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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA TAIFA YA UKAGUZI 
 

 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

 

Ofisi ya UNBoA, New York, Marekani. 

Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania (CAG) Prof. Mussa Juma Assad leo tarehe 24 Julai, 2018 amekabidhi 

nafasi yake ya Ujumbe wa Bodi ya Ukaguzi ya Umoja wa Mataifa (UNBoA) kwa nchi 

ya Chile. Makabidhiano hayo yamefanyika kwenye Ukumbi wa Mikutano uliopo 

kwenye jengo la Makao Makuu ya Umoja wa Mataifa, Jijini New York nchini 

Marekani baada ya Tanzania kumaliza muda wake wa kipindi cha miaka sita (6) 

kuanzia Julai Mosi, 2012.   

Pamoja na kufanya makabidhiano hayo, CAG Prof. Assad pia amehudhuria Kikao 

cha Kawaida cha 72 cha Bodi hiyo na kuwasilisha jumla ya ripoti 13 za Ukaguzi wa 

Mashirika ya Umoja wa Mataifa (UN). Ripoti hizo 13 zilizowasilishwa na Prof. Assad  

na kutiwa saini na wajumbe wa Bodi ya Ukaguzi ya UN ni pamoja na Ukaguzi wa 

Shirika la Umoja wa Mataifa la Mpango wa Maendeleo (UNDP), Shirika la Umoja wa 

Mataifa la Idadi ya Watu Duniani (UNFPA), Shirika la Umoja wa Mataifa la Misaada 

kwa Wakimbizi wa Palestina na Mashariki (UNRWA), Mfuko wa Akiba kwa 

Watumishi wa UNRWA Wakazi (UNRWA – SPF), Shirika la Umoja wa Mataifa la 

Masuala ya Wanawake (UN – Women) na Shirika la Umoja wa Mataifa la Mpango 

wa Mazingira  (UNEP). 

 

Ripoti nyingine ni za Mfuko wa Umoja wa Mataifa wa Mazingira ulio chini ya UNDP-

GEF, Mfuko wa Umoja wa Mataifa wa Mazingira ulio chini ya Shirika UNEP-GEF, 

Mfuko wa Mikopo Midogo midogo ulio chini ya UNRWA - MD Shirika la Umoja wa 

Mataifa la Makazi (UN Habitat), Shirika la Umoja wa Mataifa la Ukuzaji Mitaji 

(UNCDF), Mahakama ya Umoja wa Mataifa inashughulikia Mauaji ya kimbari ya 

Yugoslavia ya zamani (ICTY), pamoja na ripoti ya Mpango wa Kupunguza Shughuli 

za Mahakama za Kimataifa Zinazoshughulikia Mauaji ya Kimbari (MICT).   

 

Akizungumza baada ya kuwasilisha ripoti zake, Prof. Assad amesema kikao hicho ni 

cha mwisho kwa nchi ya Tanzania kuhudhuria kama Mjumbe wa Bodi ya UNBoA na 

kinatarajiwa kuhitimishwa kesho tarehe 25 Julai, 2018. Hata hivyo, Prof. Assad 

amefafanua kuwa Tanzania itaendelea  kuwa mjumbe mwangalizi ”Observer 

Member” kwenye Jopo la  Wakaguzi wa Nje wa  Umoja wa Mataifa kwa kipindi cha 

miaka miwili mfululizo baada ya kung’atuka kwenye nafasi ya Ujumbe wa Bodi hiyo.  

 

Prof. Assad amesema, katika kipindi cha miaka sita ya UNBoA, Tanzania haikuwa tu 

Mjumbe wa UNBoA bali pia ilipata fursa ya kuongoza Bodi ya Ukaguzi wa Umoja wa 

Mataifa (UNBoA) kwa kipindi cha miaka miwili (2).  
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”Nimekuwa mwenyekiti wa UNBoA kwa miaka miwili mfululizo kuanzia  Januari 

Mosi, 2015 hadi 31 Desemba, 2016 ambapo nimekuwa na jukumu la 

kuwasilisha taarifa za UNBoA katika Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa kupitia 

Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa. Nilitumia fursa hiyo kumshauri Katibu 

Mkuu wa Umoja wa Mataifa kwa niaba ya UNBoA njia bora ya kuimarisha 

mifumo ya udhibiti katika usimamizi wa fedha pamoja na kubadili muda wa 

uwasilishaji wa hesabu za Mashirika ya Umoja wa Mataifa ambayo yanatoa 

hesabu zake mwishoni mwa mwezi Aprili”, amesema CAG Prof. Assad. 

 

Tanzania inaingia katika historia ya dunia kuwa nchi ya kwanza katika Ukanda wa 

Afrika Mashariki na ya tatu (3) Barani Afrika kuteuliwa mjumbe wa Bodi ya Ukaguzi 

wa Umoja wa Mataifa (UNBoA) tangu kuanzishwa kwa Bodi hiyo mwaka 1946.  Nchi 

nyingine za Afrika ambazo zimewahi kuwa wajumbe wa Bodi ya Ukaguzi ya Umoja 

wa Mataifa ni Ghana na Afrika ya Kusini tu.  

 

Tanzania imekuwa mjumbe wa Bodi hiyo kuanzia  Julai Mosi, 2012 hadi tarehe 30 

Juni, 2018 baada ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali ya Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania kuteuliwa na Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa kuwa 

mjumbe wa Bodi hiyo mnamo tarehe 11 Novemba, 2011,  kwenye Kikao cha 58 cha 

Baraza hilo. Tanzania ilishirikiana na wajumbe wengine wa Bodi kutoka nchi za 

Uingereza, China, Ujerumani na India kwa vipindi tofauti.  
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