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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA TAIFA YA UKAGUZI 
 
 

  
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali, Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi,  

Barabara ya Samora, S.L.P. 9080, Dar es Salaam.Simu ya Upepo:  
„Ukaguzi‟ Simu: 255(022)2115157/8, Tarakishi: 255(022)2117527,  

Barua pepe: ocag@nao.go.tz, tovuti: www.nao.go.tz 

  

Kumb.Na.FA 27/249/01/2013/2014    26 Machi, 2015 

 
 Mh. Dkt. Jakaya  Mrisho  Kikwete, 
 Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
 Ikulu, 
 S.L.P. 9120, 
 1 Barack Obama Road, 
 11400 Dar es Salaam. 
 

Yah:  Kuwasilisha Ripoti ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa 
Hesabu za Serikali Kuhusu Ukaguzi wa Taarifa za 
Fedha za Miradi ya Maendeleo  kwa Mwaka Ulioishia 
tarehe 30 Juni, 2014 

 
Kwa mujibu wa Ibara ya 143 (4) ya Katiba ya Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977 (kama 
ilivyorekebishwa) na Kifungu  cha 34 (1)(c) cha Sheria ya 
Ukaguzi wa Umma Na.11 ya mwaka 2008 (kama 
ilivyorekebishwa), ninawasilisha kwako ripoti ya nne 
inayohusu miradi ya maendeleo kwa mwaka ulioishia tarehe 
30 Juni, 2014.  

 
  
 Nawasilisha. 

 
Prof. Mussa Juma Assad 

          MDHIBITI NA MKAGUZI MKUU WA HESABU ZA SERIKALI 
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 Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali, 

 Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi, 
 Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 

 
(Ilianzishwa kwa mujibu wa Ibara ya 143 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania) 
Madaraka na wajibu wa Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali 

yameelezwa kwenye Ibara ya 143 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 

(iliyorekebishwa 2005) na kufafanuliwa zaidi katika Kifungu cha 10(1) cha Sheria 

ya Ukaguzi wa Umma Na.11 ya mwaka 2008 (ilivyorekebishwa).  

Dira 

Kuwa kituo cha ufanisi katika ukaguzi wa hesabu za Serikali  na  taasisi za umma. 

Dhamiri 

Kutoa huduma ya ukaguzi wa hesabu yenye tija ili kuimarisha uwajibikaji na 
thamani ya fedha katika kukusanya na kutumia rasilimali za umma. 
 
Katika kutoa huduma zenye ubora, ofisi hii inaongozwa na vigezo vya msingi  
vifuatavyo: 

 Uadilifu: Sisi ni asasi adilifu inayotoa huduma kwa namna isiyo na upendeleo. 

 Ubora: Sisi ni wanataaluma wanaotoa huduma zenye ubora kwa kuzingatia 
viwango kubalifu vya ukaguzi. 

 Uaminifu: Tunahakikisha kuwa na kiwango cha juu cha uaminifu na kuzingatia 
Utawala wa sheria. 

 Mtazamo wa watu: Tunatazama na kukazia zaidi katika matarajio ya wadau 
wetu kwa kujenga utamaduni mzuri wa kuhudumia mteja na kuwa na 
watumishi wataalamu na wenye motisha ya kazi. 

 Uvumbuzi: Sisi ni asasi ambayo wakati wote inahamasisha utamaduni wa 
kupokea na kuendeleza mawazo mapya kutoka ndani na nje ya asasi. 

 Matumizi bora ya rasilimali: Sisi ni asasi inayothamini na kutumia rasilimali 
za umma ilizokabidhiwa kwa  umakini mkubwa. 
 

Tunatimiza haya kwa kufanya yafuatayo:- 

 Kuchangia katika matumizi  bora ya fedha za umma kwa kuhakikisha kwamba 
wakaguliwa wetu wanawajibika kutunza rasilimali walizokabidhiwa; 

 Kusaidia kuimarisha ubora wa utoaji huduma kwa kuchangia ubunifu kwa 
matumizi bora ya rasillimali za umma; 

 Kutoa ushauri wa kitaalamu kwa wadau wetu kuhusu mapungufu katika 
uendeshaji wa shughuli zao; 

 Kuwahusiha wadau wetu katika  mfumo wa ukaguzi; na 

 Kuwapa wakaguzi nyenzo za kufanya kazi ambazo zitaimarisha uhuru wa ofisi 
ya ukaguzi. 
 

©  Kwa mujibu wa Kifungu cha 39 cha Sheria ya Ukaguzi wa Umma Na. 11 ya mwaka 

2008 (ilivyorekebishwa), Ripoti hii imekusudiwa kwa matumizi ya Mamlaka za 
Serikali. Hata hivyo, mara baada ya kupokelewa na Spika na kuwasilishwa Bungeni, 
ripoti hii huwa ni kumbukumbu ya umma na usambazaji wake hauwezi kuzuiwa. 
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Dibaji 

 
Taarifa hii ni majumuisho ya matokeo ya kaguzi za miradi ya 
maendeleo kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni, 
2014. Hii ni taarifa ya nne kuwasilishwa ya miradi ya 
maendeleo ambayo inajumuisha miradi mikubwa minne 
inayofadhiliwa na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania na wahisani kupitia mfuko wa pamoja na mfuko wa 
barabara ambao huchangiwa na chanzo cha mapato ya ndani 
yatokanayo na kodi ya mafuta. Miradi minne ya maendeleo 
ambayo huchangiwa kwa pamoja ni Programu ya Maendeleo 
ya  Sekta ya Kilimo (ASDP), Mfuko wa Afya (HBF), Mfuko wa 
Maendeleo ya Jamii (TASAF), na Programu ya Maendeleo 
Sekta ya  Maji (WSDP). Vile vile kuna miradi mingine sabini na 
tisa (79) iliyokaguliwa ambayo ni ya makubaliano kati ya 
Serikali na wahisani wengine.  
 
Muhtasari wa mambo muhimu yaliyotokana na ukaguzi 
yameonyeshwa katika taarifa ya jumla; aidha taarifa kamili 
zilipelekwa kwa uongozi wa kila mkaguliwa anayesimamia 
utekelezaji wa miradi ya maendeleo na wadau wengine 
wanaohusika na miradi hiyo. 

 
Taarifa hii ya miradi ya maendeleo inategemewa kuwasaidia 
wadau wetu kutathmini kama fedha zilizotengwa kwa ajili ya 
miradi zilitumika kwa malengo yaliyokusudiwa na kutambua 
mchango wake katika kukuza uchumi na maendeleo ya 
wananchi. Hii ilijumuisha changamoto zilizojitokeza wakati 
wa utekelezaji wa shughuli za miradi na kuangalia kama 
ufanisi katika matumizi ya fedha umefikiwa. 
 
Ripoti hii ya ujumla ya Ukaguzi inaandaliwa na  kuwasilishwa 
kwa Mheshimiwa Rais  kwa mujibu wa Ibara ya 143 ya Katiba 
ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977 
(ilivyorekebishwa) na  Kifungu 34(1) & (2)  cha Sheria ya 
Ukaguzi wa Umma Na.11 ya mwaka 2008.  
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Kwa mujibu wa Ibara 143(2) (c) ya Katiba ya Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977 (kama 
ilivyorekebishwa), Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za 
Serikali  anatakiwa angalau mara moja kila mwaka kufanya 
ukaguzi na kutoa taarifa ya ukaguzi kwa hesabu za Serikali ya 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, hesabu zinazosimamiwa 
na watumishi wote wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano, 
hesabu za Mahakama zote za Jamhuri ya Muungano na hesabu 
zinazosimamiwa na Katibu wa Bunge. 

 
Ibara ya 143(4) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania ya mwaka 1977 (kama ilivyorekebishwa)  inamtaka 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali kuwasilisha 
kwa Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
ripoti yoyote anayotayarisha kuhusu hesabu za Serikali ya  
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa mujibu wa kifungu 
kidogo cha (2) cha Katiba. Mara baada ya kupokea taarifa hiyo 
Rais atawaagiza watu wanaohusika wawasilishe taarifa hiyo 
kwenye kikao cha kwanza cha Bunge kitakachofanyika baada  
ya Rais kupokea taarifa hiyo na itabidi iwasilishwe katika 
kikao hicho kabla ya kupita siku saba tangu siku ile kilipoanza 
kikao hicho cha Bunge. 

 
Uhuru wa Ofisi umeimarika katika kutimiza jukumu lake 
Kikatiba kutokana na kutungwa kwa Sheria ya Ukaguzi wa 
Umma Na.11 ya mwaka 2008 na kanuni zake za mwaka 2009. 
Hata hivyo kulingana na viwango vya Kimataifa vya Uhasibu 
katika Sekta ya Umma na kuendeleza utendaji bora kuna 
umuhimu wa kuboresha mishahara ya wafanyakazi na 
kuendelea kuajiri watumishi wapya ili kunirahisishia mimi 
katika kutekeleza majukumu yangu kikatiba.  
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Natarajia kuwa Serikali, Bunge, Washirika wa Maendeleo na 
Umma kwa ujumla utaona taarifa hii kuwa ni muhimu katika 
kuelewa jinsi Maafisa Masuuli wanavyosimamia miradi ya 
maendeleo na namna mafanikio katika miradi ya maendeleo 
yanavyosaidia katika kutatua matatizo yanayowakabili 
watanzania. Hivyo, nitashukuru kupata taarifa na maoni 
kutoka kwa jamii kwa ujumla na watumiaji wa ripoti hii ya 
jinsi gani nitaweza kuboresha taarifa yangu hii kwa siku 
zijazo. 

 
 Prof. Mussa Juma Assad 

MDHIBITI NA MKAGUZI MKUU WA HESABU ZA SERIKALI 
  

Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi, 
Dar es Salaam, 

 
Machi, 2015 
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SHUKRANI 

 

Napenda kutoa shukrani za dhati kwa Mheshimiwa  Rais wa 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. Jakaya Mrisho 

Kikwete kwa kuniteua kuwa  Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa 

Hesabu za Serikali kuanzia Novemba 2014. 

Pia shukrani zangu za dhati zimwendee aliyekuwa Mdhibiti na 
Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali  Ndugu  Ludovick S.L. 
Utouh kwa kuiendesha ofisi hii kiueledi  wakati wa uongozi 
wake. Jitihada hizo zimetuwezesha kumaliza kwa wakati 
majukumu ya kiukaguzi tuliyojipangia na hivyo kutimiza 
kikamilifu majukumu yangu ya kikatiba. 
 
Natoa shukrani za dhati kwa wadau wetu ambao ni Mlipaji 
Mkuu wa Serikali, Hazina, Maafisa Masuuli wote wa Wizara, 
Mashirika ya Umma na Tawala za Mikoa, Idara na Wakala; 
Halmashauri za Serikali za Mitaa wanaosimamia miradi ya 
Maendeleo kwa kutoa ushirikiano na kutoa taarifa muhimu 
zinazohitajika sana katika utayarishaji wa ripoti hii. 
 
Aidha, nawashukuru watumishi wote wa umma popote pale 
walipo hapa Tanzania  wawe ni wa Serikali Kuu au Serikali za 
Mitaa bila ya kuwasahau walipa kodi na washirika wa 
maendeleo ambao ndio walengwa  wa taarifa hii. Michango 
yao imekuwa msaada mkubwa katika ujenzi wa Taifa ambao 
hauwezi kupuuzwa hata kidogo.  

 
Ninapenda kutambua utaaIamu na kujituma kwa watumishi 

wa Ofisi yangu katika kufikia malengo ya kazi yaliyowekwa 

ingawa walitimiza hayo katika mazingira magumu yakiwemo 

ukosefu wa fedha, vitendea kazi, na kufanya kazi kwenye 

maeneo yasiyofikiwa kirahisi. Pia napenda kutoa shukrani 

zangu za dhati kwa familia yangu pamoja na familia za 

watumishi wote kwa uvumilivu wakati wote tulipokuwa mbali 

nao tukiwa katika kutekeleza majukumu haya ya kikatiba. 



 
                               
___________________________________________________ 

 Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali                AGR/DP/2013/2014  xviii 
 
  

Mwisho, natoa shukrani zangu kwa Mchapishaji wa taarifa hii 

kwa kuniwezesha kutoa taarifa hii kwa wakati. 

Naamini kuwa Mwenyezi Mungu ataendelea kutubariki wote 
kwa kujidhatiti katika kuinua uwajibikaji na utawala bora 
katika ukusanyaji na matumizi ya rasilimali za umma. 
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1.0  MUHTASARI WA MAMBO MUHIMU KATIKA RIPOTI YA UKAGUZI 
WA TAARIFA ZA FEDHA ZA MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA 
2013/14 

1.1    Utangulizi 

Sehemu hii ya ripoti inatoa maelezo ya jumla ya matokeo ya 

ukaguzi wa taarifa za hesabu na kufuatiwa na mambo muhimu 

yaliyobainika  wakati wa ukaguzi pamoja na muhtasari wa 

mapendekezo kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni, 

2014. 

1.2    Maelezo ya Jumla  
Ukaguzi wa kisheria wa taarifa za fedha za miradi ya maendeleo 
kwa mwaka wa fedha unaoishia tarehe 30 Juni, 2014 
umekamilika. Ukaguzi ulijumuisha miradi mikubwa minne 
inayogharamiwa na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania na washirika wa maendeleo ambao huchangia katika 
mfuko wa pamoja. Mradi mwingine ni mfuko wa barabara ambao 
huchangiwa na chanzo cha mapato ya ndani yatokanayo na kodi 
ya mafuta. Miradi mikubwa minne ni Programu ya Maendeleo ya 
sekta ya Kilimo (ASDP), Mfuko wa pamoja wa Afya (HBF), Mfuko 
wa Barabara na Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji.  Aidha, 
kuna miradi mingine sabini na tisa (79) iliyokaguliwa ambayo 
inafadhiliwa kwa pamoja baina ya Serikali ya Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania na wahisani kulingana na hati za 
makubaliano kati yao. 
 
Muhtasari wa mambo muhimu yaliyotokana na ukaguzi 
yameonyeshwa katika taarifa ya jumla. Aidha, taarifa kamili 
zimepelekwa kwa uongozi wa kila mkaguliwa anayesimamia 
utekelezaji wa mradi na wadau wengine wanaohusika na miradi. 

 
1.3  Utekelezaji wa Mapendekezo katika Ripoti za Kaguzi za Miaka 

ya Nyuma 
Sehemu hii inatoa kwa ufupi taarifa ya utekelezaji wa 
mapendekezo yaliyotolewa katika ripoti za kaguzi za miaka ya 
nyuma yaliyotolewa kwa maafisa masuuli.  Jedwali hapa 
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linaonyesha masuala yaliyotokea miaka ya nyuma kuanzia mwaka 
wa fedha 2010/11 hadi 2013/14: 
 

Jedwali 1: Mwenendo wa Utekelezaji wa Mapendekezo ya 
Kaguzi za Miaka ya Nyuma   

Mwaka wa Fedha Kiasi (Sh) 

2010/11 106,707,796,940 

2011/12 20,289,040,011 

2012/13 129,329,551,647 

2013/14 197,770,408,115 

 
Kwa ujumla, mtiririko unaonyesha kuwa hali ya mapendekezo ya 
kaguzi za miaka ya nyuma yasiyofanyiwa kazi inaongezeka 
isipokuwa kwa mwaka 2011/12. 

1.4    Hati za Ukaguzi Zilizotolewa 

Jumla ya ripoti 775 za ukaguzi kwa miradi yote ya maendeleo 
zimetolewa kwa mwaka 2013/14, ikijumuisha ripoti 696 za 
miradi mikubwa mitano (5) iliyotekelezwa na Serikali za Mitaa na 
ripoti sabini na tisa (79) za miradi mingineyo kama mchanganuo 
ulivyo kwenye jedwali hapa chini: 
 
Jedwali 2: Mchanganuo wa Hati za Ukaguzi Zilizotolewa   
Hati Program

u ya 
Maendel
eo ya 
Sekta ya 
Kilimo 

Mfuko 
wa 
Afya 

Mfuko wa 
Barabara 

Mfuko wa 
Maendeleo 
ya Jamii 

Programu 
ya 
Maendeleo 
ya Sekta 
ya Maji 

Jumla 
Ndogo 

Miradi 
Mingine 

Jumla 
Kuu 

Hati 
Zinazoridhisha 

146 138 147 50 144 625 78 703 

% 91.3 85.7 90.7 100 88.3 89.8 98.7 90.7 

Hati zenye 
Shaka 

13 22 14 0 18 67 1 68 

% 8.1 13.7 8.6 0 11 9.6 1.3 8.8 

Hati 
Zisizoridhisha 

1 1 1 0 1 4 0 4 

% 0.6 0.6 0.6 0 0.6 0.6 0 0.5 

Hati Mbaya 0 0 0 0 0 0 0 0 

% 0 0 0 0 0 0 0 0 

Jumla 160 161 162 50 163 696 79 775 

 Jedwali  hapo juu linaonyesha kuwa katika ripoti 775 za miradi 
iliyokaguliwa asilimia 90.7 zimepata hati zinazoridhisha, asilimia 
8.8 hati yenye shaka na asilimia 0.5 zimepata hati zisizoridhisha. 
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Uchambuzi zaidi umeonyesha kuwa, katika miradi mikubwa 
mitano yenye ripoti 696 ni ripoti nne tu zilizokuwa na hati 
isiyoridhisha na zilizobaki zilikuwa na hati zinazoridhisha ambazo 
ni asilimia (89.8) au hati zenye shaka ambazo ni asilimia 9.6. Pia 
katika  miradi mingine yenye ripoti 79  iliyopata  hati 
isiyoridhisha ni mradi  mmoja  tu ambayo ni asilimia 1.3 na ripoti 
78 zilizobaki  zilikuwa na hati zinazoridhisha. Mtiririko wa ripoti 
za miradi ya maendeleo kwa miaka minne kuanzia 2010/11 hadi 
2013/14 ni kama ilivyoainishwa katika jedwali hapa chini: 

 
Jedwali 3: Mwenendo wa Hati za Ukaguzi wa Miradi kwa Miaka 
Minne Mfululizo 

Mwaka Hati 
Zinazoridhisha 

Hati zenye 
shaka 

Hati 
zisizoridhisha 

Hati 
Mbaya 

Jumla 

2013/14 703 68 4 0 775 

% 90.7 8.8 0.5 0 100 

2012/13 527 73 6 5 611 

% 86.3 11.9 1 0.8 100 

2011/12 497 117 1 0 615 

% 80.8 19 0.2 0 100 

2010/11 484 92 2 2 580 

% 83.4 16 0.3 0.3 100 

 
Mchoro 1: Mwenendo wa Hati za Ukaguzi wa Miradi kwa Miaka 
Minne Mfululizo, 2011-2014 

 

484 497 
527 

703 

92 117 
73 68 

2 0 5 0 0

100

200

300

400

500

600

700

800

2010/11 2011/12 2012/13 2013/14

H
a
ti

 Z
il
iz

o
to

le
w

a
 

Mwaka 

Hati Zinazoridhisha

Hati zenye shaka

Hati zisizoridhisha

Hati Mbaya



 
                               
___________________________________________________ 

 Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali                AGR/DP/2013/2014  4 
 
  

Idadi ya miradi iliyokaguliwa imeongezeka kutoka 611 mwaka 2012/13 
na kufikia 775 kwa mwaka 2013/14. Hii imetokana na kuanzishwa kwa 
Halmashauri mpya katika mwaka wa fedha, 2013/14. Ingawa idadi ya 
ripoti za ukaguzi kwa miradi ya maendeleo imeongezeka, hati mbaya 
zimepungua kutoka 11 hadi kufikia nne (4) ukilinganisha na mwaka 
2012/13. Mtazamo wangu ni kwamba utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo kwa ujumla unaridhisha ukilinganisha na mwaka uliopita. 

1.5    Utendaji wa Kifedha wa Miradi ya Maendeleo 

Sehemu hii inatoa maelezo juu ya utekelezwaji wa miradi 
mikubwa mitano (5) pamoja na miradi mingine ikiwa ni pamoja 
na vyanzo vya fedha, maelezo juu ya matumizi, pamoja na fedha 
zilizobaki mpaka kufikia mwisho wa mwaka. Inatoa tathmini 
kama fedha zilizoidhinishwa zimetumika kwa malengo 
yaliyokusudiwa na kutambua  mchango wa miradi hii katika 
kukuza uchumi na maendeleo ya wananchi, ikiwa ni pamoja na 
changamoto zilizojitokeza katika utekelezaji wa miradi na kama 
thamani ya fedha ilizingatiwa. Mchanganuo wa utendaji wa 
kifedha umeonyeshwa katika jedwali hapa chini. 

 
Jedwali 4: Mchanganuo wa Fedha za Miradi 

Miradi (Sh. 
milioni) 

Salio 
Anzia 

Pesa 
Zilizopokelew

a 

Fedha 
Zilizopo 

Matumizi Bakaa 

Programu ya 
Maendeleo ya 
Sekta ya Kilimo 

17,986 60,788 78,774 50,352 28,421 

Programu ya 
Maendeleo ya 
Sekta ya Kilimo 

25,970 86,137 112,106 89,102 23,004 

Programu ya 
Maendeleo ya 
Sekta ya Kilimo 

34,507 152,444 186,951 142,254 44,698 

Programu ya 
Maendeleo ya 
Sekta ya Kilimo 

2,149 14,092 16,241 14,335 1,906 

Programu ya 
Maendeleo ya 
Sekta ya Kilimo 

80,288 184,029 264,317 194,818 69,499 

Jumla Ndogo 160,899 497,490 658,389 490,862 167,527 

Miradi Mingine 400,008 2,527,664 2,927,673 2,599,283 328,389 

Jumla Kuu 560,907 3,025,154 3,586,062 3,090,145 495,916 
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Jedwali hapo juu linaonyesha kuwa jumla ya fedha ambazo 
hazikutumika kwa miradi ya maendeleo katika mwaka wa fedha 
ni asilimia 13.9 ya fedha yote iliyokuwepo. Uchambuzi 
unaonyesha asilimia 25.45 ya fedha zilizokuwepo hazikuweza 
kutumika katika miradi mikubwa mitano hadi kufikia mwisho wa 
mwaka wa fedha. Pia katika miradi mingine asilimia 11.2 ya 
fedha zilizokuwepo hazikuweza kutumika.  Kiasi kikubwa cha 
bakaa kimetokana na kuchelewa kutolewa kwa fedha za miradi, 
utaratibu mrefu wa manunuzi na uwezo mdogo wa utekelezaji 
wa miradi katika halmashauri.  Na kwa Mfuko wa Maendeleo ya 
Jamii fedha za matumizi ya miezi sita inayofuata ilitolewa 
mwishoni mwa mwaka. 

1.6 Mapungufu katika Masuala ya Fedha  

Sehemu hii ya ripoti inakusudia kutoa taarifa juu ya mapungufu 
yaliyoonekana katika usimamizi wa fedha ambapo taarifa kamili 
zimepelekwa kwa kila Afisa Masuuli aliyesimamia utekelezaji wa 
miradi katika mwaka wa fedha 2013/14. Nimeainisha mapungufu 
yaliyojitokeza katika usimamizi wa fedha kama ifuatavyo: 
 

 Maafisa masuuli hawatoi umuhimu wa kutosha katika 
kusimamia na kushughulikia miradi na hasa mapendekezo ya 
masuala yaliyohojiwa na wakaguzi. Hii inatokana na ushahidi 
kwamba, bado kuna masuala na mapendekezo yasiyojibiwa ya  
Sh.197,770,408,115  kwa mwaka 2013/14 ukilinganisha na 
Sh.106,707,796,940; Sh.20,289,040,011 na  
Sh.129,329,551,647 yaliyokuwepo kwa kipindi cha miaka ya 
2010/11, 2011/12 na 2012/13 kwa mtiririko. 

 

 Ukaguzi wa ndani katika Wizara na Mamlaka za Serikali za 
Mitaa hauridhishi kutokana na kutokaguliwa maeneo muhimu 
kama  ukaguzi wa taarifa za fedha na shughuli za miradi ya  
maendeleo  katika eneo muhimu la uwajibikaji na tathmini ya 
utendaji wa miradi kwa mujibu wa mkataba wa maelewano 
(MoU). 

 

 Tatizo la kutokuwepo kwa hati za malipo na malipo yenye 
nyaraka pungufu limedumu muda mrefu kwa baadhi ya 
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halmashauri zinazotekeleza miradi ya maendeleo. Ukaguzi 
ulibaini kutokuwepo kwa hati za malipo na malipo yenye 
nyaraka pungufu ya Sh. 6,978,537,321 kwa mwaka 2013/14. 
Huu ni uthibitisho kuwa mifumo ya udhibiti wa ndani siyo 
thabiti. Kwa kiasi kikubwa halmashauri zimeshindwa kutatua 
udhaifu huu na hivyo kuendelea kujirudia mara kwa mara 
jambo ambalo linatia shaka kuhusu ufanisi wa menejimenti 
za halmashauri.  Ningependa kukumbusha Mamlaka za Serikali 
za Mitaa juu ya wajibu wao katika kuhakikisha kuwa nyaraka 
za kifedha kama hati za malipo zinatunzwa vema. 

 

 Kwenye ukaguzi wangu, nilibaini baadhi ya halmashauri 
kutumia fedha za miradi kutekeleza shughuli ambazo 
hazihusiani na shughuli za mradi husika na pia kutekeleza 
shughuli ambazo hazikupangwa kutekelezwa, hivyo kuathiri 
shughuli za miradi zilizopangwa kutekelezwa kwa mwaka 
husika. Kwa mwaka 2013/14 kiasi cha                    
Sh.1,541,550,462 kilitumika katika shughuli zisizohusiana na 
miradi ya maendeleo. 
 

 Ni ukweli kwamba utekelezaji wa miradi ya maendeleo 
hufanywa katika ngazi za chini.   Vijiji vingi havina wataalam 
wa kusimamia miradi husika na Maafisa Masuuli katika 
Mamlaka za Serikali za Mitaa hawapati muda wa kutosha wa 
kutembelea na kutoa ushauri jinsi ya kusimamia miradi ya 
maendeleo. Kwa maoni yangu kutokusimamiwa utekelezaji 
kwa miradi hiyo na uwezo mdogo kunachangia utendaji 
usioridhisha na kutokamilika kwa miradi hiyo kwa muda 
uliopangwa. 

 

 Wakati wa ukaguzi nilibaini ukiukwaji wa Sheria na Kanuni za 
Mamlaka za Serikali za Mitaa na Wizara kuhusu uwasilishwaji 
wa  kodi ya zuio Mamlaka ya Mapato na kutodai kwa 
stakabadhi za fedha za Mamlaka ya Mapato Tanzania kutoka 
kwa watoa huduma mbalimbali. Mapitio ya malipo 
yaliyofanywa kwa watoa huduma mbalimbali yalionyesha 
kuwa watekelezaji wa miradi ishirini na sita (26) 
hawakuwasilisha kodi ya zuio ya kiasi cha Sh. 2,355,045,886 
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kwa Mamlaka ya Mapato Tanzania mpaka kufikia tarehe 30 
Juni, 2014 kinyume na Kifungu cha 24 cha Sheria ya Fedha 
2013 na Kifungu cha 84 cha Sheria ya Kodi ya Mapato ya 2004. 
Pia, watekelezaji wanne wa miradi ya maendeleo walinunua 
bidhaa na huduma mbalimbali zenye thamani ya 
Sh.11,964,455,318 bila ya kudai stakabadhi ya fedha 
zinazotambuliwa na Mamlaka ya Mapato Tanzania kinyume na 
Kanuni Na. 10(5) na 29(1) ya GN Na. 192 iliyochapishwa 
tarehe 28/05/2010. Kutokufuatwa kwa Sheria na Kanuni 
kunainyima Serikali mapato na hivyo lengo la kuboresha 
maisha ya watu kutofikiwa kikamilifu.  

1.7 Upungufu wa Rasilimali Watu 

Wakati wa ukaguzi, nilichagua sampuli za halmashauri kwa kila 
mradi kwa miradi mikubwa mitano (5) kwa lengo la kuangalia 
utoshelevu wa rasilimali watu. Idadi ya halmashauri 
zilizofanyiwa tathmini kwa kila mradi ni ASDP (93), HBF (112), RF 
(103) na WSDP (104). Ukaguzi ilibainisha upungufu wa wataalamu 
5,928 katika sekta ya kilimo, sekta ya afya 24,252, idara ya 
ujenzi 773 na sekta ya maji 1,138. 
 
Kuna changamoto kubwa ya uhaba wa wafanyakazi wenye ujuzi 
katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo zaidi katika Mamlaka 
ya Serikali za Mitaa.  Kwa maoni yangu upungufu huo unaathiri 
utendaji wa jumla wa utekelezaji wa miradi ya maendeleo. 

1.8     Mapungufu Katika Mchakato wa Manunuzi 

Kwa mwaka 2013/14, nilibaini mapungufu katika usimamizi wa 
manunuzi kwenye Halmashauri na Wizara karibu zote 
zilizotekeleza miradi ya maendeleo. Katika barua nilizowasilisha 
kwa Maafisa Masuuli, nilitoa taarifa kwamba, uongozi katika 
utekelezaji wa miradi ya maendeleo haukufuata kikamilifu 
Sheria ya Manunuzi Na. 7 ya mwaka 2011 na kanuni zake za 
mwaka 2013. 
 
Mashaka yangu ni kiwango cha watendaji kuelewa Sheria ya 
Manunuzi ya Umma na Kanuni zake. Mapitio ya mchakato wa 
manunuzi yanaonyesha kwamba tatizo la kutozingatia sheria na 
kanuni za manunuzi zimeendelea kujitokeza kwani kwa mwaka 
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2013/14,  kulikuwa na manunuzi yaliyokiuka sheria yenye 
thamani ya  Sh.9,358,076,306 (Kasoro kubwa zilikuwa ni ununuzi 
wa mali bila kibali cha bodi za zabuni                          
Sh.2,010,453,208  (2012/13: Sh.2,280,149,068); mali na vifaa 
zilivyonunuliwa lakini hazikupokelewa zenye thamani ya 
Sh.594,361,821 (2012/13: Sh.612,017,525); manunuzi 
yaliyofanywa bila ushindanishi wa bei Sh. 592,220,816 (2012/13: 
Sh. 410,099,485);   na manunuzi ya vifaa ambayo havikuingizwa 
kwenye leja Sh.525,669,688 (2012/13: Sh.10,909,373,412) 
ukilinganisha na Sh.1,375,404,672 mwaka 2010/11                      
Sh. 39,461,168,319 mwaka 2011/12 na Sh.32,323,051,169 na 
dola za kimarekani 114,806 kwa mwaka 2012/13.  

1.9     Mapendekezo ya Jumla 

Kwa mujibu wa kifungu cha 12 cha Sheria ya Ukaguzi wa Umma 
Na. 11 ya mwaka 2008, nimetoa mapendekezo kadhaa kwa 
watekelezaji wa miradi ya maendeleo ili kuwawezesha kuongeza 
uwajibikaji katika rasilimali za umma. 
 

 Maafisa Masuuli wanaohusika na udhibiti wa fedha za   
umma na usimamizi wa miradi ya maendeleo 
wanashauriwa kuweka juhudi  zaidi katika kuhakikisha 
kwamba  mapendekezo ya ukaguzi ya miaka ya nyuma 
yanashughulikiwa ipasavyo ili kuondoa uwezekano wa 
kujirudia kwa mapungufu hayo katika kaguzi zijazo. 

 

 Wizara ya Fedha (Hazina) na Ofisi ya Waziri Mkuu Tawala 
za Mikoa na Serikali za Mitaa zinashauriwa: (a) 
Kuhakikisha kuwa wizara na Mamlaka ya Serikali za Mitaa 
zinafuata na kuzingatia mikataba ya makubaliano ya 
utekelezaji wa miradi ili kuharakisha  utoaji wa fedha 
kutoka kwa washirika wa maendeleo kwenda kwenye 
miradi; (b) Kuhakikisha kuwa fedha  zilizopo Hazina na 
Mamlaka ya Serikali za Mitaa zinapelekwa kwenye miradi 
husika kwa wakati, hii itaepusha ucheleweshaji wa 
utekelezaji wa miradi na kuongezeka kwa gharama za 
utekelezaji wa miradi kutokana  na mfumuko wa bei (c) 
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Ufuatiliaji wa ahadi za wafadhili wa miradi kuhakikisha 
kuwa wanatimiza ahadi walizotoa. 

 

 Mamlaka ya Serikali za Mitaa zikishirikiana na Ofisi ya 
Waziri Mkuu - TAMISEMI pamoja na Ofisi ya Rais Utumishi 
wa Umma ziwe na mpango endelevu wa kuboresha 
mahitaji ya watumishi utakaotoa nafasi za ajira zilizo wazi 
katika halmashauri kwa lengo la kuongeza ufanisi wa 
utekelezaji wa miradi na hatimaye kutoa huduma stahiki 
kwa wananchi. 

 

 Menejimenti  za Wizara na Serikali za Mitaa wanatakiwa 
kuhakikisha kuna utunzaji  sahihi wa kumbukumbu na 
masharti kwenye mkataba wa maelewano (MoU) 
yanatimizwa na hasa ufuatiliaji wa mara kwa mara wa 
kaguzi za taarifa za hesabu na utendaji wa miradi ya 
maendeleo ukizingatia mapitio ya taarifa za robo mwaka 
na tathmini katika utendaji wa miradi  

 

 Menejimenti ya Wizara na Mamlaka za Serikali za Mitaa 
zihakikishe vitengo vya ukaguzi wa ndani na vikundi 
vingine vya ukaguzi vijihusishe zaidi katika ukaguzi wa 
miradi ya maendeleo kwa kuzingatia zaidi maeneo 
muhimu ya utekelezaji wa miradi. Vitengo vya ukaguzi wa 
ndani vikifanya kazi sawa sawa vina uwezo wa kuchochea 
usimamizi na kuhakikisha utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo unafanyika kwa ufanisi na usimamizi mzuri wa 
fedha za umma. 

 

 Maafisa Masuuli wanashauriwa kuimarisha ukaguzi wa 
awali na kuhakikisha malipo yote yanahakikiwa na 
mamlaka sahihi na viambatanisho vinatosheleza mahitaji 
ya Kanuni ya Fedha 95(4) ya mwaka 2001 na Agizo Na. 
8(2)(C) la Memoranda ya Fedha za Serikali za Mitaa, 2009. 

 

 Maafisa Masuuli wanatakiwa kuimarisha usimamizi na 
udhibiti wa matumizi ya fedha za miradi ili kuhakikisha 
kunakuwa na ufanisi katika matumizi.  Hii itahakikisha 



 
                               
___________________________________________________ 

 Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali                AGR/DP/2013/2014  10 
 
  

rasilimali zinatumika kiufanisi katika kuongeza tija, 
kuokoa gharama na hatimaye kutoa taarifa za matumizi 
kwa uwazi. 

 

 Maafisa Masuuli wanapaswa kuhakikisha kwamba 
manunuzi ya kazi za ujenzi, bidhaa na huduma 
yanazingatia matakwa ya Sheria ya Manunuzi ya Umma ya 
mwaka 2011 pamoja na Kanuni zake za mwaka 2013; 
pamoja na Kifungu Na.272 cha Memoranda ya Fedha ya 
Mamlaka ya Serikali za Mitaa ya mwaka 2009 na 
Memoranda za Makubaliano ili kuhakikisha thamani ya 
fedha, uwazi na mafanikio unakuwepo kwenye manunuzi 
yanayofanywa katika miradi.  

 

 Maafisa Masuuli wanatakiwa wasifanye manunuzi ya 
bidhaa/huduma kutoka kwa watoa huduma ambao 
hawatoi stakabadhi za kielektroniki (EFDs) 
zisizotambuliwa na Mamlaka ya Mapato Tanzania kama 
ilivyoanishwa kwenye Kanuni Na. 10(5) na 29(1) ya Tamko 
la Serikali Na. 192 lililochapishwa tarehe 28 Mei, 2010. 
Pia, Maafisa Masuuli wanatakiwa kuhakikisha kuwa zuio la 
kodi linawasilishwa Mamlaka ya Mapato kama 
ilivyoelekezwa katika Kifungu Na. 24 cha Sheria ya Fedha 
ya mwaka 2013 pamoja na Kifungu Na. 84(1) cha Kodi ya 
Mapato ya mwaka 2004 (kama iliyorekebishwa 2008). Hii 
italeta ufanisi katika ukusanyaji wa mapato ya Serikali na 
kuwezesha wafanyabiashara wanajisajili na Kodi ya 
Ongezeko ya Thamani (VAT) bila shuruti. 
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SURA YA KWANZA 

 

1.0 UTANGULIZI NA TAARIFA ZA UJUMLA 

1.1  Utangulizi 

Ukaguzi wa taarifa za fedha za miradi ya maendeleo 
inayotekelezwa nchini kwa mwaka wa fedha unaoishia 
30/6/2014 unaofanyika kisheria umekamilika. Mawanda ya kazi 
za ukaguzi wa miradi ya maendeleo yanajumuisha miradi 
mikubwa minne (4) inayofadhiliwa na Serikali ya Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania na washirika wa maendeleo kupitia 
mfuko wa uchangiaji wa pamoja na Mradi wa Mfuko wa barabara 
unaopata fedha zake kutoka katika mapato ya ndani 
yanayotokana na  kodi ya mafuta. Miradi minne inayopata fedha 
kutoka katika mfuko wa uchangiaji wa pamoja (Basket Fund) ni 
Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Kilimo (ASDP), Mfuko wa 
Uchangiaji wa Sekta ya Afya (HBF), Mfuko wa Maendeleo ya 
Jamii (TASAF) na Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji 
(WSDP).  Pamoja na hiyo, kuna miradi mingine 79 inayofadhiliwa 
kwa ubia kati ya serikali na wafadhili.  

  
Muhtasari wa mambo muhimu yaliyotokana na ukaguzi 
yameonyeshwa katika taarifa ya jumla. Aidha, taarifa kamili 
zilipelekwa kwa uongozi wa kila mkaguliwa anayesimamia 
utekelezaji wa mradi na wadau wengine wanaohusika na miradi. 
 

1.2     Mamlaka na Umuhimu wa Ukaguzi 

Kutokana na Ibara ya 143 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania, ninapaswa kukagua kumbukumbu za taarifa zote za 
hesabu za fedha  katika ofisi zote za Umma, Mahakama na 
Mamlaka zote za Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
ikiwamo miradi ya maendeleo na kutoa taarifa kwa Mheshimiwa 
Rais ambaye atahakikisha zinawasilishwa mbele ya Bunge. 

 

Katika kutimiza wajibu huu, Kifungu Na.10 cha  Sheria Na. 11 ya 
Ukaguzi wa Umma  ya mwaka 2008, inanitaka kujiridhisha 
kwamba:- 
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 Tahadhari inachukuliwa ili kulinda na kuhakikisha kwamba 
fedha za Umma zinakusanywa kwa mujibu wa sheria, kanuni 
na miongozo iliyowekwa.     

 

 Fedha zote zinazotolewa kwa ajili ya miradi ya maendeleo 
zinatumiwa kulingana na malengo yaliyokusudiwa na 
mamlaka husika na kwa mujibu wa sheria na kanuni za fedha 
na  ugavi. 

 
Aidha, nina wajibu kutokana na kifungu kilichotajwa hapo juu 
kulitanabaisha Bunge juu ya uwepo wa udhaifu katika kupata 
thamani ya fedha katika matumizi ya rasilimali za umma. 
 

  1.3   Majukumu na Wajibu wa Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu 
za Serikali kwa Miradi ya Maendeleo 

          Wajibu wangu kama Mkaguzi wa Hesabu ni kutoa maoni ya 
ukaguzi kuhusu taarifa za fedha za miradi ya maendeleo 
kutokana na ukaguzi nilioufanya. Nilifanya ukaguzi kulingana na 
viwango vya kimataifa vinavyosimamia ukaguzi katika Taasisi za 
Umma za Ukaguzi (ISSAIs), mkataba wa makubaliano na taratibu 
nyingine nilizoona zinafaa. 

 
Vilevile Kifungu Na. 10(1) cha Sheria ya Ukaguzi wa Umma Na.11 
ya mwaka 2008, inanitaka nijiridhishe kama taarifa za hesabu 
zimeandaliwa kwa misingi ya viwango vya kihasibu, na tahadhari 
za kutosha zimechukuliwa kulinda ukusanyaji wa mapato, 
stakabadhi, uhifadhi, uuzwaji, uhamasishwaji matumizi sahihi 
wa  mali ya umma; ni wajibu wangu kuona kuwa sheria, kanuni 
maelekezo na maagizo yanafuatwa katika matumizi ya fedha za 
umma na kwamba yameidhinishwa ipasavyo. 

  

Zaidi, kifungu 48(3) cha Sheria ya Manunuzi ya Umma Na.7 ya 

2011 kinanitaka katika ripoti yangu nitoe tathmini kama taarifa 

nilizokagua zinakidhi matakwa ya sheria na kanuni zake au la. 

1.4    Muundo wa Kazi za Ukaguzi katika Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi  
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Ripoti hii inatoa kwa muhtasari matokeo ya mwisho ya zoezi la 
ukaguzi ambalo lilifanywa na ofisi yangu nchini kote katika 
mwaka huu.  Ili ofisi yangu iweze kushughulikia kikamilifu kazi 
hii kubwa ya kukagua miradi ya maendeleo iliyotekelezwa na 
Halmashauri zote nchini, kuna ofisi katika mikoa yote Tanzania 
Bara kwa kurahisisha utendaji, ofisi za mikoani zinaongozwa na 
Mkaguzi Mkuu wa Nje. 
 
Watumishi wa Ukaguzi 
Ningependa kutambua juhudi za Serikali katika kuboresha hali za 
wafanyakazi katika Ofisi yangu ijapokuwa juhudi zaidi zinatakiwa 
kuboresha maslahi hayo. Muundo mpya wa Ofisi yangu ambao 
umepitishwa na Mh. Dkt. Jakaya Mrisho Kikwete Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania. Wakati huu mawanda ya ukaguzi kwa 
kiasi kikubwa, umepanuka sana, hivyo basi, kama kukiwa na 
uwezo wa kifedha nia ya ofisi ni kupanua  ofisi za ukaguzi hadi 
ngazi ya wilaya. Juhudi hizi zitahitaji kibali kutoka serikalini 
pamoja na kutenga bajeti kwa ajili ya upanuzi unaokusudiwa. 
Kuwepo kwa ofisi yangu katika ngazi ya wilaya kutaenda sawa na 
sera ya serikali ya maendeleo kwa wananchi ambapo fedha 
nyingi za maendeleo zinaelekezwa huko. 
 
Kwa mwelekeo huu, kazi ya ukaguzi kwa sasa siyo ile ya 
kuangalia masuala ya fedha na utii wa Sheria. Ni nia yangu 
kuhakikisha kwamba wakaguzi wanakuwa na utaalamu kwenye 
masuala ya ukaguzi wa ufanisi, kiuchunguzi, mazingira, 
mikataba, utawala, ukaguzi wa viashiria, mifumo ya 
kielektroniki/kitekinolojia na kwa sasa ukaguzi wa mafuta na 
gesi na ukaguzi mpana (Comprehensive Audit). Hii itawezesha 
ofisi yangu kufanya ukaguzi wa kina ambao unajumuisha ukaguzi  
katika kila nyanja ya shirika. Ofisi yangu inajenga uwezo wa 
wakaguzi katika maeneo haya kwa kuzingatia uvumbuzi wa akiba 
ya gesi na uwezekano wa ugunduzi wa mafuta na umuhimu wake 
katika uchumi. 
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1.5    Mawanda na Viwango vya Ukaguzi Vinavyotumika 

1.5.1  Mawanda ya Ukaguzi 

Mawanda ya ukaguzi yanahusisha tathmini ya ufanisi wa mfumo 
wa fedha wa kihasibu, udhibiti wa ndani juu ya shughuli 
mbalimbali, utekelezaji wa miradi ya maendeleo na kutembelea 
kujionea hali halisi. 
Ukaguzi unafanyika ili kujiridhisha kwamba kulikuwepo na 
uzingatiaji wa kanuni zilizopo, kuongeza tija na ufanisi na 
kupunguza gharama za uendeshaji katika matumizi ya umma. 

 
Wakati wa ukaguzi kasoro zinazojitokeza zinawasilishwa kwa 
Afisa Masuuli anayehusika na utekelezaji wa mradi kupitia kikao 
cha kumaliza ukaguzi.  Maafisa masuuli wanapewa fursa ya 
kujibu hoja na kutekeleza mapendekezo na maoni ya ukaguzi.  
Baada ya hapo masuala yote ambayo hayakupata 
ufumbuzi/ufafanuzi yanajumuishwa kwenye taarifa ya mwisho 
kwa Afisa Masuuli na ripoti ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu 
inayoonyesha hati ya ukaguzi kwa taasisi husika. 
 

1.5.2 Viwango vya Ukaguzi Vinavyotumika 
Nimefanya ukaguzi kwa kuzingatia Viwango vya Kimataifa vya 
Ukaguzi vya Ofisi za Ukaguzi  wa Umma (ISSAIs) zinazotolewa na 
Taasisi ya Kimataifa inayojumuisha Asasi kuu za Ukaguzi wa 
Hesabu (INTOSAI) na taratibu nyingine nilizoona zinafaa 
kutokana na mazingira husika. Viwango hivi vinanitaka kuzingatia 
maadili katika kuandaa na kutekeleza ukaguzi wangu kwa nia ya 
kupata uhakika kwamba taarifa za hesabu zipo sahihi na hazina 
makosa makubwa. 

1.6    Sera ya Kihasibu 

Taarifa za fedha za miradi ya maendeleo hutayarishwa kulingana 
na mkataba wa makubaliano, kwa kuzingatia mifumo ya 
usimamizi wa fedha za umma nchini. 
 
Kwa mujibu wa Kanuni Na. 53 ya Sheria ya Fedha 2001, inaitaka 
Serikali kuweka taratibu za kihasibu ili kuhakikisha kwamba 
rasilimali zinazoidhinishwa  na Bunge  zimetolewa maelezo ya 
kutosha. Kwa mujibu wa kifungu cha 11 cha Sheria ya Fedha 
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Na.6 ya mwaka 2001 (iliyorekebishwa 2004), mapato yote ya 
Umma yaliyopokelewa yanapaswa kuingizwa kwenye Mfuko Mkuu 
wa Serikali. Malipo kutoka kwenye Mfuko huo yataidhinishwa 
kwa Sheria ya Bunge ya matumizi  kwa mwaka husika. 

1.7    Kuandaa na Kuwasilisha Hesabu kwa ajili ya Ukaguzi  

1.7.1 Wajibu wa Kisheria wa Afisa Masuuli - Wizara, Idara, Wakala na 
Sekretarieti za Mikoa 

Kifungu Na.25(4) cha Sheria ya Fedha Na. 6 ya mwaka 2001 
(iliyorekebishwa 2004) kinamtaka Afisa Masuuli kuandaa taarifa 
za fedha zilizo sahihi kwa kila kipindi cha mwaka kuonyesha 
mapato na matumizi ya mradi hadi kufikia mwisho wa mwaka. 
  
Ni wajibu wa uongozi wa Wizara, Idara na Wakala kuhakikisha 
kwamba kumbukumbu sahihi za kihasibu za miradi zinatunzwa 
vizuri ambazo zitaweza kutoa uhakika wa taarifa za mizania 
sahihi na ni jukumu lake kulinda mali za taasisi. 

1.7.2 Majukumu ya Mamlaka za Serikali za Mitaa katika Kuandaa 
Taarifa za Fedha 

Jukumu la kutayarisha taarifa sahihi za fedha, ni la menejimenti 
ya halmashauri kama ilivyofafanuliwa katika Agizo Na. 31(1) ya 
Memoranda ya Fedha za Serikali za Mitaa ya mwaka 2009 na 
mkataba wa makubaliano kati ya Serikali na Washirika wa 
Maendeleo. 

 
Agizo  Na.11 - 14 la LGFM, 2009 inaelekeza uongozi wa  
halmashauri kuweka na kusimamia mfumo thabiti wa udhibiti wa 
ndani na kuusimamia katika halmashauri zao. 

1.8    Mfumo wa Udhibiti wa Ndani 

Mfumo wa udhibiti wa ndani ni utaratibu wa kuhakikisha malengo 
ya taasisi yanafikiwa kwa ufanisi, utendaji bora na kutoa taarifa 
za fedha za kuaminika kwa kufuata sheria, kanuni na sera.  
Mfumo wa udhibiti wa ndani una mchango mkubwa katika kuzuia 
na kugundua ubadhirifu, matumizi mabaya na kulinda rasilimali 
za umma. Kuweka na kusimamia mfumo thabiti wa udhibiti wa 
ndani ni jukumu la uongozi wa taasisi husika.  
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SURA YA PILI 

2.0  UTEKELEZAJI WA MAPENDEKEZO KATIKA RIPOTI ZA KAGUZI ZA 
MIAKA YA NYUMA 

2.1 Utangulizi 

Sehemu hii inalenga kutoa taarifa ya utekelezaji wa 
mapendekezo yaliyotolewa katika ripoti za kaguzi za miaka ya 
nyuma, ni muhtasari wa masuala ya kifedha na yasiyo ya kifedha 
yaliyoibuliwa katika ripoti moja moja yaliyokuwa yametekelezwa 
kwa sehemu au hayajatekelezwa kabisa.  
 
Madhumuni ya mapendekezo ya ukaguzi yanayotolewa kwa 
wakaguliwa kuwezesha kufanya maboresho na kurekebisha 
kasoro zilizoonekana wakati wa ukaguzi wa taarifa za hesabu 
kwa kuchukua hatua za haraka kufanyia kazi ili kuboresha 
mifumo ya ndani na udhibiti wa mali za miradi.  
 
Watekelezaji wengine hawajafanya juhudi za kutekeleza 
mapendekezo ya ukaguzi. Hulka ya kutochukua hatua kwenye 
madhaifu na mapungufu yaliyoainishwa na ukaguzi inaweza 
kupelekea uwezekano wa matatizo hayo kujirudia kwa miaka 
inayokuja. Hii inaweza kumaanisha kuwa Afisa Masuuli na 
uongozi hautoi uzito wa kutosha katika kushughulikia matatizo 
haya.  
 
Jedwali hapa chini linaonyesha kwa muhtasari masuala ambayo 
hayajatekelezwa kuanzia mwaka wa fedha 2010/11 hadi 
2013/14: 

 

Jedwali 5: Mchanganuo wa Utekelezaji wa Mapendekezo 
katika Ripoti za Kaguzi za Miaka ya Nyuma 

Miradi (Sh. milioni) 2010/11 2011/12 2012/13 2013/14 

Programu ya Maendeleo ya Sekta ya 
Kilimo 

 15,157     9,087   33,176   34,863  

Mfuko wa Afya    5,723   10,982   11,708   13,243  

Mfuko wa Barabara        -           -           -     22,047  

Mfuko wa Maendeleo ya Jamii      971         -       4,509     2,880  

Programu ya Maendeleo ya Sekta ya 
Maji 

       -         220   57,904   33,217  
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Mfuko wa barabara haukujumuishwa katika ripoti ya jumla ya 
ukaguzi ya miaka iliyopita. 
 
Mchanganuo wa jedwali hapo juu unaonyesha kuwa watekelezaji 
wa miradi ya maendeleo hawachukui hatua madhubuti katika 
kuyashughulikia masuala yalioainishwa katika taarifa za ukaguzi. 
 
Orodha ya miradi ambayo wasimamizi wa miradi hiyo 
hawajashughulikia mapendekezo yaliyotolewa katika ripoti za 
kaguzi za miaka ya nyuma ni kama ifuatavyo: 
 

2.2. Programu  ya Maendeleo  Sekta ya Kilimo (ASDP) 
 Halmashauri nyingi hazijafanya vizuri katika kushughulikia 

kutekeleza mapendekezo yaliyotolewa miaka ya nyuma. Katika 
ukaguzi wa mwaka huu, Halmashauri sabini na tisa (79) zilikuwa 
na masuala ya miaka ya nyuma ambayo hayajatekelezwa yenye 
thamani ya Sh. 34,863,293,462 kama ilivyoonyeshwa katika 
Kiambatisho namba I. 

 
2.3 Mfuko wa Afya (HBF) 

Mapitio ya utekelezaji wa masuala yaliyoainishwa katika ukaguzi 
wa miaka iliyopita na hasa mambo yaliyokuwa na kasoro, 
yalionyesha kuwa masuala yenye thamani ya   Sh.13,243,030,880 
katika Halmashauri mia moja (100) hayakutekelezwa kama 
ilivyoonyeshwa katika Kiambatisho Na. II. 

  
2.4 Mfuko wa Barabara 

Tathmini ya utekelezwaji wa mapendekezo ya ukaguzi 
yaliyotolewa katika ripoti za miaka ya nyuma hauridhishi. Kwa 
mwaka huu wa ukaguzi halmashauri (90) zilikuwa na 
mapendekezo yasiyotekelezwa ya Sh.22,047,328,014 kama 
invyoonyeshwa kwenye Kiambatisho Na. III. 

 
2.5 Mfuko wa Maendeleo ya Jamii Tanzania (TASAF) 

Tathmini ya utekelezaji wa mapendekezo katika ripoti za kaguzi 
za miaka ya nyuma inaonyesha utekelezwaji wa baadhi ya 
mapendekezo isipokuwa masuala yenye thamani ya                         
Sh.2,879,643,784 kama ilivyoonyeshwa katika jedwali hapa chini: 
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Jedwali 6: Mapendekezo ya Ukaguzi wa Miaka ya Nyuma 
ambayo Hayajatekelezwa 

Na. Halmashauri Kiasi(Sh) Na. Halmashauri Kiasi(Sh) 

1 Wilaya ya 
Kilwa 

1,291,391,305 6 Wilaya ya 
Mtwara 

75,465,710 

2 Manispaa ya 
Lindi 

546,452,344 7 Wilaya ya 
Newala 

29,687,262 

3 Wilaya ya 
Ruangwa 

417,928,963 8 Wilaya ya 
Tandahimba  

20,254,242 

4 Wilaya ya 
Nanyumbu 

389,816,661  Jumla  2,879,643,784 

5 Manispaa ya 
Mtwara 

108,647,297    

 
Mwelekeo unaonyesha kufanya vizuri zaidi kwa mwaka 2013/14 
ukilinganisha na mwaka wa fedha uliopita kwa kiasi cha Sh. 
4,509,012,022. 
 

2.6 Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji (WSDP) 
Mapitio ya utekelezaji wa masuala yaliyoibuliwa katika kaguzi za 
miaka iliyopita, yalionyesha kuwa mambo mengi yamefanyiwa 
kazi isipokuwa masuala yenye thamani ya Sh.33,217,161,447 
kama ilivyoonyeshwa katika Kiambatisho Na. IV. 
 

2.7 Miradi Mingine ya Maendeleo 
Mapitio ya utekelezaji wa masuala yaliyoibuliwa katika kaguzi za 
miaka iliyopita yalionyesha kuwa mambo mengi yamefanyiwa 
kazi isipokuwa masuala yenye thamani ya Sh.26,905,610,068.13 
na Dola za Marekani 39,068,438.13 kama ilivyoonyeshwa katika 
Kiambatisho  Na. V. 
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SURA YA TATU 

 

3.0  MISINGI YA HATI ZA UKAGUZI 

3.1 Utangulizi 

Maoni ya ukaguzi ni hati inayotolewa kuonyesha hali ya taarifa za 
fedha na inatolewa na Mhasibu aliye huru anayetenda kazi ya 
ukaguzi wa vitabu vya hesabu na taarifa nyinginezo katika 
kuandaa taarifa za fedha. Hati ya Ukaguzi inasaidia kuweka 
malengo ya ukaguzi, maoni ya Mhasibu juu ya taratibu na taarifa 
zilizotumika kuandaa hesabu, na maoni ya Mhasibu kama hesabu 
ziko sahihi na zinatoa hali halisi ya taasisi. 
 
Maoni ya ukaguzi inafikiriwa kuwa ni zana muhimu unapotoa 
taarifa za hesabu kwa wadau.  Katika sekta ya Umma inakusudia 
kulishauri Bunge na watumiaji wengine kama taarifa za fedha 
zimetayarishwa kwa kuzingatia viwango kubalifu vya Kimataifa 
vya Kutayarisha Taarifa za Fedha katika Sekta ya Umma (IPSAS) 
na kwa namna inavyotakiwa chini ya Kifungu cha 25 (4) cha 
Sheria ya Fedha za Umma ya mwaka 2001 (iliyorekebishwa 2004) 
na Agizo Na. 11 hadi 14 ya Memoranda ya Serikali za Mitaa 
(LGFM) 2009 na ilivyo kwenye Memoranda ya Makubaliano na 
Washirika wa Maendeleo. 
 

3.2 Aina za Hati za Ukaguzi 
Kuna aina nne (4) za hati za ukaguzi, kila moja ikieleza 
mazingira tofauti anayokutana nayo mkaguzi.  Hati hizo ni kama 
ifuatavyo:- 
 

(i) Hati Inayoridhisha 
Wakati mwingine hati hii huchukuliwa na wengi kama “hati safi”.  
Aina hii ya hati hutolewa wakati taarifa za fedha zilizowasilishwa 
zinakuwa hazina makosa mengi na zimezingatia matakwa ya 
viwango vya Kimataifa vya Uhasibu katika Sekta ya Umma   
ikihusisha uzingatiaji wa Sheria na Kanuni.   
 
Katika mazingira fulani, hati ya ukaguzi inayoridhisha huweza 
kurekebishwa kwa kuongeza aya yenye masuala ya msisitizo 
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yanayodokeza masuala muhimu. Kuongezwa kwa aya ya masuala 
ya msisitizo hakuathiri hati ya ukaguzi iliyotolewa. 
  
Madhumuni ya masuala ya msisitizo ni kutoa uelewa zaidi kwa 
hali iliyotokea wakati wa ukaguzi licha ya kutolewa kwa hati ya 
ukaguzi inayoridhisha. 
 

(ii) Hati yenye Shaka 
Hali na mazingira inayosababisha kutolewa kwa hati hii, huwa 
katika kundi moja au mawili ambayo ni: 
 

 Wakati Mkaguzi anapobaini kuwa kuna upotoshaji kwenye 
kundi moja au kwa ujumla ambayo ni makubwa na yameenea 
kwenye hesabu na mkaguliwa hataki kurekebisha 
(kutokuelewana). 

 Pale ambapo mkaguzi anashindwa kupata uthibitisho 
kutokana na ukaguzi kutoa maovu na madhara yanayoweza 
kutokea kwenye hesabu na makubwa lakini hayana upotoshaji 
(kutokuwa na uhakika). 

 
(iii)  Hati Isiyoridhisha 

Hati isiyoridhisha hutolewa inapogundulika kuwa taarifa za fedha 

kwa kiasi kikubwa si sahihi zinapoangaliwa kifungu au katika 

ujumla wake kuna upotoshaji katika hesabu; kwa hiyo taarifa ya 

hesabu zinakuwa zimepotoshwa sana na zinapotazamwa kwa 

ujumla wake zinakuwa haziendani na mfumo wa kihasibu wa 

kuandaa taarifa uliotumika. 

Maelezo ya hati isiyoridhisha huwa wazi ambapo ninaeleza 
kwamba taarifa za fedha hazikuzingatia na kufuata mfumo wa 
uhasibu uliochaguliwa.  

 

   (iv)  Hati Mbaya 
 Hati mbaya inatolewa pale ambapo mkaguzi anashindwa kupata 

uthibitisho wa kutosha kuweza kutoa maoni yake na madhara 
yanayoweza kutokea kwenye taarifa za fedha ni kubwa na zina 
upotoshaji sana. 
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  Kuzuiwa kwa mawanda ya ukaguzi kunaweza kutokea, pale 
maoni ya mkaguzi, juu ya taarifa za kihasibu zinapokuwa 
hazitoshelezi au mkaguzi anaposhindwa kufanya taratibu za 
kikaguzi anazoamini zingefaa. Mapungufu/matatizo yanayoweza 
kutoa hati mbaya ni pamoja na kutokuwa na kumbukumbu 
sahihi za vitabu vya kihasibu; mapato au matumizi 
yasiyoingizwa vitabuni, mapato au matumizi yasiyokuwa na 
nyaraka au yenye nyaraka pungufu; taarifa kutokuonyeshwa 
vitabuni na kutokutunza kumbukumbu sahihi. 

3.3      Mwelekeo wa Hati za Ukaguzi  

(i)    Jedwali namba 7 linaonyesha mwelekeo wa hati za ukaguzi 
zilizotolewa kwa miradi ya maendeleo kwa mwaka wa 
fedha 2013/14. 

 
Jedwali 7: Mwelekeo wa Hati za Ukaguzi Zilizotolewa 

Hati ASDP HBF RF TASAF WSDP Jumla 
Ndogo 

Miradi 
Mingine 

Jumla 
Kuu 

Hati 
Zinazoridhisha 

146 138 147 50 144 625 78 703 

% 91.3 85.7 90.7 100 88.3 89.8 98.7 90.7 

Hati Zenye 
Shaka 

13 22 14 0 18 67 1 68 

% 8.1 13.7 8.6 0 11 9.6 1.3 8.8 

Hati 
Zisizoridhisha 

1 1 1 0 1 4 0 4 

% 0.6 0.6 0.6 0 0.6 0.6 0 0.5 

Hati Mbaya 0 0 0 0 0 0 0 0 

% 0 0 0 0 0 0 0 0 

Jumla 160 161 162 50 163 696 79 775 

 

(ii) Mtiririko wa hati za ukaguzi zilizotolewa kwa miradi ya 
maendeleo kwa miaka minne mfululizo ni kama 
inavyoonekana kwenye jedwali Na.8 hapa chini: 
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Jedwali 8: Mtiririko wa Hati za Ukaguzi kwa Miaka Minne 
Hati 2013/14 % 2012/13 % 2011/12 % 2010/11 % 

Hati Zinazoridhisha 703 90.7 527 86.3 497 80.8 484 83.4 

Hati yenye Shaka 68 8.8 73 11.9 117 19 92 16 

Hati Zisiyoridhisha 4 0.5 6 1 1 0.2 2 0.3 

Hati mbaya 0 0 5 0.8 0 0 2 0.3 

Jumla 775 100 611 100 615 100 580 100 

 
Taarifa za ukaguzi zimeongezeka kutoka 611 kwa mwaka 2012/13 
hadi kufikia 775 kwa mwaka 2013/14. Hii imetokana na 
kuongezeka kwa halmashauri na kuingizwa kwa miradi ya Mfuko 
wa Barabara kwa mwaka wa fedha unaoishia Juni 2014.  
 
Jedwali hapo juu linaonyesha kuwa hati zinazoridhisha  
zimeongezeka kwa asilimia  4.4 kutoka mwaka  2012/13 hadi 
2013/14, na ongezeko la asilimia 5.5 kutoka mwaka  2011/12 
hadi mwaka 2012/13 na kupungua kwa asilimia 2.6 kutoka 
mwaka  2010/11 hadi mwaka 2011/12.  

 
Hati zenye shaka zimepungua kwa asilimia 3.1 kutoka mwaka  
2012/13 hadi 2013/14, na pia zimeongezeka  kwa asilimia 7.1 
kutoka mwaka 2011/12 hadi  2012/13 zimeongezeka kwa asilimia  
3 kutoka mwaka 2010/11 hadi mwaka 2011/12. 

 
Kuna maendeleo mazuri katika usimamizi wa masuala ya fedha, 
ambao umepunguza kwa kiasi kikubwa uwepo wa hati mbaya na 
hati zisizoridhisha. 

 
3.4     Uwasilishaji na Uchambuzi wa Matokeo ya Ukaguzi 

Sehemu hii inatoa uchambuzi wa masuala yaliyosababisha kutoa 
hati za hesabu kwa watekelezaji wa miradi ya maendeleo. Jumla 
ya ripoti za ukaguzi mia saba sabini na tano (775) zilitolewa  kwa 
miradi yote ya maendeleo ambapo 696 ni ripoti za miradi 
mikubwa mitano(5) na sabini na tisa(79) ni ripoti za miradi 
mingine kwa mwaka wa fedha 2013/14. Uchambuzi unalenga 
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kuelezea misingi iliyotumika kufikia maamuzi ya kutoa aina moja 
au nyingine  ya hati za ukaguzi. 

3.4.1  Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Kilimo 
Serikali ya Tanzania ilianzisha mkakati wa maendeleo ya sekta 
ya kilimo (ASDS) ili kuweka mwelekeo wa kufikia malengo yenye 
mafanikio katika sekta ya kilimo. Programu ya maendeleo katika 
sekta ya kilimo (ASDP) ilianzishwa kwa pamoja na Wizara 
zinazoongoza sekta ya kilimo (ASLMs) ambazo ni Wizara ya 
Kilimo, Chakula na Ushirika; Maendeleo ya Mifugo na Uvuvi; Maji 
na Umwagiliaji; Viwanda, Biashara na Masoko na Ofisi ya Waziri 
Mkuu – TAMISEMI inatoa mwongozo na mkakati wa kufanikisha 
utekelezaji wa maendeleo ya sekta ya kilimo (ASDS). Shughuli za 
maendeleo katika ngazi za Wilaya hutekelezwa na mamlaka za 
Serikali za Mitaa (LGAs), kwa mujibu wa mpango wa maendeleo 
ya kilimo katika ngazi ya Wilaya (DADPs).  Mpango wa maendeleo 
katika ngazi ya Wilaya ni sehemu ya Mipango ya Maendeleo ya 
Wilaya (DDPs). 

 
Serikali ya Tanzania na washirika wa maendeleo wanafanya kazi 
kwa pamoja ili kuhakikisha kunakuwepo na maendeleo katika 
sekta ya kilimo. Washirika wa maendeleo wafuatao wamechangia 
katika mfuko wa maendeleo wa sekta ya kilimo: Shirika la 
Maendeleo la Kimataifa la Denmark (DANIDA), Shirika la 
Ushirikiano wa Kimataifa la Japan (JICA), Muungano wa Ulaya 
(EU), Shirika la Msaada la Kimataifa la Ireland (IA), Mfuko wa 
Maendeleo ya Kilimo (IFAD) na Shirika la Maendeleo la Kimataifa 
(IDA).  
 
Katika ukaguzi nimebaini kuwa jumla ya halmashauri 160 
zilipelekewa fedha kwa ajili ya maendeleo ya sekta ya kilimo  
isipokuwa halmashauri (3) ambazo ni Mji wa Geita, Mji wa Masasi 
na Jiji la Dar es Salaam. 
 

 (a) Hati Inayoridhisha  
Jumla ya halmashauri 146 ambazo ni asilimia 91 kati ya 160 
zilizokaguliwa zilipata hati zinazoridhisha kama ilivyoonyeshwa 
katika Kiambatisho Na.VI kwa mwaka wa fedha 2012 
halmashauri 111 ambazo ni asilimia 83 kati ya halmashauri 134 
zilipata hati inayoridhisha. 
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(b)   Halmashauri Zilizopata Hati Zenye Shaka 
Halmashauri kumi na tatu (13) ambazo ni asilimia 8 kati ya 160 
zilizokaguliwa zilipata hati zenye shaka.  Kwa mwaka wa fedha 
2012/13 halmashauri 20 ambazo ni asilimia 15 kati ya 
halmashauri 133 zilipata hati yenye shaka. 

  
Jedwali 9: Halmashauri Zilizopata Hati Yenye Shaka 

Na. Halmashauri 

1. Wilaya ya Mpwapwa  

  Halmashauri ilionyesha matumizi ya 
Sh.109,167,923.78 kwenye taarifa yake ya mapato na 
matumizi hata hivyo viambatanisho vya matumizi 
vilionyesha kiasi cha Sh. 82,551,466, hivyo matumizi 
yalionyeshwa kwa zaidi ya Sh. 26,616,457.78. 

 

 Taarifa ya Mizania ya Fedha ya mwaka 2012/13 
ilionyesha madeni ya kiasi cha Sh. 10,418,152 na kwa 
mwaka 2013/14 hapakuwa na madeni.  Hali hii ya 
kupungua kwa deni haikuonyeshwa kwenye taarifa ya 
mtiririko wa fedha kwa mwaka ulioishia 30 Juni, 2014. 

2. Wilaya ya Pangani  

  Thamani ya mali iliyoonyeshwa kwenye taarifa ya 
mizania ya fedha ina upungufu wa Sh.110,000,000 
kutokana na kutojumuishwa kwa mradi unaendelea wa 
ujenzi wa ofisi ya Pangani Magharibi 

3. Wilaya ya Mbulu  

  Ukaguzi wa taarifa ya mtiririko wa fedha umebaini 
kuwa halmashauri imeripoti ruzuku za maendeleo kwa 
mwaka wa fedha uliopita pungufu kwa kiasi cha  
Sh.70,451,000 kiasi hiki hakijarekebishwa. 

4. Manispaa ya Dodoma  

  Kiasi cha Sh.12,038,600 zililipwa bila kuwa na 
viambatanisho vinavyoonyesha usahihi wa malipo hayo 
kinyume na Agizo 8 (2) ( c) la Memoranda ya Fedha za 



 
                               
___________________________________________________ 

 Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali                AGR/DP/2013/2014  25 
 
  

Mamlaka  za Serikali za Mitaa ya mwaka 2009. 

5. Manispaa ya Kigoma  

  Halmashauri imeripoti salio anzia kiasi cha                          
Sh.9,733,000 badala ya Sh.16,999,081.53 kama 
ilivyoonyeshwa katika mizania ya fedha ya mwaka 
uliopita hivyo kusababisha tofauti isiyosuluhishwa ya 
kiasi cha Sh.7,266,081.53. 

 

 Halmashauri imetumia njia ya moja kwa moja 
kuandaa taarifa ya mtiririko wa fedha  ila 
haikurekebisha faida/hasara  kwa kiwango  
kilichopungua cha Sh.8,693,000 katika  mtaji anzia 
hadi  kufikia kiwango cha fedha kilichopatikana 
kutokana na utendaji.  Hii ni kinyume na kifungu 2(27) 
(b) cha Viwango vya Kimataifa vya Kihasibu katika 
Sekta ya Umma (Vifaa, Mitambo na Mali). 

 

 6. Wilaya ya Nzega  

  Matumizi ya kiasi cha Sh.14,580,000 hayakuwa na 
viambatanisho kinyume na Agizo 8(2) (c) la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka  za Serikali za Mitaa 
ya mwaka 2009 

7. Wilaya ya Igunga  

  Malipo ya kiasi cha Sh. 5,167,110 yamefanyika kwa 
ajili ya madeni ya miaka ya nyuma na yamejumuishwa 
katika matumizi ya mwaka wa fedha 2013/2014. Hii ni 
kinyume na Agizo 23(1) la Memoranda ya Fedha za 
Mamlaka za Serikali za Mitaa ya mwaka 2009. 

 

8. Wilaya ya Kibondo  

  Halmashauri imeripoti kuwa imefanya nyongeza ya 
mali, mitambo na vifaa kiasi cha Sh. 323,458,722 
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badala ya kiasi cha Sh.597,970,440 kama 
kilivyobainishwa katika mpango wa manunuzi na 
nyaraka za uhasibu hivyo kufanya kiasi cha mali, 
mitambo na vifaa kuwa pungufu kwa Sh. 274,511,718. 
 

9. Wilaya ya Magu  

  Kiasi cha matumizi cha Sh.9,634,800 kilibainika  kuwa 
kulipiwa katika vifungu visivyohusika bila ya kupata 
kibali cha mpango mpya wa matumizi kutoka kamati 
ya fedha kinyume na Agizo 23 (1) la Memoranda ya 
Fedha za Mamlaka  za Serikali za Mitaa ya mwaka 
2009. 

 

 Taarifa ya fedha iliyowasilishwa haikuwa na 
viambatanisho vinavyosaidia kutoa taarifa ya takwimu 
kinyume na Agizo 31 (6) la Memoranda ya Fedha za 
Mamlaka za Serikali za Mitaa ya mwaka 2009. 

 

 Matumizi ya Sh. 152,878,000 yalifanywa bila kuwa na 
viambatanisho halali kinyume na Agizo 8 (2) (c) ya 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka za Serikali za Mikoa 
ya mwaka 2009. 

 

 Ruzuku ya matumizi ya kawaida kiasi cha 
Sh.349,590,935 haikuwa na viambatanisho vya 
kuonyesha jinsi kiasi hicho kilivyokokotolewa. 
 

10. Wilaya ya Ilemela  

  Malipo ya kiasi cha Sh.11,832,000 yamefanyika bila 
kuwa na viambatanisho kinyume na Agizo 8(2)(c) la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka  za Serikali za Mitaa 
ya mwaka 2009. 
 

11. Wilaya ya Njombe  

  Halmashauri imeripoti kuwa imepokea ruzuku za 
matumizi ya kawaida kiasi cha Sh.117,536,385 kwenye 
taarifa ya utendaji wa kifedha, hata hivyo mapitio ya 
vitabu vya mapato yameonyesha kuwa kiasi 
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kilichopokelewa ni Sh.121,210,265, hivyo kiasi 
kilichoripotiwa ni pungufu kwa Sh.3,673,840. 

 
 
 
 

12. Wilaya ya Kwimba  

  Matumizi kiasi cha Sh.115,621,000 hayakuwa na 
viambatanisho kinyume na Agizo 8(2)(C) la Memoranda 
ya Fedha za Mamlaka  za Serikali za Mitaa ya mwaka 
2009. 

 Halmashauri ilipokea ruzuku kutoka Serikalini kiasi cha 
Sh.284,069,825.  Hata hivyo imebainika kuwa 
Halmashauri imeripoti ilipokea kiasi cha                  
Sh.314,069,825 katika vitabu vya taarifa vya fedha  
hivyo kiasi kilichopokelewa ni zaidi kwa Sh.30,000,000 

 Masurufu yasiyorejeshwa kiasi cha Sh.15,640,400 
mpaka kufikia tarehe 30 Juni, 2014 hayakuonyeshwa 
katika taarifa ya fedha kama madai ya halmashauri. 

13. Wilaya ya Sengerema  

  Maelezo kuhusu ufafanuzi wa fedha kiasi cha 
Sh.23,261,000, mali, vifaa na mitambo                 
Sh.82,560,000 pamoja na bakaa za mapato                     
Sh.1,261,000 hayakuainishwa katika maelezo ya 
taarifa ya fedha  iliyoishia tarehe  30 Juni, 2014. 

 Halmashauri ilifanya matumizi ya kiasi cha                         
Sh.15,722,280 bila kufuata bajeti ya matumizi 
kinyume na Agizo Na.21(4) na 71(1) (d) la Memoranda 
ya Fedha za Mamlaka  za Serikali za Mitaa ya mwaka 
2009. 

 
(c)        Hati Isiyoridhisha 

Halmashauri moja (1) ambayo ni sawa na asilimia 0.62% ya 
halmashauri 160 zilizokaguliwa ilipata hati isiyoridhisha kama 
ilivyoonyeshwa kwenye jedwali hapa chini: 
 

Jedwali 10: Halmashauri Iliyopata Hati Isiyoridhisha 

Na. Halmashauri 
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Na. Halmashauri 

1 Wilaya ya Kalambo  

  Mali za kudumu (Vifaa na Mitambo) zenye thamani ya 
Sh.2,039,156,353 hazikuonyeshwa katika taarifa ya   
mizania ya fedha inayoishia tarehe 30 Juni, 2014. Hivyo 
kufanya thamani ya mali kuwa pungufu kwa 
Sh.2,039,156,356. 
 

 Ruzuku ya matumizi ya kawaida yaliyoainishwa katika 
maelezo Na.11 Sh.1,614,000 ilitofautiana na kiasi cha 
Sh. 62,264,000 kilichoainishwa katika taarifa ya  
mizania ya fedha inayoishia tarehe 30 Juni,2014 

 

 Ruzuku ya maendeleo iliyoainishwa katika maelezo 
Na.41 Sh.63,471,000 ilitofautiana na kiasi                 
Sh.2,820,000 kilichoainishwa katika  taarifa ya mizania 
ya  fedha inayoishia tarehe 30 Juni,2014 
 

 Ruzuku ambayo haikutumika kwa mwaka uliopita 
imeonyeshwa katika taarifa ya utendaji wa fedha 
inayoishia tarehe 30 Juni, 2014 kiasi cha                            
Sh. 145,141,000, hata hivyo taarifa ya mlinganisho wa 
fedha inaonyesha jumla ya matumizi ya ruzuku kiasi 
cha  Sh. 98,535,060.   
 

 Kiasi cha Sh. 48,000,000 kilichohamishwa kwa vikundi 
vya kijamii kimeonyeshwa kama matumizi ya ruzuku ya 
kawaida kwa dhana kuwa kiasi chote ni kwa ajili ya 
ruzuku za matumizi ya kawaida. 

 

 Taarifa ya ruzuku ya maendeleo iliyopokelewa kiasi cha 
Sh.210,225,000 inaonyesha kuwa kiasi chote cha fedha 
kilichopokelewa ni kwa ajili ya maendeleo hata hivyo 
taarifa ya mlinganisho wa fedha inaonyesha kuwa kiasi 
cha fedha hizo kimetumika kwa matumizi ya kawaida, 
kwa hiyo kuna matumizi zaidi. 
 

 Taaarifa ya matumizi ya maendeleo na vyanzo vyake 
kwa mwaka wa fedha 2013/14 inayohusu mapato na 
matumizi ya kimaendeleo yaliyofanyika haijawasilishwa 
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Na. Halmashauri 

kwa ukaguzi.  
 

 Malipo ya kiasi cha Sh. 8,838,000 yalifanyika bila ya 
kuwa na viambatanisho hivyo uhakiki wa malipo hayo 
haukuweza kufanyika. 

 

 

3.4.2 Mfuko wa Afya 

Serikali ya Tanzania ilianzisha mfumo wa kurekebisha sekta ya 
afya ili kuboresha utoaji wa huduma ya afya nchini. Mfumo 
unalenga kuboresha utaratibu na utekelezaji wa huduma za afya 
katika sekta ya afya. Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii na Ofisi 
ya Waziri Mkuu Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa kwa 
kushirikiana na washirika wa maendeleo wameandaa mbinu 
mbalimbali za kuendeleza vitendea kazi na vifaa katika kutoa 
huduma za afya kupitia mpango wa mfuko wa maendeleo ya 
huduma ya afya.  

 
Kama sehemu ya programu ya maboresho ya maendeleo ya sekta 
ya afya na ili kukuza, kuratibu, kupanga na kutekeleza huduma 
ya afya ndani ya sekta ya afya, serikali ya Tanzania imeaamua 
kuwa na mtazamo mpana wa utoaji wa huduma za afya kwa 
kutafuta rasilimali ndani na nje. Kwa mfumo huu, serikali na 
kundi la washirika wa maendeleo kama vile Ubalozi wa Uholanzi, 
DANIDA, Shirika la Misaada la Ireland, SDC, Ushirikiano wa 
Tanzania na Ujerumani (GIZ), KfW, UNFPA na Benki ya Dunia 
waliingia makubaliano ya kuchangia kwa pamoja katika maeneo 
yaliyoainishwa na Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii katika 
mpango kazi wa mwaka.  

 
Mwaka 1999, Serikali ya Tanzania na Washirika wa Maendeleo 
walisaini makubaliano ya pamoja ya kutekeleza miradi katika 
sekta ya afya kwa mtazamo mpana wa kisekta ili kufikia ukuaji 
endelevu wa sekta ya afya kwa wananchi. 

 
Madhumuni ya kuweka pamoja misaada ya fedha ni kusaidia 
juhudi za maendeleo ya sekta ya afya Tanzania. Uchangiaji wa 
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wadau wa maendeleo umeongeza bajeti ya afya ya mwaka 
kutoka Dola ya Marekani 1.25 hadi Dola ya Marekani 1.80 kwa 
kila Mtanzania kama ruzuku ya mfuko wa maendeleo ya afya. 
Matokeo ya ukaguzi yamebaini kuwa halmashauri 161 
zilipelekewa fedha kwa ajili ya maendeleo ya sekta ya afya 
isipokuwa Jiji la Dar es Salaam na Halmashauri ya Wilaya ya 
Wang‟ingombe. 
  
Matokeo ya ukaguzi kwa fedha za mfuko wa Afya ni kama ilivyo 
hapa chini: 

 
(a) Halmashauri Zilizopata Hati Inayoridhisha 

Halmashauri mia moja na thelathini na nane (138) zilipata hati 
inayoridhisha sawa na asilimia 85.7 ya halmashauri mia moja na 
sitini na moja (161) zilizokaguliwa kama inavyoonyeshwa kwenye 
Kiambatisho Na.VII.  Kwa mwaka jumla ya halmashauri 103 
ambayo ni asilimia 78 kati ya halmashauri 132 zilipata hati 
inayoridhisha. 
  

    (b)  Halmashauri Zilizopata Hati zenye Shaka 
Kati ya halmashauri 161 zilizokaguliwa, halmashauri ishirini na 
mbili (22) sawa na asilimia 13.7% zilipata hati zenye shaka. 
Orodha ya halmashauri hizo na sababu za kupata hati hizo ni 
kama inavyoonekana kwenye Jedwali hapa chini: 
  

Jedwali 11: Halmashauri Zilizopata Hati Zenye Shaka 

Na Halmashauri 

1. Wilaya ya Karatu  

  Halmashauri iliilipa Bohari Kuu ya Dawa kiasi cha                         
Sh.21,055,300 kwa ajili ya ununuzi wa dawa na vifaa tiba 
badala ya Sh.13,060,300 hivyo kufanya malipo zaidi kwa 
Sh. 7,995,000 
 

 Malipo ya Sh.1,460,139 hayakuwa na nyaraka za kutosha 
kinyume na Agizo 8(2) (c)  la Memoranda ya Fedha za 
Mamlaka  za Serikali za Mitaa ya mwaka 2009. 
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 Vifaa tiba vilivyolipiwa vyenye thamani ya                           
Sh.3,760,000 kwa ajili ya Kituo cha Afya Kambi ya Simba 
havikuonekana wakati wa ukaguzi. 

2. Wilaya ya Longido  

  Ukaguzi umebaini kiasi cha samani kilichoongezwa cha        
Sh.1,600,000 kimeainishwa kwa Sh.1,600 hii imesababisha 
upungufu kwa Sh. 1,598,400.  Pia uwekaji wa sola katika 
zahanati ya Irkaswa na Ilorienito kiasi cha Sh.5,962,000 
haikujumuishwa katika jumla ya Mali, Mitambo na Vifaa. 

 Hati za malipo zenye thamani ya Sh.25,893,900 
zilikosekana wakati wa ukaguzi kinyume na Agizo  34(2) la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka za Serikali za Mitaa ya 
mwaka 2009. 
 

 Malipo ya Sh.17,786,100 yalifanywa bila nyaraka za 
kutosha kinyume na Agizo 8(2) (c) la Memoranda ya Fedha 
za Mamlaka za Serikali za Mitaa ya mwaka 2009. 
 

3. Manispaa ya Moshi  

  

 Malipo yaliyofanywa ya Sh.20,715,400 hayakuwa na 
nyaraka za kutosha kinyume na Agizo 8(2) (c)  la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka za Serikali za Mitaa ya 
mwaka 2009. 

 Malipo yenye thamani ya Sh.9,160,000 yalilipwa kutoka 
kwenye kasma isiyo sahihi kinyume na Sheria ya Fedha za 
Umma   Kanuni 51(1-8) ya mwaka 2001. 

4. Wilaya ya Kiteto  

  Hati za malipo ya Sh. 8,206,695 zilikosekana wakati wa 
ukaguzi kinyume na Agizo 104 (1-2) la Memoranda ya 
Fedha za Mamlaka za Serikali za Mitaa la mwaka 2009. 

 Malipo ya Sh.5,976,695 hayakuwa na nyaraka za kutosha 
kinyume na Agizo 8(2) (c)  la Memoranda ya Fedha za 
Mamlaka za Serikali za Mitaa ya mwaka 2009. 
 

5. Manispaa ya Dodoma  

  Halmashauri imetumia kiasi cha Sh. 14,744,893 kwa ajili 
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ya manunuzi ya kiyoyozi ambayo hayakuwepo kwenye 
bajeti iliyoidhinishwa.  
 

 Halmashauri imefanya malipo ya Sh.18,845,266 kwa ajili 
ya madeni ya mwaka wa fedha uliopita ambayo 
hayakuonyeshwa kwenye taarifa ya  fedha ya mwaka jana. 

 
 
 

6. Wilaya ya Kongwa  

  Halmashauri ililipa kiasi cha Sh.7,994,800 kwa ajili ya 
ununuzi wa vifaa mbalimbali, hata hivyo vifaa hivyo 
havikuingizwa kwenye leja ya kupokelea vifaa kinyume na 
Agizo 59(1) la Memoranda ya Fedha za Mamlaka za Serikali 
za Mitaa ya mwaka 2009. 
 

 Halmashauri imefanya malipo ya Sh.21,941,000 kwa ajili 
ya madeni ya mwaka wa fedha uliopita ambayo 
hayakuonyeshwa kwenye taarifa ya madeni na  fedha ya 
mwaka 2012/13. 

7. Manispaa ya Kigoma  

  Halmashauri ilionyesha mali, vifaa na mitambo kiasi cha 
Sh.33,644,000 lakini taarifa ya mchanganuo imeonyesha 
ongezeko la mali, vifaa na mitambo Sh.28,316,000, hata 
hivyo taarifa za matumizi ya maendeleo zinaonyesha  
jumla ya Sh.19,516,000 hivyo kuonyesha utata katika 
chambuzi hizo na taarifa ya mizania ya fedha. 

 Bakaa ya fedha iliyoonyeshwa kwenye taarifa ya mizania 
ya fedha kiasi cha Sh.125,550,000 inatofautiana na bakaa 
ya fedha Sh.36,494,000  iliyoonyeshwa kwenye taarifa ya 
mtiririko wa fedha kwa Sh.89,056,000 

 

8. Wilaya ya Kibondo  

  Halmashauri imetoa taarifa ya  gharama Sh.678,557,184 
katika taarifa ya utendaji wa kifedha  kiasi hiki kiliondoa 
uchakavu  kwa mwaka husika wa ukaguzi . Hata hivyo 
imebainika kuwa halmashauri ina matumizi ya 
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Sh.536,573,639 ukiondoa uchakavu ambayo ilisababisha 
matumizi zaidi kwa Sh.141,983,545. 

 

 Halmashauri imeainisha matumizi ya ruzuku za kawaida 
Sh.675,147,183 katika taarifa ya utendaji wa kifedha. 
Ukaguzi wa taarifa za fedha, taarifa ya mlinganisho wa 
fedha  na viambatanisho vyake umeonyesha  kuwa 
matumizi ya ruzuku ya kawaida ya Sh.536,573,639 hivyo 
imesababisha ziada ya matumizi ya ruzuku ya kawaida 
kwa Sh.138,573,544 

 Halmashauri imefanya malipo ya Sh.8,172,000 kwa ajili ya 
madeni ya mwaka wa fedha uliopita ambayo 
hayakuonyeshwa kwenye taarifa ya fedha ya mwaka jana 
kinyume na Agizo 22(1) la  Memoranda ya Fedha  ya 
Mamlaka za Serikali za Mitaa ya Mwaka 2009. 
 

9. Wilaya ya Singida  

  Fedha zilizotumiwa kwa kazi zisizohusiana na Mradi                 
Sh. 9,363,000.  
 

 Malipo yenye thamani ya Sh.10,782,531 yalilipwa kutoka 
kwenye kasma isiyo sahihi kinyume na Agizo 23(1) la  
Memoranda ya Fedha  ya Mamlaka za Serikali za Mitaa  ya 
Mwaka 2009. 
 

10. Wilaya ya Manyoni  

  Halmashauri imefanya malipo ya Sh.38,028,617 kwa ajili 
ya madeni ya mwaka wa fedha uliopita ambayo 
hayakuonyeshwa kwenye taarifa ya fedha ya mwaka jana 
kinyume na Agizo 22(1) la  Memoranda ya Fedha  ya 
Mamlaka za Serikali za Mitaa ya Mwaka 2009. 

11. Wilaya ya Sikonge  

  Uchambuzi wa utendaji wa kifedha umebaini kwamba 
halmashauri ilifanya matumizi ya Sh.630,818,069.80 hata 
hivyo ukaguzi wa taarifa za fedha ulibaini matumizi ya          
Sh.657,915,347 hivyo kupelekea  malipo zaidi kwa 
Sh.27,097,277. 
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 Thamani ya mali za kudumu za halmashauri mpaka 
mwishoni mwa mwaka jana zilikuwa  Sh.38,775,928 
wakati huo huo  thamani  za mali za kudumu mwanzoni 
mwa mwaka huu wa fedha zimeonyeshwa  Sh.24,538,038 
hivyo kuwa na upungufu wa mali za kudumu kwa                  
Sh. 14,237,890. 

 

 Mapitio ya taarifa ya mtiririko wa fedha yalionyesha 
ongezeko la wadaiwa kwa kiasi cha Sh.5,795,696.  Hata 
hivyo taarifa ya mizania ya fedha kwa mwaka uliopita na 
ya sasa haukuonyesha kiasi chochote cha wadaiwa. 
 

12. Wilaya ya Nzega 

  Hati za malipo   ya Sh.12,382,679 zilikosekana wakati wa 
ukaguzi kinyume na Agizo  104(1-2) la  Memoranda ya 
Fedha  ya Mamlaka za Serikali za Mitaa  ya Mwaka 2009. 

13. Wilaya ya Magu  

  Halmashauri ilinunua samani na maturubai yenye thamani 
ya Sh.7,065,800 kwa ajili ya matumizi ya hospitali lakini 
mali hizo hazikuonyeshwa kama ongezeko la mali za 
kudumu katika taarifa ya Mizania ya fedha ya halmashauri 
kinyume na Aya 14 ya Viwango vya Kimataifa vya Kihasibu  
katika Sekta ya Umma (Vifaa, Mitambo na Mali)(IPSAS 17). 
 

14. Wilaya ya Kwimba  

  Matumizi ya mafuta ambayo hayakuthibitishwa yenye 
thamani ya Sh.30,630,026. 
 

 Hati za malipo   ya Sh.29,773,000 zilikosekana wakati wa 
ukaguzi kinyume na Agizo  104 (1-2) la  Memoranda ya 
Fedha  ya Mamlaka za Serikali za Mitaa ya mwaka 2009. 
 

 Malipo yaliyofanywa ya Sh.43,524,200 hayakuwa na 
nyaraka za kutosha kinyume na Agizo 8(2) (c) la  
Memoranda ya Fedha  ya Mamlaka za Serikali za Mitaa ya 
mwaka 2009. 
 

 Mapitio ya taarifa ya wadai ya kiasi cha Sh.5,021,490 
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haikuwa na viambatanisho vya hati za madai hivyo 
kushindwa kuhakiki uhalali wa madai hayo. 
 

15. Wilaya ya Ukerewe  

  Malipo yaliyofanywa ya Sh.14,356,000 hayakuwa na 
nyaraka za kutosha kinyume na Agizo 8(2) (c) la  
Memoranda ya Fedha  ya Mamlaka za Serikali za Mitaa ya 
mwaka 2009. 

 

 Hati za malipo   ya Sh.5,721,000 zilikosekana wakati wa 
ukaguzi kinyume na Agizo  104(1-2) ya  Memoranda ya 
Fedha  ya Mamlaka za Serikali za Mitaa  ya   mwaka 2009. 

 
Fedha taslimu kiasi cha Sh.19,730,000  kutoka Benki 
hakikupata ushahidi katika matumizi yake.   

16. Wilaya ya Bukoba  

  Halmashauri imelipa kiasi cha Sh.304,580,986 kwa 
shughuli zisizohusiana na  Mfuko wa Afya.  

17. Wilaya ya Karagwe  

  Taarifa ya fedha ya Bohari ya Dawa ya tarehe 30 Juni, 
2014 imeonyesha salio la Sh.15,181,070, hata hivyo 
halmashauri haikuonyesha kiasi hiki kwenye taarifa ya   
mizania ya fedha inayoishia tarehe 30 Juni, 2014.  Hivyo 
kuonyesha pungufu ya mapato inayotarajia kupokea kwa 
Sh.15,181,070. 

18. Wilaya ya Ilemela 

  Halmashauri imefanya malipo ya Sh.25,385,977 katika 
mwaka wa fedha wa 2013/14 kwa ajili ya madeni ya 
mwaka wa fedha uliopita (2012/13) ambayo 
hayakuonyeshwa kwenye taarifa ya madeni  ya mwaka 
2012/13 kinyume na Agizo na 22(1) la Memoranda ya 
Fedha  ya Mamlaka za Serikali za Mitaa  ya mwaka 2009. 

  

 Ruzuku ya matumizi ya kawaida iliyopo kwenye taarifa ya 
utendaji wa kifedha ni Sh.321,311,196 hata hivyo kiasi 
halisi cha fedha kwenye taarifa ya mapato na matumizi ni 
Sh. 337,954,559 hivyo kuzidishwa kwa Sh.16,643,365.23. 
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 Halmashauri imetoa taarifa ya vifaa, mitambo na mali vya 
thamani ya Sh.40,248,385 hata hivyo mchanganuo wa 
taarifa ya fedha umebaini kwamba kiasi halisi cha salio la 
vifaa, mitambo na mali ni Sh.39,816,601 hivyo kuzidi kwa 
Sh.431,784.25. 
 

19 Wilaya ya Njombe  

  Halmashauri imeainisha kiasi cha matumizi ya maendeleo 
Sh.6,118,941 kama mapato kutoka sekta ya afya.  Hata 
hivyo taarifa za mapitio ya misaada ya maendeleo katika 
maelezo inaonyesha halmashauri imeainisha 
Sh.110,443,925 kama ruzuku ya maendeleo hii 
imesababisha ziada ya    Sh.104,324,983 kwenye mizania 
ya fedha. 

20 Wilaya ya Ludewa  

  Salio anzia la matumizi ya maendeleo ilionyeshwa kama ni 
sifuri.  Hata hivyo matumizi ya Maendeleo kwa mwaka 
uliopita yalikuwa na salio la  Sh.29,493,954.90 inayostahili 
kuwa salio anzia la mwaka huu.  
 

 Fedha za mradi kiasi cha Sh 5,321,000 zilitumika kufanya 
matumizi mengine ya kawaida na siyo ya miradi ya afya 
kinyume na Agizo 23(1) la Memoranda ya Fedha ya 
Mamlaka za Serikali za Mitaa ya mwaka 2009. 
 

21 Wilaya ya Makete  

  Halmashauri ilipokea kiasi cha Sh.339,754,000 kwa 
stakabadhi zenye namba 46365 na 46384 ya                              
Sh.169,877,000 na Sh. 169,877,000 hata hivyo halmashauri 
ilitoa taarifa ya Sh. 362,458,426 kama fedha iliyopokelewa 
kwenye taarifa ya utendaji ya kifedha, hivyo kufanya 
ziada ya Sh. 22,704,476. 
 

 Kutokuonyeshwa kwa taarifa ya mali zinazotegemewa 
kupokelewa katika taarifa ya mizania ya fedha 
Sh.41,803,548 ambazo Sh.13,532,700 ni dawa 
zinazotegemea kupokelewa kutoka Bohari Kuu ya Dawa na 
Sh.28,270,848 ni Bakaa  inayobaki Bohari Kuu ya Dawa. 
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(c)  Halmashauri iliyopata Hati Isiyoridhisha 

Halmashauri moja (1) ilipata hati isiyoridhisha sawa na 
asilimia 0.6 kama inavyoonekana kwenye Jedwali hapo chini: 
kwa mwaka uliopita halmashauri mbili (2) ambayo ni asilimia 
1.6 kati ya mia na thelathini na mbili (132) zilipata hati 
isiyoridhisha. 

 
Jedwali 12: Halmashauri iliyopata Hati Isiyoridhisha 

Na Halmashauri 

1 Wilaya ya Kalambo  

  Bakaa ya fedha kwenye taarifa ya mizania ya fedha ya 
tarehe 30 Juni, 2014 Sh.234,807,000 imetofautiana na 
ile inayoonyeshwa kwenye taarifa ya urari wa hesabu ya 
Sh.234,579,868. 

 

 Ruzuku za matumizi ya kawaida zilizoainishwa katika 
taarifa ya mizania ya fedha Sh.188,581,000 ina tofauti 
na kiasi kilichoainishwa katika maelezo Na. 11 
Sh.190,344,000. 

 

 Ruzuku za maendeleo zilizoainishwa katika taarifa ya 
mizania ya fedha kufikia  tarehe 30 Juni 2014 
Sh.8,926,000 inatofautiana na kiasi kilichoainishwa 
katika maelezo Na 41 Sh.56,409,000. 
 

 

 

 Malipo  ya Sh.29,556,000 hayakuwa na nyaraka za kutosha 
kinyume na Agizo 8(2) (c) la  Memoranda ya Fedha  ya 
Mamlaka za Serikali za Mitaa  ya mwaka 2009. 
 

22 Wilaya ya Bariadi  

  Malipo ya Sh.15,445,011 yalifanywa bila nyaraka za 
kutosha kinyume na Agizo 8(2) (c) la  Memoranda ya Fedha  
ya Mamlaka za Serikali za Mitaa  ya mwaka  2009. 
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3.4.3 Mfuko wa Barabara 

          Mfuko wa Barabara ulianzishwa kwa Sheria za Tozo za mafuta ya 
Barabara Sura ya 220 (marekebisho 2006), Kifungu na.4 kinatoa 
mwongozo juu ya ukusanyaji na matumizi ya mfuko.  Lengo kuu 
la Sheria hii ni kuwezesha ukarabati wa barabara zilizoainishwa 
chini ya Mamlaka ya Wakala wa Barabara Tanzania na Serikali za 
Mitaa kwa kuhakikisha kunakuwapo na fedha ya kutosha kwa ajili 
ya matengenezo ya barabara.   

 
Madhumuni ya Mfuko ni kutoa mtaji kwa ajili ya matumizi  ya 
ukarabati na matengenezo ya barabara chini ya Serikali za Mitaa. 
Karibia asilimia 90 ya fedha zote zinazowekwa kwenye mfuko 
zinapaswa kutumika katika matengenezo na ukarabati wa 
barabara zilizoainishwa pamoja na shughuli za kiutawala kwa 
upande wa Tanzania Bara kwa mujibu wa mipango ya utekelezaji 
iliyopitishwa na Ofisi ya Waziri Mkuu, Tawala za Mikoa na Serikali 
za Mitaa. Kati ya halmashauri 163, halmashauri moja (1) ya Jiji 
la Dar es Salaam haikupata fedha za Mfuko.  Hii ni mara ya 
kwanza kwa Mfuko wa Barabara kujumuishwa katika ripoti yangu 
ya ujumla ya Miradi ya Maendeleo. 

  
     (a) Hati Inayoridhisha 

Jumla ya Halmashauri mia moja na arobaini na saba (147) sawa 
na asilimia (91%) kati ya mia moja na sitini na mbili (162) 
zilizokaguliwa zilipata hati zinazoridhisha kama inavyoonyeshwa 
katika Kiambatisho Na.VIII 
 

     (b)  Halmashauri Zilizopata Hati Zenye Shaka 
Halmashauri kumi na nne (14) ikiwa ni asilimia 9% kati ya mia 
sitini na mbili (162) zilizokaguliwa zilipata hati zenye shaka. 
Sababu ya kupata hati hizo zimeelezwa kwenye Jedwali hapa 
chini: 
 

Jedwali 13: Halmashauri Zilizopata Hati Yenye Shaka 
Na Halmashauri 

1 Wilaya ya Longido  
  Hati za malipo zenye thamani ya Sh. 6,135,575 
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zilikosekana wakati wa ukaguzi kinyume na Agizo 
104(1) la Memoranda ya Fedha za Mamlaka za Serikali 
za Mitaa ya mwaka 2009. 

  

 Malipo ya Sh. 41,388,950 ambayo hayakuwa na 
nyaraka za kutosha kinyume na Agizo 8(2) (c) la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka za Serikali za Mitaa 
ya mwaka 2009. 
 
Fedha zilizokatwa kwa wakandarasi kwa kipindi cha 
matazamio kilitumika kwa matumizi nje ya 
madhumuni yake halisi Sh.4,940,665. 
 
 
 

2 Wilaya ya Moshi  
  Kulikuwa na malipo ya Sh. 2,512,660 ambayo 

hayakuwa na nyaraka za kutosha kinyume na Agizo 
8(2) (c) la Memoranda ya Fedha za Mamlaka za 
Serikali za Mitaa ya mwaka 2009. 

 

 Kiasi cha jumla ya Sh.2,173,720 kililipwa kwa watoa 
huduma mbalimbali wa halmashauri ikiwa ni kwa 
ajili ya kulipa madeni ya mwaka uliopita ingawa 
hakuna ushahidi kwamba malipo hayo ni sehemu ya 
madeni ya mwaka 2012/13 na hivyo madeni ya 
nyuma yamekuwa pungufu na pia malipo hayo 
hayakuwepo kwenye bajeti ya mwaka 2013/14 
kinyume na Agizo 22 (1) la Memoranda ya Fedha za 
Mamlaka za Serikali za Mitaa ya mwaka 2009. 

3. Manispaa ya Dodoma  

  Mali, mitambo na vifaa zenye thamani ya 
Sh.2,349,912,185 hazikuwa na mchanganuo wa 
kutosha kinyume na Agizo 31(6) la Memoranda ya 
Fedha za Mamlaka za Serikali za Mitaa ya mwaka 
2009. 
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4.  Wilaya ya Mpwapwa  

  Hati za malipo zenye thamani ya Sh.76,122,088 
zilikosekana wakati wa ukaguzi kinyume na Agizo 8(1) 
(c) la Memoranda ya Fedha za Serikali za Mitaa ya 
mwaka 2009.  Kukosekana kwa hati za malipo 
kumesababisha kushindwa kuthibitisha uhalali wa 
malipo hayo. 

 

 Halmashauri imelipa kiasi cha Sh.16,837,660 ambayo 
hayahusiani na Mfuko wa Barabara. 

5. Wilaya ya Buhigwe  

  Matumizi ya kiasi cha Sh.8,292,600 hayakutambuliwa 
kwenye taarifa ya utendaji wa kifedha hivyo 
kusababisha pungufu  ya matumizi kwa Sh.8,292,600. 

6. Manispaa ya Kigoma  
  Katika ukaguzi wa mtiririko wa fedha ilibainika kuwa 

halmashauri ilitoa taarifa ya sifuri katika mabadiliko 
ya mtaji badala ya kiasi cha Sh.132,824,000 hivyo 
kupelekea punguzo la mtaji kwa kiasi cha                            
Sh.132,824,000.  

 

 Kiasi cha  jumla ya Sh.8,880,000 zililipwa kwa wadai 
yanayohusiana na miaka ya nyuma. Hata hivyo, kiasi 
hiki hakikuwepo  kwenye orodha ya wadai katika 
taarifa za fedha kwa mwaka uliomalizika Juni 30, 
2013 na hakikurekebishwa kwa mwaka wa fedha 
2013/14. 

 

 Malipo ya kiasi cha Sh.10,520,000 yalifanywa kwa 
shughuli zinazohusiana na posho za vikao kwa ajili ya 
kikao cha Bodi ya Zabuni ambayo yalipaswa kufanywa 
kwenye akaunti ya matumizi ya kawaida hivyo, 
matumizi haya hayahusiani na Mfuko wa Barabara. 

 
7. Wilaya ya Kibondo  
  Taarifa ya Mizania ya fedha kwa mwaka 2012/13 

imeonyesha deni la Sh. 33,343,448 na hakukuwa na 
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ongezeko la deni kwa mwaka 2013/14.  Hata hivyo 
halmashauri imeonyesha deni la Sh. 36,999,212 
kwenye taarifa ya Mizania ya fedha inayoishia tarehe 
30 Juni, 2014 hivyo deni limeongezwa kwa 
Sh.3,655,764. 
 

 Kiasi cha ruzuku kwa matumizi ya kawaida 
kilichopokelewa  katika taarifa ya utendaji wa 
kifedha ni Sh. 611,201,275 wakati viambatanisho 
halisi vya akaunti ya matumizi ya kawaida vilikuwa 
na kiasi cha Sh. 608,841,751 hivyo kuwa na zaidi ya 
kiasi cha Sh. 2,359,524.   

 

8. Wilaya ya Igunga 
  Halmashauri ilinunua mali zenye thamani ya                    

Sh.249,553,848 lakini taarifa ya Mali, Mitambo na 
Vifaa ni Sh. 273,748,853 matokeo yake ni kuwepo 
kwa pungufu ya Sh. 24,295,010 kwenye taarifa ya 
Mizania ya fedha. 

 

 Taarifa ya Mizania ya Fedha imeonyesha 
Sh.17,221,176  kama madai ya miaka iliyopita Hata 
hivyo ukaguzi umegundua  kulikuwa na makosa katika 
ukokotoaji hivyo kiasi halisi ni Sh.11,947,062 na 
matokeo yake ni kuwa na  ziada ya                                
Sh. 5,274,114. 

 

9. Wilaya ya Nzega 

  Hati za malipo zenye thamani ya Sh.2,279,000 
zilikosekana wakati wa ukaguzi kinyume na Agizo  
8(1) (c) la Memoranda ya Fedha za Mamlaka za 
Serikali za Mitaa  ya mwaka 2009. 

 

 Malipo ya Sh. 10,380,000 hayakuwa na nyaraka za 
kutosha kinyume na Agizo 8(2) (c) la Memoranda ya 
Fedha za Mamlaka za Serikali za Mitaa ya mwaka 
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2009. 

 

 
10. Manispaa ya Tabora 
  Manispaa imefanya malipo ya Sh.23,051,533 kwa 

mkandarasi kutoka kwenye akaunti ya Amana  hata 
hivyo malipo hayo yamefanywa kwenye fedha za 
tahadhari zilizokatwa kwa wakandarasi (zuio) 
zilizopo kwenye akaunti ya amana. 

 

 Manispaa imetumia kiasi cha Sh.18,500,000 kwa ajili 
ya shughuli za mradi wa barabara  ambazo 
hazikuwepo kwenye mpango kazi uliokubaliwa kati 
ya Ofisi ya Waziri Mkuu -TAMISEMI na Manispaa. 

 

 Lita 1,580 za mafuta zenye thamani ya Sh. 
3,576,580 zilitolewa kwa ajili ya matumizi lakini 
hayakuingizwa kwenye leja za mafuta za magari 
husika. 

 

 Halmashauri ilifanya Malipo ya Sh.1,700,000 kwa 
shughuli ambazo hazihusiani na Mfuko wa Barabara. 

11 Wilaya ya Njombe  

  Halmshauri ilipokea  Sh.1,400,170,710.78 kutoka 
Hazina ambazo zilijumuisha Sh.114,812,791 ambazo 
zilipaswa kuhamishiwa Halmashauri ya  Mji Mdogo 
wa Makambako lakini mpaka Oktoba, 2014 
halmashauri ya Njombe ilikuwa bado haijazituma 
fedha hizo  kwenda Makambako wala kuonyesha 
kama deni katika taarifa ya Mizania ya fedha kwa 
hesabu za 2013/14. 

 

12 Manispaa ya Ilemela  

  Ukaguzi ulibaini gharama ya kazi ya matengenezo 
kuwa Sh. 443,025,824 lakini Manispaa ilitambua kiasi 
kilicholipwa kwa Mkandarasi pekee yake kiasi cha 
Sh.391,870,723, hivyo kupunguza matumizi kwa 
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Sh.51,155,100. 
 

13 Wilaya ya Ukerewe 

  Halmashauri imeonyesha wadaiwa wenye jumla ya 
Sh.138,386,228 kupokelewa kwenye taarifa ya 
Mizania  ya Fedha bila ya kuwepo kwa mchanganuo. 

 

 Ziada ya mali, mitambo na vifaa zenye thamani ya 
Sh.148,001,556 hazikuwa na mchanganuo.  

 

14 Wilaya ya Ushetu  

  Malipo ya Sh.25,000,000 yaliyofanywa kwa 
mkandarasi anayeitwa Manpower Construction 
hayakuingizwa kwenye kitabu cha  mapato na 
matumizi kinyume na Agizo 27(a) na 29(2) la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka za Serikali za Mitaa  
ya mwaka 2009. Hivyo kufanya pungufu la matumizi 
kwa  Sh. 25,000,000 kwenye matumizi ya Maendeleo. 

 Malipo ya Sh.16,819,000 kutoka akaunti ya Barabara 
ambayo hayakuwa na nyaraka za kutosha kinyume na 
Agizo 8(2) (c) la Memoranda ya Fedha za Mamlaka za 
Serikali za Mitaa  ya mwaka 2009. 

 

 
 (c)  Hati Isiyoridhisha 

Halmashauri moja (1) ambayo ni sawa na asilimia 0.6 kati ya 
halmashauri 162 zilizokaguliwa ilipata hati isiyoridhisha kama 
inavyoonyeshwa kwenye jedwali hapa chini: 
 
Jedwali 14 : Halmashauri Iliyopata Hati Isiyoridhisha 
Na Halmashauri 

1 Wilaya ya Kalambo 
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Na Halmashauri 

  Bakaa ya fedha taslimu mwisho wa mwaka                            
ni Sh.371,434,000 katika taarifa ya mtiririko wa fedha 
hailingani na ile iliyoonyeshwa kwenye taarifa ya benki 
ya Sh.366,990,942.08 hivyo kupelekea utofauti wa 
Sh.4,443,058 iliyosababishwa na kutowasilishwa kwa 
suluhisho za benki kwa ukaguzi. 

 

 Kupunguzwa kwa mali ya kudumu  kwa 
Sh.1,535,852,121 katika taarifa ya Fedha ya Mizania 
kulikotokana na kutokujumuisha mali zilizopokelewa 
kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Sumbawanga.  

 

 Ununuzi  wa mali, mitambo na vifaa ziliainishwa katika 
taarifa ya mtiririko wa fedha kwa mwaka wa fedha 
ulioshia 30 Juni, 2014 ilikuwa na kiasi cha 
Sh.146,237,000. Hata hivyo, mchanganuo  wa matumizi 
ya Mfuko wa Barabara  ulikuwa na ongezeko la mali 
kiasi cha Sh.245,031,470 hivyo kupelekea pungufu kwa 
kiasi cha Sh.98,794,470. 
 

 Ruzuku za maendeleo zimeainishwa katika taarifa ya 
mtiririko wa fedha  inayoishia tarehe 30 Juni 2014 kwa 
kiasi cha Sh.628,581,000 hata hivyo katika taarifa ya 
mapato na matumizi ya ruzuku ya maendeleo  
imeanishwa kiasi cha  Sh.146,237,000 

 

 

3.4.4 Mfuko wa Maendeleo ya Jamii (TASAF) 

Mfuko wa Maendeleo ya Jamii (TASAF) awamu ya tatu (III) Mradi 
kuhaulisha fedha kwa Jamii ulianzishwa kufuatia makubaliano 
kati ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa  Tanzania na Benki 
ya Dunia kupitia Shirika la Kimataifa la Maendeleo  na Mkataba 
wa Fedha za maendeleo ulisainiwa tarehe 15 Juni, 2012 na 
kuunda Mfuko wa Maendeleo ya Jamii awamu ya tatu (III) Mradi 
wa kuhaulisha Fedha kwa jamii Shirika  lilikubaliana kupanua 
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mikopo hadi kufikia SDR 141,900,000 sawa na Dola za Marekani 
220,000,000 kwa ajili ya mradi wa miaka mitano kuanzia tarehe 
13 Agosti, 2012 hadi tarehe 31 Disemba, 2017.  

3.4.4.1 Malengo ya Utendaji 

Mfuko wa Maendeleo ya Jamii awamu ya Tatu (III) ambao ni 
sehemu ya mkakati wa Taifa wa kuondoa umaskini ili kuwezesha 
jamii kupata fursa zinazochangia kuboresha maisha na pia ni 
mpango unaohusiana na malengo ya maendeleo ya Millenia (MDG) 
kuashiria malengo ya mpango wa kupunguza umaskini 
(TPRS).Lengo la mradi ni kuwajengea walengwa na wanaoishi 
katika mazingira magumu uwezo na ufanisi katika uzalishaji.  
 

3.4.4.2 Usimamizi wa Mradi 
Mfuko wa Maendeleo ya Jamii awamu ya (III) katika ngazi ya 
taifa inasimamiwa na safu ya Uongozi wa TASAF (TMU) 
ikiongozwa na Mkurugenzi Mtendaji chini ya ofisi ya Rais. TMU 
inasimamia utekelezaji wa shughuli za kila siku za TASAF III. 
Mkurugenzi Mtendaji wa TASAF anaripoti kwa Kamati ya Taifa ya 
Uendeshaji (NSC) juu ya masuala ya fedha na utawala 
yanayohusiana na TASAF III. 
 
Katika ngazi ya wilaya, Wakurugenzi Watendaji, Watendaji wa 
Wilaya, Wakurugenzi wa Manispaa, kama wakuu wa halmashauri 
kwa ajili ya timu ya serikali za mitaa hutoa msaada kwa 
watendaji wa TASAF kwa timu inayosaidiwa na waratibu wa 
mfuko wa vijiji (VFC). Waratibu wa mfuko wa vijiji wanateuliwa 
na Halmashauri za wilaya  au manispaa miongoni mwa wale 
wanaostahili kwa kuzingatia masharti/sifa yanayotolewa na 
TMU.Waratibu wa mfuko wa vijiji huratibu shughuli za TASAF III 
katika wilaya na manispaa ikiwa ni pamoja na uhamasishaji na 
uwezeshaji kwa jamii, juu ya masuala yanayohusu miradi 
iliyothibitishwa.  VFC huwajibika kwa safu ya uongozi (TMU) kwa 
niaba ya Wakurugenzi wa Halmashauri au Manispaa. 
 
Orodha ya halmashauri zilizokaguliwa katika mwaka wa fedha 
2013/14 na aina ya hati iliyotolewa na sababu za kutolewa 
yameorodheshwa hapa chini. 
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(a)  Hati zinazoridhisha 
Halmashauri (50) zimekaguliwa kwa mwaka wa fedha 
2013/2014 na zote zimepata hati inayoridhisha kama 
inavyoonyeshwa katika Kiambatisho Na. IX 

3.4.5 Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji (WSDP) 

Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji ulisanifiwa ili kutafuta 
ufumbuzi mapungufu katika miundombinu ya maji mijini na 
vijijini, kuboresha rasilimali za usimamizi wa maji kwa 
kuimarisha usimamizi wa ofisi za mabonde tisa (9) na taasisi za 
sekta zinazohusika na kuzijengea uwezo. 
 
Mwaka 2002, Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
iliandaa sera ya taifa ya maji, ikiwa na malengo ya kuwa na 
mfumo wa kina kwa ajili ya maendeleo endelevu na usimamizi 
wa rasilimali za maji za Taifa ambayo itahakikisha sheria 
madhubuti na kitaasisi zinakuwepo ili kusimamia utekelezaji.  
 
Mikakati ya kitaifa ya maendeleo ya sekta ya maji (NWSDS) 
imeonyesha jinsi wizara husika itakavyotekeleza sera ya Taifa ya 
Maji ili kufikia malengo ya Mkakati wa Kukuza Uchumi na 
Kuondoa Umaskini Tanzania (MKUKUTA). Hii itakuwa ni 
mwongozo katika kuweka mipango ya muda wa kati na muda 
mfupi. Kwa maeneo mengine itatoa mwongozo katika 
kuunganisha mpango wa taifa wa maendeleo ya sekta ya maji na 
programu ya maendeleo ya sekta ya maji kama nyenzo katika 
kuandaa mipango ya muda wa kati. 
 
Wizara ya Maji imetayarisha Programu ya Maendeleo ya Sekta ya 

Maji kwa kipindi cha mwaka 2006 hadi 2025; ambayo 

imejumuisha programu za kisekta tatu ambazo ni: usimamizi wa 

rasilimali za maji, mradi wa usambazaji maji vijijini na mradi wa 

maji safi na majitaka mijini. Programu pia inajumuisha 

kuimarisha na kujenga uwezo wa taasisi zinazosimamia na 

kuhakikisha zinatoa msaada katika utekelezaji wa mradi wa 

sekta ya Maji.  
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Halmashauri tatu (3) Manispaa ya Musoma, Jiji la Dar es Salaam 

na Mji wa Tarime hazikupewa fedha kwa ajili ya kutekeleza 

programu ya maendeleo ya sekta ya maji kwa mwaka wa fedha 

2013/14. 

Orodha ya watekelezaji wa programu ya maendeleo ya sekta ya 

maji waliokaguliwa katika mwaka wa fedha wa 2013/14 na 

matokeo ya ukaguzi wameorodheshwa hapa chini: 

(a) Watekelezaji wa Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji  
Waliopata Hati Zinazoridhisha 
Watekelezaji wa programu ya maendeleo ya sekta ya maji 144 
wamepata hati inayoridhisha ambao ni sawa na asilimia 88 ya 
watekelezaji wote waliokaguliwa kama inavyoonekana katika 
Kiambatisho Na. X. 

  
     (b) Watekelezaji wa Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji 

Waliopata Hati Yenye Shaka 
Watekelezaji kumi na nane (18) wamepata hati ya ukaguzi yenye 

shaka ambao ni sawa na asilimia 11 ya watekelezaji wote 

waliokaguliwa kama inavyoonyeshwa kwenye jedwali hapo chini: 

Jedwali 15: Watekelezaji Waliopata Hati Yenye Shaka 

Na. Halmashauri 

1.  Wilaya ya Longido  

  Taarifa ya fedha ya mizania imeonyesha kuwa kuna 
mali, mitambo na vifaa vya thamani ya                              
Sh.1,559,733,000. Mapitio kwenye taarifa ya fedha 
imebaini thamani za kiasi cha Sh. 27,502,000 
hazikupunguzwa gharama ya uchakavu toka 
ziliponunuliwa mwaka 2011. Hivyo inapelekea thamani 
kuzidi kwa kiwango cha jumla ya gharama za uchakavu 
kwa kipindi cha miaka mitatu na kwa mwaka 
uliokaguliwa kiasi cha Sh. 11,000,800. 
 

2. Wilaya ya Hanang’  

  Halmashauri ilikuwa na jumla ya Sh. 1,297,403 137 
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ikiwa imejumuisha salio anzia la Sh. 147,849,060. 
Mpaka kufikia tarehe 30 Juni, 2014 halmashauri 
ilitumia kiasi cha Sh. 721,854,400, hivyo kuwa na 
bakaa ya fedha Sh.575,548,737 na sio                                   
Sh.520,872,762 kama ilivyoonyeshwa katika taarifa ya  
mizania ya fedha hivyo imepungua kwa kiasi cha 
Sh.54,675,975. 

 

3. Wilaya ya Mbulu  

  Malipo ya Sh.34,710,000 yaliyolipwa na Halmashauri 
hayakuwa na nyaraka za kutosha kinyume na Agizo 
8(2) (c) la Memoranda ya Fedha za Mamlaka za Serikali 
za Mitaa  ya mwaka 2009. 

 

4.  Wilaya ya Handeni  

  Malipo ya hati ya madai Na. 1 kiasi cha                                
Sh.124,927,164 kililipwa tarehe 06 Mei, 2014 kwa 
kampuni ya Don Consultant Ltd na tarehe 18 Juni, 
2014 malipo mengine ya Sh.124,927,164 yalifanyika 
tena kwa mdai.  Hivyo kusababisha ziada ya matumizi 
kwenye taarifa ya utendaji wa kifedha kwa                         
Sh. 124,924,164 

5.  Wilaya ya Makete  

  Matumizi kwa ajili ya maendeleo                                  
Sh.1,625,417,486.65 ndio kiasi halisi kilichotumika  
kwa kipindi cha mwaka. Hata hivyo taarifa ya mtiririko 
wa fedha katika shughuli za kuwekeza imeonyesha 
mali zilizonunuliwa kiasi cha Sh.1,082,144,752, hivyo 
kupunguza kiasi hicho katika taarifa ya mtiririko wa 
fedha kwa Sh.543,272,734.65. 

6.  Wilaya ya Mbozi  

  Kiasi cha Sh.268,894,436.40 hakikuhamishwa kutoka 
akaunti ya maendeleo ya halmashauri kwenda akaunti 
ya mradi wa maji. 

 

7.  Wilaya ya Musoma  

  Jumla ya kiasi cha Sh.18,342,000 kililipwa kwa maafisa 
wa halmashauri kwa ajili ya kuhudhuria mikutano, 
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semina, vikao na kazi  mbalimbali za usanifu/upimaji 
hayakuwa na nyaraka za kutosha kinyume na Agizo 8(2) 
(c) la Memoranda ya Fedha za Mamlaka za Serikali za 
Mitaa  ya mwaka 2009. 
 

8.  Wilaya ya Mpwapwa  

  Malipo ya Sh. 5,955,378 yaliyolipwa na Halmashauri 
hayakuwa na nyaraka za kutosha kinyume na Agizo 8(2) 
(c) la Memoranda ya Fedha za Mamlaka za Serikali za 
Mitaa ya mwaka 2009. 

 

 Hati za malipo zenye thamani ya                                     
Sh.183,508,611.10 hazikuwasilishwa kwa ajili ya 
ukaguzi kinyume na Agizo 104 (1-2) la Memoranda ya 
Fedha za Mamlaka za Serikali za Mitaa  ya mwaka 2009 
na kifungu 5(1) cha LAAM (2009). 

 

9.  Wilaya ya Igunga  

  Matumizi ya maendeleo yameonyeshwa kuwa                   
Sh.1,617,449,141 lakini katika taarifa ya mizania ya 
fedha imeonyeshwa ongezeko la thamani ya mali, 
mitambo na vifaa ni Sh.1,017,945,472 hivyo inapelekea 
kupunguza thamani ya mali kwa kiasi cha  
Sh.599,503,669. 
 

 Katika taarifa ya utendaji wa kifedha ilionyeshwa 
malipo yaliyohamishwa yana thamani ya kiasi cha 
Sh.28,000,000 lakini kiasi halisi kilichoonyeshwa katika 
taarifa ya mlinganisho wa fedha ni kiasi cha 
Sh.18,000,000 hivyo kusababisha kuzidi kwa kiasi cha  
Sh.10,000,000. 

 
 

10.  Wilaya ya Urambo  

  Gharama ya uchakavu ilitozwa kwa makosa katika mali 
ambazo hazijaanza kutumika kiasi cha Sh. 68,391,871. 

11.  Wilaya ya Njombe  

  Kutokuonyeshwa kwa madeni ya kiasi cha                       
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Sh. 400,000,000 kwa ajili ya Mji wa Makambako. 

12.  Wilaya ya Kwimba  

  Kazi za mifumo ya bomba na ujenzi zilizofanyika 
zilikuwa na thamani ya Sh.328,591,630 lakini 
halmashauri ilionyesha kiasi cha Sh.265,561,920 
ambacho ndicho kilicholipwa kwa mkandarasi kwa kazi 
zinazoendelea kufanyika na imepelekea kupunguza 
thamani ya kazi zinazoendelea kwa kiasi cha                          
Sh. 63,029,710. 

 

 Malipo ya Sh.13,151,100 hayakuwa na nyaraka za 
kutosha kinyume na Agizo 8 (2) (c) la Memoranda ya 
Fedha za Mamlaka za Serikali za Mitaa  ya mwaka 2009. 

 

 Masurufu ya Sh.3,550,600 ambayo hayajarejeshwa 
hayakuonyeshwa kama wadaiwa katika taarifa ya 
mizania ya fedha. 

 

13. Wilaya ya Ilemela  

  Malipo ya awali kiasi cha Sh.139,517,880 yaliyolipwa 
kwa mkandarasi yalihesabiwa kimakosa kama nyongeza 
ya mali, mitambo na vifaa katika taarifa ya mizania ya 
fedha. Hivyo kufanya ziada ya mali kwa kiasi cha 
Sh.139,517,880.  

 

 Kompyuta mpakato na mashine ya kuchapisha  za kiasi 
cha  Sh.3,350,000 zilizonunuliwa hazikuonyeshwa katika 
taarifa ya mizania ya fedha kama ongezeko la mali. 

 

14.  Wilaya ya Magu  

  Halmashauri ilihamisha mali zenye thamani ya                 
Sh.1,073,231,560 kwenda Mji wa Busega. Hata hivyo 
halmashauri ilishindwa kutoa mchanganuo wa mali hizo 
kwa ajili ya ukaguzi. 

15.  Wilaya ya Misungwi  

  Halmashauri ilihamisha fedha ya zuio kiasi cha                   
Sh.91,281,802 kutoka akaunti ya mradi wa maji 
kwenda akaunti ya amana wakati kiasi kilichotakiwa 
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kuhamishwa kama ilivyo katika hati ya kukamilisha 
kazi ni Sh.34,669,965. Hivyo kupelekea fedha ya zuio 
zilizolipwa zaidi katika akaunti ya amana ya 
halmashauri kiasi cha Sh.56,611,837 kutorudishwa 
katika akaunti ya mradi. 
 

 Halmashauri ilifanya matumizi ya kiasi cha                    
Sh.21,613,512 ambayo hayakuwa na nyaraka za 
kutosha kinyume na Agizo 8(2) (c) la Memoranda ya 
Fedha za Mamlaka za Serikali za Mitaa ya mwaka 2009. 

 

16.  Wilaya ya Sengerema  

  Gharama ya uchakavu ya kiasi cha Sh.220,304,163.70 
iliyotozwa kimakosa katika kazi zinazoendelea. 
 

 Halmashauri ilionyesha katika taarifa za fedha miundo 
mbinu ya maji iliyokamilika ya kiasi cha                              
Sh.3,558,807,408 ambayo imehesabia na kazi 
zinazoendelea za kiasi cha Sh.3,302,911,000. Gharama 
ya uchakavu iliyotozwa katika Sh.3,302,911,000 ilizidi 
kwa Sh.220,304,163.70 (6.67% x 3,302,911,000). 

 

17. Wilaya ya Ushetu  

  Katika taarifa ya mtiririko wa fedha kipengele cha kazi 
za uendeshaji imeonyeshwa maslahi ya wafanyakazi na 
matengenezo kiasi cha Sh.21,134,400 kinyume na 
utaratibu wa kuandaa taarifa ya fedha.  

18.  Wilaya ya Kibondo  

  Halmashauri ilikuwa na salio anzia la mali za kiasi cha 
Sh.964,733,939. Hata hivyo tozo ya uchakavu 
iliyotumika ni asilimia 10 kwa mwaka sawa na 
Sh.96,473,374 tofauti na sera ya halmashauri inayotaka 
utumie asilimia 6.67 kwa mwaka sawa na                            
Sh.64,157,798 hivyo imepelekea tozo zaidi kwa                   
Sh. 32,157,798. 
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   (c)     Mtekelezaji wa Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji 

aliopata hati isiyoridhisha 

Mtekelezaji mmoja (1) amepata hati ya ukaguzi isiyoridhisha, hii 
ni sawa na asilimia 0.6 ya watekelezaji wote waliokaguliwa kama 
inavyoonyeshwa kwenye jedwali hapo chini: 
 
Kwa mwaka uliopita watekelezaji wa miradi watatu (3) ambao ni 
asilimia 2 kati ya mia na thalathini na nne (134) walipata hati 
isiyoridhisha.  

 

Jedwali 16: Mtekelezaji aliyepata Hati Isiyoridhisha 

Na. Mtekelezaji 

1 Wilaya ya Kalambo  

  Bakaa ya fedha kiasi cha Sh.874,547,000  
zilizoonyeshwa katika taarifa ya mizania ya fedha kwa 
kipindi kilichoishia 30 Juni, 2014 kimetofautiana na 
taarifa ya fedha ya benki Sh.883,937,733. Utofauti 
katika taarifa za fedha umetokana na kutowasilisha 
taarifa za usuluhishi za kibenki kwa ajili ya ukaguzi. 

 

 Mali za kudumu zenye thamani ya Sh.1,937,545,252 
zilionyeshwa pungufu kwa mwaka wa fedha unaoishia  
30 Juni 2014 kutokana na kutojumuishwa na mali za 
kudumu zilizopokelewa kutoka halmashauri ya 
Sumbawanga.  

 

 Ruzuku kwa ajili ya matumizi ya maendeleo na gharama 
za uchakavu wa mali, mitambo na vifaa 
hazikuonyeshwa katika taarifa ya utendaji wa kifedha. 

 

 Ongezeko la wadeni la jumla ya Sh.7,486,000 
imehesabiwa kama fedha iliyoingia badala ya fedha 
iliyotoka katika taarifa ya mtiririko wa fedha. 

 

 Halmashauri ilifanya malipo ya kiasi cha Sh. 19,004,327 
ambayo hayakuwa na nyaraka za kutosha kinyume na 
Agizo 8(2) (c) la Memoranda ya Fedha za Mamlaka za 
Serikali za Mitaa ya mwaka 2009. 
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3.4.6  Miradi Mingine ya Maendeleo 
 Idadi ya miradi ya maendeleo iliyokaguliwa ni sabini na tisa (79) 

ikijumuisha miradi inayofadhiliwa na Benki ya Dunia, Benki ya 
Maendeleo ya Afrika, Miradi inayofadhiliwa na Mfuko wa 
Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, Kifua Kikuu na Ukoma na 
Programu ya Maendeleo ya Umoja wa Mataifa. 

  
 Muhtasari wa hati za ukaguzi zilizotolewa kwa miradi ya 

Maendeleo na sababu ya kutoa hati hizo imeonyeshwa hapa 
chini: 

 

(a) Miradi mingine ya Maendeleo iliyopata hati safi kati ya miradi 
sabini na tisa (79) iliyokaguliwa, miradi sabini na nane (78) 
ilipata hati safi rejea Kiambatisho Na.XI, Kwa kipindi cha ukaguzi 
2012/2013 miradi 99 ambayo ni asilimia 97 kati ya miradi 102 
ilipata hati inayoridhisha. 

 
(b) Kati ya Miradi mingine sabini na tisa (79) iliyokaguliwa mradi 

mmoja ulipata hati yenye mashaka  kama inavyoonyeshwa  
kwenye jedwali hapa chini: 
 
Jedwali 17: Mradi Mmoja (1) Uliopata Hati Yenye Shaka 

Na. Jina la Mradi 

1. Mradi wa Utekelezaji na Uratibu na Upanuaji wa Ulinzi 

Maeneo ya Misitu Ukanda wa Pwani  

 Kiasi cha Sh.449,296,894 kimekuwa salio anzia hasi la 
mwaka wa fedha uliokaguliwa ambalo halikuwa na 
viambatanisho na ushahidi wa kutosha wa taarifa ya fedha 
ya mwaka uliopita.    
 

 Fedha za mradi zimechanganywa na fedha nyingine 
kwenye akaunti ya benki.  Vitabu vya mahesabu na 
nyaraka za kumbukumbu hazijatenganishwa na miradi 
mingine kuwezesha utambulishi wa rasilimali za UNDP 
kirahisi na  kuweka uhusiano kati ya hati za malipo na 
viambatanisho  vya malipo husika. WWF haikuweza 
kuwasilisha taarifa ya mlinganisho wa mapato na matumizi 
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Na. Jina la Mradi 

ya fedha.  
 

 Idhinisho la kupitishwa kwa mapato na matumizi ya fedha 
za mradi (FACE FORM) halikutolewa kwa wakaguzi kwa 
ajili ya ukaguzi, hivyo kupelekea kushindwa kubaini kiasi 
halisi cha fedha kilichopokelewa na kilichotumika. 
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SURA YA NNE 

 

4.0  UTENDAJI WA KIFEDHA 

4.1  Utangulizi 

Sura hii inatoa mchanganuo na mwelekeo wa utendaji wa 
kifedha katika miradi ya maendeleo ikiwemo Programu ya Sekta 
ya Kilimo, Mfuko wa Afya, Mfuko wa Barabara, Mfuko wa 
Maendeleo ya Jamii, Programu ya Sekta ya Maji pamoja na 
miradi mingine ya maendeleo katika kipindi cha mwaka 2013/14. 
Miradi hii inafadhiliwa na Serikali ya Tanzania pamoja na 
washirika mbalimbali wa maendeleo kama inavyoonyeshwa hapo 
chini: 

 
4.2 Programu ya Maendeleo Sekta ya Kilimo 
4.2.1  Utangulizi 

Programu hii inajumuisha mipango ya kuendeleza kilimo kitaifa 
na kisekta inayofadhiliwa kwa pamoja na Serikali ya Tanzania na 
Washirika wa Maendeleo kupitia Mfuko wa Maendeleo katika 
Sekta ya Kilimo.  Serikali ya Tanzania inachukua Mpango wa 
Maendeleo ya Kilimo ya kimkakati utakaowezesha kufikia 
malengo yaliyokusudiwa. 

 
Mwongozo wa Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Kilimo (ASDP) 
ulianzishwa kwa pamoja na wizara tano za kisekta ambazo hutoa 
mwongozo na mchakato wa kutekeleza mpango mkakati wa 
kuendeleza sekta ya kilimo (ASDS). Shughuli za maendeleo 
kitaifa zitazingatia mpango mkakati wa wizara ambapo shughuli 
za maendeleo katika wilaya zitatekelezwa na mamlaka za 
Serikali za Mitaa (LGAs). 

 
4.2.2 Mfuko wa Kuchangia Sekta ya Maendeleo ya Kilimo –Hazina 

Mfuko wa kuchangia Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Kilimo 
unapata fedha kutokana na michango na mikopo toka kwa 
washirika wa maendeleo wakiwemo Ubalozi wa Ireland, Shirika 
la Kimataifa la Maendeleo (IDA), Shirika la Kimataifa la 
Maendeleo ya Kilimo (IFAD) na Shirika la Maendeleo la Japan. 
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Katika mwaka wa fedha 2013/14 Programu ya Maendeleo ya 
Sekta ya Kilimo ilipokea Dola za Marekani 32,055,595.92 kutoka 
kwa washirika wa maendeleo  na vilevile kulikuwa na salio anzia 
kiasi cha Dola za Marekani 15,517,408.99 na Dola za Marekani 
1,016,996.06 katika Mfuko wa Sekta ya Kilimo – Hazina na 
kufanya fedha zilizokuwepo kuwa Dola za Marekani 
48,590,000.97. Kiasi ambacho kilihamishwa  kutoka akaunti ya 
Mfuko wa pamoja, Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Kilimo  ni 
Dola za Marekani 41,940,758.04  hivyo  kiasi cha fedha 
kilichobaki mwishoni mwa mwaka ambacho hakikupelekwa kwa 
ajili ya utekelezaji wa miradi ni  jumla ya Dola za Marekani 
6,105,994.43. Mchanganuo wa michango ya washirika wa 
maendeleo ni kama ilivyoonyeshwa kwenye Jedwali  hapa chini: 

 
Mradi huu nimebaini kutokutekelezwa ipasavyo kwa vipengele 
vya  mikataba ya makubaliano, ukiritimba na mchakato mrefu 
wa taratibu za manunuzi, kutokutolewa fedha kwa wakati na 
Hazina na TAMISEMI. Ucheleweshwaji wa fedha kutoka kwa 
washirika wa maendeleo kumechangia  watekelezaji wa miradi 
kubakiwa na kiasi kikubwa cha fedha ambacho hakijatumika 
mwishoni mwa mwaka. Inasikitisha kuona kiasi hiki kikibaki 
mwishoni mwa mwaka ambacho hakikuhamishwa kwa ajili ya 
utekelezaji wa miradi  iliyopangwa hivyo imesababisha 
ucheleweshaji wa huduma iliyokusudiwa kwa jamii.  
  
Jedwali 18: Akaunti Kuu ya Mradi 

Maelezo 2013/14 

Akaunti Na.9931206251 Dola za Marekani 

Salio anzia 1/7/2013 15,517,408.99 

Shirika la Kimataifa la Maendeleo- Benki 
ya Dunia 

11,000,000.00 

Shirika la Kimataifa la Maendeleo ya 
Kilimo (IFAD)  

4,890,174.14 

Ubalozi wa Ireland 5,439,600.00 

Japan (JICA) 10,725,821.78 

Jumla ya fedha zilizopokelewa 32,055,595.92 

Kiasi ambacho hakikutumika kwenye 1,016,996.06 
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miradi 

Jumla ya Fedha  48,590,000.97 

Kiasi cha Fedha Kilichohamishwa  

Wizara ya Kilimo, Chakula na Ushirika  5,182,326.67 

Halmashauri 35,211,351.12 

Wizara ya Mifugo na Uvuvi 710,965.55 

Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa 275,678.85 

Tawala za Mikoa 220,091,.51 

Wizara ya Viwanda,  Biashara na Masoko 340,344.34 

Jumla ya Kiasi cha Fedha 
Kilichohamishwa 

41,940,758.04 

Mabatilisho  

Wizara ya Kilimo, Chakula na Ushirika 493,745.51 

Marejesho(IFAD) 8,900.00 

Marejesho kwa PHRD-ASDP 40,602.99 

Salio 30/6/2014 6,105,994.43 

4.2.3 Fedha Zilizotumwa Halmashauri 

Program ya Maendeleo katika Sekta ya Kilimo katika mwaka wa 
fedha 2013/14 upande wa Halmashauri zilikuwa na jumla ya 
Sh.78,773,543,047 kiasi hicho kinajumuisha salio anzia la 
Sh.17,985,857,653.08 ikiwa ni bakaa ya fedha inayotokana na 
kipindi cha mwaka wa fedha 2012/13 kwa ajili ya utekelezaji wa 
shughuli za programu ya maendeleo katika sekta ya kilimo. 
Maelezo ya kina kwa kila halmashauri yako kwenye Kiambatisho 
Na. XII. 
  
Hadi kufikia tarehe 30 Juni, 2014, kulikuwa na bakaa ya                
Sh.28,421,266,537.83, hii inatokana na kuchelewa kupokea 
fedha na mlolongo mrefu wa manunuzi: Halmashauri ziliweza 
kutumia Sh.50,352,276,509.17 sawa na asilimia 74 ya fedha 
iliyokuwepo. Mchanganuo ni kama unavyoonekana kwenye 
Jedwali hapa chini:-  
         
Jedwali 19: Vyanzo vya Fedha Programu ya Kilimo 

Maelezo  Kiasi  (Sh.) 

Salio anzia 1/7/2013 17,985,857,653.08  

Kiasi kilichopokelewa  60,787,685,393.92 
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Jumla ya fedha zilizopo 78,773,543,047.00 

Kiasi kilichotumika 50,352,276,509.17 

Bakaa  hadi 30 Juni, 2014 28,421,266,537.83 

4.3 Ufadhili wa Mfuko wa Afya 

4.3.1  Utangulizi 

Washirika wa Mfuko wa Afya nchini huchangia fedha kupitia 
akaunti maalum katika Benki Kuu ya Tanzania na baadaye 
kuhamisha fedha hizo kwenda Wizara ya Afya na Ustawi wa 
Jamii, TAMISEMI na Mamlaka za Serikali za Mitaa kwa kutoa 
fedha kwa mgao wa robo mwaka kupitia Akaunti Kuu ya Hazina. 
Ufadhili huu hufuata mfumo wa Serikali ya Tanzania ambapo 
mihadi ya washirika wa maendeleo hujumuishwa na kuwa 
sehemu ya bajeti ya mwaka ya taasisi husika. 

4.3.2 Uchambuzi wa Fedha za Mfuko wa Afya 

Mfuko wa Afya hupata michango ya fedha kutoka kwa washirika 
mbalimbali wa maendeleo. Katika mwaka wa fedha 2013/14, 
Mfuko huu ulipokea kiasi cha Dola za Marekani 84,165,293.70 
kutoka kwa washirika wa maendeleo. Kulikuwa na salio anzia la 
Dola za Marekani 7,759,076.37 na hivyo kufanya kiasi 
kilichokuwepo kuwa Dola za Marekani 91,924,370.07. Kiasi cha 
Dola 86,635,287.51 kilipelekwa kwa watekelezaji wa Miradi na 
kuwa na salio la Dola za Marekani 5,289,082.56 mwisho wa 
mwaka kama ilivyo katika Jedwali hapa chini:- 

 
Jedwali 20: Vyanzo vya Fedha vya Mfuko wa Afya 

Maelezo Kiasi (Sh.) 
(Dola za  

Marekani) 

Salio anzia  01 Julai 2013  7,759,076.37 

Mapokezi ya fedha   

Kiasi kisichotumika mwaka 
2012/13 

3,069,412.52  

Ubalozi wa Denmark 12,071,011.73  

UNFPA/UNDP 600,000.00  

Uswisi 4,460,000.00  
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Maelezo Kiasi (Sh.) 
(Dola za  

Marekani) 

Jamhuri ya Ireland 9,360,052.00  

IDA 25,000,000.00  

CIDA 26,603,901.46  

Mradi wa Huduma za Msingi za 
Afya 

2,000,915.99  

Mfuko wa Umoja wa Mataifa 
Maendeleo ya Watoto 

1,000,000.00 84,165,293.70 

Kiasi kilichopo  91,924,370.07 

Uhamishaji fedha   

Wizara ya Afya na Ustawi wa 
Jamii 

29,273,222.11  

Mamlaka ya Serikali za Mitaa 56,943,698.42  

TAMISEMI 418,366.98 86,635,287.51 

Salio ishia   5,289,082.56 

 
Mwenendo wa fedha na matumizi kwa miaka mitatu mfululizo 
umeonyeshwa kwenye jedwali hapo chini: 

 
Jedwali 21: Mapokezi na Uhamishaji wa fedha kwenda kwa  
Wadau wa Afya 

Maelezo  

Kiasi (Dola za 
Marekani) 
2013/14 

Kiasi (Dola za 
Marekani)  
2012/13 

Kiasi (Dola za 
Marekani) 
2011/12 

Salio la Kuanzia 01 
Julai 2013 

      
7,759,076.37  

                  
2,161,094.65  

                  
3,806,363.71  

Kiasi Kisichotumika 
Mwaka 2012/13 

      
3,069,412.52  

                     
205,441.07  

                     
386,033.17  

UNDP 
         

600,000.00  
                     

600,000.00  
                     

600,000.00  

Ubalozi wa Denmark 
    

12,071,011.73  
                

12,933,264.00  
                

17,942,000.00  

Jamhuri ya Watu wa 
Ireland 

      
9,360,052.00  

                  
8,142,750.00  

                  
8,810,100.00  

Uholanzi                                   
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14,066,811.44  23,384,873.63  

CIDA 
    

26,603,901.46  
                

28,727,237.32  
                

24,492,995.00  

KFW   
                  

8,986,229.00  
                  

9,430,169.00  

Uswisi 
      

4,460,000.00  
                  

4,302,925.00  
                  

3,244,997.30  

UNICEF 
      

1,000,000.00  
                  

1,000,000.00  
                  

1,000,000.00  

 
Norway     

                  
5,216,484.09  

Benk ya Dunia (IDA) 
    

25,000,000.00  
                

25,000,000.00  
                

10,000,000.00  

Mradi wa Huduma 
za Msingi za Afya 

      
2,000,915.99      

Jumla Mapokezi ya 
Fedha 

    
91,924,370.07  

               
106,125,752.4

8  

               
108,314,015.9

0  

Uhamishaji       

Wizara ya Afya na 
Ustawi wa Jamii 

    
29,273,222.11  

                
38,654,507.32  

                
52,414,115.83  

Serikali za Mitaa 
    

56,943,698.42  
                

58,794,483.64  
                

53,297,699.56  

TAMISEMI   
                     

433,063.17  
                     

441,105.86  

Katibu Tawala 
Mikoa 

 484,622.98  

Jumla ya Fedha 
Zilizohamishwa 

    
86,635,287.51  

                
98,366,677.1

1  

               
106,152,921.

25  

Salio lililoishia 30 
Juni 2014 

5,289,082.56 7,759,075.37 2,161,094.65 

4.3.3 Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii 

Washirika wa maendeleo huchangia fedha zao katika mfuko wa 
pamoja kwenye Akaunti Kuu iliyopo Benki Kuu ya Tanzania na 
baadaye fedha hizo hupelekwa Wizara ya Afya na Ustawi wa 
Jamii kwa robo mwaka. Kupitia mfumo wa kawaida wa usimamizi 
wa malipo ambapo mihadi ya kifedha hujumuishwa katika bajeti 
ya mwaka ya wizara. 
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Katika mwaka unaoishia tarehe 30 Juni, 2014 Wizara ilipokea   
Sh.43,581,608,000. Matumizi halisi yalikuwa  Sh.43,217,700,000 
na kufanya salio la fedha zisizotumika kuwa Sh. 363,908,000 hadi 
kufikia tarehe 30 Juni, 2014 kiasi ambacho kilihamishiwa akaunti 
kuu iliyoko Benki Kuu ya Tanzania kama inavyoonyeshwa katika 
Jedwali hapo chini:- 

 
 
Jedwali 22: Vyanzo vya Fedha kwa Mfuko wa  Afya – Wizara ya 
Afya na Ustawi wa Jamii 

 

 

 

4.3.4 Ofisi ya Waziri Mkuu - TAMISEMI 

Mfuko wa Afya huchangiwa na Ireland, Uholanzi, Norway, 
Ujerumani, Benki ya Dunia na Shirika la Maendeleo na 
Ushirikiano la Uswisi. Katika mwaka 2013/14 Mfuko ulipokea 
kiasi cha Sh. 1,483,165,756.50. 
 
Kwa mujibu wa taarifa ya mapato na matumizi TAMISEMI 
kulikuwa na kiasi cha fedha kwa ajili ya sekta ya afya cha                      
Sh.2,002,161,439.50 ikihusisha salio la kuanzia la                        
Sh.518,995,683. Hata hivyo hadi kufikia tarehe 30 Juni, 2014 
kulikuwa na kiasi kisichotumika cha Sh.482,170,043.31 sawa na 
asilimia 24 ikionyesha kwamba mradi ulitumia                   
Sh.1,519,991,396.19 sawa na asilimia 76 kama inavyoonyeshwa 
katika Jedwali  hapa chini:- 

 
Jedwali 23: Vyanzo vya fedha kwa mfuko wa Afya TAMISEMI 

Maelezo Kiasi (Sh.) 

Salio anzia 1/7/2013 518,995,683 

Ongeza: Mapokezi ya Fedha 1,483,165,756.50 

Kiasi kilichopatikana 2,002,161,439.50 

Toa: Matumizi 1,519,991,396.19 

Maelezo Kiasi (Sh) 

Kiasi kilichopokelewa  43,581,608,000 

Kiasi kilichotumika 43,217,700,000 

Kiasi kilichobaki 363,908,000 

Kiasi kilichorejeshwa  kwenda Akaunti Kuu 363,908,000 
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Kiasi kilichosalia mpaka tarehe 
30/06/2014 

482,170,043.31 

4.3.5  Mamlaka ya Serikali za Mitaa 

Katika kipindi cha mwaka 2013/14, Serikali za Mitaa zilikuwa na 
kiasi cha Sh.112,106,285,842.44 ikijumuisha 
Sh.25,969,608,138.44 salio anzia. Hata hivyo hadi kufikia tarehe 
30 Juni, 2014 kulikuwa na kiasi kisichotumika cha                              
Sh. 23,003,972,568.44 sawa na asilimia 21  ikimaanisha kwamba 
mradi ulitumia Sh. 89,102,313,274 sawa na asilimia 79 kama 
inavyoonyeshwa katika Jedwali  hapa chini na kiambatanisho  
XIII. 
 
Jedwali 24: Vyanzo vya Fedha Mfuko wa Afya 
 

 
 

 
 
 

 

 
4.4      MFUKO WA BARABARA 
4.4.1  Utangulizi 

Vyanzo  vikuu vya mapato vya mfuko wa barabara ni pamoja na 
kodi itokanayo na mafuta, ushuru wa  usafirishaji wa bidhaa na 
mali kwenda nje ya nchi, tozo ya kupakia mizigo kupita kiasi,  
riba na mapato mengiyo.  Kwa upande mwingine, vyanzo vya 
mapato ya nje vinajumuisha fedha kutoka Shirika la Maendeleo 
la Uingereza (DFID). 

 
Fedha zote zinazokusanywa kama mapato ya Mfuko wa Barabara  
zinazotozwa kwenye dizeli na petroli, ushuru wa usafirishaji wa 
bidhaa na mali kwenda nje ya nchi, leseni za magari makubwa, 
tozo za kupakia kupita kiasi au mapato kutoka  chanzo chochote 
kilichoamuliwa na Bunge yanalipwa katika Mfuko wa Barabara. 
Karibia asilimia 90 ya fedha zote zilizowekwa kwenye Mfuko wa 
Barabara zinatakiwa zitumike kwa ajili ya matengenezo na 

Maelezo  Kiasi (Sh) 

Salio la Kuanzia tarehe 1/7/2013 25,969,608,138.44 

Ongeza:  Fedha zilizopokelewa 86,136,677,704.00 

Kiasi Kilichopatikana 112,106,285,842.44 

Toa:  Matumizi 89,102,313,274.00 

Kiasi kilichobakia tarehe 30/6/2014 23,003,972,568.44 
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ukarabati wa dharura kwa barabara zilizoanishwa na pia fedha 
hizo zinatumika kwenye shughuli za kiutawala zinazohusiana na 
matengenezo na ukarabati kwa upande wa Tanzania bara 
kulingana na mpango wa utekelezaji ulioidhinishwa. Si zaidi ya 
asilimia 10 ya fedha zilizowekwa kwenye mfuko zinazopaswa 
kutumika katika shughuli za maendeleo ya barabara na shughuli 
za  kiutawala zinazohusiana na maendeleo ya barabara kwa 
Tanzania bara kadiri  mpango kazi na bajeti iliyoidhinishwa na 
Bunge unavyoelekeza. 

4.4.2 Uchambuzi wa Fedha za Mfuko wa Barabara 

Kwa mwaka 2013/14, jumla ya Sh.647,714,205,143 zilikusanywa 
na kiasi cha Sh.515,406,651,339 kilihamishiwa kwa watekelezaji 
wa mradi. 

 
Kwa kipindi cha miaka minne mwenendo wa makusanyo na 
uhamishaji wa fedha kwa wakala wa utekelezaji ni kama 
inavyoonekana katika majedwali mawili hapo chini 

 
Jedwali 25: Mwenendo wa Makusanyo ya Mapato 

Chanzo cha Mapato  2013/14 (Sh.) 2012/13 (Sh.) 2011/12 (Sh.)  2010/11 (Sh.) 

Kodi itokanayo na 
mafuta 

626,016,642,507 434,468,898,000 390,996,682,899 314,835,603,840 

Ushuru wa 
usafirishaji wa bidha 
na mali nje kupitia 
nchini 

6,523,170,789     5,410,856,302    5,768,365,172    4,688,446,242 

Tozo ya kupakia 
kupita kiasi 

8,690,585,402     7,938,259,280 10,002,200,612 6,247,230,173 

DIFD  5,911,383,733 - - - 

Mapato yatokanayo 
na Riba 

511,658,875 523,479,047 199,270,360 87,765,261 

Mapato mengineyo 60,763,837 128,478,631 60,000,00 86,570,300 

Jumla 647,714,205,143 448,469,971,260 406,966,519,043 325,945,615,816 

 
Jedwali 26: Fedha Zilizohamishiwa kwa Wakala wa 
Utekelezaji 

Wakala wa Utekelezaji  2013/14 (Sh.)  2012/13 (Sh.)  2011/12 (Sh.)  2010/11 (Sh.) 

Wakala wa barabara 314,535,652,200 283,246,804,820 249,583,958,050 177,461,613,000 

PMO-RALG 149,778,882,000 134,879,430,868 113,571,339,937 84,505,559,745 

DFID  5,911,383,733 - - - 

Mgao maalum kwa  
Wakala wa barabara 

5,189,267,605 10,683,902,732 9,695,201,950 2,729,168,800 

Mgao maalum kwa 
Halmashauri 

- 1,000,000,00 10,331,800,063 910,000,000 
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Wizara ya Ujenzi 34,948,405,800 31,471,867,201 28,797,690,000 19,717,957,000 

Mgao maalum kwa 
Wizara ya Ujenzi 

- - 400,000,000 - 

Bodi ya mfuko wa 
barabara 

5,043,060,001 4,541,394,980 3,219,703,752 2,839,942,501 

Jumla 515,406,651,339 464,823,400,601 415,599,693,752 288,164,241,046 

 
 
 
(a) Mapato 

(i) Ruzuku Matumizi ya Kawaida 
Bodi ya Mfuko wa Barabara iliidhinisha kwa matumizi ya 
kawaida Sh.6,787,060,000 hata hivyo Bodi ya Mfuko 
Barabara ilipokea kiasi cha  Sh.4,545,654,316 na hivyo 
kupelekea upungufu wa kiasi cha  ya Sh. 2,241,405,684. 

 
(ii) Ruzuku Matumizi ya Maendeleo 

Bodi ya Mfuko wa Barabara fedha za maendeleo ilikuwa ni                                 
Sh.613,805,714,286, hata hivyo bodi ilipokea kiasi cha 
Sh.642,610,381,305 zaidi ya makisio kwa 
Sh.28,804,667,019. 

 

(b)    Matumizi 
(i) Fungu la Matumizi ya Kawaida 

Jedwali hapa chini linaonyesha hali halisi ya mwenendo 
wa utendaji wa kifedha la matumizi ya kawaida kwa ajili 
ya Bodi ya Mfuko wa Barabara kwa mwaka wa fedha 
2013/14.  

 
Jedwali 27: Fedha za Matumizi ya Kawaida 

Maelezo Kiasi (Sh) 

Makisio  Yaliyoidhinishwa 6,787,060,000 

Salio Anzia 0 

Fedha Iliyopokelewa 4,545,654,316 

Matumizi Yaliyofanyika 4,277,919,779 

Pungufu ya Fedha Iliyopokelewa  (2,241,405,684) 

Salio ishia/Bakaa 267,734,537 
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Mchanganuo kwa mwaka huu unaonyesha, bajeti iliyoidhinishwa 
kwa ajili ya matumizi ya kawaida ilikuwa Sh. 6,787,060,000. 
Hata hivyo, Bodi ya Mfuko wa Barabara ilikuwa na jumla ya 
Sh.4,545,654,316 na hivyo kupelekea upungufu wa 
Sh.2,241,405,684. Kiasi cha fedha ambacho hakikutumika hadi 
mwisho wa mwaka kilikuwa ni  Sh. 267,734,537  baada ya 
kufanya matumizi ya Sh.4,277,919,779. 
 

 
(ii) Fungu la Matumizi ya Maendeleo 

Jedwali hapa chini linaonyesha mwenendo wa matumizi ya 
fedha za maendeleo ya Mfuko wa Barabara kwa mwaka wa 
fedha 2013/14. 

 

Jedwali 28: Fedha za Matumizi ya Maendeleo 

Maelezo Kiasi (Sh) 

Makisio Yaliyoidhinishwa 613,805,714,286 

Salio Anzia 825,904,060 

Fedha Iliyopokelewa 642,610,381,305 

Matumizi Yaliyofanyika 510,363,591,338 

Fedha Iliyopokelewa Zaidi 28,804,667,019 

Salio Ishia /Bakaa 133,072,694,027 

  

Mchanganuo kwa mwaka husika unaonyesha, bajeti 
iliyoidhinishwa kwa ajili ya matumizi ya kawaida kwa mwaka 
husika ilikuwa Sh.613,805,714,286. Hata hivyo, Bodi ya Mfuko wa 
Barabara ilikuwa na jumla ya Sh.642,610,381,305 na hivyo 
kupelekea fedha iliyopokelewa zaidi ya makisio kuwa                    
Sh.28,804,667,019. Kiasi cha fedha ambacho hakikutumika hadi 
mwisho wa mwaka kilikuwa ni Sh.133,072,694,027 baada ya 
kufanya matumizi ya kawaida ya Sh.510,363,591,338. 
 

4.4.3  Fedha Zilizotumwa Kwenda Halmashauri 
Katika mwaka wa fedha 2013/14 Halmashauri zilikuwa na jumla 
ya Sh.186,951,395,258 kiasi hicho kinajumuisha salio anzia la 
Sh.34,507,059,704 ikiwa ni bakaa ya fedha inayotokana na 
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kipindi cha mwaka wa fedha 2012/13 kwa ajili ya utekelezaji wa 
shughuli za Mfuko wa Barabara. Maelezo ya kina kwa kila 
halmashauri yako kwenye Kiambatisho Na. XIV. 
 
Hadi kufikia tarehe 30 Juni, 2014, kulikuwa na bakaa ya 
Sh.44,697,892,406, hii inaonyesha kuwa halmashauri ziliweza 
kutumia Sh.142,253,502,860 sawa na asilimia 76 ya fedha 
iliyokuwepo. Ucheleweshwaji wa fedha kutoka Hazina na 
mlolongo mrefu wa taratibu za manunuzi ndio umepelekea 
kuwepo kwa bakaa kubwa ya fedha ambayo haikutumika, kama 
inavyoonekana kwenye Jedwali hapa chini:- 

Jedwali 29: Fedha za Matumizi ya Kawaida  

Maelezo Kiasi (Sh) 

Salio anzia 1/7/2013 34,507,059,704 

Fedha iliyopokelewa 152,444,335,566 

Jumla ya fedha iliyopo 186,951,395,258 

Toa:Matumizi yaliyofanyika 142,253,502,860 

Salio ishia  30/6/2014 44,697,892,406 

4.5    Mfuko wa Maendeleo ya Jamii (TASAF) 

4.5.1 Mapato ya Mfuko 

Mfuko wa Maendeleo ya Jamii ulikuwa na jumla ya kiasi cha 
Sh.71,861,645,206 sawa na Dola za Marekani 43,552,512.25 
ambazo zimejumuisha salio anzia la Sh. 4,481,311,741.52 (Dola 
za Marekani 2,715,946.51) kwa ajili ya kutekeleza shughuli za 
mradi. Hadi kufikia tarehe 30 Juni, 2014 kulikuwa na bakaa ya 
Sh.19,466,256,809.77 (Dola za Marekani 11,797,731.40) hii 
inamaanisha kwamba kiasi kilichotumika katika utekelezaji wa 
miradi ni Sh.52,395,388,396.25 sawa na Dola za Marekani 
31,754,780.85 ambayo ni asilimia 73 ya fedha yote iliyokuwepo 
kama ilivyoonyeshwa katika Jedwali hapa chini: 

 
Jedwali 30: Vyanzo vya Fedha na Matumizi 

Maelezo Kiasi (Sh.) Kiasi (Dola za 
Kimarekani) 

Salio anzia 4,481,311,741.52 2,715,946.51 
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Fedha zilizopokelewa 

kwa kipindi cha mwaka 

2013/14 

  

IDA 59,143,218,750.00 35,844,375.00 

Mchango wa Serikali 0 0 

OPEC 2,865,190,762.50 1,736,479.25 

Upungufu wa 

ubadilishaji wa fedha 

5,371,923,952.00 3,255,711.49 

Jumla ya fedha zilizo 

pokelewa kwa mwaka 

67,380,333,464.50 40,836,565.74 

Jumla ya fedha 

zilizokuwepo kwa 

mwaka 

71,861,645,206.02 43,552,512.25 

Matumizi kwa mwaka 

2013/14 

52,395,388,396.25 31,754,780.85 

Bakaa 30/06/2014 19,466,256,809.77 11,797,731.40 

 
Fedha kiasi cha Sh. 19,466,256,810 ambazo hazikutumika hadi 
mwisho wa mwaka zilipokelewa mwezi Juni, 2014 kwa ajili ya 
mgawanyo kwa kipindi cha Julai mpaka Disemba, 2014. 
 

4.5.2 Fedha iliyopelekwa Halmashauri 
Jumla ya kiasi cha Sh.16,240,958,730 zilikuwepo kwenye 
halmashauri kwa kipindi cha mwaka wa fedha 2013/14, kiasi hiki 
kinajumuisha salio anzia Sh.2,148,865,691 iliyobaki mwaka 
uliopita. Hadi kufikia tarehe 30 Juni, 2014 kulikuwa na salio la 
kiasi cha Sh.1,905,523,888 sawa na asilimia 12 ya fedha 
zilizokuwepo kama ilivyoonyeshwa kwenye Jedwali hapo chini.  
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Hata hivyo, kiasi kikubwa cha fedha kilichobaki mwisho wa 
mwaka kimesababishwa na halmashauri mbalimbali kushindwa 
kutekeleza miradi kama iliyopangwa kutokana na fedha 
kuchelewa kutumwa, upungufu wa wataalamu  katika 
halmashauri na ngazi ya kata kwa ajili ya   kusimamia na 
kufuatilia utekelezaji wa shughuli za mradi wa maendeleo ya 
jamii. Kiambatisho Na. XV. 

 
 
 
 

Jedwali 31: Fedha Zilizopelekwa Mamlaka za Serikali za Mitaa 

Maelezo Kiasi (Sh.) 

Salio anzia 1/7/2013 2,148,865,691 
Fedha iliyopokelewa 14,092,093,036 
Jumla  16,240,958,730 
Matumizi  14,335,434,895 
Bakaa 30/6/2014 1,905,523,888 

4.5.3 TASAF III-Mpango wa Uhaulishaji Fedha kwa Kaya Maskini 

Programu hii mpya inatarajiwa kutekelezwa kwa kipindi cha 
miaka kumi kuanzia mwaka 2012 na itajumuisha utendaji wa 
awamu ya pili ya mradi wa maendeleo ya jamii kwa kutumia njia 
ya jamii kujiletea maendeleo yake, kusaidia utekelezaji wa 
miradi ya maendeleo ya jamii, shughuli za kuimarisha maisha, 
kuongeza upelekaji wa fedha katika programu, kusaidia 
utekelezaji wa miundo mbinu, pamoja na kujenga uwezo katika 
utekelezaji bora wa programu za maendeleo. 
 
Mradi wa Maendeleo ya Jamii awamu ya tatu ulikuwa na  jumla 
ya Sh.20,120,091,504 kwa mwaka wa fedha 2013/14 sawa na 
Dola za Marekani 12,268,348.48 bila kuwa na salio anzia  kwani 
kwa mwaka huu ndio taarifa ya fedha ya kwanza ya utekelezaji 
wa mradi huu. Hadi kufikia tarehe 30 Juni, 2014 kulikuwa na 
bakaa ya kiasi cha Sh.4,413,318,809.14 sawa na Dola za Marekani 
2,691,048.05. Awamu ya tatu ya miradi ya maendeleo ya jamii 
imetumia kiasi cha Sh.15,706,772,694.86 sawa na Dola za 
Marekani 9,577,300.43. Mchanganuo umeonyeshwa katika 
Jedwali  hapo chini: 
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Jedwali 32: Mpango wa Uhaulishaji Fedha kwa Kaya Maskini 
Maelezo Kiasi 

( Sh) 
Kiasi 

(Dola za 
Marekani) 

Fedha zilizopokelewa kwa 
kipindi cha mwaka 
2013/2014 

  

Benki ya Dunia (IDA) 21,786,814,520.00 13,284,643.00 

Mchango wa Serikali - - 

Hasara katika ubadilishaji wa 
fedha 

(1,666,723,016.00) (1,016,294.52) 

Jumla ya fedha 
zilizopokelewa 

20,120,091,504.00 12,268,348.48 

Jumla ya kiasi kilichokuwepo 
kwa mwaka 

20,120,091,504.00 12,268,348.48 

Matumizi 2013/2014 15,706,772,694.86 9,577,300.43 

Bakaa 30/06/2014 4,413,318,809.14 2,691,048.05 

 
4.6 Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji 

4.6.1 Utendaji wa Kifedha wa Programu ya Sekta ya Maji 

 
(a)  Akaunti Kuu ya Mradi Hazina 

Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ikishirikiana na 
washirika wa maendeleo imeazimia kuchangia katika Mfuko 
wa Uchangiaji wa Sekta ya Maji Akaunti Kuu ya Mradi Hazina. 
Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2013/14 kulikuwa na 
jumla ya kiasi cha Dola za Marekani 66,404,110.43 katika hizo 
kiasi cha Dola za Marekani 49,746,259.37 zilipokelewa katika 
mwaka huo wa fedha, hata hivyo kiasi cha Dola za Marekani 
16,657,851.06 ilikuwa ni salio anzia kutoka kipindi cha 
mwaka wa fedha uliopita.  
 
Kiasi cha fedha kilichohamishwa kwenda sehemu mbalimbali 
kwa kipindi cha mwaka wa fedha 2013/14 ni Dola za Marekani 
64,611,797.35 ikiwemo kiasi cha Dola za Marekani 
19,393,582.40 kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa, Dola za 
Marekani 26,711,617.45 kwa Wizara ya Maji na Dola za 
Marekani 18,506,597.50 kwa miradi mbalimbali hivyo kubaki 
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na bakaa ya Dola za Marekani 1,790,313.08 ilipofikia tarehe 
30 Juni, 2014 kama ilivyoainishwa katika Jedwali  hapo chini: 

 

Jedwali 33: Utendaji Kifedha katika Akaunti Kuu ya Mradi 
Hazina 

Maelezo  

Kiasi –Dola za 

Marekani 

Salio anzia 1/7/2013  16,657,851.06 

Fedha zilizorejeshwa toka Wizara ya Maji      2,390,457.98 

Shirika la Maendeleo la Kimataifa(IDA)    27,668,271.38 

Shirika la Maendeleo la Uingereza (DFID)    11,165,823.86 

Fedha zilizorejeshwa toka Wizara ya Maji 

Elimu 

         31,665.03 

Benki ya Maendeleo ya Ujerumani (KFW)      8,490,041.12 

Jumla ya Fedha  66,404,110.43 
Uhamishaji wa Fedha   

Wizara ya Maji   26,711,617.45 

Mamlaka za serikali za Mitaa   19,393,582.40 

WSDP (Forex)   18,506,597.50 

Jumla ya fedha zilizohamishwa 64,611,797.35 

Bakaa  30/06/2014    1,790,313.08 

 
 

Mchoro 2: Michango ya Wadau wa Maendeleo 

 
 
Jedwali na Mchoro hapo juu, vinaonyesha kuwa Shirika la 
Maendeleo la Kimataifa (IDA) limechangia kwa kiasi kikubwa 

58% 24% 

18% 

Shirika la Maendeleo la
Kimataifa(IDA)

Shirika la Maendeleo la
Uingereza (DFID)

Benki ya Maendeleo ya
Ujerumani (KFW)
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(58%) likifuatiwa na Shirika la Maendeleo la Uingereza (24%) na 
Benki ya Maendeleo ya Ujerumani (18%).  

 
 
   (b)   Chanzo cha Fedha za Mradi wa Maji 

Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ikishirikiana na 
washirika wa maendeleo ilitoa kiasi Sh. 409,329,716,659.71 kwa 
ajili ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo katika sekta ya maji.  
Pia kulikuwa na salio anzia kiasi cha Sh.27,871,229,365.70  
ambazo kwa pamoja zilikuwa kiasi cha Sh. 437,200,946,025.41 
kwa ajili ya utekelezaji wa miradi mbalimbali ya Sekta ya maji 
nchini. Chanzo cha fedha za Mradi wa Maendeleo wa Sekta ya 
Maji kwa kipindi cha mwaka wa fedha 2013/14 ilikuwa kama 
ilivyoainishwa katika Jedwali  hapo chini: 

 
         Jedwali 34: Chanzo cha Fedha za Mradi wa Maji  

Serikali ya Tanzania/Wadau wa Maendeleo Kiasi (Sh) 

Mchango wa Serikali ya Tanzania 166,000,000,000.00 

Wadau wa Mfuko wa Pamoja 141,216,447,645.88 

Wadau  wa Mifuko Mbalimbali 97,834,539,808.10 

Mchango kutoka kwa Jamii  2,376,820,082.72 

Rekebisho: kutokana na kubadilika kwa 
thamani ya kubadilisha fedha za kigeni 

1,901,909,123.01 

Jumla ya Michango 409,329,716,659.71 

Ongeza: Salio anzia  1/7/2013  27,871,229,365.70 

Salio la fedha zilizopelekwa kwa 
watekelezaji wa Miradi 0 

Jumla ya kiasi kilichokuwepo kwa mwaka 437,200,946,025.41 

Toa: Matumizi kwa mwaka 414,358,354,337.43 

Bakaa 30 Juni, 2014 22,842,591,687.98 

 
 (c)    Mamlaka za Serikali za Mitaa 

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2013/14, halmashauri 160 
zilipewa jumla ya kiasi cha Sh.264,316,873,859.95 zilizojumuisha 
salio anzia la  Sh.80,287,537,992.89 kutekeleza Programu ya 
Maendeleo ya Sekta ya Maji kwenye halmashauri. Hata hivyo, 
mpaka kufikia 30/06/2014 halmashauri zilibakiwa na kiasi cha 
Sh.69,498,598,515 sawa na asilimia 26.3 ya kiasi kilichokuwepo 
kwa mwaka. Hii inamaanisha halmashauri zilitumia kiasi cha 
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Sh.194,818,275,340.90 sawa na asilimia 73.7 ya fedha zote 
zilizokuwepo. Taarifa zaidi zimeonyeshwa kwenye Jedwali  hapo 
chini na Kiambatisho Na. XVI. 
Jedwali 35: Utendaji wa Kifedha – Mamlaka za Serikali za 
Mitaa 

Maelezo Kiasi (Sh.) 

Salio anzia 1/7/2013 80,287,537,992.89 

Fedha iliyopokelewa 184,029,335,862.56 

Jumla ya fedha 264,316,873,859.95 

Matumizi 194,818,275,340.90 

Bakaa 30/06/2014 69,498,598,515.00 

 
    (d) Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii 

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2013/14, Wizara ya Afya na 
Ustawi wa Jamii ilipata jumla ya                             
Sh.1,214,060,810 fedha hizo zilijumuisha salio anzia 
Sh.724,060,810 na Sh.490,000,000 kutoka kwenye Mfuko wa 
Maendeleo ya Afrika (ADF) kwa ajili ya kutekeleza miradi wa 
maji iliyoidhinishwa. 

 
Hata hivyo, mradi ulitumia kiasi cha Sh.674,313,989 sawa na 
asilimia 57 ya fedha zote zilizokuwepo. Hivyo mradi ulimaliza na 
bakaa kiasi cha Sh. 521,264,221 mpaka kufikia tarehe 30 Juni, 
2014 kama inavyoonekana kwenye jedwali hapo chini:  

 
Jedwali 36: Utendaji wa Kifedha - Wizara ya Afya na Ustawi 
wa Jamii 

Maelezo Kiasi (Sh.) 

Salio Anzia 1/7/2013 724,060,810.00 

Fedha Zilizopokelewa 490,000,000.00 

Jumla ya Fedha  1,214,060,810.00 

Matumizi 692,796,589.00 

Salio  30/06/2014 521,264,221.00 
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4.7 Miradi Mingine  
Taarifa ya utendaji wa kifedha kwa miradi mingine 79 ambayo 
ilikaguliwa, maswala muhimu yaliyozingatiwa ni michango ya 
wafadhili, salio anzia, kiasi cha fedha kilichopokelewa, kiasi cha 
fedha kilichotumika na salio ishia mwisho wa mwaka wa fedha  
kama inavyoonekana kwenye Kiambatisho Na. XVII. 
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SURA YA TANO 

 

5.0 MAPUNGUFU KATIKA MASUALA YA FEDHA, RASILIMALI WATU 
NA MCHAKATO WA MANUNUZI 

5.1 Utangulizi 
Sehemu hii inalenga kutoa taarifa ya madhaifu na mapungufu  
yaliyobainika katika kusimamia fedha, rasilimali watu na 
mchakato wa manunuzi  kwa  miradi ya maendeleo kwa mwaka 
huu.   

 
Madhumuni ya matokeo  na mapendekezo ya ukaguzi ni 
kumsaidia mkaguliwa kufanya maboresho katika masuala 
yaliyoibuliwa ili kuongeza usimamizi wa fedha,  rasilimali watu 
na mchakato wa manunuzi na kudhibiti rasilimali za taasisi. 
Mapungufu yaliyojitokeza ni kama ifuatavyo: 

 
5.2 Masuala ya Usimamizi wa Bajeti 
5.2.1 Matumizi Yaliyofanywa kwa Kutumia Vifungu Visivyohusika 

Sh.1,316,262,517  
Matumizi ya jumla ya Sh.1,316,262,517 yalilipwa kwa kutumia 

vifungu visivyohusika kwa mwaka wa fedha 2013/14 (2012/13 

ilikuwa Sh.1,015,579,515).  Kufanya malipo kwa kutumia vifungu 

visivyostahili kunaonyesha hakuna nidhamu na kuna udhaifu 

katika mifumo ya kibajeti.  Matumizi yaliyofanywa nje ya vifungu 

vilivyoidhinishwa yanaathiri utekelezaji wa shughuli za miradi 

iliyopangwa na pia ni kinyume na Agizo 23(1) la Memoranda ya 

Fedha za Serikali za Mitaa ya Mwaka 2009.  

Katika ukaguzi wa mwaka huu, halmashauri sabini na nane (78) 

zilifanya malipo kwa kutumia vifungu visivyostahili. Mchanganuo 

umeonyeshwa kwenye jedwali hapa chini. 
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Jedwali 37: Matumizi Yaliyofanywa kwa Kutumia Vifungu 
Visivyohusika  

Na Mradi 

 2013/14  2012/13 

Kiambata
nisho 

Kiasi (Sh 
000,000) 

Idadi ya 
watekel
ezaji  

Kiasi (Sh 
000,000) 

Idadi ya 
watekel
ezaji 

1 Programu ya 
Maendeleo ya 
Sekta ya Kilimo 
(ASDP) 

106.21 13 632.38 19 XVIII 

2 Mfuko wa Afya 
(HBF) 

479.42 33 383.20 28 XIX 

3 Mfuko wa Barabara 
(RF) 

285.07 13 0 0 XX 

4 Programu ya 
Maendeleo ya 
Sekta ya Maji 
(WSDP) 

445.56 19 0 0    XXI 

 Total  1,316.26 78 1,015.58 47  

 
Kutokana na mchanganuo, idadi ya watekelezaji wa miradi 
imeongezeka kwa asilimia 66 lakini malipo yaliyofanywa nje ya vifungu 
vya bajeti iliyoidhinishwa yameongezeka kwa asilimia 30 tu, hivyo kwa 
ujumla tatizo hili limepungua kwa asilimia 36. 
 

5.2.2 Matumizi Yaliyofanywa Nje ya Bajeti Iliyoidhinishwa  
Sh. 1,449,514,079  

Ukaguzi umebaini halmashauri thelathini na nne (34) zilifanya matumizi 
ya Sh.1,449,514,079 nje ya bajeti iliyoidhinishwa kwa ajili ya 
kugharamikia  shughuli mbalimbali. Hii ni kinyume na Agizo 17(2)&(3) 
na 18(1) la Memoranda ya Fedha za Serikali za Mitaa ya mwaka 2009. 
Hii inamaana kuwa baadhi ya kazi zilizoainishwa kwenye mpango kazi 
ulioidhinishwa hazikutekelezwa kama ilivyokusudiwa. Maelezo ni kama 
yanavyoonekana kwenye jedwali hapo chini. 
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Jedwali 38: Matumizi Yaliyofanywa Nje ya Bajeti Iliyodhinishwa        

Na Mradi 

2013/14  2012/13 
Kiambatanis
ho 

Kiasi (Sh) Idadi ya 
watekelezaji 

Kiasi (Sh) Idadi ya 
watekelezaj
i  

1 Programu ya 
Maendeleo ya 
Sekta ya Kilimo  

63,254,140 4 328,423,420 11 XXII 

2 Mfuko wa Afya - - 564,460,287 25  
3 Mfuko wa 

Barabara 
988,004,813 27 - - XXIII 

4 Miradi Mingine 398,255,126 3 673,335,838 5 XXIV 
 Jumla 1,449,514,079 34 1,566,219,545 41  
 

Uchambuzi unaonyesha, idadi ya watekelezaji imepungua kwa 
asilimia 17, lakini matumizi yaliyofanywa nje ya bajeti 
yalipungua kwa asilimia 7 hivyo kwa ujumla tatizo limeongezeka 
kwa asilimia 10. 

 
5.2.3 Upungufu wa Fedha za Ruzuku Zisizopelekwa Halmashauri 

Sh.52,689,585,553 
Baadhi ya halmashauri hazikutekeleza shughuli zilizokuwa 
zimepangwa kutokana na upungufu wa fedha za ruzuku ambazo 
hazikutolewa kulingana na bajeti iliyoidhinishwa. Mapitio ya 
Mpango wa Kati wa Matumizi ya Fedha za Umma (MTEF) na   
bajeti ya miradi kwa mwaka 2013/14 yalionyesha kuwa, kiasi cha 
Sh. 52,689,585,553  kilichoidhinishwa kwa halmashauri mia moja 
sitini na mbili (162) hakikupokelewa kama ilivyoidhinishwa 
kwenye bajeti. 

 

Jedwali 39: Upungufu wa Fedha za Ruzuku Zisizopelekwa 
Halmashauri 

Na Mradi 

 2013/14  2012/13 Kiam

bata

nisho Kiasi (Sh) Idadi ya 
Watekel

ezaji 

Kiasi (Sh) Idadi ya 
Watekel

ezaji 
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1 Programu ya  

Maendeleo  ya 

Sekta ya Kilimo  

34,541,952,358 85 22,277,845,446 56 XXV 

2 Mfuko wa 

Barabara 

11,748,382,804 72 - - XXVI 

3 Mfuko wa 

Maendeleo wa 

Jamii 

245,198,810 1 - -  

4 Programu ya 

Maendeleo ya 

Sekta ya Maji 

0 - 1,512,000,000 - XXVII 

5 Miradi Mingine 6,154,051,581 4 - -  

Jumla 52,689,585,553 162 23,789,845,446 56  

 
Kutokana na mchanganuo, ni dhahiri kuwa idadi ya watekelezaji 
imeongezeka kwa asilimia 189 lakini fedha ambayo haikutolewa 
iliongezeka kwa asilimia 121, hivyo kwa ujumla kiasi 
kilichotolewa kwa ajili ya miradi kimeongezeka kwa asilimia 68 
kwa mwaka huu. 

 
5.2.4 Ucheleweshwaji wa Uhamishaji wa Fedha Sh.12,036,465,500 

Ukaguzi ulibaini halmashauri ishirini na tatu (23) zilichelewa 
sana kupokea kiasi cha Sh. 12,036,465,500   kutoka Hazina kwa 
ajili ya utekelezaji wa shughuli mbalimbali za Mfuko wa Afya. 
Kulikuwa na ucheleweshaji wa takribani miezi mitano ambao 
umeathiri kwa kiasi kikubwa utekelezaji wa shughuli za miradi 
kwa wakati. Halmashauri zilizohusika zimeonyeshwa kwenye 
Kiambatisho Na. XXVIII. 
 

5.2.5 Miradi ambayo Haikukamilika Sh.55,773,698,044 
Upungufu wa fedha za ruzuku zisizopelekwa halmashauri 
unakwamisha utekelezaji wa shughuli za maendeleo 
zilizokusudiwa na pia lengo la Serikali la kuboresha maisha ya 
wananchi kutofikiwa kikamilifu. Miradi yenye thamani ya                    
Sh.55,773,698,044 haikukamilika kutokana na ukosefu wa fedha, 
ucheleweshaji wa fedha za miradi husika kutoka Hazina, 
mchakato mrefu wa manunuzi na uwezo usioridhisha wa 
watendaji. Jedwali hapo chini linaonyesha miradi ya maendeleo 
ambayo haikukamilika kwa mwaka 2013/14. 
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Jedwali 40: Miradi ambayo Haikukamilika 

Na Miradi 

2013/14 2012/13 
Kiamb
atanis
ho 

Kiasi (Sh) Idadi ya 
Watekel
ezaji 

Kiasi (Sh) Idadi ya 
Wateke
lezaji 

1 Programu ya  
Maendeleo 
ya Sekta ya 
Kilimo 

2,110,892,964 9 - - XXIX 

2 Mfuko wa 
Barabara 

17,393,059,400 61 - - XXX 

3 Mfuko wa 
Maendeleo 
ya Jamii 

1,721,308,072 18 1,576,618,867 18 XXXI 

4 Programu  ya  
Maendeleo 
ya Sekta ya 
Maji 

34,548,437,608 34 50,553,789,814 79 XXXII 

 Jumla 55,773,698,044 122 52,130,408,681 97  

 
Kutokana na mchanganuo, idadi ya watekelezaji imeongezeka 
kwa asilimia 26, lakini miradi isiyokamilika iliongezeka kwa 
asilimia 7 na hivyo kwa ujumla ya tozo hili limepungua kwa 
asilimia 19 kwa mwaka huu. 
 

5.2.6 Kiasi Kikubwa cha Fedha Kilichobaki bila Kutumika 
Sh.417,928,141,687 
Miradi ya Maendeleo mia saba sabini na tano (775) katika Serikali 
za Mitaa, Wizara na Mashirika ya Umma ilikuwa na kiasi kikubwa 
kilichosalia cha Sh. 417,928,141,687  hadi kufikia tarehe 30 Juni, 
2014  kutokana na ucheleweshaji wa fedha kutoka Hazina na 
mchakato mrefu wa taratibu za manunuzi kama inavyoonekana 
kwenye Jedwali hapo chini. 
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Jedwali 41: Kiasi kikubwa cha Fedha Kilichobaki bila Kutumika 

Na Mradi 
 2013/14  2012/13 

Kiambatanisho 
Kiasi (Sh) Idadi ya 

watekelezaji 
Kiasi (TZS) Idadi ya 

watekelezaji 
1 Programu ya 

Maendeleo wa 
Sekta ya Kilimo 

28,421,266,538 160 14,778,757,617 133 XII 

2 Mfuko wa Afya 23,003,972,568 161 26,582,155,175 132 XIII 

3 Mfuko wa 
Barabara 

44,697,892,406 162  0 XIV 

4 Mradi wa 
Maendeleo ya 
Jamii 

1,905,523,888 50 2
,
9
3
1
,
7
2
5
,
9
8
7 

110 X

V 

5 Programu ya   
Maendeleo ya 
Sekta ya Maji 

69,498,598,527 163 79,387,536,594 134 XVI 

6 Miradi Mingine 250,400,887,760 79 432,133,565,786 102 XVII 

 Jumla 417,928,141,687 775 555,813,741,159 509  

 
Mchanganuo unaonyesha idadi ya watekelezaji imeongezeka kwa 
asilimia 52 lakini bakaa imepungua kwa asilimia 25 ambayo kwa 
ujumla utumiaji wa fedha za miradi umeimarika kwa asilimia 27 
kwa mwaka huu. 

 
5.3  Mapungufu Katika Udhibiti wa Matumizi 
5.3.1   Matumizi Yaliyofanywa Kinyume na Taratibu Sh.92,036,383 
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Miradi mitatu imefanya matumizi ya kiasi cha Sh.92,036,383 
kwa ajili ya  shughuli za miradi kinyume na mkataba uliofanywa 
kati ya wadau wa maendeleo na Serikali ya Tanzania kama 
inavyoonyeshwa kwenye jedwali hapa chini:  
 
 

Jedwali 42: Matumizi Yaliyofanywa Kinyume na Taratibu 
Na. Jina la Mradi Kiasi  (Sh.) 

1 Mradi wa Kuboresha Miji Tanzania-(TSCP- 
TAMISEMI) 

45,768,398 

2 Mradi wa Kusaidia Sekta ya Afya (HSPS)– 
TAMISEMI 

34,833,000 

3 Programu ya  Maendeleo ya Elimu katika Shule 
za Sekondari (SEDP II) TAMISEMI 

11,434,985 

Jumla  92,036,383 

 
5.3.2 Malipo Yenye Nyaraka Pungufu Sh. 6,513,514,748 

Uhalali wa matumizi unathibitishwa pale ambapo yanakuwa 
yameambatanishwa na nyaraka zinazohusika. Ukaguzi wa 
matumizi ulibaini malipo ya Sh. 6,513,514,748  kwa watekelezaji  
mia moja na thelathini na  nane (138)  kwa mwaka wa fedha 
2013/14 (2012/13: Sh.1,0279,595,054) kutokuwa na 
viambatanisho vya kutosha kinyume na  Agizo 8 (2)(c) LGFM, 
2009.  Kwa kutokuwepo kwa viambatanisho hivyo uhalali na 
usahihi wa malipo hayo haukuweza kuthibitishwa. Kama 
inavyoonekana katika jedwali hapa chini:  

 
Jedwali 43: Malipo Yenye Nyaraka Pungufu 

Na. Mradi 
2013/14  2012/13 

Kiambatanis
ho 

Kiasi (Sh) Idadi ya 
watekelezaji 

Kiasi (Sh) Idadi ya 
watekelezaji 

1 Programu ya 
Maendeleo ya 
Sekta ya 
Kilimo 

688,587,244 

23 

470,661,014 

25 

XXXIII 

2 Mfuko wa 
Afya 

689,882,836 
47 

1,660,648,887 
54 

XXXIV 
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3 Mfuko wa 
Barabara 

340,192,942 
23 

 
 

XXXV 

4 Mfuko wa 
Maendeleo ya 
Jamii 

32,565,798 
3 

384,697,516 
15 

XXXVI 

5 Programu ya 
Maendeleo ya 
Sekta ya Maji 

1,215,901,77
0 30 

1,422,428,791 
33 

XXXVII 

6 Miradi Mingine 3,546,384,15
8 

12 
8,472,468,747 

12 
XXXVIII 

 Total  6,513,514,74
8 

138 
10,279,595,054 

60 
 

 

Kutokana na mchanganuo ni dhahiri kuwa watekelezaji 

wameongezeka kwa asilimia 130 lakini tatizo la kuwa na nyaraka 

pungufu limepungua kwa asilimia 37, hata hivyo kwa ujumla 

tatizo limepungua kwa asilimia 93 katika mwaka huu. 

5.3.3  Kukosekana kwa Hati za Malipo Sh. 465,022,573 
Usahihi na uhalali wa malipo unathibishwa kwa uwepo wa hati za 
malipo na viambatanisho vyake. Kukosekana kwa hati za malipo, 
kunakwamisha mawanda ya ukaguzi. 

 
Katika kipindi cha mwaka 2013/14, matumizi ya                                 
Sh. 465,022,573  hayakuwa na  hati za malipo kinyume na Agizo 
34(1) la LGFM, 2009 na kifungu Na. 45 (5) cha Sheria  ya Fedha 
ya Serikali za Mitaa ya mwaka 1982. (2012/13: 
Sh.1,646,033,062). Kwa mwaka wa ukaguzi, Halmashauri 
arobaini (40) zilikuwa na matumizi yasiyokuwa na hati za malipo 
kama inavyoonekana kwenye jedwali hapo chini. 

 
Jedwali 44: Kukosekana kwa Hati za Malipo 

Na Mradi 

 2013/14  2012/13 
Kiambat
anishi 

Kiasi (Sh) Idadi ya 
halmashauri 

Kiasi (Sh) Idadi ya 
halmash
auri 

1 Programu ya  28,614,300 9 703,778,713 11 XXXIX 
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Maendeleo ya 
Sekta ya Kilimo 

2 Mfuko wa Afya 194,447,491 14 927,786,976 17 XL 
3 Mfuko wa 

Barabara 
111,416,365 11 0 0 

XLI 

4 Mfuko wa 
Maendeleo ya 
Jamii 

0 0 14,467,373 5 
 

5 Programu ya 
Maendeleo ya 
Sekta ya Maji 

130,544,417 6 0 0 
XLII 

Jumla 465,022,573 40 1,646,033,062 33  
 

Kutokana na mchanganuo ni dhahiri kuwa watekelezaji 
wameongezeka kwa asilimia 21 lakini tatizo la kutokuwepo kwa 
hati za malipo limepungua kwa asilimia 72, kwa ujumla kuna 
kuimarika kwa utunzaji wa hati za malipo kwa asilimia 93 katika 
mwaka huu. 

 
5.3.4 Matumizi ya  Fedha za Bakaa bila Idhini Kutoka Ofisi ya Waziri 

Mkuu-TAMISEMI  Sh.2,030,257,541  
Halmashauri (14) zilitumia fedha za bakaa za Mfuko wa barabara 

kiasi cha Sh. 2,030,257,541 bila kupata kibali toka Ofisi ya Waziri 

Mkuu- TAMISEMI kinyume na Aya 3.5 ya makubaliano ya mwaka ya 

utekelezaji wa kazi za barabara Wilayani, Mijini na Mitaani. 

Kukosekana kwa idhini hiyo, fedha zilizobaki mwaka 2012/13 

hazikuwa kwenye makubaliano ya utekelezaji wa kazi za barabara 

kwa mwaka 2013/14 na kuna uwezekano fedha hiyo ilitumika 

kugharamia shughuli ambazo hazikukusudiwa kutekelezwa kwa 

mwaka husika.  Maelezo zaidi yapo katika jedwali hapa chini. 

Jedwali 45: Matumizi ya Fedha za Bakaa bila Idhini kutoka 
Ofisi ya Waziri Mkuu - TAMISEMI 

Na Halmashauri Kiasi (Sh) Na Halmashauri Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya Kiteto  410,783,643 9 Wilaya ya Longido  77,986,000 

2 Wilaya ya Bariadi  284,248,034 10 Wilaya ya Ngara  58,061,205 

3 Jiji la Arusha  267,693,508 11 Wilaya ya Nanyumbu  43,285,800 
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4 Wilaya ya Chato  223,434,417 12 Wilaya ya Missenyi  28,102,862 

5 Wilaya ya Kongwa  222,521,042 13 Wilaya ya Newala  21,902,000 

6 Wilaya ya Hanang‟  172,831,336 14 Wilaya ya Bukoba  17,950,157 

7 Wilaya ya Muleba  109,188,200   Jumla 2,030,257,541 

8 Wilaya ya Meru  92,269,337 
    

5.3.5 Malipo ambayo Hayajapitia Ukaguzi wa Awali Sh.3,192,097,091 
Malipo ya Sh.3,192,097,091 yalifanywa na halmashauri kumi na 

sita (16) kwa ajili ya utekelezaji wa shughuli mbalimbali za 

miradi ya maendeleo bila kupitia ukaguzi wa awali kinyume na 

Aya Na. 2.4.2 ya LAAM, 2009. Malipo bila kupitia ukaguzi wa awali 

yanaweza kupelekea malipo yasiyo na tija kufanyika. Ufafanuzi ni 

kama inavyoonekana kwenye Jedwali hapo chini. 

Jedwali 46: Malipo ambayo Hayajapitia Ukaguzi wa Awali 

Na Mradi 

 2013/14 

Kiambatanisho 
Kiasi (Sh) Idadi ya 

halmash
auri 

1 Mfuko wa 
Barabara 

668,803,433 11 XLIII 

2 Programu ya 
Maendeleo ya 
Sekta ya Maji 

2,523,293,658 5 XLIV 

 Jumla 3,192,097,091 16  

 

5.3.6 Fedha za Zuio ambazo Hazijahamishiwa  kwenye Akaunti ya 
Amana Sh.643,075,704 
Halmshauri ishirini zilifanya malipo kulingana na hati za madai 
kwa wakandarasi mbalimbali na kukata zuio jumla ya  
Sh.643,075,704 kwa mujibu wa masharti ya mikataba husika. 
Hata hivyo fedha hizo hazikupelekwa kwenye akaunti ya amana 
kwa ajili ya utunzwaji zikisubiri kipindi cha matazamio kuisha 
badala yake ziliendelea kuhifadhiwa kwenye akaunti ya Mfuko 
wa Barabara kinyume na Kifungu Na. 5.19 cha LAAM, 2009.  
Fedha hizo zinaweza kutumika kufanya malipo yasiyokusudiwa na 
kuongeza kiasi cha wadai kisicho cha lazima kwenye akaunti ya 
Mfuko wa Barabara.  Mchanganuo unaonekana kwenye 
Kiambatisho Na. XLV: 
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5.3.7  Masurufu Yasiyorejeshwa Sh.190,022,942 

Masurufu  ya Sh. 190,022,942 yalitolewa kwa watekelezaji kumi 
na tatu (13) wa miradi mbalimabali ya maendeleo, 
hayakurejeshwa baada ya kukamilika kwa shughuli 
zilizokusudiwa kinyume na Agizo 40(3) la Memoranda ya Fedha 
za Serikali za Mitaa, 2009 na Kanuni Na. 103(1) ya Sheria ya 
Fedha za Umma ya mwaka 2001. Orodha ya  wahusika 
imeonyeshwa kwenye Jedwali hapa chini: 

 

Hata hivyo masurufu yasiyorejeshwa yameongezeka kutoka 
Sh.61,432,900 na kufikia Sh.190,022,942 kutoka mwaka wa fedha 
2012/13 mpaka 2013/14. 
 

Jedwali 47: Masurufu Yasiyorejeshwa  

Na Miradi 

2013/14 2012/13 

 

Kiambata

nisho 

Kiasi (Sh) Idadi ya 

watekelez

aji 

Kiasi( Sh) Idadi ya 

watekelezaji 

1 Mfuko wa Afya - - 28,605,000 7  

2 Programu ya 

Maendeleo ya 

Sekta ya Maji 

17,567,749 4 4,1

00,

000 

2 XLVI 

3 Miradi Mingine 172,455,193   9 28,727,900 1 XLVII 

 Jumla 190,022,942 13 61,432,900 10  

 
Mchanganuo unaonyesha, idadi ya watekelezaji imeongezeka 
kwa asilimia 30 lakini masurufu yasiyorejeshwa yameongezeka 
kwa asilimia 209, kwa ujumla tatizo hili limeongezeka kwa 
asilimia 179 kwa mwaka huu. 
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5.3.8 Malipo ya Mwaka Uliopita Yaliyofanyika bila Kibali  

Sh.53,516,832 
 Uchunguzi wa hati za malipo (vocha)  ulibaini kuwa, halmashauri 

sita (6) zilifanya malipo ya Sh. 53,516,832 kwa ajili ya kulipia 
madeni ya mwaka wa fedha 2012/13 bila ya kuidhinishwa katika 
bajeti ya mwaka 2013/14 kinyume na Agizo 22 (1) la Memoranda 
ya Fedha za Serikali za Mitaa, 2009. Mchanganuo wa halmashauri 
zilizohusika ni kama inavyoonekana kwenye Jedwali  hapa chini: 

 
Jedwali 48: Malipo ya Mwaka Uliopita Yaliyofanyika bila Kibali  

 
5.3.8.1 Manunuzi ya Bidhaa na Huduma bila Kudai Stakabadhi ya Fedha 

ya Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) Sh.11,964,455,317.94 
Miradi minne (4) ilinunua bidhaa na huduma kutoka kwa wazabuni 
mbalimbali bila ya kudai stakabadhi ya fedha ya Mamlaka ya 
Mapato Tanzania (TRA) kinyume na Sheria ya Kodi ya Mapato 
Kanuni Na. 10(5) na 29(1) ya GN No.389 iliyochapishwa tarehe 
14/12/2012. Jedwali hapa chini linaonyesha. 
 

Jedwali 49: Manunuzi ya Bidhaa na Huduma bila Kudai 
Stakabadhi ya Fedha ya Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA)  

Na. Jina la Mradi Kiasi (Sh.) 

1 Programu ya Uimarishaji wa Miji Serikali 
za Mitaa (ULGSP) 

571,450,475.69 

2 Mradi wa Kuboresha Miji Tanzania-
(TSCP- TAMISEMI) 

11,325,125,545.20 

3 Mradi Shirikishi Katika Usimamizi wa 
Misitu (PFM) –TAMISEMI 

8,473,420 

4 Mradi wa Mabasi Yaendayo Kasi Mkoa wa 
Dar-es-salaam(DART) 

59,405,877.05 

Jumla 11,964,455,317.94 

Na. Halmashauri Kiasi ( Sh) Na Halmashauri Kiasi ( Sh) 

1 Wilaya ya Karatu  1,593,000 5 Wilaya ya Nkasi  42,447,232 

2 Wilaya ya Kigoma  2,712,000 6 Wilaya ya 
Sumbawanga  

1,199,600 

3 Wilaya ya Musoma  2,640,000  Jumla 53,516,832 

4 Wilaya ya Meatu  2,925,000    
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5.4 Masuala Yanayohusu Rasilimali Watu 
5.4.1 Mapungufu Yaliyobainika katika Miradi Iliyotekelezwa ya 

Mfuko wa Barabara 
Ukaguzi wa miradi ya barabara katika halmashauri 36 yenye 
mikataba ya jumla ya Sh.6,181,799,828 umebaini mapungufu 
kadhaa katika utekelezaji wa miradi hiyo kama ilivyoainishwa 
katika  Kiambatisho  Na. XLVIII. 

 
5.4.2 Upungufu wa Wataalamu  na Watumishi 

Ukaguzi ulibaini upungufu wa watumishi/wataalam thelathini na 
mbili elfu na tisini na moja (32,091) katika utekelezaji wa miradi 
ya maendeleo kwenye halmashauri mia nne kumi na tatu (413) 
katika idara zinazosimamia miradi kama ilivyoainishwa kwenye 
jedwali hapa chini.  Upungufu wa watumishi unapunguza ufanisi 
katika utekelezaji na usimamiaji wa shughuli za miradi ya 
maendeleo na hivyo kukwamisha juhudi za serikali katika kuinua 
na kuboresha sekta hizo.  
 
 
Jedwali 50: Upungufu wa Wataalamu katika Utekelezaji wa 
Miradi ya Maendeleo 

Na Mradi 

Mwaka wa Fedha 2013/14 
Mwaka wa Fedha 
2012/13 

Kiambatani
sho 

Upungufu 
wa 
wafanyakazi 

Idadi ya 
watekelezaji 

Upungufu 
wa 
wafanyakazi 

Idadi ya 
watekele 
zaji 

1 Programu ya 
Maendeleo 
ya  Sekta ya 
Kilimo 

5,928 94 7,471 80 

XLIX 

2 Mfuko wa 
Afya 

24,252 112 11,704 56 
L 

3 Mfuko wa 
Barabara 

773 103 - - 
LI 

4 Programu ya  
Maendeleo 
ya Sekta ya 
Maji 

1,138 104 1,040 129 

LII 

 Jumla 32,091 413 20,215 265  
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Kutokana na Mchanganuo ni dhahiri kuwa idadi ya watekelezaji 
imeongezeka kwa asilimia 56 lakini upungufu wa wafanyakazi 
umeongezeka kwa asilimia 59. Kwa ujumla tatizo hili 
limeongezeka kwa asilimia 3 kwa mwaka huu. 
 

5.4.3 Kukosekana kwa Taarifa za Mkaguzi wa Ndani 
Tathmini iliyofanywa kwenye vitengo vya ukaguzi wa ndani 
kwenye halmashauri thelathini na moja (31) inaonyesha kuwa 
vitengo vya ukaguzi wa ndani havikuweza kufanya ukaguzi wa 
shughuli za miradi ya afya na barabara na kuandaa taarifa 
ambazo zingeonyesha udhaifu unaohusu miradi hiyo kinyume na 
Agizo 14(4) (a-e) la Memoranda ya Fedha za Serikali za Mitaa, 
2009. Hivyo shughuli zilizotekelezwa za Mfuko wa Afya na Mfuko 
wa Barabara hazikukaguliwa ili kubainisha mapungufu. Idadi ya 
halmashauri zimeonyeshwa kwenye Jedwali hapo chini: 

 
 
Jedwali 51: Halmashauri ambazo Hazina Taarifa za Ukaguzi 
wa Ndani wa Miradi ya Maendeleo 

Na Mradi 
Idadi ya 
watekelezaji 
(2013/14) 

Idadi ya 
watekelezaji 
(2012/13) 

Kiambatanisho 

1 Mfuko wa Afya 21 15 LIII 

2 Mfuko wa 
Barabara 

10 - LIV 

 Jumla 31 15  

 
Mchanganuo unaonyesha dhahiri kuwa idadi ya watekelezaji 
imeongezeka kwa asilimia 107 ambayo kwa ujumla tatizo 
limeongezeka kwa mwaka huu. 

 
5.4.4 Miradi ambayo Haikutekelezwa Sh.44,173,220,351 

    Ukaguzi wa mipango kazi na taarifa za  utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo katika halmashauri arobaini na sita (46) ulibaini 
kutokukamilika kwa miradi yenye thamani ya Sh.44,173,220,351 
kama ilivyoainishwa katika jedwali hapo chini: 

 
Jedwali 52: Miradi ambayo Haikutekelezwa  

   Miradi 2013/14 2012/13 Kiamb
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Na. Kiasi (Sh) Idadi ya 
watekele
zaji 

Kiasi (Sh) Idadi ya 
watekel
ezaji 

atanis

ho 

1 Mfuko wa 
Afya 

4,002,916,723 41 - - 
LV 

2 Mfuko wa 
Maendele
o ya 
Jamii 

- - 1,090,493,650 6 

 

3 Miradi 
Mingine 

40,170,303,628 5 - - 
LVI 

 Jumla 44,173,220,351 46 1,090,493,650 6  

 
Mchanganuo unaonyesha dhahiri kuwa idadi ya watekelezaji 
imeongezeka kwa asilimia 667 na shughuli za miradi ambazo 
hazikutekelezwa ziliongezeka kwa asilimia 3,951 ambapo kwa 
ujumla tatizo hili limeongezeka kwa asilimia 3,284 kwa mwaka 
huu. 

 
5.5 Masuala Yanayohusu Manunuzi na Ufuataji wa Taratibu 

Sehemu hii inaangalia jinsi gani miradi ilifuata mikataba ya 
makubaliano (MoUs), taratibu za manunuzi ya umma na Sheria za 
Kodi. 

 
5.5.1 Matumizi Yasiyokubalika (kodi ya Ongezeko la Thamani) 

Sh.190,080,547 
Watekelezaji wa miradi ya maendeleo kumi na tatu (13) 
walinunua bidhaa na huduma kutoka kwa wazabuni mbalimbali 
ambapo kiasi kilicholipwa kilijumuisha kodi ya ongezeko la 
thamani la Sh. 190,080,547 kinyume na kifungu Na. 9.2.2 cha 
makubaliano kati ya washirika wa maendeleo na Serikali ya 
Tanzania. Kutofuata makubaliano  kunapelekea upungufu wa 
fedha kwa ajili ya kukamilisha shughuli za miradi iliyopangwa. 
Jedwali hapa chini linaonyesha miradi iliyofanya malipo 
yasiyokubalika 

Jedwali 53:  Matumizi Yasiyokubalika  

Na Mradi 

2013/14  2012/13 

Kiambatan
isho 

Kiasi (Sh) Idadi ya 
watekele
zaji 

Kiasi (Sh) Idadi ya 
watekele
zaji 

1 Programu - - 4,111,033 2  
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ya 
Maendeleo 
ya Sekta 
ya Kilimo 

2 Mfuko wa 
Afya 

- - 5,819,093 2  

3 Programu 
ya 
Maendeleo 
ya Sekta 
ya Maji 

190,080,547 13 - - 

LVII 

 Total  190,080,547 13 9,930,126 4  

 
Mchanganuo unaonyesha wazi idadi ya watekelezaji imeongezeka 
kwa asilimia 225, hata hivyo matumizi yasiyokubalika 
yaliongezeka kwa asilimia 1,814 ambayo kwa ujumla tatizo 
limeendelea kuongezeka kwa mwaka huu. 
 
 

5.5.2 Manunuzi ya Vifaa na Huduma Yasiyoidhinishwa na Bodi ya 
Zabuni Sh.2,010,53,208 
Ukaguzi umebaini kuwa  halmashauri ishirini na sita (26) 
zimefanya manunuzi ya mali, vifaa na huduma  vya thamani ya 
Sh.2,010453,208 kutoka kwa wazabuni mbalimbali bila idhini ya 
Bodi ya Wazabuni kinyume na Kanuni Na.57(3)(a)  ya Manunuzi 
ya Umma, 2013. Mchanganuo wa miradi umeonyeshwa kwenye 
Jedwali hapo chini: 

 
 
 
 
 
 
 

Jedwali 54: Manunuzi ya Vifaa na Huduma Yasiyoidhinishwa na 
Bodi ya  Zabuni 
 
Na. Mradi 2013/14 

 2012/13 
Kiambatani

sho 
Kiasi (Sh) Idadi ya 

Watekelez

Kiasi  Kiasi  
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aji (Sh) (Sh) 

1 Programu 

ya 

Maendeleo 

ya Sekta ya 

Kilimo 

82,526,900 3 119,854,861 4 LVIII 

2 Mfuko wa 

Afya 
441,249,526 9 904,023,258 13 LIX 

3 Mfuko Wa 

Barabara 
1,486,676,782 14 - - LX 

4 Programu 

ya  

Maendeleo 

ya Sekta ya 

Maji 

- - 1,256,270,949 7 
 

Jumla 2,010,453,208 26 2,280,149,068 24 
 

 
Kufuatana na mchanganuo, idadi ya watekelezaji  imeongozeka 
kwa asilimia 8 lakini manunuzi ya bidhaa na huduma bila 
kupitishwa na Bodi ya Zabuni yalipungua kwa asilimia 12, ambapo 
kwa ujumla inaonyesha tatizo limepungua kwa asilimia 4 kwa 
mwaka huu. 
 

5.5.3 Manunuzi ya Vifaa na Bidhaa Yaliyofanywa bila Kushindanisha 
Wazabuni Sh.592,220,816 
Ukaguzi wa manunuzi yaliyofanyika kwa mwaka wa fedha 
unaoishia tarehe 30 Juni, 2014  umebaini kuwa watekelezaji  kumi 
na tano (15) walinunua  mali, kazi za ujenzi na kazi zisizo za 
ushauri zenye thamani ya Sh.42,734,975 (2012/13: Sh.21,358,611) 
bila kushindanisha wazabuni. Hii ni kinyume na kanuni Na. 76 za 
Kanuni ya Ununuzi wa Umma za mwaka 2013 pamoja na Jedwali la 
Kwanza la Kanuni zinazoongoza taratibu za zabuni katika 
halmashauri za mwaka 2007. Mchanganuo unaonyeshwa katika 
jedwali hapo chini. 

 
Jedwali 55: Manunuzi ya Vifaa na Bidhaa Yaliyofanywa Bila 
Kushindanisha Wazabuni 

N
Mradi 2013/14 2012/13 

Kiambat
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a Kiasi  (sh) Idadi ya 

watekelezaji 

Kiasi (Sh) Idadi ya 

watekelezaji 

anisho 

1 Programu ya  

Maendeleo ya Sekta 

ya Kilimo 

42,734,975 3 21,358,611 3 

LXI 

2 Mfuko wa Afya 549,485,841 12 267,422,480  14 
LXII 

3 Mfuko wa Barabara -  0 0  

4 Mradi wa Maendeleo 

ya Jamii 

-  22,239,994 5  

5 Programu ya  

Maendeleo ya Sekta  

ya Maji 

-  29,873,400 1  

 Miradi Mingine -  69,205,000 1  

 Jumla 592,220,816 15 410,099,485 24  

 
Kutokana na mchanganuo, ni dhahili kuwa idadi ya watekelezaji 
walipungua kwa asilimia 37 lakini manunuzi yaliyofanywa bila 
kushindanishwa yameongezeka kwa asilimia 44, kwa ujumla 
tatizo hili limeongezeka kwa asilimia 7 mwaka huu. 
 

5.5.4 Mali na Vifaa Ambavyo Havijaingizwa Kwenye Daftari 
Sh.525,669,688 
Kumbukumbu kwa ajili ya matumizi ya vifaa hazikutunzwa 
ipasavyo na hivyo haikuwa rahisi kuchunguza matumizi ya vifaa 
hivyo kinyume na Agizo Na. 54(3) la Memoranda ya Fedha ya 
Serikali za Mitaa, 2009. Matumizi ya vifaa na mali yenye thamani 
ya Sh.525,669,688 yaliyoagizwa na kulipiwa hayakuweza 
kuthibitika kutokana na kutoingizwa kwenye daftari la vifaa 
husika. Katika mapitio ya manunuzi ilibainika kuwa watekelezaji 
hamsini (50) hawakuingiza vifaa na mali zilizonunua kwenye 
daftari la vifaa. Mchanganuo wa miradi inayohusika ni kama 
inavyoonekana kwenye Jedwali hapa chini: 
 
 

  Jedwali 56: Mali na Vifaa Ambavyo Havijaingizwa Kwenye Daftari 

Na Miradi 

 2013/14  2012/13 Kiamba
tanisho 
Na 

Kiasi(Sh) Idadi ya 
Watekelezaji 

Kiasi(Sh) Idadi ya 
Watekelezaji 

1 Programu ya  100,374,347 12 47,475,848 11 LXIII 
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Maendeleo ya 
Sekta ya Kilimo 

2 Mfuko wa Afya 192,953,568 18 374,479,679 19 LXIV 

3 Mfuko wa 
Barabara 

28,680,294 7  0 0 
LXV 

4 Mfuko wa 
Maendeleo ya 
Jamii 

10,371,200 2 31,187,725 4 
LXVI 

5 Programu ya 
Maendeleo ya 
Sekta  ya Maji 

36,447,159 6 56,567,949 19 
LXVII 

6 Miradi Mingine 156,843,120 5  
10,399,662,211  

6 
LXVIII 

 Jumla 525,669,688 50 10,909,373,412 59  

 
Kutokana na mchanganuo, ni dhahiri kuwa watekelezaji 
walipungua kwa asilimia 15, lakini thamani ya vifaa ambavyo 
havikuingizwa kwenye leja imepungua kwa asilimia 95, kwa 
ujumla tatizo hili limepungua kwa asilimia 80 kwa mwaka huu. 
 

5.5.5 Manunuzi ya Mali na Vifaa kwa Fedha Taslimu                             
Sh. 194,869,383 
Halmashauri ishirini na tano (25) ziliwapa watumishi fedha 
taslimu  Sh. 194,869,383   kwa ajili ya kununua vifaa na bidhaa 
mbalimbali za halmashauri kinyume na Agizo  68 la Memoranda 
ya Fedha za Serikali za Mitaa, 2009, ambalo linataka uagizaji wa 
bidhaa na vifaa ufanywe kwanza kwa kutumia njia ya kuagiza 
kupitia hati ya kuagizia bidhaa na ndipo malipo yafanywe kwa 
kutumia hundi. Kutokana na kutozingatia agizo hilo kuna 
uwezekano  mali na bidhaa zilizonunuliwa kuwa za bei ya juu na 
zisizokuwa na ubora unaotakiwa. Orodha ya miradi imeonyeshwa 
kwenye Jedwali hapa chini. 

 

Jedwali 57: Manunuzi ya Mali na Vifaa kwa kutumia Fedha 
Taslimu 

Na. Mradi 

 2013/14  2012/13 

Kiambata
nisho 

Kiasi (Sh) Idadi ya 
Watekel
ezaji 

Kiasi (Sh) Idadi ya 
Watekele
zaji 

1 Programu ya  
Maendeleo 
ya Sekta ya 
Kilimo 

37,171,000 7 -  

LXIX 
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2 Mfuko wa 
Afya 

140,666,983 16 42,679,688 7 
LXX 

3 Programu ya 
Maendeleo 
ya Sekta  ya 
Maji 

17,031,400 2 -  

LXXI 

 Total  194,869,383 25 42,676,688 7  

 
Kutokana na mchanganuo, ni dhahiri kuwa idadi ya watekelezaji 
imeongezeka kwa asilimia 257 lakini manunuzi kutumia fedha 
taslimu yameongezeka kwa asilimia 357 ambayo kwa ujumla 
tatizo limeongezeka kwa asilimia 100 kwa mwaka huu. 

 
5.5.6 Manunuzi ya Huduma toka kwa Wauzaji  Wasioidhinishwa 

Sh.457,955,377 
Kanuni Na. 57(3) (a) ya Kanuni za Ununuzi wa Umma za mwaka 
2013, inataka kuwepo na orodha ya wauzaji waliopendekezwa na 
Bodi ya Zabuni na hatimaye taasisi inayofanya ununuzi iandae 
utaratibu wa kupata bei kutoka kwa wauzaji wote 
waliochaguliwa kwa wakati mmoja.  Kinyume na kanuni hii, 
halmashauri ishirini na tano (25) zilifanya ununuzi wa mali, kazi 
za ujenzi na zisizo za ushauri  za Sh. 457,955,377 kutoka kwa 
wauzaji ambao hawakuthibitishwa na wakala wa Manunuzi wa 
Serikali (GPSA) na Bodi za Zabuni (2012/2013: Sh.365,347,622) 
kama ilivyoonyeshwa kwenye Jedwali hapa chini: 

 

Jedwali 58: Ununuzi wa Huduma toka kwa Wauzaji  
Wasioidhinishwa 

Na. Mradi 

2013/14 2012/13 
Kiamba
tanisho 

Kiasi (Sh) Idadi ya 
Watekelezaji 

Kiasi (Sh) Idadi ya 
Watekelezaji 

1 Programu 
ya 
Maendeleo 
Sekta  ya 
Kilimo 

119,611,300 6 34,610,451 4 

LXXII 

2 Mfuko wa 
Afya  

338,344,077 19 297,695,684 19 
LXXIII 

3 Programu 
ya 
Maendeleo 

- - 33,347,622 6  
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ya Sekta 
Maji 

 Jumla 457,955,377 25 365,653,757 29  

 

Kutokana na mchanganuo, ni dhahiri kuwa, idadi ya watekelezaji 
ilipungua kwa asilimia 14 lakini manunuzi kutoka kwa wauzaji 
wasioidhinishwa yaliongezeka kwa asilimia 25 hivyo kwa ujumla 
tatizo hili limeongezeka kwa asimilia 11. 

 
5.5.7 Mali na Vifaa Vilivyonunuliwa lakini Havijapokelewa 

Sh.594,361,821 
Malipo ya kiasi cha Sh.594,361,821 katika halmashauri 16 
yalifanyika kwa wauzaji tofauti kabla ya kutoa huduma, hata 
hivyo ukaguzi ulibaini kuwa bidhaa zilizolipiwa hazikupokelewa 
na kuingizwa katika hesabu za mali kwa halmashauri husika kwa 
mwaka wa fedha 2013/2014 (2012/2013 :Sh.612,017,525). Malipo 
kabla ya huduma ni kinyume na Kanuni ya Manunuzi ya Umma   
Na.114 ya mwaka 2013. 
 
 
 
 
 
 
 
Jedwali 59: Mali na Vifaa Vilivyolipiwa lakini Havijapokelewa 

Na. Mradi 

2013/14 2012/13 

Kiambata
nisho 

Kiasi(Sh) Idadi ya 
Watekeleza
ji 

 (Sh) Idadi ya 
Watekelez
aji 

1 Programu ya 
Maendeleo 
ya Sekta ya 
Kilimo 

  84,249,527 4  

2 Mfuko wa 
Afya 

322,891,246 11 527,767,998 18 
LXXIV 

3 Programu ya 
Maendeleo 
ya Sekta ya 
Maji 

271,470,575 5   

LXXV 
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 Jumla 594,361,821 16 612,017,525 22  

 
Kutokana na mchanganuo, ni dhahiri kuwa idadi ya watekelezaji 
imepungua kwa asilimia 27 lakini vifaa ambavyo havikupokelewa 
vimepungua kwa asilimia 3 ambapo kwa ujumla tatizo hili 
limeongezeka kwa asilimia 24 kwa mwaka huu. 

 
5.5.8 Manunuzi ya Dawa na Vifaa Tiba bila Kibali cha Bohari Kuu ya 

Dawa Sh.1,123,256,328 
Ili kufanya manunuzi yenye tija, vifaa tiba na dawa vinapaswa 

kununuliwa kutoka Bohari Kuu ya Dawa. Endapo bidhaa husika 

hazitapatikana Bohari Kuu ya Dawa itatoa kibali cha kununua 

kutoka kwa wazabuni binafsi. Ukaguzi ulibaini vifaa tiba na dawa 

zenye thamani ya Sh.1,123,256,328 vilinunuliwa na halmashauri 

thelathini na tatu (33) kwa wazabuni binafsi bila kibali kutoka 

Bohari Kuu ya Dawa kinyume na Kanuni ya 4 ya Kanuni za Bodi ya 

Zabuni ya Mamlaka ya Serikali za Mitaa ya mwaka 2007 kama 

inavyoonekana kwenye Kiambatisho Na. LXXVII. 

Hata hivyo kiasi cha vifaa tiba na dawa zilizonunuliwa bila idhini 
ya Bohari Kuu ya Dawa kinaongezeka mwaka hadi mwaka 
kutokana na watekelezaji  kutozingatia Sheria, Kanuni na 
Miongozo ya Serikali; ambapo kiasi hicho kimeongezeka kwa                           
Sh.97,978,264.20 kutoka mwaka 2012/13 hadi mwaka 2013/14 
na pia  kiliongezeka kwa Sh.613,058,464 kutoka mwaka 2011/12 
hadi mwaka 2012/13. Watekelezaji wa miradi wanashauriwa 
kuhakikisha manunuzi ya dawa na vifaa tiba yanafanywa 
kulingana na miongozo ya Serikali ili kupata dawa na vifaa tiba  
kwa bei ya chini na vinavyokidhi ubora unaotakiwa na pia 
kuhakikisha idhini inatolewa na Bohari Kuu ya Dawa pale ambapo 
itathibitika kwamba dawa na vifaa tiba havipatikani Bohari Kuu 
ya Dawa. 
 

5.5.9 Tozo za Kutotimiza Masharti ya Mkataba Hazikutozwa                    
Sh.340,581,986 
Halmashauri kumi na nane (18) ziliingia mikataba na wakandarasi 
mbalimbali kwa ajili ya utekelezaji wa kazi za ujenzi wa 
barabara.  Muda wa mkataba uliainishwa kwenye masharti 
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maalum ya mkataba na hakuna nyongeza ya muda wa mkataba 
uliotolewa kwa wakandarasi. Hata hivyo wakandarasi 
walichelewa kumaliza kazi ndani ya muda wa makubaliano lakini 
hakuna tozo iliyotozwa kwa wakandarasi ya kiasi cha Sh. 
340,581,986 kinyume na Kanuni Na 112(1) ya Manunuzi ya Umma 
ya mwaka 2013. Kutokamilika kwa kazi kwa muda uliopangwa 
kunasababisha kuongezeka kwa gharama za mradi.  Taarifa za 
halmashauri zipo hapa chini: 
 
Jedwali 60: Tozo za Kutotimiza Masharti ya Mkataba 
Hazikutozwa 

Na Halmashauri  Kiasi (Sh) 
N
a 
Halmashauri Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya Ileje  67,113,700 11 
Wilaya ya 
Tandahimba  

9,567,597 

2 Wilaya ya Siha  62,712,131 12 
Wilaya ya 
Mbarali  

7,961,500 

3 
Wilaya ya 
Mpwapwa  

39,154,200 13 
Wilaya ya 
Kigoma  

7,730,500 

4 
Wilaya ya 
Sengerema  

29,545,000 14 
Wilaya ya 
Urambo  

5,365,216 

5 Wilaya ya Rombo  28,233,772 15 
Wilaya ya 
Morogoro  

4,485,116 

6 Wilaya ya Masasi  17,939,876 16 Mji wa Tarime  1,476,463 

7 Wilaya ya Kilwa  17,883,180 17 
Wilaya ya 
Simanjiro  

1,418,965 

8 
Wilaya ya 
Kalambo  

16,736,208 18 
Manispaa ya 
Sumbawanga  

216,570 

9 
Wilaya ya 
Kilombero  

12,529,043 
  Jumla  340,581,986 

10 
Wilaya ya 
Handeni  

10,512,950 
      

 

5.5.10 Kodi ya zuio haikupelekwa Mamlaka ya Mapato 
Sh.2,355,045,886 
Halmashauri zinatakiwa kukusanya kodi ya zuio kwa niaba ya 
Mamlaka ya Mapato Tanzania na makusanyo yawasilishwe kwa 
Mamlaka ya Mapato ndani ya siku saba baada ya mwisho wa 

 



 
                               
___________________________________________________ 

 Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali                AGR/DP/2013/2014  97 
 
  

mwezi.  Mapitio ya malipo yaliyofanyika ndani ya mwaka wa 
fedha kwa wakandarasi umeonyesha kuwa  halmashauri ishirini 
na sita (26) zilishindwa kuwasilisha kiasi cha Sh.2,355,045,886 
kwa Mamlaka ya Mapato Tanzania kinyume na kifungu cha 24 cha 
Sheria ya Fedha   2013 na kifungu cha 84 cha Sheria ya Kodi ya  
Mapato  ya 2004 (iliyorekebishwa 2008); kama ilivyoainishwa 
kwenye Jedwali hapo chini: 

 
Jedwali 61: Kodi ya Zuio Haikupelekwa Mamlaka ya Mapato 

Na. Mradi 
2013/14 Kiambatanisho 

Kiasi (Sh) Watekelezaji 

1 Mfuko wa Barabara 817,336,849 23 LXXVII 

2 Miradi Mingine 1,537,709,037 3 LXXVIII 

 Jumla 2,355,045,886 26  

 
5.5.11 Tozo ya Riba kwa Kuchelewa Kulipa Madai                                  

Sh.3,518,707,699-Miradi Mingine  
Kiasi cha Sh.3,518,707,699 kililipwa kama tozo ya riba kutoka 
kwenye miradi mitatu (3) kwa sababu ya kuchelewesha malipo 
ya hati za madai kwa wakandarasi kama ilivyoonyeshwa kwenye 
jedwali hapa chini: 
 
Jedwali 62: Tozo ya Riba kwa Kuchelewesha Malipo ya 
Wakandarasi 

Na Jina la Mradi Kiasi (Sh) 

1 Mradi wa Kusaidia Sekta ya Barabara 
(RSSP1) 

768,899,602 

2 Singida - Babati - Minjingu -Mradi wa 
Barabara 

2,542,198,450 

3 Mradi  wa   Kusaidia Sekta ya Barabara –
DANIDA  
(Awamu ya II) 

207,609,647 

Jumla  3,518,707,699 

 
Mtirirko unaonyesha kuwa kiasi cha tozo ya riba kutokana na  

kuchelewa kulipa madai ya wakandarasi kimeongezeka 

ukilinganisha na kiasi cha mwaka uliopita cha 

Sh.1,068,351,926. Serikali inashauriwa kupeleka fedha za 

kutosha na kwa wakati ili kuzuia tozo ya riba. 
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SURA YA SITA 

 

6.0 HITIMISHO NA MAPENDEKEZO 

6.1 Utangulizi 

Sehemu hii ya ripoti ya jumla ya miradi ya maendeleo inatoa 
kwa muhtasari matokeo ya ukaguzi yaliyomo kwenye taarifa 
ambazo zimepelekwa kwa Maafisa Masuuli wanaosimamia 
utekelezaji wa miradi ya maendeleo. 

 
Maafisa Masuuli ambao ni wahusika katika utekelezaji wa miradi 
ya maendeleo wanawajibika kuandaa majibu yaliyo na mtiririko 
ulioandaliwa vyema wa masuala yaliyohojiwa pamoja na 
mapendekezo yaliyomo kwenye ripoti ya Mdhibiti na Mkaguzi 
Mkuu wa Hesabu za Serikali na kuwasilisha kwa Mlipaji Mkuu wa 
Serkali kwa mujibu wa matakwa ya kifungu 40 cha Sheria ya 
Ukaguzi wa Umma Namba 11 ya mwaka 2008 na Kanuni 86 na 94 
ya Kanuni za Ukaguzi wa Umma za mwaka 2009. Katika ripoti hii 
nimeainisha mapungufu ya ujumla katika masuala ya fedha, 
rasilimali watu na mchakato wa manunuzi kwenye usimamizi wa 
miradi ya maendeleo. 

 
Mapungufu yaliyobainika kwa mwaka 2013/14 yanafanana na 
yale yaliyojitokeza  miaka ya nyuma hali inayoashiria kuwa 
mapendekezo ya ukaguzi hayazingatiwi na kujibiwa ipasavyo na 
watekelezaji wa miradi ya maendeleo. 

 
Kwa mujibu wa Kifungu Na. 12 cha Sheria ya Ukaguzi wa Umma 
Na. 11 ya mwaka 2008; nimetoa mapendekezo ya jumla kwa 
watekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa lengo la kuboresha 
uwajibikaji kwa mali ya umma. 

 
6.2 Hitimisho la Jumla 

6.2.1 Mapungufu Katika Masuala ya Fedha 

 Maafisa Masuuli hawatoi umuhimu wa kutosha kusimamia na 
kushughulikia miradi na hasa mapendekezo ya masuala 
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yaliyohojiwa na wakaguzi. Hii inatokana na ushahidi kwamba, 
bado kuna masuala na mapendekezo yasiyotekelezwa ya  
Sh.197,770,408,115 kwa mwaka 2013/14 ukilinganisha na 
Sh.106,707,796,940, Sh.20,289,040,011 na Sh.129,329,551,647 
kwa kipindi cha miaka ya 2010/2011, 2011/2012 na 2012/2013 
kwa mtiririko. 

 

 Ukaguzi wa ndani katika Wizara na Mamlaka za Serikali za Mitaa 
hauridhishi kutokana na kutokaguliwa maeneo muhimu kama  
ukaguzi wa taarifa za fedha na shughuli za miradi ya maendeleo  
katika eneo muhimu la uwajibikaji na tathmini ya utendaji wa 
miradi kwa mujibu wa mkataba wa maelewano (MoU). 

 

 Tatizo la kutokuwepo kwa hati za malipo na malipo yenye 
nyaraka pungufu limekuwa tatizo la muda mrefu kwa baadhi ya 
halmashauri zinazotekeleza miradi ya maendeleo. Ukaguzi 
ulibaini kutokuwepo kwa hati za malipo na malipo yenye nyaraka 
pungufu ya Sh.6,978,537,321 kwa mwaka 2013/14. Huu ni 
uthibitisho kuwa mifumo ya udhibiti wa ndani ni dhaifu. Kwa 
kiasi kikubwa halmashauri zimeshindwa kutatua tatizo hili na 
hivyo kuendelea kujirudia mara kwa mara jambo ambalo linatia 
shaka kuhusu ufanisi wa menejimenti za halmashauri.  
Ningependa kukumbusha Tawala za Serikali za Mitaa juu ya 
wajibu wao katika kuhakikisha kuwa nyaraka za kifedha kama 
hati za malipo zinatunzwa vema. 

 

 Kwenye ukaguzi wangu, nilibaini baadhi ya halmashauri kutumia 
fedha za miradi kutekeleza shughuli ambazo hazihusiani na 
shughuli za mradi husika na pia kutekeleza shughuli ambazo 
hazikupangwa kutekelezwa, hivyo kuathiri shughuli za miradi 
zilizopangwa kutekelezwa kwa mwaka husika. Kwa mwaka 
2013/14 kiasi cha Sh.1,541,550,462 kilitumika katika shughuli 
zisizohusiana na miradi ya maendeleo. 
 

 Kutokana na ukweli kwamba utekelezaji wa miradi 
inayofadhiliwa na washirika wa maendeleo hufanywa na 
watendaji wa ngazi za chini katika vijiji, maafisa masuuli katika 
Mamlaka za Serikali za Mitaa hawapati muda wa kutosha wa 
kutembelea na kusimamia  miradi ya maendeleo. Kwa maoni 
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yangu ninaona kwamba kutokusimamiwa kwa miradi hiyo na 
menejimenti kunasababisha utendaji usioridhisha na 
kutokamilika kwa miradi hiyo kwa muda uliopangwa. 

 

 Wakati wa ukaguzi nilibaini ukiukwaji wa Sheria na Kanuni za 
Mamlaka za Serikali za Mitaa na Wizara kuhusu uwasilishwaji wa  
kodi ya zuio kwa Mamlaka ya Mapato na kutodai stakabadhi za 
fedha za Mamlaka ya Mapato Tanzania kutoka kwa watoa 
huduma mbalimbali. Mapitio ya malipo yaliyofanywa kwa watoa 
huduma mbalimbali yalionyesha kuwa watekelezaji wa miradi 
ishirini sita (26) hawakuwasilisha kodi ya zuio ya kiasi cha 
Sh.2,355,045,886 kwa Mamlaka ya Mapato Tanzania mpaka 
kufikia tarehe 30 Juni, 2014 kinyume na Kifungu cha 24 cha 
Sheria ya Fedha 2013 na Kifungu cha 84 cha Sheria ya Kodi ya 
Mapato ya 2004. Pia watekelezaji wanne wa miradi ya 
maendeleo walinunua bidhaa na huduma mbalimbali zenye 
thamani ya Sh. 11,964,455,318 bila ya kudai stakabadhi ya fedha 
zinazotambuliwa na Mamlaka ya Mapato Tanzania kinyume na 
Kanuni  Na. 10(5)  na 29(1) ya GN Na. 192 iliyochapishwa tarehe 
28/05/2010. Kutokufuatwa kwa Sheria na Kanuni kunainyima 
Serikali mapato na hivyo lengo la kuboresha maisha ya watu 
kutofikiwa kikamilifu.  

6.2.2 Upungufu wa Rasilimali Watu 

Wakati wa ukaguzi, nilichagua sampuli za halmashauri kwa kila 
mradi kwa miradi mikubwa mitano (5) kwa lengo la kuangalia 
utoshelevu wa rasilimali watu.  Idadi ya halmashauri 
zilizofanyiwa tathmini kwa kila mradi ni ASDP (93), HBF (112), 
RF(103) na  WSDP(104). Ukaguzi ulibaini upungufu wa wataalamu 
wa wafanyakazi wa kiufundi katika utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo zaidi katika tawala za mikoa.  Upungufu ufuatao 
ulibainika katika Sekta ya Kilimo 5,928, Sekta ya Afya 24,252, 
Idara ya Ujenzi 773, na Sekta ya Maji 1,138. Upungufu huo 
unaathiri utendaji wa jumla wa utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo. 
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6.2.3 Mapungufu katika Mchakato wa Manunuzi 

Kwa mwaka 2013/14, nilibaini mapungufu katika usimamizi wa 
manunuzi kwa baadhi ya Halmashauri na Wizara zilizotekeleza 
miradi ya maendeleo. Katika barua nilizowasilisha kwa Maafisa 
Masuuli, nilitoa taarifa kwamba, uongozi katika utekelezaji wa 
miradi ya maendeleo haukufuata kikamilifu Sheria ya Manunuzi 
Na. 7 ya mwaka 2011 na kanuni zake za mwaka 2013. 

 
Mashaka yangu ni kiwango cha watendaji kuelewa Sheria ya 
Manunuzi ya Umma na Kanuni zake. Mapitio ya mchakato wa 
manunuzi yanaonyesha kwamba tatizo la kutozingatia sheria na 
kanuni za manunuzi zimeendelea kujitokeza kwani kwa mwaka 
2013/2014,  kulikuwa na manunuzi yaliyokiuka sheria yenye 
thamani ya  Sh.9,358,076,306 (Kasoro kubwa zilikuwa ni ununzi 
wa mali bila kibali cha bodi za zabuni                          
Sh.2,010,453,208  (2012/13 Sh.2,280,149,068); mali na vifaa 
vilivyonunuliwa lakini hazikupokelewa zenye thamani ya 
Sh.594,361,821 (2012/13 Sh.612,017,525); manunuzi 
yaliyofanywa bila ushindanishi wa bei Sh. 592,220,816 (2012/13 
Sh. 410,099,485);   na manunuzi ya vifaa ambavyo havikuingizwa 
kwenye leja Sh.525,669,688 (2012/13 Sh.10,909,373,412) 
ukilinganisha na Sh.1,375,404,672 mwaka 2010/2011 
Sh.39,461,168,319 mwaka 2011/2012 na Sh.32,323,051,169 na 
dola za kimarekani 114,806 kwa mwaka 2012/2013.  

   6.3  Mapendekezo ya Jumla 

Kwa kuzingatia kifungu cha 12 cha Sheria ya Ukaguzi wa Fedha 
za Umma nimetoa mapendekezo kwa watekelezaji wa miradi ya 
maendeleo ili kuwawezesha kuongeza uwajibikaji katika 
rasilimali za umma. 
 

 Maafisa Masuuli wanaohusika na udhibiti wa fedha za   umma 
na usimamizi wa miradi ya maendeleo wanashauriwa kuweka 
juhudi  zaidi katika kuhakikisha kwamba  mapendekezo ya 
ukaguzi ya miaka ya nyuma yanashughulikiwa ipasavyo ili 
kuondoa uwezekano wa kujirudia kwa mambo hayo hayo 
katika kaguzi zijazo. 
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 Wizara ya Fedha (Hazina) na Ofisi ya Waziri Mkuu Tawala za 
Mikoa na Serikali za Mitaa zinashauriwa: (a) Kuhakikisha kuwa 
Wizara na serikali za mitaa zinafuata na kuzingatia mikataba 
ya makubaliano ya utekelezaji wa miradi hii ili kuhamasisha  
utoaji wa fedha kutoka kwa washirika wa miradi ya 
maendeleo kwenda kwenye miradi; (b) Kuhakikisha kuwa 
fedha zilizotengwa  zilizopo hazina na mamlaka ya serikali za 
mitaa zinapelekwa kwenye miradi husika kwa wakati, hii 
itaepusha ucheleweshaji wa utekelezaji wa miradi na 
kuongezeka kwa gharama za utekelezaji wa miradi kutokana  
na mfumuko wa bei (c) Ufuatiliaji wa ahadi za wafadhili wa 
miradi kuhakikisha kuwa wanatimiza ahadi walizotoa. 

 

 Mamlaka ya Serikali za Mitaa zikishirikiana na TAMISEMI 
pamoja na Ofisi ya Rais Utumishi wa Umma zianzishe mpango 
endelevu wa kuboresha mahitaji ya watumishi utakaotoa 
nafasi za ajira zilizo wazi katika Halmashauri kwa lengo la 
kuongeza ufanisi wa utekelezaji wa miradi na hatimaye kutoa 
huduma stahiki kwa wananchi. 

 

 Menejimenti  za Wizara na Mamlaka ya Serikali za Mitaa 
wanatakiwa kuhakikisha kwamba kuna utunzaji  sahihi wa 
kumbukumbu kama inavyohitajika kwenye mkataba wa 
maelewano (MoU) na ufuatiliaji wa mara kwa mara wa kaguzi 
za taarifa za hesabu na utendaji wa miradi ya maendeleo 
ukizingatia mapitio ya taarifa za robo mwaka na tathmini 
katika utendaji wa miradi.  

 

 Vitengo vya ukaguzi wa ndani katika wizara na Mamlaka ya 
Serikali za Mitaa ni lazima vijihusishe zaidi katika ukaguzi wa 
miradi inayofadhiliwa na wahisani kwa kuzingatia zaidi 
maeneo muhimu katika ukaguzi wa miradi. Vitengo vya 
ukaguzi wa ndani vinapaswa kuhakikisha utekelezaji mkubwa 
wa miradi ya maendeleo pamoja na usimamizi mkubwa wa 
sekta ya fedha za umma. 
 

 Maafisa Masuuli wanashauriwa kuimarisha ukaguzi wa awali 
na kuhakikisha malipo yote yanahakikiwa na mamlaka sahihi 
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na viambatanisho vinatosheleza mahitaji ya kanuni ya fedha  
95(4) ya mwaka 2001 na Agizo Na. 8(2)(C) la Memoranda ya 

Fedha za Serikali za Mitaa, 2009. 
 

 Maafisa Masuuli wanatakiwa kuboresha usimamizi na uthibiti 
wa matumizi ya fedha za miradi ili kuhakikisha rasilimali za 
miradi zinatumiwa kiufanisi katika kuongeza tija, kuokoa 
gharama na hatimaye kutoa taarifa za matumizi kwa uwazi. 

 

 Maafisa Masuuli wanapaswa kuhakikisha kwamba, matumizi 
ya fedha katika ununuzi wa kazi za ujenzi, ununuzi wa bidhaa 
na huduma yanazingatia matakwa ya Sheria ya Manunuzi ya 
Umma Na 7 ya mwaka 2011 pamoja na Kanuni zake za mwaka 
2013 na kifungu Na.272 cha Memoranda ya Fedha ya Mamlaka 
ya Serikali za Mitaa ya mwaka 2009 na Memoranda za 
Makubaliano ili kuhakikisha thamani ya fedha, uwazi na 
mafanikio unakuwepo kwenye manunuzi yanayofanywa katika 
miradi. 

 

 Maafisa Masuuli wanatakiwa wasifanye miamala na watoa 
huduma ambao hawatoi stakabadhi zisizotambuliwa na 
Mamlaka ya Mapato Tanzania kama ilivyoanishwa kwenye 
Kanuni Na. 10(5) na 29(1) ya Tamko la Serikali Na. 192 
lililochapishwa tarehe 28 Mei, 2010. Pia Maafisa Masuuli 
wanatakiwa kuhakikisha kuwa zuio la kodi linawasilishwa 
Mamlaka ya Mapato kama ilivyoelekezwa katika Kifungu Na. 
24 cha Sheria ya Fedha ya mwaka 2013 pamoja na Kifungu 
Na. 84(1) cha Kodi ya Mapato ya mwaka 2004 
(iliyorekebishwa 2008). Hii italeta ufanisi katika ukusanyaji 
wa mapato ya Serikali. 
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VIAMBATANISHO 

 
Kiambatanisho Na.I 

 
Mapendekezo ya masuala ya miaka iliyopita ambayo 
hayajatekelezwa Sh.34,863,293,462  - ASDP 

Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Kongwa  584,624,000 41 Wilaya ya Missenyi  45,670,715 

2 
Wilaya ya 
Mpwapwa  

977,294,523 42 Wilaya ya Ukerewe  259,428,160 

3 Wilaya ya Kasulu  37,255,500 43 
Manispaa ya 
Bukoba 

7,609,430 

4 Wilaya ya Iramba  234,509,100 44 Wilaya ya Bukoba  241,058,797 

5 Wilaya ya Manyoni  727,528,553 45 Wilaya ya Chato  89,731,355 

6 Wilaya ya Singida  2,204,253 46 
Wilaya ya 
Kinondoni  

77,225,000 

7 Wilaya ya Tabora  87,407,000 47 Wilaya ya Mafia  58,308,795 

8 
Manispaa ya 
Temeke  

179,957,000 48 Wilaya ya Magu  19,283,302 

9 Manispaa ya Lindi  7,103,000 49 Wilaya ya Tunduru  148,350,002 

10 Wilaya ya Liwale  575,318,560 50 Wilaya ya Ushetu  263,450,982 

11 
Wilaya ya 
Nachingwea  

911,233,560 51 Wilaya ya Mbarali  256,975,000 

12 
Wilaya ya 
Ruangwa  

342,902,393 52 
Manispaa ya 
Songea  

37,650,000 

13 
Wilaya ya 
Kilombero  

3,218,617,906 53 Wilaya ya Mbinga  25,208,570 

14 Wilaya ya Kilosa   327,840,000 54 
Wilaya ya 
Namtumbo  

8,086,000 

15 
Wilaya ya 
Morogoro  

4,987,595,101 55 Wilaya ya Nyasa  254,478,000 

16 
Manispaa ya 
Morogoro  

426,243,261 56 Manispaa ya Iringa 254,399,000 

17 Wilaya ya Masasi  1,375,461,296 57 
Manispaa ya 
Kigoma  

38,188,500 

18 Wilaya ya Mtwara  42,193,000 58 Wilaya ya Kibondo  352,939,019 

19 
Wilaya ya 
Tandahimba 

230,584,653 59 
Manispaa ya 
Dodoma 

294,951,000 
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Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) 

      

20 
Wilaya ya 
Kisarawe  

78,441,335 60 
Wilaya ya 
Shinyanga  

31,745,616 

21 
Wilaya ya 
Mkuranga 

122,652,230 61 Wilaya ya Muleba  1,784,272,797 

22 Wilaya ya Kilwa  294,920,965 62 Wilaya ya Meatu  16,465,500 

23 Wilaya ya Kilindi  130,352,432 63 Wilaya ya Kishapu  1,427,074,805 

24 Wilaya ya Arusha  443,739,887 64 Wilaya ya Bukombe  27,629,562 

25 Wilaya ya Babati  278,542,345 65 Wilaya ya Maswa  1,992,123,620 

26 Mji wa Babati  21,786,332 66 
Wilaya ya 
Biharamulo  

70,034,112 

27 Wilaya ya Hanang‟  131,433,241 67 Wilaya ya Sikonge  470,903,694 

28 Wilaya ya Handeni  589,725,729 68 Wilaya ya Bahi  30,644,684 

29 Wilaya ya Karatu  7,621,146 69 Mji wa Mpanda   106,768,000 

30 Wilaya ya Kiteto  33,042,000 70 Wilaya ya Mpanda  671,042,300 

31 Wilaya ya Longido  93,838,099 71 Wilaya ya Ludewa  450,000,000 

32 Wilaya ya Lushoto  42,940,500 72 Wilaya ya Chunya  1,049,489,100 

33 Wilaya ya Meru  11,255,000 73 Wilaya ya Tarime  2,288,469,358 

34 Wilaya ya Mkinga   21,712,379 74 
Wilaya ya 
Serengeti  

202,692,260 

35 Wilaya ya Monduli  4,832,900 75 Wilaya ya Rorya  2,181,851,963 

36 Wilaya ya Muheza  35,000,000 76 Wilaya ya Musoma  7,680,000 

37 Wilaya ya Mwanga  513,952,275 74 Wilaya ya Bunda  101,796,748 

38 
Wilaya ya 
Ngorongoro  

32,500,000 78 Wilaya ya Karagwe  790,826,284 

39 Wilaya ya Same  39,149,872 79 Wilaya ya Geita  105,480,106 

40 Wilaya ya Kigoma 120,000,000  Jumla 
34,863,293,462 
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Kiambatanisho Na II 

Mapendekezo ya masuala ya miaka iliyopita ambayo 
hayajatekelezwa Sh.13,243,030,880 - HBF 

Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Jiji la Arusha 204,924,790 52 Wilaya ya Simanjiro 12,846,002 

2 Wilaya ya Meru 167,502,610 53 Wilaya ya Kiteto 17,543,980 

3 
Wilaya ya 
Monduli 

20,159,200 54 Wilaya ya Hanang‟ 460,418,361 

4 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

46,196,427 
5
5 

Wilaya ya Babati 295,107,066 

5 
Wilaya ya 
Karatu 

284,644,860 56 Wilaya ya Mbulu 209,847,742 

6 
Wilaya ya 
Longido 

185,812,375 57 Mji wa Babati 267,021,827 

7 
Wilaya ya 
Arusha 

255,103,942 58 Manispaa ya Musoma 34,493,281 

8 
Wilaya ya 
Bagamoyo 

93,043,000 59 Wilaya ya Musoma 158,083,809 

9 Wilaya ya Rufiji 49,279,883 60 Wilaya ya Rorya 60,851,368 

10 
Wilaya ya 
Kisarawe 

69,092,061 61 Wilaya ya Tarime 7,283,500 

11 
Wilaya ya 
Kibaha 

16,922,000 62 Wilaya ya Bunda 12,375,000 

12 
Manispaa ya 
Temeke 

81,741,086 63 Wilaya ya Mbozi 55,124,037 

13 
Manispaa ya 
Ilala 

563,447,448 64 Manispaa ya Mtwara 23,200,011 

14 
Manispaa ya 
Kinondoni 

68,154,874 65 Wilaya ya Mtwara 86,209,185 

15 
Wilaya ya 
Kondoa 

65,710,628 66 Wilaya ya Masasi 53,891,800 

16 
Wilaya ya 
Mpwapwa 

42,155,437 67 Wilaya ya Newala 29,881,790 

17 
Wilaya ya 
Kongwa 

76,452,989 68 Wilaya ya Tandahimba 29,510,000 

18 Wilaya ya Geita 521,024,617 69 Manispaa ya Morogoro 6,871,000 

19 Wilaya ya Chato 73,026,000 70 Wilaya ya Morogoro 155,413,151 

20 
Wilaya ya 
Bukombe 

22,803,960 71 Wilaya ya Kilosa 1,712,653,526 

21 
Manispaa ya 
Bukoba 

4,710,800 72 Wilaya ya Kilombero 204,153,900 

22 
Wilaya ya 
Bukoba 

12,132,100 73 Wilaya ya Mvomero 
16,041

,500 
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Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

23 
Wilaya ya 
Missenyi 

10,038,360 74 Wilaya ya Magu 92,739,310 

24 
Wilaya ya 
Biharamulo 

7,245,000 75 Wilaya ya Kwimba 184,214,112 

25 
Wilaya ya 
Karagwe 

203,236,929 76 Wilaya ya Misungwi 41,444,880 

26 
Wilaya ya 
Muleba 

245,765,840 77 Wilaya ya Ukerewe 189,088,008 

27 Wilaya ya Ngara 71,075,145 78 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

141,032,313 

28 Mji wa Mpanda 38,761,337 79 
Wilaya ya 
Sumbawanga 

188,714,646 

29 
Manispaa ya 
Kigoma 

37,945,812 80 Wilaya ya Nkasi 162,379,821 

30 
Wilaya ya 
Kigoma 

21,738,000 81 Manispaa ya Songea 16,150,000 

31 
Wilaya ya 
Kasulu 

511,982,429 82 Wilaya ya Mbinga 39,192,425 

32 
Wilaya ya 
Kibondo 

21,149,995 83 Wilaya ya Namtumbo 63,409,251 

33 
Manispaa ya 
Moshi 

8,175,648 84 Manispaa ya Singida 2,173,500 

34 Wilaya ya MoShi 6,776,465 85 Wilaya ya Singida 19,548,297 

35 
Wilaya ya 
Rombo 

77,840,053 86 Wilaya ya Manyoni 39,067,648 

36 Wilaya ya Hai 22,889,544 87 Wilaya ya Maswa 343,136,573 

37 Wilaya ya Siha 4,662,500 88 Wilaya ya Meatu 28,568,284 

38 
Wilaya ya 
Mwanga 

61,991,674 89 Manispaa ya Shinyanga 10,411,165.52 

39 
Manispaa ya 
Lindi 

271,116,013 90 Wilaya ya Shinyanga 182,997,696 

40 Wilaya ya Lindi 81,652,760 91 Wilaya ya Ushetu 125,383,875 

41 
Wilaya ya 
Ruangwa 

99,088,415 92 Wilaya ya Kishapu 156,729,923 

42 
Wilaya ya 
Nachingwea 

113,088,435 93 Wilaya ya Tabora 142,440,632 

43 
Wilaya ya 
Liwale 

29,647,273 94 Manispaa ya Tabora 176,711,367 

44 Wilaya ya Kilwa 148,294,400 95 Wilaya ya Sikonge 36,158,046 

45 
Wilaya ya 
Korogwe 

437,098,515 96 Wilaya ya Urambo 392,233,412 

46 
Wilaya ya 
Lushoto 

228
,63
2,6

97 Wilaya ya Igunga 373,054,550 
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Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

92 

47 
Wilaya ya 
Handeni 

36,309,300 98 Wilaya ya Nzega 219,460,470 

48 
Wilaya ya 
Pangani 

31,858,773 99 Wilaya ya Muheza 15,946,060 

49 
Wilaya ya 
Kilindi 

27,986,347 100 Wilaya ya Mkinga 39,180,637 

50 
Wilaya ya 
Ludewa 

2,997,400 
 

Total 13,243,030,880.34 

51 
Wilaya ya 
Makete 

29,556,000 
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Kiambatanisho Na.III 
 

Mapendekezo ya masuala ya miaka iliyopita ambayo 
hayajatekelezwa Sh. 22,047,328,014. - RF 

Na Halmashauri Kiasi (Sh) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Jiji la Mwanza  5,881,909,196 46 
Wilaya ya 
Musoma  

87,261,091 

2 Wilaya ya Bukoba  1,227,552,962 47 Wilaya ya Sikonge  86,060,600 

3 Wilaya ya Kilosa  1,008,349,689 48 
Manispaa ya 
Moshi  

84,597,582 

4 
Wilaya ya 
Sumbawanga  

974,510,413 49 Mji wa Korogwe  78,842,059 

5 Manispaa ya Tabora  842,326,317 50 Wilaya ya Magu  55,405,585 

6 Wilaya ya Kasulu  658,496,546 51 Wilaya ya Hai  52,348,580 

7 Wilaya ya Kwimba  502,601,217 52 
Wilaya ya 
Tandahimba  

51,972,400 

8 Manispaa ya Iringa  489,827,898 53 Wilaya ya Bunda  51,532,423 

9 Wilaya ya Kilwa  452,130,972 54 Wilaya ya Kongwa  48,433,059 

10 Manispaa ya Dodoma  441,908,685 55 Wilaya ya Songea  47,346,460 

11 Sumbawanga MC 437,217,245 56 Wilaya ya Rombo  38,923,371 

12 Sengerema 431,158,000 57 Manispaa ya Ilala  38,118,040 

13 Wilaya ya Kiteto  428,973,204 58 Wilaya ya Ileje  36,914,940 

14 Wilaya ya Hanang‟  424,105,277 59 Wilaya ya Mbozi  36,395,131 

15 Wilaya ya Longido  423,874,630 60 Wilaya ya Kibaha  35,911,535 

16 Wilaya ya Masasi  414,316,622 61 Wilaya ya Singida  33,258,530 

17 Wilaya ya Chato  375,389,532 62 Wilaya ya Tabora  31,666,400 

18 Wilaya ya Urambo  372,882,700 63 
Wilaya ya 
Tunduru  

31,602,500 

19 Wilaya ya Babati  356,763,978 64 
Wilaya ya 
Kalambo  

30,205,000 

20 Manispaa ya 356,662,124 65 Mji wa 30,138,740 
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Na Halmashauri Kiasi (Sh) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

Kinondoni  Makambako  

21 Wilaya ya Simanjiro  333,262,649 66 
Wilaya ya 
Handeni  

25,949,850 

22 Wilaya ya Kibondo  318,649,550 67 Wilaya ya Arusha  24,044,500 

23 
Wilaya ya 
Ngorongoro  

301,397,878 68 
Wilaya ya 
Chamwino  

23,788,000 

24 Manispaa ya Lindi  255,053,957 69 Wilaya ya Mbeya  22,903,300 

25 Wilaya ya Nkasi  245,877,100 70 Wilaya ya Liwale  22,664,311 

26 Wilaya ya Morogoro  231,987,560 71 
Wilaya ya 
Bukombe  

22,119,897 

27 Wilaya ya Kishapu  221,595,000 72 Wilaya ya Geita  21,742,000 

28 Wilaya ya Kilindi  190,227,351 73 Wilaya ya Ludewa  21,650,344 

29 Wilaya ya Meru 186,259,549 74 Wilaya ya Karatu  20,965,984 

30 Wilaya ya Igunga  184,803,248 75 Wilaya ya Lushoto  15,575,000 

31 Wilaya ya Ulanga  158,837,700 76 
Wilaya ya 
Kilombero  

15,002,100 

32 Wilaya ya Mvomero  156,628,168 77 
Manispaa ya 
Songea  

14,706,928 

33 Wilaya ya Rufiji  145,420,615 78 
Wilaya ya 
Nanyumbu  

14,000,000 

34 Manispaa ya Mtwara  141,006,016 79 Wilaya ya Rorya  12,012,779 

35 Wilaya ya Missenyi  133,935,470 80 
Wilaya ya 
Biharamulo 

9,237,419 

36 Manispaa ya Musoma  121,940,000 81 Mji wa Mpanda  8,920,000 

37 Wilaya ya Same  118,237,352 82 Jiji la Arusha  6,230,232 

38 
Manispaa ya Kigoma 
Ujiji  

115,289,674 83 Wilaya ya Mbulu  4,580,000 

39 Manispaa ya Bukoba  104,095,162 84 
Wilaya ya 
Shinyanga  

4,516,097 

40 Wilaya ya Ushetu  102,845,685 85 Wilaya ya Mafia  4,514,948 

41 Wilaya ya Maswa  98,200,046 86 Wilaya ya Makete  4,177,536 

42 Manispaa ya Singida  94,704,800 87 
Wilaya ya 
Mpwapwa  

2,711,082 

43 Wilaya ya Misungwi 93,979,383 88 Wilaya ya Bariadi  1,785,000 

44 
Manispaa ya 
Morogoro  

91,576,219 89 Wilaya ya Mkinga  1,086,000 
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Na Halmashauri Kiasi (Sh) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

45 Wilaya ya Karagwe 88,335,750 90 Wilaya ya Moshi 407,592 

    Jumla 22,047,328,014 

 
 
 

                                                           Kiambatanisho Na.IV 
 

 Mapendekezo ya Ukaguzi ya Miaka ya Nyuma ambayo 
Hayajatekelezwa Sh. 33,217,161,447- (WSDP)  
  

N
a. 

Halmashauri Kiasi (Sh.) Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Chamwino 1,121,955,475 45 Wilaya ya Kwimba 45,988,200 

2 Wilaya ya Kondoa  20,496,916 46 Wilaya ya Misungwi 1,757,112,991 

3 Wilaya ya Kongwa 839,050,254 47 Wilaya ya Sengerema  622,988,016 

4 Wilaya ya Dodoma 359,204,755 48 Wilaya ya Ukerewe  54,625,000 

5 Wilaya ya Mpwapwa 2,440,000 49 Halmashauri ya jiji la 
Mwanza  

243,569,983 

6 Wilaya ya Iramba 255,339,790 50 Wilaya ya Kishapu  375,528,475 

7 Wilaya ya Manyoni 190,740,679 51 Wilaya ya Shinyanga  230,797,727 

8 Wilaya ya Singida 342, 000 52 Manispaa ya Shinyanga 397,232,050 

9 Wilaya ya Tabora 2,900,000 53 Wilaya ya Maswa  956,953,254 

10 Manispaaya Tabora 77,615,000 54 Jiji la Arusha 9,489,283 

11 Wilaya ya Kibondo 22,720,000 55 Wilaya ya Arusha 329,396,004 

12 Wilaya ya Sikonge 856,585,530 56 Wilaya ya Babati 2,785,800 

13 Wilaya ya Kigoma 11,086,063 57 Mji wa Babati  2,013,250 

14 Wilaya ya Kilwa  84,480,845 58 Wiliya ya Hanang‟  11,765,000 

15 Wilaya ya Lindi 3,425,800 59 Wilaya ya Handeni  4,846,695 

16 Manispaa ya Lindi 1,063,858,035 60 Wilaya ya Karatu 34,666,000 

17 Wilaya ya Nachingwe 8,725,800 61 Wilaya ya Mbulu  2,444,453,448 

18 Wilaya  ya Ruangwa 16,178,885 62 Wilaya ya Pangani 2,348,770 

19 Wilaya ya Kilombero  393,858,590 63 Wilaya ya Mwanga 3,200,000 

20 Wilaya ya Kilosa  2,817,760,225 64 Wilaya ya Muheza  169,090,000 

21 Wilaya ya Morogoro 1,354,969,487 65 Wilaya ya Same 1,521,750 

22 Manispaa ya 
Morogoro  533,941,495 

66 
Wilaya ya Simanjiro  15,883,140 

23 Wilaya ya Mvomero  37,222,500 67 Wilaya ya Lushoto  9,544,490 

24 Wilaya ya Ulanga 356,300,024 68 Wilaya ya Longido  218,954,846 

25 Wilaya ya Masasi 244,254,136 69 Mji wa Korogwe  25,407,896 

26 Wilaya ya 553,131,831 70 Wilaya ya Korogwe  2,344,647,715 
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N
a. 

Halmashauri Kiasi (Sh.) Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) 

Tandahimba  

27 Manispaa ya Mtwara 15,447,354 71 Wilaya ya Njombe  2,095,000 

28 Wilaya ya Nanyumbu 130,256,859 72 Mji wa Njombe 613,950,804 

29 Wilaya ya Newala  114,654,804 73 Mji wa Mpanda 6,500,000 

30 Wilaya ya Rufiji 35,592,085 74 Wilaya ya Chunya  948,050,992 

31 Wilaya ya Bagamoyo 244,294,578 75 Jiji la Mbeya  208,382,325 

32 Wilaya ya Mafia  37,641,544 76 Wilaya ya Rungwe 440,909,029 

33 Wilaya ya Mkuranga  96,000,800 77 Wilaya ya Mbozi  42,172,500 

      

34 Manispaa ya Temeke Dola za 
marekani 
70,496.29 

78 Wilaya ya Nkasi 774,516,887 

35 

Manispaa ya Ilala  13,055,000 

79 Wilaya ya 

Sumbawanga  

108,967,500 

36 
Wilaya ya Biharamulo 1,002,146,753 

80 Manispaa ya 
Sumbawanga  795,237,772 

37 Wilaya ya Bukoba  981,482,810 81 Wilaya ya Kalambo 438,939,281 

38 Manispaa ya Bukoba 222,373,367 82 Wilaya ya Mbinga 4,150,000 

39 Wilaya ya Karagwe 157,608,000 83 Wilaya ya Namtumbo  29,683,000 

40 Wilaya ya Missenyi 11,098,340 84 Wilaya ya Songea 56,755,614 

41 Wilaya ya Muleba 962,908,558 85 Manispaa ya Songea  23,751,706 

42 Wilaya ya Ngara 420,802,350 86 Manispaa ya Singida  315,696,280 

43 Wilaya ya Chato 545,521,337 87 Wilaya ya Igunga  77,361,219 

44 Wilaya ya Geita  1,679,171,000  Jumla 33,217,161,447  
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                     Kiambatanisho na V 
Mapendekezo Ambayo Hayakutekelezwa Sh.39,068,438.13 –Miradi mingine  

Na Mradi Kiasi  (Shs) 

Kiasi  (Dola za 

marekani) 

1 Mradi wa Ongezeko wa Usalama wa 

Chakula (AFS) 

1,295,452,908 0 

2 Mradi wa Usafirishaji Kanda ya Kati 

(CREDIT NO.4455-TZ na 4185-TZ) 

174,573,138 0 

3 Mradi wa Ushindanishi Sekta Binafsi 

(PSCP) (Awamu ya  – I)   

0 10,930,364.14 

4 Mradi wa Ushindanishi Sekta Binafsi – II 

(PSCP(TPSF) (Awamu ya  – II) 

0 734,161.67 

5 Mradi wa Kuboresha Miji Tanzania-

(TSCP- PMO RALG) 

17,581,161,599 27,345,147 

6 Mradi wa Kusaidia Sekta ya Barabara 

(RSSP1) 

500,477,642 0 

7 Mradi wa Kupunguza Vifo vya 

Wajawazito 

4,051,727,957 45,700 

8 Mradi wa Kusaidia Sekta ya Afya (HSPS)– 

TAMISEMI 

46,358,458.50 0 

9 Haki ya Mfuko wa Maendeleo wa 

Upandikizaji (PBRDF) 

14,624,075.59 13,065.32 

10 Mradi wa Kukopesha Wajasiriamali 

wadogo (SELF) 

1,337,898,651 0 

11 Mradi wa Uzalishaji katika Kilimo Afrika 

ya Mashariki (EAAPP) 

488,195,650.25 

 

0 

12 Mradi wa Mabasi yaendao Kasi Mkoa wa 

Dar-es-salaam 

1,179,441,049.

79 
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Na Mradi Kiasi  (Shs) 

Kiasi  (Dola za 

marekani) 

13 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na 

Ukimwi, Kifua Kikuu na Malaria 

Mzunguko wa Tisa - Uimarishaji wa 

Mifumo ya Afya 

41,136,120 0 

14 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na 

Ukimwi, Kifua Kikuu na Malaria- 

Mamlaka ya Chakula na Dawa 

48,954,942 0 

15 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na 

Ukimwi, Kifua Kikuu na Malaria -Ofisi ya 

Waziri Mkuu Tawala za Mikoa na Serikali 

za Mitaa 

145,607,877  

Jumla  
26,905,610,068.13 39,068,438.13 
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Kiambatanisho Na VI 

Halmashauri Zilipata Hati Inayoridhisha-ASDP 
 

Na. Halmashauri Na. Halmashauri Na. Halmashauri 

1 Jiji la Arusha  50 Wilaya ya Kisarawe  99 Wilaya ya Musoma  

2 Wilaya ya Arusha  51 Wilaya ya Kishapu  100 Manispaa ya Musoma  

3 Wilaya ya Babati  52 Wilaya ya Kiteto  101 Wilaya ya Mvomero  

4 Mji wa Babati  53 Wilaya ya Kondoa  102 Wilaya ya Mwanga  

5 Wilaya ya Bagamoyo  54 Wilaya ya Kongwa  103 Jiji la Mwanza  

6 Wilaya ya Bahi  55 Wilaya ya Korogwe  104 
Wilaya ya 
Nachingwea  

7 Mji wa Bariadi  56 Mji wa Korogwe  105 Wilaya ya Namtumbo  

8 Wilaya ya Bariadi  57 Wilaya ya Kyela  106 Wilaya ya Nanyumbu  

9 Wilaya ya Biharamulo  58 Wilaya ya Kyerwa  107 Wilaya ya Newala  

10 Wilaya ya Buhigwe  59 Wilaya ya Lindi  108 Wilaya ya Ngara  

11 Wilaya ya Bukoba  60 Manispaa ya Lindi  109 Wilaya ya Ngorongoro  

12 Manispaa ya Bukoba  61 Wilaya ya Liwale  110 Mji wa Njombe  

13 Wilaya ya Bukombe  62 Wilaya ya Longido  111 Wilaya ya Nkasi  

14 Wilaya ya Bumbuli  63 Wilaya ya Ludewa  112 Wilaya ya Nsimbo  

15 Wilaya ya Bunda  64 Wilaya ya Lushoto  113 
Wilaya ya 
Nyang‟hwale  

16 Wilaya ya Busega  65 Wilaya ya Mafia  114 Wilaya ya Nyasa  

17 Wilaya ya Busokelo  66 Mji wa Makambako   115 Wilaya ya Rombo  

18 Wilaya ya Butiama  67 Wilaya ya Makete  116 Wilaya ya Rorya  

19 Wilaya ya Chamwino  68 Wilaya ya Manyoni  117 Wilaya ya Ruangwa  

20 Wilaya ya Chato  69 Wilaya ya Masasi  118 Wilaya ya Rufiji  

21 Wilaya ya Chemba  70 Wilaya ya Maswa  119 Wilaya ya Rungwe  

22 Wilaya ya Chunya  71 Wilaya ya Mbarali   120 Wilaya ya Same  

23 Wilaya ya Gairo  72 Jiji la Mbeya  121 Wilaya ya Serengeti  

24 Wilaya ya Geita  73 Wilaya ya Mbeya  122 Wilaya ya Shinyanga  

25 Wilaya ya Hai  74 Wilaya ya Mbinga  123 Manispaa ya  
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Na. Halmashauri Na. Halmashauri Na. Halmashauri 

Shinyanga  

26 Wilaya ya Hanang  75 Wilaya ya Mbogwe  124 Wilaya ya Siha  

27 Wilaya ya Handeni  76 Wilaya ya Mbozi   125 Wilaya ya Sikonge  

28 Wilaya ya Ikungi  77 Wilaya ya Meatu  126 Wilaya ya Simanjiro  

29 Manispaa ya  ya Ilala  78 Wilaya ya Meru  127 Wilaya ya Singida  

30 Wilaya ya Ileje  79 Wilaya ya Missenyi  128 Manispaa ya Singida  

31 Wilaya ya Iramba  80 Wilaya ya Misungwi 129 Wilaya ya Songea  

32 Wilaya ya Iringa  81 Wilaya ya Mkalama  130 Manispaa ya Songea  

33 Manispaa ya Iringa  82 Wilaya ya Mkinga  131 
Wilaya ya 
Sumbawanga  

34 Wilaya ya Itilima  83 Wilaya ya Mkuranga  132 
Manispaa ya 
Sumbawanga  

35 Wilaya ya Kahama  84 Wilaya ya Momba  133 Manispaa ya Tabora   

36 Wilaya ya Kakonko  85 Wilaya ya Monduli  134 Wilaya ya Tabora  

37 Wilaya ya Kaliua  86 Wilaya ya Morogogo  135 
Wilaya ya 
Tandahimba  

38 Wilaya ya Karagwe  87 
Manispaa ya 
Morogoro  

136 Jiji la Tanga  

39 Wilaya ya Karatu  88 Wilaya ya Moshi  137 Wilaya ya Tarime  

40 Wilaya ya Kasulu  89 Manispaa ya Moshi  138 Mji wa Tarime  

41 Wilaya ya Kibaha  90 Wilaya ya Mpanda  139 Manispaa ya Temeke  

42 Mji wa Kibaha  91 Mji wa Mpanda  140 Wilaya ya Tunduru  

43 Wilaya ya Kigoma  92 Wilaya ya Msalala   141 Wilaya ya Ukerewe  

44 Wilaya ya Kilindi  93 Wilaya ya Mtwara  142 Wilaya ya Ulanga  

45 Wilaya ya Kilolo  94 Manispaa ya Mtwara  143 Wilaya ya Urambo  

46 Wilaya ya Kilombero  95 Wilaya ya Mufindi  144 Wilaya ya Ushetu  

47 Wilaya ya Kilosa  96 Wilaya ya Muheza   145 Wilaya ya Uvinza  

48 Wilaya ya Kilwa  97 Wilaya ya Muleba  146 
Wilaya ya 
Wanging‟ombe  

49 
Manispaa ya  
Kinondoni  

98 Wilaya ya Mulele  
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Kiambatanisho.Na.VII 

 
Jedwali na 12: Halmashauri Zilizopata Hati Inayoridhisha-HBF 

 

Na Halmashauri Na Halmashauri Na Halmashauri 

1 Jiji la Arusha  47 Manispaa ya Kinondoni  93 Manispaa ya Musoma  

2 Wilaya ya Arusha  48 Wilaya ya Kisarawe  94 Wilaya ya Mvomero  

3 Wilaya ya Babati  49 Wilaya ya Kishapu  95 Wilaya ya Mwanga  

4 Mji wa Babati  50 Wilaya ya Kondoa  96 Jiji la Mwanza  

5 
Wilaya ya 
Bagamoyo  

51 Wilaya ya Korogwe  97 Wilaya ya Nachingwea  

6 Wilaya ya Bahi  52 Mji wa Korogwe  98 Wilaya ya Namtumbo  

7 Mji wa Bariadi  53 Wilaya ya Kyela  99 Wilaya ya Nanyumbu  

8 
Wilaya ya 
Biharamulo  

54 Wilaya ya Kyerwa  100 Wilaya ya Newala  

9 Wilaya ya Buhigwe  55 Wilaya ya Lindi  101 Wilaya ya Ngara  

10 
Manispaa ya 
Bukoba  

56 Manispaa ya Lindi  102 Wilaya ya Ngorongoro  

11 
Wilaya ya 
Bukombe  

57 Wilaya ya Liwale  103 Mji wa Njombe  

12 Wilaya ya Bumbuli  58 Wilaya ya Lushoto  104 Wilaya ya Nkasi  

13 Wilaya ya Bunda  59 Wilaya ya Mafia  105 Wilaya ya Nsimbo  

14 Wilaya ya Busega  60 Mji wa Makambako 106 Wilaya ya Nyang‟hwale 

15 
Wilaya ya 
Busokelo  

61 Wilaya ya Masasi  107 Wilaya ya Nyasa  

16 Wilaya ya Butiama  62 Mji wa Masasi  108 Wilaya ya Pangani  

17 
Wilaya ya 
Chamwino  

63 Wilaya ya Maswa  109 Wilaya ya Rombo  

18 Wilaya ya Chato  64 Wilaya ya Mbarali  110 Wilaya ya Rorya  

19 Wilaya ya Chemba  65  Jiji la Mbeya  111 Wilaya ya Ruangwa  

20 Wilaya ya Chunya  66 Wilaya ya Mbeya  112 Wilaya ya Rufiji  

21 Wilaya ya Gairo 67 Wilaya ya Mbinga  113 Wilaya ya Rungwe  

22 Wilaya ya Geita  68 Wilaya ya Mbogwe  114 Wilaya ya Sumbawanga  
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Na Halmashauri Na Halmashauri Na Halmashauri 

23 Mji  wa Geita  69 Wilaya ya Mbozi  115 
Manispaa ya 
Sumbawanga  

24 Wilaya ya Hai  70 Wilaya ya Mbulu  116 Wilaya ya Same  

25 Wilaya ya Hanang'  71 Wilaya ya Meatu  117 Wilaya ya Serengeti  

26 Wilaya ya Handeni  72 Wilaya ya Meru  118 Wilaya ya Shinyanga  

27 Wilaya ya Igunga  73 Wilaya ya Missenyi  119 Manispaa ya Shinyanga  

28 Wilaya ya Ikungi  74 Wilaya ya Misungwi  120 Wilaya ya Siha  

29 Manispaa ya Ilala  75 Wilaya ya Mkinga  121 Wilaya ya Simanjiro  

30 Wilaya ya Ileje  76 Wilaya ya Mkuranga  122 Manispaa ya Singida  

31 Wilaya ya Iramba  77 Wilaya ya Momba  123 Wilaya ya Songea  

32 Wilaya ya Iringa  78 Wilaya ya Monduli  124 Manispaa ya Songea  

33 Manispaa ya Iringa  79 Wilaya ya Morogoro  125 Wilaya ya Tabora  

34 Wilaya ya Itilima  80 Manispaa ya Morogoro  126 Manispaa ya Tabora  

35 Mji wa Kahama  81 Wilaya ya Moshi  127 Wilaya ya Tandahimba  

36 Wilaya ya Kakonko  82 Wilaya ya Mpanda  128 Jiji la Tanga  

37 Wilaya ya Kaliua 83 Mji wa Mpanda  129 Wilaya ya Tarime  

38 Wilaya ya Kasulu  84 Wilaya ya Mpwapwa  130 Mji wa Tarime  

39 Wilaya ya Kibaha  85 Wilaya ya Msalala   131 Manispaa ya Temeke  

40 Mji wa Kibaha  86 Wilaya ya Mtwara  132 Wilaya ya Tunduru  

41 Wilaya ya Kigoma  87 Manispaa ya Mtwara  133 Wilaya ya Ulanga  

42 Wilaya ya Kilindi  88 Wilaya ya Mufindi  134 Wilaya ya Urambo  

43 Wilaya ya Kilolo  89 Wilaya ya Muheza  135 Wilaya ya Ushetu  

44 
Wilaya ya 
Kilombero  

90 Wilaya ya Muleba  136 Wilaya ya Uvinza  

45 Wilaya ya Kilosa  91 Wilaya ya Mulele  
 13
7  Wilaya ya Mkalama 

46 Wilaya ya Kilwa  92 Wilaya ya Musoma  
 13
8  Wilaya ya Sengerema  
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Kiambatanisho Na.VIII 
 

Halmashauri Zilizopata Hati Zinazoridhisha - RF 

Na Halmashauri Na Halmashauri Na Halmashauri 

1 Jiji la Arusha  50 Wilaya ya Mpanda  99 Wilaya ya Ruangwa  

2 Wilaya ya Arusha  51 Mji wa Mpanda  100 Wilaya ya Rufiji  

3 Wilaya ya Babati  52 Wilaya ya Msalala  101 Wilaya ya Rungwe  

4 Mji wa Babati  53 Wilaya ya Mtwara  102 Wilaya ya Same  

5 Wilaya ya Bagamoyo  54 Manispaa ya Mtwara  103 Wilaya ya Sengerema  

6 Wilaya ya Bahi  55 Wilaya ya Mufindi  104 Wilaya ya Serengeti  

7 Wilaya ya Bariadi  56 Wilaya ya Muheza  105 Wilaya ya Shinyanga  

8 Mji wa Bariadi  57 Wilaya ya Gairo  106 
Manispaa ya 
Shinyanga  

9 Wilaya ya Biharamulo 58 Wilaya ya Geita  107 Wilaya ya Siha  

10 Wilaya ya Bukoba  59 Mji wa Geita  108 Wilaya ya Sikonge  

11 Manispaa ya Bukoba  60 Wilaya ya Hai  109 Wilaya ya Simanjiro  

12 Wilaya ya Bukombe  61 Wilaya ya Hanang‟  110 Wilaya ya Singida  

13 Wilaya ya Bumbuli  62 Wilaya ya Handeni  111 Manispaa ya Singida 

14 Wilaya ya Bunda  63 Wilaya ya Ikungi  112 Wilaya ya Songea  

15 Wilaya ya Busega  64 Manispaa ya Ilala  113 Manispaa ya Songea  

16 Wilaya ya Busokelo  65 Wilaya ya Ileje  114 Wilaya ya Kigoma  

17 Wilaya ya Butiama  66 Wilaya ya Iramba  115 Wilaya ya Kilindi  

18 Wilaya ya Chamwino  67 Wilaya ya Iringa  116 Wilaya ya Kilolo  

19 Wilaya ya Chato  68 Manispaa ya Iringa  117 Wilaya ya Kilombero  

20 Wilaya ya Chemba  69 Wilaya ya Itilima  118 Wilaya ya Kilosa  

21 Wilaya ya Chunya  70 Mji wa Kahama  119 Wilaya ya Kilwa  

22 Wilaya ya Lushoto  71 Wilaya ya Kakonko  120 
Manispaa ya 
Kinondoni  

23 Wilaya ya Mafia  72 Wilaya ya Kaliua  121 Wilaya ya Kisarawe  

24 Mji wa Makambako  73 Wilaya ya Karagwe  122 Wilaya ya Kishapu  
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Na Halmashauri Na Halmashauri Na Halmashauri 

25 Wilaya ya Makete  74 Wilaya ya Karatu  123 Wilaya ya Kiteto  

26 Wilaya ya Manyoni  75 Wilaya ya Kasulu  124 Wilaya ya Kondoa  

27 Wilaya ya Masasi  76 Wilaya ya Kibaha  125 Wilaya ya Kongwa  

28 Mji wa Masasi  77 Mji wa Kibaha  126 Wilaya ya Korogwe  

29 Wilaya ya Maswa  78 Wilaya ya Magu  127 Mji wa Korogwe  

30 Wilaya ya Mbarali  79 Wilaya ya Muleba  128 Wilaya ya Kwimba  

31 Jiji la Mbeya  80 Wilaya ya Musoma  129 Wilaya ya Kyela  

32 Wilaya ya Mbeya  81 Manispaa ya Musoma  130 Wilaya ya Kyerwa  

33 Wilaya ya Mbinga  82 Wilaya ya Mvomero  131 Wilaya ya Lindi  

34 Wilaya ya Mbogwe  83 Wilaya ya Mwanga  132 Manispaa ya Lindi  

35 Wilaya ya Mbozi  84 Jiji la Mwanza  133 Wilaya ya Liwale  

36 Wilaya ya Mbulu  85 
Wilaya ya 
Nachingwea  

134 Wilaya ya Ludewa  

37 Wilaya ya Meatu  86 Wilaya ya Namtumbo  135 
Wilaya ya 
Sumbawanga  

38 Wilaya ya Meru  87 Wilaya ya Nanyumbu  136 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

39 Wilaya ya Missenyi  88 Wilaya ya Newala  137 Wilaya ya Tabora  

40 Wilaya ya Misungwi  89 Wilaya ya Ngara  138 
Wilaya ya 
Tandahimba  

41 Wilaya ya Mkalama  90 
Wilaya ya 
Ngorongoro  

139 Jiji la Tanga  

42 Wilaya ya Mkinga  91 Mji wa Njombe  140 Wilaya ya Tarime  

43 Wilaya ya Mkuranga  92 Wilaya ya Nkasi  141 Mji wa Tarime  

44 Wilaya ya Mlele  93 Wilaya ya Nsimbo  142 Manispaa ya Temeke  

45 Wilaya ya Momba  94 
Wilaya ya 
Nyang‟hwale  

143 Wilaya ya  Tunduru  

46 Wilaya ya Monduli  95 Wilaya ya Nyasa  144 Wilaya ya Ulanga  

47 Wilaya ya Morogoro  96 Wilaya ya Pangani  145 Wilaya ya Urambo  

48 Manispaa ya Morogoro  97 Wilaya ya Rombo  146 Wilaya ya Uvinza  
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Na Halmashauri Na Halmashauri Na Halmashauri 

49 Manispaa ya Moshi  98 Wilaya ya Rorya  147 
Wilaya ya 
Wanging‟ombe  

 
 

Kiambatanisho Na IX 
 

Halmashauri Zilizopata Hati Inayoridhisha -TASAF 
Na. Halmashauri Na. Halmashauri Na. Halmashauri 

1 Jiji la Arusha 18 Wilaya ya Kilwa  35 Wilaya ya Moshi  

2 Wilaya ya Arusha 19 Wilaya ya Kiteto  36 Manispaa ya  Moshi  

3 Wilaya ya Babati 20 Mji wa Korogwe  37 Wilaya ya Mtwara  

4 Mji Wa Babati 21 Wilaya ya Kwimba  38 Manispaa ya Mtwara  

5 Wilaya ya Bagamoyo  22 Wilaya ya Lindi  39 Wilaya ya Muheza  

6  Wilaya ya  Bunda  23 Mji wa Lindi  40 Wilaya ya Mwanga  

7 Wilaya ya Chamwino  24 Wilaya ya Liwale  41 Wilaya ya Nachingwea  

8 Wilaya ya Chato  25 Wilaya ya Longido  42 Wilaya ya Nanyumbu  

9 Wilaya ya Dodoma  26 Wilaya ya Masasi   43 Wilaya ya Newala  

10 Wilaya ya Hai  27  Mji wa Masasi  44 Wilaya ya Ngorongoro  

11 Wilaya ya Hanang‟  28 Wilaya ya Mbarali  45 Wilaya ya Pangani  

12 Wilaya ya Handeni  29 Wilaya ya Mbulu  46 Wilaya ya Ruangwa  

13 Wilaya ya Karatu  30 Wilaya ya Meatu  47 Wilaya ya Same  

14 Wilaya ya Kibaha  31 Wilaya ya Meru  48 Wilaya ya Simanjiro  

15 Wilaya ya Kilindi  32 Wilaya ya Mkinga  49 Wilaya ya Tandahimba  

16 Wilaya ya Kilombero  33 Wilaya ya Monduli  50 Wilaya ya Tunduru  

17 Wilaya ya Kilosa  34 Wilaya ya Morogoro     

 
 
 

 
 

Kiambatanisho Na. X 
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 Watekelezaji wa Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji 
Waliopata Hati Zinazoridhisha - WSDP 
 

Na. Watekelezaji Na. Watekelezaji Na. Watekelezaji 

1 
Akaunti Kuu ya 
Mradi Hazina 

49 Wilaya ya Kilolo  97 Wilaya ya Mufindi  

2 
Wizara ya Afya na 
Ustawi wa Jamii 

50 Wilaya ya Kilombero  98 Wilaya ya Muheza  

3 Wizara ya Maji 51 Wilaya ya Kilosa  99 Wilaya ya Muleba  

4 Jiji la Arusha  52 Wilaya ya Kilwa  100 Wilaya ya Mvomero  

5 Wilaya ya Arusha  53 Manispaa ya Kinondoni  101 Wilaya ya Mwanga  

6 Wilaya ya Babati  54 Wilaya ya Kisarawe  102 Jiji la Mwanza  

7 Mji wa Babati  55 Wilaya ya Kishapu  103 Wilaya ya Nachingwea  

8 Wilaya ya Bagamoyo  56 Wilaya ya Kiteto  104 Wilaya ya Namtumbo  

9 Wilaya ya Bahi  57 Wilaya ya Kondoa  105 Wilaya ya Nanyumbu  

10 Wilaya ya Bariadi  58 Wilaya ya Kongwa  106 Wilaya ya Newala  

11 Mji wa Bariadi 59 Wilaya ya Korogwe  107 Wilaya ya Ngara  

12 
Wilaya ya 
Biharamulo  

60 Mji wa Korogwe  108 Wilaya ya Ngorongoro  

13 Wilaya ya Buhingwe  61 Wilaya ya Kyela  109 Mji wa Njombe  

14 Wilaya ya Bukoba  62 Wilaya ya Kyerwa  110 Wilaya ya Nkasi  

15 Manispaa ya Bukoba 63 Wilaya ya Lindi  111 Wilaya ya Nsimbo  

16 Wilaya ya Bukombe  64 Manispaa ya Lindi 112 
Wilaya ya 
Nyang‟hwale  

17 Wilaya ya Bumbuli  65 Wilaya ya Liwale  113 Wilaya ya Nyasa  

18 Wilaya ya Bunda  66 Wilaya ya Ludewa  114 Wilaya ya Nzega  

19 Wilaya ya Busega  67 Wilaya ya Lushoto  115 Wilaya ya Pangani  

20 Wilaya ya Busekelo  68 Wilaya ya Mafia  116 Wilaya ya Rombo  

21 Wilaya ya Butiama  69 Mji wa  Makambako 117 Wilaya ya Rorya  

22 Wilaya ya Chamwino  70 Wilaya ya Manyoni  118 Wilaya ya Ruangwa  

23 Wilaya ya Chato  71 Wilaya ya Masasi  119 Wilaya ya Rufiji  
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Na. Watekelezaji Na. Watekelezaji Na. Watekelezaji 

24 Wilaya ya Chemba  72 Mji wa Masasi 120 Wilaya ya Rungwe  

25 Wilaya ya Chunya  73 Wilaya ya Maswa  121 Wilaya ya Same  

26 
Manispaa ya 
Dodoma  

74 Wilaya ya Mbarali  122 Wilaya ya Serengeti  

27 Wilaya ya Gairo  75 Jiji la Mbeya  123 Wilaya ya Shinyanga  

28 Wilaya ya Geita  76 Wilaya ya Mbeya  124 Manispaa ya Shinyanga  

29 Mji wa Geita  77 Wilaya ya Mbinga  125 Wilaya ya Siha  

30 Wilaya ya Hai  78 Wilaya ya Mbogwe  126 Wilaya ya Sikonge  

31 Wilaya ya Ikungi  79 Wilaya ya Meatu  127 Wilaya ya Simanjiro  

32  Manispaa ya Ilala  80 Wilaya ya Meru  128 Wilaya ya Singida  

33 Wilaya ya Ileja  81 Wilaya ya Missenyi  129 Manispaa ya Singida 

34 Wilaya ya Iramba  82 Wilaya ya Mkalama  130 Wilaya ya Songea  

35 Wilaya ya Iringa  83 Wilaya ya Mkinga  131 Manispaa ya Songea  

36 Manispaa ya Iringa 84 Wilaya ya Mkuranga  132 
Wilaya ya 
Sumbawanga  

37 Wilaya ya Itilima  85 Wilaya ya Mlele  133 
Manispaa ya 
Sumbawanga  

38 Mji wa Kahama  86 Wilaya ya Momba  134 Wilaya ya Tabora  

39 Wilaya ya Kakonko  87 Wilaya ya Monduli  135 Manispaa ya Tabora  

40 Wilaya ya Kaliua  88 Wilaya ya Morogoro  136 Wilaya ya Tandahimba  

41 Wilaya ya Karagwe  89 Manispaa ya Morogoro  137 Jiji la Tanga  

42 Wilaya ya Karatu  90 Wilaya ya Moshi  138 Wilaya ya Tarime  

43 Wilaya ya Kasulu  91 Manispaa ya Moshi  139 Manispaa ya Temeke  

44 Wilaya ya Kibaha  92 Wilaya ya Mpanda  140 Wilaya ya Tunduru  

45 Mji wa Kibaha  93 Mji wa Mpanda  141 Wilaya ya Ukerewe  

46 Wilaya ya Kigoma  94 Wilaya ya Msalala  142 Wilaya ya Ulanga  

47 Manispaa ya Kigoma  95 Wilaya ya Mtwara  143 Wilaya ya Uvinza  

48 Wilaya ya Kilindi  96 Manispaa ya Mtwara  144 
Wilaya ya 
Wanging‟ombe  
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Kiambatanisho Na.XI  
 

Miradi Iliyopata Hati Safi – Miradi Mingine 

Na. Jina la Mradi 

1 Mradi wa Ongezeko wa Usalama wa Chakula (AFS) 

2 Wakala wa Nishati Vijijini-Mradi wa Maendeleo (WB REA) 

3 Mradi wa Maendeleo ya Nishati Tanzania-Wizara ya Madini na 

Nishati (TEDAP)  

4 Mradi wa Usimamizi na Uendelevu wa Rasilimali za Madini 

(SMMRP) 

5 Mradi wa Ubunifu Uliowazi Katika Tasinia ya Uchimbaji Madini 

Tanzania -(TEITI) (IDA Grant No. 12532) 

6 Mradi wa Kuhifadhi Chakula Vijijini (RFFP) 

7 Mradi wa Maendeleo Huduma za Msingi za Afya – Wizara ya Afya 

na Ustawi wa Jamii 

8 Mradi wa Usimamizi wa Mazingira wa Ziwa Victoria  (LVEMP II) 

9 Mradi wa Usafirishaji Kanda ya Kati (CTC) CREDIT NO.4455-TZ 

AND 4185-TZ) 

10 Mradi wa Ushindanishi Sekta Binafsi – I (PSCP) 

11 Mradi wa Ushindanishi Sekta Binafsi – II (PSCP(TPSF)) 

12 Programu ya Kanda Miundombinu ya Mawasiliano 

13 Mradi wa Kuboresha Miji Tanzania-(TSCP) TAMISEMI 

14 Mradi wa Sayansi Teknonolojia  na Elimu ya Juu(STHEP) 
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15 Mradi wa Kukuza Kilimo Kusini mwa Tanzania  (SAGCOT-PPA) 

16 Miradi ya Kusaidia Sekta ya Usafirishaji (TSSP) 

17 Programu ya Maboresho katika Utumishi wa Umma (II) 

18 Program ya Uimarishaji wa Miji Serikali za Mitaa(ULGSP) 

19 Mradi wa Usimamizi na Uhifadhi Vyanzo vya Maji Kihansi 

(KCCMP) 

20 Mradi wa Kujenga Uwezo Sekta ya Nishati (ESCBP) 

21 Mradi wa Uzalishaji katika Kilimo Afrika ya Mashariki (EAAPP) 

22 Mradi wa Mtandao wa Maabara za Afya ya Umma Afrika 

Mashariki(EAPHLNP) 

23 Mradi wa Maendeleo ya Biashara na Usafirishaji Kanda ya Afrika  

Mashariki–„SUMATRA‟ 

24 Mradi wa Uboreshaji wa Makazi 

25 Mradi wa Mabasi Yaendao kasi Mkoa wa Dar-es-salaam (DART) 

26 Mradi wa Mpango Mkuu wa Takwimu Tanzania (TSMP) 

27 Mradi wa Rasilimali/ Kitega Uchumi Wilayani  Sekta ya Kilimo 

(DASIP) 

28 Mradi wa Kupunguza Vifo vya Wajawazito 

29 Arusha-Namanga –Mradi wa Barabara 

30 Mradi wa Kusaidia Sekta ya Barabara (RSSP1) 

31 Singida - Babati - Minjingu -Mradi wa Barabara 

32 Programu ya Masoko, Miundombinu, Ongezeko la Dhamani na 
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Msaada wa Fedha Vijijini  (MIVARF) 

33 Programu ya Kuendeleza Eneo la Ziwa Tanganyika(PRODAP) 

34 Mradi wa Kukopesha Wajasiriamali wadogo (SELF) 

35 Haki ya Mfuko wa Maendeleo wa Upandikizaji (PBRDF) 

36 SIDA/NORAD/MEM - Mradi wa Nishati ya Mimea  

37 Mradi wa Maendeleo wa Gesi Asilia  

38 Mradi  wa   Kusaidia Sekta ya Barabara –DANIDA 

39 Mfuko wa Belgium kwa Usalama wa Chakula (BFFS) 

40 Mradi wa Maendeleo Huduma za Msingi za Afya – Tawala za 

Mikoa na Serikali za Mitaa  

41 Mradi wa Ubunifu Ulio Wazi Katika Tasinia ya Uchimbaji Madini 

Tanzania-(TEITI) –Mfuko wa CIDA 

42 Programu ya Maboresho katika Utumishi wa Umma 

 ( PFMRP IV) 

43 Mradi wa Kusaidia Sekta ya Afya (HSPS)–TAMISEMI 

44 Mradi Shirikishi katika Usimamizi wa Misitu (PFM) –TAMISEMI 

45 Mradi wa Maendeleo ya Sera na Rasilimali Watu  

46 Programu ya  Maendeleo ya Elimu katika Shule za Sekondari 

(SEDP) TAMISEMI 

47 Mradi wa Kuboresha na Kuongeza Udahili katika Sekta ya Afya   

(HWIP) 

48 Mradi  wa Taifa wa Macho –Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii   
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49 Mfuko Mkuu wa Uboreshaji wa  Makazi –Mfuko wa Pamoja 

50 Mfuko Mkuu –Ukimwi 

51 Mfuko Mkuu –Maendeleo ya  Serikali za Mitaa  na Tawala za 

Mikoa 

52 Mfuko Mkuu Sekta ya Sheria 

53 Mfuko Mkuu wa Kitaifa wa Usambazaji Maji  Safi Vijijini 

54 Mfuko Mkuu -Mpango wa Elimu Shule za Msingi 

55 Mfuko Mkuu –Mapitio ya Matumizi ya Umma 

56 Mfuko Mkuu wa Sera ya rasilimali watu ya Mpango wa 

Maendeleo, Kuendeleza sekta ya Kilimo 

57 Mfuko Mkuu wa Mradi wa Mpango wa Kufuatilia Umaskini  

58 Mfuko Mkuu – Kuchangia Bajeti Kupunguza Umaskini 

59 Mfuko Mkuu –Mpango wa Maboresho na Usimamizi wa fedha 

60 Mfuko Mkuu Programu ya  Maendeleo ya Elimu shule za 

Sekondari 

61 Mfuko Mkuu wa STATCAP 

62 Mfuko Mkuu Maboresho ya Kisasa ya Ukusanyaji Kodi 

63 Taasisi ya Utafiti wa Madawa-Afrika (AMREF)–Tanzania- 

UNDP 

64 Mradi wa Usimamizi na Uendelevu wa Misitu Magharibi 

ya Tanzania –Tabora –UNDP 
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65 Wizara Fedha kitengo cha misaada ya nje –mradi wa 

kuongeza uwezo wa usimamizi wa misaada –UNDP 

66 Mradi wa Kukuza Kilimo Kusini mwa Tanzania (SAGCOT)-UNDP 

67 Wizara ya Fedha Mradi wa Kujenga Uwezo kwa 

Matokeo Zaidi ya Maendeleo ,Ufuatiliaji,Tathmini na 

Ukaguzi (PED,EGA,ESRF & ESAURP) UNDP 

68 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, Kifua 

Kikuu na Malaria- Mfuko Mkuu –Hazina 

69 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, Kifua Kikuu na 

Malaria –Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii Akaunti ya Fedha za 

kigeni Benki kuu 

70 Ufuatiliaji na Tathmini -Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na 

Ukimwi, Kifua Kikuu na Malaria Mzunguko wa Nane (8) 

Unaotekelezwa na Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii  

71 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, Kifua Kikuu na 

Malaria- Mamlaka ya Chakula na Dawa 

72 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, Kifua Kikuu na 

Malaria Mzunguko wa Tisa - Uimarishaji  MifuKo wa afya Chuo 

Kikuu cha Dar-es-salaam kitengo cha Habari na Mawasiliano 

Teknolojia Chini ya Idara ya Sayansi ya Kompyuta na uhandisi 

73 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, Kifua Kikuu na 

Malaria Mzunguko wa Tisa - Uimarishaji wa mifumo ya afya 

74 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, Kifua Kikuu na 

Malaria -Tume ya Kudhibiti Ukimwi Tanzania 
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75 Programu ya Maboresho ya Sheria 

76 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, Kifua Kikuu na 

Malaria -Ofisi ya Waziri Mkuu Tawala za Mikoa na Serikali za 

Mitaa 

77 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, Kifua Kikuu na 

Malaria – Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii 

78 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, Kifua Kikuu na 

Malaria –Programu ya kitaifa ya kudhibiti Ukimwi 
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Kiambatanisho XII 

Utendaji wa Kifedha wa Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Kilimo -ASDP 

Na. Mkoa Halmashauri  Salio anzia 
 Fedha 
Zilizopokelewa  

Fedha Zilizopo   Matumizi   Salio Ishia  

1 GEITA WILAYA YA  BUKOMBE  210,051,510 356,451,648 566,503,158 530,982,802 35,520,356 

    WILAYA YA CHATO  62,280,355 557,006,138 619,286,493 582,519,761 36,766,732 

    WILAYA YA GEITA  167,920,000 705,789,000 873,709,000 595,592,000 278,117,000 

    WILAYA YA MBONGWE  0 151,393,648 151,393,648 129,074,668 22,318,980 

    
WILAYA YA 
NYANG'WALE  0 42,585,000 

42,585,000 
21,725,700 

20,859,300 

2 KAGERA 
WILAYA YA 
BIHARAMULO  79,809,394 317,052,776 

396,862,170 
267,969,875 

128,892,295 

    WILAYA YA BUKOBA  59,232,690 222,171,000 281,403,690 268,469,353 12,934,337 

    MANISPAA YA BUKOBA  337,970 44,402,000 44,739,970 41,739,970 3,000,000 

    WILAYA YA KARAGWE  4,500,143 492,636,244 497,136,387 488,964,387 8,172,000 

    WILAYA YA KYERWA  0 47,908,000 47,908,000 41,363,822 6,544,178 

    WILAYA YA MISSENYI  267,616,354 365,233,705 632,850,059 554,864,253 77,985,806 

    WILAYA YA MULEBA  1,035,229,164 422,628,561 1,457,857,725 960,800,512 497,057,213 

    WILAYA YA NGARA  88,233,157 543,050,285 631,283,442 452,649,330 178,634,112 

3 MARA WILAYA YA BUNDA  17,005,000 760,721,378 777,726,378 738,496,438 39,229,940 

    WILAYA YA MUSOMA  25,345,779 475,026,174 500,371,953 487,990,022 12,381,931 
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Na. Mkoa Halmashauri  Salio anzia 
 Fedha 
Zilizopokelewa  

Fedha Zilizopo   Matumizi   Salio Ishia  

    MJI WA MUSOMA  2,560,000 103,003,791 105,563,791 51,753,490 53,810,301 

    WILAYA YA RORYA  21,267,852 1,318,363,522 1,339,631,374 1,034,613,625 305,017,749 

    
WILAYA YA 
SERENGETI  108,627,059 438,081,753 

546,708,812 
479,993,682 

66,715,130 

    WILAYA YA TARIME  16,368,015 468,647,776 485,015,791 428,751,848 56,263,943 

    MJI WA TARIME  0 45,970,000 45,970,000 45,865,950 104,050 

    WILAYA BUTIAMA  0 162,255,343 162,255,343 158,826,902 3,428,441 

4 MWANZA WILAYA YA KWIMBA  140,975,000 491,232,325 632,207,325 470,250,829 161,956,496 

    WILAYA YA MAGU  208,906,062 469,774,544 678,680,606 420,790,548 257,890,058 

    WILAYA YA MISUNGWI  620,638 549,504,791 550,125,429 415,348,237 134,777,192 

    JIJI  LA MWANZA  113,839 38,101,968 38,215,807 22,396,480 15,819,327 

    
WILAYA YA 
SENGEREMA  70,004,000 691,560,032 

761,564,032 
468,822,252 

292,741,780 

     WILAYA YA  ILEMELA 0 15,190,032 15,190,032 12,267,742 2,922,290 

    WILAYA YA UKEREWE  53,551,578 311,004,000 364,555,578   364,555,578 

5 SHINYANGA WILAYA YA KAHAMA  214,000,000 46,643,666 260,643,666 247,687,199 12,956,467 

    WILAYA YA KISHAPU  81,055,346 548,113,000 629,168,346 344,142,213 285,026,133 

    WILAYA YA MSALALA 0 259,672,861 259,672,861 152,823,146 106,849,715 

    
WILAYA YA 
SHINYANGA  10,772,499 320,785,816 

331,558,315 
211,264,608 

120,293,707 
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Na. Mkoa Halmashauri  Salio anzia 
 Fedha 
Zilizopokelewa  

Fedha Zilizopo   Matumizi   Salio Ishia  

    WILAYA YA USHETU 326,500,109 535,625,812 862,125,921 862,078,736 47,185 

    
MANISPAA YA 
SHINYANGA  19,791,380 88,274,716 

108,066,096 101,465,553 6,600,543 

  SIMIYU WILAYA YA BARIADI  575,167,580 418,262,695 993,430,274 632,142,999 361,287,276 

    WILAYA YA MASWA  1,360,909 419,579,973 420,940,882 420,940,882 0 

    WILAYA YA MEATU  156,978,374 413,790,500 570,768,874 561,456,095 9,312,779 

     WILAYA YA ITILIMA  0 124,065,520 124,065,520 64,206,759 59,858,761 

    WILAYA YA BUSEGA  0 65,808,000 65,808,000 26,906,100 38,901,900 

    MJI WA BARIADI  30,000,000 20,405,000 50,405,000 40,455,290 9,949,710 

7 ARUSHA JIJI LA ARUSHA  2,441,470 46,257,000 48,698,470 7,382,850 41,315,620 

    WILAYA YA ARUSHA  247,806,526 1,080,975,000 1,328,781,526 382,549,112 946,232,414 

    WILAYA YA KARATU  -187,301,780 724,133,011 536,831,231 350,277,992 186,553,239 

    WILAYA YA LONGIDO  33,760,000 503,059,786 536,819,786 355,547,000 181,272,786 

    WILAYA YA MERU  6,290,658 629,423,000 635,713,658 45,744,021 589,969,637 

    
WILAYA YA 
NGORONGORO  140,207,817 156,659,000 

296,866,817 
278,774,462 

18,092,355 

    WILAYA YA MONDULI  56,048,413 323,659,437 379,707,850 289,779,838 89,928,012 

8 
KILIMANJAR
O 

WILAYA YA HAI  
397,099 577,084,050 

577,481,149 
566,408,907 

11,072,242 
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Na. Mkoa Halmashauri  Salio anzia 
 Fedha 
Zilizopokelewa  

Fedha Zilizopo   Matumizi   Salio Ishia  

    MJI WA MOSHI  405,323 63,213,000 63,618,323 59,557,995 4,060,328 

    WILAYA YA MWANGA  108,519,776 962,042,000 1,070,561,776 1,013,693,172 56,868,603 

    WILAYA YA ROMBO  69,610,425 68,909,000 138,519,425 72,878,465 65,640,960 

    WILAYA YA SAME  7,867 98,157,000 98,164,867 96,850,887 1,313,980 

    WILAYA YA SIHA  62,339,260 206,155,003 268,494,263 252,234,634 16,259,629 

    WILAYA YA MOSHI  559,821,575 458,693,000 1,018,514,575 918,007,714 100,506,861 

9 MANYARA WILAYA YA BABATI  55,883,031 116,444,000 172,327,031 167,442,632 4,884,399 

    MJI WA BABATI  303,923 183,422,000 183,725,923 182,742,940 982,983 

    WILAYA YA KITETO  240,641,280 290,252,000 530,893,280 205,870,575 325,022,705 

    WILAYA YA MBULU  0 30,164,000 30,164,000 11,072,000 19,092,000 

    WILAYA YA SIMANJIRO  87,771,184 0 87,771,184 87,771,184 0 

    WILAYA YA HANANG'  74,511,820 542,938,374 617,450,194 179,140,319 438,309,875 

10 TANGA WILAYA YA HANDENI 34,524,722 378,869,469 413,394,191 303,767,401 109,626,790 

    WILAYA YA KILINDI  146,535,754 187,962,000 334,497,754 239,520,508 94,977,246 

    WILAYA YA KOROGWE 152,400 595,464,498 595,616,898 403,285,223 192,331,675 

    MJI WA KOROGWE  2,240,491 157,846,000 160,086,491 156,426,976 3,659,515 

    WILAYA YA LUSHOTO  9,410,063 730,797,079 740,207,142 369,504,402 370,702,740 
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Na. Mkoa Halmashauri  Salio anzia 
 Fedha 
Zilizopokelewa  

Fedha Zilizopo   Matumizi   Salio Ishia  

    WILAYA YA MKINGA  78,804,734 97,992,000 176,796,734 107,665,463 69,131,271 

    WILAYA YA MUHEZA  11,893,359 409,042,000 420,935,359 125,412,275 295,523,084 

    WILAYA YA PANGANI  -23,843,831 371,175,374 347,331,544 229,926,411 117,405,133 

    WILAYA YA BUMBULI 0 30,164,000 30,164,000 11,072,000 19,092,000 

    JIJI LA TANGA  9,633,848 156,785,815 166,419,663 129,016,863 37,402,800 

11 
DAR ES 
SALAAM 

MANISPAA YA ILALA  
22,738,754 18,354,000 

41,092,754 
37,355,909 

3,736,845 

    
MANISPAA YA 
KINONDONI  

18,130,000 96,604,388 114,734,388 95,488,498 19,245,890 

    MANISPAA YA TEMEKE  21,008,394 18,310,000 39,318,394 25,609,000 13,709,394 

12 LINDI WILAYA YA KILWA  36,792,212 67,060,000 103,852,212 330,000 103,522,212 

    WILAYA YA LINDI  129,004,332 584,407,047 713,411,379 749,296,356 -35,884,977 

    MANISPAA YA LINDI  1,749,420 124,337,161 126,086,581 88,647,553 37,439,028 

    WILAYA YA LIWALE  -61,982,750 520,724,998 458,742,248 264,769,846 193,972,401 

    
WILAYA YA 
NACHINGWEA  96,496,000 80,405,650 

176,901,650 
160,097,000 

16,804,650 

    WILAYA YA RUANGWA  14,206,035 594,228,815 608,434,850 490,982,763 117,452,087 

13 MOROGORO 
WILAYA YA 
KILOMBERO  985,156,817 1,087,313,258 

2,072,470,075 542,909,906 
1,529,560,16

9 

    WILAYA YA KILOSA  
635,600,293 1,499,389,420 

2,134,989,713 
630,724,540 

1,504,265,17
3 
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Na. Mkoa Halmashauri  Salio anzia 
 Fedha 
Zilizopokelewa  

Fedha Zilizopo   Matumizi   Salio Ishia  

    
WILAYA YA 
MOROGORO  753,756,817 201,666,000 

955,422,817 
466,540,790 

488,882,027 

    
MANISPAA YA 
MOROGORO  26,408,694 78,573,000 

104,981,694 
66,533,004 

38,448,690 

    WILAYA YA MVOMERO  2,054,000 852,795,264 854,849,264 511,081,441 343,767,823 

    WILAYA YA ULANGA  560,872,506 313,705,765 874,578,271 552,882,568 321,695,703 

    WILAYA YA GAIRO  0 106,393,325 106,393,325 75,222,425 31,170,900 

14 MTWARA WILAYA YA MASASI  791,731 337,975,211 338,766,942 271,208,058 67,558,884 

    MJI WA MASASI  0 352,813,478 352,813,478 249,804,435 103,009,043 

    WILAYA YA MTWARA  333,329,881 1,073,000,970 1,406,330,851 1,320,731,887 85,598,964 

    
MANISPAA YA 
MTWARA MIKINDANI  

4,996,247 
65,964,850 

70,961,097 62,916,000 8,045,097 

    
WILAYA YA 
NANYUMBU  1,123,875 79,966,000 

81,089,875 
53,204,120 

27,885,755 

    WILAYA YA NEWALA  27,999,604 993,843,221 1,021,842,825 918,844,513 102,998,312 

    
WILAYA YA 
TANDAHIMBA  6,465,883 686,680,268 

693,146,151 
432,112,311 

261,033,840 

15 PWANI 
WILAYA YA 
BAGAMOYO  535,324,138 53,807,000 

589,131,138 
101,989,213 

487,141,925 

    K WILAYA YA KIBAHA  27,653,789 161,983,232 189,637,021 158,158,009 31,479,012 

    MJI WA KIBAHA  4,003,539 64,042,500 68,046,039 63,536,939 4,509,100 

     WILAYA YA KISARAWE  6,037,080 334,821,624 340,858,704 325,814,462 15,044,242 
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Na. Mkoa Halmashauri  Salio anzia 
 Fedha 
Zilizopokelewa  

Fedha Zilizopo   Matumizi   Salio Ishia  

    WILAYA YA MAFIA  1,479,104 96,002,958 97,482,062 96,236,754 1,245,308 

    
WILAYA YA 
MKURANGA  310,557,587 

415,875,000 726,432,587 
249,924,538 

476,508,049 

    WILAYA YA RUFIJI  0 313,558,137 313,558,137 270,051,025 43,507,112 

16 IRINGA WILAYA YA IRINGA  6,441,260 2,420,767,367 2,427,208,627 430,751,653 
1,996,456,97

4 

    MANISPAA YA IRINGA  54,339,000 7,810,000 62,149,000 52,980,000 9,169,000 

    WILAYA YA MUFINDI  423,380,030 726,001,627 1,149,381,657 785,418,847 363,962,810 

    WILAYA YA KILOLO  7,082,344 1,239,955,300 1,247,037,644 413,649,444 833,388,200 

17 NJOMBE WILAYA YA NJOMBE  21,640,703 121,210,265 142,850,968 142,850,968 0 

    MJI WA NJOMBE  3,084,333 230,838,000 233,922,333 111,849,770 122,072,563 

    WILAYA YA MAKETE  70,470,550 183,245,519 253,716,069 105,243,269 148,472,800 

    WILAYA YA LUDEWA  450,000,000 81,805,494 531,805,494 78,575,430 453,230,064 

    
WILAYA YA 
WANGING‟OMBE 0 105,072,000 

105,072,000 
85,499,450 

19,572,550 

    MJI WA MAKAMBAKO  105,032,533 88,015,000 193,047,533 103,791,100 89,256,433 

18 MBEYA WILAYA YA CHUNYA  27,513,000 507,656,265 535,169,265 476,863,518 58,305,747 

    WILAYA YA ILEJE  -23,351,983 344,365,484 321,013,501 320,918,062 95,439 

    WILAYA YA KYELA  460,921,382 60,802,000 521,723,382 475,909,098 45,814,284 

    WILAYA YA MBARALI  0 428,599,893 428,599,893 355,183,207 73,416,686 
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Na. Mkoa Halmashauri  Salio anzia 
 Fedha 
Zilizopokelewa  

Fedha Zilizopo   Matumizi   Salio Ishia  

    JIJI LA MBEYA  11,586,000 109,013,000 120,599,000 80,708,000 39,891,000 

    WILAYA YA MBEYA  0 454,661,546 454,661,546 428,948,892 25,712,654 

    WILAYA YA MBOZI  0 681,144,246 681,144,246 657,530,454 23,613,792 

    WILAYA YA RUNGWE  48,280,921 572,779,500 621,060,421 331,822,080 289,238,341 

    WILAYA YA BUSOKELO  0 840,092,500 840,092,500 705,623,550 134,468,950 

    WILAYA YA MOMBA 
358,758,540 937,164,000 

1,295,922,540 
212,764,116 

1,083,158,42
4 

19 RUVUMA WILAYA YA MBINGA  0 1,563,950,776 1,563,950,776 1,324,093,316 239,857,460 

    MANISPAA YA SONGEA  -52,007,694 316,769,389 264,761,695 233,478,568 31,283,127 

    WILAYA YA SONGEA  7,317,775 341,041,000 348,358,775 360,311,764 -11,952,989 

    WILAYA YA TUNDURU  1,029,364 1,138,963,523 1,139,992,887 1,049,120,319 90,872,568 

    WILAYA YA NYASA  0 96,975,000 96,975,000 34,586,453 62,388,547 

    
WILAYA YA 
NAMTUMBO  

1,950,633,484 157,709,000 2,108,342,484 989,071,643 
1,119,270,84

1 

20 RUKWA 
WILAYA YA 
SUMBAWANGA  -65,919,097 1,837,404,405 

1,771,485,308 
1,738,211,919 

33,273,389 

    
MANISPAA YA 
SUMBAWANGA  

1,875,056 203,456,000 205,331,056 199,998,806 5,332,250 

    WILAYA YA KALAMBO  0 210,225,060 210,225,060 153,248,060 56,977,000 

    WILAYA YA NKASI  1,009,325,534 486,289,000 1,495,614,534 1,097,630,000 397,984,534 

21 KATAVI WILAYA YA MPANDA  53,814,376 79,738,000 133,552,376 100,398,440 33,153,936 
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Na. Mkoa Halmashauri  Salio anzia 
 Fedha 
Zilizopokelewa  

Fedha Zilizopo   Matumizi   Salio Ishia  

    MJI WA MPANDA  105,293,631 329,890,000 435,183,631 258,916,074 176,267,557 

    WILAYA YA MULELE  0 74,811,000 74,811,000 14,227,861 60,583,139 

    WILAYA YA NSIMBO  0 40,811,000 40,811,000 32,552,800 8,258,200 

22 DODOMA  WILAYA YA BAHI  2,801,316 463,627,000 466,428,316 40,462,020 425,966,296 

    WILAYA CHAMWINO  545,482,976 556,307,000 1,101,789,976 275,298,333 826,491,643 

    
MANISPAA YA 
DODOMA  

23,590,000 
138,888,557 

162,478,557 
117,424,691 

45,053,866 

    WILAYA YA KONDOA 89,823,758 64,765,000 154,588,758 154,588,758 0 

    WILAYA YA KONGWA  19,972,438 45,971,000 65,943,438 50,595,514 15,347,924 

    WILAYA YA MPWAPWA  -8,628,777 814,660,000 806,031,223 103,718,772 702,312,451 

    WILAYA YA CHEMBA   0 46,423,000 46,423,000 30,268,100 16,154,900 

23 KIGOMA WILAYA YA KASULU  30,053,152 208,991,000 239,044,152 238,864,324 179,828 

    WILAYA YA KIBONDO  234,511,719 399,462,057 633,973,776 601,949,787 32,023,989 

    WILAYA YA KIGOMA  405,146,432 64,962,000 470,108,432 467,957,394 2,151,038 

    
MANISPAA YA 
KIGOMA/UJIJI  20,351,831 87,975,000 

108,326,831 
91,327,749 

16,999,082 

    WILAYA YA BUHIGWE   47,021,000 47,021,000 29,328,242 17,692,758 

    WILAYA YA KAKONKO  0 353,246,000 353,246,000 45,246,000 308,000,000 

    WILAYA YA UVINZA 0 547,028,652 547,028,652 122,395,500 424,633,152 



 
                               ___________________________________________________ 

 Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali                AGR/DP/2013/2014  140 
 
  

Na. Mkoa Halmashauri  Salio anzia 
 Fedha 
Zilizopokelewa  

Fedha Zilizopo   Matumizi   Salio Ishia  

24 SINGIDA  WILAYA YA IRAMBA  32,202,407 267,291,000 299,493,407 100,056,344 199,437,063 

    WILAYA YA MANYONI  97,296,001 472,211,000 569,507,001 384,945,381 184,561,620 

    WILAYA YA SINGIDA  292,325,751 434,200,000 726,525,751 518,637,470 207,888,281 

    WILAYA YA IKUNGI  0 493,443,000 493,443,000 214,952,368 278,490,632 

    MANISPAA YA SINGIDA  499,369,000 159,967,200 659,336,200 453,127,352 206,208,848 

    WILAYA YA MKALAMA 0 94,232,000 94,232,000 74,608,840 19,623,160 

25 TABORA  WILAYA YA IGUNGA  92,397,563 61,539,000 153,936,563 123,039,486 30,897,077 

    WILAYA YA NZEGA  4,370,049 393,557,054 397,927,103 244,631,963 153,295,140 

    WILAYA YA SIKONGE  29,346,173 227,658,235 257,004,408 160,868,354 96,136,054 

    WILAYA YA TABORA  4,536,737 770,344,691 774,881,428 233,573,285 541,308,143 

    MANISPAA YA TABORA  9,849,615 612,854,000 622,703,615 34,696,258 588,007,357 

    WILAYA YA KALIUA  0 325,458,617 325,458,617 316,303,901 9,154,717 

    WILAYA YA URAMBO  137,765,526 296,456,743 434,222,269 409,901,251 24,321,018 

  JUMLA   17,985,857,653 60,787,685,394 78,773,543,047 
50,352,276,50

9 

28,421,266,5

38 
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        Kiambatanisho XIII 

Utendaji wa Kifedha wa Mfuko wa Afya - HBF 

  

MKOA Halmashauri 
Salio 
anzia(Sh) 

Kiasi 
kilichopokelewa
(Sh.) 

Kiasi kilichopo 
(Sh.) 

Matumizi(Sh.) 
Salio iShia 
(Sh.) 

1 ARUSHA             

    Wilaya ya Arusha  1,515,514 736,856,100 738,371,614 724,329,797 14,041,817 

    Jiji la Arusha   257,286,866.00 655,999,100.00 913,285,966 667,445,233.00 245,840,733 

    Wilaya ya Monduli  27,977,568 324,260,700 352,238,268 319,756,883 32,481,385 

    Wilaya ya Longido  144,775,413.00 212,292,400.00 357,067,813 222,867,331 134,200,482 

    Wilaya ya Meru  0.00 568,419,800 568,419,800 447,130,067 121,289,733 

    Wilaya ya Karatu 47,614,929 510,865,800 558,480,729 554,933,646 3,547,083 

  
  Wilaya ya 

Ngorongoro 145,693,860.00 456,088,000.00 
601,781,860 

591,352,178.08 
10,429,681.92 

2 COAST     
  

      

  
  

 Wilaya ya Kisarawe   
143,489,000 275,991,400 

419,480,400 
256,579,563 

162,900,837 

  
  

Wilaya ya Kibaha  
100,635,097 148,774,100 

249,409,197 
231,137,358 

18,271,839 

  
  

Wilaya ya Mafia  
87,525,748 118,018,700 

205,544,448 
172,243,175 

33,301,273 

  
  

Wilaya ya Bagamoyo  
464,345,091 670,118,400 

1,134,463,491 
787,290,205 

347,173,286 

  
  

Wilaya ya Mkuranga  
262,847,750 553,961,880 

816,809,630 
703,365,255 

113,444,375 
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MKOA Halmashauri 
Salio 
anzia(Sh) 

Kiasi 
kilichopokelewa
(Sh.) 

Kiasi kilichopo 
(Sh.) 

Matumizi(Sh.) 
Salio iShia 
(Sh.) 

  

TC 

Mji mdogo Kibaha  

119,816,170 194,089,500 

313,905,670 

230,456,809 

83,448,861 

  
  

Wilaya ya Rufiji  
392,914,676 593,312,100 

986,226,776 
729,573,123 

256,653,653 

3 DAR   
  

        

  
  

Manispaa ya Temeke  
883,906,179 1,751,005,000 

2,634,911,179 
1,940,478,055 

694,433,124 

  
  Manipaa ya 

Kinondoni 2,153,557 2,460,746,600 
2,462,900,157 

2,196,769,621 
266,130,536 

  
  

Manispaa ya Ilala   
39,791,730 1,467,997,300 

1,507,789,030 
1,470,559,824 

37,229,206 

4 DODOMA    
  

      

  
  

Wilaya ya Mpwapwa  
262,098,698.00 682,461,600.00 

944,560,298 
769,957,972.00 

174,602,326 

  
  

Wilaya ya Bahi 
152,841,859 507,598,900 

660,440,759 
487,121,525 

173,319,234 

  
  

Wilaya ya Chamwino  
193,353,039 742,017,600 

935,370,639 
768,335,783 

167,034,856 

  
  

Wilaya ya Chemba 0.00 
501,775,200 

501,775,200 
401,452,229 

100,322,971 

  
  

Manispaa ya Dodoma  
368,802,248 747,303,900 

1,116,106,148 
794,329,161 

321,776,987 

  
  

Wilaya ya Kondoa  
51,810,000 616,297,400 

668,107,400 
643,107,400 

25,000,000 

  
  

Wilaya ya Kongwa  
129,028,019 629,843,100 

758,871,119 
564,511,659 

194,359,460 

5 IRINGA   
  

        

    
Wilaya ya Mufindi  

152,359,817 787,070,900 
939,430,717 

933,065,491 
6,365,226 
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MKOA Halmashauri 
Salio 
anzia(Sh) 

Kiasi 
kilichopokelewa
(Sh.) 

Kiasi kilichopo 
(Sh.) 

Matumizi(Sh.) 
Salio iShia 
(Sh.) 

  
  

Wilaya ya Kilolo  
3,661,387 520,388,400 

524,049,787 
424,162,779 

99,887,008 

  
  

Manispaa ya Iringa  
86,472,115 247,566,000 

334,038,115 
296,981,395 

37,056,720 

  
  

Wilaya ya Iringa  
19,715,572 665,395,500 

685,111,072 
614,071,513 

71,039,559 

6 KAGERA   
  

        

    Wilaya ya Bukoba  228,730,264 637,503,800 866,234,064 561,741,681 304,492,383 

  
  

Wilaya ya Muleba  
89,904,040.14 

963,459,800.00 1,053,363,840.14 
909,080,189.80 

144,283,650.34 

  
  

Wilaya ya Karagwe  
133,352,000 562,709,700 

696,061,700 
600,035,700 

96,026,000 

  
  

Wilaya ya Missenvi  
40,335,294 399,738,700 

440,073,994 
439,113,943 

960,051 

  
  

Wilaya ya Ngara 
297,936,257 862,204,800 

1,160,141,057 
844,356,230 

315,784,827 

  
  Wilaya ya 

Biharamulo  108,722,001 384,906,800 
493,628,801 

399,516,500 
94,112,301 

  
  

Manispaa ya Bukoba  
2,424,267.00 

175,513,600.00 177,937,867 
169,663,469.85 

8,274,397.15 

  
  

Wilaya ya Kyerwa  0.00 
489,718,100 

489,718,100 
463,510,079 

26,208,021 

7 KIGOMA     
  

      

    
Wilaya ya Buhigwe 0 

582,774,100 
582,774,100 

325,328,500 
257,445,600 

  
  

Manispaa ya Kigoma  
69,376,000 333,866,700 

403,242,700 
342,542,000 

60,700,700 

  
  

Wilaya ya Kigoma  
351,741,993 548,168,200 

899,910,193 
733,277,172 

166,633,021 
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MKOA Halmashauri 
Salio 
anzia(Sh) 

Kiasi 
kilichopokelewa
(Sh.) 

Kiasi kilichopo 
(Sh.) 

Matumizi(Sh.) 
Salio iShia 
(Sh.) 

  
  

Wilaya ya Kibondo  
463,015,731 549,856,900 

1,012,872,631 
702,262,483 

310,610,148 

  
  

Wilaya ya Kasulu  
3,491,586 1,006,937,800 

1,010,429,386 
868,410,656 

142,018,730 

  
  

Wilaya ya Kakonko 0.00 
516,912,000 

516,912,000 
299,169,812 

217,742,188 

  
  

Wilaya ya Uvinza 0.00 
806,102,999 

806,102,999 
536,868,999 

269,234,000 

8 KILIMANJARO 
  

  

        

  
  

Wilaya ya Moshi  
470,250,828 1,033,295,200 

1,503,546,028 1,360,657,295.00 142,888,733 

  
  

Wilaya ya Rombo  
185,835,344.05 593,317,500.00 

779,152,844.05 
645,083,323.44 

134,069,520.61 

  
  

Wilaya ya Hai  
44,836,697 453,083,200 

497,919,897 
375,178,724 

122,741,173 

  
  

Wilaya ya Same  
190,186,426 577,903,400 

768,089,826 
533,485,798 

234,604,028 

  
  

Manispaa ya Moshi  
36,566,300.00 324,318,500.00 

360,884,800 
255,983,724.00 

104,901,076 

    Wilaya ya Mwanga  60,358,845.56 328,841,200.00 389,200,045.56 323,254,333.70 65,945,711.86 

  
  

Wilaya ya Siha  
58,969,353.90 232,961,300.00 

291,930,653.90 
260,047,530.90 

31,883,123 

9 LINDI   
  

        

  
  

Wilaya ya Kilwa  
45,000,000 408,567,774 

453,567,774 
454,298,176 

-730,402 

  
  

Wilaya ya Liwale  
28,527,350 113,209,650 

141,737,000 
141,737,000 

0 

  
  

Wilaya ya Lindi  
163,125,841 317,087,450 

480,213,291 
383,105,799 

97,107,492 
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MKOA Halmashauri 
Salio 
anzia(Sh) 

Kiasi 
kilichopokelewa
(Sh.) 

Kiasi kilichopo 
(Sh.) 

Matumizi(Sh.) 
Salio iShia 
(Sh.) 

  
  

Wilaya ya Ruangwa  
95,178,301 173,396,700 

268,575,001 
225,741,511 

42,833,490 

  
  

Manispaa ya Lindi  
2,600,153 60,667,050 

63,267,203 
63,232,950 

34,253 

  
  Wilaya ya 

Nachingwea  281,538,336 224,065,150 
505,603,486 

345,008,396 
160,595,090 

10 MANYARA   
    

      

  
  

Wilaya ya Kiteto  
56,000,000 243,689,250 

299,689,250 
299,689,250 

0.00 

  
  

Wilaya ya Mbulu 
379,823,189.00 310,283,900.00 

690,107,089 
642,786,910.93 

47,320,178.07 

  
  

Wilaya ya Babati  
193,737,157 315,585,700 

509,322,857 
509,265,930 

56,927 

  
  

Wilaya ya Hanang‟  
276,209,447 530,603,600 

806,813,047 
634,359,274 

172,453,773 

  
  

Wilaya ya Simanjiro  
312,192,582.60 215,938,050.00 

528,130,632.60 
564,715,629.84 

-36,584,997.24 

  
  

Mji wa Babati  
174,980,667 74,828,650 

249,809,317 
119,483,504 

130,325,813 

11 MARA             

  
  

Manispaa ya Musoma  
62,392,914.21 254,833,900.00 

317,226,814.21 
292,319,620.87 

24,907,193.34 

  
  

Wilaya ya Rorya  
188,164,623 574,695,700 

762,860,323 
620,941,317 

141,919,006 

  
  

Wilaya ya Bunda  
19,359,989.70 

680,715,300.00 700,075,289.70 
607,131,750.50 

92,943,539.20 

  
  

Wilaya ya Tarime  
344,380,210.00 620,351,800.00 

964,732,010 
709,140,664.00 

255,591,346 

  
  

Mji waTarime  
0.00 220,386,200.00 

220,386,200 
182,807,962.00 

37,578,238 
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MKOA Halmashauri 
Salio 
anzia(Sh) 

Kiasi 
kilichopokelewa
(Sh.) 

Kiasi kilichopo 
(Sh.) 

Matumizi(Sh.) 
Salio iShia 
(Sh.) 

  
  

Wilaya ya Serengeti  
36,389,519.00 522,575,900.00 

558,965,419 
454,567,374.00 

104,398,045 

  
  

Wilaya ya Musoma  
125,880,049 452,602,600 

578,482,649 
508,585,461 

69,897,188 

  
  

Wilaya ya Butiama  0.00 
437,680,700 

437,680,700 
341,151,520 

96,529,180 

12 MBEYA   
  

        

  
  

Wilaya ya Mbozi  
10,750,678 978,302,400 

989,053,078 
971,860,008 

17,193,070 

  
  

Wilaya ya Mbeya  
53,597,303 659,001,400 

712,598,703 
639,484,639 

73,114,064 

  
  

Wilaya ya Kyela  
203,229,290 446,199,800 

649,429,090 
602,218,180 

47,210,910 

  
  

Wilaya ya Rungwe  
321,140,192.21 598,084,400.00 

919,224,592.21 
802,891,780.24 

116,332,811.97 

  
  

Wilaya ya Mbarali  
250,610,383 637,060,100 

887,670,483 
778,065,619 

109,604,864. 

  
  

Wilaya ya Chunya  
62,161,558 567,334,800 

629,496,358 
618,095,626 

11,400,732 

  
  

Wilaya ya Ileje  
112,665,590 344,490,400 

457,155,990 
366,407,398 

90,748,592 

  
  

Jiji la Mbeya  
106,924,819.08 603,191,000 

710,115,819.08 
352,964,132.09 

357,151,686.99 

  
  

Wilaya ya Busokelo  0.00 
223,455,200 

223,455,200 
129,272,873 

94,182,327 

  
  

Wilaya ya Momba  0.00 
403,639,925 

403,639,925 
216,785,397 

186,854,528 

13 MOROGORO 
            

    Wilaya ya Kilombero  428,117,818 800,807,100 1,228,924,918 771,447,870 457,477,048 
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MKOA Halmashauri 
Salio 
anzia(Sh) 

Kiasi 
kilichopokelewa
(Sh.) 

Kiasi kilichopo 
(Sh.) 

Matumizi(Sh.) 
Salio iShia 
(Sh.) 

  
  

Wilaya ya Kilosa  
282,057,423 925,389,200 

1,207,446,623 
1,192,071,624 

15,374,999 

  
  

Wilaya ya Mvomero  
129,056,062 655,880,900 

784,936,962 
644,799,479 

140,137,483 

  
  

Wilaya ya Morogoro  
456,041,235 709,548,000 

1,165,589,235 
1,061,960,749 

103,628,486 

  
  Manispaa ya 

Morogoro  254,146,629 516,403,500 
770,550,129 

606,416,838 
164,133,291 

  
  

Wilaya ya Ulanga  
224,167,045 517,741,300 

741,908,345. 
598,801,905 

143,106,440 

  
  

Wilaya ya Gairo 0.00 
407,668,426 

407,668,426. 
264,401,000 

143,267,426 

14 MTWARA   
  

        

  
  

Manispaa ya Mtwara  
79,570,337 209,358,400 

288,928,737 
171,953,179 

116,975,558 

  
  

Mji wa Masasi  
25,707,441 437,497,400 

463,204,841 
259,344,164 

203,860,677 

  
  

Wilaya ya Masasi  
323,500,464 536,476,000 

859,976,464 
574,085,294 

285,891,170 

  
  

Wilaya ya Mtwara  
184,456,879 542,719,600 

727,176,479 
526,539,766 

200,636,713 

  
  Wilaya ya 

Tandahimba  362,725,909 525,223,100 
887,949,009 

389,094,846 
498,854,163 

  
  

Wilaya ya Nanyumbu  
163,298,759 303,474,300 

466,773,059 
304,274,793 

162,498,266 

  
  

Wilaya ya Newala  
282,958,938 485,193,800 

768,152,738 
497,059,235 

271,093,503 

15 MWANZA   
  

        

  
  

Wilaya ya Sengerema  
412,418,230 1,306,435,000 

1,718,853,230 
1,332,967,000 

385,886,230 
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MKOA Halmashauri 
Salio 
anzia(Sh) 

Kiasi 
kilichopokelewa
(Sh.) 

Kiasi kilichopo 
(Sh.) 

Matumizi(Sh.) 
Salio iShia 
(Sh.) 

  
  

Wilaya ya Ukerewe  
141,190,926 696,886,100 

838,077,026 
693,014,710 

145,062,316 

  
  

Wilaya ya Kwimba  
77,025,725 839,069,700 

916,095,425 
694,872,259 

221,223,166 

  
  

Manispaa ya Ilemela 0.00 
582,254,500 

582,254,500 
377,771,159 

204,483,341 

  
  

Wilaya ya Misungwi  
345,691,197 707,565,000 

1,053,256,197 
916,096,926 

137,159,271 

  
  

Wilaya ya Magu  
353,162,110 668,137,900 

1,021,300,010 
801,074,310 

220,225,700 

  
  

Jiji la Mwanza  
466,310,713 611,692,800 

1,078,003,513 
756,347,277 

321,656,236 

16 RUKWA             

  

  

Wilaya ya 
Sumbawanga   

528,331,749 579,240,300 

1,107,572,049 

899,037,992 

208,534,057 

  

  
Manispaa ya 
Sumbawanga  

141,090,920.71 344,852,000.00 

485,942,920.71 

380,471,200.06 

105,471,720.65 

  
  

Wilaya ya Nkasi  
43,600,000 584,479,100 

628,079,100 
347,339,706 

280,739,394 

  
  

 Wilaya ya Kalambo  
0 502,969,500 

502,969,500 
298,274,815 

204,694,685 

17 RUVUMA             

  
  

Wilaya ya Tunduru  
424,961,454.17 687,167,200.00 

1,112,128,654.17 
765,624,866.17 

346,503,788 

  
  

Wilaya ya Mbinga  
273,610,666 840,493,000 

1,114,103,666 
758,067,792 

356,035,874 

  
  

Wilaya ya Namtumbo  
282,431,484 509,326,300 

791,757,784 
386,020,367 

405,737,417 
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MKOA Halmashauri 
Salio 
anzia(Sh) 

Kiasi 
kilichopokelewa
(Sh.) 

Kiasi kilichopo 
(Sh.) 

Matumizi(Sh.) 
Salio iShia 
(Sh.) 

  
  

Wilaya ya Songea  
45,984,535 437,685,400 

483,669,935 
342,433,317 

141,236,618 

  
  

Manispaa ya Songea  
2,711,423 303,369,500 

306,080,923 
278,829,369.56 

27,251,553.44 

  
  

Wilaya ya Nyasa DC 
0 244,608,600 

244,608,600 
147,677,249 

96,931,351 

18 SHINYANGA 
            

  
  

Mji wa Kahama  0.00 
437,210,000.00 

437,210,000 
358,221,847.94 

78,988,152.06 

  
  

Wilaya ya Ushetu  
149,312,224 590,331,400 

739,643,624 
625,494,401 

114,149,223 

  
  

Wilaya ya Kishapu  
182,584,412.26 646,093,300.00 

828,677,712.26 
435,606,053.80 

393,071,658.46 

  
  

Wilaya ya Msalala  0.00 
510,753,800 

510,753,800 
476,670,157 

34,083,643 

  
  

Wilaya ya Shinyanga  
14,034,615 741,373,600 

755,408,215 
693,553,884 

61,854,331 

  
  Manispaa ya 

Shinyanga  140,160,317.00 300,271,800.00 
440,432,117 

321,537,138.00 
118,894,979 

19 SINGIDA   
  

        

  
  

Wilaya ya Iramba  
320,159,311 626,744,600 

946,903,911 
932,927,534 

13,976,377 

  
  

Wilaya ya Mkalama 0.00 
459,191,900 

459,191,900 
384,800,900 

74,391,000 

  
  

Wilaya ya Manyoni  
241,520,503 624,964,200 

866,484,703 
711,722,929 

154,761,774 

  
  

Manispaa ya Singida  
80,947,621.00 268,521,600.00 

349,469,221 
322,708,491 

26,760,730 

  
  

Singida  
531,560,238.11 512,230,600.00 

1,043,790,838.11 
896,414,095.31 

147,376,742.80 
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MKOA Halmashauri 
Salio 
anzia(Sh) 

Kiasi 
kilichopokelewa
(Sh.) 

Kiasi kilichopo 
(Sh.) 

Matumizi(Sh.) 
Salio iShia 
(Sh.) 

  
  

Wilaya ya Ikungi 
0.00 550,581,600 

550,581,600 
411,310,190 

139,271,410 

20 TABORA   
  

        

    Wilaya ya Kaliua 
73,852,238.50 354,542,200.00 

428,394,438.50 
220,795,901.50 

207,598,537 

  
  

Wilaya ya Urambo  
559,015,034.65 613,785,800.00 

1,172,800,834.65 
860,522,476.95 

312,278,357.70 

  
  

Wilaya ya Igunga  
267,645,536.72 850,263,500.00 

1,117,909,036.72 
1,054,568,098.44 

63,340,938.28 

  
  

Manispaa ya Tabora  
155,659,062 448,638,500 

604,297,562 
498,629,802 

105,667,760 

  
  

Wilaya ya Sikonge  
284,671,721.00 415,479,300.00 

700,151,021 
630,818,069.80 

69,332,951.20 

  
  

Wilaya ya Nzega  
737,049,735 1,053,240,000 

1,790,289,735 
1,211,893,524 

578,396,211 

  
  

Wilaya ya Tabora  
8,611,036.00 805,929,500.00 

814,540,536 
695,706,610 

118,833,926 

21 TANGA             

  
1 

Wilaya ya Handeni  
518,761,242 680,513,600 

1,199,274,842 
949,883,644 

249,391,198 

  
2 

Wilaya ya Mkinga 
91,920,735 289,513,700 

381,434,435 
328,577,531 

52,856,904 

  
3 

Wilaya ya Kilindi  
91,817,000 404,148,400 

495,965,400 
409,083,214 

86,882,186 

  
4 

Jiji la Tanga  
233,495,435 574,936,300 

808,431,735 
652,474,463 

155,957,272 

  
5 

Wilaya ya Pangani  
144,974,919 211,422,100 

356,397,019 
188,505,278 

167,891,741 

  

6 

Wilaya ya Korogwe   

190,626,165 579,965,800 

770,591,965 

719,605,009 

50,986,956 
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MKOA Halmashauri 
Salio 
anzia(Sh) 

Kiasi 
kilichopokelewa
(Sh.) 

Kiasi kilichopo 
(Sh.) 

Matumizi(Sh.) 
Salio iShia 
(Sh.) 

  
7 

Wilaya ya Muheza  
161,387,644 471,541,000 

632,928,644 
567,450,238 

65,478,406 

  
8 

Wilaya ya Lushoto  
13,136,041 725,945,000 

739,081,041 
500,123,871 

238,957,170 

  
9 

Mji wa Korogwe  
51,365,593 134,039,200 

185,404,793 
176,691,493 

8,713,300 

  
10 

Wilaya ya Bumbuli 
0 366,893,800 

366,893,800 
287,572,168 

79,321,632 

22 
GEITA 

  
    

  
  

  

  
  

Wilaya ya Geita  
881,904,295.00 1,040,495,700.00 

1,922,399,995 
1,797,174,995.00 

125,225,000 

  
  

Mji wa Geita  
0 517,920,900 

517,920,900 
395,648,000 

122,272,900 

  
  

Wilaya ya Chato  
118,026,962 612,108,700 

730,135,662 
666,127,136 

64,008,526 

  
  

Wilaya ya Bukombe  
520,563,135 546,344,300 

1,066,907,435 
1,021,760,423 

45,147,012 

  
  Wilaya ya 

Nyang‟hwale 0 309,635,400.00 
309,635,400 

267,897,353.00 
41,738,047 

  
  

Wilaya ya Mbogwe  
0 470,797,500 

470,797,500 
233,662,482 

237,135,018 

23 
SIMIYU 

  
    

  
  

0 

  
  

Wilaya ya Bariadi 
427,592,642.00 570,400,700.00 

997,993,342 
680,852,177.54 

317,141,164.46 

  
  

Mji wa Bariadi  
0 331,025,400 

331,025,400 
194,582,804 

136,442,596 

  
  

Wilaya ya Maswa  
93,871,461 845,853,800 

939,725,261 
889,147,431 

50,577,830 

  
  

Wilaya ya Meatu  
192,933,815.87 713,004,500.00 

905,938,315.87 
819,609,426.92 

86,328,888.95 
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MKOA Halmashauri 
Salio 
anzia(Sh) 

Kiasi 
kilichopokelewa
(Sh.) 

Kiasi kilichopo 
(Sh.) 

Matumizi(Sh.) 
Salio iShia 
(Sh.) 

  
  

Wilaya ya Busega  
0 435,280,400.00 

435,280,400 
268,552,044 

166,728,356 

  
  

Wilaya ya Itilima  
0 672,243,900 

672,243,900 
259,225,191 

413,018,709 

24 
NJOMBE 

  
    

  
  

  

  
  

Wilaya ya Njombe  
301,462,603 534,090,680 

835,553,283 
758,843,072 

76,710,211 

  
  

Mji wa Njombe  
140,354,621.00 277,298,200.00 

417,652,821 
213,552,504 

204,100,317 

  
  

Wilaya ya Makete  
120,500,579 339,754,000 

460,254,579 
256,298,675 

203,955,904 

  
  

Wilaya ya Ludewa  
71,216,430 369,190,500 

440,406,930 
440,406,930 

0 

  

  

Mji wa Makambako  

0 274,218,420 

274,218,420 

146,493,004 

127,725,416 

25 
 

KATAVI 
  

    
  

  
  

  
  

Wilaya ya Mpanda  
-174,439,730 630,580,450 

456,140,720 
472,088,806 

-15,948,086 

  
  

Mji wa Mpanda  
12,001,602 117,165,100 

129,166,702 
118,094,555 

11,072,147 

  
  

Wilaya ya Nsimbo  
0 164,337,650 

164,337,650 
116,878,440 

47,459,210 

  
  

Wilaya ya Mulele  
0 173,118,350 

173,118,350 
53,328,929 

119,789,421 

    JUMLA 
25,969,608,138.

44 
86,136,677,704.00 112,106,285,842.44 89,102,313,274 

23,003,972,568.
21 
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 Kiambatanisho na XIV 

Utendaji wa Kifedha wa Mfuko wa Barabara - RF 
 

Na  Mkoa  Halmashauri 
Salio anzia  
(Sh.) 

Kiasi 
kilichopokelewa 
(Sh.) 

Kiasi kilichopo 
(Sh.) 

Matumizi(Sh.) 
Salio 
ishia(Sh.) 

1 ARUSHA Wilaya ya Arusha  533,317,236 848,637,106 1,381,954,342 936,338,048 445,616,294 

    Jiji la Arusha  267,693,508 1,425,147,194 1,692,840,702 1,368,957,979 323,882,723 

    Wilaya ya Karatu  34,332,515 595,077,696 629,410,211 623,325,346 6,084,865 

    Wilaya ya Longido  77,985,713 198,829,797 276,815,510 300,826,675 -24,011,165 

    Wilaya ya Meru  92,269,337 413,663,266 505,932,602 342,370,771 163,561,832 

    Wilaya ya Monduli  168,912,787 625,801,603 794,714,389 682,620,601 112,093,788 

    
Wilaya ya 
Ngorongoro  440,520,122 661,190,553 1,101,710,675 705,207,108 396,503,567 

2 COAST 
Wilaya ya 
Bagamoyo  146,158,244 1,196,243,543 1,342,401,787 1,046,928,962 295,472,825 

    Wilaya ya Kibaha  146,784,654 419,505,405 566,290,059 302,898,301 263,391,758 

    Mji wa Kibaha  669,501,904 1,343,056,841 2,012,558,745 1,467,491,154 545,067,591 

    Wilaya ya Kisarawe  76,603,605 688,294,974 764,898,579 688,421,806 76,476,773 

    Wilaya ya Mafia  160,606,520 434,879,023 595,485,543 449,899,888 145,585,655 

    
Wilaya ya 
Mkuranga  86,530,800 418,191,832 504,722,632 355,670,124 149,052,508 
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Na  Mkoa  Halmashauri 
Salio anzia  
(Sh.) 

Kiasi 
kilichopokelewa 
(Sh.) 

Kiasi kilichopo 
(Sh.) 

Matumizi(Sh.) 
Salio 
ishia(Sh.) 

    Wilaya ya Rufiji  238,640,572 938,247,294 1,176,887,866 879,523,013 297,364,853 

3 
DAR-ES - 
SALAAM 

Manispaa ya Ilala   
938,092,760 1,990,782,595 2,928,875,355 2,851,415,882 77,459,473 

    
Manispaa ya 
Kinondoni  

2,570,602,06
1 7,882,602,095 10,453,204,156 6,997,818,258 3,455,385,897 

    
Manispaa ya 
Temeke  767,840,156 1,592,907,093 2,360,747,249 1,652,123,638 708,623,611 

4 DODOMA Wilaya ya Bahi  178,651,668 1,036,241,552 1,214,893,220 1,105,304,475 109,588,745 

    
Wilaya ya 
Chamwino  11,759,571 1,412,247,267 1,424,006,838 1,312,015,749 111,991,089 

    Wilaya ya Chemba  0 301,041,419 301,041,419 297,848,867 3,192,552 

    
Manispaa ya  
Dodoma  135,698,185 2,472,476,200 2,608,174,385 2,589,729,722 18,444,663 

    Wilaya ya Kondoa  450,606,233 942,250,375 1,392,856,608 1,065,054,957 327,801,652 

    Wilaya ya Kongwa  8,198,326 990,756,336 998,954,662 776,433,620 222,521,042 

    
Wilaya ya 
Mpwapwa  173,435,779 1,018,768,753 1,192,204,532 917,864,860 274,339,672 

5 GEITA 
Wilaya ya 
Bukombe  11,277,757 382,767,714 394,045,470 382,753,933 11,291,537 

    Wilaya ya Chato  6,822,495 1,614,157,010 1,620,979,505 1,168,133,249 452,846,255 

    Wilaya ya Geita  645,934,972 1,087,566,023 1,733,500,995 1,377,817,520 355,683,475 

    Mji wa Geita  0 989,737,988 989,737,988 549,830,703 439,907,285 
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    Wilaya ya Mbogwe  0 209,445,385 209,445,385 192,182,499 17,262,886 

    
Wilaya ya 
Nyang'hwale  0 339,826,330 339,826,330 339,051,642 774,688 

6 IRINGA Wilaya ya Iringa  330,984,123 2,093,847,946 2,424,832,069 2,328,518,904 96,313,165 

    Manispaa ya Iringa  661,642,303 1,955,612,078 2,617,254,381 1,833,798,213 783,456,168 

    Wilaya ya Kilolo  257,422,059 1,799,356,687 2,056,778,746 1,516,203,860 540,574,886 

    Wilaya ya Mufindi  12,424,570 1,620,174,641 1,632,599,211 1,241,715,822 390,883,389 

7 KAGERA 
Wilaya ya 
Biharamulo  16,871,143 677,380,164 694,251,307 684,750,253 9,501,054 

    Wilaya ya Bukoba  17,950,157 632,628,969 650,579,126 649,789,283 789,843 

    
Manispaa ya 
Bukoba  259,398 502,395,373 502,654,771 327,736,078 174,918,693 

    Wilaya ya Karagwe  12,496,000 1,491,083,041 1,503,579,041 1,503,302,041 277,000 

    Wilaya ya Kyerwa  0 383,354,982 383,354,982 383,251,542 103,440 

    Wilaya ya Missenyi  28,102,862 1,035,325,260 1,063,428,122 972,878,695 90,549,427 

    Wilaya ya Muleba  93,753,127 1,100,584,859 1,194,337,986 947,820,622 246,517,364 

    Wilaya ya Ngara  58,061,205 758,532,616 816,593,821 781,020,127 35,573,695 

8 KATAVI  Wilaya ya Mlele  0 161,039,152 161,039,152 65,640,000 95,399,152 

    Wilaya ya Mpanda  943,871,346 1,259,570,365 2,203,441,712 1,572,995,330 630,446,382 

    Mji wa Mpanda  620,524,599 1,500,783,854 2,121,308,453 1,378,117,350 743,191,103 
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    Wilaya ya Nsimbo  0 239,885,571 239,885,571 59,339,400 180,546,171 

9 KIGOMA Wilaya ya Buhigwe  0 435,519,478 435,519,478 268,192,500 167,326,978 

    Wilaya ya Kakonko  0 428,945,648 428,945,648 259,721,879 169,223,769 

    Wilaya ya Kasulu  525,335,163 866,771,935 1,392,107,098 1,241,734,450 150,372,648 

    Wilaya ya Kibondo  55,616,707 745,873,610 801,490,317 716,272,751 85,217,566 

    Wilaya ya Kigoma  669,160,787 1,067,336,252 1,736,497,039 1,491,647,039 244,850,000 

    
Manispaa ya 
Kigoma  133,946,000 1,386,076,097 1,520,022,097 1,519,600,104 421,993 

    Wilaya ya Uvinza  0 522,163,608 522,163,608 503,392,770 18,770,838 

10 
KILIMANJA
RO 

Wilaya ya Hai  
12,635 576,294,141 576,306,776 446,862,918 129,443,858 

    Wilaya ya Moshi  288,597,012 671,948,092 960,545,104 777,912,191 182,632,913 

    Manispaa ya Moshi  78,135,924 975,771,877 1,053,907,801 805,172,483 248,735,318 

  
  Wilaya ya Mwanga  

79,942,721 583,868,567 663,811,288 657,200,743 6,610,544 

  
  Wilaya ya Rombo  

31,716,937 744,404,504 776,121,440 518,501,702 257,619,738 

  
  Wilaya ya Same  

82,573,200 890,068,447 972,641,647 738,345,262 234,296,385 

  
  Wilaya ya Siha  

708,426,989 806,991,858 1,515,418,847 992,033,982 523,384,866 
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11 
LINDI Wilaya ya Kilwa  

42,632,555 990,337,583 1,032,970,138 772,693,020 260,277,119 

  
  Wilaya ya Lindi  

297,010,456 565,581,145 862,591,601 618,352,571 244,239,030 

  
  Manispaa ya  Lindi  

72,688,556 1,198,161,913 1,270,850,469 649,149,459 621,701,010 

  
  Wilaya ya Liwale  

4,519,076 749,721,396 754,240,473 573,183,717 181,056,756 

  
  

Wilaya ya 
Nachingwea  43,307,908 810,310,364 853,618,272 378,857,000 474,761,272 

  
  Wilaya ya Ruangwa  

5,535,008 652,237,191 657,772,199 642,184,000 15,588,199 

12 
MANYARA Wilaya ya Babati  

74,314,757 755,707,984 830,022,741 786,004,164 44,018,577 

  
  Miji wa  Babati  

14,442,589 505,054,834 519,497,423 475,854,554 43,642,870 

  
  Wilaya ya Hanang'  

172,831,336 893,266,221 1,066,097,557 1,045,742,944 20,354,612 

  
  Wilaya ya Kiteto  

410,783,643 1,573,701,930 1,984,485,573 1,103,672,275 880,813,298 

    Wilaya ya Mbulu  190,395 548,674,191 548,864,586 548,238,691 625,895 

    
Wilaya ya 
Simanjiro  260,595,278 813,084,498 1,073,679,775 904,613,280 169,066,495 

13 
MARA 

Manispaa ya 
Musoma  259,398 502,395,373 502,654,771 327,736,078 174,918,693 
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    Wilaya ya Musoma  73,488,804 659,507,433 732,996,238 541,015,838 191,980,400 

    Wilaya ya Rorya  64,056,399 732,029,748 796,086,147 703,894,604 92,191,543 

    Wilaya ya Tarime  136,064,064 611,913,895 747,977,959 747,218,193 759,767 

    Wilaya ya Bunda  457,691,886 1,649,828,445 2,107,520,331 1,544,706,903 562,813,428 

    
Wilaya ya 
Serengeti  752,986 979,889,823 980,642,808 664,258,049 316,384,760 

    Wilaya ya Butiama  0 1,522,775,056 1,522,775,056 349,676,093 1,173,098,963 

    Mji wa Tarime  0 267,575,107 267,575,107 171,966,250 95,608,856 

14 MBEYA Wilaya ya Busokelo  0 287,114,146 287,114,146 222,385,770 64,728,376 

    Wilaya ya Chunya  70,916,130 850,549,539 921,465,669 480,331,143 441,134,527 

    Wilaya ya Ileje  82,450,208 522,945,491 605,395,699 397,769,874 207,625,825 

    Wilaya ya Kyela  82,450,208 522,945,491 605,395,699 397,769,874 207,625,825 

    Wilaya ya Mbarali  486,385,232 607,601,570 1,093,986,802 713,265,629 380,721,173 

    Jiji la Mbeya  472,067,957 2,463,619,888 2,935,687,845 2,810,757,532 124,930,313 

    Wilaya ya Mbeya  186,067,512 1,257,122,084 1,443,189,596 1,232,692,489 210,497,108 

    Wilaya ya Mbozi  81,126,843 1,184,832,660 1,265,959,503 1,071,396,090 194,563,412 

    Wilaya ya Momba  0 348,778,799 348,778,799 239,698,025 109,080,774 

    Wilaya ya Rungwe  332,752,747 1,409,110,971 1,741,863,718 1,152,944,764 588,918,954 

15 
MOROGOR
O 

Wilaya ya Gairo  0 
365,131,502 365,131,502 222,690,386 142,441,116 
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Wilaya ya 
Kilombero  218,306,648 1,065,355,218 1,283,661,866 919,397,643 364,264,224 

    Wilaya ya Kilosa  369,282,938 1,852,674,780 2,221,957,718 1,568,731,528 653,226,191 

    
Wilaya ya 
Morogoro  18,813,738 765,388,212 784,201,950 333,402,270 450,799,680 

    
Manispaa ya 
Morogoro  818,336,449 1,783,422,421 2,601,758,870 1,902,674,485 699,084,386 

    Wilaya ya Mvomero  164,674,758 661,950,531 826,625,289 699,960,011 126,665,278 

    Wilaya ya Ulanga  732,078,956 1,524,688,128 2,256,767,084 1,727,892,531 528,874,553 

16 MTWARA Wilaya ya Masasi  334,446,122 638,564,046 973,010,168 783,782,156 189,228,012 

    Mji wa Masasi 100,000 630,457,566 630,557,566 78,045,108 552,512,458 

    Wilaya ya Mtwara  44,919,220 2,518,070,318 2,562,989,538 1,816,250,311 746,739,227 

    
Manispaa ya 
Mtwara  264,424,337 879,823,775 1,144,248,108 961,548,051 182,700,058 

    
Wilaya ya 
Nanyumbu  49,369,222 703,854,395 753,223,617 691,480,834 61,742,783 

    Wilaya ya Newala  473,491,358 1,188,841,414 1,662,332,772 1,327,726,573 334,606,199 

    
Wilaya ya 
Tandahimba  226,632,117 811,717,524 1,038,349,641 884,802,401 153,547,240 

17 MWANZA 
Manispaa ya 
Ilemela  100,000 463,862,186 463,962,186 411,428,980 52,533,205 

    Wilaya ya Kwimba  1,266,368 614,857,805 616,124,173 615,756,772 367,401 
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    Wilaya ya Magu  245,699,309 437,119,832 682,819,141 679,736,242 3,082,899 

    Wilaya ya Misungwi  80,035,033 817,555,723 897,590,756 737,858,216 159,732,540 

    Jiji la Mwanza  672,520,341 1,512,092,144 2,184,612,485 1,654,550,349 530,062,136 

    
Wilaya ya 
Sengerema  199,146,601 669,427,984 868,574,585 649,395,438 219,179,147 

    Wilaya ya Ukerewe  441,263 465,302,208 465,743,472 411,641,353 54,102,118 

18 NJOMBE  Wilaya ya Ludewa  117,910,652 1,259,567,026 1,377,477,678 713,511,588 663,966,090 

    Mji wa Makambako  206,973,878 741,384,394 948,358,272 769,347,555 179,010,717 

    Wilaya ya Makete  191,320,917 586,510,221 777,831,138 432,616,464 345,214,675 

    Wilaya ya Njombe  228,733,264 1,400,170,711 1,628,903,975 1,300,060,157 328,843,817 

    Mji wa  Njombe  
1,576,249,11

9 2,072,659,598 3,648,908,717 1,878,128,220 1,770,780,497 

    
Wilaya ya 
Wanging'ombe  0 914,912,000 914,912,000 555,237,302 359,674,698 

19 RUKWA Wilaya ya Kalambo  300,000 628,580,652 628,880,652 262,017,870 366,862,782 

    Wilaya ya Nkasi  219,329,601 1,020,938,993 1,240,268,594 1,095,935,613 144,332,981 

    
Wilaya ya 
Sumbawanga  

1,090,266,23
9 1,347,148,624 2,437,414,863 1,724,803,570 712,611,292 

    Sumbawanga MC 305,197,837 1,720,518,050 2,025,715,887 1,247,225,311 778,490,576 

20 RUVUMA 
Wilaya ya 
Namtumbo  183,395,258 947,500,989 1,130,896,247 594,377,629 536,518,618 
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    Wilaya ya Mbinga  441,336,318 1,350,798,556 1,792,134,875 1,788,701,977 3,432,898 

    Wilaya ya Nyasa  0 564,495,658 564,495,658 445,655,012 118,840,645 

    Wilaya ya Songea  264,892,674 1,309,367,282 1,574,259,956 1,310,454,462 263,805,494 

    
Manispaa ya 
Songea  52,803,525 1,192,389,501 1,245,193,017 1,131,502,384 113,690,632 

    Wilaya ya Tunduru  622,800,304 863,117,568 1,485,917,872 1,089,953,939 395,963,933 

21 SHINYANGA Mji wa Kahama  0 776,248,844 776,248,844 764,154,552 12,094,292 

    Wilaya ya Kishapu  184,595,862 520,452,919 705,048,781 616,373,097 88,675,689 

    Wilaya ya Msalala  0 239,725,459 239,725,459 231,450,500 8,274,959 

    
Wilaya ya 
Shinyanga  297,045,488 444,105,714 741,151,203 721,741,812 19,409,391 

    
Manispaa ya 
Shinyanga  9,517,315 918,448,618 927,965,933 927,339,344 626,589 

    Wilaya ya Ushetu  59,696,659 359,597,000 419,293,659 309,066,634 110,227,025 

22 SIMIYU Mji wa Bariadi  194,001,806 909,094,845 1,103,096,651 354,647,361 748,449,290 

    Wilaya ya Bariadi  284,248,034 705,496,303 989,744,337 644,160,052 345,584,285 

    Wilaya ya Maswa  15,968,986 769,923,125 785,892,111 725,424,931 60,467,180 

    Wilaya ya Meatu  296,867,680 542,331,722 839,199,402 819,058,199 20,141,203 

    Wilaya ya Busega  0 277,810,992 277,810,992 220,543,844 57,267,148 

    Wilaya ya Itilima  0 301,718,359 301,718,359 240,187,455 61,530,904 
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23 SINGIDA Wilaya ya Iramba  469,583,000 703,801,871 1,173,384,871 848,471,871 324,913,000 

    Wilaya ya Ikungi  0 257,547,371 257,547,371 256,912,363 635,008 

    Wilaya ya Manyoni  300,309,312 1,303,522,194 1,603,831,506 343,635,531 1,260,195,975 

    Wilaya ya Mkalama  0 707,417,908 707,417,908 54,798,700 652,619,208 

    Wilaya ya Singida  81,595,560 732,171,140 813,766,700 713,575,090 100,191,610 

    
Manispaa ya 
Singida  211,821,842 763,762,368 975,584,210 773,214,886 202,369,324 

24 TABORA Wilaya ya Igunga  105,954,994 955,731,748 1,061,686,741 824,590,315 237,096,426 

    Wilaya ya Kaliua  101,354,500 261,254,336 362,608,836 230,257,572 132,351,264 

    Wilaya ya Nzega  261,985,003 681,882,635 943,867,638 736,596,783 207,270,855 

    Wilaya ya Sikonge  96,013,762 622,292,378 718,306,140 665,600,980 52,705,160 

    Wilaya ya Tabora  196,741,043 983,484,280 1,180,225,323 1,062,503,490 117,721,833 

    
Manispaa ya 
Tabora  128,855,924 1,384,896,595 1,513,752,519 

1,360,221,155 
153,531,364 

    Wilaya ya Urambo  448,373,469 1,247,013,226 1,695,386,695 1,548,759,904 146,626,791 

25 TANGA Wilaya ya Bumbuli  0 302,947,397 302,947,397 105,374,100 197,573,297 

    Wilaya ya Handeni  119,595,018 868,929,928 988,524,946 637,798,721 350,726,225 

    Wilaya ya Kilindi  278,058,277 1,157,486,866 1,435,545,143 1,278,568,518 156,976,625 

    Wilaya ya Korogwe  117,987,931 500,127,279 618,115,210 326,571,518 291,543,692 

    Mji wa Korogwe  128,992,603 422,896,594 551,889,197 353,123,914 198,765,283 
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    Wilaya ya Lushoto  198,920,961 1,772,727,723 1,971,648,684 1,824,977,842 146,670,842 

    Wilaya ya Mkinga 253,523,531 534,941,076 788,464,607 692,982,062 95,482,545 

    Wilaya ya Muheza  197,192,149 794,336,539 991,528,688 861,526,046 130,002,642 

    Wilaya ya Pangani  100,865,891 636,101,163 736,967,054 427,930,482 309,036,572 

    Jiji la Tanga  279,812,362 973,586,813 1,253,399,175 1,155,726,029 97,673,146 
  
 JUMLA 
  

 
34,507,059,7

04 

 
152,444,335,566 

 
186,951,395,258 

 
142,253,502,8

60 

 
44,697,892,40

6 

 
 

Kiambatanisho XV 
 

Utendaji wa Kifedha wa Mfuko wa Maendeleo ya  Jamii - TASAF 
 

MKOA Na Halmashauri 
Salio anzia 
(Sh.) 

Kiasi 
kilichopokelewa 
(Sh.) 

Kiasi kilichopo 
(Sh.) 

Kiasi 
kilichotumika  
(Sh.) 

Bakaa  (Sh.) 

KILIMANJARO 1 Manispaa ya Moshi  1,822,236 0 1,822,236 0 1,822,236 

  2 Wilaya ya Moshi  1,305,000 0 1,305,000 1,305,000 0 

  3 Wilaya ya Mwanga  1,002,153 930,000 1,932,153 1,927,500 4,653 

  4 Wilaya ya Hai  205,514.74 0 205,514.74 0 205,514.74 

  5 Wilaya ya Same  18,069,136.95 0 18,069,136.95 18,069,136.95 0 
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ARUSHA 6 
Wilaya ya 
Ngorongoro  

23,217,595 0 23,217,595 23,131,023 86,572 

  7 Wilaya ya Monduli  14,544,951 0 14,544,951 14,544,951 0 

  8 Wilaya ya Longido  16,679,695 13,607,300 30,286,995 17,033,820 13,253,175 

  9 Wilaya ya Karatu  307,997.48 0 307,997.48 0 307,997.48 

  10 Wilaya ya Meru  175,332 0 175,332 0 175,332 

  11 Jiji la  Arusha  270,861 0 270,861 0 270,861 

  12 Wilaya ya Arusha  547,198 0 547,198 547,198 0 

MANYARA 13 Wilaya ya Mbulu  812,223 0 812,223 0 812,223 

  14 Wilaya ya Kiteto  305,041,846 0 305,041,846 303,755,679 1,286,167 

  15 Wilaya ya Simanjiro 110,014,596 6,332,400 116,346,996 115,333,096 1,013,900 

  16 Wilaya ya Hanang‟  17,826,247 0 17,826,247 200,000 17,626,247 

  17 Wilaya ya Babati  3,630,057 21,302,154 24,932,211 24,931,687 524 

  18 Mji wa  Babati  22,175,602 0 22,175,602 22,164,154.00 11,448 

TANGA 19 Wilaya ya Muheza  1,723,442.49 0 1,723,442.49 1,272,500.49 450,942.49 

  20 Wilaya ya Kilindi  5,466,054 0 5,466,054 3,715,054 1,751,054 

  21 Mji wa Korogwe  1,532,708 0 1,532,708 1,165,000 367,708 

  22 Wilaya ya Handeni  534,349 0 534,349 529,452 4,897 

  23 Wilaya ya Pangani  204,849 0 204,849 0 204,849 

  24 Wilaya ya Mkinga  378,943 0 378,943 278,100 100,843 
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  25 
Manispaa ya 
Dodoma  

60,551,101.39 0 60,551,101.39 55,798,658.99 4,752,442.40 

UNGUJA 26 Wilaya ya Pemba 187,208 456,550,083 456,737,292 456,577,084 160,208 

  27 Wilaya ya Unguja 124,924 284,595,520 284,720,444 284,695,020 25,424 

GEITA 28 Wilaya ya Chato  224,056.00 0 224,056.00 224,056.00 0 

LINDI 29 Wilaya ya Kilwa  46,333,942 665,478,606 711,812,548 410,453,377 301,359,171 

  30 Wilaya ya Lindi  236,434,799 543,348,533 779,783,332 720,943,818 58,839,515 

  31 Manispaa ya Lindi  271,886,594 525,349,972 797,236,566 551,054,358 246,182,208 

  32 Wilaya ya Ruangwa  284,511,554 533,050,189 817,561,744 765,089,346 52,472,398 

  33 
Wilaya ya 
Nachingwea  

34,992,217 526,668,188.23 561,660,405.23 
561,300,778.0

6 
359,627.17 

  34 Wilaya ya Liwale  -4,988,196.38 409,096,610.86 404,108,414.48 
330,289,431.9

2 
73,818,982.5

6 

MTWARA 35 
Wilaya ya 
Tandahimba  

40,487 392,599,545 392,640,032 383,906,253 8,733,779 

  36 Wilaya ya Newala  29,687,942 766,511,815 796,199,757 441,139,659 355,060,098 

  37 
Wilaya ya 
Nanyumbu  

295,452,412 452,172,375 747,624,787 742,711,215 4,913,572 

  38 Wilaya ya Mtwara  167,007,727 715,403,382 882,411,109 809,650,318 72,760,791 

  39 Manispaa ya Mtwara  2,247,000 639,962,167 642,209,167 393,679,167 248,530,000 

  40 Wilaya ya Masasi   138,054 1,366,348,557 1,366,486,611 1,082,418,936 284,067,675 

  41 Mji wa Masasi  0 352,813,478 352,813,478 249,804,435 103,009,042 
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MKOA Na Halmashauri 
Salio anzia 
(Sh.) 

Kiasi 
kilichopokelewa 
(Sh.) 

Kiasi kilichopo 
(Sh.) 

Kiasi 
kilichotumika  
(Sh.) 

Bakaa  (Sh.) 

MOROGORO 42 
Wilaya ya 
Kilombero  

123,932 179,173,733 179,297,665 178,690,210 607,454 

  43 Wilaya ya Kilosa  17,548,118.23 0 17,548,118.23 17,548,118.23 0 

  44 Wilaya ya Morogoro  14,063,899 20,719,362 34,783,261 34,783,261 0 

COAST 45 Wilaya ya Kibaha  793,042.77 776,346,300 777,139,342.77 
764,262,320.4

5 
12,877,022.3

2 

  46 
Wilaya ya 
Bagamoyo  

73,141,203.76 1,649,325,323.62 
1,722,466,527.

38 
1,711,242,118 

11,224,409.3
8 

RUVUMA 47 Wilaya ya Tunduru  0 884,263,500 884,263,500 871,530,551 12,732,949 

DODOMA 48 
Wilaya ya 
Chamwino  

4,595,346 1,327,970,482 1,332,565,828 1,322,640,760 9,925,068 

MARA 49 Wilaya ya Bunda  0 136,822,552.73 136,822,552.73 
136,822,552.7

3 
0 

MBEYA 50 Wilaya ya Mbarali  46,883,608 227,403,343.64 274,286,951.64 
274,286,951.6

4 
0 

MWANZA 51 Wilaya ya Kwimba  3,330,628 217,947,564 221,278,192 217,923,284 3,354,908 

SIMIYU 52 Wilaya ya Meatu  16,065,506 0 16,065,506 16,065,506 0 

JUMLA 2,148,865,691  

           

14,092,093,036  

          

16,240,958,730  

            

14,335,434,895  

              

1,905,523,888  
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       Kiambatanisho Na.XVI 
Utendaji wa Kifedha wa  Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji - WSDP 

Na Mkoa Halmashauri Salio anzia (Sh.) 

Kiasi kilichopokelewa  

(Sh.) Kiasi kilichopo (Sh.)   Matumizi (Sh.)  Bakaa (Sh.)  

1 ARUSHA Wilaya ya Arusha 770,535,105 1,738,590,790 2,509,125,895 2,162,187,548 346,938,347 

    Jiji la  Arusha  91,505,428 646,140,084 737,645,512 646,567,237 91,078,275 

    Wilaya ya Monduli 3,537,655,467 2,083,231,681 5,620,887,148 5,053,233,681 567,653,467 

    Wilaya ya Longido 685,361,598 1,269,014,008 1,954,375,606 1,357,602,088 596,773,518 

    Wilaya ya Meru  698,902,304 1,734,910,230 2,433,812,534 2,379,014,594 54,797,940 

    Wilaya ya Karatu  409,908,554 1,329,062,015 1,738,970,569 1,732,285,017 6,685,552 

    Wilaya ya Ngorongoro  513,341,751 1,008,205,857 1,521,547,608 1,277,808,605 243,739,003 

2 COAST Wilaya ya Kisarawe   549,864,606 1,416,400,687 1,966,265,293 1,471,228,232 495,037,061 

    Mji wa Kibaha  229,067,417 1,107,128,230 1,336,195,647 1,311,880,049 24,315,598 

    Wilaya ya Mafia  249,676 1,681,910,476 1,682,160,152 1,171,625,737 510,534,415 

    Wilaya ya Bagamoyo  583,378,340 2,044,726,997 2,628,105,337 2,032,936,339 595,168,998 

    Wilaya ya Mkuranga  562,697,593 962,234,928 1,524,932,521 1,260,364,678 264,567,843 

    Wilaya ya Kibaha  240,316,975 1,554,842,388 1,795,159,363 1,793,604,263 1,555,100 
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Na Mkoa Halmashauri Salio anzia (Sh.) 

Kiasi kilichopokelewa  

(Sh.) Kiasi kilichopo (Sh.)   Matumizi (Sh.)  Bakaa (Sh.)  

    Wilaya ya Rufiji  622,925,228 936,139,484 1,559,064,712 1,466,299,046 92,765,666 

3 DAR Manispaa ya Temeke 516,042,662 407,330,913 923,373,575 909,451,922 13,921,653 

  
  Manispaa ya 

Kinondoni  
456,225,653 306,327,422 762,553,075 182,742,186 579,810,889 

    Manispaa ya Ilala  0 1,207,366,901 1,207,366,901 643,755,338 563,611,563 

4 DODOMA Wilaya ya Bahi  931,652,202 1,028,533,832 1,960,186,034 1,496,217,941 463,968,093 

    Wilaya ya Chamwino  851,702,281 949,176,967 1,800,879,248 1,798,725,281 2,153,967 

    Wilaya ya Chemba  0 668,790,731 668,790,731 45,275,530 623,515,202 

    Manispaa ya Dodoma  426,820,622 888,238,421 1,315,059,043 1,224,020,156 91,038,887 

    Wilaya ya Kondoa  1,626,506,421 1,952,111,626 3,578,618,047 3,126,848,041 451,770,006 

    Wilaya ya Mpwapwa  776,209,338 1,268,598,336 2,044,807,674 1,147,399,131 897,408,543 

    Wilaya ya Kongwa  696,700,976 1,528,791,227 2,225,492,203 1,788,182,525 437,309,678 

5 GEITA Wilaya ya Chato  694,492,325 1,092,484,880 1,786,977,205 1,723,853,112 63,124,093 

    Wilaya ya Geita  1,326,249,209 1,466,532,604 2,792,781,813 2,767,171,465 25,610,348 

    Wilaya ya Mbogwe  0 45,875,207 45,875,207 18,853,569 27,021,638 
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Na Mkoa Halmashauri Salio anzia (Sh.) 

Kiasi kilichopokelewa  

(Sh.) Kiasi kilichopo (Sh.)   Matumizi (Sh.)  Bakaa (Sh.)  

  
  Wilaya ya 

Nyang'hwale 0 500,041,167 500,041,167 494,568,000 5,473,167 

    Mji wa Geita  0 29,287,757 29,287,757 14,370,205 14,917,552 

    Wilaya ya Bukombe  854,469,591 841,250,227 1,695,719,818 1,399,332,788 296,387,030 

6 IRINGA Wilaya ya Mufindi  492,108,640 1,555,311,148 2,047,419,787 1,030,056,297 1,017,363,490 

    Wilaya ya Kilolo  405,183,063 2,020,654,227 2,425,837,290 2,014,609,777 411,227,513 

    Manispaa ya Iringa  570,806,519 676,730,287 1,247,536,806 970,740,079 276,796,728 

    Wilaya ya Iringa  783,936,511 1,413,507,424 2,197,443,935 2,165,631,283 31,812,652 

7 KAGERA Wilaya ya Kyerwa  0 236,723,593 236,723,593 0 236,723,593 

    Wilaya ya Bukoba  685,730,098 891,784,702 1,577,514,800 1,505,596,670 71,918,130 

    Wilaya ya Muleba  1,186,547,266 1,272,398,848 2,458,946,114 2,378,987,270 79,958,844 

    Wilaya ya Karagwe  1,513,303,243 1,306,903,295 2,820,206,538 2,819,818,538 388,000 

    Wilaya ya Missenyi  291,449,977 1,203,943,153 1,495,393,130 1,494,348,523 1,044,607 

    Wilaya ya Ngara  465,663,296 1,659,806,984 2,125,470,280 2,011,757,491 113,712,789 

    Wilaya ya Biharamulo  570,434,487 1,606,390,729 2,176,825,216 2,148,625,293 28,199,923 
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Na Mkoa Halmashauri Salio anzia (Sh.) 

Kiasi kilichopokelewa  

(Sh.) Kiasi kilichopo (Sh.)   Matumizi (Sh.)  Bakaa (Sh.)  

    Manispaa ya Bukoba  519,428,307 717,959,595 1,237,387,901 1,208,534,121 28,853,780 

8 KATAVI Wilaya ya Mlele 0 479,904,068 479,904,068 392,459,927 87,444,141 

    Wilaya ya Mpanda  420,985,020 1,379,878,233 1,800,863,254 1,270,249,669 530,613,585 

    Mji wa Mpanda  973,567,710 1,499,509,895 2,473,077,605 1,489,569,644 983,507,962 

    Wilaya ya Nsimbo 0 200,000,000 200,000,000 71,084,347 128,915,653 

9 KIGOMA Manispaa ya Kigoma  201,148,587 426,769,376 627,917,963 580,351,753 47,566,210 

    Wilaya ya Kigoma  1,622,938,679 908,077,736 2,531,016,415 2,318,703,530 212,312,885 

    Wilaya ya Buhigwe  0 293,267,171 293,267,171 160,475,732 132,791,439 

    Wilaya ya Kakonko  0 559,151,703 559,151,703 218,803,703 340,348,000 

    Wilaya ya Uvinza  0 333,517,604 333,517,604 229,989,000 103,528,604 

    Wilaya ya Kibondo  1,530,544,703 1,370,822,682 2,901,367,385 2,711,108,961 190,258,424 

    Wilaya ya Kasulu  1,688,685,032 1,954,940,637 3,643,625,669 2,618,252,711 1,025,372,958 

10 KILIMANJARO Manispaa ya Moshi  724,572,390 547,670,405 1,272,242,795 495,206,547 777,036,249 

    Wilaya ya Rombo  373,830,422 1,083,878,698 1,457,709,120 756,878,489 700,830,631 
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Na Mkoa Halmashauri Salio anzia (Sh.) 

Kiasi kilichopokelewa  

(Sh.) Kiasi kilichopo (Sh.)   Matumizi (Sh.)  Bakaa (Sh.)  

    Wilaya ya Hai  669,384,339 1,401,679,004 2,071,063,343 1,768,590,550 302,472,793 

    Wilaya ya Same  85,335,595 1,709,672,231 1,795,007,826 529,623,704 1,265,384,122 

    Wilaya ya Moshi  730,505,267 948,607,436 1,679,112,703 1,341,175,605 337,937,097 

    Wilaya ya Mwanga  52,340,392 2,603,330,898 2,655,671,290 1,909,417,227 746,254,063 

    Wilaya ya Siha  173,618,722 1,076,523,182 1,250,141,904 844,775,954 405,365,950 

11 LINDI Wilaya ya Kilwa  684,471,128 1,428,649,315 2,113,120,443 1,225,031,542 888,088,901 

    Wilaya ya Liwale  818,942,071 1,036,339,834 1,855,281,905 810,727,068 1,044,554,837 

    Wilaya ya Lindi  746,111,605 1,490,745,750 2,236,857,355 1,460,162,566 776,694,789 

    Wilaya ya Ruangwa  883,475,088 901,494,068 1,784,969,156 1,448,800,824 336,168,332 

    Manispaa ya Lindi  370,950,711 1,363,485,190 1,734,435,901 1,296,158,777 438,277,124 

  
  Wilaya ya 

Nachingwea  1,242,005,399 742,082,270 1,984,087,669 723,565,973 1,260,521,696 

12 MANYARA Wilaya ya Kiteto  27,960,208 1,578,215,156 1,606,175,364 854,338,757 751,836,606 

    Wilaya ya Mbulu  4,856,079 1,345,817,842 1,350,673,921 1,112,549,370 238,124,551 

    Wilaya ya Babati  607,790,000 1,611,070,000 2,218,860,000 2,186,051,000 32,809,000 
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Na Mkoa Halmashauri Salio anzia (Sh.) 

Kiasi kilichopokelewa  

(Sh.) Kiasi kilichopo (Sh.)   Matumizi (Sh.)  Bakaa (Sh.)  

    Wilaya ya Hanang‟  147,849,060 1,149,554,077 1,297,403,137 721,854,400 575,548,737 

    Wilaya ya Simanjiro  145,514,269 1,906,300,271 2,051,814,541 1,638,378,166 413,436,375 

    Mji wa Babati  245,771,856 1,324,709,716 1,570,481,572 1,364,100,106 206,381,466 

13 MARA Wilaya ya Rorya  855,675,352 2,187,784,204 3,043,459,556 2,739,144,114 304,315,442 

    Wilaya ya Bunda  51,667,469 1,429,191,649 1,480,859,118 1,477,807,214 3,051,904 

    Wilaya ya Tarime  825,299,414 930,906,980 1,756,206,394 1,273,362,269 482,844,125 

    Wilaya ya Musoma  728,634,847 1,480,817,564 2,209,452,411 1,769,611,156 439,841,255 

    Wilaya ya Serengeti  93,064,000 2,627,273,586 2,720,337,586 2,372,087,374 348,250,212 

    Wilaya ya Butiama  0 564,577,763 564,577,763 356,122,849 208,454,914 

14 MBEYA Wilaya ya Mbozi  1,047,811,444 851,032,282 1,898,843,726 1,185,169,140 713,674,586 

    Wilaya ya Mbeya  398,811,496 897,610,872 1,296,422,368 1,267,830,060 28,592,308 

    Wilaya ya Kyela  91,839,142 1,044,333,950 1,136,173,092 448,901,208 687,271,888 

    Wilaya ya Rungwe  305,527,457 2,339,909,896 2,645,437,353 1,499,033,291 1,146,404,062 

    Wilaya ya Mbarali  587,591,179 1,550,945,940 2,138,537,119 1,952,736,262 185,800,857 
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Na Mkoa Halmashauri Salio anzia (Sh.) 

Kiasi kilichopokelewa  

(Sh.) Kiasi kilichopo (Sh.)   Matumizi (Sh.)  Bakaa (Sh.)  

    Wilaya ya Busekelo  0 464,223,641 464,223,641 325,843,001 138,380,641 

    Wilaya ya Chunya  323,150,707 1,140,516,608 1,463,667,315 1,368,806,535 94,860,780 

    Wilaya ya Momba  484,896,616 422,506,964 907,403,580 380,588,950 526,814,630 

    Wilaya ya Ileje  406,564,749 1,560,174,324 1,966,739,073 1,536,788,288 429,950,784 

    Jiji la Mbeya  596,556,870 477,708,288 1,074,265,158 719,947,305 354,317,853 

15 MOROGORO Wilaya ya Kilombero 576,036,075 1,356,582,049 1,932,618,124 1,472,208,999 460,409,125 

    Wilaya ya Kilosa  88,742,751 1,615,517,949 1,704,260,700 1,080,466,364 623,794,336 

    Wilaya ya Mvomero  992,083,615 1,170,998,138 2,163,081,753 1,525,504,481 637,577,272 

    Wilaya ya Gairo  0 593,207,422 593,207,422 86,444,997 506,762,425 

    Wilaya ya Morogoro  485,691,595 1,480,765,299 1,966,456,894 821,724,817 1,144,732,077 

    Manispaa ya Morogoro  589,574,177 582,259,992 1,171,834,169 934,159,447 237,674,722 

    Wilaya ya Ulanga 629,823,557 1,023,181,305 1,653,004,862 754,586,381 898,418,481 

16 MTWARA Manispaa ya Mtwara  446,267,046 712,600,873 1,158,867,919 1,132,763,845 26,104,074 

    Mji wa Masasi  0 528,828,417 528,828,417 414,209,634 114,618,783 
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Na Mkoa Halmashauri Salio anzia (Sh.) 

Kiasi kilichopokelewa  

(Sh.) Kiasi kilichopo (Sh.)   Matumizi (Sh.)  Bakaa (Sh.)  

    Wilaya ya Masasi  960,915,228 1,382,792,908 2,343,708,137 2,343,629,148 78,989 

    Wilaya ya Mtwara  893,503,405 1,962,426,290 2,855,929,695 2,686,467,365 169,462,330 

  
  Wilaya ya 

Tandahimba  777,475,602 1,522,634,932 2,300,110,534 2,239,814,050 60,296,484 

    Wilaya ya Nanyumbu  511,145,240 1,433,321,233 1,944,466,473 1,910,026,139 34,440,335 

    Wilaya ya Newala  1,014,148,479 1,196,882,958 2,211,031,437 995,287,332 1,215,744,105 

17 MWANZA Wilaya ya Ukerewe  479,226,268 1,668,867,830 2,148,094,098 2,145,395,638 2,698,460 

    Wilaya ya Kwimba  346,491,604 1,538,638,138 1,885,129,742 1,872,587,736 12,542,006 

    Wilaya ya Misungwi  381,489,057 1,817,586,848 2,199,075,906 1,245,473,248 953,602,658 

    Wilaya ya Magu  280,782,683 1,224,248,935 1,505,031,618 1,375,571,733 129,459,885 

    Jiji la Mwanza  378,376,157 659,182,084 1,037,558,241 426,278,495 611,279,747 

    Wilaya ya Ilemela  0 721,228,770 721,228,770 148,464,461 572,764,309 

18 NJOMBE Mji wa Makambako  100,000 1,178,659,448 1,178,759,448 960,013,347 218,746,101 

    Wilaya ya Makete  954,766,062 1,932,170,293 2,886,936,355 1,158,276,212 1,728,660,143 

    Wilaya ya Njombe  230,662,200 1,274,882,344 1,505,544,545 338,967,404 1,166,577,141 
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Na Mkoa Halmashauri Salio anzia (Sh.) 

Kiasi kilichopokelewa  

(Sh.) Kiasi kilichopo (Sh.)   Matumizi (Sh.)  Bakaa (Sh.)  

    Mji wa Njombe  1,148,345,126 988,327,057 2,136,672,183 1,780,920,795 355,751,388 

  
  Wilaya ya 

Wanging'ombe  
0 

166,819,640 166,819,640 76,863,500 89,956,140 

    Wilaya ya Ludewa  614,849,050 1,149,412,156 1,764,261,206 1,273,464,386 490,796,820 

19 RUKWA 
Wilaya ya 

Sumbawanga  749,990,885 1,932,088,042 2,682,078,927 1,554,718,402 1,127,360,525 

    Wilaya ya Kalambo  100,000 1,451,241,339 1,451,341,339 576,794,339 874,547,000 

  
  Manispaa ya 

Sumbawanga  104,474,403 1,086,161,240 1,190,635,643 1,186,328,624 4,307,018 

    Wilaya ya Nkasi  394,053,503 1,528,526,000 1,922,579,503 1,633,005,503 289,574,000 

20 RUVUMA Wilaya ya Tunduru  658,789,273 1,559,632,228 2,218,421,501 778,899,569 1,439,521,932 

    Wilaya ya Mbinga  698,990,481 1,439,942,018 2,138,932,499 1,495,080,054 643,852,445 

    Wilaya ya Nyasa  0 219,633,322 219,633,322 9,008,000 210,625,322 

    Wilaya ya Namtumbo  272,898,910 1,705,398,640 1,978,297,550 696,061,124 1,282,236,426 

    Wilaya ya Songea  482,545,834 2,303,012,233 2,785,558,067 2,571,932,727 213,625,339 

    Manispaa ya Songea  446,985,537 1,268,376,942 1,715,362,479 703,454,951 1,011,907,529 
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Na Mkoa Halmashauri Salio anzia (Sh.) 

Kiasi kilichopokelewa  

(Sh.) Kiasi kilichopo (Sh.)   Matumizi (Sh.)  Bakaa (Sh.)  

21 SHINYANGA Mji wa Kahama  0 24,538,005 24,538,005 14,820,513 9,717,492 

    Wilaya ya Msalala 0 210,000,000 210,000,000 26,809,292 183,190,708 

    Wilaya ya Kishapu  502,451,575 1,138,949,683 1,641,401,258 1,410,042,787 231,358,471 

    Wilaya ya Ushetu 1,228,380,975 709,129,170 1,937,510,145 1,655,817,583 281,692,562 

    Wilaya ya Shinyanga  159,706,139 1,465,977,039 1,625,683,178 1,618,443,498 7,239,680 

  
  Manispaa ya 

Shinyanga  5,443,805 1,860,538,823 1,865,982,628 1,848,283,155 17,699,473 

22 SIMIYU Wilaya ya Busega 0 457,793,050 457,793,050 424,597,188 33,195,862 

    Mji wa Bariadi  0 437,798,938 437,798,938 290,810,716 146,988,222 

    Wilaya ya Bariadi  1,243,759,083 1,118,870,505 2,362,629,588 1,430,326,750 932,302,838 

    Wilaya ya Itilima  0 743,656,897 743,656,897 578,641,570 165,015,327 

    Wilaya ya Maswa  324,488,211 775,202,833 1,099,691,045 660,457,108 439,233,936 

    Wilaya ya Meatu  40,598,949 1,516,286,719 1,556,885,668 741,712,318 815,173,349 

23 SINGIDA Wilaya ya Iramba  541,386,000 885,009,185 1,426,395,185 1,263,198,239 163,196,946 

    Wilaya ya Manyoni  469,114,756 311,416,509 780,531,265 612,400,555 168,130,710 
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Na Mkoa Halmashauri Salio anzia (Sh.) 

Kiasi kilichopokelewa  

(Sh.) Kiasi kilichopo (Sh.)   Matumizi (Sh.)  Bakaa (Sh.)  

    Manispaa ya Singida  909,647,379 774,772,817 1,684,420,196 1,684,411,393 8,803 

    Wilaya ya Mkalama  0 360,231,003 360,231,003 188,040,585 172,190,418 

    Wilaya ya Ikungi  0 332,987,908 332,987,908 59,741,670 273,246,238 

    Wilaya ya Singida  792,489,000 1,371,695,057 2,164,184,057 1,504,919,057 659,265,000 

24 TABORA Wilaya ya Kaliua  218,264,809 360,277,760 578,542,568 95,335,143 483,207,425 

    Wilaya ya Tabora  571,712,297 842,584,948 1,414,297,245 759,121,353 655,175,892 

    Wilaya ya Igunga  945,811,501 1,076,954,182 2,022,765,683 1,720,845,173 301,920,511 

    Manispaa ya Tabora  66,753,927 684,537,776 751,291,703 300,589,269 450,702,434 

    Wilaya ya Sikonge  462,784,547 1,425,171,186 1,887,955,733 1,117,448,890 770,506,843 

    Wilaya ya Nzega  856,866,421 1,714,527,154 2,571,393,575 2,138,721,066 432,672,509 

    Wilaya ya Urambo  777,430,598 1,471,377,571 2,248,808,169 1,107,153,876 1,141,654,292 

25 TANGA Wilaya ya Handeni  1,743,600,841 2,079,650,043 3,823,250,884 927,906,672 2,895,344,212 

    Wilaya ya Mkinga  350,714,210 1,377,622,491 1,728,336,701 1,595,766,098 132,570,603 

    Wilaya ya Kilindi  177,404,398 1,424,458,965 1,601,863,364 995,784,039 606,079,325 
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Na Mkoa Halmashauri Salio anzia (Sh.) 

Kiasi kilichopokelewa  

(Sh.) Kiasi kilichopo (Sh.)   Matumizi (Sh.)  Bakaa (Sh.)  

    Jiji la Tanga  531,782,031 991,038,041 1,522,820,072 988,648,135 534,171,937 

    Wilaya ya Pangani  341,753,325 1,252,511,220 1,594,264,545 919,522,175 674,742,370 

    Wilaya ya Korogwe  824,284,741 2,063,707,273 2,887,992,014 1,191,934,861 1,696,057,153 

    Wilaya ya Bumbuli  0 368,020,268 368,020,268 27,575,000 340,445,268 

    Wilaya ya Muheza  34,895,110 1,606,726,044 1,641,621,154 966,686,083 674,935,071 

    Wilaya ya Lushoto  1,112,456,795 1,304,979,456 2,417,436,251 1,556,584,536 860,851,715 

    Mji wa Korogwe  356,614,965 1,233,733,016 1,590,347,981 1,122,001,481 468,346,500 

    Jumla  
80,287,537,993 184,029,335,863 264,316,873,860 

194,818,275,3

41 

69,498,598,5

27 
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Kiambatanisho  Na.XVII 

Utendaji wa Kifedha wa Miradi Mingine 

Na Jina la mradi  Salio anzia (Sh.)   Kiasi 
kilichopokelewa 
(Sh.)  

Kiasi 
kilichopo    (Sh.) 
  

 Matumizi (Sh.)   Salio ishia(Sh.)  

1 Mradi wa Ongezeko wa Usalama wa Chakula 
(AFS) 

66,572,706,098.55 44,769,794,336.88 111,342,500,435.43 107,365,454,411.64 3,977,046,023.79 

2 Mradi wa Rasilimali/ Kitega Uchumi Wilayani  
Sekta ya Kilimo (DASIP) 

5,043,656,000 23,041,639,000 28,085,295,000 26,617,999,000 1,467,296,000 

3 Mradi wa Uzalishaji Katika Kilimo Afrika ya 
Mashariki (EAAPP) 

981,533,159.16 18,274,522,590.00 19,256,055,749.56 16,724,680,148.58 2,531,375,600.98 

4 Haki ya Mfuko wa Maendeleo wa Upandikizaji 
(PBRDF) 

118,766.60 57,001,586.65 57,120,353.25 53,139,101.70 3,981,251.55 

5 SIDA/NORAD/MEM - Mradi wa Nishati ya 
Mimea  

668,206,912.93 0 668,206,912.93 159,671,101.30 508,535,811.63 

6 Mradi wa Maendeleo wa Gesi Asilia  2,492,060,274 3,630,518,696.69 6,122,578,970.69 3,121,954,514.46 3,000,624,456.23 

7 Wakala wa Nishati Vijijini-Mradi wa 
Maendeleo(WB REA) 

24,137,103,000 0 24,137,103,000 3,037,728,000 21,099,375,000.0
0 

8 Mradi wa Usimamizi na Uendelevu wa 
Rasilimali za Madini (SMMRP) 

30,733,559,430 23,163,576,536 53,897,135,966 29,875,696,058.00 24,021,439,908 

9 Mradi wa Maendeleo ya Nishati Tanzania-
Wizara ya Madini na Nishati (TEDAP) 

3,613,987,049 620,758,121.40 4,234,745,170 1,650,295,532 2,584,449,638 

10 Mradi wa Ubunifu Uliowazi katika Tasinia ya 
Uchimbaji Madini Tanzania -(TEITI) -(Grant 
No. 12532) 

368,368,851.32   1,478,044,013.11 1,846,412,864.43 1,442,431,124.98 403,981,739.45 

11 The  Mradi wa Maendeleo Huduma za Msingi za Afya 
– Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii 

20,645,162.04 4,487,884,782.96 4,508,529,945.00 2,070,627,392.38 2,437,902,552.62 

12 Mradi wa Mtandao wa Maabara za Afya ya 
Umma Africa Mashariki (EAPHLNP) 

1,201,201,826.62 8,205,446,548.11 9,406,648,374.73 6,253,523,454.59 3,153,124,920.14 

13 Mradi wa Kuhifadhi Chakula Vijijini (RFFP) 629,991,062 1,355,978,114 1,985,969,176 1,404,978,070.36 580,991,107 



 
                               ___________________________________________________ 

 Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali                AGR/DP/2013/2014  180 
 
  

Na Jina la mradi  Salio anzia (Sh.)   Kiasi 
kilichopokelewa 
(Sh.)  

Kiasi 
kilichopo    (Sh.) 
  

 Matumizi (Sh.)   Salio ishia(Sh.)  

14 Mradi wa Kupunguza Vifo vya Wajawazito 246,610,773.31 18,135,623,118.45 18,382,233,891.76 18,144,877,790.84 237,356,100.92 

15 Arusha-Namanga –Mradi wa Barabara 223,618,544 8,874,163,504 9,097,782,048 9,009,985,221 87,796,827 

16 Mradi  wa   Kusaidia Sekta ya Barabara –
DANIDA 

 
 3,761,324,196.54  

 
 24,099,293,884.97  

 
 27,860,618,081.51  

  
25,198,136,303.18  

 
 2,662,481,712.69  

17 Mradi wa Kusaidia Sekta ya Barabara (RSSP1) 574,016,765 80,947,919,026 81,521,935,791 80,881,344,863 640,590,928 

18 Singida - Babati - Minjingu -Mradi wa 
Barabara 

0 11,790,998,195.95 11,790,998,195.95 11,790,408,416.91 589,779.04 

19 Mfuko wa Ubeligiji kwa Usalama wa Chakula 
(BFFS) 

0 1,387,153,144 1,387,153,144 1,142,887,823 244,265,322 

20 Programu ya kuendeleza Eneo la Ziwa 
Tanganyika (PRODAP) 

2,519,846,042.56 5,281,055,955.02 7,800,901,997.58 7,308,195,721.45 492,706,276.13 

21 Programu ya Masoko, Miundombinu, 
Ongezeko la Dhamani na Msaada wa Fedha 
Vijijini  (MIVARF) 

9,573,325,707.58 17,183,556,105.88 26,756,881,813.46 21,423,931,231.04 5,332,950,582.42 

22 Programu ya Maboresho katika Utumishi wa 
Umma (II) 

0 14,763,830,332 14,763,830,332 14,763,830,332 0 

23 Mradi wa Maendeleo Huduma za Msingi za 
Afya – Tawala za mikoa na Serikali za Mitaa 

300,000,000.00 146,125,940.00 446,125,940.00 445,892,384.35 233,555.65 

24 Mradi wa Usimamizi wa Mazingira wa Ziwa 
Victoria  (LVEMP II) 

387,543,724.26 15,925,440,000.00 16,312,983,724.26 15,027,365,901.19 1,285,617,823.07 

25 Programu ya Maboresho Katika Utumishi wa 
Umma 
 ( PFMRP IV) 

256,581,000.00 1,725,000,000.00 1,981,581,000.00 1,974,718,199.02 6,862,800.98 

26 Mradi wa Kusaidia Sekta ya Afya (HSPS)– 
TAMISEMI 

518,995,683.00 1,483,165,756.50 2,002,161,439.50 1,519,991,396.19 482,170,043.31 

27 Program ya Uimarishaji wa Miji Serikali za 
Mitaa (ULGSP) 

0 15,792,536,923 15,792,536,923 13,179,982,895 2,612,554,028 

28 Mradi Shirikishi Katika Usimamizi wa misitu 
(PFM) –TAMISEMI 

0 83,100,009.00 83,100,009.00 82,905,600.00 194,409.00 
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Na Jina la mradi  Salio anzia (Sh.)   Kiasi 
kilichopokelewa 
(Sh.)  

Kiasi 
kilichopo    (Sh.) 
  

 Matumizi (Sh.)   Salio ishia(Sh.)  

29 Mradi wa Maendeleo ya Sera na Rasilimali 
Watu (PHRD) 

7,860,694 2,026,880,450 2,034,741,144 1,827,238,100 207,503,044 

30 Programu ya  Maendeleo ya Elimu Katika 
Shule za Sekondari (SEDP) TAMISEMI 

114,625,190.30 8,323,033,812.00 8,437,659,002.30 8,121,707,155.00 315,951,847.30 

31 Mradi wa Maendeleo ya Biashara na 
Usafirishaji Kanda ya Afrika Mashariki–
„(EATTFP)- SUMATRA  

846,259,146 
 
 

8,714,226,149 
 
 

9,560,485,295 
 
 

8,475,213,645 
 
 

1,085,271,650.00 

32 Mradi wa Usimamizi na Uhifadhi Vyanzo vya 
Maji Kihansi (KCCMP) 

0 83,659,151 83,659,151 83,659,151       0 

33 Mradi wa Kukopesha Wajasiriamali Wadogo 
(SELF)  

7,423,384,189 12,726,906,606 20,150,290,795 13,797,854,620 6,352,436,175 

34 Mradi wa Kuboresha  na Kuongeza Udahili 
katika Sekta ya Afya (HWIP) 

0 1,330,110,040.41 1,330,110,040.41 1,211,563,857 118,546,182 

35 Mradi  wa Taifa wa Macho –Wizara ya Afya na 
Ustawi wa Jamii   

74,099,361 121,052,955 195,152,316 107,372,466 87,779,850 

36 Mradi wa Mabasi Yaendao Kasi Mkoa wa Dar-
es-salaam (DART) 

4,309,033,006 2,812,967,299 7,122,000,305 4,350,361,432.78 2,771,638,872.22 

37 Taasisi ya Utafiti wa Madawa-Afrika (AMREF)–
Tanzania- 
UNDP 

52,599,500 437,251,146 489,850,646 619,560,314 -129,709,668 

38 Mradi wa Usimamizi na Uendelevu wa Misitu 
Magharibi 
ya Tanzania –Tabora -UNDP 

0 324,329,720 324,329,720 247,476,781 76,852,939 

39 Wizara Fedha kitengo cha Misaada ya Nje –
Mradi wa 
Kuongeza Uwezo wa Usimamizi wa Misaada -
UNDP 

22,757,333 1,065,957,247 1,088,714,580 1,061,169,473.30 27,545,107 
 

40 Wizara ya Fedha Mradi wa Kujenga Uwezo 
kwa 
Matokeo Zaidi ya Maendeleo 
,Ufuatiliaji,Tathmini na 
Ukaguzi (PED,EGA,ESRF & ESAURP) UNDP 

0 2,191,706,306 2,191,706,306 2,191,698,955 7,351 
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Na Jina la mradi  Salio anzia (Sh.)   Kiasi 
kilichopokelewa 
(Sh.)  

Kiasi 
kilichopo    (Sh.) 
  

 Matumizi (Sh.)   Salio ishia(Sh.)  

41 Mradi wa Kukuza Kilimo Kusini mwa Tanzania 
(SAGCOT) UNDP 

0 952,678,400 952,678,400 766,912,423 185,765,959 

42 Mradi wa Utekelezaji na Uratibu na Upanuaji 
wa Ulinzi Maeneo ya Misitu Ukanda wa Pwani 
–Tanzania –UNDP 

-449,296,894 1,415,879,950 966,583,050 1,540,968,878 -574,385,822 

43 
Mradi wa Ubunifu Ulio Wazi Katika Tasinia ya 
Uchimbaji Madini Tanzania-(TEITI) -CIDA Fund 

              
393,840,000.00  

                
180,510,000.00  

                  
574,350,000.00  

               
557,956,541.28  

                      
16,393,458.72  

44 Miradi ya Kusaidia Sekta ya Usafirishaji (TSSP) 
         

24,888,782,799.00  
        
143,360,969,796.00  

          
168,249,752,595.00  

        
136,788,095,268.00  

             
31,461,657,327.0
0  

45 
Mradi wa Kukuza Kilimo Kusini mwa Tanzania  
(SAGCOT-PPA) 

              
908,756,262.00  

            
1,092,589,139.31  

              
2,001,345,401.31  

            
1,543,997,208.00  

                   
457,347,783.06  

46 Mradi wa Ushindanishi sekta Binafsi – I (PSCP) 
              

200,743,530.00  
            
9,454,070,124.00  

              
9,654,813,654.00  

            
9,530,163,294.00  

                   
124,650,360.00  

47 
Mradi wa Ushindanishi Sekta Binafsi – II 
(PSCP(TPSF)) 

           
1,691,124,345.00  

            
1,797,267,507.00  

              
3,488,391,852.00  

            
3,245,648,568.00  

                   
242,743,284.00  

48 
Programu ya Kanda Miundombinu ya 
Mawasiliano 

                                    -    
          
11,303,260,512.00  

            
11,303,260,512.00  

            
9,593,884,965.00  

                
1,709,375,547.00  

49 
Mradi wa Kuboresha Miji Tanzania-(TSCP- 
TAMISEMI 

         
44,477,487,067.38  

          
61,696,941,004.08  

          
106,174,428,071.46  

          
89,242,627,223.70  

             
16,931,800,847.76  

50 
Mradi wa Usafirishaji Kanda ya Kati (CTC) 
CREDIT NO.4455-TZ AND 4185-TZ) 

         
22,805,670,437.37  

        
120,704,647,457.85  

          
143,510,317,895.22  

        
108,688,333,029.03  

             
34,821,984,866.19  

51 
Mradi wa Sayansi na Teknonolojia Elimu ya 
Juu (STHEP) 

         
34,846,684,230.00  

            
1,187,010,786.00  

            
36,033,695,016.00  

          
35,633,960,544.00  

                   
399,734,472.00  

52 
Mfuko Mkuu wa Kufadhili Uboreshaji wa 
Makazi 

           
4,056,690,483.99  

          
13,832,545,233.36  

            
17,889,235,717.35  

          
17,889,235,618.89  

                                      
98.46  

53 Mfuko Mkuu –Ukimwi 
              

895,288,985.25  
          
20,302,062,853.26  

            
21,197,351,838.51  

          
21,027,059,525.01  

                   
170,292,313.50  

54 
Mfuko Mkuu –Maendeleo ya  Serikali za Mitaa  
na Tawala za Mikoa 

                
11,780,673.36  

                                      -    
                    
11,780,673.36  

                                      -    
                      
11,780,673.36  

55 Mfuko Mkuu Sekta ya Sheria 
           

2,960,559,508.74  
            
3,360,498,859.59  

              
6,321,058,368.33  

            
5,836,330,270.53  

                   
484,728,097.80  
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Na Jina la mradi  Salio anzia (Sh.)   Kiasi 
kilichopokelewa 
(Sh.)  

Kiasi 
kilichopo    (Sh.) 
  

 Matumizi (Sh.)   Salio ishia(Sh.)  

56 
Mfuko Mkuu wa Kitaifa wa Usambazaji Maji  
Safi Vijijini 

           
1,246,915,556.64  

          
67,119,811,938.09  

            
68,366,727,494.73  

          
67,566,302,701.05  

                   
800,424,793.68  

57 Mfuko Mkuu –Mapitio ya Matumizi ya Umma 
              

638,511,852.84  
                                      -    

                  
638,511,852.84  

               
167,619,862.95  

                   
470,891,989.89  

58 
Mfuko Mkuu wa Sera ya Rasilimali watu ya 
Mpango wa Maendeleo, Kuendeleza Sekta ya 
Kilimo 

         
10,611,092,373.45  

                  
89,147,932.17  

            
10,700,240,305.62  

            
2,049,744,415.32  

                
8,650,495,890.30  

59 
Mfuko Mkuu wa Mradi wa Mpango wa 
Kufuatilia Umaskini 

              
316,903,356.00  

                                      -    
                  
316,903,356.00  

                                      -    
                   
316,903,356.00  

60 
Mfuko Mkuu – Kuchangia Bajeti Kupunguza 
Umaskini 

                                    -    
     
1,055,187,137,042.34  

       
1,055,187,137,042.34  

     
1,055,187,137,042.34  

                                             
-    

61 
Mfuko Mkuu –Mpango wa Maboresho na 
Usimamizi wa Fedha 

           
4,113,616,380.15  

            
5,630,519,184.84  

              
9,744,135,564.99  

            
9,113,889,626.07  

                   
630,245,938.92  

62 
Mfuko Mkuu Programu ya  Maendeleo ya 
Elimu Shule za Sekondari 

         
23,148,490,844.82  

          
14,626,192,040.64  

            
37,774,682,885.46  

          
11,508,097,368.81  

             
26,266,585,516.65  

63 Mfuko Mkuu wa STATCAP 
           

8,434,595,592.00  
            
7,733,343,780.00  

            
16,167,939,372.00  

          
11,997,180,336.00  

                
4,170,759,036.00  

64 
Mfuko Mkuu Maboresho ya Kisasa ya 
Ukusanyaji Kodi 

           
3,899,003,200.20  

          
16,674,772,018.77  

            
20,573,775,218.97  

            
6,107,684,356.71  

             
14,466,090,862.26  

65 
Mradi wa Kujenga Uwezo Sekta ya Nishati 
(ESCBP) 

                                    -    
            
8,205,000,000.00  

              
8,205,000,000.00  

                                      -    
                
8,205,000,000.00  

66 Mradi wa Uboreshaji wa Makazi 
              

641,973,969.00  
          
17,258,971,350.00  

            
17,900,945,319.00  

          
15,570,070,560.00  

                
2,330,874,759.00  

67 
Mradi wa Mpango Mkuu wa Takwimu Tanzania 
(TSMP) 

           
8,461,517,838.00  

            
7,733,343,780.00  

            
16,194,861,618.00  

          
11,047,213,641.00  

                
5,147,647,977.00  

68 Mfuko Mkuu -Mpango wa Elimu Shule za Msingi 1,406,633,366.84 1,864,279,712.88 3,270,913,079.72 1,540,132,248.72 1,730,780,831.00 

69 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, 
Kifua 
Kikuu na Malaria- Mfuko Mkuu –Hazina 

6,431,017,577 167,922,928,147 174,353,945,724 143,769,043,518 30,584,902,206 

70 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, 
Kifua Kikuu na Malaria –Wizara ya Afya na Ustawi 

11,368,462,841 66,248,173,783 77,616,636,624 56,792,704,477 20,823,932,147 
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Na Jina la mradi  Salio anzia (Sh.)   Kiasi 
kilichopokelewa 
(Sh.)  

Kiasi 
kilichopo    (Sh.) 
  

 Matumizi (Sh.)   Salio ishia(Sh.)  

wa Jamii Akaunti fedha za kigeni Benki kuu 

71 Ufuatiliaji na Tathmini -Mfuko wa Kimataifa wa 
Kupambana na Ukimwi, Kifua Kikuu na Malaria 
Mzunguko wa Nane (8) Unaotekelezwa na Wizara 
ya Afya na Ustawi wa Jamii 

147,979,326 468,986,754 616,966,081 183,063,000 433,903,081 

72 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, 
Kifua Kikuu na Malaria- Mamlaka ya Chakula na 
Dawa 

655,062,333 0 655,062,333 600,864,188 54,198,145 

73 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, 
Kifua Kikuu na Malaria Mzunguko wa Tisa - 
Uimarishaji wa mifumo ya Afya Chuo Kikuu cha 
Dar-es-salaam kitengo cha Habari na Mawasiliano 
Teknolojia Chini ya Idara ya Sayansi ya Kompyuta 
na Engineering 

7,998,250 127,815,578 135,813,828 105,632,437 30,181,391 

74 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, 
Kifua Kikuu na Malaria Mzunguko wa Tisa - 
Uimarishaji wa Mifumo ya Afya 

12,178,756,946 8,186,747,612 20,365,504,558 3,691,610,571 16,673,893,987 

75 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, 
Kifua Kikuu na Malaria -Tume ya Kudhiditi Ukimwi 
Tanzania 

189,790,697 1,867,235,100 2,057,025,797 2,027,086,885 29,938,912 

76 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, 
Kifua Kikuu na Malaria – Wizara ya Afya na Ustawi 
wa Jamii 

0 281,847,857,684 281,847,857,684 281,847,857,684 0 

77 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, 
Kifua Kikuu na Malaria -Ofisi ya Waziri Mkuu 
Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa 

3,884,840 73,226,554 77,111,381 72,974,345 4,137,040 

78 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, 
Kifua Kikuu na Malaria -Tume ya Kudhibiti Ukimwi 
Tanzania 

624,494,844 12,929,125,970 13,553,620,814 6,434,160,877 7,119,459,936 

79 Programu ya Maboresho ya Sheria 0 5,707,079,484 5,707,079,484 3,461,129,991 2,245,949,492 



 
                               ___________________________________________________ 

 Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali                AGR/DP/2013/2014  185 
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Total  400,007,877,181 2,527,664,133,670 2,927,672,010,832 2,599,283,376,501 328,388,634,331 
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       Kiambatanisho  Na.XVIII 
 

      Matumizi Yaliyofanywa kwa Kutumia Vifungu Visivyohusika Sh. 106,208,273-ASDP 
Na. Halmashauri Kiasi(Sh.) Na. Halmashauri Kiasi(Sh.) 

1 Mji  wa Korogwe  38,338,000 8 Wilaya ya Mafia 4,050,000 

2 Wilaya Nkasi  13,850,000 9 Wilaya ya Mbinga  2,339,000 

3 Wilaya ya Ngorongoro 9,716,053 10  Wilaya ya Meru  2,170,000 

4 Wilaya ya Magu 9,634,800 11 Wilaya yaBunda 2,145,000 

5 Manispaa ya Moshi  9,245,220 12 Wilaya ya Busega   1,105,000 

6 Wilaya ya Arusha  7,586,000 13 Wilaya ya Mvomero  1,029,200 

7  Wilaya ya Newala  5,000,000 
 

 Jumla 106,208,273 

 
 Kiambatanisho Na.XIX 

 
        Malipo Yaliyofanyika Kwenye Vifungu Visivyohusika Sh.479,418,002 

- Mfuko wa Afya 

Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri  Kiasi (Sh.) 

1 Manispaa ya 
Tabora  

151,515,531  18 Wilaya ya Igunga       8,127,968  

2 Wilaya ya 
Sengerema  

   43,778,812  19 Wilaya ya Bumbuli       6,990,000  

3 Wilaya ya Arusha     28,821,839  20 Wilaya ya Chunya       6,500,000  

4 
Wilaya ya 
Songea     23,590,000  21 

Wilaya ya 
Bagamoyo      6,100,145  

5 Mji  wa Korogwe     18,888,380  22 Wilaya ya Simanjiro       5,845,000  

6 
Wilaya ya 
Mbinga     18,025,925  23 Wilaya ya Handeni       5,842,000  

7 
Wilaya ya 
Ngorongoro    17,881,015  24 Wilaya ya Pangani       4,532,200  

8 
Wilaya ya 
Manyoni    15,702,968  25 Wilaya ya Butiama 

     3,426,847  

9 Wilaya ya Kilindi     14,902,400  26 Wilaya ya Longido       2,917,000  

10 
Wilaya ya 
Musoma     14,327,000  27 Wilaya ya Siha       2,900,000  

11 Wilaya ya Rombo     12,592,990  28 
Wilaya ya 
Kilombero       2,300,000  
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Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri  Kiasi (Sh.) 

12 
Wilaya ya 
Singida     10,782,531  29 

Wilaya ya 
Namtumbo       1,890,000  

13 
Manispaa ya 
Shinyanga    10,591,267  30 Manispaa ya Lindi       1,526,600  

14 
Manispaa ya 
Kigoma    9,946,000  31 Wilaya ya Ulanga       1,050,000  

15 
Manispaa ya 
Moshi      9,160,000  32 Wilaya ya Lindi       1,030,000  

16 
Wilaya ya 
Urambo      8,880,000  33 

Wilaya ya 
Shinyanga         568,585  

17 
Wilaya ya 
Lushoto  8,485,000  

 
Jumla  479,418,002  

 
 

Kiambatanisho Na.XX 
Matumizi Yaliyolipiwa  Kwenye  Vifungu Visivyostahili Sh.285,072,783 -RF 

Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Kigoma Ujiji  153,661,671 8 Wilaya ya Gairo  2,550,010 

2 Manispaa ya 
Sumbawanga  

84,788,427 9 Wilaya ya Same  2,051,435 

3 Wilaya ya Monduli  11,852,500 10 Wilaya ya Musoma  1,718,500 

4 Wilaya ya Urambo  8,916,000 11 Wilaya ya Karatu  1,700,000 

5 Manispaa ya 
Shinyanga  

7,682,000 12 Mji wa Kahama  1,340,240 

6 Wilaya ya Rorya  4,770,000 13 Wilaya ya 
Ngorongoro  

1,000,000 

7 Manispaa ya Lindi  3,042,000    Jumla 285,072,783 
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Kiambatanisho Na.XXI 
Matumizi Yaliyofanywa kwa Kutumia Vifungu Visivyohusika Sh. 445,563,459-WSDP 

Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1  Wilaya ya 
Ruangwa  

183,692,312  11 Wilaya ya Karagwe   6,971,923  

2  Wilaya ya Siha   51,748,800  12 Wilaya ya Mafia  6,593,746  

3  Manispaa ya 
Sumbawanga   

48,746,947  13 Wilaya ya Kilosa  6,015,000  

4  Wilaya ya Nkasi  32,892,300  14 Wilaya ya Hanang‟  4,793,000  

5  Wilaya ya Singida   29,324,500  15 Wilaya ya Ludewa   4,746,024  

6  Wilaya ya Rorya  16,618,097  16 Wilaya ya Musoma  3,593,750  

7  Wilaya ya Urambo   15,378,260  17 Manispaa ya 
Shinyanga  

3,175,000  

8  Wilaya ya Monduli  11,503,100  18 Manispaa ya Moshi 3,000,000  

9  Jiji la Mwanza  7,731,200  19 Wilaya ya Arusha   1,652,500  

10  Wilaya ya Karatu  7,387,000   Jumla 445,563,459 

 

 
Kiambatanisho Na.XXII 

 
        Matumizi Yaliyofanywa Nje ya Bajeti Iliyoidhinishwa-ASDP 

Na Halmashauri     Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Sengerema 15,722,280 

2 Wilaya ya Ukerewe 35,636,860 

3 Wilaya ya Kilosa 6,395,000 

4 Wilaya ya Musoma 5,500,000 

 Jumla  63,254,140 

 
Kiambatanisho Na.XXIII 

 
Matumizi Yaliyofanywa Nje ya Bajeti Iliyoidhinishwa Sh. 988,004,813 - RF 

Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1  Jiji la Arusha  219,674,100 15 Manispaa ya 
Kigoma Ujiji  

10,520,000 

2 Wilaya ya Masasi  182,562,400 16 Wilaya ya Meatu  10,270,000 

3 
Wilaya ya 
Karagwe  

132,760,611 17 
Wilaya ya 
Missenyi  

8,742,172 

4 
Manispaa ya 
Temeke  

97,285,454 18 Wilaya ya Uvinza 7,373,420 

5 
Wilaya ya 
Sengerema  

53,971,000 19 Wilaya ya Kilwa  7,015,000 
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Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

6 
Manispaa ya 
Dodoma  

51,091,000 20 
Wilaya ya 
Mvomero  

6,805,019 

7 
Wilaya ya 
Kakonko  

29,945,000 21 Wilaya ya Magu  4,115,000 

8 
Wilaya ya 
Kwimba  

28,798,185 22 
Manispaa ya 
Shinyanga  

3,013,460 

9 
Wilaya ya 
Wanging‟ombe  

26,400,000 23 
Manispaa ya 
Ilemela  

2,452,650 

10 
Manispaa ya 
Kinondoni  

25,992,800 24 Mji wa Mpanda  1,865,800 

11 Mji wa Masasi  20,154,000 25 
Manispaa ya 
Tabora  

1,700,000 

12 Wilaya ya Hai  20,133,898 26 
Wilaya ya 
Kibaha  1,645,000 

13 
Wilaya ya 
Mpwapwa  

16,837,660 27 
Wilaya ya 
Musoma  

555,000 

14 Wilaya ya Chato  16,326,184   Jumla  988,004,813 

 
 

                                             Kiambatanisho Na XXIV 
 

Matumizi Yaliyofanywa Nje ya Bajeti Iliyoidhinishwa  

Sh.398,255,125.50 -  Miradi Mingine 

Na. Jina la Mradi Kiasi (Sh.) 

1 Mradi wa Maendeleo Huduma za 

Msingi za Afya – BHSP -TAMISEMI 

21,998,100.00 

2 Program ya Uimarishaji wa Miji 

Serikali za Mitaa 

219,388,814.00 

3 Programu ya kuendeleza Eneo la 

Ziwa Tanganyika 

156, 868,211.50 

Jumla 398,255,125.50 
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Kiambatanisho Na.XXV 
Upungufu wa Fedha za Ruzuku Zisizopelekwa Halmashauri 
Sh.34,541,952,358 – ASDP 
 

Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Tarime  2,345,676,224 44 Wilaya ya Rufiji  245,881,863 

2 Mji wa  Kahama  1,838,001,528 45 Wilaya ya Hai  239,499,194 

3 
Wilaya ya 
Sengerema  

1,800,387,748 46 Wilaya ya Nanyumbu  235,239,000 

4 Wilaya ya Muleba  1,621,677,434 47 
Wilaya ya 
Ngorongoro  

229,750,000 

5 Wilaya ya Musoma  1,345,670,000 48 Wilaya ya Kinondoni  209,723,034 

6 Wilaya ya Iringa  1,245,975,994 49 
Manispaa ya 
Morogoro  

204,244,000 

7 Wilaya ya Bahi  1,006,000,000 50 Wilaya ya Bagamoyo  192,386,000 

8 Wilaya ya Misenyi  988,929,295 51 Wilaya ya Nkasi  190,383,000 

9 Wilaya ya Kasulu  974,681,000 52 Jiji la Mbeya  175,708,000 

10 Wilaya ya Geita  942,561,061 53 Wilaya ya Kondoa   174,233,779 

11 Wilaya ya Serengeti  942,484,277 54 Wilaya ya Handeni  157,000,000 

12 Wilaya ya Maswa  939,427,471 55 Wilaya ya Mkalama  155,779,500 

13 Wilaya ya Bukoba  802,715,352 56 Wilaya ya Namtumbo  154,791,000 

14 Wilaya ya Chato  788,265,189 57 Wilaya ya Newala  145,516,800 

15 Wilaya ya Morogoro   737,849,692 58 Wilaya ya Kalambo   144,854,550 

16 Wilaya ya Bukombe  735,167,152 59 Wilaya ya Songea  144,531,711 

17 Wilaya ya Shinyanga  682,399,682 60 Wilaya ya Lindi  137,571,000 

18 Wilaya ya Ukerewe  658,987,820 61 
Wilaya ya 
Nachingwea  

137,357,350 

19 Wilaya ya Meatu  572,436,500 62 Wilaya ya Mwanga  108,519,775 

20 Wilaya ya Mpanda  547,958,000 63 Wilaya ya Buhigwe  102,979,000 

21 Wilaya ya Bariadi  545,150,305 64 Wilaya ya Kilwa  97,060,000 

22 
Wilaya ya 
Chamwino  

497,537,776 65 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

94,354,000 

23 Wilaya ya Moshi  469,174,000 66 Wilaya ya Mbongwe  80,000,000 

24 Wilaya ya Njombe  465,789,735 67 Manispaa ya Lindi   71,295,333 

25 Wilaya ya Kongwa  445,490,000 68 
Manispaa ya  
Shinyanga  

70,684,050 

26 Wilaya ya Mbozi  440,030,000 69 Wilaya ya Rungwe  67,090,000 
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Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

27 Wilaya ya Mbeya  437,773,652 70 Wilaya ya Bumbuli  62,676,585 

28 Wilaya ya Simanjiro  398,398,000 71 Jiji la Arusha  59,755,083 

29 Wilaya ya Kyerwa  389,288,400 72 Wilaya ya Kilindi   51,558,509 

30 Wilaya ya Kyela  373,200,000 73 Wilaya ya Pangani  50,000,000 

31 Wilaya ya Monduli  372,548,734 74 Manispaa yaTemeke  45,690,000 

32 Wilaya ya Babati  361,499,000 75 Manispaa ya Moshi M 45,000,000 

33 Mji wa Korogwe  358,000,000 76 Manispaa ya Iringa  42,488,000 

34 Wilaya ya Mbarali  336,574,000 77 Manispaa ya Singida   41,439,481 

35 Wilaya ya Ulanga  312,882,143 78 Mji wa Babati  40,920,000 

36 Wilaya ya Meru  304,415,000 79 Wilaya ya Karagwe  39,162,556 

37 Wilaya ya Manyoni  303,387,000 80 Wilaya ya Masasi  33,376,237 

38 Wilaya ya Iramba  296,769,094 81 Wilaya ya Busega  22,617,000 

39 Wilaya ya Momba  295,580,500 82 Manispaa ya  Ilala   22,061,000 

40 Wilaya ya Hanang‟ 285,922,918 83 Wilaya ya Mbulu  20,267,000 

41 Wilaya ya Muheza   260,000,000 84 
Wilaya ya 
Biharamulo  

17,955,142 

42 Wilaya ya Kiteto  255,197,000 85 Manispaa ya Mtwara  3,695,150 

43 Wilaya ya Uvinza  255,000,000   Jumla 34,541,952,358 
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Kiambatanisho Na.XXVI 

 
Upungufu wa Fedha za Ruzuku Zisizopelekwa Halmashauri Sh. 11,748,382,804 - 
RF 

 Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Rufiji  1,756,632,706 37 Manispaa ya Lindi  103,288,603 

2 
Wilaya ya 
Bagamoyo  

769,411,701 38 
Wilaya ya 
Nyang‟hwale  

102,453,670 

3 Wilaya ya Bukombe  607,842,286 39 Wilaya ya Kaliua  98,685,664 

4 
Wilaya ya 
Ngorongoro  

582,045,196 40 Mji wa Korogwe  96,139,633 

5 Wilaya ya Kilolo  405,773,680 41 Wilaya ya Hanang‟  95,586,779 

6 Manispaa ya Ilala  371,517,405 42 Wilaya ya Bumbuli  92,052,603 

7 Wilaya ya Masasi  367,606,220 43 Wilaya ya Singida  91,051,486 

8 
Wilaya ya 
Wanging‟ombe  

364,385,231 44 Wilaya ya Chemba 90,658,589 

9 
Wilaya ya 
Shinyanga  

297,045,487 45 
Wilaya ya 
Nachingwea  

86,946,983 

10 Wilaya ya Longido  238,810,203 46 Mji wa Masasi  83,442,434 

11 Wilaya ya Karagwe  233,097,479 47 Wilaya ya Magu  82,790,482 

12 Wilaya ya Arusha  213,918,512 48 Wilaya ya Same  82,573,200 

13 Manispaa ya Tabora  203,835,363 49 Wilaya ya Busega  81,789,008 

14  Wilaya ya Nzega  201,197,365 50 Wilaya ya Busokelo  81,145,854 

15 Wilaya ya Serengeti  188,379,937 51 Manispaa ya Moshi  77,935,888 

16 Wilaya ya Bunda  182,500,602 52 Wilaya ya Ikungi  74,602,629 

17 
Manispaa ya 
Sumbawanga  

181,481,950 53 Wilaya ya Kondoa  69,519,625 

18 
Wilaya ya 
Tandahimba  

178,682,475 54 Wilaya ya Msalala  68,074,541 

19 Wilaya ya Ngara  153,661,708 55 Wilaya ya Nsimbo  63,114,429 

20 Wilaya ya Kasulu  149,939,197 56 Wilaya ya Missenyi  60,677,774 

21 Wilaya ya Misungwi  134,615,181 57 Wilaya ya Lindi  58,248,855 

22 Wilaya ya Kwimba  132,985,756 58 Mji wa Geita  56,662,012 

23 Wilaya ya Uvinza  130,825,820 59 Wilaya ya Mbogwe  56,354,615 

24 
Manispaa ya 
Ilemela  

130,437,814 60 Wilaya ya Ruangwa  55,082,809 
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 Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

25 Wilaya ya Kilosa  124,980,117 61 Wilaya ya Urambo  40,554,117 

26 Wilaya ya Meatu  122,098,943 62 Wilaya ya Mkinga  34,937,925 

27 Mji wa Kahama  121,751,156 63 Wilaya ya Gairo  33,868,497 

28 Wilaya ya Tabora  117,817,896 64 Mji wa Tarime  33,531,272 

29 Wilaya ya Musoma  116,137,058 65 Wilaya ya Bariadi  32,527,678 

30 Mji wa Bariadi  115,983,349 66 Wilaya ya Mkuranga   25,888,168 

31 Wilaya ya Kishapu  115,921,875 67 Wilaya ya Pangani  20,786,628 

32 Wilaya ya Mkalama  112,012,092 68 Mji wa Babati  14,442,590 

33 
Wilaya ya Kyerwa  111,165,018 

69 
Manispaa ya 
Dodoma  

14,309,800 

34 Wilaya ya Korogwe  110,917,712 70 Wilaya ya Babati  14,233,016 

35 Wilaya ya Tarime  106,691,501 71 Wilaya ya Morogoro  9,905,526 

36 Wilaya ya Sikonge  103,587,622 72 Wilaya ya Kiteto  8,825,809 

 
  

 Jumla  
11,748,382,804 

 
 

  



 
                               ___________________________________________________ 

 Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali                AGR/DP/2013/2014  194 
 
  

Kiambatanisho Na.XXVII 
 

Upungufu wa Fedha za Ruzuku Zisizopelekwa Halmashauri 
Sh.6,154,051,580.90 - WSDP 
 

Na. Jina la Mradi Kiasi (Sh.) 

1 Mradi wa Usimamizi na Uendelevu wa Rasilimali Madini 
(SMMRP) 

750,000,000 

2 Programu ya Uimarishaji wa Miji Serikali za Mitaa 

(ULGSP) 

1,442,484,981 

3 Mradi wa Uzalishaji Kilimo Afrika ya Mashariki (EAAPP) 234,151,968 

4 Mradi wa Kupunguza Vifo vya Wajawazito (SMMRP) 3,727,414,632 

Jumla 6,154,051,581 
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Kiambatanisho Na.XXVIII 
Ucheleweshwaji wa Uhamishaji wa Fedha Kutoka Hazina 
 Sh. 12,036,465,500 - HBF 

Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 
Wilaya ya 
Tunduru  687, 167,200 13 

Manispaa ya 
Morogoro  516,403,500 

2 Wilaya ya Nkasi  
    584,479,100 

14 
Wilaya ya 
Kalambo  473,311,300 

3 Wilaya ya Mbozi  978,302,400 15 
Wilaya ya 
Mkalama  459,191,900 

4 Wilaya ya Mbinga  840,493,000 16 Wilaya ya Kilindi  404,148,400 

5 Wilaya ya Lushoto  725,945,000 17 Wilaya ya Ileje  344,490,400 

6 
Wilaya ya 
Morogoro  709,548,000 18 

Wilaya ya 
Sumbawanga  289,620,150 

7 Wilaya ya Mbarari  637,060,100 19 
Manispaa ya 
Singida  268,521,600 

8 Wilaya ya Mpanda  629,679,850 20 
Manispaa ya 
Musoma  254,833,900 

9 Wilaya ya Tarime  620,351,800 21 Wilaya ya Nyasa  244,608,600 

10 Wilaya ya Muheza  590,986,500 22 
Manispaa ya 
Mtwara  104,679,200 

11 
Wilaya ya 
Korogwe  579,966,000 23 Wilaya ya Ulanga  517,741,300 

12 Jiji la Tanga  574,936,300    Jumla  12,036,465,500 
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   Kiambatanisho Na.XXIX 

Miradi Ambayo Haijatekelezeka Sh.2,110,892,964 - ASDP 

 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

                                                              

Na. Halmashauri Mradi Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Muleba Mradi wa Umwagiliaji 608,152,656 

Ujenzi wa Soko la Ndizi 128,560,000 

2 Manispaa ya 
Shinyanga 

Mradi wa Umwagiliaji 215,620,681 

3 Wilaya ya Liwale Mradi wa Umwagiliaji Mtawango 181,187,476 

4 Wilaya ya Mkuranga Mradi wa Umwagiliaji na Kisima 
Kisere. 

534,102,500 

5 Wilaya ya 
Sengerema  

Ununuzi wa  Matrekta Madogo 7,188,171 

Miundo Mbinu ya Umwagiliaji 22,172000 

6 Manispaa ya Lindi  Mradi wa Kilimo 33,557,500 

7 Mji wa Kibaha  Ununuzi wa Jenereta 21,000,000 

8 Manispaa ya Singida  Ujenzi wa Machinjio na Mashine 
Mpya ya Kuchimba Mafuta. 

319,655,990 

9 Manispaa ya 
Musoma  

Maendeleo ya Ufugaji wa Kuku 39,695,990 

Jumla  2,110,892,964 
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         Kiambatanisho Na XXX 

 
       Miradi Ambayo Haikukamilika Sh.17,393,059,400 - Mfuko wa Barabara 

Na Halmashauri  Idadi ya miradi Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Kiteto  7 1,162,405,537 

2 Wilaya ya Dodoma  16 1,130,591,000 

3 Manispaa ya Ilala  8 1,079,078,019 

4 Wilaya ya Lushoto  5 840,035,083 

5 Wilaya ya Mtwara  40 804,261,482 

6 Wilaya ya Kilosa  7 648,237,691 

7 Wilaya ya Ludewa  13 628,966,090 

8 Manispaa ya Mtwara  3 591,301,000 

9 Wilaya ya Rungwe 1 591,058,500 

10 Wilaya ya Mbeya  6 585,438,917 

11 Wilaya ya Kongwa  11 543,700,000 

12 Wilaya ya Handeni 6 508,306,500 

13 Mji wa Geita  2 490,183,402 

14 Wilaya ya Masasi  53 461,529,073 

15 Manispaa ya Iringa  2 440,917,335 

16 Wilaya ya Kilwa  4 437,651,500 

17 Wilaya ya Bunda 1 379,019,991 

18 Wilaya ya Bariadi 4 370,410,375 

19 Wilaya ya Musoma 15 368,701,500 

20 Wilaya ya Chunya  38 350,677,129 

21 Wilaya ya Iringa  2 318,935,175 

22 Wilaya ya Momba 6 278,945,250 

23 Wilaya ya Ruangwa  12 254,358,381 

24 Mji wa Tarime  3 243,073,760 

25 Wilaya ya Meatu  3 235,095,400 

26 Wilaya ya Nkasi  4 209,030,460 
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Na Halmashauri  Idadi ya miradi Kiasi (Sh.) 

27 Wilaya ya Moshi  12 198,317,500 

28 Wilaya ya Namtumbo  2 182,285,050 

29 Wilaya ya Tabora  4 181,665,310 

30 Wilaya ya Mpanda 1 177,333,084 

31 Wilaya ya Nzega  14 173,950,000 

32 Wilaya ya Makambako  1 162,100,000 

33 Wilaya ya Lindi  4 161,671,740 

34 Wilaya ya Tabora  38 140,096,000 

35 Wilaya ya Kilindi 2 135,874,250 

36 Manispaa ya Musoma  1 130,768,200 

37 Wilaya ya Gairo  4 124,375,890 

38 Manispaa ya Singida  2 122,331,200 

39 Wilaya ya Liwale  5 119,425,521 

40 Wilaya ya Busokelo  9 116,835,000 

41 Wilaya ya Hai  9 114,866,102 

42 Wilaya ya Ileje  5 108,361,034 

43 Wilaya ya Chato  1 107,000,000 

44 Wilaya ya Chamwino 3 104,326,000 

45 
Manispaa ya 
Sumbawanga  

2 98,309,552 

46 Wilaya ya Nanyumbu  2 93,194,836 

47 Wilaya ya Kishapu  5 92,090,000 

48 Wilaya ya Nachingwea  1 83,364,000 

49 Wilaya ya Mbogwe 12 82,964,500 

50 Wilaya ya Mbarali  4 65,360,000 

51 Wilaya ya Bumbuli 2 62,946,300 

52 Wilaya ya Maswa  4 60,467,180 

53 Wilaya ya Shinyanga  4 43,522,720 

54 Wilaya ya Babati  2 41,766,500 
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Na Halmashauri  Idadi ya miradi Kiasi (Sh.) 

55 Manispaa ya Lindi  2 35,128,700 

56 Wilaya ya Igunda  2 33,258,000 

57 Wilaya ya Ngara  1 29,007,190 

58 Mji wa Masasi  2 25,296,125 

59 Wilaya ya Misungwi  1 16,367,320 

60 Wilaya ya Ushetu  1 16,000,000 

61 Wilaya ya Muheza 8 526,046 

  Jumla  444 17,393,059,400 
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        Kiambatanisho  Na .XXXI 
 

Miradi Ambayo Haikukamika Sh. 1,721,308,072 - TASAF 

Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Kilwa  301,359,171 11 
Wilaya ya 
Tandahimba  

27,005,000 

2 
Halmashauri ya 
Mji wa Masasi  

284,067,694 12 
Wilaya ya 
Kibaha  

12,877,022 

3 
Manispaa ya 
Mtwara  

248,530,000 13 
Wilaya ya 
Tunduru  

12,732,949 

4 Manispaa ya Lindi  247,552,117 14 
Wilaya ya 
Bagamoyo  

11,224,409 

5 
Wilaya ya 
Ruangwa 

159,997,940 15 
Wilaya ya 
Kilombero  

10,564,000 

6 Wilaya ya Masasi  103,009,042 16 
Wilaya ya 
Chamwino  

9,925,068 

7 Wilaya ya Newala 79,066,253 17 
Wilaya ya 
Nanyumbu  

4,913,572 

8 Wilaya ya Mtwara 75,465,710 18 
Wilaya ya 
Nachingwea  

359,627 

9 Wilaya ya Liwale  73,818,983 
 

Jumla 1,721,308,072 

10 Wilaya ya Lindi   58,839,515    
  

 
 
 
 

  



 
                               ___________________________________________________ 

 Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali                AGR/DP/2013/2014  201 
 
  

 
Kiambatanisho Na XXXIII 

 Malipo Yenye Nyaraka Pungufu Sh. 688,587,244-ASDP 

Na. 
Wilaya Kiasi (Sh.) Na. Wilaya Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Kwimba  155,502,736 13 Wilaya ya Simanjiro  9,714,300 

2 Wilaya ya Magu  152,878,000 14 Wilaya ya Kalambo  8,838,000 

3 
Wilaya ya 
Bukombe  

113,409,610 15 Wilaya ya Nyasa  7,890,000 

4 
Wilaya ya 
Wanging‟ombe  

57,569,000 16 Wilaya ya Kahama  6,135,833 

5 Wilaya ya Liwale  53,528,250 17 Wilaya ya Tarime  5,014,300 

6 Wilaya ya Geita   26,033,000 18 Wilaya ya Meru  3,950,000 

7 Wilaya ya Musoma  19,500,000 19 Wilaya ya Tunduru  3,226,500 

8 Wilaya ya Bunda  13,501,000 20 Wilaya ya Missenyi  2,600,000 

9 Wilaya ya Dodoma  12,038,600 21 Wilaya ya Ushetu  2,284,000 

10 Wilaya ya Ilemela  11,832,000 22 Wilaya ya Tarime  1,880,000 

11 Wilaya ya Monduli  10,496,193 23 Wilaya ya Rorya  1,042,922 

12 Wilaya ya Bariadi  9,723,000   Jumla 688,587,244 
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Kiambatanisho Na XXXIV 
Malipo Yenye Nyaraka Pungufu Sh. 689,882,836 - HBF 

Na. Halmashauri  Kiasi (Sh.)  Na. Halmashauri  Kiasi (Sh.)  

1 
Manispaa ya 
Ilemela  

69,323,628 25 Wilaya ya Iramba  6,315,000 

2 
Wilaya ya 
Sumbawanga  

50,732,000 26 Manispaa ya Tabora  6,150,000 

3 Wilaya ya Kwimba  43,524,200 27 Wilaya ya Iringa  6,090,374 

4 Wilaya ya Nzega  39,853,000 28 Wilaya ya Tabora  6,000,000 

5 Wilaya ya Butiama  36,683,531 29 Wilaya ya Kiteto  5,976,695 

6 Wilaya ya Urambo  34,091,496 30 Wilaya ya Ushetu  5,950,000 

7 Wilaya ya Lushoto  29,586,088 31 Wilaya ya Handeni  5,725,000 

8 Wilaya ya Makete  29,556,000 32 Wilaya ya Kilwa  5,128,691 

9 Wilaya ya Nyasa  26,948,500 33 Manispaa ya Musoma  4,968,770 

10 
Manispaa ya 
Sumbawanga  

25,568,000 34 Wilaya ya Hanang‟  4,780,599 

11 Wilaya ya Mbinga  23,041,000 35 Wilaya ya Siha  3,850,000 

12 
Manispaa  ya 
Iringa  

22,897,100 36 Wilaya ya Itilima  3,535,800 

13 Wilaya ya Sikonge  22,509,000 37 Wilaya ya Ruangwa  3,200,000 

14 Wilaya ya Meatu  21,357,600 38 Wilaya ya Shinyanga  3,060,000 

15 Manispaa ya Moshi  20,715,400 39 Wilaya ya Missenyi  2,976,878 

16 Wilaya ya Longido  17,786,100 40 Wilaya ya Karagwe  2,300,000 

17 Wilaya ya Bariadi  15,445,011 41 Mji wa Kahama  2,167,300 

18 Wilaya ya Musoma  14,942,500 42 Wilaya ya Meru  1,877,700 

19 
Wilaya ya 
Ukerewe  

14,356,000 43 Wilaya ya Kilombero 1,792,500 

20 
Wilaya ya 
Mpwapwa  

11,584,120 44 Wilaya ya Mbarali  1,650,000 

21 
Manispaa ya 
Morogoro  

11,083,200 45 Wilaya ya Songea  1,500,000 

22 
Wilaya ya 
Misungwi  

7,420,000 46 Wilaya ya Karatu  1,459,250 

23 Wilaya ya Msalala   6,773,600 47 Wilaya ya Rorya  1,075,505 

24 
Wilaya ya 
Ngorongoro  

6,575,700   Jumla 689,882,836 
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Kiambatanisho  XXXV 

 
Malipo Yenye Nyaraka Pungufu – Sh.340,192,942 - RF 

Na Halmashauri Kiasi (Sh) Na Halmashauri Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya Lindi   97,412,672  13 Wilaya ya Bunda        5,986,500  

2 Mji wa Babati   44,556,900  14 Wilaya ya Ikungi        5,950,000  

3 Wilaya ya Longido   41,388,950  15 Wilaya ya Rombo        5,072,500  

4 Manispaa ya Sumbawanga   35,014,808  16 Wilaya ya Butiama        4,314,027  

5 Wilaya ya Same   17,310,100  17 Mji wa Kahama        3,630,000  

6 Wilaya ya Ushetu   16,819,156  18 Wilaya ya Moshi        2,512,660  

7 Wilaya ya Liwale   12,626,353  19 Wilaya ya Kongwa        2,280,140  

8 Wilaya ya Nzega   10,380,000  20 Wilaya ya Mvomero        2,000,000  

9 Wilaya ya Meatu     8,580,000  
21 

Wilaya ya 
Shinyanga        1,447,686  

10 Wilaya ya Musoma     8,316,460  22 Wilaya ya Morogoro        1,299,000  

11 Wilaya ya Kishapu     6,117,060  23 Wilaya ya Kwimba        1,095,800  

12 Wilaya ya Rorya     6,082,170     Jumla  340,192,942 

 
 

       Kiambatanisho Na.XXXVI 
Malipo Yenye Nyaraka Pungufu  Sh.32,565,798-TASAF 

Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Kilwa 26,983,883 

2 Wilaya ya Liwale 4,204,915 

3 Wilaya ya Nanyumbu 1,377,000 

 Jumla 32,565,798 
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       Kiambatanisho Na.XXXVII 

 

Malipo Yenye Nyaraka Pungufu Sh. 1,215,901,770 
 

  

Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 
Manispaa ya 
Songea 

305,184,279 16 
Wilaya ya 
Kwimba  

13,151,100 

2 
Wilaya ya 
Kongwa  

220,139,597 17 Wilaya ya Chato  11,058,589 

3 
Wilaya ya 
Mpwapwa  

171,046,759 18 Mji wa Moshi  10,922,847 

4 
Wilaya ya 
Kishapu  

122,386,729 19 
Wilaya ya 
Sumbawanga  

7,322,000 

5 Wilaya ya Geita  57,288,155 20 Wilaya ya Nyasa  7,074,000 

6 
Wilaya ya 
Bukombe  

44,202,513 21 
Wilaya ya 
Missenyi  

7,000,000 

7 
Wilaya ya 
Longido  

38,752,667 22 Wilaya ya Songea  5,175,000 

8 Wilaya ya Mbulu  34,710,000 23 Wilaya ya Bariadi  4,883,755 

9 Wilaya ya Kilosa  24,931,912 24 
Wilaya ya 
Monduli  

4,477,800 

10 
Wilaya ya 
Misungwi  

21,613,512 25 Mji wa Geita 3,742,500 

11 
Wilaya ya 
Ukerewe  

20,076,500 26 Jiji la Mwanza  3,622,500 

12 
Wilaya ya 
Kalambo  

19,004,327 27 
Wilaya ya 
Mvomero  

3,060,500 

13 
Wilaya ya 
Musoma  

18,342,000 28 Wilaya ya Ileje 3,060,000 

14 Wilaya ya Kilolo  14,495,000 29 Wilaya ya Nzega  2,775,000 

15 
Wilaya ya 
Hanang‟  

13,896,286 30 Mji wa Babati  2,505,943 

   Jumla 1,215,901,770 
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             Kiambatanisho Na XXXVIII 
Malipo Yenye Nyaraka Pungufu Sh. 3,546,384,158.48 - Miradi mingine 
 

Na Jina la Mradi Kiasi(Sh.) 

1 Mradi wa Maendeleo Huduma za Msingi za Afya – 
Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa 

3,208,246 

2 Program ya Uimarishaji wa Miji Serikali za Mitaa 114,616,345.72 

3 Programu ya Maboresho katika Utumishi wa 
Umma (PFMRP IV) 

44,000,000 

4 Programu ya Maboresho Katika Utumishi wa 
Umma (II) (PSRP) 

228,252,921.15 

5 Mradi wa Kuboresha Miji Tanzania-(TSCP) 
TAMISEMI 

542,902,206.73 

6 Programu ya  Maendeleo ya Elimu Katika Shule 
za Sekondari (SEDP II) TAMISEMI 

120,960,400.88 

7 Mradi wa Uzalishaji katika Kilimo Afrika ya 
Mashariki (EAAPP) 

58,602,000 

8 Mradi wa Mtandao wa Maabara za Afya ya Umma 
Afrika Mashariki (EAPHLNP) 

85,404,703 

10 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, 
Kifua Kikuu na Malaria Mzunguko wa Tisa - 
Uimarishaji wa Mifumo ya Afya 

90,160,164 

11 Mradi wa Mabasi Yaendao Kasi Mkoa wa Dar-es-
salaam 

4,509,000 

12 Mfuko wa Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, 
Kifua Kikuu na Malaria –Wizara ya Afya na 
Ustawi wa Jamii Akaunti Fedha za Kigeni Benki 
Kuu 

2,253,768,171 

Jumla 3,546,384,158.48 

                         
   Kiambatanisho Na  XXXIX 

  Hati za Malipo Zisizokaguliwa Sh.28,614,300-ASDP 

Na. Halmashauri Kiasi(Sh.) Na. Halmashauri Kiasi(Sh.) 

1 Wilaya ya Ilemela  6,400,000 6 Wilaya ya Kilosa  1,860,000 

2 
Wilaya ya 
Longido  

6,209,000 
7 

Wilaya ya Hanang'  1,230,000 

3 Wilaya yaRufiji  5,558,900 8 Wilaya ya Bariadi   685,000 

4 Wilaya ya Mafia  3,390,000 9 Wilaya ya Babati  531,400 

5 Wilaya ya Kiteto   2,750,000   Jumla  
28,614,300 
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Kiambatanisho Na.XL 

Hati za Malipo Zilizokosekana Sh. 194,447,491 - HBF 

Na Halmashauri  Kiasi (Sh) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Kwimba  
    

29,773,000  8 Wilaya ya Kiteto      8,206,695  

2 Wilaya ya Lushoto  
    

29,586,088 9 
Manispaa  ya 
Kinondoni  

    7,130,000  

3 Wilaya ya Longido  
    

25,893,900  10 Wilaya ya Nachingwea      6,800,000  

4 Wilaya ya Misungwi  
    

23,900,000  11 Wilaya ya Kilwa      6,130,000  

5 Wilaya ya Hanang  
    

14,784,578  12 Wilaya ya Handeni      5,725,000  

6 Wilaya ya Kilindi  
    

13,616,851 13 Wilaya ya Ukerewe      5,721,000  

7 Wilaya ya Nzega  
    

12,382,679 14 Wilaya ya Mafia      4,797,700  

        Jumla   194,447,490 

 
 

 
Kiambatanisho XLI 

Hati za Malipo Zilizokosekana Sh.111,416,365 - RF 

Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi  (Sh.) 

1 Wilaya ya Mpwapwa  76,122,088  7 Wilaya ya Nzega  2,279,000  

2 Wilaya ya Butiama  7,227,071  8 Wilaya ya Bunda  2,205,000  

3 Wilaya ya Rufiji  6,433,481  9 Wilaya ya Mafia  1,634,000  

4 Wilaya ya Longido  6,135,575  10 Wilaya ya Missenyi  1,309,200  

5 Wilaya ya Kishapu  4,076,950  11 Wilaya ya Sumbawanga  1,074,000  

6 Wilaya ya Kwimba  2,920,000   Jumla  111,416,365 

                          
                          Kiambatanisho XLII 

Hati za Malipo Zisizokaguliwa Sh. 130,544,417 - WSDP 

Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Mpwapwa  108,004,575 

2 Wilaya ya Nachingwea 11,013,500 

3 Wilaya ya Rungwe  5,360,000 

4 Wilaya ya Mbarali  3,252,742 
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5 Wilaya ya Bunda  1,575,000 

6 Wilaya ya Singida 1,338,600 

 Jumla 130,544,417 

 
 

   Kiambatanisho Na XLIII 
Malipo Ambayo Hayajapitia Ukaguzi wa Awali Sh.668,803,433 - RF 

Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya 
Kyerwa  

166,623,233 7 Mji wa Bariadi  25,426,171 

2 
Wilaya ya Nkasi  139,899,673 8 

Wilaya ya 
Karagwe  

25,145,508 

3 Wilaya ya 
Kibaha  

126,865,738 9 Wilaya ya Maswa  7,050,000 

4 Wilaya ya 
Bumbuli  

105,374,100 10 Wilaya ya Rombo  4,285,235 

5 Wilaya ya 
Mkalama  

37,544,400 11 Wilaya ya Nyasa  3,013,125 

6 Wilaya ya Ikungi  27,576,250   Jumla  668,803,433 

 
 

 
 

   Kiambatanisho Na.  XLIV 
 

Malipo Ambayo Hayajapitia Ukaguzi wa Awali Sh. 2,523,293,658 -WSDP 

Na Halmashauri Kiasi ( Sh) Na. Halmashauri Kiasi ( Sh) 

1 
Wilaya ya 
Mkalama  219,704,400 4 

Wilaya ya 
Chunya  71,180,000 

2 
Wilaya ya 
Liwale  4,022,370 5 

Wilaya ya 
Kalambo  455,428,758 

3 Wilaya ya 
Shinyanga  

1,772,958,130  Jumla 2,523,293,658 
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                                                                                  Kiambatanisho Na XLV 
 

Fedha za Zuio Ambazo Hazijahamishiwa Kwenye Akaunti ya Amana 
 Sh. 643,075,704- 

Na Halmashauri Kiasi (Sh) Na Halmashauri Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya Mbozi  118,950,804 12 Mji wa Geita  24,762,509 

2 Mji wa Mpanda  70,594,093 13 
Wilaya ya 
Kwimba  

13,802,614 

3 Jiji la Mwanza  57,128,630 14 
Manispaa ya 
Ilemela  

12,745,063 

4 
Wilaya ya 
Karatu  

46,476,194 15 
Wilaya ya 
Longido  

12,223,250 

5 
Wilaya ya 
Tarime  

42,252,193 16 Wilaya ya Rorya  12,027,637 

6 Wilaya ya Kasulu  41,652,626 17 
Wilaya ya 
Musoma  

6,879,350 

7 
Manispaa ya 
Iringa  

40,515,789 18 Wilaya ya Nzega  6,382,874 

8 Wilaya ya Nkasi  38,374,839 19 Mji wa Babati  6,017,916 

9 Wilaya ya Bunda 32,449,345 20 
Wilaya ya 
Kishapu  

3,054,300 

10 Wilaya ya Kiteto  29,821,508   Jumla  643,075,704 

11 
Wilaya ya 
Nanyumbu  

26,964,170 
      

 
 
 
 
 
 

  



 
                               ___________________________________________________ 

 Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali                AGR/DP/2013/2014  209 
 
  

 
 

Kiambatanisho NaXLVI 
 

Masurufu Yasiyorejeshwa Sh. 17,567,749 -WSDP 

Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Bumbuli  5,681,000 4 Wilaya ya Songea  3,500,000 

2 Wilaya ya Msalala  2,000,000  Jumla 17,567,749 

3 Wilaya ya Kalambo  6,386,749    

 
Kiambatanisho Na.XLVII 

 
 Masurufu YasiyorejeShwa Sh.172,455,193 – Miradi Mingine 

Na. Jina la Mradi Kiasi (Sh.) 

1 Mradi wa Maendeleo Huduma za Msingi za Afya – Tawala za 
Mikoa na Serikali za Mitaa 

2,761,620 

2 Mradi wa Kusaidia Sekta ya Afya (HSPS)– TAMISEMI 3,291,200 

3 Programu ya  Maendeleo ya Elimu Katika Shule za Sekondari 
(SEDP II) TAMISEMI 

2,265,280 

4 Mradi wa Maendeleo wa Gesi Asilia 14,605,800 

5 Mradi wa UzaliShaji katika Kilimo Afrika ya Mashariki 
(EAAPP) 

5,084,390 

6 Mradi wa Mtandao wa Maabara za Afya ya Umma Afrika 
Mashariki (EAPHLNP) 

48,617,699 

7 Mradi wa Usimamizi na Uhifadhi Vyanzo vya Maji Kihansi 
(KCCMP)  

14,771,000 

8 Mradi wa Maendeleo Huduma za Msingi za Afya – Wizara ya 
Afya na Ustawi wa Jamii 

60,939,219 

9 Mradi wa Mabasi Yaendao Kasi Mkoa wa Dar-es-salaam 20,118,985 

Jumla 172,455,193 
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       Kiambatanisho XLVIII 

Miradi ya Barabara Yenye Kasoro.  

Na Halmashauri  Kiasi (Sh.) Na Halmashauri  Kiasi(Sh.) 

1 Manispaa ya Iringa  1,088,505,000 20 Wilaya ya Tandahimba  84,669,000 

2 Wilaya ya Lushoto 992,645,800 21 Wilaya ya Kilombero 82,090,200 

3 Manispaa  ya Ilala  920,703,797 22 Wilaya ya Mvomero  74,360,000 

4 Wilaya  ya Nkasi  388,069,000 23 Wilaya ya Shinyanga  62,680,000 

5 Wilaya ya Tabora  279,981,000 24 Wilaya ya Bariadi 45,347,000 

6 Wilaya ya Singida  272,923,250 25 Wilaya ya Masasi  42,463,315 

7 Wilaya ya Handeni 177,103,500 26 Wilaya ya Karatu  39,630,400 

8 Jiji la Tanga  164,375,000 27 
Manispaa ya 
Sumbawanga  

36,847,600 

9 Wilaya ya Monduli  140,074,000 28 Wilaya ya Sengerema 26,560,500 

10 Wilaya ya Ikungi  139,205,700 29 Wilaya ya Mbozi  22,500,000 

11 Wilaya ya Kibaha 138,464,000 30 Wilaya ya Misungwi 20,556,500 

12 
Wilaya ya  
Bumbuli 

138,210,000 31 Wilaya ya Chunya  16,784,800 

13 Wilaya ya Kishapu  132,050,000 32 Wilaya ya Ngorongoro  16,557,070 

14 Wilaya ya Kilindi  114,367,500 33 Mji wa Korogwe  14,385,100 

15 Wilaya ya Gairo  104,109,160 34 Jiji la Arusha  4,445,755 

16 Wilaya ya Muheza  100,664,110 35 Wilaya ya Meru  3,900,000 

17 
Wilaya ya 
Mpwapwa 

99,720,000 36 Mji wa  mji Babati  3,500,000 

18 Wilaya ya Hanang‟ 97,117,500   Jumla  
6,181,799,827 

19 Wilaya ya Kiteto  96,234,270       
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      Kiambatanisho na XLIX 

 
            Upungufu wa Watumishi 5928 Katika Idara za Programu ya  
            Maendeleo ya Sekta ya kilimo - ASDP  

Na. Halmashauri 
Watumishi 

Wanaohitajika 
Watumishi 

waliopo 
Pungufu 

1 Wilaya ya Muleba  388 118 270 

2 Wilaya ya Kilosa 398 191 207 

3 Wilaya ya Muheza  330 139 206 

4 Wilaya ya Ruangwa  282 86 196 

5 Wilaya ya Kalambo  256 60 196 

6 Wilaya ya Rungwe  287 109 178 

7 Wilaya ya Lushoto  276 99 177 

8 Wilaya ya Kondoa   246 77 169 

9 Wilaya ya Serengeti  246 81 165 

10 Wilaya ya Liwale  226 62 164 

11 
Wilaya ya 
Nachingwea  

179 28 151 

12 Wilaya ya Kilindi  221 89 132 

13 Wilaya ya Chemba  179 48 131 

14 Wilaya ya Geita  181 53 128 

15 Wilaya ya Iramba  181 55 126 

16 Wilaya ya Masasi  176 51 125 

17 Wilaya ya Mpwapwa  156 36 120 

18 Wilaya ya Buhigwe  137 17 120 

19 Wilaya ya Kahama  167 47 120 

20 Wilaya ya Shinyanga  213 112 101 

21 Wilaya ya Busokelo  157 57 100 

22 Wilaya ya Tarime  142 59 99 

23 Wilaya ya Korogwe  149 63 86 

24 Wilaya ya Kaliua  106 21 85 

25 Wilaya ya Mwanga  206 124 82 

26 Wilaya ya Moshi  199 118 81 

27 Wilaya ya Kongwa  147 81 78 

28 Wilaya ya Mkalamba  101 23 78 

29 Wilaya ya Maswa  169 92 77 
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Na. Halmashauri 
Watumishi 

Wanaohitajika 
Watumishi 

waliopo 
Pungufu 

30 Wilaya ya Chato  152 77 75 

31 Wilaya ya Kishapu  123 53 70 

32 Wilaya ya Meru  177 110 67 

33 Wilaya ya Mvomero  186 120 66 

34 Wilaya ya Mafia  115 50 65 

35 Wilaya ya Ulanga  229 115 64 

36 Wilaya ya Kasulu  124 61 63 

37 Wilaya ya Momba  118 55 63 

38 Wilaya ya Mpanda  84 24 60 

39 Wilaya ya Msalala  109 49 60 

40 Wilaya ya Nkasi  132 70 60 

41 Wilaya ya Karatu  115 57 58 

42 
Wilaya ya 
Ngorongoro  

125 67 58 

43 Wilaya ya Longido  100 48 52 

44 Wilaya ya Arusha  228 177 51 

45 Wilaya ya Ileje  93 44 49 

46 Wilaya ya Makete  131 92 49 

47 Wilaya ya Mkinga  110 61 49 

48 Wilaya ya Pangani  95 54 41 

49 Wilaya ya Bahi  85 46 39 

50 Wilaya ya Kiteto 81 42 39 

51 Wilaya ya Uvinza 65 27 38 

52 Wilaya ya Meatu  136 99 37 

53 Wilaya ya Mbeya  110 75 35 

54 Wilaya ya Mlele  58 24 34 

55 Wilaya ya Mbulu   94 61 33 

56 Wilaya ya Simanjiro  94 61 33 

57 Wilaya ya Itilima  55 24 31 

58 Wilaya ya Bukoba  98 67 31 

59 
Wilaya ya 
Nanyumbu  

52 22 30 

60 Wilaya ya Bumbuli  50 24 26 

61 
Manispaa ya 
Morogoro  

97 74 23 
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Na. Halmashauri 
Watumishi 

Wanaohitajika 
Watumishi 

waliopo 
Pungufu 

62 Wilaya ya Monduli  99 76 23 

63 Wilaya ya Mbongwe  59 37 22 

64 Mji wa Njombe  25 3 22 

65 
Manispaa ya 
Dodoma  

58 37 21 

66 Wilaya ya Morogoro  118 97 21 

67 Wilaya ya Njombe  27 6 21 

68 
Manispaa ya 
Shinyanga  

92 72 20 

69 Wilaya ya Musoma  51 32 19 

70 
Manispaa ya 
Musoma  

51 32 19 

71 Wilaya ya Mbarali  63 44 19 

72 Wilaya ya Singida  66 48 18 

73 Wilaya ya Bariadi  38 22 16 

74 Wilaya ya Hanang‟ 51 35 16 

75 Wilaya ya Ludewa  32 17 15 

76 Wilaya ya Babati  58 43 15 

77 Jiji la Arusha  70 57 13 

78 Wilaya ya Gairo  52 40 12 

79 Wilaya ya Rombo  60 48 12 

80 Wilaya ya Tanga  63 51 12 

81 
Manispaa ya 
Sumbawanga  

45 34 11 

82 
Wilaya ya 
Sumbawanga  

45 34 11 

83 Wilaya ya Nsimbo  44 34 10 

84 Manispaa ya Iringa  16 7 9 

85 Wilaya ya Kyela  54 46 8 

86 Wilaya ya Mbozi  9 1 8 

87 Jiji la Mbeya  25 18 7 

88 Wilaya ya Ukerewe  8 2 6 

89 Mji wa Mpanda  35 29 6 

90 Mji wa Korogwe  47 41 6 

91 Wilaya ya Same  86 81 5 
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Na. Halmashauri 
Watumishi 

Wanaohitajika 
Watumishi 

waliopo 
Pungufu 

92 Mji wa Babati  38 34 4 

93 Wilaya ya Ushetu  34 30 4 

 
Jumla  11,341 5,449 5,928 

 
 
 

            Kiambatanisho  L 
   

Upungufu wa Wataalam 24,252 Katika Idara ya afya  

  

Na Halmashauri Mahitaji 
Watumishi 
Waliopo Uhaba 

1 Wilaya ya MoShi  1477 743 734 

2 Wilaya ya Maswa  1010 344 666 

3 Wilaya ya Kwimba  986 341 645 

4 Wilaya ya Kasulu  947 346 601 

5 Wilaya ya Sumbawanga  888 337 551 

6 Wilaya ya Mtwara  727 186 541 

7 Wilaya ya Kishapu  724 201 523 

8 Wilaya ya Mbeya  789 304 485 

9 Wilaya ya Meru  777 312 465 

10 Wilaya ya Itilima  577 119 458 

11 Wilaya ya Mbarali  805 362 443 

12 Wilaya ya Monduli  675 236 439 

13 Wilaya ya Kibondo  637 207 430 

14 Wilaya ya Karatu  841 414 427 

15 Wilaya ya Iramba  640 234 406 

16 Wilaya ya Morogoro  690 299 391 

17 Wilaya ya Uvinza  554 168 386 

18 Wilaya ya Ikungi  554 171 383 

19 Wilaya ya Busega  551 176 375 

20 Wilaya ya Igunga  704 332 372 

21 Wilaya ya Serengeti  592 242 350 
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Na Halmashauri Mahitaji 
Watumishi 
Waliopo Uhaba 

22 Wilaya ya Mkalama  481 136 345 

23 Wilaya ya Mpwapwa  560 227 333 

24 Wilaya ya Muheza  799 468 331 

25 Wilaya ya Kilindi  520 190 330 

26 Wilaya ya Muleba  802 475 327 

27 Wilaya ya Liwale  501 180 321 

28 Wilaya ya Singida  477 156 321 

29 Wilaya ya Buhigwe  392 78 314 

30 Wilaya ya Rungwe  747 440 307 

31 Wilaya ya Chemba  420 114 306 

32 Jiji la Tanga  678 383 295 

33 Wilaya ya Ngara  506 212 294 

34 Wilaya ya Kaliua 378 86 292 

35 Wilaya ya Manyoni  557 268 289 

36 Wilaya ya Mwanga  559 278 281 

37 Wilaya ya Kigoma  388 110 278 

38 Wilaya ya Hai  576 304 272 

39 Wilaya ya Handeni  648 395 253 

40 Wilaya ya Mbozi  814 561 253 

41 Wilaya ya Tabora  351 106 245 

42 Wilaya ya Chato  534 295 239 

43 Wilaya ya Nkasi  460 222 238 

44 Wilaya ya Mafia  419 183 236 

45 Wilaya ya Kilosa  547 319 228 

46 Manispaa ya Kigoma  418 199 219 

47 Wilaya ya Arusha  493 275 218 

48 Manispaa ya Moshi  621 411 210 

49 Manispaa ya Morogoro  546 340 206 

50 Wilaya ya Biharamulo  348 143 205 

51 Wilaya ya Ngorongoro  296 100 196 

52 Wilaya ya Bariadi  252 56 196 

53 Wilaya ya Shinyanga  282 96 186 
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Na Halmashauri Mahitaji 
Watumishi 
Waliopo Uhaba 

54 Wilaya ya Newala  217 39 178 

55 Wilaya ya Lindi  883 713 170 

56 Wilaya ya Mbulu  598 428 170 

57 Wilaya ya Nyasa  335 167 168 

58 Wilaya ya Mpanda  394 228 166 

59 Wilaya ya Rufiji  424 262 162 

60 Mji wa Kahama  484 332 152 

61 Wilaya ya Kyela  321 174 147 

62 Manispaa ya Mtwara  269 123 146 

63 Wilaya ya Mkinga  279 134 145 

64 Wilaya ya Arusha  679 535 144 

65 Wilaya ya Bumbuli  201 58 143 

66 Wilaya ya Ileje  307 166 141 

67 Wilaya ya Bahi  372 232 140 

68 Wilaya ya Kisarawe  494 357 137 

69 Wilaya ya Meatu 210 74 136 

70 Wilaya ya Kyerwa  414 283 131 

71 Wilaya ya Hanang‟  200 70 130 

72 Wilaya ya Kilombero  536 417 119 

73 Wilaya ya Mkuranga  322 204 118 

74 Wilaya ya Kalambo  305 188 117 

75 Mji wa Geita  154 43 111 

76 Wilaya ya Mvomero  512 403 109 

77 Jiji la Mbeya  407 300 107 

78 Wilaya ya Chamwino  375 269 106 

79 Wilaya ya Karagwe  212 109 103 

80 Manispaa ya Bukoba  109 7 102 

81 Mji wa Njombe  180 81 99 

82 Mji wa Longido  214 116 98 

83 Manispaa ya Lindi  171 73 98 

84 Wilaya ya Busokelo  380 284 96 

85 Wilaya ya Siha  281 188 93 

86 Wilaya ya Missenyi  258 170 88 
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Na Halmashauri Mahitaji 
Watumishi 
Waliopo Uhaba 

87 Wilaya ya Mbogwe  135 49 86 

88 Wilaya ya Pangani  307 222 85 

89 Wilaya ya Mulele  191 108 83 

90 Wilaya ya Momba  105 23 82 

91 Wilayaya Chunya  126 48 78 

92 Wilaya ya Lushoto  206 131 75 

93 Wilaya  ya Babati  75 0 75 

94 Wilaya ya Rombo  432 359 73 

95 Wilaya ya Gairo  176 103 73 

96 Mji wa Masasi  309 237 72 

97 Wilaya ya Ushetu  223 154 69 

98 Wilaya ya Kiteto  153 95 58 

99 Wilaya ya Njombe  145 90 55 

100 Wilaya ya Nsimbo  144 92 52 

101 Manispaa ya Sumbawanga  141 99 42 

102 Wilaya ya Simanjiro  289 250 39 

103 Mji wa Mpanda  38 3 35 

104 Mji wa Korogwe  110 79 31 

105 Mji wa Makambako 47 16 31 

106 Wilaya ya Msalala   133 104 29 

107 Manispaa ya Singida  36 7 29 

108 Mji wa Babati  178 152 26 

109 Manispaa ya Ilemela  115 97 18 

110 Wilaya ya Same  454 437 17 

111 Mji wa Bariadi  254 237 17 

112 Mji wa Tarime  40 23 17 

   Jumla 48,574 24,322 24,252 
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 Kiambatanisho Na LI 

  
            Upungufu wa Watumishi 773 Katika Idara ya Ujenzi 

Na. Halmashauri Wanao
hitajika  

Waliopo  Upungufu 

1 Wilaya ya Urambo  38 20 18 

2 Wilaya ya Kasulu  25 7 18 

3 Wilaya ya Kaliua  22 4 18 

4 Wilaya ya Nyagw‟hwale  18 1 17 

5 Wilaya ya Ushetu  23 8 15 

6 Wilaya ya Mbarali  22 7 15 

7 Wilaya ya Makete  39 25 14 

8 Wilaya ya Siha  20 7 13 

9 Wilaya ya Tarime  17 4 13 

10 Wilaya ya Itilima  15 2 13 

11 Wilaya ya Mkuranga  20 7 13 

12 Manispaa ya Sumbawanga 29 17 12 

13 Mji wa Geita  14 2 12 

14 Wilaya ya Kilosa  49 37 12 

15 Wilaya ya Newala  23 11 12 

16 Wilaya ya Kilindi  15 4 11 

17 Manispaa ya Lindi  17 6 11 

18 Wilaya ya Kalambo  15 4 11 

19 Wilaya ya Nkasi  36 25 11 

20 Wilaya ya Monduli  25 15 10 

21 Wilaya ya Chamwino  20 10 10 

22 Manispaa ya Dodoma  12 2 10 

23 Wilaya ya Kongwa  21 11 10 

24 Wilaya ya Buhigwe  11 1 10 

25 Wilaya ya Uvinza 17 7 10 

26 Wilaya ya Liwale  25 15 10 

27 Wilaya ya Mbogwe  13 3 10 
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Na. Halmashauri Wanao
hitajika  

Waliopo  Upungufu 

28 Wilaya ya Karagwe  18 8 10 

29 Wilaya ya Ulanga  21 11 10 

30 Wilaya ya Rungwe  24 14 10 

31 Wilaya ya Handeni  17 8 9 

32 Wilaya ya Iramba  20 11 9 

33 Wilaya ya Mkalama  11 2 9 

34 Wilaya ya Mlele  15 6 9 

35 Wilaya ya Kyerwa  10 1 9 

36 Mji wa Masasi  14 5 9 

37 Wilaya ya Momba  17 8 9 

38 Wilaya ya Kigoma  13 5 8 

39 Wilaya ya Mafia  12 4 8 

40 Wilaya ya Mbeya  8 0 8 

41 Wilaya ya Nzega  13 5 8 

42 Wilaya ya Arusha  10 3 7 

43 Wilaya ya Meru  10 3 7 

44 Wilaya ya Mwanga  20 13 7 

45 Wilaya ya Bumbuli  11 4 7 

46 Wilaya ya Korogwe  22 15 7 

47 Wilaya ya Singida  10 3 7 

48 Manispaa ya Singida  20 13 7 

49 Wilaya ya Ikungi  10 3 7 

50 Wilaya ya Ruangwa  13 6 7 

51 Wilaya ya Geita  12 5 7 

52 Wilaya ya Bagamoyo   14 7 7 

53 Wilaya ya Busokelo  13 6 7 

54 Wilaya ya Wanging‟ombe  9 2 7 

55 Manispaa ya Moshi  34 28 6 

56 Wilaya ya Hanang‟  7 1 6 

57 Wilaya ya Kiteto  15 9 6 
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Na. Halmashauri Wanao
hitajika  

Waliopo  Upungufu 

58 Wilaya ya Simanjiro  11 5 6 

59 Mji wa Korogwe 15 9 6 

60 Wilaya ya Mpwapwa  18 12 6 

61 Wilaya ya Kibondo  20 14 6 

62 Wilaya ya Kishapu  15 9 6 

63 Wilaya ya Nachingwea  11 5 6 

64 Mji wa Mpanda  39 33 6 

65 Wilaya ya Chato  10 4 6 

66 Wilaya ya Bukombe  17 11 6 

67 Wilaya ya Serengeti  9 3 6 

68 Wilaya ya Tandahimba  15 9 6 

69 Jiji la Mbeya 14 8 6 

70 Mji wa Makambako 8 2 6 

71 Wilaya ya Mbinga  11 5 6 

72 Wilaya ya Igunga  18 12 6 

73 Wilaya ya Karatu  12 7 5 

74 Wilaya ya Rombo  22 17 5 

75 Wilaya ya Mbulu  17 12 5 

76 Jiji la Tanga  14 9 5 

77 Wilaya ya Kilwa  21 16 5 

78 Mji wa Tarime  7 2 5 

79 Manispaa ya Iringa  28 23 5 

80 Wilaya ya Kilolo  17 12 5 

81 Wilaya ya Msalala  9 5 4 

82 Wilaya ya Shinyanga  16 12 4 

83 Wilaya ya Mpanda  8 4 4 

84 Wilaya ya Nsimbo  5 1 4 

85 Mji wa Bariadi  8 4 4 

86 Wilaya ya Iringa  13 9 4 

87 Wilaya ya Ludewa  5 1 4 
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Na. Halmashauri Wanao
hitajika  

Waliopo  Upungufu 

88 Wilaya ya Longido  8 5 3 

89 Wilaya ya Ngorongoro  7 4 3 

90 Wilaya ya Mkinga  18 15 3 

91 Wilaya ya Bahi  8 5 3 

92 Manispaa ya Shinyanga  15 12 3 

93 Wilaya ya Lindi  14 11 3 

94 Wilaya ya Busega  6 3 3 

95 Wilaya ya Maswa  14 11 3 

96 Wilaya ya Chunya  14 11 3 

97 Wilaya ya Nyasa  6 3 3 

98 Wilaya ya Hai  16 14 2 

99 Wilaya ya Moshi  14 12 2 

100 Mji wa Babati  11 9 2 

101 Wilaya ya Pangani  12 10 2 

102 Manispaa ya Kigoma Ujiji  2 0 2 

103 Wilaya ya Meatu  3 1 2 

Jumla 1645 872 773 
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Kiambatanisho  LII 

 
          Upungufu wa Watumishi 1,138 Katika Idara za Programu ya Maendeleo ya 

Sekta ya Maji  
 

Na. Halmashauri Wanaohitajika  Waliopo  Upungufu 

1 Wilaya ya Chamwino  28 14 14 

2 Manispaa ya Dodoma  17 14 3 

3 Wilaya ya Kongwa 19 7 12 

4 Wilaya ya Buhigwe  8 3 5 

5 Wilaya ya Kakonko  15 3 12 

6 Wilaya ya Uvinza  27 10 17 

7 Wilaya ya Kigoma   28 1 27 

8 Wilaya ya Kasulu  25 3 22 

9 Manispaa ya Kigoma  4 1 3 

10 Wilaya ya Iramba  12 3 9 

11 Wilaya ya Manyoni 13 1 12 

12 Wilaya ya Mkamala  25 3 22 

13 Manispaa ya Singida  4 1 3 

14 Wilaya ya Ikungi  13 3 10 

15 Wilaya ya Singida  28 2 26 

16 Wilaya ya Kaliua  14 2 12 

17 Wilaya ya Nzega  28 2 26 

18 Wilaya ya Urambo  10 3 7 

19 Wilaya ya Sikonge  18 11 7 

20 Wilaya ya Tabora 17 12 5 

21 Manispaa ya Tabora  10 5 5 

22 Wilaya ya Igunga  28 11 17 

23 Wilaya ya Ruangwa  24 5 19 

24 Wilaya ya Kilwa  23 12 11 

25 Wilaya ya Ulanga  11 5 6 

26 Wilaya ya Kilombero  23 6 17 

27 Wilaya ya Kilosa 17 3 14 

28 Wilaya ya Mpwapwa  28 11 17 

29 Wilaya ya Morogoro  14 3 11 

30 
Manispaa ya 
Morogoro  

9 2 7 

31 Wilaya ya Mkuranga  18 9 9 

32 Wilaya ya Mtwara  25 15 10 

33 Wilaya ya Kisarawe  27 18 9 

34 Wilaya ya Makete  22 11 11 
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Na. Halmashauri Wanaohitajika  Waliopo  Upungufu 

35 Wilaya ya Mafia  30 3 27 

36 Wilaya ya Kibaha  10 5 5 

37 Wilaya ya Itilima  12 4 8 

38 Wilaya ya Kyerwa  16 6 10 

39 Wilaya ya Karagwe  28 3 25 

40 Wilaya ya Muleba  29 14 15 

41 Wilaya ya Chato   15 2 13 

42 Wilaya ya Mbogwe  7 3 4 

43 Wilaya ya Geita  14 2 12 

44 
Wilaya ya 
Nyang‟hwale  

10 4 6 

45 Wilaya ya Musoma  25 4 21 

46 Wilaya ya Serengeti  27 7 20 

47 Wilaya ya Butiama   23 4 19 

48 Wilaya ya Tarime  27 4 23 

49 Wilaya ya Shinyanga   23 13 10 

50 Wilaya ya Meatu  26 12 14 

51 Wilaya ya Maswa  11 5 6 

52 Wilaya ya Ushetu   13 8 5 

53 Wilaya ya Rufiji  66 40 26 

54 Wilaya ya Bariadi  10 5 5 

55 Wilaya ya Busega  6 3 3 

56 Jiji la Arusha  20 5 15 

57 Wilaya ya Arusha  27 9 18 

58 Wilaya ya Babati  4            0 4 

59 Mji wa Babati  16 14 2 

60 Wilaya ya Meru  10 - 10 

61 Wilaya ya Hanang‟  23 20 3 

62 Wilaya ya Karatu  9 3 6 

63 Wilaya ya Handeni   16 10 6 

64 Wilaya ya Mufindi  30 23 7 

65 Jiji la Tanga 8 2 6 

66 Wilaya ya Bumbuli  4 2 2 

67 Wilaya ya Simanjiro  22 17 5 

68 Wilaya ya Siha  11 4 7 

69 Wilaya ya Same  49 44 5 

70 Wilaya ya Pangani  30 21 9 

71 Wilaya ya Bumbuli  8 1 7 

72 Wilaya ya Ngorongoro   22 4 18 

73 Wilaya ya Mwanga  22 3 19 
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Na. Halmashauri Wanaohitajika  Waliopo  Upungufu 

74 Wilaya ya Muheza  27 8 19 

75 Manispaa ya Moshi  5 1 4 

76 Wilaya ya Moshi  45 26 19 

77 Wilaya ya Monduli  21 14 7 

78 Wilaya ya Mkinga  17 10 7 

79 Wilaya ya Mulele  15 6 9 

80 Wilaya ya Busekelo  12 6 6 

81 Wilaya ya Lushoto  14 6 8 

82 Wilaya ya Longido  13 4 9 

83 Wilaya ya Kilindi  20 8 12 

84 Mji wa Korogwe  15 7 8 

85 Wilaya ya Mombo  16 3 13 

86 Wilaya ya Bukombe  11 6 5 

87 Wilaya ya Ludewa  23 14 9 

88 Wilaya ya Kyela  18 3 15 

89 Wilaya ya Nsimbo   8 2 6 

90 Manispaa ya Lindi  18 2 16 

91 Wilaya ya Mpanda  10 2 8 

92 Mji wa Mpanda  13 2 11 

93 Wilaya ya Chunya 15 4 11 

94 Wilaya ya Mbeya  24 11 13 

95 Jiji la Mbeya  11 2 9 

96 
Wilaya ya 
Makambako   

14 6 8 

97 Wilaya ya Rungwe   15 5 10 

98 
Wilaya ya 
Tandahimba   

15 7 8 

99 Wilaya ya Mbozi  13 3 10 

100 Mji wa Njombe  12 6 6 

101 Wilaya ya Nkasi  13 6 7 

102 Wilaya ya Mbinga   7 
               

-    
7 

103 Wilaya ya Msalala  15 7 8 

104 Mji wa Geita  9 2 7 

Jumla 1,875 737 1,138 
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Kiambatanisho LIII 
 

       Kukosekana kwa Taarifa za Robo Mwaka za Mkaguzi wa Ndani  
       za Mfuko wa Uchangiaji Sekta ya Afya 

Na Halmashauri Na Halmashauri 

1 Wilaya ya Kiteto  12 Wilaya ya Kalambo  

2 Wilaya ya Tarime  13 Wilaya ya Ikungi  

3 Mji waTarime  14 Wilaya ya Ushetu  

4 Wilaya ya Serengeti  15 Wilaya ya Urambo  

5 
Manispaa ya 
Kinondoni 16 Wilaya ya Korogwe  

6 Wilaya ya Chamwino  17 Wilaya ya Pangani  

7 Wilaya ya Bahi  18 Wilaya ya Bumbuli  

8 Wilaya ya Kyela  19 Mji wa Njombe  

9 Wilaya ya Momba  20 Wilaya ya Makete 

10 Wilaya ya Busokelo  21 Wilaya ya Morogoro  

11 
Wilaya ya 
Tandahimba      

 
 

  Kiambatanisho na LIV 
 

Halmashauri Ambazo Hazina Taarifa za Ukaguzi wa Ndani –  
Mfuko wa Barabara 

Na Halmashauri Na Halmashauri 

1 Wilaya ya Bumbuli  6 Wilaya ya Kilosa  

2 Wilaya ya Busokelo  7 Wilaya ya Morogoro 

3 Wilaya ya Hanang‟  8 Wilaya ya Moshi  

4 Wilaya ya Handeni  9 Wilaya ya Nsimbo  

5 Wilaya ya Ikungi  10 Mji wa  Tarime  
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     Kiambatanisho Na LV 
Miradi Ambayo Haikutekelezwa Sh. 4,002,916,723- HBF 
 

Na Halmashauri Kiasi (Sh.)  Na Halmashauri Kiasi  
(Sh.) 

1 Wilaya ya Tandahimba    498,854,163  22 Wilaya ya Mkalama     74,391,000  

2 Wilaya ya Uvinza    269,234,000  23 Wilaya ya Momba    69,671,335  

3 Wilaya ya Ngara    246,798,722  24 Wilaya ya Iramba    55,224,843  

4 Wilaya ya Nzega    224,892,442  25 Mji wa Tarime   52,083,325  

5 Wilaya ya Chamwino    167,034,856  26 Wilaya ya Mkinga    50,695,501  

6 Manispaa ya Morogoro    162,623,086  27 Wilaya ya Nsimbo    44,941,789  

7 Wilaya ya Buhigwe    158,935,087  28 Wilaya ya Kilolo    42,982,072  

8 Jiji laTanga    154,983,272  29 Mji wa Mpanda    37,443,500  

9 Wilaya ya Manyoni    154,761,773  30 Manispaa ya Ilala    37,229,206  

10 Wilaya ya Makambako   127,724,996  31 Wilaya ya Monduli    36,989,218  

11 Wilaya ya Kakonko    121,251,150  32 Wilaya ya Siha    31,883,123  

12 Manispaa ya Shinyanga    118,749,587  33 Manispaa ya Dodoma    28,001,099  

13 Manispaa ya Mtwara    116,975,558  34 Manispaa ya Singida    26,760,730  

14 Wilaya ya Rungwe    116,332,812  35 Manispaa ya Iringa    19,441,548  

15 Wilaya ya Ushetu    113,959,028  36 Wilaya ya Mbozi    17,020,000  

16 Wilaya ya Serengeti  104,398,045  37 Wilaya ya Shinyanga    12,633,329  

17 Wilaya ya Morogoro    103,628,486  38 Mji wa Korogwe    12,065,509  

18 Manispaa ya Ilemela     98,807,706  39 Wilaya ya Longido    11,690,280  

19 Wilaya ya Tabora     95,510,793  40 Wilaya ya Chunya    11,400,000  

20 Manispaa ya Temeke     88,989,442  41 Wilaya ya Nyasa    11,188,375  

21 Wilaya ya Biharamulo     74,735,938   Jumla 4,002,916,723 
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   Kiaambatanisho Na.LVI 
 

     Miradi Ambayo Haijatekelezwa – Miradi Mingine 

Na. Jina la Mradi  Kiasi (Sh.) 

1 Program ya Uimarishaji wa Miji Serikali za Mitaa 

(ULGSP) 

194,530,000 

2 Mradi wa Usimamizi wa Mazingira wa Ziwa Victoria  

(LVEMP II) 

406,400,000 

3 Programu ya Masoko, Miundombinu, Ongezeko la 

Dhamani na Msaada wa Fedha Vijijini  (MIVARF) 

37,571,715,900 

4 Mradi wa KuboreSha Miji Tanzania-(TSCP- TAMISEMI) 318,743,735.84 

5 Mradi wa Uzalishaji katika Kilimo Afrika ya 

Mashariki (EAAPP) 

1,678,913,992.25 

Jumla   40,170,303,628.09 

 
 

Kiambatanisho na LVII 
 

          Matumizi Yasiyokubalika Sh. 190,080,547 - WSDP 

Na. Watekelezaji Kiasi ( Sh.) Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 
Mamlaka ya Maji 
Mtwara 

91,305,762 
8 

Wilaya ya 
Makambako  

2,318,034 

2 Wizara ya Maji 72,823,093 9 Wilaya ya Monduli  1,969,581 

3 Manispaa ya Ilala  4,366,958 10 Wilaya ya Tabora 1,017,000 

4 
Makonde  Plateau  4,037,110 

11 
Wilaya ya 
Mkamala  

648,000 

5 Wilaya ya Sikonge  3,860,077 12 Wilaya ya Lindi 600,376 

6 MANAWASA 3,611,956 13 Wilaya ya Nzega  506,700 

7 Wilaya ya Bahi  3,015,900  Jumla 190,080,547 
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Kiambatanisho Na LVIII 
 

    Manunuzi Yaliyofanywa bila Idhini ya Bodi za  Zabuni Sh. 82,526,900 - ASDP 
 
 
 
 
 
 
 

Kiambatanisho  Na. LIX 
 

Manunuzi ya Bidhaa na Huduma bila Idhini ya Bodi za Zabuni  
Sh. 441,249,526 - HBF 

Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Singida      133,571,100  

2 Wilaya ya Mkalama 88,258,317 

3 Manispaa ya Dodoma        56,900,000  

4 Wilaya ya Nzega        56,539,832  

5 Wilaya ya Longido        45,162,777  

6 Wilaya ya Iramba        25,845,000  

7 Wilaya ya Namtumbo        13,950,000  

8 Manispaa ya Morogoro       12,199,500  

9 Wilaya ya Tunduru          8,823,000  

   Jumla     441,249,526  

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

  

Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Kwimba  53,403,500 

2 Wilaya ya Karatu 19,833,000 

3 Wilaya ya Mpanda   9,290,400 

 Jumla 82,526,900 
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       Kiambatanisho Na LX 
 

Manunuzi ya Bidhaa na Huduma bila Idhini ya Bodi za Zabuni  
 Sh. 1,486,676,782- RF 

Na Halmashauri Kiasi(Sh.) Na Halmashauri Kiasi(Sh.) 

1 
Wilaya  ya 
Gairo  

669,939,011 9 
Wilaya  ya 
Kongwa  

22,893,000 

2 
Wilaya ya 
Musoma  

335,792,720 10 
Manispaa ya 
Sumbawanga  

19,925,500 

3 
Manispaa ya 
Morogoro  

123,770,021 11 
Wilaya ya 
Ulanga  

13,355,250 

4 
Wilaya ya 
Tandahimba  

84,669,000 12 
Wilaya ya 
Nkasi  

3,953,000 

5 
Wilaya ya 
Bariadi  

78,162,280 13 
Wilaya ya 
Biharamulo  

2,500,000 

6 
Wilaya ya 
Kakonko  

61,425,000 14 
Mji wa 

Makambako  2,242,000 

7 
Wilaya ya 
Tunduru  

40,300,000 
  

Jumla  
1,486,676,782 

8 
Wilayaya 
Mufindi  

27,750,000 
      

 
Kiambatanisho Na LXI 

 
    Manunuzi Yaliyofanywa Bila Kushindanisha Wazabuni Sh. 42,734,975 - ASDP 

Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Bukoba 36,503,000 

2 Manispaa ya Dodoma    4,706,975 

3 Wilaya ya karagwe   1,525,000 

 Jumla 42,734,975 
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Kiambatanisho Na.LXII 
 
 

Manunuzi ya Vifaa na Bidhaa Yaliyofanywa bila Kushindanisha Wazabuni             
Sh. 549,485,841 -HBF 

 

Na Halmashauri  Kiasi(Sh.)  Na Halmashauri  Kiasi(Sh.)  

1 Wilaya ya Mbulu    260,425,100  8 
Wilaya ya 
Nanyumbu     11,200,000  

2 Wilaya ya Kongwa   126,907,692  9 
Manispaa ya 
Morogoro     10,030,000  

3 Wilaya ya Kondoa     56,647,806  10 
Wilaya ya 
Muheza       4,678,500  

4 Wilaya ya Kibondo     29,445,000  11 Wilaya ya Mbozi       4,250,000  

5 Wilaya ya Hanang  
      

16,550,698  12 Wilaya ya Babati       3,147,436  

6 Wilaya ya Meru     14,006,000    Jumla 
    

549,485,841  

7 
Manispaa ya 
Temeke     12,197,609        

 
Kiambatanisho Na LXIII 

Mali na Vifaa Ambavyo Havikuingizwa Kwenye Daftari Sh. 100,374,347 - ASDP 

Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Lindi  44,412,000 

2 Manispaa ya Morogoro  18,142,600 

3 Wilaya ya Mkalama  6,432,000 

4 Wilaya ya Monduli  6,357,000 

5 Wilaya ya Maswa  6,039,890 

6 Wilaya ya Morogoro  4,709,630 

7 Wilaya ya Lushoto 3,251,408 

8 Wilaya ya Kilombero  3,204,199 

9 Wilaya ya Karatu  2,829,984 

10 Wilaya ya Meru  2,579,600 

11 Manispaa ya Dodoma   1,811,536 

12 Wilaya ya Makete  604,500 

  Jumla 100,374,347 
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Kiambatanisho Na LXIV 
 
 

     Manunuzi ya Mali na Vifaa Bila Kuingizwa Kwenye Daftari 

Na 
Halmashauri  Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Mji wa Korogwe  
   

41,460,000  
11 Wilaya ya 

Longido       5,342,497  

2 
Manispaa ya 
Kalambo  

   
22,866,800  

12 Manispaa ya 
Kongwa       5,149,800  

3 
Manispaa ya 
Handeni  

   
21,180,000  

13 Manispaa ya 
Arusha       4,849,000  

4 
Manispaa ya 
Mkalama  

   
19,043,500  

14 Manispaa ya 
Dodoma       4,000,000  

5 Mji wa Mpanda  
   

17,385,343 
15 Manispaa ya 

Nyang‟hwale      2,625,000  

6 
Manispaa ya 
Bukombe  

   
10,328,000  

16 Manispaa ya 
Ikungi       2,500,000  

7 
Manispaa ya 
Ngorongoro  

   
10,197,514  

17 Manispaa ya 
Karatu       2,300,000  

8 
Manispaa ya 
Songea  

     
9,595,132  

18 Manispaa ya 
Itilima       2,156,000  

9 
Manispaa ya 
Songea  

     
6,272,982 

   Jumla 192,953,568

  

10 
Wilaya ya 
Sumbawanga 

     
5,702,000    

   
Kiambatanisho Na LXV 

 
 Manunuzi ya Mali na Vifaa bila Kuingizwa Kwenye Daftari 
Sh. 28,680,294 - RF 

Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 
Wilaya ya 
Morogoro  

7,421,200 5 Manispaa ya Singida  3,223,000 

2 Manispaa ya Ilala  5,000,000 6 Wilaya ya Kalambo  2,989,294 

3 Wilaya ya Songea  4,643,700 7 Mji wa Babati  1,395,600 

4 Wilaya ya Mbulu  4,007,500   Jumla   28,680,294 
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Kiambatanisho Na LXVI 
 

Manunuzi ya Vifaa Yasiyoingizwa Kwenye Vitabu (Leja) Sh. 10,371,200- 
WSDP 

 

Na Halmashauri      Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Nanyumbu 7,850,000 

2 Wilaya ya Kilwa  2,521,200 

 Jumla 10,371,200 

  
     Kiambatanisho Na LXVII 

 
Manunuzi ya Mali na Vifaa bila Kuingizwa Kwenye Daftari 

Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya 
Arusha  

2,333,000 5 Wilaya ya 
Sumbawanga  

8,387,000 

2 Wilaya ya 
Morogoro 

999,985 6 Manispaa ya 
Songea  

2,600,000 

3 Wilaya ya 
Kibaha  

4,397,034  Jumla 36,447,159 

4 Wilaya ya Kilolo   17,730,140    

 
Kiambatanisho Na LXVIII 

 
Vifaa Visivyo Ingizwa Kwenye Leja Sh. 156,843,120 - Miradi Mingine 

 

Na Jina la Mradi Kiasi (Sh.) 

1 Mradi wa Ongezeko wa Usalama wa Chakula (AFS) 44,550,750 

2 Mradi wa Maendeleo Huduma za Msingi za Afya – 
Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii 10,000,000 

3 Mradi wa Ushindanishi Sekta Binafsi Sehemu ya  – I 
(PSCP) 10,000,000 

4 Programu ya  Maendeleo ya Elimu katika Shule za 
Sekondari (SEDP) TAMISEMI 50,354,500 

5 Mradi wa Mabasi Yaendao Kasi Mkoa wa Dar-es-salaam 
(DART) 41,937,870 

Jumla 156,843,120 
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Kiambatanisho LXIX 

Mali na Huduma Zilizonunuliwa kwa Fedha Taslimu Sh. 37,171,000 - ASDP 

Na. Halmashauri                  Kiasi  (Sh.) 

1 Wilaya Mbeya  11,440,000 

2 Wilaya ya Bunda  7,348,000 

3 Wilaya ya Same  6,000,000 

4 Wilaya ya Handeni  5,108,000 

5 Wilaya ya Njombe  3,860,000 

6 Manispaa  ya Moshi  2,415,000 

7 Wilaya ya Bariadi  1,000,000 

 Jumla  37,171,000 

  

Kiambatanisho LXX 

Manunuzi ya Huduma na Vifaa Yaliyofanywa kwa Fedha Taslimu                            
Sh. 140,666,983 -HBF 

Na Halmashauri  Kiasi (Sh.)  Na Halmashauri  Kiasi (Sh.)  

1 Wilaya ya Rorya  
           

33,409,700 9 Wilaya ya Bariadi  
                

6,134,969  

2 Wilaya ya Newala  
           

24,577,000  10 Wilaya ya Kyerwa  
                

4,560,000  

3 Wilaya ya Ngorongoro  
           

14,288,314  11 Wilaya ya Longido  
                

3,180,000  

4 Wilaya ya Busega  
           

13,580,000  12 Wilaya ya Magu  
                

2,500,000  

5 Wilaya ya Arusha  
             

9,128,000  13 Wilaya ya Mbinga  
                

2,500,000 

6 Wilaya ya Geita  
             

7,200,000  14 Wilaya ya Kishapu  
                

2,420,000  

7 Wilaya ya Ludewa 
  

6,590,000  15 Jiji la Arusha   
                

2,100,000  

8 Wilaya ya Mbogwe  
             

6,539,000  16 Wilaya ya Butiama  
                

1,960,000  

        Jumla 
  

140,666,983.00  
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     Kiambatanisho LXXI 
 

Manunuzi ya Huduma na Bidhaa Yaliyofanywa kwa Masurufu  
Sh.17,031,400-WSDP 
 

Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Nzega  4,140,000 

2 Wilaya ya Ludewa  12,891,400 

 Jumla 17,031,400 

 

                             Kiambatanisho Na.LXXII 

 
Ununuzi wa Mali toka kwa Wauzaji Binafsi bila Kibali cha Bodi  
ya Zabuni 119,611,300-ASDP 

Na. Halmashauri                       Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya Misungwi  37,487,600 

2 Wilaya ya Lindi  35,610,000 

3 Wilaya ya Mbongwe  26,750,000 

4 Wilaya ya Nsimbo  10,200,000 

5 Wilaya ya Longido 8,249,700 

6 Wilaya ya Serengeti 1,314,000 

 Jumla 119,611,300 

 

 
Uununuzi wa Mali na Bidhaa toka kwa Wauzaji Binafsi Bila Kibali cha Bodi ya 
Zabuni Sh. 338,344,077 - HBF 

Na Halmashauri  Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Bariadi  
   

55,126,115  11 Wilaya ya Tunduru      15,095,000  

2 Wilaya ya Misungwi  
   

42,005,600  12 Wilaya ya Muleba    13,480,157  

3 Wilaya ya Arusha  
   

31,069,211 13 
Manispaa ya 
Dodoma    12,341,800  

4 Wilaya ya Kwimba  
   

26,008,000  14 Wilaya ya Kongwa  9,837,500  

5 Wilaya ya Monduli  
   

24,390,690  15 Manispaa ya Ilemela  
      

4,850,662.55  

6 Wilaya ya Magu  16 
Manispaa ya 
Shinyanga   4,799,000 

7 
Wilaya ya 
Biharamulo 19,886,551 17 

Manispaa ya 
Morogoro        3,600,000  

8 Wilaya ya Ushetu  
   

18,320,000  18 
Wilaya ya 
Namtumbo  1,638,300  
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9 Mji wa Njombe  
   

17,692,940  19 Wilaya ya Kilombero     1,020,000  

10 Wilaya ya Handeni  
   

16,306,000  20 Jumla  
   

338,344,077 

        
    

 
  Kiambatanisho LXXIV 

Mali na Vifaa Vilivyonunuliwa lakini havijapokelewa -HBF 

Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi(Sh) 

1 
Wilaya ya 
Mufindi    117,490,000  

7 

Manispaa ya 

Dodoma        7,075,000 

2 
Wilaya ya 
Ukerewe     78,600,286  

8 

Wilaya ya 

Kisarawe  
      5,770,600 

3 
Wilaya ya 
Geita  

   48,039,900 9 Wilaya ya Songea  
      4,246,500 

4 
Wilaya ya 
Bagamoyo     29,682,500 

10 Wilaya ya Makete  
      4,127,300 

5 
Wilaya ya 
Busega     16,608,200 

11 

Wilaya ya 

Manyoni  
      1,495,000 

6 
Wilaya ya 
Iringa       9,755,960 

   Jumla 
 322,891,246 

 
 

Kiambatanisho LXXV 
 

Vifaa na Huduma Zilizolipiwa Lakini Hazivijapokelewa Sh. 217,470,575 -WSDP 

Na. Watekelezaji Kiasi ( Sh) 

1 Manispaa ya Bukoba 42,465,233 

2 Wilaya ya Mpanda 50,960,000 

3 Wilaya ya Songea 13,175,000 

4 Bodi ya bonde la ziwa Nyasa  64,964,000 

5 Mamlaka ya maji Mugango Kiabakari  99,906,342 

  Jumla 271,470,575 

 
 



 
                               ___________________________________________________ 

 Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali                AGR/DP/2013/2014  236 
 
  

 
Kiambatanisho na LXXVI 

 
       Manunuzi bila Kibali cha Bohari Kuu ya Dawa Sh.1,123,256,328-HBF 

Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 
Manispaa ya 
Shinyanga 

    
97,107,700  18 Wilaya ya Moshi  

         
20,498,000  

2 
Wilaya ya 
Muleba  

    
89,528,333  19 Wilaya ya Magu 

         
17,586,000  

3 
Wilaya ya 
Chamwino 

    
84,360,000  20 Jiji la Arusha  

         
14,735,000  

4 
Wilaya ya 
Mpwapwa 

    
84,005,000  21 

Wilaya ya 
Ukerewe  

         
13,984,600  

5 
Wilaya ya 
Kwimba  

    
83,834,500  22 

Wilaya ya 
Nachingwea  

         
12,216,100 

6 
Wilaya ya 
Kongwa  

    
64,208,000  23 

Wilaya ya 
Ruangwa 

         
12,214,000  

7 
Wilaya ya 
Tabora  

    
60,349,820  24 Wilaya ya Pangani  

         
12,005,000  

8 Mji waTarime  
    

59,306,660 25 
Wilaya ya 
Ngorongoro  

         
12,000,000 

9 
Manispaa 
yaTemeke  

    
55,637,231  26 Wilaya ya Missenyi  

         
11,470,000  

10 
Wilaya ya 
Chemba 

    
42,236,500  27 

Manispaa ya 
Dodoma  

         
10,625,000  

11 
Manispaa ya 
Ilemela  

    
41,628,602  28 

Wilaya ya 
Tandahimba  

               
8,499,000  

12 
Wilaya ya 
Tabora  

    
41,207,500  29 Wilaya ya Mbulu  

           
6,766,000 

13 
Wilaya ya 
Nzega  

    
40,316,000 30 

Wilaya ya 
Simanjiro  

           
6,503,900  

14 
 Wilaya ya 
Handeni 

    
33,356,000  31 

Manispaa ya 
Sumbawanga  

           
6,481,800 

15 
Wilaya ya 
Ushetu  

    
26,300,000 32 Manispaa ya Iringa 

           
5,086,100  

16 
Wilaya ya 
Kibaha  

    
24,015,062 33 Mji wa Babati  

           
2,408,520 

17 
Mji wa 
Korogwe  

    
22,780,400   Jumla 

  
1,123,256,328 
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       Kiambatanisho Na LXXVII 
 

Kodi ya Zuio Ambayo Haikuwasilishwa Mamlaka ya Mapato – Tanzania                   
Sh. 817,336,849 – Mfuko wa Barabara 

Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Nkasi  388,069,000 13 
Manispaa ya 
Ilemela  

17,867,557 

2 
Wilaya ya 
Bagamoyo  

48,450,926 14 Wilaya ya Tabora  14,371,102 

3 
Wilaya ya 
Simanjiro  

40,663,165 15 Wilaya ya Pangani 13,724,048 

4 
Wilaya ya 
Sumbawanga  

39,773,069 16 Wilaya ya Mbulu  13,145,102 

5 Wilaya ya Lushoto  38,230,216 17 
Manispaa ya 
Sumbawanga  

7,461,873 

6 
Manispaa ya 
Mtwara  

36,522,005 18 Jiji la Arusha  5,575,144 

7 
Wilaya ya 
Nanyumbu 

26,964,170 19 Mji Geita  5,218,736 

8 
Wilaya ya 
Ngorongoro  

26,239,729 20 Wilaya ya Moshi  4,880,994 

9 Wilaya ya Muheza  23,015,160 21 
Wilaya ya 
Misungwi  

4,252,066 

10 Wilaya ya Mtwara  21,099,718 22 
Manispaa ya 
Songea  

3,591,846 

11 Wilaya ya Kilindi  19,829,617 23 
Wilaya ya 
Tandahimba  

347,949 

12 Wilaya ya Babati  18,043,657   Jumla  817,336,849 

 
Kiambatanisho LXXVIII 

Kodi ya Zuio Isiyokusanywa Sh. 1,537,709,037 - Miradi Mingine 

Na. Jina la Mradi Kiasi (Sh.) 

1 Mpango  wa UimariShaji wa Miji Serikali za Mitaa (ULGSP) 14,345,885.98 

2 Miradi ya Kusaidia Sekta   ya UsafiriShaji (TSSP) 855,570,060 

3 Mradi wa Kuboresha Miji Tanzania-(TSCP- TAMISEMI) 667,793,091 

Jumla  1,537,709,037 
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