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‘Ukaguzi’ Simu: + 255(022)2115157/8, Tarakishi: 255(022)2117527, 

Barua pepe: ocag@nao.go.tz, tovuti: www.nao.go.tz. 

Kumb.Na.FA 27/249/01/2014/2015                   28 Machi, 2016 

Mh. Dkt. John Pombe Magufuli, 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
Ikulu, 
S.L.P. 9120, 
1 Barack Obama Road, 
11400 DAR ES SALAAM. 
 

Yah:  Kuwasilisha Ripoti ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa 
Hesabu za Serikali Kuhusu Ukaguzi wa Taarifa za Fedha za 

Miradi ya Maendeleo kwa Mwaka Ulioishia  
Tarehe 30 Juni, 2015 

Kwa mujibu wa Ibara ya 143 (4) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania ya mwaka 1977 (kama ilivyorekebishwa) na Kifungu  
cha 34 (1)(c) cha Sheria ya Ukaguzi wa Umma Na.11 ya mwaka 
2008 (kama ilivyorekebishwa), ninawasilisha kwako ripoti ya tano 
inayohusu miradi ya maendeleo kwa mwaka ulioishia tarehe 30 
Juni, 2015.  

Nawasilisha. 
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Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali, 
Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi, 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 
 
(Ilianzishwa kwa mujibu wa Ibara ya 143 ya Katiba ya Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania) 
Madaraka na wajibu wa Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali 
vimeelezwa kwenye Ibara ya 143 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania (kama ilivyorekebishwa) na kufafanuliwa zaidi katika Kifungu 
cha 10(1) cha Sheria ya Ukaguzi wa Umma Na.11 ya mwaka 2008 (kama 
ilivyorekebishwa).  

Dira 

Kuwa kituo cha ufanisi katika ukaguzi wa hesabu za Serikali na taasisi za 
umma. 

Dhamira 

Kutoa huduma ya ukaguzi wa hesabu yenye tija ili kuimarisha uwajibikaji 
na thamani ya fedha katika kukusanya na kutumia rasilimali za umma. 
 
Katika kutoa huduma zenye ubora, ofisi hii inaongozwa na vigezo vya 
msingi vifuatavyo: 

 Uadilifu: Sisi ni asasi adilifu inayotoa huduma kwa namna isiyo 
na upendeleo. 

 Ubora: Sisi ni wanataaluma wanaotoa huduma zenye ubora kwa 
kuzingatia viwango kubalifu vya ukaguzi. 

 Uaminifu: Tunahakikisha kuwa na kiwango cha juu cha uaminifu 
na kuzingatia Utawala wa sheria. 

 Kuwalenga watu: Tunamakinikia zaidi matarajio ya wadau wetu 
kwa kujenga utamaduni mzuri wa kuhudumia mteja na kuwa na 
watumishi wataalamu na wenye motisha ya kazi. 

 Uvumbuzi: Sisi ni asasi ambayo wakati wote inahamasisha 
utamaduni wa kupokea na kuendeleza mawazo mapya kutoka 
ndani na nje ya asasi. 

 Matumizi bora ya rasilimali: Sisi ni asasi inayothamini na 
kutumia rasilimali za umma ilizokabidhiwa kwa umakini mkubwa. 

 
Tunatimiza haya kwa kufanya yafuatayo:- 

 Kuchangia katika matumizi bora ya fedha za umma kwa 
kuhakikisha kwamba wakaguliwa wetu wanawajibika kutunza 
rasilimali walizokabidhiwa; 

 Kusaidia kuimarisha ubora wa utoaji huduma kwa kuchangia 
ubunifu kwa matumizi bora ya rasilimali za umma; 
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 Kutoa ushauri wa kitaalamu kwa wadau wetu kuhusu mapungufu 
katika uendeshaji wa shughuli zao; 

 Kuwahusiha wadau wetu katika mfumo wa ukaguzi; na 

 Kuwapa wakaguzi nyenzo za kufanya kazi ambazo zitaimarisha 
uhuru wa ofisi ya ukaguzi. 

 
©  Kwa mujibu wa Kifungu cha 39 cha Sheria ya Ukaguzi wa Umma Na. 

11 ya mwaka 2008 (ilivyorekebishwa), Ripoti hii imekusudiwa kwa 
matumizi ya Mamlaka za Serikali. Hata hivyo, mara baada ya 
kupokelewa na Spika na kuwasilishwa Bungeni, ripoti hii huwa ni 
kumbukumbu ya umma na usambazaji wake hauwezi kuzuiwa. 
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xiii 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

NAO Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi 
NVF Mfuko wa Taifa wa  Fedha kwa ajili ya Vijiji 
PFGAs Vikundi Shirikishi vya Wakulima 
PFMRP Mradi wa Maboresho ya Usimamizi wa Fedha za 

Umma 
PFR Kanuni za Fedha za Umma 
PMG Mlipaji Mkuu wa Serikali  
Sect. Kifungu 
SIDA Shirika la Kimataifa la Maendeleo la Sweden 
SNAO Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi ya Sweden 
TASAF Mfuko wa Maendeleo ya Jamii Tanzania 
TMU Kitengo cha Uongozi  wa Mfuko wa Maendeleo 

Jamii 
TPRS Mkakati wa Kupunguza Umaskini Tanzania 
TRA Mamlaka ya Mapato Tanzania 
URT Jamhuri ya  Muungano wa Tanzania 
USD Dola ya Kimarekani 
VFC Mratibu wa Fedha wa Kijiji 
WSDP Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji 
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DIBAJI 

 

Taarifa hii ni majumuisho ya matokeo 
ya kaguzi za miradi ya maendeleo kwa 
mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 
Juni, 2015. Hii ni taarifa ya tano ya 
miradi ya maendeleo ambayo 
inajumuisha miradi mikubwa minne 
inayofadhiliwa na Serikali ya Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania na wahisani 
kupitia mfuko wa pamoja na mfuko wa 
barabara ambao huchangiwa na chanzo 

cha mapato ya ndani yatokanayo na kodi ya mafuta. Miradi 
minne ya maendeleo ambayo huchangiwa kwa pamoja ni 
Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Kilimo (ASDP), Mfuko 
wa Afya (HBF), Mfuko wa Maendeleo ya Jamii (TASAF), na 
Programu ya Maendeleo Sekta ya Maji (WSDP). Vile vile kuna 
miradi mingine mia moja kumi na mmoja (111) iliyokaguliwa 
ambayo ni ya makubaliano kati ya Serikali na wahisani 
wengine. 

 
Muhtasari wa mambo muhimu yaliyotokana na ukaguzi 
yamejumuishwa katika taarifa hii ya jumla; aidha, taarifa 
kamili zilipelekwa kwa uongozi wa kila mkaguliwa 
anayesimamia utekelezaji wa miradi ya maendeleo na 
wadau wengine wanaohusika na miradi hiyo. 

 
Taarifa hii ya miradi ya maendeleo inategemewa 
kuwasaidia wadau wetu kutathmini kama fedha 
zilizotengwa kwa ajili ya miradi zilitumika kwa malengo 
yaliyokusudiwa na kutambua mchango wake katika kukuza 
uchumi na maendeleo ya wananchi. Hii ilijumuisha 
changamoto zilizojitokeza wakati wa utekelezaji wa 
shughuli za miradi na kuangalia kama ufanisi katika 
matumizi ya fedha umefikiwa. 

 
Ripoti hii ya jumla ya Ukaguzi inaandaliwa na kuwasilishwa 
kwa Mheshimiwa Rais kwa mujibu wa Ibara ya 143 ya Katiba 
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ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977 (kama 
ilivyorekebishwa) na Kifungu 34(1) & (2) cha Sheria ya 
Ukaguzi wa Umma Na.11 ya mwaka 2008. 
Kwa mujibu wa Ibara 143(2) (c) ya Katiba ya Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977 (kama 
ilivyorekebishwa), Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za 
Serikali anatakiwa angalau mara moja kila mwaka kufanya 
ukaguzi na kutoa taarifa ya ukaguzi wa hesabu za Serikali 
ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, hesabu 
zinazosimamiwa na watumishi wote wa Serikali ya Jamhuri 
ya Muungano, hesabu za Mahakama zote za Jamhuri ya 
Muungano na hesabu zinazosimamiwa na Katibu wa Bunge. 

 
Ibara ya 143(4) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania ya mwaka 1977 (kama ilivyorekebishwa) inamtaka 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali kuwasilisha 
kwa Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
kila taarifa atakayoiandaa. Mara baada ya kupokea taarifa 
hiyo, Rais atawaagiza watu wanaohusika wawasilishe 
taarifa hiyo kwenye kikao cha kwanza cha Bunge 
kitakachofanyika baada ya Rais kupokea taarifa hiyo na 
itabidi iwasilishwe katika kikao hicho kabla ya kupita siku 
saba tangu kuanza kikao hicho cha Bunge. 

 
Uhuru wa Ofisi umeimarika katika kutimiza jukumu lake la 
Kikatiba kutokana na kutungwa kwa Sheria ya Ukaguzi wa 
Umma Na.11 ya mwaka 2008 na kanuni zake za mwaka 2009. 
Lakini Sheria ya Bajeti ya mwaka 2015 ni tishio kwa uhuru 
wa kifedha wa ofisi yangu kwa kuwa inaingilia Sheria ya 
Ukaguzi wa Umma ya mwaka 2008 (kama ilivyorekebishwa) 
kwa namna ambayo bajeti ya ofisi inaidhinishwa na 
kutekelezwa. Mabadiliko yaliyoletwa na sheria hiyo ni wazi 
kuwa yanaweza kuathiri hadhi ya ofisi kimataifa pamoja na 
ufanisi wake. 

 
Pia, kulingana na viwango vya Kimataifa vya Uhasibu katika 
Sekta ya Umma na kuendeleza utendaji bora, kuna 
umuhimu wa kuwa na uhuru katika kuajiri na kusimamia 
mishahara ya wafanyakazi wangu ili kuniwezesha 
kutekeleza majukumu yangu kikatiba. 
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Natarajia kuwa Serikali, Bunge, Washirika wa Maendeleo na 
Umma kwa ujumla wataona taarifa hii kuwa ni muhimu 
katika kuelewa jinsi Maafisa Masuuli wanavyosimamia 
miradi ya maendeleo na namna mafanikio katika miradi ya 
maendeleo yanavyosaidia katika kutatua matatizo 
yanayowakabili watanzania. Hivyo, nitashukuru kupata 
taarifa na maoni kutoka kwa jamii kwa ujumla na watumiaji 
wa ripoti hii ya jinsi gani nitaweza kuboresha taarifa yangu 
hii kwa siku zijazo. 

 

 

 

Prof. Mussa Juma Assad 
MDHIBITI NA MKAGUZI MKUU WA HESABU ZA SERIKALI 
___________________________________________ 
 
Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi, 
Dar es Salaam, 
Machi, 2016  
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SHUKRANI 
 

Natoa shukrani za dhati kwa wadau wetu waliohusika katika 
kutuwezesha kutimiza majukumu yetu ya kikatiba ambao ni 
pamoja na Mlipaji Mkuu wa Serikali, Bunge na Kamati zake, 
hususani Kamati ya Bunge ya Hesabu za Serikali (PAC) na 
Kamati ya Bunge ya Hesabu za Serikali za Mitaa (LAAC), 
Maafisa Masuuli wote wa Wizara, Mashirika ya Umma na 
Tawala za Mikoa, ambao wanaosimamia utekelezaji wa 
miradi ya Maendeleo na walipa kodi.  

 
Napenda kutoa shukrani zangu kwa watumishi wa ofisi 
yangu kwa kujitolea na kujituma katika kutimiza majukumu 
yetu ya kikatiba. Ni matumaini yangu kuwa wataendelea 
kutoa huduma ya kutosha na yenye  ufanisi katika ukaguzi 
ili kuongeza uwazi na uwajibikaji katika ukusanyaji na 
matumizi ya rasilimali za umma. 

 
Aidha, natoa shukrani zangu za dhati kwa wafadhili, hasa 
Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi ya Sweden (SNAO), Benki ya Dunia 
(WB), Shirika la Misaada la Ujerumani (GIZ), Idara ya 
Kimataifa ya Maendeleo ya Uingereza (DFID), Shirika la 
Msaada la Watu wa Marekani (USAID) Programu ya 
Maendeleo ya Umoja wa Mataifa (UNDP) na Washirika wetu 
wengine, ambao wametoa mchango mkubwa katika ofisi 
yangu na kuzifanya kazi za ukaguzi ziwe za kitaalam zaidi 
kwa kutoa fedha kwa ajili ya kujenga uwezo kwa 
wafanyakazi na kutoa  vitendea kazi kama vile kompyuta na 
magari.  

Mwisho, natoa shukrani zangu kwa Mchapishaji wa taarifa 
hii kwa kuniwezesha kutoa taarifa kwa wakati. 
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MUHTASARI WA MAMBO MUHIMU KATIKA RIPOTI YA 
UKAGUZI WA TAARIFA ZA FEDHA ZA MIRADI YA 
MAENDELEO KWA MWAKA 2014/2015 

 Utangulizi 

Sehemu hii ya ripoti inatoa maelezo ya jumla ya 
matokeo ya ukaguzi wa taarifa za hesabu na kufuatiwa 
na mambo muhimu yaliyobainika  wakati wa ukaguzi 
pamoja na muhtasari wa mapendekezo kwa mwaka wa 
fedha ulioishia tarehe 30 Juni, 2015. 

 Maelezo ya Jumla  

Ukaguzi wa kisheria wa taarifa za fedha za miradi ya 
maendeleo kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 
Juni, 2015 umekamilika. Ukaguzi ulijumuisha miradi 
mikubwa minne inayogharamiwa na Serikali ya Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania na washirika wa maendeleo 
ambao huchangia katika mfuko wa pamoja. Mradi 
mwingine ni mfuko wa barabara (RF) ambao huchangiwa 
na chanzo cha mapato ya ndani yatokanayo na kodi ya 
mafuta. Miradi mikubwa minne ni Programu ya 
Maendeleo ya sekta ya Kilimo (ASDP), Mfuko wa Afya 
(HBF), Mfuko wa Maendeleo ya Jamii (TASAF) na 
Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji (WSDP).  Aidha, 
kuna miradi mingine mia moja kumi na mmoja (111) 
iliyokaguliwa ambayo inafadhiliwa kwa pamoja baina ya 
Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na 
wahisani kulingana na hati za makubaliano kati yao. 
 
Muhtasari wa mambo muhimu yaliyotokana na ukaguzi 
yameonyeshwa katika taarifa ya jumla. Aidha, taarifa 
kamili zimepelekwa kwa uongozi wa kila mkaguliwa 
anayesimamia utekelezaji wa mradi na wadau wengine 
wanaohusika na miradi. 

 Hati za Ukaguzi Zilizotolewa 

Jumla ya ripoti 799 za ukaguzi kwa miradi yote ya 
maendeleo zimetolewa kwa mwaka 2014/15, 
ikijumuisha ripoti 688 za miradi mikubwa mitano (5) 
iliyotekelezwa na Serikali za Mitaa na ripoti mia moja 
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kumi na moja (111) za miradi mingineyo kama 
mchanganuo unavyoonyesha kwenye jedwali la 1 hapo 
chini: 
 
 

Jedwali Na. 1: Mchanganuo wa Hati za Ukaguzi Zilizotolewa 

Hati 

Program
u ya 
Maendel
eo ya 
Sekta ya 
Kilimo 

Mfu
ko 
wa 
Afya 

Mfuko 
wa 
Baraba
ra 

Mfuko 
wa 
Maendel
eo ya 
Jamii 

Program
u ya 
Maendel
eo ya 
Sekta ya 
Maji 

Jum
la 
Ndo
go 

Mirad
i 
Mingi
ne 

Jum
la 
Kuu 

Hati 
Zinazoridhi
sha 

147 139 152 42 148 628 111 739 

% 
92.5 85.8 93.8 97.7 91.4 91.3 100 92.5 

Hati zenye 
Shaka 

12 23 10 1 14 60 0 60 

% 
7.5 14.2 6.2 0.3 8.6 8.7 0 7.5 

Hati 
Zisizoridhis
ha 

0 0 0 0 0 0 0 0 

% 
0 0 0 0 0 0 0 0 

Hati Mbaya 
0 0 0 0 0 0 0 0 

% 
0 0 0 0 0 0 0 0 

Jumla 
159 162 162 43 162 688 111 799 

 
Jedwali hapo juu linaonyesha kuwa katika ripoti 799 za 
miradi iliyokaguliwa, 739 (92.5%) zimepata hati 
inayoridhisha na ripoti 60 (7.5%) hati yenye shaka. 

 
Uchambuzi zaidi umeonyesha kuwa, katika miradi 
mikubwa mitano yenye ripoti 688, ni ripoti 628 sawa na 
asilimia 91.3 ndizo zilikuwa na hati inayoridhisha; na 
ripoti 60 sawa na asilimia 8.7 zilikuwa na hati yenye 
shaka. Pia, miradi mingine yenye ripoti 111 yote 
imepata hati inazoridhisha. 

 
Katika miradi yote mia saba tisini na tisa (799) 
iliyokaguliwa kwa mwaka wa fedha, hakuna mradi 
uliopata hati isiyoridhisha wala mbaya. 
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Jedwali Na. 2: Mwenendo wa Hati za Ukaguzi wa 
Miradi kwa Miaka Mitano Mfululizo 

Mwaka Hati 
Zinazoridhisha 

Hati 
zenye 
Shaka 

Hati 
zisizoridhisha 

Hati 
Mbaya 

Jumla 

2014/2015 739 60 0 0 799 

% 92.5 7.5 0 0 100 

2013/2014 703 68 4 0 775 

% 90.7 8.8 0.5 0 100 

2012/2013 527 73 6 5 611 

% 86.3 11.9 1 0.8 100 

2011/2012 497 117 1 0 615 

% 80.8 19 0.2 0 100 

2010/2011 484 92 2 2 580 

% 83.4 16 0.3 0.3 100 

 
Mchoro 1: Mwenendo wa Hati za Ukaguzi wa Miradi 
kwa Miaka Mitano Mfululizo 

 

 
Kutokana na mchanganuo wa hapo juu, idadi ya miradi 
iliyokaguliwa imeongezeka kutoka 775 mwaka 2013/14 
na kufikia 799 kwa mwaka 2014/15. Ongezeko hili 
limetokana na uundwaji wa Halmashauri mbili mpya 
katika mwaka wa fedha 2014/15 pamoja na ongezeko la 
miradi mingine ya maendeleo kutoka 79 mpaka 111. 
Pamoja na ongezeko hili la miradi mipya, hakuna hati 
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isiyoridhisha wala mbaya iliyotolewa ikilinganishwa na 
mwaka uliopita.  Kwa ujumla, usimamizi wa miradi ya 
maendeleo umaimarika ikilinganishwa na mwaka wa 
fedha uliopita. 

 Utendaji wa Kifedha wa Miradi ya Maendeleo 

Sehemu hii inatoa maelezo juu ya utekelezwaji wa 
miradi mikubwa mitano (5) pamoja na miradi mingine 
ikiwa ni pamoja na vyanzo vya fedha, maelezo juu ya 
matumizi, pamoja na fedha zilizobaki mpaka kufikia 
mwisho wa mwaka. Inatoa tathmini kama fedha 
zilizoidhinishwa zimetumika kwa malengo 
yaliyokusudiwa na kutambua  mchango wa miradi hii 
katika kukuza uchumi na maendeleo ya wananchi, ikiwa 
ni pamoja na changamoto zilizojitokeza katika 
utekelezaji wa miradi na kama thamani ya fedha 
ilizingatiwa. Mchanganuo wa utendaji wa kifedha 
umeonyeshwa katika jedwali hapa chini. 

 
Jedwali Na. 3: Mchanganuo wa Fedha za Miradi 
(Shilingi Milioni) 

Mradi Salio 
Anzia 

Fedha 
Zilizopokelewa 

Fedha 
Zilizopo 

Matumizi Bakaa 

Programu 
ya 
Maendeleo 
ya Sekta ya 
Kilimo 

29,348 9,713 39,061 31,279 7,782 

Mfuko wa 
Afya 

22,358 83,796 106,153 95,143 11,010 

Mfuko wa 
Barabara 

44,399 130,908 175,307 155,872 19,435 

Mfuko wa 
Maendeleo 
ya Jamii 

817 57,827 58,644 58,189 455 

Programu 
ya 
Maendeleo 
ya Sekta ya 
Maji 

69,288 103,260 172,549 147,448 25,100 

Jumla 
Ndogo 

166,210 385,504 551,714 487,931 63,782 
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Miradi 
Mingine 

348,164 2,008,820 2,356,984 1,993,637 363,347 

Jumla Kuu 514,374 2,394,324 2,908,698 2,481,568 427,129 

 

Jedwali la 3 hapo juu linaonyesha kuwa jumla ya fedha 
ambazo hazikutumika kwa miradi ya maendeleo katika 
mwaka wa fedha ni asilimia 14.7 ya fedha yote 
iliyokuwepo. Uchambuzi unaonyesha kuwa asilimia 11.6 
ya fedha zilizokuwepo hazikuweza kutumika katika 
miradi mikubwa mitano hadi kufikia mwisho wa mwaka 
wa fedha. Pia, katika miradi mingine, asilimia 15.4 ya 
fedha zilizokuwepo hazikuweza kutumika.  Kiasi 
kikubwa cha bakaa kimetokana na kuchelewa kutolewa 
kwa fedha za miradi, utaratibu mrefu wa manunuzi na 
uwezo mdogo wa utekelezaji wa miradi katika 
Halmashauri.  

 Mapungufu katika Masuala ya Fedha  

Sehemu hii ya ripoti inakusudia kutoa taarifa juu ya 
mapungufu yaliyoonekana katika usimamizi wa fedha 
ambapo taarifa kamili zimepelekwa kwa kila Afisa 
Masuuli aliyesimamia utekelezaji wa miradi katika 
mwaka wa fedha 2014/15. Nimeainisha mapungufu 
yaliyojitokeza katika usimamizi wa fedha kama 
ifuatavyo: 

 

 Bado Maafisa Masuuli hawatoi umuhimu wa kutosha 
katika kutekeleza na kusimamia miradi. Kutokana na 
hilo wanashindwa kushughulikia mapendekezo ya 
masuala yaliyohojiwa na wakaguzi ili kuleta ufanisi 
katika masuala ya kifedha na katika kusimamia 
rasilimali. Hii inatokana na ushahidi kwamba, bado 
kuna masuala na mapendekezo yasiyojibiwa ya 
shilingi milioni 148,637 kwa mwaka 2014/15 
ikilinganishwa na shilingi milioni 106,250; shilingi 
milioni 107,297; shilingi milioni 20,289; na shilingi 
milioni 21,851 yaliyoripotiwa katika kipindi cha 
miaka ya 2013/14, 2012/13, 2011/12 na 2010/11 
mtawalia. 
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 Mawanda ya ukaguzi wa ndani katika Wizara na 
Mamlaka za Serikali za Mitaa hauridhishi kutokana na 
kutokaguliwa kwa maeneo muhimu kama vile ukaguzi 
wa taarifa za kifedha na shughuli za kiutendaji za 
miradi ya  maendeleo  katika eneo muhimu la 
uwajibikaji na tathmini ya utendaji wa miradi kwa 
mujibu wa mikataba ya maelewano (MoUs). 
Imebainika kuwa vitengo vya Ukaguzi wa ndani 
vimeshindwa kutoa ripoti 56 za miradi ya maendeleo 
ikilinganishwa na ripoti 31 za mwaka uliopita. Pia, 
miradi ya maendeleo 32 yenye matumizi ya thamani 
ya shilingi millioni 1,777 yalifanyika bila kufanyiwa 
ukaguzi wa awali kabla ya kuidhinishwa 
ikilinganishwa na shilingi milioni 3,192 katika miradi 
16 ya maendeleo kwa mwaka uliopita. Hii huweza 
kusababisha mapungufu katika usimamizi wa kifedha 
na utendaji. 

 

 Tatizo la kufanya malipo bila kuwepo hati za malipo 
na malipo yenye nyaraka pungufu limedumu kwa 
muda mrefu katika baadhi ya Halmashauri nyingi 
zinazotekeleza miradi ya maendeleo. Katika mwaka 
2014/15, ukaguzi ulibaini jumla ya Shilingi milioni 
755 zimelipwa pasipo hati za malipo ikilinganishwa 
na shilingi milioni 465 kwa mwaka uliopita. Aidha, 
malipo ya jumla ya shilingi milioni 6,430 yalifanyika 
kwa nyaraka pungufu ikilinganishwa na shilingi 
milioni 6,513 kwa mwaka uliopita, hii inathibitisha 
kuwa mifumo ya udhibiti wa ndani bado haijawa 
madhubuti. Watekelezaji wengi wa miradi 
wameshindwa kutatua udhaifu huu na hivyo 
kuendelea kujirudia mara kwa mara jambo ambalo 
linatia shaka kuhusu ufanisi wa menejimenti za 
miradi.  Napenda kukumbusha Serikali Kuu na 
Mamlaka za Serikali za Mitaa juu ya wajibu wao 
katika kuhakikisha kuwa nyaraka za kifedha kama 
hati za malipo zinatunzwa vema. 

 

 Kwenye ukaguzi wangu, nimebaini baadhi ya 
watekelezaji wa miradi kutumia fedha za miradi ya 
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maendeleo kutekeleza shughuli ambazo ama 
hazihusiani na miradi hiyo au hazimo kwenye mpango 
wa utekelezaji, hivyo, kuathiri utekelezaji wa miradi 
hiyo kwa mwaka husika kwa Wizara na Halmashauri. 
Katika mwaka 2014/15 kiasi cha shilingi millioni 
1,428 kilitumika katika shughuli zisizohusiana na 
miradi ya maendeleo ikilinganishwa na Shilingi 
milioni 1,566 kwa mwaka 2013/14 na shilingi milioni 
1,541 kwa mwaka 2012/13. 

 

 Wakati wa ukaguzi nilibaini ukiukwaji wa Sheria na 
Kanuni za Mamlaka za Serikali za Mitaa na Wizara 
kuhusu uwasilishwaji wa  kodi ya zuio kwa Mamlaka 
ya Mapato na kutodai kwa stakabadhi za fedha za 
Mamlaka ya Mapato Tanzania kutoka kwa watoa 
huduma mbalimbali. Mapitio ya malipo yaliyofanywa 
kwa watoa huduma mbalimbali yalionyesha kuwa 
watekelezaji miradi ya maendeleo 38 
hawakuwasilisha kodi ya zuio ya kiasi cha shilingi 
milioni 660 kwa Mamlaka ya Mapato Tanzania mpaka 
kufikia tarehe 30 Juni, 2015 kinyume na Kifungu cha 
84 cha Sheria ya Kodi ya Mapato ya mwaka 2004 
(kama ilivyorekebishwa 2008). Pia, imebainika 
kwamba watekelezaji wa miradi 229 walinunua 
bidhaa na huduma mbalimbali zenye thamani ya 
shilingi milioni 64,593 bila ya kudai stakabadhi za 
malipo ya fedha zinazotambuliwa na Mamlaka ya 
Mapato Tanzania kinyume na Kanuni Na. 10(5) na 
29(1) ya Sheria ya Kodi ya Ongezeko la Thamani (EFD) 
ya 2010. Hili ni ongezeko kubwa ikilinganishwa na 
manunuzi yenye thamani ya shilingi milioni 11,964 
yaliyofanywa na watekelezaji wa miradi 4 kwa 
mwaka uliopita. Kutokufuatwa kwa Sheria na Kanuni 
kunainyima Serikali mapato ambayo ni muhimu 
katika kuboresha maisha ya wananchi. 

 

 Wakati wa ukaguzi, nilibainisha malipo ya shilingi 
milioni 1,468 pasipo kufuata vifungu vya bajeti 
vilivyoidhinishwa na Bunge na watekelezaji wa 
miradi 62. Tatizo hili linajirudia, mwaka uliopita 
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watekelezaji wa miradi 78 walitumia shilingi milioni 
1,316 kwenye vifungu visivyoidhinishwa. 

 Upungufu wa Rasilimali Watu 

Wakati wa ukaguzi wa miradi mikubwa mitano ya 
maendeleo nilifanya tathmini ya utoshelevu wa 
rasilimali watu. Idadi ya Halmashauri zilizofanyiwa 
tathmini ni kama zinavyoonyeshwa kwenye mabano kwa 
kila mradi - ASDP (118), HBF (113), RF (121) and WSDP 
(118). Ukaguzi ulibainisha upungufu wa wataalam katika 
sekta ya afya 32,443 sekta ya kilimo 8,906, sekta ya maji 
1,237 na sekta ya ujenzi 974.  Upungufu wa wataalam 
wenye ujuzi unaathiri utendaji wa jumla wa utekelezaji 
wa miradi ya maendeleo katika Mamlaka ya Serikali za 
Mitaa. Kwa maoni yangu, upungufu huu umekuwa ni 
changamoto kubwa katika utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo nchini. 

 Mapungufu Katika Usimamizi wa Manunuzi 

Nilibaini mapungufu katika usimamizi wa manunuzi 
kwenye Halmashauri na Wizara karibu zote 
zilizotekeleza miradi ya maendeleo.  
 
Mashaka yangu ni juu ya kiwango cha uelewa wa 
watendaji kuhusiana na Sheria ya Manunuzi ya Umma na 
Kanuni zake. Katika eneo hili nilibaini mapungufu 
mbalimbali ikiwemo manunuzi yalifanyika bila idhini ya 
Bodi ya Zabuni, manunuzi yalifanyika bila ushindanishaji 
wa bei, vifaa na mali ambavyo vilinunuliwa lakini 
havijapokelewa, ununuzi wa madawa na vifaa tiba 
kutoka kwa wazabuni wa kawaida bila idhini ya Bohari 
Kuu ya Madawa (MSD). 

 Mapendekezo ya Jumla 

Kwa mujibu wa kifungu cha 12 cha Sheria ya Ukaguzi wa 
Umma Na. 11 ya mwaka 2008, nimetoa mapendekezo 
kadhaa kwa watekelezaji wa miradi ya maendeleo ili 
kuwawezesha kuongeza uwajibikaji katika rasilimali za 
umma. 
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 Maafisa Masuuli wanaohusika na udhibiti wa fedha za   
umma na usimamizi wa miradi ya maendeleo 
wanashauriwa kuweka juhudi zaidi katika 
kuhakikisha kwamba mapendekezo ya ukaguzi ya 
miaka ya nyuma yanashughulikiwa ipasavyo ili 
kuondoa uwezekano wa kujirudia kwa mapungufu 
hayo katika kaguzi zijazo. 

 

 Menejimenti za Wizara na Halmashauri za Serikali za 
Mitaa zinashauriwa kuhakikisha kuwa vitengo vya 
Ukaguzi wa Ndani vinapewa rasilimali za kutosha ili 
kuviongezea ufanisi katika utendaji. Utoshelevu wa 
rasilimali fedha, rasilimali watu na vitendea kazi ni 
muhimu ili kuboresha utawala bora, uthibiti wa ndani 
pamoja na uongozi wa miradi ya maendeleo. 

 

 Menejimenti za Wizara na Serikali za Mitaa 
zihakikishe kuwa timu za ukaguzi zitembelee mara 
kwa mara utekelezaji wa miradi; na kazi zao 
zimakinikie maeneo nyeti zaidi ya utekelezaji. 
Uwajibikaji wa menejimenti katika ufuatiliaji wa 
utekelezaji wa miradi utapunguza uwezekano wa 
kutofikiwa kwa malengo ya mradi yaliyokusudiwa. 

 

 Wizara ya Fedha (Hazina) kwa kushirikiana na wadau 
wa maendeleo na wadau wengine wote wanatakiwa 
kuhakikisha kwamba fedha zilizoidhinishwa 
zinatolewa kwa wakati ili kutekeleza miradi 
iliyokusudiwa hatimaye kuleta tija kwa jamii. 

 
 

 Menejimenti za Wizara na Serikali za Mitaa 
zinatakiwa kuhakikisha zinafuata masharti ya 
mkataba wa maelewano (MoU), hususani ufuatiliaji 
wa mara kwa mara wa kaguzi za taarifa za hesabu na 
utendaji wa miradi ya maendeleo na mapitio ya 
taarifa za robo mwaka na tathmini ili kuwesha 
kurekebisha makosa. 
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 Maafisa Masuuli wanashauriwa kuimarisha ukaguzi 
wa awali na kuhakikisha malipo yote yanahakikiwa 
na mamlaka sahihi na viambatisho vinatosheleza 
mahitaji ya Kanuni ya Fedha 95(4) ya mwaka 2001 na 
Agizo 8(2) (C) la Memoranda ya Fedha za Serikali za 
Mitaa, 2009. 

 

 Menejimenti za Wizara na Serikali za Mitaa 
zinashauriwa kufanya manunuzi kwa watoa huduma 
ambao wanatoa stakabadhi za kielectroniki za 
Mamlaka ya Mapato (EFR), kwa njia hii Wizara na 
Serikali za Mitaa zitasaidia watoa huduma kufuata 
kanuni za kodi. Aidha Maafisa Masuuli wanatakiwa 
kuhakikisha kuwa zuio la kodi linawasilishwa kwa 
Mamlaka ya Mapato ndani ya muda muafaka.  

 
 

 Mamlaka ya Serikali za Mitaa zishirikiane na Ofisi ya 
Waziri Mkuu - TAMISEMI pamoja na Ofisi ya Rais 
Utumishi wa Umma  kuhakikisha kuna idadi ya 
watumishi inayotosheleza  kwa kujaza nafasi zilizo 
wazi ili kuboresha utendaji, usimamizi na ufuatiliaji 
wa utekelezaji wa miradi ya maendeleo. Hii 
itaisaidia jamii kupata tija zinazotarajiwa kwa 
wakati. 

 

 Maafisa Masuuli, Bodi za Zabuni na Vitengo vya 
Manunuzi wanapaswa kuhakikisha kwamba manunuzi 
ya kazi za ujenzi, bidhaa na huduma yanazingatia 
matakwa ya Sheria ya Manunuzi ya Umma ya mwaka 
2011 pamoja na Kanuni zake za mwaka 2013; pamoja 
na Kifungu Na.272 cha Memoranda ya Fedha ya 
Mamlaka ya Serikali za Mitaa ya mwaka 2009 na 
Memoranda za Makubaliano.  
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SURA YA KWANZA 

 

1.0 UTANGULIZI NA TAARIFA ZA UJUMLA 

1.1 Utangulizi 

Ukaguzi wa taarifa za fedha za miradi ya maendeleo 
inayotekelezwa nchini kwa mwaka wa fedha unaoishia 
30/6/2015 unaofanyika kisheria umekamilika. Mawanda 
ya ukaguzi wa miradi ya maendeleo yanajumuisha 
miradi mikuu mitano (5) inayofadhiliwa na Serikali ya 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na washirika wa 
maendeleo kupitia mfuko wa uchangiaji wa pamoja na 
Mradi wa Mfuko wa barabara unaopata fedha zake 
kutoka katika mapato ya ndani yanayotokana na kodi ya 
mafuta. Miradi mitano iliyofadhiliwa ni Programu ya 
Maendeleo ya Sekta ya Kilimo (ASDP), Mfuko wa Afya 
(HBF), Mfuko wa Barabara (RF) Mfuko wa Maendeleo ya 
Jamii (TASAF) na Programu ya Maendeleo ya Sekta ya 
Maji (WSDP). Pamoja na hiyo, kuna miradi mingine 111 
inayofadhiliwa kwa ubia kati ya serikali na wafadhili. 

 
Muhtasari wa mambo muhimu yaliyotokana na ukaguzi 
yameonyeshwa katika taarifa hii ya jumla. Aidha, taarifa 
kamili zilipelekwa kwa uongozi wa kila mkaguliwa 
anayesimamia utekelezaji wa mradi na wadau wengine 
wanaohusika na miradi. 

1.2 Mamlaka na Umuhimu wa Ukaguzi 

Kutokana na Ibara ya 143 ya Katiba ya Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania, ninapaswa kukagua taarifa zote 
za hesabu za fedha katika ofisi zote za Umma, 
Mahakama na Mamlaka zote za Serikali ya Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania na kutoa taarifa kwa 
Mheshimiwa Rais ambaye atahakikisha zinawasilishwa 
mbele ya Bunge. 
 
Katika kutimiza wajibu huu, Kifungu Na.10 cha Sheria 
Na. 11 ya Ukaguzi wa Umma ya mwaka 2008, inanitaka 
kujiridhisha kwamba:- 
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 Tahadhari zinachukuliwa ili kulinda na kuhakikisha 
kwamba fedha za Umma zinakusanywa kwa mujibu 
wa Sheria, kanuni na miongozo iliyowekwa. 

 

 Fedha zote zinazotolewa zinatumika kulingana na 
malengo yaliyokusudiwa na mamlaka husika na kwa 
mujibu wa sheria na kanuni za fedha na ugavi. 

 
Aidha, nina wajibu kutokana na kifungu kilichotajwa 
hapo juu, kulitanabaisha Bunge juu ya kuwepo kwa 
udhaifu katika kupata thamani ya fedha katika matumizi 
ya rasilimali za umma. 

 

1.3 Majukumu na Wajibu wa Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa 
Hesabu za Serikali kwa Miradi ya Maendeleo 

Wajibu wangu kama Mkaguzi wa Hesabu ni kutoa maoni 
ya ukaguzi kuhusu taarifa za fedha za miradi ya 
maendeleo kutokana na ukaguzi nilioufanya. Nilifanya 
ukaguzi kulingana na viwango vya kimataifa 
vinavyosimamia ukaguzi katika Taasisi za Umma za 
Ukaguzi (ISSAIs), mkataba wa makubaliano na taratibu 
nyingine nilizoona zinafaa. 

 
Aidha, Kifungu Na. 10(1) cha Sheria ya Ukaguzi wa Umma 
Na.11 ya mwaka 2008, kinanitaka nijiridhishe kama 
taarifa za hesabu zimeandaliwa kwa misingi ya viwango 
vya kihasibu, na tahadhari za kutosha zimechukuliwa 
kulinda ukusanyaji wa mapato, stakabadhi, uhifadhi, 
uuzwaji, uhamasishwaji pamoja na matumizi sahihi wa 
mali ya umma; na ni wajibu wangu kuona kuwa Sheria, 
kanuni maelekezo na maagizo yanafuatwa katika 
matumizi ya fedha za umma na kwamba yameidhinishwa 
ipasavyo. 

 
Zaidi, kifungu 48(3) cha Sheria ya Manunuzi ya Umma 
Na. 7 ya 2011 kinanitaka katika ripoti yangu nitoe 
tathmini kama taarifa nilizokagua zinakidhi matakwa ya 
Sheria na kanuni zake. 
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1.4 Muundo wa Kazi za Ukaguzi katika Ofisi ya Taifa ya 
Ukaguzi 

Ripoti hii inatoa kwa muhtasari matokeo ya mwisho ya 
zoezi la ukaguzi ambalo lilifanywa na ofisi yangu nchini 
kote katika mwaka huu. Ili ofisi yangu iweze 
kushughulikia kikamilifu kazi hii kubwa ya kukagua 
miradi ya maendeleo iliyotekelezwa na Halmashauri 
zote nchini, kuna ofisi katika mikoa yote Tanzania Bara 
kwa kurahisisha utendaji, ofisi za mikoani zinaongozwa 
na Mkaguzi Mkuu wa Nje. 

 
 

Watumishi wa Ukaguzi 
Ningependa kutambua juhudi za Serikali katika 
kuboresha hali za wafanyakazi katika Ofisi yangu 
japokuwa juhudi zaidi zinatakiwa kuboresha maslahi 
hayo. Muundo mpya wa Ofisi yangu  umepitishwa na Mh. 
Dkt. Jakaya Mrisho Kikwete aliyekuwa Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania Novemba mwaka 2015. 
Wakati huu mawanda ya ukaguzi, kwa kiasi kikubwa, 
yamepanuka sana, hivyo basi, kama kukiwa na uwezo wa 
kifedha, nia ya ofisi ni kupanua ofisi za ukaguzi hadi 
ngazi ya wilaya. Juhudi hizi zitahitaji kibali kutoka 
serikalini pamoja na kutenga bajeti kwa ajili ya upanuzi 
unaokusudiwa. Kuwepo kwa ofisi yangu katika ngazi ya 
wilaya kutaenda sawa na sera ya serikali ya maendeleo 
kwa wananchi ambapo fedha nyingi za maendeleo 
zinaelekezwa huko. 

 
Kwa mwelekeo wa sasa, kazi ya ukaguzi siyo ile ya 
kuangalia masuala ya fedha na utii wa Sheria. Ni nia 
yangu kuhakikisha kwamba wakaguzi wanakuwa na 
utaalamu kwenye masuala ya ukaguzi wa ufanisi, 
kiuchunguzi, mazingira, mikataba, utawala, ukaguzi wa 
viashiria, mifumo ya kielektroniki/kitekinolojia na kwa 
sasa ukaguzi wa mafuta na gesi na ukaguzi wa kina 
(Comprehensive Audit). Hii itawezesha ofisi yangu 
kufanya ukaguzi wa kina ambao unajumuisha ukaguzi 
katika kila nyanja ya taasisi. Ofisi yangu inajenga uwezo 
wa wakaguzi katika maeneo haya kwa kuzingatia 



14 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

uvumbuzi wa akiba ya gesi na uwezekano wa ugunduzi 
wa mafuta na umuhimu wake katika uchumi. 

 

1.5 Mawanda na Viwango vya Ukaguzi Vinavyotumika 

1.5.1 Mawanda ya Ukaguzi 
Mawanda ya ukaguzi yanahusisha tathmini ya ufanisi wa 
mfumo wa fedha wa kihasibu, udhibiti wa ndani juu ya 
shughuli mbalimbali, utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo na kutembelea kujionea hali halisi. 

 
Ukaguzi unafanyika ili kujiridhisha kwamba kulikuwepo 
na uzingatiaji wa kanuni zilizopo, kuongeza tija na 
ufanisi na kupunguza gharama za uendeshaji katika 
matumizi ya umma. 

 
Wakati wa ukaguzi kasoro zinazojitokeza zinawasilishwa 
kwa Afisa Masuuli anayehusika na utekelezaji wa mradi 
kupitia kikao cha kumaliza ukaguzi. Maafisa masuuli 
wanapewa fursa ya kujibu hoja na kutekeleza 
mapendekezo na maoni ya ukaguzi. Baada ya hapo 
masuala yote ambayo hayakupata ufumbuzi/ufafanuzi 
yanajumuishwa kwenye taarifa ya mwisho kwa Afisa 
Masuuli na ripoti ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu 
inayoonyesha hati ya ukaguzi kwa taasisi husika. 

 
1.5.2 Viwango vya Ukaguzi Vinavyotumika 

Nimefanya ukaguzi kwa kuzingatia Viwango vya 
Kimataifa vya Ukaguzi vya Ofisi za Ukaguzi wa Umma 
(ISSAIs) zinazotolewa na Taasisi ya Kimataifa 
inayojumuisha Asasi kuu za Ukaguzi wa Hesabu (INTOSAI) 
na taratibu nyingine nilizoona zinafaa kutokana na 
mazingira husika. Viwango hivi vinanitaka kuzingatia 
maadili katika kuandaa na kutekeleza ukaguzi wangu 
kwa nia ya kupata uhakika kwamba taarifa za hesabu 
zipo sahihi na hazina makosa makubwa. 
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1.6 Sera ya Kihasibu 

Taarifa za fedha za miradi ya maendeleo hutayarishwa 
kulingana na mkataba wa makubaliano, kwa kuzingatia 
mifumo ya usimamizi wa fedha za umma nchini. 

 
Kanuni Na. 53 ya Sheria ya Fedha 2001, inaitaka Serikali 
kuweka taratibu za kihasibu ili kuhakikisha kwamba 
rasilimali zinazoidhinishwa na Bunge zimetolewa 
maelezo ya kutosha juu ya matumizi yake. Kwa mujibu 
wa kifungu cha 11 cha Sheria ya Fedha Na.6 ya mwaka 
2001 (iliyorekebishwa 2004), mapato yote ya Umma 
yaliyopokelewa yanapaswa kuingizwa kwenye Mfuko 
Mkuu wa Serikali. Malipo kutoka kwenye Mfuko huo 
yataidhinishwa kwa sheria ya Bunge ya matumizi kwa 
mwaka husika. 

 

1.7 Kuandaa na Kuwasilisha Hesabu kwa ajili ya Ukaguzi 

1.7.1 Wajibu wa Kisheria wa Afisa Masuuli - Wizara, Idara, 
Wakala na Sekretarieti za Mikoa 

Kifungu Na. 25(4) cha Sheria ya Fedha Na. 6 ya mwaka 
2001 (iliyorekebishwa 2004) kinamtaka Afisa Masuuli 
kuandaa taarifa za fedha zilizo sahihi kwa kila kipindi 
cha mwaka kuonyesha mapato na matumizi ya mradi 
hadi kufikia mwisho wa mwaka. 

 
Ni wajibu wa uongozi wa Wizara, Idara na Wakala 
kuhakikisha kwamba kumbukumbu sahihi za kihasibu za 
miradi zinatunzwa vizuri ambazo zitaweza kutoa 
uhakika wa taarifa za mizania sahihi na ni jukumu lake 
kulinda mali za taasisi. 

 
1.7.2 Majukumu ya Mamlaka za Serikali za Mitaa katika 

Kuandaa Taarifa za Fedha 
Jukumu la kutayarisha taarifa sahihi za fedha, ni la 
menejimenti ya Halmashauri kama ilivyofafanuliwa 
katika Agizo Na. 31(1) ya Memoranda ya Fedha za 
Serikali za Mitaa ya mwaka 2009 na mkataba wa 
makubaliano kati ya Serikali na Washirika wa 
Maendeleo. 
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Agizo Na.11 - 14 la Memoranda ya Fedha za Serikali za 
Mitaa ya mwaka 2009 inaelekeza uongozi wa 
Halmashauri kuweka na kusimamia mfumo thabiti wa 
udhibiti wa ndani na kuusimamia katika Halmashauri 
zao. 
 

1.8 Mfumo wa Udhibiti wa Ndani 

Mfumo wa udhibiti wa ndani ni utaratibu wa kuhakikisha 
malengo ya taasisi yanafikiwa kwa ufanisi, utendaji bora 
na kutoa taarifa za fedha za kuaminika kwa kufuata 
sheria, kanuni na sera. Mfumo wa udhibiti wa ndani una 
mchango mkubwa katika kuzuia na kugundua ubadhirifu, 
matumizi mabaya na kulinda rasilimali za umma. 
Kuweka na kusimamia mfumo thabiti wa udhibiti wa 
ndani ni jukumu la uongozi wa taasisi husika. 
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SURA YA PILI 

2.0 UTEKELEZAJI WA MAPENDEKEZO KATIKA RIPOTI ZA 
KAGUZI ZA MIAKA YA NYUMA 

2.1 Utangulizi 

Sehemu hii inalenga kutoa taarifa ya ufuatiliaji wa 
utekelezaji wa mapendekezo yaliyotolewa katika ripoti 
za kaguzi za miaka ya nyuma, pia ni muhtasari wa 
masuala ya kifedha na yasiyo ya kifedha yaliyoibuliwa 
katika kila ripoti ya mradi yaliyokuwa yametekelezwa 
kwa sehemu au hayajatekelezwa kabisa. 
 
Madhumuni ya mapendekezo ya ukaguzi yanayotolewa 
kwa wakaguliwa ni kuwezesha kufanya maboresho na 
kurekebisha kasoro zilizoonekana wakati wa ukaguzi wa 
taarifa za hesabu. 

Kuchukua hatua za haraka kutawezesha kuboresha 
mifumo ya ndani, kuwa na matumizi mazuri ya rasilimali 
za miradi na kuwa na ufanisi. Baadhi ya watekelezaji 
hawakuweza kufanya juhudi za ziada kutekeleza 
mapendekezo ya ukaguzi. Hulka ya kutochukua hatua 
kwenye madhaifu na mapungufu yaliyoainishwa na 
ukaguzi inaweza kusababisha uwezekano wa matatizo 
hayo kujirudia kwa miaka ijayo. Hii inamaanisha kuwa 
Afisa Masuuli na wasimamizi hawatoi uzito wa kutosha 
katika kushughulikia mapendekezo haya, hivyo, 
kusababisha uwezekano wa matatizo hayo kujirudia kwa 
miaka ijayo.  

Jedwali la 4 hapa chini linaonyesha kwa muhtasari 
masuala ambayo hayajatekelezwa kuanzia mwaka wa 
fedha 2010/11 hadi 2014/15: 
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Jedwali Na. 4: Mchanganuo wa Utekelezaji wa 
Mapendekezo katika Ripoti za Kaguzi za Miaka ya 
Nyuma 

Miradi (Sh. milioni) 2010/11 2011/12 2012/13 2013/14 2014/15 

Programu ya Maendeleo 
ya Sekta ya Kilimo 

15,157 9,087 33,176 34,863 14,225 

Mfuko wa Afya 5,723 10,982 11,708 13,243 449 

Mfuko wa Barabara - - - 22,047 16,822 

Mfuko wa Maendeleo ya 
Jamii 

971 - 4,509 2,880 1,203 

Programu ya Maendeleo 
ya Sekta ya Maji 

- 220 57,904 33,217 69,778 

 

Mwenendo wa jedwali la 4 hapo juu unaonesha 
menejimenti ya watekelezaji wa miradi hazikuchukua 
hatua stahiki katika kuyafanyia kazi mapendekezo 
yaliyotolewa katika ripoti za kaguzi za nyuma. 

 
Kwa ujumla, katika kupitia utekelezaji wa mapendekezo 
ya kaguzi zilizopita nimebaini kuwa mapendekezo mengi 
hayakufanyiwa kazi na watekelezaji wa miradi. Jedwali 
la 5 linaonesha miradi, idadi ya watekelezaji na thamani 
ya mapendekezo ambayo hayajatekelezwa na 
Halmashauri husika. 

Jedwali Na. 5: Hali ya utekelezaji wa mapendekezo 
yaliyotolewa katika ripoti za kaguzi za miaka ya 
nyuma na idadi ya watekelezaji 

Mradi  Thamani ya 
mapendekezo  
ambayo 
hayajatekelez
wa (Sh. 
Milioni)  

Idadi ya 
watekelez
aji 

Kiambatis
ho 

Program
u ya 
Maendel
eo ya 

14,225 79 I 
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Sekta ya 
Kilimo 

Mfuko 
wa Afya 

449 22 II 

Mfuko 
wa 
Barabara 

16,822 54 III 

Mfuko 
wa 
Maendel
eo ya 
Jamii 

1,203 7 IV 

Program
u ya 
Maendel
eo ya 
Sekta ya 
Maji 

69,779 68 V 

Miradi 
Mingine 

46,159 12 VI 
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SURA YA TATU 

3.0 MISINGI YA HATI ZA UKAGUZI 

3.1 Utangulizi 

Maoni ya ukaguzi ni hati inayotolewa kuonyesha hali ya 
taarifa za fedha; na hutolewa na Mhasibu huru 
anayetenda kazi ya ukaguzi wa vitabu vya hesabu na 
taarifa nyinginezo katika kuandaa taarifa za fedha. Hati 
ya Ukaguzi inasaidia kuweka malengo ya ukaguzi, maoni 
ya Mhasibu juu ya taratibu na taarifa zilizotumika 
kuandaa hesabu, na maoni ya Mhasibu kama hesabu ziko 
sahihi na zinatoa hali halisi ya taasisi. 

 
Maoni ya ukaguzi huzingatiwa kuwa ni zana muhimu 
wakati wa kutoa taarifa za hesabu kwa wadau.  Katika 
sekta ya Umma inakusudia kulishauri Bunge na 
watumiaji wengine kama taarifa za fedha 
zimetayarishwa kwa kuzingatia viwango kubalifu vya 
Kimataifa vya Kutayarisha Taarifa za Fedha katika Sekta 
ya Umma (IPSAS) na kwa namna inavyotakiwa chini ya 
Kifungu cha 25 (4) cha Sheria ya Fedha za Umma ya 
mwaka 2001 (ilivyorekebishwa 2004) na Agizo 11 hadi 14 
ya Memoranda ya Serikali za Mitaa, 2009 pamoja na 
ilivyo kwenye Memoranda ya Makubaliano na Washirika 
wa Maendeleo. 

3.2 Aina za Hati za Ukaguzi 

Kuna aina nne (4) za hati za ukaguzi, kila moja ikieleza 
mazingira tofauti anayokutana nayo mkaguzi.  Hati hizo 
ni kama ifuatavyo:- 
 
(i) Hati Inayoridhisha 
Wakati mwingine hati hii huchukuliwa na wengi kama 
“hati safi”.  Aina hii ya hati hutolewa wakati taarifa za 
fedha zilizowasilishwa zinakuwa hazina makosa mengi 
na zimezingatia matakwa ya viwango vya Kimataifa vya 
Uhasibu katika Sekta ya Umma   ikihusisha uzingatiaji wa 
Sheria na Kanuni. 
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Katika mazingira fulani, hati ya ukaguzi inayoridhisha 
huweza kurekebishwa kwa kuongeza aya yenye masuala 
ya msisitizo yanayodokeza masuala muhimu. Kuongezwa 
kwa aya ya masuala ya msisitizo hakuathiri hati ya 
ukaguzi iliyotolewa. 
 
Madhumuni ya masuala ya msisitizo ni kutoa uelewa 
zaidi kwa hali iliyotokea wakati wa ukaguzi licha ya 
kutolewa kwa hati ya ukaguzi inayoridhisha. 

 
(ii) Hati Yenye Shaka 

 
Hali na mazingira inayosababisha kutolewa kwa hati hii 
huwa katika kundi moja au mawili ambayo ni: 
 

 Wakati Mkaguzi anapobaini kuwa kuna upotoshaji 
kwenye kipengele kimoja au kwa ujumla, ambao 
ni mkubwa na umeenea kwenye hesabu na 
mkaguliwa hataki kurekebisha (kutokuelewana); 
au 
 

 Pale ambapo mkaguzi anashindwa kupata 
uthibitisho kutokana na ukaguzi kutoa maovu na 
madhara makubwa yanayoweza kutokea kwenye 
hesabu; lakini hayana upotoshaji (kutokuwa na 
uhakika). 

 
(iii) Hati Isiyoridhisha 
Hati isiyoridhisha hutolewa inapogundulika kuwa taarifa 
za fedha kwa kiasi kikubwa si sahihi zinapoangaliwa 
katika kipengele maalum au katika ujumla wake, na 
kuonekana kuna upotoshaji katika hesabu; kwa hiyo, 
taarifa za hesabu zinakuwa zimepotoshwa sana na 
zinapo tazamwa kwa ujumla wake zinakuwa haziendani 
na mfumo wa kihasibu wa kuandaa taarifa uliotumika. 
 
Maelezo ya hati isiyoridhisha huwa wazi ambapo hueleza 
kwamba taarifa za fedha hazikuzingatia na kufuata 
mfumo wa uhasibu uliochaguliwa. 
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(iv)  Hati Mbaya 
Hati mbaya inatolewa pale ambapo mkaguzi anashindwa 
kupata uthibitisho wa kutosha kuweza kutoa maoni yake 
na madhara yanayoweza kutokea kwenye taarifa za 
fedha ni kubwa na zina upotoshaji sana. 

 
Kuzuiwa kwa mawanda ya ukaguzi kunaweza kutokea, 
kwa maoni ya mkaguzi, pale taarifa za kihasibu 
zinapokuwa hazitoshelezi au mkaguzi anaposhindwa 
kufanya taratibu za kikaguzi anazoamini zingefaa.  
Vipengele vya matatizo yanayoweza kutoa hati mbaya ni 
pamoja na kutokuwa na kumbukumbu sahihi za vitabu 
vya kihasibu; mapato au matumizi yasiyoingizwa 
vitabuni, mapato au matumizi yasiyokuwa na nyaraka au 
yenye nyaraka pungufu, taarifa kutokuonyeshwa 
vitabuni pamoja na kutokutunza kumbukumbu sahihi. 
 

3.3 Mwelekeo wa Hati za Ukaguzi 

 (i) Jedwali lifuatalo linaonyesha mwelekeo wa hati za 
ukaguzi zilizotolewa kwa miradi ya maendeleo kwa 
mwaka wa fedha 2014/15. 

 
Jedwali Na. 6: Mwelekeo wa Hati za Ukaguzi 

Zilizotolewa 
Hati Program

u ya 
Maendel
eo ya 
Sekta ya 
Kilimo 

Mfu
ko 
wa 
Afya 

Mfuko 
wa 
Baraba
ra 

Mfuko 
wa 
Maendel
eo ya 
Jamii 

Program
u ya 
Maendel
eo ya 
Sekta ya 
Maji 

Jum
la 
Ndo
go 

Mirad
i 
Mingi
ne 

Jum
la 
Kuu 

Hati 
Zinazoridhi
sha 

147 139 152 42 148 628 111 739 

% 92.5 85.8 93.8 97.7 91.4 91.3 100 92.5 

Hati Zenye 
Shaka 

12 23 10 1 14 60 0 60 

% 7.5 14.2 6.2 2.3 8.6 8.7 0 7.5 

Hati 
Zisizoridhis
ha 

0 0 0 0 0 0 0 0 

% 0 0 0 0 0 0 0 0 

Hati Mbaya 0 0 0 0 0 0 0 0 
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Hati Program
u ya 
Maendel
eo ya 
Sekta ya 
Kilimo 

Mfu
ko 
wa 
Afya 

Mfuko 
wa 
Baraba
ra 

Mfuko 
wa 
Maendel
eo ya 
Jamii 

Program
u ya 
Maendel
eo ya 
Sekta ya 
Maji 

Jum
la 
Ndo
go 

Mirad
i 
Mingi
ne 

Jum
la 
Kuu 

% 0 0 0 0 0 0 0 0 

Jumla 159 162 162 43 162 688 111 799 

 

Jedwali hapo la 6 hapo juu linaonyesha  kuwa kati ya 
miradi 799 iliyokaguliwa, miradi 739 sawa na asilimia 
92.5 ilipata hati inayoridhisha na miradi 60  sawa na 
asilimia 7.5 ilipata hati yenye shaka. 

Uchambuzi zaidi unaonyesha kuwa kati ya miradi 
mikubwa mitano yenye jumla ya ripoti 688, miradi mia 
sita  ishirini na nane (628) imepata hati inayoridhisha 
ambayo ni sawa na asilimia  91.3 na  miradi sitini (60)  
imepata hati yenye shaka ambayo ni sawa na asilimia 
8.7. Pia miradi mingine ya maendeleo  yenye jumla ya 
ripoti mia moja kumi na moja (111)  ilipata hati 
inayoridhisha  ambayo ni sawa na asilimia 100. 

Katika miradi yote 779  ya maendeleo  iliyokaguliwa 
katika mwaka huu wa fedha, hakuna mradi uliopata hati 
isiyoridhisha wala hati mbaya. 

(ii) Mtiririko wa hati za ukaguzi zilizotolewa kwa miradi 
ya maendeleo kwa miaka mitano mfululizo ni kama 
inavyoonekana kwenye jedwali hapa chini: 

Jedwali Na. 7: Mtiririko wa Hati za Ukaguzi kwa 
Miaka Mitano 
Mwaka Hati 

Zinazoridhisha 
Hati 
Zenye 
Shaka 

Hati 
Zisizoridhisha 

Hati 
Mbaya 

Jumla 

2014/2015 739 60 0 0 799 

% 92.5 7.5 0 0 100 

2013/2014 703 68 4 0 775 

% 90.7 8.8 0.5 0 100 

2012/2013 527 73 6 5 611 

% 86.3 11.9 1 0.8 100 

2011/2012 497 117 1 0 615 
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Mwaka Hati 
Zinazoridhisha 

Hati 
Zenye 
Shaka 

Hati 
Zisizoridhisha 

Hati 
Mbaya 

Jumla 

% 80.8 19 0.2 0 100 

2010/2011 484 92 2 2 580 

% 83.4 16 0.3 0.3 100 

 

Kutokana na uchambuzi wa hapo juu, idadi ya miradi 
iliyokaguliwa imeongezeka kutoka 775 mwaka jana 
mpaka 799 mwaka. Ongezeko hili limesababishwa na 
uundwaji wa Halmashauri mpya mbili na ongezeko la 
miradi mingine ya maendeleo kutoka 79 mpaka 111. 
Pamoja na ongezeko hili la miradi mipya hakuna hati 
isiyoridhisha wala hati mbaya iliyotolewa ukilinganisha 
na mwaka uliopita. 

Kwa ujumla, utendaji wa miradi ya maendeleo 
umeimarika ukilinganisha na miaka uliopita. 

3.4 Uwasilishaji na Uchambuzi wa Matokeo ya Ukaguzi 

Sehemu hii inatoa uchambuzi wa masuala 
yaliyosababisha kutoa hati za hesabu kwa watekelezaji 
wa miradi ya maendeleo. Jumla ya ripoti za ukaguzi mia 
saba tisini na tisa (799) zilitolewa  kwa miradi yote ya 
maendeleo, ambapo, 688 ni ripoti za miradi mikubwa 
mitano (5) na mia moja kumi na moja (111) ni ripoti za 
miradi mingine kwa mwaka wa fedha 2014/15. 
Uchambuzi unalenga kuelezea misingi iliyotumika 
kufikia maamuzi ya kutoa aina moja au nyingine  ya hati 
za ukaguzi. Mchanganuo ufuatao unaonesha kwa kina 
aina za hati zilizotolewa kwa kila mradi uliokaguliwa. 

3.4.1 Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Kilimo 
Serikali ya Tanzania ilianzisha mkakati wa maendeleo 
ya sekta ya kilimo (ASDS) ili kuweka mwelekeo wa 
kufikia malengo yenye mafanikio katika sekta ya kilimo. 
Programu ya maendeleo katika sekta ya kilimo (ASDP) 
ilianzishwa kwa pamoja na Wizara zinazoongoza sekta 
ya kilimo (ASLMs) ambazo ni Wizara ya Kilimo, Chakula 
na Ushirika; Maendeleo ya Mifugo na Uvuvi; Maji na 
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Umwagiliaji;  pamoja na Viwanda, Biashara na Masoko 
na TAMISEMI. Wizara hizo zinatoa miongozo na mikakati 
ya kufanikisha utekelezaji wa maendeleo ya sekta ya 
kilimo (ASDS). Shughuli za maendeleo katika ngazi za 
wilaya hutekelezwa na mamlaka za Serikali za Mitaa 
(LGAs) kwa mujibu wa mpango wa maendeleo ya kilimo 
katika ngazi ya wilaya (DADPs).  Mpango wa maendeleo 
katika ngazi ya wilaya ni sehemu ya Mipango ya 
Maendeleo ya Wilaya (DDPs). 
 
Serikali ya Tanzania na washirika wa maendeleo 
wanafanya kazi kwa pamoja ili kuhakikisha kunakuwepo 
na maendeleo katika sekta ya kilimo. Washirika wa 
maendeleo wafuatao wamechangia katika mfuko wa 
maendeleo wa sekta ya kilimo: Shirika la Maendeleo la 
Kimataifa la Denmark (DANIDA), Shirika la Ushirikiano 
wa Kimataifa la Japan (JICA), Muungano wa Ulaya (EU), 
Shirika la Msaada la Kimataifa la Ireland (IA), Mfuko wa 
Maendeleo ya Kilimo (IFAD) na Shirika la Kimataifa la 
Maendeleo (IDA). 

Katika ukaguzi, nimebaini kuwa jumla ya Halmashauri 
159 zilipelekewa fedha kwa ajili ya maendeleo ya sekta 
ya kilimo  isipokuwa Halmashauri (4) ambazo ni 
Halmashauri ya Mji wa Masasi, Halmashauri ya Njombe, 
Halmashauri ya Ushetu  na Halmashauri  ya  Jiji la Dar 
es Salaam. Matokeo ya Ukaguzi kama yalivyoainishwa 
hapo chini. 

(a) Hati Inayoridhisha 

Jumla ya Halmashauri mia moja arobaini na saba (147) 
ambazo ni asilimia 92.5 kati ya 159 zilizokaguliwa 
zilipata hati zinazoridhisha kama ilivyoonyeshwa katika 
Kiambatisho Na. VII. Kwa mwaka wa fedha uliopita  
Halmashauri 146  ambazo ni asilimia 91.3 kati ya 
Halmashauri 160  zilipata hati inayoridhisha. 

(b)  Halmashauri Zilizopata Hati Zenye Shaka 



26 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

Halmashauri kumi na mbili (12) ambazo ni asilimia 
7.5 kati ya 159 zilizokaguliwa zilipata hati zenye 
shaka.  Kwa mwaka wa fedha 2013/14, Halmashauri 
13 ambazo ni asilimia 8 kati ya Halmashauri 160 
zilipata hati yenye shaka. 

Jedwali Na. 8: Halmashauri Zilizopata Hati Yenye Shaka 

Na. Halmashauri 

1 Wilaya ya Karatu 

 

 Hati za malipo ya Sh. 51,879,610 zilikosekana wakati 
wa ukaguzi kinyume na Agizo  8(2) (c) na  104  la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka za Serikali za 
Mitaa la mwaka 2009. 

2 Wilaya ya Geita 

 

 Halmashauri ilifanya malipo ya Sh.17,500,000 kwa 
ajili ya madeni ya mwaka wa fedha wa 2013/2014  
ambayo hayakuonyeshwa kwenye taarifa ya fedha  
za Halmashauri  za mwaka   wa fedha  uliopita  hivyo 
kusababisha pungufu ya wadai  kwa Sh.17,500,000  
kwa mwaka 2013/2014 na ongezeko la wadai kwa 
mwaka  2014/2015 katika taarifa ya hali ya fedha. 

3 Kigoma Manispaa 

 

 Ukaguzi wa taarifa za fedha umebaini makosa ya 
kiasi cha Sh.15,959,082 ya taarifa za fedha za 
mwaka uliopita ambayo hayajarekebishwa. 

 

 Thamani ya Mali, Vifaa na Mitambo imeonyeshwa 
zaidi kwa Sh.3,840,000 kutokana na kujumuishwa 
kwa Mali, Vifaa na Mitambo ambavyo 
havikununuliwa. 

4 Wilaya ya Hai 

 

 Halmashauri imeonyesha bakaa ya fedha taslimu ya 
Sh. 6,165,242 katika taarifa ya hali ya fedha, hata 
hivyo, akaunti ya maendeleo ambayo inatunza fedha 
za mradi inaonyesha bakaa ya fedha taslimu ya 
Sh.63,361.99 mpaka Juni 30, 2015. Hivyo, kiasi 
kilichoonyeshwa kwenye taarifa ya hali ya fedha 
haiko sahihi. 
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 Urari wa wadai ulikuwa pungufu kwa Sh.4,907,000 
kutokana na kutojumuishwa kwa deni la kiasi cha Sh. 
4,907,000.  Deni hili linatokana na fedha zilizokopwa 
katika akaunti ya amana kwa ajili kulipa posho na 
ununuzi wa vifaa kwa ajili ya utekelezaji wa shughuli 
za mradi. 

5 Wilaya ya Ukerewe 

 

 Mapato yaliyohairishwa (deferred income) 
yameonyeshwa pungufu katika taarifa ya hali ya 
fedha kwa Sh.41,515,580  kutokana na kuonyeshwa 
Sh.33,610,000 badala ya Sh.75,125,580. 

6 Wilaya ya  Kalambo 

 

 

 Mchanganuo wa fedha taslim Sh.46,016,000 za  
akaunti ya maendeleo za mradi wa sekta  ya kilimo 
hazikuweza kuhakikiwa iwapo zilikuwepo mwishoni 
mwa mwaka wa fedha 2014/2015. 

 

 Taarifa ya Matumizi ya mtaji haikuandaliwa hivyo 
kupelekea ugumu katika kukagua thamani ya Mali, 
Vifaa na Mitambo. 

7 Wilaya ya Manyoni 

 

 Kiasi cha Sh.10,440,000 zililipwa bila kuwa na 
viambatisho vinavyoonyesha usahihi wa malipo hayo 
kinyume na Agizo 8 (2) (c) la Memoranda ya Fedha 
za Mamlaka  za Serikali za Mitaa ya mwaka 2009. 

 

8 Wilaya ya Kilindi 

 

 

 Menejimenti ilishindwa kutoa maelezo ya 
marekebisho yaliyofanywa kwenye salio la Mali 
za kudumu la kiasi cha Sh. 676,841,056. Salio 
ishia Juni 30, 2014 lilikuwa Sh. 2,484,638,000 
wakati kiasi kilichoonyeshwa kama salio anzia 
Julai 1, 2014 ni Sh. 1,807,796,944. 

 

 Taarifa ya mapato na matumizi kwa ajili ya mali za 
kudumu (CAPEX) imeonyesha jumla ya matumizi  ya 
Sh.204,600,000, hata hivyo ongezeko la mali  
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limeonyesha kiasi cha Sh.116,600,000  na kupelekea 
upungufu wa Sh.88,600,000. 

 

 Kazi zinazoendelea za ujenzi wa jengo la 
viwanda lenye thamani ya Sh.100,000,000 
zilizoonyeshwa kwenye taarifa ya mapato na 
matumizi kwa ajili ya mali za kudumu (CAPEX) 
hazikuonyeshwa kwenye taarifa ya hali  ya 
fedha. 

 

 Rasilimali za kibaiolojia za mashamba ya 
Mvungwe zenye thamani ya Sh.48,000,000 
hazikuwekwa  kwenye taarifa ya hali ya fedha, 
pia sera kuhusu mali baiolojia haikuonyeshwa 
kwenye taarifa za fedha. 

9 Wilaya ya Muheza 

 

 Mapato yaliyoahirishwa (Defered capital income) na 
matumizi ya fedha za ruzuku kwa mali za kudumu 
kiasi cha Sh.93,890,425 yanatofautiana na ongezeko 
la mali za kudumu zilizoonyeshwa Sh.47,300,000 
kwenye taarifa ya hali ya fedha na hivyo kupelekea 
upungufu kwa  Sh.46,590,425.  
 

 Halmashauri imeonyesha hasara iliyotokana na 
kufanya uthamini ya kiasi cha Sh.175,226,115 lakini 
kiasi hicho hakikuonyeshwa kwenye taarifa ya 
utendaji wa fedha. 

 

 Mchanganuo wa mali za kudumu umeonyesha 
ongezeko la  pikipiki yenye thamani ya Sh.8,700,000 
lakini ruzuku iliyopokelewa kwa ajili ya ununuzi wa   
pikipiki haikuweza  kuonyeshwa kwenye taarifa ya 
mapato na matumizi (CAPEX) kwa ajili ya mali za 
kudumu hivyo dhana ya ulinganifu haiwezi 
kupatikana (matching concept) 

 

10 Wilaya ya Lushoto 

 
 Ongezeko la Mali, Vifaa na Mitambo zenye thamani 

ya Sh.22,324,406 hazikuonyeshwa kwenye taarifa za 
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fedha. Hii imeathiri ukokotoaji wa kiwango cha 
uchakavu, kiasi cha fedha za ruzuki kilichotumika na 
pia thamani ya mali za kudumu zilizoonyeshwa 
mwishoni mwa mwaka kwenye taarifa za fedha. 
 

11 Wilaya ya Misenyi 

 

 Bakaa ya fedha taslim ilionyeshwa pungufu kwa Sh. 
45,991,133. Kiasi sahihi kilichopaswa kuonyeshwa ni 
Sh. 54,473,900 badala ya Sh. 8,482,767.  
 

12 Manispaa ya Musoma 

 

 Kiasi cha Sh. 8,928,862 kilichohamishiwa kwa 
vikundi vya kijamii kwa ajili ya utekelezaji wa 
miradi iliyopangwa zililipwa na Halmashauri bila 
kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi wa 
malipo hayo kinyume na Agizo 8 (2) (c) la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka za Serikali za 
Mitaa ya mwaka 2009. 
 

 

3.4.2 Mfuko wa Afya 
Serikali ya Tanzania ilianzisha mfumo wa kurekebisha 
sekta ya afya ili kuboresha utoaji wa huduma ya afya 
nchini. Mfumo unalenga kuboresha utaratibu na 
utekelezaji wa huduma za afya katika sekta ya afya. 
Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii na Ofisi ya Waziri 
Mkuu Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa kwa 
kushirikiana na washirika wa maendeleo inajihusisha na 
kuboresha vituo vya afya na vifaa tiba katika kutoa 
huduma za afya kupitia mpango wa mfuko wa 
maendeleo ya huduma ya afya. 

Kama sehemu ya programu ya maboresho ya maendeleo 
ya sekta ya afya na ili kukuza, kuratibu, kupanga na 
kutekeleza huduma ya afya ndani ya sekta ya afya, 
serikali ya Tanzania imeaamua kuwa na mtazamo mpana 
wa utoaji wa huduma za afya kwa kutafuta rasilimali 
ndani na nje. Kwa mfumo huu, serikali na kundi la 
washirika wa maendeleo kama vile Ubalozi wa Uholanzi, 
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DANIDA, Shirika la Misaada la Ireland, SDC, Ushirikiano 
wa Tanzania na Ujerumani (GIZ), KfW, UNFPA na Benki 
ya Dunia waliingia makubaliano ya kuchangia kwa 
pamoja katika maeneo yaliyoainishwa na Wizara ya Afya 
na Ustawi wa Jamii katika mpango kazi wa mwaka. 

Mwaka 1999, Serikali ya Tanzania na Washirika wa 
Maendeleo walisaini makubaliano ya pamoja ya 
kutekeleza miradi katika sekta ya afya kwa mtazamo 
mpana wa kisekta ili kufikia ukuaji endelevu wa sekta ya 
afya kwa wananchi. 

Madhumuni ya kuweka pamoja misaada ya fedha ni 
kusaidia juhudi za maendeleo ya sekta ya afya Tanzania. 
Uchangiaji wa wadau wa maendeleo umepungua katika 
bajeti ya afya ya mwaka kutoka Dola ya Marekani 1.8 
hadi Dola ya Marekani 0.82 kwa kila Mtanzania kama 
ruzuku ya mfuko wa maendeleo ya afya. Matokeo ya 
ukaguzi yamebaini kuwa Halmashauri 162 zilipelekewa 
fedha kwa ajili ya maendeleo ya sekta ya afya isipokuwa 
Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam. 

Matokeo ya ukaguzi kwa fedha za mfuko wa Afya ni kama 
ilivyo hapa chini. 

(a) Hati Inayoridhisha 

Halmashauri mia moja na thelathini na tisa (139) zilipata 
hati inayoridhisha sawa na asilimia 85.8 ya Halmashauri 
mia moja na sitini na mbili (162) zilizokaguliwa kama 
inavyoonyeshwa kwenye Kiambatisho Na.VIII.  Kwa 
mwaka wa fedha uliopita jumla ya Halmashauri 138 
ambayo ni asilimia 85.7 kati ya Halmashauri 161 zilipata 
hati inayoridhisha. 

(b)   Hati zenye Shaka 

Kati ya Halmashauri 162 zilizokaguliwa, Halmashauri 
ishirini na tatu (23) sawa na asilimia 14.2 zilipata hati 
zenye shaka. Orodha ya Halmashauri hizo na sababu za 
kupata hati hizo ni kama inavyoonekana kwenye Jedwali 
hapa chini: 



31 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

Jedwali Na. 9: Halmashauri Zilizopata Hati Zenye Shaka 

Na. Halmashauri 

1. Wilaya ya Ushetu 

  Kiasi cha Sh. 28,112,400 zililipwa na Halmashauri 
bila kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi 
wa malipo hayo kinyume na Agizo 8 (2) (c) la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka za Serikali za 
Mitaa ya mwaka 2009. 

 

2. Wilaya ya  Itilima 

  Halmashauri imefanya malipo ya Sh.55,812,900 
kwa ajili ya ununuzi wa dawa na mafuta vyenye 
jumla ya hati za madai ya Sh.31,844,700 hivyo 
kupelekea malipo zaidi kwa Sh.23,968,200. 

 

3. Wilaya ya Kilindi 

  Halmashauri ilipokea ruzuku ya matumizi ya 
maendeleo Sh.8,250,000 ambazo zilitumika 
kununulia  Mali,Vifaa na Mitambo lakini matumizi 
hayo hayakuonyeshwa kwenye taarifa ya mtiririko 
wa fedha kinyume  na matakwa ya viwango vya 
uandaaji wa hesabu (IPSAS 1). 

 

4. Wilaya ya  Hai 

  

 Halmashauri imeonyesha bakaa ya fedha taslimu ya 
Sh.149,493,478 katika taarifa ya hali ya fedha; hata 
hivyo, akaunti ya maendeleo ambayo inatunza 
fedha za mradi inaonyesha bakaa ya fedha taslimu 
ya  Sh.63,361.99 mpaka Juni 30, 2015. Hivyo, kiasi 
kilichoonyeshwa kwenye taarifa ya hali ya fedha 
haiko sahihi. 

 

 Mapato yatokanayo na ruzuku kwa ajili ya matumizi 
ya kawaida yalionyeshwa zaidi kwa Sh. 41,873,787. 

5. Wilaya ya Kalambo 

  Halmashauri haikuandaa usuluhishi wa kibenki 
pamoja na jedwali la mchanganuo wa bakaa  hivyo 
kiasi cha Sh.22,341,000 kilichoonyeshwa kwenye 
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taarifa ya mtiririko fedha na taarifa ya  hali ya 
fedha  inawezekana kisiwe sahihi. 

 

 Mali, Vifaa na Mitambo yenye thamani ya 
Sh.62,826,000 iliyoainishwa kwenye taarifa ya hali 
ya fedha kama ilivyokuwa Juni 30, 2015 
inatofautiana kwa kiasi cha Sh.13,266,000 na 
mchanganuo wa Mali, Vifaa na Mitambo 
iliyoonyeshwa kwenye jedwali la mchanganuo 
wenye Sh.49,560,000. 

6. Jiji la Arusha 

  Hati za malipo ya Sh. 39,671,938 zilikosekana 
wakati wa ukaguzi kinyume na Agizo 8 (2)(c) la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka za Serikali za 
Mitaa, ya mwaka 2009. 

7. Wilaya ya Magu 

  Kiasi cha Sh.50,822,800 zililipwa bila kuwa na 
viambatisho vinavyoonyesha usahihi wa malipo 
hayo kinyume na Agizo 8 (2) (c) la Memoranda ya 
Fedha za Mamlaka  za Serikali za Mitaa, ya mwaka 
2009. 

 

8. Wilaya ya Ukerewe 

  Hati za malipo ya Sh. 22,609,750, zilikosekana 
wakati wa ukaguzi kinyume na Agizo 8 (2)(c) la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka za Serikali za 
Mitaa, ya mwaka 2009. 

 

9. Wilaya ya Nzega 

  Halmashauri imefanya malipo ya Sh.24,943,431  
kwa ajili ya madeni ambayo hayakuonyeshwa 
kwenye taarifa ya madeni  inayoishia Juni 30, 2014 
kinyume na Agizo  22(1) la Memoranda ya Fedha  ya 
Mamlaka za Serikali za Mitaa,  ya mwaka 2009. 

 

 Kiasi cha Sh.190,118,228 zililipwa bila kuwa na 
viambatisho vinavyoonyesha usahihi wa malipo 
hayo kinyume na Agizo 8 (2) (c) la Memoranda ya 
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Fedha za Mamlaka  za Serikali za Mitaa, ya mwaka 
2009. 

 

 Hati za malipo ya Sh. 51,803,500, zilikosekana 
wakati wa ukaguzi kinyume na Agizo 104 la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka za Serikali za 
Mitaa, ya mwaka 2009. 

 

10. Manispaa ya Kigoma 

  Halmashauri imeonyesha salio anzia la fedha 
taslimu mwanzoni mwa mwaka kiasi cha 
Sh.36,494,000 badala ya Sh.125,550,000 ambayo 
ndiyo iliyoonyeshwa kama salio ishia  katika mwaka 
wa fedha wa 2013/2014, hivyo, kusababisha 
upungufu wa salio ishia la fedha kwa 
Sh.89,056,000. 

 

 Halmashauri imeonyesha ruzuku iliyopokelewa  
kwa ajili ya matumizi ya kawaida ya kiasi cha 
Sh.291,165,000 katika taarifa  ya utendaji wa fedha 
wakati ruzuku halisi iliyopokelewa ilikuwa  
Sh.259,665,410; hivyo, wameonesha mapato  zaidi 
kwa Sh.31,499,590. 

 

 Halmashauri imeonyesha fedha ya ruzuku zilizobaki 
kwa ajili ya matumizi ya kawaida Sh. 74,335,000 
wakati jedwali la mchanganuo na nyaraka nyingine 
zinaonyesha kiasi cha Sh. 157,049,140; hivyo, kuwa 
na upungufu wa Sh. 82,714,140 kwenye taarifa ya 
hali ya fedha. 

 

 Kiasi cha Sh.22,096,220 zililipwa na Halmashauri 
bila kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi 
wa malipo hayo kinyume na Agizo 8 (2) (c) la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka  za Serikali za 
Mitaa ya mwaka 2009. 

11. Wilaya ya  Iramba 

  Ukaguzi ulishindwa kuthibitisha uhalali wa 
mapokezi na matumizi ya dawa na vifaa tiba vya 
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Sh.45,627,000 vilivyonunuliwa na pia 
havikuingizwa kwenye leja/daftari. 

 

12. Manispaa ya Ilemela 

  Taarifa ya fedha inayoishia Juni 30, 2015 
inaonyesha bakaa ya fedha ya Sh.298,792,668 hata 
hivyo mapitio ya usuluhishi wa kibenki yanaonyesha 
mradi haukuwa na salio hivyo kiasi kilichoonyeshwa 
kimezidi kwa Sh.298,792,668. 

 

 Halmashauri imeonyesha ruzuku ya Sh.62,967,801 
katika taarifa ya hali ya fedha badala ya 
Sh.107,494,502 kama inavyoonekana kwenye 
taarifa ya mapato na matumizi kwa ajili ya mali za 
kudumu hivyo kuonyesha pungufu kwa 
Sh.44,626,701 

 

13. Wilaya ya Manyoni 

  Halmashauri ilitumia kiasi cha Sh. 36,700,000 kwa 
ajili ya kujazia mitungi ya gesi ya majokofu ya vituo 
vya afya wakati bei ya soko ilikuwa Sh.20,508,000; 
hivyo, kusabisha matumizi zaidi ya Sh.16,192,000. 

 

 Halmashauri ilifanya manunuzi ya vifaa vya usafi na 
shajara (stationeries) vyenye thamani ya 
Sh.21,074,000; hata hivyo, vifaa vyenye thamani ya 
Sh.5,727,500 havikuweza kuthibitishwa 
kupokelewa. 

 

 Halmashauri ilifanya manunuzi ya lita 1,495 za 
dizeli yenye thamani ya Sh.2,638,870 ambayo 
yaligawiwa kwa madereva  lakini hayakurekodiwa 
kwenye kitabu (log book) kinyume na Agizo 89(3) la 
Memoranda ya Fedha  ya Mamlaka za Serikali za 
Mitaa, ya mwaka 2009. 

 

 Halmashauri imefanya malipo ya Sh.17,975,432  
kwa ajili ya madeni ambayo hayakuonyeshwa 
kwenye taarifa ya madeni  inayoishia tarehe 30-6-
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2014 kinyume na Agizo  22(1) la Memoranda ya 
Fedha  ya Mamlaka za Serikali za Mitaa  ya mwaka 
2009. 

 

14. Wilaya ya Kondoa 

  Kiasi cha Sh.31,753,760 zililipwa na Halmashauri 
bila kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi 
wa malipo hayo kinyume na Agizo 8 (2) ( c) la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka  za Serikali za 
Mitaa, ya mwaka 2009. 

 

15. Wilaya ya Urambo 

  Kiasi cha Sh.15,187,000 zililipwa na Halmashauri 
bila kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi 
wa malipo hayo kinyume na Agizo 8 (2) ( c) la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka  za Serikali za 
Mitaa, ya mwaka 2009. 

16. Wilaya ya Babati 

  Halmashauri imeonyesha salio la  ruzuku kwa ajili 
ya matumizi ya kawaida Sh.269,086,000 kwenye 
taarifa ya hali ya fedha  wakati majedwali ya 
mchanganuo  yanaonyesha Sh.297,553,000 hivyo 
kuna upungufu Sh.28,467,000. 

 

17. Wilaya ya Muheza 

  Taarifa ya hali ya fedha imeonyesha kiasi cha 
ruzuku ya mtaji  cha Sh.80,366,124  badala ya 
Sh.70,139,024 iliyoonyeshwa kwenye jedwali la 
mchanganuo  hivyo kupelekea tofauti ya 
Sh.10,227,100. 

 

 Halmashauri imeonyesha hasara ya uthamini ya 
Mali, Vifaa na mitambo kiasi cha Sh.19,881,600 bila 
kuionesha kwenye taarifa ya mabadiliko ya mtaji 
(statement of changes in equity). 

  

 Halmashauri imeonyesha samani za Sh.63,323,000 
katika  jedwali la Mali,vifaa na mitambo ambacho 
kinatofautiana kwa Sh.20,669,000 na kile 



36 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

kinachoonekana kwenye jedwali la usawa (Trial 
balance) Sh.42,654,000. 

 

 Halmashauri imeonyesha  bakaa ya fedha taslimu 
ya Sh.28,599,000 katika taarifa ya hali ya fedha 
,hata hivyo akaunti ya maendeleo ambayo 
inatunzia fedha za mradi inaonyesha kiasi cha  
Sh.21,290,660  mpaka Juni 30, 2015, hivyo  kuna 
tofauti ya  Sh.7,308,340  ambayo haikuelezewa. 

 

18. Shinyanga MC 

  Hati za malipo ya Sh. 46,678,294  zilikosekana 
wakati wa ukaguzi kinyume na Agizo 104 (1-2) la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka za Serikali za 
Mitaa la mwaka 2009. 

19. Rombo DC 

  Kiasi cha Sh.17,567,500 zililipwa na Halmashauri 
bila kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi 
wa malipo hayo kinyume na Agizo 8 (2) ( c) la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka  za Serikali za 
Mitaa, ya mwaka 2009. 

 Hati za malipo ya Sh. 21,452,500 zilikosekana 
wakati wa ukaguzi kinyume na Agizo 104 la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka za Serikali za 
Mitaa, ya mwaka 2009. 

20. Manispaa ya Musoma 

  Kiasi cha Sh.11,457,500 zililipwa na Halmashauri 
bila kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi 
wa malipo hayo kinyume na Agizo 8 (2) (c) la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka  za Serikali za 
Mitaa, ya mwaka 2009. 

21. Wilaya ya Bukoba 

  Halmashauri imelipa kiasi cha Sh.62,194,852 kwa 
shughuli zisizohusiana na  Mfuko wa Afya. Mpaka 
kipindi cha ukaguzi Desemba 2015 zilikuwa bado 
hazijarudishwa. 

 

22. Wilaya ya Kakonko 
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  Kiasi cha Sh.21,322,885 zililipwa na Halmashauri 
bila kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi 
wa malipo hayo kinyume na Agizo 8 (2) (c) la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka  za Serikali za 
Mitaa, ya mwaka 2009. 

 

23. Wilaya ya Sikonge 

  Kiasi cha Sh.51,908,500 zililipwa na Halmashauri 
bila kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi 
wa malipo hayo kinyume na Agizo 8 (2) (c) la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka  za Serikali za 
Mitaa, ya mwaka 2009. 

 

 

3.4.3 Mfuko wa Barabara 
Mfuko wa Barabara ulianzishwa kwa mujibu wa Kifungu 
cha 4 cha Sheria za Tozo za Mafuta ya Barabara Sura ya 
220 (ilivyorekebishwa 2006), kinachotoa mwongozo juu 
ya ukusanyaji na matumizi ya mfuko.  Lengo kuu la 
sheria hii ni kuwezesha ukarabati wa barabara 
zilizoainishwa chini ya Mamlaka ya Wakala wa Barabara 
Tanzania na Serikali za Mitaa kwa kuhakikisha 
kunakuwepo na fedha ya kutosha kwa ajili ya 
matengenezo ya barabara. 

Madhumuni ya Mfuko ni kutoa mtaji kwa ajili ya 
matumizi ya ukarabati na matengenezo ya barabara 
chini ya Serikali za Mitaa. Karibu asilimia 90 ya fedha 
zote zinazowekwa kwenye mfuko zinapaswa kutumika 
katika matengenezo na ukarabati wa barabara 
zilizoainishwa pamoja na shughuli za kiutawala kwa 
upande wa Tanzania Bara kwa mujibu wa mipango ya 
utekelezaji iliyopitishwa na Ofisi ya Waziri Mkuu, Tawala 
za Mikoa na Serikali za Mitaa. 

Kati ya Halmashauri 163, Halmashauri moja (1) ya Jiji la 
Dar es Salaam haikupata fedha za Mfuko. Matokeo ya 
ukaguzi ni kama ifuatavyo.  

(a) Hati Inayoridhisha 
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Jumla ya Halmashauri mia moja hamsini na mbili (152) 
sawa na asilimia (93.8%) kati ya mia moja na sitini na 
mbili (162) zilizokaguliwa zilipata hati zinazoridhisha 
kama inavyoonyeshwa katika Kiambatisho Na.IX. 

(b)   Hati Zenye Shaka 

Halmashauri kumi  (10) ikiwa ni asilimia 6.2% kati ya mia 
sitini na mbili (162) zilizokaguliwa zilipata hati zenye 
shaka. Sababu ya kupata hati hizo zimeelezwa kwenye 
Jedwali hapa chini: 

Jedwali Na. 10: Halmashauri Zilizopata Hati Yenye Shaka 

Na Halmashauri 

1 Manispaa ya Shinyanga 

  Hati za malipo za Sh.24,381,719 zililipwa na 
Halmashauri bila kuwa na viambatisho 
vinavyoonyesha usahihi wa malipo. Ikiwa 
Sh.17,120,000 zilikuwa posho za usimamizi na 
7,261,718 zililipwa Mamlaka ya Mapato ya Tanzania 

2 Wilaya ya  Kalambo 

  Taarifa ya hali ya fedha na Taarifa ya mtiririko wa 
fedha zinaonyesha salio hasi la fedha la 
Sh.3,357,000; pia taarifa ya hali ya fedha inaonyesha 
salio la ruzuku ya kawaida hasi kwa Sh.1,606,000. 
Hivi vyote havikuwa na mchanganuo wala maelezo ya 
kutosha. 

 

 Taarifa ya utendaji wa fedha inayoishia Juni 30, 2015 
inaonyesha matumizi ya ruzuku ya Sh.466,760,000 
ambayo yamezidi jumla ya ruzuku ya matumizi ya 
kawaida kwa Sh.1,606,000 bila ya kuwepo kwa 
maelezo yoyote. 

 

3 Mji wa Mpanda 

  Kutokuonyeshwa kwa gharama za matengenezo za 
Sh.1,525,718,895 katika taarifa ya utendaji wa fedha 
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hivyo kupelekea kuonyeshwa kwa faida zaidi kwa 
kiasi hicho. 

4 Wilaya ya Kilindi 

  Taarifa ya utendaji wa fedha inaonyesha matumizi 
ya ruzuku ya Sh.549,764,354 ikilinganishwa na 
jedwali la mchanganuo linaonyesha Sh.470,814,784 
hivyo kuna tofauti ya Sh.78,949,570 ambayo 
haijafanyiwa usuluhisho. 

 Kiasi cha Sh.7,223,000 zililipwa na Halmashauri bila 
kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi wa 
malipo hayo kinyume na Agizo 8 (2) ( c) la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka  za Serikali za 
Mitaa, la mwaka 2009. 

5 Wilaya ya  Korogwe 

  Halmashauri imeonyesha  salio anzia la mali za 
kudumu la Sh.3,007,972,993 wakati hesabu za 
mwaka wa fedha 2013/2014 zilizokaguliwa  
zilionyesha salio ishia la Mali za kudumu la 
Sh.3,097,972,993, hivyo, kuna pungufu ya 
Sh.90,000,000. 

 

 Ruzuku ya mtaji iliyobaki iliyoonyeshwa siyo sahihi 
kutokana na makosa ya marekebisho 
yaliyosababishwa na ziada ya kuthaminisha mali ya 
Sh.27,800,000 badala ya Sh.32,500,000. Kosa hili 
linasababisha kuongezeka zaidi kwa ruzuku kwa  
Sh.4,700,000. 

 

6 Wilaya ya Kondoa 

  Kiasi cha Sh.500,092,200 zililipwa na Halmashauri 
bila kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi wa 
malipo hivyo kuwa na mashaka juu ya usahihi wa 
taarifa za fedha. 
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 Hati za malipo ya Sh. 2,437,000 zilikosekana wakati 
wa ukaguzi hivyo kushindwa kujiridhisha juu ya 
uhalali wa malipo yaliyofanyika. 

 

7 Manispaa ya Kigoma/ Ujiji 

  Halmashauri imeonyesha mapato ya  ruzuku  ya 
kawaida kiasi cha Sh.2,405,470,000 wakati jumla ya 
gharama zote ukitoa uchakavu ni Sh.2,403,906,000. 
Hivyo Halmashauri ilipaswa kuonyesha Sh. 
2,403,906,000 kwenye taarifa ya utendaji wa fedha. 
Hii imepelekea kukosewa kwa taarifa ya mabadiliko 
ya mtaji. 

 

 Hati za malipo zenye thamani ya Sh.37,756,123 
zilikosekana wakati wa ukaguzi hivyo kushindwa 
kujiridhisha na matumizi yaliyofanywa. 

 

 Kiasi cha Sh.250,275,026 zililipwa na Halmashauri 
bila kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi wa 
matumizi yaliyoonyeshwa kwenye taarifa ya fedha. 

 

8 Wilaya ya Muheza 

  Kiasi cha salio anzia Ruzuku ya mtaji  Sh.239,772,500 
kilichoonyeshwa kwenye taarifa ya hali ya fedha 
kinatofautiana na kile kinachoonekana kwenye 
jedwali la usawa cha Sh.422,388,166.67, hivyo, 
kusababisha tofauti ya Sh.182,615,666.67. 

 Hasara inayotokana na uthamini wa mali ya 
Sh.2,138,000 haikuonyeshwa kwenye taarifa ya 
utendaji wa fedha. 

 

 Ongezeko la Mali, Vifaa na Mitambo Sh.209,697,000 
linatofautiana na ongezeko la mali za kudumu 
lililoonyeshwa  kwenye taarifa ya mapato na 
matumizi kwa ajili ya mali za kudumu na mtiririko 
wa fedha wenye Sh.192,917,000 hivyo kuwa na  
tofauti ya Sh.16,780,000. 
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9 Wilaya ya Ngorongoro 

  Mapitio ya taarifa ya mtiririko wa fedha  inaonyesha 
upungufu wa ruzuku ya Sh.367,987,359 katika 
kipengele cha shughuli za uendeshaji, wakati kuna 
ongezeko la ruzuku kwa Sh.22,939,042 kwa mujibu 
wa taarifa ya hali ya fedha ( Sh.28,516,208 kwa 2015 
ukipunguza Sh.5,577,166 kwa 2014). 

 

 Mapitio ya Taarifa ya hali ya fedha inaonyesha kuna 
upungufu wa wadaiwa kwa Sh.1,325,249 lakini 
upungufu huo haujaonyeshwa kwenye taarifa ya 
mtiririko wa fedha. 

 

10 Wilaya ya Bukoba 

  Fedha za mfuko wa barabara Sh. 176,000,000 
zimetumika kujenga maabara za shule za sekondari 
bila ya mashauriano na kibali cha TAMISEMI kinyume 
na ibara III aya ya 3.3 ya makubaliano ya utendaji ya 
Matengenezo ya Barabara za Wilaya, Miji na Mitaa 
kwa mwaka wa fedha 2014/2015 uliosainiwa tarehe 
20/7/2014 na tarehe 20/8/2014 kati ya TAMISEMI na 
Halmashauri.  

 

3.4.4 Mfuko wa Maendeleo ya Jamii (TASAF) 
Mfuko wa Maendeleo ya Jamii (TASAF) Awamu ya Tatu 
(III) ulianzishwa kufuatia makubaliano kati ya Serikali ya 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Benki ya Dunia 
kupitia Shirika la Kimataifa la Maendeleo na Mkataba wa 
Fedha za maendeleo ulisainiwa tarehe 15 Juni, 2012 na 
kuunda Mfuko wa Maendeleo ya Jamii Awamu ya Tatu 
(III) Mradi wa kuhawilisha fedha kwenda kaya masikini. 
Shirika lilikubaliana kuongeza mikopo hadi kufikia SDR 
141,900,000 sawa na Dola za Marekani 220,000,000 kwa 
ajili ya mradi wa miaka mitano kuanzia tarehe 13 Agosti, 
2012 hadi tarehe 31 Desemba, 2017. 
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3.4.4.1 Malengo ya Utendaji 
Mfuko wa Maendeleo ya Jamii awamu ya Tatu (III) Mradi 
wa kuhaulisha fedha kwenda kaya masikini ambao ni 
sehemu ya mkakati wa taifa wa kuondoa umaskini ili 
kuwezesha jamii kupata fursa zinazochangia kuboresha 
maisha na pia ni mpango unaohusiana na malengo ya 
maendeleo ya Milenia (MDG) kuashiria malengo ya 
mpango wa kupunguza umaskini (TPRS). Lengo la mradi 
ni kuwajengea walengwa na wanaoishi katika mazingira 
magumu uwezo na ufanisi katika uzalishaji. 
 

3.4.4.2 Usimamizi wa Mradi 
Mfuko wa Maendeleo ya Jamii awamu ya Tatu (III) Mradi 
wa kuhawilisha Fedha kwenda kaya masikini katika ngazi 
ya taifa inasimamiwa na safu ya Uongozi wa TASAF 
(TMU) ikiongozwa na Mkurugenzi Mtendaji chini ya ofisi 
ya Rais. TMU inasimamia utekelezaji wa shughuli za kila 
siku za TASAF III. Mkurugenzi Mtendaji wa TASAF 
anawajibika kwa Kamati ya Taifa ya Uendeshaji (NSC) 
juu ya masuala ya fedha na utawala yanayohusiana na 
TASAF III. 

Katika ngazi ya wilaya, Wakurugenzi Watendaji, 
Watendaji wa Wilaya, Wakurugenzi wa Manispaa, kama 
wakuu wa Halmashauri kwa ajili ya timu ya serikali za 
mitaa, hutoa msaada kwa watendaji wa TASAF kwa timu 
inayosaidiwa na waratibu wa mfuko wa vijiji (VFC). 
Waratibu wa mfuko wa vijiji wanateuliwa na 
Halmashauri za wilaya au manispaa miongoni mwa wale 
wanaostahili kwa kuzingatia vigezo vinavyotolewa na 
TMU. Waratibu wa mfuko wa vijiji huratibu shughuli za 
TASAF III katika wilaya na manispaa ikiwa ni pamoja na 
uhamasishaji na uwezeshaji kwa jamii, juu ya masuala 
yanayohusu miradi iliyothibitishwa.  VFC huwajibika kwa 
safu ya uongozi (TMU) kwa niaba ya Wakurugenzi wa 
Halmashauri au Manispaa. 

Orodha ya Halmashauri zilizokaguliwa katika mwaka wa 
fedha 2014/15 na aina ya hati iliyotolewa na sababu za 
kutolewa yameorodheshwa hapa chini: 
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 (a)  Hati zinazoridhisha 

Jumla ya Halmashauri arobaini na  mbili (42) sawa na 
asilimia (97.3%) kati ya arobaini na tatu  (43) 
zilizokaguliwa zilipata hati zinazoridhisha kama 
inavyoonyeshwa katika Kiambatisho Na. X. 

(b) Hati yenye Shaka 

Halmashauri kumi  (1) ikiwa ni asilimia 2.3% kati ya 
arobaini na tatu (43) zilizokaguliwa ilipata hati yenye 
shaka. Sababu ya kupata hati hizo zimeelezwa kwenye 
Jedwali hapa chini: 

 
Jedwali Na. 11: Halmashauri Iliyopata Hati Isiyoridhisha 

Na Halmashauri 

1 Wilaya ya  Kalambo 

 Taarifa ya mtiririko wa fedha kwa mwaka uliomalizika 
Juni 30, 2015 haina maelezo, hivyo kufanya kuwa 
vigumu kuthibitiSha usahihi wa takwimu zake. 
 

 

3.4.5 Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji (WSDP) 
Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji ilisanifiwa ili 
kutafuta ufumbuzi wa mapungufu katika miundombinu 
ya maji mijini na vijijini, kuboresha rasilimali za 
usimamizi wa maji kwa kuimarisha usimamizi wa ofisi za 
mabonde tisa (9) na taasisi za sekta zinazohusika na 
kuzijengea uwezo. 

Mwaka 2002, Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania iliandaa sera ya taifa ya maji, ikiwa na 
malengo ya kuwa na mfumo wa kina kwa ajili ya 
maendeleo endelevu na usimamizi wa rasilimali za maji 
za Taifa ambayo itahakikisha sheria madhubuti na 
zakitaasisi zinakuwepo ili kusimamia utekelezaji. 

Mikakati ya kitaifa ya maendeleo ya sekta ya maji 
(NWSDS) imeonyesha jinsi wizara husika 
itakavyotekeleza sera ya Taifa ya Maji ili kufikia 
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malengo ya Mkakati wa Kukuza Uchumi na Kuondoa 
Umaskini Tanzania (MKUKUTA). Hii itakuwa ni 
mwongozo katika kuweka mipango ya muda wa kati na 
muda mfupi. Kwa maeneo mengine itatoa mwongozo 
katika kuunganisha mpango wa taifa wa maendeleo ya 
sekta ya maji na programu ya maendeleo ya sekta ya 
maji kama nyenzo katika kuandaa mipango ya muda wa 
kati. 

Wizara ya Maji iliandaa Programu ya Maendeleo ya Sekta 
ya Maji kwa kipindi cha mwaka 2006 hadi 2025 ambayo 
imejumuisha programu za kisekta tatu ambazo ni: 
usimamizi wa rasilimali za maji, mradi wa usambazaji 
maji vijijini na mradi wa maji safi na majitaka mijini. 
Programu pia inajumuisha kuimarisha na kujenga uwezo 
wa taasisi zinazosimamia na kuhakikisha zinatoa msaada 
katika utekelezaji wa mradi wa sekta ya Maji. 

Jumla ya Halmashauri 162 zilitengewa fedha kwa ajili ya 
kutekeleza programu ya maendeleo ya sekta ya maji 
kasoro Halmashauri ya jiji la Dar es salaam.  

Matokeo ya ukaguzi yameorodheshwa hapa chini: 

(a) Watekelezaji wa Programu ya Maendeleo ya Sekta 
ya Maji 
Waliopata Hati Zinazoridhisha 
Jumla ya watekelezaji mia moja  arobaini na nane (148) 
sawa na asilimia (91.4) kati ya mia moja sitini na mbili  
(162) zilizokaguliwa zilipata hati zinazoridhisha kama 
inavyoonyeshwa katika Kiambatisho Na. XI. 
 
(b) Watekelezaji wa Programu ya Maendeleo ya Sekta 
ya Maji Waliopata Hati Yenye Shaka 
Jumla ya watekelezaji kumi na nne (14) wamepata hati 
yenye shaka ambao ni sawa na asilimia 8.6 ya 
watekelezaji wote 162 waliokaguliwa kama 
inavyoonyeshwa kwenye jedwali hapo chini. 
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Jedwali Na. 12: Watekelezaji Waliopata Hati Yenye Shaka 

Na Halmashauri 

1 Wilaya ya Kondoa 

  Hati za malipo ya Sh. 2,780,000 zilikosekana 
wakati wa ukaguzi hivyo kushindwa kujiridhisha 
juu ya uhalali wa matumizi hayo. 

 

 Kiasi cha Sh.163,705,833  zililipwa na Halmashauri 
bila kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi 
wa malipo. 

 

2 Wilaya ya Uvinza 

  Halmashauri imefanya malipo ya Sh.372, 204,450 
kwa ajili ya madeni ya mwaka wa fedha uliopita 
ambayo hayakuonyeshwa kwenye hesabu za 
Halmashauri kwenye mwaka husika. 

 

3. Jiji la Tanga 

  Halmashauri imepokea ruzuku  kiasi cha 
Sh.29,211,967 kwa ajili ya matumizi ya kawaida na 
Sh.519,211,962 kwa ajili ya matumizi ya 
maendeleo ambayo yanafanya jumla ya 
Sh.548,423929 kwa ajili ya program ya maendeleo 
ya sekta ya maji hata hivyo kiasi  halisi 
kilichorekodiwa katika kitabu cha fedha ni 
Sh.519,111,962; hivyo, kusabisha tofauti ya 
Sh.29,311,967. 

 

 Halmashauri imeonyesha ongezeko la mali, vifaa 
na mitambo yenye thamani ya Sh.952,376,297 
hata hivyo taarifa ya mtiririko wa fedha 
inaonyesha  kwamba hamna mali, vifaa wala 
mitambo iliyoongezeka  kinyume  na matakwa ya 
viwango vya uandaaji wa hesabu (IPSAS 1). 

 

4 Wilaya ya Kalambo 

  Halmashauri haikuandaa usuluhishi wa kibenki 
pamoja na jedwali la mchanganuo wa bakaa hivyo 
kiasi cha Sh.9,260,000 kilichoonyeshwa kwenye 
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Na Halmashauri 

taarifa ya mtiririko  na  hali ya fedha  inawezekana 
kisiwe sahihi. 

 

 Ruzuku ya maendeleo iliyopokelewa jumla ya 
Sh.457,158,000 ilionyeshwa  kama Sh.515,124,000 
katika taarifa ya mapato na matumizi kwa ajili ya 
mali za kudumu na kusababisha tofauti ya 
Sh.57,966,000. 

 

5 Mji wa Mpanda 

  Kutokuonyesha mapato kutokana na vyanzo 
vingine ya Sh.454,181,471 na gharama za 
matengenezo ya Sh.1,071,535,534 katika taarifa 
ya utendaji wa fedha kwa mwaka unaoishia Juni 
30, 2015. Hivyo kuleta ongezeko la Sh.617,354,063 
katika taarifa ya mabadiliko ya mtaji. 

 

6 Wilaya ya Hai 

  Kiasi cha Sh.40, 501,818 zililipwa na Halmashauri 
bila kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi 
wa malipo hayo kinyume na Agizo 8 (2) (c) la 
Memoranda ya Fedha za Mamlaka za Serikali za 
Mitaa, ya mwaka 2009. 

 

7 Wilaya ya Iramba 

  Kiasi cha Sh.26, 095,500 zililipwa na Halmashauri 
bila kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi 
wa malipo. 

 

8 Wilaya ya Mkalama 

  Kiasi cha Sh.11,439,576 zililipwa na Halmashauri 
bila kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi 
wa malipo hayo. 

 Matumizi ya lita 6,938.93 za mafuta ya dizeli 
yenye thamani ya Sh.14,636,639 yaliyoonyeshwa 
katika taarifa ya utendaji  hayakuweza 
kuthibitishwa kutokana na kukosekana kwa 
vielelezo. 
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Na Halmashauri 

9 Manispaa ya Kigoma 

  Halmashauri imeonyesha imepokea ruzuku ya 
matumizi ya kawaida ya Sh.28,278,000 na kutumia 
Sh.26,068,000  (ukiacha uchakavu). Halmashauri 
ilipaswa kutambua Sh.26,068,000 katika taarifa ya 
utendaji wa fedha badala ya kiasi chote 
kilichopokelewa.Hapa kuna makosa katika taarifa 
ya mtaji. 

 

 Halmashauri imeonyesha salio anzia la Mali , vifaa 
na mitambo la Sh.640,115,000 wakati salio ishia la 
mwaka wa fedha 2013/2014 lilikuwa 
Sh.653,436,000 hivyo kuwa na upungufu kwa 
Sh.13,321,000. 

 

 Taarifa ya mtiririko wa Fedha inaonyesha 
ongezeko la wadaiwa kwa Sh.45,156,000 lakini 
taarifa ya hali ya fedha inaonyesha hakuna 
wadaiwa kwa miaka miwili. 

 

10 Wilaya ya Longido 

  Kiasi cha Sh.35, 557,453 zililipwa na Halmashauri 
bila kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi 
wa malipo. 

 

11 Wilaya ya Ngorongoro 

  Kiasi cha Sh.83,749,233 zililipwa na Halmashauri 
bila kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi 
wa malipo. 

 

12 Wilaya ya Pangani 

  Halmashauri imeonyesha pungufu ya matumizi 
kwa Sh.26,552,500 kwenye taarifa ya utendaji kwa 
kuonesha jumla ya matumizi  ya 
Sh.722,381,420.27 badala ya Sh.748,933,920.  

 

13 Wilaya ya Shinyanga 
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Na Halmashauri 

  Kiasi cha Sh.28,680,000 zililipwa na Halmashauri 
bila kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi 
wa malipo. 

 

14 Wilaya ya Nzega 

  Halmashauri imeonyesha kusanyiko la ziada la 
Sh.854,565,264  kwa mwaka unaoishia Juni 30, 
2015 ukilinganisha na mwaka jana ambapo 
walionyesha  Sh.838,033,797 ambayo inaonyesha 
kuna ongezeko la Sh.16,531,467 lakini  katika 
mwaka huu wa fedha  hakuna ziada  iliyoripotiwa 
kwenye taarifa ya utendaji wa fedha wala 
iliyotokana na uthaminishaji wa mali. Hivyo ziada 
imeongezwa kimakosa kwa Sh.16,531,467. 

 

 Taarifa ya hali ya fedha inaonyesha gharama za 
matengenezo  za Sh.31,337,471 ambazo ndani 
yake  kuna deni la mwaka jana  la Sh.8,042,556 
hivyo gharama  za matengenezo zimeongezwa 
zaidi  kwa Sh.8,042,556. 

 

 Halmashauri imefanya malipo ya Sh.4,428,620 kwa 
ajili ya madeni ya mwaka wa fedha uliopita  
ambayo hayakuonyeshwa kwenye hesabu za 
Halmashauri kinyume na Agizo na 22(1) la 
Memoranda ya Fedha  ya Mamlaka za Serikali za 
Mitaa  ya mwaka 2009. 

 

 Kiasi cha Sh.20, 914,296 zililipwa na Halmashauri 
bila kuwa na viambatisho vinavyoonyesha usahihi 
wa malipo hayo. 

 

 

3.4.6 Miradi Mingine ya Maendeleo 
Idadi ya miradi ya maendeleo iliyokaguliwa ni mia moja 
kumi na moja (111) ikijumuisha miradi inayofadhiliwa na 
Benki ya Dunia, Benki ya Maendeleo ya Afrika, Mfuko wa 
Kimataifa wa Kupambana na Ukimwi, Kifua Kikuu na 
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Ukoma na Programu ya Maendeleo ya Umoja wa Mataifa. 
Miradi yote 111 iliyokaguliwa ilipata hati safi 
ikilinganishwa na miradi 78 (98.7%) iliyopata hati safi 
mwaka uliopita. Hii inaonyesha maboresho katika 
usimamizi wa fedha na miradi kama inavyoonyeshwa 
kwenye Kiambatisho Na. XII.  
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SURA YA NNE 

4.0 UTENDAJI WA KIFEDHA 

4.1 Utangulizi 

Sura hii inatoa mchanganuo wa kina wa utendaji wa 
kifedha katika miradi ya maendeleo ikiwemo Programu 
wa Maendeleo ya Sekta ya Kilimo, Mfuko wa Afya, Mfuko 
wa Barabara, Mfuko wa Maendeleo ya Jamii, Programu 
wa Maendeleo ya Sekta ya Maji pamoja na miradi 
mingine ya maendeleo katika kipindi cha mwaka 
2014/15. Miradi hii inafadhiliwa na Serikali ya Tanzania 
pamoja na washirika mbalimbali wa maendeleo ambao 
michango yao pamoja na utekelezaji wa miradi 
imeoneshwa hapa chini:  

4.2 Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Kilimo 

4.2.1 Utangulizi 
Programu hii inajumuisha mipango ya kuendeleza kilimo 
kitaifa na kisekta inayofadhiliwa kwa pamoja na Serikali 
ya Tanzania na Washirika wa Maendeleo kupitia Mfuko 
wa Pamoja wa Maendeleo ya Sekta ya Kilimo ambao 
ulitanguliwa na ASSP na DADP. 

 
Serikali ya Tanzania imechukua mkakati wa Maendeleo 
ya Kilimo unaoweka mfumo kazi utakaowezesha kufikia 
malengo na mipango iliyokusudiwa.  

 
Mfumo wa Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Kilimo 
(ASDP)  na waraka wa mwongozo ambao ulianzishwa kwa 
pamoja na wizara tano zinazoongoza kilimo unatoa 
mwelekeo na utaratibu wa utekelezaji wa mpango 
mkakati wa kuendeleza sekta ya kilimo (ASDS). Shughuli 
za maendeleo kitaifa zitazingatia mpango mkakati wa 
wizara husika ambapo shughuli za maendeleo katika 
ngazi ya wilaya zitatekelezwa na mamlaka za Serikali za 
Mitaa (LGAs) kwa kufuata Programu ya Maendeleo ya 
Kilimo ya Wilaya (DADPs).  
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4.2.2 Mfuko wa Kuchangia Sekta ya Maendeleo ya Kilimo – 
Hazina 
Mfuko wa kuchangia Programu ya Maendeleo ya Sekta ya 
Kilimo unapata fedha kutokana na michango na mikopo 
toka kwa washirika wa maendeleo wakiwemo Ubalozi wa 
Ireland, Shirika la Kimataifa la Maendeleo (IDA), Shirika 
la Kimataifa la Maendeleo ya Kilimo (IFAD) na Shirika la 
Maendeleo la Japan (JICA). 
 
Kwa mwaka huu wa ukaguzi, programu ya Maendeleo ya 
Sekta ya Kilimo haikupokea fedha kutoka kwa washirika 
wa maendeleo; ila ilikuwa na jumla ya kiasi cha Dola za 
Marekani 7,115,061.81 ambazo ni fedha ya salio anzia 
(bakaa toka 2013/14) kiasi cha Dola za Marekani 
6,105,994.50 katika akaunti kuu ya mradi na kiasi cha 
Dola za Marekani 1,009,067.31 katika mfuko wa sekta ya 
kilimo. Kiasi ambacho kilihamishwa kutoka akaunti kuu 
ya mradi ni Dola za Marekani 6,350,787.90, hivyo, kiasi 
cha fedha kilichobaki mwishoni mwa mwaka ambacho 
hakikupelekwa kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ni 
jumla ya Dola za Marekani 764,273.91. Mchanganuo wa 
michango ya washirika wa maendeleo ni kama 
ilivyooneshwa kwenye jedwali la 13 hapo chini: 
 
Katika mapitio ya mradi huu nimebaini kuwa 
kutokutekelezwa ipasavyo kwa vipengele vya mikataba 
ya makubaliano, ukiritimba na mchakato mrefu wa 
taratibu za manunuzi, kutokutolewa fedha kwa wakati 
na Hazina na TAMISEMI ni sababu zilizochangia kubakiwa 
na kiasi kikubwa cha fedha ambacho hakikutumika 
mwishoni mwa mwaka. Kwa hiyo, nilisikitika kuona kiasi 
hiki kikibaki mwishoni mwa mwaka ambacho, kwa maoni 
yangu, hakikuhamishwa kimechelewesha utekelezwaji 
wa shughuli zilizopangwa pamoja na utoaji wa huduma 
kwa jamii iliyokusudiwa. 

 
Jedwali Na. 13: Akaunti Kuu ya Mradi 
Maelezo 2014/2015 2013/2014 

Akaunti Na.9931206251: Kiasi (Dola za 
Marekani) 

Kiasi (Dola za 
Marekani) 
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Salio anzia 01/07/2014 6,105,994.50 15,517,408.99 

Shirika la Maendeleo ya 
Kimataifa (IDA) 

- 11,000,000 

Mkopo kutoka Mfuko wa 
Kimataifa wa Maendeleo 
ya Kilimo (IFAD) 

- 4,890,174.14 

Ubalozi wa Ireland - 5,439,600 

Shirika la Kimataifa la 
Maendeleo la Japani 
(JICA) 

- 10,725,821.78 

Jumla ya kiasi 
kilichopokelewa 

- 32,055,595.92 

Fedha ambazo 
hazikutumika 

- 1,016,996.06 

Bakaa toka Wizara ya 
Kilimo 

1,009,067.31 - 

Jumla ya fedha 
zilizokuwepo 

7,115,061.81 48,590,000.97 

Fedha zilizohamishwa   

Wizara ya Kilimo, chakula 
na ushirika 

2,056,799.61 5,182,326.67 

Tawala za Mikoa na 
Serikali za Mitaa 

174,660.92 275,678.85 

Mamlaka za Serikali za 
Mitaa 

4,108,700.19 35,211,351.12 

Wizara ya Maendeleo ya 
Mifugo 

 710,965.55 

Tawala za Mikoa  220,091.51 

Wizara ya Viwanda, 
Biashara na Masoko 

 340,344.34 

Jumla ya fedha 
zilizohamishwa 

6,340,160.72 41,940,758.04 

Marekebisho   

Mabatilisho- Wizara ya 
Kilimo 

 493,745.51 

Marejesho (IFAD)  8,900 

Marejesho kwa PHRD  10,627.18 40,602.99 

Salio 30/06/2015 764,273.91 6,105,994.45 
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Mchoro 2: Asilimia ya Uhamisho wa Fedha Kwenda kwa 
Watekelezaji wa Mradi 

 
 

Kutoka kwenye mchoro na Jedwali la 13 hapo juu, 
inaonekana kuwa Serikali za Mitaa zilipokea kiasi 
kikubwa zaidi (64.7%) ikifuatia Wizara ya Kilimo (32.4%) 
na TAMISEMI (2.8%).  

 
4.2.3 Fedha za Mradi wa Kilimo Zilizotumwa Halmashauri 

Programu ya Maendeleo katika Sekta ya Kilimo katika 
mwaka wa fedha 2014/15 upande wa Halmashauri 
ulikuwa na jumla ya Sh. 39,061,264,441  kiasi hicho 
kinajumuisha salio anzia la Sh. 29,348,359,500 ikiwa ni 
bakaa ya fedha inayotokana na kipindi cha mwaka wa 
fedha 2013/14 kwa ajili ya utekelezaji wa shughuli za 
Programu ya Maendeleo katika Sekta ya Kilimo. 
Mchanganuo wa fedha kwa kina wa kila Halmashauri iko 
kwenye Kiambatisho Na. XIII. 
 
Hadi kufikia tarehe 30 Juni 2015, kulikuwa na bakaa ya 
Sh. 7,782,347,604; hii inatokana na kuchelewa kupokea 
fedha na mlolongo mrefu wa manunuzi. Halmashauri 
ziliweza kutumia Sh. 31,278,916,838 sawa na asilimia 80 
ya fedha iliyokuwepo. Mchanganuo ni kama 
unavyoonekana kwenye Jedwali hapa chini: 
 

32.4%

2.8%64.7%

0.2%

Fedha zilizohamishwa

Wizara ya Kilimo

TAMISEMI

Serikari za Mitaa
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Jedwali Na. 14: Vyanzo vya Fedha Programu ya Kilimo 

Maelezo 2014/15 Kiasi 
(Sh.) 

2013/14 Kiasi (Sh.) 

Salio anzia 
01/07/2014 

29,348,359,500 17,985,857,653.08 

Kiasi 
kilichopokelewa 

9,712,904,941 60,787,685,393.92 

Jumla ya fedha 
zilizopo 

39,061,264,441 78,773,543,047 

Kiasi kilichotumika 31,278,916,838 50,352,276,509.17 

Bakaa ya Juni 30, 
2015 

7,782,347,604 28,421,266,537.83 

 

4.3 Ufadhili wa Mfuko wa Afya 

4.3.1 Utangulizi 
Washirika wa Mfuko wa Afya nchini huchangia fedha 
kupitia akaunti maalum katika Benki Kuu ya Tanzania na 
baadaye kuhamisha fedha hizo kwenda Wizara ya Afya 
na Ustawi wa Jamii, TAMISEMI na Mamlaka za Serikali za 
Mitaa kwa kutoa fedha kwa mgao wa robo mwaka kupitia 
Akaunti Kuu ya Hazina. Ufadhili huu hufuata mfumo wa 
Serikali ya Tanzania ambapo miadi ya washirika wa 
maendeleo hujumuishwa na kuwa sehemu ya bajeti ya 
mwaka ya taasisi husika. 

4.3.2 Chanzo cha Fedha za Mfuko wa Afya 
Katika mwaka wa fedha 2014/15, Mfuko huu ulipokea 
kiasi cha Dola za Marekani 64,759,948.02 kutoka kwa 
washirika wa maendeleo na kulikuwa na salio anzia la 
Dola za Marekani 5,289,082.64 na hivyo kufanya kiasi 
kilichokuwepo kuwa Dola za Marekani 70,049,030.66 
ambapo Dola 67,376,325.40 ilipelekwa kwa 
watekelezaji wa Mradi na kubaki na salio la Dola za 
Marekani 2,672,705.26 mwisho wa mwaka kama ilivyo 
katika jedwali la 15 hapo chini: 
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Jedwali Na. 15: Vyanzo vya Fedha vya Mfuko wa Afya 

Maelezo Kiasi (Dola za 
Marekani) 

Kiasi (Dola za 
Marekani) 

Salio anzia July 01, 2014  5,289,082.64 

Mapokezi ya fedha   

Ubalozi wa Denmark 8,151,130.26  

UNFPA/UNDP 1,000,000  

Uswisi 4,269,000  

Ubalozi wa Ireland 10,861,818  

IDA 25,000,000  

Marejesho wa fedha RFB 41,410  

CANADA 13,220,094.54  

Mfuko wa Umoja wa 
Mataifa Maendeleo ya 
Watoto 

1,000,000  

Bakaa toka Wizara ya 
Afya na Maendeleo ya 
Jamii 

1,216,495.12  

Jumla ya fedha 
iliyopokelewa 

 64,759,948.02 

Jumla ya fedha iliyopo 
kwa matumizi 

 70,049,030.66 

Uhamishaji wa fedha:   

Wizara ya Afya na Ustawi 
wa Jamii 

15,884,658.70  

Mamlaka ya Serikali za 
Mitaa 

36,866,153.04  

TAMISEMI 14,625,513.66 67,376,325.40 

Salio ishia June 30, 
2015 

 2,672,705.26 
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Mchoro 3: Michango ya Washirika wa Maendeleo 

 
 
Kutokana na jedwali na mchoro wa hapo juu, Shirika la 
Maendeleo la Kimataifa limechangia zaidi (39%) 
ikifuatiwa na Canada (21%), Jamhuri ya Ireland (17%), 
Ubalozi wa Dernmark (13%), Uswisi (8%) na UNDP na 
UNICEF ambao walichangia (2%) kila moja. 
 

4.3.3 Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii 
Washirika wa maendeleo huchangia fedha zao katika 
mfuko wa pamoja kwenye Akaunti Kuu iliyopo Benki Kuu 
ya Tanzania na baadaye fedha hizo hupelekwa Wizara ya 
Afya na Ustawi wa Jamii kwa robo mwaka kupitia mfumo 
wa kawaida wa usimamizi wa malipo; ambapo miadi ya 
kifedha hujumuishwa katika bajeti ya mwaka ya wizara. 
   
Katika mwaka unaoishia tarehe 30 Juni 2015 Wizara 
ilikuwa na jumla ya  Sh. 28,708,896,793 kwa ajili 
shughuli za Mfuko wa afya, kiasi kinachojumuisha salio 
anzia la Sh. 92,921,304.03. Hadi kufikia 30 Juni 2015 
Wizara ilikuwa na  bakaa ya Sh. 2,143,966.29, hii 
inaonesha kuwa kwa mwaka husika Wizara ilitumia 

2%
13%

17%

7%
2%

21%

39%

Shirika la Maendeleo
la Umoja wa Mataifa
(UNDP)
Dernmark

Jamhuri ya Ireland

Uswisi

Shirika la Umoja wa
Mataifa la Kuhudumia
Watoto (UNICEF)
CANADA

Shirika la Maendeleo
la Kimataifa (IDA)
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jumla ya Sh. 28,706,752,826.74 sawa na 99.9% kama 
inavyoonekana katika jedwali la 16 hapo chini: 

 
Jedwali Na. 16: Vyanzo vya Fedha kwa Mfuko wa 
Afya – Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii 

Maelezo Kiasi (Sh.) 

Salio anzia July 01,2014 92,921,304.03 

Kiasi kilichopokelewa 28,615,975,489.00 

Kiasi kilichokuwepo kwa 
matumizi 

28,708,896,793.03 

Matumizi 28,706,752,826.74 

Salio ishia June 30, 2015 2,143,966.29 

 
 

4.3.4 Ofisi ya Waziri Mkuu - TAMISEMI 
Kwa mujibu wa taarifa ya mapato na matumizi, 
TAMISEMI ilikuwa na kiasi cha fedha kwa ajili ya sekta ya 
afya cha Sh. 1,100,170,043.31 ikijumuisha salio anzia la 
Sh. 482,170,043.31. Hata hivyo, hadi kufikia tarehe 30 
Juni 2015 kulikuwa na kiasi kisichotumika cha Sh. 
14,232,181.69 sawa na asilimia 1.3 ikionyesha kwamba 
mradi ulitumia Sh. 1,085,937,861.62   sawa na asilimia 
98.7 kama inavyoonekana katika jedwali la 17 hapo 
chini: 

Jedwali Na. 17: Taarifa ya Utendaji wa Fedha Mfuko 
wa Afya - TAMISEMI 

Maelezo Kiasi (Sh.) 

Salio anzia 1/7/2014 482,170,043.31 

Mapokezi ya fedha 618,000,000 

Kiasi kilichokuwepo kwa 
matumizi 

1,100,170,043.31 

Matumizi 2014/2015 1,085,937,861.62 

Salio - 30/06/2015 14,232,181.69 
 

4.3.5 Mamlaka ya Serikali za Mitaa 
Katika kipindi cha mwaka 2014/15, Serikali za Mitaa 
zilikuwa na kiasi cha Sh. 106,153,295,781.62 ikijumuisha 
salio anzia  Sh. 22,357,604,751.82. Hata hivyo, hadi 
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kufikia Juni 30, 2015 kulikuwa na kiasi kisichotumika cha 
Sh. 11,009,824,907.28 sawa na asilimia 10 ikiashiria 
kwamba Mamlaka zlitumia Sh. 95,143,470,874.34 sawa 
na asilimia 90 kama inavyoonekana katika Jedwali  hapa 
chini na Kiambatisho XIV. 
 

 
Jedwali Na. 18: Vyanzo vya Fedha Mfuko wa Afya 

Maelezo Kiasi (Sh.) 

Salio anzia1/7/2014 22,357,604,751.82 

Fedha iliyopokelewa 83,795,691,029.80 

Jumla ya pesa iliyopo 106,153,295,781.62   

Matumizi 95,143,470,874.34   

Salio ishia 30/06/2015 11,009,824,907.28 

 

4.4 Mfuko wa Barabara 

4.4.1 Utangulizi 
Vyanzo  vikuu vya mapato ya Bodi ya  Mfuko wa Barabara 
ni pamoja na: Kodi itokanayo na mafuta, ushuru wa 
usafirishaji wa bidhaa na mali kwenda nje ya nchi, tozo 
ya kupakia mizigo kupita kiasi, riba na mapato 
mengineyo. Fedha zote zinazokusanywa kama mapato 
ya Mfuko wa Barabara zinazotozwa kwenye dizeli na 
petroli, ushuru wa usafirishaji wa bidhaa na mali kwenda 
nje ya nchi, leseni za magari makubwa, tozo za kupakia 
kupita kiasi au mapato kutoka chanzo chochote 
kilichoamuliwa na Bunge hulipwa katika Mfuko wa 
Barabara. Kwa upande mwingine, vyanzo vya mapato ya 
nje vinajumuisha fedha kutoka Shirika la Maendeleo la 
Uingereza (DFID). Angalau asilimia 90 ya fedha zote 
zilizowekwa kwenye Mfuko wa Barabara zinatakiwa 
zitumike kwa ajili ya matengenezo  na ukarabati wa 
dharura wa barabara zilizoainishwa; pia, fedha hizo 
zinatumika kwenye shughuli za kiutawala zinazohusiana 
na matengenezo na ukarabati kwa upande wa Tanzania 
bara kulingana na mpango kazi wa utekelezaji 
ulioidhinishwa. Si zaidi ya asilimia 10 ya fedha 
zilizowekwa kwenye mfuko zinazopaswa kutumika 
katika shughuli za maendeleo ya barabara na za 



59 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

kiutawala Tanzania bara kufuatana na mpango kazi na 
bajeti iliyoidhinishwa na Bunge. 

 
 

4.4.2 Uchambuzi wa Fedha za Mfuko wa Barabara 
Kwa mwaka 2014/15, jumla ya Sh. 662,987,637,457.57 
zilikusanywa na kiasi cha Sh. 565,493,978,285 
kilihamishiwa kwa watekelezaji wa mradi. 
  
Kwa kipindi cha miaka mitano, mwenendo wa 
makusanyo na uhamishaji wa fedha kwa wakala wa 
utekelezaji ni kama inavyoonekana katika majedwali 
mawili hapo chini. 
 

Jedwali Na. 19: Mwenendo wa Makusanyo ya Mapato kwa 
Miaka Mitano (Kiasi kwa Sh. Milioni) 
Chanzo cha mapato 2014/15  2013/14  2012/13  2011/12  2010/11  

Kodi itokanayo na mafuta 623,175 626,017 434,469 390,997 314,836 

Ushuru wa usafirishaji wa 
bidha na mali nje kupitia 
nchini 

7,904 6,523     5,411    5,768    4,688 

Tozo ya kuzidisha mzigo 11,348 8,691     7,938 10,002 6,247 

DIFD  19,772 5,911 - - - 

Mapato yatokanayo na 
Riba 

589 512 523 199 88 

Mapato mengineyo 198 61 128 60 87 
Jumla 662,986 647,714 448,469 406,026 325,946 

 
 

Jedwali Na. 20: Mwenendo wa Kupeleka Fedha kwa 
Wakala wa Utekelezaji kwa Miaka Mitano (Kiasi kwa 
Sh. Milioni) 

Wakala wa 
Utekelezaji 

2014/15  2013/14  2012/13  2011/12  2010/11  

Wakala wa 
barabara 

338,459 314,536 283,247 249,584 177,462 

TAMISEMI 180,943 149,779 134,879 113,571 84,506 

DFID  5,911 - - - 

Mgao maalum kwa 
Wakala wa 
barabara 

3,041 5,189 10,684 9,695 2,730 
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Wakala wa 
Utekelezaji 

2014/15  2013/14  2012/13  2011/12  2010/11  

Mgao maalum kwa 
Halmashauri 

100 - 1,000 10,332 910 

Wizara ya Ujenzi 37,606 34,948 31,472 28,798 19,718 

Mgao maalum kwa 
Wizara ya Ujenzi 

680 - - 400 - 

Bodi ya mfuko wa 
Barabara 

4,664 5,043 4,541 3,220 2,840 

Jumla 565,493 515,406 465,823 415,600 288,166 

 
 

(a) Mapato 
(i) Ruzuku Matumizi ya Kawaida 

Bodi ya Mfuko wa Barabara iliidhinisha makadirio 
kwa ajili ya matumizi ya kawaida Sh. 
13,270,000,000; hata hivyo, Bodi ya Mfuko 
Barabara ilipokea kiasi cha Sh. 10,100,921,130  na 
hivyo kupelekea upungufu wa kiasi cha  Sh. 
3,169,078,870 sawa na 28.9%. 

 
(ii) Ruzuku Matumizi ya Maendeleo 

Bodi ya Mfuko wa Barabara iliidhinisha makadirio 
ya fedha za maendeleo kiasi cha Sh. 
560,829,755,012; hata hivyo, bodi ilipokea kiasi 
cha Sh. 650,721,103,703 ikiwa ni zaidi ya makisio 
kwa Sh. 89,891,348,691 sawa na 16%. 
 

(b) Matumizi 
(i) Fungu la Matumizi ya Kawaida 

Jedwali la 21 hapo chini linaonyesha hali halisi ya 
mwenendo wa utendaji wa kifedha wa matumizi 
ya kawaida kwa ajili ya Bodi ya Mfuko wa 
Barabara kwa mwaka wa fedha 2014/15. 

 
Jedwali Na. 21: Fedha za Matumizi ya Kawaida 

Maelezo Kiasi (TZS) 

Salio anzia 01.07.2014 267,734,537 

Fedha iliyopokelewa 10,100,921,130 

Jumla ya fedha iliyokuwepo 10,368,655,667 
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Matumizi yaliyofanyika 9,257,532,317 

Salio ishia  1,111,123,350 

 
Mchanganuo kwa mwaka husika unaonyesha kuwa 
Bodi ya Mfuko wa Barabara ilipokea kiasi cha Sh. 
10,100,921,130 na kubakiwa na Sh. 1,111,123,350 
baada ya kufanya matumizi ya kawaida ya Sh. 
9,257,532,317 kati ya fedha iliyokuwepo ya Sh. 
10,368,655,667. 

 
(ii) Fungu la Matumizi ya Maendeleo 

Jedwali la 22 hapo chini linaonyesha utendaji wa 
fedha za maendeleo za Mfuko wa Barabara kwa 
mwaka wa fedha 2014/15. 
 

Jedwali Na. 22: Fedha za Matumizi ya Maendeleo 

Maelezo Kiasi (Sh.) 

Salio anzia 01.07.2014 133,072,694,027 

Fedha iliyopokelewa 650,721,103,703 

Jumla ya fedha iliyokuwepo 783,793,797,730 

Matumizi yaliyofanyika 372,955,503,996 

Salio ishia   410,838,293,734 

 
Mchanganuo kwa mwaka husika unaonyesha kuwa 
Bodi ya Mfuko wa Barabara ilipokea kiasi cha Sh. 
650,721,103,703 na kubakiwa na Sh. 
410,838,293,734 baada ya kufanya matumizi ya 
maendeleo ya Sh. 372,955,503,996 kati ya fedha 
iliyokuwepo ya Sh. 783,793,797,730. 
 

4.4.3 Fedha Zilizotumwa Kwenda Halmashauri 
Katika mwaka wa fedha 2014/15 Halmashauri zilikuwa 
na jumla ya Sh. 175,306,913,055 kiasi hicho 
kinajumuisha salio anzia la Sh. 44,399,148,006 ikiwa ni 
bakaa ya fedha inayotokana na kipindi cha mwaka wa 
fedha 2013/14 kwa ajili ya utekelezaji wa shughuli za 
Mfuko wa Barabara. Maelezo ya kina kwa kila 
Halmashauri yako kwenye Kiambatisho Na. XV. 
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Hadi kufikia tarehe 30 Juni, 2015, kulikuwa na bakaa ya 
Sh. 19,435,361,012, hii inaonyesha kuwa Halmashauri 
ziliweza kutumia Sh. 155,871,552,043 sawa na 88% ya 
fedha iliyokuwepo. Ucheleweshwaji wa fedha kutoka 
Hazina na mlolongo mrefu wa taratibu za manunuzi 
ulichangia kuwepo kwa bakaa kubwa ya fedha, kama 
inavyoonekana kwenye Jedwali hapa chini:- 

 
Jedwali Na. 23: Chanzo cha Fedha Mfuko wa 
Barabara 

Maelezo Kiasi (Sh.) 

Salio anzia 1/7/2014 44,399,148,006 

Ongeza: Fedha iliyopokelewa 130,907,765,049 

Jumla ya fedha iliyopo 175,306,913,055 

Toa: Matumizi yaliyofanyika 155,871,552,043 

Bakaa - Juni 30, 2015 19,435,361,012 

 

4.5 Mfuko wa Maendeleo ya Jamii awamu ya Tatu – Mpango 
wa Uzalishaji kwa Kaya Maskini 

4.5.1 Utangulizi 
Mradi wa Maendeleo ya Jamii awamu ya tatu ulianzishwa 
kufuatia makubaliano kati ya Serikali ya Tanzania na 
Benki ya Dunia kupitia Shirika la Kimataifa la Maendeleo 
(IDA) na makubaliano ya kugharamia mradi yalitiwa saini 
tarehe 15 Juni 2012 kuanzisha Mpango wa Uzalishaji kwa 
Kaya Maskini. Jumuiya ilikubali kutoa mkopo wa SDR 
141,900,000 wa thamani ya Dola za Marekani 
220,000,000 kwa kipindi cha miaka mitano (5) kuanzia 
tarehe 13 Agosti 2012 hadi tarehe 31 Desemba 2017. 
 
Mradi wa Maendeleo ya Jamii awamu ya tatu – Mpango 
wa Kuhaulisha Fedha kwa Kaya Masikini ambao ni 
sehemu ya mpango mkakati wa kitaifa wa kuondoa 
umasikini ulianzishwa ili kujenga uwezo jamii kupata 
fursa zinazochangia kuboresha maisha kuendana na 
malengo ya milenia yanayolenga katika mkakati wa 
kupunguza umaskini. Lengo la mradi ni kutengeneza 
mtandao salama wa uzalishaji wa kina, kiufanisi na 
unaolenga kaya maskini kwa jamii ya Tanzania. 
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4.5.2 Vyanzo vya Fedha 
Mradi ulikuwa na jumla ya Sh. 256,926,597,126.57 kwa 
mwaka wa fedha 2014/15 ikijumuisha salio anzia la Sh. 
19,466,256,809.77. Hadi kufikia tarehe 30 Juni, 2015 
kulikuwa na bakaa ya kiasi cha Sh. 86,892,791,912.44, 
hii inaashiria kuwa Mradi umetumia kiasi cha Sh. 
170,033,815,214.13 sawa na 66%. Mchanganuo 
umeonyeshwa katika jedwali la 24 hapo chini:- 

Jedwali Na. 24: Vyanzo vya Fedha Mradi wa 
Maendeleo ya Jamii 

Wafadhili Kiasi (Sh.) Kiasi (kwa Dola za 
Marekani)  

Salio anzia 
01.07.2014 

19,466,256,809.77 11,797,731.40 

Fedha 
iliyopokelewa: 

  

Jumuiya ya 
Maendeleo ya 
Kimataifa (IDA) 

229,454,981,620.80 139,063,625.22 

Serikali ya 
Tanzania  

3,000,000,000 1,851,851.85 

OPEC II 4,620,493,696 2,800,299.21 

Shirika la 
Maendeleo la 
Umoja wa 
Mataifa(UNDP) 

384,865,000 233,251.52 

Jumla ya Fedha 
zilizopokelewa 

237,460,340,316.80 143,949,027.80 

Fedha 
zilizopatikana 

256,926,597,126.57 155,746,759.20 

Matumizi 170,033,815,214.13 103,219,159.84 

Salio ishia 
30.06.2015 

86,892,781,912.44 52,527,599.36 

 
Fedha isiyotumika Sh. 86,892,781,912.44 itatumika kwa 
ajili ya kazi zilizoidhinishwa na hazikufanyika katika 
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kipindi cha mwaka husika ambazo zitajumuishwa katika 
utekelezaji wa mwaka unaofuata. 
 

Mchoro 4: Michango ya Serikali na Wadau wa Maendeleo 

 
 
Kutokana na jedwali na mchoro hapo juu, Jumuiya ya 
Maendeleo ya Kimataifa (IDA) imechangia kiasi kikubwa 
(96.6%), ikifuatiwa na OPEC (1.9%), Serikali ya Tanzania 
(1.3%) na UNDP (0.2%). 

 
4.5.3 Fedha za Mradi kwa Serikali za Mitaa 

Mradi wa Maendeleo ya Jamii Awamu ya Tatu kwa 
Serikali za Mitaa kwa mwaka 2014/15 ulikuwa na jumla 
ya Sh. 58,643,903,495 ambazo zinajumuisha salio anzia 
kiasi cha Sh. 817,312,801 kwa ajili ya utekelezaji wa 
kazi za Mradi. Mchanganuo kwa kila Halmashauri 
unapatikana katika Kiambatisho XIV. 
 
Hadi kufikia tarehe 30 Juni 2015, kulikuwa na bakaa ya 
Sh. 455,270,160. Halmashauri zilitumia jumla ya Sh. 
58,188,633,236 sawa na asilimia 99 ya fedha 
zilizokuwepo kama inavyooneshwa kwenye jedwali la 25 
hapo chini: 

 

96.6%

1.3% 1.9% 0.2%
Jumuiya ya maendeleo
ya kimataifa (IDA)

Serikali ya Tanzania

OPEC II

Shirika la Maendeleo la
Umoja wa
Mataifa(UNDP)
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Jedwali Na. 25: Vyanzo vya fedha za Mradi 

Maelezo Kiasi (Sh.) 

Salio anzia 01.07.2014 817,312,801 

Fedha iliyopokelewa 57,826,590,694 

Jumla ya fedha 58,643,903,495 

Matumizi 58,188,633,236 

Bakaa 30 Juni, 2015 455,270,259 

4.6 Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji 

4.6.1 Utendaji wa Kifedha wa Programu ya Sekta ya Maji 
(a) Akaunti Kuu ya Mradi Hazina 
Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
ikishirikiana na washirika wa maendeleo iliazimia 
kuchangia katika Mfuko wa Uchangiaji wa Sekta ya Maji 
Akaunti Kuu ya Mradi Hazina. Katika mwaka wa fedha 
2014/15 walichangia Dola za Marekani 63,897,102.03 na 
Dola za Marekani 1,790,313.07 ilikuwa ni salio anzia 
kutoka kipindi cha mwaka wa fedha uliopita. Jumla 
kulikuwa na Dola za Marekani 63,813,894.79 kwa ajili ya 
kutekeleza mipango ya mwaka. 
 
Fedha ilihamishwa kwenda kwa watekelezaji wa miradi 
ambao ni Mamlaka ya Serikali za Mitaa 15,832,602.96, 
Wizara ya Maji na Umwagiliaji Dola za Marekani 
37,341,295.21 na miradi mbalimbali Dola za Marekani 
10,957,264.68 hivyo kubaki na bakaa ya Dola za 
Marekani 175,731.94 ilipofika tarehe 30 Juni, 2015 kama 
ilivyoainishwa katika Jedwali hapa chini: 

 
Jedwali Na. 26: Utendaji Kifedha katika Akaunti Kuu 
ya Mradi Hazina 

Maelezo Kiasi (Dola za 
Marekani). 

Salio anzia 1/7/2014 1,790,313.07 

Fedha (bakaa) zilizorejeshwa toka Wizara 
ya Maji 

126,479.69 

Shirika la Maendeleo la Kimataifa(IDA) 29,060,000 

Shirika la Maendeleo la Uingereza (DFID) 29,859,942.03 

Benki ya Maendeleo ya Ujerumani (KFW) 4,977,160 
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Jumla ya Fedha 65,813,894.79 

Uhamishaji wa Fedha  

Wizara ya Maji na Umwagiliaji 37,341,295.21 

Mamlaka ya Serikali za Mitaa 15,832,602.96 

Akaunti ya Mradi wa Maji (Forex) 10,654,245 

Uhamisho kwenda Mradi wa Kilimo – 
Matokeo Makubwa sasa 

303,019.68 

Jumla ya fedha zilizohamishwa 64,131,162.85 

Kurudisha muamala 1,507,000 

Bakaa 30/06/2015 175,731.94 

 
Mchoro 5: Michango ya Wadau wa Maendeleo 

 
 

Jedwali na Mchoro hapo juu vinaonyesha kuwa Shirika la 
Maendeleo la Uingereza (DFID) limechangia kwa kiasi 
kikubwa (47%) likifuatiwa na Shirika la Maendeleo la 
Kimataifa (IDA) (45%) na Benki ya Maendeleo ya 
Ujerumani (8%). 

(b) Wizara ya Maji 
Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
ikishirikiana na washirika wa maendeleo ilitoa Sh. 
297,544,420,201 kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo katika sekta ya maji. Pia, kulikuwa na salio 
anzia Sh. 22,695,604,753 ambazo kwa pamoja zilikuwa 

45%

47%

8%

Shirika la Maendeleo la
Kimataifa(IDA)

Shirika la Maendeleo la
Uingereza (DFID)

Benki ya Maendeleo ya
Ujerumani (KfW)
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Sh. 320,240,024,954 kwa ajili ya utekelezaji wa miradi 
mbalimbali ya Programu ya Maendeleo ya Sekta ya maji 
nchini. Fedha za Mradi wa Maendeleo wa Sekta ya Maji 
kwa kipindi cha mwaka 2014/15 ilikuwa kama 
ilivyoainishwa katika Jedwali hapo chini:  
 

Jedwali Na. 27: Chanzo cha Fedha za Mradi wa Sekta ya 
Maji 

Serikali ya Tanzania/ Wadau wa 
Maendeleo 

Kiasi (Sh.) 

Mchango wa Serikali ya Tanzania 84,337,756,000 

Wadau wa Maendeleo – Mfuko Mkuu 157,301,981,089.42 

Wadau wa Maendeleo - Miradi 
maalumu 

49,319,255,111.70 

Mchango kutoka kwa Jamii 310,216,923.53 

Rekebisho: kutokana na kubadilika kwa 
thamani ya kubadilisha fedha za kigeni 

 
6,275,211,076.68 

Jumla ya Michango 297,544,420,201.33 

Salio anzia 1/7/2014 22,695,604,753 

Jumla ya kiasi kilichokuwepo kwa 
mwaka 

320,240,024,954.33 

Matumizi kwa mwaka 304,151,344,379.72 

Bakaa Juni 30, 2015 16,088,680,574.58 

 

(c) Mamlaka za Serikali za Mitaa 
Halmashauri 162 zilikuwa na jumla ya Sh. 
172,548,695,744 zilizojumuisha salio anzia la  Sh. 
69,288,287,278 kwa ajili ya kutekeleza Programu ya 
Maendeleo ya Sekta ya Maji kwenye Halmashauri. Hata 
hivyo, mpaka kufikia 30/06/2015 Halmashauri zilibakiwa 
na kiasi cha Sh. 25,100,499,229 sawa na asilimia 14.5 ya 
kiasi kilichokuwepo kwa mwaka. Hii inamaanisha kuwa 
Halmashauri zilitumia kiasi cha Sh. 147,448,196,515 
sawa na asilimia 85.5 ya fedha yote iliyokuwepo. Taarifa 
zaidi zimeonyeshwa kwenye Jedwali hapo chini na 
Kiambatisho Na. XVII. 
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Jedwali Na. 28: Utendaji wa Kifedha – Mamlaka za 
Serikali za Mitaa 

Maelezo Kiasi (Sh.) 

Salio anzia 1/7/2014 69,288,287,278 

Fedha iliyopokelewa 103,260,408,466 

Jumla ya pesa iliyokuwepo 172,548,695,744 

Jumla ya Matumizi 147,448,196,515 

Bakaa Juni 30,2015 25,100,499,229 

 

(d) Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii 
Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2014/15 Mradi wa 
Kampeni ya Kunawa Mikono Mashuleni - Wizara ya Afya 
na Ustawi wa Jamii ilikuwa na jumla ya Sh. 
1,078,729,221 fedha hizo zilijumuisha salio anzia la Sh. 
81,532,301 na Sh. 515,000,000 kutoka kwenye Mfuko wa 
Maendeleo ya Afrika (ADF) kwa ajili ya kutekeleza miradi 
wa maji iliyoidhinishwa. 
       
Mradi ulitumia kiasi cha Sh. 864,508,524.92 sawa na 
asilimia 80.1 ya fedha yote iliyokuwepo na kumaliza na 
bakaa ya Sh. 214,220,696.08 mpaka kufikia tarehe 30 
Juni, 2015 kama inavyoonekana kwenye jedwali la 29 
hapo chini: 

Jedwali Na. 29: Utendaji wa Kifedha - Wizara ya Afya 
na Ustawi wa Jamii 

Maelezo Kiasi (Sh.) 

Salio anzia 1/07/2014 81,532,301 

Mapokezi katika mwaka 2014/15 515,000,000 

Marejesho toka akaunti ya amana 482,196,920 

Jumla ya kiasi cha fedha kilichopo 1,078,729,221 

Matumizi 864,508,524.92 

Salio ishiaJuni 30, 2015 214,220,696.08 

 

4.7 Miradi Mingine 

Taarifa ya utendaji wa kifedha kwa miradi mingine 111 
ilikaguliwa. Maswala muhimu yaliyozingatiwa ni 
michango ya wafadhili, salio anzia, kiasi cha fedha 
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kilichopokelewa, kiasi cha fedha kilichotumika na salio 
ishia mwisho wa mwaka wa fedha.  

Kiasi kilichokuwepo kwa ajili ya utekelezaji wa miradi 
hiyo ni jumla ya Sh. 2,356,984,080,838 na matumizi kwa 
mwaka yalikuwa ni Sh. 1,993,636,817,205 na kufanya 
kiasi kilichobaki tarehe 30 Juni, 2015 kuwa ni Sh. 
363,347,263,633 kama inavyoonekana katika 
Kiambatisho Na. XVIII. 
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SURA YA TANO 

5.0 MAPUNGUFU KATIKA USIMAMIZI WA FEDHA, MALI, 
RASILIMALI WATU NA MANUNUZI 

5.1 Utangulizi 

Sura hii inalenga kutoa taarifa ya udhaifu na mapungufu  
yaliyobainika katika kusimamia fedha, mali, rasilimali 
watu na manunuzi  kwa  miradi ya maendeleo katika 
mwaka wa fedha uliokaguliwa.   

 
Madhumuni ya matokeo  na mapendekezo ya ukaguzi ni 
kumsaidia mkaguliwa kufanya maboresho katika 
masuala yaliyoibuliwa ili kuongeza ufanisi katika 
usimamizi wa fedha,  rasilimali watu na manunuzi na 
kudhibiti rasilimali za taasisi. Mapungufu yaliyojitokeza 
ni kama ifuatavyo: 

5.2 Masuala ya Usimamizi wa Fedha na Bajeti 

5.2.1 Matumizi Yaliyofanywa kwa Kutumia Vifungu 
Visivyohusika Sh. 1,467,912,452 
Matumizi ya jumla ya Sh. 1,467,912,452 yalilipwa kwa 
kutumia vifungu visivyohusika, kinyume na Agizo 23(1) 
la Memoranda ya Fedha za Serikali za Mitaa, 2009.   
Kufanya malipo kwa kutumia vifungu visivyostahili 
inaathiri utekelezaji wa shughuli za miradi 
ziliyopangwa. 

Ukaguzi wa mwaka huu umebaini kuwa Halmashauri 
sitini na wawili (62) zilifanya malipo kwa kutumia 
vifungu visivyostahili. Mchanganuo umeoneshwa kwenye 
jedwali la 30 hapo chini. 

Jedwali Na. 30: Matumizi Yaliyofanywa kwa Kutumia 
Vifungu Visivyohusika 

Mradi 

2014/15 2013/14 

Kiambatis
ho Kiasi (Sh.) 

Idadi ya 
watekelez

aji 
Kiasi (Sh.) 

Idadi ya 
watekelez

aji 

Program
u ya 

144,636,861 9 106,208,273 
13 

XIX 
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Mradi 

2014/15 2013/14 

Kiambatis
ho Kiasi (Sh.) 

Idadi ya 
watekelez

aji 
Kiasi (Sh.) 

Idadi ya 
watekelez

aji 

Maendel
eo ya 
Sekta ya 
Kilimo 
(ASDP) 

Mfuko 
wa Afya 
(HBF) 

447,529,014 24 479,418,002 
33 

XX 

Mfuko 
wa 
Barabara 
(RF) 

345,113,058 12 285,072,783 

13 

XXI 

Program
u ya 
Maendel
eo ya 
Sekta ya 
Maji 
(WSDP) 

530,633,519 17 445,563,459 

19 

XXII 

Jumla 1,467,912,4
52 

62 1,316,262,5
17 

78  

 

Kutokana na mchanganuo huo, idadi ya watekelezaji wa 
miradi imepungua kwa asilimia 21 huku malipo 
yaliyofanywa nje ya vifungu vya bajeti iliyoidhinishwa 
yameongezeka kwa asilimia 12 tu; hivyo, kwa ujumla, 
tatizo hili limeongezeka kwa asilimia 9. 

5.2.2 Matumizi Yaliyofanywa Nje ya Bajeti Iliyoidhinishwa 
Sh. 4,694,825,267 
Watekelezaji wa miradi sabini na sita (76) walifanya 
matumizi ya Sh. 4,694,825,267 nje ya bajeti 
iliyoidhinishwa kwa ajili ya kugharamikia shughuli 
mbalimbali. Hii ni kinyume na Agizo 17(2) & (3) na 18(1) 
la Memoranda ya Fedha za Serikali za Mitaa, 2009. Hii 
inamaanisha kuwa baadhi ya kazi kwenye mpango kazi 
ulioidhinishwa hazikutekelezwa kama ilivyokusudiwa. 
Maelezo ni kama yanavyoonekana kwenye jedwali hapo 
chini. 
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Jedwali Na. 31: Matumizi Yaliyofanywa Nje ya Bajeti 
Iliyodhinishwa 

Mradi 

2014/15 2013/14 

Kiambatish
o Kiasi (Sh.) 

Idadi ya 
watekelez

aji 
Kiasi (Sh.) 

Idadi ya 
watekelez

aji 

Programu 
ya 
Maendele
o ya 
Sekta ya 
Kilimo 

194,255,304 24 63,254,140 4 

XXIII 

Mfuko wa 
Afya 

313,450,285 21 0 0 
XXIV 

Mfuko wa 
Barabara 

2,437,405,975 24 988,004,813 27 
XXV 

Mfuko wa 
Maendele
o ya jamii 

321,803,577 2 0 0 
XXVI 

Miradi 
Mingine 

1,427,910,126 5 398,255,126 3 
XXVII 

Jumla 4,694,825,267 76 1,449,514,079 34  

 
Kutokana na mchanganuo huo, idadi ya watekelezaji 
imeongezeka kwa asilimia 124, huku matumizi 
yaliyofanywa nje ya bajeti yakiongezeka kwa asilimia 
224; hivyo, kwa ujumla, tatizo limeongezeka kwa 
asilimia 100. 
 

5.2.3 Malipo ya Mwaka Uliopita Yaliyofanyika bila Kibali  Sh. 
697,066,187 

Malipo yenye thamani ya kiasi cha Sh. 697,066,187 
yamefanywa na watekelezaji wa miradi ya maendeleo 
arobaini na moja (41) kwa ajili ya kulipia madeni ya 
mwaka uliopita. Hata hivyo, hakuna uthibitisho wa 
kuonesha kwamba malipo hayo ni madeni ya mwaka wa 
fedha 2013/2014 au yalikuwepo katika bajeti ya mwaka 
huu wa fedha. Hii ni kinyume na Agizo 22 (1) la 
Memoranda ya Fedha za Serikali za Mitaa, 2009. Kazi 
zilizoainishwa kwenye bajeti hazikutekelezwa kama 
ilivyokusudiwa, hivyo, kuathiri malengo ya mradi kwa 
kiasi kilichoelezwa. 
 



73 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

Mchanganuo wa watekelezaji waliohusika ni kama 
inavyoonekana kwenye jedwali la 32  hapo chini: 

 
Jedwali Na. 32: Malipo ya Mwaka Uliopita 
Yaliyofanyika bila Kibali 

Mradi 

2014/15 

Kiambatisho 
Kiasi (Sh.) 

Idadi ya 
watekelezaji 

Programu ya 
Maendeleo ya Sekta 
ya Kilimo 

69,739,281 6 XXIX 

Mfuko wa Afya 473,613,083 25 XXX 

Mfuko wa Barabara 141,092,596 6 XXXI 

Programu ya 
Maendeleo ya Sekta 
ya Maji 

12,621,227 4 XXXII 

Jumla 697,066,187 41  

 
5.2.4 Fedha za Ruzuku Zilizopelekwa kwenye Miradi 

Pungufu ya Makadirio Sh. 233,537,356,720 
Baadhi ya miradi haikutekelezwa kutokana na 
kupelekewa fedha pungufu ikilinganishwa na 
ilivyoidhinishwa katika bajeti. Mapitio ya Mpango wa 
Kati wa Matumizi ya Fedha za Umma (MTEF) na bajeti ya 
miradi kwa mwaka 2014/15 yalionesha kuwa, fedha 
iliyokadiriwa kwa watekelezaji wa miradi 375 yenye 
thamani ya Sh. 233,537,356,720 hakikupokelewa kama 
ilivyoidhinishwa kwenye bajeti. Kiasi ambacho 
hakikupokelewa kimeathiri utekelezaji wa mpango kazi, 
hivyo, kusababisha kutokamilika miradi kwa wakati na 
lengo la kuboresha maisha kwa wananchi kutofikiwa. 
 
Jedwali Na. 33: Upungufu wa Fedha za Ruzuku 
Zisizopelekwa kwenye Miradi 

Mradi 

 2014/15  2013/14 

Kiambat
isho Kiasi (Sh.) 

Idadi ya 
watekele

zaji 
Kiasi (Sh.) 

Idadi 
ya 

wateke
lezaji 

Program
u ya 
Maendel
eo ya 

32,578,084,152 122 34,541,952,358 85 XXXIII 
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Mradi 

 2014/15  2013/14 

Kiambat
isho Kiasi (Sh.) 

Idadi ya 
watekele

zaji 
Kiasi (Sh.) 

Idadi 
ya 

wateke
lezaji 

Sekta ya 
Kilimo 

Mfuko 
wa Afya 

23,343,941,844 4 11,748,382,804 72 XXXIV 

Mfuko 
wa 
Barabara 

80,354,800,751 145 245,198,810 1 XXXV 

Mfuko 
wa 
Maendel
eo ya 
Jamii 

18,409,200 1 0 0 XXXVI 

Program
u ya 
Maendel
eo ya 
Sekta ya 
Maji 

55,844,063,238 88 0 0 XXXVII 

Miradi 
Mingine 

41,398,057,535 15 6,154,051,581 4 XXXVIII 

Jumla 233,537,356,720 375 52,689,585,553 162  

 
Kutokana na mchanganuo huo, ni dhahiri kuwa idadi ya 
watekelezaji imeongezeka kwa asilimia 131, pia fedha 
za ruzuku ambazo hazikupelekwa kwenye miradi 
zimeongezeka kwa asilimia 343, hivyo kwa ujumla 
imeonyesha kuwa hakuna maboresho katika kiasi cha 
fedha kinachotolewa kwa ajili ya miradi kwa asilimia 212 
kwa mwaka huu. 
 

5.2.5 Ucheleweshwaji wa kupeleka fedha za utekelezaji wa 
miradi Sh. 8,517,891,460 
Ukaguzi ulibaini kuwa watekelezaji wa miradi ishirini na 
sita (26) walichelewa sana kupokea kiasi cha Sh. 
8,517,891,460 kutoka Hazina kwa ajili ya utekelezaji wa 
shughuli mbalimbali za miradi ya maendeleo. 
Ucheleweshaji huo umeathiri kwa kiasi kikubwa 
utekelezaji wa shughuli za miradi kwa wakati. Maelezo 
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ni kama yanavyoonekana kwenye jedwali la 34 hapo 
chini. 

 
Jedwali Na. 34: Ucheleweshwaji wa Uhamishaji wa 

Fedha 

Mradi 

2014/15 2013/14 

Kiambatis
ho Kiasi (Sh.) 

Idadi ya 
wateke
lezaji 

Kiasi (Sh.) 
Idadi ya 
watekel

ezaji 

Mfuko 
wa Afya 

4,043,222,502 12 12,036,465,500 23 XXXIX 

Mfuko 
wa 
Barabara 

1,489,916,968 7 0 0 XL 

Mfuko 
wa 
Maendel
eo ya 
jamii 

1,168,705,522 1 0 0 XLI 

Miradi 
Mingine 

1,816,046,468 6 0 0 XLII 

Jumla 8,517,891,460 26 12,036,465,500 23  

 

Kutokana na mchanganuo huo, ni dhahiri kuwa idadi ya 
watekelezaji imeongezeka kwa asilimia 13 lakini 
ucheleweshwaji wa uhamishaji  fedha za miradi 
umepungua kwa asilimia 29; hivyo, kwa ujumla, 
imeonyesha kuwa tatizo la ucheleweshaji limepungua 
kwa asilimia 42 kwa mwaka huu. 
 

5.2.6 Miradi ambayo Haikukamilika Sh. 103,333,097,371 
Hadi kufikia mwishoni mwa mwaka, miradi yenye 
thamani ya Sh. 103,333,097,371 iliyofanywa na 
watekelezaji 109; haikukamilika kutokana na ukosefu 
wa fedha, ucheleweshwaji wa fedha, mchakato mrefu 
wa manunuzi na uchache wa watendaji. Mambo hayo 
yameathiri utekelezaji wa mpango kazi na lengo la 
kuboresha maisha ya wananchi kutokufikiwa. Jedwali la 
35 hapo chini linaonesha miradi ambayo haikukamilika 
kwa mwaka 2014/15. 
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Jedwali Na. 35: Miradi ambayo Haikukamilika 

Miradi 

2014/15 2013/14 

Kiambatis
ho Kiasi (Sh.) 

Idadi ya 
Watekele

zaji 
Kiasi (Sh.) 

Idadi ya 
Watekel

ezaji 

Programu 
ya  
Maendele
o ya 
Sekta ya 
Kilimo 

3,715,394,680 27 2,110,892,964 9 XLIII 

Mfuko wa 
Barabara 

19,786,132,288 40 17,393,059,400 61 XLIV 

Mfuko wa 
Maendele
o ya 
Jamii 

0 0 1,721,308,072 18  

Programu  
ya  
Maendele
o ya 
Sekta ya 
Maji 

79,003,426,670 40 34,548,437,608 34 XLV 

Miradi 
Mingine 

828,143,733 2 0 0 XLVI 

Jumla 103,333,097,371 109 55,773,698,044 122  

 
 Kutokana na mchanganuo huo, ni dhahiri kuwa idadi ya 
watekelezaji imepungua kwa asilimia 11, lakini miradi 
isiyokamilika imeongezeka kwa asilimia 85; na hivyo, 
kwa ujumla, hakukuwa na maboresho kwa asilimia 96 
kwa mwaka huu. 
 

5.2.7 Fedha za Miradi Zisizotumika Sh. 427,130,566,544 
Miradi ya Maendeleo mia saba tisini na tisa (799) katika 
Serikali za Mitaa, Wizara na Mashirika ya Umma ilikuwa 
na kiasi kilichosalia cha Sh. 427,130,566,544 hadi kufikia 
tarehe 30 Juni, 2015 iliyosababishwa na ucheleweshaji 
wa fedha kutoka Hazina na mchakato mrefu wa taratibu 
za manunuzi. Hali hii inaonesha kuwa huduma kwa 
wananchi hazikutolewa kama ilivyokusudiwa. 
Mchanganuo ni kama inavyoonekana kwenye jedwali la 
36 hapo chini: 
 
Jedwali Na. 36: Fedha za Miradi Zisizotumika 

Miradi 2014/15 2013/14 
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Kiasi (Sh.) 
Idadi ya 
Watekel

ezaji 
Kiasi (Sh.) 

Idadi ya 
Watekele

zaji 

Kiambatis
ho 

Program
u ya  
Maendel
eo ya 
Sekta ya 
Kilimo 

7,782,347,604 159 28,421,266,538 160 XIII 

Mfuko wa 
Afya 

11,009,824,907 162 23,003,972,568 161 XIV 

Mfuko wa 
Barabara 

19,435,361,012 162 44,697,892,406 162 XV 

Mfuko wa 
Maendel
eo ya 
Jamii 

455,270,160 43 1,905,523,888 50 XVI 

Program
u  ya  
Maendel
eo ya 
Sekta ya 
Maji 

25,100,499,229 162 69,498,598,527 163 XVII 

Miradi 
Mingine 

363,347,263,632 111 250,400,887,760 79 XVIII 

Jumla 427,130,566,544 799 417,928,141,687 775  

 
Kutokana na mchanganuo huo, ni dhahiri kuwa idadi ya 
watekelezaji imeongezeka kwa asilimia 3, lakini bakaa 
imeongezeka kwa asilimia 2; ambapo, kwa ujumla, kuna 
maboresho katika utumiaji wa fedha za miradi kwa 
asilimia 1 kwa mwaka huu. 

 

5.2.8 Ukosefu wa Bajeti Iliyoidhinishwa na Mpango Kazi wa 
Miradi Sh. 14,906,665,764 
Mapitio ya utekelezaji wa mradi wa Mfuko wa Maendeleo 
ya Jamii (TASAF) imebainika kuwa Halmashauri saba (7) 
ambazo hazikuwa na bajeti wala mpango kazi kwa ajili 
ya utekelezaji wa shughuli za mradi, kinyume na kifungu 
Na. 7.2.1 cha Mwongozo wa Uendeshaji wa Mradi (TASAF 
III) kinachotaka kuwepo kwa bajeti iliyoidhinishwa na 
kuingizwa katika bajeti ya taifa. Hii inaweza 
kusababisha shughuli zilizopangwa kwa mwaka husika 
kutofanyika kwa ufanisi na pia inaweza kuzuia mchakato 
mzima wa tathmini ya utekelezaji wa mradi. Kiasi halisi 
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kilichopokelewa na Halmashauri hizi kwa mwaka huu ni 
Sh. 14,906,665,764. Idadi ya Halmashauri na kiasi 
kilichopokelewa kimeoneshwa kwenye jedwali la 37 
hapo chini: 
 
Jedwali Na. 37: Ukosefu wa Bajeti Iliyoidhinishwa na 
Mpangokazi 

Na Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 
Wilaya ya 
Chamwino  

7,410,520,328 5 Manispaa ya Dodoma  1,351,622,250 

2 
Wilaya ya 
Kondoa  

1,902,936,500 6 Wilaya ya Chemba  944,270,561 

3 
Wilaya ya 
Kongwa  

1,594,451,250 7 
 Manispaa ya 
Sumbawanga  

272,370,000 

4 
Wilaya ya 
Bahi  

1,430,494,875 
  

Jumla 
14,906,665,764 

 

5.3 Mapungufu Katika Udhibiti wa Matumizi  

5.3.1 Kutumia Fedha za Miradi kwenye Matumizi 
Yasiyokusudiwa Sh. 1,427,910,126 
Miradi mitano imefanya matumizi ya Sh. 1,427,910,126 
ambayo hayahusiani na shughuli za mradi kinyume na 
makubaliano yaliyofanywa kati ya wadau wa maendeleo 
na Serikali ya Tanzania kama inavyooneshwa kwenye 
jedwali hapa chini:  
 
Jedwali Na. 38: Matumizi Yaliyofanywa Kinyume na 

Taratibu 

Na. Jina la Mradi Kiasi  (Sh.) 

1 
Mradi wa Kuboresha Miji Tanzania-
(TSCP) 

1,195,095,381 

2 
Mradi wa kujenga uwezo wa kuunganisha 
biashara (Wizara ya Viwanda na 
Biashara) 

206,627,735 

3 
Mradi wa Kusaidia Sekta ya Afya (HSPS)– 
TAMISEMI 

13,318,438.20 

4 
Mradi wa Maendeleo Huduma za Msingi 
za Afya (BHSP) TAMISEMI 

7,257,500 
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5 
Programu ya usambazaji wa maji vijijini 
na usafi wa mazingira (RWSSP) 

5,611,072 

  Jumla 1,427,910,126 

 

Hata hivyo, kiasi hiki ni zaidi kwa Sh. 1,335,873,743 
ukilinganisha na kiasi cha Sh. 92,036,383 kwa mwaka 
2013/14. 

5.3.2 Malipo Yenye Nyaraka Pungufu Sh. 6,430,191,366  
Matumizi ya kiasi cha Sh. 6,430,191,366 yamefanywa na 
watekelezaji wa miradi mia moja hamsini na tatu (153) 
bila ya kuwa na viambatisho vyakutosha kwa mwaka wa 
fedha 2014/15 (2013/2014: Sh.6,513,514,748) kinyume 
na Agizo 8 (2)(c) la Memoranda ya Fedha za Serikali za 
Mitaa, 2009. Kwa kutokuwepo kwa viambatisho hivyo, 
uhalali na usahihi wa malipo hayo haukuweza 
kuthibitishwa.  Jedwali la 39 hapo chini linaonyesha hali 
hiyo:  

  
Jedwali Na. 39: Malipo Yenye Nyaraka Pungufu 

 
Mradi 

2014/15 2013/14 

Kiambatis
ho Kiasi (Sh.) 

Idadi ya 
wateke
lezaji 

Kiasi (Sh.) 

Idadi 
ya 

watek
elezaji 

Program
u ya  
Maendel
eo ya 
Sekta ya 
Kilimo 

315,304,412 16 688,587,244 

23 

XLVII 

Mfuko 
wa Afya 

1,167,126,292 51 689,882,836 
47 

XLVIII 

Mfuko 
wa 
Barabar
a 

1,147,046,869 22 340,192,942 

23 

XLIX 

Mfuko 
wa 
Maendel
eo ya 
Jamii 

482,158,635 13 32,565,798 

3 

L 

Program
u  ya  
Maendel

796,673,824 25 1,215,901,770 
30 

LI 
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Mradi 

2014/15 2013/14 

Kiambatis
ho Kiasi (Sh.) 

Idadi ya 
wateke
lezaji 

Kiasi (Sh.) 

Idadi 
ya 

watek
elezaji 

eo ya 
Sekta ya 
Maji 

Miradi 
Mingine 

2,521,881,334 26 3,546,384,158 
12 

LII 

Jumla 6,430,191,366 153 6,513,514,748 138  

 

Kutokana na mchanganuo huo, ni dhahiri kuwa 
watekelezaji wameongezeka kwa asilimia 11, lakini 
tatizo la kuwa na nyaraka pungufu limepungua kwa 
asilimia 1.3; hivyo, kwa ujumla, tatizo limepungua kwa 
asilimia 12.3 katika mwaka huu. 

5.3.3 Kukosekana kwa Hati za Malipo Sh. 755,060,784 
Hati za malipo za kiasi cha Sh. 755,060,784 
hazikuonekana wakati wa ukaguzi kinyume na Agizo 
34(1) la Memoranda ya Fedha za Serikali za Mitaa, 2009; 
hivyo, kupelekea usahihi na uhalali wa malipo husika 
kutothibitishwa. Matumizi ya watekelezaji ishirini na 
sita (26) hayakuhakikiwa, hivyo, kukwamisha mawanda 
ya ukaguzi. Mchanganuo ni kama ilivyoonekana hapa 
chini. 

 
Jedwali Na. 40: Kukosekana kwa Hati za Malipo 

 
Mradi 

2014/15 2013/14 

Kiambatish
o Kiasi (Sh.) 

Idadi ya 
watekelez

aji 
Kiasi (Sh.) 

Idadi ya 
watekelez

aji 

Programu 
ya  
Maendeleo 
ya Sekta 
ya Kilimo 

99,662,010 

5 

28,614,300 

9 

LIII 

Mfuko wa 
Afya 

241,811,585 
11 

194,447,491 
14 

LIV 

Mfuko wa 
Barabara 

53,436,259 
4 

111,416,365 
11 

LV 

Mfuko wa 
Maendeleo 
ya Jamii 

185,224,476 
3 

0 
0 

LVI 
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Programu  
ya  
Maendeleo 
ya Sekta 
ya Maji 

174,926,454 

3 

130,544,417 

6 

LVII 

Jumla 755,060,784 26 465,022,573 40  

 
Kutokana na mchanganuo huo, ni dhahiri kuwa 
watekelezaji wamepungua kwa asilimia 35, lakini tatizo 
la kutokuwepo kwa hati za malipo limeongezeka kwa 
asilimia 62; hivyo, kwa ujumla, hakuna maboresho 
katika utunzaji wa hati za malipo kwa asilimia 97 katika 
mwaka huu. 

 

5.3.4 Matumizi ya  Fedha za Bakaa bila Idhini ya -TAMISEMI  
Sh. 2,495,660,846 
Halmashauri kumi na tatu (13) zilitumia fedha za bakaa 
za Mfuko wa barabara kiasi cha Sh. 2,495,660,846 bila 
kupata kibali toka Ofisi ya Waziri Mkuu- TAMISEMI 
kinyume na Aya 3.5 ya Makubaliano ya Mwaka ya 
Utekelezaji wa Kazi za Barabara Wilayani, Mijini na 
Mitaani. Kutokana na kukosekana kwa idhini hiyo, fedha 
iliyobaki mwaka 2013/14 haikuwa kwenye makubaliano 
ya utekelezaji wa kazi za barabara kwa mwaka 2014/15; 
na kuna uwezekano kuwa fedha hiyo ilitumika 
kugharamia shughuli ambazo hazikukusudiwa 
kutekelezwa kwa mwaka husika.  Maelezo zaidi yapo 
katika Kiambatisho Na. LVIII. 

Matumizi ya fedha za bakaa bila idhini Kutoka Ofisi ya 
Waziri Mkuu-TAMISEMI yameongezeka kwa Sh. 
465,403,305 ukilinganisha na kiasi cha Sh. 2,030,257,541 
mwaka 2013/14, Halmashauri kumi na nne (14) 
zinahusika. 

5.3.5 Malipo yaliyofanyika bila kupitia ukaguzi wa awali Sh. 
1,776,677,215 
Malipo ya Sh. 1,776,677,215 yalifanywa na watekelezaji 
wa mradi thelathini na mbili (32) kwa ajili ya utekelezaji 
wa shughuli mbalimbali za miradi ya maendeleo bila 
kupitia ukaguzi wa awali kinyume na Agizo 10 (2) la 
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Memoranda ya Fedha za Serikali za Mitaa, 2009 na 
Kanuni Na. 91(4) na (6) ya Sheria ya Fedha za Umma ya 
mwaka 2001 (ilivyorekebishwa 2004). Malipo bila kupitia 
ukaguzi wa awali yanaweza kupelekea malipo yasiyo na 
tija kufanyika. Ufafanuzi ni kama inavyoonekana 
kwenye jedwali la41 hapo chini. 

Jedwali Na. 41: Malipo ambayo Hayajapitia Ukaguzi 
wa Awali 
 
Mradi 

2014/15 2013/14 

Kiambatish
o 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekelez
aji 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekelez
aji 

Programu 
ya  
Maendele
o ya 
Sekta ya 
Kilimo 

299,361,178 13  

- 

LIX 

Mfuko wa 
Afya 

105,244,336 8  
- 

LX 

Mfuko wa 
Barabara 

1,029,445,373 6 668,803,433 
11 

LXI 

Programu  
ya  
Maendele
o ya 
Sekta ya 
Maji 

342,626,328 5 2,523,293,658 

5 

LXII 

Jumla 1,776,677,215 32 3,192,097,091 16  

 
Kutokana na mchanganuo huo, ni dhahiri kuwa 
watekelezaji wameongezeka kwa asilimia 100 lakini 
tatizo la malipo kutokupitia ukaguzi wa awali 
limepungua kwa asilimia 44; hivyo, kwa ujumla, 
inaonyesha kwamba kuna maboresho katika udhibiti wa 
ndani katika malipo kwa asilimia 144 katika mwaka huu. 
 

5.3.6 Fedha za Tahadhari Hazijahamishiwa Akaunti ya 
Amana Sh. 1,519,880,846 
Halmashauri ishirini na nane (28) zilifanya malipo 
kulingana na hati za wakandarasi na kukata tahadhari 
jumla ya Sh. 1,519,880,846 kwa mujibu wa masharti ya 
mikataba husika. Hata hivyo fedha hizo hazikupelekwa 
kwenye akaunti ya amana kwa ajili ya utunzwaji 
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zikisubiri kipindi cha matazamio kuisha badala yake 
ziliendelea kuhifadhiwa kwenye akaunti ya mradi husika 
kinyume na Kifungu Na. 5.19 cha Mwongozo wa Kihasibu 
kwa Serikali za Mitaa, 2009.  Fedha hizo zinaweza 
kutumika kufanya malipo yasiyokusudiwa na kuongeza 
kiasi cha wadai kisicho cha lazima kwenye akaunti 
husika.  Mchanganuo unaonekana kwenye Jedwali hapo 
chini. 

 
Jedwali Na. 42: Fedha za Tahadhari ambazo 
Hazijahamishiwa Akaunti ya Amana 

 
Mradi 

2014/15 2013/14 

Kiambatish
o 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekelez

aji 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekeleza

ji 

Mfuko wa 
Barabara 

326,211,465 13 643,075,704 
20 

LXIII 

Programu  
ya  
Maendele
o ya Sekta 
ya Maji 

1,193,669,381 15  

 

LXIV 

Jumla 1,519,880,846 28 643,075,704 20  

 
Kutokana na mchanganuo huo, ni dhahiri kuwa 
watekelezaji wameongezeka kwa asilimia 40; pia tatizo 
la fedha tahadhari zisizohamishiwa kwenye akaunti ya 
amana limeongezeka kwa asilimia 136. Hivyo, kwa 
ujumla, inaonyesha kwamba hakuna maboresho kwa 
asilimia 96 katika mwaka huu. 
 

5.3.7 Masurufu Yasiyorejeshwa Sh. 876,456,646 
 Masurufu ya Sh. 876,456,646 kwa watekelezaji ishirini (20) 

yaliyotolewa kwa wafanyakazi mbalimbali wa miradi 
hayakurejeshwa katika mwaka husika baada ya 
kukamilika kwa shughuli zilizokusudiwa kinyume na 
Agizo 40(3) la Memoranda ya Fedha za Serikali za Mitaa, 
2009 na Kanuni Na. 103(1) ya Sheria ya Fedha za Umma, 
2001. Kwa hali hii, fedha zinaweza kutumika kwenye 
shughuli zisizohusiana; matumizi halisi hayataweza 
kuthibitishwa bila marejesho ya masurufu. Orodha ya 
watekelezaji imeonyeshwa kwenye jedwali la 43 hapo 
chini: 
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Jedwali Na. 43: Masurufu Yasiyorejeshwa 

 
Mradi 

2014/15 2013/14 

Kiambatis
ho 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekele
zaji 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekel
ezaji 

Programu 
ya  
Maendele
o ya 
Sekta ya 
Kilimo 

5,603,048 2 - - LXV 

Mfuko wa 
Afya 

64,867,000 4 - - LXVI 

Mfuko wa 
Barabara 

20,789,300 4 - - LXVII 

Programu  
ya  
Maendele
o ya 
Sekta ya 
Maji 

16,087,751 5 17,567,749 4 LXVIII 

Miradi 
mingine  

769,109,547 5 172,455,193 
9 

LXIX 

Jumla 876,456,646 20 190,022,942 13  

 
Mchanganuo huo unaonyesha wazi kuwa, idadi ya 
watekelezaji imeongezeka kwa asilimia 54, na kiasi cha 
masurufu yasiyorejeshwa kimeongezeka kwa asilimia 
361; hivyo, kwa ujumla, hakuna maboresho ukizingatia 
masurufu yasiyorejeshwa yameongezeka kwa asilimia 
307 kwa mwaka huu. 

 
5.3.8 Manunuzi ya Bidhaa na Huduma yaliyofanyika bila 

uthibisho wa stakabadhi za kielektroniki za Mamlaka 
ya Mapato Tanzania Sh. 64,593,949,023 
Watekelezaji wa miradi mia mbili ishirini na tisa (229) 
walinunua bidhaa na huduma za kiasi cha Sh. 

64,593,949,023 kutoka kwa wazabuni mbalimbali kwa 
mwaka huu bila ya kudai stakabadhi za kielektroniki za 
Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA). Hii ni kinyume na 
Kanuni Na. 10(5) na 29(1) ya Sheria ya Kodi ya Ongezeko 
la Thamani (EFD), 2010. Kwa kutokudai stakabadhi ya 
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fedha ya Mamlaka ya Mapato, taasisi za serikali 
zinasaidia wamiliki wa biashara husika kukwepa kodi,  
hivyo kusababisha serikali kupoteza kiasi kikubwa cha 
mapato. Mchanganuo umeonyeshwa kwenye jedwali la 
44 hapo chini: 

 
Jedwali Na. 44: Manunuzi ya Bidhaa na Huduma bila 
Kudai Stakabadhi ya Fedha ya Mamlaka ya Mapato 
Tanzania (TRA) 

Mradi 

2014/15 2013/14 

Kiambatish
o 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekelez
aji 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekele
zaji 

Programu 
ya  
Maendele
o ya 
Sekta ya 
Kilimo 

1,140,250,057 32 - 

 

LXX 

Mfuko wa 
Afya 

4,819,867,277 59 - 
 

LXXI 

Mfuko wa 
Barabara 

36,462,019,627 74 - 
 

LXXII 

Programu  
ya  
Maendele
o ya 
Sekta ya 
Maji 

19,914,902,884 58 - 

 

LXXIII 

Miradi 
Mingine 

2,256,909,178 6 11,964,455,318 
4 

LXXIV 

Jumla 64,593,949,023 229 11,964,455,318 4  

 
Kutokana na mchanganuo huo ni dhahiri kuwa 
watekelezaji wameongezeka kwa asilimia 5625, lakini pia 
tatizo la manunuzi ya bidhaa na huduma bila kudai 
stakabadhi ya fedha ya Mamlaka ya Mapato Tanzania 
(TRA) limeongezeka kwa asilimia 439. 

 

5.3.9 Fedha za Mradi ambazo Hazikulipwa kwa Walengwa 
kama Ilivyokusudiwa Sh. 217,186,300 
Halmashauri kumi na mbili (12) zimeshindwa kuwalipa 
walengwa wa mradi wa Mfuko wa Maendeleo ya Jamii 
kiasi cha Sh. 217,186,300 katika siku za malipo 
zilizopangwa kwa sababu mbalimbali kama vile 
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kutokuhudhuria siku ya malipo, ugonjwa, kutokuwepo 
kwa mawasiliano na wengine kuhamia eneo jingine. 
Kutokana na hayo fedha hizo zilirudishwa makao makuu 
ya Mfuko wa Maendeleo ya Jamii; hivyo, kusababisha 
kutofikia malengo ya mradi kwa walengwa. Mchanganuo 
wa Halmashauri na kiasi ambacho hakikulipwa kwa 
walengwa inaonekana katika jedwali la hapo chini: 
 
Jedwali Na. 45: Fedha Zisizolipwa kwa Walengwa 

Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 
Manispaa ya 
Kigoma  

147,482,850 8 
Wilaya ya 
Uvinza  

5,689,500 

2 
Wilaya ya 
Bagamoyo  

14,818,450 9 
Wilaya ya 
Kigoma  

3,538,000 

3 
Wilaya ya 
Mpanda  

11,844,000 10 
Mji wa 
Mpanda  

2,337,000 

4 
Wilaya ya 
Iramba  

9,644,000 11 
Wilaya ya 
Manyoni  

2,275,000 

5 
Wilaya ya 
Mkalama  

6,426,150 12 
Wilaya ya 
Singida  

695,000 

6 
Wilaya ya 
Mlele  

6,239,000 
  

Jumla 
217,186,300 

7 
Wilaya ya 
Mbarali  

6,197,350 
      

 

5.3.10 Ucheleweshaji wa urejeshwaji wa fedha za walengwa 
wasiolipwa Sh. 17,293,833 
Mapitio ya fomu za usuluhisho wa malipo, taarifa za 
mradi na fomu za kuhamisha fedha benki kwa mradi wa 
Maendeleo ya Jamii (TASAF) yalibaini kuwa kiasi cha Sh. 

17,293,833 zilizokuwa fedha za walengwa ambao 
hawakulipwa zilicheleweshwa kurejeshwa Makao makuu 
ya Mradi na Halmashauri sita (6) kwa siku kati ya 20 
mpaka 79 kinyume na Mpango wa Kuhawilisha fedha 
ambao unahitaji fedha zisizolipwa kurejeshwa haraka. 
Kutokurejeshwa kwa fedha hizo kunaweza kusababisha 
matumizi mabaya ya fedha za mradi. Jedwali la 46 hapo 
chini linaonyesha: 
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Jedwali Na. 46: Ucheleweshaji wa urejeshwaji wa 
fedha za walengwa wasiolipwa kwenda Makao Makuu 
ya TASAF 

Na. 
Halmashaur

i 
Kiasi (Sh.) 

Uchelewesh
aji wa 
marejesho 
(siku) 

Wastani wa  
ucheleweshaj

i (siku) 

1 
Wilaya ya 
Nanyumbu  

1,066,000 28 - 144 79 

2 
Wilaya ya 
Mtwara  

3,383,833 24 - 177 71 

3 
Wilaya ya 
Ikungi  

6,551,000 21 - 199 65 

4 
Wilaya ya 
Tandahimba  

2,233,000 11 - 168 45 

5 
Manispaa ya 
Singida  

1,785,000 13 - 54 34 

6 
Wilaya ya 
Manyoni  

2,275,000 11-31 20 

 Jumla 17,293,833   

 

 
5.3.11 Malipo Yaliyofanyika kwa Walengwa kwa Kuchelewa 

Sh. 1,338,082,875   
Mapitio ya ratiba ya mpango wa kuhawilisha fedha kwa 
kaya maskini kwa Halmashauri nne (4) juu ya uhamishaji 
wa fedha za msingi na za masharti kwenda kwa 
wasimamizi wa mradi,  ilibaini kuwa kiasi cha Sh. 
1,338,082,875 kilichelewa kulipwa na wasimamizi wa  
mradi  kwenda kwa kaya husika kinyume na siku za 
malipo zilizoainishwa na Makao Makuu ya mradi kupitia 
Mwongozo Na.2 TSF/GEN/L/6/13/152 wa 12/2/2014, na 
Kiambatisho Na. 1 Aya ya 2 & 3 ambacho kinaagiza 
malipo yafanyike kati ya tarehe 10 na 20 ya kila mwezi 
wa malipo. Kutokufuata kalenda ya malipo kunaweza 
kusababisha usumbufu katika kuwataarifu walengwa 
siku ya malipo na kusababisha washindwe kuhudhuria. 
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Mchanganuo wa Halmashauri na siku zilizocheleweshwa 
malipo umeonyeshwa kwenye Jedwali hapo chini. 

Jedwali Na. 47: Ucheleweshaji wa Malipo kwa 
Walengwa 

N
a 

Halmasha
uri 

Kiasi (Sh.) 

Uchelewe
shaji wa 

marejesho 
(siku) 

Wastani wa  
ucheleweshaji(si

ku) 

1 
Manispaa 
ya Lindi  

67,982,042 10 10 

2 
Wilaya ya 
Ruangwa  

535,294,578.54 03-06 5 

3 
Wilaya ya 
Liwale  

269,639,599.43 01-05 3 

4 
Wilaya ya 
Nachingwe
a  

465,166,655.85 01-05 2 

 Jumla 1,338,082,875   

 
5.3.12 Kutofutwa kwa Majina ya Walengwa Wasiostahili 

kwenye Orodha ya Malipo 
Kufatia mapitio ya taarifa za malipo  na mahojiano na  
wasimamizi wa mradi, kamati za  viongozi wa jamii, 
walengwa na Halmashauri ya kijiji kwa nyakati tofauti 
katika kaya/kijiji  ilibainika kuwa taarifa ya mishahara 
kwa walengwa waliofariki huingizwa na wasimamizi wa 
mradi wa Halmashauri na makao makuu ya mradi 
kinyume na malengo makuu ya mradi kama 
ilivyoainishwa kwenye Aya 1.2 ya TASAF III ya Mwongozo 
wa Utendaji wa mwaka 2013 yenye malengo ya 
kuziwezesha kaya maskini kwa kuwaongezea kipato na 
fursa ili kuboresha maisha yao. Hali hiyo huweza 
kuchelewesha kufikiwa kwa malengo ya mradi. Maelezo 
ya Halmashauri na idadi ya walengwa ambao 
hawakufutwa katika taarifa ya malipo ni kama 
ifuatavyo: 
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Jedwali Na. 48: Kutofutwa Kwa Majina ya Walengwa 
Wasiostahili kwenye Orodha ya Malipo 

N
a 

Halmashaur
i 

Idadi za 
walengw
a 

Na
. 

Halmashaur
i  

Idadi za 
walengw
a 

1 
Wilaya ya 
Kibaha  

21 4 
Wilaya ya 
Kondoa  

13 

2 
Wilaya ya 
Bagamoyo 

14 
  

Jumla 
61 

3 
Wilaya ya 
Tandahimba  

13 
     

 

5.4 Masuala Yanayohusu Rasilimali Watu na Rasilimali 
nyinginezo  

5.4.1 Mapungufu Yaliyobainika katika Miradi Iliyotekelezwa 
na Mfuko wa Barabara 
Ukaguzi wa miradi ya barabara katika Halmashauri 
ishirini (20) yenye mikataba ya jumla ya Sh. 

1,985,489,956 umebaini mapungufu kadhaa katika 
utekelezaji wa miradi hiyo kama ilivyoainishwa katika 
Kiambatisho Na. XXVIII. Malengo yaliyokusudiwa ya 
mradi yanaweza yasifikiwe na jamii iliyolengwa 
isinufaike kama ilivyotarajiwa. 
 

5.4.2 Upungufu wa Wataalamu na Watumishi wa kawaida 
Mapitio ya hali halisi ya rasilimali watu ambayo ndio 
muhimu katika utekelezaji wa shughuli za miradi ya 
maendeleo yalibaini upungufu wa watumishi arobaini na 
tatu elfu mia tano sitini (43,560) kwenye idara mia nne 
sabini (470) zinazosimamia utekelezaji wa miradi kama 
yalivyo mahitaji ya Halmashauri. Upungufu wa 
watumishi unapunguza ufanisi katika utekelezaji na 
usimamizi wa shughuli za miradi ya maendeleo, hivyo, 
kukwamisha juhudi za serikali katika kuinua na 
kuboresha sekta hizo. Jedwali la 49 hapo chini 
linaonyesha: 
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Jedwali Na. 49: Upungufu wa Wataalamu katika 
Utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo 

Miradi 

2014/15 2013/14 

Kiambatisho 
Upungufu 

wa 
watumishi 

Idadi ya 
watekelezaji 

Upungufu 
wa 

watumishi 

Idadi ya 
watekelezaji 

Programu 
ya  
Maendeleo 
ya Sekta ya 
Kilimo 

8,906 118 5,928 

94 

LXXV 

Mfuko wa 
Afya 

32,443 113 24,252 
112 

LXXVI 

Mfuko wa 
Barabara 

974 121 773 
103 

LXXVII 

Programu  
ya  
Maendeleo 
ya Sekta ya 
Maji 

1,237 118 1,138 

104 

LXXVIII 

Jumla 43,560 470 32,091 413  

 
 Kutokana na mchanganuo huo, ni dhahiri kuwa idadi ya 

watekelezaji imeongezeka kwa asilimia 14, lakini 
upungufu wa wafanyakazi umeongezeka kwa asilimia 36; 
hivyo, kwa ujumla, tatizo hili limeongezeka kwa asilimia 
22 kwa mwaka huu. 

 
5.4.3 Kukosekana kwa Taarifa za Mkaguzi wa Ndani 

Tathmini iliyofanywa kwenye idara za ukaguzi wa ndani 
kwenye miradi ya maendeleo hamsini na sita (56) kwa 
mwaka wa fedha ulioishia Juni 30, 2015 inaonyesha 
kuwa idara za ukaguzi wa ndani hazikuweza kuandaa 
taarifa za ukaguzi za robo mwaka za shughuli za miradi 
ya Kilimo, Afya, Barabara na Maji ambazo zingeonyesha 
udhaifu unaohusu miradi hiyo mapema. Matokeo yake, 
uongozi wa Halmashauri haukuweza kutathmini 
utekelezaji wa shughuli za miradi ya maendeleo 
kinyume na Aya 8.5 ya Taratibu za Mradi wa Maendeleo 
ya Kilimo 2006, Aya 6.3(b) ya Mwongozo wa kina wa 
Halmashauri wa Mpango wa Afya 2011, na Aya Na. 8.2.2 
ya Mkataba wa Makubaliano kati ya Serikali ya Tanzania 
na Washirika wa Maendeleo ya Februari 2007. Idadi ya 
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Halmashauri zimeoneshwa kwenye jedwali la  hapo 
chini: 
 
Jedwali Na. 50: Kukosekana kwa Taarifa za Mkaguzi 

wa Ndani 

Miradi 

Idadi ya 
miradi ya 

maendeleo 
(2014/15) 

Idadi ya 
miradi ya 

maendeleo 
(2013/14) 

Kiambatisho 

Programu ya  
Maendeleo ya 
Sekta ya Kilimo 

21 - LXXIX 

Mfuko wa Afya 19 21 LXXX 
Mfuko wa 
Barabara 

7 10 LXXXI 

Programu  ya  
Maendeleo ya 
Sekta ya Maji 

9 - LXXXII 

Jumla  56 31  

 
Mchanganuo unaonyesha dhahiri kuwa, idadi ya miradi ya 
maendeleo ambayo haikuwa na taarifa za ukaguzi wa 
ndani imeongezeka kwa asilimia 81 ukilinganishwa na 
mwaka uliopita. 

 
5.4.4 Miradi Isiyotekelezwa Sh. 19,898,032,724  

Ukaguzi wa mpango kazi na taarifa za  utekelezaji wa 
miradi ya maendeleo ulibaini watekelezaji themanini na 
nne (84) walishindwa kutekeleza shughuli zilizopangwa 
zenye makisio ya kiasi cha Sh.19,898,032,724 kama 
ilivyoainishwa katika jedwali la 51 hapo chini: 

  
Jedwali Na. 51: Miradi Isiyotekelezwa 

Miradi 

2014/15 2013/14 

Kiambatis
ho 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekele

zaji 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekel

ezaji 

Program
u ya  
Maendel
eo ya 

5,418,371,330 27 0 

 

LXXXIII 
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Miradi 

2014/15 2013/14 

Kiambatis
ho 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekele

zaji 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekel

ezaji 

Sekta ya 
Kilimo 

Mfuko 
wa Afya 

1,327,793,743 25 4,002,916,723 
41 

LXXXIV 

Mfuko 
wa 
Barabar
a 

2,564,504,038 10 0 

 

LXXXV 

Program
u  ya  
Maendel
eo ya 
Sekta ya 
Maji 

6,736,614,681 13 0 

 

LXXXVI 

Miradi 
Mingine 

3,850,748,932 9 40,170,303,628 
5 

LXXXVII 

Jumla 19,898,032,724 84 44,173,220,351 46  

 

Mchanganuo unaonyesha dhahiri kuwa, idadi ya 
watekelezaji imeongezeka kwa asilimia 83, lakini 
shughuli za miradi ambazo hazikutekelezwa zilipungua 
kwa asilimia 55; ambapo, kwa ujumla, kuna maboresho 
kwa kuwa tatizo limepungua kwa asilimia 138 kwa 
mwaka huu. 

 
5.4.5 Kuchelewa Kukamilika kwa Kazi za Mkataba zenye 

thamani ya Sh. 2,174,711,941 
Watekelezaji tisa (9) walichelewa kukamilisha shughuli 
za miradi kinyume na mikataba waliyoingia kati ya 
watekelezaji na wakandarasi. Ucheleweshwaji wa 
utekelezaji wa miradi unakwamisha jamii kupata faida 
zilizokusudiwa. Vilevile huweza kuhitajika fedha zaidi 
kwa ajili ya kulipia gharama zitakazoongezeka.  Taarifa 
zaidi zimeonyeshwa katika jedwali la 52 hapo chini: 

 
Jedwali Na. 52: Kuchelewa Kukamilika kwa Kazi za 

Mkataba 
Miradi 2014/15 Kiambatisho 
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Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekelezaji 

Mfuko wa 
Barabara 

1,493,119,000 6 LXXXVIII 

Miradi Mingine 681,592,941 3 LXXXIX 

Jumla 2,174,711,941 9  

 

5.4.6 Kutokulipwa kwa Madai ya Wakandarasi yenye 
thamani ya Sh. 29,909,278,873 
Watekelezaji ishirini na nne (24) waliingia mikataba na 
wakandarasi mbalimbali kwa ajili ya utekelezaji wa 
shughuli za miradi; hata hivyo, madai ya wakandarasi ya 
kiasi cha Sh. 29,909,278,873 hayakulipwa kwa wakati na 
watekelezaji wa mradi ingawa baadhi ya miradi 
imekamilika kulingana na mkataba. Vilevile, miradi 
mingine imekamilika kwa sehemu tu kwa sababu 
wakandarasi wameshindwa kuendelea kwa kutokulipwa 
malimbikizo ya madai yao ya awali. Mchanganuo 
umeonyeshwa kwenye jedwali la 53 hapo chini: 
 

Jedwali Na. 53: Kutokulipwa kwa Madai ya Wakandarasi 

Miradi 
2014/15 

Kiambatisho Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekelezaji 

Mfuko wa 
Barabara 

6,111,788,579 17 XC 

Programu  ya  
Maendeleo ya 
Sekta ya Maji 

3,479,666,141 5 XCI 

Miradi Mingine 20,317,824,153 2 XCII 

Jumla 29,909,278,873 24  

 

5.5 Masuala Yanayohusu Manunuzi na Ufuataji wa Taratibu  

5.5.1 Malipo Yenye Msamaha wa Kodi ya Ongezeko la 
Thamani (VAT) Yaliyolipwa Kimakosa kwa Mamlaka ya 
Mapato Tanzania Yenye Thamani ya Sh. 20,695,091  
Watekelezaji wa miradi ya maendeleo wanne (4) 
walinunua bidhaa na huduma kutoka kwa wazabuni 
mbalimbali ambapo kiasi kilicholipwa kilijumuisha kodi 
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ya ongezeko la thamani la Sh. 20,695,091 kinyume na 
kifungu Na. 9.2.2 cha mkataba wa makubaliano kati ya 
washirika wa maendeleo na Serikali ya Tanzania. 
Kutofuata makubaliano  kunapelekea upungufu wa fedha 
kwa ajili ya kukamilisha shughuli za miradi zilizopangwa. 
Jedwali la 54 hapo chini linaonyesha miradi iliyofanya 
malipo yasiyokubalika: 
 
Jedwali Na. 54: Malipo Yenye Msamaha wa Kodi ya 
Ongezeko la Thamani (VAT) yaliyolipwa kimakosa kwa 
Mamlaka ya Mapato Tanzania 

Miradi 

2014/15 2013/14 

Kiambati
sho 

Kiasi (Sh.) Idadi 
ya 

watek
elezaji 

Kiasi (Sh.) Idadi 
ya 

watek
elezaj

i 

Progra
mu ya 
Maende
leo ya 
Sekta 
ya 
Kilimo 

7,767,920 1 0 

0 

XCIII 

Progra
mu  ya  
Maende
leo ya 
Sekta 
ya Maji 

0 0 190,080,547 

13 

 

Miradi 
Mingine 

12,927,171 3  
 

XCIV 

Jumla 20,695,091 4 190,080,547 13  

 

Mchanganuo unaonesha kuwa idadi ya watekelezaji 
imepungua kwa asilimia 69; pia, matumizi 
yasiyokubalika yamepungua kwa asilimia 89. Kwa 
ujumla, mchanganuo unaonyesha kuna maboresho ya 
asilimia 20 kwa mwaka huu. 
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5.5.2 Manunuzi ya Vifaa na Huduma Yasiyoidhinishwa na 
Bodi ya Zabuni Sh. 3,289,916,929  
Taratibu nyingi za manunuzi hazifuati wajibu wa 
makubaliano katika mikataba hivyo kufanya mikataba 
mingi kuwa na mapungufu. Katika mapitio ya mikataba 
ya manunuzi ilibainika kuwa Halmashauri ishirini na sita 
(26) zilifanya manunuzi yenye thamani ya Sh. 

3,289,916,929 kutoka kwa wazabuni bila idhini ya bodi 
za zabuni. Hii ni kinyume na Kanuni Na. 57(3)(a)  ya 
Manunuzi ya Umma, 2013. Mchanganuo wa miradi 
umeonyeshwa kwenye jedwali la 55 hapo chini: 

 
Jedwali Na. 55: Manunuzi ya Vifaa na Huduma 
Yasiyoidhinishwa na Bodi ya Zabuni 

Miradi 

2014/15 2013/14 

Kiambati
sho 

Kiasi (Sh.) Idadi 
ya 

wateke
lezaji 

Kiasi (Sh.) Idadi 
ya 

watek
elezaji 

Progra
mu ya  
Maende
leo ya 
Sekta 
ya 
Kilimo 

362,211,744 4 82,526,900 3 XCV 

Mfuko 
wa Afya 

592,176,529 15 441,249,526 9 XCVI 

Mfuko 
wa 
Barabar
a 

1,253,314,316 4 1,486,676,782 14 XCVII 

Progra
mu  ya  
Maende
leo ya 
Sekta 
ya Maji 

1,082,214,340 3 - - XCVIII 

Jumla 3,289,916,929 26 2,010,453,208 26  

 
Kutokana na mchanganuo huo, ni dhahiri kuwa idadi ya 
watekelezaji  imebaki kama mwaka uliopita lakini 
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manunuzi ya bidhaa na huduma bila kupitishwa na Bodi 
ya Zabuni yameongezeka kwa asilimia 64; ambapo, kwa 
ujumla, inaonyesha hakukuwa na maboresho kwa 
asilimia 64 kwa mwaka huu. 

 
5.5.3 Manunuzi Yaliyofanywa bila Kushindanisha Wazabuni 

Sh. 838,253,518 
Ilibainika kuwa bidhaa zenye thamani ya Sh. 838,253,518 
zilinunuliwa na watekelezaji ishirini na tatu (23) kutoka 
kwa wazabuni bila ushindanishi wa bei kwa angalau 
wazabuni halali watatu (3). Hii ni kinyume na Kanuni Na. 
76 ya Kanuni ya Ununuzi wa Umma, 2013 pamoja na 
Jedwali la Kwanza la Kanuni zinazoongoza taratibu za 
zabuni katika Halmashauri ya mwaka 2007. Mchanganuo 
unaonyeshwa katika jedwali la 56 hapa chini: 

 
Jedwali Na. 56: Manunuzi Yaliyofanywa bila 
Kushindanisha Wazabuni 

Miradi 

2014/15 2013/14 

Kiambatis
ho 

Kiasi (Sh.) Idadi 
ya 

wateke
lezaji 

Kiasi (Sh.) Idadi 
ya 

wateke
lezaji 

Program
u ya  
Maendel
eo ya 
Sekta ya 
Kilimo 

61,665,000 3 42,734,975 3 XCIX 

Mfuko 
wa Afya 

500,373,965 14 549,485,841 12 C 

Miradi 
Mingine 

276,214,553 6 - - CI 

Jumla 838,253,518 23 592,220,816 15  

 

Kutokana na mchanganuo huo, ni dhahiri kuwa idadi ya 
watekelezaji imeongezeka kwa asilimia 53, lakini 
manunuzi yaliyofanywa bila kushindanisha wazabuni 
yameongezeka pia kwa asilimia 42. Kwa ujumla, 
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inaonyesha kuna maboresho kwa asilimia 12 kwa mwaka 
huu. 

5.5.4 Mali na Vifaa Ambavyo Havijaingizwa Kwenye Daftari 
Sh. 349,239,686 
Kumbukumbu kwa ajili ya matumizi ya vifaa 
hazikutunzwa ipasavyo, hivyo, haikuwa rahisi kufatilia 
matumizi ya vifaa hivyo. Matokeo yake, watekelezaji 
thelathini na watano (35) walikuwa na vifaa na mali 
zenye thamani ya Sh. 349,239,686 zilizoagizwa na 
kulipiwa, lakini hazikuweza kuthibitika matumizi yake 
kutokana na kutoingizwa kwenye daftari la vifaa husika 
kinyume na Agizo 54(3) la Memoranda ya Fedha ya 
Serikali za Mitaa, 2009. Kufanya hivi kunaweza 
kusababisha matumizi mabaya ya rasilimali bila 
kugundulika na uongozi. Mchanganuo wa miradi 
inayohusika ni kama inavyoonekana kwenye jedwali la 
57 hapo chini: 
 
Jedwali Na. 57: Mali na Vifaa Ambavyo Havijaingizwa 
Kwenye Daftari 

Miradi 

2014/15                 2013/14 

Kiambatish
o 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekele

zaji 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekel

ezaji 

Programu 
ya  
Maendele
o ya 
Sekta ya 
Kilimo 

35,209,434 9 100,374,347 

12 

CII 

Mfuko wa 
Afya 

205,070,409 12 192,953,568 
18 

CIII 

Mfuko wa 
Barabara 

86,544,664 12 28,680,294 
7 

CIV 

Mradi wa 
Maendele
o ya 
Jamii 

8,118,000 1 10,371,200 

2 

CV 

Programu 
ya  
Maendele
o ya 

0 0 36,447,159 

6 
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Miradi 

2014/15                 2013/14 

Kiambatish
o 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekele

zaji 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekel

ezaji 

Sekta  ya 
Maji 

Miradi 
Mingine 

14,297,179 1 156,843,120 
5 

CVI 

Jumla 349,239,686 35 525,669,688 50  

 
Kutokana na mchanganuo huo, ni dhahiri kuwa idadi ya 
watekelezaji imepungua kwa asilimia 30, na thamani ya 
vifaa ambavyo havikuingizwa kwenye daftari imepungua 
kwa asilimia 34; kwa hiyo, kwa ujumla, tatizo hili 
limepungua kwa asilimia 4 kwa mwaka huu. 

 
5.5.5 Manunuzi ya Mali na Vifaa vyenye thamani ya Sh. 

94,774,830 kwa Fedha Taslimu badala ya kufuata 
taratibu za manunuzi 
Watekelezaji kumi na wawili (12) waliwapa watumishi 
fedha taslimu  Sh. 94,774,830 kwa ajili ya kununua 
bidhaa mbalimbali kinyume na Agizo  68 la Memoranda 
ya Fedha za Serikali za Mitaa, 2009, ambalo linataka 
uagizaji wa bidhaa na vifaa ufanywe kwanza kwa 
kutumia njia ya kuagiza kupitia hati ya kuagizia bidhaa 
na ndipo malipo yafanywe kwa kutumia hundi, pia ni 
kinyume  na Kanuni  131 ya  Ununuzi wa Umma za mwaka 
2013 kwa manunuzi ya bidhaa na huduma.  Kutokana na 
kutozingatia sheria na kanuni, kuna uwezekano kuwa 
bidhaa na mali zilinunuliwa kwa bei ya juu na hazikuwa 
na ubora unaotakiwa. Orodha ya miradi imeonyeshwa 
kwenye jedwali la 58 hapo chini: 
 
Jedwali Na. 58: Manunuzi ya Mali na Vifaa kwa Fedha 

Taslimu 

Miradi 

 2014/15 2013/14 

Kiambatish
o 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekelez

aji 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekele

zaji 

Programu 
ya  
Maendele

1,064,800 1 37,171,000 7 
CVII 
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o ya 
Sekta ya 
Kilimo 

Mfuko wa 
Afya 

35,748,472 5 140,666,983 16 
CVIII 

Mfuko wa 
Barabara 

22,739,500 3 0 0 
CIX 

Mradi wa 
Maendele
o ya 
Jamii 

730,000 1 0 0 

CX 

Programu 
ya  
Maendele
o ya 
Sekta  ya 
Maji 

0 0 17,031,400 2 

 

Miradi 
Mingine 

34,492,058 2 0 0 
CXI 

Jumla 94,774,830 12 194,869,383 25  

 
Kutokana na mchanganuo huo, ni dhahiri kuwa idadi ya 
watekelezaji imepungua kwa asilimia 52 na manunuzi ya 
bidhaa na huduma kwa kutumia fedha taslimu 
yamepungua kwa asilimia 51; ambapo, kwa ujumla, 
hakuna maboresho  kwa sababu tatizo limeongezeka kwa 
asilimia 1 kwa mwaka huu. 

5.5.6 Manunuzi ya Huduma toka kwa Wazabuni 
Wasioidhinishwa Sh. 397,706,927 
Kanuni Na. 57(3) (a) ya Kanuni za Ununuzi wa Umma 
2013, inataka orodha ya wauzaji waliopendekezwa 
iwasilishwe kwenye Bodi ya Zabuni kwa ajili ya 
kuthibitishwa; hatimaye taasisi inayofanya ununuzi 
iandae utaratibu wa kupata bei kutoka kwa wauzaji 
wote waliochaguliwa kwa wakati mmoja.  Kinyume na 
kanuni hii, Halmashauri kumi na tisa (19) zilifanya 
ununuzi wa mali, kazi za ujenzi na zisizo za ushauri  za 
Sh. 397,706,927 kutoka kwa wauzaji ambao 
hawakuthibitishwa na wakala wa Manunuzi wa Serikali 
(GPSA) na Bodi za Zabuni kama ilivyoonyeshwa kwenye 
jedwali la 59 hapo chini: 
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Jedwali Na. 59: Manunuzi ya Huduma toka kwa 
Wauzaji Wasioidhinishwa 

Miradi 

2014/15 2013/14 

Kiambatis
ho 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekele

zaji 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekele

zaji 

Programu 
ya  
Maendele
o ya 
Sekta ya 
Kilimo 

0 0 119,611,300 6  

Mfuko wa 
Afya 

380,851,907 16 338,344,077 19 CXII 

Mfuko wa 
Barabara 

16,855,020 3 0 0 CXIII 

Jumla 397,706,927 19 457,955,377 25  

 
Kutokana na mchanganuo huo, ni dhahiri kuwa idadi ya 
watekelezaji ilipungua kwa asilimia 24, lakini manunuzi 
ya huduma kutoka kwa wazabuni wasioidhinishwa 
yamepungua pia kwa asilimia 13; hivyo, kwa ujumla, 
tatizo hili limeongezeka kwa asimilia 11. 

 
 

5.5.7 Mali na Vifaa Vilivyonunuliwa lakini Havikupokelewa 
Sh. 489,154,154  
Malipo ya kiasi cha Sh. 489,154,154 yalifanyika kwa 
wauzaji tofauti kabla ya kutoa huduma kwa kutumia 
fedha za miradi ya maendeleo. Hata hivyo, ilibainika 
kuwa bidhaa zilizolipiwa hazikupokelewa kinyume na 
Agizo 71(1) la Memoranda ya Fedha za Serikali za Mitaa, 
2009 na Kanuni Na. 114 za Ununuzi ya Umma 2013. 
Watekelezaji ishirini (20) walihusika kama 
inavyoonekana kwenye jedwali la 60 hapo chini: 
 

Jedwali Na. 60: Mali na Vifaa Vilivyonunuliwa lakini 
Havijapokelewa 

Miradi 

2014/15 2013/14 

Kiamba
tisho 

Kiasi (Sh.) Idadi 
ya 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekel

ezaji 
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wateke
lezaji 

Program
u ya  
Maendel
eo ya 
Sekta ya 
Kilimo 

18,828,000 2 0 0 CXIV 

Mfuko 
wa Afya 

448,218,324 15 322,891,246 11 CXV 

Program
u ya  
Maendel
eo ya 
Sekta  
ya Maji 

0 0 271,470,575 5  

Miradi 
Mingine 

22,107,830 3 0 0 CXVI 

Jumla 489,154,154 20 594,361,821 16  

 
Kutokana na mchanganuo huo, ni dhahiri kuwa idadi ya 
watekelezaji imeongezeka kwa asilimia 25, lakini vifaa 
ambavyo havikupokelewa vimepungua kwa asilimia 18; 
ambapo, kwa ujumla, inaonyesha kuwa kuna maboresho 
kwa vile tatizo hili limepungua kwa asilimia 43 kwa 
mwaka huu. 

 
5.5.8 Manunuzi ya Dawa na Vifaa Tiba Yaliyofanyika Bila ya 

Kupata Kibali cha Bohari Kuu ya Madawa Sh. 
874,535,974  
Ili kufanya manunuzi yenye tija, vifaa tiba na dawa 
vinapaswa kununuliwa kutoka Bohari Kuu ya Dawa. Hata 
hivyo, ukaguzi ulibaini kuwa vifaa tiba na dawa zenye 
thamani ya Sh. 874,535,974 vilivyonunuliwa na 
Halmashauri ishirini na tisa (29) kwa wazabuni binafsi 
bila kibali kutoka Bohari Kuu ya Dawa. Hii ni kinyume na 
Kanuni ya 4 ya Bodi ya Zabuni ya Mamlaka ya Serikali za 
Mitaa, 2007 na miongozo ya serikali kama inavyoonekana 
kwenye Kiambatisho Na. CXVII. 

Hata hivyo, kiasi cha vifaa tiba na dawa zilizonunuliwa 
bila idhini ya Bohari Kuu ya Dawa kinaongezeka mwaka 
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hadi mwaka kutokana na watekelezaji  kutozingatia 
Sheria, Kanuni na Miongozo ya Serikali kwa watekelezaji 
wa mradi; ambapo, kwa mwaka 2011/12 kiasi hicho 
kimeongezeka kwa Sh. 613,058,464 na mwaka 2012/13 
imeongezeka kwa Sh. 97,978,264.20. Hata hivyo, kwa 
mwaka huu tatizo limepungua kwa Sh. 248,720,354 
ukilinganisha na mwaka uliopita. 
 
 Watekelezaji wa mradi wanashauriwa kuhakikisha 
manunuzi ya dawa na vifaa tiba yanafanywa kulingana 
na miongozo ya Serikali ili kupata dawa na vifaa tiba  
kwa bei ya chini na vinavyokidhi ubora unaotakiwa.  Pia, 
kuhakikisha idhini inatolewa na Bohari Kuu ya Dawa pale 
ambapo itathibitika kwamba dawa na vifaa tiba 
havipatikani Bohari Kuu ya Dawa. 

 
5.5.9 Mikataba ambayo Haikuhakikiwa na Mwanasheria 

Mkuu wa Serikali Sh. 4,712,212,401 
Katika mwaka huu wa ukaguzi, Halmashauri kumi na 
mbili (12) ziliingia mikataba na wakandarasi mbalimbali 
kwa ajili ya kutekeleza shughuli za miradi yenye thamani 
ya Sh. 4,712,212,401. Hata hivyo, ukaguzi ulibaini kuwa 
mikataba hiyo haikuhakikiwa na Mwanasheria Mkuu 
kinyume na Kifungu 60(9) cha Sheria ya Manunuzi ya 
Umma, 2011. 
 

Jedwali Na. 61: Mikataba Isiyohakikiwa na Mwanasheria 
Mkuu 

Miradi 

2014/15 

Kiambatisho Kiasi (Sh) Idadi ya 
watekelezaji 

Programu ya  
Maendeleo 
ya Sekta ya 
Kilimo 

237,680,350 1 CXVIII 

Mfuko wa 
Barabara 

4,474,532,051 12 CXIX 

Jumla 4,712,212,401 13  
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5.5.10 Faini za Kutotimiza Masharti ya Mkataba Hazikutozwa 
kwa Wazabuni Sh. 625,769,728 
Halmashauri nne (4) ziliingia mikataba na wakandarasi 
mbalimbali kwa ajili ya utekelezaji wa kazi za ujenzi wa 
barabara.  Muda wa mikataba uliainishwa kwenye 
masharti maalum ya mkataba na hakuna nyongeza ya 
muda uliotolewa kwa wakandarasi. Hata hivyo, 
wakandarasi walichelewa kumaliza kazi ndani ya muda 
wa makubaliano lakini hakuna tozo kwa wakandarasi 
kiasi cha Sh. 625,769,728 kinyume na Kanuni Na 112(1) 
ya Manunuzi ya Umma 2013. Kutokamilika kwa kazi kwa 
muda uliopangwa kunaweza kusababisha mabadiliko 
katika mkataba.  Taarifa za Halmashauri husika zipo 
hapa chini: 
 
Jedwali Na. 62: Faini za Kutotimiza Masharti ya 
Mkataba Hazikukatwa 

Na Halmashauri  Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 
Manispaa ya 
Ilala   

54,621,530 4 
Wilaya ya 
Masasi  

11,250,000 

2 
Manispaa ya 
Kinondoni  

517,538,544 
  

Jumla 
625,769,738 

3 
Wilaya ya 
Korogwe  

42,359,664 
      

 

Hata hivyo, kiasi hiki ni zaidi kwa Sh. 285,187,752 
kikilinganishwa na kiasi kisichotozwa cha Sh. 

340,581,986 kwa Halmashauri kumi na nane (18) kwa 
mwaka 2013/14. 

5.5.11 Kodi ya Zuio ambayo haikupelekwa Mamlaka ya 
Mapato Sh. 660,134,478 
Watekelezaji wanatakiwa kukusanya kodi ya zuio kwa 
niaba ya Mamlaka ya Mapato Tanzania na makusanyo 
yawasilishwe kwa Mamlaka ya Mapato ndani ya siku saba 
baada ya mwisho wa mwezi.  Mapitio ya malipo 
yaliyofanyika ndani ya mwaka wa fedha kwa 
wakandarasi mbalimbali yameonyesha kuwa 
watekelezaji thelathini na wanane (38) walishindwa 
kuwasilisha kiasi cha Sh. 660,134,478 kwa Mamlaka ya 
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Mapato Tanzania kinyume na kifungu cha 24 cha Sheria 
ya Fedha 2013 na kifungu cha 84 cha Sheria ya Kodi ya 
Mapato, 2004 (iliyorekebishwa 2008). Taarifa hizo 
zimeoainishwa kwenye jedwali la 63 hapo chini: 
 
Jedwali Na. 63: Kodi ya Zuioa ambayo Haikupelekwa 
Mamlaka ya Mapato 

Miradi 

2014/15 2013/14 

Kiambatis
ho 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekel

ezaji 

Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekel

ezaji 

Programu 
ya  
Maendele
o ya 
Sekta ya 
Kilimo 

45,110,231 9 0  CXX 

Mfuko wa 
Afya 

14,043,134 4 0  CXXI 

Mfuko wa 
Barabara 

539,717,302 24 817,336,849 23 CXXII 

Miradi 
Mingine 

61,263,811 1 1,537,709,037 3 CXXIII 

Jumla 660,134,478 38 2,355,045,886 26  

 
Kutokana na mchanganuo huo, ni dhahiri kuwa idadi ya 
watekelezaji imeongezeka kwa asilimia 46, lakini kodi 
ya zuio isiyopelekwa Mamlaka ya Mapato imepungua kwa 
asilimia 72; hivyo, kwa ujumla, tatizo hili kwa mwaka 
huu limepungua kwa asimilia 118. 

 
 
5.5.12 Tozo ya Riba kwa Kuchelewa Kulipa Madai Sh. 

6,413,311,943 
Ilibainika kuwa kiasi cha Sh. 6,413,311,943 kililipwa 
kama tozo ya riba kutoka kwenye miradi miwili (2) kwa 
sababu ya kuchelewesha malipo ya hati za madai kwa 
wakandarasi kama ilivyoonyeshwa kwenye jedwali hapa 
chini: 
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Jedwali Na. 64: Tozo ya Riba kwa Kuchelewa Kulipa Madai 

Na Mradi Kiasi cha tozo (Sh.) 

1 Mradi wa barabara Arusha-
Namanga 

2,547,952,536.00 

2 Mradi wa barabara Singida –Babati 
- Minjingu  

3,865,359,407.34 

 Jumla 6,413,311,943.34 

 

Hata hivyo, kiasi hiki ni zaidi kwa Sh. 2,894,604,244 
kikilinganishwa na kiasi cha Sh. 3,518,707,699 
kilichoonyeshwa kwa mwaka wa fedha 2013/14 kikiwa 
na watekelezaji watatu (3). 

Serikali inapoteza kiasi kikubwa cha fedha kutokana na 
tozo kwa kushindwa kulipa wakandarasi kwa wakati. 
Ninaishauri serikali iweke mipango yakinifu ya miradi 
inayoianzisha ikiwa ni pamoja na kuandaa fedha na vifaa 
kwa wakati. 

5.5.13 Matengenezo ya Magari yasiyopitishwa kwa Wakala wa 
Ufundi na Umeme (TEMESA) Sh. 184,616,982 
Watekelezaji  wanane (8) walifanya malipo kwa ajili ya 
matengenezo ya magari ya miradi kwa kiasi cha Sh. 
184,616,982 bila kupitia kwa Wakala wa Ufundi na 
Umeme (TEMESA) kuhakiki ubovu na matengenezo ya 
magari husika kabla na baada ya kazi kufanyika kinyume 
na Kanuni 137 (2)(a) na (3) ya Manunuzi ya Umma, 2013. 
Jedwali la 65 hapo chini linaonyesha mchanganuo huo: 

Jedwali Na. 65: Matengenezo ya Magari 
yasiyopitishwa kwa Wakala wa Ufundi na Umeme 
(TEMESA) 

Miradi 
2014/15 

Kiambatisho Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekelezaji 

Mfuko wa 
Barabara 

33,202,671 7 CXXIV 

Miradi 
Mingine 

151,414,311 1 CXXV 

Jumla 184,616,982 8  
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5.5.14 Matumizi ya Mafuta Yasiyothibitishwa kwenye 
Vitabu vya Kumbukumbu za  Safari za Magari Sh. 
82,063,621 
Mapitio ya vitabu vya kutunza kumbukumbu ya mafuta 
na vitabu vya kumbukumbu za magari yalibaini kuwa 
Halmashauri kumi na sita (16) zilitoa mafuta yenye 
thamani ya Sh. 82,063,621 kwa magari tofauti ya 
Halmashauri, lakini hakuna kumbukumbu ya kiasi hicho 
kutumika katika vitabu vya kumbukumbu za magari 
kinyume na Agizo 89(3) la Memoranda ya Fedha za 
Serikali za Mitaa, 2009. Kutokuwapo kwa kumbukumbu 
hizo, usahihi wa mafuta yaliyotolewa, matumizi ya 
mafuta hayo pamoja na kilomita walizosafiri 
hakukuweza kuthibitishwa. 

 
Jedwali Na. 66: Matumizi ya Mafuta 
Yasiyothibitishwa kwenye Kitabu cha Kumbukumbu 
za Safari za Magari 

Miradi 

2014/15 

Kiambatisho Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekelezaji 

Mfuko wa 
Barabara 

66,271,990 14 CXXVI 

Mradi wa 
Maendeleo ya 
Jamii 

15,791,631 2 CXXVII 

Jumla  82,063,621 16  
 

5.5.15 Kutowasilishwa Dhamana za Utendaji Kazi Sh. 
1,790,695,775 

 Halmashauri tano (5) ziliingia mikataba na wakandarasi 
mbalimbali yenye thamani ya Sh. 1,790,695,775 kwa ajili 
ya utekelezaji wa kazi za Barabara. Hata hivyo, ukaguzi 
ulibaini kuwa mikataba ilitolewa bila ya kuwasilisha 
dhamana ya utekelezaji kwa walioshinda zabuni 
kinyume na Kanuni 29(1)&(2) ya Ununuzi wa Umma, 
2013.  Kutokana na kukosekana kwa dhamana ya 
utekelezaji, Halmashauri huwa kwenye hatari endapo 



107 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

wakandarasi watashindwa kutimiza wajibu wao wa 
kimkataba. Mchanganuo wa Halmashauri zilizohusika ni 
kama unavyoonekana hapo chini: 
 

Jedwali Na. 67: Dhamana za utekelezaji zisizowasilishwa 
Na Halmashauri  Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 
Wilaya ya 
Temeke  

420,695,000 4 
Mji wa 
Masasi  

639,883,900 

2 
Wilaya ya 
Kongwa  

97,281,675 5 
Wilaya ya 
Nyasa  

574,610,000 

3 
Wilaya ya 
Makambako  

58,225,200 Jumla 1,790,695,775 

 

5.6 Usimamizi wa Mali 

5.6.1 Miradi Iliyokamilika Lakini Haitumiki Sh. 
7,166,920,154 
Wakaguzi walitembelea miradi ya maendeleo 
iliyokwisha kukamilika kwa mwaka huu na kubaini kuwa 
miradi iliyokamilika katika Halmashuri ambayo 
haijaanza kutumika kwa huduma kama ilivyokusudiwa. 
Walengwa waliokusudiwa hawakupata faida 
iliyotarajiwa, hivyo, thamani ya fedha haikuweza 
kupatikana kama ilivyokusudiwa. Mchanganuo ni kama 
unavyoonekana chini. 
 

Jedwali Na. 68: Miradi iliyokamilika lakini Haitumiki 

Miradi 
2014/15 

Kiambatisho Kiasi (Sh.) Idadi ya 
watekelezaji 

Programu ya  
Maendeleo ya 
Sekta ya 
Kilimo 

2,320,457,223 22 CXXVIII 

Programu ya  
Maendeleo ya 
Sekta ya Maji 

4,846,462,931 9 CXXIX 

Jumla 7,166,920,154 31  
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SURA YA SITA 

6.0 HITIMISHO NA MAPENDEKEZO 

6.1 Utangulizi 

Sehemu hii ya ripoti ya jumla ya Miradi ya Maendeleo 
inatoa kwa muhtasari matokeo ya ukaguzi yaliyomo 
kwenye taarifa ambazo zimepelekwa kwa Maafisa 
Masuuli wanaosimamia utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo. Taarifa hizo zinajumuisha mapendekezo 
kwa ajili ya kurekebisha mapungufu yaliyojitokeza. 

 
Maafisa Masuuli ambao ni wahusika katika utekelezaji 
wa miradi ya maendeleo wanawajibika kuandaa majibu 
yaliyo na mtiririko ulioandaliwa vyema wa masuala 
yaliyohojiwa pamoja na mapendekezo yaliyomo kwenye 
ripoti ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali 
na kuwasilisha kwa Mlipaji Mkuu wa Serikali kwa mujibu 
wa matakwa ya kifungu Na. 40 cha Sheria ya Ukaguzi wa 
Umma Namba 11 ya mwaka 2008 na Kanuni 86 na 94 ya 
Kanuni za Ukaguzi wa Umma, za mwaka 2009. Katika 
ripoti hii nimeainisha mapungufu ya jumla katika 
masuala ya fedha, rasilimali watu na mchakato wa 
manunuzi kwenye usimamizi wa miradi ya maendeleo. 

 
Mapungufu yaliyobainika kwa mwaka 2014/15 
yanafanana na yale yaliyojitokeza miaka ya nyuma; hali 
inayoashiria kuwa mapendekezo ya ukaguzi 
hayazingatiwi na kujibiwa ipasavyo na watekelezaji wa 
miradi ya maendeleo. 

 
Kwa mujibu wa Kifungu Na. 12 cha Sheria ya Ukaguzi wa 
Umma Na. 11 ya mwaka 2008, nimetoa mapendekezo ya 
jumla kwa watekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa 
lengo la kuboresha uwajibikaji kwa mali ya umma. 

 
 

6.2 Hitimisho la Jumla 

6.2.1 Mapungufu Katika Masuala ya Fedha 



109 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

 Bado Maafisa Masuuli hawatoi umuhimu wa kutosha 
katika kusimamia na kushughulikia miradi, hasa 
mapendekezo ya masuala yaliyohojiwa na wakaguzi. 
Hii inatokana na ushahidi kwamba, bado kuna 
masuala na mapendekezo yasiyojibiwa ya shilingi 
milioni 148,637 kwa mwaka 2014/15 ikilinganishwa 
na shilingi milioni 197,770 na shilingi milioni 129,330 
iliyoripotiwa katika kipindi cha miaka ya 2013/14 na 
2012/13 kwa mtiririko huo. 
 

 Mawanda ya ukaguzi wa ndani katika Wizara na 
Mamlaka za Serikali za Mitaa hauridhishi kutokana na 
kutokaguliwa maeneo muhimu kama vile ukaguzi wa 
taarifa za fedha na shughuli za miradi ya  maendeleo  
katika eneo muhimu la uwajibikaji na tathmini ya 
utendaji wa miradi kwa mujibu wa mikataba ya 
maelewano (MoUs). Imebainika kuwa vitengo vya 
Ukaguzi wa ndani vimeshindwa kutoa ripoti 56 za 
miradi ya maendeleo ikilinganishwa na ripoti 31 za 
mwaka uliopita. Pia miradi ya maendeleo 32 yenye 
matumizi ya thamani ya shilingi millioni 1,777 
yalifanyika pasipo kufanyiwa ukaguzi wa awali (pre 
audit) kabla ya kuidhinishwa ikilinganishwa na 
shilingi milioni 3,192 katika miradi ya maendeleo 16 
kwa mwaka uliopita. Hii inasababisha usimamizi 
usioridhisha wa kifedha na kiutendaji. 
 

 Tatizo la kutokuwapo kwa hati za malipo na malipo 
yenye nyaraka pungufu ni la muda mrefu kwa baadhi 
ya watekelezaji wa miradi. Ukaguzi ulibaini 
kutokuwapo kwa hati za malipo na malipo yenye 
nyaraka pungufu ya Sh. 7,185 milioni kwa mwaka 
2014/15. Hii inathibitisha kuwa mifumo ya udhibiti 
wa ndani bado haijawa madhubuti. Kwa kiasi 
kikubwa, watekelezaji wa miradi wameshindwa 
kutatua udhaifu huu, hivyo kuendelea kujirudia mara 
kwa mara jambo ambalo linatia shaka kuhusu ufanisi 
wa menejimenti za miradi. Napenda kukumbusha 
menejimenti za watekelezaji wa miradi juu ya 
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wajibu wao katika kuhakikisha kuwa nyaraka za 
kifedha kama hati za malipo zinatunzwa vema. 
 

 Baadhi ya watekelezaji wa miradi wametumia fedha 
za miradi ya maendeleo kutekeleza shughuli ambazo 
ama hazihusiani na miradi hiyo au hazimo kwenye 
mpango wa utekelezaji, hivyo kuathiri utekelezaji 
wa miradi hiyo katika wizara na Halmashauri. Katika 
mwaka huu wa ukaguzi, kiasi cha shilingi millioni 
1,428 kilitumika katika shughuli zisizohusiana na 
miradi ya maendeleo  
 

 Utekelezaji wa miradi mingi ya maendeleo hufanywa 
na watendaji wa ngazi za chini katika vijiji. Vijijini 
hivyo havina uwezo wa kutekeleza miradi pasipo 
kupata msaada wa kitaalam kutoka Halmashauri. 
Hata hivyo, Maafisa Masuuli katika Mamlaka za 
Serikali za Mitaa hawapati muda wa kutosha wa 
ketembelea na kusimamia miradi ya maendeleo. Kwa 
maoni yangu, ninaona kuwa kutokusimamiwa vya 
kutosha kwa miradi hiyo na menejimenti za 
watekelezaji wa miradi kunasababisha utendaji 
usioridhisha na kutokamilika kwa miradi hiyo kwa 
muda uliopangwa, hivyo kusababisha kuchelewa 
kufikiwa kwa tija zilizokusudiwa kwa jamii lengwa 
katika ngazi ya vijiji. 

 

 Nilibaini kuwapo kwa ukiukwaji wa Sheria na Kanuni 
za Mamlaka za Serikali za Mitaa na Wizara kuhusu 
uwasilishwaji wa kodi ya zuio Mamlaka ya Mapato na 
kutodai stakabadhi za fedha za Mamlaka ya Mapato 
Tanzania kutoka kwa watoa huduma mbalimbali. 
Mapitio ya malipo yaliyofanywa kwa watoa huduma 
mbalimbali yalionyesha kuwa watekeleza miradi ya 
maendeleo 38 hawakuwasilisha kodi ya zuio ya kiasi 
cha shilingi milioni 660 kwa Mamlaka ya Mapato 
Tanzania mpaka kufikia tarehe 30 Juni, 2015 
kinyume na Kifungu cha 84 cha Sheria ya Kodi ya 
Mapato ya mwaka 2004 (kama ilivyorekebishwa 
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2008). Pia, imebainika kwamba watekelezaji wa 
miradi walinunua bidhaa na huduma mbalimbali 
zenye thamani ya shilingi milioni 64,593 bila ya kudai 
stakabadhi za malipo ya fedha zinazotambuliwa na 
Mamlaka ya Mapato Tanzania kinyume na Kanuni Na. 
10(5) na 29(1) ya Kodi ya Ongezeko la Thamani ya 
mwaka 2010. Kutokufuatwa kwa sheria na kanuni 
kunainyima Serikali mapato ambayo ni muhimu 
katika kuboresha maisha ya wananchi. 

 

6.2.2 Upungufu wa Rasilimali Watu 
Ukaguzi wa miradi mikubwa mitano ya maendeleo 
nilifanya tathmini ya utoshelevu wa rasilimali watu na 
kubaini upungufu wa watumishi 43,560. Idadi ya 
Halmashauri zilizofanyiwa tathmini kama 
zinavyoonyeshwa kwenye mabano kwa kila mradi - ASDP 
(118), HBF (113), RF (121) na WSDP (118). Ukaguzi 
ulibainisha upungufu wa wataalam katika sekta ya afya 
32,443 sekta ya kilimo 8,906, sekta ya maji 1,237 na 
sekta ya ujenzi 974.  Upungufu wa wataalam wenye 
ujuzi unaathiri utendaji wa jumla wa utekelezaji wa 
miradi ya maendeleo nchini.  
 

6.2.3 Mapungufu katika Mchakato wa Manunuzi 
Nilibaini mapungufu katika usimamizi wa manunuzi 
kwenye Halmashauri na Wizara karibu zote 
zilizotekeleza miradi ya maendeleo. Katika barua 
nilizowasilisha kwa Maafisa Masuuli, nilitoa taarifa 
kwamba, uongozi katika utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo haukufuata kikamilifu Sheria ya Manunuzi ya 
Umma Na. 7 ya mwaka 2011 na kanuni zake za mwaka 
2013. 

Mapitio ya mchakato wa manunuzi yanaonyesha kwamba 
tatizo la kutozingatia Sheria na kanuni za manunuzi 
limeendelea kujitokeza; ambapo, mwaka 2014/15 
manunuzi ya thamani ya shilingi milioni 5,841 
yalifanyika bila kufuata taratibu (yaliyojitokeza zaidi ni 
kwamba manunuzi yaliyofanyika bila idhini ya Bodi ya 
Zabuni shilingi milioni 3,289; vifaa na mali ambavyo 



112 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

vilinunuliwa lakini havijapokelewa shilingi milioni 489; 
ununuzi wa madawa na vifaa tiba kutoka kwa wazabuni 
wa kawaida bila idhini ya Bohari Kuu ya Madawa (MSD) 
shilingi milioni 874; manunuzi yaliyofanyika bila 
ushindanishi wa bei shilingi milioni 838 na vifaa na mali 
ambavyo havikuingizwa kwenye daftari shilingi milioni 
349). 

6.3 Mapendekezo ya Jumla 

Kwa kuzingatia kifungu cha 12 cha Sheria ya Ukaguzi wa 
Fedha za Umma, 2008, nimetoa mapendekezo kwa 
watekelezaji wa miradi ya maendeleo ili kuwawezesha 
kuongeza uwajibikaji katika rasilimali za umma. 
 

 Maafisa Masuuli wanaohusika na udhibiti wa fedha za 
umma na usimamizi wa miradi ya maendeleo 
wanashauriwa kuweka juhudi  zaidi katika 
kuhakikisha kwamba  mapendekezo ya ukaguzi ya 
miaka ya nyuma yanashughulikiwa ipasavyo ili 
kuondoa uwezekano wa kujirudia kwa mapungufu 
hayo katika kaguzi zijazo. 
 

 Menejimenti za Wizara na Halmashauri za Serikali za 
Mitaa zinashauriwa kuhakikisha kuwa vitengo vya 
Ukaguzi wa Ndani vinapewa rasilimali za kutosha kwa 
maana ya fedha na vitendea kazi bora ili kuviongezea 
uwezo na ufanisi, pia kuhakikisha vinajikita 
kikamilifu katika ukaguzi wa miradi ya maendeleo. 
Aidha vitengo hivi vikifanya kazi zake kikamilifu 
vitachochea ufanisi katika usimamizi mzuri wa 
thamani ya fedha katika miradi ya maendeleo. 

 

 Menejimenti za Wizara na Serikali za Mitaa 
zinatakiwa kuunda timu madhubuti kwa ajili ya 
ukaguzi wa miradi, timu hizi zinatakiwa kuhakikisha 
zinakagua miradi mara kwa mara na kutoa taarifa 
kwa menejimenti husika kwa ajili ya ufuatiliaji ili 
kuhakikisha kwamba malengo ya miradi yanafikiwa 
kama yalivyopangwa.  
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 Hazina, kwa kushirikiana na wadau wa maendeleo na 
wadau wengine wote, wanatakiwa kuhakikisha 
kwamba fedha zilizoidhinishwa zinatolewa kwa 
wakati kutekeleza miradi iliyokusudiwa ili kuleta tija 
kwa jamii. 

 

 Menejimenti za Wizara na Serikali za Mitaa 
zinatakiwa kuhakikisha zinafuata masharti ya 
mikataba wa maelewano (MoUs), hususani ufuatiliaji 
wa mara kwa mara wa kaguzi za taarifa za hesabu na 
utendaji wa miradi ya maendeleo na mapitio ya 
taarifa za robo mwaka na tathmini katika utendaji 
wa miradi. 
 

 Maafisa Masuuli wanashauriwa kuimarisha ukaguzi 
wa awali na kuhakikisha kuwa malipo yote 
yanahakikiwa na mamlaka sahihi na viambatisho 
vinatosheleza mahitaji ya Kanuni ya Fedha 95(4) ya 
mwaka 2001 na Agizo 8(2) (C) la Memoranda ya Fedha 
za Serikali za Mitaa, 2009. 

 

 Menejimenti za Wizara na Serikali za Mitaa 
zinashauriwa kufanya manunuzi kwa watoa huduma 
ambao wanatoa stakabadhi za kielectroniki za 
Mamlaka ya Mapato (EFR), kwa njia hii Wizara na 
Serikali za Mitaa zitasaidia watoa huduma kufuata 
kanuni za kodi. Aidha, Maafisa Masuuli wanatakiwa 
kuhakikisha kuwa zuio la kodi linawasilishwa kwa 
Mamlaka ya Mapato ndani ya muda muafaka.  
 

 Mamlaka ya Serikali za Mitaa zishirikiane na Ofisi ya 
Rais - TAMISEMI pamoja na Ofisi ya Rais Utumishi wa 
Umma na kuhakikisha kuna idadi ya watumishi 
inayotosheleza  kwa kujaza nafasi zilizo wazi ili 
kuboresha usimamizi na ufuatiliaji wa utekelezaji wa 
miradi ya maendeleo. Hii itasaidia kupatikana kwa 
huduma kwa jamii kwa wakati. 
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 Maafisa Masuuli, Bodi za Zabuni na Vitengo vya 
Manunuzi wanapaswa kuhakikisha kwamba manunuzi 
ya kazi za ujenzi, bidhaa na huduma yanazingatia 
matakwa ya Sheria ya Manunuzi ya Umma ya mwaka 
2011 pamoja na Kanuni zake za mwaka 2013; pamoja 
na Kifungu Na.272 cha Memoranda ya Fedha ya 
Mamlaka ya Serikali za Mitaa ya mwaka 2009 na 
Memoranda za Makubaliano ya miradi husika.  
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VIAMBATISHO 

 

Kiambatisho Na. I 
 
Mapendekezo ya masuala ya miaka iliyopita ambayo 
hayajatekelezwa Sh. 14,224,500,953 - ASDP 

Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi(Sh.) 

1 
Wilaya 
yaKilombero 1,213,292,442 41 

Wilaya ya 
Igunga 39,667,110 

2 
Wilaya 
yaTandahimba 1,081,957,355 42 

Wilaya ya 
Chamwino 34,060,485 

3 
Wilaya ya 
Kihapu 1,014,811,409 43 

Wilaya ya 
Shinyanga 32,316,365 

4 Wilaya ya Mbulu 934,506,171 44 
Wilaya ya 
Mkinga 30,137,707 

5 Wilaya ya Nkasi 812,630,813 45 
Wilaya ya 
Lushoto 26,142,177 

6 
Wilaya ya 
Ukerewe 788,527,824 46 

Wilaya ya 
Bahi 23,180,000 

7 
Wilaya ya 
Sumbawanga 727,682,086 47 

Wilaya ya 
Biharamulo 18,887,200 

8 
Wilaya ya 
Urambo 662,026,943 48 

Wilaya ya 
Misenyi 15,087,425 

9 
Wilaya ya 
Mufindi 655,685,786 49 

Wilaya ya 
Mwanga 14,631,822.90 

10 
Wilaya ya 
Dodoma 526,403,111 50 

Manispaa ya 
Shinyanga 14,307,500 

11 
Wilaya 
yaMuleba 525,154,691 51 

Wilaya ya 
Ngara 14,080,000 

12 Wilaya Arusha 463,635,733 52 
Wilaya ya 
Maswa 13,638,488 

13 
Wilaya 
yaLudewa 450,000,000 53 

Manispaa ya 
Mtwara 13,250,000 

14 
Wilaya 
yaMvomero 411,925,822 54 

Manispaa ya 
Tabora 13,241,520 

15 
Wilaya ya 
Monduli 308,921,971 55 

Wilaya ya  
Korogwe 12,989,943 

16 Wilaya yaMbozi 298,563,579 56 Jiji la Mwanza 11,761,000 

17 
Wilaya 
yaKahama 220,135,833 57 

Manispaa ya 
Kigoma 11,608,368 

18 
Wilaya 
yaKalambo 202,634,146 58 

Wilaya ya 
Mbeya 11,440,000 
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Na. Halmashauri Kiasi (Sh.) Na Halmashauri Kiasi(Sh.) 

19 Wilaya yaKaratu 196,629,612 59 
Wilaya ya 
Meru 11,255,000 

20 Wilaya yaKiteto 192,739,742 60 
Wilaya ya 
Magu 10,789,350 

21 
Wilaya ya 
Mbeya 185,344,121 61 

Wilaya ya 
Kwimba 9,969,500 

22 
Wilaya 
yaTunduru 175,856,275 62 

Wilaya ya 
Makete 9,700,000 

23 
Wilaya 
Sengerema 170,947,280 63 

Wilaya ya 
Mbinga 9,630,960 

24 
Manispaa ya 
Sumbawanga 169,810,993 64 

Wilaya ya 
Muheza 6,542,500 

25 
Wilaya ya 
Bukombe 149,603,926 65 

Wilaya 
yaMkalama 6,432,000 

26 
Wilaya ya 
Misungwi 146,482,611 66 

Wilaya ya 
Chato 6,082,000 

27 Wilaya ya Kyela 146,418,734 67 
Wilaya ya 
Musoma 4,215,000 

28 Wlaya ya Kibaha 133,215,540 68 
Wilaya ya 
Pangani 3,754,752 

29 Wilaya yaGeita 119,530,000 69 
Wilaya  ya 
Babati 3,000,000 

30 
Wilaya ya 
Bukoba 110,364,270 70 

Manispaa ya 
Musoma 2,762,307.15 

31 
Wilaya ya 
Masasi 97,372,455 71 

Wilaya ya 
Hanang’ 2,104,200 

32 
Wilaya ya 
Manyoni 72,914,770.08 72 

Wilaya ya 
Kibondo 1,985,088 

33 
ManispaaTemek
e 70,644,000 73 

Wilaya ya 
Rorya 1,930,000 

34 
Wilaya ya 
Uvinza 60,000,000 74 

Wilaya ya 
Kilolo 1,600,000 

35 
Wilaya ya 
Wanging’ombe 57,569,000 75 

Wilaya ya 
Mpanda 1,400,000 

36 
Wilaya ya 
Karagwe 49,764,000 76 

Wilaya ya 
Ikungi 1,294,180 

37 
Wilaya ya 
Mpwapwa 48,377,706 77 

Wilaya 
Songea 1,165,000 

38 Wilaya ya Gairo 44,290,325 78 
Wilaya ya 
Busega 1,105,000 

39 
Wilaya ya 
Kisarawe 40,298,467 79 

Wilaya ya 
Longido 562,500 

40 
Wilaya 
Ngorongoro 40,124,963  Total 14,224,500,953 
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Kiambatisho Na. II 

Mapendekezo ya masuala ya miaka iliyopita ambayo 
hayajatekelezwa Sh. 449,205,354 - HBF 

Na
. 

Halmashauri Kiasi (Sh.) 
Na
. 

Halmashauri Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Kondoa 59,806,000 13 
Manispaa ya 
Morogoro 

11,083,200 

2 Wilaya ya Urambo 45,865,496 14 Wilaya ya Singida 8,590,000 

3 Wilaya ya Tabora 43,880,382 15 Wilaya ya Manyoni 7,827,648 



118 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

4 Wilaya ya Nzega 43,368,679 16 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

6,575,700 

5 
Wilaya ya nzega 
Kwimba 

33,320,690 17 Wilaya ya Ukerewe 6,162,000 

6 
Wilaya ya 
Sengerema 

31,235,000 18 
Manispaa ya 
Mtwara 

4,848,000 

7 Wilaya yaLongido 29,766,385 19 Wilaya ya Itilima 3,535,800 

8 Wilaya ya Nyasa 26,948,500 20 Wilaya ya Karagwe 2,300,000 

9 
Manispaa ya 
S’wanga 

25,568,000 21 Wilaya ya Chunya 590,000 

10 Wilaya ya Misungwi 23,900,000 22 
Manispaa ya 
Shinyanga 

400,000 

11 
Wilaya ya 
Shinyanga 

18,808,199  Total 449,205,354 

12 Wilaya ya Kiteto 14,825,675    

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Kiambatisho Na. III 

Mapendekezo ya masuala ya miaka iliyopita ambayo 
hayajatekelezwa 16,822,016,187– RF 
 
Na
. 

Halmashaur
i 

Kiasi (Sh) 
Na
. 

Halmashau
ri 

Kiasi (Shs.) 

1 
Wilaya 
yaNkasi 

3,266,990,18
4 

29 
Wilaya ya 
Busega 

81,789,008 
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2 
Jiji la 
Mwanza 

2,143,433,76
4 

30 
Halmashaur
i ya jiji 
Geita 

74,858,767 

3 
Wilaya 
yaNamtumb
o 

1,395,250,21
3 

31 
Wilaya ya 
Ileje 

68,613,700 

4 
Manispaa ya 
Sumbawang
a 

1,367,387,59
9 

32 
Wilaya ya 
Tunduru 

45,583,000 

5 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

905,954,926 33 
Wilaya ya 
Mkinga 

41,236,250 

6 
Wilaya ya 
Longido 

807,022,021 34 
Wilaya ya 
Bukombe 

31,767,897 

7 
Wilaya ya 
Bukoba 

661,816,270 35 
Wilaya ya 
Kakonko 

29,945,000 

8 
Wilaya ya 
Simanjiro 

598,867,092 36 
Wilaya ya 
Maswa 

24,204,125 

9 
Halmashauri 
ya mji wa 
Njombe 

570,376,811 37 
Wilaya ya 
Kilosa 

22,590,631 

10 
Wilaya ya 
Chamwino 

502,247,418 38 
Wilaya ya 
Temeke 

15,796,255 

11 
Halmashauri 
ya mji 
Korogwe 

501,007,181 39 
Wilaya ya 
Tabora 

14,371,102 

12 
Wilaya ya 
Makete 

461,804,043 40 
Wilaya ya 
Ukerewe 

13,488,321 

13 
Wilaya ya 
Kalambo 

426,914,730 41 
Wilaya ya 
Chato 

12,570,006 

14 
Wilaya ya 
Musoma 

335,792,720 42 
Manispaa 
ya Bukoba 

11,165,150 

15 
Manispaa ya 
Kigoma 

305,885,671 43 
wilaya ya 
Kongwa 

10,912,712 

16 
Wilaya ya 
Geita 

288,370,182 44 
Wilaya ya 
Hanang’ 

9,263,070 

17 
Wilaya ya 
Sengerema 

256,818,759 45 
Jiji la 
Arusha 

8,899,144 

18 
Wilaya ya 
Babati 

193,183,002 46 
Wilaya ya 
Mbarali 

7,961,500 

19 
Wilaya ya 
Handeni 

157,056,350 47 
Manispaa 
ya 
Shinyanga 

7,048,396 

20 
Wilaya ya 
Tandahimba 

146,208,997 48 
Wilaya ya 
Mbulu 

5,757,500 

21 
Wilaya ya 
Meru 

146,032,882 49 
Wilaya ya 
Sumbawang
a 

5,756,212 
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22 
Wilaya ya 
Dodoma 

135,698,185 50 
Wilaya ya 
Moshi 

4,686,380 

23 
Wilaya ya 
Mvomero 

124,959,918 51 
Wilaya ya 
Bunda 

4,470,000 

24 
Wilaya ya 
Masasi 

124,581,526 52 
Wilaya ya 
Bumbuli 

4,427,000 

25 
Wilaya ya 
Meatu 

122,098,943 53 
Manispaa 
ya Tabora 

3,576,580 

26 
Wilaya ya 
Mbozi 

111,215,189 54 
Wilaya ya 
Kwimba 

1,643,034 

27 
Wilaya ya 
Karatu 

103,975,206  Total 16,822,016,187 

28 
Wilaya ya 
Kaliua 

98,685,664    

 

 

Kiambatisho Na. IV 

Mapendekezo ya masuala ya miaka iliyopita ambayo 
hayajatekelezwa Sh. 1,203,099,256 - TASAF 

Na. Halmashauri Kiasi (TZS.) Na. Halmashauri Kiasi (TZS.) 

1 
Wilaya ya 
Ruangwa 

663,127,773 5 
Wilaya ya 
Kilwa 

8,097,012 

2 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

215,124,340 6 
Wilaya ya 
Liwale 

1,173,000 

3 
Wilaya 
yaLindi 

198,610,687 7 
Wilaya ya 
Nachingwea 

342,667 

4 
Wilaya ya 
Nkasi 

116,623,777  Total 1,203,099,256 

 

 

 

 

 

Kiambatisho Na.  V 
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Mapendekezo ya masuala ya miaka iliyopita ambayo 
hayajatekelezwa Sh. 69,778,748,821 - WSDP 

Na
. 

Halmashau
ri 

Kiasi (Sh.) 
Na
. 

Halmasha
uri 

Kiasi (Sh.) 

1 
Wilaya ya 
Nkasi 

12,274,333,351 36 
Wilaya ya 
Kaliua 

469,971,117 

2 
Wilaya ya 
Kilosa 

6,781,242,791 37 

Manispaa 
ya 
Sumbawa
nga 

343,097,948 

3 
Wilaya ya 
Misenyi 

4,964,863,314 38 
Wilaya ya 
Geita 

341,979,477 

4 
Wilaya ya 
Tunduru 

3,957,566,408 39 
Wilaya ya 
Arusha 

329,396,004 

5 
Wilaya ya 
Ngara 

3,771,446,385 40 
Wilaya ya 
Tandahim
ba 

250,000,000 

6 
Wilaya ya 
Muleba 

2,698,513,882 41 
Wilaya ya 
Manyoni 

247,852,316 

7 
Wilaya ya 
Ludewa 

2,002,738,468 42 
Wilaya ya 
Kyerwa 

236,723,593 

8 
Wilaya ya 
Mwanga 

1,874,701,898 43 
Jiji la 
Mbeya 

202,037,724 

9 
Wilaya ya 
Busega 

1,655,642,890 44 
Wilaya ya 
Longido 

183,755,513 

10 
Wilaya ya 
Kyela 

1,534,764,577 45 
Manispaa 
ya 
Shinyanga 

166,814,180 

11 
Wilaya ya 
Bunda 

1,534,014,629 46 
Wilaya 
Mbeya 

165,152,849 

12 
Manispaa ya 
Temeke 

1,519,325,321 47 
Wilaya ya 
Mbogwe 

146,984,431 

13 
Wilaya ya 
Makete 

1,363,449,009 48 
Wilaya ya 
Lushoto 

129,226,268 

14 
Wilaya ya 
Babati 

1,294,767,007 49 
Wilaya ya 
Kakonko 

119,267,117 

15 
Wilaya ya 
Kondoa 

1,172,631,000 50 
Wilaya ya 
Uvinza 

109,889,863 

16 
Wilaya ya 
Songea 

1,136,672,369 51 
Manispaa 
ya Tabora 

80,614,730 

17 
Wilaya ya 
Nanyumbu 

1,129,973,853 52 
Wilaya ya 
Kilindi 

75,199,289 
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18 
Mji wa 
Babati 

1,128,172,974 53 
Wilaya ya 
Songea 

69,930,614 

19 
Wilaya ya 
Igunga 

1,111,847,075 54 
Jiji 
laMwanza 

69,208,165 

20 
Mji wa 
Makambako 

1,008,099,758 55 
Wilaya ya 
Mbulu 

60,210,000 

21 
Wilaya ya 
Busekelo 

985,497,359 56 
Wilaya ya 
Momba 

56,006,140 

22 
Manispaa ya 
Ilala 

954,291,873 57 
Wilaya ya 
Hai 

54,534,371 

23 
Wilaya ya 
Misungwi 

945,000,000 58 
Jiji la 
Mpanda 

43,306,749 

24 
Wilaya ya 
Njombe 

938,283,569 59 
Wilaya ya 
Shinyanga 

37,267,192 

25 
Wilaya ya 
Kalambo 

925,294,690 60 
Wilaya ya 
Korogwe 

25,407,896 

26 
Wilaya ya 
Sumbawang
a 

895,960,600 61 
Wilaya ya 
Kibondo 

24,564,045 

27 
Mji wa 
Kibaha 

842,830,004 62 
Wilaya ya 
Liwale 

22,366,186 

28 
Wilaya ya 
Mbozi 

823,337,516 63 
Wilaya ya 
Ngorongo
ro 

20,343,087 

29 
Wilaya ya 
Biharamulo 

789,188,458 64 
Wilaya ya 
Kilolo 

17,730,141 

30 
Manispaa ya 
Moshi 

770,325,742 65 
Wilaya ya 
Simanjiro 

15,883,140 

31 
Wilaya ya 
Mvomero 

729,303,372 66 
Wilaya ya 
Urambo 

15,378,260 

32 
Wilaya ya 
Hanang’ 

575,548,737 67 
Wilaya ya 
Mufindi 

12,800,000 

33 
Wilaya ya 
Handeni 

571,615,779 68 
Wilaya ya 
Mkalama 

10,397,062 

34 
Wilaya ya 
Maswa 

486,158,267  Total 69,778,748,821 
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Kiambatisho Na. VI 

Mapendekezo ya masuala ya miaka iliyopita ambayo 
hayajatekelezwa Sh. 46,158,963,694 – Miradi Mingine 

Jina la Mradi Kiasi (Sh.) 

 
Mradi wa Kusaidia Secta ya barabara(RSSPI) 

33,243,023,043 

Programu ya Maendeleo ya Elimu katika Shule za 
Secondari (SEDP II) IDA CREDIT NO.4748-TZ 

9,164,957,923 

Mradi wa Kukopesha Wajasiriamali Wadogo (SELF II) 1,783,508,757 

Programu ya Maboresho ya Sheria (LSRP) 
 

1,420,411,428 

Mradi wa Kuboresha Miji Tanzania(TSCP) 131,274,332 

Mfuko wa Afya uliopo Wizara ya Afya na Ustawi wa 
Jamiii (HBF) 

130,207,211 

Program ya Kuimarisha Mapambano dhidi ya Rushwa 
unaotekelezwa na Kitengo cha uchunguzi wa fedha 

94,728,702 

Program ya Kusaidia Secta  ya  Afya  Awamu ya nne 
(DANIDA FUND) 

66,213,355 

Mfuko wa haki ya Maendeleo na upandikizaji 28,294,096 

Mradi wa huduma za afya ya Msingi(BHSP)-TAMISEM 27,322,327 

Mfuko Mkuu wa Kitaifa wa Usambazaji Maji safi Vijijini 
(RWSS) 

15,665,254 

Programu ya Maboresho katika Utumishi wa Umma 
awamu ya nne (PFMRPIV)-TAMISEMI 

14,445,760 

Mfuko wa fedha wa Kimataifa-TAMISEMI 12,281,364 

Mradi wa Kilimo cha Tija Afrika Mashariki (CREDIT NO. 
45690-TA) 

9,900,000 

Programu ya Utetezi wa Sera na Uchambuzi  (TAMISEMI) 9,168,200 

Mradi  wa Kusaidia secta ya Afya (HSPS) TAMISEMI 7,127,749 

Programu ya Maboresho ya Kisasa ya Ukusanyaji Kodi 
(TMP) 

434,193 
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Jina la Mradi Kiasi (Sh.) 

Jumla 46,158,963,694 

 

 

 

 

 

Kiambatisho VII 

Halmashauri zilizopata Hati inayoridhisha – Kilimo (ASDP) 

Na. Halmashauri ya Na. Halmashauri ya Na. Halmashauri ya 

1 Jiji la Arusha  50 
Manispaa ya 
Kinondoni 

99 
Wilaya ya 
Muleba 

2 
Wilaya ya 
Arusha 

51 
Wilaya ya 
Kisarawe 

100 
Wilaya ya 
Musoma  

3 Wilaya ya Babati 52 
Wilaya ya 
Kishapu  

101 
Wilaya ya 
Mvomero 

4 Mji wa Babati 53 Wilaya ya Kiteto 102 
Wilaya ya 
Mwanga 

5 
Wilaya ya 
Bagamoyo 

54 
Wilaya ya 
Kondoa 

103 Jiji la Mwanza 

6 Wilaya ya Bahi 55 
Wilaya ya 
Kongwa 

104 
Wilaya ya 
Nachingwea 

7 
Wilaya ya 
Bariadi 

56 
Wilaya ya 
Korogwe 

105 
Wilaya ya 
Namtumbo 

8 Mji wa Bariadi 57 Mji wa Korogwe 106 
Wilaya ya 
Nanyumbu 

9 
Wilaya ya 
Biharamulo 

58 
Wilaya ya 
Kwimba  

107 
Wilaya ya 
Newala 

10 
Wilaya ya 
Buhigwe 

59 Wilaya ya Kyela 108 Wilaya ya Ngara 

11 
Wilaya ya 
Bukoba 

60 
Wilaya ya 
Kyerwa 

109 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

12 
Manispaa ya 
Bukoba 

61 Wilaya ya Lindi 110 Mji wa Njombe 

13 
Wilaya ya 
Bukombe 

62 
Manispaa ya 
Lindi 

111 Wilaya ya Nkasi 

14 
Wilaya ya 
Bumbuli 

63 Wilaya ya Liwale 112 
Wilaya ya 
Nsimbo 
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Na. Halmashauri ya Na. Halmashauri ya Na. Halmashauri ya 

15 Wilaya ya Bunda 64 
Wilaya ya 
Longido 

113 
Wilaya ya 
Nyang'wale 

16 
Wilaya ya 
Busega 

65 
Wilaya ya 
Ludewa 

114 Wilaya ya Nyasa 

17 
Wilaya ya 
Busokelo  

66 Wilaya ya Mafia 115 
Wilaya ya 
Nzega 

18 
Wilaya ya 
Butiama 

67 Wilaya ya Magu 116 
Wilaya ya 
Pangani 

19 
Wilaya ya 
Chamwino 

68 
Mji wa 
Makambako 

117 
Wilaya ya 
Rombo 

20 Wilaya ya Chato 69 
Wilaya ya 
Makete  

118 Wilaya ya Rorya 

21 
Wilaya ya 
Chemba  

70 Wilaya ya Masasi 119 
Wilaya ya 
Ruangwa 

22 
Wilaya ya 
Chunya 

71 Wilaya ya Maswa 120 Wilaya ya Rufiji 

23 
Manispaa ya 
Dodoma 

72 
Wilaya ya 
Mbarali 

121 
Wilaya ya 
Rungwe 

24 Wilaya ya Gairo 73 Jiji la Mbeya 122 Wilaya ya Same 

25 Mji wa Geita 74 Wilaya ya Mbeya 123 
Wilaya ya 
Sengerema 

26 
Wilaya ya 
Hanang' 

75 Wilaya ya Mbinga 124 
Wilaya ya 
Serengeti  

27 
Wilaya ya 
Handeni 

76 
Wilaya ya 
Mbogwe 

125 
Wilaya ya 
Shinyanga 

28 Wilaya ya Igunga 77 Wilaya ya Mbozi 126 
Manispaa ya 
Shinyanga 

29 Wilaya ya Ikungi 78 Wilaya ya Mbulu 127 Wilaya ya Siha 

30 
Manispaa ya 
Ilala 

79 Wilaya ya Meatu 128 
Wilaya ya 
Sikonge 

31 Wilaya ya Ileje 80 Wilaya ya Meru 129 
Wilaya ya 
Simanjiro 

32 
Manispaa ya 
Ilemela 

81 
Wilaya ya 
Misungwi 

130 
Wilaya ya 
Singida 

33 
Wilaya ya 
Iramba 

82 
Wilaya ya 
Mkalama 

131 
Manispaa ya 
Singida 

34 Wilaya ya Iringa 83 Wilaya ya Mkinga 132 
Wilaya ya 
Songea 

35 
Manispaa ya 
Iringa 

84 
Wilaya ya 
Mkuranga 

133 
Manispaa ya 
Songea 

36 Wilaya ya Itilima 85 Wilaya ya Mlele 134 
Wilaya ya 
Sumbawanga 
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Na. Halmashauri ya Na. Halmashauri ya Na. Halmashauri ya 

37 Mji wa Kahama 86 
Wilaya ya 
Momba 

135 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

38 
Wilaya ya 
Kakonko 

87 
Wilaya ya 
Monduli 

136 
Wilaya ya 
Tabora 

39 Wilaya ya Kaliua 88 
Wilaya ya 
Morogoro 

137 
Manispaa ya 
Tabora 

40 
Wilaya ya 
Karagwe 

89 
Manispaa ya 
Morogoro 

138 
Wilaya ya 
Tandahimba 

41 Wilaya ya Kasulu 90 Wilaya ya Moshi 139 Jiji la Tanga 

42 
Wilaya ya 
Kibaha 

91 
Manispaa ya 
Moshi 

140 
Wilaya ya 
Tarime 

43 Mji wa Kibaha 92 
Wilaya ya 
Mpanda 

141 Mji wa Tarime 

44 
Wilaya ya 
Kibondo 

93 Mji wa Mpanda 142 
Manispaa ya 
Temeke 

45 
Wilaya ya 
Kigoma 

94 
Wilaya ya 
Mpwapwa 

143 
Wilaya ya 
Tunduru 

46 Wilaya ya Kilolo 95 
Wilaya ya 
Msalala 

144 
Wilaya ya 
Ulanga 

47 
Wilaya ya 
Kilombero 

96 
Wilaya ya 
Mtwara 

145 
Wilaya ya 
Urambo 

48 Wilaya ya Kilosa 97 
Manispaa ya 
Mtwara 

146 
Wilaya ya 
Uvinza 

49 Wilaya ya Kilwa 98 
Wilaya ya 
Mufindi 

147 
Wilaya ya 
Wang'ing'ombe 

 

Kiambatisho VIII 

Halmashauri zilizopata Hati Inayoridhisha – 
Mfuko wa Afya (HBF) 

Na. Halmashauri ya Na. Halmashauri ya Na. Halmashauri ya 

1 
Wilaya ya 
Arusha 

48 Wilaya ya Kiteto 94 
Wilaya ya 
Mufindi 

2 Mji wa Babati 49 
Wilaya ya 
Kongwa 

95 
Wilaya ya 
Muleba 

3 
Wilaya ya 
Bagamoyo 

50 
Wilaya ya 
Korogwe 

96 
Wilaya ya 
Musoma 

4 Wilaya ya Bahi 51 Mji wa Korogwe 97 
Wilaya ya 
Mvomero 

5 
Wilaya ya 
Bariadi 

52 
Wilaya ya 
Kwimba 

98 
Wilaya ya 
Mwanga 

6 Mji wa Bariadi 53 Wilaya ya Kyela 99 Jiji la Mwanza 
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Na. Halmashauri ya Na. Halmashauri ya Na. Halmashauri ya 

7 
Wilaya ya 
Biharamulo 

54 
Wilaya ya 
Kyerwa 

100 
Wilaya ya 
Nachingwea 

8 
Wilaya ya 
Buhigwe 

55 Wilaya ya Lindi 101 
Wilaya ya 
Namtumbo 

9 
Manispaa ya 
Bukoba 

56 
Manispaa ya 
Lindi 

102 
Wilaya ya 
Nanyumbu 

10 
Wilaya ya 
Bukombe 

57 
Wilaya ya 
Liwale 

103 
Wilaya ya 
Newala 

11 
Wilaya ya 
Bumbuli 

58 
Wilaya ya 
Longido 

104 Wilaya ya Ngara 

12 
Wilaya ya 
Bunda 

59 
Wilaya ya 
Ludewa 

105 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

13 
Wilaya ya 
Busega 

60 
Wilaya ya 
Lushoto 

106 
Wilaya ya 
Njombe 

14 
Wilaya ya 
Busokelo 

61 Wilaya ya Mafia 107 Mji wa Njombe 

15 
Wilaya ya 
Butiama 

62 
Mji wa 
Makambako 

108 Wilaya ya Nkasi 

16 
Wilaya ya 
Chamwino 

63 
Wilaya ya 
Makete 

109 
Wilaya ya 
Nsimbo 

17 
Wilaya ya 
Chato 

64 Wilaya ya Masasi 110 
Wilaya ya 
Nyang’hwale 

18 
Wilaya ya 
Chemba 

65 Mji wa Masasi 111 Wilaya ya Nyasa 

19 
Wilaya ya 
Chunya 

66 
Wilaya ya 
Maswa 

112 
Wilaya ya 
Pangani 

20 
Manispaa ya 
Dodoma 

67 
Wilaya ya 
Mbarali 

113 Wilaya ya Rorya 

21 Wilaya ya Gairo 68 Jiji la Mbeya 114 
Wilaya ya 
Ruangwa 

22 Wilaya ya Geita 69 Wilaya ya Mbeya 115 Wilaya ya Rufiji 

23 Mji wa Geita 70 
Wilaya ya 
Mbinga 

116 
Wilaya ya 
Rungwe 

24 
Wilaya ya 
Hanang’ 

71 
Wilaya ya 
Mbogwe 

117 
Wilaya ya 
Sumbawanga 

25 
Wilaya ya 
Handeni 

72 Wilaya ya Mbozi 118 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

26 
Wilaya ya 
Igunga 

73 Wilaya ya Mbulu 119 Wilaya ya Same 

27 
Wilaya ya 
Ikungi 

74 Wilaya ya Meatu 120 
Wilaya ya 
Sengerema 

28 
Manispaa ya 
Ilala 

75 Wilaya ya Meru 121 
Wilaya ya 
Serengeti 

29 Wilaya ya Ileje 76 
Wilaya ya 
Misenyi 

122 
Wilaya ya 
Shinyanga 
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Na. Halmashauri ya Na. Halmashauri ya Na. Halmashauri ya 

30 Wilaya ya Iringa 77 
Wilaya ya 
Misungwi 

123 Wilaya ya Siha 

31 
Manispaa ya 
Iringa 

78 
Wilaya ya 
Mkalama 

124 
Wilaya ya 
Simanjiro 

32 Mji wa Kahama 79 
Wilaya ya 
Mkinga 

125 
Wilaya ya 
Singida 

33 
Wilaya ya 
Kaliua 

80 
Wilaya ya 
Mkuranga 

126 
Manispaa ya 
Singida 

34 
Wilaya ya 
Karagwe 

81 Wilaya ya Mlele 127 
Wilaya ya 
Songea 

35 
Wilaya ya 
Karatu 

82 
Wilaya ya 
Momba 

128 
Manispaa ya 
Songea 

36 
Wilaya ya 
Kasulu 

83 
Wilaya ya 
Monduli 

129 
Wilaya ya 
Tabora 

37 
Wilaya ya 
Kibaha 

84 
Wilaya ya 
Morogoro 

130 
Manispaa ya 
Tabora 

38 Mji wa Kibaha 85 
Manispaa ya 
Morogoro 

131 
Wilaya ya 
Tandahimba 

39 
Wilaya ya 
Kibondo 

86 Wilaya ya Moshi 132 Jiji la Tanga 

40 
Wilaya ya 
Kigoma 

87 
Manispaa ya 
Moshi 

133 
Wilaya ya 
Tarime 

41 Wilaya ya Kilolo 88 
Wilaya ya 
Mpanda 

134 Mji wa Tarime 

42 
Wilaya ya 
Kilombero 

89 Mji wa Mpanda 135 
Manispaa ya 
Temeke 

43 
Wilaya ya 
Kilosa 

90 
Wilaya ya 
Mpwapwa 

136 
Wilaya ya 
Tunduru 

44 Wilaya ya Kilwa 91 
Wilaya ya 
Msalala 

137 
Wilaya ya 
Ulanga 

45 
Manispaa ya 
Kinondoni 

92 
Wilaya ya 
Mtwara 

138 
Wilaya ya 
Uvinza 

46 
Wilaya ya 
Kisarawe 

93 
Manispaa ya 
Mtwara 

139 
Wilaya ya 
Wang'ing'ombe 

47 
Wilaya ya 
Kishapu         

 

 

 

Kiambatisho IX 
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Halmashauri zilizopata Hati inayoridhisha – Mfuko wa 
Barabara (RF) 

Na. Halmashauri ya Na. 
Halmashauri 
ya 

Na. Halmashauri ya 

1 Jiji la Arusha 52 
Manispaa ya 
Kinondoni 

103 
Wilaya ya 
Musoma 

2 Wilaya ya Arusha 53 
Wilaya ya 
Kisarawe 

104 
Manispaa ya 
Musoma 

3 Wilaya ya Babati 54 
Wilaya ya 
Kishapu 

105 
Wilaya ya 
Mvomero 

4 Mji wa Babati 55 
Wilaya ya 
Kiteto 

106 
Wilaya ya 
Mwanga 

5 
Wilaya ya 
Bagamoyo 

56 
Wilaya ya 
Kongwa 

107 Jiji la Mwanza 

6 Wilaya ya Bahi 57 
Mji wa 
Korogwe 

108 
Wilaya ya 
Nachingwea 

7 Wilaya ya Bariadi 58 
Wilaya ya 
Kwimba 

109 
Wilaya ya 
Namtumbo 

8 Mji wa Bariadi 59 
Wilaya ya 
Kyela 

110 
Wilaya ya 
Nanyumbu 

9 
Wilaya ya 
Biharamulo 

60 
Wilaya ya 
Kyerwa 

111 
Wilaya ya 
Newala 

10 Wilaya ya Buhigwe 61 
Wilaya ya 
Lindi 

112 Wilaya ya Ngara 

11 
Manispaa ya 
Bukoba 

62 
Manispaa ya 
Lindi 

113 
Wilaya ya 
Njombe 

12 Wilaya ya Bukombe 63 
Wilaya ya 
Liwale 

114 Mji wa Njombe 

13 Wilaya ya Bumbuli 64 
Wilaya ya 
Longido 

115 Wilaya ya Nkasi 

14 Wilaya ya Bunda 65 
Wilaya ya 
Ludewa 

116 
Wilaya ya 
Nsimbo 

15 Wilaya ya Busega  66 
Wilaya ya 
Lushoto 

117 
Wilaya ya 
Nyang’hwale 

16 Wilaya ya Busokelo 67 
Wilaya ya 
Mafia 

118 Wilaya ya Nyasa 

17 Wilaya ya Butiama 68 
Wilaya ya 
Magu 

119 
Wilaya ya 
Nzega 

18 
Wilaya ya 
Chamwino 

69 
Mji wa 
Makambako 

120 
Wilaya ya 
Pangani 

19 Wilaya ya Chato 70 
Wilaya ya 
Makete 

121 
Wilaya ya 
Rombo 

20 Wilaya ya Chemba 71 
Wilaya ya 
Manyoni 

122 Wilaya ya Rorya 

21 Wilaya ya Chunya 72 
Wilaya ya 
Masasi  

123 
Wilaya ya 
Ruangwa 
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Na. Halmashauri ya Na. 
Halmashauri 
ya 

Na. Halmashauri ya 

22 
Manispaa ya 
Dodoma 

73 Mji wa Masasi 124 Wilaya ya Rufiji 

23 Wilaya ya Gairo 74 
Wilaya ya 
Maswa  

125 
Wilaya ya 
Rungwe 

24 Wilaya ya Geita 75 
Wilaya ya 
Mbarali 

126 Wilaya ya Same 

25 Mji wa Geita 76 Jiji la Mbeya 127 
Wilaya ya 
Sengerema 

26 Wilaya ya Hai 77 
Wilaya ya 
Mbeya 

128 
Wilaya ya 
Serengeti 

27 Wilaya ya Hanang’  78 
Wilaya ya 
Mbinga 

129 
Wilaya ya 
Shinyanga 

28 Wilaya ya Handeni 79 
Wilaya ya 
Mbogwe 

130 Wilaya ya Siha 

29 Wilaya ya Igunga 80 
Wilaya ya 
Mbozi 

131 
Wilaya ya 
Sikonge 

30 Wilaya ya Ikungi 81 
Wilaya ya 
Mbulu 

132 
Wilaya ya 
Simanjiro 

31 Manispaa ya Ilala 82 
Wilaya ya 
Meatu 

133 
Wilaya ya 
Singida 

32 Wilaya ya Ileje 83 
Wilaya ya 
Meru 

134 
Manispaa ya 
Singida 

33 
Manispaa ya 
Ilemela 

84 
Wilaya ya 
Misenyi 

135 
Wilaya ya 
Songea 

34 Wilaya ya Iramba 85 
Wilaya ya 
Misungwi 

136 
Manispaa ya 
Songea 

35 Wilaya ya Iringa 86 
Wilaya ya 
Mkalama 

137 
Wilaya ya 
Sumbawanga 

36 Manispaa ya Iringa 87 
Wilaya ya 
Mkinga 

138 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

37 Wilaya ya Itilima 88 
Wilaya ya 
Mkuranga 

139 
Wilaya ya 
Tabora 

38 Mji wa Kahama 89 
Wilaya ya 
Momba 

140 
Manispaa ya 
Tabora  

39 Wilaya ya Kakonko 90 
Wilaya ya 
Monduli 

141 
Wilaya ya 
Tandahimba 

40 Wilaya ya Kaliua 91 
Wilaya ya 
Morogoro 

142 Jiji la Tanga 

41 Wilaya ya Karagwe 92 
Manispaa ya 
Morogoro 

143 
Wilaya ya 
Tarime 

42 Wilaya ya Karatu 93 
Wilaya ya 
Moshi 

144 Mji wa Tarime 

43 Wilaya ya Kasulu 94 
Manispaa ya 
Moshi 

145 
Manispaa ya 
Temeke 
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Na. Halmashauri ya Na. 
Halmashauri 
ya 

Na. Halmashauri ya 

44 Wilaya ya Kibaha 95 
Wilaya ya 
Mpanda 

146 
Wilaya ya 
Tunduru 

45 Mji wa Kibaha 96 
Wilaya ya 
Mpwapwa 

147 
Wilaya ya 
Ukerewe 

46 Wilaya ya Kibondo 97 
Wilaya ya 
Msalala 

148 
Wilaya ya 
Ulanga 

47 Wilaya ya Kigoma 99 
Wilaya ya 
Mtwara 

149 
Wilaya ya 
Urambo 

48 Wilaya ya Kilolo 98 
Manispaa ya 
Mtwara 

150 
Wilaya ya 
Ushetu 

49 
Wilaya ya 
Kilombero 

100 
Wilaya ya 
Mufindi 

151 
Wilaya ya 
Uvinza 

50 Wilaya ya Kilosa 101 
Wilaya ya 
Muleba 

152 
Wilaya ya 
Wanging’ombe  

51 Wilaya ya Kilwa 102 
Wilaya ya 
Mulele     
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Kiambatisho X 

Halmashauri zilizopata Hati inayoridhisha – Mfuko wa 
Maendeleo ya Jamii (TASAF) 

Na. Halmashauri ya Na. 
Halmashauri 
ya 

Na. 
Halmashauri 
ya 

1 
Wilaya ya 
Bagamoyo 

15 
Wilaya ya 
Kongwa 

29 
Wilaya ya 
Mtwara 

2 Wilaya ya Bahi 16 
Wilaya ya 
Lindi 

30 
Manispaa ya 
Mtwara 

3 Wilaya ya Bunda 17 
Manispaa ya 
Lindi 

31 
Wilaya ya 
Nachingwea 

4 
Wilaya ya 
Chamwino 

18 
Wilaya ya 
Liwale 

32 
Wilaya ya 
Nanyumbu 

5 
Wilaya ya 
Chemba 

19 
Wilaya ya 
Manyoni 

33 
Wilaya ya 
Newala 

6 
Manispaa ya 
Dodoma 

20 
Wilaya ya 
Masasi  

34 
Wilaya ya 
Nkasi 

7 Wilaya ya Ikungi 21 
Mji wa 
Masasi 

35 
Wilaya ya 
Ruangwa 

8 Wilaya ya Iramba 22 
Wilaya ya 
Mbarali 

36 
Wilaya ya 
Singida 

9 Wilaya ya Kibaha 23 
Wilaya ya 
Mbeya 

37 
Manispaa ya 
Singida 

10 Wilaya ya Kigoma 24 
Wilaya ya 
Mkalama 

38 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

11 
Manispaa ya 
Kigoma 

25 
Wilaya ya 
Mlele 

39 
Wilaya ya 
Sumbawanga 

12 
Wilaya ya 
Kilombero 

26 
Wilaya ya 
Mpanda 

40 
Wilaya ya 
Tandahimba 

13 Wilaya ya Kilwa 27 
Mji wa 
Mpanda 

41 
Wilaya ya 
Tunduru 

14 Wilaya ya Kondoa 28 
Wilaya ya 
Mpwapwa 

42 
Wilaya ya 
Uvinza 
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Kiambatisho XI 

Halmashauri zilizopata Hati inayoridhisha – Programu 
ya Maendeleo ya Sekta ya Maji (WSDP) 

Na. Halmashauri ya Na. 
Halmashauri 
ya 

Na. Halmashauri ya 

1 Wilaya ya Arusha 51 
Wilaya ya 
Kiteto 

100 Wilaya ya Mwanga 

2 Wilaya ya Babati 52 
Wilaya ya 
Kongwa 

101 Jiji la Mwanza 

3 
Wilaya ya 
Bagamoyo 

53 
Wilaya ya 
Korogwe 

102 
Wilaya ya 
Nachingwea 

4 Wilaya ya Bahi 54 
Mji wa 
Korogwe 

103 
Wilaya ya 
Namtumbo 

5 Wilaya ya Bariadi 55 
Wilaya ya 
Kwimba 

104 
Wilaya ya 
Nanyumbu 

6 Mji wa Bariadi 56 
Wilaya ya 
Kyela 

105 Wilaya ya Newala 

7 
Wilaya ya 
Biharamulo 

57 
Wilaya ya 
Kyerwa 

106 Wilaya ya Ngara 

8 
Wilaya ya 
Buhigwe 

58 
Wilaya ya 
Lindi 

107 Wilaya ya Njombe 

9 Wilaya ya Bukoba 59 
Manispaa ya 
Lindi 

108 Mji wa Njombe 

10 
Manispaa ya 
Bukoba 

60 
Wilaya ya 
Liwale 

109 Wilaya ya Nkasi 

11 
Wilaya ya 
Bukombe 

61 
Wilaya ya 
Ludewa 

110 Wilaya ya Nsimbo 

12 Wilaya ya Bumbuli 62 
Wilaya ya 
Lushoto 

111 
Wilaya ya 
Nyang’hwale 

13 Wilaya ya Bunda 63 
Wilaya ya 
Mafia 

112 Wilaya ya Nyasa 

14 Wilaya ya Busega 64 
Wilaya ya 
Magu 

113 Wilaya ya Rombo 

15 
Wilaya ya 
Busekelo 

65 
Mji wa 
Makambako 

114 Wilaya ya Rorya 
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Na. Halmashauri ya Na. 
Halmashauri 
ya 

Na. Halmashauri ya 

16 Wilaya ya Butiama 66 
Wilaya ya 
Makete 

115 
Wilaya ya 
Ruangwa 

17 
Wilaya ya 
Chamwino 

67 
Wilaya ya 
Manyoni 

116 Wilaya ya Rufiji 

18 Wilaya ya Chato 68 
Wilaya ya 
Masasi  

117 Wilaya ya Rungwe 

19 Wilaya ya Chemba 69 
Mji wa 
Masasi 

118 
Wilaya ya 
Sengerema 

20 Wilaya ya Chunya 70 
Wilaya ya 
Maswa 

119 
Wilaya ya 
Serengeti 

21 
Manispaa ya 
Dodoma 

71 
Wilaya ya 
Mbarali 

120 
Manispaa ya 
Shinyanga 

22 Wilaya ya Gairo 72 Jiji la Mbeya 121 Wilaya ya Sikonge 

23 Wilaya ya Geita 73 
Wilaya ya 
Mbeya 

122 
Wilaya ya 
Simanjiro 

24 Mji wa Geita 74 
Wilaya ya 
Mbinga 

123 Wilaya ya Singida 

25 Wilaya ya Hanang’  75 
Wilaya ya 
Mbogwe 

124 
Manispaa ya 
Singida 

26 Wilaya ya Igunga 76 
Wilaya ya 
Mbozi 

125 Wilaya ya Songea 

27 Wilaya ya Ikungi 77 
Wilaya ya 
Mbulu 

126 
Manispaa ya 
Songea 

28 Manispaa ya Ilala 78 
Wilaya ya 
Meatu 

127 
Wilaya ya 
Sumbawanga 

29 Wilaya ya Ileje 79 
Wilaya ya 
Misenyi 

128 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

30 
Manispaa ya 
Ilemela 

80 
Wilaya ya 
Misungwi 

129 Wilaya ya Tabora 

31 Wilaya ya Iringa 81 
Wilaya ya 
Mkuranga 

130 
Manispaa ya 
Tabora 

32 Manispaa ya Iringa 82 
Wilaya ya 
Mlele 

131 
Wilaya ya 
Tandahimba 

33 Wilaya ya Itilima 83 
Wilaya ya 
Momba 

132 Wilaya ya Tarime 

34 Mji wa Kahama 84 
Wilaya ya 
Monduli 

133 Mji wa Tarime 

35 
Wilaya ya 
Kakonko 

85 
Wilaya ya 
Morogoro 

134 
Manispaa ya 
Temeke 

36 Wilaya ya Kaliua 86 
Manispaa ya 
Morogoro 

135 
Wilaya ya 
Tunduru 

37 
Wilaya ya 
Karagwe 

87 
Wilaya ya 
Moshi 

136 
Wilaya ya 
Ukerewe 
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Na. Halmashauri ya Na. 
Halmashauri 
ya 

Na. Halmashauri ya 

38 Wilaya ya Kasulu 88 
Manispaa ya 
Moshi 

137 Wilaya ya Ulanga 

39 Wilaya ya Kibaha 89 
Wilaya ya 
Mpanda 

138 Wilaya ya Urambo 

40 Mji wa Kibaha 90 
Wilaya ya 
Mpwapwa 

139 Wilaya ya Ushetu 

41 Wilaya ya Kibondo 91 
Wilaya ya 
Msalala 

140 
Wilaya ya Wangi 
ng’ombe 

42 Wilaya ya Kigoma 92 
Wilaya ya 
Mtwara 

141 
Mji wa Babati 

43 Wilaya ya Kilindi 93 
Manispaa ya 
Mtwara 

142 Wilaya ya Same 

44 Wilaya ya Kilolo 94 
Wilaya ya 
Mufindi 

143 Jiji la Arusha 

45 
Wilaya ya 
Kilombero 

95 
Wilaya ya 
Muheza 

144 
Wilaya ya Meru 

46 Wilaya ya Kilosa 96 
Wilaya ya 
Muleba 

145 
Wilaya ya Siha 

47 Wilaya ya Kilwa 97 
Wilaya ya 
Musoma 

146 
Wilaya ya Mkinga 

48 
Manispaa ya 
Kinondoni 

98 
Manispaa ya 
Musoma 

147 
Wilaya ya Karatu 

49 
Wilaya ya 
Kisarawe 

99 
Wilaya ya 
Mvomero 

148 
Wilaya ya Handeni 

50 Wilaya ya Kishapu         

 

Kiambatisho XII 

Watekelezaji Miradi waliopata Hati 
inayoridhisha – Miradi Mingine 

Na. Jina la Mradi 

1 Mradi wa Maji na Usafi wa Mazingira  chini  ya Shirika la 
Kimataifa (ACRA-CCS- UNICEF) 

2  
Taasisi ya Utafiti wa Madawa-Afrika (AMREF)–Tanzania-UNDP 

3 Mamlaka ya Maendeleo na Usimamizi wa Elimu(ADEM -UNDP )  

4 Mradi wa Barabara ya Arusha- Namanga 

5 Mradi wa huduma za Afya za Msingi-TAMISEMI 

6 Mradi wa huduma za Afya Msingi (BHSP) 

7 Mfuko wa watoto wa chuo cha  Tiba Baylor Tanzania 

8 Mfuko wa Belgium kwa Usalama wa Chakula (BFFS) 
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Na. Jina la Mradi 

9 Mradi wa kujenga Uwezo wa Kuunganisha Biashara(Viwanda na 
Biashara) 

10 Wakala wa uwezeshaji usafirishaji kanda ya kati-CCTTF -NEPAD 

11 Tume ya Haki za  Binadamu na Utawala Bora –(UNDP) 

12 Shirika la kuzuia Magonjwa ya Watoto wa Umri wa awali (Concern 
Worldwide) 

13 Mradi wa Kusaidia Secta ya Barabara-(DANIDA) 

14 Mradi wa Pamoja Reli inayoanzia Dar-Kigali-Musogati 

15 Mradi wa Mitandao  wa Maabara za afya kwa umma Afrika 
Mashariki 

16 Mradi wa Uzalishaji katika Kilimo Afrika ya Mashariki (EAAPP) 

17 Shirika la utafiti wa Uchumi na Masuala ya Jamii (ESRF-UNDP) 

18 Mradi wa Kujenga Uwezo Sekta ya Nishati (ESCBP) 

19 Taasisi ya Kuwezesha afya ya wanawake na uzazi wa 
Mpango(Engender Health)-UNDP 

20 Mfuko wa kimataifa wa kupambana na ukimwi, kifua kikuu na 
malaria-TAMISEMI 

21 Mfuko wa kimataifa wa kupambana na ukimwi, kifua kikuu na 
malaria –Hazina 

22 Mfuko wa kimataifa wa kupambana na ukimwi, kifua kikuu na 
malaria –Akaunti  kuu hazina 

23 Mfuko wa kimataifa wa kupambana na ukimwi, kifua kikuu na 
malaria –Management unit 

24 Mfuko wa kimataifa wa kupambana na ukimwi, kifua kikuu na 
malaria –(Global Fund Round 8 BOT Acc) 

25 Mradi  wa Kusaidia secta ya Afya (HSPS) TAMISEMI 

26 Mfuko wa kimataifa wa kupambana na ukimwi, kifua kikuu na 
malaria  awamu ya tisa  

27 Mfuko wa kimataifa wa kupambana na ukimwi, kifua kikuu na 
malaria-Chuo Kikuu cha Dar es salaam  tecknologia na 
Mawasiliano chini ya kitengo cha sayansi na Uhandisi awamu ya 
tisa 

28 Mfuko Mkuu wa Kuhifadhi fedha za UKIMWI (HIVBF) 

29 Mfuko Mkuu  wa  Kuwezesha Mradi wa Nyumba Akaunti maalumu 

30 Mfuko Mkuu wa program ya maendeleo secta ya kilimo na 
rasilimali watu-akaunti maalum 

31 Taasisi  ya  Amani na mafunzo ya Migogoro(IPCS-UNFPA) 

32 Mradi wa Usimamizi na Uhifadhi Vyanzo vya Maji Kihansi (KCCMP) 

33 Shirika la maendeleo ya afya za  wanawake Kiota(UNDP) 

34 Mradi wa Usimamizi wa Mazingira wa Ziwa Victoria  (LVEMP II) 

35 Mfuko Mkuu wa Maboresho ya Sheria (LSRPBF)-Akaunti kuu 

36 Programu ya Maboresho ya Sheria(LSRP) 

37 Mradi wa Kusaidia Ufanisi  wa Elimu mbali mbali (LANES) 

38 Mradi wa  Uwekezaji wa Ndani wa Hali ya hewa-TAMISEMI 

39 Akaunti kuu ya  Shughuli za maendeleo ya serikali za Mitaa 

40 Mradi wa Maendeleo wa halmashauri  wilaya ya Makete(UNDP) 
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Na. Jina la Mradi 

41 Programu ya Masoko, Miundombinu, Ongezeko la Dhamani na 
Msaada wa Fedha Vijijini  (MIVARF) 

42 Mradi wa  Maendeleo wa halmashauri ya wilaya ya Mbalali 

43 Programu ya Maendeleo ya Maisha ya Watoto  Wilaya ya Mbeya-
UNICEF 

44 Makubaliano ya Ugawanyaji wa Bidhaa Wizara ya Nishati Na 
Madini 

45 Mradi wa Kuwezesha Mazingira na Tabia ya Nchi- Wizara ya 
Fedha-UNDP 

46 Mfuko wa kimataifa wa kupambana na ukimwi, kifua kikuu na 
malaria - Wizara Afya na Ustawi wa Jamii 

47 Mfuko wa kimataifa wa kupambana na ukimwi, kifua kikuu na 
malaria awamu ya nane  unaotekelezwa na Wizara ya Afya na 
Ustawi Wa jamii 

48 Programu ya Maendeleo na ulinzi wa  Maisha ya Watoto 
halmashauri ya Mufindi 

49 Mpango wa kudhibiti Ukimwi Kitaifa  Mzunguko wa nane 

50 Ofisi ya Taifa ya Takwimu (UNFPA) 

51 Baraza la Taifa la hifadhi na Usimamizi wa Mazingira (NEMC)-
UNDP 

52 Programu ya Kitaifa ya huduma ya Macho chini ya wizara ya Afya 
na Ustawi wa Jamii 

53 Programu ya Kitaifa ya Misitu na  ufugaji wa nyuki 

54 Programu ya Kitaifa ya Kuzuia  Malaria (NMCP) 

55 Akaunti kuu ya  Kitaifa wa Usambazaji  Maji Vijijini 

56 Programu ya Kitaifa ya kupambana na Kifua Kikuu na ukoma chini 
ya Mfuko wa Kimataifa 

57 Mradi wa Maendeleo ya Nishati ya Gasi Asilia 

58 Programu ya Utetezi wa Sera na Uchambuzi  Katibu Tawala wa 
Mkoa wa Njombe (UNICEF) 

59 Programu ya Utetezi wa Sera na Uchambuzi halmashauri ya 
wilaya ya Njombe 

60 Mfuko wa haki ya Maendeleo na upandikizaji Mimea 

61 Programu ya Utetezi wa Sera na Uchambuzi   

62 Mradi wa  Sera rasilimali watu ya Mpago wa Maendeleo na 
kuendeleza secta ya Kilimo 

63 Mradi wa Maendeleo Sera na Rasilimali Watu 

64 Shirika ya Huduma ya  Idadi ya Watu Kimataifa (PSI) UNDP 

65 Akaunti kuu ya  Kuchangia Bajeti ya Kupunguza Umaskini 

66 Akaunti kuu ya  Kuchangia Bajeti ya Kupunguza Umaskini 

67 Akaunti kuu ya  Mpango wa Elimu ya shule za Msingi 

68 Mradi wa Umoja wa Mataifa ulipo Ofisi ya Waziri Mkuu 

69 Mradi wa Ushindanishi secta binafsi (PSCP) 

70 Akaunti kuu ya  Marejeo ya Matumizi ya Umma 

71 Programu ya Mabadiliko ya Usimamizi wa Fedha za Umma 

72 Akaunti Kuu ya  Programu ya Mabadiliko ya Utumishi wa Umma 
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73 Program ya Mabadiliko ya Utumishi wa Umma (PSSRP II) 

74 Mabinti tushike hatamu (Restless Development Tanzania(UNICEF)) 

75 Akaunti kuu ya  Maboresho ya Kisasa ya Ukusanyaji Kodi Mamlaka 
ya Mapato 

76 Mradi wa Maboresho ya Kisasa ya ukusanyaji Kodi (TMP) 

77 Mradi wa Kusaidia Secta ya Barabara Awamu ya kwanza(RSSP I) 

78 Mradi wa Kusaidia Secta ya Barabara Awamu ya Pili(RSSPII) 

79  Mfuko Mkuu wa Kitaifa wa Usambazaji Maji safi Vijijini 

80 Wakala wa Nishati Vijijini-Mradi wa Maendeleo(WB REA) 

81 Mradi wa Kuhifadhi Chakula Vijijini (RFFP) 

82 Mradi wa Hatua za Usafi wa Mazingira na Maji(UNDP) 

83 Maboresho ya Usimamizi Endelevu wa Ardhi – ofisi ya makamu wa 
raisi 

84 Mradi wa Sayansi na Teknologia Elimu ya Juu (STHEP) 

85 Mradi wa Usafirishaji Kanda ya Kati awamu ya pili (CREDIT 
NO.4455-TZ AND 4185-TZ) 

86  Mpango wa Maendeleo  Elimu ya Sekondari(SEDEP)- Akaunti kuu 

87 Mpango wa  Maendeleo Elimu  ya  Secondari (SEDP II) IDA CREDIT 
NO.4748-TZ 

88 Mradi wa Barabara ya Singida Babati Minjingu 

89 Mradi wa Kukopesha Wajasiriamali Wadogo (SELF) 

90  Mradi wa Usimamizi wa uvuvi na mgawanyo wa maendeleo kusini 
Magharibi mwa Bahari ya Hindi(SWIOFish) 

91 Mradi wa uwezeshaji Biashara na Usafirishaji Kusini Mwa 
Afrika(SATTFP) 

92  Mradi wa Kukuza Kilimo Kusini mwa Tanzania  (SAGCOT-PPA) 
Tanzania (SAGCOT-CTF) 

93 Akaunti kuu  -STATCAP 

94 Mradi wa kuimarisha Mapambano Dhidi ya Rushwa (STACA) PCO 

95 Mradi wa Kuimarisha Mapambano Dhidi ya Rushwa( STACA) 

96 Mradi wa Kuimarisha Mapambano Dhidi ya Rushwa (STACA)-DPP 
office 

97 Mradi wa Kuimarisha Mapambano Dhidi ya Rushwa(STACA)-
Mahakama ya Tanzania 

98 Mradi wa Kusaidia Kupunguza Vifo vya Wajawazito(SMMRP) 

99 Mradi wa Usimamizi  na Uendelevu wa rasilimali za Madini 

100 Mradi wa Maendeleo na Upanuzi wa ufikishwaji wa nishati 
(TEDAP) 

101  Mradi wa Ubunifu Uliowazi katika Tasinia ya Uchimbaji Madini 
Tanzania -(TEITI) -(Grant No. 12532) 

102 Mradi wa Ubunifu Uliowazi katika Tasinia ya Uchimbaji Madini 
Tanzania -(TEITI) -(Umoja wa Ulaya) 

103 Mradi wa Huduma  za Misitu -Tanzania 

104 Chama cha habari cha Wanawake Tanzania 
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105 Mradi wa jopo la kitaifa la utafiti katika upimaji wa hali za 
maisha na Kilimo 

106 Mradi wa Mipango Miji Tanzania 

107 TGNP Mtandao (UNFPA) 

108 Mradi dhidi y a magonjwa  ya wanyama wanaovuka 
mipaka.(TADs) 

109 Mradi wa Kusaidia Sekta ya Usafirishaji (TSSP) 

110 Mfuko wa uwezeshaji mfumo wa afya kupitia chuo cha teknolojia 
ya habari na mawasiliano UDSM mzunguko wa 9 

111 Programu ya kitaifa ya usafi na maendeleo katika sekta ya maji  
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Kiambatisho XIII 

Mpango wa Maendeleo Sekta ya Kilimo (ASDP) – Utendaji wa fedha 

Na. Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh) 
Fedha 
zilizopokelewa 
(Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh) 

Matumizi (Sh) Salio ishia (Sh) 

1 Arusha  Jiji la Arusha 41,315,620 22,500,000 63,815,620 61,794,190 2,021,430 

    Wilaya ya Arusha 946,232,414 0 946,232,414 919,675,000 26,557,414 

    Wilaya ya Karatu 186,553,000 81,022,000 267,575,000 99,747,531 167,827,469 

    Wilaya ya Longido 181,273,000 100,000,000 281,273,000 281,019,000 254,000 

    Wilaya ya Meru 589,969,637 63,790,000 653,759,637 642,585,000 11,174,637 

    Wilaya ya Monduli 89,928,012 45,000,000 134,928,012 114,781,479 20,146,533 

    
Wilaya ya 
Ngorongoro 

18,092,355 70,000,000 88,092,355 25,391,290 62,701,065 

2 Pwani 
Wilaya ya 
Bagamoyo 

487,141,926 78,500,000 565,641,926 137,143,411 428,498,515 

    Wilaya ya Kibaha 339,843 51,497,400 51,837,243 34,392,565 17,444,678 

    Mji wa Kibaha 4,509,100 0 4,509,100 3,800,000 709,100 

    Wilaya ya Kisarawe 15,044,222 333,786,229 348,830,451 348,628,089 202,362 

    Wilaya ya Mafia 1,245,308 19,768,000 21,013,308 14,534,608 6,478,700 

    
Wilaya ya 
Mkuranga 

476,508,049 90,800,000 567,308,049 527,512,709 39,795,340 

    Wilaya ya Rufiji 43,507,112 25,804,000 69,311,112 56,642,231 12,668,881 

3 
Dar-es-
salaam 

Manispaa ya Ilala 3,736,845 30,000,000 33,736,845 31,737,844 1,999,000 

    
Manispaa ya 
Kinondoni 

19,245,890 5,000,000 24,245,890 17,169,890 7,076,000 

    
Manispaa ya 
Temeke 

13,709,394 75,000,000 88,709,394 82,984,500 5,724,894 

4 Dodoma Wilaya ya Bahi 425,966,296 0 425,966,296 425,860,435 105,861 

    
Wilaya ya 
Chamwino 

826,491,643 240,859,000 1,067,350,643 874,655,381 192,695,262 
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Na. Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh) 
Fedha 
zilizopokelewa 
(Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh) 

Matumizi (Sh) Salio ishia (Sh) 

    Wilaya ya Chemba 16,154,900 0 16,154,900 15,761,800 393,100 

    
Manispaa ya 
Dodoma 

43,211,324 0 43,211,324 42,305,011 906,313 

    Wilaya ya Kondoa 9,430,449 72,563,612 81,994,061 72,563,612 9,430,449 

    Wilaya ya Kongwa 15,347,968 5,000,000 20,347,968 15,061,065 5,286,903 

    
Wilaya ya 
Mpwapwa 

702,312,451 57,141,000 759,453,451 233,969,591 525,483,860 

5 Geita Wilaya ya Bukombe 35,520,355 40,000,000 75,520,355 75,520,355 0 

    Wilaya ya Chato 36,766,733 67,923,000 104,689,733 91,789,655 12,900,078 

    Wilaya ya Geita 278,117,000 47,000,000 325,117,000 312,270,000 12,847,000 

    Mji wa Geita 0 20,000,000 20,000,000 20,000,000 0 

    Wilaya ya Mbogwe 22,318,980 80,115,000 102,433,980 90,766,000 11,667,980 

    
Wilaya ya 
Nyang’wale 

21,859,300 38,679,443 60,538,743 60,538,743 0 

6 Iringa Wilaya ya Iringa 1,996,456,974 279,355,600 2,275,812,574 1,963,122,401 312,690,173 

    Manispaa ya Iringa 1,449,000 22,690,000 24,139,000 7,548,000 16,591,000 

    Wilaya ya Kilolo 3,488,200 0 3,488,200 3,488,200 0 

    Wilaya ya Mufindi 363,962,810 5,000,000 368,962,810 368,962,810 0 

7 Kagera 
Wilaya ya 
Biharamulo 

128,892,296 48,220,000 177,112,296 175,832,816 1,279,480 

    Wilaya ya Bukoba 12,934,337 35,000,000 47,934,337 47,032,371 901,966 

    
Manispaa ya 
Bukoba 

3,000,096 35,000,000 38,000,096 38,000,096 0 

    Wilaya ya Karagwe 8,171,910 35,000,000 43,171,910 39,422,910 3,749,000 

    Wilaya ya Kyerwa 6,544,178 40,066,000 46,610,178 40,682,000 5,928,178 

    Wilaya ya Misenyi 50,741,450 40,000,000 90,741,450 37,482,050 53,259,400 

    Wilaya ya Muleba 496,088,383 0 496,088,383 270,453,580 225,634,803 

    Wilaya ya Ngara 178,634,112 44,664,000 223,298,112 172,946,052 50,352,060 

8 Katavi Wilaya ya Mpanda 345,098,058 0 345,098,058 302,422,914 42,675,144 
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Na. Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh) 
Fedha 
zilizopokelewa 
(Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh) 

Matumizi (Sh) Salio ishia (Sh) 

    Mji wa Mpanda 176,267,557 83,358,700 259,626,257 257,730,380 1,895,877 

    Wilaya ya Mulele 60,413,000 35,000,000 95,413,000 77,470,080 17,942,920 

    Wilaya ya Nsimbo 0 64,303,000 64,303,000 32,313,772 31,989,228 

9 Kigoma Wilaya ya Buhigwe 17,692,758 0 17,692,758 15,815,500 1,877,258 

    Wilaya ya Kakonko 308,000,000 25,000,000 333,000,000 333,000,000 0 

    Wilaya ya Kasulu 180,000 35,000,000 35,180,000 10,076,000 25,104,000 

    Wilaya ya Kibondo 32,023,989 10,000,000 42,023,989 41,596,510 427,478 

    Wilaya ya Kigoma 2,101,038 8,000,000 10,101,038 10,101,038 0 

    
Manispaa ya 
Kigoma 

16,999,082 0 16,999,082 8,447,000 8,552,082 

    Wilaya ya Uvinza 424,633,152 0 424,633,152 424,633,152 0 

10 Kilimanjaro Wilaya ya Hai 11,072,242 0 11,072,242 0 11,072,242 

    Wilaya ya Moshi 100,506,861 16,054,000 116,560,861 116,560,861 0 

    Manispaa ya Moshi 4,060,328 0 4,060,328 4,060,327 1 

    Wilaya ya Mwanga 56,868,603 12,296,000 69,164,603 47,703,722 21,460,881 

    Wilaya ya Rombo 65,640,960 0 65,640,960 65,280,040 360,920 

    Wilaya ya Same 15,727,452 35,000,000 50,727,452 50,525,452 202,000 

    Wilaya ya Siha 16,259,629 108,514,862 124,774,491 124,768,098 6,393 

11 Lindi Wilaya ya Kilwa 56,542,648 15,000,000 71,542,648 19,906,861 51,635,788 

    Wilaya ya Lindi -35,884,977 89,678,700 53,793,723 97,125,689 -43,331,966 

    Manispaa ya Lindi 37,439,027 13,750,000 51,189,027 51,189,027 0 

    Wilaya ya Liwale 193,972,401 1,800,000 195,772,401 122,087,826 73,684,575 

    
Wilaya ya 
Nachingwea 

16,805,203 145,131,930 161,937,133 98,941,233 62,995,899 

    Wilaya ya Ruangwa 117,452,087 0 117,452,087 115,117,196 2,334,891 

12 Manyara Wilaya ya Babati 4,184,399 167,850,000 172,034,399 172,034,399 0 

    Mji wa Babati 982,983 108,951,000 109,933,983 109,903,026 30,957 

    Wilaya ya Hanang’ 461,074,227 95,000,000 556,074,227 216,294,024 339,780,203 

    Wilaya ya Kiteto 325,022,705 0 325,022,705 68,107,556 256,915,149 
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Na. Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh) 
Fedha 
zilizopokelewa 
(Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh) 

Matumizi (Sh) Salio ishia (Sh) 

    Wilaya ya Mbulu 760,554,000 30,000,000 790,554,000 477,359,110 313,194,890 

    
Wilaya ya 
Simanjiro 

0 254,788,994 254,788,994 217,353,638 37,435,356 

13 Mara Wilaya ya Bunda 59,880 25,000,000 25,059,880 25,000,000 59,880 

    Wilaya ya Butiama 3,428,441 40,000,000 43,428,441 43,188,069 240,372 

    Wilaya ya Musoma 12,381,931 35,000,000 47,381,931 47,381,931 0 

    
Manispaa ya 
Musoma 

53,835,472 5,000,000 58,835,472 53,835,472 5,000,000 

    Wilaya ya Rorya 304,942,397 67,670,000 372,612,397 363,980,608 8,631,789 

    
Wilaya ya 
Serengeti 

66,715,129 26,186,000 92,901,129 70,226,748 22,674,381 

    Wilaya ya Tarime 56,263,300 69,740,000 126,003,300 126,003,300 0 

    Mji wa Tarime 104,050 35,000,000 35,104,050 34,649,553 454,497 

14 Mbeya Wilaya ya Busokelo 608,986,350 280,391,634 889,377,984 583,195,110 306,182,874 

    Wilaya ya Chunya 58,305,747 150,000,000 208,305,747 88,359,896 119,945,851 

    Wilaya ya Ileje 95,439 19,574,562 19,670,001 19,670,001 0 

    Wilaya ya Kyela 45,814,284 35,000,000 80,814,284 80,814,284 0 

    Wilaya ya Mbarali 73,416,686 40,000,000 113,416,686 113,759,050 -342,364 

    Jiji la Mbeya 39,891,000 35,000,000 74,891,000 22,120,927 52,770,073 

    Wilaya ya Mbeya 25,712,654 100,000,000 125,712,654 62,859,614 62,853,040 

    Wilaya ya Mbozi 23,613,792 36,675,504 60,289,296 48,290,290 11,999,006 

    Wilaya ya Momba 1,078,560,718 594,208,300 1,672,769,018 824,930,128 847,838,890 

    Wilaya ya Rungwe 289,238,652 86,165,189 375,403,841 241,549,028 133,854,813 

15 Morogoro Wilaya ya Gairo 31,170,900 0 31,170,900 0 31,170,900 

    
Wilaya ya 
Kilombero 

1,529,560,169 8,000,000 1,537,560,169 951,266,505 586,293,664 

    Wilaya ya Kilosa 1,504,265,173 68,750,000 1,573,015,173 1,474,268,105 98,747,069 

    
Wilaya ya 
Morogoro 

488,882,027 16,000,000 504,882,027 301,652,978 203,229,049 
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Na. Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh) 
Fedha 
zilizopokelewa 
(Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh) 

Matumizi (Sh) Salio ishia (Sh) 

    
Manispaa ya 
Morogoro 

38,448,690 6,313,000 44,761,690 44,761,690 0 

    Wilaya ya Mvomero 343,467,823 0 343,467,823 143,470,323 199,997,500 

    Wilaya ya Ulanga 321,695,703 33,012,000 354,707,703 351,766,283 2,941,420 

16 Mtwara Wilaya ya Masasi  67,558,884 184,000,000 251,558,884 251,553,883 5,001 

    Wilaya ya Mtwara 799,876,000 185,000,000 984,876,000 729,339,000 255,537,000 

    
Manispaa ya 
Mtwara 

8,045,000 0 8,045,000 7,680,692 364,308 

    
Wilaya ya 
Nanyumbu 

27,885,755 0 27,885,755 27,885,755 0 

    Wilaya ya Newala 102,998,312 0 102,998,312 121,824,641 -18,826,329 

    
Wilaya ya 
Tandahimba 

261,033,841 0 261,033,841 216,276,414 44,757,427 

17 Mwanza 
Manispaa ya 
Ilemela 

2,722,290 25,000,000 27,722,290 27,722,290 0 

    Wilaya ya Kwimba 161,943,996 140,000,000 301,943,996 198,443,996 103,500,000 

    Wilaya ya Magu 247,475,077 0 247,475,077 197,006,965 50,468,112 

    Wilaya ya Misungwi 447,086,014 24,944,000 472,030,014 470,295,111 1,734,903 

    Jiji la Mwanza 15,819,327 64,000,000 79,819,327 70,518,400 9,300,927 

    
Wilaya ya 
Sengerema 

269,481,000 40,200,000 309,681,000 266,981,000 42,700,000 

    Wilaya ya Ukerewe 43,909,579 55,000,000 98,909,579 95,301,780 3,607,799 

18 Njombe Wilaya ya Ludewa 3,230,064 35,812,000 39,042,064 39,042,064 0 

    Mji wa Makambako 89,256,434 9,000,000 98,256,434 94,835,000 3,421,434 

    Wilaya ya Makete 148,472,800 98,793,200 247,266,000 247,266,000 0 

    Mji wa Njombe 122,072,563 35,000,000 157,072,563 156,010,460 1,062,103 

    
Wilaya ya 
Wang’ing’ombe 

19,572,550 118,000,000 137,572,550 108,044,276 29,528,274 

19 Rukwa Wilaya ya Kalambo 46,877,000 40,249,000 87,126,000 41,109,682 46,016,318 
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Na. Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh) 
Fedha 
zilizopokelewa 
(Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh) 

Matumizi (Sh) Salio ishia (Sh) 

    Wilaya ya Nkasi 397,984,534 55,887,000 453,871,534 450,568,517 3,303,017 

    
Wilaya ya 
Sumbawanga 

33,273,389 54,171,500 87,444,889 95,628,575 -8,183,686 

    
Manispaa ya 
Sumbawanga 

103,947,997 94,000,000 197,947,997 196,909,877 1,038,120 

20 Ruvuma Wilaya ya Mbinga 239,857,459 100,000,000 339,857,459 325,789,327 14,068,133 

    
Wilaya ya 
Namtumbo 

787,719,292 35,000,000 822,719,292 720,133,864 102,585,428 

    Wilaya ya Nyasa 62,388,547 450,000,000 512,388,547 511,846,420 542,127 

    Wilaya ya Songea 31,283,126 47,114,000 78,397,126 78,397,126 0 

    
Manispaa ya 
Songea 

-11,952,990 17,036,213 5,083,223 5,083,223 0 

    Wilaya ya Tunduru 697,695,051 450,000,000 1,147,695,051 1,145,386,036 2,309,016 

21 Shinyanga Mji wa Kahama 12,956,467 0 12,956,467 12,485,200 471,267 

    Wilaya ya Kishapu 285,026,133 10,390,500 295,416,633 295,067,202 349,431 

    Wilaya ya Msalala 106,849,715 0 106,849,715 106,562,106 287,609 

    
Wilaya ya 
Shinyanga 

120,293,677 20,000,000 140,293,677 140,288,870 4,807 

    
Manispaa ya 
Shinyanga 

25,650,329 0 25,650,329 24,196,002 1,454,327 

22 Simiyu Mji wa Bariadi 9,950,000 0 9,950,000 9,946,000 4,000 

    Wilaya ya Bariadi 314,704,000 0 314,704,000 312,704,000 2,000,000 

    Wilaya ya Maswa 0 38,200,000 38,200,000 38,200,000 0 

    Wilaya ya Meatu 9,312,779 0 9,312,779 9,301,500 11,279 

    Wilaya ya Busega 38,901,900 0 38,901,900 38,901,900 0 

    Wilaya ya Itilima 59,858,761 45,000,000 104,858,761 104,785,286 73,475 

23 Singida Wilaya ya Ikungi 297,821,000 212,000,000 509,821,000 505,948,000 3,873,000 

    Wilaya ya Iramba 199,437,067 104,261,112 303,698,179 302,798,000 900,179 

    Wilaya ya Manyoni 184,560,620 5,000,000 189,560,620 162,585,221 26,975,399 
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Na. Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh) 
Fedha 
zilizopokelewa 
(Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh) 

Matumizi (Sh) Salio ishia (Sh) 

    Wilaya ya Mkalama 19,623,160 93,000,000 112,623,160 112,010,536 612,624 

    Wilaya ya Singida 207,888,281 95,000,000 302,888,281 283,587,382 19,300,899 

    
Manispaa ya 
Singida 

82,283,000 170,065,318 252,348,318 17,963,500 234,384,818 

24 Tabora Wilaya ya Igunga 30,897,076 5,000,000 35,897,076 6,505,000 29,392,076 

    Wilaya ya Kaliua 9,154,261 236,415,000 245,569,261 245,569,261 0 

    Wilaya ya Nzega 153,295,140 0 153,295,140 143,417,351 9,877,789 

    Wilaya ya Sikonge 96,136,054 56,096,596 152,232,650 152,232,650 0 

    Wilaya ya Tabora 541,308,000 15,000,000 556,308,000 491,343,000 64,965,000 

    
Manispaa ya 
Tabora 

588,007,357 9,232,643 597,240,000 292,678,918 304,561,082 

    Wilaya ya Urambo 24,321,018 114,626,200 138,947,218 135,344,785 3,602,433 

25 Tanga Wilaya ya Bumbuli 19,092,000 0 19,092,000 17,940,500 1,151,500 

    Wilaya ya Handeni 109,626,659 5,000,000 114,626,659 111,207,086 3,419,573 

    Wilaya ya Kilindi 94,977,255 160,000,000 254,977,255 244,816,870 10,160,385 

    Wilaya ya Korogwe 192,331,675 35,000,000 227,331,675 203,702,099 23,629,576 

    Mji wa Korogwe 3,659,515 50,000,000 53,659,515 53,659,515 0 

    Wilaya ya Lushoto 370,702,740 24,000,000 394,702,740 394,702,740 0 

    Wilaya ya Mkinga 69,131,271 82,503,000 151,634,271 148,643,460 2,990,811 

    Wilaya ya Muheza 295,523,075 60,000,000 355,523,075 213,755,495 141,767,580 

    Wilaya ya Pangani 117,405,133 105,000,000 222,405,133 222,405,133 0 

    Jiji la Tanga 37,402,800 90,000,000 127,402,800 126,283,300 1,119,500 

 JUMLA  29,348,359,500 9,712,904,941 39,061,264,441 31,278,916,838 7,782,347,604 
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Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

Kiambatisho XIV 
Utendaji wa kifedha wa Mfuko wa Afya (HBF) 

 Na. MKOA Halmashauri ya  Salio anzia (Sh) 
Mapokezi ya 
fedha (Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh)  

Matumizi (Sh)  Salio ishia (Sh)  

1 ARUSHA Wilaya ya Arusha 14,041,817 613,498,000 627,539,817 627,539,817 0 

    Jiji la Arusha 245,840,733 601,015,000 846,855,733 726,798,279 120,057,454 

    Wilaya ya Monduli 32,481,385 324,763,000 357,244,385 313,119,419 44,124,966 

    Wilaya ya Longido 134,200,482 236,232,000 370,432,482 345,465,871 24,966,611 

    Wilaya ya Meru 121,289,733 484,426,000 605,715,733 496,602,672 109,113,061 

    Wilaya ya Karatu 3,547,083 445,296,000 448,843,083 396,176,595 52,666,488 

    Wilaya ya Ngorongoro 10,429,682 429,688,000 440,117,682 439,764,949 352,733 

2 COAST Wilaya ya Kisarawe 162,900,837 255,530,000 418,430,837 415,335,521 3,095,316 

    Wilaya ya Kibaha 18,271,839 136,537,250 154,809,089 137,076,929 17,732,160 

    Wilaya ya Mafia 33,301,273 99,780,000 133,081,273 131,217,326 1,863,947 

    Wilaya ya Bagamoyo 345,673,286 625,132,000 970,805,286 862,457,953 108,347,333 

    Wilaya ya Mkuranga 113,444,375 469,392,000 582,836,375 525,382,481 57,453,894 

    Mji wa Kibaha 83,448,861 184,138,000 267,586,861 209,249,487 58,337,374 

    Wilaya ya Rufiji 256,653,653 553,589,000 810,242,653 619,565,885 190,676,768 

3 DAR Manispaa ya Temeke 694,433,124 1,717,898,000 2,412,331,124 2,269,286,776 143,044,348 

    Manispaa ya Kinondoni 266,130,536 2,341,195,000 2,607,325,536 2,312,650,195 294,675,341 

    Manispaa ya Ilala  37,229,206 1,472,552,000 1,509,781,206 1,439,991,935 69,789,271 

4 DODOMA Wilaya ya Mpwapwa 173,361,327 720,189,000 893,550,327 812,874,722 80,675,605 

    Wilaya ya Bahi 173,640,885 459,070,000 632,710,885 574,991,561 57,719,324 

    Wilaya ya Chamwino 167,034,856 681,285,000 848,319,856 846,972,178 1,347,678 

    Wilaya ya Chemba 91,826,294 474,345,000 566,171,294 541,770,994 24,400,300 

    Manispaa ya Dodoma 321,776,987 668,551,000 990,327,987 852,380,877 137,947,110 

    Wilaya ya Kondoa 25,000,000 550,049,000 575,049,000 574,718,703 330,297 

    Wilaya ya Kongwa 178,792,862 578,209,000 757,001,862 663,901,781 93,100,081 

5 IRINGA Wilaya ya Mufindi 6,365,226 693,001,000 699,366,226 699,366,226 0 

    Wilaya ya Kilolo 99,887,008 491,356,000 591,243,008 584,997,915 6,245,093 
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Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

 Na. MKOA Halmashauri ya  Salio anzia (Sh) 
Mapokezi ya 
fedha (Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh)  

Matumizi (Sh)  Salio ishia (Sh)  

    Manispaa ya Iringa 37,056,720 223,251,000 260,307,720 260,307,720 0 

    Wilaya ya Iringa 71,039,599 625,239,000 696,278,599 676,356,450 19,922,149 

6 KAGERA Wilaya ya Bukoba 0 553,086,000 553,086,000 490,891,148 62,194,852 

    Wilaya ya Muleba 144,283,650 892,987,000 1,037,270,650 1,030,255,417 7,015,233 

    Wilaya ya Karagwe 16,526,776 552,375,000 568,901,776 559,847,776 9,054,000 

    Wilaya ya Misenyi 960,051 369,381,000 370,341,051 344,763,891 25,577,160 

    Wilaya ya Ngara 315,784,827 716,457,000 1,032,241,827 926,937,699 105,304,128 

    Wilaya ya Biharamulo 94,112,301 455,992,000 550,104,301 538,051,816 12,052,485 

    Manispaa ya Bukoba 8,274,397 169,858,000 178,132,397 174,239,057 3,893,340 

    Wilaya ya Kyerwa 26,208,021 483,406,000 509,614,021 507,321,317 2,292,704 

7 KIGOMA Wilaya ya Buhigwe 257,445,600 494,132,000 751,577,600 751,411,700 165,900 

    Manispaa ya Kigoma 125,550,000 306,489,000 432,039,000 267,340,000 164,699,000 

    Wilaya ya Kigoma 166,633,021 447,809,000 614,442,021 572,138,453 42,303,568 

    Wilaya ya Kibondo 311,210,708 563,957,000 875,167,708 742,474,255 132,693,454 

    Wilaya ya Kasulu 0 984,882,000 984,882,000 914,554,885 70,327,115 

    Wilaya ya Kakonko 217,742,188 415,862,000 633,604,188 596,531,188 37,073,000 

    Wilaya ya Uvinza 269,234,000 727,686,000 996,920,000 996,920,000 0 

8 KILIMANJARO Wilaya ya Moshi 142,888,733 859,967,000 1,002,855,733 936,433,497 66,422,236 

    Wilaya ya Rombo 134,069,521 495,079,000 629,148,521 529,169,802 99,978,719 

    Wilaya ya Hai 122,913,909 381,664,000 504,577,909 355,084,430 149,493,479 

    Wilaya ya Same 234,604,028 524,266,000 758,870,028 678,015,257 80,854,771 

    Manispaa ya Moshi 104,901,076 284,511,000 389,412,076 388,913,770 498,306 

    Wilaya ya Mwanga 65,945,712 275,669,000 341,614,712 336,955,828 4,658,884 

    Wilaya ya Siha 31,883,123 205,450,000 237,333,123 229,041,449 8,291,674 

9 LINDI Wilaya ya Kilwa -730,402 748,524,250 747,793,848 727,452,402 20,341,446 

    Wilaya ya Liwale 0 329,353,000 329,353,000 273,174,000 56,179,000 

    Wilaya ya Lindi 97,107,492 841,390,450 938,497,942 932,595,705 5,902,237 

    Wilaya ya Ruangwa 42,833,490 466,484,700 509,318,190 411,655,115 97,663,075 

    Manispaa ya Lindi 34,253 178,451,050 178,485,303 163,266,800 15,218,503 

    Wilaya ya Nachingwea 160,595,090 626,967,150 787,562,240 646,808,012 140,754,228 
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Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

 Na. MKOA Halmashauri ya  Salio anzia (Sh) 
Mapokezi ya 
fedha (Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh)  

Matumizi (Sh)  Salio ishia (Sh)  

10 MANYARA Wilaya ya Kiteto 0 753,681,250 753,681,250 753,681,250 0 

    Wilaya ya Mbulu 47,320,178 871,620,900 918,941,078 708,171,000 210,770,078 

    Wilaya ya Babati 56,927 891,712,700 891,769,627 811,154,027 80,615,600 

    Wilaya ya Hanang’ -92,848,027 749,102,800 656,254,773 611,454,739 44,800,034 

    Wilaya ya Simanjiro -36,584,997 636,483,050 599,898,053 321,621,510 278,276,543 

    Mji wa Babati 130,325,813 214,561,650 344,887,463 195,667,606 149,219,857 

11 MARA Manispaa ya Musoma 24,907,193 219,892,000 244,799,193 230,852,879 13,946,314 

    Wilaya ya Rorya 141,919,006 500,404,000 642,323,006 639,809,656 2,513,350 

    Wilaya ya Bunda 92,993,538 608,495,000 701,488,538 701,488,538 0 

    Wilaya ya Tarime 255,591,346 498,858,795 754,450,141 532,586,405 221,863,736 

    Mji wa Tarime 37,578,238 175,497,284 213,075,522 153,031,375 60,044,147 

    Wilaya ya Serengeti 104,398,045 527,050,000 631,448,045 611,204,346 20,243,699 

    Wilaya ya Musoma 69,897,188 375,018,000 444,915,188 443,461,153 1,454,035 

    Wilaya ya Butiama 96,529,180 405,805,000 502,334,180 502,334,180 0 

12 MBEYA Wilaya ya Mbozi 17,193,070 756,296,000 773,489,070 716,184,396 57,304,674 

    Wilaya ya Mbeya 73,114,064 577,523,000 650,637,064 589,143,022 61,494,042 

    Wilaya ya Kyela 47,210,909 390,092,000 437,302,909 404,701,920 32,600,990 

    Wilaya ya Rungwe 116,332,812 483,017,000 599,349,812 519,470,046 79,879,766 

    Wilaya ya Mbarali 109,604,864 646,200,000 755,804,864 755,804,864 0 

    Wilaya ya Chunya 11,400,000 606,340,000 617,740,000 617,740,000 0 

    Wilaya ya Ileje 90,749,592 287,229,000 377,978,592 377,978,592 0 

    Jiji la Mbeya 357,152,000 553,805,000 910,957,000 570,891,933 340,065,068 

    Wilaya ya Busokelo 91,632,327 206,304,000 297,936,327 270,629,779 27,306,548 

    Wilaya ya Momba 186,854,528 474,134,000 660,988,528 660,988,528 0 

13 MOROGORO Wilaya ya Kilombero 457,477,048 790,333,000 1,247,810,048 921,560,848 326,249,200 

    Wilaya ya Kilosa 15,374,999 868,726,000 884,100,999 655,109,144 228,991,855 

    Wilaya ya Mvomero 140,137,483 604,035,000 744,172,483 645,453,255 98,719,228 

    Wilaya ya Morogoro 103,628,486 666,513,000 770,141,486 714,626,866 55,514,620 

    Manispaa ya Morogoro 164,133,291 466,934,000 631,067,291 611,056,283 20,011,008 

    Wilaya ya Ulanga 143,106,440 550,340,000 693,446,440 505,006,139 188,440,301 
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Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

 Na. MKOA Halmashauri ya  Salio anzia (Sh) 
Mapokezi ya 
fedha (Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh)  

Matumizi (Sh)  Salio ishia (Sh)  

    Wilaya ya Gairo 143,268,000 350,314,000 493,582,000 311,046,000 182,536,000 

14 MTWARA Manispaa ya Mtwara 116,975,558 178,789,000 295,764,558 211,432,394 84,332,164 

    Mji wa Masasi 203,860,677 394,976,188 598,836,865 351,892,155 246,944,710 

    Wilaya ya Masasi  285,891,170 476,593,000 762,484,170 708,314,015 54,170,156 

    Wilaya ya Mtwara 200,636,713 468,565,713 669,202,426 572,895,123 96,307,303 

    Tandahimba  498,854,163 445,663,000 944,517,163 668,565,037 275,952,126 

    Wilaya ya Nanyumbu 162,499,196 296,023,000 458,522,196 308,368,499 150,153,697 

    Wilaya ya Newala 271,093,503 409,893,000 680,986,503 680,484,507 501,996 

15 MWANZA Wilaya ya Sengerema 385,886,230 1,161,768,000 1,547,654,230 1,194,839,230 352,815,000 

    Wilaya ya Ukerewe 145,062,316 607,701,000 752,763,316 631,638,450 121,124,866 

    Wilaya ya Kwimba 221,223,166 745,228,000 966,451,166 787,976,131 178,475,035 

    Manispaa ya Ilemela 204,483,341 522,171,000 726,654,341 420,319,521 306,334,820 

    Wilaya ya Misungwi 137,159,271 631,726,000 768,885,271 707,022,999 61,862,272 

    Wilaya ya Magu 220,225,700 573,483,000 793,708,700 793,201,506 507,194 

    Jiji la Mwanza 321,837,138 549,437,000 871,274,138 631,496,540 239,777,598 

16 RUKWA Wilaya ya Sumbawanga 208,534,057 548,340,000 756,874,057 695,453,108 61,420,949 

    Manispaa ya Sumbawanga 105,473,820 321,814,000 427,287,820 419,150,724 8,137,096 

    Wilaya ya Nkasi 280,740,000 572,458,000 853,198,000 853,198,000 0 

    Wilaya ya Kalambo 204,694,685 436,127,000 640,821,685 618,480,683 22,341,002 

17 RUVUMA Wilaya ya Tunduru 346,503,788 681,307,000 1,027,810,788 978,529,165 49,281,623 

    Wilaya ya Mbinga 356,035,874 723,345,000 1,079,380,874 1,001,513,508 77,867,366 

    Wilaya ya Namtumbo 312,520,092 488,017,000 800,537,092 800,537,092 0 

    Wilaya ya Songea 140,636,618 419,849,000 560,485,618 560,485,618 0 

    Manispaa ya Songea 27,251,553 285,051,000 312,302,553 277,677,319 34,625,234 

    Wilaya ya Nyasa 96,931,350 248,047,000 344,978,350 344,954,444 23,906 

18 SHINYANGA Wilaya ya Kahama 78,988,152 390,781,000 469,769,152 459,032,639 10,736,513 

    Wilaya ya Ushetu 114,149,223 534,824,000 648,973,223 589,579,836 59,393,387 

    Wilaya ya Kishapu 393,071,658 560,641,000 953,712,658 780,177,837 173,534,821 

    Wilaya ya Msalala 34,083,643 446,747,000 480,830,643 479,489,169 1,341,474 

    Wilaya ya Shinyanga 61,854,331 644,796,000 706,650,331 703,825,330 2,825,001 
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Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

 Na. MKOA Halmashauri ya  Salio anzia (Sh) 
Mapokezi ya 
fedha (Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh)  

Matumizi (Sh)  Salio ishia (Sh)  

    Manispaa ya Shinyanga 118,894,979 263,303,000 382,197,979 369,483,804 12,714,175 

19 SINGIDA Wilaya ya Iramba 13,976,377 531,376,000 545,352,377 500,703,376 44,649,001 

    Wilaya ya Mkalama 74,495,268 395,691,000 470,186,268 468,005,933 2,180,335 

    Wilaya ya Manyoni 154,761,774 641,228,000 795,989,774 768,206,289 27,783,485 

    Manispaa ya Singida 26,760,730 240,264,000 267,024,730 200,632,667 66,392,063 

    Wilaya ya Singida 147,376,743 440,809,000 588,185,743 585,813,000 2,372,743 

    Wilaya ya Ikungi 139,272,000 534,317,000 673,589,000 663,810,000 9,779,000 

20 TABORA Wilaya ya Kaliua 207,598,537 526,943,000 734,541,537 647,246,823 87,294,714 

    Wilaya ya Urambo 362,278,355 512,219,000 874,497,355 777,118,306 97,379,049 

    Wilaya ya Igunga 63,340,938 772,955,000 836,295,938 790,580,738 45,715,200 

    Manispaa ya Tabora 105,667,760 393,495,000 499,162,760 439,383,309 59,779,451 

    Wilaya ya Sikonge 69,332,951 415,099,000 484,431,951 454,581,951 29,850,000 

    Wilaya ya Nzega 514,672,362 952,538,000 1,467,210,362 1,307,743,560 159,466,802 

    Wilaya ya Tabora 118,833,926 779,881,000 898,714,926 870,098,272 28,616,654 

21 TANGA Wilaya ya Handeni 249,391,198 636,860,000 886,251,198 762,609,170 123,642,028 

    Wilaya ya Mkinga 52,856,904 252,323,000 305,179,904 243,257,169 61,922,735 

    Wilaya ya Kilindi 86,882,186 405,234,000 492,116,186 469,717,536 22,398,650 

    Jiji la Tanga 155,957,272 484,433,000 640,390,272 570,796,126 69,594,146 

    Wilaya ya Pangani 132,418,496 167,577,000 299,995,496 251,306,897 48,688,599 

    Wilaya ya Korogwe  50,986,956 491,835,000 542,821,956 526,653,899 16,168,057 

    Wilaya ya Muheza 65,478,406 395,430,000 460,908,406 432,309,348 28,599,058 

    Wilaya ya Lushoto 238,957,170 640,849,000 879,806,170 671,142,241 208,663,929 

    Mji wa Korogwe 8,713,300 115,707,000 124,420,300 123,822,001 598,299 

    Wilaya ya Bumbuli 79,321,632 288,791,000 368,112,632 350,056,866 18,055,766 

22 GEITA Wilaya ya Geita 125,225,000 1,104,143,000 1,229,368,000 1,125,781,000 103,587,000 

    Mji wa Geita 122,272,900 287,111,000 409,383,900 330,205,151 79,178,749 

    Wilaya ya Chato 137,574,483 581,925,000 719,499,483 538,421,627 181,077,856 

    Wilaya ya Bukombe 45,147,012 505,206,000 550,353,012 550,353,011 1 

    Wilaya ya Nyang’hwale 41,738,047 276,361,000 318,099,047 294,293,000 23,806,047 

    Wilaya ya Mbogwe 237,135,018 401,672,000 638,807,018 584,973,035 53,833,983 
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Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

 Na. MKOA Halmashauri ya  Salio anzia (Sh) 
Mapokezi ya 
fedha (Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh)  

Matumizi (Sh)  Salio ishia (Sh)  

23 SIMIYU Wilaya ya Bariadi 317,141,164 541,844,000 858,985,164 718,019,164 140,966,000 

    Mji wa Bariadi 136,442,596 253,391,500 389,834,096 323,895,827 65,938,269 

    Wilaya ya Maswa 228,040,055 713,062,000 941,102,055 941,102,055 0 

    Wilaya ya Meatu 86,328,889 648,817,000 735,145,889 643,377,091 91,768,798 

    Wilaya ya Busega 166,728,356 377,140,000 543,868,356 520,741,508 23,126,849 

    Wilaya ya Itilima 413,018,709 599,356,000 1,012,374,709 899,690,643 112,684,066 

24 NJOMBE Wilaya ya Njombe 76,710,211 192,542,000 269,252,211 264,260,426 4,991,785 

    Mji wa Njombe 204,100,317 254,489,000 458,589,317 279,393,435 179,195,882 

    Wilaya ya Makete 203,955,904 283,834,000 487,789,904 487,789,904 0 

    Wilaya ya Ludewa 0 335,433,000 335,433,000 334,610,862 822,138 

    Mji wa Makambako 127,725,416 216,828,000 344,553,416 300,956,014 43,597,402 

    Wilaya ya Wang’ing’ombe 0 303,408,000 303,408,000 301,318,933 2,089,067 

25 KATAVI Wilaya ya Mpanda -15,948,086 480,514,850 464,566,764 482,940,159 -18,373,395 

    Mji wa Mpanda 11,072,147 175,886,500 186,958,647 186,958,647 0 

    Wilaya ya Nsimbo 47,459,210 506,648,650 554,107,860 502,310,708 51,797,152 

    Wilaya ya Mlele 119,789,421 499,101,350 618,890,771 613,992,652 4,898,119 

    Jumla 22,357,604,752 83,795,691,030 106,153,295,782 95,143,470,874 11,009,824,907 

 

 

 

Kiambatisho XV 

Utendaji wa Kifedha wa Mfuko wa Barabara (RF) 
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Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh)  
Fedha zilizopokelewa 
(Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh) 

Matumizi (Sh) 
Salio ishia 

(Sh) 

1 Arusha 
Wilaya ya 
Arusha 

                        
445,616,294  1,451,497,519 1,897,113,813 1,474,271,198 422,842,615 

    Jiji la Arusha 
                        

323,882,723  869,987,552 1,193,870,275 1,193,800,760 69,515 

    
Wilaya ya 
Karatu 

                            
6,084,865  498,555,315 504,640,180 504,109,452 530,728 

    
Wilaya ya 
Longido 

                        
(23,039,165) 508,536,855 485,497,690 480,782,115 4,715,575 

    Wilaya ya Meru 
                        

163,561,832  447,761,270.53 611,323,103 605,910,543.12 5,412,559 

    
Wilaya ya 
Monduli 

                        
112,093,788  846,387,863 958,481,651 682,764,151 275,717,500 

    
Wilaya ya 
Ngorongoro 

                        
396,503,567  439,383,246 835,886,813 780,216,400.00 55,670,413 

2 Pwani 
Wilaya ya 
Bagamoyo 

                        
295,472,825  1,826,687,816 2,122,160,641 1,329,330,049 792,830,592 

    
Wilaya ya 
Kibaha 

                        
263,391,758  305,085,560 568,477,318 561,983,996 6,493,322 

    Mji wa Kibaha 
                        

545,067,591  1,284,955,890 1,830,023,481 1,356,204,657 473,818,824 

    
Wilaya ya 
Kisarawe 

                          
76,476,773  713,931,447.76 790,408,221 708,578,815.13 81,829,406 

    Wilaya ya Mafia 
                        

145,585,655  262,281,801.54 407,867,457 406,832,224.76 1,035,232 

    
Wilaya ya 
Mkuranga 

                        
149,059,508  382,871,300 531,930,808 519,201,396.05 12,729,412 

    Wilaya ya Rufiji 
                        

297,364,853  567,147,211 864,512,064 858,815,272 5,696,792 

3 
Dar-es - 
Salaam 

Manispaa ya 
Ilala  

                          
77,459,473  4,796,931,160 4,874,390,633 3,296,099,914 1,578,290,719 
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Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh)  
Fedha zilizopokelewa 
(Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh) 

Matumizi (Sh) 
Salio ishia 

(Sh) 

    
Manispaa ya 
Kinondoni 

                    
3,455,385,897  4,857,081,840.19 8,312,467,737 

6,967,948,937.
56 1,344,518,800 

    
Manispaa ya 
Temeke 

                        
708,623,611  1,597,610,179 2,306,233,790 1,682,630,042 623,603,748 

4 Dodoma Wilaya ya Bahi 
                        

109,568,745  465,879,714.65 575,448,460 574,865,432 583,028 

    
Wilaya ya 
Chamwino 

                        
111,991,089  1,174,694,152 1,286,685,241 1,272,204,594 14,480,647 

    
Wilaya ya 
Chemba 

                            
3,192,552  401,959,440 405,151,992 379,371,237 25,780,755 

    
Manispaa ya 
Dodoma 

                          
18,444,663  1,221,735,259.62 1,240,179,923 

1,240,052,834.
74 127,088 

    
Wilaya ya 
Kondoa 

                        
235,305,155  1,836,255,193.03 2,071,560,348 

1,731,375,434.
41 340,184,914 

    
Wilaya ya 
Kongwa 

                        
222,521,041  2,022,633,547 2,245,154,588 1,721,875,654 523,278,934 

    
Wilaya ya 
Mpwapwa 

                        
274,339,672  586,244,795.58 860,584,468 851,725,022 8,859,446 

5 Geita 
Wilaya ya 
Bukombe 

                          
11,291,537  553,528,150 564,819,687 543,117,179 21,702,508 

    Wilaya ya Chato 
                        

452,846,255  664,081,783 1,116,928,038 1,116,230,011 698,027 

    Wilaya ya Geita 
                        

355,683,475  616,645,551 972,329,026 963,988,025 8,341,001 

    Mji wa Geita 
                        

439,907,285  537,137,476.28 977,044,761 896,201,595.58 80,843,166 

    
Wilaya ya 
Mbogwe 

                          
17,262,886  616,528,345 633,791,231 584,403,735 49,387,496 

    
Wilaya ya 
Nyang’hwale 

                                
774,688  362,577,231.84 363,351,920 359,825,919.84 3,526,000 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh)  
Fedha zilizopokelewa 
(Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh) 

Matumizi (Sh) 
Salio ishia 

(Sh) 

6 Iringa Wilaya ya Iringa 
                          

96,313,165  3,343,350,151.10 3,439,663,316 
2,739,072,234.

40 700,591,082 

    
Manispaa ya 
Iringa 

                        
783,456,168  788,135,913.40 1,571,592,081 1,553,284,812 18,307,269 

    Wilaya ya Kilolo 
                        

540,574,886  1,342,958,735 1,883,533,621 1,858,420,426 25,113,195 

    
Wilaya ya 
Mufindi 

                        
390,883,389  740,345,753.00 1,131,229,142 

1,128,533,044.
59 2,696,097 

7 Kagera 
Wilaya ya 
Biharamulo 

9,501,054                              
400,004,031.05 409,505,085 406,934,993.38 2,570,092 

    
Wilaya ya 
Bukoba 

                                
789,843  1,170,775,364 1,171,565,207 

1,024,271,957.
41 147,293,249 

    
Manispaa ya 
Bukoba 

                          
72,894,029  449,149,281.71 522,043,311 517,224,116.00 4,819,195 

    
Wilaya ya 
Karagwe 

                                
277,000  1,497,409,237.03 1,497,686,237 

1,496,732,282.
94 953,954 

    
Wilaya ya 
Kyerwa 

                                
103,440  752,524,358.60 752,627,799 752,099,411.81 528,387 

    
Wilaya ya 
Misenyi 

                          
90,549,427  4,361,643,549.08 4,452,192,976 

2,800,578,705.
02 1,651,614,271 

    
Wilaya ya 
Muleba 

                        
246,517,364  

978,480,285.48 
1,224,997,649 1,224,956,543 41,106 

    Wilaya ya Ngara 
                          

35,573,695  473,915,504.56 509,489,200 496,498,727.00 12,990,473 

8 Katavi Wilaya ya Mlele 
                          

95,399,152  1,121,371,946 1,216,771,098 507,519,152 709,251,946 

    
Wilaya ya 
Mpanda 

                        
630,696,380  285,139,408.54 915,835,789 915,628,106.00 207,683 

    Mji wa Mpanda 
                        

743,191,103  787,653,167 1,530,844,270 1,525,718,895 5,125,375 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh)  
Fedha zilizopokelewa 
(Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh) 

Matumizi (Sh) 
Salio ishia 

(Sh) 

    
Wilaya ya 
Nsimbo 

                        
180,536,171  252,897,003 433,433,174 176,505,077 256,928,097 

9 Kigoma 
Wilaya ya 
Buhigwe 

                        
167,326,978  278,484,868 445,811,846 445,811,846 0 

    
Wilaya ya 
Kakonko 

                        
169,223,769  302,484,451.46 471,708,220 471,617,220.46 91,000 

    
Wilaya ya 
Kasulu 

                        
150,372,648  1,267,715,402.45 1,418,088,050 

1,334,397,779.
62 83,690,271 

    
Wilaya ya 
Kibondo 

                          
85,217,566  382,647,630.59 467,865,197 456,244,409.08 11,620,788 

    
Wilaya ya 
Kigoma 

                        
244,850,000  214,965,200 459,815,200 458,668,692 1,146,508 

    
Manispaa ya 
Kigoma 

                                
421,993  2,459,328,549 2,459,750,542 2,457,764,000 1,986,542 

    
Wilaya ya 
Uvinza 18,771,000 565,863,504 584,634,504 583,674,504 960,000 

10 Kilimanjaro Wilaya ya Hai 
                        

129,443,858  984,634,696 1,114,078,554 
1,113,308,209.

08 770,345 

    Wilaya ya Moshi 
                        

182,632,913  406,071,479 588,704,392 587,727,048.74 977,344 

    
Manispaa ya 
Moshi 

                        
248,735,318  341,681,655 590,416,973 572,925,629.25 17,491,344 

    
Wilaya ya 
Mwanga 

                            
6,610,544  781,209,226.32 787,819,770 768,377,047.43 19,442,723 

    
Wilaya ya 
Rombo 

                        
257,619,738  426,667,847.39 684,287,585 647,127,220.00 37,160,365 

    Wilaya ya Same 
                        

234,296,385  634,759,614.95 869,056,000 866,598,300.20 2,457,700 

    Wilaya ya Siha 
                        

523,384,866  486,414,530 1,009,799,396 885,761,031 124,038,365 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh)  
Fedha zilizopokelewa 
(Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh) 

Matumizi (Sh) 
Salio ishia 

(Sh) 

11 Lindi Wilaya ya Kilwa 
                        

260,277,119  1,188,824,245 1,449,101,364 1,441,302,025 7,799,339 

    Wilaya ya Lindi 
                        

244,239,030  742,537,470 986,776,500 944,812,657 41,963,843 

    
Manispaa ya 
Lindi 

                        
621,701,010  926,198,217 1,547,899,227 1,546,371,332 1,527,895 

    
Wilaya ya 
Liwale 

                        
181,056,756  601,047,076 782,103,832 778,101,827 4,002,005 

    
Wilaya ya 
Nachingwea 

                        
474,760,514  395,404,779 870,165,293 847,756,013 22,409,280 

    
Wilaya ya 
Ruangwa 

                          
15,589,019  402,056,557 417,645,576 416,355,170 1,290,406 

12 Manyara Wilaya ya Babati 
                          

44,172,905  1,996,203,524 2,040,376,429 1,397,903,326 642,473,103 

    Mji wa Babati 
                          

43,642,870  317,590,362 361,233,232 361,033,232 200,000 

    
Wilaya ya 
Hanang’ 

                          
20,354,612  959,978,119 980,332,731 980,059,665 273,066 

    Wilaya ya Kiteto 
                        

880,813,298  645,129,389 1,525,942,687 1,512,451,852 13,490,835 

    Wilaya ya Mbulu 
                                

625,895  454,649,007 455,274,902 349,175,311 106,099,591 

    
Wilaya ya 
Simanjiro 

                        
169,066,495  473,865,398 642,931,893 642,736,946 194,947 

13 Mara 
Manispaa ya 
Musoma 

                        
174,918,693  469,351,071.90 644,269,765 458,857,136.52 185,412,628 

    
Wilaya ya 
Musoma 

                        
191,980,400  283,297,760 475,278,160 474,650,011 628,149 

    Wilaya ya Rorya 92,191,543                            399,871,903 492,063,446 491,907,301 156,145 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh)  
Fedha zilizopokelewa 
(Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh) 

Matumizi (Sh) 
Salio ishia 

(Sh) 

    
Wilaya ya 
Tarime 

                                
759,767  361,978,821 362,738,588 360,935,083 1,803,505 

    Wilaya ya Bunda 
                        

562,813,428  869,209,610 1,432,023,038 1,423,717,372 8,305,666 

    
Wilaya ya 
Serengeti 

                        
316,384,760  734,033,433 1,050,418,193 893,988,526 156,429,667 

    
Wilaya ya 
Butiama 

                    
1,173,098,963  1,114,893,304 2,287,992,267 1,719,863,446 568,128,821 

    Mji wa Tarime 
                          

95,608,838  464,188,703 559,797,541 420,572,757 139,224,784 

14 Mbeya 
Wilaya ya 
Busokelo 

                          
64,728,376  334,592,732.41 399,321,108 398,666,973.20 654,135 

    
Wilaya ya 
Chunya 

                        
441,134,527  947,594,760.96 1,388,729,288 1,385,233,550 3,495,738 

    Wilaya ya Ileje 
                        

211,396,225  354,793,304 566,189,529 462,240,159 103,949,370 

    Wilaya ya Kyela 
                        

280,721,173  638,088,112.84 918,809,286 738,826,293.84 179,982,992 

    
Wilaya ya 
Mbarali 

                        
210,497,108  2,888,945,897.32 3,099,443,005 

3,077,616,875.
43 21,826,130 

    Jiji la Mbeya 
                          

91,974,000  1,337,449,264 1,429,423,264 1,369,876,000 59,547,264 

    Wilaya ya Mbeya 
                        

548,386,440  799,676,963.87 1,348,063,404 
1,328,428,006.

01 19,635,398 

    Wilaya ya Mbozi 
                        

194,951,772  558,262,631 753,214,403 748,148,735 5,065,668 

    
Wilaya ya 
Momba 

                        
110,900,774  337,415,705 448,316,479 285,669,084 162,647,395 

    
Wilaya ya 
Rungwe 

                        
611,711,578  888,410,919.20 1,500,122,497 

1,350,074,759.
94 150,047,737 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh)  
Fedha zilizopokelewa 
(Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh) 

Matumizi (Sh) 
Salio ishia 

(Sh) 

15 Morogoro Wilaya ya Gairo 
                        

142,441,116  396,920,458 539,361,574 196,165,781 343,195,793 

    
Wilaya ya 
Kilombero 

                        
364,264,224  910,442,594.75 1,274,706,819 794,634,373.34 480,072,445 

    Wilaya ya Kilosa 
                          

16,226,194  466,564,044.07 482,790,238 390,069,657.17 92,720,581 

    
Wilaya ya 
Morogoro 

                        
450,799,680  1,736,011,388 2,186,811,068 1,826,780,430 360,030,638 

    
Manispaa ya 
Morogoro 

699,084,386                          
772,330,365 1,471,414,751 1,240,305,280 231,109,471 

    
Wilaya ya 
Mvomero 

                        
125,881,678  897,547,716 1,023,429,394 745,045,031 278,384,363 

    
Wilaya ya 
Ulanga 

                        
528,874,553  930,990,511 1,459,865,064 894,438,507 565,426,557 

16 Mtwara Wilaya ya Masasi  
                        

189,228,012  603,055,541.77 792,283,554 792,198,856.40 84,697 

    Mji wa Masasi 
                        

552,512,458  608,946,955.63 1,161,459,414 
1,281,261,530.

78 -119,802,117 

    
Wilaya ya 
Mtwara 

                        
746,738,727  1,055,074,056.09 1,801,812,783 

1,800,465,075.
75 1,347,707 

    
Manispaa ya 
Mtwara 

                        
182,700,058  430,466,263 613,166,321 597,402,095 15,764,226 

    
Wilaya ya 
Nanyumbu 

                          
61,742,783  449,283,661 511,026,444 508,806,009 2,220,435 

    
Wilaya ya 
Newala 334,406,024.80 573,417,080.69 907,823,105 871,812,013.55 36,011,092 

    
Wilaya ya 
Tandahimba 

                        
153,547,240  796,030,189.09 949,577,429 944,770,248.57 4,807,181 

17 Mwanza 
Manispaa ya 
Ilemela 

                          
52,533,205  509,953,294.28 562,486,499 499,699,665.08 62,786,834 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh)  
Fedha zilizopokelewa 
(Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh) 

Matumizi (Sh) 
Salio ishia 

(Sh) 

    
Wilaya ya 
Kwimba 

                                
367,401  602,504,651 602,872,052 592,578,117 10,293,935 

    Wilaya ya Magu 
                          

43,818,065  915,318,277.39 959,136,342 955,527,433.72 3,608,908 

    
Wilaya ya 
Misungwi 

                        
159,732,540  474,041,926 633,774,466 631,484,580 2,289,886 

    Jiji la Mwanza 
                        

530,062,136  967,534,596 1,497,596,732 1,455,797,394 41,799,338 

    
Wilaya ya 
Sengerema 

                        
219,179,147  414,550,333 633,729,480 633,330,481 398,999 

    
Wilaya ya 
Ukerewe 54,132,559 324,013,549 378,146,108 373,135,287 5,010,821 

18 Njombe  
Wilaya ya 
Ludewa 

                        
663,966,090  896,132,885.12 1,560,098,975 

1,124,959,057.
54 435,139,918 

    
Mji wa 
Makambako 

                        
179,010,717  1,027,328,823 1,206,339,540 1,198,780,275 7,559,265 

    
Wilaya ya 
Makete 

                        
345,314,675  623,029,924.54 968,344,600 968,342,138.88 2,461 

    
Wilaya ya 
Njombe 

                        
328,850,373  641,378,164.15 970,228,537 956,184,807.27 14,043,730 

    Mji wa Njombe 
                    

1,950,357,093  1,023,104,945 2,973,462,038 2,942,125,859 31,336,179 

    
Wilaya ya 
Wanging’ombe 

                        
359,674,698  991,545,472 1,351,220,170 1,319,439,199 31,780,971 

19 Rukwa 
Wilaya ya 
Kalambo 366,945,000 672,946,357 1,039,891,357 1,043,248,525 -3,357,168 

    Wilaya ya Nkasi 
                        

144,333,680  1,668,508,624 1,812,842,304 1,722,938,529 89,903,775 

    
Manispaa ya 
Sumbawanga 

                        
783,049,815  695,723,051 1,478,772,866 1,033,854,792 444,918,074 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh)  
Fedha zilizopokelewa 
(Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh) 

Matumizi (Sh) 
Salio ishia 

(Sh) 

    
Wilaya ya 
Sumbawanga 

                        
773,035,099  573,250,699.78 1,346,285,799 

1,339,601,604.
80 6,684,194 

20 Ruvuma 
Wilaya ya 
Namtumbo 

                        
536,518,609  740,233,945.33 1,276,752,554 

1,049,138,095.
00 227,614,459 

    
Wilaya ya 
Mbinga 

                            
3,432,898  907,775,383.44 911,208,281 881,966,480.16 29,241,801 

    Wilaya ya Nyasa 
                        

118,840,645  864,190,443.62 983,031,089 931,062,127.07 51,968,962 

    
Wilaya ya 
Songea 

                        
263,805,533  586,932,808.31 850,738,341 827,040,893.31 23,697,448 

    
Manispaa ya 
Songea 

                        
113,677,111  335,132,738 448,809,849 446,668,275 2,141,574 

    
Wilaya ya 
Tunduru 

                        
395,963,933  807,047,326 1,203,011,259 1,093,213,968 109,797,291 

21 Shinyanga Mji wa Kahama 
                          

12,094,292  435,163,511 447,257,803 438,682,430 8,575,373 

    
Wilaya ya 
Kishapu 

                          
88,675,689  367,955,737.79 456,631,427 432,927,130.05 23,704,297 

    
Wilaya ya 
Msalala 

                            
8,274,959  672,601,001.90 680,875,961 586,080,000.00 94,795,961 

    
Wilaya ya 
Shinyanga 

                          
19,409,391  470,390,209 489,799,600 395,316,948 94,482,652 

    
Manispaa ya 
Shinyanga 

                                
626,589  918,245,302.88 918,871,892 911,794,510.31 7,077,382 

    
Wilaya ya 
Ushetu 

                      
109,032,711  435,254,823 544,287,534 543,907,259 380,275 

22 Simiyu Mji wa Bariadi 
748,449,000 

 
480,214,452 1,228,663,452 1,170,870,452 57,793,000 

    
Wilaya ya 
Bariadi 

                        
345,584,285  511,674,324 857,258,609 649,387,518 207,871,091 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh)  
Fedha zilizopokelewa 
(Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh) 

Matumizi (Sh) 
Salio ishia 

(Sh) 

    
Wilaya ya 
Maswa 

                          
60,467,180  589,245,332 649,712,512 643,366,666 6,345,846 

    Wilaya ya Meatu 
                          

20,141,203  519,131,328.33 539,272,531 536,209,696.80 3,062,835 

    
Wilaya ya 
Busega 

                          
57,267,148  285,041,847.13 342,308,995 342,188,254.50 120,741 

    
Wilaya ya 
Itilima 

                          
61,530,904  305,240,104.53 366,771,009 293,190,610.37 73,580,398 

23 Singida 
Wilaya ya 
Iramba 

                        
324,913,000  362,472,307.64 687,385,308 501,965,223.91 185,420,084 

    Wilaya ya Ikungi 
                                

635,008  706,034,787 706,669,795 706,400,975 268,820 

    
Wilaya ya 
Manyoni 

                    
1,263,355,800  511,858,846 1,775,214,646 

1,305,527,144.
57 469,687,501 

    
Wilaya ya 
Mkalama 

                       
652,619,208  332,065,876 984,685,084 984,062,208 622,876 

    
Wilaya ya 
Singida 

                        
100,191,610  570,525,424.83 670,717,035 629,705,000.00 41,012,035 

    
Manispaa ya 
Singida 

                        
202,369,324  480,772,423 683,141,747 683,079,963.20 61,784 

24 Tabora 
Wilaya ya 
Igunga 

                        
237,096,426  1,166,530,102.72 1,403,626,529 

1,261,063,023.
72 142,563,505 

    Wilaya ya Kaliua 
                        

132,431,264  695,909,841.83 828,341,105 633,990,207.93 194,350,897 

    Wilaya ya Nzega 
                        

207,270,855  636,657,478 843,928,333 821,883,288.91 22,045,044 

    
Wilaya ya 
Sikonge 

                          
54,678,659  557,638,814 612,317,473 602,371,506 9,945,967 

    
Wilaya ya 
Tabora 

                        
117,711,833  597,209,735.11 714,921,568 714,879,165.50 42,402 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh)  
Fedha zilizopokelewa 
(Sh) 

Fedha zilizopo 
(Sh) 

Matumizi (Sh) 
Salio ishia 

(Sh) 

    
Manispaa ya 
Tabora 

                        
152,197,964  420,133,249.47 572,331,213 569,397,773.80 2,933,440 

    
Wilaya ya 
Urambo 

                        
146,626,791  970,954,090 1,117,580,881 1,031,011,530 86,569,351 

25 Tanga 
Wilaya ya 
Bumbuli 

197,573,297                          
427,354,257 624,927,554 624,706,853 220,701 

    
Wilaya ya 
Handeni 

                        
350,726,225  675,369,763 1,026,095,988 771,374,108 254,721,880 

    Wilaya ya Kilindi 
                        

156,976,625  549,764,354 706,740,979 470,814,783.66 235,926,195 

    
Wilaya ya 
Korogwe 

                        
291,534,692  367,627,713 659,162,405 657,794,508.00 1,367,897 

    Mji wa Korogwe 
                        

198,765,283  329,258,347 528,023,630 504,321,739.73 23,701,890 

    
Wilaya ya 
Lushoto 

                        
146,670,842  652,256,159.88 798,927,002 795,920,062.34 3,006,940 

    
Wilaya ya 
Mkinga 

                          
95,482,545  234,368,032 329,850,577 314,931,251 14,919,326 

    
Wilaya ya 
Muheza 

                        
130,002,642  634,297,425 764,300,067 762,436,390.83 1,863,676 

    
Wilaya ya 
Pangani 

                        
309,036,572  220,465,967 529,502,539 528,812,868 689,671 

    Jiji la Tanga 
                        

105,337,413  1,048,007,194 1,153,344,607 1,120,879,079 32,465,528 

 Jumla   
                  

44,399,148,006  130,907,765,049 
175,306,913,05

5 
155,871,552,0

43 
19,435,361,0

12 
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Kiambatisho XVI 

Utendaji wa Kifedha wa Mfuko wa Maendeleo ya Jamii (TASAF) 

Na. Mkoa  
Halmashauri 
ya 

Salio anzia (Sh) Fedha zilizopokelewa (Sh) Fedha zilizopo (Sh) Matumizi (Sh) Salio ishia (Sh) 

1 Mwanza 
Wilaya ya 
Bunda 

0 325,120,736 325,120,736 325,070,736.19 50,000 

2 Coast 
Wilaya ya 
Bagamoyo 

23,044,906 4,403,185,789 4,426,230,695 4,368,347,332 57,883,363 

3   
Wilaya ya 
Kibaha 

13,871,522 2,135,518,398 2,149,389,921 2,147,939,921 1,450,000 
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Na. Mkoa  
Halmashauri 
ya 

Salio anzia (Sh) Fedha zilizopokelewa (Sh) Fedha zilizopo (Sh) Matumizi (Sh) Salio ishia (Sh) 

4 Lindi  
Manispaa ya 
Lindi 

246,182,208 1,126,479,244 1,372,661,452 1,335,015,095 37,646,357 

5   
Wilaya ya 
Lindi 

58,839,514 3,937,531,977 3,996,371,492 3,980,424,373 15,947,119 

6   
Wilaya ya 
Ruangwa 

55,671,006 1,171,935,522 1,227,606,528 1,207,231,989 20,374,539 

7   
Wilaya ya 
Nachingwea 

5,600,367 1,197,981,145 1,203,581,512 1,146,962,332 56,619,180 

8   
Wilaya ya 
Liwale 

74,418,983 805,842,831 880,261,813 880,261,813 0 

9   
Wilaya ya 
Kilwa 

301,359,171 1,315,898,452 1,617,257,623 1,514,212,374 103,045,249 

10 Mtwara  
Manispaa ya 
Mtwara 

385,038 504,353,030 504,738,068 459,479,040 45,259,028 

11   
Wilaya ya 
Mtwara 

0 2,058,674,797 2,058,674,797 2,058,674,797 0 

12   
Wilaya ya 
Masasi  

0 2,134,434,354 2,134,434,354 2,143,333,041 -8,898,786 

13   
Wilaya ya 
Nanyumbu 

4,325,242 1,466,854,945 1,471,180,187 1,458,306,214 12,873,973 

14   
Wilaya ya 
Newala 

120,932 998,372,779 998,493,711 988,293,398 10,200,312 

15   
Wilaya ya 
Tandahimba 

0 1,354,852,771 1,354,852,771 1,349,356,121 5,496,651 

16   
Mji wa 
Masasi 

1,739,992 570,690,467 572,430,459 572,351,859 78,600 

17 Morogoro 
Wilaya ya 
Kilombero 

607,454 361,992,375 362,599,829 361,938,431 661,399 

18 Mbeya 
Wilaya ya 
Mbeya 

0 352,386,800 352,386,800 352,386,800 0 
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Na. Mkoa  
Halmashauri 
ya 

Salio anzia (Sh) Fedha zilizopokelewa (Sh) Fedha zilizopo (Sh) Matumizi (Sh) Salio ishia (Sh) 

19   
Wilaya ya 
Mbarali 

0 434,379,947 434,379,947 434,379,947 0 

20 Ruvuma 
Wilaya ya 
Tunduru 

12,732,949 2,837,975,753 2,850,708,702 2,849,140,270 1,568,432 

21 Rukwa  
Manispaa ya 
Sumbawanga 

0 272,370,000 272,370,000 269,009,446 3,360,554 

22   
Wilaya ya 
Sumbawanga 

0 150,280,000 150,280,000 150,280,000 0 

23   
Wilaya ya 
Nkasi 

0 190,905,000 190,905,000 190,905,000 0 

24   
Wilaya ya 
Kalambo 

0 220,948,000 220,948,000 220,948,000 0 

25 Katavi  
Wilaya ya 
Mpanda 

507,726 457,249,250 457,756,976 450,717,212 7,039,764 

26   
Mji wa 
Mpanda 

0 293,550,250 293,550,250 293,550,250 0 

27   
Wilaya ya 
Mulele 

0 725,677,875 725,677,875 725,225,186 452,689 

28 Dodoma 
Manispaa ya 
Dodoma 

2,944,842 1,351,622,250 1,354,567,092 1,349,611,329 4,955,762 

29   
Wilaya ya 
Chamwino 

9,925,068 7,410,520,328 7,420,445,396 7,379,210,869 41,234,527 

30   
Wilaya ya 
Bahi 

5,035,881 1,430,494,875 1,435,530,756 1,435,259,320 271,435 

31   
Wilaya ya 
Kondoa 

0 1,902,936,500 1,902,936,500 1,902,936,500 0 

32   
Wilaya ya 
Mpwapwa 

0 1,042,976,375 1,042,976,375 1,042,976,375 0 

33   
Wilaya ya 
Kongwa 

0 1,594,451,250 1,594,451,250 1,576,983,766 17,467,484 
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Na. Mkoa  
Halmashauri 
ya 

Salio anzia (Sh) Fedha zilizopokelewa (Sh) Fedha zilizopo (Sh) Matumizi (Sh) Salio ishia (Sh) 

34   
Wilaya ya 
Chemba 

0 944,633,875 944,633,875 944,270,561 363,314 

35 Kigoma 
Manispaa ya 
Kigoma 

0 1,918,783,125 1,918,783,125 1,918,783,125 0 

36   
Wilaya ya 
Kigoma 

0 551,205,000 551,205,000 551,205,000 0 

37   
Wilaya ya 
Uvinza 

0 715,309,875 715,309,875 715,309,875 0 

38 Singida 
Manispaa ya 
Singida 

0 566,605,754 566,605,754 566,605,630 124 

39   
Wilaya ya 
Singida 

0 1,505,443,500 1,505,443,500 1,501,014,603 4,428,897 

40   
Wilaya ya 
Manyoni 

0 1,464,343,875 1,464,343,875 1,459,370,738 4,973,137 

41   
Wilaya ya 
Iramba 

0 1,014,583,500 1,014,583,500 1,011,359,110 3,224,390 

42   
Wilaya ya 
Mkalama 

0 1,096,002,000 1,096,002,000 1,091,524,105 4,477,895 

43   
Wilaya ya 
Ikungi 

0 1,511,236,125 1,511,236,125 1,508,471,353 2,764,772 

     Jumla    817,312,801  57,826,590,694 58,643,903,496 58,188,633,236 455,270,160 

 

 

 

 



168 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

Kiambatisho XVII 

Utendaji wa Kifedha wa Mpango wa Maendeleo wa Sekta ya Maji (WSDP) 

Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh) 
 Fedha 

zilizopokelewa (Sh) 
Fedha zilizopo 

(Sh) 
Matumizi (Sh)   Salio ishia (Sh) 

1 ARUSHA Wilaya ya Arusha 
         

347,995,637            477,378,241  
          

825,373,878            661,001,617  
164,372,261 

    Jiji la Arusha 
         

291,078,275            103,651,353  
          

394,729,628            363,450,146  
31,279,482 

    Wilaya ya Monduli 
         

567,653,467  
          594,320,701  

       
1,161,974,168         1,134,054,932  

27,919,236 

    Wilaya ya Longido 
         

596,773,000            787,648,242  
       

1,384,421,242         1,298,584,419  
85,836,824 

    Wilaya ya Meru 
           

54,797,940         1,163,632,116  
       

1,218,430,056         1,218,235,613  
194,443 

    Wilaya ya Karatu             6,685,552  
          682,762,807  

          
689,448,359            689,167,652  

280,707 

    
Wilaya ya 
Ngorongoro 

         
243,739,003            473,414,341  

          
717,153,344            698,334,397  

18,818,947 

2 Pwani 
Wilaya ya 
Kisarawe 

         
495,037,061            369,341,527  

          
864,378,588            862,840,488  

1,538,100 

    Mji wa Kibaha 
           

24,315,598            461,685,975  
          

486,001,573            484,620,175  
1,381,398 

    Wilaya ya Mafia 
         

510,534,415            331,844,332  
          

842,378,747            762,535,131  
79,843,616 

    
Wilaya ya 
Bagamoyo 

         
588,852,456            477,539,605  

       
1,066,392,061            713,910,416  

352,481,645 

    
Wilaya ya 
Mkuranga 

         
264,058,898            430,704,665  

          
694,763,563            658,095,340  

36,668,222 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh) 
 Fedha 

zilizopokelewa (Sh) 
Fedha zilizopo 

(Sh) 
Matumizi (Sh)   Salio ishia (Sh) 

    Wilaya ya Kibaha 
            5,024,450            530,501,644  

          
535,526,094            534,949,699  

576,395 

    Wilaya ya Rufiji 
           

92,765,666            786,043,833  
          

878,809,499            872,171,417  
6,638,081 

3 DAR 
Manispaa ya 
Temeke 

           
13,921,653            899,161,571  

          
913,083,224            875,254,485  

37,828,739 

    
Manispaa ya 
Kinondoni 

         
579,810,889            400,864,998  

          
980,675,887            812,843,664  

167,832,223 

    Manispaa ya Ilala  
         

563,611,563            365,504,764  
          

929,116,327            896,158,811  
32,957,516 

4 DODOMA Wilaya ya Bahi 
         

463,968,093            512,706,008  
          

976,674,101            965,063,784  
11,610,317 

    
Wilaya ya 
Chamwino 

            2,153,967            542,586,817  
          

544,740,784            544,415,766  
325,018 

    Wilaya ya Chemba 
         

623,515,202            760,300,519  
       

1,383,815,721         1,227,961,989  
155,853,732 

    
Manispaa ya 
Dodoma 

           
91,038,887            215,757,377  

          
306,796,264            306,248,269  

547,995 

    Wilaya ya Kondoa 
         

451,770,006         1,398,126,157  
       

1,849,896,163         1,836,244,306  
13,651,857 

    
Wilaya ya 
Mpwapwa 

         
897,408,543            369,247,314  

       
1,266,655,857            606,019,864  

660,635,993 

    Wilaya ya Kongwa 
         

437,309,678            367,807,799  
          

805,117,477            771,628,910  
33,488,567 

5 GEITA Wilaya ya Chato 
           

86,068,066            500,778,115  
          

586,846,181            579,323,432  
7,522,749 

    Wilaya ya Geita 
           

25,610,348         1,276,432,963  
       

1,302,043,311         1,271,568,234  
30,475,077 

    Wilaya ya Mbogwe 
           

27,021,638            383,832,214  
          

410,853,852            109,913,156  
300,940,696 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh) 
 Fedha 

zilizopokelewa (Sh) 
Fedha zilizopo 

(Sh) 
Matumizi (Sh)   Salio ishia (Sh) 

    
Wilaya ya 
Nyang’hwale 

            5,473,167  
       1,394,733,084  

       
1,400,206,251         1,397,534,205  

2,672,046 

    Mji wa Geita 
           

14,917,552            370,563,988  
          

385,481,540            181,075,764  
204,405,776 

    
Wilaya ya 
Bukombe 

         
296,387,530             64,647,151  

          
361,034,681            336,714,109  

24,320,572 

6 IRINGA Wilaya ya Mufindi 
      

1,015,728,270            507,004,207  
       

1,522,732,477            964,350,319  
558,382,158 

    Wilaya ya Kilolo 
         

411,227,513            633,282,208  
       

1,044,509,721            743,874,941  
300,634,780 

    Manispaa ya Iringa 
         

276,796,727            269,444,887  
          

546,241,613            270,376,998  
275,864,615 

    Wilaya ya Iringa 
           

31,812,652            975,092,065  
       

1,006,904,717         1,006,787,440  
117,277 

7 KAGERA Wilaya ya Kyerwa 
         

236,723,593            257,919,942  
          

494,643,535            494,642,962  
573 

    Wilaya ya Bukoba 
           

71,918,130            622,291,050  
          

694,209,180            694,205,396  
3,784 

    Wilaya ya Muleba 
           

79,958,844         1,543,930,894  
       

1,623,889,738         1,614,701,256  
9,188,482 

    Wilaya ya Karagwe 
               

387,677            893,486,117  
          

893,873,794            893,670,272  
203,522 

    Wilaya ya Misenyi             1,044,607         1,024,747,101  
       

1,025,791,708         1,025,577,589  
214,119 

    Wilaya ya Ngara 
         

113,712,789            447,268,880  
          

560,981,669            556,892,494  
4,089,176 

    
Wilaya ya 
Biharamulo 

           
28,199,923            347,436,364  

          
375,636,287            375,287,852  

348,435 

    
Manispaa ya 
Bukoba 

           
28,853,780            318,216,442  

          
347,070,222            347,039,021  

31,201 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh) 
 Fedha 

zilizopokelewa (Sh) 
Fedha zilizopo 

(Sh) 
Matumizi (Sh)   Salio ishia (Sh) 

8 KATAVI Wilaya ya Mlele 
           

83,441,750            353,185,460  
          

436,627,210            436,462,022  
165,188 

    Wilaya ya Mpanda 
         

530,613,585            735,947,073  
       

1,266,560,658         1,088,701,341  
177,859,316 

    Mji wa Mpanda 
         

983,507,962            454,181,471  
       

1,437,689,433         1,071,535,534  
366,153,899 

    Wilaya ya Nsimbo 
         

128,915,653            423,130,343  
          

552,045,996            434,371,283  
117,674,713 

9 KIGOMA 
Manispaa ya 
Kigoma 

           
47,566,210            492,875,233  

          
540,441,443            538,031,689  

2,409,754 

    Wilaya ya Kigoma 
         

212,312,880            377,958,073  
          

590,270,953            526,875,954  
63,394,999 

    Wilaya ya Buhigwe 
         

132,791,439            508,486,236  
          

641,277,675            495,761,650  
145,516,025 

    Wilaya ya Kakonko 
         

340,348,000            324,969,119  
          

665,317,119            646,967,299  
18,349,820 

    Wilaya ya Uvinza 
         

103,528,604            726,711,436  
          

830,240,040            829,561,665  
678,375 

    Wilaya ya Kibondo 
         

190,258,424         1,237,737,455  
       

1,427,995,879         1,426,088,234  
1,907,645 

    Wilaya ya Kasulu 
         

815,951,000            238,757,004  
       

1,054,708,004            522,664,004  
532,044,000 

10 
KILIMANJAR
O 

Manispaa ya Moshi 
         

777,036,249            167,772,588  
          

944,808,837            174,526,996  
770,281,841 

    Wilaya ya Rombo 
         

700,830,631            465,044,942  
       

1,165,875,573            966,115,684  
199,759,889 

    Wilaya ya Hai 
         

302,472,774            320,723,752  
          

623,196,526            617,814,752  
5,381,774 

    Wilaya ya Same 
      

1,265,384,122         1,000,431,449  
       

2,265,815,571         2,259,336,919  
6,478,652 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh) 
 Fedha 

zilizopokelewa (Sh) 
Fedha zilizopo 

(Sh) 
Matumizi (Sh)   Salio ishia (Sh) 

    Wilaya ya Moshi 
         

337,937,097            294,288,253  
          

632,225,350            630,170,458  
2,054,892 

    Wilaya ya Mwanga 
         

746,254,063         1,064,336,883  
       

1,810,590,946         1,810,406,075  
184,871 

    Wilaya ya Siha 
         

405,365,950            547,987,550  
          

953,353,500            945,486,355  
7,867,145 

11 LINDI Wilaya ya Kilwa 
         

888,088,901            299,117,160  
       

1,187,206,061            486,182,858  
701,023,203 

    Wilaya ya Liwale 
      

1,044,554,837  
          467,424,419  

       
1,511,979,256         1,508,296,797  

3,682,459 

    Wilaya ya Lindi 
         

787,238,989            375,205,757  
       

1,162,444,746         1,162,045,925  
398,821 

    
Wilaya ya 
Ruangwa 

         
336,168,332            272,112,796  

          
608,281,128            603,238,117  

5,043,011 

    Manispaa ya Lindi 
         

438,277,124            449,316,201  
          

887,593,325            881,650,308  
5,943,017 

    
Wilaya ya 
Nachingwea 

      
1,260,521,697            372,068,337  

       
1,632,590,034         1,473,936,702  

158,653,332 

12 MANYARA Wilaya ya Kiteto 
         

751,836,606            480,911,268  
       

1,232,747,874            827,987,950  
404,759,924 

    Wilaya ya Mbulu 
         

238,124,551            574,111,537  
          

812,236,088            812,170,496  
65,592 

    Wilaya ya Babati 
           

32,808,554         1,923,029,869  
       

1,955,838,423         1,955,729,744  
108,679 

    Wilaya ya Hanang’  
         

523,859,288         1,031,527,976  
       

1,555,387,264            903,754,387  
651,632,877 

    
Wilaya ya 
Simanjiro 

         
413,436,375            550,540,007  

          
963,976,382            899,102,703  

64,873,679 

    Mji wa Babati 
         

206,381,466            519,697,980  
          

726,079,446            722,402,510  
3,676,937 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh) 
 Fedha 

zilizopokelewa (Sh) 
Fedha zilizopo 

(Sh) 
Matumizi (Sh)   Salio ishia (Sh) 

13 MARA Wilaya ya Rorya 
         

304,315,442         1,004,015,923  
       

1,308,331,365         1,306,917,404  
1,413,961 

    
Manispaa ya 
Musoma 

           
29,290,198             23,500,000  

            
52,790,198              28,906,540  

23,883,658 

    Wilaya ya Bunda             3,051,904  
          878,342,792  

          
881,394,696            880,519,883  

874,812 

    Wilaya ya Tarime 
         

482,844,125            851,449,536  
       

1,334,293,661            589,098,574  
745,195,087 

    Wilaya ya Musoma 
         

439,841,255            543,592,863  
          

983,434,118            982,938,356  
495,762 

    
Wilaya ya 
Serengeti 

         
348,250,212            421,687,007  

          
769,937,219            760,879,152  

9,058,067 

    Mji wa Tarime                        -    
          216,630,905  

          
216,630,905               7,976,000  

208,654,905 

    Wilaya ya Butiama 
         

208,454,914            958,318,639  
       

1,166,773,553            193,547,568  
973,225,985 

14 MBEYA Wilaya ya Mbozi 
         

444,779,813            285,784,336  
          

730,564,149            615,984,212  
114,579,937 

    Wilaya ya Mbeya 
           

28,612,308         1,716,099,724  
       

1,744,712,032         1,740,683,414  
4,028,618 

    Wilaya ya Kyela 
         

687,271,888            484,714,190  
       

1,171,986,078         1,155,790,506  
16,195,572 

    Wilaya ya Rungwe 
      

1,291,494,971         1,446,225,855  
       

2,737,720,826         2,398,472,317  
339,248,509 

    Wilaya ya Mbarali 
         

185,800,857         1,845,533,396  
       

2,031,334,253         1,378,143,035  
653,191,218 

    
Wilaya ya 
Busekelo 

         
138,380,641            515,952,993  

          
654,333,634            626,805,725  

27,527,909 

    Wilaya ya Chunya 
           

24,696,447            731,977,364  
          

756,673,811            708,833,861  
47,839,950 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh) 
 Fedha 

zilizopokelewa (Sh) 
Fedha zilizopo 

(Sh) 
Matumizi (Sh)   Salio ishia (Sh) 

    Wilaya ya Momba 
         

504,814,630            499,575,875  
       

1,004,390,505            827,321,881  
177,068,624 

    Wilaya ya Ileje 
         

429,950,784            552,733,633  
          

982,684,417            982,166,903  
517,514 

    Jiji la Mbeya 
         

354,317,853            317,848,341  
          

672,166,194            671,393,130  
773,064 

15 MOROGORO 
Wilaya ya 
Kilombero 

         
460,409,125            971,747,266  

       
1,432,156,391         1,426,990,614  

5,165,777 

    Wilaya ya Kilosa 
         

623,794,336            641,666,777  
       

1,265,461,113         1,246,253,258  
19,207,855 

    
Wilaya ya 
Mvomero 

         
637,577,272            857,176,600  

       
1,494,753,872         1,125,542,928  

369,210,944 

    Wilaya ya Gairo 
         

506,762,425            544,389,448  
       

1,051,151,873            400,670,515  
650,481,358 

    
Wilaya ya 
Morogoro 

      
1,144,732,077            565,436,119  

       
1,710,168,196         1,708,058,669  

2,109,527 

    
Manispaa ya 
Morogoro 

         
237,674,722            267,860,977  

          
505,535,699            502,637,751  

2,897,948 

    Wilaya ya Ulanga 
         

898,418,481            383,630,311  
       

1,282,048,792            996,114,880  
285,933,912 

16 MTWARA 
Manispaa ya 
Mtwara 

           
26,104,074            156,176,343  

          
182,280,417            181,895,096  

385,321 

    Mji wa Masasi 
         

114,618,783            266,547,965  
          

381,166,748            340,673,377  
40,493,371 

    Wilaya ya Masasi  
                 

78,989         1,536,137,237  
       

1,536,216,226         1,536,160,880  
55,346 

    Wilaya ya Mtwara 
         

169,442,330         1,155,669,719  
       

1,325,112,049         1,325,112,049  
0 

    
Wilaya ya 
Tandahimba 

           
60,296,484            396,603,098  

          
456,899,582            456,624,727  

274,856 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh) 
 Fedha 

zilizopokelewa (Sh) 
Fedha zilizopo 

(Sh) 
Matumizi (Sh)   Salio ishia (Sh) 

    
Wilaya ya 
Nanyumbu 

           
34,440,335         1,119,564,272  

       
1,154,004,607         1,100,094,364  

53,910,243 

    Wilaya ya Newala 
      

1,215,744,105            406,586,870  
       

1,622,330,975         1,538,811,306  
83,519,669 

17 MWANZA 
Wilaya ya 
Ukerewe 

            2,698,460  
          754,240,455  

          
756,938,915            756,928,330  

10,585 

    Wilaya ya Kwimba 
         

312,542,006            941,049,343  
       

1,253,591,349         1,128,113,562  
125,477,787 

    
Wilaya ya 
Misungwi 

         
953,602,658         1,141,448,321  

       
2,095,050,979         2,094,589,932  

461,047 

    Wilaya ya Magu 
         

129,459,885         1,354,267,589  
       

1,483,727,474         1,448,945,010  
34,782,464 

    Jiji la Mwanza 
         

611,279,747            273,191,812  
          

884,471,559            873,583,635  
10,887,924 

    Sengereme DC 
           

34,966,152         1,491,828,329  
       

1,526,794,481         1,488,852,168  
37,942,313 

    
Manispaa ya 
Ilemela 

         
572,764,309            259,782,319  

          
832,546,628            824,965,885  

7,580,743 

18 NJOMBE 
Mji wa 
Makambako 

         
218,746,101            883,656,081  

       
1,102,402,182            575,323,168  

527,079,014 

    Wilaya ya Makete 
      

1,728,660,143         1,080,957,176  
       

2,809,617,319         2,317,583,397  
492,033,922 

    Wilaya ya Njombe 
      

1,166,577,141            268,508,699  
       

1,435,085,840         1,134,762,906  
300,322,934 

    Mji wa Njombe 
         

202,470,148            418,919,761  
          

621,389,909            609,949,123  
11,440,786 

    
Wilaya ya 
Wanging’ombe 

           
89,956,140         1,044,324,793  

       
1,134,280,933            677,329,472  

456,951,461 

    Wilaya ya Ludewa 
         

490,796,820            338,749,114  
          

829,545,934            827,418,260  
2,127,674 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh) 
 Fedha 

zilizopokelewa (Sh) 
Fedha zilizopo 

(Sh) 
Matumizi (Sh)   Salio ishia (Sh) 

19 RUKWA 
Wilaya ya 
Sumbawanga 

      
1,127,360,525            818,560,137  

       
1,945,920,662         1,926,276,814  

19,643,848 

    Wilaya ya Kalambo 
         

882,121,734            515,123,971  
       

1,397,245,705         1,387,985,509  
9,260,196 

    
Manispaa ya 
Sumbawanga             6,512,613            804,345,149  

          
810,857,762            609,003,557  

201,854,205 

    Wilaya ya Nkasi 
         

289,574,000            797,186,001  
       

1,086,760,001         1,082,255,319  
4,504,682 

20 RUVUMA Wilaya ya Tunduru 
      

1,439,521,932            441,376,728  
       

1,880,898,660         1,852,243,431  
28,655,229 

    Wilaya ya Mbinga 
         

643,852,445            671,920,369  
       

1,315,772,814         1,313,762,465  
2,010,349 

    Wilaya ya Nyasa 
         

210,625,321         1,634,949,187  
       

1,845,574,508         1,784,425,075  
61,149,434 

    
Wilaya ya 
Namtumbo 

      
1,282,236,426            685,356,303  

       
1,967,592,729         1,372,236,793  

595,355,936 

    Wilaya ya Songea 
         

213,625,339         1,212,883,754  
       

1,426,509,093         1,266,363,192  
160,145,900 

    
Manispaa ya 
Songea 

      
1,011,907,529            335,701,466  

       
1,347,608,995         1,342,359,504  

5,249,491 

21 SHINYANGA Mji wa Kahama             9,717,492  
           33,802,921  

            
43,520,413              43,501,460  

18,953 

    Wilaya ya Msalala 
         

183,190,708            389,952,190  
          

573,142,898              79,683,328  
493,459,570 

    Wilaya ya Kishapu 
         

231,358,471            304,972,367  
          

536,330,838            535,625,047  
705,791 

    Wilaya ya Ushetu 
         

281,692,562            376,437,907  
          

658,130,469            257,363,830  
400,766,639 

    
Wilaya ya 
Shinyanga 

            7,239,680  
          537,449,043  

          
544,688,723            544,688,723  

0 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh) 
 Fedha 

zilizopokelewa (Sh) 
Fedha zilizopo 

(Sh) 
Matumizi (Sh)   Salio ishia (Sh) 

    
Manispaa ya 
Shinyanga 

           
17,699,473            222,077,780  

          
239,777,253            239,674,684  

102,569 

22 SIMIYU Wilaya ya Busega 
           

33,195,862            274,077,650  
          

307,273,512            306,835,907  
437,605 

    Mji wa Bariadi 
         

146,988,222            632,216,733  
          

779,204,955            632,062,076  
147,142,879 

    Wilaya ya Bariadi 
         

932,303,200            541,844,000  
       

1,474,147,200         1,291,084,200  
183,063,000 

    Wilaya ya Itilima 
         

165,015,327         1,106,664,920  
       

1,271,680,247         1,269,386,382  
2,293,864 

    Wilaya ya Maswa 
         

439,233,936            379,849,476  
          

819,083,412            805,730,986  
13,352,426 

    Wilaya ya Meatu 
         

815,173,349            577,488,775  
       

1,392,662,124         1,392,341,782  
320,342 

23 SINGIDA Wilaya ya Iramba 
         

163,196,946         1,022,665,064  
       

1,185,862,010         1,163,155,000  
22,707,010 

    Wilaya ya Manyoni 
         

168,130,710               693,349,520  
          

861,480,230            666,514,904  
194,965,326 

    
Manispaa ya 
Singida 

                  8,803  
          414,241,059  

          
414,249,862            414,237,757  

12,105 

    
Wilaya ya 
Mkalama 

           
81,620,000            658,178,804  

          
739,798,804            739,680,932  

117,872 

    Wilaya ya Ikungi 
         

273,246,238            630,609,797  
          

903,856,035            601,128,315  
302,727,720 

    Wilaya ya Singida 
         

659,265,000            456,008,844  
       

1,115,273,844            604,983,507  
510,290,337 

24 TABORA Wilaya ya Kaliua 
         

483,207,874            349,287,037  
          

832,494,911            780,632,594  
51,862,317 

    Wilaya ya Tabora 
         

655,175,892            366,000,000  
       

1,021,175,892            469,846,977  
551,328,915 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh) 
 Fedha 

zilizopokelewa (Sh) 
Fedha zilizopo 

(Sh) 
Matumizi (Sh)   Salio ishia (Sh) 

    Wilaya ya Igunga 
         

301,920,511            630,069,883  
          

931,990,394            911,761,245  
20,229,149 

    
Manispaa ya 
Tabora 

         
450,702,434            153,419,071  

          
604,121,505            583,303,645  

20,817,860 

    Wilaya ya Sikonge 
         

681,538,461         1,437,753,351  
       

2,119,291,812            976,012,237  
1,143,279,575 

    Wilaya ya Nzega 
         

432,672,509         1,604,627,502  
       

2,037,300,011            969,084,284  
1,068,215,727 

    Wilaya ya Urambo 
      

1,141,654,292            346,485,202  
       

1,488,139,494         1,254,319,839  
233,819,655 

25 TANGA Wilaya ya Handeni 
      

2,895,344,212            594,542,293  
       

3,489,886,505         1,968,199,487  
1,521,687,018 

    Wilaya ya Mkinga 
         

132,570,603            850,312,128  
          

982,882,731            960,652,340  
22,230,391 

    Wilaya ya Kilindi 
         

606,079,325            818,063,489  
       

1,424,142,814         1,418,694,742  
5,448,072 

    Jiji la Tanga 
         

534,171,937  
              

535,312,762  
       

1,069,484,699  
           

1,024,138,182  
45,346,517 

    Wilaya ya Pangani 
         

674,742,370            977,175,292  
       

1,651,917,662            722,381,420  
929,536,242 

    Wilaya ya Korogwe 
      

1,696,057,153            539,763,716  
       

2,235,820,869         1,447,662,316  
788,158,554 

    Wilaya ya Bumbuli 
         

340,445,268            614,455,473  
          

954,900,741            948,009,316  
6,891,425 

    Wilaya ya Muheza 
         

674,935,071            432,223,483  
       

1,107,158,554            700,821,972  
406,336,582 

    Wilaya ya Lushoto 
         

860,851,715            296,699,204  
       

1,157,550,919         1,157,523,118  
27,801 

    Mji wa Korogwe 
         

468,346,500            347,600,492  
          

815,946,992            815,495,457  
451,534 
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Na
. 

Mkoa Halmashauri ya Salio anzia (Sh) 
 Fedha 

zilizopokelewa (Sh) 
Fedha zilizopo 

(Sh) 
Matumizi (Sh)   Salio ishia (Sh) 

    Jumla 
  

69,288,287,278  
 103,260,408,466  

 
172,548,695,744  

 147,448,196,515  
 

25,100,499,229  

        

 

 

 

 

 

 

 

Kiambatisho XVIII 

Utendaji wa Kifedha wa Miradi Mingineyo (Other Projects)  

Na. 

Jina la Mradi Salio anzia (Sh) Fedha 
zilizopokelewa 
(Sh)  

Fedha zilizopo 
(Sh)  

Matumizi (Sh)  Salio ishia (Sh)  

1 
Mradi wa Maji na Usafi wa Mazingira  
chini  ya Shirika la Kimataifa UNICEF 

                                  
-    

                      
462,631,688  

                      
462,631,688  

                      
200,666,053  

                   
261,965,635  
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Na. 

Jina la Mradi Salio anzia (Sh) Fedha 
zilizopokelewa 
(Sh)  

Fedha zilizopo 
(Sh)  

Matumizi (Sh)  Salio ishia (Sh)  

2 
Taasisi ya Utafiti wa Madawa-Afrika 
(AMREF)–Tanzania- UNDP 

                  
(129,709,668) 

                   
1,211,519,926  

                   
1,081,810,258  

                   
1,033,085,253  

                     
48,725,005  

3 
Mamlaka ya Maendeleo na Usimamizi 
wa Elimu(ADEM) UNDP 

                                  
-    

                      
124,220,000  

                      
124,220,000  

                      
104,710,000  

                     
19,510,000  

4 
Mradi wa Barabara ya Arusha- Namanga                                   

-    
                  

23,385,362,000  
                  

23,385,362,000  
                  

23,366,340,000  
                     

19,022,000  

5 
Mradi wa Afya Msingi-TAMISEMI                           

233,556  
                      

736,066,177  
                      

736,299,733  
                      

730,372,525  
                       

5,927,209  

6 
Mradi wa huduma za Afya Msingi (BHSP)                 

2,435,090,221  
                   

4,774,250,247  
                   

7,209,340,468  
                   

3,712,763,605  
                

3,496,576,863  

7 
Mfuko wa Watoto wa Chuo  cha Tiba 
Cha Baylor – Tanzania (UNICEF)  

                                  
-    

                      
232,777,857  

                      
232,777,857  

                      
232,463,284  

                          
314,573  

8 
Mfuko wa Belgium kwa Usalama wa 
Chakula (BFFS) 

                   
251,230,330  

                      
890,826,773  

                   
1,142,057,103  

                      
979,191,886  

                   
162,865,217  

9 

Mradi wa kujenga Uwezo wa 
Kuunganisha Biashara(Viwanda na 
Biashara) 

                   
123,945,716  

                      
886,787,912  

                   
1,010,733,628  

                      
588,100,116  

                   
422,633,512  

10 
Wakala wa uwezeshaji usafirishaji 
kanda ya kati-CCTTF -NEPAD 

                                  
-    

                      
627,863,741  

                      
627,863,741  

                      
609,733,685  

                     
18,130,056  

11 
Tume ya Haki za  Binadamu na Utawala 
Bora –(UNDP) 

                                  
-    

                      
644,084,500  

                      
644,084,500  

                      
644,084,500  

                                  
-    

12 
Shirika la kuzuia Magonjwa ya Watoto 
wa Umri wa awali (Concern Worldwide) 

                                  
-    

                   
1,048,723,928  

                   
1,048,723,928  

                      
822,387,926  

                   
226,336,002  

13 
Mradi wa Kusaidia Secta ya Barabara-
(DANIDA) 

                   
243,087,848  

                             
943,582  

                      
244,031,431  

                      
158,076,235  

                     
85,955,196  

14 
Mradi wa Pamoja Reli inayoanzia Dar-
Kigali-Musogati 

                                  
-    

                      
268,757,625  

                      
268,757,625  

                      
268,757,625  

                                  
-    

15 
Mradi wa Mitandao  wa Maabara za afya 
kwa umma Afrika Mashariki 

                
3,246,469,980  

                   
4,782,655,139  

                   
8,029,125,119  

                   
5,347,981,547  

                
2,681,143,572  
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Na. 

Jina la Mradi Salio anzia (Sh) Fedha 
zilizopokelewa 
(Sh)  

Fedha zilizopo 
(Sh)  

Matumizi (Sh)  Salio ishia (Sh)  

16 
Mradi wa Uzalishaji katika Kilimo Afrika 
ya Mashariki (EAAPP) 

                
2,531,375,601  

                  
13,937,692,200  

                  
16,469,067,801  

                  
12,689,400,459  

                
3,779,667,342  

17 
Shirika la utafiti wa Uchumi na Masuala 
ya Jamii (ESRF) 

                                  
-    

                      
819,497,220  

                      
819,497,220  

                      
819,498,800  

                            
(1,580) 

18 
Mradi wa Kujenga Uwezo Sekta ya 
Nishati (ESCBP) 

                
6,221,684,268  

                        
61,303,479  

                   
6,282,987,747  

                   
3,829,806,763  

                
2,453,180,983  

19 
Taasisi ya Kuwezesha afya ya wanawake 
na uzazi wa Mpango(Engender Health) 

                   
102,190,818  

                   
1,562,142,284  

                   
1,664,333,102  

                   
1,078,607,685  

                   
585,725,417  

20 
Mfuko wa fedha wa Kimataifa-TAMISEMI                        

4,137,040  
                                     

-    
                          

4,137,040  
                          

4,137,040  
                                  

-    

21 
Mfuko wa fedha wa Kimataifa-Wizara ya 
Fedha 

                                  
-    

                      
669,942,356  

                      
669,942,356  

                      
669,942,356  

                                  
-    

22 
Mfuko Mkuu wa Fedha wa Kimataifa                                   

-    
                        

34,812,993  
                        

34,812,993  
                        

53,450,957  
                   

(18,637,964) 

23 
Mfuko wa Kimataifa Usimamizi wa 
Mipango 

                                  
-    

                      
669,942,356  

                      
669,942,356  

                      
669,942,356  

                                  
-    

24 
Mfuko fedha wa Kimataifa awamu ya 
nane (BOT Acc) 

              
25,510,230,545  

                  
66,310,985,403  

                  
91,821,215,947  

                  
74,698,741,288  

              
17,122,474,659  

25 
Mradi  wa Kusaidia secta ya Afya (HSPS) 
TAMISEMI 

                   
482,170,043  

                      
618,000,000  

                   
1,100,170,043  

                   
1,085,937,862  

                     
14,232,182  

26 
Mfuko Mkuu  wa Kuimarisha Mifumo ya 
Afya awamu ya tisa  

              
16,673,893,987  

                  
12,279,042,477  

                  
28,952,936,464  

                  
15,324,803,764  

              
13,628,132,700  

27 

Mfuko Mkuu wa Kuimarisha Mifumo ya  
Afya Chuo Kikuu cha Dar es salaam  
tecknologia na Mawasiliano chini ya 
kitengo cha sayansi na Uhandisi awamu 
ya tisa 

                     
30,181,391  

                      
143,172,161  

                      
173,353,552  

                      
173,447,051  

                          
(93,499) 

28 
Mfuko Mkuu wa Kuhifadhi fedha za 
UKIMWI (HIVBF) 

                   
208,615,556  

                  
15,310,253,570  

                  
15,518,869,125  

                  
15,388,064,809  

                   
130,804,317  
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Na. 

Jina la Mradi Salio anzia (Sh) Fedha 
zilizopokelewa 
(Sh)  

Fedha zilizopo 
(Sh)  

Matumizi (Sh)  Salio ishia (Sh)  

29 
Mfuko Mkuu  wa  Kuwezesha Mradi wa 
Nyumba Akaunti maalumu 

                                
121  

                  
21,928,327,717  

                  
21,928,327,838  

                  
21,908,241,433  

                     
20,086,405  

30 
Mfuko Mkuu wa program ya maendeleo 
secta ya kilimo na rasilimali watu 

              
10,597,236,972  

                   
2,382,489,880  

                  
12,979,726,852  

                  
10,665,633,407  

                
2,314,093,444  

31 
Taasisi  ya  Amani na mafunzo ya 
Migogoro(IPCS)-UNFPA 

                                  
-    

                      
894,178,852  

                      
894,178,852  

                      
783,097,917  

                   
111,080,935  

32 
Mradi wa Usimamizi na Uhifadhi Vyanzo 
vya Maji Kihansi (KCCMP) 

                                  
-    

                   
2,155,954,868  

                   
2,155,954,868  

                   
1,553,618,832  

                   
602,336,036  

33 
Shirika la maendeleo ya afya za  
wanawake Kiota(UNDP) 

                                  
-    

                      
579,770,057  

                      
579,770,057  

                      
577,885,081  

                       
1,884,976  

34 
radi wa Usimamizi wa Mazingira wa 
Ziwa Victoria  (LVEMP II) 

                
1,285,618,017  

                  
18,283,951,140  

                  
19,569,569,157  

                  
18,662,111,353  

                   
907,457,804  

35 
Mfuko Mkuu wa Maboresho ya Sheria 
(LSRPBF) 

                   
593,813,228  

                   
1,130,791,158  

                   
1,724,604,386  

                      
385,170,473  

                
1,339,433,913  

36 
Programu ya Maboresho ya Sheria 
(LSRP) 

                                  
-    

                      
379,985,726  

                      
379,985,726  

                      
379,985,726  

                                  
-    

37 
Mradi wa Kusaidia Ufanisi  wa Elimu 
mbali mbali (LANES) 

                                  
-    

                  
33,509,783,652  

                  
33,509,783,652  

                  
14,063,032,235  

              
19,446,751,417  

38 
Mradi wa  Uwekezaji wa Ndani wa Hali 
ya hewa 

                                  
-    

                        
70,000,000  

                        
70,000,000  

                        
73,232,633  

                     
(3,232,633) 

39 
Mfuko Mkuu wa Shughuli za za 
maendeleo ya serikali za Mitaa(LANES) 

                     
14,431,842  

                                     
-    

                        
14,431,842  

                                     
-    

                     
14,431,842  

40 
Mradi wa Maendeleo wa wilaya ya 
Makete(UNDP) 

                     
26,725,000  

                      
672,595,125  

                      
699,320,125  

                      
647,509,750  

                     
51,810,375  

41 

Programu ya Masoko, Miundombinu, 
Ongezeko la Dhamani na Msaada wa 
Fedha Vijijini  (MIVARF) 

                
5,332,950,582  

                  
28,635,172,384  

                  
33,968,122,966  

                  
27,528,240,812  

                
6,439,882,154  

42 
Mradi wa  Maendeleo wa wilaya ya 
Mbalali 

                   
551,097,793  

                   
1,157,917,650  

                   
1,709,015,443  

                   
1,424,701,162  

                   
284,314,281  



183 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

Na. 

Jina la Mradi Salio anzia (Sh) Fedha 
zilizopokelewa 
(Sh)  

Fedha zilizopo 
(Sh)  

Matumizi (Sh)  Salio ishia (Sh)  

43 
Programu ya Maendeleo ya Maisha ya 
Watoto  Wilaya ya Mbeya-UNICEF 

                     
21,439,000  

                   
1,131,850,000  

                   
1,153,289,000  

                   
1,006,194,200  

                   
147,094,800  

44 
Makubaliano ya Ugawanyaji wa Bidhaa 
Wizara ya Nishati Na Madini 

                     
36,872,486  

                   
2,652,959,962  

                   
2,689,832,448  

                      
512,629,756  

                
2,177,202,692  

45 
Mradi wa Kuwezesha Mazingira na Tabia 
ya Nchi- Wizara ya Fedha-UNDP 

                                  
-    

                      
201,769,690  

                      
201,769,690  

                      
201,769,960  

                               
(270) 

46 
Mfuko wa Kimataifa uliopo Wizara ya 
Fedha na Ustawi wa Jamii 

                                  
-    

                
195,678,601,054  

                
195,678,601,054  

                
195,678,601,054  

                                  
-    

47 

Ufuatiliaji na tathmini ya mfuko aa 
Kimataifa Mzunguko wa nane 
unaotekelezwa na Wizara ya Afya na 
Ustawi Wa jamii 

                   
433,903,081  

                          
1,107,500  

                      
435,010,581  

                      
434,960,496  

                           
50,085  

48 
Programu ya Maendeleo ya Maisha ya 
Watoto (UNICEF) 

                     
39,997,834  

                   
1,372,093,974  

                   
1,412,091,808  

                      
687,612,120  

                   
724,479,688  

49 
Mpango wa kudhibiti Ukimwi Kitaifa  
Mzunguko wa nane 

                
7,119,459,937  

                      
154,422,000  

                   
7,273,881,937  

                   
7,224,367,383  

                     
49,514,554  

50 
Ofisi ya Taifa ya Takwimu (UNFPA)                    

156,337,537  
                      

186,167,500  
                      

342,505,037  
                      

335,103,325  
                       

7,401,712  

51 
Baraza la Taifa la hifadhi na Usimamizi 
wa Mazingira (NEMC) 

                     
54,623,217  

                      
293,900,000  

                      
348,523,217  

                      
319,143,830  

                     
29,379,387  

52 

Programu ya Kitaifa ya huduma ya 
Macho chini ya wizara ya Afya na 
Ustawi wa Jamii 

                     
90,147,816  

                        
72,755,133  

                      
162,902,949  

                        
85,893,517  

                     
77,009,432  

53 
Programu ya Kitaifa ya Misitu na Nyuki                      

19,107,550  
                        

49,107,550  
                        

68,215,100  
                        

29,279,218  
                     

38,935,883  

54 
Programu ya Kitaifa ya Kuzuia  Malaria               

49,280,520,684  
                   

3,514,512,918  
                  

52,795,033,602  
                  

37,084,857,807  
              

15,710,175,795  

55 
Mfuko Mkuu wa Kitaifa wa Usambazaji  
Maji Vijijini 

                   
980,555,491  

                  
15,380,199,019  

                  
16,360,754,511  

                      
726,686,120  

              
15,634,068,391  
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56 

Programu ya Kitaifa ya kupambana na 
Kifua Kikuu na ukoma chini ya Mfuko wa 
Kimataifa 

                
3,097,858,254  

                  
10,244,659,407  

                  
13,342,517,661  

                   
7,668,662,390  

                
5,673,855,271  

57 
Mradi wa Maendeleo ya Nishati ya Gasi 
Asilia 

                
1,214,765,023  

                   
2,786,700,000  

                   
4,001,465,023  

                   
3,864,893,843  

                   
136,571,180  

58 
Katibu Tawala wa Mkoa wa Njombe (                                   

-    
                      

439,833,075  
                      

439,833,075  
                      

431,923,075  
                       

7,910,000  

59 
Programu ya Utetezi wa Sera na 
Uchambuzi 

                   
318,672,526  

                   
1,591,531,549  

                   
1,910,204,075  

                   
1,344,390,572  

                   
565,813,503  

60 
Mfuko wa haki ya Maendeleo na 
upandikizaji Mimea 

                          
118,767  

                        
57,001,587  

                        
57,120,353  

                        
53,139,102  

                       
3,981,252  

61 
Programu ya Utetezi wa Sera na 
Uchambuzi   

                          
349,113  

                        
55,025,000  

                        
55,374,113  

                        
55,000,460  

                          
373,653  

62 

Mradi wa  Sera rasilimali watu ya Mpago 
wa Maendeleo na kuendeleza secta ya 
Kilimo 

              
10,597,236,972  

                   
2,382,489,880  

                  
12,979,726,852  

                  
10,665,633,407  

                
2,314,093,444  

63 
Mradi wa Maendeleo Sera na Rasilimali 
Watu 

                   
108,775,000  

                   
9,187,164,023  

                   
9,295,939,023  

                   
9,047,476,706  

                   
248,462,317  

64 
Shirika ya Huduma ya  Idadi ya Watu 
Kimataifa (PSI) UNDP 

                                  
-    

                      
216,542,673  

                      
216,542,673  

                      
180,203,552  

                     
36,339,121  

65 
Mfuko Mkuu wa Kuchangia Bajeti ya 
Kupunguza Umaskini 

                   
388,219,571  

                      
388,219,571  

                      
776,439,141  

                      
388,219,571  

                   
388,219,571  

66 
Mfuko Mkuu wa Kuchangia Bajeti ya 
Kupunguza Umaskini 

                                  
-    

                
743,780,372,648  

                
743,780,372,648  

                
743,780,372,648  

                                  
-    

67 
Mfuko Mkuu- Mpango wa Elimu Shule za 
Msingi 

                
1,556,074,916  

                   
1,775,040,305  

                   
3,331,115,221  

                      
227,683,524  

                
3,103,431,697  

68 
Mradi wa Umoja wa Mataifa uliopo Ofisi 
ya Waziri Mkuu 

                                  
-    

                      
841,253,376  

                      
841,253,376  

                      
841,253,376  

                                  
-    

69 
Mradi wa Ushindanishi secta binafsi                                   

-    
                  

40,138,584,999  
                  

40,138,584,999  
                  

20,856,586,119  
              

19,281,998,880  
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70 
Mfuko Mkuu Marejeo ya Matumizi ya 
Umma 

                   
576,863,348  

                      
268,655,991  

                      
845,519,339  

                      
652,290,818  

                   
193,228,521  

71 
Programu ya Mabadiliko ya Usimamizi 
wa Fedha za Umma 

                
5,147,749,676  

                  
28,431,351,321  

                  
33,579,100,998  

                  
29,356,773,211  

                
4,222,327,786  

72 
Mfuko Mkuu Programu ya Mabadiliko ya 
Utumishi wa Umma 

                                  
-    

                      
772,078,747  

                      
772,078,747  

                      
743,428,094  

                     
28,650,652  

73 
Program ya Mabadiliko ya Utumishi wa 
Umma 

                                  
-    

                      
772,078,747  

                      
772,078,747  

                      
743,428,094  

                     
28,650,652  

74 
Mabinti Tushike Hatamu (UNICEF)                                   

-    
                      

441,826,332  
                      

441,826,332  
                      

396,254,017  
                     

45,572,315  

75 
Mfuko Mkuu Maboresho ya Kisasa ya 
Ukusanyaji Kodi Mamlaka ya Mapato 

                       
8,815,412  

                                     
-    

                          
8,815,412  

                          
7,655,970  

                       
1,159,442  

76 
Mradi wa Maboresho ya Kisasa ya 
ukusanyaji Kodi (TMP) 

                
7,814,222,894  

                  
13,211,303,479  

                  
21,025,526,373  

                   
4,108,558,430  

              
16,916,967,943  

77 
Mradi wa Kusaidia Secta ya Barabara 
Awamu ya kwanza(RSSP I) 

                   
640,591,000  

                  
75,389,015,000  

                  
76,029,606,000  

                  
75,556,605,000  

                   
473,001,000  

78 
Mradi wa Kusaidia Secta ya Barabara 
Awamu ya Pili(RSSPII) 

                                  
-    

                
104,296,654,000  

                
104,296,654,000  

                
103,993,896,000  

                   
302,758,000  

79 
Mfuko Mkuu wa Kitaifa wa Usambazaji 
Maji safi Vijijini 

                   
(13,153,349) 

                        
90,000,000  

                        
76,846,651  

                        
89,990,161  

                   
(13,143,509) 

80 
Wakala wa Nishati Vijijini-Mradi wa 
Maendeleo(WB REA) 

              
20,755,742,000  

                  
24,792,954,000  

                  
45,548,696,000  

                  
22,718,570,000  

              
22,830,126,000  

81 
Mradi wa Kuhifadhi Chakula Vijijini 
(RFFP) 

                   
580,991,108  

                   
1,504,608,790  

                   
2,085,599,898  

                   
1,333,376,102  

                   
752,223,795  

82 
Mradi Hatua za usafi wa Mazingira na 
Maji(UNDP) 

                                  
-    

                        
76,914,984  

                        
76,914,984  

                      
794,834,674  

                  
(717,919,690) 

83 
Maboresho ya Usimamizi Endelevu wa 
Ardhi -  

                   
175,657,916  

                      
197,730,000  

                      
373,387,916  

                      
289,463,551  

                     
83,924,365  
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84 
Mradi wa Sayansi na Teknologia Elimu 
ya Juu (STHEP) 

                     
85,670,817  

                  
28,795,610,825  

                  
28,881,281,642  

                  
11,655,850,768  

              
17,225,430,874  

85 

Mradi wa Usafirishaji Kanda ya Kati 
awamu ya pili (CREDIT NO.4455-TZ AND 
4185-TZ) 

              
42,655,989,469  

                  
87,641,641,770  

                
130,297,631,239  

                
106,652,823,490  

              
23,644,807,749  

86 
Mfuko Mkuu Mpango wa Maendeleo 
Elimu ya Sekondari(SEDEP) 

              
32,177,719,742  

                  
81,697,812,170  

                
113,875,531,913  

                  
83,388,194,566  

              
30,487,337,346  

87 

Programu ya Maendeleo ya Elimu katika 
Shule za Secondari (SEDP II) IDA CREDIT 
NO.4748-TZ 

              
26,604,645,327  

                
102,635,258,100  

                
129,239,903,427  

                
101,724,291,949  

              
27,515,611,478  

88 
Mradi wa Barabara ya Singida Babati 
Minjingu 

                   
138,015,000  

                   
1,426,184,000  

                   
1,564,199,000  

                   
1,426,184,000  

                   
138,015,000  

89 
Mradi wa Kukopesha Wajasiriamali 
Wadogo (SELF) 

                
6,352,436,175  

                  
24,065,081,405  

                  
30,417,517,580  

                   
4,793,711,672  

              
25,623,805,908  

90 

Mradi wa Usimamizi wa uvuvi na 
mgawanyo wa maendeleo kusini 
Magharibi mwa Bahari ya 
Hindi(SWIOFish) 

                                  
-    

                      
702,733,250  

                      
702,733,250  

                      
625,211,373  

                     
77,521,877  

91 
Mradi wa uwezeshaji Biashara na 
Usafirishaji Kusini Mwa Afrika(SATTFP) 

                                  
-    

                  
49,210,060,263  

                  
49,210,060,263  

                  
28,958,328,285  

              
20,251,731,978  

92 

Mradi wa Kukuza Kilimo Kusini mwa 
Tanzania  (SAGCOT-PPA) Tanzania 
(SAGCOT-CTF) 

                                  
-    

                   
3,484,514,130  

                   
3,484,514,130  

                   
1,810,322,706  

                
1,674,191,424  

93 
Mfuko Mkuu STATCAP                 

5,109,362,110  
                  

14,331,492,811  
                  

19,440,854,921  
                  

14,818,124,079  
                

4,622,730,842  

94 
Mradi wa kuimarisha Mapambano Dhidi 
ya Rushwa (STACA) PCO 

                                  
-    

                      
538,272,936  

                      
538,272,936  

                      
538,272,936  

                                  
-    

95 
Mradi wa Kuimarisha Mapambano Dhidi 
ya Rushwa( STACA) 

                                  
-    

                      
116,779,055  

                      
116,779,055  

                      
388,829,640  

                  
(272,050,585) 
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96 
Mradi wa Kuimarisha Mapambano Dhidi 
ya Rushwa (STACA) 

                   
143,625,768  

                      
467,116,218  

                      
610,741,986  

                      
461,045,876  

                   
149,696,110  

97 
Mradi wa Kuimarisha Mapambano Dhidi 
ya Rushwa(STACA) 

                   
555,647,964  

                                     
-    

                      
555,647,964  

                      
215,409,506  

                   
340,238,458  

98 
Mradi wa Kusaidia Kupunguza Vifo vya 
Wajawazito(SMMRP) 

                   
237,356,101  

                  
18,286,479,776  

                  
18,523,835,877  

                  
18,473,405,922  

                     
50,429,955  

99 
Mradi wa Usimamizi  na Uendelevu wa 
rasilimali za Madini 

              
22,783,108,398  

                  
10,135,493,422  

                  
32,918,601,820  

                  
29,970,526,434  

                
2,948,075,386  

100 
Mradi wa Maendeleo  Upanuzi na 
ufikishwaji wa ishati 

                
2,581,656,803  

                                     
-    

                   
2,581,656,803  

                   
1,273,802,454  

                
1,307,854,349  

101 

Mradi wa Ubunifu Uliowazi katika 
Tasinia ya Uchimbaji Madini Tanzania -
(TEITI) -(Grant No. 12532) 

                   
198,820,418  

                   
4,635,004,146  

                   
4,833,824,564  

                   
4,985,477,078  

                  
(151,652,514) 

102 

Mradi wa Ubunifu Uliowazi katika 
Tasinia ya Uchimbaji Madini Tanzania -
(TEITI) -(Umoja wa Ulaya) 

                                  
-    

                      
309,429,095  

                      
309,429,095  

                      
217,878,459  

                     
91,550,636  

103 
Mradi wa Huduma  za Misitu -Tanzania                      

91,317,617  
                      

280,160,000  
                      

371,477,617  
                      

371,477,617  
                                  

-    

104 
Chama cha habari cha Wanawake 
Tanzania 

                                  
-    

                      
715,149,771  

                      
715,149,771  

                      
721,566,871  

                     
(6,417,100) 

105 
Mradi wa jopo la kitaifa la utafiti katika 
upimaji wa hali za maisha na kilimo 

                     
33,465,745  

                      
224,265,150  

                      
257,730,895  

                      
220,770,885  

                     
36,960,010  

106 
Mradi wa Mipango Miji Tanzania               

20,742,198,933  
                  

27,747,634,717  
                  

48,489,833,650  
                  

29,380,311,980  
              

19,109,521,670  

107 
TGNP Mtandao (UNFPA)                        

2,768,000  
                      

469,312,364  
                      

472,080,364  
                      

471,191,690  
                          

888,674  

108 
Mradi dhidi ya Magonjwa ya Mifugo 
yanayovuka mipaka 

                                  
-    

                      
612,842,908  

                      
612,842,908  

                      
531,340,898  

                     
81,502,010  

109 
Mradi wa Kusaidia Sekta ya Usafirishaji 
(TSSP) 

                     
19,172,247  

                        
57,266,000  

                        
76,438,247  

                        
69,893,000  

                       
6,545,247  
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110 

Mfuko wa uwezeshaji mfumo wa afya 
kupitia chuo cha teknolojia ya habari 
na mawasiliano UDSM mzunguko wa 9 

                     
30,181,391  

                      
143,172,161  

                      
173,353,552  

                      
173,447,051  

                          
(93,499) 

111 
Programu ya kitaifa ya usafi na 
maendeleo katika sekta ya maji  

                     
81,532,301  

                      
997,196,920  

                   
1,078,729,221  

                      
864,508,525  

                   
214,220,696  

 

Jumla               
348,163,905,8

90  

             
2,008,820,174,9

48  

             
2,356,984,080,8

38  

             
1,993,636,817,2

05  

        
363,347,263,6

32.80  
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Kiambatisho XIX 

Matumizi Yaliyofanywa kwa Kutumia Vifungu Visivyohusika  
Sh. 144,636,861 – Mpango wa Maendeleo ya Kilimo (ASDP) 

Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Karatu 

53,285,123 
6 Wilaya ya 

Lushoto 
5,958,600 

2 
Wilaya ya 
Sumbawanga 

34,180,100 
7 Wilaya ya 

Mafia 
3,476,272 

3 
Wilaya ya 
Nkasi 

18,668,600 
8 Wilaya ya 

Musoma 
3,083,000 

4 
Wilaya ya 
Korogwe 

15,208,000 
9 Wilaya ya 

Mvomero 
1,274,017 

5 
Wilaya ya 
Kilombero 

9,503,149 
   Jumla  144,636,861 

 

Kiambatisho XX 

Matumizi Yaliyofanywa kwa Kutumia Vifungu Visivyohusika Sh.  
447,529,014 – Mfuko wa afya (HBF) 
N
a. 

Halmashauri ya Kiasi (Sh) 
N
a. 

Halmashauri ya Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Mufindi 

71,555,840 14 Wilaya ya Mafia 
8,185,645.

12 

2 
Wilaya ya 
Songea 

66,174,995.67 15 Wilaya ya Arusha 7,008,650 

3 Wilaya ya Nkasi 53,648,254 16 Wilaya ya Busokelo 6,788,710 

4 Jiji la Mbeya 43,214,000 17 Wilaya ya Kilindi 6,040,500 

5 
Wilaya ya 
Hanang’ 

29,710,000 18 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

5,846,050 

6 
Manispaa ya 
Iringa 

28,046,123 19 Wilaya ya Karatu 5,499,123 

7 Wilaya ya Kilosa 19,625,000 20 Wilaya ya Mbeya 5,344,800 

8 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

18,218,000 21 Wilaya ya Bukombe 4,972,110 

9 
Wilaya ya 
Singida 

15,169,413 22 Wilaya ya Buhigwe 3,000,000 

10 
Wilaya ya 
Ushetu 

14,342,073 23 Wilaya ya Mvomero 1,795,000 

11 
Wilaya ya 
Sumbawanga 

13,746,004 24 Manispaa ya Kigoma 1,370,623 

12 
Wilaya ya 
Kiteto 

9,977,500 
  

Jumla  
447,529,0

14 

13 
Wilaya ya 
Kigoma 

8,250,600 
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Kiambatisho XXI 

Matumizi Yaliyofanywa kwa Kutumia Vifungu Visivyohusika Sh. 
345,113,058 – Mfuko wa barabara (RF) 

Na. 
Halmashauri 

ya 
Kiasi (Sh) Na. 

Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Njombe 

145,226,815 8 
Wilaya ya 
Busega  

5,122,587 

2 
Wilaya ya 
Musoma 

86,372,743 9 
Wilaya ya 
Meru 

4,549,000 

3 
Wilaya ya 
Mbozi 

27,467,200 10 
Wilaya ya 
Manyoni 

3,587,006 

4 Jiji la Arusha 24,670,000 11 
Wilaya ya 
Misungwi 

3,000,000 

5 
Wilaya ya 
Mufindi 

20,798,629 12 
Wilaya ya 
Tarime 

2,828,400 

6 
Wilaya ya 
Singida 

15,784,378 
  

Jumla  
345,113,058 

7 Jiji la Tanga 5,706,300       

 

Kiambatisho XXII 

Matumizi Yaliyofanywa kwa Kutumia Vifungu Visivyohusika Sh 
530,633,519 – Mpango wa Maendeleo wa Sekta ya Maji (WSDP) 
Na. Halmashauri 

ya 
 Kiasi (Sh) Na. Halmashauri ya Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya 
Pangani 

     
105,731,600  

10 Wilaya ya Nzega      13,413,400  

2 Wilaya ya 
Mbogwe 

       
87,060,392  

11 Wilaya ya 
Mufindi 

       9,250,000  

3 Wilaya ya 
Kigoma 

       
85,892,654  

12 Wilaya ya 
Lushoto 

       7,847,000  

4 Manispaa ya 
Iringa 

       
69,218,725  

13 Manispaa ya 
Kinondoni 

       7,429,000  

5 Wilaya ya 
Kilindi 

       
40,518,568  

14 Wilaya ya 
Rungwe 

       7,250,000  

6 Wilaya ya 
Ngorongoro 

       
25,803,000  

15 Manispaa ya 
Mtwara 

       6,843,700  

7 Wilaya ya 
Kilombero 

       
25,571,600  

16 Manispaa ya 
Morogoro 

       6,586,950  

8 Wilaya ya 
Mwanga 

       
13,990,000  

17 Wilaya ya 
Tabora 

       4,565,000  

9 Mji wa 
Mpanda 

       
13,661,930  

  Jumla 530,633,519 

 



191 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

 

Kiambatisho XXIII 
Matumizi Yaliyofanywa Nje ya Bajeti Iliyoidhinishwa Sh. 
194,255,304 – Mpango wa Maendeleo ya Sekta ya Kilimo (ASDP) 

Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) Na. Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Mpanda 

32,560,705 14 Wilaya ya Ikungi 4,137,000 

2 
Wilaya ya 
Kibaha 

29,052,722 15 Wilaya ya Bukoba 4,060,000 

3 
Manispaa ya 
Singida 

20,000,000 16 Wilaya ya Itilima 3,823,624 

4 
Wilaya ya 
Mulele 

17,384,000 17 
Manispaa ya 
Mtwara 

3,546,500 

5 
Wilaya ya 
Hai 

11,072,242 18 Wilaya ya Sikonge 3,312,000 

6 
Wilaya ya 
Nanyumbu 

9,196,000 19 Manispaa ya Kigoma 3,150,000 

7 
Wilaya ya 
Urambo 

8,759,474.40 20 Wilaya ya Masasi  2,340,000 

8 
Wilaya ya 
Karagwe 

8,112,910 21 
Wilaya ya 
Tandahimba 

1,960,000 

9 
Wilaya ya 
Tarime 

6,469,050 22 Wilaya ya Misungwi 1,750,000 

10 
Wilaya ya 
Misenyi 

5,779,400 23 Wilaya ya Igunga 1,600,000 

11 
Wilaya ya 
Kyerwa 

5,544,177 24 Wilaya ya Kongwa 836,000 

12 
Wilaya ya 
Karatu 

5,115,000 
  Jumla  194,255,304 

13 
Wilaya ya 
Kakonko 

4,694,500 
      

 

Kiambatisho XXIV 

Matumizi Yaliyofanywa Nje ya Bajeti Iliyoidhinishwa Shs. 
313,450,285 – Mfuko wa Afya (HBF) 
Na
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 
Na
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Morogoro 

54,994,144 12 
Wilaya ya 
Sengerema 

10,128,800 

2 Wilaya ya Kilosa 54,994,144 13 
Wilaya ya 
Bariadi 

10,000,000 

3 Wilaya ya Lushoto 42,184,512 14 
Wilaya ya 
Nzega 

7,705,000 

4 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

19,342,250 15 Wilaya ya Kilolo 6,190,000 



192 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

Na
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 
Na
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 

5 Wilaya ya Kibondo 15,295,000 16 
Manispaa ya 
Musoma 

4,131,650 

6 Wilaya ya Iramba 15,000,000 17 Wilaya ya Bahi 3,868,925 

7 Wilaya ya Karatu 14,890,000 18 
Wilaya ya 
Kaliua 

2,968,000 

8 Wilaya ya Mkalama 13,395,000 19 Wilaya ya Meru 2,217,000 

9 Jiji la Arusha 11,730,000 20 
Wilaya ya 
Arusha 

1,682,000 

10 Wilaya ya Kyerwa 10,600,000 21 
Wilaya ya 
Urambo 

1,675,000 

11 Wilaya ya Gairo 10,458,860 
  

Jumla  
313,450,285 

 

Kiambatisho XXV 

Matumizi Yaliyofanywa Nje ya Bajeti Iliyoidhinishwa Sh. 
2,437,405,975 – Mfuko wa Barabara (RF) 

Na. 
Halmashauri 
yas 

Kiasi (Sh) Na. Halmashauri yas Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Mlele 

700,000,000 14 Wilaya ya Songea 22,440,000 

2 
Wilaya ya 
Ludewa 

373,681,978 15 Mpwapwa  DC 20,045,000 

3 
Wilaya ya 
Kyerwa 

234,014,260 16 Itimila DC 16,415,000 

4 
Wilaya ya 
Bukoba 

176,000,000 17 Wilaya ya Ushetu 15,674,860 

5 
Wilaya ya 
Misenyi 

156,552,800 18 Mji wa Masasi 12,024,071 

6 
Wilaya ya 
Mbozi 

154,266,175 19 Nanyumba DC 10,683,500 

7 
Wilaya ya 
Mbogwe 

150,000,000 20 Wilaya ya Songea 7,308,625 
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Na. 
Halmashauri 
yas 

Kiasi (Sh) Na. Halmashauri yas Kiasi (Sh) 

8 
Wilaya ya 
Sengerema 

134,115,353 21 Jiji la Tanga 5,030,000 

9 
Wilaya ya 
Kongwa 

68,699,000 22 Wilaya ya Iramba 5,000,000 

10 
Wilaya ya 
Mbarali 

64,647,854 23 
Wilaya ya 
Chamwino 

4,898,827 

11 
Wilaya ya 
Bukombe 

45,314,342 24 Wilaya ya Monduli 1,333,800 

12 
Mji wa 
Masasi 

30,066,000 
  

Jumla  
2,437,405,975 

13 
Wilaya ya 
Shinyanga  

29,194,531 
      

 

Kiambatisho XXVI 

Matumizi Yaliyofanywa Nje ya Bajeti Iliyodhinishwa Sh. 
321,803,577 – Mfuko wa Maendeleo ya Jamii (TASAF) 
Na. Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya Newala 263,883,092 

2 Wilaya ya Kilwa 57,920,485 

 Jumla  321,803,577 

 

Kiambatisho XXVII 

Matumizi Yaliyofanywa Nje ya Bajeti Iliyodhinishwa Sh. 
1,427,910,126 – Miradi Mingine 
Na. Mradi Mingine  Kiasi (Sh.) 

1 Mradi wa huduma za Afya Msingi (BHSP) 7,257,500 

2 Mradi wa Afya Msingi-TAMISEMI  13,318,438 

3 Mfuko Mkuu wa Kitaifa wa Usambazaji  Maji Vijijini  5,611,072 

4 Mradi wa Mipango Miji Tanzania 1,195,095,381 

5 
Mradi wa kujenga Uwezo wa Kuunganisha Biashara(Viwanda 
na Biashara) 

206,627,735 

   Jumla  1,427,910,126 

 
Kiambatisho XXVIII 
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Mapungufu Yaliyobainika katika Miradi Iliyotekelezwa na Mfuko wa 
Barabara 

TZS. 1,985,489,956- RF 

Na. Halmashauri ya Kiasi (Sh.)  Na. 
Halmashauri 

ya  
Kiasi (Sh.)  

1 
Manispaa ya 
Bukoba  

348,319,900 12 
Manispaa ya 
Kinondoni  

70,085,000 

2 
Wilaya  ya 
Mkalama  

298,993,679 13 
Wilaya  ya 
Mbarali  

69,000,000 

3 
Manispaa ya 
Kigoma  

173,747,200 14 
Wilaya  ya 
Kishapu   

48,920,000 

4 Wilaya  ya Nsimbo   158,855,000 15 
Wilaya  ya 
Same  

23,700,000 

5 Wilaya  ya Iramba  135,484,195 16 
Wilaya  ya 
Monduli  

16,557,070 

6 
Manispaa ya 
Iringa  

112,879,900 17 
Wilaya  ya 
Mufindi  

16,500,000 

7 Wilaya  ya Ushetu  106,535,000 18 Jiji laTanga  12,100,000 

8 Makambako  105,979,500 19 Mji waGeita  8,500,000 

9 
Wilaya  ya 
Hanang’  

92,500,000 20 
Wilaya  ya 
Mwanga  

4,495,000 

10 
Wilaya  ya 
Bumbuli  

91,588,512 
  

Total  
1,985,489,956 

11 
Manispaa ya 
Morogoro  

90,750,000 
      

 

 
 

Kiambatisho XXIX 
Malipo ya Mwaka Uliopita Yaliyofanyika bila Kibali Sh. 
69,739,281 – Mpango wa Maendeleo ya Kilimo (ASDP) 

Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh.) Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh.) 

1 
Wilaya ya 
Nkasi 

43,889,371 5 
Wilaya ya 
Muheza 

1,612,960 

2 
Wilaya ya 
Geita 

17,500,000 6 
Wilaya ya 
Kakonko 

1,333,400 

3 
Wilaya ya 
Igunga 

3,250,000 
  

Jumla  
69,739,281 

4 
Wilaya ya 
Sengerema 

2,153,550 
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Kiambatisho XXX 

Malipo ya Mwaka Uliopita Yaliyofanyika bila Kibali Sh. 
473,613,083 – Mfuko wa Afya (HBF) 

Na
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 
Na
. 

Halmashauri 
ya 

 Kiasi (Sh) 

1 Jiji la Mbeya 78,930,673 14 
Wilaya ya 
Nkasi 

11,932,535 

2 Wilaya ya Lushoto 51,599,700 15 
Wilaya ya 
Mufindi 

9,966,604 

3 Wilaya ya Kiteto 40,028,115 16 
Wilaya ya 
Korogwe 

9,313,700 

4 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

33,606,846 17 
Wilaya ya 
Mafia 

9,067,500 

5 Wilaya ya Handeni 31,874,500 18 
Wilaya ya 
Itilima 

8,122,000 

6 Wilaya ya Nzega 24,943,431 19 Wilaya ya Siha 7,368,550 

7 Wilaya ya Kyela 24,087,677 20 
Wilaya ya 
Pangani 

4,323,320 

8 Wilaya ya Njombe 23,534,500 21 
Wilaya ya 
Mkuranga 

2,280,000 

9 Manispaa ya Moshi 22,140,000 22 
Wilaya ya 
Mbozi 

2,040,000 

10 Jiji la Arusha 20,759,000 23 
Wilaya ya 
Longido 

1,633,000 

11 Wilaya ya Butiama 18,992,500 24 
Wilaya ya 
Kishapu 

1,619,000 

12 Wilaya ya Manyoni 17,975,432 25 
Wilaya ya 
Karatu 

912,000 

13 Wilaya ya Arusha 16,562,500   Jumla 473,613,083 

 

Kiambatisho XXXI 

Malipo ya Mwaka Uliopita Yaliyofanyika bila Kibali Sh 
141,092,596 – Mfuko wa Barabara (RF) 

Na. 
Halmashauri 

ya 
Kiasi (Sh.) Na. Halmashauri ya Kiasi (Sh.) 

1 
Manispaa ya 
Shinyanga  

83,349,740 5 Manispaa ya Kigoma 3,300,000 

2 
Wilaya ya 
Kwimba 

42,567,142 6 Wilaya ya Tabora 2,390,432 

3 
Wilaya ya 
Korogwe 

6,144,136 
  

Jumla  
141,092,596 

4 
Wilaya ya 
Kilindi 

3,341,146 
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Kiambatisho XXXII 

Malipo ya Mwaka Uliopita Yaliyofanyika bila Kibali Sh. 
12,621,227 – Mpango wa Maendeleo ya Sekta ya Maji (WSDP) 

Na. Halmashauri ya Kiasi (Sh.) Na
. 

Halmasha
uri ya 

Kiasi (Sh.) 

1 Wilaya ya Nzega 4,428,620 3 Wilaya ya 
Meatu 

2,925,000 

2 Wilaya ya Mvomero 3,010,200 4 Wilaya ya 
Kilindi 

2,257,407 

        Jumla 12,621,227 

 

 

Kiambatisho XXXIII 

Upungufu wa fedha  za Ruzuku  Zisizopelekwa kwenye Miradi 
Sh.32,578,084,152 – Mpango wa Maendeleo ya Sekta ya Maji 
(ASDP) 

Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh.) Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh.) 

1 
Wilaya ya 
Bagamoyo 

1,192,048,000 63 
Manispaa ya 
Dodoma 

196,828,000 

2 
Wilaya ya 
Chamwino 

1,170,541,642 64 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

195,000,000 

3 
Wilaya ya 
Arusha 

1,062,500,000 65 
Wilaya ya 
Same 

190,000,000 

4 
Wilaya ya 
Bariadi 

918,000,000 66 
Wilaya ya 
Bukombe 

186,447,000 

5 
Wilaya ya 
Mvomero 

864,285,100 67 
Wilaya ya 
Nkasi 

185,975,000 

6 
Wilaya ya 
Rufiji 

795,834,000 68 
Wilaya ya 
Longido 

185,000,000 

7 
Wilaya ya 
Kibondo 

790,625,000 69 
Wilaya ya 
Kiteto 

183,000,000 

8 
Wilaya ya 
Tabora 

767,328,000 70 
Mji wa 
Njombe 

178,623,000 

9 
Mji wa 
Korogwe 

745,000,000 71 
Wilaya ya 
Lushoto 

177,625,000 

10 
Wilaya ya 
Rorya 

667,348,749 72 
Mji wa 
Babati 

175,968,983 

11 
Wilaya ya 
Mbinga 

637,614,000 73 
Wilaya ya 
Meatu 

157,016,379 

12 
Wilaya ya 
Uvinza 

595,806,291 74 
Wilaya ya 
Nachingwea 

150,000,000 
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Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh.) Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh.) 

13 Wilaya ya Bahi 591,680,000 75 
Wilaya ya 
Kilwa 

149,974,000 

14 
Wilaya ya 
Singida 

589,000,099 76 
Wilaya ya 
Maswa 

146,173,550 

15 
Wilaya ya 
Mbozi 

576,962,496 77 
Wilaya ya 
Ukerewe 

145,644,000 

16 
Wilaya ya 
Kibaha 

509,518,000 78 
Wilaya ya 
Kishapu 

145,644,000 

17 
Wilaya ya 
Liwale 

492,200,000 79 
Wilaya ya 
Musoma 

138,365,000 

18 
Wilaya ya 
Kilosa 

481,420,000 80 
Wilaya ya 
Muheza 

137,000,000 

19 
Wilaya ya 
Serengeti 

461,311,225 81 
Wilaya ya 
Mbogwe 

132,544,293 

20 
Wilaya ya 
Sikonge 

461,000,000 82 
Wilaya ya 
Kaliua 

128,892,000 

21 
Wilaya ya 
Manyoni 

459,000,000 83 
Wilaya ya 
Kwimba 

125,581,752 

22 Wilaya ya Siha 446,485,138 84 
Wilaya ya 
Mpwapwa 

120,396,000 

23 
Wilaya ya 
Kilombero 

443,690,000 85 
Wilaya ya 
Butiama 

120,000,000 

24 
Wilaya ya 
Iramba 

397,238,888 86 
Wilaya ya 
Pangani 

120,000,000 

25 
Wilaya ya 
Songea 

391,322,250 87 
Wilaya ya 
Ileje 

119,000,000 

26 
Wilaya ya 
Kongwa 

375,000,000 88 
Manispaa ya 
Musoma 

108,595,302 

27 
Wilaya ya 
Kyela 

372,676,000 89 
Manispaa ya 
Tabora 

104,796,000 

28 
Wilaya ya 
Kondoa 

368,205,000 90 
Wilaya ya 
Karagwe 

104,399,000 

29 
Wilaya ya 
Rungwe 

356,845,000 91 
Wilaya ya 
Mkuranga 

104,337,800 

30 
Wilaya ya 
Kilolo 

350,000,000 92 
Wilaya ya 
Nsimbo 

102,335,000 

31 
Wilaya ya 
Mbulu 

348,568,000 93 Jiji la Arusha 98,069,121 

32 
Wilaya ya 
Namtumbo 

338,500,000 94 
Wilaya ya 
Mwanga 

97,106,000 

33 
Wilaya ya 
Magu 

315,891,332 95 
Wilaya ya 
Misenyi 

95,415,000 

34 
Wilaya ya 
Karatu 

309,393,000 96 
Wilaya ya 
Mkalama 

92,000,000 

35 
Wilaya ya 
Mbarali 

306,989,000 97 
Wilaya ya 
Bukoba 

88,919,000 

36 
Wilaya ya 
Korogwe 

295,000,000 98 
Manispaa ya 
Kinondoni 

86,406,000 

37 
Wilaya ya 
Geita 

282,500,000 99 Jiji la Tanga 75,000,000 
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Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh.) Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh.) 

38 
Wilaya ya 
Ikungi 

282,365,700 100 
Wilaya ya 
Tarime 

73,260,000 

39 
Manispaa ya 
Morogoro 

276,504,000 101 
Wilaya ya 
Kilindi 

69,700,000 

40 
Wilaya ya 
Kasulu 

273,575,000 102 
Mji wa 
Makambako 

65,081,000 

41 Mji wa Mpanda 268,036,300 103 
Wilaya ya 
Rombo 

63,000,000 

42 
Wilaya ya 
Sumbawanga 

267,727,500 104 
Wilaya ya 
Bumbuli 

62,676,585 

43 
Wilaya ya 
Simanjiro 

259,815,400 105 
Wilaya ya 
Kyerwa 

62,194,000 

44 
Wilaya ya 
Kakonko 

257,000,000 106 
Wilaya ya 
Mkinga 

57,497,000 

45 
Wilaya ya 
Ulanga 

250,706,104 107 
Manispaa ya 
Moshi 

55,000,000 

46 
Wilaya ya 
Igunga 

248,683,000 108 
Manispaa ya 
Lindi 

54,250,000 

47 
Wilaya ya 
Kigoma 

247,000,000 109 
Mji wa 
Kibaha 

44,588,000 

48 
Wilaya ya 
Chemba 

246,928,950 110 
Wilaya ya 
Mafia 

44,426,000 

49 
Wilaya ya 
Handeni 

246,000,000 111 
Manispaa ya 
Songea 

39,000,000 

50 Wilaya ya Hai 239,500,000 112 
Manispaa ya 
Shinyanga 

35,739,400 

51 
Wilaya ya 
Babati 

234,500,000 113 
Wilaya ya 
Chunya 

34,000,000 

52 
Wilaya ya 
Morogoro 

231,861,000 114 
Wilaya ya 
Nyang’wale 

33,232,457 

53 Wilaya ya Meru 230,210,000 115 
Wilaya ya 
Biharamulo 

32,100,000 

54 
Wilaya ya 
Sengerema 

228,170,000 116 
Manispaa ya 
Iringa 

27,608,000 

55 
Wilaya ya 
Hanang’  

228,116,000 117 
Wilaya ya 
Chato 

27,389,000 

56 
Wilaya ya 
Masasi  

226,239,000 118 
Manispaa ya 
Bukoba 

26,500,000 

57 
Wilaya ya 
Monduli 

225,000,000 119 Mji wa Geita 24,977,000 

58 
Wilaya ya 
Moshi 

223,000,000 120 
Mji wa 
Bariadi 

20,405,000 

59 
Wilaya ya 
Ruangwa 

214,500,000 121 Jiji la Mbeya 12,586,000 

60 
Wilaya ya 
Mpanda 

209,641,000 122 
Jiji la 
Mwanza 

9,126,000 

61 
Wilaya ya 
Misungwi 

208,267,366   Jumla  32,578,084,152 

62 Wilaya ya Lindi 205,000,000       
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Kiambatisho XXXIV 

Upungufu wa fedha  za Ruzuku  Zisizopelekwa kwenye Miradi 
Sh. 23,343,941,844 – Mfuko wa Afya (HBF) 

Na
. 

Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 
Na
. 

Halmashaur
i ya 

Kiasi (Sh) 

1 
Manispaa ya 
Temeke 

23,206,607,897 4 
Wilaya ya 
Kibaha 

18,186,590 

2 
Wilaya ya 
Kiteto 

98,984,467 
  Jumla  23,343,941,844 

3 Mji wa Babati 20,162,890       

 

Kiambatisho XXXV 

Upungufu wa Fedha za Ruzuku Zisizopelekwa kwenye Miradi 
Sh. 80,354,800,751 – Mfuko wa Barabara (RF) 

Na. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 
Manispaa ya 
Kinondoni 

5,624,108,160 74 
Wilaya ya 
Mbulu 

469,660,993 

2 
Manispaa ya 
Dodoma 

1,913,289,417 75 
Wilaya ya 
Nzega 

460,072,635 

3 
Manispaa ya 
Ilala  

1,579,321,160 76 
Wilaya ya 
Korogwe 

457,067,233 

4 
Wilaya ya 
Geita 

1,545,967,449 77 
Wilaya ya 
Tandahimba 

456,239,811 

5 
Manispaa ya 
Iringa 

1,376,523,288 78 
Wilaya ya 
Bagamoyo 

454,142,185 

6 
Wilaya ya 
Lushoto 

1,318,213,733 79 
Wilaya ya 
Mkuranga 

448,368,701 

7 
Wilaya ya 
Mtwara 

1,265,395,479 80 
Wilaya ya 
Liwale 

448,002,923 

8 
Wilaya ya 
Muleba  

1,235,669,715 81 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

440,776,754 

9 
Wilaya ya 
Ikungi 

1,143,855,213 82 
Wilaya ya 
Mbogwe 

438,481,655 

10 
Wilaya ya 
Handeni 

1,127,350,237 83 
Manispaa ya 
Shinyanga  

437,454,697 

11 
Wilaya ya 
Namtumbo 

1,066,916,055 84 
Wilaya ya 
Simanjiro 

435,384,602 

12 
Wilaya ya 
Nyasa 

1,035,809,556 85 
Wilaya ya 
Itilima 

435,313,795 

13 
Manispaa ya 
Morogoro 

986,249,635 86 
Wilaya ya 
Lindi 

426,082,530 
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Na. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

14 
Wilaya ya 
Arusha 

958,416,667 87 
Wilaya ya 
Nyang’hwale 

408,692,768 

15 
Wilaya ya 
Tunduru 

945,935,674 88 
Wilaya ya 
Karagwe 

407,469,918 

16 
Wilaya ya 
Mbinga 

945,935,674 89 
Wilaya ya 
Tarime 

405,986,179 

17 
Wilaya ya 
Serengeti 

883,825,687 90 
Wilaya ya 
Busokelo 

402,757,268 

18 
Wilaya ya 
Tabora 

871,350,708 91 
Mji wa 
Njombe 

396,055,055 

19 
Wilaya ya 
Wanging’ombe 

869,268,528 92 
Wilaya ya 
Iramba 

393,107,692 

20 
Wilaya ya 
Msalala 

832,958,998 93 
Wilaya ya 
Mpanda 

387,730,591 

21 Jiji la Mbeya  818,370,736 94 Wilaya ya Siha 385,339,170 

22 
Wilaya ya 
Kilolo 

796,751,265 95 
Wilaya ya 
Same 

381,766,342 

23 
Wilaya ya 
Morogoro 

763,521,389 96 
Wilaya ya 
Moshi 

381,714,241 

24 
Wilaya ya 
Sumbawanga 

755,169,300 97 
Wilaya ya 
Rombo 

381,502,153 

25 
Wilaya ya 
Kilombero 

712,347,405 98 
Wilaya ya 
Pangani 

375,214,034 

26 
Manispaa ya 
Tabora 

699,251,331 99 
Mji wa 
Korogwe 

363,551,653 

27 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

691,622,928 100 
Wilaya ya 
Mkinga 

360,591,968 

28 
Wilaya ya 
Newala 

680,152,919 101 
Wilaya ya 
Momba 

360,564,294 

29 
Manispaa ya 
Moshi 

677,246,620 102 
Wilaya ya 
Masasi  

360,286,458 

30 
Wilaya ya 
Gairo 

669,379,690 103 
Wilaya ya 
Sikonge 

351,211,186 

31 
Manispaa ya 
Lindi 

665,192,903 104 
Wilaya ya 
Ileje 

348,076,696 

32 
Wilaya ya 
Karatu 

663,673,701 105 
Wilaya ya 
Babati 

343,061,342 

33 
Wilaya ya 
Maswa 

656,934,668 106 
Wilaya ya 
Ukerewe 

329,646,451 

34 
Wilaya ya 
Mbarali 

656,846,543 107 
Wilaya ya 
Bukombe 

327,611,859 

35 
Wilaya ya 
Meatu 

649,948,671 108 
Wilaya ya 
Mbeya 

327,273,036 

36 
Wilaya ya 
Ushetu 

643,745,177 109 
Wilaya ya 
Mkalama 

322,803,333 

37 
Wilaya ya 
Rufiji 

634,893,910 110 
Wilaya ya 
Busega 

321,168,153 

38 
Wilaya ya 
Kongwa 

634,863,452 111 
Wilaya ya 
Buhigwe 

320,344,787 



201 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

Na. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

39 
Wilaya ya 
Singida 

613,507,812 112 Jiji la Arusha 310,334,955 

40 
Wilaya ya 
Sengerema  

612,457,466 113 
Wilaya ya 
Ngara 

308,162,153 

41 
Wilaya ya 
Songea 

611,027,192 114 
Wilaya ya 
Kakonko 

294,159,900 

42 
Wilaya ya 
Shinyanga  

605,799,791 115 
Wilaya ya 
Kibaha 

291,644,440 

43 
Wilaya ya 
Rorya 

602,827,850 116 
Wilaya ya 
Uvinza 

283,695,559 

44 
Wilaya ya 
Nanyumbu 

600,066,339 117 
Wilaya ya 
Longido 

279,454,635 

45 Mji wa Geita 599,182,524 118 
Wilaya ya 
Chato 

275,488,217 

46 
Wilaya ya 
Musoma 

596,628,928 119 
Wilaya ya 
Muheza 

266,942,575 

47 Ilemela DC 582,649,990 120 
Wilaya ya 
Bukoba 

264,626,733 

48 
Manispaa ya 
Songea 

573,567,262 121 
Wilaya ya 
Biharamulo 

256,495,969 

49 
Wilaya ya 
Misungwi 

571,567,583 122 
Wilaya ya 
Bariadi 

251,105,676 

50 
Wilaya ya 
Hanang’  

569,377,624 123 Mji wa Masasi 236,310,041 

51 
Manispaa ya 
Bukoba 

569,196,827 124 
Wilaya ya 
Misenyi 

234,776,640 

52 Mji wa Bariadi 568,865,548 125 
Wilaya ya 
Mafia 

218,253,198 

53 
Wilaya ya 
Urambo 

566,837,235 126 
Wilaya ya 
Kyerwa 

212,664,322 

54 
Wilaya ya 
Kondoa 

563,086,364 127 Mji wa Babati 205,012,859 

55 
Wilaya ya 
Igunga 

559,615,490 128 
Manispaa ya 
Temeke 

204,889,821 

56 
Wilaya ya 
Manyoni 

557,619,947 129 Mji wa Kibaha 186,074,110 

57 
Wilaya ya 
Mbozi 

550,007,369 130 
Manispaa ya 
Kigoma 

183,111,451 

58 
Wilaya ya 
Kilindi 

549,335,224 131 Jiji la Tanga 161,782,806 

59 
Wilaya ya 
Chunya 

527,585,436 132 
Wilaya ya 
Bumbuli 

160,122,458 

60 
Wilaya ya 
Nachingwea 

526,715,221 133 
Wilaya ya 
Kisarawe 

156,221,976 

61 
Wilaya ya 
Chemba 

526,489,483 134 Jiji la Mwanza 155,195,404 

62 
Wilaya ya 
Kilosa 

523,485,956 135 
Wilaya ya 
Meru 

135,898,730 

63 
Wilaya ya 
Kibondo 

516,419,541 136 
Wilaya ya 
Kigoma 

132,889,800 
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Na. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

64 
Wilaya ya 
Ruangwa 

498,450,000 137 
Wilaya ya 
Rungwe 

111,083,906 

65 
Wilaya ya 
Kilwa 

494,283,841 138 
Wilaya ya 
Monduli 

108,212,137 

66 
Wilaya ya 
Kasulu 

493,938,113 139 
Wilaya ya 
Magu 

96,726,951 

67 
Manispaa ya 
Singida 

492,387,577 140 
Wilaya ya 
Kaliua 

86,092,828 

68 
Wilaya ya 
Kwimba 

490,535,349 141 
Wilaya ya 
Kishapu 

80,241,487 

69 
Mji wa 
Kahama 

485,906,489 142 
Wilaya ya 
Butiama 

55,627,159 

70 
Wilaya ya 
Kiteto 

484,280,611 143 Wilaya ya Hai 46,795,304 

71 
Wilaya ya 
Mpwapwa 

480,205,205 144 
Wilaya ya 
Bunda  

26,040,713 

72 Wilaya ya Bahi 478,250,285 145 
Wilaya ya 
Chamwino 

14,545,848 

73 
Manispaa ya 
Mtwara 475,113,737   

Jumla  
80,354,800,751 

 

Kiambatisho XXXVI 

Upungufu wa fedha  za Ruzuku  Zisizopelekwa kwenye Miradi 
Sh. 18,409,200 – Mfuko wa Hifadhi ya Jamii (TASAF) 
Na. Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 

1 Manispaa ya Lindi 18,409,200 

 

 

Kiambatisho XXXVII 

Upungufu wa fedha  za Ruzuku  Zisizopelekwa kwenye Miradi 
Sh.  55,844,063,238 – Mpango wa Maendeleo ya Sekta ya Maji 
(WSDP) 
N
a. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh) N
a. 

Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya 
Mkinga 

    
14,277,573,232  

46 Wilaya ya 
Lindi 

      220,473,240  

2 Wilaya ya Nzega       
4,535,271,215  

47 Wilaya ya 
Mbulu 

      218,039,536  

3 Wilaya ya Bahi       
2,712,447,015  

48 Wilaya ya 
Kongwa 

      214,431,221  

4 Wilaya ya 
Morogoro 

      
2,226,582,531  

49 Wilaya ya 
Monduli 

      206,634,506  
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N
a. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh) N
a. 

Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

5 Wilaya ya 
Bariadi 

      
1,546,429,795  

50 Wilaya ya 
Chunya 

      204,923,547  

6 Manispaa ya 
Temeke 

      
1,514,788,310  

51 Wilaya ya 
Mbogwe 

      204,828,786  

7 Wilaya ya 
Kibondo 

      
1,425,128,482  

52 Wilaya ya 
Moshi 

      198,244,747  

8 Manispaa ya 
Kigoma 

      
1,172,636,552  

53 Wilaya ya 
Ruangwa 

      191,286,204  

9 Wilaya ya 
Kalambo 

      
1,050,095,029  

54 Wilaya ya 
Msalala 

      181,473,810  

10 Wilaya ya 
Ulanga 

      
1,018,545,169  

55 Wilaya ya 
Kishapu 

      172,413,997  

11 Mji wa Kibaha       
1,005,195,817  

56 Tanadahimba 
DC 

      170,382,901  

12 Manispaa ya 
Morogoro 

         
997,995,425  

57 Wilaya ya 
Kibaha 

      170,318,356  

13 Wilaya ya Meatu          
992,562,917  

58 Wilaya ya 
Bagamoyo 

      165,322,396  

14 Wilaya ya Bunda          
978,242,792  

59 Wilaya ya 
Biharamulo 

      145,232,636  

15 Wilaya ya 
Musoma 

         
841,578,484  

60 Mji wa Geita       139,877,012  

16 Wilaya ya Rorya          
809,186,873  

61 Wilaya ya 
Kisarawe 

      127,732,473  

17 Wilaya ya 
Uvinza 

         
788,308,564  

62 Wilaya ya 
Kilwa 

      107,892,840  

18 Wilaya ya 
Tabora 

         
763,773,892  

63 Wilaya ya 
Mtwara 

      102,810,281  

19 Wilaya ya 
Chamwino 

         
748,481,670  

64 Wilaya ya 
Kaliua 

       95,092,963  

20 Wilaya ya 
Babati 

         
730,920,000  

65 Manispaa ya 
Shinyanga 

       84,785,000  

21 Manispaa ya 
Songea 

         
698,357,350  

66 Wilaya ya 
Shinyanga 

       80,647,957  

22 Wilaya ya 
Ushetu 

         
697,322,950  

67 Wilaya ya 
Maswa 

       76,882,524  

23 Wilaya ya 
Itilima 

         
664,792,584  

68 Wilaya ya 
Mkuranga 

       76,710,335  

24 Wilaya ya 
Chemba 

         
655,968,975  

69 Wilaya ya 
Tunduru 

       72,483,502  

25 Wilaya ya 
Njombe 

         
581,069,477  

70 Wilaya ya 
Kakonko 

       65,389,881  

26 Wilaya ya Mbozi          
575,375,664  

71 Wilaya ya 
Manyoni 

       60,885,648  

27 Manispaa ya 
Tabora 

         
537,580,928  

72 Wilaya ya 
Kyela 

       60,260,810  

28 Wilaya ya 
Busega 

         
532,363,639  

73 Manispaa ya 
Singida 

       56,443,203  

29 Wilaya ya Ileje          
531,333,244  

74 Mji wa 
Korogwe 

       52,849,549  
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N
a. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh) N
a. 

Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

30 Wilaya ya 
Mbarali 

         
465,084,257  

75 Wilaya ya 
Kyerwa 

       47,244,058  

31 Wilaya ya 
Serengeti 

         
440,668,835  

76 Wilaya ya 
Mkalama 

       47,021,196  

32 Wilaya ya Kilosa          
433,418,223  

77 Manispaa ya 
Ilemela 

       45,488,681  

33 Mji wa Kahama          
429,269,959  

78 Mji wa 
Bariadi 

       44,733,293  

34 Wilaya ya 
Buhigwe 

         
416,884,000  

79 Wilaya ya 
Rombo 

       39,709,058  

35 Wilaya ya 
Bukoba 

         
397,543,000  

80 Wilaya ya 
Ngorongoro 

       38,747,813  

36 Wilaya ya 
Newala 

         
377,190,929  

81 Wilaya ya 
Nachingwea 

       31,571,662  

37 Wilaya ya 
Karagwe 

         
375,207,000  

82 Wilaya ya 
Mpwapwa 

       30,773,686  

38 Manispaa ya 
Lindi 

         
373,897,798  

83 Manispaa ya 
Musoma 

       29,290,198  

39 Wilaya ya Ngara          
345,457,000  

84 Wilaya ya 
Igunga 

       28,329,117  

40 Wilaya ya 
Urambo 

         
335,426,798  

85 Wilaya ya 
Geita 

       24,245,037  

41 Wilaya ya Mafia          
303,887,668  

86 Wilaya ya 
Korogwe 

       21,578,284  

42 Wilaya ya 
Muheza 

         
302,611,517  

87 Wilaya ya 
Hanang’  

       19,161,999  

43 Wilaya ya 
Lushoto 

         
292,575,797  

88 Wilaya ya 
Simanjiro 

       10,023,993  

44 Wilaya ya 
Bukombe 

         
281,625,849  

  Jumla 55,844,063,238 

45 Mji wa Babati          
280,738,097  

      

 

Anexure XXXVIII 

Upungufu wa fedha  za Ruzuku  Zisizopelekwa kwenye Miradi 
Sh. 41,398,057,535 – Miradi Mingine  

Na. Jina la Mradi  Kiasi (Sh) 

1 Strengtherning Tanzania Anti Corruption Actions (STACA) 
- (FIU)  

85,720,944 

2 Programu ya Mabadiliko ya Usimamizi wa Fedha za Umma 
IV (PFMRP)  

16,251,655,000 

3 Programu ya Mabadiliko ya Usimamizi wa Fedha za Umma 
(PFMRP IV) - TAMISEMI   

3,049,665,406 

4 Mradi wa Maendeleo Sera na Rasilimali Watu (PHRD) 8,328,883,027 
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Na. Jina la Mradi  Kiasi (Sh) 

5 Mfuko Mkuu wa Kitaifa wa Usambazaji Maji safi Vijijini 
(RWSSP) 

44,282,000 

6 Mfuko Mkuu Mpango wa Maendeleo Elimu ya 
Sekondari(SEDEPII - Ida Credit No.4748-TZ) 

6,417,063,738 

7 Mradi wa Kusaidia Kupunguza Vifo vya 
Wajawazito(SMMRP) 

3,492,679,366 

8 Mradi wa kuimarisha Mapambano Dhidi ya Rushwa 
(STACA) PCO. 

84,177,064 

9  Programu ya Utetezi wa Sera na Uchambuzi  (UNICEF) 223,799,540 

10 Programu ya kitaifa ya usafi na maendeleo katika sekta 
ya maji 

1,810,000,000 

11 Programu ya Maendeleo ya Maisha ya Watoto  Wilaya ya 
Mbeya – UNICEF 

350,108,050 

12 Programu ya Utetezi wa Sera na Uchambuzi Wila ya 
Njombe – UNICEF 

9,705,000 

13 Mradi wa  Maendeleo wa wilaya ya Mbalali – UNICEF 63,256,500 

14 Katibu Tawala wa Mkoa wa Iringa- UNICEF 66,570,700 

15 Programu ya Maendeleo ya Maisha ya Watoto Wilaya ya 
Mufindi  

1,120,491,200 

Jumla  41,398,057,535 

 

Kiambatisho XXXIX 

Ucheleweshwaji wa Kupeleka Fedha za Utekelezaji wa Miradi 
Sh.4,043,222,502 – Mfuko wa Afya (HBF) 
Na
. 

Halmashauri 
ya 

 Kiasi (Sh)  
Na
. 

Halmashauri 
ya 

 Kiasi (Sh)  

1 
Wilaya ya 
Lushoto 

640,849,000 8 
Wilaya ya 
Mwanga 

206,751,750 

2 
Wilaya ya 
Handeni 

636,860,000 9 
Wilaya ya 
Busokelo 

206,304,000 

3 Jiji la Tanga 484,433,000 10 
Wilaya ya 
Pangani 

167,577,000 

4 
Wilaya ya 
Manyoni 

480,921,000 11 
Wilaya ya 
Bunda 

152,123,752 

5 
Wilaya ya 
Tarime 

374,143,500 12 
Mji wa 
Korogwe 

115,707,000 

6 
Wilaya ya 
Bumbuli 

288,791,000 
  

Jumla  
4,043,222,502 

7 
Wilaya ya 
Mbeya 

288,761,500 
      

 

 



206 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

Kiambatisho XL 

Ucheleweshwaji wa Kupeleka Fedha za Utekelezaji wa Miradi 
Sh.1,489,916,968 – Mfuko wa Barabara (RF) 

Na
. 

Halmasha
uri ya 

Kiasi (Sh) 
Na
. 

Halmasha
uri ya 

Kiasi (Sh) 

1 
Manispaa 
ya Mheza 

449,724,579 5 Meatu  156,776,894 

2 
Wilaya ya 
Rorya 

232,753,096 6 
Wilaya ya 
Kaliua 

120,377,330 

3 
Wilaya ya 
Chemba 

225,016,723 7 
Wilaya ya 
Ukerewe 

86,554,352 

4 
Wilaya ya 
Serengeti 

218,713,994 
  

Jumla  
1,489,916,968 

 

Kiambatisho XLI 

Ucheleweshwaji wa Kupeleka Fedha za Utekelezaji wa Miradi 
Sh.1,168,705,522 – Mfuko wa Maendeleo ya Jamii (TASAF) 

Na. Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) Kiasi cha 
ucheleweshaji 
(Siku) 

Wastani wa 
Kuchelewa 
(Siku) 

1 Wilaya ya 
Ruangwa 

1,168,705,522 8 - 24 16 

 

Kiambatisho XLII 

Ucheleweshwaji wa Kupeleka Fedha za Utekelezaji wa 
Miradi Sh. 1,816,046,468  – Miradi Mingine  

Na. Jina la Mradi  Kiasi (Sh) 

1 
Mradi wa  Sera rasilimali watu ya Mpago wa Maendeleo na 
kuendeleza secta ya kilimo – Akaunti Ku 

697,664,347 

2 
Mradi wa Kuimarisha Mapambano Dhidi ya Rushwa (STACA 
- DPP) 

467,116,218 

3 Shirika ya Huduma ya  Idadi ya Watu Kimataifa (PSI) UNDP       216,542,273 

4 
Programu ya Maendeleo ya Maisha ya Watoto Wilaya ya 
Mufindi - UNICEF  

214,089,075 

5 
Mradi wa Kuimarisha Mapambano Dhidi ya Rushwa (STACA 
- FIU) 

116,779,055 

6 Katibu Tawala wa Mkoa wa Iringa- UNICEF 103,855,500 

  Jumla  1,816,046,468 
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Kiambatisho XLIII  

Miradi ambayo Haikukamilika Sh. 3,715,394,680 – Mpango wa 
Maendeleo ya Sekta ya Kilimo (ASDP) 

Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Shinyanga 

940,348,995 15 
Wilaya ya 
Mbogwe 

37,726,000 

2 
Wilaya ya 
Bariadi 

650,465,200 16 
Wilaya ya 
Mbeya 

35,246,866.50 

3 
Wilaya ya 
Mbulu 

546,683,805 17 
Wilaya ya 
Mkinga 

35,000,000 

4 
Mji wa 
Mpanda 

271,394,000 18 
Wilaya ya 
Misenyi 

35,000,000 

5 
Wilaya ya 
Mvomero 

165,201,696 19 
Wilaya ya 
Ukerewe 

27,441,587 

6 
Wilaya ya 
Muheza 

137,675,084 20 
Manispaa ya 
Singida 

17,963,500 

7 
Wilaya ya 
Longido 

127,380,000 21 
Wilaya ya 
Sumbawanga 

15,713,050 

8 
Wilaya ya 
Ludewa 

122,565,455 22 
Wilaya ya 
Serengeti 

14,250,000 

9 
Wilaya ya 
Kaliua 

112,500,000 23 
Wilaya ya 
Bukombe 

14,067,026 

10 
Wilaya ya 
Sengerema 

101,000,000 24 
Wilaya ya 
Simanjiro 

9,139,840 

11 
Wilaya ya 
Kilosa 

98,747,069 25 
Wilaya ya 
Lindi 

8,950,000 

12 
Wilaya ya 
Morogoro 

77,599,082 26 
Wilaya ya 
Liwale 

6,720,000 

13 
Wilaya ya 
Tarime 

50,776,524 27 
Wilaya ya 
Misungwi 

5,839,900 

14 
Mji wa 
Korogwe 

50,000,000 
  

Jumla  
3,715,394,680 

 

Kiambatisho XLIV 

Miradi ambayo Haikukamilika Sh. 19,786,132,288 – Mfuko wa 
Barabara (RF) 

Na. 
Halmashauri 

ya 
Kiasi (Sh) Na. 

Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 
Manispaa ya 
Kinondoni 

5,237,597,745 22 
Manispaa ya 
Iringa 

201,222,000 

2 
Wilaya ya 
Misenyi 

1,935,482,675 23 
Wilaya ya 
Nsimbo 

147,180,000 
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Na. 
Halmashauri 

ya 
Kiasi (Sh) Na. 

Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

3 
Manispaa ya 
Lindi 

1,402,596,500 24 
Wilaya ya 
Itilima 

138,087,200 

4 
Wilaya ya 
Sumbawanga 

1,302,998,500 25 
Manispaa ya 
Shinyanga  

128,776,900 

5 
Wilaya ya 
Handeni 

747,288,650 26 Ilemela DC 127,161,570 

6 
Wilaya ya 
Makete 

737,881,000 27 
Wilaya ya 
Muleba 

118,993,000 

7 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

702,800,000 28 
Wilaya ya 
Kishapu 

112,035,000 

8 
Wilaya ya 
Ludewa 

697,615,333 29 
Wilaya ya 
Mkuranga 

99,792,180 

9 
Wilaya ya 
Ulanga  

670,656,000 30 
Wilaya ya 
Njombe 

98,980,000 

10 
Wilaya ya 
Mwanga 

632,168,575 31 
Wilaya ya 
Mlele 

96,885,000 

11 Bumbuli 631,674,512 32 Mji wa Kibaha 92,231,200 

12 Kyela  DC 560,757,830 33 
Wilaya ya 
Ushetu 

90,550,000 

13 
Wilaya ya 
Pangani 

429,849,000 34 
Wilaya ya 
Rufiji 

76,749,000 

14 Wilaya ya Bahi 382,195,000 35 
Mji wa 
Mpanda 

48,960,000 

15 
Wilaya ya 
Karatu 

358,708,777 36 
Manispaa ya 
Musoma 

40,135,000 

16 
Wilaya ya 
Longido 

353,617,500 37 
Wilaya ya 
Liwale 

20,862,500 

17 
Wilaya ya 
Wanging’ombe  

312,865,000 38 
Wilaya ya 
Shinyanga 

13,220,000 

18 
Mji wa 
Njombe 

279,498,000 39 
Wilaya ya 
Kibaha 

13,220,000 

19 
Wilaya ya 
Busokelo 

269,272,569 40 
Wilaya ya 
Singida 

11,100,000 

20 
Wilaya ya 
Chemba 

254,041,600 
  

Jumla  
19,786,132,288 

21 
Wilaya ya 
Momba 

210,426,972 
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Kiambatisho XLV 

Miradi ambayo Haikukamilika Sh. 79,003,426,670 – WSDP 

Na. 
Halmashauri 

ya 
Jina la Mradi 

 Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Nyang’hwale 

Miradi ya Maji     
12,249,569,164  

2 
Wilaya ya 
Arusha 

Miradi ya Maji      
9,175,289,464  

3 
Wilaya ya 
Meru 

Miradi ya Maji      
7,170,094,563  

4 
Wilaya ya 
Monduli 

Miradi ya Maji      
5,903,246,830  

5 
Wilaya ya 
Meatu 

Miradi ya Maji      
3,650,210,800  

6 
Wilaya ya 
Kyerwa 

Miradi ya Maji katika vijiji vya Iteera, 
Kigorogoro na Rwabikagati 

     
2,945,161,857  

7 
Wilaya ya 
Handeni 

Miradi ya Maji katika vijiji vya 
Kwadungwa, Manga na Mkata 

     
2,755,387,308  

8 
Wilaya ya 
Sumbawanga 

Miradi ya Maji      
2,742,317,719  

9 
Wilaya ya 
Morogoro 

Miradi ya Maji katika vijiji vya 
Chanyumbu, Mlilingwa, Kibwaya vya 
Singisa 

     
2,462,825,965  

10 
Manispaa ya 
Ilemela 

Mradi wa maji katika vijiji vya 
Sangabuye,Igogwe na Kabusungu,Kahama  
na Nyamatoke  

     
2,249,887,508  

11 
Wilaya ya 
Bukoba 

Mradi wa maji katika vijiji vya Kibirizi, 
Katare na  Bituntu. 

     
2,191,867,065  

12 
Wilaya ya 
Simanjiro 

 
Ujenzi wa mabomba katika vijiji saba  

     
2,189,981,720  

13 
Wilaya ya 
Siha 

Upanuzi na ukarabati  wa Maji Magadini 
na Lawate Fuka 

     
1,947,723,024  

14 
Wilaya ya 
Sengerema 

Ujenzi wa  bomba la maji katika vijiji 
mbalimbali  

     
1,888,435,000  

15 
Wilaya ya 
Mbozi 

Miradi ya Maji      
1,814,236,800  

16 
Wilaya ya 
Kilosa 

Ujenzi  wa Mradi wa maji Mikumi na 
Dumila  

     
1,609,943,904  

17 
Wilaya ya 
Kisarawe 

Ujenzi wa  Bomba la maji katika  vijiji 
vya  Vikumburu, Chole ,Kwala na Kiluvya 

     
1,430,023,454  
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Na. 
Halmashauri 

ya 
Jina la Mradi 

 Kiasi (Sh) 

18 
Jiji la 
Arusha 

Ujenzi wa  Bomba la maji katika  vijiji 
vya Lemara , Olorien, Elerai na 
Sombetini 

     
1,391,181,120  

19 
Wilaya ya 
Sikonge 

Ujenzi wa  Bomba la maji katika  vijiji 
vya  Mtakuja ,Lembeli, Imalampaka na 
Ukondamoyo. 

     
1,286,692,440  

20 
Manispaa ya 
Singida 

Mradi wa Maji wa Kisaki,Unyianga na 
Mtamaa ‘B’ 

     
1,252,929,894  

21 
Mji wa 
Kibaha 

Miradi ya Maji      
1,245,854,500  

22 
Wilaya ya 
Ruangwa 

Mradi wa maji wa Mandawa, Mbekenyera 
na Mihewe. 

     
1,214,373,246  

23 
Wilaya ya 
Misungwi 

Mradi wa maji wa Ngaya-Matale, Igenge, 
Matale-Manawa na Misasi  

     
1,098,687,568  

24 
Wilaya ya 
Ukerewe 

Miradi ya Maji      
1,080,708,380  

25 
Wilaya ya 
Itilima 

Ujenzi miundo mbinu ya maji katika vijiji 
vya  Nkoma na  Mwalushu. 

     
1,078,221,900  

26 
Wilaya ya 
Magu 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji ya 
Nsola –Bubinza  

     
1,018,777,500  

27 
Wilaya ya 
Muleba 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji katika 
kijiji cha  Ruhanga  

        
846,570,835  

28 
Mji wa 
Babati 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji katika 
kijiji cha borehole na Nakwa  

        
474,834,846  

29 
Manispaa ya 
Bukoba 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji katika 
kijiji cha  Bushaga village 

        
378,290,088  

30 
Wilaya ya 
Chamwino 

Utengenezaji wa mifumo ya maji         
326,928,250  

31 
Wilaya ya 
Mkuranga 

Utengenezaji wa mabomba ya maji 
katika kijiji cha Bupu. 

        
315,849,050  

32 Mji wa Geita 
Miradi ya Maji         

265,961,000  

33 
Mji wa 
Mpanda 

Mradi wa usambazaji wa maji katika kijiji 
cha  Ikolongo  na  tenki la Mapinduzi 

        
250,434,239  

34 Jiji la Mbeya 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji katika 
kijiji cha  Itagano , Mwasanga na  
Tembela  

        
243,941,033  
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Na. 
Halmashauri 

ya 
Jina la Mradi 

 Kiasi (Sh) 

35 
Wilaya ya 
Tabora 

Uchimbaji wa visima na uwekaji wa  
pampu 10 za mikono.  

        
218,538,000  

36 
Wilaya ya 
Ludewa 

Ujenzi wa miundo mbinu ya maji katika 
kijiji cha Lugarawa v 

        
198,290,400  

37 
Wilaya ya 
Bariadi 

Mradi wa maji wa  Imalilo na  Kilulu          
187,131,800  

38 
Wilaya ya 
Kishapu 

Utengenezaji wa bomba la maji la  
Bunambiyu pumped  

        
176,300,850  

39 
Wilaya ya 
Kilolo 

Ujenzi wa mradi wa waji wa  
Lundamatwe 

          
54,000,000  

40 
Jiji la 
Mwanza 

Uwekaji wa mifumo ya maji katika kijiji 
cha  Kanando  

          
22,727,586  

    
Jumla 

 79,003,426,670  

 

Kiambatisho XLVI 

Miradi ambayo Haikukamilika Sh.  828,143,733 – Miradi Mingine  

Na. Jina la Mradi Kiasi (Sh) 

1 Mradi wa Usafirishaji Kanda ya Kati awamu ya pili (CTCP 
II Credit No. 4455-TZ and 4185 –TZ ) 

678,143,733.50 

2 Mradi wa Mipango Miji Tanzan 150,000,000 

Jumla  828,143,733 

 

Kiambatisho XLVII 

Malipo Yenye Nyaraka Pungufu Sh.. 315,304,412 - ASDP 

Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) Na. Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Longido 

141,740,500 10 
Wilaya ya 
Chemba 

7,035,000 

2 
Wilaya ya 
Nyasa 

41,000,000 11 
Wilaya ya 
Nanyumbu 

3,512,600 

3 
Wilaya ya 
Morogoro 

38,302,400 12 
Wilaya ya 
Kishapu 

3,200,000 

4 
Wilaya ya 
Bagamoyo 

22,500,000 13 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

2,209,000 

5 
Wilaya ya 
Kondoa 

12,462,400 14 
Wilaya ya 
Misenyi 

1,833,250 
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Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) Na. Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 

6 
Wilaya ya 
Manyoni 

10,440,000 15 
Wilaya ya 
Karagwe 

1,320,000 

7 
Wilaya ya 
Mlele 

10,074,400 16 
Manispaa ya 
Ilemela 

1,050,000 

8 
Wilaya ya 
Namtumbo 

9,696,000 
  Jumla  315,304,412 

9 
Manispaa ya 
Musoma 

8,928,862 
      

 

Kiambatisho XLVIII 

Malipo Yenye Nyaraka Pungufu Sh. 1,167,126,292 – HBF 

N
a. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  
Na
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  

1 Wilaya ya Nzega 190,118,228 27 
Wilaya ya 
Ukerewe 

13,285,000 

2 
Wilaya ya 
Sumbawanga 

120,912,847 28 
Manispaa ya 
Musoma 

11,457,500 

3 
Wilaya ya 
Morogoro 

58,794,733 29 
Manispaa ya 
Shinyanga 

11,100,500 

4 Wilaya ya Kiteto 53,615,248 30 Jiji la Tanga 8,734,000 

5 
Wilaya ya 
Sikonge 

51,908,500 31 
Manispaa ya 
Tabora 

8,497,833 

6 Wilaya ya Magu 50,822,800 32 
Wilaya ya 
Busokelo 

8,470,000 

7 
Wilaya ya 
Mkuranga 

36,156,695 33 
Manispaa ya 
Ilemela 

8,419,723 

8 Wilaya ya Iramba 34,505,000 34 
Wilaya ya 
Korogwe 

8,037,500 

9 Manispaa ya Ilala 34,171,826 35 Wilaya ya Lindi 7,800,000 

10 Wilaya ya Geita 33,458,500 36 
Wilaya ya 
Sengerema 

7,126,000 

11 
Wilaya ya 
Kondoa 

31,753,760 37 Wilaya ya Meru 6,900,408 

12 
Wilaya ya 
Bumbuli 

31,439,629 38 
Manispaa ya 
Moshi 

6,350,000 

13 Wilaya ya Kilindi 30,563,672 39 Wilaya ya Chato 4,953,000 

14 Mji wa Mpanda 30,011,500 40 
Wilaya ya 
Mufindi 

4,755,000 
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N
a. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  
Na
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  

15 Wilaya ya Ushetu 28,112,400 41 
Wilaya ya 
Mkinga 

4,720,000 

16 
Wilaya ya 
Msalala 

26,328,760 42 
Wilaya ya 
Kwimba 

4,172,880 

17 Wilaya ya Nyasa 25,962,000 43 Mji wa Kahama 3,733,000 

18 
Wilaya ya 
Kakonko 

21,322,885 44 
Wilaya ya 
Kibondo 

3,564,000 

19 Wilaya ya Busega 19,454,000 45 
Wilaya ya 
Ulanga 

3,000,000 

20 Wilaya ya Rombo 17,567,500 46 
Wilaya ya 
Makete 

3,000,000 

21 
Wilaya ya 
Shinyanga 

16,629,888 47 
Manispaa ya 
Kigoma 

2,572,278 

22 Wilaya ya Mbinga 16,260,000 48 
Manispaa ya 
Lindi 

2,555,299 

23 Jiji la Arusha 15,415,000 49 
Wilaya ya 
Mkalama 

2,205,000 

24 
Wilaya ya 
Urambo 

15,187,000 50 Mji wa Kibaha 2,130,000 

25 
Wilaya ya 
Mbogwe 

14,050,000 51 
Wilaya ya 
Arusha 

1,130,000 

26 
Wilaya ya 
Momba 

13,935,000 
  

Jumla  
1,167,126,292 

 

Kiambatisho XLIX 

Malipo Yenye Nyaraka Pungufu Sh. 1,147,046,869 – Mfuko wa 
Barabara (RF) 

Na. 
Halmashauri 
yas 

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
yas 

Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Kondoa 

500,092,200 13 
Wilaya ya 
Busega 

13,708,190 

2 
Manispaa ya 
Kigoma 

250,275,026 14 
Wilaya ya 
Nyasa 

10,665,000 

3 
Wilaya ya 
Njombe 

79,632,441 15 
Wilaya ya 
Kilosa 

10,615,000 

4 Jiji la Arusha 61,296,431 16 
Wilaya ya 
Mkuranga 

9,689,182 

5 
Wilaya ya 
Buhigwe 

41,034,237 17 Musoma  DC  9,355,000 

6 
Wilaya ya 
Longido 

24,466,045 18 
Wilaya ya 
Mkalama 

8,730,000 



214 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

Na. 
Halmashauri 
yas 

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
yas 

Kiasi (Sh) 

7 
Manispaa ya 
Shinyanga 

24,381,718 19 
Wilaya ya 
Kilindi 

7,223,000 

8 
Manispaa ya 
Temeke 

23,422,849 20 
Wilaya ya 
Bagamoyo 

4,092,000 

9 Wilaya ya Chato 19,465,000 21 Mji wa Korogwe 1,991,000 

10 Wilaya ya Geita 16,375,000 22 Iramba  DC 1,770,000 

11 
Wilaya ya 
Morogoro 

14,413,000 
  

Jumla  
1,147,046,869 

12 Wilaya ya Meru 14,354,550       

 

Kiambatisho L 

Malipo Yenye Nyaraka Pungufu Sh. 482,158,635 – Mfuko wa 
Hifadhi ya Jamii (TASAF) 

Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) Na. Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Mtwara 

242,186,191 8 
Wilaya ya 
Mpanda 

11,844,000 

2 
Wilaya ya 
Chamwino 

104,005,725 9 Wilaya ya Mlele 6,239,000 

3 
Wilaya ya 
Mpwapwa 

28,377,523 10 
Wilaya ya 
Chemba 

5,773,940 

4 
Wilaya ya 
Bunda 

21,123,387 11 
Wilaya ya 
Ruangwa 

2,425,000 

5 
Wilaya ya 
Kibaha 

20,470,869 12 Mji wa Mpanda 2,337,000 

6 
Manispaa ya 
Dodoma 

18,376,000 13 
Wilaya ya 
Mbarali 

1,832,000 

7 
Manispaa ya 
Lindi 

17,168,000 
  

Jumla  
482,158,635 

 

Kiambatisho LI 

Malipo Yenye Nyaraka Pungufu Sh. 796,673,824 – Mpango wa 
Maendeleo ya Sekta ya Maji (WSDP) 

Na. Halmashaur
i ya 

Kiasi (Sh) Na. Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya 
Kondoa 

163,705,833 14 Wilaya ya 
Hanang’  

11,462,830 

2 Wilaya ya 
Mwanga 

161,159,515 15 Wilaya ya 
Mkalama 

11,439,576 
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Kiambatisho LII 

Malipo Yenye Nyaraka Pungufu Sh. 2,521,881,334 – Miradi 
Mengine  

Na. Jina la Miradi  Kiasi (Sh) 

1 Mradi wa  Sera rasilimali watu ya Mpago wa Maendeleo  461,316,000 

2 
Mpango wa Maendeleo Elimu ya Sekondar (SEDP II - IDA 
Credit No.4748-TZ) 

387,906,735 

3 Mfuko wa Maendeleo ya Mifugo 347,000,000 

4 
Mradi wa Uzalishaji katika Kilimo Afrika ya Mashariki 
(EAAPP) - Credit No 45690-TA  

293,185,973 

6 Ushindanishi secta binafsi (PSCP - IDA Credit No.T5326 TA) 140,028,829 

7 Mfuko wa Belgium kwa Usalama wa Chakula (BFFS) 116,937,950 

8 
Programu ya Maendeleo ya Maisha ya Watoto Wilaya ya 
Mufindi  

104,096,600 

9 
Programu ya Utetezi wa Sera na Uchambuzi Wila ya 
Njombe 

93,335,000 

10 Mradi wa Kusaidia Ufanisi  wa Elimu mbali mbali (LANES) 87,713,800 

11 
Programu ya Mabadiliko ya Usimamizi wa Fedha za Umma – 
TAMISEMI 

52,963,000 

12 Mradi wa Mipango Miji Tanzania  (TSCP)  47,514,055 

13 
 Mradi wa Uzalishaji katika Kilimo Afrika ya Mashariki 
(EAAPP- Credit No 45690-TA) 

45,830,000 

14 Katibu Tawala wa Mkoa wa Njombe 33,670,000 

15 
Mpango wa Uhaulishajui wa Fedha kwa Kaya Masikini 
(Credit 5093-TA - TASAF III PSSN)  

21,123,387 

3 Wilaya ya 
Ngorongoro 

83,749,233 16 Wilaya ya 
Rufiji 

9,285,000 

4 Wilaya ya 
Mkuranga 

58,220,622 17 Manispaa ya 
Kigoma 

6,934,086 

5 Wilaya ya 
Geita 

41,649,786 18 Wilaya ya 
Ulanga 

5,233,400 

6 Wilaya ya 
Hai 

40,501,818 19 Wilaya ya 
Butiama 

5,230,000 

7 Wilaya ya 
Longido 

35,028,454 20 Wilaya ya 
Babati 

4,999,800 

8 Wilaya ya 
Bagamoyo 

31,338,575 21 Wilaya ya Magu 4,890,000 

9 Wilaya ya 
Shinyanga 

28,680,000 22 Wilaya ya 
Ngara 

4,390,000 

10 Wilaya ya 
Iramba 

26,095,500 23 Manispaa ya 
Temeke 

3,950,000 

11 Wilaya ya 
Nzega 

20,914,296 24 Wilaya ya 
Ukerewe 

2,476,400 

12 Wilaya ya 
Bukombe 

17,593,100 25 Manispaa ya 
Ilemela 

1,050,000 

13 Wilaya ya 
Morogoro 

16,696,000   Jumla 796,673,824 
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Na. Jina la Miradi  Kiasi (Sh) 

16 
Baraza la Taifa la hifadhi na Usimamizi wa Mazingira 
(NEMC) 

17,559,000 

17 Mradi wa huduma za Afya Msingi (BHSP) - TAMISEMI 13,336,000 

18 Mfuko Mkuu wa Kitaifa wa Usambazaji Maji safi Vijijini 10,025,000 

19 Mradi wa  Uwekezaji wa Ndani wa Hali ya hewa - TAMISEMI 7,510,000 

20 Chama cha habari cha Wanawake Tanzania 4,044,452 

21 
Mpango wa Maendeleo Elimu ya Sekondari (SEDP II IDA 
Credit No.4748-TZ) 

2,510,000 

22 Programu ya Kitaifa ya Misitu na Nyuki 1,959,916 

  Jumla  2,521,881,334 

 

Kiambatisho LIII 

Kukosekana kwa Hati za Malipo Sh99,662,010 – Mpango wa 
Maendeleo ya Sekta ya Kilimo (ASDP) 

Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) Na. Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Karatu 

51,879,610 4 
Manispaa ya 
Temeke 

4,760,000 

2 
Wilaya ya 
Morogoro 

35,302,400 5 Wilaya ya Kilosa 2,319,000 

3 
Wilaya ya 
Nyasa 

5,401,000 
  Jumla  99,662,010 

 

Kiambatisho LIV 

Kukosekana kwa Hati za Malipo Sh. 241,811,585 – Mfuko wa 
Afya (HBF) 
Na
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  
Na
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  

1 Mji wa Masasi 71,209,633 7 
Wilaya ya 
Meatu 

9,764,678 

2 Wilaya ya Nzega 51,803,500 8 
Wilaya ya 
Ukerewe 

9,324,750 

3 Jiji la Arusha 39,671,938 9 
Wilaya ya 
Hanang’ 

4,900,296 

4 
Manispaa ya 
Shinyanga 

35,577,794 10 Wilaya ya Mafia 4,613,640 

5 Manispaa ya Kigoma 22,096,220 11 
Manispaa ya 
Lindi 

1,568,000 

6 Wilaya ya Rombo 21,452,500   Jumla  241,811,585 
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Kiambatisho LV 

Kukosekana kwa Hati za Malipo Sh. 53,436,259 – Mfuko wa 
Barabara (RF) 

Na. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 
Manispaa ya 
Kigoma 

37,756,123 4 
Wilaya ya 
Kondoa 

2,437,000 

2 
Wilaya ya 
Ileje 

9,743,136 
  

Jumla  
53,436,259 

3 
Wilaya ya 
Songea 

3,500,000 
      

 

Kiambatisho LVI 

Kukosekana kwa Hati za Malipo Sh. 185,224,476 – Mfuko wa 
Hifadhi ya Jamii (TASAF) 

Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Kibaha 

171,878,209 3 
Manispaa ya 
Lindi 

4,760,000 

2 
Wilaya ya 
Bunda 

8,586,267 
  

Jumla  
185,224,476 

 

Kiambatisho LVII 

Kukosekana kwa Hati za Malipo Sh. 174,926,454 – WSDP 

Na. Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) Na. Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya 
Kilosa 

160,941,454 3 Mji wa 
Masasi 

4,070,000 

2 Manispaa ya 
Kigoma 

9,915,000   Jumla 174,926,454 
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Kiambatisho LVIII 

Matumizi ya Fedha za Bakaa bila Idhini Kutoka TAMISEMI Shs. 
2,495,660,846 

NA. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) NA. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Mkalama 

652,619,208 8 
Mji wa 
Tarime 

95,608,838 

2 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

396,503,567 9 
Wilaya ya 
Misenyi 

90,549,427 

3 
Wilaya ya 
Bariadi 

345,584,285 10 
Wilaya ya 
Kishapu 

88,675,689 

4 
Wilaya ya 
Musoma 

201,877,129 11 
Wilaya ya 
Nanyumbu 

61,742,783 

5 
Manispaa ya 
Mtwara 

182,700,062 12 
Manispaa ya 
Morogoro 

43,057,041 

6 
Wilaya ya 
Serengeti 

162,840,965 13 
Wilaya ya 
Hanang’  

20,354,612 

7 
Wilaya ya 
Tandahimba 

153,547,240 
  

Jumla  
2,495,660,846 

 

Kiambatisho LIX 

Malipo yaliyofanyika bila kupitia Ukaguzi wa Awali Sh.  
299,361,178 – Mpango wa Maendelo ya Kilimo (ASDP) 

Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Mkalama 

90,467,524 8 
Wilaya ya 
Chamwino 

10,316,000 

2 
Mji wa 
Makambako 

65,052,154 9 
Wilaya ya 
Nyasa 

4,682,088 

3 
Wilaya ya 
Kalambo 

29,535,000 10 
Wilaya ya 
Misungwi 

3,680,000 

4 
Wilaya ya 
Kilombero 

27,467,200 11 
Wilaya ya 
Iramba 

2,430,000 

5 
Wilaya ya 
Korogwe 

26,298,000 12 
Wilaya ya 
Lindi 

1,200,000 

6 
Wilaya ya 
Itilima 

25,373,712 13 
Wilaya ya 
Same 

1,074,500 

7 
Manispaa ya 
Singida 

11,785,000 
  

Jumla  
299,361,178 
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Kiambatisho LX 

Malipo yaliyofanyika bila kupitia Ukaguzi wa Awali Sh. 
105,244,336 – HBF 

Na
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  
Na
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  

1 Wilaya ya Msalala 34,716,500 6 
Wilaya ya 
Kakonko 

3,191,292 

2 
Wilaya ya 
Buhigwe 

24,942,328 7 Wilaya ya Kilindi 1,487,891 

3 
Wilaya ya 
Chamwino 

15,096,900 8 
Manispaa ya 
Lindi 

611,500 

4 Wilaya ya Magu 14,295,800   Jumla  105,244,336 

5 Wilaya ya Hai 10,902,125 
      

 

Malipo yaliyofanyika bila kupitia Ukaguzi wa Awali Sh.  
1,029,445,373  – Mradi wa Barabara (RF) 

Na. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 
Manispaa ya 
Singida 

396,145,389 5 
Wilaya ya 
Misungwi 

44,555,303 

2 
Wilaya ya 
Mkalama 

359,849,709 6 Makambako  TC 31,956,805 

3 
Wilaya ya 
Kalambo 

108,572,303 
  Jumla  1,029,445,373 

4 
Wilaya ya 
Njombe 

88,365,864 
      

 

Kiambatisho LXII 

Malipo yaliyofanyika bila kupitia Ukaguzi wa Awali Sh.. 
342,626,328 – Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Maji (WSDP) 

Na
. 

Halmashauri ya Kiasi (Sh) Na
. 

Halmashauri ya Kiasi (Sh) 

1 Mji wa 
Makambako 

217,726,950 4 Wilaya ya Ushetu 25,086,060 

2 Wilaya ya Kibaha      
50,155,020  

5 Wilaya ya 
Ngorongoro 

7,338,950 

3 Wilaya ya 
Msalala 

42,319,348   Jumla 342,626,32
8 
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Kiambatisho LXIII 

Fedha za Tahadhari ambazo Hazijahamishiwa kwenye Akaunti 
ya Amana Sh. 326,211,465  – Mfuko wa Barabara (RF) 

Na. 
Halmashauri 
yas 

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
yas 

Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Serengeti 

56,479,325 8 
Mji wa 
Mpanda 

18,913,969 

2 
Wilaya ya 
Karagwe 

55,532,400 9 
Wilaya ya 
Kibondo 

18,092,833 

3 Musoma  DC 38,824,169 10 
Wilaya ya 
Kaliua 

16,074,215 

4 
Wilaya ya 
Kyerwa 

36,809,495 11 
Wilaya ya 
Rorya 

13,278,400 

5 
Wilaya ya 
Meatu  

20,115,199 12 
Mji wa 
Tarime 

6,496,709 

6 Ilemela DC 19,971,912 13 
Wilaya ya 
Tarime 

5,904,874 

7 
Wilaya ya 
Kibaha 

19,717,965   Jumla  326,211,465 

 

Kiambatisho LXIV 

Fedha za Tahadhari ambazo Hazijahamishiwa kwenye Akaunti 
ya Amana Sh. 1,193,669,381 – Mpango wa Maendeleo ya Sekta 
ya Maji (WSDP) 

Na
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh) Na
. 

Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya 
Simanjiro 

   
208,247,101  

9 Wilaya ya 
Kibaha 

     71,134,371  

2 Wilaya ya 
Kibondo 

   
179,735,882  

10 Wilaya ya 
Shinyanga 

     54,765,462  

3 Wilaya ya Itilima    
111,448,172  

11 Jiji la Mbeya      45,368,918  

4 Wilaya ya Nzega     
97,413,472  

12 Manispaa ya 
Ilemela 

     34,879,470  

5 Wilaya ya Mbulu     
91,222,128  

13 Wilaya ya 
Same 

     29,136,654  

6 Jiji la Mwanza     
79,793,024  

14 Wilaya ya 
Ukerewe 

     21,987,009  

7 Wilaya ya Kiteto     
75,644,933  

15 Wilaya ya 
Karatu 

      18,496,245  

8 Wilaya ya Kilindi     
74,396,540  

  Jumla 1,193,669,381 
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Kiambatisho LXV 

Masurufu Yasiyorejeshwa Sh. 5,603,048 – Mpango wa 
Maendeleo ya Sekta ya Kilimo (ASDP) 

Na. Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya Handeni 3,013,048 

2 Wilaya ya Namtumbo 2,590,000 

 Jumla  5,603,048 

 

Kiambatisho LXVI 

Masurufu Yasiyorejeshwa Sh. 64,867,000 – Mfuko wa Afya 
(HBF) 

Na. Halmashauri ya Kiasi (Sh) Na. Halmashauri ya Kiasi (Sh) 

1 Jiji la Arusha 7,965,000 4 Wilaya ya Mkalama 6,000,000 

2 Wilaya ya Kishapu 11,884,000   Jumla 64,867,000 

3 Wilaya ya Kibondo 6,584,500       

 

Kiambatisho LXVII 

Masurufu Yasiyorejeshwa Sh. 20,789,300 – Mfuko wa Barabara 
(RF) 

Na. 
Halmashauri 

ya 
Kiasi (Sh) Na. Halmashauri ya Kiasi (Sh) 

2 
Wilaya ya 
Ikungi 

8,338,000 4 
Wilaya ya 
Chemba 

2,700,000 

1 
Wilaya ya 
Songea 

7,051,300 
  

Jumla  
20,789,300 

3 
Wilaya ya 
Mkalama 

2,700,000 
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Kiambatisho LXVIII 

Masurufu Yasiyorejeshwa Sh. 16,087,751 – Programu ya 
Maendelo ya Sekta ya Maji  (WSDP) 

Na. Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) Na. Halmashauri ya Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya 
Bukoba 

5,354,582 4 Wilaya ya Kakonko 2,190,000 

2 Mji wa 
Masasi 

3,477,169 5 Wilaya ya Nzega 2,000,000 

3 Wilaya ya 
Bukombe 

3,066,000   Jumla   16,087,751 

 

Kiambatisho LXIX 

Masurufu Yasiyorejeshwa Sh. 769,109,547 – Miradi Mingine  

Na. Miradi Mingine  Kiasi (Sh) 

1 Mradi wa huduma za Afya Msingi 8,394,900 

2 Mradi wa huduma za Afya Msingi - TAMISEMI 5,214,000 
 

3 Mradi wa Ushindanishi secta binafsi (PSCP IDA Credit 
No.T5326 TA) 

738,100,647 

4 Mpango wa Maendeleo Elimu ya Sekondari (SEDP II IDA 
Credit No.4748-TZ) 

10,300,000 

5 Programu ya Utetezi wa Sera na Uchambuzi Wilaya ya 
Njombe - UNICEF 

7,100,000 

Jumla  769,109,547 

 

Kiambatisho LXX 

Manunuzi ya Bidhaa na Huduma yaliyofanyika bila uthibitisho 
wa  Stakabadhi za kielektroniki za  Mamlaka ya Mapato 
Tanzania  Sh.1,140,250,057 – Programu wa Maendeleo Sekta 
ya Kilimo (ASDP) 

Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Nyasa 

395,249,210 18 
Wilaya ya 
Rufiji 

10,000,000 

2 
Wilaya ya 
Ikungi 

180,077,294 19 
Wilaya ya 
Nsimbo 

8,841,143.46 
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Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) 

3 
Wilaya ya 
Rorya 

97,859,621 20 
Wilaya ya 
Kilindi 

7,856,000 

4 
Wilaya ya 
Magu 

73,250,316 21 
Mji wa 
Mpanda 

7,714,000 

5 
Wilaya ya 
Monduli 

61,639,568 22 
Wilaya ya 
Sumbawanga 

4,913,800 

6 
Wilaya ya 
Mbarali 

54,774,050 23 
Wilaya ya 
Misenyi 

4,039,400 

7 
Wilaya ya 
Nkasi 

31,492,700 24 
Wilaya ya 
Mwanga 

3,980,077.56 

8 
Wilaya ya 
Simanjiro 

27,862,090 25 
Wilaya ya 
Korogwe 

3,762,900 

9 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

26,286,446 26 
Wilaya ya 
Kalambo 

3,680,000 

10 
Wilaya ya 
Longido 

22,693,000 27 
Wilaya ya 
Biharamulo 

3,400,000 

11 
Wilaya ya 
Newala 

18,489,147.40 28 
Wilaya ya 
Ileje 

2,600,000 

12 
Wilaya ya 
Moshi 

18,426,134 29 
Wilaya ya 
Chemba 

1,993,800 

13 
Wilaya ya 
Kyela 

15,078,704 30 
Mji wa 
Korogwe 

1,625,834.70 

14 
Wilaya ya 
Kiteto 

14,594,223 31 
Wilaya ya 
Same 

1,213,500 

15 
Wilaya ya 
Bumbuli 

14,188,014 32 
Wilaya ya 
Babati 

1,099,810 

16 
Mji wa 
Makambako 

10,863,354 
  

Jumla  
1,140,250,057 

17 
Wilaya ya 
Kisarawe 

10,705,920 
      

 

Kiambatisho LXXI 

Manunuzi ya Bidhaa na Huduma yaliyofanyika bila uthibitisho 
wa Stakabadhi za kielektroniki za Mamlaka ya Mapato Tanzania 
Sh.4,819,867,277 – Mfuko wa Afya (HBF) 
N
a. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 
N
a. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya Mbozi 383,395,000 31 
Wilaya ya 
Bukoba 

46,575,480 

2 
Wilaya ya 
Chunya 

345,211,314 32 Wilaya ya Nkasi 46,067,344 

3 
Wilaya ya 
Kwimba 

271,117,349 33 
Wilaya ya 
Ukerewe 

46,036,088 

4 Wilaya ya Ikungi 237,551,320 34 
Wilaya ya 
Rombo 

44,729,810 

5 
Wilaya ya 
Momba 

225,679,500 35 Mji wa Masasi 41,784,588 
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N
a. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 
N
a. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 

6 
Wilaya ya 
Hanang’ 

217,703,771 36 Wilaya ya Meatu 41,081,300 

7 Jiji la Mbeya 216,447,584 37 Wilaya ya Rorya 37,681,490 

8 
Wilaya ya 
Morogoro 

205,572,000 38 
Wilaya ya 
Mkuranga 

35,038,000 

9 Wilaya ya Kyela 183,271,003 39 Wilaya ya Siha 34,405,734 

10 
Wilaya ya 
Muleba 

174,732,701 40 
Wilaya ya 
Muheza 

27,893,911 

11 
Mji wa 
Tandahimba 

161,997,453 41 
Wilaya ya 
Misenyi 

25,599,316 

12 
Wilaya ya 
Mbarari 

148,731,816 42 
Wilaya ya 
Simanjiro 

25,135,840 

13 Wilaya ya Ngara 138,312,376 43 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

24,469,500 

14 
Wilaya ya 
Kyerwa 

118,193,923 44 
Manispaa ya 
Temeke 

23,238,508 

15 
Wilaya ya 
Masasi  

107,415,244 45 
Wilaya ya 
Rungwe 

21,273,500 

16 
Wilaya ya 
Nanyumbu 

101,679,095 46 Wilaya ya Same 20,263,000 

17 
Wilaya ya 
Handeni 

93,471,485 47 Jiji la Arusha 19,198,300 

18 
Manispaa ya 
Kinondoni 

92,416,378 48 
Wilaya ya 
Butiama 

17,743,297 

19 
Manispaa ya 
Kinondoni 

92,416,378 49 Mji wa Babati 13,742,937 

20 Wilaya ya Magu 83,534,200 50 
Wilaya ya 
Nsimbo 

13,406,400 

21 
Wilaya ya 
Ludewa 

68,843,563 51 
Wilaya ya 
Kilombero 

12,217,400 

22 
Wilaya ya 
Sengerema 

63,111,413 52 Mji wa Korogwe 8,968,542 

23 
Wilaya ya 
Babati 

62,320,813 53 
Wilaya ya 
Pangani 

8,792,816 

24 
Wilaya ya 
Mufindi 

58,783,381 54 
Wilaya ya 
Kisarawe 

8,556,370 

25 
Wilaya ya 
Lushoto 

54,908,750 55 
Wilaya ya 
Bagamoyo 

4,159,000 

26 
Wilaya ya 
Kilindi 

53,749,694 56 
Wilaya ya 
Mpanda 

4,116,000 

27 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

52,860,364 57 
Wilaya ya 
Wang’ing’ombe 

4,054,093 

28 
Wilaya ya 
Kalambo 

50,104,267 58 Wilaya ya Nyasa 2,828,280 

29 
Manispaa ya 
Moshi 

48,351,000 59 Wilaya ya Ileje 1,755,000 

30 
Wilaya ya 
Mbeya 

47,172,300 
  

Jumla  
4,819,867,277 
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Kiambatisho LXXII 

Manunuzi ya Bidhaa na Huduma yaliyofanyika bila uthibitisho 
wa Stakabadhi za kielektroniki za Mamlaka ya Mapato Tanzania 
Sh.36,462,019,627 – Mfuko wa Barabara (RF) 

Na. 
Halmashauri 
yas 

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
yas 

Kiasi (Sh) 

1 
Manispaa ya 
Kinondoni  

4,322,938,732 39 Masasi  DC 336,850,047 

2 
Wilaya ya 
Misenyi 

2,429,953,900 40 
Wilaya ya 
Serengeti 

333,958,316 

3 
Wilaya ya 
Kilolo 

1,373,452,304 41 Muleba  315,591,958 

4 
Wilaya ya 
Kyela 

1,203,667,744 42 
Wilaya ya 
Chemba 

312,726,756 

5 
Wilaya ya 
Morogoro 

1,166,940,395 43 
Wilaya ya 
Mkuranga 

296,110,397 

6 
Wilaya ya 
Mtwara 

1,118,700,173 44 
Wilaya ya 
Babati 

291,627,618 

7 
Manispaa ya 
Iringa 

1,101,829,186 45 
Wilaya ya 
Wanging’ombe 

287,686,339 

8 
Wilaya ya 
Manyoni 

1,038,829,252 46 
Manispaa ya 
Mheza 

285,953,817 

9 
Mji wa 
Masasi 

1,031,478,004 47 
Wilaya ya 
Kilindi 

258,759,818 

10 
Wilaya ya 
Karagwe 

919,898,719 48 
Wilaya ya 
Itilima 

235,341,420 

11 
Wilaya ya 
Kalambo 

831,577,854 49 
Wilaya ya 
Nanyumbu 

230,461,829 

12 Jiji la Mbeya  757,164,030 50 
Wilaya ya 
Lushoto 

224,109,374 

13 
Wilaya ya 
Hanang’  

708,183,039 51 
Wilaya ya 
Musoma 

215,363,521 

14 
Wilaya ya 
Tandahimba 

696,517,893 52 
Wilaya ya 
Kyerwa 

199,959,050 

15 
Wilaya ya 
Handeni 

693,869,309 53 
Manispaa ya 
Bukoba 

189,801,932 

16 
Wilaya ya 
Mwanga 

670,977,668 54 
Mji wa 
Njombe 

177,706,350 

17 
Wilaya ya 
Ikungi 

663,363,863 55 
Wilaya ya 
Mkinga 

174,700,547 

18 
Wilaya ya 
Kongwa  

653,612,901 56 
Wilaya ya 
Kibaha 

166,891,809 

19 
Wilaya ya 
Bukoba 

637,047,489 57 
Wilaya ya 
Korogwe 

157,081,790 
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Na. 
Halmashauri 
yas 

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
yas 

Kiasi (Sh) 

20 
Wilaya ya 
Nkasi 

636,784,334 58 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

145,908,268 

21 
Wilaya ya 
Mbozi 

607,657,511 59 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

129,363,425 

22 
Mji wa 
Mpanda 

579,644,632 60 
Wilaya ya 
Arusha 

123,743,248 

23 
Wilaya ya 
Njombe 

572,617,238 61 
Mji wa 
Makambako 

107,463,575 

24 
Manispaa ya 
Mtwara 

566,733,441 62 
Wilaya ya 
Mkalama 

97,253,954 

25 
Wilaya ya 
Misungwi 

514,728,286 63 
Manispaa ya 
Temeke 

76,819,900 

26 
Wilaya ya 
Namtumbo 

493,643,230 64 
Wilaya ya 
Nsimbo 

62,990,805 

27 
Wilaya ya 
Kiteto 

485,450,087 65 
Manispaa ya 
Ilala 

59,544,260 

28 
Wilaya ya 
Mpanda 

468,137,016 66 
Manispaa ya 
Singida 

39,405,599 

29 
Wilaya ya 
Nyasa 

423,744,485 67 
Wilaya ya 
Mbarali 

36,885,224 

30 
Wilaya ya 
Singida 

414,088,182 68 
Wilaya ya 
Ileje 

36,526,062 

31 
Wilaya ya 
Newala 

410,208,484 69 Sengerma  13,638,185 

32 
Mji wa 
Korogwe 

409,184,644 70 
Wilaya ya 
Kilombero 

11,956,850 

33 
Wilaya ya 
Karatu 

382,993,831 71 
Wilaya ya 
Kisarawe  

8,815,200 

34 
Wilaya ya 
Ngara 

374,940,538 72 
Wilaya ya 
Tarime 

8,423,000 

35 
Wilaya ya 
Rorya 

371,753,250 73 
Wilaya ya 
Same 

5,081,520 

36 
Wilaya ya 
Chunya 

362,334,503 74 
Wilaya ya 
Mafia 

3,701,593 

37 
Wilaya ya 
Biharamulo 

357,508,091 
  

Jumla  
36,462,019,627 

38 
Wilaya ya 
Busokelo 

351,662,033 
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Kiambatisho LXXIII 

Manunuzi ya Bidhaa na Huduma yaliyofanyika bila uthibitisho 
wa  Stakabadhi za kielektroniki za  Mamlaka ya Mapato 
Tanzania  Sh. 19,914,902,884 - Programu wa Maendeleo ya 
Sekta ya Maji (WSDP) 
N
a. 

Halmashauri ya Kiasi (Sh) N
a. 

Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya 
Babati 

1,503,260,9
53 

31 Mji wa Masasi 207,242,552 

2 Wilaya ya 
Newala 

1,390,547,6
08 

32 Wilaya ya Hai 171,919,000 

3 Wilaya ya 
Mtwara 

880,891,668 33 Wilaya ya 
Biharamulo 

139,685,813 

4 Wilaya ya 
Iramba 

870,773,207 34 Wilaya ya 
Wanging’ombe 

118,171,174 

5 Wilaya ya Kyela 803,073,205 35 Wilaya ya 
Mlele 

106,213,000 

6 Wilaya ya 
Mkinga 

754,308,695 36 Manispaa ya 
Iringa 

100,875,105 

7 Wilaya ya 
Nanyumbu 

752,460,852 37 Wilaya ya 
Mafia 

93,552,481 

8 Wilaya ya 
Makete 

749,414,510 38 Wilaya ya 
Rufiji 

74,717,531 

9 Wilaya ya Kiteto 714,166,728 39 Wilaya ya 
Butiama 

64,352,788 

10 Wilaya ya 
Masasi  

666,049,533 40 Wilaya ya Bahi 31,778,402 

11 Wilaya ya 
Mwanga 

650,427,260 41 Wilaya ya 
Arusha 

31,403,506 

12 Wilaya ya 
Kondoa 

625,668,674 42 Wilaya ya 
Manyoni 

28,145,000 

13 Mji wa Korogwe 623,870,836 43 Wilaya ya 
Chamwino 

24,533,887 

14 Wilaya ya 
Busekelo 

566,411,139 44 Wilaya ya 
Nkasi 

22,736,968 

15 Wilaya ya 
Serengeti 

566,319,102 45 Wilaya ya 
Misungwi 

22,152,793 

16 Wilaya ya 
Mufindi 

561,197,904 46 Wilaya ya Ileje 20,240,982 

17 Wilaya ya 
Songea 

552,225,750 47 Wilaya ya 
Njombe 

17,412,643 

18 Jiji la Mbeya 550,045,119 48 Wilaya ya 
Mbozi 

12,324,350 

19 Wilaya ya 
Sengerema 

546,269,893 49 Wilaya ya 
Ngorongoro 

12,120,000 

20 Wilaya ya 
Misenyi 

514,230,188 50 Wilaya ya 
Ukerewe 

11,632,521 

21 Wilaya ya Ikungi 465,413,586 51 Wilaya ya 
Kisarawe 

10,396,196 
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N
a. 

Halmashauri ya Kiasi (Sh) N
a. 

Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

22 Wilaya ya 
Mkuranga 

456,145,191 52 Wilaya ya 
Lushoto 

6,156,700 

23 Wilaya ya 
Singida 

447,815,340 53 Wilaya ya 
Chunya 

6,150,000 

24 Wilaya ya 
Pangani 

445,873,087 54 Manispaa ya 
Ilemela 

6,133,522 

25 Wilaya ya 
Tandahimba 

367,282,111 55 Wilaya ya 
Nsimbo 

5,758,935 

26 Wilaya ya 
Hanang’  

327,136,680 56 Mji wa Mpanda 4,446,250 

27 Wilaya ya 
Mkalama 

315,103,134 57 Manispaa ya 
Kinondoni 

3,573,363 

28 Wilaya ya Bunda 310,365,000 58 Wilaya ya 
Same 

2,192,054 

29 Mji wa Kibaha 300,916,300    Jumla  19,914,902,884 

30 Wilaya ya 
Mpanda 

281,222,115       

 

Kiambatisho LXXIV 

Manunuzi ya Bidhaa na Huduma yaliyofanyika bila uthibitisho 
wa  Stakabadhi za kielektroniki za  Mamlaka ya Mapato 
Tanzania  Sh.2,256,909,178 – Miradi Mingine  

Na.   Jina la Mradi  Kiasi (Sh) 

1  Mradi wa Mipango Miji Tanzania (TSCP)   1,291,837,914 

2 
 Programu ya Utetezi wa Sera na Uchambuzi Wila ya 
Njombe - UNICEF 

253,926,011 

3 
Madi wa Ushindanishi secta binafsi - (PSCP - IDA 
Credit No.T5326 TA) 

94,970,000 

4 
Mradi wa Kuimarisha Mapambano Dhidi ya Rushwa 
(STACA) – DPP 

69,254,000 

5  Mabinti Tushike Hatamu – UNICEF 7,150,000 

  Jumla  2,256,909,178 

 

 

 

Kiambatisho LXXV 

Upungufu wa wataalamu na watumishi wa kawaida  8,906 katika 
Utekelezaji wa Miradi ya 
Maendeleo– Programu ya Maendeleo ya Sekta ya Kilimo (ASDP) 
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Na. Halmashauri ya 
Idadi ya 
Wafanyakazi 
wanaohitajika 

Idadi ya 
Wafanyakazi 
waliopo 

Upungufu 

1 Wilaya ya Chemba 334 64 270 

2 
Wilaya ya 
Nachingwea 

334 69 265 

3 Wilaya ya Manyoni 335 110 225 

4 Wilaya ya Lindi 308 87 221 

5 Wilaya ya Mufindi 323 109 214 

6 Wilaya ya Kalambo 331 119 212 

7 Wilaya ya Kilosa 398 191 207 

8 
Wilaya ya 
Morogoro 

398 191 207 

9 
Wilaya ya 
Wanging’ombe 

263 59 204 

10 Wilaya ya Rufiji 299 96 203 

11 Wilaya ya Buhigwe 212 18 194 

12 Wilaya ya Ruangwa 278 86 192 

13 Wilaya ya Liwale 232 55 177 

14 Wilaya ya Kilindi 262 86 176 

15 Wilaya ya Handeni 252 87 165 

16 Wilaya ya Muheza 331 167 164 

17 Wilaya ya Kilwa 237 75 162 

18 Wilaya ya Nzega 249 92 157 

19 Wilaya ya Kishapu 247 96 151 

20 
Wilaya ya 
Tandahimba 

200 53 147 

21 Wilaya ya Tunduru 209 64 145 

22 Wilaya ya Kyela 228 91 137 

23 Wilaya ya Kwimba 172 40 132 

24 Wilaya ya Mbogwe 168 38 130 

25 Wilaya ya Geita 154 26 128 

26 Wilaya ya Karagwe 196 70 126 

27 Wilaya ya Iramba 141 25 116 

28 Wilaya ya Singida 164 48 116 

29 Wilaya ya Korogwe 238 126 112 

30 Wilaya ya Bariadi 145 37 108 

31 Wilaya ya Kyerwa 158 50 108 

32 Wilaya ya Kakonko 142 42 100 

33 Wilaya ya Moshi 212 115 97 

34 Wilaya ya Meru 208 115 93 

35 
Wilaya ya 
Chamwino 

198 106 92 

36 
Wilaya ya 
Mpwapwa 

219 128 91 

37 Wilaya ya Kaliua 111 22 89 

38 Wilaya ya Chato 153 67 86 

39 Wilaya ya Mvomero 140 59 81 

40 Wilaya ya Sikonge 189 111 78 

41 Wilaya ya Maswa 169 92 77 

42 Wilaya ya Mkalama 98 22 76 
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Na. Halmashauri ya 
Idadi ya 
Wafanyakazi 
wanaohitajika 

Idadi ya 
Wafanyakazi 
waliopo 

Upungufu 

43 Mji wa Makambako    116 41 75 

44 Wilaya ya Songea 118 43 75 

45 Wilaya ya Mbinga 186 114 72 

46 Wilaya ya Rungwe 112 44 68 

47 Wilaya ya Nyasa 103 35 68 

48 Wilaya ya Mafia 105 39 66 

49 
Wilaya ya 
Biharamulo 

136 70 66 

50 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

122 58 64 

51 Wilaya ya Ikungi 98 35 63 

52 Wilaya ya Nkasi 132 70 62 

53 
Wilaya ya 
Shinganya 

171 110 61 

54 Wilaya ya Longido 104 43 61 

55 Wilaya ya Itilima 92 32 60 

56 
Wilaya ya 
Nanyumbu 

88 29 59 

57 Wilaya ya Ludewa 153 94 59 

58 Wilaya ya Pangani 112 54 58 

59 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

121 63 58 

60 Wilaya ya Msalala 109 53 56 

61 
Wilaya ya 
Sumbawanga 

140 84 56 

62 Wilaya ya Kibondo 84 32 52 

63 Wilaya ya Bukoba 139 87 52 

64 Wilaya ya Hanang’  99 48 51 

65 Wilaya ya Kiteto 80 31 49 

66 Wilaya ya Ileje 93 44 49 

67 Wilaya ya Kilolo 149 101 48 

68 Wilaya ya Nsimbo 79 32 47 

69 Wilaya ya Masasi  74 27 47 

70 Wilaya ya Bukombe 83 36 47 

71 
Manispaa ya 
Singida 

70 30 40 

72 Wilaya ya Mwanga 66 26 40 

73 Wilaya ya Kasulu 79 41 38 

74 Wilaya ya Uvinza 65 27 38 

75 Wilaya ya Mulele 64 26 38 

76 Wilaya ya Monduli 73 35 38 

77 
Manispaa ya 
Shinyanga 

94 56 38 

78 
Wilaya ya 
Mkuranga 

209 171 38 

79 Wilaya ya Bahi 88 51 37 

80 Wilaya ya Kigoma 60 23 37 

81 Wilaya ya Meatu 136 99 37 
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Na. Halmashauri ya 
Idadi ya 
Wafanyakazi 
wanaohitajika 

Idadi ya 
Wafanyakazi 
waliopo 

Upungufu 

82 Wilaya ya Kongwa 122 87 35 

83 Wilaya ya Karatu 78 44 34 

84 Wilaya ya Misenyi 40 7 33 

85 Manispaa ya Lindi 44 12 32 

86 Wilaya ya Igunga 105 74 31 

87 Wilaya ya Busega 78 48 30 

88 Wilaya ya Rombo 70 40 30 

89 Wilaya ya Bumbuli 80 53 27 

90 
Wilaya ya 
Namtumbo 

83 56 27 

91 
Wilaya ya 
Kilombero 

60 35 25 

92 
Wilaya ya 
Nyang’wale 

43 19 24 

93 Wilaya ya Busokelo 66 43 23 

94 Mji wa Kahama 54 34 20 

95 Wilaya ya Hai 116 97 19 

96 Wilaya ya Arusha 136 118 18 

97 
Wilaya ya 
Simanjiro 

57 39 18 

98 Mji wa Bariadi 38 22 16 

99 Wilaya ya Gairo 33 17 16 

100 Wilaya ya Mbulu 41 26 15 

101 Wilaya ya Mpanda 36 23 13 

102 Wilaya ya Iringa 52 40 12 

103 Manispaa ya Iringa 52 40 12 

104 Mji wa Geita 24 13 11 

105 Jiji la Arusha 70 59 11 

106 Mji wa Mpanda 35 24 11 

107 
Manispaa ya 
Dodoma 

26 17 9 

108 Wilaya ya Ngara 21 12 9 

109 Wilaya ya Babati 82 74 8 

110 Mji wa Korogwe 49 41 8 

111 Wilaya ya Rorya 91 84 7 

112 Wilaya ya Ukerewe 7 2 5 

113 Jiji la Mbeya 38 34 4 

114 Wilaya ya Siha 70 66 4 

115 
Manispaa ya 
Tabora 

31 28 3 

116 Manispaa ya Moshi 39 36 3 

117 Mji wa Babati 36 34 2 

118 
Manispaa ya 
Morogoro 

76 74 2 

  Jumla              16,016               7,110         8,906  

 

 



232 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

 

 

 

Kiambatisho LXXVI 

Upungufu wa wataalamu na watumishi wa kawaida  32,443 
katika Utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo– Mfuko wa Afya 
(HBF) 

N
a. 

Halmashauri ya 
Idadi ya Wafanyakazi 
wanaohitajika 

Idadi ya 
Wafanyakazi 
waliopo 

Upun
gufu 

1 Wilaya ya Kilwa 1455 308 1147 

2 
Wilaya ya 
Mpwapwa 

989 177 812 

3 Wilaya ya Rufiji 1169 400 769 

4 
Wilaya ya 
Muheza 

1079 324 755 

5 Wilaya ya Ikungi 931 181 750 

6 
Wilaya ya 
Chemba 

839 124 715 

7 Wilaya ya Moshi 1347 686 661 

8 Wilaya ya Same 1074 419 655 

9 
Wilaya ya 
Ukerewe 

930 309 621 

10 
Manispaa ya 
Temeke 

1688 1093 595 

11 
Wilaya ya 
Mbarari 

988 431 557 

12 
Wilaya ya 
Mkalama 

664 115 549 

13 
Wilaya ya 
Manyoni 

857 318 539 

14 
Wilaya ya 
Kishapu 

724 195 529 

15 
Wilaya ya 
Mtwara 

721 194 527 

16 
Wilaya ya 
Nachingwea 

755 241 514 

17 Wilaya ya Kilolo 779 277 502 

18 
Wilaya ya 
Bumbuli 

712 218 494 

19 
Wilaya ya 
Ludewa 

939 462 477 

20 
Wilaya ya 
Newala 

634 158 476 

21 
Wilaya ya 
Uvinza 

670 197 473 
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N
a. 

Halmashauri ya 
Idadi ya Wafanyakazi 
wanaohitajika 

Idadi ya 
Wafanyakazi 
waliopo 

Upun
gufu 

22 
Wilaya ya 
Chamwino 

898 429 469 

23 
Wilaya ya 
Singida 

622 162 460 

24 
Wilaya ya 
Bariadi 

581 126 455 

25 Wilaya ya Siha 621 173 448 

26 
Wilaya ya 
Karatu 

841 414 427 

27 
Wilaya ya 
Kaliua 

580 153 427 

28 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

748 327 421 

29 Wilaya ya Ngara 722 303 419 

30 
Wilaya ya 
Kibondo 

737 321 416 

31 Wilaya ya Lindi 741 326 415 

32 
Wilaya ya 
Buhigwe 

573 160 413 

33 
Wilaya ya 
Mkuranga 

833 426 407 

34 
Wilaya ya 
Morogoro 

797 395 402 

35 
Wilaya ya 
Handeni 

820 421 399 

36 
Wilaya ya 
Kigoma 

537 143 394 

37 Wilaya ya Bahi 560 177 383 

38 
Manispaa ya 
Ilala 

1837 1468 369 

39 
Manispaa ya 
Dodoma 

699 342 357 

40 
Wilaya ya 
Arusha 

578 225 353 

41 Wilaya ya Hai 720 394 326 

42 
Wilaya ya 
Meatu 

565 249 316 

43 
Wilaya ya 
Igunga 

679 365 314 

44 
Wilaya ya 
Momba 

464 157 307 

45 
Wilaya ya 
Simanjiro 

453 162 291 

46 
Wilaya ya 
Kiteto 

542 255 287 

47 
Wilaya ya 
Liwale 

439 157 282 

48 
Wilaya ya 
Iramba 

546 264 282 
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N
a. 

Halmashauri ya 
Idadi ya Wafanyakazi 
wanaohitajika 

Idadi ya 
Wafanyakazi 
waliopo 

Upun
gufu 

49 
Wilaya ya 
Longido 

480 201 279 

50 
Wilaya ya 
Korogwe 

767 493 274 

51 
Wilaya ya 
Ulanga 

608 347 261 

52 Wilaya ya Mafia 473 216 257 

53 
Wilaya ya 
Mufindi 

643 389 254 

54 
Wilaya ya 
Ruangwa 

486 234 252 

55 
Wilaya ya 
Tandahimba 

573 322 251 

56 
Wilaya ya 
Tabora 

351 106 245 

57 
Wilaya ya 
Pangani 

475 231 244 

58 
Wilaya ya 
Sikonge 

359 120 239 

59 
Wilaya ya 
Itilima 

372 139 233 

60 
Wilaya ya 
Kibaha 

528 300 228 

61 Wilaya ya Nzega 508 280 228 

62 Wilaya ya Kilosa 751 532 219 

63 
Wilaya ya 
Kilombero 

438 222 216 

64 
Wilaya ya 
Nyang’hwale 

348 135 213 

65 
Wilaya ya 
Kakonko 

333 123 210 

66 
Manispaa ya 
Mtwara 

366 161 205 

67 
Wilaya ya 
Ushetu 

408 207 201 

68 
Wilaya ya 
Kongwa 

523 324 199 

69 Wilaya ya Mbulu 662 471 191 

70 
Wilaya ya 
Misenyi 

414 229 185 

71 
Wilaya ya 
Kalambo 

537 353 184 

72 
Wilaya ya 
Bukombe 

500 323 177 

73 
Wilaya ya 
Nanyumbu 

392 220 172 

74 
Manispaa ya 
Moshi 

641 472 169 
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N
a. 

Halmashauri ya 
Idadi ya Wafanyakazi 
wanaohitajika 

Idadi ya 
Wafanyakazi 
waliopo 

Upun
gufu 

75 
Wilaya ya 
Kondoa 

537 371 166 

76 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

200 58 142 

77 Wilaya ya Magu 237 96 141 

78 
Wilaya ya 
Mwanga 

524 392 132 

79 
Manispaa ya 
Tabora 

276 149 127 

80 
Wilaya ya 
Kilindi 

372 246 126 

81 
Wilaya ya 
Biharamulo 

305 181 124 

82 Mji wa Njombe 177 54 123 

83 
Manispaa ya 
Songea 

405 283 122 

84 
Wilaya ya 
Rombo 

476 361 115 

85 
Mji wa 
Makambako 

351 236 115 

86 
Wilaya ya 
Busega 

342 235 107 

87 
Wilaya ya 
Bukoba 

249 143 106 

88 Wilaya ya Ileje 126 24 102 

89 
Wilaya ya 
Mvomero 

592 495 97 

90 
Wilaya ya 
Njombe 

158 61 97 

91 
Wilaya ya 
Hanang’ 

308 212 96 

92 
Wilaya ya 
Busokelo 

380 284 96 

93 
Wilaya ya 
Mbogwe 

135 49 86 

94 Wilaya ya Meru 777 692 85 

95 
Wilaya ya 
Shinyanga 

128 47 81 

96 Mji wa Kahama 637 556 81 

97 
Wilaya ya 
Mbeya 

235 157 78 

98 
Wilaya ya 
Babati 

387 314 73 

99 
Wilaya ya 
Kwimba 

296 223 73 

10
0 

Mji wa Geita 168 96 72 

10
1 

Manispaa ya 
Lindi 

158 92 66 
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N
a. 

Halmashauri ya 
Idadi ya Wafanyakazi 
wanaohitajika 

Idadi ya 
Wafanyakazi 
waliopo 

Upun
gufu 

10
2 

Wilaya ya Mbozi 522 464 58 

10
3 

Jiji la Mwanza 317 262 55 

10
4 

Wilaya ya 
Rungwe 

104 51 53 

10
5 

Manispaa ya 
Shinyanga 

107 58 49 

10
6 

Mji wa Masasi 325 276 49 

10
7 

Manispaa ya 
Bukoba 

150 106 44 

10
8 

Manispaa ya 
Singida 

61 22 39 

10
9 

Wilaya ya 
Lushoto 

232 194 38 

11
0 

Mji wa Korogwe 155 124 31 

11
1 

Mji wa Babati 178 152 26 

11
2 

Mji wa Bariadi 254 237 17 

11
3 

Wilaya ya 
Msalala 

206 193 13 

  
Jumla  

63160 30717 
3244

3 

 

 

Kiambatisho LXXVII 

Upungufu wa wataalamu na watumishi wa kawaida 974 katika 
Utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo – Mradi wa Barabara (RF) 

Na. Halmashauri ya 
Idadi ya 
Wafanyakazi 
wanaohitajika 

Idadi ya 
Wafanyakazi 
waliopo 

Upungufu 

1 
Wilaya ya 
Wanging’ombe 

53 2 51 

2 Manispaa ya Lindi 37 11 27 

3 Jiji la Mbeya 39 19 20 

4 Wilaya ya Ruangwa 24 5 19 

5 Wilaya ya Kondoa 22 4 18 

6 Wilaya ya Kwimba 24 7 18 

7 
Wilaya ya 
Nyang’hwale 

18 2 16 

8 Wilaya ya Songea 23 7 16 

9 Wilaya ya Bariadi 21 5 16 



237 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

Na. Halmashauri ya 
Idadi ya 
Wafanyakazi 
wanaohitajika 

Idadi ya 
Wafanyakazi 
waliopo 

Upungufu 

10 Wilaya ya Kilosa 49 33 16 

11 Wilaya ya Kaliua 20 4 16 

12 Wilaya ya Rombo 45 29 16 

13 Wilaya ya Karagwe 18 3 15 

14 Wilaya ya Tunduru 18 3 15 

15 Wilaya ya Ushetu 23 8 15 

16 Wilaya ya Newala 24 10 14 

17 
Wilaya ya 
Chamwino 

29 15 14 

18 Wilaya ya Magu 27 14 13 

19 Wilaya ya Siha 20 7 13 

20 Mji wa Geita  14 2 12 

21 Wilaya ya Kasulu 20 8 12 

22 Wilaya ya Hanang’  20 8 12 

23 Wilaya ya Rungwe 26 14 12 

24 Wilaya ya Korogwe 19 7 12 

25 Wilaya ya Mkinga 17 5 12 

26 
Manispaa ya 
Mtwara 

21 10 11 

27 Wilaya ya Igunga 16 5 11 

28 Wilaya ya Nkasi 26 15 11 

29 Wilaya ya Buhigwe 12 1 11 

30 Wilaya ya Mtwara 15 4 11 

31 Wilaya ya Moshi 20 9 11 

32 Ukerewe 16 5 11 

33 Wilaya ya Kibondo 17 7 10 

34 Wilaya ya Arusha 17 7 10 

35 
Manispaa ya 
Sumbawanga  

22 12 10 

36 
Wilaya ya 
Kilombero 

18 8 10 

37 Mji wa Kibaha 17 8 9 

38 Wilaya ya Momba 16 7 9 

39 Mji wa Mpanda  19 10 9 

40 Wilaya ya Chemba 10 1 9 

41 Wilaya ya Bukoba 12 3 9 

42 
Manispaa ya 
Dodoma 

10 2 8 

43 Wilaya ya Iramba 18 10 8 

44 Wilaya ya Kigoma 13 5 8 

45 Wilaya ya Chunya 11 3 8 

46 Wilaya ya Ileje 15 7 8 

47 
Wilaya ya 
Sumbawanga 

16 8 8 

48 Wilaya ya Butiama 12 4 8 

49 Wilaya ya Ikungi 11 3 8 

50 Wilaya ya Uvinza 13 5 8 

51 Wilaya ya Misungwi 24 16 8 
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Na. Halmashauri ya 
Idadi ya 
Wafanyakazi 
wanaohitajika 

Idadi ya 
Wafanyakazi 
waliopo 

Upungufu 

52 Wilaya ya Monduli 9 1 8 

53 Wilaya ya Mwanga 23 15 8 

54 Mji wa Kahama  10 3 7 

55 Wilaya ya Mvomero 12 5 7 

56 Wilaya ya Singida  10 3 7 

57 Wilaya ya Tabora 10 3 7 

58 
Wilaya ya 
Mpwapwa 

9 2 7 

59 Wilaya ya Kalambo 18 11 7 

60 Wilaya ya Mbarali 22 15 7 

61 Wilaya ya Sikonge 12 5 7 

62 Mji wa Njombe 16 9 7 

63 Wilaya ya Bukombe 17 11 6 

64 Wilaya ya Kishapu  15 9 6 

65 Wilaya ya Mbulu 19 13 6 

66 Wilaya ya Longido 11 5 6 

67 
Wilaya ya 
Makambako 

7 1 6 

68 Wilaya ya Mpanda 10 4 6 

69 Manispaa ya Singida 18 12 6 

70 Wilaya ya Kisarawe 13 7 6 

71 Wilaya ya Liwale 19 13 6 

72 Mji wa Masasi 12 6 6 

73 Wilaya ya Mkalama 11 5 6 

74 Wilaya ya Kilwa 17 12 5 

75 Wilaya ya Manyoni 19 14 5 

76 Wilaya ya Bumbuli 8 3 5 

77 Wilaya ya Kongwa 13 8 5 

78 Jiji la Tanga 14 9 5 

79 Wilaya ya Mbinga 12 7 5 

80 Wilaya ya Mlele  12 7 5 

81 Wilaya ya Njombe 8 3 5 

82 Wilaya ya Chato 10 5 5 

83 Wilaya ya Nzega 13 8 5 

84 Wilaya ya Masasi  11 6 5 

85 Wilaya ya Ngara 6 2 4 

86 
Wilaya ya 
Shinyanga 

16 12 4 

87 
Manispaa ya 
Shinyanga 

11 7 4 

88 Wilaya ya Lindi 14 10 4 

89 Wilaya ya Bahi 12 8 4 

90 Wilaya ya Itilima 4 0 4 

91 Wilaya ya Meru 10 6 4 

92 Wilaya ya Kyela 16 12 4 

93 Wilaya ya Ludewa 5 1 4 

94 
Wilaya ya 
Namtumbo 

21 17 4 
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Na. Halmashauri ya 
Idadi ya 
Wafanyakazi 
wanaohitajika 

Idadi ya 
Wafanyakazi 
waliopo 

Upungufu 

95 Manispaa ya Songea 15 11 4 

96 Wilaya ya Msalala 9 5 4 

97 Wilaya ya Rufiji 9 5 4 

98 
Wilaya ya 
Tandahimba 

15 11 4 

99 Wilaya ya Mbogwe 13 9 4 

100 
Manispaa ya 
Bukoba 

4 0 4 

101 Wilaya ya Meatu 5 2 3 

102 Wilaya ya Busega 5 2 3 

103 
Wilaya ya 
Biharamulo 

10 7 3 

104 Wilaya ya Morogoro 8 5 3 

105 Wilaya ya Mbozi 11 8 3 

106 Wilaya ya Maswa 14 11 3 

107 Jiji la Arusha 10 7 3 

108 Wilaya ya Handeni 22 19 3 

109 Wilaya ya Misenyi 8 5 3 

110 Wilaya ya Urambo  20 18 2 

111 Mji wa Babati 11 9 2 

112 Wilaya ya Pangani 17 15 2 

113 Wilaya ya Babati 13 11 2 

114 Wilaya ya Kiteto 29 27 2 

115 Wilaya ya Mbeya 32 30 2 

116 Wilaya ya Kilindi 8 6 2 

117 Wilaya ya Karatu 6 4 2 

118 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

9 7 2 

119 
Wilaya ya 
Nachingwea 

11 10 1 

120 Manispaa ya Moshi 29 28 1 

121 Wilaya ya Same 26 25 1 

 Jumla 1991 1019 974 

 

Kiambatisho LXVIII 

Upungufu wa wataalamu na watumishi wa kawaida  1,237 
katika Utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo – Programu wa 
Maendeleo ya Sekta ya Maji (WSDP) 

Na. 
 Halmashauri 
ya  

Idadi ya Wafanyakazi 
wanaohitajika 

Idadi ya 
Wafanyakazi 
waliopo 

Upun
gufu 

1 
Wilaya ya 
Rufiji 

66 31 35 

2 
Wilaya ya 
Kongwa 

35 8 27 



240 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

Na. 
 Halmashauri 
ya  

Idadi ya Wafanyakazi 
wanaohitajika 

Idadi ya 
Wafanyakazi 
waliopo 

Upun
gufu 

3 
Wilaya ya 
Mafia 

30 3 27 

4 
Wilaya ya 
Maswa 

27 4 23 

5 
Wilaya ya 
Kigoma 

32 9 23 

6 
Wilaya ya 
Kasulu 

35 12 23 

7 
Wilaya ya 
Chunya 

26 3 23 

8 Mji wa Masasi 27 5 22 

9 Mji wa Bariadi 27 5 22 

10 
Manispaa ya 
Kinondoni 

22 1 21 

11 
Wilaya ya 
Serengeti 

27 7 20 

12 Ruwangwa DC 27 7 20 

13 Wilaya ya Bahi 21 1 20 

14 
Wilaya ya 
Moshi 

48 28 20 

15 
Wilaya ya 
Tarime 

27 8 19 

16 
Wilaya ya 
Namtumbo 

35 17 18 

17 
Wilaya ya 
Kiteto 

31 13 18 

18 
Wilaya ya 
Muheza 

24 6 18 

19 
Wilaya ya 
Kondoa 

32 15 17 

20 
Wilaya ya 
Sikonge 

25 8 17 

21 
Wilaya ya 
Simanjiro 

30 14 16 

22 
Wilaya ya 
Tunduru 

26 10 16 

23 
Wilaya ya 
Wanging’ombe 

18 2 16 

24 
Manispaa ya 
Lindi 

23 7 16 

25 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

26 10 16 

26 
Wilaya ya 
Kilwa 

29 14 15 

27 
Wilaya ya 
Morogoro 

26 11 15 
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Na. 
 Halmashauri 
ya  

Idadi ya Wafanyakazi 
wanaohitajika 

Idadi ya 
Wafanyakazi 
waliopo 

Upun
gufu 

28 
Wilaya ya 
Mpwapwa 

18 3 15 

29 Jiji la Arusha 20 5 15 

30 
Wilaya ya 
Nachingwea 

19 5 14 

31 
Wilaya ya 
Kilosa 

17 3 14 

32 
Wilaya ya 
Chamwino 

20 6 14 

33 
Wilaya ya 
Korogwe 

38 24 14 

34 
Wilaya ya 
Chato 

15 2 13 

35 
Wilaya ya 
Mbulu 

24 11 13 

36 
Wilaya ya 
Mbeya 

24 11 13 

37 
Wilaya ya 
Arusha 

26 13 13 

38 
Wilaya ya 
Iramba  

26 13 13 

39 
Wilaya ya 
Kibondo 

15 2 13 

40 
Wilaya ya 
Karagwe 

23 11 12 

41 Mji wa Njombe 16 4 12 

42 
Wilaya ya 
Nkasi 

19 7 12 

43 
Wilaya ya 
Mwanga 

22 10 12 

44 
Wilaya ya 
Mbozi 

13 2 11 

45 
Wilaya ya 
Liwale 

16 5 11 

46 
Wilaya ya 
Ikungi 

18 7 11 

47 
Wilaya ya 
Kaliua 

18 7 11 

48 
Wilaya ya 
Meatu 

16 6 10 

49 
Wilaya ya 
Singida 

15 5 10 

50 
Wilaya ya 
Rungwe 

18 8 10 

51 
Wilaya ya 
Itilima 

14 4 10 

52 Wilaya ya Meru 29 19 10 



242 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

Na. 
 Halmashauri 
ya  

Idadi ya Wafanyakazi 
wanaohitajika 

Idadi ya 
Wafanyakazi 
waliopo 

Upun
gufu 

53 
Wilaya ya 
Karatu 

19 9 10 

54 
Wilaya ya 
Pangani 

21 11 10 

55 
Wilaya ya 
Shinyanga 

23 13 10 

56 Jiji la Mbeya 11 2 9 

57 
Wilaya ya 
Kilindi 

17 8 9 

58 Wilaya ya Lindi 20 11 9 

59 
Wilaya ya 
Kakonko 

13 4 9 

60 
Wilaya ya 
Longido 

13 4 9 

61 
Wilaya ya 
Mbogwe 

15 7 8 

62 
Wilaya ya 
Msalala 

15 7 8 

63 
Wilaya ya 
Momba 

13 5 8 

64 
Wilaya ya 
Nyasa 

14 6 8 

65 
Wilaya ya 
Songea 

13 5 8 

66 
Wilaya ya 
Handeni 

25 17 8 

67 
Wilaya ya 
Bagamoyo 

16 8 8 

68 
Wilaya ya 
Mkinga 

17 9 8 

69 
Wilaya ya 
Rombo 

16 8 8 

70 
Wilaya ya 
Kwimba 

27 20 7 

71 
Wilaya ya 
Misungwi 

25 18 7 

72 
Manispaa ya 
Tabora 

10 3 7 

73 
Wilaya ya 
Hanang’  

23 16 7 

74 
Wilaya ya 
Ludewa 

19 12 7 

75 Mji wa Mpanda 18 11 7 

76 
Wilaya ya 
Tandahimba 

15 8 7 

77 
Wilaya ya 
Buhigwe 

11 4 7 
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Na. 
 Halmashauri 
ya  

Idadi ya Wafanyakazi 
wanaohitajika 

Idadi ya 
Wafanyakazi 
waliopo 

Upun
gufu 

78 Mji wa Tarime 8 1 7 

79 
Wilaya ya 
Nzega 

20 13 7 

80 
Wilaya ya 
Busega 

20 14 6 

81 Mji wa Kahama 8 2 6 

82 
Wilaya ya 
Bukombe 

13 7 6 

83 
Wilaya ya 
Magu 

9 3 6 

84 
Manispaa ya 
Singida 

10 4 6 

85 
Wilaya ya 
Kyela 

16 10 6 

86 
Wilaya ya 
Busekelo 

9 3 6 

87 
Wilaya ya 
Kilolo 

10 4 6 

88 
Wilaya ya 
Bumbuli 

10 4 6 

89 Wilaya ya Siha 13 7 6 

90 
Wilaya ya 
Mkuranga 

13 7 6 

91 
Wilaya ya 
Ulanga 

20 14 6 

92 
Wilaya ya 
Ushetu 

13 8 5 

93 
Wilaya ya 
Njombe 

14 9 5 

94 
Wilaya ya 
Nsimbo 

16 11 5 

95 
Wilaya ya 
Chemba 

7 2 5 

96 
Wilaya ya 
Kibaha 

13 9 4 

97 
Wilaya ya 
Igunga 

15 11 4 

98 
Wilaya ya 
Tabora 

18 14 4 

99 Jiji la Tanga 8 4 4 

100 
Wilaya ya 
Kalambo 

10 6 4 

101 
Wilaya ya 
Mpanda 

9 5 4 

102 
Manispaa ya 
Songea 

10 6 4 
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Na. 
 Halmashauri 
ya  

Idadi ya Wafanyakazi 
wanaohitajika 

Idadi ya 
Wafanyakazi 
waliopo 

Upun
gufu 

103 
Manispaa ya 
Sumbawanga 

9 5 4 

104 Mji wa Geita 7 3 4 

105 
Wilaya ya 
Gairo 

12 8 4 

106 
Manispaa ya 
Morogoro 

8 4 4 

107 
Manispaa ya 
Moshi 

5 1 4 

108 
Wilaya ya 
Monduli 

27 23 4 

109 
Wilaya ya 
Bukoba 

9 6 3 

110 
Wilaya ya 
Mvomero 

14 11 3 

111 
Wilaya ya 
Ukerewe 

5 2 3 

112 
Mji wa 
Makambako 

9 6 3 

113 
Wilaya ya 
Babati 

16 13 3 

114 
Wilaya ya 
Kilombero 

5 2 3 

115 
Wilaya ya 
Mkalama 

9 6 3 

116 
Wilaya ya 
Sengerema 

28 26 2 

117 
Wilaya ya 
Urambo 

15 13 2 

118 Wilaya ya Hai 8 6 2 

  Jumla  2228 991 1237 

 

Kiambatisho LXXIX 

Kukosekana kwa Taarifa za Mkaguzi wa Ndani– Programu ya 
Maendeleo ya Sekta ya Kilimo (ASDP) 

Na. 
Halmashauri 
ya  

Na. Halmashauri ya  Na. Halmashauri ya  

1 Jiji la Arusha 8 
Wilaya ya 
Karatu 

15 Wilaya ya Momba 

2 Wilaya ya Bahi 9 
Wilaya ya 
Kilindi 

16 Wilaya ya Mpanda 

3 
Wilaya ya 
Chunya 

10 
Wilaya ya 
Korogwe 

17 Mji wa Mpanda 
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4 Wilaya ya Hai 11 
Wilaya ya 
Longido 

18 Mji wa Njombe 

5 
Wilaya ya 
Handeni 

12 
Wilaya ya 
Ludewa 

19 Wilaya ya Nsimbo 

6 Wilaya ya Iringa 13 
Mji wa 
Makambako 

20 Wilaya ya Rombo 

7 
Wilaya ya 
Kalambo 

14 Wilaya ya Meru 21 Wilaya ya Singida 

 

Kiambatisho LXXX 

Kukosekana kwa Taarifa za Mkaguzi wa Ndani– HBF 
Na
. 

Halmashauri ya 
Na
. 

Halmashauri ya 
Na
. 

Halmashauri ya 

1 
Wilaya ya 
Handeni 

8 Wilaya ya Mbarari 14 Wilaya ya Mpanda 

2 Mji wa Kahama 9 Wilaya ya Mbeya 15 Wilaya ya Mwanga 

3 Wilaya ya Kilindi 10 Wilaya ya Misenyi 16 Wilaya ya Nyasa 

4 
Wilaya ya 
Kisarawe 

11 Wilaya ya Mkalama 17 Wilaya ya Pangani 

5 
Wilaya ya 
Korogwe 

12 Wilaya ya Momba 18 Wilaya ya Siha 

6 Wilaya ya Lindi 13 
Manispaa ya 
Morogoro 

19 
Wilaya ya 
Simanjiro 

7 Wilaya ya Lushoto         

 

Kiambatisho LXXXI 

Kukosekana kwa Taarifa za Mkaguzi wa Ndani– RF 

NA. 
Halmashauri 

yas 
NA. Halmashauri yas 

1 
Wilaya ya 
Hanang’  

5 Wilaya ya Mkalama 

2 
Wilaya ya 
Longido 

6 Wilaya ya Morogoro 

3 
Wilaya ya 
Meru 

7 Wilaya ya Mwanga 

4 
Manispaa ya 
Mheza     

 

Kiambatisho LXXXII 

Kukosekana kwa Taarifa za Mkaguzi wa Ndani – WSDP 
Na. Halmashauri ya Na. Halmashauri ya 

1 Manispaa ya Kinondoni  6 Wilaya ya Moshi 

 2 Manispaa ya Lindi  7 Wilaya ya Mwanga 
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Na. Halmashauri ya Na. Halmashauri ya 

 3 Wilaya ya Iringa  8 Wilaya ya Meru 

 4 Wilaya ya Mbeya  9 Wilaya ya Hanang’ 

 5 Jiji la Arusha     

 

Kiambatisho LXXXIII 

Miradi  Isiyotekelezwa  Sh. 5,418,371,330  – ASDP 

Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Chamwino 

996,793,638 15 
Wilaya ya 
Kyerwa 

102,260,000 

2 
Wilaya ya 
Arusha 

667,000,000 16 
Wilaya ya 
Misenyi 

100,415,000 

3 
Wilaya ya 
Muleba 

616,218,000 17 
Wilaya ya 
Ngara 

88,323,000 

4 
Wilaya ya 
Bagamoyo 

428,498,515 18 
Wilaya ya 
Busega 

59,084,400 

5 
Wilaya ya 
Kondoa 

368,205,000 19 
Manispaa ya 
Bukoba 

50,562,000 

6 
Wilaya ya 
Handeni 

251,000,000 20 
Wilaya ya 
Tandahimba 

44,757,427.23 

7 
Wilaya ya 
Chemba 

246,928,950 21 
Wilaya ya 
Momba 

42,000,000 

8 
Wilaya ya 
Busokelo 

238,030,000 22 
Wilaya ya 
Shinyanga 

35,739,400 

9 
Wilaya ya 
Igunga 

237,466,000 23 
Manispaa ya 
Morogoro 

31,400,000 

10 
Wilaya ya 
Hanang’  

228,116,000 24 
Wilaya ya 
Pangani 

22,110,000 

11 
Wilaya ya 
Magu 

179,530,000 25 
Wilaya ya 
Iringa 

15,309,000 

12 
Wilaya ya 
Bukoba 

123,917,000 26 
Manispaa ya 
Iringa 

15,309,000 

13 
Wilaya ya 
Chunya 

120,000,000 27 
Wilaya ya 
Kibaha 

5,000,000 

14 
Wilaya ya 
Karagwe 

104,399,000 
  

Jumla  
5,418,371,330 

 

Kiambatisho LXXXIV 

Miradi  Isiyotekelezwa Sh. 1,327,793,743 - HBF 
Na
. 

Halmashauri ya Kiasi (Sh) 
Na
. 

Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Kilosa 

228,991,856 14 
Wilaya ya 
Longido 

24,968,212 



247 
________________________________________________________ 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali      AGR/DP/2014/2015 

Na
. 

Halmashauri ya Kiasi (Sh) 
Na
. 

Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

2 
Wilaya ya 
Bunda 

143,666,501 15 
Wilaya ya 
Ngara 

24,398,080 

3 
Manispaa ya 
Temeke 

143,044,348 16 
Wilaya ya 
Chemba 

24,009,312 

4 
Wilaya ya 
Bagamoyo 

108,347,333 17 
Wilaya ya 
Kilindi 

22,398,650 

5 
Wilaya ya 
Mkalama 

101,429,012 18 
Manispaa ya 
Mtwara 

17,787,113 

6 
Wilaya ya 
Ruangwa 

101,208,975 19 
Wilaya ya 
Kibaha 

17,732,158 

7 Wilaya ya Gairo 60,460,614 20 
Wilaya ya 
Karagwe 

17,669,583 

8 
Wilaya ya 
Karatu 

52,666,487 21 
Wilaya ya 
Biharamulo 

12,866,142 

9 
Wilaya ya 
Iramba 

44,648,838 22 
Wilaya ya 
Korogwe 

10,827,000 

10 
Mji wa 
Makambako 

43,487,402 23 Mji wa Kahama 10,110,298 

11 
Wilaya ya 
Kakonko 

37,073,315 24 
Wilaya ya 
Mbeya 

8,695,127 

12 
Manispaa ya 
Songea 

33,714,611 25 
Wilaya ya 
Njombe 

4,991,786 

13 Wilaya ya Kyela 32,600,990 
  

Jumla  
1,327,793,743 

 

Kiambatisho LXXXV 

Miradi Isiyotekelezwa Sh. 2,564,504,038 - RF 

Na. 
Halmashauri 
yas 

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
yas 

Kiasi (Sh) 

1 
Mji wa 
Bariadi  

715,393,618 7 
Wilaya ya 
Bagamoyo 

107,500,000 

2 
Wilaya ya 
Bariadi 

578,077,287 8 
Wilaya ya 
Biharamulo 

78,299,688 

3 
Wilaya ya 
Kilombero 

480,072,445 9 
Wilaya ya 
Mkinga 

69,861,000 

4 Mji wa Geita 289,000,000 10 
Wilaya ya 
Moshi 

12,720,000 

5 
Wilaya ya 
Bukombe 

118,630,000 
  

Jumla  
2,564,504,038 

6 
Wilaya ya 
Busokelo 

114,950,000 
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Kiambatisho LXXXVI 

Miradi  Isiyotekelezwa Sh. 6,736,614,681 - WSDP 
N
a. 

Halmashauri ya Kiasi (Sh) N
a. 

Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya 
Nyang’hwale 

      
2,815,161,344  

8 Wilaya ya 
Maswa 

     321,212,500  

2 Manispaa ya Moshi          
770,325,741  

9 Wilaya ya 
Ushetu 

     270,073,639  

3 Wilaya ya 
Serengeti 

         
544,609,324  

10 Wilaya ya 
Musoma 

     256,073,090  

4 Wilaya ya 
Kalambo 

         
485,649,000  

11 Manispaa ya 
Bukoba 

      63,964,900  

5 Wilaya ya 
Bagamoyo 

         
473,727,486  

12 Wilaya ya 
Muleba 

      44,589,000  

6 Wilaya ya Bukoba          
335,345,000  

13 Manispaa ya 
Musoma 

      23,883,658  

7 Wilaya ya Mbogwe          
332,000,000  

  Jumla 6,736,614,681 

 

Kiambatisho LXXXVII 

Miradi Isiyotekelezwa Sh. 3,850,748,932 – Miradi Mingine  

Na. Miradi Mingine  Kiasi (Sh) 

1 
Mradi wa Kukuza Kilimo Kusini mwa Tanzania  (SAGCOT-
PPA) Tanzania (SAGCOT-CTF) 

1,613,331,029 

2 Mradi wa Mipango Miji Tanzania (TSCP)  795,225,761.55 

3 
Wizara ya Fedha Masuala ya Mazingira  na  kukabiliana na 
Mabadiliko ya Tabianchi. 

278,100,363 

4 Mradi wa  Maendeleo wa wilaya ya Mbalali 277,978,500 

5 
Programu ya Maendeleo ya Maisha ya Watoto Wilaya ya 
Mufindi 

247,470,000 

6 
Mradi wa kujenga Uwezo wa Kuunganisha Biashara 
(Viwanda na Biashara) 

230,712,818 

7 
Programu ya Maendeleo ya Maisha ya Watoto  Wilaya ya 
Mbeya-UNICEF – UNICEF 

208,000,000 

8 
Programu ya Maendeleo ya Maisha ya Watoto  Wilaya ya 
Mbeya-UNICEF – UNICEF 

144,930,000 

9 Programu ya Utetezi wa Sera na Uchambuzi  (UNICEF) 55,000,460 

 Jumla  3,850,748,932 
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Kiambatisho LXXXVIII 

Kuchelewa Kukamilika kwa Kazi za Mkataba Sh. 1,493,119,000 
- RF 

Na. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 Mji wa Geita 14,468,000 4 Wilaya ya 
Meru 

95,021,000 

2 Mji wa Kahama 274,723,500 5 Wilaya ya 
Mbogwe 

345,812,500 

3 Wilaya ya 
Muleba 

118,993,000 6 Wilaya ya 
Lindi 

644,101,000 

Jumla  1,493,119,000 

 

 

Kiambatisho LXXXIX 

Kuchelewa Kukamilika kwa Kazi za Mkataba Sh.   681,592,941 – 
Miradi Mingine  

 
Na. Jina la Mradi  Kiasi(Sh) 

1 Mradi wa Ushindanishi secta binafsi (PSCP IDA Credit 
No.T5326 TA) 

348,490,000 

2 Mradi wa Ushindanishi secta binafsi (PSCP Ida Credit 
No.T5326 TA) 

273,102,941.18 

3 Programu ya Utetezi wa Sera na Uchambuzi Wila ya Njombe 
– UNICEF 

60,000,000 

 Jumla 681,592,941 

 

Kiambatisho XC 

Kutokulipwa kwa Madai ya Wakandarasi Sh. 6,111,788,579 - RF 

Na. 
Halmashauri 

ya 
Kiasi (Sh) Na. 

Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Sengerema  

465, 327,500 10 
Manispaa ya 
Iringa  

403,347,500 

2 
Wilaya ya 
Nanyumbu 

243, 568,000 11 
Wilaya ya 
Wanging’ombe 

383,362,994 

3 
Wilaya ya 
Lushoto 

1,020,721,500 12 
Wilaya ya 
Mwanga 

346,515,000 
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Na. 
Halmashauri 

ya 
Kiasi (Sh) Na. 

Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

4 
Manispaa ya 
Singida 

643,905,490 13 
Manispaa ya 
Bukoba 

279,676,174 

5 
Wilaya ya 
Singida 

581,046,816 14 
Wilaya ya 
Nyang’hwale 

233,620,000 

6 
Wilaya ya 
Makete 

532,994,965 15 
Wilaya ya 
Manyoni 

151,379,248 

7 
Wilaya ya 
Tandahimba 

516,896,761 16 
Wilaya ya 
Iringa 

96,462,081.65 

8 
Wilaya ya 
Bahi 

456,250,281 17 
Wilaya ya 
Kasulu 

58,553,800 

9 
Manispaa ya 
Moshi 

407,055,968 
  

Jumla  
6,111,788,579 

 

 

Kiambatisho XCI 

Kutokulipwa kwa Madai ya Wakandarasi Sh. 
3,479,666,141-WSDP 

NA. 
Halmashauri 

ya 
Kiasi (Sh) NA. Halmashauri ya Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Kigoma 1,112,891,723 

4 Wilaya ya Iringa 
641,858,766 

2 
Wilaya ya 
Simanjiro 680,300,828 

5 
Wilaya ya 
Tandahimba 370,658,692 

3 
Wilaya ya 
Kilindi 

673,956,132   Jumla 3,479,666,141 

 

Kiambatisho XCII 

Kutokulipwa kwa Madai ya Wakandarasi Sh. 20,317,824,153-
Miradi mingine 
NA. Jina la Mradi Kiasi (Sh) 

1 Mradi wa Usafirishaji Kanda ya Kati awamu ya pili 
(CREDIT NO.4455-TZ AND 4185-TZ) 

19,808,333,270 

2 Mpango wa Maendeleo Elimu ya Sekondari (SEDP II) IDA 
Credit No.4748-TZ  

509,490,883 

 Jumla 20,317,824,153 

 

Kiambatisho XCIII 
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Malipo yenye msamaha wa kodi ya ongezeko la thamani (VAT) 
yaliyolipwa kimakosa  kwa Mamlaka ya Mapato Tanzania  Sh. 

7,767,920 – ASDP 
NA. Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya Iramba 7,767,920 

 

Kiambatisho XCIV 

Malipo yenye msamaha wa kodi ya ongezeko la thamani (VAT) 
yaliyolipwa kimakosa  kwa Mamlaka ya Mapato Tanzania  ) Sh. 
12,927,171 – Miradi Mingine  
NA. Miradi Mingine  Kiasi (Sh) 

1 Mradi wa Mipango Miji Tanzania (TSCP) 9,590,602.50 

2 Mradi wa Mipango Miji Tanzania (TSCP) 775,706 

3 Mradi  wa Kusaidia secta ya Afya (HSPS) TAMISEMI 2,560,862.41 

 Jumla 12,927,170.91 

 

Kiambatisho XCV 

Manunuzi ya Vifaa na Huduma Yasiyoidhinishwa na Bodi ya 
Zabuni Sh. 362,211,744 – ASDP 

NA. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) NA. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Mkuranga 

332,437,704 4 
Wilaya ya 
Namtumbo 

3,997,560 

2 
Wilaya ya 
Mulele 

14,676,480 
  

Jumla  
362,211,744 

3 
Wilaya ya 
Karatu 

11,100,000 
      

 

Kiambatisho XCVI 

Manunuzi ya Vifaa na Huduma Yasiyoidhinishwa na Bodi ya 
Zabuni 
 Sh. 592,176,529 – HBF 
NA
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  
NA
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  

1 
Wilaya ya 
Chamwino 

110,004,90
0 

9 Wilaya ya Misenyi 23,503,580 

2 Wilaya ya Makete 95,530,922 10 
Manispaa ya 
Temeke 

22,099,740 
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NA
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  
NA
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  

3 
Manispaa ya 
Songea 

68,184,899 11 Wilaya ya Songea 14,985,674 

4 Wilaya ya Nsimbo 50,451,571 12 Wilaya ya Mbinga 14,813,190 

5 Jiji la Mwanza 50,309,100 13 
Wilaya ya 
Mkuranga 

13,765,139 

6 Wilaya ya Ikungi 46,725,500 14 
Wilaya ya 
Namtumbo 

9,002,070 

7 Wilaya ya Longido 38,541,820 15 Mji wa Mpanda 6,185,324 

8 Wilaya ya Tunduru 28,073,100 
   Jumla  

592,176,52
9 

Kiambatisho XCVII 

Manunuzi ya Vifaa na Huduma Yasiyoidhinishwa na Bodi ya 
Zabuni  
Sh. 1,253,314,316 - RF 

NA. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) NA. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 
Manispaa ya 
Ilala  

655,260,016 4 
Wilaya ya 
Pangani 

24,551,800 

2 
Wilaya ya 
Makambako 

405,687,500 
  

Jumla  
1,253,314,316 

3 Jiji la Tanga 167,815,000       

Kiambatisho XCVIII 

Manunuzi ya Vifaa na Huduma Yasiyoidhinishwa na Bodi ya 
Zabuni  
Sh. 1,082,214,340 - WSDP 

NA. 
Halmashauri 

ya 
Kiasi (Sh) NA. 

Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 
Manispaa ya 
Dodoma 1,058,387,000 

3 
Manispaa ya 
Songea 6,400,000 

2 
Wilaya ya 
Mlele 17,427,340 

  Jumla 1,082,214,340 

 

Kiambatisho XCIX 

Manunuzi Yaliyofanywa bila Kushindanisha Wazabuni Sh. 
61,665,000 – ASDP 

NA. Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) NA. Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya 
Kilosa 

8,400,000 
3 Wilaya ya 

Kilindi 
48,000,000 
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NA. Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) NA. Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) 

2 Wilaya ya 
Muheza 

5,265,000 
 Jumla  

61,665,000 

 

Kiambatisho C 

Manunuzi Yaliyofanywa bila Kushindanisha Wazabuni Sh. 
500,373,965 – HBF 

NA
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  
NA
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  

1 
Wilaya ya 
Manyoni 

      
223,183,500  

9 Wilaya ya Nyasa 
       

10,923,080  

2 
Wilaya ya 
Momba 

        
96,329,500  

10 
Wilaya ya 
Mbinga 

         
9,696,296  

3 Wilaya ya Kyela 
        

71,320,000  
11 

Manispaa ya 
Kigoma 

         
7,880,000  

4 
Wilaya ya 
Busokelo 

        
31,693,355  

12 Wilaya ya Karatu 
         

7,701,000  

5 
Wilaya ya 
Uvinza 

        
26,356,000  

13 
Wilaya ya 
Misenyi 

         
6,760,000  

6 
Wilaya ya 
Mbeya 

        
20,559,900  

14 Wilaya ya Kilindi 
         

5,711,500  

7 Wilaya ya Ikungi 
        

20,000,000    Jumla  
     

500,373,965  

8 
Wilaya ya 
Ushetu 

        
10,931,710        

 

 

Kiambatisho CI 

Manunuzi Yaliyofanywa bila Kushindanisha Wazabuni Sh. 
276,214,553 – Miradi Mingine  

NA. Miradi Mingine  Kiasi(Sh) 

1 Mradi wa huduma za Afya Msingi (BHSP) -IDA Credit No. 
5029-TZ 

19,216,800 

2 Mradi wa Uzalishaji katika Kilimo Afrika ya Mashariki 
(EAAPP) - Credit No 45690-TA  

44,725,253 

3 Mradi wa Ushindanishi secta binafsi (PSCP) IDA Credit 
No.T5326 TA 

36,249,500 

4 Wizara ya katiba na sheria –UNDP 156,540,000 

5 Mradi wa Umoja wa Mataifa uliopo Ofisi ya Waziri Mkuu - 
UNDP  

9,120,000 

6 Mabinti Tushike Hatamu!-  UNDP 10,363,000 

 Jumla 276,214,553 
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Kiambatisho CII 

Mali na Vifaa Ambavyo Havijaingizwa Kwenye Daftari 
 Sh. 35,209,434 - ASDP 

NA. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) NA. 
Halmashauri 
ya  

Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya Geita 18,900,000 6 
Manispaa ya 
Singida 

2,025,810 

2 
Wilaya ya 
Kilindi 

2,781,630 7 
Wilaya ya 
Kiteto 

1,475,200 

3 
Wilaya ya 
Simanjiro 

2,680,000 8 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

1,361,490 

4 
Wilaya ya 
Nzega 

2,430,823 9 
Wilaya ya 
Misenyi 

1,214,500 

5 
Wilaya ya 
Kilosa 

2,339,981 
  

Jumla  
35,209,434 

 

Kiambatisho CIII 

Mali na Vifaa Ambavyo Havijaingizwa Kwenye Daftari Sh.  
205,070,409 - HBF 

NA
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 
NA
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  

1 
Wilaya ya 
Busokelo 

 38, 426,600  8 
Wilaya ya 
Manyoni 

15,794,080 

2 
Wilaya ya 
Lushoto 

52,682,900 9 
Wilaya ya 
Kalambo 

15,323,750 

3 Wilaya ya Iramba 45,627,000 10 Wilaya ya Geita 9,222,390 

4 
Manispaa ya 
Morogoro 

36,797,365 11 
Wilaya ya 
Kilombero 

2,860,000 

5 
Wilaya ya 
Tunduru 

25,602,300 12 
Wilaya ya 
Kilindi 

2,076,150 

6 Wilaya ya Nyasa 22,534,766   Jumla  205,070,409 

7 
Wilaya ya 
Mvomero 

21,826,078 
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Kiambatisho CIV 

Mali na Vifaa Ambavyo Havijaingizwa Kwenye Daftari Sh. 
86,544,664 - RF 

NA. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) NA. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 
Jiji la 
Mwanza 

20,304,460 8 
Wilaya ya 
Meatu  

5,170,000 

2 
Wilaya ya 
Buhigwe 

16,375,375 9 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

2,480,000 

3 
Wilaya ya 
Shinyanga 

12,208,000 10 
Wilaya ya 
Mbinga  

2,332,400 

4 
Wilaya ya 
Sikonge 

7,040,000 11 
Wilaya ya 
Kilosa 

1,592,800 

5 
Manispaa ya 
Lindi 

6,358,829 12 Wilaya ya Hai 1,327,800 

6 
Wilaya ya 
Busega 

5,800,000 
  

Jumla  
86,544,664 

7 
Wilaya ya 
Kondoa 

5,555,000 
      

 

Kiambatisho CV 

Mali na Vifaa Ambavyo Havijaingizwa Kwenye Daftari Sh.  
8,118,000 - TASAF 

NA. Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya Kilwa 8,118,000 

 

Kiambatisho CVI 

Mali na Vifaa Ambavyo Havijaingizwa Kwenye Daftari Sh. 
14,297,179.02- Miradi Mingine  

Na. Jina la Mradi Kiasi(Sh) 

1 
Mradi wa Umoja wa Mataifa uliopo Ofisi ya 
Waziri Mkuu – UNDP 

14,297,179.02 

Jumla  14,297,179.02 
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Kiambatisho CVII 

Manunuzi ya Mali na Vifaa kwa fedha Taslimu badala ya kufuata 
taratibu za manunuzi Sh.1,064,800 – ASDP 

Na. Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 

 Wilaya ya Mwanga 1,064,800 

 

Kiambatisho CVIII 

Manunuzi ya Mali na Vifaa kwa fedha Taslimu badala ya kufuata 
taratibu za manunuzi Sh.35,748,472 – HBF 

Na. Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  Na. Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  

1 Wilaya ya Bariadi 10,555,000 4 Wilaya ya Karatu 15,272,511 

2 Wilaya ya Iringa 10,719,400 5 Wilaya ya Busokelo 16,462,300 

3 Wilaya ya Kilolo 14,474,072   Jumla 35,748,472 

 

Kiambatisho CIX 

Manunuzi ya Mali na Vifaa kwa fedha Taslimu badala ya kufuata 
taratibu za manunuzi Sh.22,739,500 – RF 

Na. Halmashauri ya Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 

ya 
Kiasi (Sh) 

1 Mji wa Masasi  9,944,000 3 
Wilaya ya 
Kondoa 

6,095,500 

2 Wilaya ya Iringa 6,700,000  Jumla  22,739,500 

 

 

Kiambatisho CX 

Manunuzi ya Mali na Vifaa kwa fedha Taslimu badala ya kufuata 
taratibu za manunuzi Sh.730,000 – TASAF 

NA. Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya Kilombero 730,000 

 

Kiambatisho CXI 
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Manunuzi ya Mali na Vifaa kwa fedha Taslimu badala ya kufuata 
taratibu za manunuzi Sh.34,492,058 – Miradi Mingine  

Na. Miradi Mingine  Kiasi (Sh) 

1 Mradi wa Kukuza Kilimo Kusini mwa Tanzania  
(SAGCOT-PPA) Tanzania (SAGCOT-CTF) 

7,922,058 

2 Mradi wa Umoja wa Mataifa uliopo Ofisi ya Waziri 
Mkuu – UNDP 

23,150,000 

 Programu ya Maendeleo ya Maisha ya Watoto – 
UNICEF 

3,420,000 

 Jumla 34,492,058 

 

Kiambatisho CXII 

Manunuzi ya Huduma toka kwa Wauzaji Wasioidhinishwa Sh.  
380,851,907 - HBF 

Na
. 

Halmashauri ya Kiasi (Sh)  
Na
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  

1 Wilaya ya Kondoa 96,783,745 10 
Manispaa ya 
Temeke 

12,576,229 

2 Wilaya ya Uvinza 38,191,320 11 
Wilaya ya 
Tabora 

10,000,000 

3 Wilaya ya Ngara 34,062,000 12 
Wilaya ya 
Arusha 

7,971,015 

4 Wilaya ya Ushetu 32,284,278 13 
Wilaya ya 
Sengerema 

7,751,722 

5 
Wilaya ya 
Manyoni 

29,812,000 14 
Wilaya ya 
Mvomero 

2,998,000 

6 
Wilaya ya 
Tandahimba 

29,717,500 15 Wilaya ya Mbulu 2,850,000 

7 Wilaya ya Lushoto 29,568,578 16 
Wilaya ya 
Rungwe 

2,008,000 

8 Wilaya ya Msalala 27,937,520   Jumla  380,851,907 

9 Wilaya ya Geita 16,340,000       
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Kiambatisho CXIII 

Manunuzi ya Huduma toka kwa Wauzaji Wasioidhinishwa Sh. 
16,855,020 – RF 

Na. 
Halmashauri 

ya 
Kiasi (Sh) Na. 

Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Nyasa 

11,484,620 3 
Wilaya ya 
Same 

2,430,400 

2 
Wilaya ya 
Hai 

2,940,000 Jumla  16,855,020 

 

Kiambatisho CXIV 

Mali na Vifaa Vilivyonunuliwa lakini Havikupokelewa Sh. 
18,828,000- ASDP 

NA. Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya Nkasi 14,550,000 

2 Wilaya ya Newala 4,278,000 

 Jumla  18,828,000 

 

Kiambatisho CXV 

Mali na Vifaa Vilivyonunuliwa lakini Havikupokelewa Sh. 
448,218,324 – HBF 

Na
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  
Na
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  

1 
Wilaya ya 
Ukerewe 

128,136,800 9 Wilaya ya Kishapu 10,352,500 

2 
Manispaa ya 
Ilemela 

75,806,407 10 
Wilaya ya 
Sengerema 

7,302,000 

3 
Wilaya ya 
Kwimba 

49,921,382 11 
Wilaya ya 
Manyoni 

5,727,500 

4 Wilaya ya Kilolo 39,932,205 12 
Manispaa ya 
Singida 

4,406,100 

5 
Wilaya ya 
Makete 

37,187,820 13 Wilaya ya Singida 4,035,500 

6 Wilaya ya Maswa 36,148,200 14 Wilaya ya Mtwara 3,951,000 

7 Wilaya ya Masasi  24,659,110 15 
Wilaya ya 
Chamwino 

1,544,500 

8 
Manispaa ya 
Ilala 

19,107,300 
 Jumla  448,218,324 
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Kiambatisho CXVI 

Mali na Vifaa Vilivyonunuliwa lakini Havikupokelewa Sh.  
22,107,830 – Miradi Mingine  

Na. Jina la Mradi Kiasi(Sh) 

1 Mpango wa Maendeleo Elimu ya Sekondari (SEDP II) IDA 
Credit No.4748-TZ  

2,880,930 

2 Mradi wa Mipango Miji Tanzania (TSCP)  3,580,000 

3 Programu ya Mabadiliko ya Usimamizi wa Fedha za 
Umma – TAMISEMI 

15,646,900 

 Jumla 22,107,830 

 

Kiambatisho CXVII 

Manunuzi ya Dawa na Vifaa Tiba yaliyofanyika bila kupata Kibali 
cha Bohari Kuu ya Dawa Sh. 874,535,974  – HBF 

Na
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  
Na
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  

1 Wilaya ya Tarime 93,859,000 16 
Wilaya ya 
Lushoto 

26,580,000 

2 Wilaya ya Iramba 90,038,000 17 
Wilaya ya 
Ludewa 

25,743,000 

3 Wilaya ya Momba 78,748,500 18 Wilaya ya Nsimbo 22,681,708 

4 Wilaya ya Lindi 68,774,740 19 Wilaya ya Mkinga 19,981,920 

5 
Manispaa ya 
Kinondoni 

65,380,100 20 Wilaya ya Msalala 18,597,000 

6 
Wilaya ya 
Mkalama 

63,973,000 21 Wilaya ya Arusha 17,263,078 

7 
Manispaa ya 
Shinyanga 

61,315,160 22 
Manispaa ya 
Kigoma 

15,294,000 

8 
Wilaya ya 
Sengerema 

55,076,000 23 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

12,408,810 

9 
Wilaya ya 
Nachingwea 

53,277,900 24 Mji wa Mpanda 11,072,146 

10 Wilaya ya Karatu 52,689,900 25 
Wilaya ya 
Longido 

10,591,600 

11 Mji wa Kibaha 41,568,290 26 
Wilaya ya 
Mkuranga 

10,157,700 

12 
Manispaa ya 
Temeke 

40,720,912 27 Wilaya ya Mafia 6,032,544 

13 Wilaya ya Kiteto 39,094,000 28 Mji wa Babati 5,837,112 
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Na
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  
Na
. 

Halmashauri ya  Kiasi (Sh)  

14 Wilaya ya Gairo 36,420,202 29 
Wilaya ya 
Njombe 

4,939,100 

15 Wilaya ya Tabora 33,600,270   Jumla  874,535,974 

 

 

Kiambatisho CXVIII 

Mikataba ambayo haikuhakikiwa na Mwanasheria Mkuu wa 
Serikali   Sh.  237,680,350- ASDP  

Na. Halmashauri ya  Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya Bahi 237,680,350 

 

Kiambatisho CXIX 

Mikataba ambayo haikuhakikiwa na Mwanasheria Mkuu wa 
Serikali    

Sh.  4,474,532,051- RF  

Na
. 

Halmasha
uri ya 

Kiasi (Sh) 
Na
. 

Halmasha
uri ya 

Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Kiteto 

1,707,449,300 8 
Wilaya ya 
Kilombero  

134,223,500 

3 
Wilaya ya 
Siha 

620,406,000 9 
Mji wa 
Masasi 

116,434,200 

4 
Mji wa 
Geita 

528,538,000 10 
Wilaya ya 
Biharamul
o 

101,613,500 

5 
Wilaya ya 
Ngorongor
o 

452,462,000 11 Shinyanga  95,057,300 

6 
Wilaya ya 
Kakonko 

372,512,439 12 
Wilaya ya 
Buhigwe 

47,394,312 

7 
Wilaya ya 
Nyasa 

298,441,500 
  Jumla  4,474,532,051 
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Kiambatisho CXX 

Kodi ya zuio ambayo haikupelekwa Mamlaka ya Mapato Sh. 
45,110,231 – ASDP 

Na
. 

Halmashaur
i ya  

Kiasi (Sh) 
Na
. 

Halmashaur
i ya  

Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Kakonko 

16,203,266 6 Jiji la Tanga 3,733,680 

2 
Wilaya ya 
Ikungi 

7,708,255 7 
Wilaya ya 
Mbarali 

1,725,392.5
0 

3 
Wilaya ya 
Ngara 

5,001,650 8 
Manispaa ya 
Shinyanga 

923,720 

4 
Wilaya ya 
Newala 

4,796,779.8
8 

9 
Wilaya ya 
Misenyi 

627,223 

5 
Wilaya ya 
Nyasa 

4,390,265 
  

Jumla  
45,110,231 

 

Kiambatisho CXXI 

Kodi ya zuio ambayo haikupelekwa Mamlaka ya Mapato Sh.  
14,043,134 – HBF 

NA. Halmashauri ya Kiasi (Sh) NA. Halmashauri ya Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya Babati 480,756 4 Wilaya ya Manyoni 7,123,679 

2 
Wilaya ya 
Korogwe 

4,262,945   Jumla 14,043,134 

3 Wilaya ya Kyerwa 2,175,754       

 

Kiambatisho CXXII 

Kodi ya zuio ambayo haikupelekwa Mamlaka ya Mapato Sh. 
539,717,302 – RF 

Na. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Morogoro 

53,933,919 14 
Wilaya ya 
Kyela 

15,662,578 

2 
Wilaya ya 
Manyoni 

47,334,484 15 
Wilaya ya 
Chunya 

13,784,038 
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Na. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

3 
Wilaya ya 
Arusha 

47,255,543 16 
Wilaya ya 
Karatu 

12,859,308 

4 
Manispaa ya 
Shinyanga 

44,251,801 17 Mji wa Babati 11,804,209 

5 
Wilaya ya 
Kalambo 

42,273,885 18 
Wilaya ya 
Uvinza 

9,781,523 

6 
Wilaya ya 
Njombe 

37,974,348 19 
Wilaya ya 
Mwanga 

8,845,986 

7 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

35,601,179 20 
Wilaya ya 
Tandahimba 

6,434,525 

8 
Wilaya ya 
Ikungi 

33,314,403 21 
Wilaya ya 
Nanyumbu 

6,199,684 

9 
Wilaya ya 
Makete 

24,789,192 22 
Manispaa ya 
Ilala 

5,714,756 

10 Mbeya City  22,857,987 23 
Wilaya ya 
Nkasi 

5,104,359 

11 
Wilaya ya 
Busokelo 

17,734,397 24 
Wilaya ya 
Kigoma 

2,035,000 

12 
Wilaya ya 
Chamwino 

17,460,694 
  

Jumla  
539,717,302 

13 
Wilaya ya 
Mbozi 

16,709,504 
      

 

Kiambatisho CXXIII 

Kodi ya zuio ambayo haikupelekwa Mamlaka ya Mapato Sh. 
61,263,811 – Miradi Mingine  

Na. Jina la Mradi Kiasi(Sh) 

1 Mradi wa Mipango Miji Tanzania (TSCP)  61,263,811 

 Jumla 61,263,811 

 

Kiambatisho CXXIV 

Matengenezo ya Magari yasiopitishwa kwa Wakala wa Ufundi na 
Umeme (TEMESA) Sh.  33,202,671- RF  

Na. 
Halmashauri 
yas 

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
yas 

Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya 
Busega 

6,506,835 5 Wilaya ya 
Misungwi 

3,528,000 

2 Wilaya ya 
Arusha 

3,671,456 6 Wilaya ya 
Karatu 

2,881,250 

3 Wilaya ya 
Namtumbo 

6,548,000 7 
Ngorongoro 2,748,000 
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Na. 
Halmashauri 
yas 

Kiasi (Sh) Na. 
Halmashauri 
yas 

Kiasi (Sh) 

4 Wilaya ya 
Ukerewe 

7,319,130 Jumla  
33,202,671 

 
Kiambatisho CXXV 

Matengenezo ya Magari yasiopitishwa kwa Wakala wa Ufundi na 
Umeme (TEMESA) Sh. 151,414,311- Miradi Mingine   
Na. Miradi Mingine  Kiasi(Sh) 

1 Mradi wa Usimamizi wa Mazingira wa Ziwa Victoria  
(LVEMP II) 

151,414,311 

Jumla  151,414,311 

 

 

Kiambatisho CXXVI 

Matumizi ya Mafuta yasiyothibitishwa Kwenye Vitabu vya 
Kumbukumbu za Safari za Magari Sh. 66,271,990  - RF 

Na. 
Halmashauri 

ya 
Kiasi (Sh) Na. 

Halmashauri 
ya 

Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Arusha 

11,105,645 8 
Wilaya ya 
Mbinga 

2,359,224 

2 
Wilaya ya 
Iramba 

1,812,520 9 
Wilaya ya 
Songea 

5,700,585.00 

3 
Wilaya ya 
Kiteto 

4,345,200 10 
Wilaya ya 
Geita 

13,800,000 

4 
Wilaya ya 
Kalambo` 

2.130,000 11 
Wilaya ya 
Kilindi 

1,370,678 

5 
Wilaya ya 
Ikungi 

3,863,642 12 
Wilaya ya 
Kaliua 

3,460,240 

6 
Wilaya ya 
Karatu 

4,842,500 13 
Wilaya ya 
Sikonge 

3,407,500 

7 
Wilaya ya 
Monduli 

4,131,036 14 
Wilaya ya 
Ngorongoro 

3,943,220 

Jumla  66,271,990 

 
Kiambatisho CXXVII 

 
Matumizi ya Mafuta yasiyothibitishwa Kwenye Vitabu vya 
Kumbukumbu za Safari za Magari Sh. 15,791,631 - TASAF 
NA. Halmashauri ya Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya Masasi  11,106,331 
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NA. Halmashauri ya Kiasi (Sh) 

2 Wilaya ya Kalambo 4,685,300 

 Jumla  15,791,631 

 

Kiambatisho CXXVIII 
 

Miradi iliyokamilika lakini haitumiki Sh.2,320,457,223 – ASDP 
Na
. 

Halmashau
ri ya 

Kiasi (Sh) 
Na
. 

Halmashau
ri ya 

Kiasi (Sh) 

1 
Wilaya ya 
Mufindi 

804,825,059 13 
Wilaya ya 
Namtumbo 

45,000,000 

2 
Wilaya ya 
Muleba 

234,744,197 14 
Wilaya ya 
Simanjiro 

40,675,000 

3 
Wilaya ya 
Ikungi 

206,334,068 15 
Manispaa ya 
Temeke 

40,000,000 

4 
Wilaya ya 
Makete 

138,000,000 16 
Wilaya ya 
Hanang’  

40,000,000 

5 Kaliue DC 112,500,000 17 
Wilaya ya 
Ruangwa 

36,666,667 

6 
Wilaya ya 
Sikonge 

100,000,000 18 
Wilaya ya 
Bunda 

25,000,000 

7 
Wilaya ya 
Muheza 

85,290,425 19 
Wilaya ya 
Chunya 

25,000,000 

8 
Wilaya ya 
Tandahimb
a 

76,900,000 20 
Wilaya ya 
Siha 

20,000,000 

9 
Wilaya ya 
Karatu 

74,415,139 21 
Wilaya ya 
Chato 

19,595,100 

10 
Wilaya ya 
Magu 

68,153,845.0
8 

22 
Manispaa ya 
Shinyanga 

19,049,786 

11 
Wilaya ya 
Babati 

62,850,000 
  

Jumla  
2,320,457,22

3 

12 
Wilaya ya 
Kwimba 

45,457,937 
      

 

Kiambatisho CXXIX 
Miradi iliyokamilika lakini haitumiki Sh. 4,846,462,931 – WSDP 
Na. Halmashauri ya  Kiasi (Sh) Na. Halmasha

uri ya 
Kiasi (Sh) 

1 Wilaya ya Geita       
2,899,656,894  

6 Wilaya ya 
Njombe 

    182,620,285  

2 Wilaya ya 
Tandahimba 

         
816,194,925  

7 Wilaya ya 
Gairo 

      49,040,000  

3 Wilaya ya 
Sumbawanga 

         
306,704,637  

8 Wilaya ya 
Mwanga 

      30,744,350  

4 Wilaya ya 
Misungwi 

         
293,590,000  

9 Manispaa 
ya Moshi 

        5,000,000  
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Na. Halmashauri ya  Kiasi (Sh) Na. Halmasha
uri ya 

Kiasi (Sh) 

5 Wilaya ya 
Kwimba 

         
262,911,840  

  Jumla 4,846,462,931 

 

 




