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Yah: Kuwasilisha Taarifa ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali 

kuhusu Ukaguzi wa Miradi ya Maendeleo kwa Mwaka Ulioishia Tarehe 30 Juni, 

2018. 

 

Kwa mujibu wa Ibara ya 143 (4) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya 

Mwaka 1977 (kama ilivyorekebishwa) kwa Kifungu cha 34 (1)(c) cha Sheria ya 

Ukaguzi wa Umma Na.11 ya Mwaka 2008 (kama ilivyorekebishwa), ninawasilisha 

kwako taarifa ya nane inayohusu miradi ya maendeleo kwa mwaka ulioishia tarehe 

30 Juni, 2018. 

 

Nawasilisha. 
 
 
 
 
 
 
 

 
Prof. Mussa J. Assad  
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Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali,  
Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi,  
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 

 
(Ilianzishwa kwa mujibu wa Ibara ya 143 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania)  

 
Madaraka na wajibu wa Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali 

umeelezwa kwenye Ibara ya 143 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 

ya Mwaka 1977 (kama ilivyorekebishwa) na kufafanuliwa zaidi katika Kifungu cha 

10(1) cha Sheria ya Ukaguzi wa Umma Na.11 ya Mwaka 2008 (kama 

ilivyorekebishwa) pamoja na Kanuni za Ukaguzi wa Umma za Mwaka 2009. 

 

Dira  
Kuwa Taasisi ya Kuaminika na ya Kutukuka katika Ukaguzi wa Sekta ya 

Umma. 

 

Dhamira 
 
Kutoa Huduma Bora za Ukaguzi wa Hesabu Ili Kuimarisha Utendaji, Uwajibikaji, 

Uwazi, na Thamani ya Fedha katika Kukusanya na Kutumia Raslimali za Umma. 

 

 

Misingi ya Maadili 
 
Katika kutoa huduma zenye ubora, ofisi hii inaongozwa na vigezo vya msingi 

vifuatavyo: 
 

 Uadilifu: Sisi ni asasi adilifu inayotoa huduma kiuhakikifu na bila 

upendeleo.


 Ubora: Sisi ni asasi yenye weledi inayotoa huduma bora kwa kuzingatia 

viwango kubalifu vya ukaguzi.


 Uaminifu: Tunazingatia na kudumisha kiwango cha juu cha uaminifu na 

kuzingatia utawala wa sheria.


 Kuwalenga watu: Tunamakinikia zaidi matarajio ya wadau wetu kwa 

kujenga utamaduni mzuri wa kuhudumia wateja na kuwa na watumishi 

wataalamu na wenye motisha ya kazi.


 Uvumbuzi: Sisi ni asasi ambayo wakati wote inahamasisha utamaduni wa 

kupokea na kuendeleza mawazo mapya kutoka ndani na nje ya asasi.


 Matumizi bora ya raslimali: Sisi ni asasi inayothamini na kutumia kwa 

umakini mkubwa raslimali za umma ilizokabidhiwa.

 

Tunatimiza haya kwa kufanya yafuatayo: 
 

 Kuchangia matumizi bora ya fedha za umma kwa kuhakikisha kwamba 

wakaguliwa wetu wanawajibika kutunza raslimali walizokabidhiwa;
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 Kusaidia kuimarisha ubora wa utoaji huduma kwa kuchangia ubunifu kwa 

matumizi bora ya raslimali za umma;


 Kutoa ushauri wa kitaalamu kwa wadau wetu kuhusu mapungufu katika 

uendeshaji wa shughuli zao;


 Kuwahusisha wadau wetu katika mfumo wa ukaguzi; na


 Kuwapa wakaguzi nyenzo za kufanyia kazi ambazo zitaimarisha uhuru wa 

ofisi ya ukaguzi.

 

© Kwa mujibu wa Kifungu cha 39 cha Sheria ya Ukaguzi wa Umma Na. 11 ya 

Mwaka 2008 (kama ilivyorekebishwa), Taarifa hii ya Ukaguzi imekusudiwa 

itumiwe na mamlaka za Serikali. Hata hivyo, mara baada ya kupokelewa na 

Spika na kuwasilishwa Bungeni, taarifa hii huwa kumbukumbu ya umma na 

usambazaji wake hauzuiliwi. 
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 Vifupisho  

 

AfDB Benki ya Maendeleo Afrika  
 

AFROSAI-E 
Umoja wa Taasisi za Ukaguzi katika Nchi za Afrika  

 

Zinazozungumza Kiingereza  
 

  
 

ASDP Programu ya Maendeleo katika Sekta ya Kilimo  
 

CCHP Mpango Kabambe wa Afya  
 

CDC 
Kituo cha Kudhibiti na Kapambana na Magonjwa cha  

 

Marekani  
 

  
 

DADPs Mipango ya Maendeleo ya Kilimo katika Wilaya  
 

DFID Shirika la Maendeleo ya Kimataifa la Uingereza  
 

DK Dola za Kimarekani  
 

GIZ Shirika la Kijamii la Ushirikiano wa Kimataifa la Ujerumani  
 

GF Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Malaria, UKIMWI, na 
 

 Kifua Kikuu  
 

HBF Mfuko wa Uchangiaji wa Afya  
 

IDA Shirika la Maendeleo la Kimataifa  
 

IFAC Shirikisho la Kimataifa la Wahasibu na Wakaguzi  
 

IFAD Shirika la Kimataifa la Maedeleo ya Kilimo  
 

INTOSAI Shirika la Kimataifa la Asasi Kuu za Ukaguzi  
 

ISSAIs 
Viwango vya Kimataifa vya Ukaguzi vya Ofisi za Ukaguzi wa 

 

Umma  
 

  
 

JICA Shirika la Maendeleo la Japani  
 

JMT Jamhuri ya Muungano wa Tanzania  
 

LAAC Kamati ya Bunge ya Hesabu za Serikali za Mitaa  
 

LGFM Randama ya Fedha ya  Mamlaka za Serikali za Mitaa  
 

NAOT Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi  
 

NWIF Mfuko wa Uwekezaji wa Maji Kitaifa  
 

OPEC Umoja wa Nchi Zinazozalisha Mafuta  
 

PAA Eneo la Mamlaka ya Mradi  
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PAC 

 
REA 

 
RSSP 

 
SDR 

 
Sh. 

 
SNAO 

 
TAMISEMI 

 
TANROADS 

 
TASAF 

 
TEMESA 

 
TPRS 

 
TRA 

 
TSSP 

 
UN 

 
UNDP 

 
UNICEF 

 
USAID 

 
VAT 

 
WB 

 
WSDP 

  
Kamati ya Bunge ya Hesabu za Serikali 
 
Wakala wa Nishati Vijijini 
 
Programu ya Msaada katika Sekta ya Barabara 
 
Haki ya Kutoa fedha 
 
Shilingi ya Kitanzania 

 
Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi Swideni 
 
Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa 
 
Wakala wa Barabara Tanzania 
 
Mfuko wa Maendeleo ya Jamii 
 
Wakala wa Ufundi na Umeme Tanzania 
 
Mpango wa Kupunguza Umaskini Tanazania 
 
Mamlaka ya Mapato Tanzania 
 
Programu ya Msaada wa Sekta ya Usafiri 
 
Umoja wa Mataifa 
 
Shirika la Maendeleo la Umoja wa Mataifa 
 
Shirika la Umoja wa Mataifa Linalohudumia Watoto 
 
Shirika la Misaada la Watu wa Marekani 
 
Kodi ya Ongezeko la Thamani 
 
Benki ya Dunia 
 
Programu ya Maendeleo katika Sekta ya Maji 
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Dibaji 

 

Ninayo furaha kuwasilisha Taarifa ya Nane 

ya Ukaguzi wa Miradi ya Maendeleo kwa 

Mwaka wa Fedha Ulioishia Tarehe 30 Juni 

2018. Taarifa hii inakusudia kutoa taarifa 

kwa wadau wetu (Wabunge, Watendaji wa 

Serikali Kuu na Serikali za Mitaa, Vyombo 

Vya Habari, Wafadhili, Asasi Zisizo za 

Kiserikali, na Taasisi za Kijamii) kuhusu 

uchambuzi wa matokeo 

 

ya ukaguzi yaliyotokana na kaguzi husika za miradi ya 

maendeleo zilizofanywa na Ofisi yangu kwa kipindi cha 

mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni 2018. Muhtasari wa 

mambo muhimu yaliyooneshwa katika taarifa hii ya jumla 

yanaweza kusomwa kwa undani katika taarifa kamili za 

ukaguzi zilizopelekwa kwa kila Ofisa Masuuli anayesimamia 

utekelezaji wa miradi husika ya maendeleo. 

 
  

  

Taarifa hii inajumuisha taarifa za kaguzi 469 katika miradi 

mikubwa ya maendeleo 87 iliyokaguliwa na Ofisi yangu kwa 

mwaka wa fedha 2017/18. Miradi hii inafadhiliwa na Serikali 

ya Tanzania na wahisani kupitia Mfuko wa Pamoja. Wahisani 

hao ni Benki ya Maendeleo Afrika (AfDB), Shirika la Maendeleo 

ya Kimataifa la Uingereza (DFID), Shirika la Ushirikiano wa 

Kimataifa la Ujerumani (KFW), Shirika la Kimataifa la 

Maendeleo ya Kilimo (IFAD), Shirika la Maendeleo la Japani 

(JICA), Umoja wa Ulaya, Kituo cha Kudhibiti na Kapambana 

na Magonjwa cha Marekani (CDC), Shirika la Maendeleo la 

Umoja wa Mataifa (UNDP), Benki ya Dunia (WB), na Shirika la 

Umoja wa Mataifa Linalohudumia Watoto (UNICEF). Pia, 

taarifa hii inajumuisha miradi mingine ambayo inafadhiliwa 

na Benki ya Maendeleo Afrika (AfDB), mashirika ya Umoja wa 

Mataifa (UN Agencies), 

 

Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali ix 



AGR/DP/2017/18  



 
Benki ya Dunia, na wadau wengine wa maendeleo kupitia 

makubaliano ya kimataifa ya kuchangia kwa pamoja. 

 

Taarifa hii ya ukaguzi inawasilishwa kwa Mheshimiwa Rais wa 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa mujibu wa Ibara ya 

143 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya Mwaka 

1977 (kama ilivyorekebishwa) na Kifungu 34(1) & (2) cha 

Sheria ya Ukaguzi wa Umma Na.11 ya Mwaka 2008. Pia, 

taarifa hii inajumuisha uchambuzi wa taarifa muhimu ambazo 

zimewasilishwa kisekta kutoka katika taarifa za ukaguzi 

walizopewa menejimenti za watekelezaji wa miradi. 

 
 

 

Ni matarajio yangu kuwa taarifa hii itawasaidia wadau wa 

miradi ya maendeleo kuweza kutathmini na kuona iwapo 

fedha zimetumika kwa malengo yaliyokusudiwa. Aidha, 

inatarajiwa kuwa taarifa hii itasaidia kutathmini mchango wa 

miradi husika kwa maendeleo ya kiuchumi na jamii nchini; 

pamoja na changamoto zake. Vilevile, inatarajiwa kuwa 

taarifa itasaidia kutathmini ili kuona iwapo thamani ya fedha 

imepatikana. 

 

Kwa mujibu wa Ibara ya 143(2)(c)(4) ya Katiba ya Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania ya Mwaka 1977 (kama 

ilivyorekebishwa), Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za 

Serikali anatakiwa, angalau mara moja kwa mwaka, kufanya 

ukaguzi na kutoa taarifa ya ukaguzi wa hesabu hizo kwa Rais 

wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ambaye ataiwasilisha 

bungeni. 

 

Aidha, uhuru wa Ofisi yangu umeimarika katika kutimiza 

jukumu langu la kikatiba kutokana na kutungwa kwa Sheria ya 

Ukaguzi wa Umma Na.11 ya Mwaka 2008 na Kanuni zake za 

Mwaka 2009. Hata hivyo, jitihada zinahitajika ili kuboresha 

raslimali za kufanyia kazi ili kunisaidia kufanya 
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vyema katika kutekeleza majukumu na wajibu wangu wa 

kikatiba. 

 

Ninatarajia kuwa Serikali, Bunge, Washirika wa Maendeleo, 

na Umma kwa ujumla, wataichukulia taarifa hii kwa umuhimu 

mkubwa katika kuelewa jinsi maafisa masuuli 

wanavyosimamia miradi ya maendeleo na namna mafanikio 

katika miradi ya maendeleo yanavyosaidia katika kutatua 

matatizo yanayowakabili Watanzania. Hivyo, ili kuboresha 

taarifa hii siku zijazo, nitashukuru kupata maoni kutoka kwa 

jamii na watumiaji wengine wa taarifa hii kwa muda 

muafaka. 

 
 

 

Prof. Mussa Juma Assad, 
 

MDHIBITI NA MKAGUZI MKUU WA HESABU ZA SERIKALI  
 

 

Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi, 

Dodoma, 

Machi 2019 
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Shukrani 

 

 

Ninatoa shukrani za dhati kwa wadau wetu waliotuwezesha 

kutimiza majukumu yetu ya kikatiba. Hawa ni pamoja na 

kamati za Bunge, hususani Kamati ya Bunge ya Hesabu za 

Serikali (PAC), Kamati ya Bunge ya Hesabu za Serikali za 

Mitaa (LAAC), na Kamati ya Bunge ya Bajeti, Mlipaji Mkuu wa 

Serikali, Maofisa Masuuli wote wa Wizara, Idara na Wakala za 

Serikali, Mamlaka za Serikali za Mitaa, na Mashirika ya Umma 

ambayo yalitekeleza miradi ya maendeleo. 

 
 

 

Ninapenda kutoa shukrani zangu kwa watumishi wa Ofisi 

yangu kwa kujitolea na kujituma katika kutimiza majukumu 

yetu ya kikatiba. Ni matumaini yangu kuwa wataendelea 

kutoa huduma ya kutosha na yenye ufanisi katika ukaguzi ili 

kuongeza uwazi na uwajibikaji katika ukusanyaji na matumizi 

ya raslimali za umma. 

 

Aidha, ninatoa shukrani zangu za dhati kwa wafadhili, hasa 

Benki ya Maendeleo Afrika (AfDB), Shirika la Maendeleo ya 

Kimataifa la Uingereza (DFID), Shirika la Ushirikiano wa 

Kimataifa la Ujerumani (KFW), Shirika la Kimataifa la 

Maendeleo ya Kilimo (IFAD), Shirika la Maendeleo la Japani 

(JICA), Umoja wa Ulaya, Kituo cha Kudhibiti na Kapambana 

na Magonjwa cha Marekani (CDC), Shirika la Maendeleo la 

Umoja wa Mataifa (UNDP), Benki ya Dunia (WB), na Shirika la 

Umoja wa Mataifa Linalohudumia Watoto (UNICEF), pamoja 

na washirika wetu wengine, ambao wametoa mchango 

mkubwa katika Ofisi yangu na kuzifanya kazi za ukaguzi ziwe 

za kitaalamu zaidi kwa kutoa fedha kwa ajili ya kujenga 

uwezo kwa wafanyakazi na kutoa vitendeakazi. Mwisho, 

ninatoa shukrani zangu kwa mchapishaji wa taarifa hii kwa 

kuniwezesha kuitoa kwa wakati. 
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MUHTASARI WA MAMBO MUHIMU 

 

Utangulizi 
 
Kwa mujibu wa Ibara ya 143 (4) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania ya Mwaka 1977 (kama ilivyorekebishwa) na Kifungu cha 34 
 
(1)(c) cha Sheria ya Ukaguzi wa Umma Na.11 ya Mwaka 2008 (kama 

ilivyorekebishwa), ninawasilisha kwako taarifa ya nane inayohusu 

miradi ya maendeleo kwa mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 2018. 

 

Taarifa hii imelenga kuwapatia wadau wetu uchambuzi wa hoja 

mbalimbali zitokanazo na jumla ya kaguzi 469 za miradi ya 

maendeleo 87 ambazo Ofisi yangu ilikagua kwa mwaka ulioishia 

tarehe 30 Juni 2018. Miradi hii kiujumla inafadhiliwa kwa fedha za 

Serikali ya Tanzania pamoja na Wadau wa Maendeleo. 

 

Nimezipanga hoja za ukaguzi katika makundi matatu, ambayo ni 
udhibiti wa usimamizi wa kifedha, utendaji wa miradi, pamoja na 
usimamizi wa manunuzi na utawala. 

 

Kwa mwaka wa fedha 2017/18, kwa ujumla, miradi hii ilikuwa na 

kiasi cha shilingi trilioni 2.65 ambapo katika fedha hizo, kiasi 

kilichotumika ni jumla ya shilingi trilioni 1.64 na kubakiwa na bakaa 

ya shilingi trilioni 1.01 hadi kufikia tarehe 30 Juni 2018. 

 

Kulikuwa na mapendekezo 5,686 kwa ajili ya utekelezaji kwenye 

miradi ya maendeleo kwa mwaka wa fedha unaoishia tarehe 30 Juni 

2018. Kati ya hayo, mapendekezo 1,991 sawa na asilimia 35 

yalitekelezwa; mapendekezo 1,000 sawa na asilimia 18 yanaendelea 

kutekelezwa; mapendekezo 1,953 sawa na asilimia 34 

hayakutekelezwa; na mapendekezo 742 sawa na asilimia 13 

yamepitwa na wakati. Katika mwaka wa fedha 2017/18, nimetoa 

hati zinazoridhisha 455 na hati zisizoridhisha 14. Masuala makuu 

yaliyobainika katika kaguzi ni kama ifuatavyo: 
 

 Uchangiaji Usioridhisha wa Serikali kwenye Miradi Kinyume na 

Makubaliano na Wadau wa Maendeleo wa Shilingi Bilioni 111.01
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Katika ukaguzi wangu wa miradi mbalimbali kwa mwaka wa fedha 

ulioishia tarehe 30 Juni 2018, nilibaini kuwa katika miradi kumi, 

Serikali ilitakiwa kuchangia Sh. 118,446,616,605 lakini imechangia 

Sh. 7,436,712,224.57 tu sawa na asilimia 6 hivyo kushindwa 

kuchangia kiasi cha Sh. 111,009,904,380 kinyume na makubaliano na 

wadau wa maendeleo. Kushindwa kuchangia miradi kumeathiri 

utekelezaji wa miradi husika na kudhoofisha juhudi za kufikia 

malengo yaliyokusudiwa. 

 

 Bakaa ya Shilingi Bilioni 2.24 Iliyopelekwa Hazina Mwisho wa 
Mwaka Haijarejeshwa kwenye Mradi wa Elimu  

Kuhusiana na Mradi wa Stadi za Kusoma, Kuandika, na Kuhesabu 

(LANES), nilibaini kuwa kulikuwa na kiasi cha fedha Sh. 

2,238,683,722.96 ambacho kilikuwa kimebaki kama bakaa ya 

mwisho ya mwaka kwa miaka ya fedha 2015/16 na 2016/17, fedha 

ambazo zilirudishwa Wizara ya Fedha na Mipango kama bakaa ya 

fedha isiyotumika kutoka mfuko mkuu wa Serikali. Hata hivyo, 

nilibaini kuwa hadi sasa; bakaa hiyo haijarejeshwa kwenye mradi wa 

husika ili ifanye shughuli mbalimbali za mradi. Nina hofu kuwa kuna 

hatari ya fedha hizi kutumika kwa shughuli zingine zisizohusiana na 

mradi wa LANES. 

 

 Fedha  Shilingi  Milioni  939.92  Zilizokopwa   Kutoka  Kwenye 
Mradi Hazikurejeshwa  

Nilibaini kuwa maafisa masuuli wa miradi saba walikopa fedha za 

miradi jumla ya Sh. 939,919,085.36 kwa ajili ya kugharimia 

matumizi ya kawaida kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni 

2018. Fedha hizi hazikurejeshwa kwenye miradi husika na hivyo 

kuathiri utekelezaji wa shughuli zilizopangwa za miradi hiyo. 
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 Shilingi  Bilioni  12.16  Zililipwa  kama  Kodi  ya  Ongezeko  la 
Thamani na Miradi Iliyosamehewa Kodi  

Nilibaini kuwa kiasi cha Sh. 12,164,041,024 zililipwa na watekelezaji 
wa miradi 45 kama kodi ya ongezeko la thamani kinyume na 
makubaliano ya mikataba ya utekelezaji wa miradi hiyo. 

 

Katika tathmini ya utendaji halisi wa miradi, Ukaguzi katika eneo 
hili uliniwezesha kubaini masuala sita yafuatayo: 

 

 Wakala wa Nishati Vijijini (REA) Imefikia Asilimia 36 ya Malengo
ya Kufikisha Umeme Vijijini Tanzania Bara  

Katika sekta ya nishati, Wakala wa Nishati Vijijini (REA) ulipanga 
kufikisha umeme vijiji vyote (makadirio ya vijiji 12,268) vilivyopo 
Tanzania Bara kupitia upanuzi wa gridi ya taifa au kwa kutumia 
nishati jadidifu kufikia mwaka 2021. Hata hivyo, hadi kufikia tarehe 
30 Juni 2018, ni vijiji 4,395 tu kati ya vijiji 12,268 sawa na asilimia 
36 ndivyo vilikuwa vimefikishiwa umeme. Ikilinganishwa na lengo 
lililokuwa limewekwa wakati wa uzinduzi wa mradi huu mwaka 
2013, mafanikio haya hayaridhishi. 

 

 Kasi Ndogo ya Utekelezaji wa Shughuli za Mradi wa Fedha za 
Makazi  

Nilibaini kuwa Mradi wa Fedha za Makazi unaotarajiwa kukamilika 
mnamo tarehe 28 Juni 2019, ulikuwa na shughuli nyingi ambazo 
hazijakamilika. Aidha, ukaguzi ulibaini kuwa kuna kiasi kikubwa cha 
fedha kiasi cha dola za Marekani 36,257,993 (Sh. 81.80 bilioni) sawa 
na asilimia 60 ya mkopo wa dola za Marekani milioni 60 zilizotolewa 
kwa ajili ya mradi kilikuwa hakijatumika. Uwepo wa shughuli 
ambazo hazikutekelezwa na kiasi cha fedha ambazo hakikutumika 
umesababishwa na kasi ndogo ya utoaji mikopo na mchakato wa 
manunuzi. Nina hofu kwamba fedha hizi zilizobaki zinaweza 
zisitumike hata mwaka utakapoisha ifikapo Juni 2019. 

 

 Utekelezaji Usioridhisha wa Miradi ya Ujenzi wa Makutano ya 
Ubungo na Mfumo wa Mabasi ya Mwendokasi Dar es Salaam -
BRT 

Ujenzi wa Makutano ya Ubungo na Upanuzi wa Mfumo wa Barabara 

za Mabasi ya Mwendokasi Dar es Salaam – BRT ni sehemu ya Mradi 

mkubwa wa Maboresho ya Miundombinu ya Usafirishaji Jijini Dar es 
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Salaam (DUTP). Mwezi Novemba 2018, timu yangu ya ukaguzi 

ilitembelea mradi wa ujenzi wa makutano ya Ubungo na ilibainika 

kuwa mradi umechelewa kwa zaidi ya miezi 10 hasa kwenye kazi za 

ujenzi wa barabara za juu (flyover). Kuchelewa huku kulisababishwa 

na kurekebishwa kwa programu ya kazi kutokana na mabadiliko ya 

usanifu wa mchoro wa barabara yenyewe. Halikadhalika, kazi nyingi 

zilizo katika vipengele A & B vya Awamu ya III & IV za Mradi wa 

Upanuzi wa Mfumo wa Barabara za Mwendokasi zilichelewa kwa 

zaidi ya miezi 28. Hali hii ilisababishwa na kuchelewa kwa 

michakato inayohusiana na manunuzi. Vipengele A & B vinahusisha 

shughuli kama vile Mpangokazi wa Uhamishaji wa Makazi Mradi ili 

kupisha Upanuzi wa Mfumo wa Barabara za Mwendokasi Awamu ya 

III; kazi za ujenzi wa Mradi wa Upanuzi wa Mfumo wa Barabara za 

Mwendokasi Awamu ya III; na maandalizi ya nyaraka za kushindania 

zabuni kwa ajili ya Mradi wa Upanuzi wa Mfumo wa Barabara za 

Mwendokasi Awamu ya IV. 

 

 Kucheleweshwa kwa Ukamilishaji wa Ujenzi wa Shule na Miradi 
ya Maji  

Katika ukaguzi wa sekta ya elimu, nilibaini ucheleweshaji wa ujenzi 

wa Shule ya Sekondari Ihungo kwa miezi 24; na ucheleweshaji wa 

ukarabati wa Shule za Sekondari Azania na Jangwani kwa miezi 12 

kinyume na makubaliano yaliyosainiwa kati ya Wizara ya Elimu, 

Sayansi, na Teknolojia, na Wakala wa Majengo Tanzania yenye 

thamani ya Shilingi bilioni 12.9. 

 

Vilevile, kwenye sekta ya maji nilibaini kuwa katika miradi ya maji 

65 inayotekelezwa na halmashauri 22 za mamlaka za serikali za 

mitaa yenye thamani ya Shilingi bilioni 63.7 ilichelewa kukamilika 

kwa muda wa kati ya miezi 3 hadi 48. Ucheleweshaji huu ulitokana 

na uwepo wa wakandarasi wasio na uwezo; Serikali kutotoa fedha za 

kutosha; changamoto za usanifu wa michoro; na mapungufu 

yatokanayo na manunuzi. 
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 Kutotumika kwa Mradi Uliokamilika wa Dampo Wenye Thamani 
ya Shilingi Bilioni 2.96  

Wakati wa ukaguzi tarehe 11 Agosti 2018, timu yangu ilitembelea 

Kigoma Ujiji na kubaini kuwa, pamoja na mradi wa dampo kukamilika 

na kugharimu Shilingi bilioni 2.96, dampo hilo halitumiki kutokana na 

mgogoro uliosababishwa na shule mpya ya msingi kujengwa karibu na 

dampo hilo. Shule imekwamisha kuanza kutumika kwa dampo kutokana 

na athari za mazingira zinazoweza kuwapata wanafunzi. 

 

 Fedha Shilingi Milioni 130.33 na Dola za Marekani 622,175.41 
Kuendelea Kuwekwa Benki Hata Baada ya Mkataba Kumalizika 

Nilibaini kuwa bakaa ya kiasi cha Shilingi 130,331,274.46 na Dola za 
Kimarekani 622,175.41 iliendelea kuwepo Benki ya Uwekezaji 
Tanzania (TIB) hadi ninakamilisha ukaguzi wangu. Hii ni pamoja na 
ukweli kuwa mkataba wa mkopo kati ya TIB na iliyokuwa Wizara ya 
Nishati na Madini kuyakopesha makundi ya wanufaika waliokusudiwa 
ulikuwa umeisha muda wake tarehe 30 Juni 2016. Kuendelea 
kushikilia kiasi hiki cha fedha bila kuzifanyia kazi yoyote kunaweza 
kutengeneza hatari ya fedha kutumika kinyume na matumizi 
yaliyokuwa yamekusudiwa kwa wanufaika wa mradi.  
Pia mapitio ya usimamizi wa manunuzi na utawala, ukaguzi wangu 
katika eneo hili uliniwezesha kugundua masuala matatu yafuatayo: 

 

 Manunuzi ya Thamani ya Shilingi Milioni 868.45 Yalifanyika Bila 
Kushindanisha Wazabuni  

Nilibaini kuwa watekelezaji wa miradi 42 walifanya manunuzi ya bidhaa 

na huduma yenye thamani ya Shilingi 868,451,196 kutoka kwa wazabuni 

mbalimbali bila kuwepo ushindani wa bei kutoka kwa angalau wazabuni 

watatu. Hii ni kinyume na Kanuni Na. 76 ya Kanuni za Manunuzi ya 

Umma za Mwaka 2013, na Jedwali la Kwanza la Kanuni Zinazoongoza 

Taratibu za Zabuni katika Halmashauri za Mwaka 2007. 

 

 Manunuzi ya Thamani ya Shilingi Bilioni 2.75 Yalifanyika Bila 
Kibali cha Bodi za Zabuni  

Nilikagua manunuzi mbalimbali ya vifaa na huduma katika 

halmashauri za serikali za mitaa 25 na kubaini kuwa manunuzi ya 

kiasi cha Sh. 2,747,729,852.51 yalifanyika kutoka kwa watoahuduma 
 
Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali xviii 

AGR/DP/2017/18  



 
mbalimbali bila kibali cha bodi za zabuni kinyume na Kanuni 57(3)(a) 

ya Kanuni za Manunuzi ya Umma ya Mwaka 2013. 

 

 Kutokuandaliwa kwa Taarifa za Mkaguzi wa Ndani 
Tathmini niliyofanya katika utendaji kazi wa vitengo vya ukaguzi wa 

ndani kwenye miradi inayotekelezwa imeonesha kuwa katika 

watekelezaji wa miradi 44, ukaguzi wa ndani kwenye miradi hiyo 

haukufanyika. Tathmini dhaifu za miradi zinazofanywa na wakaguzi 

wa ndani zinakwamisha halmshauri kuwa na ufuatiliaji na usimamizi 

wa kutosha kwenye miradi yao. 

 

Ninahitimisha kwa kutambua na kupongeza jitihada kubwa 

zilizofanywa na Serikali katika kuhakikisha kuna uwajibikaji mkubwa 

na utawala bora katika kutekeleza miradi ya maendeleo. Hata hivyo, 

kuna changamoto nyingi zinazokabili utekelezaji na mafanikio ya 

miradi. Kuna changamoto ambazo zipo na ambazo hazipo ndani ya 

uwezo wa mamlaka ya maafisa masuuli katika kuzishughulikia na 

kuzitatua. Kwa ujumla, nimebaini mapungufu katika usimamizi wa 

fedha, usimamizi na mikataba, udhibiti wa matumizi, pamoja na 

kutofuata matakwa ya makubaliano katika mikataba iliyosainiwa. 

Masuala haya yanaathiri utekelezaji wa miradi nchini. 

 

 

Katika taarifa hii, nimeyaelekeza mapendekezo yangu kwa Ofisi ya 

Waziri Mkuu ili kuhakikisha kuwa watekeleza miradi wanasimamiwa 

vizuri na kufuatiliwa katika kurekebisha mapungufu yaliyotajwa. Vivyo 

hivyo, kupitia Ofisi ya Waziri Mkuu, ninaamini kuwa changamoto na 

masuala mtambuka yanayoathiri miradi ya maendeleo yatafanyiwa kazi 

vizuri. Pia, nimetoa mapendekezo mahusi kwa maafisa masuuli kwa 

masuala mahususi katika sekta husika. Orodha ya kina ya mapendekezo 

inapatikana katika Sura ya Saba ya taarifa hii. 

 
 
 
 
 
 

 

Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali xix 

AGR/DP/2017/18  



SURA YA KWANZA 

 

UTANGULIZI NA USULI WA MIRADI 

 

1.1 Utangulizi 
 

Sura hii inatoa maelezo ya miradi ya maendeleo iliyokaguliwa 
kwa mpangilio wa kisekta. Masuala yanayoshughulikiwa katika 
sura ni majukumu ya maofisa masuuli na Mdhibiti na Mkaguzi 
Mkuu wa Hesabu za Serikali, madhumuni, mawanda, mbinu 
zilizotumiwa kufanya kaguzi na muundo wa taarifa hii. 

 

1.2 Usuli wa Miradi Iliyokaguliwa  
Mpango wa Pili wa Maendeleo ya Taifa wa Miaka Mitano 

unaelezea hatua mpya za kuwezesha Tanzania ya viwanda 

kwa njia ambayo itabadili uchumi na jamii. Kuna makundi 

manne ya hatua zilizopitishwa katika mpango huu, ambazo ni 

ukuaji na uanzishaji wa viwanda; kukuza maendeleo ya watu 

na mabadiliko ya kijamii; kuboresha mazingira kwa ajili ya 

maendeleo ya biashara; na kuwa na utekelezaji sahihi. Kwa 

hiyo, Serikali imekuwa ikianzisha miradi mbalimbali ya 

maendeleo inayoshabihiana na hatua hizi pana. Katika mwaka 

wa fedha 2017/18, Serikali imetekeleza miradi 87 ya 

maendeleo ambayo imekaguliwa na Ofisi yangu na matokeo 

ya ukaguzi yamejumuishwa katika taarifa hii. 

 
 

 

Katika kuandaa taarifa hii, nimeitenga miradi hii katika sekta 

saba ambazo ni sekta ya kilimo, nishati, maji, usafiri, afya, 

elimu, na sekta ya jamii. 

 

Sekta ya Kilimo  
Kwa mujibu wa Mpango wa Pili wa Taifa wa Maendeleo wa 

Miaka Mitano na Dira ya Taifa ya Maendeleo ya Mwaka 2025, 

Serikali imeendelea kuibadili sekta ya kilimo ili kuleta ufanisi 

mkubwa wa uzalishaji, ukuzaji biashara, 
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uongezaji faida, na uzalishaji wa ziada ili kukidhi soko la 

ndani na la kimataifa. 

 

Katika hili, miradi kadhaa imetekelezwa kwa miaka mingi ili 

kufikia malengo ya Serikali. Katika mwaka wa fedha 2017/18, 

nilikagua miradi saba inayohusiana na sekta ya kilimo kama 

ilivyooneshwa katika Jedwali 3.1. Zaidi ya hayo, wakati 

ninahitimisha taarifa hii, kulikuwa na ukaguzi unaoendelea 

wa mradi mmoja uitwao Programu Ndogo ya Maendeleo ya 

Umwagiliaji (SSIDP). 

 

Sekta ya Elimu  
Katika sekta hii, Dira ya Maendeleo ya Taifa ya Mwaka 2025, na 

Mpango wa Maendeleo ya Sekta ya Elimu ya Mwaka 2016/17 

- 2020/21 uliundwa ili kuelekeza jitihada za mageuzi 
yaliyobuniwa ili kuleta mabadiliko yanayohusisha sekta yote 
ya elimu. Mpango huu uliandaliwa kupitia mchakato shirikishi 
uliokusanya maoni kutoka kwa wataalamu, mashirika ya 
kiraia, na wataalamu wa ndani na wa kimataifa. Mpango 
ulikusudia kuleta maendeleo ya elimu ya msingi, sekondari, 
na ya juu. Aidha, unatilia msisitizo upanuzi wa elimu na 
mafunzo ya ufundi pamoja na maandalizi ya nguvukazi yenye 
ujuzi kama sehemu muhimu ya mkakati wa maendeleo ya 
raslimaliwatu nchini. Katika mwaka wa fedha 2017/2018, 
nimekagua miradi tisa inayohusiana na sekta ya elimu kama 
inavyooneshwa katika Jedwali 3.2. 

 

Sekta ya Nishati  
Katika mwaka wa fedha 2017/18, kwa kuzingatia Sera ya Taifa 

ya Nishati ya Mwaka 2015, sekta imeendelea kutekeleza 

programu za mijini na vijijini na miradi inayolenga kufikisha 

umeme vijijini, kukuza na kuendeleza vyanzo vya nishati 

jadidifu na isiyo jadidifu. Programu inahusisha pia utekelezaji 

wa Miradi ya Kitaifa ya Kimkakati ambayo ni pamoja na miradi 

ya uzalishaji wa nishati ya Kinyerezi I (185 MW), Kinyerezi II (240 

MW), na miradi ya kikanda inayojumuisha Mradi wa Umeme wa 

Maji wa Maporomoko ya Rusumo (MW 80); mradi wa njia kuu za 

kusambaza umeme za Mbeya – Sumbawanga– Mpanda–Kigoma-

Nyakanazi (KV 400); pamoja na miradi ya 
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kufikisha umeme vijijini kupitia Mradi wa Awamu ya III wa 

Wakala wa Umeme Vijijini. Aidha, kuna miradi mikubwa ya 

umeme inayoendelea kutekelezwa ambayo ni pamoja na Mradi 

wa Kituo cha Umeme wa Maji katika Maporomoko ya Stiegler, 

ambao ni bwawa la umeme wa nguvu ya maji linalotazamiwa 

kuzalisha megawati 2,100 likiwa na uwezo nguvu wa GWh 5,920 

kwa mwaka. Matokeo ya ukaguzi wa shughuli za awali kwa 

mwaka wa fedha 2017/18 zinazohusiana na mradi huu 

yanapatikana katika Taarifa yangu ya Mashirika ya Umma. 

 

 

Katika mwaka wa fedha 2017/18 nilikagua miradi tisa 

inayohusiana na sekta ya nishati kama inavyooneshwa katika 

Jedwali 3.3, ambapo Wakala wa Nishati Vijijini na na Ujenzi 

wa Uwezo wa Sekta ya Nishati ndiyo miradi mikuu 

iliyojumuishwa katika taarifa hii. Matokeo ya ukaguzi katika 

miradi mingine itajadiliwa kwa undani ndani ya taarifa zangu 

za jumla za Serikali Kuu na Mashirika ya Umma. 

 

 

Sekta ya Afya  
Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na 

Watoto, na taasisi zingine zilikuwa zinatekeleza miradi 

kadhaa ya afya kulingana na sera za Taifa za kiuchumi na 

mipango mkakati na programu za Serikali. Mikakati hii 

imelenga katika ushirikiano baina ya sekta binafsi na umma 

katika utoaji wa huduma za afya, matumizi ya teknolojia ya 

habari na mawasiliano katika kuimarisha utoaji wa huduma za 

afya, na kuhamasisha usajili wa wananchi katika bima ya afya 

ili wote wapatiwe huduma bora za afya. Miradi hii 

ilitekelezwa kwa ajili ya kuinua kiwango cha utoaji huduma 

za afya nchini. Katika mwaka wa fedha 2017/2018, jumla ya 

miradi 19 ilikaguliwa katika sekta ya afya kama 

inavyooneshwa katika Jedwali 3.4. 

 

Sekta ya Uchukuzi 
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Kwa mujibu wa Sera ya Taifa ya Uchukuzi ya Mwaka 2011 - 
2025, Serikali imenuia kuboresha miundombinu ya uchukuzi 
kama kipaumbele chake muhimu kutokana na kuongezeka 
kwa bajeti ya miradi inayohusiana na sekta ya uchukuzi. 
Sekta ya uchukuzi inajumuisha barabara, reli, bandari, na 
usafiri wa anga. 

 

Serikali imekuwa ikiongeza jitihada za kuboresha viwanja vya 

ndege, barabara, reli, na bandari kwa shughuli zake za 

biashara za ndani na nje. 

 

Miradi mikubwa ya uchukuzi inayohusiana na barabara1 na 

viwanja vya ndege inatekelezwa na Wakala wa Barabara 

Tanzania na inapatiwa fedha na Serikali ya Tanzania au kwa 

kushirikiana na washirika wengine wa kimataifa wa 

maendeleo. Miradi ya barabara inatekelezwa nchini kote na 

inajumuisha ujenzi wa barabara na madaraja mapya, pamoja 

na kupanua, kukarabati, na kuboresha barabara zilizopo. 

Aidha, kuna ujenzi unaoendelea wa Jengo Namba 
 

III jipya katika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Julius 

Nyerere na Uwanja mpya wa Ndege wa Geita. 
 

Ukarabati wa viwanja vya ndege vya Tabora, Shinyanga, 

Kigoma, Mtwara, Songea, na Musoma bado unaendelea wakati 

upanuzi wa barabara za ndege katika Uwanja wa Ndege wa 

Dodoma umekamilika. Miradi ya viwanja vya ndege 

imeongezeka; ujenzi wa mnara mpya wa udhibiti wa 

mawasiliano ya anga katika Uwanja wa Ndege wa Mwanza 

umekamilika, na Serikali imenunua ndege mpya saba. Katika 

taarifa hii, nimezungumzia ujenzi wa miradi ya barabara 

iliyofadhiliwa na washirika wa maendeleo. 
 
 
 
 
 
 

 

1 TANROADS wanawajibika na barabara kuu na barabara za mikoa
 

 
TARURA wanawajibika na barabara za mijini na vijijini  
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Barabara zingine na viwanja vya ndege vitajadiliwa katika 

taarifa yangu ya Serikali Kuu na ya Mashirika ya Umma. 

 

Pia, kuna miradi ya usafiri wa nchikavu inayoendelea nchini 

ikiwa ni pamoja na usanifu wa reli ya Isaka- Mwanza, na 

Tabora–Kigoma; uboreshaji wa reli ya Tanga–Arusha-Musoma 

kwa kiwango cha kisasa; na usanifu na uboreshaji wa Lango la 

Bandari ya Dar es Salaam, Kituo cha Bandari cha Ilala, na 

Kituo cha Bandari cha Isaka. Ukaguzi wa miradi hii haujaanza 

kwa kuwa ipo katika hatua za mwanzo. Hata hivyo, miradi hii 

itajadiliwa katika taarifa yangu ya Mashirika ya Umma mara 

kaguzi zake zitakapokamilika. 

 

Usafiri wa majini pia una miradi kadhaa ikiwa ni pamoja na 

Maboresho ya Bandari ya Dar es Salaam, ambao ni mradi 

mkubwa na wa kisasa unaolenga kuboresha ufanisi wa Bandari 

ya Dar es Salaam. Hadi wakati ninakamilisha taarifa yangu, 

ukaguzi ulikuwa unaendelea katika mradi huu. Pia, kuna 

mchakato wa ununuzi wa meli kwenye Ziwa Viktoria na 

ukarabati wa meli za M.V. Butiama, Viktoria, na Liemba. 

Matokeo ya ukaguzi wa miradi hii yanajadiliwa kwa undani 

katika taarifa zangu za Serikali Kuu na Mashirika ya Umma. 

Katika Mwaka wa Fedha 2017/18, Ofisi yangu imekagua 

miradi 12 inayohusiana na Sekta Ya Uchukuzi kama 

inavyooneshwa katika Jedwali 3.5. 
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Sekta ya Maji  
Wizara ya Maji na Umwagiliaji imekuwa ikitekeleza mageuzi 

katika Sekta ya Maji kwa lengo la kuboresha usimamizi wa 

pamoja wa raslimali za maji, na uboreshaji wa usambazaji wa 

maji safi na majitaka mijini na vijijini. Ili kufikia malengo ya 

Dira ya Taifa ya Maendeleo ya Mwaka 2025, Programu ya 

Maendeleo ya Sekta ya Maji ilianzishwa kupitia Sera ya Taifa 

ya Maji ya Mwaka 2002. Programu ya Maendeleo ya Sekta ya 

Maji ndiyo mradi mkubwa katika sekta ya maji, pamoja na 

miradi mingine inayosaidia lengo kuu la kuboresha upatikanaji 

wa maji safi na huduma za majitaka mijini na vijijini. Katika 

mwaka wa fedha 2017/18, Ofisi yangu imekagua miradi nane 

inayohusiana na Sekta ya Maji kama inavyooneshwa kwenye 

Jedwali 3.6. 

 

Sekta ya Jamii na Miradi Mingine 

Mradi wa Mfuko wa Maendeleo ya Jamii awamu ya III (TASAF 
 

III) - Mpango wa Kunusuru Kaya Maskini ni sehemu ya Mkakati 

wa Taifa wa Kuondoa Umaskini ulioanzishwa ili kuwezesha 

jamii kupata fursa zinazochangia kuboresha maisha kama 

yanavyohusanishwa na Malengo ya Maendeleo ya Milenia 

yaliyoelezwa katika Mkakati wa Taifa wa Kupunguza Umaskini 

Tanzania. Lengo la mradi huu ni kujenga mtandao wa usalama 

wa kijamii, ambao ni jumuishi, wenye ufanisi, na shabaha 

sahihi kwa ajili ya maeneo masikini na yenye mazingira 

magumu ndani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 

Utekelezaji umefanywa kupitia mamlaka za serikali za mitaa 

waliko wanufaika. Miongoni mwa maeneo yanayonufaika na 

miradi hii ni pamoja na maendeleo ya kijamii, utalii, 

mazingira, hali ya hewa, majanga, na ujengaji uwezo katika 

fani mbalimbali. Katika mwaka wa fedha 2017/18, Ofisi yangu 

imekagua mradi mmoja katika sekta ya jamii na miradi 

mingine 23 kama inavyooneshwa kwenye Majedwali 3.7 na 

3.8. 
 

Wajibu wa Maafisa Masuuli 
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Kifungu Na. 25(2) cha Sheria ya Fedha ya Mwaka 2001 (kama 

ilivyorekebishwa mwaka 2004) kinawataka maofisa masuuli 

wa mamlaka za serikali za mitaa, mashirika ya umma, na bodi 

zingine zinazotekeleza miradi kuandaa taarifa sahihi za fedha 

kwa kila mwaka wa fedha zinazoonesha mapato na matumizi 

ya miradi hadi kufikia mwisho wa mwaka wa fedha. 

 

 

Aidha, maagizo namba 11, 14 na 31(1) ya Randama ya Fedha 

za Serikali za Mitaa ya Mwaka 2009, na Mkataba wa 

Makubaliano baina ya watekelezaji wa miradi na wadau wa 

maendeleo yanawataka wahusika kuhakikisha kwamba 

kumbukumbu sahihi za kihasibu za miradi zinatunzwa vizuri; 

na mfumo thabiti wa udhibiti wa ndani katika taasisi 

unakuwepo. 

 

1.3 Wajibu wa Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali 
Kifungu Na. 10(1) cha Sheria ya Ukaguzi wa Umma ya 

 
Mwaka 2008 kinanitaka nijiridhishe iwapo taarifa za hesabu 

zimeandaliwa kwa misingi ya viwango vya kihasibu, na 

tahadhari za kutosha zimechukuliwa kulinda ukusanyaji wa 

mapato, utunzaji wa stakabadhi, uhifadhi, uuzaji, 

uhamasishaji, na matumizi sahihi ya mali za umma. Ni wajibu 

wangu kuhakikisha kuwa sheria, kanuni, maelekezo, na 

maagizo yanafuatwa katika matumizi ya fedha za umma, na 

kwamba, yameidhinishwa ipasavyo. 

 

Zaidi ya hayo, kifungu 48(3) cha Sheria ya Manunuzi ya Umma 

Na. 7 ya Mwaka 2011 kinanitaka katika taarifa yangu nitoe 

tathmini iwapo taarifa nilizokagua zinakidhi matakwa ya 

sheria na kanuni zake. 

 
 

 

1.4 Madhumuni ya Taarifa Kuu  
Taarifa hii inabainisha masuala yaliyodhihirika katika kaguzi 

za miradi ya maendeleo. Taarifa inalenga kusaidia 
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wadau ikiwa ni pamoja na wabunge, Serikali, Vyombo vya 

Habari, Umma, na Wadau Wengine kuchukua maamuzi sahihi 

ili kuboresha utendaji wa miradi ya maendeleo nchini. 

 
 

1.5 Mawanda na Viwango vya Ukaguzi Vilivyotumika 

 

1.5.1 Mawanda ya Taarifa Hii  
Mawanda ya taarifa hii yametokana na uchambuzi wa ithibati 

binafsi za ukaguzi 4692 na taarifa za ukaguzi zilizofanyika 

katika miradi 87. Miradi hii ilitekelezwa na taasisi 3993 katika 
mwaka wa fedha 2017/18 kama inavyooneshwa katika 
Jedwali 1.1. 

 

Jedwali 1.1: Miradi iliyokaguliwa kwa sekta kwa mwaka wa 
fedha 2017/18  

Na.   Sekta  Idadi ya miradi   Idadi ya taasisi   Idadi ya taarifa  
 

     

iliyokaguliwa 
  

zilizokaguliwa 
  

za ukaguzi 
 

 

      
 

1  Nishati   9 3 9  
 

         
 

2  Maji   7 188 191  
 

        
 

3  Uchukuzi  12 3 12  
 

         
 

4  Afya   19 177 203  
 

         
 

5  Kilimo   7 5 21  
 

         
 

6  Elimu   9 3 9  
 

           
 

7  Jamii na Sekta 24 20     
 

  Zingne       24  
 

         
 

Jumla    87 399 469  
  

Chanzo; Ithibati za Ukaguzi na Taarifa za Ukaguzi kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 

Juni 2018 

 

Kama ilivyooneshwa katika Jedwali 1.1, taarifa yangu  
inawasilisha matokeo ya uchambuzi wa kaguzi 469 
zilizowasilishwa kwa mpangilio wa kisekta. Taarifa hii 
inajumuisha Sekta saba ambapo, Sekta ya Kijamii inajumuisha 
Mradi wa TASAF III na miradi mingine 23. Miradi hii 23 ina 
vipengele ambavyo kwa asili vina taarifa ambazo ni 
mtambuka zinazogusa sekta mbalimbali.  

 
 
 
 
 
2 Idadi ya kaguzi zilizofanyika inategemea idadi ya miradi inayotekelezwa na taasisi husika.  
3 Taasisi moja inaweza kutekeleza mradi zaidi ya mmoja.
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Mawanda ya kaguzi zilizofanyika kwa kila mradi zinahusisha 

mfumo wa taarifa za fedha, udhibiti wa ndani wa shughuli 

mbalimbali za mradi zilizokaguliwa, uzingatiaji wa sheria na 

kanuni ikiwa ni pamoja na kanuni za manunuzi na matakwa 

mengine maalumu yanayoongoza shughuli za miradi. Kaguzi 

hizi zilifanyika kwa kuzingatia sampuli. Kwa hiyo, ukomo wa 

matokeo ya ukaguzi yalitokana na uwasilishaji wa 

kumbukumbu, nyaraka, na taarifa zilizoombwa kwa ajili ya 

kaguzi husika. 

 

Lengo kuu la kufanya ukaguzi ni kuniwezesha kujiridhisha 

kwamba taarifa za fedha kwa ujumla wake hazina taarifa 

zisizo sahihi kutokana na udanganyifu au dosari na kwamba 

zimeandaliwa kwa mujibu wa mfumo wa utoaji taarifa wa 

kifedha na iwapo sheria na kanuni zimefuatwa. 

 

Ukaguzi huu ulifanyika kwa mujibu wa Viwango vya Kimataifa 

vya Taasisi Kuu za Ukaguzi (ISSAIs) na taratibu zingine za 

ukaguzi kama ilivyoonekana inafaa kwa wakati husika. 

 

 

1.5.2 Viwango vya Ukaguzi Vilivyotumika  
Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi wa Hesabu za Serikali ni 

mwanachama wa Jumuiya ya Kimataifa ya Asasi Kuu za 

Ukaguzi wa Hesabu (INTOSAI) na Jumuiya ya Asasi Kuu za 

Ukaguzi kwa Nchi za Afrika zinazozungumza Kiingereza 

(AFROSAI-E). Hivyo basi, taratibu zilizotumika zimezingatia 

Viwango vya Kimataifa vya Ukaguzi kama vile ISSAI na ISA 

vinavyotolewa na INTOSAI na IFAC mtawalia. 

 

Viwango hivi vinanitaka kuzingatia maadili katika kuandaa na 

kutekeleza ukaguzi wangu ili kupata uhakika kwamba taarifa 

za hesabu zipo sahihi na hazina makosa makubwa. Hata 

hivyo, taarifa za kifedha za miradi ya maendeleo zinatakiwa 

kuandaliwa kwa mujibu wa makubaliano yaliyosainiwa baina 

ya wabia. 
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1.6 Mbinu za Ukaguzi  
Mbinu zangu za ukaguzi ni pamoja na kutathmini 

kumbukumbu za uhasibu na taratibu zingine ili kukidhi 

malengo ya ukaguzi. Taratibu za ukaguzi wangu zinajumuisha 

hatua zifuatazo: 

 

 Kupanga ukaguzi ili kutambua na kutathmini hatari za 
kuwa na taarifa zisizo sahihi, ama kutokana na 
udanganyifu au dosari; na kwa kuzingatia uelewa wa 
taasisi na mazingira yake, ikiwa ni pamoja na mifumo ya 
udhibiti wa ndani ya kila taasisi.

 Kupata uthibitisho sahihi na toshelevu iwapo kuna taarifa 
zisizo sahihi kwa kusanifu na kutekeleza hatua stahiki 
dhidi ya viashiria vyote vya hatari vilivyoainishwa.



 Kutembelea shughuli za miradi na kutathmini utendaji na 
utekelezaji wake.

 Kutathmini ili kuona iwapo sheria, kanuni na mahitaji 
maalumu ya miradi yamezingatiwa kikamilifu

 Kutoa maoni juu ya taarifa za kifedha zilizokaguliwa 
kulingana na hitimisho linalotokana na ushahidi 
uliopatikana wa ukaguzi.

 Kufuatilia utekelezaji wa matokeo ya ukaguzi wa mwaka 
uliopita na kuhakikisha kwamba hatua sahihi
zimechukuliwa kuhusiana na masuala yote yaliyoainishwa

 

 

1.7 Muundo wa Taarifa  
Taarifa hii ina sura saba. Sura ya Kwanza inaelezea usuli na 

taarifa ya jumla inayojumuisha taarifa za miradi iliyokaguliwa 

katika kila Sekta; wajibu wa Maofisa Masuuli; wajibu wa 

Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali; mawanda ya 

ukaguzi; mbinu za ukaguzi; pamoja na viwango vya ukaguzi 

vilivyotumika. Sura ya Pili inaonesha hali ya utekelezaji wa 

mapendekezo ya taarifa za kaguzi za miaka ya nyuma. 

Utendaji wa kifedha ikiwemo ufadhili wa miradi, maoni ya 

ukaguzi yaliyotolewa, na matokeo ya 
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ukaguzi yanayohusiana na usimamizi wa fedha yanaelezwa 

katika Sura ya Tatu. Sura ya Nne inaonesha hali ya utekelezaji 

wa miradi; na Sura ya Tano inajumuisha matokeo ya ukaguzi 

yaliyotokana na usimamizi wa manunuzi na uongozi wa 

miradi. Sura ya Sita ni hitimisho linalotokana na matokeo ya 

ukaguzi; na Sura ya Saba inajumuisha mapendekezo 

yanayotokana na masuala yaliyojiri kwenye sura 

zilizotangulia. 
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SURA YA PILI 
 

HALI YA UTEKELEZAJI WA MAPENDEKEZO YA TAARIFA ZA 
KAGUZI ZA MIAKA YA NYUMA 

 

 

2.0 Utangulizi 
 

Sura hii inatoa taarifa ya ufuatiliaji wa utekelezaji wa 

mapendekezo yaliyotolewa katika taarifa za kaguzi za miaka 

ya nyuma. Pia, inatoa muhtasari wa masuala ya kifedha na 

yasiyo ya kifedha yaliyoibuliwa katika kila taarifa ya mradi 

yaliyokuwa yametekelezwa kwa sehemu au hayajatekelezwa 

kabisa. Mapendekezo yangu ya ukaguzi yanayotolewa kwa 

wakaguliwa hulenga kuwezesha kufanyika kwa maboresho na 

kurekebisha kasoro zilizoonekana wakati wa ukaguzi wa 

taarifa za hesabu. 

 

2.1 Hali ya Utekelezaji wa Mapendekezo ya Kaguzi Zilizopita 

Kama inavyoonekana kwenye Kiambatisho I, kulikuwa na 

mapendekezo 5,686 kwa ajili ya utekelezaji kwenye miradi ya 

maendeleo kwa mwaka wa fedha unaoishia tarehe 30 Juni 

2018. Kati ya hayo, mapendekezo 1991 sawa na asilimia 35 

yalitekelezwa; mapendekezo 1,000 sawa na asilimia 18 

yanaendelea kutekelezwa; mapendekezo 1953 sawa na 

asilimia 34 hayakutekelezwa; na mapendekezo 742 sawa na 

asilimia 13 yamepitwa na wakati. Jedwali 2.1 linaeleza zaidi. 

 
 

 

Jedwali 2.1: Utekelezaji wa mapendekezo katika Taarifa 
za kaguzi za miaka ya nyuma  

Jina la Mradi  Mapendekezo Mapendeke  Mapendekezo Mapendekez  Mapendekezo  
 

   ya Miaka ya zo  Yanayoendele o ambayo  yaliyofutika  
 

   Nyuma Yaliyotekel  a kutekelezwa hayajatekel  kutokana na  
 

    

ezwa 
  

ezwa 
 

Mazingira na 
 

 

       
 

         Wakati  
 

Programu ya           
 

Maendeleo ya 195 77  45 32 41  
 

Sekta ya Kilimo           
 

        
 

Sekta ya Elimu 85 34  32 2 17  
 

           
 

              

 Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali    12   
 

 AGR/DP/2017/18          
 



 
Jina la Mradi    Mapendekezo   Mapendeke  Mapendekezo  Mapendekez    Mapendekezo  

 

   

 

ya Miaka ya 
  

zo 
 

Yanayoendele 
 

o ambayo 
   

yaliyofutika 
 

 

    
 

    Nyuma   Yaliyotekel  a kutekelezwa  hayajatekel    kutokana na  
 

      

 

ezwa 
   

ezwa 
   

Mazingira na 
  

          
 

               Wakati  
 

Sekta ya Nishati 40 22 13 5 0  
 

                 
 

Programu ya                
 

Maendeleo ya 2,578 831 369 1,092 286  
 

Sekta ya Afya                 
 

                  

Programu ya                
 

Maendeleo ya 2,023 561 414 727 321  
 

Sekta ya Maji                 
 

                 
 

Sekta ya 
76 36 23 16 1   

Uchukuzi   
 

                
 

       
 

Sekta ya Jamii 572 373 77 48 74  
 

                 
 

Miradi  
87 43 16 26 2   

Mingineyo   
 

                
 

         

Jumla  5,686 1991 1000 1,953 742  
 

        
 

Asilimia  100 35 18 34 13  
   

Chanzo: Ufuatiliaji wa Taarifa za Ukaguzi za Miaka Iliyopita 2017/18 
 

Kwa kuzingatia Jedwali 2.1 ni dhahiri kuwa utekelezaji wa 

mapendekezo bado hauridhishi kwa kuwa ni asilimia 35 tu ya 

mapendekezo yangu ndiyo yametekelezwa. Hivyo, 

ninapendekeza Serikali na watekelezaji wa miradi 

wahakikishe mapendekezo yangu yanatekelezwa kwa wakati 

ili kuepuka kujirudia kwa kasoro siku zijazo na hivyo 

kuimarisha uwajibikaji katika matumizi ya fedha. 
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SURA YA TATU 

 

UTENDAJI WA KIFEDHA 

 

3.0 Utangulizi 
 

Sura hii inatoa maelezo ya fedha za miradi ya maendeleo 

zilizokaguliwa katika mwaka wa fedha 2017/18. Inatoa pia 

muhtasari wa fedha zilizotolewa na kutumika na watekelezaji 

wa miradi kwa mwaka wa fedha husika kwa mpangilio wa 

kisekta. Pia, inatoa maelezo kuhusu hati za ukaguzi 

zilizotolewa na mchanganuo wa matokeo ya ukaguzi 

unaohusiana na usimamizi wa fedha. 

 

3.1 Ufadhili wa Miradi 
 

Sehemu hii inatoa mchanganuo wa fedha zilizotumwa na 

kutumika na watekelezaji wa miradi katika Sekta saba 

ambazo ni Kilimo, Elimu, Nishati, Afya, Uchukuzi, Maji, na 

Jamii. 

 

3.1.1 Sekta ya Kilimo  
Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Kilimo (ASDP) ndiyo 

mradi mkubwa katika sekta hii na unafadhiliwa kwa michango 

na mikopo kutoka washirika wa maendeleo kupitia Ubalozi wa 

Ireland, Shirika la Kimaendeleo la Kimataifa (IDA), Shirika la 

Kimataifa la Maendeleo ya Kilimo (IFAD), na Shirika la 

Maendeleo la Japani (JICA). Miradi mingine zaidi ya ASDP 

ilifadhiliwa na Benki ya Dunia, Benki ya Maendeleo Afrika, na 

Serikali ya Tanzania. Katika mwaka wa fedha 2017/18, 

nimekagua miradi saba mikubwa inayotekelezwa katika sekta 

hii, ambapo kiasi cha Shilingi 
 

bilioni 136.17 kilitengwa na Shilingi bilioni 80.54 kilitumika na 

kusalia bakaa ya Shilingi bilioni 55.63 kwa ajili ya utekelezaji 

wa shughuli zilizobaki kama 
 

inavyooneshwa   katika   Jedwali   3.1. Kiambatisho   III 

kinaonesha  orodha  ya  miradi  ya ASDP iliyotekelezwa  na 

Mamlaka za Serikali za Mitaa.   
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Jedwali 3.1: Muhtasari wa mapato na matumizi (kiasi 
katika Shilingi/milioni)  

Na Jina la Mradi Mfadhili     Jumla ya Matumiz Bakaa 
        mapato i Ishia 
          

          
1 Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Ireland,  Shirika la 4,047 2,328 1,719, 

 Kilimo  Maendeleo la Kimataifa,    

   Shirika la Kimataifa la    

   Maendeleo ya    Kilimo,    

   Shirika  la Kimataifa    

   Japani        
        

2 Kituo cha Utafiti wa Ufundishaji wa Benki ya Dunia   2,515 2,491 24 
 Maendeleo Endelevu ya Kilimo         
        

3 Mradi wa Upanuzi wa Uzalishaji wa Benki ya Dunia   6,051 2,591 3,461 
 Mpunga          
       

4 Programu ya   Miundombinu    ya Benki ya Dunia, Serikali ya 75,749 70,209 5,540 
 Masoko, Uongezaji wa Thamani, na Tanzania, na Benki ya    

 Msaada wa Fedha Vijijini Maendeleo Afrika     
      

5 Mradi  wa Uwekezaji katika Kukuza Benki ya Dunia na Serikali 1,616 187 1,429 
 Kilimo Kusini mwa Tanzania ya Tanzania      
        

6 Mradi  wa Uwekezaji katika Kukuza Benki ya Dunia   45,231 1,862 43,370 
 Kilimo Kusini mwa Tanzania         
         

7 Usimamizi  Endelevu  wa  Misitu  – Shirika la Maendeleo la 966 877 89 
 Katibu Tawala Tabora Umoja wa Mataifa     
           

Jumla        136,175 80,545 55,632 
     

 Chanzo: Taarifa ya Ukaguzi kwa Mwaka wa Fedha Unaoishia Tarehe 30 Juni  2018  
 

3.1.2 Sekta ya Elimu  
Katika mwaka wa fedha 2017/18, Wizara ya Elimu, Sayansi, 

na Teknolojia ilikuwa na jumla ya miradi 42 ambapo Serikali 

ilifadhili miradi 31 na washirika wa maendeleo walifadhili 

miradi 11. Katika taarifa hii, nimejadili miradi nane mikubwa 

kama inavyooneshwa katika Jedwali 3.2 na taarifa zilizobaki 

zimejadiliwa katika taarifa zangu za Serikali Kuu na Mashirika 

ya Umma. Kwa miradi nane iliyojadiliwa katika taarifa hii, 

kulikuwa na jumla ya Shilingi bilioni 217.94 ambapo, Shilingi 

bilioni 195.32 zilitumika na kusalia bakaa ya Shilingi bilioni 

22.61 kwa ajili ya kutekeleza shughuli zilizobaki kama 

inavyoonekana katika Jedwali 3.2. 
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Jedwali 3.2: Muhtasari wa mapato na matumizi (kiasi 
katika Shilingi/milioni)  

Na.  Jina la Mradi Mfadhili   Jumla ya  Matumizi  Salio   
 

         

mapato 
   

Ishia 
 

 
 

             
 

1  Chuo cha Sayansi na Teknolojia Benki  ya Maendeleo 2,309  2,026  283   
 

  Afrika – Nelson Mandela Afrika             
 

              
 

2  Mradi  wa Kufundisha  Sayansi, Shirika la Ushirikiano 402  -  402   
 

  Hisabati, na  Kiingereza  katika wa Maendeleo ya         
 

  Shule  za  Sekondari  za  Serikali Kimataifa la Swideni         
 

  kwa Kutumia TEHAMA              
 

               
 

3  Mradi  wa  Kusaidia  Sekta  ya Idara  ya Mambo ya 7,086  1,940  5,146   
 

  Elimu kwa Walimu Nje,  Biashara, na         
 

    Maendeleo Kanada          
 

             
 

4  Mpango  wa  Kukuza  Stadi  za Shirika la Ushirikiano 41,862  37,956  3,906   
 

  Kusoma, Kuandika na Kuhesabu - wa Maendeleo ya         
 

  Tanzania  Kimataifa la Swideni         
 

              
 

5  Baraza la Mitihani la Tanzania Shirika la Umoja wa 1,303  1,182  121   
 

    Mataifa Linalohudumia         
 

    Watoto            
 

            
 

6  Mradi   wa   Kukuza   Vyuo   vya Ubalozi wa Kanada  17,554  7,613  9,941   
 

  Ualimu               
 

            
 

7  Programu ya  Kusaidia  Mafunzo Serikali ya Tanzania na 6,095  5,845  250   
 

  ya Elimu ya Ufundi na Elimu kwa Shirika la Maendeleo la         
 

  Walimu  Afrika             
 

                

8  Matokeo  Makubwa  Sasa  katika Benki  ya Dunia na 138,472  136,285  2,187   
 

  Mradi  wa  Elimu  ya  Malipo  kwa Shirika la Maendeleo         
 

  Matokeo  ya Kimataifa          
 

           
 

9  Programu ya Elimu ya Stadi kwa Serikali ya Tanzania na 2,848  2,472  376   
 

  Kazi Zenye Tija Shirika la Kimataifa la         
 

    Maendeleo           
 

                

Jumla        217,932  195,319  22,612   
 

          
 

  Chanzo: Taarifa za Ukaguzi kwa Mwaka wa Fedha Unaoishia Tarehe 30 Juni 2018     
 

 3.1.3 Sekta ya Nishati              
 

  Katika  mwaka  wa fedha  unaoishia tarehe  30 Juni  2018,  
 

  miradi iliyokaguliwa katika sekta hii ilikuwa na fedha kiasi  
 

  cha  Shilingi  bilioni  136.04.  Matumizi  yalikuwa  Shilingi  
 

  bilioni 11.26, ambapo kulikuwa na bakaa ya shilingi bilioni  
 

  124.79 sawa na asilimia 92 kama inavyooneshwa kwenye  
 

  Jedwali Na 3.3. Serikali ya Tanzania ilichangia kwa pamoja  
 

  na washirika wa maendeleo katika kufadhili miradi kadhaa  
 

  katika sekta hii. Wafadhili wengine ni pamoja na Benki ya  
 

  Dunia, Benki ya Maendeleo Afrika, Shirika la Maendeleo la  
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Umoja wa Mataifa, Shirika la Misaada la Kanada, na Jumuiya 

ya Umoja wa Ulaya. 

 

Kiasi cha Shilingi bilioni 124.79 sawa na asilimia 91 ya fedha 
zote ni fedha ambazo hazikutumiwa na Wakala wa Nishati 
Vijijini (REA). Fedha hizi zilipelekwa mahsusi kwa ajili ya 
utekelezaji wa Mradi wa Usambazaji Umeme Vijijini, na 
Programu ya Kuongeza Shughuli za Nishati Jadidifu ambayo 
ilikuwa katika hatua za maandalizi. 

 

Aidha, Wakala wa Nishati Vijijini ulipata Shilingi bilioni 39.55 
na Shilingi bilioni 15.66 kutoka Serikali za Swideni, na Norwei 
kwa ajili ya Mradi wa “Turnkey” Awamu ya III na Mradi wa 
Ujenzi wa Njia Kuu ya Kusafirisha Umeme pamoja na Mradi 
wa Usambazaji Umeme Vijijini. Miradi hii miwili inajumuisha 
vipengele vya upanuzi wa Gridi ya Taifa, na uimarishaji na 
usambazaji wa nishati jadidifu katika maeneo yaliyo nje ya 
gridi pamoja na maeneo ya visiwani. Mradi huu wa uimarishaji 
na usambazaji wa umeme vijijini umekusudia kusambaza 
umeme katika vijiji, vituo vya umma, na taasisi katika mikoa 
25 ya Tanzania Bara. 

 

Jedwali 3.3: Muhtasari wa mapato na matumizi (kiasi 
katika Shilingi/milioni)  

Na. Jina la Mradi   Mfadhili   Jumla ya  Matumizi  Bakaa  
 

         

mapato 
   

Ishia 
 

 

             
 

               
 

1 Mradi wa Wakala wa Nishati Vijijini Benki ya Dunia  117,812  3,857 113,955  
 

 –  Chini  ya  Ufadhili  wa  Benki  ya           
 

 Dunia              
 

          
 

2 Mradi  wa  Kujenga  Uwezo  katika Benki ya Maendeleo 196  194 2  
 

 Sekta  ya  Nishati  na  Tasnia  ya Afrika na Serikali ya       
 

 Uziduwaji (CADESE)  Tanzania         
 

          

3 Mradi wa Kujenga Uwezo wa Sekta Benki ya Dunia  11,026  1,355 9,671  
 

 ya Nishati (ESCBP)            
 

         
 

4 Mradi  wa  Usimamizi  na  Uhifadhi Benki ya Dunia  3,575  3,410 164  
 

 wa   Vyanzo   vya   Maji   Kihansi           
 

 (KCCMP)              
 

          

5 Mradi wa Maendeleo ya Nishati ya Benki ya Dunia  1,219  1,196 23  
 

 Gesi Asilia             
 

           
 

6 Mradi  Endelevu  wa  Nishati  kwa Shirika la Maendeleo la 78.3  77.8 0.5  
 

 Wote (SE4ALL)   Umoja wa Mataifa        
 

            
 

7 Mradi wa Maendeleo ya Benki ya Dunia  5  4 1  
 

 Upatikanaji na Ukuzaji wa Nishati           
 

 Tanzania (TEDAP - MEM)            
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 Na. Jina la Mradi Mfadhili      Jumla ya   Matumizi   Bakaa   

 

        

 

mapato 
    

 

Ishia 
  

 

              
 

                  
 

 8 Mradi  wa  Uwazi  katika  Tasnia  ya Serikali ya Tanzania na 1,833 932 900   
 

  Uziduwaji Shirika la Kimatafia la            
 

   Maendeleo la Kanada             
 

          
 

 9 Mradi  wa  Uwazi  katika  Tasnia  ya Umoja wa Ulaya  301 230 71   
 

  Uziduwaji (Umoja wa Ulaya)                
 

                  
  

Jumla 136,045 11,256124,789 
  

 Chanzo: Taarifa ya ukaguzi kwa mwaka wa fedha unaoishia tarehe 30 Juni, 2018 

 3.1.4 Sekta ya Afya  

 Sekta hii ina miradi mitatu mikubwa ambayo ni Mfuko Mkuu 

 wa  Fedha  za  Afya  (HBF)  unaofadhiliwa  na  Shirika  la 

 Maendeleo ya Kimataifa la Denmaki, Denmaki, Benki ya 

 Dunia, Kanada, Ireland, Shirika la Uhusiano wa Kimataifa la 

 Korea  Kusini,  Uswisi,  na  Shirika  la  Umoja  wa  Mataifa 

 Linalohudumia Watoto. Mwingine ni Mradi wa Kuimarisha 

 Huduma za Afya ya Msingi (SPHC) unaofadhiliwa na Benki 

 ya Dunia; na mwisho ni Mradi wa Kupambana na Malaria, 

 Kifua Kikuu na UKIMWI inayofadhiliwa na Mfuko wa Afya wa 

 Kimataifa (Global Fund).  

 

Mfuko Mkuu wa Fedha za Afya4 unalenga kuimarisha Mfumo 

wa Afya Tanzania Bara kwa kutoa fedha za ziada kwa wizara 

na mamlaka za serikali za mitaa. Mradi wa Kuimarisha Afya ya 

Msingi unalenga kuinua ubora wa huduma za afya za msingi 

kwa kuzingatia huduma za uzazi, watoto wachanga, na 

huduma za afya ya mtoto Tanzania. Mfuko wa Afya wa 

Kimataifa unaisaidia Serikali ya Tanzania kuandaa watumishi 

wa sekta ya afya; kuboresha upatikanaji wa huduma na 

bidhaa bora za afya; na kuwezesha upatikanaji wa taarifa za 

afya kwa ajili ya kufanya maamuzi sahihi ya kiafya. 
 
 
 
 
 

 
4 Fedha za Mfuko wa Afya zilitumiwa na Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee 
na Watoto, Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Malaria, UKIMWI, na Kifua Kikuu na 
Mamlaka za Serikali za Mitaa.
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Katika mwaka wa fedha 2017/18 Shilingi trilioni 1.134 

zilipatikana na kati ya hizo Shilingi bilioni 683.97 zilitumika 

na kubakiwa na Shilingi bilioni 450.2 kwa ajili ya kutekeleza 

shughuli za miradi iliyosalia kama inavyooneshwa kwenye 

Jedwali Na. 3.4 na Kiambatisho IV kinachoonesha orodha ya 

miradi ya Mfuko wa Afya iliyotekelezwa na Mamlaka za 

Serikali za Mitaa. 

 

 

Jedwali 3.4: Muhtasari wa mapato na matumizi (kiasi 
katika Shilingi/milioni)  

Na. Jina la Mradi Mfadhili  Jumla ya Matumizi Bakaa 
     mapato  Ishia 

1 Mradi wa Mtandao wa Maabara kwa Benki ya Dunia  12,783 8,766 4,017 
 Umma – Afrika Mashariki      
       

2 Mfuko wa Afya ya Jamii (Mamlaka Benki ya Dunia  101,897 92,854 9,043 
 za Serkali za Mitaa)       

3 Mfuko wa Afya ya Jamii Benki ya Dunia  33,103 31,558 1,545 
       

4 Mfuko wa Afya ya Jamii (Ofisi ya Benki ya Dunia  60,158 58,641 1,517 
 Rais - TAMISEMI - Mradi wa Kusaidia      

 Sekta ya Afya)       

5 Programu  ya  Kuimarisha  Afya  ya Benki ya Dunia  80,661 56,023 24,638 
 Msingi kwa Matokeo       

6 Programu  ya  Kuimarisha  Afya  ya Benki ya Dunia  27,048 27,002 46 
 Msingi kwa Matokeo – Ofisi ya Rais      

 - TAMISEMI       

7 Mradi wa Sayansi ya Magonjwa ya Benki  ya  Maendeleo 2,173 500 1,673 
 Mishipa ya Moyo  - MUHAS Afrika     

8 Mfuko  wa  Kimataifa  –  Mradi  wa Mfuko wa Kimataifa 139,400 133,718 5,682 
 Malaria  na  Kuboresha  Mifumo  ya      

 Afya       

9 Mfuko wa Kimataifa – Kifua Kikuu Mfuko wa Kimataifa 12,484 10,234 2,250 
10 Mfuko wa Kimataifa – UKIMWI Mfuko wa Kimataifa 274,324 234,734 39,590 
11 Mradi wa Ajenda  ya Ulinzi wa Afya Taasisi  ya  Kuzuia na 359,193 2,778 356,415 

 Kimataifa  Kupambana na    

   Magonjwa     

12 Mradi wa Uboreshaji wa Huduma Taasisi ya Kuzuia na 5,564 3,243 2,321 
 za Maabara Kitaifa  Kupambana na     

   Magonjwa     

13 Mradi wa Kupambana na  Mlipuko Taasisi ya Kuzuia na 838 580 258 
 wa Ugonjwa wa Mafua ya Ndege Kupambana na     

   Magonjwa     

14 Mpango  wa  Kitaifa  wa  Kudhibiti Taasisi ya Kuzuia na 8,613 8,047 566 
 UKIMWI  Kupambana na     

   Magonjwa     

15 Mradi wa Uimarishaji Maendeleo Taasisi ya Kuzuia na 4,922 4,653 269 
 katika Utoaji wa Chanzo Kupambana na     

   Magonjwa     
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Na.  Jina la Mradi Mfadhili Jumla ya Matumizi Bakaa 

    mapato  Ishia 
16 Mpango wa Taifa wa Damu Salama Taasisi ya Kuzuia na 2,748 2,546 202 

   Kupambana na    

   Magonjwa    

17 Programu ya Kitaifa ya Kifua Kikuu Taasisi ya Kuzuia na 4,656 4,511 145 
  na Ukoma Kupambana na    

   Magonjwa    

18  Kituo  cha  Chakula  na  Lishe  – Shirika la Umoja wa 1,536 1,536 - 
  Tanzania Mataifa    

   Linalohudumia    

   Watoto    

19  Wizara  ya  Afya,  Maendeleo  ya Shirika la Umoja wa 2,071 2,049 22 
  Jamii , Jinsia, Wazee, na Watoto – Mataifa    

  Tanzania Linalohudumia    

   Watoto    

Jumla   1,134,172 683,973 450,200 
  Chanzo: Taarifa ya ukaguzi kwa mwaka fedha unaoishia tarehe 30 Juni 2018  

 3.1.5 Sekta ya Uchukuzi     

  Fedha za Wakala wa Barabara Tanzania katika miradi ya 

  maendeleo zinajadiliwa kulingana na fedha zilizopatikana 

  kutoka  kwa   washirika   wa   maendeleo   kwa   ajili   ya 

  utekelezaji wa miradi ya maendeleo 24, ambapo washirika 

  wa maendeleo wamefadhili miradi 20 na miradi minne (4) 

  ilifadhiliwa kikamilifu na Serikali ya Tanzania. Washirika wa 

  maendeleo ni pamoja na Benki ya Maendeleo Asia, Benki ya 

  Dunia, Umoja wa Ulaya, Mfuko wa Kuwaiti, na Shirika la 

  Ushirikiano wa Kimataifa Japani.    

 

Katika mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni 2018 jumla 

ya Shilingi bilioni 690.27 zilipatikana na Shilingi milioni 422.94 

zilitumiwa na kusalia bakaa ya Shilingi bilioni 
 

267.33 kama inavyooneshwa katika Jedwali 3.5. Katika 

taarifa hii, nimefanya ukaguzi katika miradi nane 

inayotekelezwa na Wakala wa Barabara, miradi mitatu 

iliyosimamiwa na Ofisi ya Rais – TAMISEMI, na mradi mmoja 

uliotekelezwa na Kampuni Hodhi ya Mali za Reli. 

 

Jedwali 3.5: Muhtasari wa mapato na matumizi (kiasi 
katika Shilingi/milioni) 
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Na.  Jina la Mradi   Mfadhili Jumla ya  Matumizi Bakaa  

 

      

mapato 
  

Ishia 
 

 

         
 

1  Mradi wa Ujenzi wa Barabara ya Benki  ya  Maendeleo 42,037  41,944 93  
 

  Kimataifa  Arusha-  Taveta/Holilii- Afrika na Serikali ya       
 

  Voi   Tanzania       
 

         
 

2  Mradi wa Mabasi ya Mwendokasi - II Benki  ya  Maendeleo 2,705  1,978 727  
 

  - Dar es Salaam   Afrika na Serikali ya       
 

     Tanzania       
 

         
 

3  Maradi wa Undelezaji Jiji la Dar es Benki ya Dunia 107,695  96,191 11,504  
 

  Salaam          
 

           
 

4  Programu ya Kuboresha Benki ya Dunia 99,171  52,608 46,563  
 

  Miundombinu ya Usafiri katika Jiji        
 

  la Dar es Salaam         
 

          

5  Mradi   wa   Kusaidia   Sekta   ya Benki ya Dunia 21,676  21,676 -  
 

  Barabara - I          
 

         
 

6  Mradi   wa   Kusaidia   Sekta   ya Benki ya Dunia 82,333  82,266 67  
 

  Barabara - II          
 

          

7  Mradi  wa  Uwezeshaji  Biashara  na Benki ya Dunia 168  97 72  
 

  Usafirishaji Kusini mwa Afrika        
 

         
 

8  Mradi wa Kuboresha Miji Tanzania Benki ya Dunia 51,580  9,288 42,292  
 

         
 

9  Programu  ya  Kusaidia  Sekta  ya Benki ya Dunia 26,129  26,129 -  
 

  Usafirishaji Wamu ya I         
 

         
 

10  Programu  ya  Kusaidia  Sekta  ya Benki  ya  Maendeleo 70,761.5  70,761.2 0.3  
 

  Usafirishaji Wamu ya II Afrika       
 

         
 

11  Programu  ya  Kusaidia  Sekta  ya Benki ya Dunia 14,659  14,657 2  
 

  Usafirishaji          
 

         
 

12  Mradi   wa   Maendeleo   ya   Reli Benki ya Dunia 171,355  5,347 166,009  
 

  Tanzania          
 

          
 

Jumla     690,268  422,942 267,326  
 

        
 

  Chanzo: Taarifa ya ukaguzi kwa mwaka fedha unaoishia tarehe 30 Juni 2018    
 

 3.1.6 Sekta ya Maji        
 

  Katika  mwaka  wa  fedha  2017/18,  nilikagua  miradi  saba  
 

  iliyofadhiliwa  na  Benki  ya  Dunia,  Benki  ya  Maendeleo  
 

  Afrika, Shirika la Maendeleo la Umoja wa Mataifa, Shirika  
 

  la  Misaada  la  Ujerumani,  na  Shirika  la  Maendeleo  ya  
 

  Kimataifa la Uingereza. Programu ya Maendeleo ya Sekta  
 

  ya  Maji  ndiyo  mradi  mkubwa  katika  Sekta  ya  Maji  na  
 

  unafadhiliwa na Shirika la Misaada la Ujerumani na Shirika  
 

  la Maendeleo ya Kimataifa la Uingereza. Miradi mingine  
 

  sita ilifadhiliwa na Benki ya Dunia,  Benki ya Maendeleo  
 

  Afrika, na Shirika la Maendeleo la Umoja wa Mataifa.    
 

  Ili kutekeleza mradi wa Programu ya Maendeleoya Sekta ya  
 

  Maji,  fedha  za  mradi  zilihamishiwa  kwenye  Mamlaka  za  
 

  Serikali za Mitaa 183; Wizara ya Afya Maendeleo ya Jamii,  
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Wazee, na Watoto; na OR - TAMISEMI. Miradi iliyobaki 
imepokea fedha zake moja kwa moja kutoka kwa wafadhili 
kwa utekelezaji wa miradi husika. Katika mwaka wa fedha 
2017/18, Shilingi bilioni 48.9 zilipatikana na Shilingi bilioni 
38.85 zilitumika na kusalia bakaa ya Shilingi bilioni 10.05 kwa 
ajili ya utekelezaji wa shughuli za mradi. Taarifa hii 
imejumuisha miradi saba kama inavyooneshwa kwenye 
Jedwali Na. 3.6 na Kiambatisho V kinachoonesha miradi, 
ikiwemo Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji, 
inayotekelezwa na Mamlaka za Serikali za Mitaa. 

 

Jedwali 3.6: Muhtasari wa mapato na matumizi 
(Shilingi/milioni)  

 Na. Jina la Mradi   Mfadhili     Jumla ya  Matumizi  Bakaa   
 

            

mapato 
   

Ishia 
  

 

                 
 

                   
 

 1 Programu ya Usambazaji Benki ya Dunia na 255 250 5   
 

  wa  Huduma ya Maji Safi Serikali ya Tanzania          
 

  Vijijini                
 

          
 

 2 Kituo cha Miundombinu ya Benki ya Dunia  2,620 1,616 1,004   
 

  Maji na  Nishati  Endelevu             
 

  kwa Matumizi ya Baadaye             
 

            
 

 3 Programu ya Maendeleo ya Shirika la Misaada la 1,217 896 321   
 

  Sekta ya Maji   Ujerumani na Shirika la         
 

       Maendeleo ya Kimataifa         
 

       la Uingereza           
 

              
 

 4 Mradi wa  Usambazaji Benki ya Maendeleo 22,226 21,926 300   
 

  Endelevu  wa  Maji  Safi  na Afrika            
 

  Majitaka Jijini Arusha              
 

           
 

 5 Mradi   wa   Maji   Safi   na Benki ya Maendeleo 14,621 6,223 8,399   
 

  Mazingira – Ziwa Viktoria Afrika            
 

         
 

 6 Mradi wa Kunusuru Vyanzo Shirika la Maendeleo la 2,126 2,126 -   
 

  vya  Maji  –  Bonde  la  Mto Umoja wa Mataifa          
 

  Pangani                
 

             
 

 7 Mradi wa Usimamizi wa Benki ya Dunia  5,838 5,815 23   
 

  Mazingira ya Ziwa Viktoria             
 

  – II                 
 

                
 

 Jumla          48,902 38,851 10,050   
   

Chanzo: Taarifa ya ukaguzi kwa mwaka wa fedha unaoishia tarehe 30 Juni 2018 
 

3.1.7 Sekta ya Jamii 
 

Mfuko wa Maendeleo ya Jamii Awamu ya III unafadhiliwa na 
Serikali ya Tanzania, Umoja wa Nchi Zinazozalisha Mafuta, 
Shirika la Maendeleo ya 
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Kimataifa, Shirika la Maendeleo ya Kimataifa la Uingereza, na 

Shirika la Misaada la Watu wa Marekani. 

 

Katika mwaka wa fedha, Mfuko wa Maendeleo ya Jamii 

Awamu ya III ulikuwa na Shilingi bilioni 5.9, ambapo Shilingi 

bilioni 5.78 zilitumika na kusalia bakaa ya Shilingi milioni 124 

kama inavyoonekana katika Jedwali 3.7 na Kiambatisho VI 

cha orodha ya miradi iliyotekelezwa na Mamlaka za Serikali 

za Mitaa. 

 

Jedwali 3.7: Muhtasari wa mapato na matumizi (kiasi 
Shilingi/milioni)   

 Na.  Jina la Mradi Mfadhili    Matumizi   Bakaa Ishia  
              

 1  Mfuko wa Serikali  ya  Tanzania, Umoja wa 5,775 124  
   Maendeleo ya Nchi Zinazozalisha Mafuta, Shirika        

   Jamii  la   Maendeleo   ya Kimataifa,        

     Shirika  la  Maendeleo  la  Umoja        

     wa Mataifa, Shirika la Maendeleo        

     ya Kimataifa la Uingereza, Shirika        
la Misaada la Watu wa Marekani  

Chanzo: Taarifa ya ukaguzi kwa mwaka fedha unaoishia tarehe 30 Juni 2018 
 
 

3.1.8 Sekta ya Jamii  
Miradi mingine inafadhiliwa na Benki ya Dunia, Benki ya 
Maendeleo Afrika, Shirika la Maendeleo la Umoja wa Mataifa, 
na Shirika la Umoja wa Mataifa Linalohudumia Watoto. Aidha 
miradi hii ilikuwa na Shilingi bilioni 289.15 kwa ajili ya 
matumizi, Kati ya fedha hizo, shilingi bilioni 209.26 zilitumika 
na kusalia bakaa ya Shilingi bilioni 79.89 kwa ajili ya 
kutekeleza shughuli zilizobakia kama inavyoonekana katika 
Jedwali Na. 3.8. 

 

Jedwali 3.8: Muhtasari wa mapato na matumizi (kiasi 
katika Shilingi/milioni) 
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Na.   Jina la Mradi    Mfadhili Jumla ya Matumizi Bakaa  

              mapato  Ishia  

1   Mradi wa Kukuza Nguvukazi Umoja wa Ulaya 11 - 11  
   unaofadhiliwa na Umoja wa         

   Ulaya                
             

2   Mradi wa Maboresho  wa Benki ya Dunia 63,691 34,363 29,328  
   Huduma za Mahakama na         

   Utoaji  wa  Haki kwa         

   Wananchi               

3   Mradi wa  Huduma  za Benki ya Maendeleo 2,220 2,183 37  
   Kibinadamu za Dharura za Afrika        

   Maafa Mkoani Kagera           

4   Programu ya Maboresho ya Benki ya Dunia 204.6 204 0.6  
   Mazingira ya Wawekazaji wa         

   Ndani – OR - TAMISEMI           

5   Mradi wa Ushindani wa Sekta Benki ya Dunia 53,540 50,523 3,017  
   Binafsi                

6   Mradi wa Maliasili Endelevu Benki ya Dunia 2,714 2,524 190  
   kwa Ukuaji              

7   Mradi  wa  Usimamizi Benki ya Dunia 28,038 5,763 22,275  
   Endelevu wa  Raslimali za         

   Madini II               

8   Mradi wa Usimamizi  wa Benki ya Dunia 8,657 7,464 1,192  
   Uvuvi na Ukuaji wa Pamoja         

   Kusini Magharibi mwa Bahari         

   ya Hindi               

9   Mradi wa  Uhamasishaji wa Benki ya Maendeleo 468 308 159  
   Raslimali  za Ndani  na Afrika        

   Usimamizi Bora wa Maliasili          

10   Mpango  Kabambe  wa Shirika la Maendeleo ya 23,715 11,387 12,328  
   Kuboresha na Kuimarisha Kimataifa  la Uingereza      

   Takwimu Nchini    na Benki ya Dunia      

11   Ofisi ya  Waziri Mkuu Shirika la Maendeleo la 729 572 157  
   (Uimarishaji wa  Taarifa za Umoja wa Mataifa      

   Hali ya Hewa na Mfumo wa         

   Kutoa Tahadhari  Mapema          

12   Ofisi ya Bunge    Shirika la Maendeleo la 3,235 2,827 408  
           Umoja wa Mataifa      
         

13   Mradi wa Kuondoa Umaskini Shirika la Maendeleo la 422 413 9  
   na  Maendeleo Endelevu ya Umoja wa Mataifa      

   Mazingira  –  Chuo Kikuu  cha         

   Dar es Salaam            

14   Mamlaka ya Hali ya Hewa  Shirika la Maendeleo la 308 291 17  
           Umoja wa Mataifa      
         

15   Ofisi ya Rais – Katiba, Sheria, Shirika la Maendeleo la 672 672 -  
   Utumishi, and Utawala Bora Umoja wa Mataifa      

           
16   Tume ya Mipango   Shirika la Maendeleo la 391 392 -  

           Umoja wa Mataifa      
            

17   Mradi wa Uimarishaji wa Shirika la Maendeleo la 1,887 1,837 50  
   Mtandao wa Maeneo Tengefu Umoja wa Mataifa      

   Kusini mwa  Tanzania -         

   Shirika la Hifadhi za Taifa          

18   Idara ya Kuondoa Umaskini – Shirika la Maendeleo la 145 145 -  
   Wizara ya Fedha na Mipango Umoja wa Mataifa      
         

19   Wakala wa Huduma za Misitu Shirika la Maendeleo la 3,153 2,998 155  
   Tanzania  –  Mradi  wa Umoja wa Mataifa      
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 Na. Jina la Mradi   Mfadhili    Jumla ya  Matumizi   Bakaa  
           mapato     Ishia  

  Kuimarisha Ufanisi wa              

  Usimamizi wa  Mtandao wa              

  Misitu ya Hifadhi               

 20 Wakala wa Usajili, Ufilisi, na Shirika la Umoja wa 3,167 2,601 566  
  Udhamini   Mataifa Linalohudumia          

     Watoto             
            

 21 Ofisi ya Rais – TAMISEMI  Shirika la Umoja wa 1,631 1,623 8  
     Mataifa Linalohudumia          

     Watoto             
         

 22 Mradi wa Mikopo ya Nyumba Benki ya Dunia  17,161 7,180 9,981  
  – Benki Kuu ya Tanzania           9,979  
 23 Mradi  wa Miundombinu ya Benki ya Dunia  72,988 72,988 -  
  Mawasiliano Kimkoa               

 Jumla        289,152 209,258 79,895   
Chanzo: Taarifa ya ukaguzi kwa mwaka fedha unaoishia tarehe 30 Juni 2018 

 

3.2 Aina na Mwenendo wa Hati za Ukaguzi Zilizotolewa  

  Ni wajibu wangu kikatiba kuwahakikishia wadau wa miradi  

  ya  maendeleo  iwapo  taarifa  za  fedha  zimeandaliwa  kwa  

  usahihi kulingana na viwango vya kimataifa vya uandaaji wa  

  hesabu  ili  kuonesha  taarifa  ya  hali  ya  fedha,  taarifa  ya  

  utendaji  wa  kifedha,  taarifa  ya  mtiririko  wa  fedha,  na  

  taarifa za akaunti zingine zilizoandaliwa kama inavyotakiwa  

  na miongozo.  

  Maoni  ya  ukaguzi  yanachukuliwa  kama  jambo  muhimu  

  wakati  wa  kuripoti  taarifa  za  fedha  kwa  watumiaji  wa  

  taarifa  hizo. Aidha,  katika  sekta  ya  umma,  inakusudiwa  

  kuwajulisha  watumiaji  wa  taarifa  za  fedha  za  miradi  ya  

  maendeleo kuwa taarifa za fedha zimeandaliwa kulingana  

  na viwango vya kimataifa vya uhasibu katika sekta ya umma  

  na kwa namna inayotakiwa kwa mujibu wa Kifungu 25(4) cha  

  Sheria ya Fedha za Umma ya Mwaka 2001 (iliyorekebishwa  

  mwaka 2004), na Agizo la 11-14 la Randama ya Fedha za  

  Mamlaka za Serikali za Mitaa ya Mwaka 2009, pamoja na  

  makubaliano baina ya Serikali na Washirika wa Maendeleo.  

  Kulingana na ukaguzi wa miradi ya maendeleo nilioufanya,  

  nimetoa aina tatu za hati za ukaguzi, ambazo ni taarifa za  

  fedha,  mifumo  ya  udhibiti  wa  ndani,  na  uzingatiaji  wa  
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sheria na kanuni. Nimetoa hati za ukaguzi 4735 zilizotokana na 

taarifa za fedha; hati 34 zilizotokana na ukaguzi wa mifumo ya 

udhibiti wa ndani; na hati 15 za ukaguzi zilizotokana na 

uzingatiaji wa sheria na kanuni zinazohusiana na miradi ya 

maendeleo inayofadhiliwa na Shirika la Maendeleo la Umoja 

wa Mataifa; Shirika la Umoja wa Mataifa Linalohudumia 

Watoto; Vituo vya Kuzuia na Kudhibiti Magonjwa; Mradi wa 

Miundombinu ya Masoko, Uongezaji wa Thamani, na Fedha 

Vijijini; na Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na UKIMWI, 

Kifua Kikuu, na Malaria. Hata hivyo, hakuna udhaifu mkubwa 

ulioonekana katika hati za ukaguzi 49 zilizotolewa kutokana na 

ukaguzi wa mifumo ya udhibiti wa ndani na uzingatiaji wa 

sheria na kanuni. Hati za ukaguzi zinazohusiana na taarifa ya 

fedha zimejadiliwa katika aya inayofuata hapo chini. 

 

 

3.2.1 Aina za Hati za Ukaguzi 
 

Katika mwaka wa fedha 2017/18, nimekagua jumla ya miradi 

ya maendeleo 469 na kutoa aina mbili za hati za ukaguzi 

ambazo ni hati inayoridhisha na hati yenye shaka kama 

inavyoonekana kwenye Jedwali Na. 3.9 hapo chini: 

 

Jedwali 3.9: Muhtasari wa hati za ukaguzi zilizotolewa 

 Jina la Mradi  Hati za Ukaguzi   

  Hati Hati Hati Hati Jumla 
  Zinazoridhisha Zenye Zisizoridhish Mbaya  

   Shaka a   

 Programu ya Maendeleo ya Sekta 15 - - - 15 
 ya Kilimo      
       

 Mfuko wa Uchangiaji wa Afya 173 11 - - 184 
 Mfuko wa Maendeleo   ya Jamii 1 - - - 1 
 Tanzania      

 Programu ya Maendeleo ya Sekta 181 3 - - 184 
 ya Maji      

 Miradi Mingineyo 85 - - - 85 
 Jumla 455 14   469 

       

 
 
 
5 Hii inajumuisha hati nne za taarifa za hesabu zilizotokana na kaguzi za miaka iliyopita 
zilizofanyika kwenye Taasisi ya Udhibiti wa Magonjwa (CDC) za miaka ya 2014/15 na 
2015/16 ambazo zilikaguliwa kwenye mwaka wa fedha unaoishia tarehe 30 Juni, 2018.
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Chanzo: Taarifa za Ukaguzi za miradi ya maendeleo unaoishia tarehe 30 Juni 2018 

 

3.2.2 Mwenendo wa Hati za Ukaguzi 
 

Ulinganifu wa hati zilizotolewa kwa mwaka wa fedha ulioishia 
tarehe 30 Juni 2018 na mwaka wa nyuma ni kama 
inavyoonekana kwenye Jedwali Na. 3.10 

 

Jedwali 3.10: Mtiririko wa hati za ukaguzi zilizotolewa 
 Mwaka wa     Hati za Ukaguzi Zilizotolewa   Jumla 
 fedha  Hati inayoridhisha  Hati yenye shaka Hati isiyoridhisha  

   Na.  %  Na. % Na. %  

2017/2018   455  97 14 3 - - 469 
2016/2017   697  94 44 6 1 0.13 742 
2015/2016   725  91 71 9 1 0.12 797 

 

Jedwali hapo juu linaonesha ongezeko la hati zinazoridhisha 

zilizotolewa kutokana na kuongezeka kwa hati zinazoridhisha 

kwa asilimia 97 na kupungua hati zenye shaka kwa asilimia 3 

ikilinganishwa na miaka ya nyuma. Maelezo ya kina kuhusu 

hati zilizotolewa ni kama ifuatavyo: 

 

 

Hati Inayoridhisha  
Aina hii ya hati hutolewa pale taarifa za fedha 

zilizowasilishwa na kukaguliwa zinapotoa mtazamo wa kweli 

na haki kwa shughuli zote zilizofanywa na kwamba 

zimezingatia na kufuata mfumo wa uhasibu uliochaguliwa. 

 

Jumla ya hati zinazoridhisha 455 sawa na asilimia 97 

(Kiambatisho II) zilitolewa kwenye Programu ya Maendeleo ya 

Sekta ya Kilimo, Mfuko wa Pamoja wa Afya, Mfuko wa 

Maendeleo ya Jamii, Programu ya Maendeleo ya Sekta ya 

Maji, na Miradi Mingine zikiwa ni 15, 173, 1, 181 na 85 

mtawalia. Hii ina maana kwamba hesabu zilizokaguliwa 

zinatoa mtazamo wa kweli na haki kwa shughuli zilizofanyika. 

Kama inavyoonekana kwenye aya ya 3.2, hali ya hati hizo 

imeboreka kutoka asilimia 94 kwa mwaka 2016/17 hadi 

asilimia 97 kwa mwaka 2017/18. 

 

Hati Yenye Shaka  
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Hati yenye shaka hutolewa wakati Mkaguzi anapopata 

ushahidi na vielelezo vya kutosha kujiridhisha kwamba 

mapungufu yaliyojitokeza ni makubwa lakini hayana athari 

kwenye taarifa za fedha kwa ujumla. 

 

Jumla ya hati zenye shaka 14 sawa na asilimia 3 (Kiambatisho 

II) ya hati za ukaguzi zilitolewa kwa miradi ya maendeleo 

iliyokaguliwa. Mfuko wa Afya ulipata hati zenye shaka 11 na 

Mradi wa Maendeleo ya Sekta ya Maji ulipata hati zenye shaka 

3. Katika Mradi wa Afya nimegundua hati 11 zisizoridhisha 

ambazo ni sawa na asilimia 79 ya hati zote zisizoridhisha 

ikifuatiwa na miradi ya maji iliyopata hati 3 sawa na asilimia 

21 ya hati zote zisizoridhisha. Idadi kubwa ya miradi hii 

imepata hati zisizoridhisha kutokana na malipo mengi kukosa 

viambatisho pamoja na taarifa za fedha zilizoandaliwa kuwa 

na kasoro nyingi ambazo hazikurekebishwa kwa wakati mpaka 

ukaguzi ulipomalizika 
 

(Kiambatisho 4(iii)). 

 

Kuwapo kwa matumizi yasiyo na viambatisho kunaonesha 

kuna tatizo kubwa katika udhibiti wa matumizi na utunzaji wa 

kumbukumbu za hesabu katika miradi hiyo. Hii inaweza 

kusababisha malengo yaliyokusudiwa ya miradi kutofikiwa. 

Hivyo, Serikali na watekelezaji wa miradi wanatakiwa 

kuchukua hatua za kuhakikisha kwamba matumizi ya miradi 

yanakuwa na viambatisho stahiki. 

 

Hati Isiyoridhisha  
Hati isiyoridhisha hutolewa inapobainika kuwa taarifa za 

fedha kwa kiasi kikubwa si sahihi zinapoangaliwa katika 

ujumla wake; na kwamba, hazikuandaliwa kwa kuzingatia 

mifumo ya kihasibu. Maelezo ya hati isiyoridhisha huwa wazi 

ambapo inaeleza kwamba taarifa za fedha hazikuzingatia na 

kufuata mfumo wa uhasibu na viwango vya kimataifa vya 

uhasibu katika sekta ya umma. Katika ukaguzi huu sijatoa hati 

isiyoridhisha kwa mtekelezaji 
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yeyote wa miradi ya maendeleo kwa mwaka wa fedha 

2017/18. 

 

3.3 Matokeo ya Ukaguzi katika Usimamizi wa Fedha 
 

Sehemu hii ninatoa tathmini ya hoja muhimu zinazotokana na 

mapungufu katika usimamizi wa fedha na udhibiti kama 

inavyoonekana kwenye taarifa za kaguzi 469 zilizotokana na 

miradi 87 kama ifuatavyo. 

 

3.3.1 Malipo ya Shilingi Bilioni 16.61 Yaliyofanyika kwa Manunuzi 

  ya Bidhaa na Huduma Bila Uthibitisho wa Stakabadhi za 

  Kielektroniki   

  Malipo  kiasi  cha  Sh.  16,605,230,326.54  yalifanywa  na 

  watekelezaji  wa  miradi  111  kwa  ajili  ya  manunuzi  ya 

  bidhaa   na   huduma   mbalimbali   bila   uthibitisho   wa 

  stakabadhi  za  kielektroniki  kinyume  na  Kanuni  10(5)  na 

  29(1) ya Kanuni za Kodi ya Ongezeko la Thamani ya Mwaka 

  2012. Kutokudai stakabadhi za kielekitroniki kunapunguza 

  jitihada za Serikali za kukusanya kodi (Kiambatisho Na. 

  XIII).    

3.3.2 Kodi ya Zuio ya  Shilingi Milioni 190.1 Haikukatwa Kwenye 

  Malipo    

  Watekelezaji wa miradi  walipaswa kwa mujibu wa Kifungu 

  83(1) (b) cha Sheria ya Kodi ya Mwaka 2006 kukata kodi ya zuio 

  kutoka kwa wazabuni wa bidhaa na huduma. Kinyume na sheria 

  hiyo, nilibaini kuwa watekelezaji wa miradi 46 hawakukata 

  kodi ya zuio kiasi cha Sh. 190,063,832.76. Hivyo, Serikali ilikosa 

  mapato kutokana   na    kodi    ambayo haikukusanywa 

  (Kiambatisho Na. XIV).   

3.3.3 Kodi ya Ongezeko la Thamani  Shilingi Bilioni 12.16 Ililipwa 

  Kinyume na Makubaliano ya Miradi   

  Nilibaini  malipo  yasiyokubalika  ya  kodi  ya  ongezeko  la 

  thamani   kiasi   cha   Sh.   12,164,041,024   kutoka   kwa 

  watekelezaji  wa  miradi  45  kinyume  na  makubaliano  ya 

  mikataba ya utekelezaji wa miradi (Kiambatisho XV). 
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3.3.4 Masurufu Kiasi cha Shilingi Bilioni 1.08 Hayakurejeshwa 
Nilibaini kuwa masurufu kiasi cha Sh. 1,075,215,635 kwa 
watekelezaji wa miradi 22 hayakurejeshwa siku 14 baada ya 
kumalizika kwa shughuli zilizokusudiwa kinyume na Agizo 40 
(3) la Randama ya Fedha za Serikali za Mitaa ya Mwaka 2009 
na Kanuni 103(1) ya Sheria ya Fedha za Umma ya Mwaka 2001 
(Kiambatisho Na. XVI). 

 

3.3.5 Nyaraka za Malipo Zenye Thamani ya Shilingi Milioni 285.37 
Hazikuwasilishwa kwa Ukaguzi  
Nilibaini kuwa nyaraka za malipo kiasi cha Sh. 285,368,729.49 

kwa watekelezaji wa miradi 16 hazikuwasilishwa kwa ajili ya 

ukaguzi. Hii iliathiri mawanda ya ukaguzi wangu katika 

kujiridhisha uhalali wa malipo husika (Kiambatisho XVII) 

 

 

3.3.6 Malipo ya Shilingi Bilioni 38.53 Yenye Nyaraka Pungufu 
Uhalali wa malipo unathibitishwa pale matumizi 

 
yanapokuwa na nyaraka za malipo zinazojitosheleza. Ukaguzi 

wangu ulibaini kuwa malipo ya kiasi cha Sh. 

38,534,524,286.98 kwa watekelezaji wa miradi 170 hayakuwa 

na nyaraka za kutosha kinyume na Agizo 8 (2) la Randama ya 

Fedha za Serikali za Mitaa ya Mwaka 2009 na Kanuni 95(4) ya 

Sheria ya Fedha za Umma ya Mwaka 2001 (Kiambatisho 

XVIII). 

 

3.3.7 Fedha Shilingi Bilioni 2.7 za Fidia kwa Watu Walioathiriwa 
na Miradi Hazijalipwa  
Nilibaini kuwa fedha za fidia kiasi cha Sh. 2,698,881,715.45 

hazikulipwa kwa watu walioathirika na utekelezaji wa miradi 

mbalimbali. Miradi hiyo ni katika Mradi wa Maendeleo wa Jiji 

la Dar es Salaam na Programu ya Kusaida Miundombinu ya 

Sekta ya Usafirishaji Dar es Salaam 
 

(Kiambatisho XIX). 
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3.3.8 Ucheleweshaji wa Kurudisha kwenye Akaunti Fedha Shilingi 
Milioni 451. 49 Zisizotumika za Wanufaika wa Mradi wa 
Mfuko wa Maendeleo ya Jamii Tanzania  
Nilibaini kuwa fedha kiasi cha Sh. 451,488,899 za wanufaika 

wa mradi wa Mfuko wa Maendeleo ya Jamii Tanzania ambazo 

hazikutumika zilichelewa kurudishwa kwenye akaunti kuu ya 

Mfuko kwa kuendelea kuwekwa kwenye akaunti za 

halmashauri kwa takribani siku saba. Hii ni kinyume na 

mwongozo wa mradi wa Mfuko wa Maendeleo ya Jamii 

Tanzania ambao unaelekeza kuwa fedha ambazo hazijatumika 

kulipa wanufaika wa mradi zirejeshwe mara moja kwenye 

akaunti ya Benki ya NMB namba 22101200244 (Kiambatisho 

XX). 

 

3.3.9 Malipo Yasiyokubalika  Shilingi Bilioni 1.12  
Nilibaini malipo yasiyokubalika kiasi cha Sh. 1,123,750,053 

kutoka kwa watekelezaji wa miradi 45 yalifanyika bila 

kuzingatia makubaliano ya mikataba ya miradi kuhusu 

shughuli zisizokubalika (Kiambatisho XXI). 

 

3.3.10 Kutolewa kwa Fedha Pungufu kwa Ajili ya Miradi ya 
Maendeleo Shilingi Bilioni 156. 93  
Nilibaini kutolewa fedha pungufu kiasi cha Sh. 

156,931,699,812.25 kwa watekelezaji wa miradi 203 kwa 

mujibu wa bajeti zilizoidhinishwa kutokana na kutotolewa 

kwa fedha kutoka Hazina na wafadhili. Kwa baadhi ya miradi, 

kutolewa fedha pungufu kulitokana na watekelezaji wa miradi 

kuchelewa au kutopeleka taarifa za utekelezaji wa miradi, 

kinyume na makubaliano na wafadhili husika. Kutolewa fedha 

pungufu kunaathiri kukamilisha miradi kwa wakati na kuwa 

kwenye hatari ya kuongezeka kwa gharama za miradi 

(Kiambatisho XXIII). 

 

3.3.11 Malipo ya Thamani ya Shilingi Milioni 98.78 Yasiyokubalika 
kwa Mujibu wa Miongozo ya Mpango Kabambe wa Afya 
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Nilibaini kuwa kiasi cha Sh. 98,759,217 kililipwa na 

watekelezaji wa miradi kwa ajili ya shughuli mbalimbali za 

sekta ya afya kinyume na aya ya 3.5 (j) ya miongozo ya 

Mpango Kabambe wa Afya wa 2011 (Kiambatisho XXIV). 

 

3.3.12 Malipo ya Thamani ya Shilingi Bilioni 2.03 Yalifanyika 
Kinyume na Bajeti 

 

Jumla ya Sh. 2,031,903,119 zilitumiwa na watekelezaji wa 

miradi 14 kwa ajili ya shughuli mbalimbali ambazo hazikuwa 

kwenye bajeti. Matumizi kinyume na bajeti huathiri 

utekelezaji wa shughuli mbalimbali zilizopangwa kutekelezwa 

kwenye miradi (Kiambatisho XXV). 

 

3.3.13 Malipo ya Thamani ya Shilingi Milioni 79.79 Yalifanyika 
Kwenye Vifungu vya Malipo Visivyohusika  
Nilibaini kuwa malipo kiasi cha Sh. 79,792,518 yalifanyika 

kwenye vifungu vya malipo visivyohusika kwenye halmashauri 

14 kinyume na Agizo la 23(1) la Randama ya Fedha za Serikali 

za Mitaa ya Mwaka 2009. Kitendo hiki kinababisha utofauti 

usio wa lazima kati ya matumizi na bajeti. Aidha, kufanya 

malipo kwenye vifungu visivyohusika huathiri utekelezaji wa 

shughuli za miradi husika 
 

(Kiambatisho XXVI). 

 

3.3.14  Malipo ya  Shilingi Milioni 247.48 kwa Ajili ya Matengenezo 
ya  Magari  kwenye  Karakana  Binafsi  bila  Kukaguliwa  na  

TEMESA  
Nilibaini kuwa watekelezaji wa miradi 45 walifanya malipo ya 

Sh. 247,484,955.5 kwenye karakana binafsi ikiwa ni gharama 

ya kutengeneza magari bila kukaguliwa na kuidhinishwa na 

TEMESA ambayo ndiyo karakana kuu ya magari ya serikali. Hii 

ni kinyume na Kanuni ya 137(2)(3) za Kanuni za Manunuzi ya 

Umma za Mwaka 2013 (Kiambatisho XXVIII). 
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3.3.15 Shughuli Mbalimbali za Miradi Zenye Thamani ya Shilingi 

Bilioni 61.68 Hazikukamilika 

 

Ukaguzi wa mpangokazi na taarifa za utekelezaji wa miradi 
ulibaini kuwa watekelezaji wa miradi kumi na nane (18) 
walishindwa kutekeleza shughuli mbalimbali za miradi zenye 
thamani ya Sh. 61,680,326,298.5 (Kiambatisho XXIX). 

 

 

3.3.16  Fedha za Miradi 
Hazikurejeshwa 

 
 

 

Shilingi Milioni 939.92 Zilizokopwa 

 

Nilibaini kuwa maofisa masuuli wa miradi saba walikopa 

fedha za miradi kiasi cha Sh. 939,919,085.36 kwa ajili ya 

malipo mbalimbali ya kawaida kwenye mwaka wa fedha 

2017/18 bila kurejesha fedha hizo kwenye miradi husika. 

Kutokurejesha fedha hizo kunaathiri utekelezaji wa shughuli 

zilizopangwa za miradi husika (Kiambatisho XXX). 

 

3.3.17 Serikali Kushindwa Kuchangia Shilingi Bilioni 111.01 Ambazo 
ni Gharama za Miradi Kulingana na Makubaliano na 
Washirika wa Maendeleo  

Ukaguzi wangu wa fedha za kutekeleza miradi kwa mwaka wa fedha 

ulioishia tarehe 30 Juni 2018 ulibaini kuwa Serikali ilishindwa 

kuchangia gharama za miradi mbalimbali kulingana na 
 

mikataba na washirika wa maendeleo. Nilibaini kuwa katika miradi 

kumi, Serikali ilipaswa kuchangia Sh. 118,446,616,605 lakini iliweza 

kuchangia Sh. 7,436,712,224.57 tu, sawa na asilimia 6. Hii ina 

maana Serikali haikuchangia Sh. 111,009,904,380. Hii ni kinyume na 

mikataba ambayo Serikali ilikubaliana na washirika wa maendeleo. 

Kushindwa kuchangia gharama za miradi kunasababisha miradi 

kutokamilika kama ilivyokusudiwa, na hivyo walengwa kushindwa 

kunufaika na miradi husika (Kiambatisho XXXI). 
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SURA YA NNE 

 

UTEKELEZAJI WA MIRADI 
 

4.0 Utangulizi 
 

Sura hii inatoa maelezo ya hoja zinazohusu utekelezji wa 

shughuli za miradi. Lengo hasa ni kuonesha mapungufu 

yaliyojitokeza katika utekelezaji wa miradi katika kila Sekta. 

Mapungufu yaliyojitokeza yanahusiana na kasi ndogo ya 

utekelezaji wa miradi, miradi kutokamilika, na miradi 

kutotumika. 

 

4.1 Kasi Ndogo ya Utekelezaji wa Miradi 
 

Miradi iliyokutwa na mapungufu haya ni katika sekta ya 

usafirishaji, nishati, maji, na katika miradi mingine kama 

invyobainishwa katika maelezo yanayofuata hapa chini. 

 

4.1.1 Sekta ya Uchukuzi  
Katika sekta hii, miradi mikubwa iliyobainika kuwa na kasi 

ndogo ya utekelezaji ni ujenzi wa barabara za juu za 

Makutano ya Ubungo na barabara za mabasi ya mwendokasi 

Awamu ya III & IV kama inavyofafanuliwa kwenye aya 

zifuatazo. 

 

 Kazi za Ujenzi wa Barabara za Juu Hazijaanza
Timu yangu ya Ukaguzi mnamo tarehe 16 Novemba 2018 

ilitembelea mradi wa barabara za juu katika Makutano ya 

Ubungo unaotekelezwa na Programu ya Uboreshaji wa 

Miundombinu ya Usafiri Jijini Dar es Salaam na kubaini 

kwamba kazi kubwa za ujenzi wa barabara za juu bado 

hazijaanza licha ya kupangwa kuanza kabla ya mwezi Oktoba 

2018. Mradi umechelewa kuanza kwa zaidi ya miezi kumi 

(tangu kuanza kwa mkataba tarehe 22 Mei 2017). Sababu kuu 

ni marekebisho ya mpango-kazi kutokana na mabadiliko ya 

usanifu wa mchoro tofauti na uliokuwa umepitishwa awali 

kwa ajili ya uhandisi na hivyo kuongeza
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gharama6. Nimebaini kazi ambazo zimefanyika ni asilimia 

mbili tu ya kazi zote. Kazi ambazo bado hazijakamilika ni 

kushindilia, kuweka kingo za barabara, kuweka lami, kuweka 

alama za barabarani, na ujenzi wa madaraja na makalavati. 

 
 
 

 Kasi  Ndogo  ya  Utekelezaji  wa  Shughuli  Muhimu 
kwenye Mradi wa Ujenzi wa Barabara za Juu 
kwenye Makutano ya Ubungo na Barabara za 
Mabasi Mwendokasi Awamu ya III & IV  

Fedha za utekelezaji wa shughuli za Programu ya Kuboresha 
Miundombinu ya Usafiri katika Jiji la Dar es Salaam 
zilipokelewa kulingana na makubaliano. Hata hivyo, ukaguzi 
wa jumla wa shughuli muhimu za Programu hii kwa mradi wa 
barabara za mabasi ya mwendokasi awamu ya III & IV 
(sehemu A) na barabara za juu za Makutano ya Ubungo 
(sehemu B) zilichelewa kwa miezi 28 kutokana na kuchelewa 

kuanza kwa shughuli za manunuzi. Aidha, nilibaini kuwa fidia 
kwa watu walioathiriwa na mradi wa Barabara za Mwendokasi 
awamu ya II, III & IV na uandaaji wa usanifu wa kina wa 
awamu ya IV na ujenzi wa nguzo za daraja (kazi kuu) bado 
haujaanza ikiwa ni asilimia 15 ya jumla ya utekelezaji wa 
barabara za juu za Makutano ya Ubungo. Maelezo zaidi 
yanaooneshwa kwenye Jedwali na. 4.1.  

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
6 Mkandarasi katika muda wowote anaweza kupeleka kwa mhandisi mapendekezo ambayo kwa maoni 
yake kama yakipitishwa (i) yataharakisha umaliziaji wa kazi (ii) kupunguza gharama za mwajiri katika 
kutekeleza, kukarabati, au kuendesha ujenzi (iii) kuboresha ufanisi au thamani ya kazi za mwajiri, au 
(iv) kumnufaisha mwajiri. 
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Jedwali 4.1: Kazi zilizochelewa  
 Mradi      Kazi    Tarehe  Tarehe Hali ilivyo sasa 
            iliyopangwa  iliyopangwa     

            kuanza kazi  kumaliza kazi     

 Mradi wa  Mpango wa Utekelezaji 13/10/2016 25/10/2017 Kazi inaendelea 
 Barabara za  wa Ulipaji Fidia  kwa      (uchelewaji zaidi ya 
 Mabasi ya  Mradi wa Mabasi ya      miezi 24)    

 Mwendokasi - III  Mwendokasi Awamu ya          

 & IV   III sehemu ya 1 & 2           

    Kazi  za ujenzi wa 23/1/2018 21/2/2021 Barabara za mabasi ya 
    miundombinu ya      Mwendokasi Awamu 
    Barabara za mradi wa      ya 3 ipo kwenye hatua 
    Mabasi  Mwendokasi      ya mapitio.   

    awamu ya III (sehemu 1          

   & 2)               

    Uchambuzi, uandaaji 7/6/2017 4/3/2018 Mradi wa Barabara za 
    wa michoro,  pamoja      Mabasi ya Mwendokasi 
    na nyaraka za mzabuni      Awamu ya 4 upo 
    kwa   mradi wa      kwenye mchakato wa 
    Barabara za Mabasi ya      kumpata  mhandisi 
    Mwendokasi Awamu ya      mshauri (uchelewaji 
    IV           zaidi ya miezi 12)  

    Majadiliano ya Mpango 6/3/2016 2/9/2018 Kazi  haijaanza 
    wa Utekelezaji wa      (uchelewaji zaidi ya 
    Ulipaji Fidia kwa Mradi      miezi 28)    

    wa Barabara za Mabasi          

    ya Mwendokasi Awamu          

    ya IV              

 Barabara za Juu  Ujenzi wa barbara za 3/7/2017 2/4/2020 Kazi inaendelea, 
 za  Makutano ya  juu  Makutano ya      imefikia asilimia 15 
 Ubungo   Ubungo na stendi ya      (uchelewaji zaidi ya 
    mabasi ya mikoani       miezi 15)    

    Ujenzi wa barabara za 5/1/2018 5/1/2019 Hatua ya usanifu 
    ziada kwa mradi wa      (uchelewaji zaidi ya 
    Barabara za Mabasi ya      miezi 10)    

    Mwendokasi Awamu ya           
I  

Chanzo: Mkataba wa Fedha, Mpango Kazi, na Taarifai ya Utekelezaji ya Oktoba 2018 

 

4.1.2 Kasi Ndogo ya Utekelezaji wa Shughuli za Mradi wa Fedha 
za Makazi 

 

Mradi wa Fedha za Makazi unatarijiwa kukamilika mnamo 
tarehe 28 Juni 2019. Hata hivyo, ukaguzi ulibaini kasi ndogo 
ya utoaji wa mikopo na taratibu za manunuzi zilizopelekea 
kiasi kikubwa cha fedha kutotumika. Hadi wakati wa ukaguzi 
huu, kiasi cha dola za Marekani 36,257,993 (Shilingi bilioni 
81.80) sawa na asilimia 60 ya mkopo wa dola za Marekani 
milioni 60 zilizotolewa kwa ajili ya mradi kama fedha za ziada 
hazijatumika huku kukiwa hakuna mpango-kazi wa matumizi 
ya fedha zilizobaki. 
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Vipengele vitatu vya mradi huu vilikuwa na kiasi cha dola za 

Marekani 36,257,994 ambazo hazikutumika, ambazo 
zinajumuisha dola za Marekani 21,061,400 (asilimia 58) kwa 
makampuni ya mikopo ya nyumba Tanzania; dola za Marekani 
13,008,231 (asilimia 36) kwenda Mfuko wa Kukopesha Taasisi 
za Fedha Zinazotoa Mikopo ya Nyumba; na dola za Marekani 
2,188,363 (asilimia 6) kwa shughuli za manunuzi ambazo 
hazikutekelezwa kwa takribani miaka miwili (Jedwali 4.2). 
Kutokuwepo kwa mpango sahihi na thabiti wa utumiaji wa 
fedha zilizobaki kiasi cha dola za Marekani 36,257,994 
kunaongeza hatari ya fedha kurejeshwa Benki ya Dunia. 

 

 

Jedwali 4.2: Kasi ndogo ya utekelezaji wa mradi (kiasi kwa 
dola za Marekani)  

Muundo wa  Shughuli  Jumla ya Kiasi cha Kiasi cha mkopo % ya kiasi 
Fedha       Mikopo mkopo ambacho cha mkopo 

       (Dola za kilichotolew hakijatolewa ambacho 
       kimarekani a (Dola za mpaka tarehe hakijatole 
       ) kimarekani) 30 Juni wa 
         2018(Dola za  

         kimarekani)  
Kipengele cha  Uendelezaji wa 40,915,663 19,854,263 21,061,400 51 
kwanza   soko la mikopo ya     

   nyumba kupitia     

   Kampuni ya     

   Kutoa Mikopo ya     

   Nyumba Tanzania     

Kipengele cha  Uendelezaji wa 15,469,880 2,461,649 13,008,231 84 
pili   Taasisi  zinazotoa     

   huduma  za     

   mikopo  ya     

   nyumba (Mfuko     

   wa Kukopesha     

   Taasisi  za  Fedha     

   Zinazotoa Mikopo     

   ya Nyumba)      

Kipengele cha  Upanuzi wa 3,614,458 1,426,095 2,188,363 61 
tatu   huduma  za     

   nyumba  za     

   gharama nafuu     

Jumla       60,000,000 23,742,007 36,257,994  

Chanzo:  Mkataba  wa  Fedha, Mpango  wa Utekelezaji,  Taarifa  ya  Maendeleo  ya 
2017/2018         

 

4.2 Miradi Haijakamilika Kikamilifu 
 

Miradi iliyobainika kutokukamilika kikamilifu iko chini ya 
sekta ya nishati kama inavyojadiliwa katika aya zifuatazo. 
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4.2.1 Sekta ya Nishati 

 

 REA imefikia asilimia 36 ya malengo ya kufikisha 
umeme katika vijiji vyote Tanzania Bara kufikia 
mwaka 2021  

Kufikia mwaka 2021
7
 serikali kupitia Wakala wa Nishati Vijijini 

ilipanga vijiji vyote nchini kupata umeme kupitia upanuzi wa 
gridi ya Taifa au nishati jadidifu. Hata hivyo, kufikia tarehe 30 
Juni 2018 ni vijiji 4,395 tu kati ya vijiji 12,268 sawa na asilimia 
36 ndivyo vilikuwa vimefikishiwa umeme tokea kuzinduliwa kwa 
mradi huu mwaka 2013/14. Hata hivyo, Wakala wa Nishati 
Vijijini imenuia kufikisha umeme katika vijiji 7,873 vilivyobaki 
kufikia mwaka 2021 kupitia upanuzi wa gridi (vijiji 7,697) au 
kupitia nishati jadidifu nje ya gridi (vijiji 176). 

 

Aidha, nilibaini kwamba watekelezaji wa miradi mitano8 

walitakiwa kuunganisha umeme kaya 6,196 katika mikoa ya 
Njombe na Iringa; hata hivyo hadi Septemba 2018 kaya 6,171 
sawa na asilimia 99.6 ya kaya zilizopangwa hazikuunganishiwa 
umeme. 

 

Pia, nilibaini kuwa miradi
9
 94 ya Wakala wa Nishati Vijijini 

Awamu ya II tangu mwaka wa fedha 2013/14 haijakamilika kwa 
sababu mbalimbali kama vile marekebisho ya kazi za kiuhandisi 
au ukosefu wa vifaa. Ninatoa angalizo kwa menejimenti ya 
Wakala wa Nishati Vijijini kwa miradi ya ‘Turnkey’ Awamu ya  
III inayoendelea ili kuhakikisha kwamba shughuli ambazo 

hazikutekelezwa za awamu ya II zinatekelezwa ili kuepusha 

kuingiliana kwa mahitaji ya raslimali kati ya awamu ya II na ya 
 
 
 
 
 

 
7 Chanzo: Taarifa ya fedha ya tarehe 30 Juni 2018 ya Wakala wa Nishati Vijijini, Taarifa ya mwaka ya 
Juni 2017 

8 Kampuni ya kijiji cha Matembwe (uunganishaji 355), Lumama Electricity Association (200 uunganishaji),   

Lung’ali Natural Resources Co. Ltd (3,000), mradi wa umeme maji (uunganishaji 1,459), KIRATCO  

(uunganishaji 1,182).  

9 Kwa mujibu wa taarifa ya kifedha ya Wakala wa Nishati Vijijini ya 30 Juni 2018; kwa miaka sita mfululizo ya 
fedha 2012/13, 2013/14, 2014/15, 2015/16, 2016/17, 2017/18 ambapo (jumla ya miradi 30, 29 ilikamilishwa, 
1 unendelea), (jumla ya miradi 50, 14 imekamilika, 36 inaendelea) (miradi ya jumla ya 53, 17 imekamilika, 36 
inaendelea), (miradi ya jumla 12, 3 imekamilika, 9 inaendelea), (miradi jumla 7,

  

4 imekamilishwa, 3 inaendelea), (miradi ya jumla 36, 0 kukamilika, 36 inaendelea katika miradi hii 27 
inahusiana na awamu ya III , na 9 inahusiana na awamu ya II) mtawalia.  
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III ya miradi. Hii itahakikisha vijiji vinapata umeme bila 
kuchelewa. 

 

4.3 Miradi Iliyokamilika Haijaanza Kutumika 
 

Miradi iliyokamilika ambayo haijaanza kutumika ipo kwenye 

sekta ya uchukuzi kama inavyojadiliwa katika aya zifuatazo. 

 

 

4.3.1 Sekta ya Uchukuzi 

 

 Mradi wa Dampo la Msimba Kigoma Ujiji Haujaanza 
Kutumika Kutokana na Mgogoro wa Kimazingira 

Mradi wa kuboresha miji Tanzania (TSCP) una kipengele cha 
ujenzi wa Dampo la Msimba lilopo Manispaa ya Kigoma Ujiji 
chini ya udhamini wa Benki ya Dunia. Dampo la kwanza 
lilikamilika na kukabidhiwa mnamo Oktoba 2013 kwa gharama 
ya Sh. 3,414,663,075 wakati dampo la pili lenye gharama ya 
Sh. 2,962,485,920 lilikamilika Oktoba 2017. 

 

Timu yangu ya ukaguzi ilifanya ziara tarehe 11 Agosti 2018 na 
kubaini kuwa, licha ya kukamilika, dampo la pili halijaanza 
kutumika kutokana na mgogoro wa mazingira unaotokana na 
shule ya msingi kujengwa jirani na dampo hilo na kupelekea 
dampo kushindwa kutumika kutokana na athari za kimazingira 
zinazoweza kuwapata wanafunzi. Ili kuweza kutumia dampo 
hili, Serikali inapaswa kulipa fidia ili kupata sehemu ya ardhi 
ilipo shule. 

 

Kutokutumika kwa dampo hili kunasababisha kutokuwepo kwa 
thamani ya fedha ya mradi huu na hivyo kupelekea hasara 
kwa Serikali. 

 

4.3.2 Sekta ya Maji 

 

 Vituo na Mabomba ya Maji ambavyo Hayafanyi Kazi
Halmashauri za Newala na Mtwara zilijenga jumla ya vituo 

564 na mabomba ya maji 891. Katika ukaguzi, nilibaini 

kwamba vituo 333 na mabomba ya maji 493 hayafanyi kazi 

kutokana na kukosekana kwa matengenezo ya kawaida
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yaliyosababishwa na kukosekana kwa fedha. Pia, nilibaini 

vituo 206 na mabomba ya maji 86 hayafanyi kazi kwenye vijiji 

1310 vya wilaya za Ukerewe na Bagamoyo mtawalia. 

 

 Machinjio  ya  Jiji  la  Mwanza  Yamekamilika  lakini 
Hayatumiki  

Ili kupunguza uchafuzi wa Ziwa Viktoria unaotokana na 

majitaka, Mradi wa Maji Safi na Majitaka Awamu ya II ulisaini 

mkataba namba ME-011/2015-16/W/05 wa jumla ya Sh. 

980,988,900 kwa ajili ya ukarabati wa machinjio ya Nyakato 

Jijini Mwanza kuanzia tarehe 22 Julai 2016 hadi 24 Novemba 

2017. 

 

Ili kusaidia mradi, Halmashauri ya Jiji la Mwanza na 

watekelezaji wa mradi huu walisaini mkataba wa 

makubaliano kwamba baada ya kukamilika kwa machinjio, 

Halmashauri ya Jiji la Mwanza itaweka mashine za kuchinjia 

ili machinjio kuweza kutumika. 

 

Timu yangu ya ukaguzi ilifanya ziara tarehe 24 Desemba 2018 

na kubaini kwamba machinjio yamekamilika na kukabidhiwa 

Halmashauri ya Jiji la Mwanza tarehe 15 Agosti, 2018 kwa 

barua yenye kumbukumbu Namba. 
 

LVEMPII/CWMCAIB/VOL.I/73 lakini machinjio hayo hayajaanza 

kutumika kwa sababu Halmashauri ya Jiji la Mwanza 

haijafunga mashine za kuchinjia, jenereta la kutumia gesi, na 

vifaa vingine muhimu vya umeme. Aidha, tuligundua kuwa 

eneo la machinjio halijawekwa uzio kwa ajili ya usalama. 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
10 Kigara (16), Mahande (24), Kazirankanda (24), Namagondo (24), Malegea (16), Buhima 
(20), Hamuyebe (18), Muhula (22), Namasabo (24) na Busunda (18) 
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4.4 Miradi Iliyochelewa Kukamilika 
 

Miradi iliyochelewa kukamilika ipo kwenye Sekta Ya Elimu, 
Maji, Afya, na Jamii kama inavyojadiliwa kwenye aya 
zifuatazo.  

4.4.1 Sekta ya Elimu 

 

 Kuchelewa Kukamilika kwa Miradi ya Ujenzi wa 
Shule 

Ukaguzi wa shughuli za ujenzi zilizotekelezwa kipindi cha 
mwaka wa fedha 2017/18 ulibaini ucheleweshaji mkubwa wa 
hadi miaka miwili katika kukamilisha miradi ya ujenzi yenye 

thamani ya Sh. 12,906,655,213 kwa shule tatu za sekondari11 

kinyume na makubaliano ya mkataba kati ya Wizara ya Elimu, 
Sayansi, na Teknolojia na Wakala wa Ujenzi kwa ajili ya 
ukarabati wa miundombinu ya shule za sekondari Azania, 
Jangwani, na Ihungo. 

 

Mtazamo wangu ni kwamba ucheleweshaji huu unawazuia 
wananufaika kufurahia faida za mradi zilizokusudiwa kwa 
wakati uliopangwa na kupelekea hatari ya kuongezeka kwa 
gharama za mradi. 

 

4.4.2 Sekta ya Maji 

 

 Kuchelewa Kukamilika kwa Miradi katika 

Halmashauri  
Ukaguzi wangu ulibaini ucheleweshaji katika utekelezaji wa 

miradi ya maji. Ucheleweshaji husababishwa na sababu 

kadhaa12 kama vile wakandarasi wasio na uwezo, Serikali 
 
 
 
 

 
11Shule za Sekondari Azania & Jangwani (thamani ya mkataba shilingi 2,418,240,784 ukarabati 
ulichelewa kwa mwaka 1), na Shule ya Sekondari ya Ihungo (thamani ya mkataba shilingi 
10,488,414,429 ujenzi ulichelewa kwa miaka 2).  
12 Changamoto za kimuundo (mabomba hayajasimikwa vizuri ardhini, makosa ya awali ya kiusanifu, urefu wa 

mabomba kukadiriwa chini ya mahitaji, makosa ya kitafiti ya kijiolojia) Makandarasi wasio na 

uwezo(upungufu wa fedha,uwezo usioridhisha wa timu ya kiufundi, ukosefu wa zana / vifaa) mapungufu 

katika manunuzi(ongezeko la muda wa kumaliza kazi usiotosheleza, kutokufuata matakwa ya mkataba), 

serikali kutokutoa fedha za kutosheleza(wakandarasi kutokufanya kazi sababu ya kutolipwa fedha zao), 

COWSO zisizofanya kazi(utawal dhaifu wa asasi za kijamii za usambazaji maji, mfano kutokuelewana kwa 

viongozi wa asasi za kijamii za usambazaji maji, watumiaji wa maji kutokuwa tayari kulipa anakara
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kutoa fedha pungufu, changamoto za miundombinu, udhaifu 

katika manunuzi, asasi za kijamii za usambazaji maji dhaifu, 

uharibifu wa mfumo wa maji, na maafa. 

 

Katika mwaka wa ukaguzi nilibaini kuwa miradi 65 ya maji 

iliyotekelezwa na halmashauri 22 yenye thamani ya Sh. 

63,720,208,963.97 ilichelewa kukamilika kwa kipindi cha kati 

ya miezi 3 hadi 48 (Kiambatisho VII). Kwa mfano, nilibaini 

miradi miwili ya maji katika vijiji vya Manga na Changalikwa 

vilivyopo Wilayani Korogwe mkoani Tanga ilichelewa 

kukamilika kwa miezi sita kutokana na kutoelewana kati ya 

viongozi wa asasi za kijamii za usambazaji maji. Hali hii 

ilipelekea kutokosekana kwa ulinzi wa mifumo ya maji; na 

wanakijiji kupinga kulipa ankara za maji na hivyo kusababisha 

kushindwa kukarabati miundombinu ya maji. 

 

 

Aidha, mradi mwingine wa maji bado haufiki Kijiji cha 

Magamba kilichopo Wilaya ya Lushoto Mkoa wa Tanga 

kutokana na upungufu wa mabomba ambayo yalikadiriwa 

kuwa na urefu wa meta 1,200 wakati mahitaji halisi ni urefu 

wa meta 14,000. Kutokana na hali hii, vijiji havikuweza 

kuunganishwa na tenki kuu la kuhifadhi maji lililopo Kijiji cha 

Ngullu Wilayani Lushoto. Zaidi ya hayo, katika Halmashauri ya 

Nyang’hwale, miradi sita ya maji ilichelewa kukamilika 

kutokana na Wizara ya Maji na Umwagiliaji kutotoa fedha. 

Maelezo ya kuchelewa kwa miradi hii yanaoneshwa katika 

Jedwali 4.3. 

 

Jedwali 4.3: Muda wa kuchelewa kukamilika kwa mradi  
 
 
 
 
 
 
 
 
zao, kushindw kutengeneza vifaa vya mradi), Uharibifu wa mifumo ya maji (mabomba kukatwa, vifaa 

kuibiwa), na maafa (tetemeko la ardhi, mabomba kuziba kutokana na uchafu, mmomonyoko wa ardhi)  
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Muda wa Idadi ya Jina la Halmashauri Idadi ya Thamani ya 

kuchelewa kwa Halmashauri  miradi mkataba (Sh.) 
mwezi    milioni 

1 – 6 6 Mvomero Rombo, Musoma, Segera, 1 7,073 
  Maswa, Korogwe 1  
     

7 – 12 10 Kyerwa, Mkasi, Chemba, Kondoa, 2 23,099 
  Ukerewe, Kishapu, Bariadi, Nkasi, 7  
  Hanang, na Nanyumbu   
     

13 – 24 1 Kasulu 7 5,427 
     

25 – 36 0 - 0 0 
     

36 – 48 3 Halmashauri  ya  Jiji  la  Tanga, 9 13,065 
  Lushoto, Misungwi   

Zaidi ya 48 2 Bukoba na Nyang'hwale 1 15,056 
   1  
 22  65 63,720 

Chanzo: Taarifa ya ukaguzi ya tarehe 30 Juni, 2018   

 

 Kutokamilika kwa Ubadilishaji wa Mfumo wa Pampu 
ya Mkono Kwenda Mfumo wa Sola katika 
Halmashauri ya Wilaya ya Hanang’ na Kutokamilika 
kwa Mfumo wa Usambazaji Maji Endasaboghechan  

Halmashauri ya Wilaya ya Hanang iliingia mkataba namba 

LGA/059/HQ/2016/2017/W/14 wenye thamani ya Sh. 

127,847,014 wa kubadilisha pampu ya mkono kwenda mfumo 

wa sola katika Vijiji vya Ginirish, Masusu, Darojick, na 

Murumba 

 

Timu ya Ukaguzi ilifanya ziara mnamo tarehe 9 Novemba, 

2018 na kubaini ubadilishaji wa pampu ya mkono umechelewa 

kukamilika kwa zaidi ya miezi 14, ambapo tarehe ya 

kukamilika ilitarajiwa kuwa Oktoba 2017. 

 

Nilibaini kuwa Hanang’ ilikuwa na mkataba mwingine 

LGA/059/HQ/2016/2017/W/15 wenye thamani ya Sh. 

295,544,312 kwa ajili ya ujenzi wa mfumo wa usambazaji 

maji wa Endasaboghechan ukitarajiwa kukamilika tarehe 5 

Januari, 2018. Ziara ya timu yangu iliyofanyika tarehe 9 

Novemba 2018 ilibaini kuwa mradi bado haujakamilika. 

 

4.4.3 Sekta ya Afya  
Katika ukaguzi wangu wa mradi wa Mpango wa Malipo kwa 

Ufanisi chini ya Mpango wa Kuimarisha Huduma za Afya ya 
 

Msingi  kwa  Matokeo  nilibaini  kwamba shughuli  saba 
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hazikutekelezwa kikamilifu. Utekelezaji ulikuwa kati ya 

asilimia 12.5 na 75. Shughuli ambazo hazikutekelezwa 

kikamilifu zinajumuisha uhakiki wa nje wa mradi usioridhisha, 

msaada wa kiufundi kwa mradi wa Mpango wa Malipo kwa 

Ufanisi kwa tawala za mikoa na serikali za mitaa, na uhakiki 

wa Timu ya Usimamizi wa Afya ya Mkoa. 

 

4.4.4 Sekta ya Jamii  
Mfuko wa Maendeleo ya Jamii Tanzania Awamu ya III una 

Programu ya Kazi ya Umma ikiwa moja ya vipengele vyake 

ambapo kaya zinatakiwa kutambua na kuanzisha miradi 

midogo ya maendeleo. Kaya zinahitajika kuchangia 

nguvukazi, na kununua vifaa vya utekelezaji wa miradi 

iliyotambuliwa. 

 

Kupitia ukaguzi wangu wa shughuli za mradi 

zinazotekelezwa kwa mwaka wa fedha 2017/18 nilibaini 

kuwa miradi 26 ya Programu ya Kazi ya Umma yenye 

thamani ya Sh. 332,139,456 kutoka vijiji 15 haijakamilika 

kutokana na kuchelewa kwa vifaa kutoka kwa wazabuni. 

Miradi ambayo haikukamilika ni pamoja na ujenzi wa 

vyanzo vya maji, ujenzi wa barabara, ujenzi wa bwawa, 

mradi wa upandaji migomba, ujenzi wa vinywesheo vya 

mifugo, na ujenzi wa barabara ya jamii. 

 

 

4.5 Hoja Zingine za Kiutendaji 

 

4.5.1 Sekta ya Nishati 

 

 Fedha Zinazosimamiwa na Benki ya Uwekezaji 
Tanzania baada ya Mkataba wa Miaka Miwili Kufikia 
Mwisho Shilingi Milioni 130.33 na Dola za Marekani 
622,175.41  

Mnamo tarehe 10 Julai, 2015 Wizara ya Nishati na Madini 
ilisaini mkataba na Benki ya Uwekezaji Tanzania wa kutoa 
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huduma za kibenki kwa fedha kiasi cha dola za Marekani 
3,000,000 (Sh. 1,700,000,000) zilizotolewa na Benki ya Dunia. 
Fedha hizi zilikuwa kwa ajili ya Mradi wa Usimamizi Endelevu 
wa Raslimali za Madini ambao ulilenga kuzihusisha benki za 
kibiashara au taasisi za kifedha kusimamia na kutoa ruzuku 
kwa wachimbaji wadogo wa madini kwa lengo la kukuza 
uchimbaji mdogo, mkataba ulipangwa kuisha tarehe 30 Juni 
2016. 

 

Nilipitia taarifa ya mwisho ya hali ya fedha ya tarehe 31 
Oktoba 2016 iliyoandaliwa na Benki ya Uwekezaji Tanzania na 
kubaini kuwa benki ilitoa Sh. 6,971,500,000 kwa wanufaika 
105 kati ya Sh. 7,244,500,000 zilizoidhinishwa na Wizara ya 
Nishati na Madini kwa wanufaika 111. 

 

Nilibaini kuwa baada ya mkataba kati ya Wizara na Benki ya 
Uwekezaji Tanzania kwisha muda wake tarehe 30 Juni 2016, 
fedha zilizobaki kiasi cha dola za Marekani 622,175.41 na Sh. 
130,331,274.46 zilikuwa bado zimehifadhiwa Benki ya 
Uwekezaji Tanzania wakati hakuna ushahidi uliotolewa na 
Wizara ya Nishati na Madini kuonesha maelekezo yoyote 
yaliyotolewa kwa Benki kuhusu fedha hizo. Kuendelea kukaa 
na fedha hizo bila kuzitumia kunajenga hatari ya kutumia 
fedha hizo kinyume na kusudio hivyo walengwa kutokunufaika 
na mradi. 

 

 Ufuatiliaji  Usioridhisha  wa  Marejesho  ya  Mkopo 
Unaofanywa na Benki ya Uwekezaji Tanzania  

Ili kuwezesha waanzilishi wa mradi kushiriki katika kuanzisha 
mitambo ya kuzalishia umeme kwa kutumia vyanzo vya 
nishati jadidifu, Wakala wa Nishati Vijijini na Benki ya 
Uwekezaji Tanzania mwezi Agosti 2010 waliingia makubaliano 
ya kutoa mikopo kwa waanzilishi wa miradi kupitia benki 
mbili za kibiashara (NBC na CRDB). Makubaliano yanasainiwa 
upya baada ya kila miaka mitatu na yalifanyika kwa 
waanzilishi watano wa miradi. Wakala wa Nishati Vijijini 
ilitoa fedha katika Benki ya Uwekezaji Tanzania ambayo 
ilizigawa kwa benki za kibiashara ili kuwakopesha waanzilishi 
wa miradi hii. Kulingana na makubaliano ya huduma, Benki ya 
Uwekezaji Tanzania 
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inatakiwa kukusanya marejesho ya mikopo (mkopo pamoja na 
riba) kutoka kwenye mabenki ya kibiashara na kuhamishia 
kwenye akaunti ya Wakala wa Nishati Vijijini. 

 

Wakati wa ukaguzi wa usimamizi wa utoaji huduma nilibaini 
kuwa Benki ya Uwekezaji Tanzania imechelewa kuhamisha 
kiasi cha fedha zilizokusanywa kwenye marejesho ya mikopo 
kwenda kwenye akaunti ya Wakala wa Nishati Vijijini kwa 
kipindi za hadi miezi sita kinyume na Kanuni za Fedha za 
Umma za Mwaka 2004  
(zilizorekebishwa) zinazotaka fedha za Serikali  
zilizokusanywa zipelekwe Benki mapema kadri 
inavyowezekana. Marejesho ya mkopo yamechelewa 
kuhamishwa kwa vipindi tofautitofauti tangu mwaka 2010. 
Uchambuzi wa miaka mitatu ya fedha ulibaini kwamba jumla 
ya Sh. 5,467,664,585.15 zilihifadhiwa na Benki ya Uwekezaji 
Tanzania pasipo kuhamishwa kwenda Wakala wa Nishati 

Vijijini kila ifikapo tarehe 30 Juni ya mwaka wa fedha husika 
kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali 4.4 hapa chini. 

 

 

Jedwali 4.4: Marejesho ya Mkopo Uliohifadhiwa na Benki ya 

Uwekezaji Tanzania Zaidi ya Tarehe 30 Juni (kiasi kwa Sh.) 

Mwaka wa fedha Mrejesho wa mkopo Jumla 
 Riba Mkopo  

2017/2018 - 1,424,424,630.18 1,424,424,630.18 
    

2016/2017 452,777,983.85 1,258,993,184.04 1,711,771,167.89 
    

2015/2016 1,013,505,432.03 1,317,963,355.05 2,331,468,787.08 
    

Jumla 1,466,283,415.8 4,001,381,169.2 5,467,664,585.1 
 8 7 5 
    

 

Wakala wa Nishati Vijijini haikuweza kutoa ushahidi wowote 
kuonyesha jitihada zao za kufuatilia ucheleweshaji kinyume 
na aya ya 18.1.8 ya Mwongozo wa Fedha na Uhasibu wa 
Wakala wa Nishati Vijijini wa Mwaka 2012 inayotaka Meneja 
wa Fedha kuhakikisha kuwa taratibu za urejeshaji mkopo 
zinazingatiwa. 

 

Nilibaini kuwa makubaliano ya utoaji huduma hayajaweka 
wazi muda ambapo Benki ya Uwekezaji Tanzania inatakiwa 
kuhamisha fedha za marejesho ya mkopo kwenda kwenye 
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akaunti ya benki ya Wakala wa Nishati Vijijini. Udhaifu huu 
unakinzana na Kanuni ya 60 ya Kanuni za Fedha za Umma za 
Mwaka 2004 (zilizorekebishwa) ambayo inahitaji fedha za 
umma zipelekwe benki mara moja baada ya makusanyo. 

 

Pia, nilibaini kuwa Benki ya Uwekezaji Tanzania haikuandaa 
na kuwasilisha taarifa za kifedha kwa Wakala wa Nishati 
Vijijini na Benki ya Dunia ambayo ni ya lazima kinyume na aya 
2(h) ya kifungu A (wajibu wa wakala) ya Makubaliano ya 
Utoaji Huduma kati ya Wakala wa Nishati Vijijini na Benki ya 
Uwekezaji Tanzania 

 

Vilevile, sikupatiwa taarifa ya maendeleo ya robo mwaka na 
mwisho wa mwaka kutoka Benki ya Uwekezaji Tanzania 
kinyume na kifungu B cha Makubaliano ya Utoaji Huduma 
kinachotaka Benki ya Uwekezaji Tanzania kuziandaa na 
kuziwasilisha katika Wakala wa Nishati Vijijini ndani ya siku 
30 baada ya mwisho wa kila robo mwaka na mwisho wa 
mwaka. 

 

Ni mtazamo wangu kuwa kuna mapungufu katika kufuatilia 
marejesho ya mkopo na kuchelewa huko kunapelekea 
usimamizi dhaifu wa miradi pamoja na upotevu wa fursa za 
uwekezaji ambazo Wakala wa Nishati Vijijini ingezipata iwapo 
marejesho ya mkopo yangehamishwa kwa wakati na Benki ya 
Uwekezaji Tanzania. 

 

 Upungufu wa  Shilingi Bilioni 2.62 kati ya Kiasi cha 
Mkopo Kilichoandikwa na Wakala wa Nishati Vijijini 
na Kilichoandikwa na Wafadhili  

Benki ya Dunia kupitia Wakala wa Nishati Vijijini na Benki ya 
Uwekezaji Tanzania ilikuwa na mkopo wa muda mrefu (IDA 
Credit No. 47260) kwa waanzilishi watatu wa miradi 
(wanufaikaji) iliyotolewa tangu 2010 kupitia benki mbili za 
biashara (NBC na CRDB) kwa kiwango cha riba kilichoafikiwa. 

 

 

Mwezi Oktoba 2018 nilitembelea waanzilishi wa miradi na 
kupitia hali ya mikopo iliyoripotiwa katika taarifa zao za 
fedha zinazoishia tarehe 30 Juni, 2018 na kubaini tofauti 
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ya kiasi cha mkopo kilichopatiwa wanufaika kwenye taarifa 
iliyotolewa na Wakala wa Nishati Vijijini. Mikataba kati ya 
walengwa na benki (CRDB) zinaonyesha kuwa walipokea jumla 
ya Sh. 10,897,000,001 wakati Wakala wa Nishati Vijijini 
inaonyesha kuwa kiasi cha shilingi 8,272,100,000 kilitolewa 
kwa wanufaika kupitia CRDB na hivyo kuashiria tofauti ya Sh. 
2,624,900,001. 

 

Hata hivyo, nilishindwa kujiridhisha na uthibitisho uliotolewa 
wa tofuti zilizoonekana kutokana na kukosekana kwa nyaraka 
za ushahidi za kiasi cha Sh. 8,272,100,000 kutoka Wakala wa 
Nishati Vijijini kama zilivyooneshwa kwenye taarifa zao za 
fedha zinazoishia mwezi Juni 2018. Sikuridhika na taarifa za 
kiasi cha mkopo kilichotolewa na wanufaika kwani zilikuwa 
zimeambatishwa na barua ya mkopo na ratiba ya kurejesha 
mkopo. 

 

Kwa hali hiyo, mkopo halisi wa benki uliotolewa kwa 
wanufaika kabla ya nyongeza ya CRDB na athari za riba za 
mikopo zilizokubalika hazikuweza kuthibitika. 

 

 

4.5.2 Sekta ya Elimu 

 

 Bakaa ya  Shilingi Bilioni 2.24 ya Mwisho wa Mradi 
Halijarejeshwa kwenye Mradi  

Mpango wa Kukuza Stadi za Kusoma, Kuandika, na Kuhesabu 

Tanzania aya 4.1.3 na 4.1.4 kwenye taratibu za kifedha 

kutoka shirika la usimamizi linataka Wizara ya Fedha na 

Mipango kuwa na akaunti Benki Kuu ya Tanzania kwa ajili ya 

kuhifadhi fedha za mradi. Baada ya kupokea fedha, Hazina 

inapeleka fedha hizo Wizara ya Elimu, Sayansi, na Teknolojia 

kama fedha kutoka Mfuko Mkuu wa Serikali kwa shughuli za 

utekelezaji wa mradi. Kiasi kinachobaki baada ya kumaliza 

mwaka kinatakiwa kurejeshwa Wizara ya Fedha na Mipango. 
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Ukaguzi wangu wa taarifa za fedha za mradi wa Mpango wa 

Kukuza Stadi za Kusoma, Kuandika, na Kuhesabu Tanzania 

ulibaini kuwa kulikuwa na fedha kiasi cha 

Sh.2,238,683,722.96 ambazo zilibaki kutoka Mfuko Mkuu wa 

Serikali kwa miaka ya fedha 2015/16 na 2016/17 na 

kupelekwa Wizara ya Fedha na Mipango kama bakaa kutoka 

Mfuko Mkuu wa Serikali. Hata hivyo, nilibaini kuwa mpaka 

sasa fedha zilizobaki hazijarudishwa kwenye Mradi kwa ajili 

ya kutekeleza shughuli za zake. 

 

Nina wasiwasi kwamba kuna hatari fedha hizi za Mradi 

zikatumika kwa shughuli zingine zisizohusiana na Mradi na pia 

shughuli za mradi zinaweza kutotekelezwa kutokana na 

kukosekana kwa fedha. 

 

 Kuchelewa Kuhamisha Fedha za Ujenzi Shilingi 
Milioni 524.27 kutoka Baraza Kwenda Shuleni 

Uongozi wa halmashauri sita (miongoni mwa zingine) ulipokea 

fedha kiasi cha Sh. 524,274,525.90 kama motisha kwa ajili ya 

kutekeleza shughuli mbalimbali ikiwemo ujenzi wa madarasa 

(asilimia 40) na ukarabati wa maabara (asilimia 30) kwa Shule 

za Msingi na Sekondari kwenye Mradi wa Matokeo Makubwa 

Sasa katika Elimu. 

 

Hata hivyo, ukaguzi wangu wa taarifa za kihasibu umebaini 

kuwa ingawa halmashauri hizo zilipata fedha za motisha 

mwezi Februari 2018, halmashauri tano zilihamishia fedha 

hizo shule husika mwishoni mwa mwezi Juni 2018, wakati 

halmashuri moja haikufikisha kabisa katika shule husika fedha 

hizo mpaka wakati wa ukaguzi uliofanyika Novemba 2018. 

Huu ni uchelewaji wa miezi mitatu hadi nane kama 

ilivyooneshwa katika Jedwali 4.5 hapa chini. 

 

Jedwali 4.5 Uchelewaji wa Kutoa Fedha 
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Mkoa  Halmashauri Kiasi (Sh.) Tarehe fedha Tarehe fedha Uchelewaji 

     ilipopokelewa ilipohamishw (miezi) 
     halmashauri a   

Dodoma  Halmashauri ya 218,621,140.90 Februari 2018 Juni 2018  3 
  Jiji la Dodoma      

Mbeya  Mbarali  60,000,000.00 Februari 2018 Juni 2018  3 
         

  Mbeya  66,600,000.00 Februari 2018 Juni 2018  3 
         

Dar es Manispaa ya 62,453,385.00 Februari 2018 Juni 2018  3 
Salaam  Ilala       

  Manispaa ya 86,600,000.00 Disemba 2017 Juni 2018  5 
  Ubungo       

Morogoro Morogoro  30,000,000.00 Februari 2018 Haijahamishw 8 
      a hadi  

      Novemba 2018  

Jumla    524,274,525.90     
         

 

Kwa upande mwingine, Halmashauri ya Wilaya ya Kasulu 

ilihamisha Sh. 18,400,000 kati ya Sh. 171,323,974.30 ya fedha 

za ruzuku za mradi wa Lipa Kulingana na Matokeo kwenye 

shule tatu kutoka Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi. 

Hata hivyo, nilibaini kuwa fedha hizo hazikupokelewa na 

shule husika kwa sababu akaunti zao za benki hazifanyi kazi. 

Hivyo, malengo yaliyokusudiwa kwa wahusika yalichelewa. 

Kuchelewa kuhamisha fedha kunazuia mradi kukamilika kwa 

wakati, hivyo kupelekea wanufaika kutonufaika na mradi 

kama ilivyotarajiwa. 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali 50 

AGR/DP/2017/18  



SURA YA TANO 

 

MATOKEO YA UKAGUZI KATIKA USIMAMIZI WA MANUNUZI 
 

5.1 Utangulizi 
 

Sura hii inatoa maelezo ya hoja zinazohusu usimamizi wa 

manunuzi na udhibiti wa kiutawala. Mapungufu yaliyojitokeza 

yalitokana na uchambuzi wa Taarifa na Taarifa za Ukaguzi 

kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni, 2018. 

 

 

5.2 Usimamizi wa Manunuzi na Mikataba 

 

5.2.1 Manunuzi ya Thamani ya Shilingi Milioni 868.45 Yalifanywa 
Bila Kushindanisha Wazabuni  
Watekelezaji wa miradi 42 walifanya manunuzi ya bidhaa na 

huduma za thamani ya Sh. 868,451,196 kutoka kwa wazabuni 

mbalimbali bila ushindani wa bei kutoka kwa angalau 

wazabuni watatu kama inavyotakiwa na Kanuni 76 ya Kanuni 

za Manunuzi ya Umma ya Mwaka 2013 na Jedwali la Kwanza la 

Kanuni Zinazoongoza Taratibu za Zabuni katika Halmashauri 

za Mwaka 2007 (Kiambatisho Na. VIII). 

 

5.2.2 Bidhaa za Thamani ya Shilingi Bilioni 8.95 Zilizonunuliwa 
Hazijapokelewa 

 

Watekelezaji wa miradi 17 katika sekta ya afya walishindwa 

kunipatia ushahidi wa mapokezi ya bidhaa zenye thamani ya Sh. 

8,945,758,303 zilizonunuliwa kutoka kwa wazabuni mbalimbali 

kinyume na Agizo 71(1) (b) la Randama ya Fedha za Serikali za 

Mitaa ya Mwaka 2009 na Kanuni Na. 114 ya Kanuni za Manunuzi 

ya Umma za Mwaka 2013 (Kiambatisho Na. IX). 

 

5.2.3 Vifaa vya Thamani ya Shilingi Bilioni 1.58 Havijaandikishwa 
Kwenye Leja ya Vifaa  
Vifaa vyenye thamani ya Sh. 1,587,277,039.79 vilivyonunuliwa 

na watekeleza miradi 57 havikuandikishwa kwenye leja ya 
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vifaa husika hivyo kuzuia ufuatiliaji wa utumikaji wa vifaa 

hivyo (Kiambatisho Na. X). 

 

5.2.4 Ununuzi wa Vifaatiba vya Thamani ya Shilingi Bilioni 
559.22 Bila Idhini ya Bohari Kuu ya Dawa  
Nilibaini kuwa halmashauri 31 zilinunua vifaatiba vyenye 

thamani ya Sh. 559,220,020.5 kutoka kwa wazabuni binafsi wa 

vifaatiba bila idhini ya Bohari Kuu ya Dawa (Kiambatisho XI). 

 

5.2.5 Vifaa vya Thamani ya Shilingi Bilioni 1.131 Vilipokelewa 
bila Idhini ya Kamati ya Mapokezi  
Nilibaini kuwa watekelezaji wa miradi 13 walifanya manunuzi 

ya vifaa vyenye thamani ya Sh. 1,131,519,540.42 bila 

kuhakikiwa na kuidhinishwa na Kamati ya Mapokezi kinyume 

na Agizo 58(1) na (2) la Randama ya Fedha za Serikali za 

Mitaa ya Mwaka 2009 na Kanuni 245 ya Kanuni za Manunuzi ya 

Umma za Mwaka 2013. Mapokezi ya vifaa bila kuhakikiwa na 

kuidhinishwa na Kamati ya Mapokezi yanaweza kutoa mwanya 

wa kupokea vifaa visivyo na ubora uliokusudiwa (Kiambatisho 

Na. XII). 

 

5.2.6 Manunuzi ya Thamani ya Shilingi Bilioni 2.75 Yalifanyika 
bila Kibali cha Bodi ya Zabuni  
Nilikagua manunuzi mbalimbali ya vifaa na huduma kutoka 

halmashauri 25 na kubaini kuwa manunuzi ya thamani ya Sh. 

2,747,729,852.51 yalifanyika kutoka kwa wazabuni na watoa 

huduma mbalimbali bila kibali cha Bodi za Zabuni kinyume na 

Kanuni 57(3)(a) ya Kanuni za Manunuzi ya Umma ya Mwaka 

2013 (Kiambatisho XXIV). 

 

5.3 Udhibiti wa Kiutawala 

 

5.3.1 Kutoandaliwa kwa Taarifa za Mkaguzi wa Ndani  
Tathmini niliyofanya idara za ukaguzi wa ndani kwenye miradi 

inaonesha kuwa katika watekelezaji wa miradi 44, ukaguzi wa 

ndani kwenye miradi haukufanyika. Kushindwa 
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kufanya ukaguzi wa ndani kwenye miradi kunafanya taasisi 

kuwa na ufuatiliaji na uangalizi wa miradi usioridhisha. 

 

Kwa mujibu wa nyaraka za makubaliano za miradi, kutokuwa 

na taarifa za ukaguzi wa ndani kwenye shughuli za miradi ya 

maendeleo ni kinyume na Aya ya 8.5 ya Taratibu za Mradi wa 

Maendeleo ya Kilimo za Mwaka 2006; Aya ya 6.3(b) ya 

Mwongozo wa Mpango Kabambe wa Afya wa Mwaka 2011; na 

Aya ya 8.2.2 ya Mkataba wa Makubaliano kati ya Serikali ya 

Tanzania na Washirika wa Maendeleo ya Februari 2007 

(Kiambatisho XXII). 

 

5.3.2 Magari Chakavu 31 ya Mradi wa Mfuko wa Maendeleo 
ya Jamii Tanzania  
Nilibaini kuwa magari 31 ya Mfuko wa Maendeleo ya Jamii 

Tanzania katika halmashauri 31 yamechakaa na kukaa kwa 

muda mrefu kwenye karakana bila kufanyiwa matengenezo au 

kuuzwa, kinyume na Agizo 45(1) la Randama ya Fedha za 

Serikali za Mitaa ya Mwaka 2009 na Aya ya 26 ya Viwango vya 

Kimataifa vya Uhasibu katika Sekta ya Umma. Magari 

yaliyochakaa yanaathiri utekelezaji wa shughuli mbalimbali za 

Mfuko wa Maendeleo ya Jamii Tanzania. Ninashauri uongozi 

wa Halmashauri husika kuhakikisha kuwa magari yaliyochakaa 

yanafanyiwa matengenezo ili yasiendelee kuchakaa zaidi 

(Kiambatisho XXVII). 

 

5.3.3 Upungufu wa Miundombinu ya Vituo vya Afya  
Aya ya 2.4.4 ya Mpango Kabambe wa Afya wa Mwaka 2011 

unaelekeza kufanyika mapitio ya upatikanaji wa raslimali. Hii 

inahusisha kuangalia hali ya upatikanaji wa sasa na wa baadaye 

wa raslimaliwatu, vifaa mbalimbali, usafiri, miundombinu, 

taarifa, wakati/muda, na fedha. Tathmini yangu ya Mpango 

Kabambe wa Afya kwa mwaka wa fedha 2017/18 pamoja na 

taarifa za kila robo mwaka za utendaji (za kifedha na 

kitaalamu), nilibaini kuwa halmashauri zina upungufu wa 

 

Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali 53 

AGR/DP/2017/18  



zahanati 109, vituo vya afya 32, nyumba za watumishi 63, na 

wodi 45 (Kiambatisho XXXII). 

 
 

 

5.3.4 Upungufu wa Watumishi  
Nilibaini upungufu wa watumishi 48,710 kwenye Halmashauri 

314 katika miradi ya sekta za kilimo, afya, na maji. Upungufu 

wa watumishi unaathiri utekelezaji wa ufanisi wa miradi 

(Kiambatisho XXXIII). 
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SURA YA SITA 

 

HITIMISHO 

 

6.1 Utangulizi 
 

Sura hii inatoa hitimisho kuhusu matokeo ya kaguzi kama 

ilivyobainishwa katika aya zilizopita. 

 

6.2 Hitimisho 
 

Kwa kuzingatia uchambuzi wa kaguzi zangu kama 

zilivyojadiliwa kwenye taarifa hii, ninahitimisha kwa ujumla 

kuwa bado kuna mapungufu katika usimamizi wa miradi ya 

maendeleo. Changamoto kubwa imekuwa ni ugumu wa 

kutofanikiwa kwa wakati malengo yaliyopangwa katika miradi 

husika. Sababu kubwa zinazoleta changamoto kwenye 

utekelezaji wa miradi hii ni pamoja na mapungufu katika 

usimamizi wa fedha na bajeti, uzingatiaji wa taratibu za 

manunuzi, usimamizi wa mikataba, pamoja na masuala ya 

kiutawala. 

 

Kuna ongezeko la hati zinazoridhisha ikilinganishwa na 

zilizotolewa katika mwaka uliopita. Ikumbukwe pia kuwa 

idadi kubwa ya hati zisizoridhisha imesababishwa na malipo 

yaliyofanyika bila ya viambatisho vya kutosha. Aidha, idadi ya 

hati zenye shaka imepungua kwa kiasi kikubwa. 

 

Kufanya malipo pasipo viambatisho vya kutosha kunaonesha 

uwepo wa tatizo kubwa katika utunzaji wa kumbukumbu na 

taarifa za kihasibu kwenye miradi. Hali hii inaweza kupelekea 

ubadhilifu katika matumizi ya fedha za miradi au fedha hizo 

kutumika katika kazi ambazo hazihusiani na miradi. Hivyo, 

naishauri Serikali na watekelezaji wa miradi wahakikishe 

kwamba malipo yote yanayohusiana na miradi yanakuwa na 

viambatisho vya kutosha. 
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6.3 Usimamizi na Udhibiti wa Fedha 
 

Tatizo la Serikali kutotoa fedha za miradi inayoifadhili 

kulingana na bajeti limekuwa likijirudia. Katika mwaka wa 

fedha 2017/18, nimebaini fedha pungufu zilizotolewa kwenye 

miradi ambazo ni jumla ya Shilingi bilioni 156.93 katika sekta 

tano ambapo Shilingi bilioni 124.29 sawa na asilimia 79 ya 

fedha zote zilitokana na watekelezaji wa miradi 133 wa sekta 

ya maji. Tatizo la kutoa fedha pungufu kwenye miradi 

limekuwa kubwa katika sekta ya maji na kupelekea 

kuchelewa kukamilika kwa miradi mingi ya maji vijijini. 

Kuchelewa kutolewa kwa bajeti kikamilifu kunaathiri miradi 

ambayo pia hupelekea Serikali kulipa fidia kwa wakandarasi 

kutokana na kutolipwa kwa wakati. Hii hupelekea miradi 

kuwa kwenye hatari ya ongezeko la gharama. 

 

Aidha, kuna maeneo mengine ya miradi ambayo yanahitaji 

kuangaliwa kwa umakini zaidi ili kuongeza uwajibikaji. Hii ni 

pamoja na kuhakikisha kwamba Serikali inatimiza wajibu 

wake wa kibajeti. Maofisa masuuli watekeleze wajibu wao 

kulingana na makubaliano ili kupunguza ucheleweshaji wa 

kutekeleza miradi pamoja na kupata ruhusa ya kutumia fedha 

kutoka kwa wafadhili. 

 

Ni matarajio yangu kuwa maofisa masuuli wataongeza juhudi 

na kutimiza matakwa ya miradi. Serikali itaokoa fedha 

ambazo zingelipwa kama fidia kwa wakandarasi kutokana na 

ucheleweshaji wa malipo. Aidha, Serikali itaokoa muda na 

gharama zinazoweza kuongezeka katokana na ucheleweshaji 

wa miradi. Bado ukaguzi wangu haujaona kama kuna 

utaratibu maalumu wa kuwawajibisha Maofisa Masuuli ambao 

hawakamilishi miradi kwa wakati, hawaitumii miradi 

iliyokamilika kwa wakati, au hawatekelezi kwa usahihi 

matakwa na makubaliano ya miradi hiyo yaliyofikiwa baina ya 

Serikali na wafadhili. Kukiwekwa utaratibu maalumu wa 
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kuwawajibisha maofisa masuuli, kutaisaidia Serikali kuwa 

kwenye wakati mzuri wa kuchukua hatua stahiki. 

 

Aidha, mapungufu katika udhibiti wa fedha yanatokana na: 

fedha kutumika kwenye shughuli kinyume na makubaliano ya 

mradi; matumizi yasiyostahili; kutorudishwa kwa fedha za 

miradi ambazo ziliazimwa; malipo yanayofanyika yakiwa na 

viambatisho pungufu; kutokata kodi ya zuio; na kutokusanya 

kodi ya ongezeko la thamani. Pia, nimebaini kwamba mapungufu 

mengine yalisababishwa na vitu ambavyo vipo nje ya mamlaka 

kuweza kushughulikiwa na maofisa masuuli waliohusika na 

miradi. Miongoni mwake ni mapungufu wakati wa uombaji na 

ujazaji wa madai ya kodi ya ongezeko la thamani, ambapo 

husababisha kutotambulika kwa mchango wa Serikali kwenye 

miradi. Hii inatokana na makubaliano kwamba, wakati wa 

utekelezaji wa miradi, mchango wa Serikali utatambuliwa 

kupitia msamaha wa kodi ya ongezeko la thamani. Tatizo la 

marejesho ya kodi ya ongezeko la thamani hutokea wakati 

ambapo ama madai ya marejesho hayafanywi kabisa na 

watekelezaji wa miradi au hayafanyiki kwa usahihi au Mamlaka 

ya Mapato Tanzania hairejeshi fedha za madai ya kodi hiyo hata 

pale yanapofanyika kwa usahihi. Aidha, kukosekana kwa 

utaratibu maalumu kunasababisha ugumu wa kuwawajibisha 

watekelezaji wa miradi wanaoshindwa kuomba au kuchelewa 

kuomba marejesho ya kodi ya ongezeko la thamani. Pia, 

inakuwa vigumu kuwawajibisha maofisa wa Mamlaka ya Mapato 

Tanzania ambao wanashindwa kushughulikia kwa wakati madai 

ya marejesho ya kodi hiyo endapo yatakuwa yamewasilishwa 

kwa wakati na kwa usahihi. 

 

6.4 Hali ya Utekelezaji wa Miradi 
 

Kumekuwa na mwendelezo wa tatizo la miradi kutokamilika 

au kutotumika kwa wakati baada ya kukamilika kutokana na 

sababu mbalimbali. Sababu hizo ni pamoja na Serikali na 

wafadhili kutotoa fedha kwa ukamilifu kuendana na bajeti; 
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usimamizi na ufuatiliaji usioridhisha wa miradi; upungufu wa 

wafanyakazi wenye utaalamu unaohitajika kwenye miradi; na 

mapungufu kwenye manunuzi na usimamizi wa mikataba. 

Katika mwaka wa fedha 2017/18, nimebaini aina hizo za 

mapungufu kwenye sekta za elimu, nishati, usafirishaji, maji, 

na afya kama ilivyoelezwa katika Sura ya Nne ya Taarifa hii. 

Ni mtazamo wangu kuwa miradi kutokamilika na kutoanza 

kutumika kwa wakati kunasababisha Serikali kutofikia 

malengo yake na jamii kutonufaika kwa wakati na hivyo 

kukwamisha maendeleo. Kwa mfano, kuna uwezekano Serikali 

kupitia Wakala wa Nishati Vijijini kushindwa kukamilisha 

lengo lake la kuvipatia umeme vijiji vyote vya Tanzania Bara 

ifikapo mwaka 2021. Kuanzia mwaka 2013/14, Wakala wa 

Nishati Vijijini umefanikiwa kuviunganishia umeme asilimia 36 

tu ya vijiji vyote 12,268 ambavyo vililengwa kwa Tanzania 

Bara ifikapo mwaka 2021. Hii inamaanisha kwamba asilimia 

36 imekamilishwa kwa miaka mitano na asilimia 64 iliyobaki 

inahitaji kukamilishwa ndani ya miaka mitatu. 

 

6.5 Manunuzi na Usimamizi wa Mikataba 
 

Nimebaini pia mapungufu katika manunuzi na usimamizi wa 

mikataba yaliyotokana na watelezaji wa miradi kutozingatia 

kanuni za manunuzi kama vile manunuzi ya bidhaa na huduma 

bila kushindanisha wazabuni; kupokea bidhaa zilizonunuliwa 

pasipo kuhakikiwa na kamati za mapokezi; na manunuzi 

kufanyika pasipo ruhusa ya bodi za manunuzi. Mapungufu 

kwenye manunuzi hupelekea matatizo kwenye utekelezaji wa 

miradi kutokana na ucheleweshaji wa manunuzi ya vifaa na 

huduma za miradi, na udhibiti wa mikataba usio sahihi. 
 

Ni wajibu wangu kuishauri Serikali kuhakikisha kuwa miradi 

inaanzishwa, inatekelezwa na inasimamiwa kwa usahihi ili 

thamani ya fedha ipatikane kwa Serikali na jamii. 
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Hivyo, nimetoa mapendekezo kadhaa kwa lengo la 

kuhakikisha kwamba mapungufu niliyoyaona na kuyawasilisha 

katika taarifa zangu za ukaguzi za mwaka huu nilizozitoa kwa 

maofisa masuuli yanatekelezwa. Katika Sura ya Saba ya 

Taarifa hii nimejumuisha mapendekezo yangu kwenda kwa 

Waziri Mkuu na baadhi ya Makatibu Wakuu wa Sekta husika. 
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SURA YA SABA 

 

MAPENDEKEZO 

 

7.0 Utangulizi 
 

Sura hii inatoa mapendekezo ya jinsi ya kushughulikia 
mapungufu yaliyojitokeza katika taarifa za ukaguzi kwa 
mwaka wa fedha 2017/18. 

 

7.1 Mapendekezo 
 

Sehemu hii inatoa mapendekezo kwa Ofisi ya Waziri Mkuu 
kulingana na hitimisho na kinachopaswa kufanyika ili 
kuyapatia ufumbuzi mapungufu yaliyobainika, na ili kuboresha 
ufanisi katika utekelezaji wa miradi. Mapendekezo haya 
yamegawanyika katika makundi mawili, ambayo ni 
mapendekezo ya jumla na mapendekezo maalumu. 
Mapendekezo ya jumla yametolewa ili kushughulikia 
mapungufu yanayoathiri utekelezaji wa miradi ya maendeleo 
kwa ujumla. Mapendekezo maalumu yametolewa ili 
kushughulikia mapungufu katika utekelezaji wa miradi ambayo 
yamejitokeza kwenye sekta husika. 

 

7.2 Mapendekezo ya Jumla 
 

Ofisi ya Waziri Mkuu inashauriwa kuhakikisha kuwa 

Menejimenti za Mamlaka za Serikali za Mitaa, Wizara, Idara, 

na Wakala wa Serikali zinazotekeleza miradi iliyokaguliwa 

zifanye yafuatayo: 

 

1. Zitengeneze miongozo ambayo itawawezesha 
watekelezaji wa miradi kuomba misamaha ya kodi ya 
ongezeko la thamani na kuweka kumbukumbu sahihi ili 
kuiwezesha Serikali kutoa taarifa sahihi kila mwaka za 
kiasi cha misamaha ya kodi iliyotolewa kwa miradi 
iliyostahili na kuwa sehemu ya mchango wa Serikali 
kwenye miradi husika. 

 

2. Ziweke utaratibu wa uwajibikaji ili kuhakikisha fedha 
zinapelekwa kwa watekelezaji wa miradi kwa wakati 
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uliopangwa na kulingana na bajeti iliyoidhinishwa ili 
kutoathiri utekelezaji wa miradi kwa ufanisi. 

 

3. Zinafanya utafiti ili kufahamu sababu zinazopelekea 
Serikali kushindwa kutekeleza wajibu wake wa 
kuchangia miradi husika kutokana na makubaliano, na 
pia kutafuta njia ya kutatua changamoto hii. 

 
4. Ianzishwe Ofisi itakayofuatilia miradi yote ya 

maendeleo inayotekelezwa nchini. 

 
5. Ziimarishe mfumo wa udhibiti wa ndani kwenye malipo 

na usimamizi wa nyaraka ili kuhakikisha kuwa malipo 
yanakuwa na nyaraka zote zinazohitajika kama 
inavyotakiwa na Kanuni za Fedha za Umma za Mwaka 
2001 na Agizo (2) (c) la Randama ya Fedha ya Serikali za 
Mitaa ya Mwaka 2009, na makubaliano ya washirika wa 
maendeleo pamoja na kuzingatia matakwa ya makisio 
ya miradi. 

 
6. Ziimarishe usimamizi wa miradi ili kuhakikisha kuwa 

inakamilika na kutumika kwa wakati uliopangwa ili 
kufikia kwa wakati malengo yaliyokusudiwa. 

 
7. Zichukue hatua za kinidhamu dhidi ya maofisa ugavi 

ambao wanashindwa kufuata kanuni za manunuzi kwa 
kufanya manunuzi bila idhini ya bodi za zabuni, ununuzi 
wa vifaa na bidhaa bila kushindanisha wazabuni, 
ununuzi wa bidhaa na mapokezi ya vifaa na mali bila ya 
kukaguliwa na kamati za mapokezi. 

 
8. Zitengeneze mfumo utakaowawajibisha watekelezaji 

wa miradi kutokana na kufanya matumizi yasiyostahili 
ambayo ni kinyume na makubaliano ya mradi ili 
kuepuka matumizi yasiyokubalika. 

 
9. Zishirikiane na Ofisi ya Rais - Menejimenti ya Utumishi 

wa Umma na Utawala Bora katika kuhakikisha kwamba 
nafasi za ajira zilizo wazi kwenye miradi husika 
zinajazwa. 
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10. Zihakikishe kuwa watu walioathiriwa na utekelezaji wa 
miradi wanalipwa fidia zao bila kuchelewa. 

 
11. Zihakikishe watekelezaji wa miradi wanarejesha fedha za 

miradi zilizokopwa kwa shughuli nyingine ili kutekeleza 

shughuli za miradi husika kama zilizopangwa. 
 

7.3 Mapendekezo Maalumu 

 

7.3.1 Wizara ya Maji ya Umwagiliaji 
 

1. Ihakikishe Maofisa Masuuli husika katika Mamlaka za 
Serikali za Mitaa wanazijengea uwezo na kuzipa motisha 
jumuia za watumia maji ili ziweze kufuatilia kwa ufanisi 
ukusanyaji wa mapato ambayo yatasaidia kumudu 
gharama za matengenezo ya mara kwa mara kwenye 
miradi ya maji inayotumiwa na jamii husika. 

 
2. Itoe kipaumbele kwa OR - TAMISEMI ili kuwezesha kuajiri 

wafanyakazi wenye ujuzi katika kubuni, kusimamia, na 
kuendesha miradi ya maji hasa katika maeneo ya vijijini. 

 

7.3.2 Wizara ya Nishati 
 

1. Wakala wa Umeme Vijijini uhakikishe unakamilisha miradi ya 

nyuma ya “Turnkey” Awamu ya II ambayo haikukamilika. Hii 

itasaidia kurahisisha utekelezaji wa miradi ya “Turnkey” 

Awamu ya III ambayo imeanza kutekelezwa katika mwaka 
wa fedha 2017/18. 

 
2. Kuhakikisha kuwa Benki ya Uwekezaji Tanzania inarejesha 

kiasi cha fedha kilichowekwa Benki na Wizara ya Nishati 
na Madini kupitia mradi wa Usimamizi Endelevu wa 
Raslimali za Madini na kutoa mwongozo kwa Wizara hiyo 
kuhusiana na jinsi ya kutumia fedha zilizobakia. 

 

7.3.3 Wizara ya Ujenzi, Usafirishaji na Mawasiliano 
 

Ifuatilie kwa Wakala wa Barabara Tanzania ili kuhakikisha 

kuwa kazi kubwa za ujenzi wa barabara za juu katika 
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Makutano ya Ubungo zinatekelezwa ndani ya kipindi 

kilichokubaliwa. 

 

7.3.4 OR - TAMISEMI 
 

Utoe mwongozo kwa taasisi husika za Serikali jinsi ya kufanya 

uchunguzi juu kutokutumika kwa dampo lililojengwa kwa 

gharama ya Sh. 6, 377,148,995 huko Msimba, Manispaa ya 

Kigoma Ujiji. Ni muhimu ufumbuzi upatikane ili kuwezesha 

dampo lianze kutumika bila kuchelewa zaidi na kuipeshuia 

Serikali hasara inayoweza kupata. 
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VIAMBATISHO 
 

 
Kiambatisho I: Utekelezaji wa Mapendekezo katika Taarifa za Kaguzi za Miaka ya Nyuma 

Sekta ya Kilimo  
  Na.    Jina la Mradi   Mfadhili    Jumla ya  Mapen   Mapend   Mapende   Mapendekezo    

 

                 

Mapend 
 

dekezo 
  

ekezo 
    

kezo 
  

yaliyofutika 
    

                             
 

                 ekezo ya  Yaliyote   Yanayoe    ambayo   kutokana na    
 

                 Miaka ya  kelezwa   ndelea   hayajatek    Mazingira    
 

                 Nyuma     kutekelez    elezwa           
 

                         wa                  
 

 1   Mradi wa Upanuzi   Benki ya                               
 

      wa Uzalishaji wa   Dunia    4  0   0    4  0      
 

      Mpunga                                   
 

 2   Programu ya   Benki ya                               
 

      Miundombinu ya   Dunia                               
 

      Masoko, Uongezeji   na    
8  

7   
0    

1  
0      

 

      wa Thamani, na   Benki ya                
 

                                      
 

      Msaada wa Fedha   Maendele                               
 

      Vijijini   o  Afrika                               
 

 3   Mradi wa Uwekezaji   Benki ya                               
 

      katika Kukuza   Dunia na                               
 

      Kilimo Kusini mwa   Serikali    6  1   1    1  3      
 

      Tanzania   ya                               
 

            Tanzania                               
 

 4   Mradi wa Uwekezaji   Benki ya                               
 

      katika Kukuza   Dunia    
2  

2   
0    

0  
0      

 

      Kilimo Kusini mwa                    
 

                                        
 

      Tanzania                                   
 

 5   Usimamizi Endelevu   Shirika la                               
 

      wa Misitu – Katibu   Maendele                               
 

      Tawala Tabora   o la    5  3   2    0  0      
 

            Umoja wa                              
 

            Mataifa                               
 

 6   Kituo cha Utafiti wa   Benki ya                               
 

      Ufundishaji wa   Dunia    
30  

14   
11    

5  
0      

 

      Maendeleo                    
 

                                        
 

      Endelevu ya Kilimo                                   
 

             Jumla   55  27   14    11  3      
 

                             
 

                                       
 

Sekta ya Kilimo – Mamlaka za Serikali za Mitaa                               
 

   Jina la   Mkoa    Halmasha   Jumla  Mapendek   Mapendek   Mape   Mapendek    
 

   

Mradi 
      

uri ya 
  

ya 
 

ezo 
  

ezo 
    

ndeke 
  

ezo 
    

                       
 

                  Mapen  Yaliyoteke   Yanayoen    zo   yaliyofutik    
 

                  dekezo  lezwa   delea     ambay    a    
 

                  ya       kutekelez    o   kutokana    
 

                  Miaka       wa     hayaja   na    
 

                  ya              tekele   Mazingira    
 

                  Nyuma              zwa          
 

  
Manyar   Programu ya  

Wilaya  ya                            
 

    
Maendeleo ya  

9  
3    

4     
1   

1      
 

  a      Babati                  
 

      Sekta ya Kilimo                                  
 

                                           
 

         Programu ya  
Mji wa                            

 

         
Maendeleo ya  

2  
0    

1     
1   

0      
 

          Babati                  
 

         
Sekta ya Kilimo                                  
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     Programu ya 

Wilaya ya                   
 

     
Maendeleo ya 10  

0 5   
3 2      

 

     Hanang'          
 

     
Sekta ya Kilimo                      

 

                           
 

     Programu ya 
Wilaya ya                   

 

     

Maendeleo ya 11  

2 7   

1 1      
 

     Kiteto          
 

     Sekta ya Kilimo                      
 

                           
 

     Programu ya 
Wilaya ya                   

 

     
Maendeleo ya 6  

0 1   
5 0      

 

     Mbulu          
 

     
Sekta ya Kilimo                      

 

                           
 

     Programu ya 
Wilaya ya                   

 

     
Maendeleo ya 3  

0 2   
1 0      

 

     Simanjiro         
 

     Sekta ya Kilimo                     
 

                           
 

     Programu ya 
Wilaya ya                   

 

  
Mbeya  

Maendeleo ya 3  
0 0   

2 1      
 

   Busokelo         
 

     Sekta ya Kilimo                     
 

                           
 

     Programu ya 
Wilaya ya                   

 

     
Maendeleo ya 2  

1 0   
0 1      

 

     Chunya          
 

     
Sekta ya Kilimo                      

 

                           
 

     Programu ya 
Wilaya ya                   

 

     
Maendeleo ya 0  

0 0   
0 0      

 

     Kyela          
 

     Sekta ya Kilimo                      
 

                           
 

     Programu ya 
Wilaya ya                   

 

     
Maendeleo ya 2  

1 0   
1 0      

 

     Mbeya          
 

     Sekta ya Kilimo                      
 

                           
 

     Programu ya 
Wilaya ya                   

 

  
Rukwa  

Maendeleo ya 10  
4 2   

1 3      
 

   Kalambo         
 

     Sekta ya Kilimo                     
 

                           
 

     Programu ya 
Wilaya ya                   

 

     
Maendeleo ya 27  

15 1   
1 10      

 

     Nkasi          
 

     Sekta ya Kilimo                      
 

                           
 

     Programu ya 
Wilaya ya                   

 

     
Maendeleo ya 31  

17 1   
1 12      

 

     S’wanga         
 

     
Sekta ya Kilimo                     

 

                           
 

     Programu ya Manispaa                   
 

     Maendeleo ya ya  9  3 2   3 1      
 

     Sekta ya Kilimo   S’wanga                   
 

     Programu ya 
Wilaya ya                   

 

  
Songwe  

Maendeleo ya 15  
4 5   

0 6      
 

   Momba          
 

     Sekta ya Kilimo                      
 

                           
 

  Jumla       140  50 31   21 38      
 

                            
 

Sekta ya Elimu                         
 

  Na.   Jina la Mradi   Mfadhili  Jumla ya  Mape  Mapen   Mapend  Mapen     
 

           Mapende  ndeke  dekezo   ekezo  dekezo     
 

           kezo ya  zo  Yanayo   ambayo  yaliyof     
 

           Miaka ya  Yaliyo  endele   hayajat  utika     
 

           Nyuma  tekel  a   ekelezw  kutoka     
 

              ezwa  kuteke   a  na na     
 

                lezwa     Mazing     
 

                     ira     
 

 1  Chuo cha sayansi   Benki ya                    
 

    na Teknolojia   Dunia   
0   

0  
0   

0  
0      

 

    Afrika – Nelson                 
 

                          
 

    Mandela                       
 

    Mradi wa   Shirika la                   
 

    Kufundisha Sayansi,  Kimataifa la  15   14  0   0  1      
 

 2  Hisabati na                       
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      Kiingereza katika  Maendeleo la                     

 

      Shule za Sekondari  Swideni                     
 

      za Serikali kwa                         
 

      Kutumia TEHAMA                         
 

 3   Mradi wa Kusaidia  Idara ya                     
 

      Sekta ya Elimu kwa  Mambo ya                     
 

      Walimu   Nje,    
0  

0  
0  

0   
0     

 

          Biashara, na            
 

                              
 

          Maendeleo                     
 

          ya Kanada                     
 

 4   Mpango wa Kukuza  Shirika la                     
 

      Stadi za Kusoma,  Kimataifa la                     
 

      Kuandika, na  Maendeleo la   26  14  5  2   5     
 

      Kuhesabu -  Swideni                     
 

      Tanzania                         
 

 5   Baraza la Mitihani  Shirika la                     
 

      la Taifa - Tanzania  Umoja wa                     
 

          Mataifa   0  0  0  0   0     
 

          Linalohudumi                     
 

          a Watoto                     
 

 6   Mradi wa Kukuza  Ubalozi wa   
5  

1  
4  

0   
0     

 

      

Vyuo vya Ualimu  

Kanada            
 

                           
 

 7   Programu ya  Serikali ya                     
 

      Kusaidia Elimu ya  Tanzania na                     
 

      Ufundi, Mafunzo na  Mfuko wa   7  3  0  0   4     
 

      Elimu kwa Walimu  Maendeleo                     
 

          Afrika                     
 

 8   Matokeo Makubwa  Benki ya                     
 

      Sasa Katika Mradi  Dunia na                     
 

      wa Elimu ya Malipo  Shirka la   
32  

2  
23  

0   
7     

 

      kwa Matokeo  Maendeleo la            
 

                           
 

          Kimataifa la                     
 

          Uingereza                     
 

  Jumla          85  34  32  2   17     
 

                        
 

                               
 

Sekta ya Nishati                           
 

  Na    Jina la Mradi    Mfadhili  Jumla ya Mapen  Mapende  Map   Mape    
 

  .              Mapende dekez  kezo  ende   ndeke    
 

                kezo ya o  Yanayoen  kezo   zo    
 

                Miaka ya Yaliyot  delea  amb   yaliyo    
 

                Nyuma ekelez  kutekele  ayo   futika    
 

                  wa  zwa  haya   kutok    
 

                        jate   ana    
 

                        kele   na    
 

                        zwa   Mazin    
 

                            gira    
 

  1   Mradi wa Kujenga  Uwezo  Benki ya  2  1   0  1         
 

     katika Sekta ya Nishati na  Maendeleo             0     
 

     Tasnia ya Uziduwaji    Afrika                     
 

  2   Mradi wa Kujenga  Uwezo  Benki ya  3  2   1  0   
0     

 

     

wa Sekta ya Nishati    

Dunia                   
 

                            
 

  3   Mradi wa Usimamizi  na  Benki ya  19  8   11  0         
 

     Uhifadhi  Vyanzo  vya Maji  Dunia               0     
 

     Kihansi                           
 

  4   Mradi wa Maendeleo  ya  Benki ya  4  3   1  0   
0     

 

     

Nishati ya Gesi Asilia    

Dunia                   
 

                            
 

  5   Mradi wa   Wakala  wa  Benki ya  5  5   0  0   
0     

 

     

Huduma za Umeme Vijijini  

Dunia                   
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     – Chini ya Ufadhili wa Benki                        

 

     ya Dunia                            
 

 6   Mradi Endelevu wa Nishati Shirika la  0  0   0   0         
 

     kwa Wote     Maendeleo             
0      

 

            la Umoja wa                  
 

                               
 

            Mataifa                     
 

 7   Mradi wa Maendeleo ya Benki  ya  2  0   0   2         
 

     Upatikanaji na Ukuzaji wa Dunia               0      
 

     Nishati Tanzania                           
 

 8   Mradi wa Ubunifu Ulio wazi Jamhuri ya  2  1   0   1         
 

     katika Tasnia ya Uchimbaji Muungano                    
 

     Madini Tanzania    wa Tanzania                    
 

            na Shirika la             0      
 

            Kimatafia la                    
 

            Maendeleo                    
 

            la Kanada                    
 

 9   Mradi wa Ubunifu Uliowazi Umoja  wa  3  2   0   1         
 

     katika Tasnia ya Uchimbaji Ulaya               
0      

 

     Madini Tanzania  - Umoja                      
 

                            
 

     Wa Ulaya                            
 

  Jumla              40  22  13   5  0      
 

                           
 

                               
 

Sekta ya Afya – Mamlaka za Serekali za Mitaa                      
 

  Na.  Mkoa  Halmash  Jumla ya  Mapendek   Mapende  Mapendeke   Mapendekezo     
 

        auri  Mapende    ezo   kezo  zo ambayo   yaliyofutika     
 

           kezo ya  Yaliyoteke  Yanayoen  hayajateke   kutokana na     
 

           Miaka ya   lezwa   delea   lezwa    Mazingira     
 

           Nyuma      kutekelez               
 

                    wa               
 

 1   Arusha  Wilaya ya   29   8   6  11    4      
 

        Arusha                           
 

                             
 

 2      Jiji la   20   5   3  11    1      
 

        Arusha                           
 

                            
 

 3      Wilaya ya   12   8   0  1    3      
 

        Monduli                           
 

                            
 

 4      Wilaya ya   31   5   3  20    3      
 

        Longido                           
 

                            
 

 5      Wilaya ya   30   15   0  9    6      
 

        Meru                           
 

                            
 

 6      Wilaya ya   27   5   1  21    0      
 

        Karatu                           
 

                            
 

  7      Wilaya ya   45   0   0  33    12      
 

        Ngorongo                          
 

        ro                           
 

  8   Manyar  Wilaya ya   17   0   6  11    0      
 

     a   Kiteto                           
 

                            
 

  9      Wilaya ya   11   0   0  11    0      
 

        Mbulu                           
 

                            
 

  10      Wilaya ya   14   0   0  14    0      
 

        Babati                           
 

                            
 

  11      Wilaya ya   22   0   0  21    1      
 

        Hanang                           
 

                            
 

  12      Wilaya ya   25   9   0  15    1      
 

        Simanjiro                          
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 13  Mji wa 6 1 2 2 1  

   Mbulu        
           

 14  Mji wa 23 1 4 18 0  

   Babati        
          

 15 Kilima Wilaya ya 17 3 5 7 2  

  njaro Moshi        
          

 16  Wilaya ya 18 7 0 10 1  

   Rombo        
          

 17  Wilaya ya 18 0 2 14 2  

   Hai        
          

 18  Wilaya ya 15 6 3 5 1  

   Same        
          

 19  Manispaa 13 8 0 4 1  

   ya Moshi       
          

 20  Wilaya ya 16 6 1 6 3  

   Mwanga       
          

 21  Wilaya ya 25 3 3 15 4  

   Siha        
          

 22 Tanga Wilaya ya 31 2 7 13 9  

   Handeni       
          

 23  Wilaya ya 7 1 2 4 0  

   Mkinga        
          

 24  Wilaya ya 14 2 4 6 2  

   Kilindi        
           

 25  Jiji la 10 2 3 2 3  

   Tanga        
          

 26  Wilaya ya 30 4 2 19 5  

   Pangani       
          

 27  Wilaya ya 28 1 7 20 0  

   Korogwe       
          

 28  Wilaya ya 14 7 6 1 0  

   Muheza       
          

 29  Wilaya ya 11 7 2 2 0  

   Lushoto       
           

 30  Mji wa 23 1 0 21 1  

   Korogwe       
          

 31  Wilaya ya 19 1 2 12 4  

   Bumbuli       
           

 32  Mji wa 9 3 5 1 0  

   Handeni       
          

 33 Dar Manispaa 12 5 5 2 0  

   ya        

   Temeke       

 34  Manispaa 16 13 1 2 0  

   ya        

   Kinondon       

   i        

 35  Manispaa 10 8 1 0 1  

   ya Ilala       
          

 36 Lindi Wilaya ya 8 0 0 8 0  

   Kilwa        
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 37   Wilaya ya 11 7  0 0  4   

    Liwale           
              

 38   Wilaya ya 3 2  0 1  0   

    Lindi           
              

 39   Wilaya ya 5 0  2 3  0   

    Ruangwa          
              

 40   Manispaa 7 0  1 6  0   

    ya Lindi          
              

 41   Wilaya ya 7 6  0 0  1   

    Nachingw          

    ea           

 42  Morog Wilaya ya 4 0  1 3  0   

   oro Kilomber          

    o           

 43   Wilaya ya 9 2  1 5  1   

    Kilosa           
              

 44   Wilaya ya 6 5  0 0  1   

    Mvomero          
              

 45   Wilaya ya 9 0  1 5  3   

    Morogoro          
              

 46   Manispaa 27 26  0 0  1   

    ya           

    Morogoro          

 47   Wilaya ya 4 2  1 0  1   

    Ulanga           
               

 48   Mji wa 3 1  1 0  1   

    Ifakara           
              

 49   Wilaya ya 3 2  0 0  1   

    Malinyi          
              

 50   Wilaya ya 6 5  0 0  1   

    Gairo           
              

 51  Mtwar Manispaa 4 3  0 0  1   

   a ya           

    Mtwara          

 52   Mji wa 16 8  1 3  4   

    Masasi           
              

 53   Wilaya ya 24 21  3 0  0   

    Masasi           
              

 54   Wilaya ya 23 3  12 7  1   

    Mtwara          
               

 55   Mji wa 1 0  0 1  0   

    Nanyamb          

    a           

 56   Wilaya ya 20 10  3 6  1   

    Tandahim          

    ba           

 57   Wilaya ya 12 5  2 4  1   

    Nanyumb          

    u           

 58   Mji wa 1 0  0 0  1   

    Newala          
              

 59   Wilaya ya 18 17  0 0  1   

    Newala          
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 60 Pwani Wilaya ya 15 10 0 5 0  

   Kisarawe       
          

 61  Wilaya ya 4 0 1 1 2  

   Kibaha        
          

 62  Wilaya ya 10 0 1 6 3  

   Mafia        
          

 63  Wilaya ya 11 0 1 10 0  

   Bagamoy       

   o        

 64  Wilaya ya 12 7 2 3 0  

   Mkuranga       
          

 65  Wilaya ya 16 5 2 9 0  

   Rufiji        
          

 66  Wilaya ya 9 5 1 3 0  

   Chalinze       
           

 67  Mji wa 10 6 0 4 0  

   Kibaha        
          

 68  Wilaya ya 3 0 2 1 0  

   Kibiti        
          

 69 Kigom Wilaya ya 9 0 3 5 1  

  a Buhigwe       
          

 70  Manispaa 8 5 0 2 1  

   ya        

   Kigoma       

 71  Wilaya ya 8 1 1 5 1  

   Kigoma       
          

 72  Wilaya ya 14 2 0 11 1  

   Kibondo       
          

 73  Wilaya ya 20 6 1 7 6  

   Kasulu        
           

 74  Mji wa 6 2 1 3 0  

   Kasulu        
          

 75  Wilaya ya 14 2 0 11 1  

   Kakonko       
          

 76  Wilaya ya 9 7 0 0 2  

   Uvinza        
          

 77 Singid Wilaya ya 19 11 2 4 2  

  a Iramba        

   DC        

 78  Wilaya ya 27 12 3 10 2  

   Mkalama       

 79  Wilaya ya 24 17 0 3 4  

   Manyoni       
          

 80  Manispaa 11 5 3 1 2  

   ya        

   Singida       

 81  Wilaya ya 14 12 1 0 1  

   Singida       
          

 82  Wilaya ya 10 6 1 2 1  

   Itigi        
          

 83  Wilaya ya 13 7 1 4 1  

   Ikungi        
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 84   Tabora Wilaya ya 6 4  0 0  2   

     Kaliua           
               

 85    Wilaya ya 7 1  2 4  0   

     Urambo          
               

 86    Wilaya ya 11 5  2 2  2   

     Igunga           
               

 87    Manispaa 7 1  4 2  0   

     ya Tabora          
               

 88    Wilaya ya 7 5  1 0  1   

     Sikonge          
               

 89    Wilaya ya 13 5  3 4  1   

     Nzega           
               

 90    Wilaya ya 3 0  0 3  0   

     Tabora           
                

 91    Mji wa 4 3  1 0  0   

     Nzega           
               

 92   Dodom Wilaya ya 7 2  0 0  5   

    a Mpwapwa          
               

 93    Wilaya ya 9 7  0 0  2   

     Bahi           
               

 94    Wilaya ya 7 2  0 4  1   

     Chamwin          

     o           

 95    Wilaya ya 6 3  2 1  0   

     Chemba          
                

 96    Jiji la 13 12  0 0  1   

     Dodoma          
               

 97    Wilaya ya 8 3  1 3  1   

     Kondoa          
               

 98    Wilaya ya 11 2  4 4  1   

     Kongwa          
                

 99    Mji wa 8 2  2 1  3   

     Kondoa          
              

 100  Mara Manispaa 14 1  1 12  0   

     ya           

     Musoma          

 101   Wilaya ya 6 2  0 2  2   

     Rorya           
              

 102   Wilaya ya 13 0  0 12  1   

     Bunda           
              

 103   Wilaya ya 5 1  2 1  1   

     Tarime           
               

 104   Mji wa 6 0  0 5  1   

     Tarime           
              

 105   Wilaya ya 4 2  2 0  0   

     Serengeti          
              

 106   Wilaya ya 9 5  2 2  0   

     Musoma          
              

 107   Wilaya ya 16 14  0 0  2   

     Butiama          
              

 108  Mwanz Wilaya ya 7 0  0 7  0   

    a Sengere          

     ma           
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 109   Wilaya ya 37 3  6 26  2   

     Ukerewe          
              

 110   Wilaya ya 7 3  2 0  2   

     Kwimba          
              

 111   Manispaa 43 3  0 39  1   

     ya           

     Ilemela          

 112   Wilaya ya 23 1  0 22  0   

     Misungwi          
              

 113   Wilaya ya 9 5  0 3  1   

     Buchosa          
              

 114   Wilaya ya 11 9  0 2  0   

     Magu           
               

 115   Jiji la 12 4  1 6  1   

     Mwanza          
               

 116  Shinya Mji wa 13 10  0 0  3   

    nga Kahama          
              

 117   Wilaya ya 9 0  0 9  0   

     Ushetu           
              

 118   Wilaya ya 15 1  4 9  1   

     Kishapu          
              

 119   Wilaya ya 18 7  4 7  0   

     Msalala          
              

 120   Wilaya ya 16 0  3 13  0   

     Shinyang          

     a           

 121   Manispaa 11 9  0 0  2   

     ya           

     Shinyang          

     a           

 122  Geita Wilaya ya 25 0  0 22  3   

     Geita           
               

 123   Mji wa 2 0  1 0  1   

     Geita           
              

 124   Wilaya ya 7 1  2 0  4   

     Chato           
              

 125   Wilaya ya 11 0  1 8  2   

     Bukombe          
              

 126   Wilaya ya 10 0  0 4  6   

     Nyang’hw          

     ale           

 127   Wilaya ya 19 0  0 10  9   

     Mbogwe          
              

 128  Simiyu Wilaya ya 21 3  1 8  9   

     Bariadi          
               

 129   Mji wa 10 6  2 1  1   

     Bariadi          
              

 130   Wilaya ya 5 3  0 1  1   

     Maswa           
              

 131   Wilaya ya 5 1  0 2  2   

     Meatu           
              

 132   Wilaya ya 5 1  0 3  1   

     Busega           
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 133   Wilaya ya 6 2  1 2  1   

     Itilima           
              

 134  Kagera Wilaya ya 7 0  1 5  1   

     Bukoba          
              

 135   Wilaya ya 8 5  2 1  0   

     Muleba          
              

 136   Wilaya ya 7 0  0 7  0   

     Karagwe          
              

 137   Wilaya ya 8 2  0 4  2   

     Missenvi          
              

 138   Wilaya ya 7 1  0 4  2   

     Ngara           
              

 139   Wilaya ya 5 1  4 0  0   

     Biharamu          

     lo           

 140   Manispaa 9 4  1 2  2   

     ya           

     Bukoba          

 141   Wilaya ya 6 2  3 0  1   

     Kyerwa          
              

 142  Iringa Wilaya ya 8 4  2 2  0   

     Mufindi          
               

 143   Mji wa 11 0  0 11  0   

     Mafinga          
              

 144   Wilaya ya 28 25  2 1  0   

     Kilolo           
              

 145   Manispaa 16 10  0 6  0   

     ya Iringa          
              

 146   Wilaya ya 1 0  1 0  0   

     Iringa           
               

 147  Mbeya Jiji la 9 3  4 1  1   

     Mbeya           
              

 148   Wilaya ya 14 12  2 0  0   

     Mbeya           
              

 149   Wilaya ya 10 1  8 0  1   

     Kyela           
              

 150   Wilaya ya 12 2  3 7  0   

     Rungwe          
              

 151   Wilaya ya 26 14  5 2  5   

     Mbarali          
              

 152   Wilaya ya 7 1  2 4  0   

     Chunya          
              

 153   Wilaya ya 13 6  3 2  2   

     Busokelo          
              

 154  Songw Wilaya ya 4 4  0 0  0   

    e Mbozi           
              

 155   Wilaya ya 16 15  0 0  1   

     Ileje           
              

 156   Wilaya ya 9 4  0 4  1   

     Songwe          
              

 157   Wilaya ya 17 6  10 1  0   

     Momba           
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 158   Mji wa 4 4  0 0  0   

     Tunduma          

     TC           

 159  Njomb Wilaya ya 6 0  1 5  0   

    e Njombe          
               

 160   Mji wa 16 1  2 11  2   

     Njombe          
              

 161   Wilaya ya 13 0  0 10  3   

     Makete          
              

 162   Wilaya ya 13 0  3 9  1   

     Ludewa          
               

 163   Mji wa 15 0  0 14  1   

     Makamba          

     ko           

 164   Wilaya ya 10 0  2 7  1   

     Wang'ing'          

     ombe           

 165  Katavi Wilaya ya 11 4  0 0  7   

     Mpanda          
              

 166   Wilaya ya 2 1  0 0  1   

     Mpibwe          
              

 167   Wilaya ya 10 4  3 1  2   

     Nsimbo          
              

 168   Wilaya ya 12 10  0 2  0   

     Mlele           
              

 169   Manispaa 11 4  1 1  5   

     ya           

     Mpanda          

 170  Rukwa Wilaya ya 39 17  4 13  5   

     Sumbawa          

     nga           

 171   Manispaa 28 15  1 5  7   

     ya           

     Sumbawa          

     nga           

 172   Wilaya ya 29 11  1 15  2   

     Nkasi           
              

 173   Wilaya ya 12 0  3 7  2   

     Kalambo          
              

 174  Ruvum Wilaya ya 22 3  11 8  0   

    a Tunduru          
              

 174   Wilaya ya 26 8  2 10  6   

     Mbinga           
              

 174   Wilaya ya 10 3  4 3  0   

     Namtumb          

     o           

 174   Wilaya ya 44 0  3 40  1   

     Songea           
              

 174   Manispaa 24 4  13 3  4   

     ya           

     Songea           

 174   Wilaya ya 19 1  8 10  0   

     Nyasa           
              

 174   Wilaya ya 13 2  10 1  0   

     Madaba          
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 174      Mji wa 10  0  0  10  0    

        Mbinga                    
                           

     Jumla    2409  768  324 1041  276    

                              

Sekta ya Afya                            
 Na.   Jina la Mradi  Mfadhili  Jumla  Mape  Mapend  Mapen   Mapendek    

               ya  ndeke  ekezo  dekezo    ezo    

               Mapend  zo  Yanayoe  ambay   yaliyofutik    

               ekezo  Yaliyo  ndelea   o    a    

               ya  tekel  kutekel  hayaja   kutokana    

               Miaka  ezwa  ezwa  tekele    na    

               ya       zwa   Mazingira    
               Nyuma               

 1   Mradi wa Mtandao  Benki ya Dunia  6  4  2  0  0    

    wa Maabara kwa                     

    Umma  –  Afrika                     

    Mashariki                        

 2   Mfuko wa Afya ya  Benki ya Dunia  21  1  1  19  0    

    Jamii                          

 3   Mradi wa Kusaidia  Benki ya Dunia  9  1  4  4  0    

    Sekta ya Afya                      

 4   Programu   ya  Benki ya Dunia  8  3  2  2  1    

    Kuimarisha Afya                     

    ya Msingi  kwa                     

    Matokeo                        

 5   Programu   ya  Benki ya Dunia  8  3  2  2  1    

    Kuimarisha Afya                     

    ya Msingi  kwa                     

    Matokeo – OR  -                     

    TAMISEMI                        

 6   Mradi wa Sayansi  Benki ya  2  0  2  0  0    

    ya Magonjwa ya  Maendeleo                   

    Mishipa ya Moyo  -  Afrika                   

    MUHAS                          

 7   Mfuko     wa  Mfuko wa  11  7  4  0  0    

    Kimataifa – Mradi  Kimataifa                   

    wa Malaria na                     

    Kuboresha Mifumo                     

    ya Afya                        

 8   Mfuko     wa  Mfuko wa  35  23  12  0  0    

    Kimataifa – Kifua  Kimataifa                   

    Kikuu                          

 9   Mfuko     wa  Mfuko wa  23  3  7  5  8    

    Kimataifa   -  Kimataifa                   

    UKIMWI                        

 10   Mradi wa Ajenda  Taasisi ya  0  0  0  0  0    

    ya Ulinzi wa Afya  Kuzuia na                  

    Kimataifa     Kupambana na                  

            Magonjwa                   

 11   Mradi     wa  Taasisi ya  4  0  3  1  0    

    Uboreshaji  wa  Kuzuia na                  

    Huduma   za  Kupambana na                  

    Maabara Kitaifa  Magonjwa                   

 12   Mradi     wa  Taasisi ya  4  0  1  3  0    

    Kupambana  na  Kuzuia na                  

    Mlipuko   wa  Kupambana na                  

    Ugonjwa   wa  Magonjwa                   

    Mafua ya Ndege                     
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 13    Mpango wa Kitaifa  Taasisi   ya  11  6 0 5 0    

     ya Kudhibiti  Kuzuia  na             

     UKIMWI    Kupambana na             

         Magonjwa                 

 14    Mradi  wa  Taasisi   ya  6  3 3 0 0    

     Uimarishaji wa  Kuzuia  na             

     Maendeleo katika  Kupambana na             

     Utoaji wa Chanjo  Magonjwa                 

 15    Mpango wa  Taifa  Taasisi   ya  0  0 0 0 0    

     wa Damu Salama  Kuzuia  na             

         Kupambana na             

         Magonjwa                 

 16    Programu ya  Taasisi   ya  12  8 0 4 0    

     Kitaifa ya Kifua  Kuzuia  na             

     Kikuu na Ukoma  Kupambana na             

         Magonjwa                 

 17    Kituo cha Chakula  Shirika   la  6  0 0 6 0    

     na Lishe Tanzania  Umoja  wa             

         Mataifa                 

         linalohudumia             

         Watoto                 

 18    Wizara ya Afya,  Shirika   la  3  1 2 0 0    

     Maendeleo ya  Umoja  wa             

     Jamii,  Jinsia,  Mataifa                 

     Wazee, na Watoto  linalohudumia             

     - Tanzania   Watoto                 

          Jumla  169  63 45 51 10    

Sekta ya Uchukuzi                      
 Na    Jina la Mradi Mfadhili    Jumla  Mapend Mapend Mapend Mapende    

 .              ya   ekezo ekezo ekezo  kezo    

               Mapend  Yaliyote Yanayoe ambayo yaliyofuti    

                ekezo  kelezwa ndelea hayajat  ka    

                ya    kutekel ekelezw kutokana    

                Miaka    ezwa a  na    

                ya      Mazingira    

                Nyuma           

 1    Mradi  wa  Ujenzi wa Benki ya  6  3 2 0 1    

     Barabara ya Kimataifa Maendele                

     Arusha-     o  Afrika                

     Taveta/Holilii- Voi                    
                  

 2    Mradi wa Barabara za Benki ya  2  0 2 0 0    

     Mabasi ya Mwendokasi Maendele                

     Dar es Salaam – II   o  Afrika                

 3    Mfumo wa Barabara za Benki ya  0  0 0 0 0    

     Mabasi ya Mwendekasi Dunia                 

     Dar es Salaam - II                    

 4    Mradi wa Kusaidia Benki ya  5  4 1 0 0    

     Sekta ya Barabara –I Maendele                

          o  Afrika                

 5    Mradi ya Kusaidia Benki ya  2  2 0 0 0    

     Sekta ya Barabara - I Maendele                

          o  Afrika                

 6    Mradi  wa  Uwezeshaji Benki ya  3  3 0 0 0    

     Biashara   na Dunia                 

     Usafirishaji Kusini                  

     mwa Afrika                     
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 7  Mradi wa Kuboresha Benki ya  0  0  0  0  0  

   Miji Tanzania  – OR  - Dunia                

   TAMISEMI                      

 8  Mradi wa Kuboresha Benki ya  46  17  15  14  0  

   Miji Tanzania - I   Dunia                

 9  Programu ya Kusaidia Benki ya  3  2  1  0  0  

   Sekta ya Usafirishaji Maendele               

          o Afrika               

 10  Programu ya Kusaidia Benki ya  2  0  1  1  0  

   Sekta ya Usafirishaji - Dunia                

   II                        

 11  Mradi wa Maendeleo Benki ya  7  5  1  1  0  

   ya Reli Tanzania   Dunia                

           Jumla  106  50  34  21  1  
                           

Sekta ya Maji                        
 Na  Jina la Mradi  Mfadhili Jumla ya   Mapende  Mapendeke  Mapen  Mapend  

 .           Mapendek   kezo  zo  dekezo  ekezo  

             ezo ya  Yaliyotek  Yanayoend  ambay  yaliyofu  

            Miaka ya   elezwa  elea  o  tika  

             Nyuma     kutekelezw  hayaja  kutokan  

                   a  tekele  a na  

                      zwa  Mazingir  
                         a  

 1  Programu    Benki ya  3  0  0   3   0  

   Usambazaji wa  Maendeleo                

   Huduma ya Maji  Afrika                 

   Safi Vijijini                     

 2  Kituo    cha  Benki ya  0  0  0   0   0  

   Miundombinu ya  Dunia                 

   Maji na Nishati                    

   Endelevu  kwa                    

   Matumizi  ya                    

   Baadaye                      

 3  Programu  ya  Benki ya  11  3  6   2   0  

   Maendeleo  ya  Maendeleo                

   Sekta ya Maji   Afrika                 

 4  Mradi    wa  Benki ya  2  1  0   1   0  

   Uimarishaji   Maendeleo                

   Endelevu  wa  Afrika                 

   Mifumo ya Maji                    

   Safi na Majitaka –                    

   Jijini Arusha                     

 5  Mradi  wa  Maji  Benki ya  0  0  0   0   0  

   Safi na Mazingira  Maendeleo                

   – Ziwa Viktoria  Afrika                 

 6  Mradi    wa  Shirika la  6  2  1   3   0  

   Kunusuru Vyanzo  Maendeleo                

   vya Maji – Bonde  la Umoja                

   la Mto Pangani  wa Mataifa                

 7  Mradi wa    Benki ya  3  3  0   0   0  

   Usimamizi wa  Dunia                 

   Mazingira wa                     

   Ziwa Viktoria - II                    

          Jumla  25  9  7   9   0  
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Sekta ya Maji  - Mamlaka za Serikali za Mitaa - Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji 

 Mkoa   Halmasha Jumla  Mapende  Mapendekezo  Mapendekezo  Mapendekez   
 

     uri ya  ya  kezo  Yanayoendelea  ambayo  o   
 

        Mapend  Yaliyotek  kutekelezwa  hayajatekelez  yaliyofutika   
 

        ekezo  elezwa    wa  kutokana na   
 

        ya        Mazingira   
 

        Miaka             
 

        ya             
 

        Nyuma             
 

 
Arusha   Jiji  la 

7  
0  

1  
4  

2    
 

   

Arusha          
 

                    
 

     Wilaya  ya 
24  

0  
4  

18  
2    

 

     

Arusha          
 

                    
 

     Wilaya  ya 
17  

3  
4  

7  
3    

 

     

Karatu          
 

                    
 

     Wilaya  ya 
47  

2  
4  

39  
2    

 

     

Longido          
 

                    
 

     Wilaya  ya 
14  

3  
0  

10  
1    

 

     

Meru          
 

                    
 

     Wilaya  ya 
18  

0  
0  

17  
1    

 

     

Monduli          
 

                    
 

     Wilaya  ya              
 

     Ngorongor 26  1  8  13  4    
 

     o                
 

 
Pwani   Wilaya  ya 20  

4  
0  

14  
2    

 

   

Bagamoyo        
 

                  
 

     Wilaya  ya 
12  

2  
7  

3  
0    

 

     

Kibaha          
 

                    
 

     Mji wa 
7  

2  
1  

4  
0    

 

     

Kibaha          
 

                    
 

     Wilaya  ya 
14  

1  
2  

6  
5    

 

     

Kisarawe        
 

                  
 

     Wilaya  ya 
19  

2  
4  

13  
0    

 

     

Mkuranga        
 

                  
 

     Wilaya  ya 
8  

4  
2  

2  
0    

 

     

Rufiji          
 

                    
 

     Wilaya  ya 
1  

0  
0  

1  
0    

 

     

Chalinze        
 

                  
 

     Wilaya  ya 
4      

4       
 

     

Kibiti              
 

                    
 

 Dar   es   Manispaa 
22 

 
6 

 
6 

 
9 

 
1 

   
 

 Salaam   ya Ilala          
 

                  
 

                   
 

     Manispaa              
 

     ya   3  0  0  2  1    
 

     Kinondoni              
 

     Manispaa 
11  

2  
2  

7  
0    

 

     

ya Temeke        
 

                  
 

     Manispaa              
 

     ya   4  0  0  1  3    
 

     Kigamboni              
 

 Dodom   Wilaya  ya 
8  

5  
0  

0  
3    

 

 

a 
  

Bahi 
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   Wilaya ya 

3 0 1 0 2    
 

   

Chamwino    
 

            
 

   Wilaya ya 9 0 0 4 5    
 

   

Chemba    
 

            
 

   Jiji la 
7 6 0 1      

 

   

Dodoma      
 

            
 

   Wilaya ya 
8 2 2 3 1    

 

   

Kondoa     
 

             
 

   Wilaya ya 
3 1 0 2 0    

 

   

Kongwa     
 

             
 

   Wilaya ya 
6 0 0 3 3    

 

   

Mpwapwa    
 

            
 

   Mji wa 
4 0 1 1 2    

 

   

Kondoa     
 

             
 

 
Geita Wilaya ya 

18 1 10 4 3    
 

 

Bukombe    
 

            
 

   Wilaya ya 13 0 6 1 6    
 

   

Chato     
 

             
 

   Wilaya ya 
11 1 3 4 3    

 

   

Geita     
 

             
 

   Mji wa 
4 0 1 0 3    

 

   

Geita     
 

             
 

   Wilaya ya 
4 0 1 0 3    

 

   

Mbogwe    
 

            
 

   Wilaya ya          
 

   Nyang'hwa 7 0 0 2 5    
 

   le           
 

 
Iringa Wilaya ya 

7 1 3 2 1    
 

 

Iringa     
 

             
 

   Manispaa 
7 4 1 0 2    

 

   

ya Iringa    
 

            
 

   Wilaya ya 
21 3 2 7 9    

 

   

Kilolo     
 

             
 

   Wilaya ya 
5 3 0 2 0    

 

   

Mufindi     
 

             
 

   Mji wa 3 0 0 3 0    
 

   

Mafinga     
 

             
 

   Wilaya ya          
 

 Kagera Biharamul 7 5 2 0 0    
 

   o           
 

   Wilaya ya 
5 1 0 1 3    

 

   

Bukoba     
 

             
 

   Manispaa 
9 3 1 0 5    

 

   

ya Bukoba    
 

            
 

   Wilaya ya 
6 1 1 0 4    

 

   

Karagwe    
 

            
 

   Wilaya ya 
6 1 3 0 2    

 

   

Kyerwa     
 

             
 

   Wilaya ya 
17 0 0 16 1    

 

   

Missenyi    
 

            
 

   Wilaya ya 
13 3 6 4 0    

 

   

Muleba     
 

             
 

   Wilaya ya 
10 0 3 2 5    

 

   

Ngara     
 

             
 

 
Katavi Wilaya ya 

9 3 2 0 4    
 

 

Mpanda     
 

             
 

   Manispaa 
4 0 0 1 3    

 

   

ya Mpanda    
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   Wilaya ya 

13 5 0 0 8    
 

   

Mlele     
 

             
 

   Wilaya ya 13 4 0 4 5    
 

   

Nsimbo     
 

             
 

   Wilaya ya 
5 3 0 0 2    

 

   

Mpimbwe    
 

            
 

 
Kigoma Wilaya ya 

6 1 0 5 0    
 

 

Buhigwe    
 

            
 

   Wilaya ya 
5 2 0 2 1    

 

   

Kakonko    
 

            
 

   Wilaya ya 
18 7 0 7 4    

 

   

Kasulu     
 

             
 

   Wilaya ya 
19 0 4 14 1    

 

   

Kibondo    
 

            
 

   Wilaya ya 
7 0 2 3 2    

 

   

Kigoma     
 

             
 

   Manispaa 11 1 0 10 0    
 

   

ya Kigoma    
 

            
 

   Wilaya ya 
16 8 5 2 1    

 

   

Uvinza     
 

             
 

   Mji wa 
7 5 0 2 0    

 

   

Kasulu     
 

             
 

 Kiliman Wilaya ya 
9 0 1 6 2    

 

 

jaro Hai     
 

           
 

   Wilaya ya 
11 3 1 5 2    

 

   

Moshi     
 

             
 

   Manispaa 
11 5 1 5 0    

 

   

ya Moshi    
 

            
 

   Wilaya ya 
17 4 2 9 2    

 

   

Mwanga    
 

            
 

   Wilaya ya 
11 1 0 6 4    

 

   

Rombo     
 

             
 

   Wilaya ya 
7 2 4 1 0    

 

   

Same     
 

             
 

   Wilaya ya 
7 2 2 2 1    

 

   

Siha     
 

             
 

 
Lindi Wilaya ya 

6 2 3 1 0    
 

 

Kilwa     
 

             
 

   Wilaya ya 
8 0 5 2 1    

 

   

Lindi     
 

             
 

   Manispaa 
13 2 3 5 3    

 

   

ya Lindi    
 

            
 

   Wilaya ya 
4 1 0 1 2    

 

   

Liwale     
 

             
 

   Wilaya ya          
 

   Nachingw 15 0 7 4 4    
 

   ea           
 

   Wilaya ya 
6 4 0 1 1    

 

   

Ruangwa    
 

            
 

 Manyar Wilaya ya 
2 1 0 1 0    

 

 

a Babati     
 

           
 

   Mji wa 
4 0 0 1 3    

 

   

Babati     
 

             
 

   Wilaya ya 17 2 4 9 2    
 

   

Hanang     
 

             
 

   Wilaya ya 
9 0 1 7 1    

 

   

Kiteto     
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   Wilaya ya 

14 6 5 1 2    
 

   

Mbulu     
 

             
 

   Wilaya ya 19 6 5 4 4    
 

   

Simanjiro    
 

            
 

   Mji wa 
4 1 0 0 3    

 

   

Mbulu     
 

             
 

 
Mara Wilaya ya 

18 2 0 15 1    
 

 

Bunda     
 

             
 

   Wilaya ya 
13 10 0 0 3    

 

   

Butiama    
 

            
 

   Wilaya ya 
11 5 1 3 2    

 

   

Musoma    
 

            
 

   Manispaa          
 

   ya  2 2 0 0 0    
 

   Musoma          
 

   Wilaya ya 
14 1 0 5 8    

 

   

Rorya     
 

             
 

   Wilaya ya 
4 4 0 0 0    

 

   

Serengeti    
 

            
 

   Wilaya ya 
5 2 1 0 2    

 

   

Tarime     
 

             
 

   Mji wa 
6 1 3 0 2    

 

   

Tarime     
 

             
 

   Mji wa 
5 3 0 0 2    

 

   

Bunda     
 

             
 

 
Mbeya Wilaya ya 

5 1 0 1 3    
 

 

Busokelo    
 

            
 

   Wilaya ya 
6 2 2 2 0    

 

   

Chunya     
 

             
 

   Wilaya ya 
11 7 0 0 4    

 

   

Kyela     
 

             
 

   Wilaya ya 15 10 4 1 0    
 

   

Mbarali     
 

             
 

   Jiji la 
14 5 2 2 5    

 

   

Mbeya     
 

             
 

   Wilaya ya 
15 8 5 1 1    

 

   

Mbeya     
 

             
 

   Wilaya ya 
12 4 1 5 2    

 

   

Rungwe     
 

             
 

   Wilaya ya 
4 2 0 0 2    

 

   

Morogoro    
 

            
 

   Manispaa          
 

   ya  3 1 0 0 2    
 

   Morogoro          
 

   Wilaya ya 
35 0 7 24 4    

 

   

Kilosa     
 

             
 

   Wilaya ya 
6 2 1 0 3    

 

   

Ulanga     
 

             
 

   Wilaya ya 
4 2 2       

 

   

Kilombero       
 

            
 

   Wilaya ya 
2 2 0 0 0    

 

   

Mvomero    
 

            
 

   Wilaya ya 
5 3  

2      
 

   

Gairo        
 

             
 

   Wilaya ya 
4 2 0 1 1    

 

   

Malinyi     
 

             
 

   Mji wa 
3 1 0 0 2    

 

   

Ifakara 
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Mtwara Wilaya ya 
7 6 0 1   

 

 

Masasi    
 

         
 

  Mji wa 9 2 0 6 1  
 

  

Masasi   
 

         
 

  Wilaya ya 
19 3 1 15 0  

 

  

Mtwara   
 

         
 

  Manispaa 
22 20 0 1 1  

 

  

ya Mtwara  
 

        
 

  Wilaya ya 
15 1 9 3 2  

 

  

Nanyumbu  
 

        
 

  Wilaya ya 
13 4 1 8   

 

  

Newala    
 

         
 

  Wilaya ya       
 

  Tandahim 2  1 1   
 

  ba        
 

  Mji wa 
6 5 0 0 1  

 

  

Nanyamba  
 

        
 

  Mji wa 
2 0 0 0 2  

 

  

Newala   
 

         
 

 
Mwanza Wilaya ya 

12 2 6 4 0  
 

 

Magu   
 

         
 

  Wilaya ya 
10 3 6 0 1  

 

  

Kwimba   
 

         
 

  Jiji la 
12 5 3 3 1  

 

  

Mwanza  
 

        
 

  Wilaya ya 
25 0 4 18 3  

 

  

Misungwi  
 

        
 

  Wilaya ya       
 

  Sengerem 17 1 0 14 2  
 

  a        
 

  Wilaya ya 
25 5 4 15 1  

 

  

Ukerewe  
 

        
 

  Wilaya ya 
7 2 1 3 1  

 

  

Buchosa  
 

        
 

  Manispaa 
7 0 1 2 4  

 

  

ya Ilemela  
 

        
 

 
Njombe Wilaya ya 

12 0 4 8 0  
 

 

Ludewa   
 

         
 

  Mji wa       
 

  Makambak 13 0 2 11 0  
 

  o        
 

  Wilaya ya 
4 1 0 3 0  

 

  

Makete   
 

         
 

  Wilaya ya 
9 0 2 6 1  

 

  

Njombe   
 

         
 

  Mji wa 
13 0 1 12 0  

 

  

Njombe   
 

         
 

  Wilaya ya       
 

  Wang’ing’ 12 7 2 3 0  
 

  ombe        
 

 
Rukwa Wilaya ya 

16 8 0 7 1  
 

 

Kalambo  
 

        
 

  Wilaya ya 
27 17 4 3 3  

 

  

Nkasi   
 

         
 

  Wilaya ya 
25 6 7 8 4  

 

  

S’wanga  
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   Manispaa          

 

   ya  25 14 0 8 3    
 

   S’wanga          
 

 
Ruvuma Wilaya ya 

24 7 6 7 4    
 

 

Mbinga 
    

 

             
 

   Mji wa 
5 0 0 5 0    

 

   

Mbinga     
 

             
 

   Wilaya ya          
 

   Namtumb 20 5 9 5 1    
 

   o           
 

   Wilaya ya 
15 9 6 0 0    

 

   

Nyasa     
 

             
 

   Wilaya ya 
43 3 20 20 0    

 

   

Songea     
 

             
 

   Manispaa 
9 3 5 0 1    

 

   

ya Songea    
 

            
 

   Wilaya ya 
23 2 9 12 0    

 

   

Tunduru    
 

            
 

   Wilaya ya 
4 0 3 1 0    

 

   

Madaba     
 

             
 

 Shinyan Mji wa 
10 8 2 0 0    

 

 

ga Kahama    
 

          
 

   Wilaya ya 
6 1 1 2 2    

 

   

Kishapu     
 

             
 

   Wilaya ya 
7 1 2 2 2    

 

   

Msalala     
 

             
 

   Wilaya ya 
13 2 4 6 1    

 

   

Shinyanga    
 

            
 

   Manispaa          
 

   ya  8 5 0 1 2    
 

   Shinyanga          
 

   Wilaya ya 
11 4 2 2 3    

 

   

Ushetu     
 

             
 

 
Simiyu Wilaya ya 

14 6 0 3 5    
 

 

Bariadi     
 

             
 

   Mji wa 
7 5 1 0 1    

 

   

Bariadi     
 

             
 

   Wilaya ya 
6 1 1 0 4    

 

   

Busega     
 

             
 

   Wilaya ya 14 1 3 1 9    
 

   

Itilima     
 

             
 

   Wilaya ya 
10 1 6 1 2    

 

   

Maswa     
 

             
 

   Wilaya ya 
8 2 1 5 0    

 

   

Meatu     
 

             
 

 
Singida Wilaya ya 

10 6 0 3 1    
 

 

Ikungi     
 

             
 

   Wilaya ya 
8 7 0 0 1    

 

   

Iramba     
 

             
 

   Wilaya ya 8 5 1 2 0    
 

   

Manyoni    
 

            
 

   Wilaya ya 
20 11 2 4 3    

 

   

Mkalama    
 

            
 

   Wilaya ya 
12 7 1 0 4    

 

   

Singida     
 

             
 

   Manispaa 
24 13 6 2 3    

 

   

ya Singida    
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    Wilaya ya  

10  
8   

0  
0   

2     
 

    

Itigi             
 

                           
 

 
Songwe  Wilaya ya  28  

15   
12  

1   
0     

 

  

Ileje             
 

                           
 

    Wilaya ya  
14  

4   
3  

3   
4     

 

    

Mbozi             
 

                           
 

    Wilaya ya  
13  

8   
1  

4   
0     

 

    

Momba             
 

                           
 

    Mji wa  
4  

4   
0  

0   
0     

 

    

Tunduma            
 

                          
 

    Wilaya ya  
5  

3   
0  

0   
2     

 

    

Songwe             
 

                           
 

 
Tabora  Wilaya ya  

5  
3   

1  
1   

0     
 

  

Igunga             
 

                           
 

    Wilaya ya  
7  

6   
1  

0   
0     

 

    

Kaliua             
 

                           
 

    Wilaya ya  7  
1   

3  
2   

1     
 

    

Nzega             
 

                           
 

    Wilaya ya  
4  

2   
1  

0   
1     

 

    

Sikonge             
 

                           
 

    Wilaya ya  
2  

0   
1  

1   
0     

 

    

Tabora             
 

                           
 

    Manispaa  
7  

4   
2  

1   
0     

 

    

ya Tabora            
 

                          
 

    Wilaya ya  
4  

3   
1  

0   
0     

 

    

Urambo             
 

                           
 

    Mji wa                       
 

    Nzega                        
 

 
Tanga  Wilaya ya  

23  
10   

6  
3   

4     
 

  

Bumbuli            
 

                          
 

    Wilaya ya  
7  

2   
2  

2   
1     

 

    

Handeni            
 

                          
 

    Mi wa  
6  

3   
1  

2   
0     

 

    

Handeni            
 

                          
 

    Wilaya ya  
15  

7   
3  

3   
2     

 

    

Kilindi             
 

                           
 

    Wilaya ya  
6  

0   
5  

1   
0     

 

    

Korogwe            
 

                          
 

    Mji wa  
12  

0   
3  

6   
3     

 

    

Korogwe            
 

                          
 

    Wilaya ya  
14  

1   
13  

0   
0     

 

    

Lushoto             
 

                           
 

    Wilaya ya  
7  

0   
7  

0   
0     

 

    

Mkinga             
 

                           
 

    Wilaya ya  
5  

2   
2  

0   
1     

 

    

Muheza             
 

                           
 

    Wilaya ya  
25  

1   
6  

16   
2     

 

    

Pangani             
 

                           
 

    Jiji la  
15  

2   
5  

6   
2     

 

    

Tanga             
 

                           
 

    Jumla  1998  552  407  718   321    
 

                        
 

Sekta ya Jamii Mfuko wa Maendeleo ya Jamii Tanzania              
 

 Mkoa  Halmashauri   Jumla ya   Mapende  Mapendekez  Mapendek  Mapendekezo    
 

    ya   Mapendek   kezo  o  ezo   yaliyofutika    
 

         ezo ya   Yaliyotek  Yanayoendel  ambayo   kutokana na    
 

         Miaka ya   elezwa  ea  hayajatek   Mazingira    
 

         

Nyuma 
     

kutekelezwa 
 

elezwa 
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 Dar   es Manispaa ya 
9 9 0 0 0 

   
 

 salaam Ilala      
 

           
 

             
 

   Manispaa ya 
5 5 0 0 0    

 

   Kinondoni     
 

            
 

             
 

   Manispaa ya 
3 3 0 0 0    

 

   Temeke     
 

            
 

             

   Katibu Tawala         
 

   - Dar-es- 1 0 0 1 0    
 

   salaam           
 

 Dodoma Jiji la Dodoma 1 0 0 1 0    
 

              
 

 
Geita 

Wilaya  ya 
1 1 0 0 0    

 

 Bukombe     
 

            
 

              
 

   Wilaya  ya 
3 3 0 0 0    

 

   Chato      
 

             
 

              
 

   Wilaya  ya 
2 2 0 0 0    

 

   Geita      
 

             
 

            
 

   Mji wa Geita 2 2 0 0 0    
 

              
 

   Wilaya  ya 
1 1 0 0 0    

 

   Mbogwe     
 

            
 

              
 

   Wilaya  ya 
2 2 0 0 0    

 

   Nyang'hwale    
 

           
 

             

   Katibu Tawala 
1 1 0 0 0    

 

   - Geita      
 

             
 

              
 

 
Iringa Wilaya  ya 

8 4 2 2 0    
 

 Iringa      
 

             
 

             
 

   Manispaa ya 
6 4 0 2 0    

 

   Iringa      
 

             
 

               

   Wilaya  ya 
4 2 1 1 0    

 

   Kilolo      
 

             
 

              
 

   Wilaya  ya 
7 5 0 2 0    

 

   Mufindi     
 

            
 

            
 

   Katibu Tawala 
2 1 0 1 0    

 

   - Iringa     
 

            
 

              
 

 
Kagera 

Wilaya  ya 
11 9 0 0 2    

 

 Biharamulo     
 

            
 

              
 

   Wilaya  ya 
12 7 0 0 5    

 

   Bukoba     
 

            
 

              

   Manispaa ya 
15 14 1 0 0    

 

   Bukoba     
 

            
 

              
 

   Wilaya  ya 
13 12 1 0 0    

 

   Karagwe     
 

            
 

              
 

   Wilaya  ya 
17 14 0 0 3    

 

   Kyerwa     
 

            
 

               

   Wilaya  ya 
17 11 0 0 6    

 

   Missenyi     
 

            
 

              
 

   Wilaya  ya 
9 8 1 0 0    

 

   Muleba      
 

             
 

              
 

   Wilaya  ya 
21 15 0 0 6    

 

   Ngara      
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   Katibu Tawala 

12 9 0 0 3    
 

   - Kagera     
 

            
 

              

 
Katavi Wilaya ya 

2 1 0 1 0    
 

 Mpanda     
 

            
 

             
 

   Manispaa ya 
1 0 1 0 0    

 

   Mpanda     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
1 0 1 0 0    

 

   Mlele     
 

            
 

              

 
Kigoma 

Wilaya ya 
1 0 1 0 0    

 

 Buhigwe     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
6 0 2 2 2    

 

   Kakonko     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
2 0 1 0 1    

 

   Kasulu     
 

            
 

              

   Wilaya ya 
1 0 1 0 0    

 

   Kibondo     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
1 1 0 0 0    

 

   Kigoma     
 

            
 

              

   Wilaya ya 
1 0 1 0 0    

 

   Uvinza     
 

            
 

            
 

   Mji wa Kasulu 2 0 2 0 0    
 

            
 

 Kiliman 
Wilaya ya Hai 2 2 0 0 0    

 

 jaro    
 

           
 

              

   Wilaya ya 
1 1 0 0 0    

 

   Mwanga     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
2 1 0 0 1    

 

   Rombo     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
0 0 0 0 0    

 

   Same     
 

            
 

            
 

   Wilaya ya Siha 1 1 0 0 0    
 

             
 

 
Lindi 

Wilaya ya 
13 5 3 2 3    

 

 Kilwa     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
7 4 0 1 2    

 

   Lindi     
 

            
 

             
 

   Manispaa ya 
8 3 1 1 3    

 

   Lindi     
 

            
 

              

   Wilaya ya 
11 7 2 0 2    

 

   Liwale     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
4 1 0 1 2    

 

   Nachingwea     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
5 0 0 1 4    

 

   Ruangwa     
 

            
 

            
 

   Katibu Tawala 
2 0 1 0 1    

 

   - Lindi     
 

            
 

             
 

 
Mara Wilaya ya 

11 0 8 3 0    
 

 Bunda     
 

            
 

              

   Wilaya ya 
7 2 2 1 2    

 

   Butiama     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
6 1 3 1 1    

 

   Musoma     
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   Manispaa ya 

6 2 2 1 1    
 

   Musoma     
 

            
 

              

   Wilaya ya 
5 1 3 1 0    

 

   Rorya     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
4 3 1 0 0    

 

   Serengeti     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
3 1 2 0 0    

 

   Tarime     
 

            
 

             

   Katibu Tawala 
6 3 1 1 1    

 

   - Mara     
 

            
 

             
 

 
Mbeya Wilaya ya 

3 0 0 2 1    
 

 Busokelo     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
3 1 1 1 0    

 

   Chunya     
 

            
 

              

   Wilaya ya 
3 3 0 0 0    

 

   Kyela     
 

            
 

            
 

   Jiji la Mbeya 3 3 0 0 0    
 

             
 

   Wilaya ya 
4 4 0 0 0    

 

   Mbeya     
 

            
 

            
 

   Katibu Tawala 
1 1 0 0 0    

 

   - Mbeya     
 

            
 

             

 Morogor Wilaya ya 
2 2 0 0 0    

 

 o Morogoro     
 

          
 

             
 

   Manispaa ya 
1 0 0 0 1    

 

   Morogoro     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
4 2 1 0 1    

 

   Kilosa     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
3 2 0 1 0    

 

   Ulanga     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
1 0 0 1 0    

 

   Mvomero     
 

            
 

              

   Wilaya ya 
2 0 0 1 1    

 

   Gairo     
 

            
 

             
 

 
Mtwara Wilaya ya 

7 7 0 0 0    
 

 Masasi     
 

            
 

            
 

   Mji wa Masasi 5 4 1 0 0    
 

             
 

   Wilaya ya 
8 6 2 0 0    

 

   Mtwara     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
9 8 1 0 0    

 

   Nanyumbu     
 

            
 

              

   Wilaya ya 
8 7 1 0 0    

 

   Newala     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
8 6 2 0 0    

 

   Tandahimba     
 

            
 

             
 

   Manispaa ya 
6 4 2 0 0    

 

   Ilemela     
 

            
 

            
 

   Katibu Tawala 
4 3 1 0 0    

 

   - Mtwara     
 

            
 

             
 

 
Mwanza Wilaya ya 

2 1 1 0 0    
 

 Magu     
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   Wilaya ya 

5 3 2 0 0    
 

   Kwimba     
 

            
 

             

   Jiji la Mwanza 3 1 1 0 1    
 

             
 

   Wilaya ya 
9 5 1 2 1    

 

   Misungwi     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
5 2 3 0 0    

 

   Sengerema     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
5 4 1 0 0    

 

   Ukerewe     
 

            
 

             
 

 
Rukwa 

Wilaya ya 
10 4 2 1 3    

 

 Kalambo     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
17 15 1 1 0    

 

   Nkasi     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
31 17 1 1 12    

 

   S’wanga     
 

            
 

              

   Manispaa ya 
9 3 2 3 1    

 

   S’wanga     
 

            
 

             
 

 
Ruvuma Wilaya ya 

1 1 0 0 0    
 

 Mbinga     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
1 1 0 0 0    

 

   Nyasa     
 

            
 

              

   Wilaya ya 
3 1 1 0 1    

 

   Songea     
 

            
 

             
 

   Manispaa ya 
2 2 0 0 0    

 

   Songea     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
2 1 1 0 0    

 

   Tunduru     
 

            
 

            
 

 Shinyan Wilaya ya 
11 8 1 2 0    

 

 ga Msalala     
 

          
 

             
 

   Wilaya ya 
7 7 0 0 0    

 

   Shinyanga     
 

            
 

              

   Wilaya ya 
7 3 0 4 0    

 

   Ushetu     
 

            
 

            
 

   Katibu Tawala 
4 4 0 0 0    

 

   - Shinyanga     
 

            
 

             
 

 
Simiyu 

Wilaya ya 
2 2 0 0 0    

 

 Bariadi     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
2 2 0 0 0    

 

   Busega     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
3 3 0 0 0    

 

   Itilima     
 

            
 

              

   Wilaya ya 
3 3 0 0 0    

 

   Maswa     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
3 3 0 0 0    

 

   Meatu     
 

            
 

             
 

 
Singida 

Wilaya ya 
5 4 1 0 0    

 

 Ikungi     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
3 3 0 0 0    

 

   Iramba     
 

            
 

             
 

   Wilaya ya 
4 3 1 0 0    

 

   Manyoni     
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       Wilaya ya   

3   
3   

0   
0    

0        
 

       Mkalama                   
 

                                  
 

                                     

       Wilaya ya   
2   

2   
0   

0    
0        

 

       Singida                    
 

                                   
 

                                    
 

   
Songwe  Wilaya ya   

1   
1   

0   
0    

0        
 

    Ileje                     
 

                                    
 

                                    
 

       Wilaya ya   
2   

2   
0   

0    
0        

 

       Mbozi                    
 

                                   
 

                                     

       Wilaya ya   
2   

2   
0   

0    
0        

 

       Momba                    
 

                                   
 

                                    
 

   
Tabora  Wilaya ya   

3   
3   

0   
0    

0        
 

    Igunga                    
 

                                   
 

                                    
 

       Wilaya ya   
2   

2   
0   

0    
0        

 

       Nzega                    
 

                                   
 

                                     

       Wilaya ya   
1   

1   
0   

0    
0        

 

       Sikonge                    
 

                                   
 

                                    
 

       Wilaya ya   
1   

1   
0   

0    
0        

 

       Tabora                    
 

                                   
 

                                     

       Wilaya ya   
1   

1   
0   

0    
0        

 

       Urambo                    
 

                                   
 

                                    
 

   
Tanga  Wilaya ya   

1   
1   

0   
0    

0        
 

    Handeni                   
 

                                  
 

                                     
 

       Mji  wa   
1   

1   
0   

0    
0        

 

       Handeni                   
 

                                  
 

                                    

       Katibu Tawala   
1                         

 

       

- Tanga 
     

0 
  

0 
  

1 
   

0 
       

 

                           
 

          
Jumla 

  572  
373 

  
77 

  
48 

  
74 

       
 

                            
 

Miradi Mingine                                
 

 Na.      Jina la Mradi     Mfadhili    Jumla  Mapen   Mapen   Mapend  Mape  
 

                    ya  dekezo   dekez   ekezo  ndek  
 

                    Mapend  Yaliyot   o   ambayo  ezo  
 

                    ekezo  ekelez   Yanay   hayajat  yaliyo  
 

                    ya   wa   oendel   ekelez  futika  
 

                    Miaka      ea   wa  kutok  
 

                    ya      kutek      ana  
 

                    Nyuma      elezw      na  
 

                          a      Mazin  
 

                                 gira  
 

 1    Mradi wa Maendeleo wa    Umoja wa Ulaya  
0  

0   
0   

0   
0    

 

     

Kuimarisha Nguvukazi                   
 

                               
 

 2    Mradi wa Maboresho ya Huduma Benki ya Dunia                    
 

     za Mahakama na Utoaji wa Haki      9  5   3   1   0    
 

     kwa Wananchi                             
 

 3    Huduma za  Kibinadamu za Benki ya                    
 

     Dharura za  Maafa Mkoani Maendeleo    0  0   0   0   0    
 

     Kagera         Afrika                      
 

 4    Mradi  wa  Programu ya Benki ya Dunia                    
 

     Maboresho ya Mazingira ya      
1  

0   
0   

1   
0    

 

     Wawekazaji  wa  Ndani  –  OR  -                
 

                            
 

     TAMISEMI                              
 

 5    Mradi  wa Ushindani katika Benki ya Dunia  
10  

7   
0   

2   
1    

 

     

Sekta Binafsi 
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 6  Mradi wa Maliasili Endelevu kwa Benki ya Dunia 

3 2 1 0  0    
 

   

Ukuaji          
 

                 
 

 7  Mradi wa  Usimamizi  Endelevu Benki ya Dunia 
6 1 1 4  0    

 

   

wa Raslimali za Madini - II        
 

               
 

 8  Mradi  wa  Usimamizi  wa  Uvuvi Benki ya Dunia          
 

   na  Ukuaji  wa  Pamoja  Kusini   6 3 2 1  0    
 

   Magharibi mwa Bahari ya Hindi            
 

 9  Mradi wa Uhamasishaji wa Benki ya          
 

   Raslimali za Ndani na Usimamizi Maendeleo  0 0 0 0  0    
 

   Bora wa Maliasili  Afrika           
 

 10  Mpango Kabambe wa Kuboresha Shirika la          
 

   na Kuimarisha Takwimu Nchini Maendeleo ya          
 

       Kimataifa la 4 3 0 1  0    
 

       Uingereza na          
 

       Benki ya Dunia          
 

 11  Ofisi    ya    Waziri    Mkuu- Shirika la          
 

   Uimarishaji wa Taarifa  za Hali Maendeleo la 
3 2 0 1  0    

 

   ya  Hewa  na  Mfumo  wa  Kutoa Umoja wa     
 

            
 

   Tahadhari  Mapema  Mataifa           
 

 12  Ofisi ya Bunge  Shirika la           
 

       Maendeleo la  
4 2 0 2  0    

 

       Umoja wa      
 

                 
 

       Mataifa           
 

 13  Mradi wa Kuondoa Umaskini na Shirika la           
 

   Maendeleo Endelevu ya Maendeleo la  
3 2 1 0  0    

 

   Mazingira – Chuo Kikuu cha Dar Umoja wa      
 

             
 

   es Salaam   Mataifa           
 

 14  Mamlaka ya Hali ya Hewa  Shirika la           
 

       Maendeleo la  
0 0 0 0  0    

 

       Umoja wa      
 

                 
 

       Mataifa           
 

 15  Ofisi  ya  Rais  –  Katiba,  Sheria, Shirika la           
 

   Utumishi, na Utawala Bora  Maendeleo la  
11 4 0 7  0    

 

       Umoja wa      
 

                 
 

       Mataifa           
 

 16  Tume ya Mipango  Shirika la           
 

       Maendeleo la  
0 0 0 0  0    

 

       Umoja wa      
 

                 
 

       Mataifa           
 

 17  Mradi wa Uimarishaji wa Shirika la           
 

   Mtandao  wa  Maeneo  Tengefu Maendeleo la  
15 2 7 6  0    

 

   Kusini mwa Tanzania wa Shirika Umoja wa      
 

             
 

   la Hifadhi za Taifa  Mataifa           
 

 18  Idara  ya  Kuondoa  Umaskini  – Shirika la           
 

   Wizara ya Fedha na Mipango Maendeleo la  
0 0 0 0  0    

 

       Umoja wa      
 

                 
 

       Mataifa           
 

 19  Wakala  wa  Usajili,  Ufilisi,  na Shirika la           
 

   Udhamini   Umoja wa           
 

       Mataifa  2 2 0 0  0    
 

       linalohudumia          
 

       Watoto           
 

 20  OR - TAMISEMI  Shirika la           
 

       Umoja wa           
 

       Mataifa  1 0 0 0  1    
 

       Linalohudumia          
 

       Watoto           
 

 21  Mradi wa Mikopo ya Nyumba  – Benki ya Dunia 
0 0 0 0  0    

 

   

Benki Kuu ya Tanzania        
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 22 Mradi wa Miundombinu   ya  Benki ya Dunia  

1   
1   

0  
0  

0   
 

    

Mawasiliano Kimkoa               
 

                        
 

 23 Wakala wa Huduma  za  Misitu  Shirika  la                
 

    Tanzania   Maendeleo  la  
8   

7   
1  

0  
0   

 

         Umoja  wa          
 

                         
 

         Mataifa                  
 

          Jumla  87   43  16  26  2   
 

                          
 

    Kiambatisho II: Hati za Ukaguzi Zilizotolewa                  
 

   Watekelezaji Waliopata Hati Inayoridhisha                    
 

   Sekta ya Kilimo – Mamlaka za Serikali za Mitaa - Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Kilimo       
 

   Mkoa   Na Halmashauri    Mkoa  Na  Halmashauri       
 

   Manyara  1 Wilaya ya Babati        9  Wilaya ya Kyela       
 

      2 Mji wa Babati        10  Wilaya ya Mbeya       
 

      3 Wilaya ya Hanang'    Rukwa  11  Wilaya ya Sumbawanga     
 

      4 Wilaya ya Kiteto        12  Manispaa ya Sumbawanga     
 

      5 Wilaya ya Mbulu        13  Wilaya ya Kalambo     
 

      6 Wilaya ya Simanjiro        14  Wilaya ya Nkasi       
 

   Mbeya  7 Wilaya ya Busokelo    Songwe  15  Wilaya ya Momba       
 

      8 Wilaya ya Chunya                    
  

 
Sekta ya Kilimo 

  

Na. 
   

Jina la Mradi 
   

Mfadhili 
  

 

          
 

              
 

 1    Mradi wa Upanuzi wa Uzalishaji wa Mpunga    Benki ya Dunia   
 

             
 

 
2    Programu ya Miundombinu ya Masoko, Uongezaji wa    Benki ya Dunia, Serikali ya Tanzania  

 

    

Thamani, na Msaada wa Fedha Vijijini    

na Benki ya Maendeleo Afrika   
 

           
 

 
3    Mradi wa Uwekezaji katika Kukuza Kilimo Kusini mwa    Benki  ya  Duniana  Serikali ya  

 

    

Tanzania    

Tanzania   
 

           
 

 
4    Mradi wa Uwekezaji katika Kukuza Kilimo Kusini mwa    

Benki ya Dunia   
 

    

Tanzania      
 

             
 

 
5    

Usimamizi Endelevu wa Misitu – Katibu Tawala Tabora    Shirika la Maendeleo la Umoja wa  
 

       

Mataifa   
 

              
 

 
6    Kituo cha Utafiti wa Ufundishaji wa Maendeleo Endelevu  

Benki ya Dunia   
 

    

ya Kilimo      
 

             
 

 Sekta ya Elimu        
 

  Na.   Jina la Mradi   Mfadhili   
 

          
 

 1  Chuo cha Sayansi na Teknolojia Afrika – Nelson  Benki ya Dunia   
 

    Mandela        
 

 2  Mradi wa Kufundisha Sayansi, Hisabati, na Kiingereza  Shirika la Kimataifa la Maendeleo la   
 

    katika Shule za Sekondari za Serikali kwa Kutumia  Swideni   
 

    TEHAMA        
 

        
 

 3  Mradi wa Kusaidia Sekta ya Elimu kwa Walimu  Idara ya Mambo ya Nje, Biashara, na   
 

          Maendeleo ya Kanada   
 

 4  Mpango wa Kukuza Stadi za Kusoma, Kuandika na  Shirika la Kimataifa la Maendeleo la   
 

    Kuhesabu - Tanzania  Swideni   
 

 5  Baraza la Mitihani la Tanzania  Shirika la  Umoja wa  Mataifa   
 

          Linalohudumia Watoto   
 

 6  Mradi wa Kukuza Vyuo vya Ualimu  Ubalozi wa Kanada   
 

        
 

 7  Programu ya Kusaidia Elimu ya Ufundi, Mafunzo na  Serikali ya Tanzania na Mfuko wa   
 

    Elimu kwa Walimu  Maendeleo ya Afrika   
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 8   Matokeo Makubwa Sasa katika Mradi wa Elimu ya   Benki ya Dunia na Shirika la Maendeleo  
 

    Malipo kwa Matokeo   ya Kimataifa la Uingereza  
 

 9   Programu ya Elimu na Ujuzi kwa Ajili ya Kazi za   Shirika la Maendeleo la Kimataifa na  
 

    Uzalishaji   Serikali ya Tanzania  
 

 Sekta ya Nishati        
 

 

Na. 
  

Jina la Mradi 
  

Mfadhili 
   

 

        
 

          
 

 1  Mradi wa Kujenga Uwezo katika Sekta ya Nishati na  Benki ya Maendeleo Afrika  
 

   Tasnia ya Uziduwaji        
 

 2  Mradi wa Kujenga Uwezo wa Sekta ya Nishati   Benki ya Dunia    
 

            
 

 3  Mradi wa Usimamizi na Uhifadhi Vyanzo vya Maji   Benki ya Dunia    
 

   Kihansi        
 

 4  Mradi wa Maendeleo ya Nishati ya Gesi Asilia   Benki ya Dunia    
 

 5  Mradi wa Wakala wa Nishati Vijijini – Chini ya Ufadhili  Benki ya Dunia    
 

   wa Benki ya Dunia        
 

 6  Mradi Endelevu wa Nishati kwa Wote   Shirika la Maendeleo la Umoja wa  
 

        Mataifa    
 

 7  Mradi wa Maendeleo ya Upatikanaji na Ukuzaji wa   Benki ya Dunia    
 

   Nishati Tanzania        
 

 8  Mradi wa Ubunifu Ulio wazi katika Tasnia ya Uchimbaji  Serikali ya Tanzania na Shirika la  
 

   Madini Tanzania   Maendeleo ya Kimatafia la Kanada  
 

 9  Mradi wa Ubunifu Uliowazi katika Tasnia ya Uchimbaji  Umoja wa Ulaya  
 

   Madini Tanzania - Umoja Wa Ulaya        
 

             
 

 Sekta ya Afya        
 

 Na.   Jina la Mradi  Mfadhili     
 

 1   Mradi wa Mtandao wa Maabara kwa Umma –  Benki ya Dunia    
 

    Afrika Mashariki         
 

 2   Mfuko wa Afya ya Jamii  Benki ya Dunia    
 

 3   Mradi wa Kusaidia Sekta ya Afya  Benki ya Dunia    
 

 4   Programu ya Kuimarisha Afya ya Msingi kwa  Benki ya Dunia    
 

    Matokeo         
 

 5   Programu ya Kuimarisha Afya ya Msingi kwa  Benki ya Dunia    
 

    Matokeo – OR - TAMISEMI         
 

 6   Mradi wa Sayansi ya Magonjwa ya Mishipa ya  Benki ya Maendeleo Afrika  
 

    Moyo  - MUHAS         
 

 7   Mfuko wa Kimataifa – Mradi wa Malaria na  Mfuko wa Kimataifa    
 

    Kuboresha Mifumo ya Afya         
 

 8   Mfuko wa Kimataifa – Kifua Kikuu  Mfuko wa Kimataifa    
 

 9   Mfuko wa Kimataifa - UKIMWI  Mfuko wa Kimataifa    
 

 10   Mradi wa Ajenda  ya Ulinzi wa Afya Kimataifa  Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Magonjwa  
 

 11   Mradi wa Uboreshaji  wa Huduma za Maabara  Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Magonjwa  
 

    Kitaifa         
 

 12   Mradi wa Kupambana na  Mlipuko wa Ugonjwa  Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Magonjwa  
 

    wa Mafua ya Ndege         
 

 13   Mpangao wa Kitaifa ya Kudhibiti UKIMWI  Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Magonjwa  
 

 14   Mradi wa Uimarishaji  Maendeleo katika Utoaji  Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Magonjwa  
 

    wa Chanzo         
 

 15   Mpango wa Taifa wa Damu Salama  Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Magonjwa  
 

 16   Programu ya Kitaifa ya Kifua Kikuu na Ukoma  Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Magonjwa  
 

 17   Kituo cha Chakula na Lishe – Tanzania  Shirika la Umoja wa Mataifa Linalohudumia  
 

      Watoto      
 

 18   Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia,  Shirika la Umoja wa Mataifa Linalohudumia  
 

    Wazee, na Watoto - Tanzania  Watoto      
 

             
 

   Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali   92  
 

   AGR/DP/2017/18        
 



 
Sekta ya Afya – Mamlaka za Serikali za Mitaa- Mfuko wa Afya 

 Mkoa Na.  Halmashauri Mkoa Na. Halmashauri  

 Arusha 1  Wilaya ya Arusha  88 Wilaya ya Sikonge  

   2  Jiji la Arusha  89 Wilaya ya Nzega  

   3  Wilaya ya Monduli  90 Mji wa Nzega  

   4  Wilaya ya Longido Dodoma 91 Wilaya ya Mpwapwa  

   5  Wilaya ya Meru  92 Wilaya ya Bahi  

   6  Wilaya ya Karatu  93 Wilaya ya Chamwino  

   7  Wilaya ya Ngorongoro  94 Wilaya ya Chemba  

 Manyara 8  Wilaya ya Kiteto  95 Manispaa ya Dodoma  

   9  Wilaya ya Mbulu  96 Wilaya ya Kondoa  

   10  Wilaya ya Babati  97 Wilaya ya Kongwa  

   11  Wilaya ya Hanang  98 Mji wa Kondoa  

   12  Wilaya ya Simanjiro Mara 99 Manispaa ya Musoma  

   13  Mji wa Mbulu  100 Wilaya ya Rorya  

   14  Mji wa Babati  101 Wilaya ya Bunda  

 Kilimanjaro 15  Wilaya ya Rombo  102 Mji wa Bunda  

   16  Wilaya ya Moshi  103 Wilaya ya Tarime  

   17  Wilaya ya Hai  104 Mji wa Tarime  

   18  Wilaya ya Same  105 Wilaya ya Serengeti  

   19  Manispaa ya Moshi  106 Wilaya ya Musoma  

   20  Wilaya ya Mwanga  107 Wilaya ya Butiama  

   21  Wilaya ya Siha Mwanza 108 Wilaya ya Kwimba  

 Tanga 22  Wilaya ya Handeni  109 Manispaa ya Ilemela  

   23  Wilaya ya Mkinga  110 Wilaya ya Buchosa  

   24  Wilaya ya Kilindi  111 Wilaya ya Magu  

   25  Jiji laTanga  112 Jiji la Mwanza  

   26  Wilaya ya Pangani Shinyanga 113 Mji wa Kahama  

   27  Wilaya ya Korogwe  114 Wilaya ya Ushetu  

   28  Wilaya ya Muheza  115 Wilaya ya Kishapu  

   29  Wilaya ya Lushoto  116 Wilaya ya Msalala  

   30  Wilaya ya Bumbuli  117 Wilaya ya Shinyanga  

   31  Mji wa Handeni  118 Manispaa ya Shinyanga  

 Dar 32  Manispaa ya Temeke Geita 119 Wilaya ya Geita  

   33  Manispaa ya Kinondoni  120 Mji wa Geita  

   34  Manispaa ya Ilala  121 Wilaya ya Chato  

   35  Manispaa ya Kigamboni  122 Wilaya ya Bukombe  

   36  Manispaa ya Ubungo  123 Wilaya ya Mbogwe  

 Lindi 37  Wilaya ya Kilwa Simiyu 124 Wilaya ya Bariadi  

   38  Wilaya ya Liwale  125 Mji wa Bariadi  

   39  Wilaya ya Lindi  126 Wilaya ya Maswa  

   40  Wilaya ya Ruangwa  127 Wilaya ya Meatu  

   41  Manispaa ya Lindi  128 Wilaya ya Busega  

   42  Wilaya ya Nachingwea  129 Wilaya ya Itilima  

 Morogoro 43  Wilaya ya Kilombero Kagera 130 Wilaya ya Bukoba  

   44  Wilaya ya Kilosa  131 Wilaya ya Muleba  

   45  Wilaya ya Mvomero  132 Wilaya ya Karagwe  

   46  Wilaya ya Morogoro  133 Wilaya ya Missenvi  

   47  Manispaa ya Morogoro  134 Wilaya ya Ngara  

   48  Wilaya ya Ulanga  135 Wilaya ya Biharamulo  

   49  Mji wa Ifakara  136 Manispaa ya Bukoba  

   50  Wilaya ya Malinyi  137 Wilaya ya Kyerwa  

   51  Wilaya ya Gairo Iringa 138 Wilaya ya Mufindi  
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 Mtwara 52 Manispaa ya Mtwara  139 Mji wa Mafinga  

  53 Mji wa Masasi  140 Wilaya ya Kilolo  

  54 Wilaya ya Masasi  141 Manispaa ya Iringa  

  55 Wilaya ya Mtwara  142 Wilaya ya Iringa  

  56 Mji wa Nanyamba Mbeya 143 Jiji laMbeya  

  57 Wilaya ya Tandahimba  144 Wilaya ya Mbeya  

  58 Wilaya ya Nanyumbu  145 Wilaya ya Kyela  

  59 Mji wa Newala  146 Wilaya ya Rungwe  

  60 Wilaya ya Newala  147 Wilaya ya Mbarali  

 Pwani 61 Wilaya ya Kisarawe  148 Wilaya ya Chunya  

  62 Wilaya ya Kibaha  149 Wilaya ya Busokelo  

  63 Wilaya ya Mafia Songwe 150 Wilaya ya Mbozi  

  64 Wilaya ya Bagamoyo  151 Wilaya ya Ileje  

  65 Wilaya ya Mkuranga  152 Wilaya ya Songwe  

  66 Wilaya ya Rufiji  153 Mji wa Tunduma  

  67 Wilaya ya Chalinze Njombe 154 Wilaya ya Njombe  

  68 Mji wa Kibaha  155 Mji wa Njombe  

  69 Wilaya ya Kibiti  156 Wilaya ya Makete  

 Kigoma 70 Wilaya ya Buhigwe  157 Mji wa Makambako  

  71 Manispaa ya Kigoma  158 Wilaya ya Wang'ing'ombe  

  72 Wilaya ya Kigoma Katavi 159 Wilaya ya Mpanda  

  73 Wilaya ya Kibondo  160 Wilaya ya Mpibwe  

  74 Wilaya ya Kasulu  161 Wilaya ya Nsimbo  

  75 Mji wa Kasulu  162 Wilaya ya Mlele  

  76 Wilaya ya Kakonko  163 Manispaa ya Mpanda  

 Singida 77 Wilaya ya Iramba Rukwa 164 Wilaya ya Sumbawanga  

  78 Wilaya ya Mkalama  165 Manispaa ya Sumbawanga  

  79 Wilaya ya Manyoni  166 Wilaya ya Nkasi  

  80 Manispaa ya Singida  167 Wilaya ya Kalambo  

  81 Wilaya ya Singida Ruvuma 168 Wilaya ya Mbinga  

  82 Wilaya ya Itigi  169 Wilaya ya Songea  

  83 Wilaya ya Ikungi  170 Manispaa ya Songea  

 Tabora 84 Wilaya ya Kaliua  171 Wilaya ya Nyasa  

  85 Wilaya ya Urambo  172 Wilaya ya Madaba  

  86 Wilaya ya Igunga  173 Mji wa Mbinga  

  87 Manispaa ya Tabora     

 
Sekta ya Uchukuzi 

  

Na. 
  

Jina la Mradi 
  

Mfadhili 
   

 

         
 

           
 

 1  Mradi wa Ujenzi wa  Barabara ya Kimataifa Arusha- Benki ya Maendeleo Afrika    
 

    Taveta/Holilii-Voi      
 

 2  Mfumo wa Barabara za Mabasi ya Mwendekasi Dar es Benki ya Maendeleo Afrika    
 

    Salaam - II      
 

 3  Programu   ya   Uboreshaji   wa   Miundombinu   ya Benki ya Dunia    
 

    Usafirishaji Jiji la Dar es Salaam      
 

 4  Mradi ya Kusaidia Sekta ya Barabara - I Benki ya Dunia    
 

        
 

 5  Mradi ya Kusaidia Sekta ya Barabara - II Benki ya Maendeleo Afrika    
 

        
 

 6  Mradi wa Uwezeshaji Biashara na Usafirishaji Kusini Benki ya Dunia    
 

    mwa Afrika      
 

 7  Mradi wa Kuboresha Miji Tanzania – OR - TAMISEMI Benki ya Dunia    
 

        
 

 8  Mradi wa Kuboresha Miji Tanzania - I Benki ya Dunia    
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 9 Programu ya Kusaidia Sekta ya Usafirishaji Benki ya Maendeleo Afrika  
     

 10 Programu ya Kusaidia Sekta ya Usafirishaji - II Benki ya Dunia  
     

 11 Mradi wa Maendeleo Reli Tanzania Benki ya Dunia  
     

 12 Mradi wa Maendeleo ya Mji Mkuu wa Dar es Salaam Benki ya Dunia  
     

 

 
Sekta ya Maji 

  

Na. 
   

Jina la Mradi 
    

Mfadhili 
     

 

              
 

                 
 

 1   Programu Usambazaji  wa Huduma ya  Maji Safi  Benki ya Dunia na Serikali ya Tanzania    
 

      Vijijini               
 

  2 Kituo cha Miundombinu ya Maji na Nishati   Benki ya Dunia      
 

      Endelevu kwa Matumizi ya Baadaye           
 

                
 

  3 Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji   Benki ya Maendeleo Afrika    
 

                
 

  4 Mradi wa Uimarishaji Endelevu wa Mifumo ya   Benki ya Maendeleo Afrika    
 

      Maji – Arusha Mjini           
 

  5 Mradi wa Maji Safi na Mazingira – Ziwa Viktoria  Benki ya Maendeleo Afrika    
 

               
 

  6 Mradi wa Kunusuru Vyanzo vya Maji – Bonde la  Shirika la Maendeleo la Umoja wa Mataifa    
 

      Mto Pangani             
 

  7 Mradi wa Usimamizi wa Mazingira wa Ziwa   Benki ya Dunia      
 

      Viktoria - II             
 

 Sekta ya Maji – Mamlaka za Serikali za Mitaa - Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji   
 

  Mkoa    Na.  Halmashauri  Mkoa   Na.  Halmashauri    
 

  Arusha    1  Wilaya ya Arusha  Dodoma 92  Wilaya ya Mpwapwa    
 

         2  Jiji la Arusha     93  Wilaya ya Bahi    
 

         3  Wilaya ya Monduli     94  Wilaya ya Chamwino    
 

         4  Wilaya ya Meru     95  Wilaya ya Chemba    
 

         5  Wilaya ya Karatu     96  Manispaa ya Dodoma    
 

  Manyara    6  Wilaya ya Kiteto     97  Wilaya ya Kondoa    
 

         7  Wilaya ya Mbulu     98  Wilaya ya Kongwa    
 

         8  Wilaya ya Babati     99  Mji wa Kondoa    
 

         9  Wilaya ya Hanang  Mara   100  Manispaa ya Musoma    
 

         10  Wilaya ya Simanjiro     101  Wilaya ya Rorya    
 

         11  Mji wa Mbulu     102  Wilaya ya Bunda    
 

         12  Mji wa Babati     103  Mji wa Bunda    
 

  Kilimanjaro  13  Wilaya ya Moshi     104  Wilaya ya Tarime    
 

         14  Wilaya ya Rombo     105  Mji wa Tarime    
 

         15  Wilaya ya Hai     106  Wilaya ya Serengeti    
 

         16  Wilaya ya Same     107  Wilaya ya Musoma    
 

         17  Manispaa ya Moshi     108  Wilaya ya Butiama    
 

         18  Wilaya ya Mwanga  Mwanza 109  Wilaya ya Sengerema    
 

         19  Wilaya ya Siha     110  Wilaya ya Ukerewe    
 

  Tanga    20  Wilaya ya Handeni     111  Wilaya ya Kwimba    
 

         21  Wilaya ya Mkinga     112  Manispaa ya Ilemela    
 

         22  Wilaya ya Kilindi     113  Wilaya ya Misungwi    
 

         23  Jiji la Tanga     114  Wilaya ya Buchosa    
 

         24  Wilaya ya Pangani     115  Wilaya ya Magu    
 

         25  Wilaya ya Korogwe     116  Jiji la Mwanza    
 

         26  Wilaya ya Muheza  Shinyanga 117  Mji wa Kahama    
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   27  Wilaya ya Lushoto  118 Wilaya ya Ushetu    

   28  Mji wa Korogwe  119 Wilaya ya Kishapu    

   29  Wilaya ya Bumbuli  120 Wilaya ya Msalala    

   30  Mji wa Handeni  121 Wilaya ya Shinyanga    

 Dar 31  Manispaa ya Temeke  122 Manispaa ya Shinyanga    

   32  Manispaa ya Kinondoni Geita 123 Wilaya ya Geita    

   33  Manispaa ya Ilala  124 Mji wa Geita    

   34  Manispaa ya Kigamboni  125 Wilaya ya Chato    

   35  Manispaa ya Ubungo  126 Wilaya ya Bukombe    

 Lindi 36  Wilaya ya Kilwa  127 Wilaya ya Mbogwe    

   37  Wilaya ya Liwale Simiyu 128 Wilaya ya Bariadi    

   38  Wilaya ya Lindi  129 Mji wa Bariadi    

   39  Wilaya ya Ruangwa  130 Wilaya ya Maswa    

   40  Manispaa ya Lindi  131 Wilaya ya Meatu    

   41  Wilaya ya Nachingwea  132 Wilaya ya Busega    

 Morogoro 42  Wilaya ya Kilombero  133 Wilaya ya Itilima    

   43  Wilaya ya Kilosa Kagera 134 Wilaya ya Bukoba    

   44  Wilaya ya Mvomero  135 Wilaya ya Muleba    

   45  Wilaya ya Morogoro  136 Wilaya ya Karagwe    

   46  Manispaa ya Morogoro  137 Wilaya ya Missenvi    

   47  Wilaya ya Ulanga  138 Wilaya ya Ngara    

   48  Mji wa Ifakara  139 Wilaya ya Biharamulo    

   49  Wilaya ya Malinyi  140 Manispaa ya Bukoba    

   50  Wilaya ya Gairo  141 Wilaya ya Kyerwa    

 Mtwara 51  Manispaa ya Mtwara Iringa 142 Wilaya ya Mufindi    

   52  Mji wa Masasi  143 Mji wa Mafinga    

   53  Wilaya ya Masasi  144 Wilaya ya Kilolo    

   54  Wilaya ya Mtwara  145 Manispaa ya Iringa    

   55  Mji wa Nanyamba  146 Wilaya ya Iringa    

   56  Wilaya ya Tandahimba Mbeya 147 Jiji la Mbeya    

   57  Wilaya ya Nanyumbu  148 Wilaya ya Mbeya    

   58  Mji wa Newala  149 Wilaya ya Kyela    

   59  Wilaya ya Newala  150 Wilaya ya Rungwe    

 Pwani 60  Wilaya ya Kisarawe  151 Wilaya ya Mbarali    

   61  Wilaya ya Kibaha  152 Wilaya ya Chunya    

   62  Wilaya ya Mafia  153 Wilaya ya Busokelo    

   63  Wilaya ya Bagamoyo Songwe 154 Wilaya ya Mbozi    

   64  Wilaya ya Mkuranga  155 Wilaya ya Ileje    

   65  Wilaya ya Rufiji  156 Wilaya ya Songwe    

   66  Wilaya ya Chalinze  157 Wilaya ya Momba    

   67  Mji wa Kibaha  158 Mji wa Tunduma    

   68  Wilaya ya Kibiti Njombe 159 Wilaya ya Njombe    

 Kigoma 69  Wilaya ya Buhigwe  160 Mji wa Njombe    

   70  Manispaa ya Kigoma  161 Wilaya ya Makete    

   71  Wilaya ya Kigoma  162 Wilaya ya Ludewa    

   72  Wilaya ya Kibondo  163 Mji wa Makambako    

   73  Wilaya ya Kasulu  164 Wilaya ya Wang'ing'ombe    

   74  Mji wa Kasulu Katavi 165 Wilaya ya Mpanda    

   75  Wilaya ya Kakonko  166 Wilaya ya Mpibwe    

   76  Wilaya ya Uvinza  167 Wilaya ya Nsimbo    

 Singida 77  Wilaya ya Iramba  168 Wilaya ya Mlele    

   78  Wilaya ya Mkalama  169 Manispaa ya Mpanda    

   79  Wilaya ya Manyoni Rukwa 170 Wilaya ya Sumbawanga    

   80  Manispaa ya Singida  171 Manispaa ya Sumbawanga    

   81  Wilaya ya Singida  172 Wilaya ya Nkasi    

   82  Wilaya ya Itigi  173 Wilaya ya Kalambo    

   83  Wilaya ya Ikungi Ruvuma 174 Wilaya ya Tunduru    
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 Tabora 84 Wilaya ya Kaliua  175 Wilaya ya Mbinga  

 

  85 Wilaya ya Urambo  176 Wilaya ya Namtumbo  
 

  86 Wilaya ya Igunga  177 Wilaya ya Songea  
 

  87 Manispaa ya Tabora  178 Manispaa ya Songea  
 

  88 Wilaya ya Sikonge  179 Wilaya ya Nyasa  
 

  
89 Wilaya ya Nzega  

180 Wilaya ya Madaba  
 

     
 

        
 

  90 Wilaya ya Tabora  181 Mji wa Mbinga  
 

  91 Mji wa Nzega     
 

 
Sekta ya Jamii 

Na. Jinal la Mradi Mfadhili 
   

1 Mradi wa Maendeleo ya Serikali ya Tanzania, Mfuko wa Maendeleo ya Kimataifa wa Umoja wa 
 Jamii - III Nchi Zinazozalisha Matuta, Shirika la Maendeleo la Kimataifa, Shirika 
  la Maendeleo la Umoja wa Mataifa, Shirika la Maendeleo ya Kimataifa 
  la Uingereza, Shirika la Misaada la Watu wa Marekani 

 
Miradi Mingine 

  

Na. 
  

Jina la Mradi 
  

Mfadhili 
   

 

         
 

           
 

 1  Mradi wa Maendeleo wa Kukuza Nguvukazi Umoja wa Ulaya    
 

        
 

 2  Mradi  wa Maboresho wa Huduma za Mahakama na Benki ya Dunia    
 

    Utoaji wa Haki kwa Wananchi       
 

 3  Huduma za Kibinadamu za Dharura za Maafa Mkoani Benki ya Maendeleo Afrika    
 

    Kagera       
 

 4  Mradi  wa  Programu  ya Maboresho  ya Mazingira  ya Benki ya Dunia    
 

    Wawekazaji wa Ndani – OR - TAMISEMI       
 

 5  Mradi wa Ushindani katika Sekta Binafsi Benki ya Dunia    
 

        
 

 6  Mradi wa Maliasili Endelevu kwa Ukuaji Benki ya Dunia    
 

        
 

 7  Mradi wa Usimamizi Endelevu wa Raslimali za Madini Benki ya Dunia    
 

    - II       
 

 8  Mradi wa Usimamizi wa Uvuvi na Ukuaji wa Pamoja Benki ya Dunia    
 

    Kusini Magharibi mwa Bahari ya Hindi       
 

        
 

 9  Mradi  wa  Uhamasishaji  wa  Raslimali  za  Ndani  na Benki ya Maendeleo Afrika    
 

    Usimamizi Bora wa Maliasili       
 

        
 

 10  Mpango  Kabambe  wa  Kuboresha  na  Kuimarisha Shirika la Maendeleo ya Kimataifa la    
 

    Takwimu Nchini Uingereza na Benki ya Dunia    
 

 11  Ofisi ya Waziri Mkuu – Uimarishaji wa Taarifa ya Hali Shirika la Maendeleo la Umoja wa    
 

    za Hewa na Mfumo wa Kutoa Tahadhari  Mapema Mataifa    
 

 12  Ofisi ya Bunge Shirika la Maendeleo la Umoja wa    
 

       Mataifa    
 

 13  Mradi wa Kuondoa Umaskini na Maendeleo Endelevu Shirika la Maendeleo la Umoja wa    
 

    ya Mazingira – Chuo Kikuu cha Dar es Salaam Mataifa    
 

        
 

 14  Ofisi ya Rais – Katiba, Sheria, Utumishi and Utawala Shirika la Maendeleo la Umoja wa    
 

    Bora Mataifa    
 

 15  Tume ya Mipango Shirika la Maendeleo la Umoja wa    
 

       Mataifa    
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 16 Mradi  wa  Uimarishaji  wa  Mtandao  wa  Maeneo Shirika la Maendeleo la Umoja wa  

  Tengefu Kusini mwa Tanzania wa Shirika la Hifadhi za Mataifa  

  Taifa   

 17 Idara  ya  Kuondoa  Umaskini  –  Wizara  ya  Fedha  na Shirika la Maendeleo la Umoja wa  

  Mipango Mataifa  

 18 Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFSA) Shirika la Maendeleo la Umoja wa  

   Mataifa  

 19 Wakala wa Usajili, Ufilisi, na Udhamini Shirika la  Umoja wa  Mataifa  

   Linalohudumia Watoto  

 20 Ofisi ya Rais - TAMISEMI Shirika la  Umoja wa  Mataifa  

   Linalohudumia Watoto  

 21 Mradi wa Mikopo ya Nyumba – Benki Kuu ya Tanzania Benki ya Dunia  
     

 22 Mradi wa Miundombinu ya Mawasiliano Kimkoa Benki ya Dunia  
     

 23 Mamlaka ya Hali ya Hewa Shirika la Maendeleo la Umoja wa  

   Mataifa  

 
Sekta ya Afya – Mamlaka za Serikali za Mitaa – Mfuko wa Afya 

 Na.  Halmashauri Mambo Yaliyopelekea Kupata Hati Yenye Shaka na Isiyoridhisha     
         

 1  Halmashauri ya Wilaya Wakati wa ukaguzi, nilibaini matumizi ya Sh. 11,974,000 yalifanyika    

   ya Ludewa kwenye Mradi wa Afya katika Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa ambayo    

    hati za malipo, viambatisho, na nyaraka mbalimbali hazikuletwa kwa    

    ajili ya kuthibitishwa. Hivyo, ukaguzi ulishindwa kuthibitisha uhalali    

    wa malipo hayo kama yalivyooneshwa kwenye taarifa ya hesabu za    

    fedha.     

 2  Halmashauri ya Wilaya Wakati wa ukaguzi, nilibaini matumizi ya Sh. 51,378,674 yalifanyika    

   ya Momba kwenye Mradi wa Afya katika Halmashauri ya Wilaya ya Momba ambayo    

    hati za malipo, viambatisho, na nyaraka mbalimbali hazikuletwa kwa    

    ajili ya kuthibitishwa kinyume na kanuni namba 8(2) na namba 104 ya    

    Randama ya Fedha za Serikali za Mitaa ya Mwaka 2009.. Hivyo, ukaguzi    

    ulishindwa   kuthibitisha   uhalali   wa   wa   malipo   hayo   kama    

    yalivyooneshwa kwenye taarifa ya hesabu za fedha.     

 3  Halmashauri ya Wilaya   Wakati wa Ukaguzi, nilibaini malipo ya kiasi cha Sh. 82,094,640.00    

   ya Tunduru ambayo hati, vimbatisho, na nyaraka mbalimbali hazikuletwa kwa ajili    

    ya kuthibitishwa  kinyume  na kanuni namba 8(2)  na namba 104 ya    

    Randama ya Fedha za Serikali za Mitaa ya Mwaka 2009. Hivyo, ukaguzi    

    ulishindwa kuthibitisha uhalali wa malipo hayo.     

      Wakati wa Ukaguzi nilibaini kuwa Halmashauri ya Tunduru ilihamisha    
    kiasi cha Sh 91,333,600 kwenda hospitali za wakala wa kujitolea za    

    Kiuma na Mbesa kwa ajili ya utekelezaji wa mfuko wa afya. Hata hivyo,    

    hati  za  malipo,  taarifa  ya  utekelezaji  wa  mradi,  taarifa  za  fedha    

    zilizoandaliwa na hospitali husika kwa ajili ya ukaguzi hazikuwasilishwa    

    na hivyo nilishindwa kuthibitisha uhalali wa malipo yaliyofanyika. Hii    

    inaenda kinyume na aya 6.5.6 (6) ya Mwongozo wa Mpango Kabambe wa    

    Afya wa Mwaka 2011 na kifungu namba 3 cha makubaliano ya utoaji wa    

    huduma kati ya halmashauri na hospitali za wakala wa kujitolea.     

 4  Halmashauri ya Wilaya Nilibaini Halmashauri ya Wilaya ya Namtumbo ilitumia kiasi cha Sh.    

   ya Namtumbo 35,590,000 ambacho kimelipwa kwa ajili ya kuwezesha utekelezaji wa    

    shughuli mbalimbali za afya. Hata hivyo baada ya kuomba hati husika    

    za malipo halmashauri ilishindwa kuwasilisha hati hizo kwa ajili ya    

    kuthibitishwa uhalali wake. Hii imesababisha ukomo wa mawanda ya    

    ukaguzi wangu na nimeshindwa kuthibitisha uhalali wa malipo haya    

    kinyume na Kanuni ya 34(1) ya Randama ya Fedha za Serikali za Mitaaa    

    ya Mwaka 2009.     

 5  Halmashauri ya Wilaya Nilibaini kupitia Taarifa ya 14 ya  vifaa vya matumizi vyenye thamani    

   ya Tabora ya Sh. 64,201,000 ilitumika lakini hakukuwa na hati za malipo, hati za    

    kuagiza  bidhaa,  ankara,  stakabadhi,  na  hati  za  makubaliano ya    
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    kuwasilisha  na  kupokea  vifaa  vilivyonunuliwa.  Nyaraka  zote  hizi    

 

    hazikuwasilishwa kwa ajili ya kuthitisha uhalali wa malipo hayo na    
 

    kama kweli yalitumika kwa ajili ya shughuli za miradi ya halmashauri .    
 

 6  Halmashauri ya Wilaya        
 

   ya Misungwi 
Wakati wa uchambuzi yakinifu wa ukaguzi kwenye kitabu cha fedha, 

   
 

       
 

    hati za malipo, pamoja na nyaraka zinazohusika, nilibaini jumla ya Sh.    
 

    5,375,000 zililipwa kwa ajili ya shughuli mbalimbali za mradi wa Mfuko    
 

    wa Afya. Hata hivyo, taarifa hizo hazikupatikana kwa ajili ya ukaguzi    
 

    na ili ziweze kuthibitisha uhalali wa matumizi hayo kinyume na Kanuni    
 

    ya 8 (c) na 10 (2) (d) ya Randama ya Fedha za Serikali za Mitaa ya    
 

    Mwaka 2009.     
 

        
 

 7  Halmashauri ya Wilaya Kanuni ya 8 (C) na kanuni ya 10(2) ya Randama ya Fedha za Serikali za    
 

   ya Sengerema Mitaa ya Mwaka 2009 inataka hati za malipo ziambatishwe na vyanzo    
 

    vya nyaraka zake. Hata hivyo, uchambuzi wa hati za malipo pamoja na    
 

    nyaraka zake husika, ulibaini kiasi cha Sh. 14,610,700 hazikuwa na    
 

    vielelezo husika na nilishindwa kuthibitisha  uhalali wa malipo husika    
 

    na kupelekea kuwepo kwa ukomo wa mawanda ya ukaguzi wangu.     
 

        
 

 8  Halmashauri ya Wilaya   Wakati wa ukaguzi wangu wa vitabu vya fedha na hati za malipo kwa    
 

   ya  Ukerewe  mwaka unaoishia tarehe 30 Juni, 2018, nyaraka za kiasi cha Sh. 9,243,000     
 

     hazikuwasilishwa kwa ajili ya ukaguzi pamoja na jitihada za kuziomba    
 

     mara kwa mara kutoka kwa menejimenti ya halmashauri. Kutokana na    
 

     kukosekana kwa hati hizo za malipo nilishindwa kuthibitisha uhalali wa    
 

     malipo yaliyofanyika.     
 

     Ukaguzi ulibaini hati za malipo pamoja na viambatisho vyake husika    
 

     vyenye jumla ya Sh. 13, 469,470 hazikuwa na vielelezo sahihi, kinyume    
 

     na Kanuni ya 8 (C) na Kanuni ya 10(2) ya Randama ya Fedha za Serikali    
 

     za Mitaa ya Mwaka 2009 zinazotaka hati za malipo ziambatishwe na    
 

     vyanzo vya nyaraka zake. Hata hivyo, katika uchambuzi wa hati za malipo     
 

     pamoja na nyaraka zake husika ukaguzi ulibaini kiasi cha Sh. 13, 469,470    
 

     hazikuwa na vielelezo husika na nilishindwa kuthibitisha   uhalali wa    
 

     malipo haya na kupelekea kuwepo kwa ukomo wa mawanda ya ukaguzi    
 

     wangu.     
 

 9  Halmashauri ya Wilaya Ukaguzi wangu ulishindwa kupata nyaraka za matumizi yenye kiasi cha    
 

   ya  Uvinza Sh.  27,273,700  ambazo  ni  hati  za  malipo,  hati  za  kuagiza  bidhaa,    
 

    ankara, stakabadhi, na hati za makubaliano ya kuwasilisha na kupokea    
 

    vifaa vilivyonunuliwa. Nyaraka zote hizi hazikuwasilishwa kwa ajili ya    
 

    kuthibitisha uhalali wa malipo hayo na kama kweli yalitumika kwa ajili    
 

    ya shughuli za miradi ya Halmashauri ya Uvinza. Hii ni kinyume na    
 

    Kanuni ya 10(2)(d) ya Randama ya Fedha za Serikali za Mitaa ya Mwaka    
 

    2009.      
 

 10  Halmashauri ya Wilaya  Wakati  wa  ukaguzi,  nilibaini  uwepo  wa  malipo  ya  kiasi  cha Sh.    
 

   ya Korogwe  5,115,550.00 yaliyofanyika bila kuwepo kwa  viambatisho na nyaraka    
 

     mbalimbali za malipo. Hivyo, ukaguzi ulishindwa kuthibitisha uhalali wa    
 

     malipo hayo na kama kweli yalitumika kwa ajili ya shughuli za miradi ya    
 

     halmashauri iliyokusudiwa.     
 

      Katika taarifa za fedha kama ilivyooneshwa kufikia tarehe 30 Juni, 2018,    
 

     taarifa za hesabu zilikuwa zimepunguzwa au kuongezwa kutokana na    
 

     kuwepo  kwa  tofauti  kati  ya  taarifa  ya  utendaji  na  kiasi  halisi    
 

     kilichotumika cha Sh. 28,853,550 (jumla ya matumizi ni Sh.92,001,122    
 

     kwa mujibu wa hesabu ukitoa kiasi halisi cha Sh.120,854,672 kwa mujibu    
 

     wa ukaguzi). Zaidi, tofauti katika tarakimu zilizoripotiwa katika taarifa    
 

     ya  mtiririko  wa  fedha  taslimu  na  taarifa  ya  fedha  utendaji  Sh.    
 

     102,715,110.81 (yaani katika mtiririko wa fedha taslimu ya fedha za    
 

     ruzuku kwa matumizi ya kawaida ya Sh. 112,700,800). Pia, ukitoa kiasi    
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    cha fedha zilizoripotiwa kwenye taarifa ya fedha utendaji ya ruzuku ya  
    matumizi ya kawaida cha Sh. 63,420,180.89 ambacho ni sawa na Sh.  

    49,280,619.11. Ukiangalia kwenye taarifa  ya  mtiririko  wa  fedha  
    ulioripotiwa kwenye vifaa vya matumizi kiasi kilichotumika ni Sh.  
    91,101,850.33 ukitoa kiasi kwenye taarifa ya utendaji/ katika eneo la  

    vifaa vya matumizi ilikuwa ni  Sh. 37,667,358.63  ambayo ni sawa Sh.  
    53,434,491.70 ambazo kwa ujumla wake Sh. 49,280,619.11 pamoja Sh.  

    53,434,491.70 sawa na Sh. 102,715,110.81. Kwa muonekano huo, taarifa  

    za fedha zilizowasilishwa zinaweza kuonesha mtazamo usio wa kweli na  

    wa haki, na hivyo kupotosha matumzi yaliyokusudiwa.     

 11 Halmashauri ya Wilaya  Bakaa ya mfuko wa afya wa halmashauri uliripotiwa pungufu ya kiasi cha  

  ya  Nyang’wale  Sh. 109,535,109.44. Pia,  katika mapitio ya taarifa ya mtiriko wa fedha  
    nimebaini kuwa Halmashauri ya Nyang’wale imeripoti kiasi cha fedha  
    taslimu bakaa ya mwisho wa mwaka wa fedha ya jumla ya Sh. 18,007,000  
    badala ya kiasi kilichothibitishwa cha Sh. 127,542,109.44 na kupelekea  

    kuwepo kwa tofauti ya kiasi  cha fedha  kisichoelezeka cha Sh.  
    109,535,109.44.        

     Kiasi cha mfuko wa huduma ya afya ambacho hakikuripotiwa cha bakaa  
    ya Sh. 88,820,537 kwa mujibu wa ukaguzi wa taarifa za fedha katika  

    kitabu cha fedha cha huduma za afya (mapato na matumizi). Nilibaini  

    kuwa, kwa mwaka wa fedha 2017/2018, mfuko wa afya ulipokea jumla  

    ya Sh 238,637,052. Mpaka tarehe 30 Juni, 2018 kiasi cha Sh. 149,816,515  

    kilitumika na kufanya jumla ya bakaa kuwa Sh.  88,820,537 ambayo  

    haikuingia kama sehemu ya salio la bakaa ya mwisho wa mwaka tarehe  

    30 Juni, 2018.         

    Kiasi  pungufu  kilichoripotiwa  cha  ruzuku  ya  matumizi  ya  kawaida  
    kilipungua kwa Sh. 150,173,214.16. Nilipopitia taarifa za fedha nilibaini  

    kuwa halmashauri imeripoti fedha za ruzuku ya matumizi ya kawaida ya  

    Sh. 30,837,000 badala ya kiasi halisi cha Sh. 181,010,214.16.    

    Nilishindwa kuthibitisha matumizi kwa ajili ya Mfuko wa Afya ya Sh.  
    20,714,572.44 nilipofanya mapitio ya vitabu vya fedha, stakabadhi, na  

    taarifa za benki. Kwa sekta ya afya, halmashauri ilipokea Sh. 44,907,200  

    kwa ajili ya shughuli za afya katika ngazi ya Mfuko. Hadi Juni 30, 2018  

    Halmashauri ilikuwa na fedha za kutosha jumla ya Sh. 69,915,271.60  

    ikiwa ndani yake kulikuwa   na   salio   la   mwanzo la Sh.  
    25,008,071.60. Ukaguzi ulienda mbali zaidi na ulibaini kwenye taarifa za  

    fedha  Halmashauri  ilikuwa  na  kiasi  cha  Sh.  18,007,000  kama  fedha  

    taslimu. Hii inamaanisha Halmashauri ilitumia kiasi cha Sh. 51,908,271.6  

    kutoka  katika  Mfuko  ambayo  kiasi  kilichokuwepo  kilikuwa  ni  Sh.  

    69,915,271.60. Ukaguzi wangu ulishindwa kujiridhisha matumizi ya Sh.  

    20,714,572.44 kwani hati za malipo zilizowasilishwa kwa ajili ya ukaguzi  

    zilikuwa ni  zenye  jumla  ya  Sh.  31,193,699.16  kati  ya  kiasi  cha  Sh.  

    51,908,271.60 kilichoripotiwa kama matumizi kwa mwaka.    

 

 
Sekta ya Maji  – Mamlaka za Serikali za Mitaa – Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji 

 Na.  Halmashauri Mambo Yaliyopelekea Kupata Hati Yenye Shaka na Isiyoridhisha   

 1  Halmashauri ya Wilaya  Makosa yaliyotokana na marekebisho wakati wa usawazishaji wa   

   ya  Longido hesabu kibenki yalipelekea kuwepo kwa matumizi ya zaidi Sh.   

    2,067,800.   Hakukuwa na   uthibitisho uliotolewa   kuhusu   

    marekebisho  yaliyojumlishwa  kwenye  taarifa  ya  usawazisahji   

    ambayo  imeripotiwa  kama  matumizi.  Hii  inaenda  kinyume  na   

    malipo  yaliyofanyika  kupitia  TISS.  Taarifa  ya  usawazishaji  wa   

    hesabu  kibenki  (mpangilio  wa  kazi)  kulikuwa  na  salio  la  Sh.   

    60,543,582.02 wakati kiasi halisi kwa mujibu ya taarifa ya ukaguzi   

    kilikuwa Sh. 62,611,382 na kupekea tofauti   ya Sh. 2,067,800.   

    Katika kufanya bajeti, kiasi hicho hakikuingia kwenye mwaka wa   

    fedha   2018/2019.   Hii inamaanisha ukaguzi   haukuweza   
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  kujiridhisha na taarifa hizo. Hivyo, wadau hawawezi kupata picha 
  halisi inayotokana na taarifa za fedha zilizoandaliwa na hivyo 
  kupekea taarifa zisizo sahihi kwa Bunge na kwa jamii, na hivyo 
  wanaweza kufanya maamuzi yasiyo sahihi. 
  Wakati wa ukaguzi, nilibaini malipo ya kiasi cha Sh. 5,607,224.07 
  ambacho hati, viambatisho, na nyaraka mbalimbali hazikuletwa 
  kwa ajili ya kuthibitishwa. Hivyo, ukaguzi ulishindwa kuthibitisha 
  uhalali wa malipo hayo kinyume na Kanuni Namba 8(2) na Namba 
  104 ya Randama ya Fedha za Serikali za Mitaa ya Mwaka 2009. 
  Uwepo wa malipo yasiyostahili ya saa za ziada yenye jumla ys Sh. 
  1,410,000. Baada ya kupitia hati za malipo pamoja na vielezo 
  vyake husika nilibaini kuwa kiasi cha Sh. 1,410,000 kililipwa kama 
  posho ya saa za ziada kazini kwa watumishi wa halmashauri. Hata 
  hivyo, madai haya  yaliyonesha malipo yalifanyika kwa mwezi wa 
  Aprili  mbele  zaidi  ya  muda  ambao  malipo  yalifanyika   na 
  hakukuwa na sababu zozote zilizotolewa. 

2 Halmashauri ya Wilaya    Wakati wa ukaguzi, nilibaini malipo ya kiasi cha Sh. 224,458,716 
 ya  Ngorongoro yalifanyika  bila  kuwa  na  nyaraka  mbalimbali  zinazothibitisha 
  uhalali wa malipo haya. Hii ni Kinyume na kanuni namba 8(2) 
  Randama ya Fedha za Serikali za Mitaa ya Mwaka 2009. 
  Wakati wa ukaguzi, nilibaini kutokuwepo kwa hati za malipo 
  yenye jumla ya Sh. 32,660,445.28 kwa mujibu wa  Kanuni 
  Namba 104 ya Randama ya Fedha za Serikali za Mitaa ya Mwaka 
  2009  zinazotaka  hati  za  malipo  na  viambatisho  vyake 
  vitunzwe na sehemu usalama kwa muda usiopungua miaka 
  5.  Hata  hivyo,  hati  za  malipo  yenye  jumla  ya  Sh. 
  32,660,445.52   hazikuonekana   kwenye   majalada   yake 
  husika. Hivyo, ukaguzi ulishindwa kuthibitisha uhalali wa malipo 
  hayo.  

3 Halmashauri ya Wilaya     Matumizi ambayo hayakuthibitishwa katika sekta ya maji ya  Sh. 
ya

 Nyang’wale 

 
74,099,166.62. Ukaguzi wangu ulishindwa kujiridhisha na matumizi  
yaliyofanywa na Halmshauri kwani kwa mujibu wa taarifa ya ukaguzi,  
matumizi ya mradi wa maji yalikuwa Sh. 654,662,557.55 wakati 
matumizi yaliyoripotiwa na yalikuwa Sh. 728,761,724.17; hivyo 
kufanya uwepo wa tofauti ya Sh. 74,099,166.62. 

 Nilibaini kuripotiwa Kwa kiasi cha juu katika fungu la fedha za kulipa 
madeni ya ruzuku ya matumizi kwa Sh. 702,158,000. Katika ukaguzi 
wa taarifa za fedha za Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji  
nilibaini kuwa Halmashauri ilitoa taarifa ya ruzuku ya matumizi ya 
kawaida ya Sh. 728,762,000 dhidi ya kiasi halisi cha Sh. 26,604,000. 
Ukaguzi ulibaini kuwa kiasi hicho kilikuwa ni kwa ajili ya ruzuku ya  
matumizi ya maendeleo ambacho Halmashauri ilikitumia kwa mwaka  
wa fedha 2017/2018.  

 Nilibaini  kutokuwepo  kwa  hati  za  malipo  yenye  thamani  ya  Sh. 
134,508,827. Hivyo nilishindwa kujiridhisha na uhalali wa malipo 
yaliyofanyika.  
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Kiambatisho III: Utendaji wa Kifedha wa Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Kilimo -Mamlaka za 
Serikali za Mitaa  

 Na.  Mkoa   Halmashauri  Salio  Kiasi   Kiasi Kiasi  Bakaa (Sh.)  
 

           

anzia 
 

kilichopok 
  

Kilichopo Kilichotumi 
   

 

              
 

           (Sh.)  elewa   (Sh.) ka (Sh.)    
 

               (Sh.)         
 

 1  Manyar   Wilaya ya    0  0  0 0  0  
 

   a   Babati                   
 

                         
 

       Mji wa Babati   0  68,051,19  68,051,19 68,051,199  0.00  
 

               9  9     
 

                          
 

       Wilaya ya    0  0  0 0  0  
 

       Hanang'                   
 

                         
 

       Wilaya ya Kiteto   0  0  0 0  0  
 

                         
 

       Wilaya ya Mbulu   0  0  0 0  0  
 

                          
 

       Wilaya ya   1,897,43  0.00  1,897,430, 876,251,000  1,021,179,0  
 

       Simanjiro    0,000       000   00  
 

                          
 

 2  Mbeya   Wilaya ya   28,693,3  0  28,693,33 28,693,331  0  
 

       Busokelo    31       1     
 

                          
 

       Wilaya ya   6,227,00  0  6,227,000 6,227,000  0  
 

       Chunya    0              
 

                         
 

       Wilaya ya Kyela   0  0  0 0  0  
 

                          
 

       Wilaya ya   214,400,  1,249,462  215,649,8 215,649,882  0  
 

       Mbeya    420       82     
 

                          
 

 3  Rukwa   Wilaya ya    0  0  0 0  0  
 

       Sumbawanga                  
 

                         
 

       Manispaa ya  1,038,12  0  1,038,120 0  1,038,120  
 

       Sumbawanga   0              
 

                         
 

       Wilaya ya Nkasi  1,093,00  0  1,093,000, 770,700,833  322,299,167  
 

            0,000       000 .00  .37  
 

                          
 

       Wilaya ya    0  0  0 0  0  
 

       Kalambo                   
 

                          
 

 4  Songw   Wilaya ya   732,565,  4,552,552  737,118,3 362,415,331  374,702,995  
 

   e   Momba    774       26     
 

                           

 Jumla         3,973,35  73,853,21  4,047,207, 2,327,988,5  1,719,219,2  
 

            4,645  3  858 76  82  
 

                    
 

  Kiambatisho IV: Utendaji wa Kifedha wa Mfuko wa Afya (Kiasi Sh) - Sekta ya Afya – Mamlaka za 
 

  Serikali za Mitaa                   
 

 Na.  Mkoa  Halmas  Salio anzia    Fedha      Jumla ya  Matumizi Salio Ishia 
 

       

hauri 
     

iliyopokel 
  

   

Fedha 
 

    
 

                   
 

                

  

  

 

    
 

               ewa  iliyokuwepo     
 

 1 Arush  Wilaya  100,054,235.  618,464,00 718,518,235.25  698,497,802 20,020,433.2 
 

  a  ya   25   0          5 
 

     Arusha                    
 

                 
 

     Jijila  542,097  689,949,20    690,491,297  677,924,181 12,567,116 
 

     Arusha       0            
 

                 
 

     Wilaya  39,493,038  435,493,60    474,986,638  465,177,882.90 9,808,755.10 
 

     ya       0            
 

     Monduli                    
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Na. Mkoa Halmas Salio anzia Fedha Jumla ya  Matumizi  Salio Ishia  

 

  

hauri 
 

iliyopokel Fedha 
     

 

        
 

     ewa iliyokuwepo      
 

  Wilaya 39,986,805.9 380,026,40 420,013,205.93  331,792,245 88,220,960.9  
 

  ya  3 0    3  
 

  Longido         
 

           

  Wilaya 39,939,129.6 471,836,00 511,775,129.63  483,678,379 28,096,750.6  
 

  ya Meru 3 0    3  
 

          
 

  Wilaya 118,045,135 457,937,60 575,982,735  508,849,765 67,132,970  
 

  ya   0       
 

  Karatu         
 

           

  Wilaya 26,778,653 537,801,60 564,580,253  562,034,012 2,546,241  
 

  ya   0       
 

  Ngorong         
 

  oro          
 

          
 

2 Manya Wilaya 39,052,297 734,452,09 773,504,389  575,817,684 197,686,705  
 

 ra ya   2       
 

  Kiteto         
 

          
 

  Wilaya 97,490,834 399,928,00 497,418,834  496,570,284 848,550  
 

  ya   0       
 

  Mbulu         
 

          
 

  Wilaya 4,073,255 667,588,00 671,661,255  398,150,000 273,511,255  
 

  ya   0       
 

  Babati         
 

          
 

  Wilaya 57,845,703 554,724,60 612,570,303  592,532,425.88 20,037,877.1  
 

  ya   0    2  
 

  Hanang         
 

          
 

  Wilaya 44,187,207.8 564,629,60 608,816,807.83  571,644,463 37,172,344.8  
 

  ya  3 0    3  
 

  Simanjir         
 

  o          
 

           
 

  Mji wa 7,979,470.01 168,181,60 176,161,070.01  167,765,380 8,395,690.01  
 

  Mbulu  0       
 

           
 

  Mji wa 156,242 233,211,20 233,367,442  233,347,531 19,911  
 

  Babati  0       
 

          
 

3 Kilima Wilaya 19,710,576 743,334,80 763,045,376  735,878,295 27,167,081  
 

 njaro ya Moshi  0       
 

          
 

  Wilaya 217,667,288 443,507,60 661,174,888  469,063,891 192,110,997  
 

  ya   0       
 

  Rombo         
 

          
 

  Wilaya 151,104,389. 350,694,00 501,798,389.69  334,782,987 167,015,402.  
 

  ya Hai 69 0    69  
 

          
 

  Wilaya 114,893,566 575,866,40 690,759,966  653,650,763 37,109,203  
 

  ya Same  0       
 

          
 

  Manispa 16,327,678.0 288,721,60 305,049,278.09  297,289,726 7,759,552.09  
 

  a ya 9 0       
 

  Moshi          
 

          
 

  Wilaya 12,500,041.8 261,986,00 274,486,041.86  260,413,572 14,072,469.8  
 

  ya  6 0    6  
 

  Mwanga         
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Na. Mkoa Halmas  Salio anzia Fedha Jumla ya  Matumizi Salio Ishia 

 

  

hauri 
  

iliyopokel Fedha 
   

 

       
 

      ewa iliyokuwepo    
 

  Wilaya  10,083,784.8 219,067,80 229,151,584.84  217,054,743 12,096,841.8 
 

  ya Siha  4 0    4 
 

          
 

4 Tanga Wilaya  28,473,513 605,042,40 633,515,913  629,550,469.94 3,965,443.06 
 

  ya    0     
 

  Handeni        
 

          
 

  Wilaya  41,613,199 256,357,20 297,970,399  294,320,933.67 3,649,465.33 
 

  ya    0     
 

  Mkinga        
 

           

  Wilaya  114,437,546 539,303,20 653,740,746  649,514,937.94 4,225,808.06 
 

  ya    0     
 

  Kilindi        
 

           
 

  Jiji la  37,077,094 451,399,60 488,476,694  483,031,822 5,444,872 
 

  Tanga    0     
 

           

  Wilaya  18,259,770.6 137,274,80 155,534,570.64  111,378,223 44,156,347.6 
 

  ya   4 0    4 
 

  Pangani        
 

          
 

  Wilaya  141,554,400. 480,922,65 622,477,050.58  622,405,015 72,035.58 
 

  ya   58 0     
 

  Korogwe        
 

          
 

  Wilaya  44,493,778 364,106,00 408,599,778  372,126,849 36,472,929 
 

  ya    0     
 

  Muheza        
 

           

  Wilaya  - 654,508,88 654,508,884  650,615,302 3,893,582.00 
 

  ya    4     
 

  Lushoto        
 

           
 

  Mji wa  7,885,744.52 114,700,80 122,586,544.52  120,854,672 1,731,872.52 
 

  Korogwe   0     
 

          
 

  Wilaya  258,431.54 275,962,80 276,221,231.54  273,566,492 2,654,739.54 
 

  ya    0     
 

  Bumbuli        
 

           
 

  Mji wa  24,246,438 147,414,40 171,660,838  157,269,864 14,390,974 
 

  Handeni   0     
 

          
 

5 Dar Manispa  81,770,810 2,016,384, 2,098,155,210  2,098,155,210 - 
 

  a ya   400     
 

  Temeke        
 

           

  Manispa  25,140,166.0 1,644,828, 1,669,968,966.  1,669,968,966. - 
 

  a ya  8 800 08  08  
 

  Kinondo        
 

  ni         
 

          
 

  Manispa  83,127,638 2,156,389, 2,239,516,838  2,125,188,786 114,328,052 
 

  a ya   200     
 

  Ilala         
 

          
 

  Manispa  - 282,001,20 282,001,200  282,000,770 430 
 

  a ya   0     
 

  Kigambo        
 

  ni         
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Na. Mkoa Halmas Salio anzia Fedha Jumla ya  Matumizi  Salio Ishia  

 

  

hauri 
 

iliyopokel Fedha 
     

 

        
 

     ewa iliyokuwepo      
 

  Manispa - 1,327,546, 1,327,546,000  1,326,940,841 605,159  
 

  a ya  000       
 

  Ubungo         
 

           

6 Lindi Wilaya 21,492,766 548,608,40 570,101,166  570,100,366 800  
 

  ya Kilwa  0       
 

          
 

  Wilaya 3,164,047 262,613,30 265,777,347  254,024,000 11,753,347  
 

  ya   0       
 

  Liwale         
 

           

  Wilaya 14,603,748 452,928,40 467,532,148  467,532,148 -  
 

  ya Lindi  0       
 

           

  Wilaya 21,677,158 267,907,60 289,584,758  282,961,064 6,623,694  
 

  ya   0       
 

  Ruangw         
 

  a          
 

          
 

  Manispa 6,881,262 144,044,00 150,925,262  150,812,412 112,850  
 

  a ya  0       
 

  Lindi          
 

          
 

  Wilaya 21,768,395 428,394,80 450,163,195  385,962,121 64,201,074  
 

  ya   0       
 

  Naching         
 

  wea          
 

          
 

7 Morog Wilaya 20,208,749 750,147,60 770,356,349  600,590,853 169,765,496  
 

 oro ya   0       
 

  Kilombe         
 

  ro          
 

          
 

  Wilaya 340,448,637 1,034,024, 1,374,472,837  860,440,641 514,032,196  
 

  ya   200       
 

  Kilosa         
 

          
 

  Wilaya 38,239,388 696,287,90 734,527,288  680,983,776 53,543,512  
 

  ya   0       
 

  Mvomer         
 

  o          
 

          
 

  Wilaya 240,440,822 824,251,00 1,064,691,822  1,009,985,861 54,705,961  
 

  ya   0       
 

  Morogor         
 

  o          
 

          
 

  Manispa 2,213,965.39 515,288,40 517,502,365.39  431,163,920 86,338,445.3  
 

  a ya  0    9  
 

  Morogor         
 

  o          
 

          
 

  Wilaya 87,232,441.1 413,555,20 500,787,641.11  403,670,940.34 97,116,700.7  
 

  ya  1 0    7  
 

  Ulanga         
 

           
 

  Mji wa - 277,408,80 277,408,800  266,447,354 10,961,446  
 

  Ifakara  0       
 

           

  Wilaya 28,972,139 399,613,90 428,586,040  418,083,128 10,502,912  
 

  ya   1       
 

  Malinyi         
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Na. Mkoa Halmas Salio anzia Fedha Jumla ya  Matumizi  Salio Ishia  

 

   

hauri 
 

iliyopokel Fedha 
     

 

         
 

     ewa iliyokuwepo      
 

  Wilaya 77,335,477 375,066,80 452,402,277  369,377,284 83,024,993  
 

  ya Gairo  0       
 

          
 

8 Mtwar Manispa 2,285,523 175,751,20 178,036,723  178,036,723 -  
 

 a a ya  0       
 

  Mtwara         
 

           
 

  Mji wa 14,581,100 174,234,40 188,815,500  161,559,410 27,256,090  
 

  Masasi  0       
 

          
 

  Wilaya 33,588,699.5 499,831,09 533,419,797  532,969,486 450,310.50  
 

  ya  0 7       
 

  Masasi         
 

           

  Wilaya 132,526,718 249,040,80 381,567,518  309,098,306 72,469,212  
 

  ya   0       
 

  Mtwara         
 

           
 

  Mji wa 31,803,463 324,525,00 356,328,463  356,328,463 -  
 

  Nanyam  0       
 

  ba          
 

          
 

  Wilaya 122,732,873 412,738,00 535,470,873  490,466,238 45,004,635  
 

  ya   0       
 

  Tandahi         
 

  mba         
 

          
 

  Wilaya 2,874,739 369,666,80 372,541,539  372,541,539 -  
 

  ya   0       
 

  Nanyum         
 

  bu          
 

            

  Mji wa 112,836 95,054,800 95,167,636  35,500,599.32 59,667,036.6  
 

  Newala      8  
 

          
 

  Wilaya 7,717,372 275,907,50 283,624,872  269,670,845 13,954,027  
 

  ya   0       
 

  Newala         
 

           

9 Pwani Wilaya 26,266,714.9 295,481,20 321,747,914.93  316,325,078 5,422,836.93  
 

  ya  3 0       
 

  Kisaraw         
 

  e          
 

          
 

  Wilaya 13,331,778.1 154,874,80 168,206,578.11  168,206,578.11 -  
 

  ya  1 0       
 

  Kibaha         
 

          
 

  Wilaya 9,406,324.30 103,025,55 112,431,877.30  111,529,477.26 902,400.04  
 

  ya Mafia  3       
 

           

  Wilaya 13,750,218.0 173,784,40 187,534,618  187,524,618 10,000  
 

  ya  0 0       
 

  Bagamo         
 

  yo          
 

          
 

  Wilaya 70,750,855.4 443,266,40 514,017,255.43  482,226,172.24 31,791,083.1  
 

  ya  3 0    9  
 

  Mkurang         
 

  a          
 

          
 

  Wilaya 142,707,359. 290,904,80 433,612,159.76  346,887,412 86,724,747.7  
 

  ya Rufiji 76 0    6  
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Na. Mkoa Halmas Salio anzia Fedha Jumla ya  Matumizi  Salio Ishia  

 

   

hauri 
 

iliyopokel Fedha 
     

 

         
 

     ewa iliyokuwepo      
 

  Wilaya 12,381,260 558,666,00 571,047,260  415,373,329.08 155,673,930.  
 

  ya   0    92  
 

  Chalinz         
 

  e          
 

           
 

  Mji wa 32,361,509 222,203,60 254,565,109  252,102,888 2,462,221  
 

  Kibaha  0       
 

           

  Wilaya 11,101,150 301,259,60 312,360,750  294,647,305 17,713,445  
 

  ya Kibiti  0       
 

           

10 Kigom Wilaya 4,445,085 470,310,80 474,755,885  373,304,034 101,451,851  
 

 a ya   0       
 

  Buhigwe         
 

          
 

  Manispa 31,015,579 349,600,80 380,616,379  379,063,608 1,552,771  
 

  a ya  0       
 

  Kigoma         
 

          
 

  Wilaya 80,056,000 384,105,20 464,161,200  453,400,505 10,760,695  
 

  ya   0       
 

  Kigoma         
 

           

  Wilaya 209,119,617. 779,284,40 988,404,018  852,717,118 135,686,899.  
 

  ya  50 0    50  
 

  Kibondo         
 

          
 

  Wilaya 36,513,000 904,043,20 940,556,200  904,337,200 36,219,000  
 

  ya   0       
 

  Kasulu         
 

           
 

  Mji wa 15,117,213 358,417,20 373,534,413  324,672,126 48,862,287  
 

  Kasulu  0       
 

          
 

  Wilaya 67,387,609 340,209,60 407,597,209  358,884,600 48,712,609  
 

  ya   0       
 

  Kakonko         
 

          
 

  Wilaya 160,602,000 903,770,40 1,064,372,400  840,957,400 223,415,000  
 

  ya   0       
 

  Uvinza         
 

           

11 Singid Wilaya 23,549,907.3 504,956,40 528,506,307.32  502,524,728.66 25,981,578.6  
 

 a ya  2 0    6  
 

  Iramba         
 

          
 

  Wilaya 49,280,418.2 392,099,00 441,379,418.24  442,178,883 -  
 

  ya  4 0    799,464.76  
 

  Mkalam         
 

  a          
 

          
 

  Wilaya 332,423 604,046,00 604,378,423  576,356,047 28,022,376  
 

  ya   0       
 

  Manyoni         
 

           

  Manispa 3,294,833.50 259,322,80 262,617,633.50  260,008,434 2,609,199.50  
 

  a ya  0       
 

  Singida         
 

          
 

  Wilaya 2,955,178.80 434,963,00 437,918,178.80  437,023,000 895,178.80  
 

  ya   0       
 

  Singida         
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Na. Mkoa Halmas Salio anzia Fedha Jumla ya  Matumizi  Salio Ishia  

 

   

hauri 
 

iliyopokel Fedha 
     

 

         
 

     ewa iliyokuwepo      
 

  Wilaya 4,523 308,635,20 308,639,723.00  268,870,699 39,769,024.0  
 

  ya Itigi  0    0  
 

          
 

  Wilaya 114,369,593. 675,138,40 789,507,993.95  706,775,516.27 82,732,477.6  
 

  ya  95 0    8  
 

  Ikungi         
 

          
 

12 Tabor Wilaya 62,086,270.2 1,073,600, 1,135,686,670.  850,312,142 285,374,528.  
 

 a ya  2 400 22   22  
 

  Kaliua         
 

           

  Wilaya 22,549,262.8 472,404,80 494,954,062.84  410,056,426 84,897,636.8  
 

  ya  4 0    4  
 

  Urambo         
 

          
 

  Wilaya 98,312,878 875,528,40 973,841,278  699,730,097 274,111,181  
 

  ya   0       
 

  Igunga         
 

          
 

  Manispa 82,178,639 423,277,28 505,455,922  473,394,190 32,061,732  
 

  a ya  3       
 

  Tabora         
 

           

  Wilaya 42,951,421 230,822,00 273,773,421  226,217,446 47,555,975  
 

  ya   0       
 

  Sikonge         
 

          
 

  Wilaya 83,507,655.2 1,170,290, 1,253,798,171.  1,214,822,303 38,975,868  
 

  ya  0 516 20      
 

  Nzega         
 

          
 

  Wilaya 79,634,000 992,490,80 1,072,124,800  978,010,914 94,113,886  
 

  ya   0       
 

  Tabora         
 

           
 

  Mji wa 27,872,233 112,964,00 140,836,233  119,156,129 21,680,104  
 

  Nzega  0       
 

          
 

13 Dodo Wilaya 1,968,082 687,191,60 689,159,682  656,560,145 32,599,537  
 

 ma ya   0       
 

  Mpwapw         
 

  a          
 

          
 

  Wilaya - 504,693,60 504,693,600  504,636,600 57,000  
 

  ya Bahi  0       
 

          
 

  Wilaya 66,213,846 772,713,20 838,927,046  823,168,729 15,758,317  
 

  ya   0       
 

  Chamwi         
 

  no          
 

           

  Wilaya 101,780 569,163,60 569,265,380  565,251,195 4,014,185  
 

  ya   0       
 

  Chemba         
 

          
 

  Manispa 108,214,477 716,498,00 824,712,477  791,274,774.18 33,437,702.8  
 

  a ya  0    2  
 

  Dodoma         
 

           

  Wilaya 19,422,392 461,256,80 480,679,192  472,530,135 8,149,057.00  
 

  ya   0       
 

  Kondoa         
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Na. Mkoa Halmas Salio anzia Fedha Jumla ya  Matumizi  Salio Ishia  

 

   

hauri 
 

iliyopokel Fedha 
     

 

         
 

     ewa iliyokuwepo      
 

  Wilaya 919,944 607,972,00 608,891,944  608,891,944 -  
 

  ya   0       
 

  Kongwa         
 

            

  Mji wa 1,543,446 122,737,20 124,280,646  120,790,000 3,490,646.00  
 

  Kondoa  0       
 

          
 

14 Mara Manispa 3,084,175 222,930,00 226,014,175  226,014,175 -  
 

  a ya  0       
 

  Musoma         
 

           

  Wilaya 180,106,224 509,373,60 689,479,824  592,835,490 96,644,334  
 

  ya Rorya  0       
 

           

  Wilaya 474,876.59 429,479,20 429,954,077  429,954,076.60 -  
 

  ya   0       
 

  Bunda         
 

           
 

  Mji wa - 177,482,10 177,482,100  174,222,100 3,260,000  
 

  Bunda  0       
 

          
 

  Wilaya 187,643,732. 461,222,80 648,866,532.65  407,792,480 241,074,052.  
 

  ya  65 0    65  
 

  Tarime         
 

           
 

  Mji wa - 186,508,40 186,508,400  171,895,475 14,612,925  
 

  Tarime  0       
 

          
 

  Wilaya 116,455,486. 710,483,60 826,939,086.25  662,255,517 164,683,569.  
 

  ya  25 0    25  
 

  Serenge         
 

  ti          
 

           

  Wilaya 22,435,310.6 335,624,40 358,059,710.65  353,805,133 4,254,577.65  
 

  ya  5 0       
 

  Musoma         
 

          
 

  Wilaya 39,823,010 472,799,20 512,622,210  486,459,816 26,162,394  
 

  ya   0       
 

  Butiama         
 

          
 

15 Mwan Wilaya 520,385,163 685,985,60 1,206,370,763  750,227,499.18 456,143,263.  
 

 za ya   0    82  
 

  Sengere         
 

  ma          
 

          
 

  Wilaya 214,791,611 629,990,00 844,781,611  656,845,452 187,936,159  
 

  ya   0       
 

  Ukerew         
 

  e          
 

           

  Wilaya 97,941,503 804,759,60 902,701,103  809,906,169 92,794,934  
 

  ya   0       
 

  Kwimba         
 

          
 

  Ilemela 85,947,497 576,586,00 662,533,497  631,744,931 30,788,566  
 

     0       
 

          
 

  Wilaya 31,558,105 690,192,80 721,750,905  678,680,905 43,070,000  
 

  ya   0       
 

  Misungw         
 

  i          
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 AGR/DP/2017/18         
 



 
Na. Mkoa Halmas Salio anzia   Fedha Jumla ya  Matumizi  Salio Ishia  

 

  

hauri 
  

 

iliyopokel Fedha 
     

 

         
 

       ewa iliyokuwepo      
 

  Wilaya 16,668,000  577,394,80 594,062,800  594,062,800 -  
 

  ya    0       
 

  Buchosa           
 

           
 

  Wilaya 98,219,053  571,721,60 669,940,653  609,343,024 60,597,629  
 

  ya Magu   0.0       
 

            
 

  Jiji la 65,607,914  651,329,86 716,937,780.44  635,113,046.44 81,824,734  
 

  Mwanza   6.4       
 

            
 

16 Shiny Mji wa 87,716,288.0  417,560,00 505,276,288.06  471,115,714 34,160,574.0  
 

 anga Kahama 6  0    6  
 

           
 

  Wilaya 32,090,000  566,507,00 598,597,000  563,633,108 34,963,892  
 

  ya    0       
 

  Ushetu           
 

           
 

  Wilaya 159,512,803.   560,674,00 720,186,803.52  709,152,066 11,034,737.5  
 

  ya  52  0    2  
 

  Kishapu           
 

           
 

  Wilaya 70,646,431.5   475,612,42 546,258,860.33  498,984,747.74 47,274,112.5  
 

  ya  3  8.8    9  
 

  Msalala           
 

           
 

  Wilaya 275,795,020.   648,046,00 923,841,020.78  875,678,480 48,162,540.7  
 

  ya  78  0    8  
 

  Shinyan           
 

  ga            
 

           
 

  Manispa 64,695,071.0   269,452,40 334,147,471  277,248,407 56,899,064.0  
 

  a ya 0  0    0  
 

  Shinyan           
 

  ga            
 

           
 

17 Geita Wilaya 235,846,671.   961,055,51 1,196,902,190.  966,956,599.05 229,945,591.  
 

  ya Geita 06  9.5 52   47  
 

            
 

  Mji wa 399,397.25   289,314,00 289,713,397.25  276,331,571.14 13,381,826.1  
 

  Geita    0    1  
 

           
 

  Wilaya 26,981,552   714,326,00 741,307,552  736,648,460 4,659,092  
 

  ya    0       
 

  Chato           
 

            

  Wilaya 30,073,000   587,669,00 617,742,000  615,320,000 2,422,000  
 

  ya    0       
 

  Bukomb           
 

  e            
 

           
 

  Wilaya 34,207,125.6   390,793,60 425,000,725.61  114,688,000 310,312,725.  
 

  ya  1  0    61  
 

  Mbogwe           
 

            

  Nyang’h 25,008,071.6  283,544,25 308,552,324.20  181,010,214.16 127,542,110.  
 

  wale  0 2.6    04  
 

          
 

18 Simiy Wilaya 196,984,558.   560,512,00 757,496,558.45  691,829,061.20 65,667,497.2  
 

 u ya  45   0    5  
 

  Bariadi           
 

             
 

  Mji wa 67,852,001   261,024,80 328,876,801  266,332,000 62,544,801.0  
 

  Bariadi    0    0  
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 AGR/DP/2017/18           
 



 
Na. Mkoa Halmas Salio anzia Fedha Jumla ya  Matumizi  Salio Ishia  

 

  

hauri 
 

iliyopokel Fedha 
     

 

        
 

     ewa iliyokuwepo      
 

  Wilaya 65,956,991 659,605,60 725,562,591  649,286,138 76,276,453  
 

  ya   0       
 

  Maswa         
 

           

  Wilaya 13,520,078.2 760,799,19 774,319,278.15  696,601,982.63 77,717,295.5  
 

  ya  5 9.9    2  
 

  Meatu         
 

           

  Wilaya 59,234,562.0 363,648,80 422,883,362  384,791,528.00 38,091,834  
 

  ya  0 0       
 

  Busega         
 

          
 

  Wilaya 83,432,445.2 635,248,40 718,680,845.26  574,981,120.00 143,699,725.  
 

  ya  6 0    26  
 

  Itilima         
 

          
 

19 Kager Wilaya 84,950,240.0 562,137,63 647,087,870.02  640,033,065.58 7,054,804.44  
 

 a ya  2 0       
 

  Bukoba         
 

          
 

  Wilaya 26,578,450.0 1,059,243, 1,085,821,650  822,327,450 263,494,200  
 

  ya  0 200       
 

  Muleba         
 

          
 

  Wilaya 16,621,028.2 725,098,00 741,719,028.24  732,212,028 9,507,000.24  
 

  ya  4 0       
 

  Karagwe         
 

          
 

  Wilaya 25,206,121 434,832,80 460,038,921  457,428,533 2,610,388  
 

  ya   0       
 

  Missenvi         
 

          
 

  Wilaya 24,472,268.0 657,926,00 682,398,268  663,291,640.19 19,106,627.8  
 

  ya  0 0    1  
 

  Ngara          
 

           

  Wilaya 35,059,716.0 767,919,20 802,978,916  782,331,472 20,647,444  
 

  ya  0 0       
 

  Biharam         
 

  ulo          
 

          
 

  Manispa 36,238,296.1 218,359,20 254,597,496.15  250,099,643.15 4,497,853  
 

  a ya 5 0       
 

  Bukoba         
 

          
 

  Wilaya 21,405 647,341,20 647,362,605  624,951,804 22,410,801  
 

  ya   0       
 

  Kyerwa         
 

          
 

20 Iringa Wilaya 86,450,418 634,247,51 720,697,937  708,928,003 11,769,934  
 

  ya   9       
 

  Mufindi         
 

           
 

  Mji wa 6,909,503 92,464,400 99,373,903  98,666,653 707,250  
 

  Mafinga         
 

          
 

  Wilaya 31,163,155.1 579,336,00 610,499,155.11  595,307,752 15,191,403.1  
 

  ya Kilolo 1 0    1  
 

           

  Manispa 6,034,731.00 237,159,40 243,194,131  243,194,130 1  
 

  a ya  0       
 

  Iringa          
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 AGR/DP/2017/18         
 



 
Na. Mkoa Halmas Salio anzia Fedha Jumla ya  Matumizi  Salio Ishia  

 

  

hauri 
 

iliyopokel Fedha 
     

 

        
 

     ewa iliyokuwepo      
 

  Wilaya 5,227,450.00 742,700,40 747,927,850  741,672,529 6,255,321  
 

  ya Iringa  0       
 

           
 

21 Mbeya Jiji la 209,169,000. 637,797,60 846,966,600.50  822,689,000 24,277,600.5  
 

  Mbeya 50 0    0  
 

          
 

  Wilaya 234,185,713. 601,180,80 835,366,513.30  798,222,166 37,144,347.3  
 

  ya  30 0    0  
 

  Mbeya         
 

          
 

  Wilaya 71,345,460.7 404,051,60 475,397,060.76  472,913,460 2,483,600.76  
 

  ya Kyela 6 0       
 

          
 

  Wilaya 22,628,632.9 446,408,00 469,036,632.97  447,089,525 21,947,107.9  
 

  ya  7 0    7  
 

  Rungwe         
 

          
 

  Wilaya 25,020,616 883,048,40 908,069,016  897,517,048 10,551,968.0  
 

  ya   0    0  
 

  Mbarali         
 

          
 

  Wilaya - 498,820,00 498,820,000  498,820,000 -  
 

  ya   0       
 

  Chunya         
 

          
 

  Wilaya 41,324,593 210,845,15 252,169,752  231,875,978.52 20,293,773.4  
 

  ya   9    8  
 

  Busokel         
 

  o          
 

          
 

22 Songw Wilaya 144,000,000 872,506,00 1,016,506,000  938,571,390 77,934,610  
 

 e ya   0       
 

  Mbozi          
 

          
 

  Wilaya 39,007,047 263,354,80 302,361,847  301,638,927 722,920  
 

  ya Ileje  0       
 

          
 

  Wilaya - 272,610,40 272,610,400  264,894,961 7,715,439  
 

  ya   0       
 

  Songwe         
 

           

  Wilaya 2,035,809 462,544,00 464,579,809  462,544,000 2,035,809  
 

  ya   0       
 

  Momba         
 

           
 

  Mji wa 17,676,529 162,078,00 179,754,529  179,754,529 -  
 

  Tundum  0       
 

  a          
 

          
 

23 Njom Wilaya 30,174,899 224,697,20 254,872,099  203,538,483 51,333,616  
 

 be ya   0       
 

  Njombe         
 

           
 

  Mji wa 103,237,316 281,111,20 384,348,516  312,390,897 71,957,619  
 

  Njombe  0       
 

          
 

  Wilaya 30,222,991 252,317,20 282,540,191  238,729,356.86 43,810,834.1  
 

  ya   0    4  
 

  Makete         
 

          
 

  Wilaya 27,392,445 364,997,20 392,389,645  343,813,734.75 48,575,910.2  
 

  ya   0    5  
 

  Ludewa         
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 AGR/DP/2017/18         
 



 
Na. Mkoa Halmas  Salio anzia Fedha Jumla ya  Matumizi Salio Ishia 

 

  

hauri 
  

iliyopokel Fedha 
   

 

       
 

      ewa iliyokuwepo    
 

  Mji wa  10,725,523 160,880,40 171,605,923  167,261,196 4,344,727 
 

  Makamb   0     
 

  ako         
 

           

  Wilaya  40,091,871 339,951,20 380,043,071  361,132,878 18,910,193 
 

  ya    0     
 

  Wang'in        
 

  g'ombe        
 

          
 

24 Katavi Wilaya  13,580,972 581,765,40 595,346,373  605,820,163 - 
 

  ya    1    10,473,790 
 

  Mpanda        
 

          
 

  Wilaya  156,137,165 338,823,20 494,960,365  509,492,647.70 - 
 

  ya    0    14,532,282.7 
 

  Mpimbw       0 
 

  e         
 

          
 

  Wilaya  194,572,683. 70,748,400 265,321,083.54  265,219,157.69 101,925.85 
 

  ya   54      
 

  Nsimbo        
 

          
 

  Wilaya  2,753,471 113,461,60 116,215,071  116,215,071 - 
 

  ya Mlele   0     
 

           

  Manispa  11,030,634 181,021,70 192,052,339  191,291,305 761,034 
 

  a ya   5     
 

  Mpanda        
 

           

25 Rukw Wilaya  68,904,813.3 676,398,40 745,303,213.35  596,326,183 148,977,030. 
 

 a ya   5 0    35 
 

  Sumbaw        
 

  anga         
 

          
 

  Manispa  103,239,160. 386,853,70 490,092,860.70  479,516,310 10,576,550.7 
 

  a ya  70 0    0 
 

  Sumbaw        
 

  anga         
 

          
 

  Wilaya  10,502,000 746,546,00 757,048,000  757,048,000 - 
 

  ya Nkasi   0     
 

          
 

  Wilaya  106,436,002 510,015,60 616,451,602  536,934,000 79,517,602 
 

  ya    0     
 

  Kalamb        
 

  o         
 

          
 

26 Ruvu Wilaya  60,132,128 916,442,90 976,575,028  966,137,772 10,437,256 
 

 ma ya    0     
 

  Tunduru        
 

          
 

  Wilaya  185,347,436. 460,724,40 646,071,836.09  608,948,770 37,123,066.0 
 

  ya   09 0    9 
 

  Mbinga        
 

          
 

  Wilaya  171,599,314 615,409,20 787,008,514  759,740,572 27,267,942 
 

  ya    0     
 

  Namtum        
 

  bo         
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AGR/DP/2017/18  



 
Na. Mkoa Halmas  Salio anzia Fedha Jumla ya  Matumizi Salio Ishia 

 

  

hauri 
  

iliyopokel Fedha 
   

 

       
 

      ewa iliyokuwepo    
 

  Wilaya  100,418,368 372,154,40 472,572,768  438,421,262 34,151,506 
 

  ya    0     
 

  Songea        
 

           

  Manispa  28,048,760 337,694,00 365,742,760  365,742,760 - 
 

  a ya   0     
 

  Songea        
 

           

  Wilaya  23,083,585 335,050,40 358,133,985  299,376,439 58,757,546 
 

  ya    0     
 

  Nyasa         
 

          
 

  Wilaya  14,231,286 160,562,40 174,793,686  134,660,340 40,133,346 
 

  ya    0     
 

  Madaba        
 

           
 

  Mji wa  31,386,439 239,378,00 270,764,439  269,384,588.14 1,379,850.86 
 

  Mbinga   0     
 

           
 

  Total   10,832,397, 91,064,67 101,897,075,1  92,853,677,42 9,043,397,7 
 

     926.83 7,257.2 84.04  8.59 55.45 
 

           
 

 
Kiambatisho V: Utendaji wa Kifedha wa Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji- Mmlaka ya 
Serikali za Mitaa - Sekta ya Maji  

 

Na 
     

Halmasha 
  

Salio anzia 
 

 Kiasi   Kiasi   Kiasi  
 

Bakaa 
  

 

            
 

   
Mkoa       

kilichopokel   
Kilichopo   

Kilichotumi     
 

 
.     

uri    
(Sh.)         

(Sh.)   
 

           
ewa (Sh.)   

(Sh.)   
ka (Sh.)     

 

             

      

     
 

                  
 

                           
 

1  
Arusha  Jiji la 

0  40,000,000  40,000,000  40,000,000  0   
 

  
Arusha         

 

                          
 

                        
 

       Wilaya ya 80,383,102.  542,009,185.  
622,392,289  620,993,024  1,399,264   

 

       
Arusha   

88  97      
 

                      
 

                       

       Wilaya ya 123,351,171  1,799,229,21  1,922,580,38  1,859,969,00  
62,611,382   

 

       
Longido   

.24  4.  5  3    
 

                  
 

                          
 

       Wilaya ya 
341,652,684  92,703,860  434,356,544  417,514,459  16,842,085   

 

       
Karatu         

 

                          
 

                          
 

       Wilaya ya 
9,670,019  940,051,144  949,721,163  949,679,848  41,315   

 

       
Meru         

 

                          
 

                      
 

       Wilaya ya 27,787,537.  1,251,131,08  1,278,918,62  1,247,521,14  
31,397,479   

 

       
Monduli   

37  8  5  6    
 

                  
 

                          
 

       Wilaya ya 
53,724,550.  901,241,972.             

 

       
Ngorongor   

954,966,523  890,222,085  64,744,438   
 

       
78  30      

 

       
o                

 

                          
 

                         

2  
Pwani  Wilaya ya 

25,141,684  210,875,510  236,017,194  85,822,620  150,194,57   
 

  
Chalinze     

4   
 

                     
 

                        
 

       Wilaya ya 
322,631,146  88,766,177  411,397,323  276,342,055  135,055,26   

 

       
Bagamoyo     

8   
 

                     
 

                        
 

       Wilaya ya 
520,865,733  105,972,842  626,838,575  461,815,967  165,022,60   

 

       
Kibaha       

8   
 

                       
 

                          
 

       Mji wa 
223,868,997  136,906,390  360,775,387  318,458,087  42,317,300   

 

       
Kibaha         

 

                          
 

                          
 

       Wilaya ya 
316,040  126,332,551  126,648,591  100,926,469  25,722,122   

 

       
Kibiti         
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Na 
     

Halmasha 
  

Salio anzia 
 

 Kiasi   Kiasi   Kiasi  
 

Bakaa 
  

 

            
 

   
Mkoa       

kilichopokel   
Kilichopo   

Kilichotumi     
 

 
.     

uri     
(Sh.)         

(Sh.)   
 

            
ewa (Sh.)   

(Sh.)   
ka (Sh.)     

 

              

      

     
 

                   
 

                            
 

       Wilaya ya 
8,084,922  478,472,970  486,557,892  477,303,858  9,254,033   

 

       
Kisarawe       

 

                        
 

                         
 

       Wilaya ya 191,686,437                
 

       Mafia    .00  79,365,262  271,051,699  203,817,842  67,233,857   
 

                          
 

       Wilaya ya 
25,364,742  277,637,331  303,002,073  303,002,070  3   

 

       
Mkuranga       

 

                        
 

                         
 

       Wilaya ya 8,824,472.9  
242,855,300  251,679,773  246,419,194  5,260,579   

 

       
Rufiji    

1       
 

                         
 

                          
 

   Dar  es  
Manispaa                  

 

3  
Salaa  

501,427  60,000,000  60,501,427  34,889,000  25,612,427   
 

  
ya Ilala         

 

   
m                     

 

                         
 

                         
 

       Manispaa                  
 

       ya Ilala 16,500,000  105,249,702  121,749,702  94,441,558  27,308,144   
 

       Kigamboni                  
 

                          

       Manispaa                  
 

       ya Ilala 22,045,770  60,844,839  82,890,609  52,858,081  30,032,528   
 

       Kinondoni                  
 

                         
 

       Manispaa                  
 

       ya Ilala 22,729,258  342,620,598  365,349,856  361,910,634  3,439,222   
 

       Temeke                    
 

                          
 

       Wilaya ya 
23,915,000  60,000,000  83,915,000  56,760,584  27,154,416   

 

       
Ubungo         

 

                          
 

                       
 

4  Dodom  Wilaya ya 556,847,317  
73,500,000  630,347,318  573,499,091  56,848,227   

 

 
a  

Bahi    
.58       

 

                      
 

                        
 

       Wilaya ya 
292,205,194  92,288,320  384,493,514  183,094,334  201,399,18   

 

       
Chamwino     

0   
 

                     
 

                          
 

       Wilaya ya 
25,446,706  544,747,920  570,194,626  501,128,646  69,065,980   

 

       
Chemba         

 

                          
 

                         

       Jiji  la 
719,229,045  309,646,996  1,028,876,04  

920,713,685  108,162,35   
 

       
Dodoma     

1   
6   

 

                     
 

                          
 

       Wilaya ya 
57,633,140  361,184,436  418,817,576  370,868,980  47,948,597   

 

       
Kondoa         

 

                          
 

                        
 

       Mji  wa 
171,034  1,923,966,55  1,924,137,58  1,923,717,84  

419,744   
 

       
Kondoa    

5  9  6    
 

                    
 

                        

       Wilaya ya 
428,911,141  1,996,272,90  2,425,184,04  2,384,847,85  

40,336,193   
 

       
Kongwa    

6  7  4    
 

                    
 

                          
 

       Wilaya ya 
-1,345,126  502,465,047  501,119,921  500,454,809  665,112   

 

       
Mpwapwa       

 

                        
 

                          
 

5  
Geita  Wilaya ya 

2,338,000  89,033,649.9  91,371,650  86,773,486  4,598,164   
 

  
Bukombe       

 

                        
 

                      
 

       Wilaya ya 119,306,264  2,826,232,59  2,945,538,85  2,854,730,89  
90,807,964   

 

       
Chato    

.31  5  9  5    
 

                   
 

                    
 

       Wilaya ya 539,661,853  1,811,461,55  2,351,123,40  2,037,848,04  313,275,36   
 

       Geita    .32  3.51  7  6  0   
 

                           

       Mji  wa 2,373,656.4  
237,969,656  240,343,312  214,376,889  25,966,423   

 

       
Geita    

3       
 

                         
 

                        
 

       Wilaya ya 22,396,655.  123,454,223.  
145,850,879  70,075,340  75,775,539   

 

       
Mbogwe   

25  39      
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Na 
     

Halmasha 
  

Salio anzia 
 

 Kiasi   Kiasi   Kiasi  
 

Bakaa 
  

 

            
 

   
Mkoa       

kilichopokel   
Kilichopo   

Kilichotumi     
 

 
.     

uri     
(Sh.)         

(Sh.)   
 

            
ewa (Sh.)   

(Sh.)   
ka (Sh.)     

 

              

      

     
 

                   
 

                            
 

       Wilaya ya 
141,828,581  586,993,142.             

 

       
Nyang’hw   

728,821,724  654,662,558  74,159,167   
 

       
.91  26      

 

       
ale                 

 

                           
 

                          
 

6  
Iringa  Wilaya ya                  

 

  
Iringa    

18,371,514  656,244,803  674,616,317  625,684,739  48,931,578   
 

                
 

                         
 

       Manispaa                  
 

       ya Ilala             341,140,77   
 

       Iringa    32,456,181  370,964,874  403,421,055  62,280,277  8   
 

                          
 

       Wilaya ya                  
 

       Kilolo    117,606,082  432,496,773  550,102,855  534,887,475  15,215,380   
 

                          
 

       Mji wa                  
 

       Mafinga   28,235,480  91,332,971  119,568,451  79,421,710  40,146,741   
 

                          
 

       Wilaya ya                  
 

       Mufindi   39,585,304  133,565,697  173,151,001  134,435,492  38,715,510   
 

                     
 

7 
 

Katavi 
 Wilaya ya    1,820,986,58  1,821,134,87  1,767,764,27  53,370,607   

 

  
Mlele    

148,269.26  2.15  8.41  0.63  .78   
 

                
 

                           

       Wilaya ya                  
 

       Mpanda   1,608,459  361,304,972  362,913,431  282,334,408  80,579,023   
 

                         
 

       Manispaa                  
 

       ya Ilala          123,773,490.  44,842,457   
 

       Mpanda   6,070,549  162,545,399  168,615,948  80  .28   
 

                    
 

       Wilaya ya 246,111,921  555,149,603.  801,261,525.  800,212,670.  1,048,854.   
 

       Mpimbwe .60  51  11  68  43   
 

                          
 

       Wilaya ya                  
 

       Nsimbo   32,535,982  761,280,000  793,815,982  769,237,803  24,578,179   
 

                           

       Wilaya ya 
103,950,710                

 

8  
Kagera  

Biharamul  
483,540,518.  587,491,229  509,778,277  77,712,952   

 

  
.66       

 

       
o                   

 

                           
 

                      
 

       Wilaya ya 8,720,780.5  1,878,082,12  1,886,802,90  1,860,140,02  
26,662,873   

 

       
Bukoba   

9  0  1  8    
 

                  
 

                         
 

       Manispaa                  
 

       ya Ilala 102,959,780  238,127,756  341,087,536  333,744,789  7,342,747   
 

       Bukoba                    
 

                      
 

       Wilaya ya 6,399,011.2  2,229,771,94  2,236,170,95  2,188,917,53  
47,253,420   

 

       
Karagwe   

8  2.58  4  4    
 

                  
 

                       
 

       Wilaya ya 
10,894,050  

1,079,173,93  1,090,067,98  1,089,687,38  
380,599   

 

       
Kyerwa    

8  8  9    
 

                    
 

                          
 

       Wilaya ya 
307,824  567,632,669  567,940,493  502,257,056  65,683,437   

 

       
Missenyi         

 

                          
 

                        
 

       Wilaya ya 30,357,145.  966,529,424.  
996,886,570  947,120,863  49,765,707   

 

       
Muleba   

64  06      
 

                      
 

                      
 

       Wilaya ya 61,212,258.  423,044,704.  
484,256,962  373,324,312  110,932,65   

 

       
Ngara    

35  07    
1   

 

                    
 

                        
 

9  Kigom  Wilaya ya 
23,892,619  102,724,114  126,616,733  125,038,645  1,578,088   

 

 
a  

Buhigwe         
 

                       
 

                           

       Wilaya ya 
1,899,664  90,697,220  92,596,884  56,474,698  36,122,186   

 

       
Kakonko         
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Na 
     

Halmasha 
  

Salio anzia 
 

 Kiasi   Kiasi   Kiasi  
 

Bakaa 
  

 

            
 

   
Mkoa       

kilichopokel   
Kilichopo   

Kilichotumi     
 

 
.     

uri     
(Sh.)         

(Sh.)   
 

            
ewa (Sh.)   

(Sh.)   
ka (Sh.)     

 

              

      

     
 

                   
 

                            
 

       Wilaya ya 
249,107,742  899,529,921  1,148,637,66  

941,747,560  206,890,10   
 

       
Kasulu      

3   
3   

 

                      
 

                        
 

       Mji  wa 
13,249,212  1,083,969,96  1,097,219,17  1,097,219,17  

6   
 

       
Kasulu     

6  8  2    
 

                     
 

                        
 

       Wilaya ya 
384,375,494  89,382,309  473,757,803  294,572,283  179,185,52   

 

       
Kibondo       

0   
 

                       
 

                         
 

       Manispaa                  
 

       ya Ilala 264,288,712  60,000,000  324,288,712  293,665,670  30,623,042   
 

       Kigoma                    
 

                       
 

       Wilaya ya 
274,757,000  669,734,025.  

944,491,025  564,903,127  379,587,89   
 

       
Kigoma    

00    
8   

 

                     
 

                       
 

       Wilaya ya 
99,112,634  1,340,675,24  1,439,787,87  1,410,529,31  

29,258,557   
 

       
Uvinza    

2  6  9    
 

                    
 

                     
 

10  Kilima  Wilaya ya 1,264,067.5  
315,081,751  316,345,819  80,553,414  235,792,40   

 

 
njaro  

Hai    
9     

5   
 

                   
 

                       
 

       Wilaya ya 14,894,174.  
158,314,064  173,208,238  51,848,492  121,359,74   

 

       
Moshi    

00     
6   

 

                      
 

                         
 

       Manispaa 
47,151,228.                

 

       
ya Ilala  

65,000,000  112,151,229  45,213,198  66,938,031   
 

       
70       

 

       
Moshi                   

 

                           
 

                       
 

       Wilaya ya 
881,459,699  150,132,531  1,031,592,23  

889,134,077  142,458,15   
 

       
Mwanga     

0   
3   

 

                     
 

                        
 

       Wilaya ya 
71,367,233  882,660,584  954,027,817  827,584,702  126,443,11   

 

       
Rombo       

5   
 

                       
 

                          
 

       Wilaya ya 
361,296,475  88,814,447  450,110,922  390,205,750  59,905,172   

 

       
Same          

 

                           
 

                         

       Wilaya ya 
99,588,336  242,519,612  342,107,948  119,573,551  222,534,39   

 

       
Siha        

7   
 

                        
 

                          
 

11  
Lindi  Wilaya ya 

12,997,491  742,026,693  755,024,184  716,122,953  38,901,231   
 

  
Kilwa          

 

                           
 

                          
 

       Wilaya ya 
578,320  95,041,136  95,619,456  95,615,484  3,972   

 

       
Liwale          

 

                           
 

                           

       Wilaya ya 
2,398,376  563,513,414  565,911,790  565,177,821  733,969   

 

       
Lindi          

 

                           
 

                         

       Wilaya ya 
768,314,181  86,335,645  854,649,826  734,459,033  120,190,79   

 

       
Ruangwa     

3   
 

                     
 

                         
 

       Manispaa                  
 

       ya Ilala 32,551,578  856,564,185  889,115,763  887,809,164  1,306,599   
 

       Lindi                     
 

                          
 

       Wilaya ya                  
 

       Nachingwe 154,813,503  80,512,000  235,325,503  210,682,421  24,643,082   
 

       a                     
 

                        
 

12  Njomb  Wilaya ya                  
 

 
e  

Ludewa   
69,052,239  236,833,482  305,885,721  245,955,066  59,930,655   

 

            
 

                           
 

       Mji  wa                  
 

       Makambak                  
 

       o    16,782,214  228,359,140  245,141,354  244,996,185  135,170   
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Na 
     

Halmasha 
  

Salio anzia 
 

 Kiasi   Kiasi   Kiasi  
 

Bakaa 
  

 

            
 

   
Mkoa       

kilichopokel   
Kilichopo   

Kilichotumi     
 

 
.     

uri     
(Sh.)         

(Sh.)   
 

            
ewa (Sh.)   

(Sh.)   
ka (Sh.)     

 

              

      

     
 

                   
 

                            
 

       Wilaya ya                  
 

       Wilaya ya                  
 

       Makete   57,775  411,672,938  411,730,713  411,729,588  1,125   
 

                        
 

       Wilaya ya             106,019,50   
 

       Njombe   366,710,353  78,900,268  445,610,621  339,591,114  7   
 

                       
 

       Mji  wa    1,252,184,35  1,262,986,53     304,165,69   
 

       Njombe   10,802,177  8  5  958,820,839  6   
 

                         
 

       Wang'ing'o    
2,182,968,91 

 
2,338,866,60 

 
2,255,109,17 

 
83,757,426 

  
 

       
mbe            

 

          
155,897,693  2  5  9  .10   

 

                 
 

                    
 

13  Manya  Wilaya ya 8,162,455.7  1,083,962,80  1,092,125,25  1,088,511,61  
3,613,646   

 

 
ra  

Babati    
1  3  9  2    

 

                
 

                        
 

       Mji  wa 647,948,056  
436,737,561  1,084,685,61  1,020,253,07  

64,432,547   
 

       
Babati    

.15   
7  0    

 

                     
 

                         
 

       Wilaya ya 235,075,711  
176,591,999 

 
411,667,710 

 
349,836,357 

 
61,831,353 

  
 

       
Hanang'   

.47       
 

                        
 

                      

       Wilaya ya 5,370,686.9  1,018,621,01  1,023,991,70  
907,254,963  116,736,73   

 

       
Kiteto    

9  4.38  1   
8   

 

                  
 

                         
 

       Wilaya ya 55,209,367.  
570,242,649  625,452,016  536,401,616  89,050,400   

 

       
Mbulu    

39       
 

                         
 

                            

       Mji  wa 
24,738,062  80,873,744  105,611,806  37,170,806  68,441,000   

 

       
Mbulu          

 

                           
 

                        
 

       Wilaya ya 135,897,953  480,689,011.  
616,586,965  600,549,573  16,037,392   

 

       
Simanjiro .52  60      

 

                    
 

                        
 

14  
Mara  Wilaya ya 52,299,954.  423,751,113.  

476,051,068  476,051,068  1   
 

  
Bunda    

60  74      
 

                       
 

                           
 

       Mji  wa 
17,164,782  60,000,000  77,164,782  70,720,928  6,443,854   

 

       
Bunda          

 

                           
 

                        
 

       Wilaya ya 5,533,558.1  68,000,000.0  
73,533,558  68,340,262  5,193,296   

 

       
Butiama 8  0      

 

                    
 

                        
 

       Wilaya ya 
651,010,726  69,000,000  720,010,726  225,409,405  494,601,32   

 

       
Musoma       

1   
 

                       
 

                         
 

       Manispaa                  
 

       ya Ilala 20,677,257  40,000,000  60,677,257  60,017,151  660,106   
 

       Musoma                    
 

                        
 

       Wilaya ya 88,865,528.  612,800,217.  
701,665,746  671,959,095  29,706,651   

 

       
Rorya    

83  27      
 

                       
 

                         
 

       Wilaya ya 26,215,238.  
255,310,472  281,525,710  276,373,489  5,152,221   

 

       
Serengeti 40       

 

                      
 

                         
 

       Wilaya ya 10,329,114.  
68,000,000  78,329,114  50,730,810  27,598,304   

 

       
Tarime   

21       
 

                        
 

                           
 

       Mji  wa 
63,042  74,666,591  74,729,633  74,675,803  53,830   

 

       
Tarime         

 

                          
 

                      

15  
Mbeya  Wilaya ya 316,475,282     424,157,092.  145,706,487.  278,450,60   

 

  
Busokelo .41  107,681,810  41  42  4.99   

 

             
 

                          
 

       Wilaya ya                  
 

       Chunya   94,520,354  94,958,527  189,478,881  171,163,780  18,315,101   
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Na 
     

Halmasha 
  

Salio anzia 
 

 Kiasi   Kiasi   Kiasi  
 

Bakaa 
 

 

           
 

   
Mkoa       

kilichopokel   
Kilichopo   

Kilichotumi    
 

 
.     

uri     
(Sh.)         

(Sh.)  
 

            
ewa (Sh.)   

(Sh.)   
ka (Sh.)    

 

              

      

   
 

                 
 

                          
 

       Wilaya ya             204,767,33  
 

       Kyela    190,810,648  91,321,510  282,132,158  77,364,827  1  
 

                        
 

       Wilaya ya                
 

       Mbarali   25,502,604  969,363,079  994,865,683  914,526,236  80,339,447  
 

                      
 

       Wilaya ya       1,561,560,14     675,901,34  
 

       Mbeya    654,147,725  907,412,421  6  885,658,799  7  
 

                         
 

       Jiji  la                
 

       Mbeya    598,526,493  61,000,000  659,526,493  611,264,746  48,261,747  
 

                    
 

       Wilaya ya    984,944,044.  1,338,089,05  1,275,025,85  63,063,203  
 

       Rungwe   353,145,015  46  9.46  6  .46  
 

                      
 

16  Morog  Wilaya ya 
106,731,760  340,279,575  447,011,335  436,177,801  10,833,534   

 
oro  

Gairo         
 

                      
 

                         
 

       Mji  wa 
5,345,150  60,000,000  65,345,150  62,550,745  2,794,405   

       
Ifakara        

 

                        
 

                     
 

       Wilaya ya 
105,902,097  1,500,798,93  1,606,701,03  1,605,227,06  

1,473,964   

       
Kilombero  

5  2  8   
 

                
 

                       
 

       Wilaya ya 
290,555,585  499,531,888  790,087,473  612,544,841  177,542,63  

 

       
Kilosa        

2   

                       
 

                        
 

       Wilaya ya 
16,389,000  362,206,437  378,595,437  358,200,709  20,394,729   

       
Malinyi        

 

                        
 

                    
 

       Wilaya ya 
34,356,805  1,739,136,67  1,773,493,47  1,621,089,44  152,404,03  

 

       
Morogoro  

3  9  0  9   

              
 

                       
 

       Manispaa                
 

       ya Ilala 125,026,928     205,026,928  204,352,229  674,699  
 

       Morogoro    80,000,000           
 

                        

       Wilaya ya 
340,291,639  204,164,687  544,456,326  421,264,170  123,192,15  

 

       
Mvomero     

6   

                    
 

                        
 

       Wilaya ya 
69,320,000  922,138,000  991,458,000  932,863,000  58,595,000   

       
Ulanga        

 

                        
 

                  
 

17  Mtwar  Wilaya ya 1,367,545,7  3,587,660,50  4,955,206,22  4,955,202,43  
3,793   

 
a  

Masasi    
20  7  7  4   

 

              
 

                         
 

       Mji  wa 
3,033,193  512,584,294  515,617,487  515,573,133  44,354   

       
Masasi         

 

                         
 

                        
 

       Wilaya ya 
174,182,002  223,873,926  398,055,928  341,116,107  56,939,821   

       
Nanyumbu      

 

                      
 

                     
 

       Mji  wa 
1,072,000 

 1,400,533,14  1,401,605,14  1,247,729,00  153,876,14  
 

       
Nanyamba  

4  4  0  4   

              
 

                    
 

       Wilaya ya 
67,465,088  2,010,881,36  2,078,346,45  1,967,424,31  110,922,14  

 

       
Newala    

6  4  1  3   

                
 

                         
 

       Mji  wa 
37,437,000  222,912,000  260,349,000  243,458,000  16,891,000   

       
Newala        

 

                        
 

                        
 

       Wilaya ya 
62,153,527  613,822,095  675,975,622  610,462,180  65,513,442   

       
Mtwara        

 

                        
 

                       
 

       Manispaa                
 

       ya Ilala 20,524,378  167,000,000  187,524,378  171,099,942  16,424,436  
 

       Mtwara                  
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Na 
     

Halmasha 
  

Salio anzia 
 

 Kiasi   Kiasi   Kiasi  
 

Bakaa 
 

 

           
 

   
Mkoa       

kilichopokel   
Kilichopo   

Kilichotumi    
 

 
.     

uri     
(Sh.)         

(Sh.)  
 

            
ewa (Sh.)   

(Sh.)   
ka (Sh.)    

 

              

      

   
 

                 
 

                          
 

       Wilaya ya             
103,433,48   

       
Tandahimb 158,412,181  726,940,080  885,352,261  781,918,780   

 

           
1   

       
a                 

 

                         
 

                      
 

18  Mwanz  Wilaya ya 
3,607,000  985,451,536  989,058,536  985,507,909  3,550,627   

 
a  

Buchosa      
 

                   
 

                         
 

       
Wilaya ya          

1,024,161,28  -  
 

       
548,777,376  111,680,420  660,457,796   

363,703,49   

       
Kwimba      

9   
 

                   
3   

                        
 

                    
 

       Wilaya ya 
67,665,964  1,881,713,53  1,949,379,50  1,601,658,00  347,721,50  

 

       
Magu     

7  1  0  1   

                 
 

                       
 

       Wilaya ya 
310,918,139  631,871,547.  

942,789,687  867,340,557  75,449,130   

       
Misungwi  

65     
 

                    
 

                         
 

       Jiji  la 
112,167,628  60,000,000  172,167,628  120,098,812  52,068,816   

       
Mwanza        

 

                        
 

                        
 

       Wilaya ya    
1,364,880,70 

 
1,465,160,35 

 
1,398,201,00 

    
 

       
Sengerem 100,279,647     

66,959,355   

        
9  6  1   

 

       
a             

 

                         
 

                     
 

       Wilaya ya 
4,110,169  1,655,622,72  1,659,732,89  1,655,730,00  

4,002,888   

       
Ukerewe  

5  4  6   
 

                
 

                       
 

       Manispaa    
1,793,584,39  1,802,013,59  1,762,058,40     

 

       
ya Ilala 8,429,203     

39,955,188   

        
0  3  6   

 

       
Ilemela            

 

                        
 

                        
 

       Wilaya ya             
208,745,87   

19  
Rukwa  

Sumbawan 178,753,059  308,234,404  486,987,463  278,241,586   
 

      
7   

       
ga                 

 

                         
 

                        

       Manispaa                
 

       ya Ilala 
363,503,204 

 
566,842,412 

 
930,345,616 

 
873,650,907 

 
56,694,709 

 
 

       
Sumbawan      

 

                      
 

       ga                   
 

                    
 

       Wilaya ya 
153,874,200  4,132,788,01  4,286,662,21  2,778,173,24  1,508,488,  

 

       
Nkasi     

1  1  7  963   

                 
 

                         

       Wilaya ya 
136,002,999  89,749,379  225,752,378  142,310,985  83,441,393   

       
Kalambo      

 

                      
 

                  
 

20  Ruvum  Wilaya ya    593,962,601.  625,251,901.  559,329,194.  65,922,707  
 

 
a  

Madaba   
31,289,300  98  98  15  .83   

           
 

                   
 

       Wilaya ya 160,889,097  325,335,387.  486,224,484.  373,993,207.  112,231,27  
 

       Mbinga   .60  14  74  40  7.34  
 

                         
 

       Mji  wa                
 

       Mbinga   7,471,376  75,577,259  83,048,635  71,780,254  11,268,381  
 

                        
 

       Wilaya ya                
 

       Namtumb    2,154,720,82  2,185,748,67  2,180,652,01     
 

       o    31,027,851  6  7  2  5,096,667  
 

                        

       Wilaya ya             214,830,90  
 

       Nyasa    470,405,957  100,096,969  570,502,926  355,672,022  3  
 

                   
 

       Wilaya ya 787,453,804  651,832,349.  1,439,286,15  1,225,162,71  214,123,43  
 

       Songea   .02  51  3.53  9  4.53  
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Na 
     

Halmasha 
  

Salio anzia 
 

 Kiasi   Kiasi   Kiasi  
 

Bakaa 
  

 

            
 

   
Mkoa       

kilichopokel   
Kilichopo   

Kilichotumi     
 

 
.     

uri     
(Sh.)         

(Sh.)   
 

            
ewa (Sh.)   

(Sh.)   
ka (Sh.)     

 

              

      

     
 

                   
 

                            
 

       Manispaa                  
 

       ya Ilala 2,882,640.9  485,387,405.  488,270,045.  408,669,215.  79,600,830   
 

       Songea   1  02  93  01  .92   
 

                         
 

       Wilaya ya    415,325,999.             
 

       Tunduru   57,121,651  86  472,447,651  434,402,840  38,044,811   
 

                         
 

21  
Simiyu  Wilaya ya 134,447,647  

81,000,000  215,447,648  215,037,717  409,931   
 

  
Bariadi   

.84       
 

                        
 

                        
 

       Mji  wa 
631,092,950  470,607,967.  1,101,700,91  1,101,656,14  

44,771   
 

       
Bariadi    

31  7  6.04    
 

                    
 

                        
 

       Wilaya ya 142,590,109  
68,000,000  210,590,110  201,073,654.  

9,516,455   
 

       
Busega   

.78    
30    

 

                      
 

                    
 

       Wilaya ya 1,663,593,8  1,855,692,85  3,519,286,73  2,758,283,24  761,003,48   
 

       Itilima   75.42  9.35  5  9.73  5   
 

                      
 

       Wilaya ya 425,514,846  89,270,744.0  
514,785,591  383,498,409  131,287,18   

 

       
Maswa    

.64  0    
2   

 

                    
 

                      
 

       Wilaya ya 106,680,211  1,344,227,49  1,450,907,70  1,450,502,83  
404,869   

 

       
Meatu    

.65  4.33  6  6.76    
 

                   
 

                         
 

22  Shinya  Mji  wa 
22,364,812  174,765,642  197,130,454  180,204,491  16,925,962   

 

 
nga  

Kahama         
 

                       
 

                          
 

       Wilaya ya 
23,430,622  386,425,277  409,855,899  392,824,067  17,031,832   

 

       
Kishapu         

 

                          
 

                         
 

       Wilaya ya 39,807,760.  
88,084,363  127,892,123  74,234,385  53,657,738   

 

       
Msalala   

26       
 

                        
 

                      
 

       Wilaya ya 1,191,173,5  
116,855,198  1,308,028,75  

993,015,362  315,013,39   
 

       
Shinyanga 60   

8   
6   

 

                 
 

                         
 

       Manispaa                  
 

       ya    278,308.33  60,024,200  60,302,508  56,093,127  4,209,381   
 

       Shinyanga                  
 

                         
 

       Wilaya ya 496,878,758  
79,457,543  576,336,301  499,357,792  76,978,509   

 

       
Ushetu   

.33       
 

                        
 

                       
 

23  Singid  Wilaya ya 6,567,738.4  
338,912,776  345,480,514  339,662,348  5,818,166   

 

 
a  

Ikungi    
2       

 

                      
 

                           

       Wilaya ya 
8,984,986  198,686,196  207,671,182  193,371,605  14,299,577   

 

       
Iramba         

 

                          
 

                      

       Wilaya ya 1,006,115,0  
575,809,744  1,581,924,74  1,301,356,00  280,568,74   

 

       
Itigi    

00   
4  0  4   

 

                  
 

                         
 

       Wilaya ya 3,573,603.3  
154,990,398  158,564,001  92,853,100  65,710,901   

 

       
Manyoni 1       

 

                      
 

                          

       Wilaya ya 
30,195,000  145,566,063  175,761,063  169,256,492.  

6,504,571   
 

       
Mkalama    

10    
 

                      
 

                         
 

       Wilaya ya 348,338,176  
136,025,033  484,363,209  486,542,209  -2,179,000   

 

       
Singida   

.08       
 

                        
 

                         
 

       Manispaa                  
 

       ya Ilala 6,411,388  71,281,974  77,693,362  67,591,901  10,101,461   
 

       Singida                    
 

                        
 

24  Songw  Wilaya ya                  
 

 
e  

Ileje    
348,453,190  324,443,318  672,896,508  651,346,417  21,550,091   

 

             
 

                           

                            
 

   Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      121 
 

   AGR/DP/2017/18                    
 



 
 

Na 
     

Halmasha 
  

Salio anzia 
 

 Kiasi   Kiasi   Kiasi  
 

Bakaa 
  

 

            
 

   
Mkoa       

kilichopokel   
Kilichopo   

Kilichotumi     
 

 
.     

uri     
(Sh.)         

(Sh.)   
 

            
ewa (Sh.)   

(Sh.)   
ka (Sh.)     

 

              

      

     
 

                   
 

                            
 

       Wilaya ya    2,010,290,01  2,020,730,05  1,929,885,93       
 

       Mbozi    10,440,043  5  8  8  90,844,120   
 

                          
 

       Wilaya ya                  
 

       Momba   17,238,368  484,004,283  501,242,651  472,705,256  28,537,395   
 

                          
 

       Wilaya ya                  
 

       Songwe   24,880,000  82,306,300  107,186,300  64,516,325  42,669,975   
 

                   
 

       Tunduma 19,544,009  203,428,953  222,972,963  186,783,967  36,188,996   
 

                          
 

25  
Tabora  Wilaya ya 

88,746,096  89,899,203  178,645,299  142,938,656  35,706,643   
 

  
Igunga          

 

                           
 

                         
 

       Wilaya ya 62,000,013.  
72,625,831  134,625,844  92,157,460  42,468,384   

 

       
Kaliua    

44       
 

                         
 

                         
 

       Wilaya ya 102,955,659  
102,987,140  205,942,800  137,191,102  68,751,698   

 

       
Nzega    

.62       
 

                         
 

                         
 

       Mji  wa 4,699,622.8  
59,000,000  63,699,623  35,048,224.2  

28,651,399   
 

       
Nzega    

6    
7    

 

                       
 

                        
 

       Wilaya ya 435,502,601  224,063,228.  
659,565,830  590,377,988  69,187,842   

 

       
Sikonge   

.97  00      
 

                      
 

                          
 

       Wilaya ya 
9,818,000  329,646,464  339,464,464  315,503,464  23,961,000   

 

       
Tabora         

 

                          
 

                         
 

       Manispaa 
6,283,084.7                

 

       
ya Ilala  

67,814,294  74,097,379  42,216,422  31,880,957   
 

       
3       

 

       
Tabora                  

 

                          
 

                       
 

       Wilaya ya 18,094,709.  318,752,465.  
336,847,175  322,347,391.  

14,499,783   
 

       
Urambo   

27  95   
89    

 

                    
 

                      
 

26  
Tanga  Wilaya ya 

896,316,130  562,919,000  1,459,235,13  1,152,410,35  306,824,77   
 

  
Bumbuli   

0  3  7   
 

                 
 

                        
 

       Wilaya ya 
791,961,700  71,000,000  862,961,700  67,821,545  795,140,15   

 

       
Handeni     

5   
 

                     
 

                        
 

       Mji  wa 556,747,909  
0  556,747,910  349,315,063  207,432,84   

 

       
Handeni .73     

7   
 

                   
 

                     
 

       Wilaya ya 
408,747,652  1,325,378,05  1,734,125,70  1,504,610,13  229,515,56   

 

       
Kilindi     

0  2  7  5   
 

                  
 

                           

       Wilaya ya 
132,564,510  100,052,206  232,616,716  202,719,961  29,896,755   

 

       
Korogwe       

 

                        
 

                         
 

       Mji  wa 
192,546,914  219,728,880  412,275,794  226,138,986  186,136,80   

 

       
Korogwe     

8   
 

                     
 

                          
 

       Wilaya ya 
65,354  865,293,256  865,358,610  848,721,124  16,637,485   

 

       
Lushoto         

 

                          
 

                        

       Wilaya ya 
63,800,983  1,723,474,65  1,787,275,64  1,786,373,53  

902,101   
 

       
Mkinga    

7  0  9    
 

                    
 

                          
 

       Wilaya ya 
6,108,706  388,766,035  394,874,741  389,029,483  5,845,258   

 

       
Muheza         

 

                          
 

                          
 

       Wilaya ya 
120,938,251  366,253,066  487,191,317  445,169,488  42,021,829   

 

       
Pangani         

 

                          
 

                         
 

       Jiji  la 
283,658,493  205,724,800  489,383,293  320,570,782  168,812,51   

 

       
Tanga        

1   
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Na 
    

Halmasha 
  

Salio anzia 
 

 Kiasi  Kiasi   Kiasi  
 

Bakaa 
   

 

             
 

    
Mkoa      

kilichopokel  
Kilichopo   

Kilichotumi      
 

  
.     

uri    
(Sh.)          

(Sh.)    
 

              
ewa (Sh.)  

(Sh.)   
ka (Sh.)      

 

                

     

      
 

                      
 

                              
 

  Jumla     31,812,454  104,615,990 136,428,44   120,229,12   16,199,31    
 

           ,939.04  ,598.58 5,565.76   3,894.18   1,674.76    
 

                     
 

    Kiambatisho VI: Utendaji wa Kifedha wa Mfuko wa Maendeleo ya Jamii - III - Sekta ya Jamii      
 

 Na.    Mkoa Halma  Salio anzia     Kiasi Kiasi Kilichopo Kiasi  Bakaa   
 

       shauri   (Sh.)  kilichopokelewa  (Sh.) Kilichotumik  (Sh.)   
 

                 

(Sh.) 
    

a (Sh.) 
     

 

                          
 

 1   Arusha Katibu  13,598,799.    72,935,214.77 86,534,014.27 86,435,406.0 98,608.22   
 

       Tawala  50          5      
 

       -                      
 

       Arusha                      
 

                  
 

        Jiji la  -  1,341,344,904.0 1,182,140,526. 1,182,140,52 0   
 

       Arusha 159,204,377    2 15 6.15      
 

          .87                  
 

                   
 

       Wilaya  0    1,848,595,575 1,848,595,575 1,848,595,57 0   
 

        ya              5      
 

       Arusha                      
 

                 
 

       Wilaya  7,399,246.1  1,223,060,103.3 1,230,459,349. 1,230,459,34 0   
 

        ya  3    3 46 9.46      
 

       Longid                      
 

        o                      
 

                
 

       Wilaya 238,264,715  1,741,551,154.3 1,979,815,870. 1,568,723,35 411,092,5   
 

        ya  .84    0 14 1 19.14   
 

        Meru                      
 

                    

       Wilaya  67,946,406    1,943,685,531 2,011,631,937 1,650,326,35 361,305,5   
 

        ya              1 86   
 

       Mondu                      
 

        li                      
 

                
 

       Wilaya 209,885,154  1,961,026,560.2 2,170,911,714. 1,745,052,22 425,859,4   
 

        ya        1 21 8.21 86   
 

       Ngoron                      
 

        goro                      
 

                  

       Wilaya  7,973,768.0  1,826,339,301.3 1,834,313,069. 1,822,809,63 11,503,43   
 

        ya  1    9 40 2.96 6.44   
 

       Karatu                      
 

                  
 

 2    Dar - Katibu  1,736,616.8    55,260,000 56,996,616.81 44,128,415.8 12,868,20   
 

      salaa Tawala  1          1 1   
 

      m -  -DSM                      
 

                   
 

       Manisp  1,822,457.8    1,020,409,180 1,022,231,637. 1,020,733,92 1,497,712   
 

        aa ya  9      89 5 .89   
 

       Kinond                      
 

        oni                      
 

                 
 

       Manisp  5,461,658  1,311,041,943.1 1,316,503,601. 1,315,384,30 1,119,296   
 

        aa ya        9 19 5.19      
 

        Ilala                      
 

                   
 

       Manisp  6,422,684    1,420,516,638 1,426,939,322 1,426,602,32 337,000   
 

        aa ya              2      
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Na. Mkoa Halma Salio anzia Kiasi  Kiasi Kilichopo Kiasi   Bakaa  

 

  shauri (Sh.) kilichopokelewa  (Sh.) Kilichotumik   (Sh.)  
 

    

(Sh.) 
  

a (Sh.) 
    

 

          
 

  Temek          
 

  e          
 

           
 

3 Dodo Katibu 11,349,415 69,470,000  80,819,415.00 80,785,468  33,947  
 

 ma Tawala          
 

  -          
 

  Dodom          
 

  a          
 

            

  Jiji la 21,530,744 2,134,715,270  2,156,246,014 2,060,866,92  95,379,08  
 

  Dodom     7  7  
 

  a          
 

            

  Wilaya 1,545,445 2,542,873,047  2,544,418,492 2,541,063,44  3,355,050  
 

  ya     2     
 

  Bahi          
 

           
 

  Wilaya 0 1,070,878,400  1,070,878,400 1,067,793,14  3,085,260  
 

  ya     0     
 

  Chemb          
 

  a          
 

           
 

  Wilaya 2,365,584 3,788,273,680  3,790,639,264 3,787,289,51  3,349,753  
 

  ya     1.23     
 

  Kondo          
 

  a          
 

           
 

  Wilaya 954,106 1,699,466,510  1,700,420,616 1,698,524,44  1,896,170  
 

  ya     6     
 

  Kongw          
 

  a          
 

           
 

  Wilaya 0 2,220,717,289  2,220,717,289 2,220,191,60  525,685  
 

  ya     4     
 

  Mpwap          
 

  wa          
 

            

  Wilaya 1,530,540 6,058,444,119  6,059,974,659 6,019,149,37  40,825,28  
 

  ya     6  3  
 

  Cham          
 

  wino          
 

           
 

4 Geita Katibu 29,600,406 53,702,400  83,302,806 81,952,806  1,350,000  
 

  Tawala          
 

  -          
 

  Geita          
 

           
 

  Wilaya 0 1,203,306,160  1,203,306,160 1,203,306,16  0  
 

  ya     0     
 

  Bukom          
 

  be          
 

           
 

  Wilaya 3,258,509 1,853,345,140  1,856,603,649 1,856,603,64  0  
 

  ya     9     
 

  Chato          
 

           
 

  Wilaya 6,954,000 2,032,193,250  2,039,147,250 2,038,581,96  565,290  
 

  ya     0     
 

  Geita          
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Na. Mkoa Halma Salio anzia Kiasi  Kiasi Kilichopo Kiasi   Bakaa  

 

  shauri (Sh.) kilichopokelewa  (Sh.) Kilichotumik   (Sh.)  
 

    

(Sh.) 
  

a (Sh.) 
    

 

          
 

  Mji wa 0 1,127,826,910  1,127,826,910 1,127,164,81  662,097  
 

  Geita     3     
 

           
 

  Wilaya 0 774,568,600  774,568,600 771,778,940  2,789,660  
 

  ya          
 

  Nyang          
 

  wale          
 

           
 

  Wilaya 54,960,739. 1,681,324,157.9  1,736,284,897. 1,711,208,78  25,076,10  
 

  ya 82 9  81 8.95  8.86  
 

  Mbogw          
 

  e          
 

            

5 Iringa Katibu 13,153,240. 51,750,000  64,903,240.60 49,970,347.2  14,932,89  
 

  Tawala 60    5  3.35  
 

  -  –          
 

  Iringa          
 

           
 

  Wilaya 2,345,253 1,859,186,000  1,861,531,253 1,852,686,61  8,844,639  
 

  ya     4     
 

  Iringa          
 

           
 

  Manisp 5,688,128.1 713,462,635  719,150,763.12 719,083,232.  67,530.96  
 

  aa ya 2    16     
 

  Iringa          
 

           
 

  Wilaya 1,325,868 1,259,672,840  1,260,998,708 1,260,898,28  100,420.0  
 

  ya     8  0  
 

  Kilolo          
 

           
 

  Wilaya 2,869,254.6 2,822,475,500.2  2,825,344,754. 2,823,228,53  2,116,215  
 

  ya 0 3  83 9.34  .49  
 

  Mufind          
 

  i          
 

           
 

6 Katavi Katibu 599,287.39 13,680,000  14,279,287.39 14,160,535  118,752.3  
 

  Tawala       9  
 

  -          
 

  Katavi          
 

            

  Wilaya 2,331,007 597,129,474  599,460,481 598,117,050.  1,343,430  
 

  ya     68  .32  
 

  Mlele          
 

           
 

  Wilaya 3,704,484 311,639,250  315,343,734 310,600,081  4,743,653  
 

  ya          
 

  Nsimb          
 

  o          
 

           
 

  Wilaya 6,492,000 799,169,981  805,661,981 803,615,483  2,046,498  
 

  ya          
 

  Mpand          
 

  a          
 

           
 

  Mji wa 28,388,673 552,099,875  580,488,548 566,901,491  13,587,05  
 

  Mpand       7  
 

  a          
 

           
 

7 Kager Katibu 16,420.93 91,861,636.36  91,878,057.29 91,382,762.2  495,295.0  
 

 a Tawala     1  8  
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Na. Mkoa Halma Salio anzia Kiasi  Kiasi Kilichopo Kiasi   Bakaa  

 

  shauri (Sh.) kilichopokelewa  (Sh.) Kilichotumik   (Sh.)  
 

    

(Sh.) 
  

a (Sh.) 
    

 

          
 

  -          
 

  Kagera          
 

           
 

  Wilaya 2,658,289.9 1,641,159,500  1,643,817,789. 1,643,817,78  0  
 

  ya 8   98 9.98     
 

  Bukob          
 

  a          
 

           
 

  Wilaya 0 3,066,788,980  3,066,788,980 3,066,788,98  0  
 

  ya     0     
 

  Muleba          
 

           
 

  Wilaya 8,372,462 1,776,183,700  1,784,556,162 1,784,059,11  497,050.0  
 

  ya     2  0  
 

  Kyerw          
 

  a          
 

           
 

  Wilaya 122,622 1,480,036,600  1,480,159,222 1,480,059,87  99,352.00  
 

  ya     0     
 

  Bihara          
 

  mulo          
 

           
 

  Wilaya - 1,895,072,630  1,893,266,164. 1,891,659,69  1,606,473  
 

  ya 1,806,465.1   82 1.13  .69  
 

  Karag 8         
 

  we          
 

           
 

  Wilaya 98,093,012 3,336,734,233.0  3,434,827,245. 3,280,603,82  154,223,4  
 

  ya  1  01 3.51  21.50  
 

  Ngara          
 

            

  Manisp 61,254.96 751,786,940  751,848,194.96 751,846,277.  1,917.36  
 

  aa ya     60     
 

  Bukob          
 

  a          
 

           
 

  Wilaya 0 1,240,058,750  1,240,058,750 1,240,058,75  0  
 

  ya     0     
 

  Miseny          
 

  i          
 

           
 

8 Kigom Katibu 41,343,415 47,100,000  88,443,415 79,809,604  8,633,811  
 

 a Tawala          
 

  -          
 

  Kigom          
 

  a          
 

           
 

  Manisp 2,398,627 2,095,276,840  2,097,675,467 2,029,662,79  68,012,67  
 

  aa ya     4  3  
 

  Kigom          
 

  a          
 

           
 

  Wilaya 1,746,657 1,277,536,088  1,279,282,745 1,279,258,02  24,718  
 

  ya     7     
 

  Kigom          
 

  a          
 

           
 

  Mji wa 0 976,332,320  976,332,320.00 975,781,629  550,691  
 

  Kasulu          
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Na. Mkoa Halma Salio anzia Kiasi  Kiasi Kilichopo Kiasi  Bakaa 

 

  shauri (Sh.) kilichopokelewa  (Sh.) Kilichotumik  (Sh.) 
 

    

(Sh.) 
  

a (Sh.) 
  

 

        
 

  Wilaya 0 1,741,943,560  1,741,943,560 1,739,468,35  2,475,203 
 

  ya     7   
 

  Kasulu        
 

          
 

  Wilaya 3,804,104.1 3,498,763,700  3,502,567,804. 3,499,633,01  2,934,788 
 

  ya 1   11 6.11   
 

  Kibond        
 

  o        
 

          
 

  Wilaya 450,000 1,524,189,880  1,524,639,880 1,524,049,88  590,000 
 

  ya     0   
 

  Kakon        
 

  ko        
 

           

  Wilaya 0 1,588,578,332  1,588,578,332 1,587,378,33  1,200,000 
 

  ya     2   
 

  Uvinza        
 

          
 

  Wilaya 0 1,506,849,660  1,506,849,660 1,506,688,64  161,011 
 

  ya     9   
 

  Buhig        
 

  we        
 

          
 

9 Kilima Katibu 361,039 62,100,000  62,461,039.00 61,358,847.3  1,102,191 
 

 njaro Tawala     2  .68 
 

  -        
 

  Kilima        
 

  njaro        
 

          
 

  Wilaya 0 1,027,466,226.6  1,027,466,226. 1,021,437,08  6,029,139 
 

  ya  7  67 7.09  .58 
 

  Rombo        
 

          
 

  Wilaya - 1,421,095,416.6  1,404,071,891. 1,400,430,27  3,641,614 
 

  ya 17,023,525. 7  67 7.67  .00 
 

  Moshi 00       
 

          
 

  Wilaya 485,570 1,668,226,976.6  1,668,712,546. 1,667,825,68  886,866.6 
 

  ya  7  67 0  7 
 

  Same        
 

           

  Wilaya 670,514 811,300,303.33  811,970,817.33 811,753,461.  217,356.3 
 

  ya Hai     03  0 
 

          
 

  Manisp 1,832.02 359,848,206.81  359,850,038.83 355,407,910.  4,442,128 
 

  aa ya     01  .82 
 

  Moshi        
 

          
 

  Wilaya 166,923.46 766,682,666.67  766,849,590.13 766,805,900  43,690.13 
 

  ya        
 

  Mwang        
 

  a        
 

          
 

  Wilaya 238,600.00 361,545,499.46  361,784,099.46 359,490,683.  2,293,416 
 

  ya Siha     40  .06 
 

          
 

10 Lindi Katibu 12,204,870. 61,740,000  73,944,870 51,524,008  22,420,86 
 

  Tawala 00      2.00 
 

  - Lindi        
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Na. Mkoa Halma Salio anzia Kiasi  Kiasi Kilichopo Kiasi   Bakaa  

 

  shauri (Sh.) kilichopokelewa  (Sh.) Kilichotumik   (Sh.)  
 

    

(Sh.) 
  

a (Sh.) 
    

 

          
 

  Wilaya 0 3,523,451,626  3,523,451,626 3,522,350,56  1,101,064  
 

  ya     2  .00  
 

  Lindi          
 

           
 

  Manisp 304,640.00 1,013,115,699  1,013,420,339 1,013,393,15  27,184.00  
 

  aa ya     5     
 

  Lindi          
 

            

  Wilaya 467,893.00 2,168,078,081  2,168,545,974 2,167,152,02  1,393,948  
 

  ya     6  .00  
 

  Nachin          
 

  gwea          
 

           
 

  Wilaya 29,310,366 1,802,637,554  1,831,947,920 1,794,554,42  37,393,49  
 

  ya     8  2.00  
 

  Kilwa          
 

            

  Wilaya 10,422,058 1,153,720,760  1,164,142,818 1,153,715,40  10,427,41  
 

  ya     0  8.00  
 

  Ruang          
 

  wa          
 

           
 

  Wilaya 77,057,255 1,138,666,317  1,215,723,572 1,210,356,69  5,366,877  
 

  ya     5  .00  
 

  Liwale          
 

           
 

11 Njomb Katibu 10,159,980. 81,990,385.24  92,150,365.47 78,105,700.1  14,044,66  
 

 e Tawala 23    3  5.34  
 

  -          
 

  Njomb          
 

  e          
 

           
 

  Mji wa 77,211,489. 966,253,324.85  1,043,464,814. 721,830,701.  321,634,1  
 

  Makam 18   03 28  12.75  
 

  bako          
 

           
 

  Wilaya 28,322,265 1,263,026,249.1  1,291,348,514. 1,277,172,76  14,175,75  
 

  ya  9  19 0.19  4  
 

  Njomb          
 

  e          
 

           
 

  Wilaya 123,764,595 1,348,651,686.8  1,472,416,281. 1,381,488,21  90,928,06  
 

  ya  7  87 9.87  2  
 

  Maket          
 

  e          
 

           
 

  Mji wa 241,211,473 1,281,459,724.0  1,522,671,197. 1,354,239,66  168,431,5  
 

  Njomb .42 9  51 0.83  36.68  
 

  e          
 

           
 

  Wilaya 348,836,885 1,104,348,477.7  1,453,185,362. 1,177,462,19  275,723,1  
 

  ya  4  74 9.47  63.27  
 

  Ludew          
 

  a          
 

           
 

  Wilaya 64,534,065. 1,567,069,136.4  1,631,603,202. 1,327,170,26  304,432,9  
 

  ya 76 7  23 0.75  41.48  
 

  Wangi          
 

  ng’om          
 

  be          
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Na. Mkoa Halma Salio anzia Kiasi  Kiasi Kilichopo Kiasi   Bakaa  

 

  shauri (Sh.) kilichopokelewa  (Sh.) Kilichotumik   (Sh.)  
 

    

(Sh.) 
  

a (Sh.) 
    

 

          
 

12 Manya Katibu 0 51,120,000  51,120,000 51,120,000  0  
 

 ra Tawala          
 

  -          
 

           
 

  Wilaya 2,055,000 2,430,093,500  2,432,148,500 2,430,252,50  1,896,000  
 

  ya     0     
 

  Babati          
 

            

  Mji wa 1,937.00 247,326,181  247,328,118 247,255,118  73,000  
 

  Babati          
 

           
 

  Wilaya 59,269.38 1,253,309,043.3  1,253,368,312. 1,253,368,31  0  
 

  ya  3  71 2.71     
 

  Hanan          
 

  g’          
 

           
 

  Wilaya 106,175 1,215,798,200  1,215,904,375 1,215,454,55  449,818  
 

  ya     7     
 

  Kiteto          
 

           
 

  Wilaya 161,705.25 1,192,673,973.3  1,192,835,678. 1,192,034,62  801,052.5  
 

  ya  3  58 6.02  6  
 

  Mbulu          
 

            

  Wilaya 6,618,883.1 926,509,011.60  933,127,894.73 932,768,243.  359,651.4  
 

  ya 3    33  0  
 

  Simanj          
 

  iro          
 

           
 

13 Mara Katibu 163 63,720,000  63,720,163.00 56,958,531.1  6,761,631  
 

  Tawala     5  .85  
 

  -          
 

  Mara          
 

           
 

  Wilaya 4,023,172.3 1,337,747,983.3  1,341,771,155. 1,335,048,48  6,722,666  
 

  ya 8 3  71 9.31  .40  
 

  Bunda          
 

            

  Wilaya 110,500 1,570,290,833.3  1,570,401,333. 1,570,378,33  23,000  
 

  ya  3  33 3.33     
 

  Butiam          
 

  a          
 

           
 

  Wilaya 1,674,000.9 871,024,910  872,698,910.93 850,151,159.  22,547,75  
 

  ya 3    93  1.00  
 

  Sereng          
 

  eti          
 

           
 

  Wilaya 2,991,990.1 1,472,945,666.6  1,475,937,656. 1,475,937,65  0  
 

  ya 5 7  82 6.82     
 

  Rorya          
 

           
 

  Wilaya 0 1,285,048,626.6  1,285,048,626. 1,285,048,62  0  
 

  ya  7  67 6.67     
 

  Tarime          
 

           
 

  Wilaya 235,470.70 1,226,470,200  1,226,705,670. 1,226,705,67  0  
 

  ya    70 0.70     
 

  Musom          
 

  a          
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Na. Mkoa Halma Salio anzia Kiasi  Kiasi Kilichopo Kiasi   Bakaa  

 

  shauri (Sh.) kilichopokelewa  (Sh.) Kilichotumik   (Sh.)  
 

    

(Sh.) 
  

a (Sh.) 
    

 

          
 

  Manisp 854,755.00 577,418,093.33  578,272,848.33 578,272,848.  0  
 

  aa ya     33     
 

  Musom          
 

  a          
 

           
 

14 Mbeya Katibu 8,304,691.9 93,600,000.00  101,904,691.91 94,590,707.4  7,313,984  
 

  Tawala 1    6  .45  
 

  -          
 

  Mbeya          
 

            

  Wilaya 870,582.46 2,162,908,000  2,163,778,582. 2,163,778,58  0  
 

  ya    46 2.46     
 

  Chuny          
 

  a          
 

           
 

  Wilaya 4,591.97 1,048,352,160  1,048,356,751. 1,041,504,75  6,852,000  
 

  ya    97 1.97     
 

  Kyela          
 

           
 

  Wilaya 1,300,000 2,122,252,790  2,123,552,790 2,118,991,93  4,560,857  
 

  ya     3     
 

  Mbaral          
 

  i          
 

           
 

  Jiji la 2,061,067.0 1,298,467,500  1,300,528,567. 1,299,763,83  764,728.4  
 

  Mbeya 6   06 8.65  1  
 

           
 

  Wilaya 3,333.46 1,913,242,320  1,913,245,653. 1,913,236,57  9,082.53  
 

  ya    46 0.93     
 

  Mbeya          
 

           
 

  Wilaya 0 2,415,151,500  2,415,151,500 2,415,151,50  0  
 

  ya     0     
 

  Rungw          
 

  e          
 

           
 

15 Morog Katibu 26,608,653. 102,060,000  128,668,653.32 109,774,378.  18,894,27  
 

 oro Tawala 32    60  4.72  
 

  -          
 

  Morog          
 

  oro          
 

           
 

  Wilaya 4,363,946.0 1,425,581,140  1,429,945,086 1,429,945,08  0  
 

  ya 0    6     
 

  Gairo          
 

           
 

  Wilaya -5,533,495 1,497,663,470  1,492,129,975 1,491,558,75  571,221  
 

  ya     4     
 

  Kiomb          
 

  ero          
 

           
 

  Wilaya 23,771,617. 3,113,029,137.0  3,136,800,754. 3,123,453,86  13,346,88  
 

  ya 24 2  26 4.39  9.87  
 

  Kilosa          
 

            

  Wilaya 1,414,926 2,467,280,000  2,468,694,926 2,465,374,04  3,320,886  
 

  ya     0     
 

  Morog          
 

  oro          
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Na. Mkoa Halma Salio anzia Kiasi  Kiasi Kilichopo Kiasi  Bakaa 

 

  shauri (Sh.) kilichopokelewa  (Sh.) Kilichotumik  (Sh.) 
 

    

(Sh.) 
  

a (Sh.) 
  

 

        
 

  Manisp 6,006,433 700,434,595  706,441,028.00 706,441,028  0 
 

  aa ya        
 

  Morogr        
 

  oro        
 

          
 

  Wilaya 978,000 1,528,459,630  1,529,437,630 1,526,861,55  2,576,080 
 

  ya     0   
 

  Mvome        
 

  ro        
 

           

  Wilaya 169,000.00 1,085,706,165  1,085,875,165 1,085,425,16  450,000.0 
 

  ya     5  0 
 

  Ulanga        
 

           

16 Mtwar Katibu 83,119,498. 92,160,000  175,279,498.81 103,439,635.  71,839,86 
 

 a Tawala 81    30  3.51 
 

  -        
 

  Mtwar        
 

  a        
 

           

  Manisp 128,000.00 541,374,893.75  541,502,893.75 541,115,893.  387,000.0 
 

  aa ya     75  0 
 

  Mtwar        
 

  a        
 

          
 

  Wilaya 21,289,140. 4,710,261,121.8  4,731,550,261. 4,548,920,87  182,629,3 
 

  ya 00 5  85 6.85  85 
 

  Mtwar        
 

  a        
 

          
 

  Wilaya 24,408,775 3,298,280,450.2  3,322,689,225. 3,299,169,72  23,519,50 
 

  ya  7  27 0.21  5.06 
 

  Tandah        
 

  imba        
 

          
 

  Wilaya 135,104,755 2,274,478,554.3  2,409,583,309. 2,345,206,56  64,376,74 
 

  ya .00 6  36 5.36  4.00 
 

  Newal        
 

  a        
 

          
 

  Mji wa 1,845,795.3 1,031,456,211.6  1,033,302,006. 1,032,793,64  508,363.6 
 

  Masasi 1 6  97 3.35  2 
 

          
 

  Wilaya 62,254,323. 4,255,363,591.5  4,317,617,915. 4,317,605,50  12,411.95 
 

  ya 45 9  04 3.09   
 

  Masasi        
 

          
 

  Wilaya 84,994,974. 2,674,344,406.2  2,759,339,380. 2,752,926,62  6,412,759 
 

  ya 00 1  21 0.56  .65 
 

  Nanyu        
 

  mbu        
 

          
 

17 Mwanz Katibu 6,055,553.3 90,810,000  96,865,553.37 96,340,170  525,383.3 
 

 a Tawala 7      7 
 

  –        
 

  Mwanz        
 

  a        
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Na. Mkoa Halma Salio anzia Kiasi  Kiasi Kilichopo Kiasi   Bakaa  

 

  shauri (Sh.) kilichopokelewa  (Sh.) Kilichotumik   (Sh.)  
 

    

(Sh.) 
  

a (Sh.) 
    

 

          
 

  Jiji la 2,090,848.2 1,299,442,130  1,301,532,978. 1,301,248,59  284,388.2  
 

  Mwanz 5   25 0  5  
 

  a          
 

           
 

  Manisp 0 929,202,050  929,202,050 929,202,050.  0  
 

  aa ya     00     
 

  Ilemel          
 

  a          
 

           
 

  Wilaya 56,356,660. 3,171,876,830  3,228,233,490. 3,197,311,93  30,921,55  
 

  ya 49   49 5.50  4.99  
 

  Senger          
 

  ema          
 

            

  Wilaya 1,145,570 2,144,389,940  2,145,535,510 2,144,056,28  1,479,224  
 

  ya     6     
 

  Kwimb          
 

  a          
 

           
 

  Wilaya 0 1,334,999,300  1,334,999,300 1,334,999,30  0  
 

  ya     0     
 

  Magu          
 

           
 

  Wilaya 16,393,227. 3,536,597,642.0  3,552,990,869. 3,465,733,98  87,256,88  
 

  ya 65 5  70 2.44  7.26  
 

  Misung          
 

  wi          
 

            

  Wilaya 0 1,433,067,080  1,433,067,080 1,433,067,08  0  
 

  ya     0     
 

  Ukere          
 

  we          
 

           
 

18 Pwani Katibu 0 65,230,924.31  65,230,924.31 60,034,568.8  5,196,355  
 

  Tawala     3  .48  
 

  -          
 

  Pwani          
 

           
 

  Wilaya 4,266,676 1,757,128,405.9  1,761,395,081. 1,759,312,23  2,082,844  
 

  ya  4  94 7.94  .00  
 

  Kibaha          
 

           
 

  Mji wa 4,266,675.6 523,797,660  528,064,335.64 525,981,491.  2,082,843  
 

  Kibaha 4    94  .70  
 

           
 

  Wilaya 74,519,301 3,074,553,918.5  3,149,073,219. 3,126,643,29  22,429,92  
 

  ya  8  58 4.58  5  
 

  Bagam          
 

  oyo          
 

           
 

  Wilaya 0 854,053,381  854,053,381 852,566,063.  1,487,317  
 

  ya     01  .99  
 

  Kisara          
 

  we          
 

            

  Wilaya 0 830,993,000  830,993,000 830,993,000  0  
 

  ya          
 

  Mkura          
 

  nga          
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Na. Mkoa Halma Salio anzia Kiasi  Kiasi Kilichopo Kiasi  Bakaa 

 

  shauri (Sh.) kilichopokelewa  (Sh.) Kilichotumik  (Sh.) 
 

    

(Sh.) 
  

a (Sh.) 
  

 

        
 

  Wilaya 0 1,239,974,000  1,239,974,000 1,239,974,00  0 
 

  ya     0   
 

  Rufiji        
 

          
 

  Wilaya 185,604.92 362,435,095  362,620,699.92 362,620,699.  0 
 

  ya     92   
 

  Mafia        
 

           

19 Rukwa Katibu 79,798.00 52,736,420.16  52,816,218.16 53,307,402  - 
 

  Tawala       491,183.8 
 

  -       4 
 

  Rukwa        
 

          
 

  Wilaya 297,000 1,346,354,640  1,346,651,640 1,346,651,64  0 
 

  ya     0   
 

  Nkasi        
 

           

  Wilaya 0 2,064,682,260  2,064,682,260 2,064,682,26  0 
 

  ya     0   
 

  Sumba        
 

  wanga        
 

          
 

  Manisp 5,806,680.8 1,428,566,190  1,434,372,870. 1,425,818,28  8,554,588 
 

  aa ya 6   86 2.86  .00 
 

  Sumba        
 

  wanga        
 

          
 

  Wilaya 1,663,178 1,118,913,690  1,120,576,868 1,120,001,23  575,637 
 

  ya     1   
 

  Kalam        
 

  bo        
 

          
 

20 Ruvum Katibu 13,389,421. 67,830,000  81,219,421.38 79,800,168.6  1,419,252 
 

 a Tawala 38    0  .78 
 

  Ruvum        
 

  a        
 

           

  Wilaya 2,570,447 5,150,292,140  5,152,862,586. 5,150,708,10  2,154,479 
 

  ya    67 7.67   
 

  Tundur        
 

  u        
 

          
 

  Wilaya 5,485,427.5 1,166,674,700  1,172,160,127. 1,167,736,16  4,423,967 
 

  ya 6   56 0  .56 
 

  Nyasa        
 

          
 

  Wilaya 16,659,310 2,148,348,745  2,165,008,055 2,147,759,88  17,248,17 
 

  ya     1  4 
 

  Songea        
 

          
 

  Wilaya 4,942,355.0 1,361,714,150  1,366,656,505 1,364,839,83  1,816,670 
 

  ya 0    4.64  .36 
 

  Namtu        
 

  mbo        
 

          
 

  Wilaya 92,336.90 2,246,370,400  2,246,462,736. 2,246,155,16  307,576.9 
 

  ya    90 0  0 
 

  Mbinga        
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Na. Mkoa Halma Salio anzia Kiasi  Kiasi Kilichopo Kiasi   Bakaa  

 

  shauri (Sh.) kilichopokelewa  (Sh.) Kilichotumik   (Sh.)  
 

    

(Sh.) 
  

a (Sh.) 
    

 

          
 

  Manisp 0 637,213,560  637,213,560 637,213,560.  0  
 

  aa ya     00     
 

  Songea          
 

           
 

21 Simiyu Katibu 1,873,630.4 96,173,945.55  98,047,575.95 95,572,052.2  2,475,523  
 

  Tawala 0    1  .74  
 

  -          
 

  Simiyu          
 

           
 

  Wilaya 1,619,627.3 2,769,926,350  2,771,545,977. 2,771,536,11  9,860.75  
 

  ya 5   35 6.60     
 

  Bariadi          
 

           
 

  Wilaya 1,419,105 918,554,320.00  919,973,425.00 918,578,023.  1,395,401  
 

  ya     16  .84  
 

  Busega          
 

            

  Wilaya 10,158,900 2,394,097,275  2,404,256,175 2,385,628,91  18,627,26  
 

  ya     3.27  1.73  
 

  Maswa          
 

           
 

  Wilaya 899,656.47 3,057,186,199.4  3,058,085,855. 3,058,063,40  22,452.04  
 

  ya  3  90 3.86     
 

  Itilima          
 

            

  Wilaya 204,751.34 1,290,389,870  1,290,594,621. 1,290,594,62  0  
 

  ya    34 1.34     
 

  Meatu          
 

           
 

22 Shinya Katibu -272,362.44 65,584,000  65,311,637.56 65,164,805.6  146,831.9  
 

 nga Tawala     6  0  
 

  -          
 

  Shinya          
 

  nga          
 

           
 

  Wilaya 1,763,911 1,409,330,398  1,411,094,309 1,405,799,58  5,294,721  
 

  ya     8.     
 

  Msalal          
 

  a          
 

           
 

  Wilaya 710,791 1,413,628,031  1,414,338,822 1,413,628,02  710,800  
 

  ya     2     
 

  Kishap          
 

  u          
 

           
 

  Wilaya 4,801,609.0 1,969,112,320  1,973,913,929. 1,969,234,98  4,678,943  
 

  ya 8   08 6.08  .00  
 

  Shinya          
 

  nga          
 

           
 

  Manisp 0 943,433,050  943,433,050.00 943,155,920.  277,130  
 

  aa ya     00     
 

  Shinya          
 

  nga          
 

            

  Wilaya 765,000 1,067,290,210  1,068,055,210 1,065,580,37  2,474,835  
 

  ya     4.6  .40  
 

  Ushetu          
 

           
 

  Wilaya 7,707,095.1 1,891,402,281.  1,899,109,376. 1,891,605,10  7,504,269  
 

  ya 1   11 7.09  .02  
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Na. Mkoa Halma Salio anzia Kiasi  Kiasi Kilichopo Kiasi   Bakaa  

 

  shauri (Sh.) kilichopokelewa  (Sh.) Kilichotumik   (Sh.)  
 

    

(Sh.) 
  

a (Sh.) 
    

 

          
 

  Kaham          
 

  a          
 

           
 

23 Singid Katibu 1,062,503.4 49,860,000  50,922,503.48 52,302,497.4  -  
 

 a Tawala 8    8  1,379,994  
 

  Singid          
 

  a          
 

           
 

  Wilaya 4,000.00 1,697,984,710  1,697,988,710 1,697,980,71  8,000.00  
 

  ya     0     
 

  Ikungi          
 

           
 

  Manisp 0 1,161,320,512  1,161,320,512 1,148,210,51  13,110,00  
 

  aa ya     2  0  
 

  Singid          
 

  a          
 

           
 

  Wilaya 5,065,196.1 2,967,144,500  2,972,209,696. 2,957,474,69  14,735,00  
 

  ya 6   16 6.16  0.00  
 

  Singid          
 

  a          
 

           
 

  Wilaya 7,505,904 2,238,006,410  2,245,512,314 2,242,704,16  2,808,150  
 

  ya     4     
 

  Mkala          
 

  ma          
 

           
 

  Wilaya 104,668.00 1,742,449,240  1,742,553,908 1,742,310,16  243,748.0  
 

  ya     0  0  
 

  Manyo          
 

  ni          
 

           
 

  Wilaya 27,732,490 2,122,757,771  2,150,490,261 2,132,468,00  18,022,26  
 

  ya     0  1  
 

  Iramba          
 

           
 

24 Songw Katibu 1,298,133.2 37,620,000  38,918,133.21 38,830,562.9  87,570.27  
 

 e Tawala 1    4     
 

  -          
 

  Songw          
 

  e          
 

           
 

  Wilaya 0 1,906,832,380  1,906,832,380 1,907,715,90  -883,520  
 

  ya     0     
 

  Mbozi          
 

            

  Wilaya 0 856,860,800  856,860,800 856,860,800  0  
 

  ya          
 

  Ileje          
 

           
 

  Wilaya 301,384.95 1,263,569,980  1,263,871,364. 1,263,866,55  4,814.95  
 

  ya    95 0     
 

  Momba          
 

           
 

25 Tabora Katibu 17,558,119. 87,240,000  104,798,119.02 79,228,450  25,569,66  
 

  Tawala 02      9.02  
 

  Tabora          
 

           
 

  Wilaya 0 1,386,865,040  1,386,865,040 1,386,865,04  0  
 

  ya     0     
 

  Igunga          
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Na. Mkoa Halma Salio anzia Kiasi  Kiasi Kilichopo Kiasi   Bakaa  

 

  shauri (Sh.) kilichopokelewa  (Sh.) Kilichotumik   (Sh.)  
 

    

(Sh.) 
  

a (Sh.) 
    

 

          
 

  Wilaya 1,079,405.8 1,753,590,950  1,754,670,355. 1,754,159,78  510,575.8  
 

  ya 1   81 0  1  
 

  Kaliua          
 

           
 

  Wilaya 0 1,832,152,540  1,832,152,540 1,832,152,54  0  
 

  ya     0     
 

  Nzega          
 

            

  Wilaya 4,826,655.0 1,071,374,250  1,076,200,905 1,072,210,90  3,990,000  
 

  ya 0    5  .00  
 

  Sikong          
 

  e          
 

           
 

  Manisp 7,234,504 1,149,814,710  1,157,049,214 1,148,798,67  8,250,542  
 

  aa ya     1.44  .56  
 

  Tabora          
 

            

  Wilaya 50,844 266,083,650.00  266,134,494 258,282,698.  7,851,796  
 

  ya     00     
 

  Uramb          
 

  o          
 

           
 

  Wilaya 9,975,370.1 2,211,209,870.0  2,221,185,240. 2,218,544,81  2,640,429  
 

  ya 6 0  16 0.56  .60  
 

  Uyui          
 

           
 

26 Tanga Katibu 17,109,190. 114,480,000.00  131,589,190.75 114,426,645.  17,162,54  
 

  Tawala 75    86  4.89  
 

  Tanga          
 

           
 

  Wilaya 1,308,708.0 1,472,678,730  1,473,987,438. 1,473,987,43  0  
 

  ya 7   07 8.07     
 

  Kilindi          
 

           
 

  Wilaya 13,955,392 2,793,444,360.1  2,807,399,752. 2,799,070,76  8,328,984  
 

  ya  8  18 8.18  .00  
 

  Hande          
 

  ni          
 

           
 

  Mji wa 2,066,483,7 661,165,710  2,727,649,470 980,229,213  1,747,420  
 

  Hande 60      ,257  
 

  ni          
 

            

  Wilaya 612,290.00 1,534,444,330  1,535,056,620 1,533,091,57  1,965,049  
 

  ya     0.50  .50  
 

  Korog          
 

  we          
 

           
 

  Mji wa 0 623,949,810  623,949,810 623,451,513  498,297  
 

  Korog          
 

  we          
 

           
 

  Wilaya 0 2,118,319,120  2,118,319,120 2,118,319,12  0  
 

  ya     0     
 

  Lushot          
 

  o          
 

           
 

  Wilaya 0 1,122,108,780  1,122,108,780 1,122,108,78  0  
 

  ya     0     
 

  Muhez          
 

  a          
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     Na.  Mkoa Halma Salio anzia  Kiasi    Kiasi Kilichopo   Kiasi   Bakaa   

 

        shauri (Sh.)  kilichopokelewa (Sh.)   Kilichotumik   (Sh.)   
 

                

(Sh.) 
       

a (Sh.) 
     

 

                            
 

        Jiji la  0  1,229,486,620 1,229,486,620  1,229,448,30  38,320   
 

        Tanga              0      
 

                            
 

        Wilaya  0  844,259,160 844,259,160  844,246,900  12,260   
 

         ya                     
 

        Pangan                     
 

          i                     
 

                            
 

        Wilaya 1,249,792.5  983,680,320 984,930,112.54  983,347,600  1,582,512   
 

         ya  4             .54   
 

        Mkinga                     
 

                            
 

     27  Unguj Unguja 459,273,084  7,079,209,797 7,538,482,881  7,526,187,46  12,295,41   
 

       a /Pemb              7  4   
 

       /Pemb   a                     
 

       a                        
 

                           
 

     Jumla     464,014,56  5,434,669,145. 5,898,683,709  5,774,823,1  123,860,   
 

            3.55   68  .23   17.89  591.34   
 

                          
 

      Kiambatisho VII: Kuchelewa Kukamilika kwa Kazi za Miradi – Programu ya Maendeleo ya Sekta ya 
 

      Maji – Sekta ya Maji                     
 

 

Na. 
  

Halmashauri 
  

Idadi ya Miradi 
 

 Kiasi cha Mkataba   Muda wa Kuanza na   

Muda uliochelewa (Miezi/Mwaka) 
 

 

         
 

       
(Sh.)    

Kumaliza Mradi      
 

                           
 

1   Wilaya ya Mvomero  2   1,036,018,501.34   15 hadi 20 Julai, 2018   Miezi 5     
 

                  
 

2   Jiji la Tanga  2   3,420,004,390   Miezi sita baada ya Kuanza  Miaka 4     
 

                   kwa Kuanza kwa Mradi         
 

3   Wilaya ya Lushoto  2   2,724,677,102  2013/2014     Miaka 4     
 

                    
 

4   Wilaya ya Rombo  2   1,329,739,974  08/07/2018     Miezi 6     
 

              
 

5   Wilaya ya Bukoba  1   596,804,000   18 Februari, 2014 hadi 18  Miaka 4 na Miezi 7 
 

                   Juni, 2014           
 

               
 

6   Wilaya ya Kyerwa  6   2,359,768,216.35   01/02 to 26/02/2018   Miaka 10 hadi  11 
 

                  
 

7   Wilaya ya Musoma  1   114,827,926   17/04/2018 to 17/06/2018  Miezi  6     
 

              
 

8   Wilaya ya Misungwi  5   6,921,460,700   25 Mei 2015 hadi 19 Julai  5 months to 3 years and 8 months 
 

                  2018           
 

9   Wilaya ya Sengerema  4   2,404,098,050   Julai hadi Septemba 2018  Miezi 3 hadi 5   
 

                    
 

10   Wilaya ya Maswa  1   820,454,085  11 Julai,  2014 hadi 31  Miezi 5     
 

                   Julai, 2018           
 

                   
 

11   Wilaya ya Nkasi  1   5,541,071,431.22   6th Julai, 2017 to 6 Aprili  Miezi 9     
 

                  2018           
 

                   
 

12   Wilaya ya Chemba  2   1,033,112,032.40   24 Februari, 2018   Miezi 10     
 

13   Mji wa Kondoa  5   3,338,820,003    25/10/2017  to  Miezi 7 hadi 8 
 

                  10/06/2018           
 

14   Wilaya ya Kasulu  7   5,427,601,954   31/12/2016 to 30/06/2018  Miezi 6 hadi Miaka 2 
 

                  
 

15   Wilaya ya Ukerewe  4   6,150,934,960   1   Octoba   2013   –   31  Mwaka 1     
 

                   Desemba 2017           
 

16   Wilaya ya Kishapu  3   1,468,158,941  12/11/2017-12/4/2018   Miezi 8     
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Na. 
  

Halmashauri 
  

Idadi ya Miradi 
  Kiasi cha Mkataba  Muda wa Kuanza na  

 

Muda uliochelewa (Miezi/Mwaka) 
 

 

         
 

       
(Sh.)    

Kumaliza Mradi       
 

                               
 

17   Mji wa Bariadi  3    782,856,940      30 Juni 2016 hadi 05 Mei  Miezi 7 hadi Mwaka 1 
 

                      2018                
 

18   Wilaya ya Nyang'hwale 10    14,460,886,273     01/01/2014 to 30/06/2016  Miaka 2 hadi 4 na Miezi 9 
 

                                 
 

19   Wilaya ya Nkasi  1    1,951,604,144      6 Julai, 2017 hadi 6 April  

Miezi 
9 

 

                      2018.                
 

                                  

20   Wilaya ya Hanang’  1    127,847,014      25  Aprili,  2017  hadi  25  Miezi 11 
 

                       Octoba, 2017              
 

21   Wilaya ya Korogwe  1    1,370,540,028     2017/2018      

Miezi 
6 

 

                                 
 

22   Wilaya ya Nanyumbu  1    338,922,298.66     08/07/2017 to 08/01/2018  Mwaka 1 
 

                                      
 

 Jumla       65    63,720,208,963.97                   
 

                              
 

    Kiambatisho VIII: Manunuzi ya Vifaa na Bidhaa Yaliyofanywa bila Kushindanisha Wazabuni Sh.  
 

    868,451,196                               
 

                                        
 

       

Na. 
  

Sekta 
   

 Idadi ya  

   

Kiasi (Sh.) 
   

Kiambatisho 
     

 

                       
 

            
Watekelezaji           

 

                                    
 

      1  Kilimo    1       24,414,000      A   
 

      2  Elimu    1       23,202,000      B   
 

      3  Afya    25       526,412,625    C 1, C2   
 

      4  Maji    4       13,025,360      D   
 

      5  Jamii    8       153,212,995      E   
 

      6  Miradi Mingine  3       128,184,216      F   
 

      Jumla       42       868,451,196              
 

     A:  Sh. 24,414,000 – Sekta ya Kilimo                     
 

       Na.   Jina la Mradi/ Mtekelezaji       Mfadhili     Kiasi (Sh.)    
 

      1  Mradi wa Upanuzi wa Uzalishaji  Benki ya Dunia     24,414,000      
 

         wa Mpunga                          
 

      Jumla                       24,414,000      
 

                                
 

     B: Sh. 23,202,000 – Sekta ya Elimu                     
 

       

Na. 
          

Mfadhili 
      

  

 

         Jina la Mradi/ Mtekelezaji           Kiasi (Sh.)  
 

                         
 

      1  Mpango wa Kukuza Stadi za  Shirika la Ushirikiano wa   23,202,000      
 

         Kusoma, Kuandika na Kuhesabu -  Kimataifa Swideni              
 

         Tanzania                             
 

      Jumla                       23,202,000      
 

                             
 

     C 1: Sh. 270,377,678 – Mfuko wa Afya – Sekta ya Afya                 
 

       

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.)  

 

                 
 

                       
 

      1  Jiji la Arusha  44,280,693  11   Wilaya ya Momba 10,238,000    
 

                      
 

      2  Wilaya ya Longido  30,246,500  12   Wilaya ya Muleba 9,746,000    
 

                      
 

      3  Wilaya ya Uvinza  26,634,110  13   Wilaya ya Rufiji 8,715,725    
 

                     
 

      4  Manispaa ya Singida  22,967,100  14   Wilaya ya Meru 7,970,740    
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 5     Wilaya ya Buchosa   19,750,540   15    Wilaya ya Iramba  5,494,118    
 

                                           
 

 
6     

Wilaya ya Busokelo   
19,652,960   

16    Manispaa ya  
4,508,000    

 

            

Kigoma          
 

                                        
 

 7     Wilaya ya Rungwe   16,858,080   17    Mji wa Njombe  4,500,000    
 

                                           
 

 
8     Wilaya ya       

12,247,300   
18    

Wilaya ya Mafia  
3,451,500    

 

     

Sengerema                
 

                                        
 

 9     Mji wa Mbinga   10,957,600   19    Wilaya ya Kaliua  1,863,139    
 

                                          
 

 10    Wilaya ya Ukerewe   10,295,573   Jumla            270,377,678    
 

                                          
 

C 2: Sh. 256,034,947 – Sekta ya Afya                          
 

  

Na. 
    

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
      

Mfadhili 
     

Kiasi (Sh.) 
 

  

  
 

                    
 

                                     
 

 1      Mradi wa Mtandao wa Maabara Benki ya Dunia      40,148,447      
 

        kwa Umma – Afrika Mashariki                          
 

 2      Mfuko wa Afya ya Jamii Benki ya Dunia      15,625,000      
 

                                    
 

 3      Programu ya Kuimarisha Afya ya Benki ya Dunia      14,351,600      
 

        Msingi kwa Matokeo Fungu 52                          
 

 4      Mfuko wa Kimataifa – Mradi wa Mfuko wa Kimataifa      68,400,000      
 

        Malaria na Kuboresha Mifumo ya                          
 

        Afya                                  
 

 5      Mfuko wa Kimataifa – Kifua Kikuu Mfuko wa Kimataifa      58,187,900      
 

                                    
 

 6      Mradi wa Ajenda  ya Ulinzi wa Kituo cha Kudhibiti na     59,322,000      
 

        Afya Kimataifa     Kapambana na Magonjwa          
 

                  cha Marekani              
 

 Jumla                              256,034,947      
 

                                  
 

D: Sh. 13,025,360 – Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji – Sekta ya Maji         
 

  

Na. 
    

Halmashauri 
    

Kiasi (Sh.) 
    

Na. 
  

Halmashauri 
    

  

  
 

                   Kiasi (Sh.)    
 

                                          
 

      Wilaya ya                Manispaa ya             
 

 1    Kibaha     8,111,360   4   Iringa      630,000      
 

      Wilaya ya                                  
 

 2    Chunya     3,134,000    Jumla           13,025,360      
 

 3    Wilaya ya  Magu   1,150,000                         
 

E: Sh. 153,212,995 – Mfuko wa Maendeleo ya Jamii – Sekta ya Jamii              
 

  
Na. 

   
Watekelezaji 

   
Kiasi (Sh) 

       
Na. 

     
Watekelezaji 

  
Kiasi (Sh) 

 

                      
 

                       
 

 1       Wilaya ya Njombe     48,342,176  6  Katibu Tawala -Kigoma  4,633,7 
 

                          
 

 2       Unguja         33,018,000  7  Wilaya ya  Kilosa  3,155,5 
 

                       
 

 3       Wilaya ya Ludewa     32,217,575  8  Wilaya ya  Buhigwe  2,024,0 
 

                               
 

 4       Wilaya ya Tunduru     24,071,953   
Jumla 

           
153,212,9                                         

 

 
5       Wilaya   ya     

5,750,000                  
 

       

Manyoni                          
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F: Sh. 128,184,216 – Miradi Mingine                        

 

 

Na. 
   

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
       

Mfadhili 
   

Kiasi (Sh.) 
 

   

 
 

                
 

                                
 

 1   Ofisi ya Bunge      Shirika la Umoja wa Mataifa  57,040,500      
 

             Linalohudumia Watoto           
 

 2   Ofisi ya Rais – Katiba, Sheria,   Shirika la Maendeleo la  63,692,916      
 

    Utumishi and Utawala Bora   Umoja wa Mataifa           
 

 3   Ofisi ya Rais - TAMISEMI   Shirika la Umoja wa Mataifa  7,450,800      
 

             Linalohudumia Watoto           
 

 Jumla                      128,184,216      
 

                           
 

Kiambatisho IX: Mali na Vifaa Vilivyonunuliwa lakini Havijapokelewa Sh. 8,945,758,303  
 

Sh. 8,640,000,000 – Sekta ya Afya                        
 

 Na.   Jina la Mradi/ Mtekelezaji    Mfadhili  Kiasi (Sh.)      
 

 1  Mradi wa Kusaidia Sekta ya Afya   Benki ya Dunia  8,640,000,000      
 

Sh. 305,758,303 – Mfuko wa Afya – Sekta ya Afya                  
 

 

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
 

 

 
 

             
 

                                
 

 
1    

Wilaya ya Mkalama    
62,055,001  10   Wilaya ya  

12,491,550    
 

          Mbarali     
 

                              
 

                                
 

 
2    

Wilaya ya Songea    
44,189,145  11   Wilaya ya  

12,414,400    
 

          Nanyumbu     
 

                              
 

                                  
 

 
3    Wilaya ya      

27,671,915  12   
Mji wa Kahama  

11,275,540    
 

    Namtumbo             
 

                                 
 

                                
 

 
4    

Wilaya ya Nkasi    
25,109,342  13   Wilaya ya  

9,586,474    
 

          Kisarawe     
 

                              
 

                                 

 
5    

Wilaya ya Rungwe    
23,776,278  14   Wilaya ya  

6,497,500    
 

          Mkuranga     
 

                              
 

                                
 

 
6    

Wilaya ya Mbeya    
23,584,690  15   Wilaya ya  

1,570,000    
 

          Mufindi     
 

                              
 

                                
 

 
7    

Wilaya ya Busega    
15,949,420  16   Wilaya ya  

1,325,029    
 

          Momba     
 

                              
 

                          
 

 8    Manispaa ya Singida    15,279,122   Jumla       305,758,303    
 

                                
 

 9    Wilaya ya Bariadi    12,982,897                   
 

               
 

         
 

Kiambatisho X: Mali na Vifaa Ambavyo Havijaingizwa Kwenye Daftari Sh 1,587,277,039.79  
 

Mali na Vifaa Ambavyo Havijaingizwa Kwenye Daftari Sh. 1,587,277,039.79          
 

 

Na. 
  

Sekta 
   

Idadi ya  

  

Kiasi (Sh.) 
   

Kiambatisho 
     

 

                
 

     
Watekelezaji           

 

                           
 

 1   Afya   27          688,557,796      A     
 

 2   Maji   5       99,364,534.24      B     
 

 3   Jamii   24          103,685,930      C     
 

 4   Miradi Mingine  1       695,668,779.55      D     
 

 Jumla      57       1,587,277,039.79             
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A: Sh. 688,557,796 – Mfuko wa Afya  – Sekta ya Afya                   
 

  

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
 

 

 
 

              
 

                                 
 

 
1   

Wilaya ya Makete  
167,384,066  

15   Wilaya ya  
14,115,700    

 

       Kibondo     
 

                             
 

                                 
 

 
2   

Wilaya ya Nkasi  
63,117,307  

16   Wilaya ya  
12,155,000    

 

       Momba     
 

                             
 

                                  

 
3   Wilaya ya     

61,820,000  
17   Wilaya ya  

9,673,000    
 

   Wang'ing'ombe     Mbulu     
 

                        
 

                               

 4   Wilaya ya Busega  43,351,750  18   Mji wa Kibaha  6,930,600    
 

                                 
 

 
5   Wilaya ya     

43,297,570  
19   Wilaya ya  

6,849,664    
 

   Tandahimba     Meatu     
 

                        
 

                                  

 
6   

Wilaya ya Kasulu  
42,622,500  

20   Wilaya ya  
6,743,700    

 

       Tabora     
 

                             
 

                                 
 

 
7   Wilaya ya     

30,527,200  
21   Manispaa ya  

6,654,000    
 

   Shinyanga        Temeke     
 

                           
 

                                 
 

 
8   

Wilaya ya Hai  
30,481,288  

22   Wilaya ya  
6,010,467    

 

       Mlele     
 

                             
 

                                 
 

 
9   Wilaya ya     

26,507,571  
23   Wilaya ya  

5,941,000    
 

   Chamwino        Korogwe     
 

                           
 

                              

 10   Mji wa Nzega  22,534,000  24   Jiji la Dodoma  5,858,250    
 

                                 
 

 
11   

Wilaya ya Mpibwe  
17,527,540  

25   Wilaya ya  
5,463,900    

 

       Busokelo     
 

                             
 

                                  

 
12   Wilaya ya     

17,013,500  
26   Wilaya ya  

2,999,328    
 

   Sengerema        Missenvi     
 

                           
 

                              
 

 13   Wilaya ya Moshi  16,763,825  27   Mji wa Babati  2,055,500    
 

                               
 

 14   Wilaya ya Nyasa  14,159,570  Jumla        688,557,796    
 

                        
 

B: Sh. 99,364,534.24 – Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji – Sekta ya Maji   
 

  

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
 

Na. 
 Halmashau  

  

Kiasi (Sh.) 
     

 

               
 

          
ri        

 

                                
 

      Wilaya ya             Wilaya ya           
 

 1    Wanging'ombe  76,765,124.24 4  Kigoma  3,376,000      
 

                   Wilaya ya           
 

 2    Wilaya ya Meatu  12,303,410 5  Iringa  2,100,000      
 

 3    Mji wa Makambako  4,820,000 Jumla       99,364,534.24      
 

C: Sh. 103,685,930 – Mfuko wa Maendeleo ya Jamii - III – Sekta ya Jamii          
 

  

Na. 
   

Watekelezaji 
   

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
 

Watekelezaji 
   

  

 
 

             Kiasi (Sh.)   
 

                           
 

    Wilaya ya         
14  Katibu Tawala -   

3,369,722      
 

 

1  Mvomero    

9,754,989    

Shinyanga 
       

 

                   
 

    Wilaya ya    
9,742,400     

Wilaya ya Tarime   
2,914,775      

 

 
2  Nachingwea      

15        
 

                            
 

    Wilaya ya                            
 

 3  Butiama    8,858,707   16  Wilaya ya Kibaha  2,656,400      
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4  Wilaya ya Gairo  
8,681,826       Wilaya ya   

2,456,664     
 

    
17   

Kalambo       
 

                        
 

    Wilaya ya            Wilaya ya  Ikungi   2,180,500     
 

 

5  

Tandahimba  

6,384,000  

18         
 

                        
 

    Wilaya ya       
19   Katibu Tawala -   

2,107,630     
 

 

6  

Mbarali   

5,953,312    

Tabora 
         

 

                       
 

    Wilaya ya            
Wilaya ya  Kilolo   

2,040,000     
 

 

7  

Kilombero  

5,824,418  

20         
 

                        
 

    
Wilaya ya Mbozi  

4,397,150       Wilaya ya   
1,873,956     

 

 
8    

21   
Musoma       

 

                      
 

 
9  Manispaa ya  

4,192,096.56       Katibu Tawala -   
1,856,600     

 

  

Mpanda 
   

22 
  

Iringa 
         

 

                         
 

    Wilaya ya            Manispaa ya Lindi   1,823,050     
 

 

10  

Muleba   

3,780,990  

23         
 

                         
 

    Wilaya ya   
3,765,807  

24   Katibu Tawala -   
1,718,455     

 

 

11 
 

Momba 
     

Mara 
         

 

                          
 

 
12 

 Jiji la Mbeya  3,701,400  Jumla     
103,685,930 

    
 

                            
 

    Katibu Tawala –  
3,651,082 

                        
 

 
13  

Manyara                           
 

                               
 

D: Sh. 695,668,779.55 – Miradi Mingine                        
 

 Na.   Jina la Mradi/ Mtekelezaji        Mfadhili    Kiasi (Sh.)     
 

     Mradi wa Usimamizi Endelevu wa Raslimali    Benki ya            
 

 1   za Madini - II           Dunia  695,668,779.55     
 

Kiambatisho XI: Manunuzi ya Dawa na Vifaatiba bila Kibali cha Bohari Kuu ya         
 

 

Na. 
   

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
   

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
 

 

               

              
 

                    
 

1   Wilaya ya Mbinga  53,250,000   17     Mji wa Kibaha  12,869,850  
 

                  
 

2   Wilaya ya Msalala  49,803,644   18     Manispaa ya Songea  12,846,870  
 

                  
 

3   Mji wa Tunduma  43,544,499   19     Wilaya ya Itigi  12,588,077  
 

                   
 

4   Wilaya ya Kasulu  42,067,000   20     Wilaya ya Longido  9,000,000  
 

                   
 

5   Wilaya ya Iramba  38,831,660   21     Wilaya ya Buchosa  6,950,775  
 

                   
 

6   Wilaya ya Shinyanga  33,761,400   22     Wilaya ya Meru  6,446,660  
 

                   
 

7   Wilaya ya Arusha  30,803,623   23     Wilaya ya Rufiji  5,325,900  
 

                   
 

8   Wilaya ya Kongwa  25,573,230   24     Wilaya ya Kibaha  4,773,663  
 

                   
 

9   Wilaya ya Songwe  24,834,000   25     Wilaya ya Ikungi  4,571,300  
 

                   
 

10   Wilaya ya Bumbuli  20,644,950   26     Wilaya ya Mafia  4,031,600  
 

                                  
 

11   Wilaya ya    
20,066,000   

27     
Mji wa Makambako  

3,566,000  
 

  

Wang'ing'ombe          
 

                               
 

12   Wilaya ya Nkasi  18,954,530   28     Wilaya ya Mwanga  2,475,000  
 

                   
 

13   Wilaya ya Momba  17,987,750   29     Wilaya ya Singida  2,305,720  
 

                   
 

14   Wilaya ya Mbeya  17,963,500   30     Wilaya ya Busokelo  1,626,960  
 

                  
 

15   Wilaya ya Mpibwe  16,443,610   31     Mji wa Mafinga  796,000  
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Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
 

 

            
 

                 
 

16  Wilaya ya  Meatu 14,516,250   Jumla    559,220,020.50  
 

                  
 

 
Kiambatisho XII: Vifaa na Mali za Sh. 1,131,519,540.42 Zilizopokelewa bila Kukaguliwa na Kamati 
ya Ukaguzi wa Vifaa na Mali  

Vifaa na Mali za Sh. 1,131,519,540.42 Zilizopokelewa bila Kukaguliwa na Kamati ya Ukaguzi wa    
 

Vifaa na Mali                            
 

  

Na. 
   

Sekta 
   Idadi ya       

Kiasi (Sh.) 
   

Kiambatisho 
   

 

                    
 

       Watekelezaji             
 

                              
 

 1   Elimu     1       520,130,340.18    A   
 

 2   Afya     1            57,660,903.24    B   
 

 3   Jamii     10            517,622,397    C   
 

 4   Miradi Mingine   1            36,105,900    D   
 

 Jumla        13       1,131,519,540.42        
 

A: Sh. 520,130,340.18 – Sekta ya Elimu                    
 

  

Na. 
  

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
      

Mfadhili 
       

 

              Kiasi (Sh.)    
 

                            
 

 1    Matokeo Makubwa Sasa katika Mradi   Benki  ya  Dunia   520,130,340.18    
 

      wa Elimu ya Malipo kwa Matokeo   na  Shirika la        
 

                      Maendeleo ya        
 

                      Kimataifa la        
 

                      Uingereza         
 

 Jumla                         520,130,340.18    
 

                              
 

B: Sh. 57,660,903.24 – Sekta ya Afya                    
 

  

Na. 
  

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
        

Mfadhili 
       

 

               Kiasi (Sh.)    
 

                            
 

 1     Mradi wa Kupambana na  Kituo  cha Kudhibiti na   34,011,232    
 

       Mlipuko wa Ugonjwa wa  Kapambana na Magonjwa        
 

       Mafua ya Ndege      cha Marekani         
 

                           
 

 2     Programu ya Kitaifa ya Kifua  Kituo  cha Kudhibiti na   23,649,671.24    
 

       Kikuu na Ukoma      Kapambana na Magonjwa        
 

                cha Marekani         
 

 Jumla                          57,660,903.24    
 

                   
 

C: Sh. 517,622,397 – Mfuko wa Maendeleo ya Jamii - III – Sekta ya Kijamii       
 

      

Watekelezaji 
  

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
   

Watekelezaji 
     

 

  Na.              Kiasi (Sh.)    
 

                                
 

 
1   Wilaya    ya 

175,043,861   
7    Manispaa  ya  

7,742,500    
 

   Wanging’ombe       Kigoma        
 

                            
 

                      
 

 2   Wilaya ya Ludewa  132,446,848   8    Wilaya ya Kwimba   6,912,569    
 

                     
 

 3   Wilaya ya Bagamoyo 100,705,398   9    Wilaya ya Kilindi   2,618,360    
 

                                 
 

 
4   Wilaya    ya 

38,012,961.00   
10    

Mji wa Korogwe   
1,506,500    

 

   Sumbawanga            
 

                             
 

                    
 

 5   Wilaya ya Makete  32,515,900.00   Jumla     
517,622,397 

   
 

                                  
 

 6   Wilaya ya Misungwi  20,117,500                  
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D: Sh 36,105,900 – Miradi Mingine 
  

Na. 
  

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
  

Mfadhili 
  

Kiasi (Sh.) 
  

 

          
 

 1   Mradi wa Uimarishaji wa Mtandao wa  Shirika   la 36,105,900   
 

     Maeneo Tengefu Kusini mwa Tanzania wa  Maendeleo     
 

     Shirika la Hifadhi za Taifa  la     
 

        Kimataifa     
 

 Jumla       36,105,900   
 

              
 

 
Kiambatisho XIII: Manunuzi ya Bidhaa na Huduma ya Sh. 16,605,230,326.54 bila Kudai Stakabadhi 

za Kielekitroniki za Mamlaka ya Mapato Tanzania  
 

Manunuzi ya Bidhaa na Huduma ya Sh.16,605,230,326.54 yaliyofanyika bila uthibisho 
wa stakabadhi za kielektroniki za Mamlaka ya Mapato Tanzania  

  S/N  Sekta  Idadi ya Kiasi (Sh.)   Kiambatisho      
 

        Watekelezaji                 
 

 1   Kilimo     1      3,150,000    A     
 

 2   Elimu     1      351,019,097    B     
 

 3   Afya     50      691,274,191.94    C1 & C2     
 

 4   Uchukuzi     2      12,085,782,169.60    D     
 

 5   Maji     31      3,197,279,970    E2 & E 2     
 

 6   Social     26      276,724,898    F     
 

 Jumla        111  16,605,230,326.54           
 

A: Sh 3,150,000 – Sekta ya Kilimo                    
 

  Na.    Jina la Mradi/ Mtekelezaji     Mfadhili    Kiasi (Sh.)      
 

 1   Mradi wa Upanuzi wa Uzalishaji wa    Benki ya Dunia 3,150,000      
 

     Mpunga                        
 

  Jumla                  3,150,000      
 

                            
 

B: Sh 351,019097 – Sekta ya Elimu                    
 

  Na.    Jina la Mradi/ Mtekelezaji     Mfadhili     Kiasi (Sh.)      
 

 1   Matokeo Makubwa Sasa katika Mradi  Benki ya Dunia  na 351,019,097      
 

     wa Elimu ya Malipo kwa Matokeo  Shirika la Maendeleo          
 

               la Kimataifa la            
 

               Uingereza            
 

 Jumla                 351,019,097      
 

                           
 

C 1: Sh 57,247,593 – Sekta ya Afya                 
 

  

Na. 
  

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
   

Mfadhili 
     

   

 
 

           Kiasi (Sh.)   
 

                          
 

 1    Mfuko wa Kimataifa -   Mfuko wa Kimataifa   42,093,462      
 

      UKIMWI                        
 

 2    Mradi wa Kupambana na   Kituo  cha  Kudhibiti na 15,154,131      
 

      Mlipuko wa Ugonjwa wa   Kapambana  na  Magonjwa  cha          
 

      Mafua ya Ndege       Marekani              
 

                            
 

  Jumla                 57,247,593      
 

                        
 

C 2: Sh 634,026,598.94 – Mfuko wa Afya  – Sekta ya Afya            
 

  

Na. 
   

Halmashauri 
   

Kiasi (Sh.) 
 

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
 

 

 
 

               
 

                         
 

 1   
Wilaya ya  Nkasi        26   

Wilaya ya Meatu  7,389,048    
 

         

58,358,405              
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 2  

Wilaya ya Kongwa  27  Manispaa ya  6,955,360    
 

     

42,704,752    

Ilemela            
 

                     
 

 3  
Wilaya ya Sikonge  28  Manispaa ya  6,710,300    

 

     

42,318,156    

Sumbawanga         
 

                  
 

 4  Wilaya ya   29  
Wilaya ya Nsimbo  5,916,482    

 

     

Shinyanga  

41,155,900            
 

                      
 

 5  
Wilaya ya Kibondo  30  Wilaya ya     5,822,400    

 

     

32,268,764    

Busokelo            
 

                     
 

 6  Wilaya ya   31  
Wilaya ya Meru  5,755,900    

 

     

Ukerewe  

31,698,996            
 

                      
 

 7  
Wilaya ya Mpibwe  32  

Mji wa Korogwe  5,538,650    
 

     

27,992,722.19            
 

                       
 

 8  
Wilaya ya Mbarali  33  

Jiji la Tanga  5,337,500    
 

     

24,555,456            
 

                       
 

 9  
Wilaya ya Kwimba  34  Wilaya ya     4,708,275    

 

     

22,117,130    

Chalinze            
 

                     
 

 10  
Wilaya ya Igunga  35  

Wilaya ya Hanang  4,704,000    
 

     

21,014,686            
 

                       
 

 11  Wilaya ya   36  
Wilaya ya Siha  4,100,000    

 

     

Mpwapwa  

20,032,884            
 

                      
 

 12  
Wilaya ya Kilosa  37  

Wilaya ya Hai  4,091,466    
 

     

19,099,000            
 

                       
 

 13  Wilaya ya   38  
Wilaya ya Newala  3,820,000    

 

     

Kilombero  

15,000,000            
 

                      
 

 14  
Wilaya ya Tabora  39  Manispaa ya  3,645,950    

 

     

14,830,250    

Ubungo            
 

                     
 

 15  
Wilaya ya Bariadi  40  

Wilaya ya Ulanga  3,419,290    
 

     

13,576,000            
 

                       
 

 16  
Mji wa Handeni  41  Wilaya ya     3,150,172    

 

     

13,183,740    

Sengerema            
 

                     
 

 17  
Wilaya ya Mbulu  42  

Wilaya ya Chemba 3,135,496    
 

     

12,636,474           
 

                       
 

 18  Manispaa ya  43  
Wilaya ya Arusha  2,990,840    

 

     

Temeke  

12,350,746.50            
 

                      
 

 19  
Wilaya ya Babati  44  

Jiji la Mbeya  2,617,500    
 

     

12,252,287            
 

                       
 

 20  Wilaya ya   45  
Wilaya ya Mkinga  1,894,500    

 

     

Morogoro  

11,875,000            
 

                      
 

 21  
Wilaya ya Makete  46  

Wilaya ya Masasi  1,645,543    
 

     

11,663,078            
 

                       
 

 22  
Wilaya ya Mbozi  47  Manispaa ya  1,359,750    

 

     

10,987,040    

Kigoma            
 

                     
 

 23  Wilaya ya   48  
Wilaya ya Malinyi  1,340,000    

 

     

Handeni  

10,762,860            
 

                      
 

 24  
Wilaya ya Kibiti                  

 

     

8,124,850 Jumla       

634,026,598.94    
 

                
 

 25  
Wilaya ya Karatu                  

 

     

7,419,000                 
 

                       
 

D: Sh 12,085,782,169.60 – Sekta ya Uchukuzi                 
 

  Na.   Jina la Mradi/ Mtekelezaji     Mfadhili    Kiasi (Sh.)     
 

 1   Mradi wa Maendeleo ya Jiji la Dar es Salaam Benki ya            
 

           Dunia    12,051,430,961.88      
 

 2   Mradi wa Kuboresha Miji Tanzania - I    Benki ya            
 

           Dunia     34,351,207.71      
 

                  
 

  Jumla          12,085,782,169.60      
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E 1: Sh 6,218,000 – Sekta ya Maji                 

 

  Na.  Jina la Mradi/ Mtekelezaji     Mfadhili     Kiasi (Sh.)     
 

 1   Programu Usambazaji  wa Huduma ya  Benki ya     6,218,000     
 

     Maji Safi Vijijini          Maendeleo            
 

                 Afrika            
 

  Jumla                 6,218,000     
 

                        
 

E 2: Sh 3,191,061,970.42 – Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji – Sekta ya Maji   
 

  

Na. 
  

Halmashauri 
    

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
  

Halmashauri 
    

  

 
 

               Kiasi (Sh.)   
 

                             
 

     Wilaya ya   863,609,591.3      
Wilaya ya Kilolo  

11,930,520     
 

 

1   

Newala   

2  17        
 

                    
 

     
Mji wa Njombe 725,151,952      Wilaya ya     

10,858,715     
 

 

2    

18   

Mpimbwe         
 

                        
 

     Wilaya ya   453,968,253.3      Wilaya ya     
9,647,656     

 

 

3   

Mtwara   

9  19   

Meatu         
 

                   
 

     Wilaya ya   
303,694,856      Wilaya ya     

7,682,064     
 

 

4   

Bumbuli    

20   

Pangani         
 

                       
 

     
Wilaya ya Mlele 209,645,780.4      Wilaya ya     

6,958,511     
 

 

5 
  

0 
 

21 
  

Rombo 
        

 

                    
 

     Wilaya ya   
139,628,670      Wilaya ya     

6,382,900     
 

 

6   

Itilima    

22   

Ruangwa         
 

                       
 

     
Wilaya ya Kiteto 130,107,027.7      Wilaya ya     

6,228,705     
 

 

7   

5  23   

Monduli         
 

                    
 

     Wilaya ya   
53,925,000      Wilaya ya     

6,096,898     
 

 

8   

Chunya    

24   

Namtumbo         
 

                       
 

     Wilaya ya   
49,850,000      Wilaya ya     

5,358,170     
 

 

9   

Mbarali    

25   

Nsimbo         
 

                       
 

 
10 

  Wilaya ya Siha 39,967,756  
26 

  Jiji la Tanga  3,461,000     
 

                         
 

     
Wilaya ya Rorya 30,056,786.98      Wilaya ya     

3,164,000     
 

 

11    

27   

Ulanga         
 

                        
 

     Wilaya ya   
29,945,212      Manispaa ya  

2,775,657     
 

 

12   

Kwimba    

28   

Mpanda         
 

                       
 

     Wilaya ya   
26,984,185      

Wilaya ya Same  
1,953,984     

 

 

13   

Chemba    

29        
 

                        
 

     Wilaya ya   
24,796,490      Wilaya ya     

520,380     
 

 

14   

Shinyanga    

30   

Hanang’         
 

                       
 

     Wilaya ya   
13,635,621                  

 

 

15   

Maswa     

Jumla      

3,191,061,970.42     
 

                  
 

     Wilaya ya   
13,075,628.58                  

 

 

16   

Mpwapwa                    
 

                          
 

F: Sh 276,724,898 – Mfuko  wa Maendeleo ya Jamii – Sekta ya Jamii        
 

                

  

 
 

                    

  Na.   Watekelezaji    Kiasi (Sh.)  Na.   Watekelezaji  Kiasi (Sh.)   
 

                          
 

 1   Wilaya ya Masasi  95,972,371  15   
Wilaya ya Rungwe 

 
3,843,716.39 

    
 

                      
 

 
2   Wilaya ya     

36,320,600  16               
 

   
Sumbawanga     

Wilaya ya Butiama  
3,702,595     

 

                   
 

 3   Wilaya ya Mpanda   21,781,242  17   Manispaa ya Songea  2,897,100     
 

                             
 

 
4   Wilaya ya     

16,487,964.64  18               
 

   
Nanyumbu       

Wilaya ya Chunya  
2,895,000     

 

                     
 

 5   
Wilaya ya Ngara 

  
16,221,900 

 19   Wilaya ya Shinyanga  2,489,300     
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6 Manispaa ya Ilala 12,206,600 20  Katibu Tawala – 
2,305,500  

 

  Singida  
 

         
 

          
 

 7 
Wilaya ya Rorya 8,271,256.75 

21  Wilaya ya  Mufindi 2,259,932  
 

       
 

 8 Wilaya ya Ushetu 7,941,916 22  Manispaa ya Singida 2,244,000  
 

          
 

 
9 Wilaya ya  

7,427,432 23  Wilaya ya  Nsimbo 1,713,950  
 

 Mpwapwa    
 

         
 

          
 

 
10 Wilaya ya  

6,956,112 24     
 

 

Mkalama   

Katibu Tawala - Pwani 983,050.85  
 

       
 

 11 Wilaya ya Rufiji 6,307,574 25  Wilaya ya  Mlele 753,178  
 

         
 

 
12 Manispaa ya 

5,188,365 26  Mji wa Kasulu 614,580  
 

 Temeke    
 

         
 

         
 

 
13 Katibu Tawala - 

4,622,162 Jumla    
 

 

Shinyanga   

276,724,898  
 

        
 

 14 
Wilaya ya Missenyi 4,317,500 

     
 

       
 

          
 

 
 

 
Kiambatisho XIV: Kodi ya Zuio ya Sh. 190,063,832.76 ambayo Haikupelekwa Mamlaka ya Mapato 
Tanzania  
 

Kodi ya Zuio Sh. 190,063,832.76 ambayo Haikupelekwa Mamlaka ya Mapato Tanzania 
  Na Sekta  Idadi ya    Kiasi (Sh.)  Kiambatisho      

 

       Watekelezaji                     
 

 1 Nishati  1      928,362.25      A     
 

 2 Afya  16      54,538,117.2    B 1 & B2     
 

 3 Uchukuzi  1      1,319,395.78      C     
 

 4 Maji  16      112,110,880      D     
 

 5 Jamii  10      18,764,103.53      E     
 

 6 Miradi Mingine  2      2,402,974      F     
 

 Jumla     46   190,063,832.76            
 

A: Sh 928,362.25 – Sekta ya Nishati                     
 

  

Na. 
 

Jina la Mradi 
  

Mfadhili 
   

Kiasi (Sh.) 
 

 Kodi ya    
 

 

          
 

          
Zuio (Sh.)      

 

                           
 

    Mradi Endelevu wa  Shirika la Maendeleo la              
 

 1  Nishati kwa Wote  Umoja wa Mataifa  18,567,245  928,362.25      
 

B 1: Sh 48,676,733.80 – Mfuko wa Afya – Sekta ya Afya                
 

  

Na. 
 

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
  

Halmashauri 
   

Kiasi (Sh.) 
  

  

 
 

              
 

                    
 

 1 Mji wa Kibaha     9  Wilaya ya  1,527,755      
 

       23,450,700      Sikonge             
 

 2 Wilaya ya     10  Wilaya ya  1,527,493      
 

   Mbarali  2,838,845      Mkuranga          
 

 3 Wilaya ya     11  Wilaya ya  1,512,434      
 

   Karatu  2,786,752      Korogwe             
 

 4 Wilaya ya     12  Wilaya ya  1,267,941      
 

   Kibondo  2,665,076      Tabora             
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 5 Wilaya ya             13 Wilaya ya  Ileje   1,138,656     

 

    Arusha     2,289,168                        
 

 6 Wilaya ya             14 Mji wa Bariadi   1,093,178     
 

    Nanyumbu     2,005,500.30                        
 

 7 Wilaya ya             15 Wilaya ya          
 

    Bariadi     1,883,082       Mkinga   1,077,634.50     
 

 8 Wilaya ya         Jumla         48,676,733.80     
 

    Kasulu     1,612,519                        
 

B 2: Sh 5,861,383.40 – Sekta ya Afya                    
 

  

Na. 
  

Jina la Mradi 
   

Mfadhili 
      

Kiasi (Sh.) 
    Kodi ya Zuio    

 
 

                  
 

                  (Sh.)     
 

                                   
 

 1  Mpango wa Taifa wa   Kituo  cha  Kudhibiti na               
 

    Damu Salama   Kapambana   na               
 

            Magonjwa cha Marekani        5,861,383.40     
 

C: Sh 1,319,395.78 – Sekta ya Uchukuzi                    
 

  

Na. 
   

Jina la Mradi 
   Mfadhil   

Kiasi (Sh.)  Kodi ya Zuio    
 

 

           
 

         
i       

(Sh.)     
 

                                  
 

                  Benki               
 

                  ya                  
 

   1 Mradi wa Kuboresha Miji Tanzania   Dunia 44,975,131.61 1,319,395.78     
 

D: Sh 112,110,880 – Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji – Sekta ya Maji        
 

  

Na. 
 

Halmashauri 
   

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
   

Halmashauri 
    

  

 
 

             Kiasi (Sh.)   
 

                                    
 

     
Wilaya ya Bumbuli   

38,554,390        Wilaya ya 
4,955,737.06     

 

 
1      

10   
Muleba     

 

                          
 

     
Wilaya ya Kilindi   

8,989,438        Wilaya ya 
3,411,554     

 

 

2      

11   

Kibaha     
 

                          
 

     Wilaya ya       
8,569,100        Wilaya ya 

2,939,525     
 

 
3  

Sengerema     
12   

Kigoma     
 

                     
 

     
Wilaya ya Karagwe   

8,402,704        Wilaya ya 
2,399,273     

 

 
4      

13   
Sikonge     

 

                          
 

     
Wilaya ya Meatu   

6,959,780        Wilaya ya 
2,114,519     

 

 

5      

14   

Kasulu     
 

                          
 

 
6 

 Wilaya ya Tabora  6,344,175    
15 

  Mji wa Masasi 1,243,541.02     
 

                                
 

     
Wilaya ya Mkuranga   

5,941,755        Wilaya ya 
301,136     

 

 
7      

16   
Nachingwea     

 

                          
 

     Manispaa ya Kigoma   
5,623,085                     

 

 

8  

Ujiji        

Jumla        

112,110,880     
 

                          
 

 
9 

 Mji wa Kibaha   5,361,167.65                     
 

                                  
 

E: Sh 18,764,103.53 Mfuko wa Maendeleo ya Jamii – Sekta ya Jamii        
 

  

Na. 
  

Watekelezaji 
     

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
  

Watekelezaji 
    

  

 
 

                Kiasi (Sh.)   
 

                                
 

    
Wilaya ya Makete  

6,061,363.02       Wilaya ya    
215,014.30     

 

 

1 
     

7 
 

Bariadi 
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     Wilaya ya  

5,830,673.19    Wilaya ya  
199,689.02   

 

 

2   

Wanging’ombe   

8  

Busega     
 

                 
 

     Wilaya ya          Wilaya ya       
 

 3   Bagamoyo    2,936,914  9  Lindi   129,380   
 

               Wilaya ya       
 

 4   Wilaya ya Kibaha   2,394,884  10  Lindi   129,380   
 

 5   Jiji la Dodoma   445,600  Jumla     18,764,103.53   
 

     Wilaya ya                   
 

 6   Mkuranga    421,206             
 

F: Sh. 2,402,974 – Miradi Mingine                 
 

  

Na. 
  

Jina la Mradi 
   

Mfadhili 
  

Kiasi (Sh.) 
 

 Kodi ya Zuio   
 

           
 

           (Sh.)   
 

                       
 

     Wakala wa Huduma za Misitu   Shirika la            
 

     Tanzania      Maendeleo la          
 

 1         Umoja wa Mataifa  44,359,475  2,217,974   
 

     Mradi wa Uhamasishaji wa   Benki ya            
 

     Raslimali za Ndani na    Maendeleo Afrika         
 

 2   Usimamizi Bora wa Maliasili         3,700,000  185,000   
 

 Jumla             48,059,475  2,402,974   
 

                        
 

 
Kiambatisho XV: Kutokuomba  Sh. 12,164,041,024.1 za Marejesho ya Kodi ya Ongezeko la Thamani  

Kutokuomba Sh. 12,164,041,024.1 za marejesho ya kodi ya ongezeko la thamani   
 

 

Na 
 

Sekta 
  Idadi ya    

Kiasi (Sh.) 
  

Kiambatisho 
    

 

            
 

    
Watekelezaji          

 

                  
 

 1  Elimu  1  6,992,662,279  A    
 

 2  Afya  6  1,572,689,442  B    
 

 3  Uchukuzi  1  34,344,797  C    
 

 4  Maji  15  3,564,344,506.10  D    
 

 Jumla     23  12,164,041,024.1        
 

A: Sh 6,992,662,279 – Sekta ya Elimu            
 

 

Na. 
 

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
  

Mfadhili 
  

  

 
 

     Kiasi (Sh.)   
 

                  
 

                  
 

          Shirika la Kimataifa        
 

  Mpango wa Kukuza Stadi za Kusoma,   la Maendeleo la        
 

 1 Kuandika, na Kuhesabu - Tanzania   Swideni 3,812,938,598     
 

 Jumla       6,992,662,279     
 

B: Sh 1,572,689,442 – Sekta ya Afya            
 

 

Na. 
 

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
   

Mfadhili 
  

  

 
 

      Kiasi (Sh.)   
 

               
 

               
 

  Mfuko wa Kimataifa – Mradi wa            
 

  Malaria na Kuboresha Mifumo ya            
 

 1 Afya   Mfuko wa Kimataifa 257,108,483     
 

 2 Mfuko wa Kimataifa – Kifua Kikuu Mfuko wa Kimataifa 310,540,472     
 

 3 Mfuko wa Kimataifa - UKIMWI Mfuko wa Kimataifa 943,789,619.79     
 

        Kituo cha Kudhibiti na        
 

  Mradi wa Ajenda ya Ulinzi wa Afya Kapambana na        
 

 4 Kimataifa   Magonjwa cha Marekani 17,545,307     
 

        Kituo cha Kudhibiti na        
 

  Mradi wa Kupambana na  Mlipuko Kapambana na        
 

 5 wa Ugonjwa wa Mafua ya Ndege Magonjwa cha Marekani 23,450,763     
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             Kituo cha Kudhibiti na         

 

    Programu ya Kitaifa ya Kifua Kikuu  Kapambana na           
 

 6   na Ukoma      Magonjwa cha Marekani  20,254,797     
 

 Jumla                      1,572,689,442     
 

C: Sh 34,344,797 – Sekta ya Uchukuzi                    
 

 

Na. 
    

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
       

Mfadhili 
    

Kiasi (Sh.) 
 

  

 
 

                  
 

                             

                            
 

 1   Mradi wa Kuboresha Miji Tanzania     Benki ya Dunia   34,344,797     
 

D: Sh 3,564,344,506.10 – Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji – Sekta ya Maji   
 

                          

  

 
 

                            

 Na.    Halmashauri   Kiasi (Sh.)   Na.   Halmashauri   Kiasi (Sh.)   
 

                                
 

     
Wilaya ya  Nkasi  

2,289,123,977        Wilaya ya   
32,461,372     

 

 

1      

9    

Manyoni       
 

                          
 

     Manispaa ya  
501,824,020        Mji wa   

26,283,304.80     
 

 

2    

Songea   

10    

Mafinga       
 

                        
 

     Wilaya ya  
153,040,908.53        Wilaya ya   

15,809,444     
 

 

3    

Monduli   

11    

Morogoro       
 

                        
 

     Wilaya ya  
143,086,924        Wilaya ya   

12,177,042.61     
 

 

4    

Sikonge   

12    

Babati       
 

                        
 

     Wilaya ya  
132,743,484        Wilaya ya   

3,177,720     
 

 

5    

Songea   

13    

Bariadi       
 

                        
 

     Wilaya ya  
108,245,771        Wilaya ya   

3,087,945.38     
 

 

6    

Ngorongoro   

14    

Madaba       
 

                        
 

     Wilaya ya  
74,510,364.78        Mji wa   

1,692,688     
 

 

7    

Arusha   

15    

Kahama       
 

                        
 

 
8 

   Wilaya ya  Kibiti  67,079,540   
Jumla 

     
3,564,344,506.10 

    
 

                       
 

Kiambatisho XVI: Masurufu ya Thamani ya Sh. 1,075,215,635.62ambayo Hayakurejeshwa  
 

Masurufu ya Thamani ya Sh. 1,075,215,635.62 Hayakurejeshwa           
 

 

Na. 
  

Sekta 
 

 Idadi ya  
    

Kiasi (Sh.) 
    

Kiambatisho 
     

 

                 
 

     

Watekelezaji 
              

 

        

  

                    
 

                            
 

 1     Kilimo  2    170,409,618.4     A    
 

                             
 

 2     Elimu  1          74,395,284     B    
 

                             
 

 4     Afya  4          33,012,850     C    
 

                       
 

 5     Uchukuzi  3    84,283,450.08     D    
 

                             
 

 6     Maji  7          35,625,662     E1& E2     
 

                       
 

 8     Miradi Mingine  5    677,488,771.14     F     
 

                         

 Jumla     22    1,075,215,635.62           
 

                        
 

A: Sh. 170,409,618.4 Sekta ya Kilimo                    
 

 Na.     Jina la Mradi/ Mtekelezaji         Mfadhili   Kiasi (Sh.)     
 

                 
 

    Kituo cha Utafiti wa Ufundishaji wa Maendeleo   Benki ya         
 

 1   Endelevu ya Kilimo              Dunia   113,608,302.69      
 

               
 

 
2 

  Mradi wa Upanuzi wa Uzalishaji wa Mpunga   Benki ya 56,801,315.71      
 

                    
Dunia           

 

                               
 

                             
 

 Jumla                     170,409,618.4      
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B: Sh. 74,395,284 – Sekta ya Elimu                   
 

  

Na. 
     

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
   

Mfadhili 
  

Kiasi (Sh.)    

 
 

             
 

                             
 

                            
 

 1    Mpango wa Kukuza Stadi za Kusoma, Kuandika, na  Shirika la  74,395,284     
 

      Kuhesabu - Tanzania           Ushirikiano        
 

                      wa        
 

                     Kimataifa        
 

                     la Swideni        
 

C: Sh. 33,012,850 – Sekta ya Afya                   
 

  

Na. 
    

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
     

Mfadhili 
    

Kiasi (Sh.) 
 

  

 
 

                 
 

                               
 

                               
 

 

1 
   

Mfuko wa Afya ya Jamii 
   Benki ya Dunia     

3,069,550 
    

 

                   
 

    
2 
 

Mradi wa Kusaidia Sekta ya Afya 
   Benki ya Dunia     

24,303,650 
    

 

                   
 

      Programu ya Kuimarisha Afya ya Msingi   Benki ya Dunia            
 

   3  kwa Matokeo Fungu 52            2,180,650     
 

      Programu ya Kuimarisha Afya ya Msingi   Benki ya Dunia            
 

   4  kwa Matokeo – OR - TAMISEMI            3,459,000     
 

  Jumla                  33,012,850     
 

D: Sh. 84,283,450.08 – Sekta ya Uchukuzi                   
 

      

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
     

Mfadhili 
      

  

 
 

  Na.              Kiasi (Sh.)   
 

                           
 

                           
 

      Mradi wa Uboreshaji Miji Tanzania -  Benki ya Dunia            
 

 1    I                  37,648,410     
 

      Mradi wa Uboreshaji Miji Tanzania -  Benki ya Dunia            
 

 2    I                  21,460,000     
 

               Benki ya Maendeleo           
 

   3  Mradi wa Maendeleo Reli Tanzania  Afrika        25,175,040.08     
 

  Jumla               84,283,450.08     
 

E 1: Sh. 5,227,344.45 – Sekta ya Maji                   
 

  

Na. 
   

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
     

Mfadhili 
   

Kiasi  (Sh.) 
 

  

 
 

               
 

                        
 

                       
 

 1    Kituo cha Miundombinu ya Maji na Nishati  Benki ya Dunia         
 

       Endelevu kwa Matumizi ya Baadaye        5,227,344.45     
 

                      
 

E 2: Sh. 35,743,318 – Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji – Sekta ya Maji        
 

  

Na. 
   

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
    

Na. 
 

Halmashauri 
   

  

 
 

              Kiasi (Sh.)   
 

                              
 

       Wilaya ya  
12,219,318        Wilaya ya    

3,150,000     
 

 

1    

Mtwara       

5  

Ubungo         
 

                       
 

       
Wilaya ya Magu  

9,634,000        Wilaya ya    
2,195,000     

 

 

2        

6  

Mkuranga         
 

                        
 

       Wilaya ya    
4,345,000                     

 

 

3    

Mbinga      

Jumla        

30,398,318     
 

                     
 

       Wilaya ya    
4,200,000                     

 

 

4    

Mpanda                        
 

                            
 

F: Sh. 677,488,771.14 – Miradi Mingine                   
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Na. 
  

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
       

Mfadhili 
    

Kiasi  (Sh.) 
 

  

 
 

                 
 

                              
 

 1  Mradi wa Programu ya Maboresho ya       Benki ya    3,580,000     
 

    Mazingira ya Wawekazaji wa Ndani – OR -  Dunia           
 

    TAMISEMI                           
 

 2  Mradi wa Maendeleo ya Nishati ya Gesi Asilia  Benki ya    443,351,897     
 

                   Dunia           
 

                            

 3  Mradi wa Ushindani katika Sekta Binafsi       Benki ya    164,810,001     
 

                   Dunia           
 

                           

 4  Mradi wa Usimamizi Endelevu wa Raslimali  Benki ya    53,702,373.14     
 

    za Madini - II           Dunia           
 

                           

 5  Ofisi ya Waziri Mkuu – Uimarishaji wa Taarifa  Shirika la    12,044,500     
 

    za Hali ya Hewa na Mfumo wa Kutoa       Umoja wa           
 

    Tahadhari  Mapema           Mataifa           
 

                   Linalohudu           
 

                   mia Watoto           
 

 Jumla                      677,488,771.14     
 

                          
 

                        
 

Kiambatisho XVII: Kukosekana kwa Hati za Malipo Sh. 285,368,729.49         
 

Kukosekana kwa Hati za Malipo Sh. 285,368,729.49              
 

  

Na. 
 

Sekta 
 

 Idadi ya        

Kiasi (Sh.) 
  

Kiambatisho 
    

 

                 
 

     

Watekelezaji 
           

 

         

  

                
 

                         
 

 1   Afya    6         77,241,420   A    
 

                         
 

 2   Maji    10         208,127,309.49   B    
 

                          
 

 Jumla      16         285,368,729.49         
 

                          
 

A: Sh. 77,241,420 – Mfuko wa Afya  – Sekta ya Afya              
 

  

Na. 
 

Halmashauri ya 
  

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
   

Halmashauri ya 
 

Kiasi (Sh.)  

 
 

            
 

                        
 

 1  Wilaya ya        5    Manispaa ya 3,383,420   
 

    Namtumbo    35,590,000         Ubungo        
 

                       
 

 2  Wilaya ya Iringa     6    Wilaya ya  Mafia 3,180,000   
 

         20,470,000                      
 

 3  Wilaya ya Ukerewe                        
 

         9,243,000   Jumla       77,241,420   
 

 4  Wilaya ya Misungwi                        
 

         5,375,000                      
 

B: Sh. 208,127,309.49 – Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji – Sekta ya Maji   
 

                   

  

 
 

                      

  Na.  Halmashauri   Kiasi (Sh.)   Na.    Halmashauri    Kiasi (Sh.)   
 

                                
 

 
1   Wilaya ya    

134,508,827  
7    

Mji wa Mbinga   
4,340,283     

 

   

Nyang'hwale            
 

                             
 

 
2   Wilaya ya    

32,660,445.52  
8    Wilaya ya   

3,360,000     
 

   

Ngorongoro       

Kigamboni       
 

                        
 

 
3   

Wilaya ya Mbozi   
10,103,726.32  

9    Wilaya ya   
1,973,400     

 

        

Bariadi       
 

                           
 

 
4   

Wilaya ya Kibiti   
9,462,997.65  

10    Wilaya ya   
1,785,000     

 

        

Mkuranga       
 

                           
 

 
5   Wilaya ya    

5,010,000   
Jumla       

208,127,309.49     
 

   

Chamwino                
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6   Wilaya ya    
4,922,630                   

 

   

Ukerewe                      
 

                             
 

                           
 

Kiambatisho XVIII: Malipo ya Sh. 38,534,524,286.98 Yenye Nyaraka Pungufu        
 

Malipo ya Sh. 38,534,524,286.98 Yenye Nyaraka Pungufu             
 

 Na.  Sekta    Idadi ya     Kiasi (Sh.)      Kiambatisho      
 

        Watekelezaji                   
 

 1   Kilimo    2          125,712,005.70  A     
 

 2   Elimu    3          13,778,797,822  B     
 

 4   Afya    68          8,826,986,769.55  C1 &C2     
 

 5   Uchukuzi    3       12,328,991,672.09  D     
 

 6   Maji    41          850,369,535  E     
 

 7   Jamii    49          2,270,787,483  F     
 

 8   Miradi Mingine  4          352,878,999.64  G     
 

 Jumla      170       38,534,524,286.98         
 

A: Sh. 125,712,005.70 – Sekta ya Kilimo                      
 

 Na.  Jina la Mradi/ Mtekelezaji       Mfadhili  Kiasi (Sh.)      
 

                          
 

 1  Kituo   cha   Utafiti   wa   Ufundishaji wa  Benki ya Dunia            
 

   Maendeleo Endelevu ya Kilimo               9,946,030.70     
 

 2  Mradi wa Upanuzi wa Uzalishaji wa Mpunga  Benki ya Dunia     115,765,975     
 

                           
 

 Jumla                     125,712,005.70     
 

                          
 

B: Sh. 13,778,797,822 – Sekta ya Elimu                      
 

 Na.  Jina la Mradi/ Mtekelezaji   Mfadhili      Kiasi (Sh.)      
 

   Mpango wa Kukuza Stadi za   
Shirika la Kimataifa la            

 

 
1  

Kusoma, Kuandika, na Kuhesabu -    
11,658,123,815.74     

 

    Maendeleo la Swideni      
 

   Tanzania                  
 

                            
 

   Programu ya Kusaidia Elimu ya   Serikali ya Tanzania na            
 

 2  Ufundi, Mafunzo, na Elimu kwa   Mfuko wa Maendeleo     1,489,189,914     
 

   Walimu       Afrika                
 

   Matokeo Makubwa Sasa katika   Benki ya Dunia na Shirika            
 

 3  Mradi wa Elimu ya Malipo kwa   la Maendeleo la Kimataifa     631,484,092     
 

   Matokeo       la Uingereza             
 

 Jumla                     13,778,797,822     
 

                      
 

C1: Sh. 1,058,966,779.39 – Mfuko wa Afya – Sekta ya Afya             
 

 Na.  Halmashauri   Kiasi (Sh.)   Na.  Halmashauri  Kiasi (Sh.)    
 

                            
 

 1  Wilaya ya  121,934,957     32     Wilaya   ya 10,673,074       
 

   Misungwi              Kisarawe            
 

                         
 

 2  Wilaya ya  82,094,640     33     Wilaya ya Itigi 10,239,695       
 

   Tunduru                          
 

                           
 

 3  Wilaya ya Tabora  64,201,000     34     Wilaya   ya 9,064,172       
 

                  Chamwino            
 

                           
 

 4  Wilaya ya Meatu  53,341,485     35     Wilaya   ya 9,060,000       
 

                  Madaba            
 

                       
 

 5  Wilaya ya Momba  51,378,674     36     Mji wa Nzega 8,738,000       
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 6 Manispaa ya Ilala 48,950,150 37 Wilaya ya 7,210,000     

      Muleba       
             

 7 Wilaya ya Ushetu 47,756,800 38 Manispaa ya 6,981,082     

      Sumbawanga      
             

 8 Mji wa 33,788,750 39 Wilaya ya Siha 6,604,925     

  Makambako          
            

 9 Wilaya ya Ngara 31,507,625 40 Wilaya ya 6,251,705.60    

      Chalinze       
             

 10 Wilaya ya Uvinza 27,273,700 41 Manispaa ya 5,143,672     

      Temeke       
            

 11 Wilaya ya 27,265,000 42 Mji wa Korogwe 5,115,550     

  Shinyanga           
             

 12 Manispaa ya 25,550,000 43 Wilaya ya 5,000,806     

  Ubungo    Kigoma       
            

 13 Mji wa Kibaha 24,502,689 44 Manispaa ya 4,715,000     

      Musoma       
             

 14 Wilaya ya Geita 23,535,000 45 Wilaya ya 4,704,986     

      Morogoro       
            

 15 Jiji la Mbeya 22,168,998 46 Wilaya ya 4,413,222     

      Makete       
             

 16 Wilaya ya 19,665,000 47 Wilaya ya 4,296,000     

  Sikonge    Mpwapwa       
             

 17 Wilaya ya 18,716,006.19 48 Manispaa ya 3,984,182     

  Nanyumbu    Kigamboni       
             

 18 Wilaya ya 17,663,663 49 Wilaya ya Nzega 3,605,000     

  Mkuranga           
           

 19 Mji wa Mbinga 15,810,000 50 Mji wa Handeni 3,212,943     

             

 20 Wilaya ya Babati 14,941,035 51 Wilaya ya Moshi 3,177,000     

             

 21 Wilaya ya Rufiji 14,884,579 52 Wilaya ya 3,048,000     

      Serengeti       
             

 22 Wilaya ya 14,610,700 53 Wilaya ya 2,870,000     

  Sengerema   Kalambo       
             

 23 Wilaya ya Rorya 14,394,326.60 54 Wilaya ya 2,437,718     

      Iramba       
             

 24 Kilombero  14,140,000 55 Wilaya ya 2,308,000     

      Busokelo       
             

 25 Wilaya ya 13,783,900 56 Wilaya ya Hai 1,853,700     

  Chunya           
             

 26 Wilaya ya 13,469,470 57 Wilaya ya 1,821,420     

  Ukerewe    Hanang       
            

 27 Wilaya ya  Songea 12,588,779 58 Wilaya ya 1,506,000     

      Arusha       
             

 28 Manispaa ya 12,520,000 59 Wilaya ya 1,500,000     

  Ilemela    Buchosa       
             

 29 Wilaya ya 11,974,000 60 Manispaa ya 1,315,000     

  Ludewa    Mpanda       
           

 30 Wilaya ya Kibiti 11,955,000 Jumla   1,058,966,779.39   

             

 31 Wilaya ya 11,750,000         

  Kibondo           
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C2: Sh. 7,768,019,990.16 – Sekta ya Afya                   
 

  

Na. 
  

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
      

Mfadhili 
   

Kiasi  (Sh.) 
 

  

 
 

               
 

                          
 

 1   Mfuko wa Afya ya Jamii    Benki ya Dunia  112,401,767    
 

                          
 

 2   Mfuko wa Afya ya Jamii    Benki ya Dunia  18,270,000     
 

                          
 

 3   Mfuko wa Afya ya Jamii    Benki ya Dunia  185,181,725     
 

                        
 

 4   Mradi wa Kusaidia Sekta ya Afya  Benki ya Dunia  2,508,885,134.16     
 

                        
 

 5   Programu ya Kuimarisha Afya ya  Benki ya Dunia  81,704,890     
 

     Msingi kwa Matokeo                     
 

 6   Programu ya Kuimarisha Afya ya  Benki ya Dunia  4,747,031,634     
 

     Msingi kwa Matokeo – OR -                   
 

     TAMISEMI                     
 

 7   Mfuko wa Kimataifa - UKIMWI  Mfuko wa Kimataifa  70,975,020     
 

                        
 

 8   Programu ya Kitaifa ya Kifua Kikuu  Kituo cha Kudhibiti na  43,569,820     
 

     na Ukoma    Kapambana na Magonjwa          
 

           cha Marekani          
 

 Jumla                 7,768,019,990.16    
 

                         
 

D: Sh. 12,328,991,672.09 – Sekta ya Uchukuzi                 
 

  

Na. 
  

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
     

Mfadhili 
     

  

 
 

             Kiasi  (Sh.)   
 

                       
 

 1  Mradi wa Kujenga Uwezo katika   Benki ya Maendeleo  34,188,793.23    
 

    Sekta ya Nishati na Tasnia ya   Afrika na Serikali ya          
 

    Uziduwaji     Tanzania          
 

 2  Mradi wa Maendeleo ya Jiji la Dar es   Benki ya Dunia  8,024,164,004.38    
 

    Salaam                     
 

 3  Mradi wa Kuboresha Miji Tanzania   Benki ya Dunia  4,270,638,874.48    
 

                         
 

 Jumla                 12,328,991,672.09    
 

                   
 

E: Sh 850,369,535 – Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji – Sekta ya Maji   
 

  

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
    

Na. 
  

Halmashauri 
   

  

 
 

              Kiasi (Sh.)   
 

                          
 

 
1   Wilaya ya  

224,458,716  22   Manispaa ya  
8,355,000     

 

   

Ngorongoro     

Bukoba      
 

                       
 

 
2   Manispaa ya  

79,540,000  23   Wilaya ya  
7,980,000     

 

   

Temeke     

Kisarawe      
 

                       
 

 
3   Wilaya ya  

70,945,347  24   Wilaya ya  
7,747,477     

 

   

Mwanga     

Kilombero      
 

                       
 

 
4   Wilaya ya  

57,741,248.36  25   Wilaya ya  
6,390,000     

 

   

Nyang'hwale     

Msalala      
 

                       
 

 
5   Wilaya ya  

38,048,364  26   
Mji wa Kibaha  

5,739,565.46     
 

   

Kibondo          
 

                          
 

 
6   Wilaya ya  

31,052,600  27   Wilaya ya  
5,710,000     

 

   

Makete     

Nzega      
 

                       
 

 
7   Wilaya ya  

30,527,452  28   Wilaya ya  
5,607,224.07     

 

   

Ukerewe     

Longido      
 

                       
 

 
8   Mji wa  

26,856,500  29   Wilaya ya  
5,403,980     

 

   

Makambako     

Malinyi      
 

                       
 

 9   Wilaya ya  Songea  24,361,000  30   Wilaya ya  Rufiji  5,396,000     
 

                           
 

 
10   Wilaya ya  

24,250,000  31   
Mji wa Korogwe  

4,820,000     
 

   

Mbogwe 
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11  Wilaya ya    
23,930,000  32    Wilaya ya   

4,500,000    
 

  

Tunduru        

Babati       
 

                        
 

 
12  Wilaya ya    

20,837,300  33    Wilaya ya   
3,970,000    

 

  

Nanyumbu        

Rombo       
 

                        
 

 
13  Wilaya ya    

17,490,000  34    
Wilaya ya  Kyela 3,840,000    

 

  

Ludewa           
 

                         
 

 
14  Wilaya ya    

17,205,000  35    Wilaya ya   
2,980,000    

 

  

Kishapu        

Handeni      
 

                       
 

 15  Wilaya ya Maswa 14,500,000  36    Mji wa Bariadi   2,303,363    
 

                          
 

 
16  Wilaya ya    

13,370,000  37    Manispaa ya   
1,800,000    

 

  

Njombe        

Iringa       
 

                        
 

 
17  Wilaya ya    

12,796,269  38    Wilaya ya   
1,500,000    

 

  

Busokelo        

Simnanjiro      
 

                       
 

 18  Mji wa Kondoa 10,177,000  39    Jiji la Mwanza   1,267,000    
 

                         
 

 
19  Manispaa ya 

8,925,000  40    Wilaya ya   
716,500    

 

  

Kigoma Ujiji     

Hanang'      
 

                    
 

 
20  Wilaya ya    

8,555,000  41    
Mji wa Mbulu   

336,630    
 

  

Kigamboni             
 

                         
 

 21  Mji wa Tarime 8,440,000  Jumla      850,369,535    
 

                        
 

F: Sh 2,270,787,483 – Mfuko wa Maendeleo ya Jamii – Sekta ya Jamii         
 

  Na.   Watekelezaji    Kiasi (Sh.)   Na.    Watekelezaji   Kiasi (Sh.)   
 

                          
 

 
1   

Wilaya ya  Ushetu  
483,185,000  26    Manispaa ya 11,102,000   

 

        

Shinyanga     
 

                         
 

 
2   Wilaya ya  

231,381,130  27    Wilaya  ya 
10,195,000   

 

   

Monduli        

Kibondo      
 

                         
 

     
Wilaya ya          Wilaya ya         

 

 
3    

160,352,273.65  28    
Wilaya ya         

 

   Wanging’mbe              
 

              Ukerewe   8,085,480   
 

                     
 

 
4   Wilaya ya  

139,093,000  29    Wilaya  ya 6,800,000   
 

   

Tunduru        

Butiama      
 

                         
 

 
5   Wilaya ya  

104,342,800.52  30    Katibu Tawala -  
6,556,200   

 

   

Ludewa        

Rukwa      
 

                         
 

 
6   Wilaya ya  

101,297,562.90  31    Wilaya ya         
 

   

Ngorongoro      

Ilemela    

6,302,937   
 

                   
 

 
7   

Wilaya ya Uvinza  
101,186,800  32    Wilaya  ya 

5,620,000   
 

        

Namtumbo     
 

                         
 

 
8   Wilaya ya  

95,466,714  33    Katibu Tawala -  
4,939,200   

 

   

Kigoma        

Lindi      
 

                         
 

 
9   Wilaya ya       

34    Wilaya  ya 
4,856,000   

 

   

Misungwi    

79,832,676     

Nsimbo      
 

                       
 

 
10   Katibu Tawala -     

35    Wilaya  ya 
3,520,000   

 

   

Morogoro    

71,056,932     

Kwimba      
 

                       
 

 
11   

Wilaya ya Arusha  
66,549,975  36    Katibu Tawala -  3,183,290   

 

        

Arusha      
 

                          
 

 
12          

37    Wilaya  ya 
3,156,000   

 

   

Wilaya ya Ngara  

66,421,500     

Msalala      
 

                     
 

 
13   Wilaya ya  

61,530,358.51  38    Wilaya  ya 
3,078,797   

 

   

Njombe        

Simanjiro     
 

                        
 

 
14   Manispaa ya  

59,082,436.90  39    Katibu Tawala -  
2,770,000   

 

   

Mpanda        

Arusha      
 

                         
 

 
15   Katibu  Tawala  –  

46,007,940  40    Wilaya  ya 
2,760,000   

 

   

Kigoma        

Nyang’hwale     
 

                        
 

 
16   

Wilaya ya Karatu  
44,735,000  41    Katibu Tawala – 

2,652,400   
 

        

Shinyanga 
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17   Manispaa ya 
40,871,500  42  Wilaya ya       

 

   

Kigoma    

Kyerwa    

2,600,000  
 

               
 

 
18   Wilaya ya 39,900,000  43  Wilaya ya  

2,472,000   

   

Buhigwe    

Kishapu     
 

                 
 

 
19   Wilaya ya 

36,873,552  44  Mji wa Geita  
2,406,000   

   

Arumeru      
 

                  
 

 
20   Wilaya ya 

36,659,400  45  Wilaya ya  
1,794,930   

   

Kilombero    

Ukerewe     
 

                 
 

 
21   

Wilaya ya Mbinga 32,065,000  46  Wilaya ya  
1,717,312   

     

Mpanda     
 

                  
 

 
22   Wilaya ya 

31,075,148  47  Wilaya ya       
 

   

Longido    

Chunya    

544,000  
 

               
 

 23   Jiji la Arusha  20,575,168.80  48  Wilaya ya Kiteto  
360,000   

              
 

 
24   Wilaya ya    

49         
 

   

Missenyi  

11,745,000   

Wilaya ya Mbulu  

300,000  
 

            
 

 25   Pemba  11,729,068.60  Jumla   
2,270,787,483   

            
 

G: Sh 352,878,999.64 – Miradi Mingine           
 

  

Na. 
  

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
   

Mfadhili 
  

Kiasi (Sh.) 
 

 

 

          
 

              
 

 1   Mradi wa Usimamizi wa Uvuvi na Ukuaji wa    Benki ya Dunia    43,376,700   
 

     Pamoja Kusini Magharibi mwa Bahari ya           
 

     Hindi              
 

 2   Mradi wa Usimamizi Endelevu wa Raslimali   Benki ya Dunia       
 

     za Madini - II         264,355,561.94   
 

 3   Idara ya Kuondoa Umaskini – Wizara ya   Shirika la    23,730,000   
 

     Fedha na Mipango     Maendeleo la       
 

           Umoja wa Mataifa     
 

 4   Chuo cha Sayansi na Teknolojia Afrika –   Benki ya Dunia       
 

     Nelson Mandela         21,416,737.70   
 

 Jumla          352,878,999.64  
 

                   
 

                   
 

 
Kiambatisho XIX: Fidia ya Sh. 2,698,881,715.45 ambayo Haikulipwa kwa Watu Walioathiriwa 

Kutokana na Utekelezaji wa Miradi– Sekta ya Uchukuzi 

 
Na. 

  
Jina la Mradi 

  
Mfadhili 

  
Halmashauri 

  Idadi ya   
Kiasi (Sh.) 

 
 

          
 

         Waathirika    
 

                 
 

                  
 

    Mradi wa Maendeleo ya  
Benki ya 

    
202 kati ya 

   
 

    Jiji la Dar es Salaam         
 

1    

Dunia  

Kindondoni 400  

2,094,178,925.49  
 

        
 

       Benki ya          
 

    Programu ya Kusaidia  Maendeleo          
 

2   Sekta ya Usafirishaji - II  Afrika  Rukwa 6  604,702,789.96  
 

Jumla             2,698,881,715.45  
 

 
Kiambatisho XX: Ucheleweshaji wa Kurudisha Fedha Sh. 451,488,899 ambazo Hazikulipwa kwa 

Walengwa kwenda Kwenye Akaunti Kuu ya Mfuko wa Maendeleo ya Jamii 
 

Na. 
  

Watekelezaji 
  

Kiasi  (Sh.) 
 

 Ucheleweshwaji   
 

 

       
 

       
(Siku)    

 

              
 

1   Wilaya ya Tandahimba 6,565,100   120 hadi siku 365   
 

2   Wilaya ya Butiama 7,280,000  163    
 

3   Wilaya ya Kisarawe 4,321,000   26 hadi 166   
 

4   Wilaya ya Kaliua 12,384,000   28 hadi 140   
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Na. 
  

Watekelezaji 
    

Kiasi  (Sh.) 
  

 Ucheleweshwaji   
 

 

           
 

           
(Siku)    

 

                      
 

5   Wilaya ya Misungwi  14,942,500    11 hadi 111   
 

6   Wilaya ya Mlele  12,432,000    29 hadi 127   
 

7   Manispaa ya Morogoro  47,522,000    6 hadi 100   
 

8   Wilaya ya Pangani  4,832,000    23 hadi 97   
 

9   Wilaya ya Rufiji  2,328,000    17 hadi 90   
 

10   Wilaya ya Nsimbo  3,528,000    9 hadi 76   
 

11   Wilaya ya Sengerema  9,660,000    23 hadi 87   
 

12   Wilaya ya Mkalama  5,290,900    23 hadi 87   
 

13   Wilaya ya Kwimba  20,708,000    12 hadi 73   
 

14   Wilaya ya Urambo  10,504,000    40 hadi 97   
 

15   Wilaya ya Mkinga  5,204,000    26 hadi 82   
 

16   Wilaya ya Sikonge  1,060,000    23 hadi 76   
 

17   Wilaya ya Busega  9,261,000    8 hadi 57   
 

18   Wilaya ya Iramba  4,412,499    22 hadi 68   
 

19   Wilaya ya Bagamoyo  19,327,400    50 hadi 90   
 

20   Wilaya ya Serengeti  15,428,000    16 hadi 56   
 

21   Manispaa ya Singida  4,760,400    3 hadi 42   
 

22   Manispaa ya Singida  4,776,400    3 hadi 42   
 

23   Wilaya ya Kalambo  3,220,000    6 hadi 37   
 

24   Wilaya ya Mufindi  8,257,300    34 na 63   
 

25   Jiji la Mwanza  33,450,000    5 hadi 34   
 

26   Wilaya ya Ikungi  12,678,000    11 hadi 38   
 

27   Jiji la Tanga  1,548,000   26    
 

28   Wilaya ya Makete  8,160,000    4 hadi 27   
 

29   Manispaa ya Mpanda  14,920,400    20 hadi 43   
 

30   Wilaya ya Kishapu  5,184,000    4 hadi 24   
 

31   Wilaya ya Mkuranga  3,544,000    23 hadi 41   
 

32   Wilaya ya Itilima  8,101,000    6 hadi 24   
 

33   Wilaya ya Tabora  2,169,000    17 hadi 33   
 

34   Manispaa ya Ilemela  25,020,000    8 hadi 22   
 

35   Wilaya ya Kilombero  20,256,000    7 hadi 21   
 

36   Manispaa ya Sumbawanga  22,700,000    8 hadi 22   
 

37   Wilaya ya Maswa  11,416,000    9 hadi 23   
 

38   Wilaya ya Singida  4,069,000    7 hadi 19   
 

39   Wilaya ya Igunga  17,492,000    19 hadi 31   
 

40   Wilaya ya Nzega  9,869,000    11 hadi 21   
 

41   Wilaya ya Nkasi  604,000    5 hadi 14   
 

42   Manispaa ya Iringa  3,492,000    14 na 21   
 

43   Pemba      1,668,000    6 hadi  13   
 

44   Mji wa Njombe  2,628,000    8 hadi 14   
 

45   Manispaa ya Tabora  3,912,000    21 hadi 24   
 

 Jumla         451,488,899            
 

Kiambatisho XXI: Matumizi Yasiyokubaliwa ya Sh. 1,123,750,053           
 

Matumizi Yasiyokubaliwa ya Sh. 1,123,750,053               
 

  

Na. 
    

Sekta 
 

 Idadi ya   

Kiasi (Sh.) 
  

Kiambatisho 
      

 

                 
 

        
Watekelezaji         

 

                        
 

 1   Kilimo  1    124,178,900  A      
 

 2   Elimu  2    141,737,481  B      
 

 3   Nishati  1    303,084,444  C      
 

 4   Afya  21   311,902,853  D1 & D2      
 

 5   Uchukuzi  2    84,602,100  E      
 

 6   Maji  3    16,614,000  F      
 

 7   Jamii  13   134,665,675  G      
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 8  Miradi Mingine 2      6,964,600     H    

 

 Jumla     45      1,123,750,053           
 

A: Sh. 124,178,900 – Sekta ya Kilimo                  
 

  

Na. 
  

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
     

Mfadhili 
 

 

 

Kiasi (Sh.) 
 

  

 
 

             
 

                       
 

 1    Mradi wa Upanuzi wa Uzalishaji wa    Benki ya Dunia 124,178,900    
 

      Mpunga                     
 

  Jumla                 124,178,900     
 

                        
 

B: Sh. 141,737,481 – Sekta ya Elimu                  
 

  Na.    Jina la Mradi/ Mtekelezaji      Mfadhili    Kiasi (Sh.)     
 

                    
 

 1  Mpango wa Kukuza Stadi za Kusoma,    Shirika la Kimataifa 118,676,611    
 

    Kuandika, na Kuhesabu - Tanzania    la Maendeleo la         
 

              Swideni            
 

 2  Matokeo Makubwa Sasa katika Mradi wa    Benki ya Dunia na 23,060,870     
 

    Elimu ya Malipo kwa Matokeo    Shirika la            
 

              Maendeleo ya         
 

              Kimataifa la         
 

              Uingereza            
 

 Jumla                 141,737,481     
 

                        
 

C: Sh. 303,084,444 – Sekta ya Nishati                  
 

  

Na. 
  

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
     

Mfadhili 
    

  

 
 

            Kiasi (Sh.)   
 

                  
 

 1  Mradi wa Ubunifu Uliowazi katika Tasnia ya  Umoja wa Ulaya  303,084,444    
 

    Uchimbaji Madini Tanzania                  
 

  Jumla                  303,084,444    
 

                      
 

D 1: Sh. 175,331,199 – Mfuko wa Afya  – Sekta ya Afya               
 

  Na.  Halmashauri  Kiasi (Sh.)   Na.   Halmashauri    Kiasi (Sh.)     
 

 1  Wilaya ya     9  Manispaa ya         
 

    Ushetu  49,138,150      Ilemela     5,320,000     
 

 2  Wilaya ya     10  
Wilaya ya Bunda         

 

    

Msalala  

38,787,645       

4,680,000     
 

                     
 

 3  Wilaya ya     11  Wilaya ya            
 

    Rungwe  20,424,000      Kalambo     3,565,000     
 

 4  Mji wa     12  
Wilaya ya Nsimbo         

 

    

Tunduma  

15,225,000       

2,400,000     
 

                     
 

 5  Manispaa ya     13  Wilaya ya Wilaya         
 

    Songea  10,430,000      ya Sumbawanga  2,250,000     
 

 6  Wilaya ya     14  
Mji wa Mafinga         

 

    

Ukerewe  

10,015,404       

1,820,000     
 

                     
 

 7  Wilaya ya                      
 

    Mbeya  5,736,000   Jumla        175,331,199     
 

 8  Wilaya ya                      
 

    Geita  5,540,000                    
 

D 2: Sh. 136,571,654 – Sekta ya Afya                  
 

                 

  

 
 

  

Na. 
   

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
     

Mfadhili 
   

Kiasi (Sh.) 
   

               
 

            
 

 1  Mradi wa Mtandao wa Maabara kwa Umma –   Benki ya Dunia  17,500,000    
 

    Afrika Mashariki                     
 

 2  Mradi wa Mtandao wa Maabara kwa Umma –   Benki ya Dunia  9,785,000    
 

    Afrika Mashariki                     
 

 3  Mradi wa Kusaidia Sekta ya Afya      Benki ya Dunia  13,700,000    
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 4   Programu ya Kuimarisha Afya ya Msingi kwa    Benki ya Dunia    12,108,400    

 

     Matokeo Fungu 52                             
 

 5   Mfuko wa Kimataifa – Kifua Kikuu         Mfuko wa    21,781,000    
 

                       Kimataifa            
 

 6   Mfuko wa Kimataifa - UKIMWI          Mfuko wa    16,099,868.84    
 

                       Kimataifa            
 

 7   Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii , Jinsia,  Shirika la  Umoja  45,597,385    
 

     Wazee na Watoto - Tanzania          wa Mataifa            
 

                       Linalohudumia            
 

                       Watoto            
 

 Jumla                           136,571,654    
 

                                   
 

E: Sh. 84,602,100 – Sekta ya Uchukuzi                        
 

 Na.     Jina la Mradi/ Mtekelezaji      Mfadhili    Kiasi (Sh.)     
 

                                
 

 1   Mradi wa Uendelezaji wa Jiji Dar es Salaam   Benki ya Dunia    80,262,100    
 

                                
 

 2   Programu  Usambazaji wa Huduma ya  Maji   Benki ya Maendeleo  4,340,000    
 

     Safi Vijijini               Afrika             
 

 Jumla                           84,602,100    
 

                                  
 

F: Sh. 16,614,000 WSDP - Sekta ya Maji                        
 

    

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
  

Halmashauri 
     

  

 
 

 Na.         Kiasi (Sh.)   
 

                                      
 

 
1    Wilaya ya     

7,909,000  
3   

Manispaa ya Iringa    
1,105,000     

 

    

Iringa               
 

                                    
 

 
2    Wilaya ya     

7,600,000                        
 

    

Iramba       

Jumla           

16,614,000     
 

                             
 

G: Sh. 134,665,675 – Mfuko wa Maendeleo ya Jamii – Sekta ya Jamii            
 

  

Na. 
  

Watekelezaji 
  

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
  

Watekelezaji 
  

Kiasi (Sh.)  

 
 

             
 

                          
 

 1    Wilaya ya Kilosa   56,363,434   8   Wilaya ya  Moshi  4,170,896.23   
 

 
2 

   Wilaya     ya  
30,921,555 

  
9 

  Wilaya   ya         
 

    Sengerema         Rombo     

3,870,000 
  

 

                            
 

                                 
 

 
3 

   Manispaa     ya  
8,932,849.84 

  
10 

  
Wilaya ya 

 
Siha 

 
2,160,000 

  
 

    Sumbawanga             
 

                                  
 

                                      
 

 
4    

Wilaya ya Kalambo   
7,711,940   

11   Wilaya   ya  
1,100,000   

 

          Tabora       
 

                                     
 

                                      
 

 
5    

Wilaya ya Shinyanga   
7,390,000   

12   Manispaa   ya  
980,000   

 

          Tabora       
 

                                     
 

                                      
 

 
6    Wilaya     ya   

5,940,000   
13   Katibu Tawala  

600,000   
 

    Sumbawanga          Mara       
 

                                 
 

                                   
 

 7    Wilaya ya Magu    
4,525,000 

  
Jumla 

     
134,665,675 

  
 

                        
 

 H: Sh. 6,964,600 – Miradi Mingine                         
 

  

Na. 
  

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
     

Mfadhili 
    

  

 
 

            Kiasi (Sh.)   
 

                                      
 

 1     Mradi wa Usimamizi wa Uvuvi na Ukuaji Benki ya Dunia    3,550,000    
 

       wa Pamoja Kusini Magharibi mwa Bahari                 
 

       ya Hindi                               
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 2 Mradi wa Usimamizi Endelevu wa Benki  ya  Dunia  na 3,414,600  
  Raslimali za Madini - II Serikali ya Tanzania   

 Jumla   6,964,600  
      

      
 
Kiambatisho XXII: Kukosekana kwa Taarifa za Mkaguzi wa Ndani  
 

Kukosekana kwa Taarifa za Mkaguzi wa Ndani 
Na. Sekta Idadi ya Watekelezaji Kiambatisho 

1 Kilimo 1 A 
2 Afya 18 B 
3 Maji 3 C 
4 Social 21 D 
5 Miradi Mingine 1 E 

Jumla  44  

 
A: Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Kilimo – Sekta ya Kilimo   

Na. Halmashauri 
 

1 Mji wa Babati 

 
B: Mfuko wa Afya  – Sekta ya Afya 

  

Na. 
 

Halmashauri 
  

Na. 
  

Halmashauri 
  

Na. 
  

Halmashauri 
 

 

 
 

             
 

                                  
 

 1  Wilaya ya      7   
Mji wa Korogwe  13   

Wilaya ya Mlele   
 

     Chemba                  
 

                                 
 

                                   

 2  
Wilaya ya Hai   8   

Wilaya ya  Mafia  14   
Wilaya ya Momba   

 

                   
 

                                  
 

 3  
Wilaya ya Ikungi   9   

Mji wa Masasi  15   
Wilaya ya Mpwapwa   

 

                   
 

                                  
 

 4  
Wilaya ya Kibaha   10   

Mji wa Mbinga  16   
Mji wa Nanyamba   

 

                   
 

                                  
 

 5  
Wilaya ya Kigoma   11   

Wilaya ya  Mbozi  17   
Wilaya ya Nyasa   

 

                   
 

                                
 

 6  Wilaya ya      12   Wilaya ya  18   
Wilaya ya Siha   

 

     Kongwa           Mkinga        
 

                             
 

                            
 

C: Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji – Sekta ya Maji              
 

  

Na. 
  

Halmashauri 
  

Na. 
  

Halmashauri 
             

 

                     
 

                              
 

 1   Mji wa Handeni   3   Wilaya ya  Moshi              
 

 2   Mji wa Masasi                          
 

D: Mfuko wa Maendeleo wa Jamii – Sekta ya Jamii              
 

  

Na. 
  

Watekelezaji 
  

Na. 
     

Watekelezaji 
  

Na. 
   

Watekelezaji 
 

  

 
 

                  
 

                              
 

     Wilaya ya                    Katibu Tawala -     
 

 1   Bariadi    8   Wilaya ya Meatu 15   Shinyanga        
 

     Wilaya ya                    
Katibu Tawala – Songwe     

 

 

2   

Bunda    

9   

Wilaya ya Misungwi 16      
 

                   
 

     Wilaya ya                             
 

 3   Butiama    10   Wilaya ya Mvomero 17   Wilaya ya Rungwe    
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    Wilaya ya                                  

 

 4 Gairo  11   Wilaya ya  Ngorongoro   18 Wilaya ya Sengerema       
 

    Manispaa ya                     Manispaa ya       
 

 5 Ilala  12   Pemba        19 Sumbawanga       
 

    Wilaya ya      Katibu Tawala - Dar-                 
 

 6 Itimila  13   es-salaam        20 Wilaya ya Tarime       
 

    Manispaa ya     Katibu Tawala -                 
 

 7 Kinondoni  14   Dodoma        21 Manispaa ya Temeke       
 

E: Miradi Mingine                                  
 

  Na.    Jina la Mradi/ Mtekelezaji            Mfadhili       
 

                                   
 

 1  Mradi wa Usimamizi Endelevu wa Raslimali za Madini  Benki ya Dunia         
 

    - II                                  
 

                                 
 

Kiambatisho XXIII: Fedha za Ruzuku Sh. 156,931,699,812.25 Zilizopelekwa kwenye Miradi Pungufu      
 

      ya Makadirio                             
 

Fedha za Ruzuku Sh. 156,931,699,812.25 Zilizopelekwa kwenye Miradi Pungufu ya Makadirio       
 

  Na.  Sekta          Idadi ya   Kiasi (Sh.)      Kiambatisho 
 

               Watekelezaji                 
 

 1   Kilimo             5             1,051,825,724      A1 & A2 
 

 2   Elimu             1          18,157,273,695.66      B 
 

 3   Afya             57         11,031,746,193.75      C 
 

 4   Maji             133         124,289,936,145.84      D1 & D2 
 

 5   Jamii             7             2,400,918,053      E 
 

 Jumla               203         156,931,699,812.25       
 

                              
 

A1: Sh. 551,825,724 – Programu ya Sekta ya Maendeleo ya Kilimo – Sekta ya Kilimo       
 

                          
Kiasi     

Pungufu ya 
      

 

                                    
 

  

Na.  

Halmashauri   

Makadirio (Sh.)   

Kilichopokelewa         
 

         Makadirio (Sh.)       
 

                          (Sh.)           
 

                                     
 

                                       
 

 1 Wilaya ya Kyela  82,580,800        0  82,580,800       
 

 2 Wilaya ya Mbeya  73,304,924        0  73,304,924       
 

                                 

 3 Wilaya ya Nkasi  241,862,000        0  241,862,000       
 

                               
 

 4 Sumbawanga  154,078,000        0  154,078,000       
 

 Jumla         551,825,724        0  551,825,724       
 

A2: Sh. 500,000,000 – Sekta ya Kilimo                      
 

  

Na. 
 

Jina la Mradi 
    

Mfadhili 
  

Makadirio (Sh.) 
 Kiasi kilichopokelewa    Pungufu ya               

 

             
(Sh.)     

Makadirio (S                                      
 

            Benki ya                      
 

    Mradi wa Uwekezaji  Dunia na                      
 

    katika Kukuza Kilimo  Serikali ya                      
 

 1 Kusini mwa Tanzania  Tanzania      1,000,000,000   500,000,000  500,000, 
 

B: Sh. 18,157,273,695.66 – Sekta ya Elimu                      
 

                                Kiasi Pungufu ya Makadi    
Na.   

Jina la Mradi    
Mfadhili    

Makadirio (Sh.)   
kilichopokelewa  

                 (Sh)  

                                

(Sh.) 
      

                                     
 

                                      
 

    Programu ya Kusaidia   Serikali ya                       
 

    Elimu ya Ufundi,  Tanzania                       
 

    Mafunzo, na Elimu  na Mfuko                       
 

 1  kwa Walimu  wa  23,526,059,393.64 5,368,785,697.98   18,157,273,695 
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Maendele  
o Afrika 

 

 

C: Sh, 11,031,746,193.75 – Mfuko wa Afya – Sekta ya Afya 
  

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
 

  

 
 

              
 

                        
 

 
1   Wilaya ya   

896,883,222.47  30   Wilaya ya 
152,848,400     

 

   

Nachingwea    

Mbogwe     
 

                   
 

 
2   Manispaa ya 

788,044,600  31   Wilaya ya 
150,116,800     

 

   

Temeke      

Kigoma     
 

                     
 

 
3   Manispaa ya 518,781,001  32   Wilaya ya 145,446,600     

 

   

Ubungo      

Songea     
 

                     
 

 
4   

Wilaya ya Kasulu 353,319,800  33   Wilaya ya 
140,607,696     

 

      

Missenvi     
 

                      
 

 
5   Wilaya ya   

304,560,600  34   Wilaya ya 
132,456,800     

 

   

Kibondo      

Mpibwe     
 

                     
 

 
6   Wilaya ya   

300,117,800  35   Wilaya ya 
132,229,400     

 

   

Biharamulo    

Ngorongoro     
 

                   
 

 
7   Wilaya ya   

297,711,800  36   
Wilaya ya  Nyasa 130,943,600     

 

   

Chamwino          
 

                       
 

 8   Wilaya ya Muleba 288,145,649  37   Mji wa Kasulu 125,122,947     
 

                       
 

 
9   Wilaya ya   

283,384,000  38   Wilaya ya 
115,607,062     

 

   

Karagwe      

Chunya     
 

                     
 

 
10   Wilaya ya   

280,697,000  39   
Mji wa Geita 113,070,000     

 

   

Morogoro          
 

                       
 

 
11   Wilaya ya   

263,416,200  40   
Mji wa Njombe 109,865,800     

 

   

Manyoni          
 

                       
 

 
12   

Wilaya ya Babati 256,448,255  41   Wilaya ya 
107,853,000     

 

      

Bumbuli     
 

                      
 

 
13   

Wilaya ya Kyerwa 251,840,600  42   Wilaya ya 
98,809,800     

 

      

Makete     
 

                      
 

 
14   

Wilaya ya Lindi 250,990,600  43   Manispaa ya 
96,206,760     

 

      

Moshi     
 

                      
 

 
15   Wilaya ya   

246,213,000  44   Wilaya ya 
89,694,000     

 

   

Ukerewe      

Musoma     
 

                     
 

 
16   Wilaya ya   

244,066,800  45   Wilaya ya 
87,929,800     

 

   

Namtumbo      

Kilindi     
 

                     
 

 
17   Wilaya ya   

236,464,600  46   Manispaa ya 
85,338,800     

 

   

Handeni      

Bukoba     
 

                     
 

 
18   

Mji wa Mbulu 234,127,070  47   Wilaya ya 
76,072,144     

 

      

Rungwe     
 

                      
 

 19   Wilaya ya Mpanda 233,342,290  48   Wilaya ya  Siha 75,351,200     
 

                        
 

 
20   Wilaya ya   

229,672,000  49   
Mji wa Tunduma 63,344,000     

 

   

Bukombe          
 

                       
 

 
21   

Wilaya ya Same 225,061,000  50   Manispaa ya 
56,296,000     

 

      

Lindi     
 

                      
 

 22   Wilaya ya Bukoba 219,693,800  51   Wilaya ya  Ngara 51,247,000     
 

                 
 

 23   Wilaya ya Iramba 194,547,600  52   Mji wa Kondoa 47,967,800     
 

                 
 

 24   Wilaya ya Tarime 191,162,199.96  53   Mji wa Nzega 44,157,000     
 

                       
 

 
25   

Wilaya ya Rorya 188,108,826.32  54   Wilaya ya 43,430,600     
 

      

Songwe     
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 26    Wilaya ya  Nsimbo  184,458,600   55  Wilaya ya  Mlele  39,628,150        
 

                                    
 

 
27    

Wilaya ya  
Kondoa  

180,269,800   
56  Wilaya ya  

32,597,321        
 

         

Mwanga         
 

                                
 

 
28    

Wilaya ya  
Singida  

169,993,000   
57  Wilaya ya  

14,361,200        
 

         

Pangani         
 

                                
 

 
29    

Wilaya ya  
Ulanga  

161,624,800  Jumla      11,031,746,        
 

            

193.75        
 

                                
 

D1: Sh, 506,550,000 – Sekta ya Maji                       
 

                           Kiasi    Pungufu y  
  

Na.     

Jina la Mradi   

Mfadhili   

Makadirio (Sh.)   

kilichopokelewa    
 

              Makadirio (S  
                           

(Sh.)   
 

                               
 

      Programu Usambazaji  wa Huduma  Benki ya                 
 

      ya  Maji Safi Vijijini  Dunia                 
 

 1                  756,550,000  250,000,000   506,550, 
 

D2: Sh. 123,783,386,145.84 - Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji – Sekta ya Maji    
 

  Na.  Halmashauri  Kiasi (Sh.)   Na.  Halmashauri  Kiasi (Sh.)     
 

     Wilaya ya            Wilaya ya             
 

 1   Karatu    8,057,416,200    68  Buhigwe  585,928,886      
 

     Wilaya ya                              
 

 2   Chato   5,096,660,445.31    69  Jiji la Mbeya  584,606,000      
 

     Wilaya ya                              
 

 3   Kwimba    4,362,061,337    70  Wilaya ya Liwale  579,671,077      
 

     Mji wa                              
 

 4   Kasulu   3,647,952,689.94    71  Wilaya ya Gairo  578,887,424      
 

     Wilaya ya            Wilaya ya              
 

 5   Misungwi   3,303,964,452.35    72  Mkalama  577,438,937      
 

     Wilaya ya                              
 

 6   Mkinga    2,795,163,343    73  Wilaya ya Mlele  569,386,000      
 

     Wilaya ya            Wilaya ya              
 

 7   Songwe    2,779,910,000    74  Bagamoyo  553,691,910      
 

     Wilaya ya            Wilaya ya              
 

 8   Kilindi    2,764,798,950    75  Chalinze  552,894,490.38      
 

     Wilaya ya                              
 

 9   Uvinza    2,708,031,378    76  Wilaya ya Kiteto  528,922,986.0      
 

     Wilaya ya                              
 

 10   Shinyanga   2,654,512,767.09    77  Wilaya ya Arusha  509,271,814.03      
 

     Wilaya ya            Manispaa ya              
 

 11   Mufindi   2,597,411,303.39    78  Mpanda  508,014,601      
 

     Wilaya ya                              
 

 12   Kyela   2,298,903,441.00    79  Wilaya ya Itigi  507,809,744      
 

     Mji wa            Wilaya ya              
 

 13   Bariadi   2,227,076,032.69    80  Nachingwea  505,096,000      
 

     Wilaya ya                              
 

 14   Chemba    2,095,277,891    81  Mji wa Mafinga  496,902,507      
 

     Wilaya ya            Wilaya ya              
 

 15   Rombo    1,966,315,416    82  Sumbawanga  468,980,596      
 

     Mji wa            Wilaya ya              
 

 16   Kondoa    1,949,838,775    83  Mpanda  467,442,027.96      
 

     Wilaya ya                              
 

 17   Korogwe    1,821,201,919    84  Wilaya ya Rufiji  458,506,093      
 

     Wilaya ya            Wilaya ya              
 

 18   Tandahimba  1,807,197,101.34    85  Manyoni  456,819,602      
 

     Wilaya ya            Wilaya ya              
 

 19   Rungwe    1,737,545,344    86  Madaba  435,139,601.98      
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  Wilaya ya   Manispaa ya     

 20 Nyasa 1,692,160,304 87 Ilala  419,010,000   

  Wilaya ya   Wilaya ya      

 21 Geita 1,579,645,446.49 88 Momba  400,768,717   

  Wilaya ya         

 22 Moshi DC 1,576,727,936 89 Wilaya ya Maswa 397,868,509   

  Wilaya ya   Wilaya ya      

 23 Pangani 1,567,934,163 90 Busega  390,717,399   

  Wilaya ya   Wilaya ya      

 24 Ruangwa 1,543,979,355 91 Malinyi  390,405,562.69   

  Wilaya ya         

 25 Kisarawe 1,543,208,709.50 92 Mji wa Geita 378,085,818   

  Manispaa ya         

 26 Iringa 1,525,939,706 93 Mji wa Korogwe 356,969,120   

  Wilaya ya   Wilaya ya      

 27 Mbulu 1,520,884,351 94 Muleba  327,267,250   

  Wilaya ya   Wilaya ya      

 28 Kigoma 1,390,265,975 95 Sikonge  323,641,772.55   

  Wilaya ya         

 29 Sengerema 1,299,204,291 96 Jiji la Dodoma 315,646,267   

  Wilaya ya         

 30 Serengeti 1,266,476,898 97 Wilaya ya Siha 298,512,388   

  Wilaya ya         

 31 Kibaha 1,253,628,525 98 Wilaya ya Lindi 279,751,586   

  Wilaya ya   Wilaya ya      

 32 Simanjiro 1,219,310,988 99 Bumbuli  272,667,534   

  Wilaya ya   Wilaya ya      

 33 Kilosa 1,165,970,000 100 Mvomero  260,371,026   

  Wilaya ya         

 34 Singida 1,165,678,967 101 Wilaya ya Kibiti 253,436,447   

  Manispaa ya   Wilaya ya      

 35 Mtwara 1,135,794,000 102 Ulanga  239,096,299   

  Wilaya ya   Wilaya ya      

 36 Kakonko 1,096,292,780 103 Kilombero  228,201,064.70   

  Wilaya ya   Wilaya ya      

 37 Bukombe 1,088,748,951 104 Msalala  220,401,000   

  Wilaya ya   Wilaya ya      

 38 Bahi 1,070,744,000 105 Mwanga  218,387,469   

  Wilaya ya         

 39 Kondoa 1,023,877,563.60 106 Wilaya ya Meru 205,590,417   

  Wilaya ya         

 40 Chamwino 976,443,680 107 Wilaya ya Kilolo 203,352,559.80   

  Wilaya ya   Wilaya ya      

 41 Mpwapwa 953,552,553 108 Kibondo  185,599,691   

  Wilaya ya   Wilaya ya      

 42 Babati 933,675,197 109 Songea D  176,914,651   

  Mji wa   Wilaya ya      

 43 Mbinga 918,886,000 110 Hanang'  176,591,999   

  Wilaya ya   Wilaya ya      

 44 Kaliua 914,697,169.07 111 Biharamulo 176,109,000   

  Mji wa   Wilaya ya      

 45 Handeni 900,966,000 112 Buchosa  170,748,464   

  Wilaya ya   Wilaya ya      

 46 Mkuranga 889,515,869.16 113 Monduli  154,145,000   

  Wilaya ya   Manispaa ya     

 47 Handeni 850,508,000 114 Shinyanga  149,699,108.33   

  Wilaya ya         

 48 Kishapu 844,024,723 115 Mji wa Babati 143,684,000.00   
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    Wilaya ya      Wilaya ya          

 

 49  Lushoto  831,174,061 116 Busokelo   136,391,405    
 

    Wilaya ya      Wilaya ya          
 

 50  Kalambo  797,276,622 117 Ubungo   119,962,500    
 

    Wilaya ya      Manispaa ya          
 

 51  Kongwa 790,490,093.51 118 Kinondoni  119,117,661    
 

    Wilaya ya                   
 

 52  Mpimbwe 784,068,424.49 119 Mji wa Kahama  109,379,358.35    
 

    Wilaya ya                   
 

 53  Kasulu  778,714,405 120 Mji wa Bunda  98,724,000    
 

    Wilaya ya                   
 

 54  Muheza  764,711,965 121 Mji wa Mbulu  97,621,000    
 

    Manispaa ya      Manispaa ya          
 

 55  Temeke  757,379,402 122 Sumbawanga  95,326,588    
 

    Wilaya ya                   
 

 56  Missenyi 733,646,710.22 123 Jiji la Tanga  56,425,200    
 

    Wilaya ya      Wilaya ya          
 

 57  Mbeya  729,255,808 124 Tarime   55,780,100    
 

    Ikunga      Manispaa ya          
 

 58  Singida  689,985,624 125 Musoma   49,350,000    
 

    Wilaya ya      Wilaya ya          
 

 59  Ushetu  686,708,157 126 Nsimbo   33,098,000    
 

    Wilaya ya      Manispaa ya          
 

 60  Tabora  679,188,536 127 Moshi   28,984,229    
 

    Wilaya ya      Wilaya ya          
 

 61  Ifakara  649,802,000 128 Musoma   23,936,000    
 

    Wilaya ya      Manispaa ya          
 

 62  Same  648,996,042 129 Kigoma Ujiji  23,389,000    
 

    Wilaya ya                   
 

 63  Bunda 647,416,886.26 130 Mji wa Kibaha  21,080,305.64    
 

    Manispaa ya      Wilaya ya          
 

 64  Morogoro  644,098,000 131 Kigamboni  18,877,298    
 

    Wilaya ya      Wilaya ya          
 

 65  Butiama  639,859,000 132 Iramba   17,595,804    
 

 66  Mji wa 616,978,409.38  Jumla   123,783,386,145.8    
 

    Tarime           4        
 

 67  Wilaya ya Hai 589,566,247.64               
 

E: Sh. 2,400,918,053 – Mfuko wa Maendeleo ya Jamii – Sekta ya Jamii          
 

  

Na. 
   

Watekelezaji 
  

Makadirio (Sh.) 
  Kiasi kilichopokelewa    Pungufu ya Makadiri  

         
 

          

(Sh.) 
     

(Sh)  

                      
 

    1   Wilaya ya Ikungi    3,238,616,000    1,693,714,710   1,544,901, 
 

       Wilaya ya     
3,442,854,000    

2,928,544,500   514,309,  

    

2   

Singida          
 

                        
 

       Manispaa ya                  
 

    3   Singida     1,318,812,065    1,124,481,562   194,330, 
 

       Wilaya ya     
1,853,442,000    

1,739,679,240   113,762,  

    

4   

Manyoni          
 

                        
 

       Katibu Tawala –    
80,205,000    

49,860,000   30,345,  

    

5 
  

Singida 
         

 

                        
 

    6 Mji wa Kibaha TC    84,547,610    81,627,610   2,920, 
 

       Wilaya ya                   
 

    7   Mbogwe     30,433,000    30,084,000   349, 
 

 Jumla       10,048,909,675    7,647,991,622   2,400,918, 
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Kiambatisho  XXIV:  Malipo  ya  Sh. 98,759,217  Yaliyofanywa  kwa  Shughuli  Zisizoruhusiwa  na   

 

       Mwongozo wa Mpango Kabambe wa Afya – Mfuko wa Afya            
 

 

Na. 
   

Halmashauri 
   

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
 

 

 
 

               
 

                                               
 

1  Wilaya ya Itigi             5   Wilaya ya   8,630,000    
 

                 31,979,107           Geita                
 

2  Wilaya ya Sengerema             6   Wilaya ya   2,585,000    
 

                 21,749,910           Busokelo            
 

                                              
 

3  Wilaya ya Tunduru             7   Wilaya ya   2,000,000    
 

                 18,080,000           Mufindi            
 

4  Manispaa ya Iringa                                  
 

                 13,735,200      Jumla       98,759,217    
 

Kiambatisho XXV: Matumizi ya Sh. 2,031,903,119 Yaliyofanywa Nje ya Bajeti Iliyoidhinishwa  
 

Matumizi ya Sh. 2,031,903,119 Yaliyofanywa Nje ya Bajeti Iliyoidhinishwa            
 

  

Na. 
  

Sekta 
    

  Idadi ya  

     

Kiasi (Sh.) 
    

Kiambatisho 
      

 

                       
 

         
Watekelezaji               

 

                                          
 

 1   Afya         9           84,198,000        A    
 

 2   Maji         5           1,947,705,119        B    
 

 Jumla            14       2,031,903,119                
 

A: Sh. 84,198,000 – Mfuko wa Afya – Sekta ya Afya                          
 

  

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
          

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.)  

 
 

          Na.      
 

                                               
 

 1    
Wilaya ya Ukerewe 

        6        
Mji wa Geita 

          
 

      

16,200,350 
            

7,695,000 
    

 

                                     
 

 2    
Wilaya ya Momba         7        Wilaya ya            

 

      

12,700,000            

Meru       

7,504,000     
 

                                    
 

 3    
Wilaya ya Kilolo         8        Wilaya ya            

 

      

11,824,000            

Itigi       

5,292,000     
 

                                    
 

 4    
Wilaya ya Muleba         9        Wilaya ya            

 

      

10,710,450 
           

Chunya 
  

4,540,000 
    

 

                                
 

 5    
Manispaa ya Singida                                  

 

      

7,732,200   

Jumla         

84,198,000     
 

                             
 

B: Sh. 1,947,705,119 – Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji – Sekta ya Maji           
 

   

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
  

Halmashauri 
   

  

 
 

  Na.          Kiasi (Sh.)   
 

                                 
 

                                
 

 1  Wilaya ya   1,023,877,563  4   Mji   wa   13,329,099       
 

    Kondoa                       Kondoa                
 

                           
 

 2  Wilaya ya       879,158,457  5   Wilaya ya   9,170,000       
 

    Meatu                       Kaluia                
 

                             

 3  Wilaya ya       22,170,000   Jumla        1,947,705,119       
 

    Ileje                                          
 

               
 

            
 

Kiambatisho XXVI: Matumizi ya Sh. 79,792,518 Yaliyofanywa kwa Kutumia Vifungu Visivyohusika  
 

Matumizi ya Sh. 79,792,518 Yaliyofanywa kwa Kutumia Vifungu Visivyohusika             
 

  Na.   Sekta     Idadi ya Watekelezaji       Kiasi (Sh.)      Kiambatisho       
 

 1   Afya         11               67,726,662      A      
 

 2   Maji         3               12,065,856      B      
 

 Jumla            14           79,792,518              
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A: Sh. 67,726,662 – Mfuko wa Afya – Sekta ya Afya                     
 

  

Na. 
  

Halmashauri 
   

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
   

Halmashauri 
    

Kiasi (Sh.) 
       

 

                       
 

                                     
 

 1   Wilaya ya        7  Wilaya ya Rufiji      3,580,000       
 

       

Sikonge    

18,955,000                     
 

                                   
 

 2   
Wilaya ya  Mafia        8  

Wilaya ya Kisarawe      2,884,000       
 

        

14,175,000                     
 

                                    
 

 3   
Mji wa Handeni        9  

Wilaya ya Kilosa      2,800,000       
 

        

7,405,000                     
 

                                    
 

 4   Wilaya ya        10  Wilaya ya Korogwe      2,220,000       
 

       

Uvinza    

4,950,000                     
 

                                   
 

 5   Wilaya ya        11  
Wilaya ya Siha      1,800,000       

 

       

Manyoni    

4,860,000                     
 

                                   
 

 6   Manispaa ya                               
 

       Mpanda    4,097,662      Jumla    67,726,662       
 

B: Sh. 12,065,856 – Programu ya Uendelezaji wa Sekta ya Maji – Sekta ya Maji               
 

  

Na. 
     

Kiasi (Sh.) 
 

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
        

 

    Halmashauri                 
 

                            
 

 1   Mji wa Mafinga 6,701,856  3   Manispaa ya Mpanda  1,000,000         
 

                                  
 

 2   Wilaya ya Nsimbo 4,364,000  
Jumla 

    
12,065,856 

        
 

                             
 

                 
 

Kiambatisho  XXVII:  Magari  ya  Mfuko  wa  Maendeleo  ya  Jamii  Yaliyoegeshwa  Muda  Mrefu  bila   
 

Kufanyiwa Matengenezo                              
 

 

Na 

    

Watekelezaji 

  
 Namba ya  

 N

a 

  

Watekelezaji 

   

Namba ya Usajili 

   
 

                
 

        Usajili          
 

                                      
 

1   Wilaya ya Bahi    STL 3433 14  Wilaya ya Korogwe    STL 3429        
 

                        
 

2   Wilaya ya Bukombe    STL 3468 15  Wilaya ya Lindi    STL 3610        
 

                                   
 

3   
Wilaya ya Bunda    

STL 1616 16  
Wilaya ya Mafia    STL 3555   (since  

 

         

May, 2017)        
 

                                    
 

4   Wilaya ya Busega    STL 3489 17  Wilaya ya Musoma    STL 1631        
 

                        
 

5   Wilaya ya Chemba    STL 1609 18  Wilaya ya Mvomero    STL 3415        
 

                        
 

6   Wilaya ya Igunga    STL 3583 19  Wilaya ya Nkasi    STL 3580        
 

                        
 

7   Wilaya ya Kakonko    STL 3605 20  Wilaya ya Nyang'hwale    STL 3573        
 

                        
 

8   Wilaya ya Kaliua    STL 3584 21  Wilaya ya Nzega    STL 3585        
 

                       
 

9   Wilaya ya Karagwe    STL 3563 22  Katibu Tawala- Tabora    STL 3635        
 

                        
 

10   Wilaya ya Kilolo    STL 3373 23  Wilaya ya Ruangwa    STL 3615        
 

                        
 

11   Wilaya ya Kilosa    STL 3450 24  Wilaya ya Sengerema    STL 3563        
 

                      
 

12   Manispaa ya Kinondoni    STL3559 25  Manispaa ya Singida    STL 1593        
 

                                 
 

13   
Wilaya ya Kisarawe    STL 1564 -9 

26  
Wilaya ya Uvinza    STL 1589,   STL  

 

     

Months    

1596           
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Kiambatisho XXVIII: Matengenezo ya Magari ya Thamani ya Sh. 247,484,955.5 kwenye Karakana 
Binafsi bila Kibali cha Wakala wa Ufundi na Umeme Tanzania  

Matengenezo ya magari ya thamani ya Sh. 247,484,955.5kwenye Karakana binafsi bila kibali 
cha Wakala wa Ufundi na Umeme Tanzania  

  

Na. 
    

Sekta 
     Idadi wa      

Kiasi (Sh.) 
  

Kiambatisho 
      

 

                        
 

         

Watekelezaji 
            

 

          

  

                     
 

                               
 

 1   Afya      12      90,858,579.70     A      
 

                                    
 

 2   Maji      7      57,655,984.19     B      
 

                                    
 

 3   Jamii      26      98,970,391.61     C      
 

                                     
 

 Jumla         45  247,484,955.5              
 

                                 
 

A: Sh. 90,858,579.70 – Mfuko wa Afya – Sekta ya Afya                
 

  

Na. 
    

Halmashauri 
   

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
  

 

 
 

                  
 

                                     
 

 
1   

Wilaya ya Rombo 13,391,819   8  Wilaya ya   
4,966,470     

 

      

Shinyanga       
 

                                   
 

 
2   Wilaya ya      

12,983,428   9  Wilaya ya   
4,839,400     

 

   

Morogoro         

Ruangwa       
 

                                
 

 3   Wilaya ya Kiteto 12,000,000   10  Wilaya ya Magu 4,374,500     
 

                                     
 

 
4   

Wilaya ya Kisarawe 9,519,000   11  Wilaya ya   
3,945,027.60     

 

      

Chalinze       
 

                                   
 

 
5   

Wilaya ya Mpibwe 7,871,190.10   12  Manispaa ya 
2,996,250     

 

      

Singida       
 

                                   
 

 
6   Wilaya ya      

7,004,672   Jumla       
90,858,579.70     

 

   

Sengerema                  
 

                                    
 

 7   Wilaya ya Msalala 6,966,823                     
 

                      
 

B: Sh. 57,655,984.19 – Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji  – Sekta ya Maji  
 

  

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
 

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
  

 

 
 

              
 

                                   
 

       Wilaya   ya 
5,919,984.04      Wilaya ya   

5,936,000     
 

 
1   

Bagamoyo      
5  

Madaba       
 

                           
 

 
2 

  Wilaya ya Masasi 20,247,233.65  
6 

 Wilaya ya Itigi 10,040,000     
 

                                
 

       Wilaya   ya 
5,609,554.50 

     Wilaya ya   
6,773,800 

    
 

 

3 
  Bumbuli       

7 
 Msalala       

 

                            
 

                                
 

 
4 

  Wilaya ya Magu 3,129,412   
Jumla 

      
57,655,984.19 

    
 

                            
 

C: Sh. 98,970,391.61 – Mfuko wa Maendeleo ya Jamii – Sekta ya Jamii            
 

                 

  

 
 

                    

  Na.    Watekelezaji   Kiasi (Sh.)  Na.  Watekelezaji  Kiasi  (Sh.)   
 

                                     
 

 
1    

Wilaya ya Msalala  
9,338,439.06 15  Wilaya ya   

2,915,000      
 

      

Chemba        
 

                                    
 

 
2    

Wilaya ya Ludewa  
8,262,872 16  Manispaa ya  

2,843,210      
 

      

Mtwara        
 

                                    
 

 
3    

Wilaya ya Mkalama  
6,860,000 17  Wilaya ya   

2,670,190      
 

      

Mtwara        
 

                                    
 

 
4    

Wilaya ya Simanjiro  
6,562,403.90 18  Wilaya ya   

2,423,000      
 

      

Lushoto        
 

                                    
 

 
5 
   Wilaya ya       

6,559,000 19 
 Wilaya ya   

2,364,554 
     

 

    Nachingwea       Liwale        
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6  Manispaa ya  
6,005,000  

20    Mji wa  
2,180,358.40     

 

  

Shinyanga          

Makambako      
 

                            
 

 
7  

Wilaya ya Busega  
5,109,780  

21    Wilaya ya  
1,669,407     

 

       

Buhigwe      
 

                             
 

 
8  

Wilaya ya Pangani  
5,048,800  

22    Wilaya ya  
1,500,000     

 

       

Uvinza      
 

                             
 

 
9  

Wilaya ya Kiteto  
4,749,960.25  

23    Katibu Tawala -  
1,435,891     

 

       

Kigoma      
 

                             
 

 
10  

Wilaya ya Mlele  
3,523,688  

24    Wilaya ya  
1,362,160     

 

       

Ushetu      
 

                             
 

 
11  

Wilaya ya Shinyanga  
3,523,649  

25    Wilaya ya  
1,316,000     

 

       

Ruangwa      
 

                             
 

 
12  

Wilaya ya Mkuranga  
3,519,387  

26    Katibu Tawala -  
1,220,000     

 

       

Lindi      
 

                             
 

 13  Wilaya ya Kakonko  3,076,642  Jumla          98,970,391.61     
 

 14  Wilaya ya Mpwapwa  2,931,000                     
 

                                 
 

Kiambatisho XXIX: Kutotekelezwa kwa Kazi za Miradi Sh. 61,680,326,298.5         
 

Kutotekelezwa kwa Kazi za Miradi  Sh. 61,680,326,298.5                 
 

  Na.  Sekta     Idadi ya  Kiasi (Sh.)     Kiambatisho     
 

       Watekelezaji                     
 

 1   Kilimo      4   4,890,435,591     A    
 

 2   Elimu      1   20,688,383,006.31     B    
 

 3   Afya      5   2,805,477,459     C1 & C2    
 

 4   Uchukuzi      1      198,742,915     D    
 

 5   Miradi Mingine     7   33,097,287,327.19     E    
 

 Jumla        18   61,680,326,298.5            
 

A: Sh. 4,890,435,591 – Sekta ya Kilimo                    
 

  
Na. 

  
Jina la Mradi 

    
Wafadhili 

     
 Idadi ya  

  
Kiasi (Sh.) 

     
 

                    
 

              Shughuli        
 

                                 
 

                                    
 

 1  Mradi wa Upanuzi wa     Benki ya Dunia       

Mbalimbal
i  616,535,340     

 

    Uzalishaji wa Mpunga                           
 

 2  Mradi wa Uwekezaji katika    Benki ya Dunia na   13             
 

    Kukuza Kilimo Kusini mwa     Serikali ya Tanzania         4,100,708,949.54     
 

    Tanzania                               
 

 3  Usimamizi Endelevu wa     Shirika la Maendeleo la   4     43,591,301     
 

    Misitu – Katibu Tawala     Umoja wa Mataifa                 
 

    Tabora                               
 

 4  Wakala wa Huduma za     Shirika la Maendeleo la   5     129,600,000     
 

    Misitu Tanzania     Umoja wa Mataifa                 
 

 Jumla                         4,890,435,591     
 

                         
 

B: Sh. 20,688,383,006.31 – Sekta ya Elimu                    
 

  
Na. 

 
Jina la Mradi 

      
Wafadhili 

     Idadi ya     
Kiasi (Sh.) 

     
 

                      
 

              Shughuli          
 

                                 
 

                                    
 

 1  Matokeo Makubwa Sasa  Benki ya Dunia na     Mbalimbal  20,688,383,006.31     
 

    katika Mradi wa Elimu  Shirika la Maendeleo la   i          
 

    ya Malipo kwa Matokeo  Kimataifa la Uingereza                  
 

 Jumla                  20,688,383,006.31     
 

                     
 

C1: Sh 152,519,699 – Mfuko wa Afya – Sekta ya Afya                    
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Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
    

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
 

 

               
 

                              
 

 1  
Wilaya ya  Geita     4   Wilaya ya       

 

      
84,782,100        

Manyoni  
16,052,742  

 

                  
 

 2  Jijil la Dodoma  
31,214,857 Jumla 

        
152,519,699 

 
 

               
 

                  
 

 3  Wilaya ya  Iringa  
20,470,000 

                   
 

                         
 

                            
 

C2: Sh. 2,652,957,760 – Sekta ya Afya                      
 

  
Na. 

  
Jina la Mradi 

 Wafadhi    Idadi ya  
   

Kiasi (Sh.) 
   

 

           
 

       li    Shughuli        
 

                         
 

                               
 

 1    Mradi wa Mtandao wa Maabara kwa Benki ya     

2
6    2,652,957,760   

 

      Umma – Afrika Mashariki  Dunia                
 

 Jumla                      2,652,957,760   
 

                          
 

D: Sh. 198,742,915 – Sekta ya Uchukuzi                      
 

  

Na. 
  

Jina la Mradi 
  

Wafadhili 
 

 Idadi ya  
   

Kiasi (Sh.) 
   

 

             
 

        Shughuli        
 

                            
 

                               
 

 1   Mradi wa Uboreshaji wa Miji Benki ya   

Mbalimbal
i  198,742,914.84   

 

     Tanzania  Dunia              
 

 Jumla                      198,742,915   
 

                         
 

E: Sh. 33,097,287,327.19 – Miradi Mingine                      
 

  

Na. 

   

Jina la Mradi 

  

Wafadhili 

  Idadi 

ya 
  

Kiasi (Sh.) 

   
 

              
 

         Shughul

i 

       
 

                          
 

                               
 

 1  Mradi wa Maboresho wa Huduma za  Benki ya 44     19,766,217,197   
 

    Mahakama na Utoaji wa Haki kwa  Dunia              
 

    Wananchi                       
 

 2  Mradi wa Maboresho wa Huduma za  Benki ya 1     2,755,485,873.27   
 

    Mahakama na Utoaji wa Haki kwa  Dunia              
 

    Wananchi                       
 

 3  Mradi wa Maboresho wa Huduma za  Benki ya   N/A    213,447,534   
 

    Mahakama na Utoaji wa Haki kwa  Dunia              
 

    Wananchi                       
 

 4  Mradi wa Usimamizi Endelevu wa  Benki ya 12     8,165,590,350   
 

    Raslimali za Madini - II   Dunia              
 

 5  Ofisi ya Bunge   Shirika la 16     838,508,642.92   
 

           Umoja wa              
 

           Mataifa              
 

           Linalohud              
 

           umia              
 

           Watoto              
 

 6  Mradi wa Uimarishaji wa Mtandao wa  Shirika la 10     759,000,000   
 

    Maeneo Tengefu Kusini mwa Tanzania  Maendele              
 

    wa Shirika la Hifadhi za Taifa  o la              
 

           Umoja wa              
 

           Mataifa              
 

 7  Chuo cha Sayansi na Teknolojia Afrika  Benki ya 8     599,037,730   
 

    – Nelson Mandela   Dunia              
 

 Jumla                   33,097,287,327.19   
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Kiambatisho XXX: Fedha Sh. 939,919,085.36 za Miradi Zilizokopwa bila Kurejeshwa   
 

Fedha Sh. 939,919,085.36 za Miradi Zilizokopwa bila Kurejeshwa 
 

Na. 
  

Sekta 
 

 Idadi ya   

Kiasi (Sh.) 
  

Kiambatisho 
 

 

         
 

     Watekelezaji      
 

              
 

1   Elimu 2  234,206,000  A 
 

2   Afya 3  242,780,000  B 
 

3   Uchukuzi 1  139,308,161.36  C 
 

4   Maji 1  323,624,924  D 
 

Jumla    7  939,919,085.36    
 

 
A: Sh. 234,206,000 – Sekta ya Elimu 
 

Na. 
   

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
     

Mfadhili 
  

Kiasi (Sh.) 
 

 

            
 

                   
 

                   
 

  1  Matokeo Makubwa Sasa katika Mradi wa Elimu ya  Benki ya Dunia 223,200,000  
 

     Malipo kwa Matokeo    na  Shirika la    
 

          Maendeleo ya    
 

          Kimataifa la    
 

          Uingereza     
 

 2   Mpango wa Kukuza Stadi za Kusoma, Kuandika, na  Shirika la 11,006,000  
 

     Kuhesabu - Tanzania    Kimataifa la    
 

          Maendeleo la    
 

          Swideni     
 

Jumla             234,206,000  
 

                  
 

B: Sh. 242,780,000 – Sekta ya Afya             
 

     

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
  

Mfadhili 
    

 

 Na.         Kiasi (Sh.)  
 

                 
 

                   
 

  1  Mradi wa Kusaidia Sekta ya Afya  Benki ya Dunia   55,560,000  
 

     Programu ya Kuimarisha Afya ya Msingi             
 

2    kwa Matokeo – OR - TAMISEMI  Benki ya Dunia   179,530,000  
 

        Kituo cha      
 

        Kudhibiti na      
 

        Kapambana na      
 

     Mradi wa Kupambana na  Mlipuko wa  Magonjwa cha      
 

  3  Ugonjwa wa Mafua ya Ndege  Marekani   7,690,000  
 

Jumla            242,780,000  
 

C: Sh. 139,308,161.36 – Sekta ya Uchukuzi             
 

 

Na. 
   

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
     

Mfadhili 
   

 

           Kiasi (Sh.)  
 

                 
 

                 
 

          Benki ya     
 

 1  Mradi wa Kuboresha Miji Tanzania - I    Dunia  139,308,161.36  
 

D: Sh. 323,624,924 – Sekta ya Maji             
 

 

Na. 
  

Jina la Mradi/ Mtekelezaji 
     

Mfadhili 
   

 

          Kiasi (Sh.)  
 

              
 

              
 

     Mradi wa Usimamizi wa Mazingira wa Ziwa Viktoria   Benki ya     
 

1    - II      Dunia  323,624,924  
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Kiambatisho XXXI: Serikali Kushindwa Kuchangia Gharama za Miradi Kulingana na Makubaliano na 
Washirika wa Maendeleo Sh. 111,009,904,380  
 

Serikali kushindwa kuchangia gharama za Miradi Kulingana na Makubaliano na Washiriki 

wa Maendeleo Sh. 111,009,904,380 
  Na. Sekta  Idadi wa    Kiasi (Sh.)   Kiambatisho         

 

          Watekelezaji                            
 

 1   Kilimo   1         162,950,000        A         
 

 2   Elimu   1         2,000,000,000        B         
 

 3   Afya   3         23,680,433,072        C         
 

 4   Uchukuzi   1         982,483,598        D         
 

 5   Maji   1         700,000,000        E         
 

 6   Miradi Mingine   3         83,484,037,710        F         
 

 Jumla      10    111,009,904,380                   
 

A: Sh. 162,950,000 – Sekta ya Kilimo                               
 

                      Kiasi kilichopaswa     Kiasi    
 

  

Na.    

Jina la Mradi      

Mfadhili      

Kilichochangiwa   

Kiasi ki              kuchangiwa (Sh.)      
 

                          

(Sh.)    
 

                                       
 

 1    Mradi wa Upanuzi wa     Benki ya Dunia       200,000,000   37,050,000   
 

      Uzalishaji wa Mpunga    na Serikali ya                         
 

              Tanzania                         
 

 Jumla                   200,000,000   37,050,000   
 

                                         
 

B: Sh. 2,000,000,000 – Sekta ya Elimu                               
 

                    Kiasi kilichopaswa       Kiasi  Kiasi kisichochangi  
  

Na.   

Jina la Mradi   

Mfadhili     

Kilichochangiw  
 

        kuchangiwa (Sh.)        (Sh.)  

                         

a (Sh.)      
 

                                        
 

 1      Programu ya Kusaidia Elimu   Serikali  2,000,000,000     0      2,000,000, 
 

        ya Ufundi, Mafunzo, na   ya                          
 

        Elimu kwa Walimu      Tanzani                          
 

                a na                          
 

                Mfuko                          
 

                wa                          
 

                Maendel                          
 

                eo                          
 

                Afrika                          
 

 Jumla               2,000,000,000     0      2,000,000, 
 

                                     
 

C: Sh. 23,680,433,072 – Sekta ya Afya                               
 

               
Kiasi kilichopaswa   Kiasi        Kiasi         

 

  

Na.    

Jina la Mradi   

Mfadhili     

Kilichochang    

kisichochangiw       
 

         kuchangiwa (Sh,)            
 

                 

iwa (Sh,)      

a (Sh,)         
 

                                      
 

 1    Mfuko wa Kimataifa –  Mfuko 6,751,948,304.13     0  6,751,948,304       
 

      Mradi wa Malaria na  wa                               
 

      Kuboresha Mifumo ya  Kimataif                               
 

      Afya  a                               
 

 2    Mfuko wa Kimataifa –  Mfuko 1,938,699,587.25     0  1,938,699,587       
 

      Kifua Kikuu  wa                               
 

           Kimataif                               
 

           a                               
 

 3    Mfuko wa Kimataifa -  Mfuko 14,989,785,180.25     0  14,989,785,180       
 

      UKIMWI  wa                               
 

           Kimataif                               
 

           a                               
 

 Jumla          23,680,433,071.63     0  23,680,433,07       
 

                                    2       
 

                                            
 

Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali             173    
 

AGR/DP/2017/18                                   
 



 

D: Sh. 982,483,598 – Sekta ya Uchukuzi                        
 

  

Na. 

 

Jina la Mradi 

      

Mfadhili 

  
Kiasi kilichopaswa 

  
Kiasi Kilichochangiwa 

   Kiasi  

                
 

          

   

   

kisichochang 
 

             
 

           kuchangiwa (Sh.)   (Sh.)    
 

                             

a (Sh.) 
 

                             
 

                                         
 

 1   Programu ya Kusaidia Sekta ya    Benki ya 7,729,000,000 6,746,516,401.57     982,483,598  

     

Usafirishaji 
      

Maendel 
                 

 

                               
 

                 eo                        
 

                 Afrika                     
 

 Jumla                    7,729,000,000  6,746,516,401.57     982,483,598  

                                        
 

                                        
 

E: Sh. 700,000,000 – Sekta ya Maji                              
 

                     
Kiasi     

Kiasi 
    

Kiasi 
       

 

                                    
 

                     kilichopaswa             
 

  

Na.   

Jina la Mradi   

Mfadhili     

Kilichochangi   

kisichochangiwa        
 

         kuchangiwa           
 

                      

wa (Sh.) 
    

(Sh.) 
       

 

                     (Sh.)                
 

                                         
 

 1    Mradi   wa  Benki  ya  1,000,000,000 300,000,000  700,000,000       
 

      Uimarishaji   Maendeleo                         
 

      Endelevu   wa  Afrika                              
 

      Mifumo ya Maji –                                
 

      Arusha Mjini                                 
 

 Jumla                 1,000,000,000 300,000,000  700,000,000        
 

                                       
 

F: Sh. 83,484,037,710 – Miradi Mingine                              
 

                   Kiasi    

Kiasi 
     

Kiasi 
       

 

                                  
 

                   kilichopaswa              
 

  

Na.  

Jina la Mradi   

Mfadhili       

Kilichochangiw    

kisichochangiwa        
 

          kuchangiwa            
 

                    

a (Sh.) 
     

(Sh.) 
       

 

                   (Sh.)                
 

                                       
 

 1  Mradi  wa  Benki ya Dunia  73,500,000,000 1,820,000 73,498,180,000       
 

    Maendeleo ya  na Serikali ya                         
 

    Nishati ya Gesi  Tanzania                              
 

    Asilia                                     
 

 2  Mradi  wa  Benki ya Dunia  10,028,350,000 200,000,000 9,828,350,000       
 

    Usimamizi    na Serikali ya                         
 

    Endelevu wa  Tanzania                              
 

    Raslimali za                                  
 

    Madini - II                                    
 

 3  Mradi  wa  Serikali ya  308,833,533.02 151,325,823.30 157,507,710       
 

    Ubunifu  Ulio  Tanzania na                         
 

    wazi katika  Shirika la                         
 

    Tasnia  ya  Kimatafia la                         
 

    Uchimbaji    Maendeleo la                         
 

    Madini Tanzania  Kanada                              
 

 Jumla            83,837,183,533 353,145,823  83,484,037,710       
 

                        
 

                    
 

Kiambatisho XXXII:  Uhaba wa Miundombinu na Vifaatiba kwenye Vituo vya Afya            
 

                                   
 

 Na.   Halmashauri                Idadi               
 

             Mahitaji     Vilivyopo      Uhaba       
 

1   Wilaya ya Mbogwe          91     26    65      
 

2   Mji wa Geita          36     18    18      
 

3   Wilaya ya Geita          338     125    213      
 

4   Wilaya ya Chato          406     67    339      
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5 Wilaya ya Bukombe 183 31 152 
6 Wilaya ya Bariadi 101 44 57 

     

7 Wilaya ya Busega 45 6 39 
8 Wilaya ya Nyang’hwale 202 57 145 

     

Jumla  1,402 374 1,028 
 
 
Kiambatisho XXXII: Upungufu wa Raslimali Watu 48,710 

Upungufu wa raslimaliwatu 48,710                          
 

  Na.  Sekta  Idadi wa Watekelezaji  Upungufu   Kiambatisho    
 

 1   Kilimo  9           898      A    
 

                                   
 

 3   Afya  140          46,253      B    
 

 5   Maji  150          1,559      C    
 

 Jumla     299          48,710             
 

A: Upungufu wa Watumishi 898 katika Idara za Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Kilimo   
 

  

Na. 
  

Halmashauri ya 
   Watumishi   Watumishi     

Pungufu 
     

 

                
 

      
Wanaohitajika    

Waliopo          
 

                           
 

 1    Wilaya ya Kalambo    340      125     215       
 

 2    Wilaya ya Nkasi    266      76     190       
 

 3    Wilaya ya Sumbawanga    183      47     136       
 

 4    Wilaya ya Kyela    143      47     96       
 

 5    Wilaya ya Mbeya    197      118     79       
 

 6    Wilaya ya Momba    124      54     70       
 

 7    Wilaya ya Hanang'    87      37     50       
 

                                   
 

 8    Wilaya ya Chunya    70      28     42       
 

 
9    Manispaa ya      

77      
57     

20       
 

    

Sumbawanga                   
 

                                 
 

  Jumla         1487     589     898       
 

B: Upungufu wa Wataalamu 46,253 katika Idara ya Afya                  
 

  

Na 
  

Mkoa 
  

Halmashauri ya 
  

 Watumishi  
  Watumishi   

Uhaba 
   

 

              
 

         Wanaohitajika   Waliopo      
 

                           
 

 1   Arusha  Wilaya ya Arusha     799     299    500       
 

          Wilaya ya Longido     608     217    391       
 

          Wilaya ya Meru      828     429    399       
 

          Wilaya ya      
983     

205    
778       

 

          

Ngorongoro                   
 

                                   
 

 2   Manyara  Wilaya ya Kiteto     460     206    254       
 

          Wilaya ya Mbulu      347     132    215       
 

          Wilaya ya Babati     181     40    141       
 

          Wilaya ya Hanang     514     254    260       
 

          Mji wa Mbulu      348     243    105       
 

          Mji wavBabati      408     201    207       
 

 3   Kilimanjaro  Wilaya ya Rombo     692     299    393       
 

          Wilaya ya Hai      641     337    304       
 

          Wilaya ya Same      664     417    247       
 

          Manispaa ya Moshi     627     374    253       
 

          Wilaya ya Mwanga     1022     362    660       
 

          Wilaya ya Siha      314     175    139       
 

 4   Tanga  Mkinga      576     194    382       
 

          Jiji la Tanga      830     525    305       
 

          Wilaya ya Korogwe    538     401    137       
 

          Wilaya ya Muheza     677     258    419       
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   Wilaya ya Lushoto 269 189 80    

 

   Mji wa Korogwe 174 138 36    
 

   Wilaya ya Bumbuli 843 177 666    
 

   Mji wa Handeni 300 153 147    
 

 
5 Dar es Manispaa ya 

1206 800 406    
 

 

Salaam Temeke    
 

        
 

   Manispaa ya Ilala 1757 1509 248    
 

   Manispaa ya 
797 284 513    

 

   

Kigamboni    
 

         
 

   Manispaa ya 
1000 630 370    

 

   

Ubungo    
 

         
 

 6 Lindi Wilaya ya Liwale 579 216 363    
 

   Wilaya ya Lindi 854 294 560    
 

   Manispaa ya Lindi 245 151 94    
 

   Wilaya ya 
584 290 294    

 

   

Nachingwea    
 

         
 

 
7 Morogoro Wilaya ya 

528 277 251    
 

 

Kilombero    
 

         
 

   Wilaya ya Kilosa 123 36 87    
 

   Wilaya ya 
168 70 98    

 

   

Mvomero    
 

         
 

   Wilaya ya 
468 208 260    

 

   

Morogoro    
 

         
 

   Wilaya ya Ulanga 737 242 495    
 

   Mji wa Ifakara 36 10 26    
 

   Wilaya ya Gairo 91 40 51    
 

 8 Mtwara Wilaya ya Masasi 405 176 229    
 

   Wilaya ya Mtwara 517 127 390    
 

   Mji wa Nanyamba 360 97 263    
 

   Manispaa ya 
550 268 282    

 

   

Tandahimba    
 

         
 

   Manispaa ya 
580 209 371    

 

   

Nanyumbu    
 

         
 

   Mji wa Newala 430 215 215    
 

   Wilaya ya Newala 391 120 271    
 

 9 Pwani Wilaya ya Kibaha 451 302 149    
 

   Wilaya ya Mafia 496 181 315    
 

   Wilaya ya 
355 160 195    

 

   

Bagamoyo    
 

         
 

   Wilaya ya 
700 165 535    

 

   

Mkuranga    
 

         
 

   Wilaya ya Rufiji 890 231 659    
 

   Wilaya ya Chalinze 858 257 601    
 

   Mji wa Kibaha 332 254 78    
 

   Wilaya ya Kibiti 869 237 632    
 

 
10 Kigoma Manispaa ya 

429 208 221    
 

 

Kigoma    
 

         
 

   Wilaya ya Kigoma 564 114 450    
 

   Wilaya ya Kibondo 1,236 344 892    
 

   Wilaya ya Kasulu 678 249 429    
 

   Mji wa Kasulu 526 288 238    
 

   Wilaya ya Kakonko 249 68 181    
 

 11 Singida Wilaya ya Iramba 817 288 529    
 

   Wilaya ya 
692 168 524    

 

   

Mkalama    
 

         
 

   Wilaya ya Manyoni 882 200 682    
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   Manispaa ya 

430 157 273    
 

   

Singida    
 

         
 

   Wilaya ya Singida 475 208 267    
 

   Wilaya ya Ikungi 606 163 443    
 

 12 Tabora Wilaya ya Kaliua 310 146 164    
 

   Wilaya ya Urambo 685 216 469    
 

   Wilaya ya Igunga 1008 444 564    
 

   Manispaa ya 
558 245 313    

 

   

Tabora    
 

         
 

   Wilaya ya Sikonge 337 117 220    
 

   Wilaya ya Wilaya 
673 276 397    

 

   

ya Nzega    
 

         
 

   Wilaya ya Tabora 647 185 462    
 

   Mji   wa Nzega 114 59 55    
 

 
13 Dodoma Wilaya ya 

957 257 700    
 

 

Mpwapwa    
 

         
 

   Wilaya ya Bahi 540 267 273    
 

   Wilaya ya 
864 352 512    

 

   

Chamwino    
 

         
 

   Wilaya ya Chemba 831 217 614    
 

   Wilaya ya Kondoa 720 117 603    
 

   Wilaya ya Kongwa 1070 327 743    
 

   Mji wa Kondoa 249 91 158    
 

 14 Mara Mji wa Bunda 310 164 146    
 

   Wilaya ya Tarime 379 180 199    
 

   Mji wa Tarime 256 143 113    
 

   Wilaya ya 
1,014 364 650    

 

   

Serengeti    
 

         
 

 
15 Mwanza Wilaya ya 920 390 530    

 

 

Sengerema    
 

         
 

   Wilaya ya 
784 265 519    

 

   

Ukerewe    
 

         
 

   Wilaya ya Kwimba 1147 400 747    
 

   Wilaya ya 
601 478 123    

 

   

Misungwi    
 

         
 

   Wilaya ya Buchosa 445 166 279    
 

   Wilaya ya Magu 720 544 176    
 

   Jiji la Mwanza 734 482 252    
 

 16 Shinyanga Mji wa Kahama 392 212 180    
 

   Wilaya ya Ushetu 355 246 109    
 

   Wilaya ya Kishapu 700 210 490    
 

   Wilaya ya Msalala 475 233 242    
 

   Wilaya ya 
751 292 459    

 

   

Shinyanga    
 

         
 

   Manispaa ya 
224 149 75    

 

   

Shinyanga    
 

         
 

 17 Geita Wilaya ya Geita 957 230 727    
 

   Mji wa Geita 246 101 145    
 

   Wilaya ya Chato 748 225 523    
 

   Wilaya ya 
560 297 263    

 

   

Bukombe    
 

         
 

   Wilaya ya Mbogwe 416 119 297    
 

   Wilaya ya 
679 135 544    

 

   

Nyang’hwale    
 

         
 

 18 Simiyu Wilaya ya Bariadi 420 167 253    
 

   Mji wa Bariadi 598 234 364    
 

   Wilaya ya Maswa 816 345 471    
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   Wilaya ya Meatu 654 317 337  

 

   Wilaya ya Busega 621 264 357  
 

   Wilaya ya Itilima 634 159 475  
 

 19 Kagera Wilaya ya Bukoba 636 246 390  
 

   Wilaya ya Karagwe 398 299 99  
 

   Wilaya ya Missenvi 477 83 394  
 

   Wilaya ya Ngara 459 124 335  
 

   Manispa ya Bukoba 220 102 118  
 

   Wilaya ya Kyerwa 479 85 394  
 

 21 Mbeya Jiji la Mbeya 112 79 33  
 

   Wilaya ya Kyela 209 135 74  
 

   Wilaya ya Mbarali 327 160 167  
 

   Wilaya ya Chunya 608 207 401  
 

   Wilaya ya 
456 143 313  

 

   

Busokelo  
 

       
 

 22 Songwe Wilaya ya Ileje 584 245 339  
 

   Wilaya ya Songwe 386 284 102  
 

   Wilaya ya Momba 300 151 149  
 

 23 Njombe Wilaya ya Njombe 379 248 131  
 

   Mji wa Njombe 829 365 464  
 

   Mji wa Makambako 299 199 100  
 

 24 Katavi Wilaya ya Mpanda 467 140 327  
 

   Wilaya ya Mpibwe 244 56 188  
 

   Wilaya ya Nsimbo 459 173 286  
 

   Wilaya ya Mlele 100 34 66  
 

   Manispaa ya 
256 121 135  

 

   

Mpanda  
 

       
 

 
25 Rukwa Wilaya ya 

763 363 400  
 

 

Sumbawanga  
 

       
 

   Wilaya ya Nkasi 372 303 69  
 

   Wilaya ya Kalambo 762 136 626  
 

 26 Ruvuma Wilaya ya Tunduru 729 174 555  
 

   Wilaya ya 
663 163 500  

 

   

Namtumbo  
 

       
 

   Wilaya ya Songea 252 162 90  
 

   Manispaa ya 
611 255 356  

 

   

Songea  
 

       
 

   Wilaya ya Nyasa 162 54 108  
 

   Wilaya ya Madaba 222 90 132  
 

   Mji wa Mbinga 510 238 272  
 

 Jumla  79433 33180 46253  
 

 
C: Upungufu wa Watumishi 1,559 katika Idara za Programu ya Maendeleo ya 

Sekta ya Maji  
 Na. Halmashauri ya Wanaohitajika  Waliopo Upungufu    

 1 Wilaya ya Serengeti 38  10 28     

 2 Wilaya ya Korogwe 38  11 27     

 3 Wilaya ya Biharamulo 32  6 26     

 4 Wilaya ya Kalambo 31  5 26     

 5 Wilaya ya Lindi 33  8 25     

 6 Wilaya ya Mkuranga 33  10 23     

 7 Wilaya ya Tarime 27  4 23     

 8 Wilaya ya Kiteto 28  6 22     

 9 Mji wa Kibaha 25  4 21     

 10 Wilaya ya Ruangwa 26  5 21     

 11 Wilaya ya Longido 27  6 21     
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 12 Mji wa Bariadi 27  6 21    

 13 Wilaya ya Kigamboni 26  6 20    

  Wilaya ya Wilaya ya        

 14 Ngorongoro 27  7 20    

 15 Wilaya ya Moshi 40  20 20    

 16 Wilaya ya Musoma 27  7 20    

 17 Wilaya ya Butiama 27  8 19    

 18 Mji wa Mbinga 24  5 19    

 19 Wilaya ya Kilwa 28  10 18    

 20 Wilaya ya Bagamoyo 25  8 17    

 21 Wilaya ya Singida 28  11 17    

 22 Wilaya ya Mvomero 25  9 16    

 23 Manispaa ya Ilala 28  12 16    

 24 Wilaya ya Bahi 20  4 16    

 25 Wilaya ya Nzega 32  16 16    

 26 Wilaya ya Tunduru 27  11 16    

 27 Wilaya ya Lushoto 17  2 15    

 28 Wilaya ya Meru 27  12 15    

 29 Wilaya ya Mpwapwa 27  12 15    

 30 Wilaya ya Uvinza 20  5 15    

 31 Wilaya ya Buhigwe 17  2 15    

 32 Mji wa Kasulu 19  4 15    

 33 Wilaya ya Songwe 16  1 15    

 34 Wilaya ya Nanyamba 18  4 14    

 35 Wilaya ya Kilombero 20  6 14    

 36 Wilaya ya Kondoa 18  4 14    

 37 Wilaya ya Kakonko 18  4 14    

 38 Wilaya ya Newala 21  8 13    

 39 Wilaya ya Ifakara 19  6 13    

 40 Wilaya ya Handeni 22  9 13    

 41 Wilaya ya Pangani 44  31 13    

 42 Wilaya ya Itilima 17  4 13    

 43 Wilaya ya Mpanda 21  8 13    

 44 Wilaya ya Chunya 15  2 13    

 45 Wilaya ya Tandahimba 17  5 12    

 46 Wilaya ya Mbulu 19  7 12    

 47 Mji wa Bunda 21  9 12    

 48 Wilaya ya Shinyanga 19  7 12    

 49 Wilaya ya Busega 23  11 12    

 50 Wilaya ya Nkasi 18  6 12    

 51 Wilaya ya Itigi 15  3 12    

 52 Wilaya ya Morogoro 13  2 11    

 53 Manispaa ya Lindi 18  7 11    

 54 Wilaya ya Arusha 20  9 11    

 55 Wilaya ya Geita 17  6 11    

 56 Wilaya ya Mbogwe 20  9 11    

 57 Mji wa Tarime 14  3 11    

 58 Wilaya ya Msalala 16  5 11    

  Wilaya ya        

 59 Nyang'hwale 18  7 11    

 60 Wilaya ya Kongwa 21  10 11    

 61 Wilaya ya Kaliua 19  8 11    

 62 Wilaya ya Sikonge 25  14 11    

 63 Mji wa Mafinga 13  2 11    

 64 Wilaya ya Manyoni 22  11 11    

 65 Wilaya ya Nachingwea 19  9 10    

 66 Wilaya ya Simanjiro 14  4 10    
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 67 Wilaya ya Kilindi 17  7 10    

 68 Wilaya ya Muheza 24  14 10    

 69 Wilaya ya Magu 26  16 10    

 70 Wilaya ya Kibondo 15  5 10    

 71 Wilaya ya Mufindi 15  5 10    

 72 Wilaya ya Momba 16  6 10    

 73 Wilaya ya Masasi 20  11 9    

 74 Wilaya ya Kibiti 12  3 9    

 75 Wilaya ya Kisarawe 24  15 9    

 76 Wilaya ya Liwale 23  14 9    

 77 Wilaya ya Babati 15  6 9    

 78 Mji wa Mbulu 13  4 9    

 79 Wilaya ya Mkinga 13  4 9    

 80 Manispaa ya Bukoba 12  3 9    

 81 Jiji la Mwanza 12  3 9    

 82 Wilaya ya Kigoma 15  6 9    

 83 Wilaya ya Urambo 19  10 9    

 84 Wilaya ya Kyela 13  4 9    

 85 Wilaya ya Mbozi 12  3 9    

 86 Wilaya ya Ikungi 18  9 9    

 87 Wilaya ya Iramba 19  10 9    

 88 Mji wa Handeni 12  4 8    

 89 Wilaya ya Karatu 13  5 8    

 90 Wilaya ya Bukombe 13  5 8    

 91 Wilaya ya Bunda 18  10 8    

 92 Wilaya ya Buchosa 18  10 8    

 93 Wilaya ya Misungwi 18  10 8    

 94 Wilaya ya Maswa 11  3 8    

  Manispaa ya        

 95 Sumbawanga 14  6 8    

 96 Wilaya ya Chamwino 21  13 8    

 97 Wilaya ya Kasulu 14  6 8    

 98 Manispaa ya Tabora 13  5 8    

 99 Wilaya ya Mlele 12  4 8    

 100 Wilaya ya Nyasa 16  8 8    

 101 Manispaa ya Songea 12  4 8    

 102 Wilaya ya Mtwara 19  12 7    

 103 Wilaya ya Nanyumbu 12  5 7    

 104 Wilaya ya Gairo 10  3 7    

 105 Wilaya ya Chalinze 10  3 7    

 106 Wilaya ya Karagwe 19  12 7    

 107 Wilaya ya Missenyi 14  7 7    

 108 Wilaya ya Meatu 21  14 7    

 109 Wilaya ya Songea 13  6 7    

 110 Wilaya ya Ulanga 8  2 6    

 111 Wilaya ya Rufiji 8  2 6    

 112 Manispaa ya Temeke 14  8 6    

 113 Wilaya ya Rombo 15  9 6    

 114 Manispaa ya Ilemela 10  4 6    

 115 Jiji la Dodoma 14  8 6    

 116 Wilaya ya Igunga 17  11 6    

 117 Mji wa Nzega 11  5 6    

 118 Wilaya ya Nsimbo 12  6 6    

 119 Wilaya ya Mbarali 12  6 6    

 120 Wilaya ya Kibaha 16  11 5    

 121 Wilaya ya Bumbuli 10  5 5    

 122 Wilaya ya Mwanga 13  8 5    
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 123 Wilaya ya Hai  15 10 5  

 124 Wilaya ya Ukerewe  10 5 5  

 125 Jiji la Mbeya  7 2 5  

 126 Manispaa ya Morogoro  7 3 4  

 127 Mji wa Babati  8 4 4  

 128 Wilaya ya Siha  7 3 4  

 129 Wilaya ya Ngara  23 19 4  

 130 Wilaya ya Kishapu  8 4 4  

  Manispaa ya      

 131 Shinyanga  8 4 4  

 132 Mji wa Kondoa  7 3 4  

 133 Manispaa ya Mpanda  15 11 4  

 134 Wilaya ya Mpimbwe  8 4 4  

 135 Wilaya ya Busokelo  8 4 4  

 136 Wilaya ya Madaba  10 6 4  

 137 Wilaya ya Masasi  12 9 3  

 138 Wilaya ya Same  25 22 3  

 139 Wilaya ya Bukoba  5 2 3  

 140 Kigoma Ujiji  5 2 3  

 141 Wilaya ya Tabora  14 11 3  

 142 Manispaa ya Mtwara  5 3 2  

 143 Mji wa Newala  7 5 2  

 144 Wilaya ya Ubungo  9 7 2  

  Wilaya ya      

 145 Sumbawanga  10 8 2  

 146 Wilaya ya Mkalama  9 7 2  

 147 Wilaya ya Hanang'  18 17 1  

 148 Jiji la Tanga  6 5 1  

 149 Mji wa Korogwe  16 15 1  

 150 Wilaya ya Monduli  27 26 1  

 Jumla   2,671 1,112 1,559  

  

Kiambatisho  XXXIII:  Manunuzi  ya  Vifaa na  Huduma  ya  Thamani  ya  Sh.  2,747,729,852.51 
  Yasiyoidhinishwa na Bodi za Zabuni     
 

Manunuzi ya vifaa na huduma ya thamani ya 2,747,729,852.51 yasiyoidhinishwa na bodi ya 

zabuni  
  Na   Sekta  Watekelezaji    Kiasi (Sh.)   Kiambatisho      

 

 1   Afya 19     518,284,877.51    A     
 

 2   Maji 5     2,185,969,311    B     
 

 3   Miradi Mingine 1     43,475,664    C     
 

 Jumla   25  2,747,729,852.51           
 

A: Sh 518,284,877.51 – Mfuko wa Afya  – Sekta ya Afya              
 

  

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
 

 

 
 

              
 

                         
 

 
1   

Wilaya ya  Kasulu  
120,076,512  11   Wilaya ya 

17,910,628    
 

       Meru    
 

                       
 

                        
 

 
2   Wilaya ya  

63,462,187  12   Wilaya ya 
15,871,068    

 

   Nsimbo     Ileje    
 

                      
 

                         

 
3   Wilaya ya  

43,823,010.51  13   Manispaa ya 
14,000,000    

 

   Mpibwe     Singida    
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4    
Wilaya ya Itigi 40,459,400  14  Wilaya ya 

13,857,200  
 

      Arusha  
 

                     
 

                       
 

 
5    Manispaa ya 

39,853,432  15  Wilaya ya 
8,536,000  

 

    Songea      Mkuranga  
 

                    
 

                       
 

 
6    Manispaa ya 

27,185,252  16  
Mji wa Mbinga 5,865,300  

 

    Sumbawanga    
 

                    
 

                         

 
7    

Wilaya ya Karatu 26,028,012  17  Wilaya ya 
5,243,500  

 

      Kisarawe  
 

                     
 

                        
 

 
8    

Wilaya ya Ngara 25,496,150  18  Wilaya ya 
4,901,500  

 

      Kyerwa  
 

                     
 

                        
 

 
9    

Wilaya ya Kilolo 24,027,620  19  Wilaya ya 
3,233,846  

 

      Rufiji  
 

                     
 

                         

 
10    Wilaya ya    

18,454,260  Jumla     
518,284,877.51  

 

    Missenvi          
 

                       
 

                      
 

B: Sh. 2,185,969,311 – Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji – Sekta ya Maji 
 

  

Na. 
   

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
  

Na. 
  

Halmashauri 
  

Kiasi (Sh.) 
 

  

 

              
 

                       
 

      Wilaya ya          Manispaa ya      
 

 1    Namtumbo    1,495,800,000  4   Songea  14,095,150    
 

      Wilaya ya          Wilaya ya      
 

 2    Tabora    365,457,309.65  5   Mbinga  4,345,500    
 

      Wilaya ya                  
 

 3    Buhigwe    306,271,351   Jumla     2,185,969,311    
 

 
C: Sh. 43,475,664 – Miradi Mingine 

Na. Jina la Mradi/ Mtekelezaji Mfadhili Kiasi (Sh.) 
1 Mradi wa Uimarishaji wa Mtandao wa   

 Maeneo Tengefu Kusini mwa Tanzania Shirika la Maendeleo la  

 wa Shirika la Hifadhi za Taifa Umoja wa Mataifa 43,475,664 
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